PDA

View Full Version : Xe đạp Sài Gòn - phà Mỹ Lợi - biển Tân Thành!!! Ngậm ngùi tiếc nuốii nhìn biển xa!

Bình-Thường
20-05-2012, 09:33
Sáng chủ nhật ngồi trước bàn làm việc hồi ức lại hình như tối qua nằm mơ thấy mình đạp xe đạp đi đâu đó....

Nói đúng hơn là 2 tuần trước ngồi off cà phê với anh em nhà phượt, nói chuyện người ta ngẫm ra chuyện mình thế là ngẫu hứng làm 1 chuyến xe đạp cuối tuần. Điểm đến đang phân vân giữa Cần Giờ và Long Sơn hay Tân Thành nhỉ?

Lúc bấy giờ cũng chưa ai thể hiện quyết tâm lắm, tới hôm off tối thứ 5 vừa rồi mọi người mới quyết định là đi Tân Thành xuất phát lúc 10g tối thứ 7, với vỏn vẹn 7 thành viên luôn cả dự bị mà toàn là nam thanh (đáng tiếc với việc rút gạch của 2 cô nữ tú Mèo Heo trước đó 1 ngày).

Thế là lại lên phượt tuyển thêm quân cho đông vui trong vòng chưa đầy 48 tiếng trước giờ xuất phát.

Nội dung tuyển quân thì cứ như kêu người ta đừng tham gia chuyến đi này: đi xe đạp mà xuất phát gần nửa đêm, nào là “tinh thần tự túc cao”, “không ai giúp gì được bạn đâu, phải tự lo cho bản thân”, cảnh cáo đủ điều.

Những tưởng sẽ chẳng có ma nào chịu chơi ai ngờ tinh thần nhà phượt lại cao đến thế, gạch cứng gạch mềm lần lượt được quăng lên 1 cách dè dặt nhưng lại ẩn chứa 1 sự quyết tâm ghê gớm.

Trong vòng chưa đầy 24 tiếng, gọi điện nhắn tin: “Anh ơi, bạn ơi để mình mượn được xe đạp sẽ đu theo nha”. Có người lặn lội cả ngày để mò cho bằng được cây kim dưới đáy bể. (theo lời 1 thành viên nữ là tìm xe đạp như mò kim đáy biển). Có người thì tới lúc xuất phát bạn mới đem xe đạp ra cho mượn.

Rồi thì cũng tới giờ xuất phát với 12 thành viên nam
1. Lengkeng1minh
2. VinhPham
3. Tin50
4. k_hdng
5. Bình - Thường
6. Minh Tâm115
7. Spidertk
8. Co_gay
9. Kelangbat
10. Sơn
11. Nam
12. Khoa (tiếp tế viên chạy xe máy kiêm porter)
Và 4 thành viên nữ
13. Dandelion 90
14. Snail Tran
15. giangtranmy
16. Jin – Baby ( tiếp tế viên xe máy)
Cả đoàn hơn 2/3 quân số lần đầu tiên đạp xe đạp xa mà khuya như thế với xe đạp đầm martin không có đề.
Cả đoạn đường thử thách đang chờ phía trước trong đêm đen.

tanvien
20-05-2012, 09:44
Mọi người đang vi vu trên xe đạp còn mình đang lang thang cf tự kỷ. hehe chuyến đi vui vẻ nhé mọi người.

Bình-Thường
20-05-2012, 09:52
Đúng 10g tối cả đoàn đua hướng về quốc lộ 50 trực chỉ phà Mỹ Lợi với cự ly tính từ quán cà phê Hi –end gần 50km
Dẫn đầu đoàn là tay đua đang giữ áo vàng VinhPham, anh đề – pa với những vòng quay đều đặn kéo theo cả đoàn đi với tốc độ khá cao. Do sức hút của chiếc áo vàng quá mạnh mà các nữ cua – rơ kèm anh rất chặt hòng xé áo vàng tại đích đến

Có những lúc đoàn đua tách làm 2 tốp với khoảng cách khá xa trên những đoạn đường đồng không mông quạnh không 1 ánh đèn, chỉ văng vẳng tiếng chó sủa, ngước mắt lên là sao trời mênh mông.
Và điều nằm ngoài dự đoán là tốp cuối gồm, 4,5 anh chàng chứ không có cô nàng nào cả. Tạo điều kiện cho tốp đầu có thời gian chờ đợi nghỉ ngơi và tác nghiệp làm hàng.

Trong đoàn có 1 điều đặt biệt là bánh xe sau của 1 tay đua nữ, cứ 5, 7km là phải bơm 1 lần., tuy vậy cô vẫn hoàn thành 50km đầu tiên trong tốp về đầu.

Bình-Thường
20-05-2012, 10:14
Và sau hơn 3 giờ 40 phút rượt đuổi tranh tài, đoàn đua đã về tới phà Mỹ Lợi để hướng về Gò Công. Nhưng lúc này chỉ mới 1g30 sáng, phà vẫn chưa hoạt động, thế là quán nước ven đường với chanh muối, hủ tíu và….. chung kết cup C1.
Chuyện gì đến cũng phải đến 3g sáng phà hoạt động, chuyến thứ 1, chuyến thứ 2 cả đoàn lần lượt lên phà.

Và bây giờ cũng là lúc nói rõ lý do tại sao được mang tiếng chủ thớt mà giờ này mình ngồi ở bàn làm việc viết hồi ức.

Hic,
Tối hôm trước mới mở thớt xác định ngày giờ chắc chắn như đinh đóng cột, sáng hôm sau vô cty nghe thông báo thứ 7 cúp điện nghỉ, chủ nhật đi làm bù. OMG!! Do tính chất công việc không thể nghỉ làm được mà đưa ra ý kiến thay đổi giờ giấc thì nguy cơ hủy chuyến rất cao. Đành phải tâm sự với mấy anh trong nhóm là chuyến đi này chú trọng tinh thần tự túc tự giác cao, em xin đu theo đoàn trong khoảng thời gian cho phép rồi quay vể làm việc

Vậy là 3g 30 sáng chia tay đoàn 1 mình 1 ngựa quay về.

Tới 4g30 trên đường về tối thui chỉ với vài ánh đèn xe le lói gặp 1 ông già chạy xe đạp ngược chiều mà đội nón bảo hiểm, nhìn kĩ lại: àh thì ra là anh Tridesign, vội kêu: “Anh Chit, anh Chit”, quay đầu xe, anh em tay bắt mặt mừng, hỏi ra mới biết thì ra ảnh không đi ra đường giờ giới nghiêm được nên phải 3g mới xuất phát sau.
Rồi chia tay anh Trid, về tới nhà cũng 7g sáng, 8 giờ lên cty làm việc lên facebook thấy mọi người cập nhật hình ảnh mà lòng xuyến xao.
Đành ngậm ngùi nhìn biển xa…!

https://i720.photobucket.com/albums/ww203/sotkkg/535129_423130237707055_100000302462636_1344261_874 891249_n.jpg

nhoctheki
20-05-2012, 12:08
Đã quá, sang tháng sẽ có xe đạp, vi vu đổi gió với mọi người :).

Kelangbat
20-05-2012, 19:49
Giờ này mọi người chắc đã về nhà an toàn hết rồi chủ thớt à.
Thật khâm phục tinh thần kiên định, vượt khó, bền bỉ của các em gái nhà mình.
Cảm ơn chủ thớt, người dẫn đoàn Vinh Pham và cả nhà.

co_gay
20-05-2012, 21:18
Giờ này mọi người chắc đã về nhà an toàn hết rồi chủ thớt à.
Thật khâm phục tinh thần kiên định, vượt khó, bền bỉ của các em gái nhà mình.
Cảm ơn chủ thớt, người dẫn đoàn Vinh Pham và cả nhà.

Em về tới nhà hơn 8h. Em không lành lăng an toàn tí nào. Cái mông em nó biểu tình kinh khủng khiếp. Ngày mai chắc hạn chế đi lại kẻo người ta bảo em đi "2222222..... hàng" :D. Chúc cả nhà một đêm ngon giấc, mơ giấc mơ được ĐẠP ĐẠP ĐẠP :L.

duyenle
20-05-2012, 21:45
Chúc mừng cả nhà đã về nhà an toàn :)

MinhTam115
20-05-2012, 22:25
Về tới nhà lúc 8h, tắm rửa, ăn cơm xong rồi còn chạy trả xe cho bác Baptlap nữa @@ ôi trời đạp xong rồi h ngồi lên motobike y như 1 cực hình @@ phê, tê, ê cứ thế mà làm tới :( chắc đêm nay ngủ gặp " ác mộng " rồi ^^ khì khì :D thôi chúc cả đoàn ngủ ngon hen :D hẹn bữa off nhé, h phê lắm rồi chữ nghĩa chạy đâu mất tiu nên e chả biết j mà viết nữa :D G9 những tay đua máu lửa nhé :D

Bình-Thường
20-05-2012, 22:49
Rất mừng vì mọi người đã hoàn tất chuyến đi với tất cả niềm đam mê. Tối nay có ai không ngủ ngon không nhỉ? :-)

lilgurl
20-05-2012, 22:56
Đề nghị mọi người viết hồi ức nhanh nhanh cho em đọc ké ạ. Chuyến này nghe VP nói từ đầu rồi mà không theo được ức chế quá >.<

MinhTam115
20-05-2012, 23:04
Rất mừng vì mọi người đã hoàn tất chuyến đi với tất cả niềm đam mê. Tối nay có ai không ngủ ngon không nhỉ? :-)

Để mai đi rồi biết a :)) h chắc ai cũng say giấc hết rồi :D

Vinh Pham
20-05-2012, 23:30
Thằng ku kia nói gì đây hả anh mày vẫn đang thức miệt mài với cái đống hình chộp được trong hành trình để thứ 5 còn có cái để share cho mọi người đây. Cảm ơn bác Bình Thường về việc lập hồi ức và tự kỷ sớm nhé. Mò về đến nhà là 8h30, tranh thủ ngủ một giấc rồi tỉnh dậy ăn uống tắm rửa và online để coi tình hình bà con thế nào. Tổng kết sơ bộ chuyến đi này : hành trình kéo dài 24h, với quảng đường là hơn 180km, hầu như không ngủ, chạy thâu đêm (lấy từ bản thân nên có thể sẽ không chính xác với mọt vài thành viên trong đoàn). Mọi người đã hoàn thành tốt chuyến đi, ra đến biển tân thành lúc 7h15, quay về đến Nguyễn Văn Linh lúc 6h30.

Jin_baby
20-05-2012, 23:52
mọi người có muốn quăng một cục hình dìm hàng ko? em quăng một tấm cho nóng nha ^^

Jin_baby
21-05-2012, 00:11
Ngồi nghỉ ven một nhà dân để chờ các anh chàng phía sau, hông hiểu sao bị rớt lại.....đầu óc lan man quên hết rồi. Dù rất mệt nhưng tinh thần tự sướng của mọi người rất cao , hễ anh Vinh Pham đưa máy lên là tất cả đồng loạt nhe răng trong vòng 2s (có khi lâu hơn vì ko có tín hiệu gì cả haha) Tạp nham một đống thu lu nghe tiếng chó sủa inh ỏi, kệ ! ta kệ hết, tinh thần chụp ảnh vô đối^^

https://i244.photobucket.com/albums/gg25/laclac_xinh/bien%20goi/P5200074.jpg

Còn đây! đoàn cua-rơ dừng ăn sáng, ăn xong thì một số tay đua gặp phải tình cảnh rất oái ăm là "căng da bụng chùng da mắt" ,nhất là sau một đêm không ngủ nên mắt ai cũng lim dim....Tuy nhiên, lại một lần nữa cái máy ảnh đã cứu cánh tất cả, mọi người đồng loạt nhe răng cười và mở to mắt hết cỡ, mệt mỏi tan biến....đạp tiếp thôi còn chặng đường hơn 20km phía trước nữa....

https://i244.photobucket.com/albums/gg25/laclac_xinh/bien%20goi/P5200134.jpg

Một trong những hình ảnh dìm hàng tập đầu tiên! Sau khi đến biển được vài ki lô phút thì một bạn đã hoá.....điên vì tối qua quên uống thuốc nên cứ cởi đồ chạy nhôn nhông như thế này đây. Ôi ! thiệt là tội quá đi đó mà ^^

https://i244.photobucket.com/albums/gg25/laclac_xinh/bien%20goi/P5200188.jpg

Dìm hàng tập hai! Ghét anh Vinh Pham, con người ta đang đóng cảnh hạnh phúc mà cứ gọi là bon chen ^^ (còn một cảnh hạnh phúc nữa, nhưng hồi sau sẽ post....hê hê hấp dẫn còn hơn hồi này nữa ấy chứ ku Khải nhỉ?)

https://i244.photobucket.com/albums/gg25/laclac_xinh/bien%20goi/P5200214.jpg

Anh Vinh Pham có vẻ rất hạnh phúc trong vai trò "người thứ 3" , anh Khoa ngóng mặt lên xem diễn cảnh "nóng" mà ngồi ngáp ruồi thế kia kìa.....hehe

ChuDu09
21-05-2012, 01:23
Thix quá nhỉ, tiếc là đang bị nội thương ko thể đu theo mọi người được. Chúc mừng zìa đến nhà an toàn nhé :D

boy_sport
21-05-2012, 04:27
Thix quá nhỉ, tiếc là đang bị nội thương ko thể đu theo mọi người được. Chúc mừng zìa đến nhà an toàn nhé :D

Em đi mới về nè bác, về tới nhà 3h chiều, ngủ mới thức dậy nè, chuyến đi em đi được nhưng chuyến về em nhảy dù vì chấn thương, nhưng em không thích đổ thừa, có sức chơi có sức chịu, đi không nổi là đi không nổi, bỏ cuộc là bỏ cuộc, chuyến này đối với e vui có buồn có, vui vì mình được trải nghiệm mới và buồn vì được trải nghiệm mới và đặc biệt là bị ban nick sport_boy, nhưng e thấy vậy là đúng nếu MOD không ban em cũng sẽ vĩnh viễn rời xa nick đó vì nó đem lại cho em niềm hối tiếc lúc nông nỗi bức xúc của thời tự kỷ, nhưng quá khứ là quá khứ nhưng nó vẫn tồn tại mình không thể xóa bỏ được nên e lấy lại tên nick này để nhắc nhở lại bản thân không được quên những gì mình đã làm và phải cố gắng làm tất cả để hàn gắn vết thương lòng mà mình đã gây ra cho người khác, mà mọi chuyện buồn của e là chuyện cá nhân hoàn toàn không liên quan gì đến đoàn, chỉ là sự hiểu lầm trùng hợp không hơn không kém và mọi chuyện đã giải quyết êm xuôi như chưa từng có cuộc chia ly, người trong cuộc vẫn hòa khí, xưng con vs chú mà giận hờn ghen tức ở gì nhau mà mấy bác trong đoàn tưởng câu chuyện nó xa vời lắm :(, bác ấy đâu phải = tuổi em đâu mà e được phép kiếm chuyện hay không kiếm chuyện, nói nặng em cũng không được phép, nói nặng vs chú ấy được thì chẵng lẽ e có thể về nói với bố mẹ e như vậy được sao? E có tuổi gì mà so vs chú ấy, so với chú ấy e bé hơn hay bằng con chú ấy thôi, tất cả chỉ là hiểu lầm, mà chuyện đâu có gì nghiêm trọng, em cũng đã sr chú ấy rồi, chú ấy cũng chấp nhận hòa hợp hòa giải, cuộc nói chuyện của em có bác LengKeng và bác giúp em sửa xe với chờ e nghỉ lúc em ăn bắp ( sr bác e quên nick bác rồi :D) ngồi chứng kiến từ A -Z, vậy mà không hiểu sao mọi người làm cho nó thành chuyện đa nhân làm vậy nó mất đi cái hay của nó, em cám ơn mọi người vì tinh thần đoàn kết đi hết chuyến này

lengkeng1minh
21-05-2012, 07:27
Sau 26 năm, mình mới đạp lại xe đạp 1 cách đúng nghĩa. Phê ơi là phê! Lúc chưa đến giờ khởi hành, mình đã tính rút gạch trên FB vì với 1 lảo cận 18 độ mà chạy ban đêm thì.............Không được tự tin lắm. Thấy bà con quăng gạch rầm rầm trên Phượt và biết trước trưởng đoàn sẽ về sơm, anh Trid đi sau. NÊN KHÔNG BỎ GẠCH ĐÀNH PHÃI ĐU THEO. Xe mượn và nhận xe lúc 18g, KHÔNG THỜI GIAN LÀM QUEN XE_ KHÔNG BIẾT TĂNG GIÃM LÍP HAY DĨA NHƯ THẾ NÀO. Dó đó trong hành trình này mình thường xuyên làm chốt đoàn. Nhưng cũng ráng đạp và cũng làm khóa đuôi cho đoàn_ Nhiều đoạn khi ngang khu dân cư nghe loáng thoáng: Chạy dở ẹt! Chạy gì mà hạn chót! Quê! Nhưng nuốt được từng km là hạnh phúc lắm rồi.

Bình-Thường
21-05-2012, 09:52
Không theo đoàn được hết hành trình và nắm hết tình hình của chuyến đi, đành phải ngồi chờ hồi ức của mọi người.

Chúng ta sẽ OFF share hình vào lúc 19G ngày THỨ 5 24/5 vẫn tại quán cà phê HI – END trong khuôn viên nhà văn hóa quận 10. Kính mời các thành viên và bạn bè quan tâm đến tham dự. Thanks!

ptndiep90
21-05-2012, 09:58
Chúc mừng các bác đã có chuyến đi vui vẻ. Phục các bác nhiều. Em ngồi đây đợi hồi ức viết tiếp và hóng ảnh Gò Công quê em của mấy bác.

boy_sport
21-05-2012, 10:06
Sau 26 năm, mình mới đạp lại xe đạp 1 cách đúng nghĩa. Phê ơi là phê! Lúc chưa đến giờ khởi hành, mình đã tính rút gạch trên FB vì với 1 lảo cận 18 độ mà chạy ban đêm thì.............Không được tự tin lắm. Thấy bà con quăng gạch rầm rầm trên Phượt và biết trước trưởng đoàn sẽ về sơm, anh Trid đi sau. NÊN KHÔNG BỎ GẠCH ĐÀNH PHÃI ĐU THEO. Xe mượn và nhận xe lúc 18g, KHÔNG THỜI GIAN LÀM QUEN XE_ KHÔNG BIẾT TĂNG GIÃM LÍP HAY DĨA NHƯ THẾ NÀO. Dó đó trong hành trình này mình thường xuyên làm chốt đoàn. Nhưng cũng ráng đạp và cũng làm khóa đuôi cho đoàn_ Nhiều đoạn khi ngang khu dân cư nghe loáng thoáng: Chạy dở ẹt! Chạy gì mà hạn chót! Quê! Nhưng nuốt được từng km là hạnh phúc lắm rồi.

Bác nói quá, thời gian e cầm tinh con HỢI hơi bị nhiều hơn bác đó :D, bác vậy là hay lắm lắm luôn rồi đó hoàn thành 100% đi và về, mà cho e hỏi là đoàn mình có ai nối giáo theo em không nhỉ :D

bluecar
21-05-2012, 10:09
Quá phục các bác luôn, nhất là bác lengkeng. Bữa tính đu theo các bác rồi nhưng kẹt sô vào giờ chót nên đành ngậm ngùi. Chúc mọi người một tuần làm việc vui vẻ.

Vinh Pham
21-05-2012, 11:57
Up tấm mở màn cho loạt ảnh về chuyến đi đầy thử thách này.
Nhóm 16+, với 15 xe đạp đử mọi thể loại từ MTB, touring tới xe đạp @, 2 xe máy hộ tống, hành trình 24h với tổng chiều dài 160km.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash2/148961_417851194916281_100000742136247_1313448_510 585708_n.jpg

Vinh Pham
21-05-2012, 11:58
Mọi người add nick face của vĩnh để share hình nhé, nhập vào địa chỉ mail : [email protected].

triddesign
21-05-2012, 12:59
Sau một hành trình ê mông!Hôm nay ê-đít (edit) lại đoạn phim.

http://youtu.be/uDbf6ohr_N4

lh_nam
21-05-2012, 13:34
Em bị rướt đoàn ở đường về thị xã gò công. Nên đành chạy xe về sài gòn trước ....

Ngư Ngư
21-05-2012, 13:50
Loay hoay tìm người có xe đạp để mượn, không có lại chuyển sang tìm nơi cho thuê xe, rồi cuối cùng may mắn cũng đến, hai chị em đã có xe để nhập đoàn vào tối thứ 7. Đến cà phê hiend ngồi chờ mọi người đến, thấy nôn nao, lo lắng không biết mình có làm ảnh hưởng đến mọi người hay không, nhìn mình thì không ai nói là dân đi phượt hết, nhưng mà thích đi lắm nên vẫn quyết tâm theo đoàn. Trước khi đi, câu hỏi được hỏi nhiều nhất là "có đạp nổi không?", chính bản thân lúc đó cũng không biết trả lời như thế nào, vì mình cũng đang tự hỏi, nhưng lại thích quá nên cứ thôi kệ ^^
Lúc xuất phát đi đến Nguyễn Văn Cừ thì cảm giác bánh xe sau xẹp xuống, mấy anh trong đoàn kiểm tra thì nói là không phải bánh xe bị bể, nó chỉ bị mọt gì đó, nên bơm lên vẫn chạy được. Ây da, thấy tương lai là mình phải làm phiền mấy anh rồi, cứ khi nào đoàn dừng chân là "Anh ơi bơm giùm em!". Cứ nhớ anh Vinh Pham cứ lại chỗ xe khác mà bơm, hihi. Cám ơn các anh nhiều nhiều!
Rồi cứ hết km này lại tới km khác, tăng tốc để lên cầu rồi ì ạch đạp cho xe lên nữa cầu để khi thả xuống thiệt là sung sướng. Không biết sức mạnh ở đâu mà đạp, cứ mỗi lần một xe vượt lên mình là lại được nghe câu cố lên, cứ vậy mà cười rồi đạp tiếp. Thấy thương bác chủ quán bên phà cho chỗ ngủ rồi mấy anh lại được xem trận chung kết C1, thương hai bịt nước mà chị chạy theo để cho đoàn, thương câu "cố lên con!" của những người chạy xe máy qua, các anh bơm xe, rồi vá xe cho mình, các em cùng chạy cùng hỏi han lúc mỏi chỗ này, lúc mỏi chỗ khác ... và nhiều nhiều nữa những điều chưa viết hết ... những diều mà làm mình có thể hả hê vui sướng ăn ngấu ngiến hai miếng dưa hấu dưới ánh mắt ngạc nhiên của nhiều người qua lại và về đến chỗ trả xe gần 8h đêm chủ nhật.
Hôm nay, sáng dậy đi yoga rồi vào làm, cứ nhớ câu nói đan phượt nhất định phải làm thứ 2 rồi có nghỉ thì sang thứ 3 nghỉ ^^
Nhớ thật nhiều ... những vòng xe!

Snail Tran
21-05-2012, 14:26
Em bị rướt đoàn ở đường về thị xã gò công. Nên đành chạy xe về sài gòn trước ....

Hèn chi, lúc về mình có nói bé Hiền là hình như bạn về trước rồi nhưng không biết về lúc nào thôi.

lh_nam
21-05-2012, 15:10
Đi đồng đội còn có người kèm, đi 1 mình càng đi càng chậm nên mới rớt đoàn. Rớt ngay đoạn đi lạc và quay đầu xe.

lengkeng1minh
21-05-2012, 15:28
Hi....Hi....Do chạy buổi tối, mắt không nhìn rỏ ổ gà hay ổ voi nên mổi khi sa vào thì cứ tưởng chừng óc văng khỏi đầu. Cũng vì trời tối, nên đến gần chân cầu mới biết mình sẽ lên cầu. Hãi! Ôi sao những dốc cầu làm mình mệt nhoài. Công nhận buổi tối trời mát, đạp xe thật là thích!

boy_sport
21-05-2012, 16:32
Hèn chi, lúc về mình có nói bé Hiền là hình như bạn về trước rồi nhưng không biết về lúc nào thôi.

Có phải bạn pé Hiền mặc áo trắng, lúc tới biển là người mặc áo trắng trong nhóm cuối cùng không chị, lúc đứng ở bộ đội biên phòng á, chổ đó em nghĩ chắc có tên lửa hay sao mà dân ở đó warning mình ghê quá lúc e đứng chờ chị vs anh Keng lên là bị nói rồi mà họ nói nhỏ quá e ko nghe, em nghĩ vậy vì nó sát biển

MinhTam115
21-05-2012, 16:44
(còn một cảnh hạnh phúc nữa, nhưng hồi sau sẽ post....hê hê hấp dẫn còn hơn hồi này nữa ấy chứ ku Khải nhỉ?)

Ối ối đừng post đừng post :D

MinhTam115
21-05-2012, 17:06
Qua chuyến này e cũng học hỏi được nhìu điều và nhất là mình đã thử thách thành công bản thân mình :D lúc về cứ tưởng chừng là sẽ bỏ cuộc vì trời quá nắng + quên mang nón chỉ có cái khăn rằn trùm đầu mà tác dụng chả là bao nhiêu nên có phần kiệt sức, nhờ ý chí và thấy mọi ng ai ai cũng kiên trì đạp nên 2 chữ "bỏ cuộc" ấy đã văng ra khỏi đầu mình, dồn hết sức vào đôi chân mệt mỏi và đạp thôi :D
Mà công nhận mấy bác khỏe ghê @@ ra tới biển rồi mà còn sức để tắm nữa chứ @@ riêng e thì định tắm nhưng k chiến thắng nổi cơn buồn ngủ nên đành chia tay với mọi ng :D
Nhớ nhất những khúc mà mình đạp :D ai ai cũng nhìn như 1 sinh vật lạ vừa đáp xuống trái đất vậy, xe máy đang chạy bon bon cũng phải giảm tốc độ để ngoái lại nhìn :D (hay là do cách ăn mặc mình k giống ai???? ( mà cũng phải :D có ai đạp xe mà quấn khăn trùm kín mít cả đầu vầ mặt như thế ^^) Hoặc là họ tưởng mình là ng nước ngoài???? ( để bác Trid đính chính lại đã:D)

Vinh Pham
21-05-2012, 17:18
Gửi đến các thành viên trong đoàn : đề nghị mọi người viết hồi ức theo trình tự thời gian để mọi người dễ theo dõi và để những thành viên khác dễ viết. Còn hàng họ cứ ém lại mới có giá chứ tung ra sớm quá là mất hết giá trị ah.

Snail Tran
21-05-2012, 17:21
Cái gì cũng có lần đầu…và phượt cũng vậy, lần đầu tiên em tham gia cùng với các bạn Phượt là chuyến đạp xe này…
Quyết định quăng gạch:
Đạp xe đạp Sài Gòn - Tân Thành (Tiền Giang) 22g ngày 19/5!
Đó là lời kêu gọi đồng bào đạp xe vào một buổi chiều tối trước thềm sinh nhật lần thứ 122 cảu Bác Hồ Chủ tịch kính yêu của chúng ta. Một cuộc tư duy diễn ra dường như ngay lập tức. Các dữ liệu được xử lý cơ bản là đạp xe, xuyên đêm, Sài Gòn – Tiền Giang, 10 năm không đạp xe, không có xe, đêm đi trưa về. Trong khi những dữ kiệu còn lùng bùng trong đầu thì tay mình đã quăng gạch mền lấy tinh thần trước, sau 30 phút lật tung Sài Gòn thì mình đã mượn được 1 em Martin, thế là gạch cứng quăng lên, nhủ thầm trong bụng “chắc là trưởng đoàn sẽ mệt mỏi mới mình đây.”
Thường thì chúng ta sẽ chỉ hồi hộp với những điều mình không chắc chắn thôi, đi thi không chắc thuộc bài nên hồi hộp, hồi nhỏ chưa được đi Biển bao giờ nên đêm trước khi đi cũng hồi hộp, lần đầu thằng bạn trai hun cũng hồi hộp và tối nay cũng vậy, lần đầu tiên đi Phượt là lý do hồi hộp thứ nhất, Phượt bằng xe đạp là lý do thứ 2, đạp một đoạn đường 160km (dự tính) là lý do hồi hộp thứ 3. Và thế là em đã bay lên diễn đàn la hét um sùm trên đó, tìm kiếm thông tin tùm lum, đến lúc nhìn ra đã 2 giờ sang, đã là sinh nhật Bác, không hát happy birth day Bác mà chúc bà con ngủ ngon. Một câu hỏi vẫn lởn vởn trong đầu mình có đạp nổi không? Giấc ngủ không sâu mà chập chờn vì hồi hộp và lo lắng.
tu bi cần ti niu...

Snail Tran
21-05-2012, 18:00
Hôm sau là một ngày bận rộn vô tận cùng. Đi làm, chuẩn bị đồ đạc (hơi nhục là cái balo của mình bự chà bá mà thiếu mấy thứ quan trọng nhất như đèn pin và các thể loại chuyên dụng), đi lấy xe xà quần xà quần cũng tới giờ hẹn. Bước vào quán Hi-end em liền xách điện thoại cho bác chủ thớt_bác Bình-Thường. Nhấn số gọi và nghĩ “tên gì không lấy lấy tên Bình- Thường”. Bác chủ thớt nói cứ vô trong quán là thấy đồng đội nếu không thấy thì hỏi anh Đà Điểu chủ quán, bác chưa tới :D. Bước vào quán nhìn một vòng và em nhận ra bác Lengkeng dường như ngay lập tức (ôi làm người nổi tiếng thật tuyệt!!!). Em bay vô chào hỏi và mọi người mở rộng miệng cười chào đón thành viên mới, sau khoảng 5 phút chào hỏi làm quen thì sự thân thiện và bao dung của mọi người đã làm em tin rằng trừ khi mình bỏ cuộc thôi chứ mấy bác này sẽ không vì mình mà bỏ cuộc đâu thế nên nếu có chạy chậm thì mấy bác cũng sẽ chờ mình hà, tinh thần lên cao, cao mãi, cao mải…Sao cha dẫn đoànVinh Phạm vẫn chưa tới vậy trời?! (lúc này em không biết bác tên Vĩnh)
Khi kim đồng hồ nhích dần về phía đêm thì chàng trai áo zàng xuất hiện, với một đứa mới nhập môn ngày đầu thì nhìn chiếc áo zàng có mấy dấu chân Phượt thì long đầy ngưỡng mộ, đã vậy lại có con xe đẹp, rồi lui cui buộc đồ trông gất chuyên nghiệp, lại là người cả đội chờ nãy giờ nên trong long mình có phần ngưỡng mộ lắm, mình chỉ dám nhìn từ xa và hỏi nhỏ “người kia là Vinh Phạm…Ư?!” khi nhận được cái gật đầu xác nhận của đồng đội lòng ngưỡng mộ của mình tăng theo cấp số nhân cho đến khi anh ấy ngước mặt lên và mình nhận ra rằng anh Bình Thường không xuất hiện long lanh hoành tráng như tiền bối Vinh Phạm nhưng nhan sắc thì mặn mà hơn kakaka=))=))=))

Nang bien
21-05-2012, 18:09
Chúc mừng cả nhà có chuyến đi thành công tốt đẹp!

lengkeng1minh
21-05-2012, 18:25
Băt đầu hành trình:
19g ngày thứ 7, anh Đà Điểu réo mình qua quán vì đã có bạn đã đến. Thế là tất bật chạy xe qua. Ngoài co gay thì toàn là những khuôn mặt lạ; Các cô tự giới thiệu mình đi nhé.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82466&d=1337599086

Co gay đang cột đèn vào xe. Xe bên cạnh là mình mượn của em Vinhpham.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82467&d=1337599086

Các bạn có hình, vui lòng đưa hình lên theo mạch truyện của anh LK và Vinhpham, đừng chạy trước bọn anh nhé! Thanks!

lengkeng1minh
21-05-2012, 18:36
Đề nghị các đồng chí có tên sau: Bình Thường và Vinhpham viết bảng kiểm điểm nộp vào ngày off nhé. Các bạn là thành viên chủ chốt mà đi trể đây là điều khó chấp nhận được! Các bạn mới đã post ở trên đã nói rỏ cãm xúc của họ rồi đấy.
+ Chuẩn bị lên yên ngựa sắt.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82468&d=1337599086

Hình tập thể trước khi xuất phát.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82469&d=1337599086

Snail Tran
21-05-2012, 18:43
Nữ ngồi đầu tiên, cao to đẹp trai, đeo mắt kiếng, tay giơ 2 ngón tay biểy tượng của từ "Vì sao?" miệng cười te tét là em hehe (beer)

co_gay
21-05-2012, 19:00
Quay lại trước giờ suất phát một chút. Một cơn mưa ở đâu ập đến, làm mọi người bắt đầu hồi hộp. Đêm nay mưa sao? Mưa ngay giờ suất phát ah?.
https://i1218.photobucket.com/albums/dd401/co_gay1107/IMG_0011.jpg
Mưa ơi xin mi đừng!
https://i1218.photobucket.com/albums/dd401/co_gay1107/IMG_0021.jpg
Mong trời tạnh mưa!
https://i1218.photobucket.com/albums/dd401/co_gay1107/IMG_0018.jpg

lengkeng1minh
21-05-2012, 19:12
Dừng chân tại bùng binh Trung Sơn, dưới chân cầu Nguyễn Văn Cừ để đón Tin50.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82470&d=1337602153

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82471&d=1337602153

Bạn nào có hình trên đường đi thì tiếp dùm anh LK.

MinhTam115
21-05-2012, 19:26
Lót dép chờ ngày off rồi post tiếp nè :D hjhj tiếc là lúc đó hết thẻ nhớ nên chả chụp choẹt j nhìu :D có vài tấm hình ở vòng xoay nên giúp bác LK xíu
https://nm2.upanh.com/b1.s1.d4/c561a31dcbcb396313f274b2b934942f_45030222.57503217 603521585727910000352404.jpg

Tranh thủ xem lại bản đồ nè..................

https://nm9.upanh.com/b1.s28.d3/ec8405fdc63acf52b4e70bccdcc5eedd_45030229.54796217 603509585729110000352404.jpg

Chủ thớt nhà ta chỉ trỏ cái j thế????

https://nm4.upanh.com/b2.s27.d2/bb45642e8837ff19a0352978d545525a_45030224.48723717 603513252395410000352404.jpg

https://nm6.upanh.com/b1.s28.d2/e4552dc5d84f882ee7ceaecbf8ef9519_45030226.54605017 603527585727310000352404.jpg
Porter nhà ta :D

Bình-Thường
21-05-2012, 19:48
Đề nghị các đồng chí có tên sau: Bình Thường và Vinhpham viết bảng kiểm điểm nộp vào ngày off nhé. Các bạn là thành viên chủ chốt mà đi trể đây là điều khó chấp nhận được! Các bạn mới đã post ở trên đã nói rỏ cãm xúc của họ rồi đấy.

Hic, đi trễ 7p vậy phải viết 7 dòng kiểm điểm hả anh!

Chuyến này công nhận mấy thành viên nữ gan lì thiệt, như cô bé Giangtranmy người nhỏ xíu mà lúc nào cũng nằm trong top dẫn đầu cùng những cô nữ khác, mấy cô này mê anh áo vàng là cái chắc rồi. Kiểu này chắc phải lập ra hội martin nữ thôi.

P/s: Tiếp tục chờ đợi hình ảnh và hồi ức tiếp theo của mọi người.

co_gay
21-05-2012, 19:55
Còn bao nhiêu cây số nữa ta? Bác Lengkeng đang dò đường :D
https://i1218.photobucket.com/albums/dd401/co_gay1107/IMG_0026.jpg
Thấy đèn flash là cả đám bu vô làm hàng màu mè xem bản đồ :))
https://i1218.photobucket.com/albums/dd401/co_gay1107/IMG_0027.jpg
Kết quả là đây :( mới đi chưa được nửa đường. X(
https://i1218.photobucket.com/albums/dd401/co_gay1107/IMG_0036.jpg

co_gay
21-05-2012, 19:59
https://i1218.photobucket.com/albums/dd401/co_gay1107/IMG_0027.jpg

Pic này kết bác Tin50 nhất. Tay thì chỉ vzô cái bản đồ còn mắt thì tranh thủ hướng về máy, miệng thì toe toét :D. Làm hàng mà lộ liễu kinh. Xem bảng đồ kiếu nhà Phượt (c). :D.
Mọi người có nhận ra đó là ai không?

pe_nhoc16
21-05-2012, 20:22
Híc :(( em đầy đủ "hàng" cho chuyến độp này mà lại vướng chuyến phượt khác... Ngoài mấy bạn nữ thì mấy bác trai trong đoàn em quen hết :( Bữa off cho em tham gia với nhé :D ham hố lắm!

dandelion 90
21-05-2012, 22:00
Băt đầu hành trình:
19g ngày thứ 7, anh Đà Điểu réo mình qua quán vì đã có bạn đã đến. Thế là tất bật chạy xe qua. Ngoài co gay thì toàn là những khuôn mặt lạ; Các cô tự giới thiệu mình đi nhé.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82466&d=1337599086

Co gay đang cột đèn vào xe. Xe bên cạnh là mình mượn của em Vinhpham.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82467&d=1337599086

Các bạn có hình, vui lòng đưa hình lên theo mạch truyện của anh LK và Vinhpham, đừng chạy trước bọn anh nhé! Thanks!

Cô nữ có nụ cười rất tươi đang làm dáng và quảng cáo cho kem đánh răng Ps chính là em!

Vinh Pham
22-05-2012, 07:27
Sory mọi người vì việc chậm trễ của mình.
Nói thật chuyến đi này cảm xúc của bản thân thì chắc không nhiều vì so với những cung đường từng đạp thì không thấm vào đâu cả, nhưng chuyến đi phải nói là rất vui vì có nguyên một đám người nước ngoài luôn! Lúc bình thường nói vụ mở thớt mình chỉ nghĩ là có thể thêm được vài thành viên nữa tham gia nhưng thật bất ngờ về độ máu lửa và ý chí của mọi người nhất là các bạn nữ của đoàn. Đến khi xuất phát thấy mọi người có mặt đông đủ và rất khí thế mình cũng tự nhủ thâm thôi cứ đi rồi tính, vì cung này mình cũng đi lần đầu.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/545690_418348081533259_100000742136247_1315063_919 509787_n.jpg
Xuất phát.
Thôi thì cứ đạp theo đúng tiêu chí của bác Trid "đói ăn, khát uông, mệt thì bắt xe về", bắt đầu kéo mọi người những Km đầu tiên.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/532842_418348291533238_100000742136247_1315066_143 4512799_n.jpg
Rồi ghé vào "đổ xăng"
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/521530_418348428199891_100000742136247_1315067_108 1839695_n.jpg
Đoàn luôn nhận được những ánh mắt hiếu kỳ của người dân địa phương.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/480548_418348514866549_100000742136247_1315068_100 9891249_n.jpg
Chắc là đang đấu tranh đi tiếp hay quay về đây mà!
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/179507_418348551533212_100000742136247_1315069_191 8164471_n.jpg
Bác LK sau bao nhiêu năm giờ mới đạp lại, chơi nguyên bộ áo phát quang dành cho mấy bác xe máy luôn.
Hy vọng mọi người tích cực viết hồi ức để chia sẽ với mọi người, thường những chuyến đầu tiên hay để lại nhiều ấn tượng hay lắm.

Jin_baby
22-05-2012, 10:43
https://i1218.photobucket.com/albums/dd401/co_gay1107/IMG_0018.jpg

Em ! Jin Bọ Cạp ( Jin baby là cách đây hơn 2 năm rồi ạ , bây giờ không còn baby nữa....) Em là thành viên nữ duy nhất trong đoàn....chạy xe máy ^^ Em rất thích đi xe đạp , thấy cái topic của anh BT mở ra là em bay ngay vào đặt gạch mặc dù....chưa có xe đạp. Đặt gạch xong rồi thì hối hả đi mượn, mượn được xe rồi thì nhớ ra là....trục trặc kỹ thuật, hic rất chi là đau khổ , nhưng vì quá ham hố nên chạy xe máy theo. Phải công nhận là phục các bạn nhất là 3 bạn nữ, rất là...gan lỳ và bền bỉ , em chạy xe máy tà tà theo còn thấy đau lưng và mỏi tay vậy mà các bạn đạp xe rất hăng....
Phục cả bác LengKeng1minh , thành viên già nhất đoàn nhưng cũng đạp xe rất bền cho dù đã rất lâu ko đạp xe ^^
Sau khi từ biển đạp về , đến đoạn cả đoàn rẽ vào lăng Trương Định thì em không theo được vì buổi chiều 4h em phải có mặt ở nhà để đi làm, vậy nên ngậm ngùi chia tay đoàn. Rõ ràng là em vẫy chào tạm biệt và một số còn hỏi em phải về sao.....vậy mà do mệt quá nên các bạn không nhớ em đã về lúc nào ^^ hihi
Và chốt hạ, em rất tiếc vì không được đạp xe theo mọi người, nhưng rất vui vì những phút giây rất vui vẻ và điên khùng bên cả đoàn! Mừng cho chuyến đi thành công tốt đẹp ngoài mong đợi !

lengkeng1minh
22-05-2012, 11:35
Dừng chân nghỉ tăng 1, thú thật là mừng lắm. Vì xe không hiểu sao đạp nó...............Phát nhạc và không có trớn? Hic...hic....Quá ra xe bị dính thắng! Làm đạp phê luôn!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82472&d=1337603808

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82473&d=1337603808

Snail Tran
22-05-2012, 17:42
Cuộc hành trình đầu tiên:
Trời đêm Sài Gòn, đã 10h30 nhưng xe cộ vẫn ngược xuôi ầm ào. Giữa phố xá Sài Gòn đạp xe thong dong tự nhiên thấy mọi người xung quanh sao mà vội vã, chúng tôi len lỏi qua ngã tư 3/2 và Lê Hồng Phong chạy ra cầu Nguyễn Văn Cừ trên đường đi chúng tôi gặp sport_boy và cùng nhập đoàn ra bùng binh Trung Sơn _điểm tập kết thứ 2. Tại đây mọi người chào hỏi làm quen, chụp choẹt , làm hàng, mua lương thực, bơm bánh xe, thay trang phục và các thể loại cười nói…nói chung tâm lý mọi người rất thoải mái và phấn chấn. Cả chục chiếc xe nối đuôi nhau chạy đều đều ra đại lộ Nguyễn Văn Linh, lúc này thấy đường rộng người thưa, đèn cao áp chiếu bóng cây đổ xuống đường, cả con đường chà bá mà dường như có mỗi đoàn xe đạp chúng tôi đã thế thời tiết rất mát mẻ nữa chứ. Những câu chuyện vẫn không dứt. Tôi chợt nghĩ đến 160km đường mà tôi sẽ chinh phục trong 24 giờ tới. Có lẽ do tôi đang đi trên một trong những con đường đẹp nhất thành phố nên tôi tin rằng 160km sẽ chẳng khó khăn gì. Cái này có thể gọi là trẻ người non dạ đây mà vì tôi chưa hề biết rằng có những mét đường mà tôi sẽ phải cúi người thật thấp và cắm đầu đạp cho từng vòng xe.

lengkeng1minh
22-05-2012, 19:58
Đạp xe buổi tối, gió hiu hiu, đoạn đầu còn có ánh đèn vàng vọt trông cảnh đường có vẻ u buồn. Vào địa phận tỉnh Long An, đèn đường chỉ le lói ở những khu dân cư, còn đa phần tối om om. Tầm nhìn chỉ dựa vào ánh đèn pin. Đạp và đạp, đôi lúc guồng chân mạnh mẽ vì bị chó rượt hoặc điếc tai vì bị lủ cún chửi rủa om sòm.
Đạp mãi và cũng lo tốp đầu chờ đợi nên cũng chẵng chụp choẹt gì.

MinhTam115
22-05-2012, 20:28
Phê thì có phê nhưng lại có cái thú vị riêng của nó :D mỗi lần lên cầu đôi chân nó cứ nhói lên ở bắp đùi làm cho sức muốn chùn lại vậy :D nhưng khi đổ dốc, ôi cảm giác thật tuyệt làm sao :D mát + nghỉ chân khiến cho sức gần như bù lại hoàn toàn :D
Lúc về còn ăn thêm cây cầu Phú Mỹ, cảm giác lên cầu cực phê @@ nguyên cả cây cầu toàn là xe tải với xe máy :D có mình mình là xe đạp, cũng khá khác biệt nhỉ :D đạp lên gần tới giữa cầu bỗng nhiên đôi chân chùn lại hoàn toàn + kiệt sức nên đành xuống dẫn bộ 1 đoạn đến giữa cầu :( nhưng đổ dốc cực kì đã, tốc độ theo mình nghĩ chắc đạt đến 80km/h ^^ phi như bay cực sướng luôn.

chumbao
22-05-2012, 21:15
Đối với dòng road thì đổ dốc cầu Phú Mỹ được 60km/h đã là khó. Dù sao, leo và đổ cầu Phú Mỹ cũng rất phê, chúc mừng bạn!

Vinh Pham
22-05-2012, 21:41
Đối với dòng road thì đổ dốc cầu Phú Mỹ được 60km/h đã là khó. Dù sao, leo và đổ cầu Phú Mỹ cũng rất phê, chúc mừng bạn!
Thông cảm em nó cảm thấy thế thôi mà chùm bao, lần đầu đi nên mọi người có nhiều cung bậc cảm xúc lắm, thôi quay về với hành trình tiếp nào.
Sau khi tốp đầu nghỉ ngơi một lúc thì nhóm sau cũng đã lên tới nơi, không phải do mình phân nhóm nhưng xe đạp nên đành chịu mỗi người đạp theo khả năng của mình. Mình vẫn dẫn đoàn nhưng lâu lâu cũng phải check lại xem tốp bên dưới có ổn không, Bình Thường vẫn làm nhiệm vụ chốt đoàn.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/582248_418488214852579_100000742136247_1315439_634 707578_n.jpg
Không biết siêu nhân nào đang bay trên đường đây nhỉ, lúc nghỉ ở cây xăng một xe trong đoàn đã bị xì hơi, cũng may là chỉ bị xì lỗ mọt nên cứ bơm vào đi cũng được, cứ định bung là đến chỗ nào nghỉ rồi thay ruột luôn nhưng mà quên mất một điều mấy chiếc xe đạp @ mình không có mang đủ khóa để mờ.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/581045_418488334852567_100000742136247_1315440_202 6426484_n.jpg
Một số thành viên trong đoàn tập trung chụp một tấm hình tập thể trong lúc đợi tốp cuối.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/577635_418488741519193_100000742136247_1315442_203 0267904_n.jpg
Đây là các hot boy và hot girl trong đoàn, một thành công ngoài mong đợi là có mặt của nhóm 4 bạn nữ.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/149735_418489228185811_100000742136247_1315445_110 3835021_n.jpg
Các trò bay nhảy được bày ra, thôi thì mọi người còn sức như thế là mình vui rồi, chứ đi mà ngồi đờ ra thì sợ lắm.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/575180_418489721519095_100000742136247_1315449_189 1425358_n.jpg
Nhiều khi cũng thấy hơi quá trớn nhưng thôi chơi mà đâu sợ người khác nghĩ gì, nếu bạn từng đi xe đạp đi xa bạn sẽ quen với việc bị coi là người nước ngoài hoặc bị nhìn với ánh mắt giống như nhìn những đứa mới ở trong đó ra. Thôi kệ cứ bay nhảy tiếp đã.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/380264_418489834852417_100000742136247_1315450_192 7649378_n.jpg

Vinh Pham
22-05-2012, 22:02
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/525928_418489874852413_100000742136247_1315451_142 9629890_n.jpg
Điểm dừng chân cách TP.HCM 30Km, khoảng cách đến phà phú mỹ đang được rút ngắn dần.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash2/148961_417851194916281_100000742136247_1313448_510 585708_n.jpg
Cả nhóm làm tấm tập thể trước khi tiếp tục hành trình.
Rồi đến đây nhường sân khấu cho bác leng keng và mọi người vì khúc nghỉ ngời đợi phà, chận đá bóng ... vĩnh không có chụp.

tin50
23-05-2012, 09:57
Chuyến đi ngẫu hứng mang lại nhiều cảm xúc, cảm giác ....rất ê-m....:D

Phục mọi người thật, tuy đạp xe mệt nhưng mọi người vẫn tươi cười và đùa giỡn như không. Tại trạm dừng chân ở Cần Đước - 1AM

https://lh6.googleusercontent.com/-fxl3y-6bLYE/T7xK4mg_fdI/AAAAAAAABzE/UotBlTNRTH4/s912/IMG_00000038.jpg

Tay đua kiệt xuất nhất đoàn Khoa Khdng với xe @ luôn trong tốp đầu của đoàn. Vinhpham training quá tốt! :)

https://lh6.googleusercontent.com/-6JIyGpWU3P8/T7xK62uexQI/AAAAAAAABzU/e6J2wnvBVcc/s912/IMG_00000035.jpg

Vinh Pham
23-05-2012, 11:42
Sắp tới Vĩnh mở lớp đào tạo độp thủ quá, nghề này có vẻ có tương lai đây.

lengkeng1minh
23-05-2012, 12:02
Hơn 1g sáng thì đến bến phà Mỹ Lợi. Do 3g phà mới hoạt động lại nên cả đoàn vào nghỉ chân tại 1 quán nước.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82635&d=1337728190

Tranh thủ nạp thêm năng lượng.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82638&d=1337728251

Chanh muối, sting dâu được kêu tới tấp.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82637&d=1337728251

Ngư Ngư
23-05-2012, 12:08
Các anh trong đoàn thiệt là chu đáo, cho tụi em salonpas để thoa, nhờ vậy mà chân đỡ mỏi và có sức đạp tiếp ^^

dandelion 90
23-05-2012, 12:21
Salonpas là của anh Vĩnh á chị,Bác Leng Keng với anh Vĩnh là 2 người chu đáo nhất đoàn,hihi,đồ nghê đầy đủ hết luôn!

lengkeng1minh
23-05-2012, 12:22
Xem cup C1 tại quán.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82636&d=1337728251

Trưởng đoàn Bình Thường nằm ngủ trên sàn quán.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82639&d=1337728251

Vinhpham thì ngủ võng.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82640&d=1337728301

1 số bạn khác cũng chiếm cứ 1 số võng có sẳn của quán.
Riêng các bạn nử thì được chủ quán ưu tiên cho 1 tấm phãn cạnh tivi.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82642&d=1337728301

LK và vài bạn nữa ngồi đồng tại ghế nhựa.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82641&d=1337728301

MinhTam115
23-05-2012, 13:03
Các anh trong đoàn thiệt là chu đáo, cho tụi em salonpas để thoa, nhờ vậy mà chân đỡ mỏi và có sức đạp tiếp ^^

Nhắc tới salonpas mới nhớ =)) lúc đó cái bắp đùi mỏi quá rồi cầm nguyên chai thoa như thoa nước ấy :))
Hậu quả là đạp ra tới biển k hỉu sao cái bắp đùi mình nó nóng + rát =)) k lẽ bị cháy nắng sao????? sao mà k cháy chổ khác mà lại cháy ngay chỗ này chứ, hóa ra mới biết là tác dụng salonpas mạnh thiệt =)) Tính mượn a Phạm thoa mông lun ấy chứ =))

lengkeng1minh
23-05-2012, 13:28
Gel đó chỉ thoa lên chổ đau ít thôi, nhiều quá sẽ làm "cháy cơ", rất có hại cho vùng da nơi thoa thuốc. Cái này là do 1 bạn là VĐV môn điền kinh khi đi chung với bác Keng leo núi đã chỉ dẩn, những loại gel giãm đau mà thoa vào thấy mát hay lạnh mới tốt hơn loại nóng.

Snail Tran
23-05-2012, 13:53
Nhắc đến đây em mới nhớ, lúc rạng sáng chủ nhật, lúc nghỉ chân cùgn bác Leng Keng, Cò_gay,lh_nam và Sport_boy em mỏi chân quá không đạp tiếp được thì đã được bạn Co_gay cho mượn tuyp deepheat thoa đỡ, sau một hồi ngồi sõng xoài ra đất xoa xoa bóp bóp cho giản cơ, lúc đạp lại thấy đỡ đau hẳn. Thuốc không hề nóng mà có cảm giác mát mát lạnh lạnh, cái em nghĩ cái thuốc này có tác dụng gây tê hê hê.

Snail Tran
23-05-2012, 13:59
Sắp tới Vĩnh mở lớp đào tạo độp thủ quá, nghề này có vẻ có tương lai đây.
Đề xuất này hay nè anh, anh mở lớp là sẽ có 4 nữ tham gia liền hehehe. Hôm qua em ngủ mơ thấy mình đang đạp từ Tân Thành về. Không biết là do yêu thích hay sợ hãi đây =))

lilgurl
23-05-2012, 14:07
Hên là mình không đi, íu đuối như mình thế nào cũng bị rớt lại :))

Vinh Pham
23-05-2012, 14:33
Hên là mình không đi, íu đuối như mình thế nào cũng bị rớt lại :))
Bị lừa quả 60Km nên sợ rồi hả em, chuyến này làm phát 160km luôn!

Vinh Pham
23-05-2012, 14:43
Định bụng nắm nghỉ một chút để đi chuyến phà đầu tiên lúc 3h sáng, nhưng chui vào võng cái làm một phát đến khi bác lengkeng gọi mới bật dậy mà cái mặt cứ ngơ ngơ ra, quên luôn cả việc phải thay ruột xe bị xì ra thế là lại hì hục bơm cho căng để nó xì ra là vừa :D.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/578277_418490038185730_100000742136247_1315452_102 4730119_n.jpg
Thôi không đi chuyên đầu thì ta đi chuyến thứ 2 cũng được. Cả đám bu lại chụp hình rồi lên xe đi tiếp.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/555234_418490201519047_100000742136247_1315455_158 2778985_n.jpg
Có cả UFO đến để xem cái đám vừa trong đó ra chúng nó làm trò.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/292142_418490324852368_100000742136247_1315456_440 641161_n.jpg
Một đêm mất ngủ mà chụp hình ai cũng cười như hoa hết.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/560073_418490428185691_100000742136247_1315457_155 647912_n.jpg
Qua phà mọi người lại tập trung chụp hình, chuyến này đi ban đêm nên máy mình chụp không được tốt lắm.

Vinh Pham
23-05-2012, 14:52
Quay nhanh quay nhanh những bánh xe quay nhanh...
Đứng chụp hình cho mọi người mà lại nhớ về bài hát của cup truyền hình, mỗi lần đến giải là lại nghe bài hát này trên tivi.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/165807_418498354851565_100000742136247_1315472_118 0715467_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/309967_418498578184876_100000742136247_1315475_201 9711257_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/577444_418498678184866_100000742136247_1315476_294 531457_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/36589_418498788184855_668296350_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/149420_418498888184845_100000742136247_1315478_330 655965_n.jpg
Cả đoàn vẫn nối nhau đi, dù mệt nhưng nụ cười vẫn luôn ở trên môi mọi người (sến quá)
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/547335_418498948184839_100000742136247_1315479_889 87758_n.jpg
Đúng là đoàn mình chả lẫn vào đâu được.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/154545_418499048184829_100000742136247_1315481_153 1903841_n.jpg
Mải chụp hình tôp nữ vượt lên dẫn đoàn luôn ghê thiệt.

lengkeng1minh
23-05-2012, 15:49
Vài chiếc lạc qua cánh trái của phà.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82643&d=1337762847

Bà con đang chuẩn bị dàn đội hình.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82644&d=1337762847

lengkeng1minh
23-05-2012, 16:41
Qua phà chạy 1 đoạn thì thấy Vinhpham chạy ngược lại và nói gì đó loáng thoáng, thế là nhóm cuối dừng lại, kiểm lại quân số thì mất hút 2 người. Lúc này Snail tran cũng đang đau đùi nên 4 anh em ngồi bệt ra đường mà ngồi nghỉ. Sau khi xức gel giãm đau và nạp thêm 1 gói bột ngủ cốc thì Snail tran có phần tỉnh táo hơn. Sau khi hội quân lại tiếp tục lên đường, nhưng chạy được 1 chút thì Tin50 báo bị bỏ quên tai nghe nơi dừng chân của nhóm 1. Thế là Tin50 và Sport pot quay lại tìm, những anh em còn lại dừng lại chờ. Sau khi tìm được đồ, 2 bạn quay lại và cả nhóm tiếp tục lên đường.

spidertk
23-05-2012, 16:47
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/560073_418490428185691_100000742136247_1315457_155 647912_n.jpg

Kết tướng ngồi của anh Nam nhất :)) bẽn lẽn như thiếu nữ đôi mươi

Snail Tran
23-05-2012, 17:54
Bác Leng Keng nhắc em mới nhớ. Không hiểu sao lúc qua phà buổi đêm em đạp xe thấy mệt vô cùng, chân thì mỏi, đầu hơi choáng choáng nữa cơ. Lúc đầu em nghĩ có thể mình bị trúng gió khi qua phà, rồi đến khi anh Vinh Pham quay lại sửa xe cho Sport_boy thì mọi người mới có cơ hội ngồi nghỉ, lúc này em vẫn thấy mình nâng nâng mãi không hết tự nhiên nhớ ra cả ngày hôm đó em ăn có đúng 1 tô hủ tíu à mà đã đạp cả 40, 50 km rồi thế là hỏi bác Leng Keng có gì ngọt ngọt không. Bác quăng cho em 1 gói ngũ cốc.
Cha mẹ ơi! cả cuộc đời chưa khi nào em ăn ngũ cốc và uống nước lọc mà lại ngon như vậy. Sau khi măm măm hết bịch ngũ cốc và tiếp nước đầy đủ em tỉnh táo hẵn ra, yêu đời hẳn ra, nhận thấy chung quanh không chỉ có tiếng chó sủa cắn cẩm tụi em mà còn có cả tiếng chim tiếng gió, ngước nhìn bầu trời đã thấy hửng sáng. Đồng hồ đã chỉ 4h30 sáng, một ý nghĩ vụt qua trong đầu:' vậy là mình đã đạp xe xuyên màn đêm ư?"
Lại nói về đêm, có thể nói đó là đoạn đường đạp xe em cho là tuyệt vời nhất...
Do em là hạng tép riu lần đầu tiên đi Phượt mà lại bằng xe đạp nên dù có cứng lòng và gan dạ thì với một chiếc xe đạp Martin không đèn em vẫn cần đu theo một người dày dạn kinh nghiệm để thấy lòng yên tâm.
Đoạn đường từ Long An xuống Tiền Giang hầu như là không đèn đường. Điều đó đồng nghĩa với việc em không thấy gì trước mắt nếu không có đèn pin. Và xin thưa là xe em không có đèn pin hic hic
Có một đoạn em chỉ biết khoảng tối sẫm đồng màu trước mặt là đường, mảng đen hai bên hông in hình bờ cỏ 2 bên kia là ruộng và nhìn theo bóng của xe trước để đoán hướng tránh ổ gà thôi. Có một đoạn em chạy gần lên tốp đầu với anh Vinh Pham và Spidertk 2 người đó có đèn xe và không biết em chạy theo sau. Lúc đó em suy nghĩ mình có nên chạy lên đạp cùng không? vì dẫu gì mình cũng là lính mới mắc công đu theo trưởng đoàn thì họ cho mình là bu bu theo "người nổi tiếng" (chắc do em đạp nhiều quá nên đầu óc có vấn đề :D) thế là em lẽo đẽo chạy ở dưới, hưởng chút ánh sáng hắt lại từ 2 chiếc xe đắt tiền kia kakaka =))
Được một đoạn thì dẫn đoàn Vinh Phạm đã nhìn ra có kẻ bám đuôi và đã phán một câu hết sức súc tích :"em chạy lên giữa đi". Đó là giây phút cảm động thứ 2 của mình (lần thứ nhất là sau giây phút được bác Leng Keng bơm cho bịch ngũ cốc). Lúc đó em từ vũng tối của màn đêm chạy vào vùng ánh sáng của đèn pin. Khỏi phải nói nhiều thì các bác cũng biết em hạnh phúc như thế nào rồi.
Nhưng đó chỉ là khoảnh khắc hiếm hoi em được soi đường dẫn lối của dẫn đoàn thôi, người mà cho em ké ánh sáng nhiều nhất là bác Leng Keng (lại là bác, chuyến đi này con nợ bác nhiều quá hahaha :))).
Nếu đi trong ánh sáng của anh Vinh Phạm cho em cảm giác mưa trái mùa thì đi trong vùng ánh sáng của bác Leng Keng giống như mưa mùa hạ vậy, kịp thời, đúng lúc, không phải cố gắng quá nhiều (vì bác đạp cùng tốc độ với em :P). Em chạy trước, bác chạy sau và thế là em cứ chạy ké ánh sáng đèn pin phát ra từ cái mũ leo núi của bác. Do không phải gắng sức quá nhiều nên em có cơ hội ngước nhìn bầu trời...
Và mọi người tin không? cả ngàn ngôi sao lấp lánh trên trời. Đêm không trăng không hẳn đã buồn vì lúc đó là lúc chúng ta có thể thấy rõ từng vì sao, vì đường chỉ có đoàn lữ hành chúng em nên nhiều lúc em cứ thế ngước mặt lên trời trong lúc chân vẫn đạp xe. Đã không dưới chúc lần em ngước lên là nói thành lời "Đẹp quá".
Đã hơn 20 năm kể từ khi đất nước chúng ta đổi mới, điều đó đã cho phép ánh đèn đuổi ánh sáng của các vì sao về nơi xa tít tắp, nhưng tối đó, nhờ đạp xe cùng những người bạn Phượt và em có thể thấy những vì sao thật gần, thật thân quen như ngừoi bạn thời thơ ấu. Ha ha ha bất chợt thấy mình suy nghĩ như trẻ con, em lẩm bẩm hát theo Gotye và Kimbra, ipod đang phát bài "Some that i úed to Know" những muộn phiền tan biến hết, những bản hợp đồng không còn làm mình thấy hụt hơi, chỉ có tình bạn và những vì sao....
Sến súa như thế đã là quá đủ rồi các bác ah.
Cám ơn bác Leng Keng nhiều, vì những lúc bác không dám quay đầu đi chỗ khác chỉ để chắc rằng phía trước em vẫn là ánh sáng.

MinhTam115
23-05-2012, 20:30
Gel đó chỉ thoa lên chổ đau ít thôi, nhiều quá sẽ làm "cháy cơ", rất có hại cho vùng da nơi thoa thuốc. Cái này là do 1 bạn là VĐV môn điền kinh khi đi chung với bác Keng leo núi đã chỉ dẩn, những loại gel giãm đau mà thoa vào thấy mát hay lạnh mới tốt hơn loại nóng.

Ôi trời bác nói đúng h chân e nổi sãi rồi nè???? k phải do tác dụng thuốc hay là j nữa @@ chắc bị hầm dữ quá nên nó nổi sãi tè le lun @@

lengkeng1minh
23-05-2012, 20:47
Nhóm cuối gồm 6 người, lúc này trời đã hừng sáng. Mình và Tin5o tách nhóm tăng tốc rượt theo nhóm 1. Đến 1 cây cầu thì thấy nhóm 1 đang sướng tại đây. 2 anh em tiếp tuc đạp luôn vì nghỉ mình yếu nên cố đi trước. Vào đến Thị Xã Gò Công thì bị bắt kịp. Cả đoàn dừng lại chờ nhóm cuối lên.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82647&d=1337764444

Tin50 đang kiểm tra lại xe của mình.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82648&d=1337764444

Vinh Pham
23-05-2012, 23:32
Ôi nghe từ nổi tiếng mà nổi hết cả da gà, thật ra chuyến đi này khúc buổi tối đạp thật sự rất đã ngoài trừ một vài sự cố nhỏ và việc tách tốp thì mình chịu chả thể khống chế được. Lần sau có lên kế hoạch chắc phải nói mọi người chuẩn bị thể lực chứ thực sự đi như thế này mình cũng thấy quá hành xác. Ngay cả bản thân mình rất tự tin vào thể lực nhưng cuối cùng vẫn đuối vì theo đoàn trong thời gian dài như thế. Thôi thì cũng cố gắng hoàn thành nhiệm vụ được mọi người tin tưởng giao cho, mà hình như cung nào mình tham gia là y như rằng trở thành hành xác.

Vinh Pham
23-05-2012, 23:44
Nhớ lúc đạp xe trong đêm mà buông cả 2 tay lái ra để ngắm sao, cảm giác lúc đó không thể diễn tả được. Có những lúc máu quá tắt cả đèn pin vừa đạp trong màn đêm vừa nhìn một bầu trời đầy sao, tiếc là máy chụp hình không thể ghi nhận được hình ánh tuyệt vời đó.
Mà cũng thật là chuyến này là lần thứ 2 đạp đêm, nhưng chắc do đoàn đông nên không có cảm giác lành lạnh sống lưng như ở Cà Mau. Lúc đó chỉ biết đạp và để ý xem đoàn có đi kịp không, ngoại trừ một số đoạn thả hồn thơ thẩn!
Chuyến này thay mặt cho Bình Thường và anh LengKeng tuyên dương nhóm 4 bạn nữ, mọi người đã chứng mình được có ý chí thì ta có thể làm được tất cả. Cảm ơn tới tất cả anh em trong đoàn đã cùng nhau vượt qua mọi chuyện để giờ đây ta có cơ hội để ngồi viết lại những dòng cảm nhận này.

Ngư Ngư
24-05-2012, 08:08
Tụi em phải cám ơn các anh và cả đoàn vì cho tụi em cơ hội để làm điều mà mình nghĩ k làm được ^^ cám ơn mọi người nhiều thiệt là nhiều!

Snail Tran
24-05-2012, 08:43
Ôi nghe từ nổi tiếng mà nổi hết cả da gà, thật ra chuyến đi này khúc buổi tối đạp thật sự rất đã ngoài trừ một vài sự cố nhỏ và việc tách tốp thì mình chịu chả thể khống chế được. Lần sau có lên kế hoạch chắc phải nói mọi người chuẩn bị thể lực chứ thực sự đi như thế này mình cũng thấy quá hành xác. Ngay cả bản thân mình rất tự tin vào thể lực nhưng cuối cùng vẫn đuối vì theo đoàn trong thời gian dài như thế. Thôi thì cũng cố gắng hoàn thành nhiệm vụ được mọi người tin tưởng giao cho, mà hình như cung nào mình tham gia là y như rằng trở thành hành xác.
Hehe đi vậy vui mà anh, em thì không thấy hành xác mà chỉ thấy mình cần cố gắng hết sức để chạm đích. Hehe có rất nhiều bài học em rút ra được từ bữa đi đó ah. Chuyến đi này anh đã hoàn thành rất tốt vai trò chủ xị của mình mà (mắt chớp chớp).

Vinh Pham
24-05-2012, 09:29
Tiêp tục với những dòng hồi ức của chuyến đi. Sau một đêm đạp miệt mài cuối cùng thì trời cũng hửng sáng, mới đầu mọi người còn có kế hoạch là ra biển nắm bình minh :))
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/181400_418499221518145_100000742136247_1315483_502 223952_n.jpg
Thôi thì ngắm bình minh trên cầu đỡ vậy.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/538878_418499258184808_100000742136247_1315484_871 210630_n.jpg
Hơn 4h sáng mà con cái nhà ai còn ngồi trên cầu thế này nhỉ, lúc này đoàn đằng sau vẫn đang đợi Tin 50 quay lại chỗ lấy đổ để quên nên mọi người cũng có thời gian thư thả để chụp hình.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/560475_418499491518118_100000742136247_1315488_140 0970531_n.jpg
Cả đoàn vất xe lại dưới chân cầu rồi bay lên cầu chụp hình, cũng may là xuống đống xe với đồ còn nguyên vì buổi sáng sớm chỉ có người dân địa phương đi tập thể dục. Thêm một số cảnh chụp bình mình.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/526066_418499604851440_100000742136247_1315489_109 1027054_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/574739_418499638184770_100000742136247_1315490_915 117093_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/564951_418499414851459_100000742136247_1315487_626 524269_n.jpg
Hư hết cái view rồi :P

Vinh Pham
24-05-2012, 09:37
Một lúc sau thì tốp của bác lengkeng cũng lên tới nơi mọi người lại tiếp tục lên đường, lúc này bụng ai cũng cồn cào vì cả tối đạp như thế nên mọi người quyết định vào thị trấn Gò Công sẽ kiếm chỗ ăn sáng. Nhờ động lực là bữa ăn sáng nên mọi người đạp khỏe hẳn ra, đến thị trấn dừng lại nghỉ và đợi một tốp bị rớt lại.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/179974_418499734851427_100000742136247_1315491_226 329012_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/534222_418499854851415_100000742136247_1315492_129 3785474_n.jpg
Chụp qua chụp lại nào!
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/535326_418500011518066_100000742136247_1315494_109 8049227_n.jpg
Chắc là đang ngắm mấy em nữ sinh đi học nên không chớp mắt thế kia, đoàn mình bao nhiêu hot girl mà không ngắm (chém đi mấy chị em)
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/306224_418500088184725_100000742136247_1315495_189 9255422_n.jpg
Tốp cuối đã đến, lúc nghe bác LK nói là Snail và top sau đuối và có thể bỏ cuộc thì mình hơi lo vì đi đến đây rồi mà bỏ cuộc thì thật là phí quá, thế là điều động ngay một xe hộ tống xuống đón tốp cuối.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/246568_418500141518053_100000742136247_1315496_107 2042668_n.jpg
Cũng may là mọi người vẫn tiếp tục hành trình, khi nghe nói như vậy thì mình mừng húm giờ mà quay về thì cũng kẹt.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/11787_418500214851379_100000742136247_1315497_4898 84891_n.jpg
Tranh thủ đợi nhóm cuối bác LK vừa đứng vừa ngủ thì phải!
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/562163_418500284851372_100000742136247_1315498_333 188279_n.jpg
Còn ku MinhTâm thì trang thủ kiếm thêm tiền ăn sáng!

Vinh Pham
24-05-2012, 09:40
Khúc ăn sáng ai có hình thì post tiếp nhé lúc đó mải ăn quá nên quên chụp hình!

MinhTam115
24-05-2012, 13:07
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/562163_418500284851372_100000742136247_1315498_333 188279_n.jpg
Còn ku MinhTâm thì trang thủ kiếm thêm tiền ăn sáng!

Ax =)) ăn xin mà mặc đồ thế này thì thôi rồi =))

Snail Tran
24-05-2012, 13:07
Cho em nói chuyện ngoài lề xíu, chỗ công ty em có phát lịch thi đấu bóng đá giải gì gì đó miễn phí, bác nào muốn lấy thì nhắn tin cho em qua số đt 0168.825.2825 chiều em mang đi cho ah. (lịch bự để dán lên tường theo dõi đó)

lengkeng1minh
24-05-2012, 15:27
Trên đường tiến ra biển TT, Thấy dòng sông thơ mộng quá nên dừng lại nghía ngó.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82649&d=1337764444

Nhìn lại ra phía sau.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82650&d=1337764444

Gặp cứu hộ vèo qua mặt.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82651&d=1337764444

Jin_baby
24-05-2012, 15:40
https://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/576519_121450701325428_100003814975001_106965_1472 740840_n.jpg

2 cô đang ngồi chờ, mặt mũi buồn thảm tội nghiệp quá xá ^^!

https://a6.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/552777_121450777992087_100003814975001_106967_1571 718943_n.jpg

Bác Khoa căng thẳng ko kém ^^

https://a6.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/521393_121360834667748_100003814975001_106552_1022 593017_n.jpg
Thẳng quỷ này lúc nào cũng than đói, chị ơi em muốn ăn bánh mỳ, chị ơi em đói....hic hic

https://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/485794_121361068001058_100003814975001_106555_6558 48058_n.jpg
Anh Nam ăn xong no nê, tạo dáng xì tin dâu ghê ^^

https://a5.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/579325_121361214667710_100003814975001_106556_2383 38064_n.jpg
Làm hàng chuẩn chưa???

https://a3.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/556856_121361308001034_100003814975001_106557_1913 675299_n.jpg

Đoạn này mới gặp bác này (quên tên bác ý rồi hình như là bác Trid gì gì đó ^^ sorry bác nhá ) Bác ý nhất quyết ko cho chụp hình nhưng mà mình đã chộp lén thành công ! haha ( sorry bác ý lần nữa )

https://a5.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/559600_121450847992080_100003814975001_106968_9188 73426_n.jpg
Ăn xong no nê, này thì pose ảnh nhá !^^

lengkeng1minh
24-05-2012, 16:31
Lúc này mình thật sung sức, nhưng đu theo đoàn đông thì lại thấy uổng cảnh đẹp 2 bên đường. Vã lại cãm giác bị bỏ rơi sẽ làm những bạn mới nản chí, nên mình lọt tọc chạy chốt đoàn.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82652&d=1337764515

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82653&d=1337764515

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82654&d=1337764515

Vinh Pham
24-05-2012, 16:38
Thấy cả đám ma đói bu vào cái quán bác LK trốn đi ăn cơm, thế là mình cũng tèn tèn theo đuôi vì thú thật là đạp xe mà ăn mấy món nước thì chả thấm vào đâu cả cứ phải cơm hay xôi thì mới được. Vừa ăn cơm vừa chém gió với anh LengKeng, Tin50 và ku Spidetk nên quên mất là có một đoàn người đã ăn uống no say và đang chờ mình về để lên đường. Thế rồi cũng có người phát hiện ra chỗ 4 con nhạn đi lạc để kêu về. Đang dắt xe ra khỏi quán thì thấy trong đoàn bu lại cũng tò mò bu ra xem có chuyện gì, thì ra là ai đó đã tìm được người dẫn đường địa phương thay cho mình :((
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/537550_418562404845160_100000742136247_1315840_112 2486535_n.jpg
Thôi thì lên đường với người dẫn đường mới, cũng đỡ phải đi hỏi đường ra biển nữa, vừa đi vừa nói chuyến với anh này nhưng cũng quên mất tên anh ấy rồi. Theo anh ấy nói thì chắc cũng tầm tuổi anh LengKeng nhưng về hưu sớm vì bị bệnh, giờ đạp xe đạp để tập luyện nâng cao sức khỏe.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/560380_418562534845147_100000742136247_1315842_108 5787333_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/536755_418562671511800_100000742136247_1315843_140 9545601_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/385764_418562768178457_100000742136247_1315845_114 9652185_n.jpg
Có người dẫn đường nên ta thành thơi vừa đi vừa chụp hình, sướng thật. Ra ngoại thành thích nhất là không khí trong lành, mà đạp vào buổi sáng nó mát mẻ gì đâu.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/556778_418562888178445_100000742136247_1315848_147 4729647_n.jpg
Cuối cùng đoàn cũng đã đến được thì trấn Tân Hòa, từ đây xuống biển tầm 10km nữa.

Vinh Pham
24-05-2012, 16:45
Thấy top sau cũng chưa chạy qua nên tấp vào lề đứng chụp cho mọi người luôn.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/552861_418563021511765_100000742136247_1315850_211 7349193_n.jpg
Khoa và Tin 50.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/303492_418563114845089_100000742136247_1315852_106 1045145_n.jpg
Tiếp theo là top sau, chuyến này thật sự mình vẫn chưa nhớ hết tên mọi người :)).
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/319874_418563261511741_100000742136247_1315854_772 574463_n.jpg
Bạn nam đi đầu là Sơn, còn bạn nữ giờ tay là Snail những người còn lại không phải đoàn mình.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/555234_418563378178396_100000742136247_1315856_110 6172766_n.jpg
Tiếp theo là ku minh tâm.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/547909_418563524845048_1661461939_n.jpg
Ku Spide.

Vinh Pham
24-05-2012, 16:46
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/69229_418563631511704_1103653208_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/181817_418563731511694_100000742136247_1315863_226 333093_n.jpg
Anh LengKeng và Linh chạy xe máy hộ tống.
Ăn uống đày đủ nên cả đám bắt đầu bày trò trên đường chạy ra biển.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/481173_418563904845010_100000742136247_1315866_107 5022813_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/163544_418564078178326_100000742136247_1315868_574 838268_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/581061_418564114844989_100000742136247_1315869_346 39310_n.jpg
Chụp trái, chụp phải, chụp đằng sau.

lengkeng1minh
24-05-2012, 17:13
Khi đi trên đường thì thấy biển này nên vào chụp lưu niệm 1 phát, nghe những người dân la lối, đuổi đi. Nhìn qua bên kia đường thấy đồn Biên Phòng. À là vậy!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82655&d=1337764515

Vinh Pham
24-05-2012, 17:18
Cái xe của ai sao nhìn là quá vậy bác LK?
Chút em có tí việc nên chỉ ghé qua chép hình cho mọi người rồi về nhé anh.

lengkeng1minh
24-05-2012, 22:01
Chiếc xe màu trắng là của Co_gay,

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82656&d=1337764622

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82657&d=1337764622

Vinh Pham
24-05-2012, 22:35
Tiếc hôm nay không ngồi lâu được với mọi người, không biết có gì mới không nhỉ?

lengkeng1minh
24-05-2012, 23:06
Trong buổi off mọi người đóng góp ý kiến và rút kinh nghiệm để chuyến sau chúng ta đi được tốt hơn. Hiện tại, do số đông các bạn đều đang kín lịch, nên tạm thời chưa lên lộ trình nào cụ thể. Nhưng những chuyến sau chỉ đi trong tầm 100km cả đi lẩn về và đi vào ngày CN.

Vinh Pham
24-05-2012, 23:48
Vĩnh vừa nhận được mail của nhóm Tương Lai Xanh (Tuonglaixanh.org) nhóm đó đang lên kế hoạch hoạt động hội trại cuối tuần này tại Bò Cạp Vàng. Mọi người có thể tìm kiếm thông tin và đăng ký tham gia tại đây (http://tuonglaixanh.org/thong-bao/ke-hoach-chuong-trinh-hoi-trai-giao-luu-tai-khu-du-lich-bo-cap-vang). Có thể vĩnh sẽ tham gia với nhóm này vì có liên hệ với bên đó lâu rồi nhưng chưa chuyến nào đi cung được với họ.

Vinh Pham
25-05-2012, 00:17
Về đích.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/564965_418564304844970_100000742136247_1315873_113 8968148_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/535342_418564578178276_100000742136247_1315878_194 6369571_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/556878_418564711511596_100000742136247_1315880_504 389371_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/149358_418564884844912_861166826_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/577190_418565034844897_100000742136247_1315885_184 7563790_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/428487_418565194844881_100000742136247_1315887_162 8990173_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/392435_418565318178202_100000742136247_1315889_179 4767941_n.jpg

hoanganhdg
25-05-2012, 00:52
Mọi người đi vui wa,,,,,,,,

Jin_baby
25-05-2012, 14:49
ÔI ! Đọc cái chương trình Bọ Cạp Vàng thấy thich quá, mà hôm nay đi Gia Lai đến thứ 2 mới về, hic hic buồn ơi là buồn!

MinhTam115
25-05-2012, 16:03
Tiếc hôm nay không ngồi lâu được với mọi người, không biết có gì mới không nhỉ?

Hic còn e mới là ác :(( 6h30 lò mò từ q12 xuống, tới Võ Thị Sáu thì tự nhiên xe sút sên @@ Xe đạp thì còn biết mà gắn còn xe máy thì e bó tay lun @@ trời ạ, lần đầu tiên thấy xe máy sút sên ấy???? dẫn bộ hết mấy trăm mét vào sữa gặp nhằm ông sửa xe này tay chân hơi chậm làm mất của e hết nữa tiếng :(( đau lòng ghê chạy tới thì mọi ng share xong hết rồi nên đành ngậm ngùi ngồi chém gió thôi ^^ :D
p/s: À mọi ng có ai còn được share mà full chưa xóa tấm nào để share lại cho e với nha :( k lấy được tấm nào hết :( tiếc ghe

nhoctheki
25-05-2012, 17:32
Nhìn mọi người đi vui ghê dzay, sẽ đu theo những chuyến tới.

lengkeng1minh
25-05-2012, 17:48
+ Tối ngày mai có chuyến đi kế tiếp, có ai quăng gạch không? Đăng ký gấp nhe.
Bờ kè biển Tân Thành.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82680&d=1337956670

Những trụ này chắc dùng để neo tàu.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82676&d=1337956670

lengkeng1minh
25-05-2012, 21:46
Dụng cụ của những người cào Nghêu của biển Tân Thành.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82677&d=1337956670

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82679&d=1337956670

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82678&d=1337956670

Kelangbat
25-05-2012, 22:07
Tiếc quá bác Lengkeng ơi, ngày mơi em phải về quê rồi, không đu theo được chuyến này rồi.
Chúc mọi người đi vui vẻ.

Anh Tú
25-05-2012, 23:25
3 - 4 tuần nữa có chuyến đi nữa ah, đợi coi rùi đăng ký....
==========================================

MinhTam115
26-05-2012, 12:42
Hic hơi gấp quá + chưa có xe, chưa chuẩn bị gì hết :( thôi hẹn mọi ng chuyến khác vậy :D. Củ Chi nhá :D hjhj

Vinh Pham
26-05-2012, 15:23
Tốp về đích trước bắt đầu màn làm hàng với biển trong lúc đợi top còn lại.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/559575_418565621511505_472766881_n.jpg
Lúc này có thêm một anh cũng là dân địa phương ở đây tới làm quen với đoàn.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/582362_418565924844808_1283078474_n.jpg
Anh này khá bất ngờ khi mình nói cả đám đạp xe mất cả đêm mới đến được đây, nhưng khi chỉ vào đống xe martin thì anh ấy cũng phải tặc lưỡi lắc đầu.
Biển tân thành một sáng sớm.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/522818_418566034844797_1543957768_n.jpg
Do nắng quá nên sau một lúc cả đám lại kéo nhau vào một bóng râm để tiếp tục đợi đoàn sau.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/576272_418566264844774_100000742136247_1315902_206 7295394_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/317933_418566604844740_100000742136247_1315905_184 0809543_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/524977_418566724844728_1137660922_n.jpg
Bầu trời xanh ngắt, thêm cái nắng của mùa này nên không khí rất khó chịu.

Vinh Pham
26-05-2012, 15:26
Rồi thì tốp sau cũng về đến đích.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/577139_418566864844714_100000742136247_1315908_212 1716341_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/319699_418567184844682_100000742136247_1315912_192 6974475_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash2/69265_418567431511324_100000742136247_1315915_2032 393640_n.jpg
Mỗi người một tâm trạng có kẻ vui có người buồn (ngủ), nhưng gộp chung lại cả đám đã chinh phục được một phần chặng đường.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash2/72875_418567628177971_100000742136247_1315916_2854 68064_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/577447_418567878177946_1506444662_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/398277_418568178177916_100000742136247_1315922_679 766828_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/579276_418568291511238_100000742136247_1315923_763 914405_n.jpg

Vinh Pham
26-05-2012, 15:29
Bổ sung thêm một vài bức ảnh lang thang chụp biển trong lúc mọi người nghi ngơi.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/527703_418568824844518_100000742136247_1315934_665 298894_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/428476_418568871511180_100000742136247_1315935_126 9321814_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/545767_418569894844411_100000742136247_1315951_930 335834_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/576267_418569221511145_100000742136247_1315940_715 829928_n.jpg
Tập chụp với mẫu nam và xe đạp.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/389611_418569408177793_100000742136247_1315943_203 1333004_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/11776_418569548177779_100000742136247_1315945_7319 81982_n.jpg

Vinh Pham
26-05-2012, 15:45
Nghỉ ngơi xong mọi người thống nhất là ghé vào quán nước mía nghỉ ngời và đợi anh Trid tới nhập đoàn vì 3h sáng anh mới khởi hành đi, rủ mọi người xuống biển tắm cho khỏe người nhưng thấy ai cũng mệt mỏi rồi nên chỉ có 5 đứa xuống tắm thôi.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/156129_420631174638283_100000742136247_1321374_108 1039074_n.jpg
Cảm ơn cái máy của ku spide để mọi người được chụp hình lúc xuống biển.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/481195_420630247971709_100000742136247_1321368_114 8968649_n.jpg
Thật ra nói tắm biển chư chắc các bạn cũng biết biển ở đây giống biển cần giờ, bãi rất dài nhưng lại chủ yếu là đất bùn, mà buổi sáng thì nước xuống nên đi bộ ra cả 1km mà nước vẫn chi mấp mé bụng. Thôi thì cứ ngấm mình cái cho thoải mái, xóa bỏ bớt bụi đường xa và làm cơ thể khỏe lại để còn đạp về. Một chặng đường gian khổ gấp bội đang chờ chúng tôi ở phía trước. Trong khi đó các thành viên còn lại của đoàn dần chìm vào trong giấc ngủ.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/389603_418570211511046_64061320_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/379336_418570424844358_1319496716_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/481239_418570754844325_1128293568_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/522796_420631467971587_1520855757_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash2/45337_420631697971564_100000742136247_1321379_3832 15912_n.jpg
Trong lúc này thì anh trid cũng đã gặp được cả đoàn, cơ mà mọi người mải ngủ nên cũng ai ra tiếp anh ấy cả.

MinhTam115
26-05-2012, 19:46
Trong lúc này thì anh trid cũng đã gặp được cả đoàn, cơ mà mọi người mải ngủ nên cũng ai ra tiếp anh ấy cả.

Hì :D ngủ mà e có nghe cái j mà "đây là a Trid thành viên mới nhập đoàn của chúng ta" v..v... lúc dó buồn ngủ mà cũng ráng gượng dậy nhìn 1 cái rồi ịch xuống ngủ tiếp =)) chả thấy mặt mũi j cả :D

Snail Tran
28-05-2012, 08:36
"lengkeng1minh: Tối ngày mai có chuyến đi kế tiếp, có ai quăng gạch không? Đăng ký gấp nhe."
Trời ơi, sáng nay em mới đọc được dòng này hic hic hic =(( =((
Bác LengKeng ơi, ngày đi VQG em lại đi Đà Lạt mất rồi nên không đu theo bác được hức hức, đành mong chờ chuyến đi rừng kế tiếp của bác vậy :)

Vinh Pham
28-05-2012, 09:48
Hai anh em đã về SG từ tối hôm qua, một chuyến đi khá vui với gần 80 bạn tình nguyện viên của nhóm Tương Lai Xanh.

Snail Tran
28-05-2012, 11:55
Bác LengKeng ơi, con liên lạc với bác sáng giờ chưa được. Con muốn quăng gạch mềm vụ VQG được không? Nếu được con sẽ thuyết phục mẹ con dời ngày đi ĐàLạt để con đu theo bác vô rừng với ah.

MinhTam115
28-05-2012, 15:56
Hai anh em đã về SG từ tối hôm qua, một chuyến đi khá vui với gần 80 bạn tình nguyện viên của nhóm Tương Lai Xanh.

À :D hôm qua có việc bên q2 tối về tầm khoảng 6h30 e có thấy 1 nhóm ng mang balo, cột. móc đủ kiểu đạp xe :D mà nhìn toàn là tầm cỡ e k à :D có mấy xe martin đèo 2 nữa mới khủng :D nhìn mà hâm mộ gớm, chỉ tiếc là ăn mặc k giống bọn mình lúc đi Tân Thành =))

Vinh Pham
28-05-2012, 16:19
Đúng đoàn hôm qua anh đi đó em, tui nó đi chuyên nghiệp lắm, săp tới nhóm đó còn đi dọc 13 tỉnh ĐBSCL nữa cơ. Nhìn vậy thôi chứ nhóm đó tập thể lực linh lắm, nếu so thể lực chắc sức anh không bằng mấy đứa trong nhóm kỷ luật của đoàn đó đâu, đi xe thường mà còn chở thêm người hoặc đẩy nữ lên dốc cầu ngon ở ah.

MinhTam115
28-05-2012, 17:40
Đúng đoàn hôm qua anh đi đó em, tui nó đi chuyên nghiệp lắm, săp tới nhóm đó còn đi dọc 13 tỉnh ĐBSCL nữa cơ. Nhìn vậy thôi chứ nhóm đó tập thể lực linh lắm, nếu so thể lực chắc sức anh không bằng mấy đứa trong nhóm kỷ luật của đoàn đó đâu, đi xe thường mà còn chở thêm người hoặc đẩy nữ lên dốc cầu ngon ở ah.

13 tỉnh ĐBSCL???? @@ ghê nhỉ chắc cũng đi do tương lai xanh tổ chức thôi chứ j :D sướng ta, có xe e xin gia nhập cái hội đó là đi mê lun :D khâm phục mấy bạn trẻ đó thiệt, trâu ghê :D a e ta chỉ có mà bỏ xó thôi :D

Vinh Pham
29-05-2012, 15:04
13 tỉnh ĐBSCL???? @@ ghê nhỉ chắc cũng đi do tương lai xanh tổ chức thôi chứ j :D sướng ta, có xe e xin gia nhập cái hội đó là đi mê lun :D khâm phục mấy bạn trẻ đó thiệt, trâu ghê :D a e ta chỉ có mà bỏ xó thôi :D
Nghe em nói cứ như là già lắm rồi ấy, thực ra nhóm đo toàn sinh viên nên máu lửa lắm với lại ho luyện tập thể lực nghiêm túc chứ không đùa đâu. Trong nhóm chia ra rất nhiều ban ngành từ hậu cần đến an ninh ... Mô hình họ xây dựng rất có tổ chức và dân chủ chứ không như những nhóm tự phát của chúng ta.

Vinh Pham
29-05-2012, 15:29
Thôi để cố viết nốt cho hoàn thành hồi ức chuyến đi này đã dạo này đi nhiều nên cảm xúc tùm lum hết chuyến này đè lên chuyến kia.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/544761_418570888177645_1328320838_n.jpg
Do dẫn đoàn cả đêm nên những vai trò này lại cho anh Trib, kế hoạch là cả đoàn về thăm lăng cụ Trương Định rồi dừng ở Gò Công ăn trưa.
Thực sự chuyến đi này mọi khâu đều không ổn vì quá ngẫu hứng nhưng cũng may là mọi người đã nhiệt tình khắc phục mọi vấn đề, dưới cái nắng nóng nhưng cả đoàn vẫn gắng lăn từng vòng bánh theo người dẫn đoàn.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/522250_418571064844294_1001925876_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/547531_418571218177612_100000742136247_1315969_170 1928322_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/543492_418571328177601_1687624493_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/532777_418571444844256_100000742136247_1315972_107 6056835_n.jpg
Ngay cả 2 xe máy hộ tống cũng không dấu được sự mệt mỏi.

Vinh Pham
29-05-2012, 16:11
Sau một hồi lòng vòng hỏi đường để tìm lăng cụ Trương Định cuối cùng đoàn cũng đã đến được tượng đài của cụ ở trung tâm thị xã.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/36597_418571488177585_1259315206_n.jpg
Sau khi chụp xếp xe chụp hình ở đây cả đoàn chạy tiếp vào thăm lăng của cụ ở gần đó.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/182350_418572358177498_804462952_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/181462_418571728177561_100000742136247_1315977_140 2564357_n.jpg
Mọi người tập trung thắp nhang tại bàn thờ cụ.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/579487_418572514844149_100000742136247_1315986_178 6962112_n.jpg
Dù mệt nhưng mọi người vẫn vui vẻ cười đùa vì dù sao chúng tôi cũng đã thành công vì đi được đến đây. Rời lăng cả đoàn tiến quân ra chợ Gò Công để kiếm chỗ ăn trưa.

Vinh Pham
29-05-2012, 16:24
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/547153_418572688177465_100000742136247_1315989_196 5100491_n.jpg
Toàn cảnh chợ Gò Công, buổi trưa lên chợ vắng teo.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/527589_418572714844129_100000742136247_1315990_207 5372152_n.jpg
Mệt nhưng cũng ráng bon chen để chụp hình, thật bo tay với các chị em.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/11783_418572914844109_1742552160_n.jpg
Thấy chỗ bán chè cả đoàn bu lại mua, nói chuyện với cô bán chè này cũng khá thú vị. Khi biết chúng tôi từ SG xuống đây chơi bằng xe đạp cô thấy tội nghiệp nên múc cho tụi này rất nhiều đã thế lại còn khuyến mãi cho 2 bịch nước để đi đường uống. Đây cũng là một thú vui khi sử dụng xe đạp.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/536341_418572814844119_100000742136247_1315991_926 758889_n.jpg
Trong khi đó một số thành viên đứng bên đường để giữ xe.

Vinh Pham
29-05-2012, 16:34
Rời thị trấn Gò Công cả đoàn lại hướng về phía phà Mỹ Lợi, thật ra là định ăn ở Gò công nhưng mọi người lại nghĩ thế nào đi trên đường cũng có quán ăn nên cứ đi tiếp. Cũng may là đi mãi mới thấy có quán phở cả đoàn ghé lại dừng nghỉ chân và ăn uống trước khi tiếp tục lên đường, lúc này cái nắng và thiếu ngủ đã gần như hạ gục tất cả mọi người.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/547792_418573004844100_100000742136247_1315994_174 0306055_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/579614_418573078177426_100000742136247_1315995_204 5236611_n.jpg
Quá nóng mọi người dùng đá để chườn giải nhiệt. Sau một lúc phở được dọn nên và chỉ còn tiếng làm việc hăng say vang lên.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/564303_418573131510754_100000742136247_1315996_511 497714_n.jpg
Từ đây về bến phà mỹ lợi còn tầm 10km nữa, cả đoàn thống nhất là nghỉ một chút rồi lên đường cố gắng đạp một mạch đến phà luôn.

Vinh Pham
29-05-2012, 16:41
Sau nhiều cố gắng và lỗ lực cả đoàn đã đến được phà mỹ lợi.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/398323_418573214844079_180742559_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/579272_418573298177404_100000742136247_1315999_203 931154_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/156254_418573378177396_100000742136247_1316000_179 0991980_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/576951_418573438177390_1309444420_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/546454_418573544844046_100000742136247_1316003_242 367684_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/551011_418573644844036_100000742136247_1316005_114 4780579_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/522265_418573694844031_100000742136247_1316006_108 3858397_n.jpg

Vinh Pham
29-05-2012, 16:52
Từ đây về đến Đại Lộ Nguyễn Văn Linh còn tầm hơn 30km nữa còn chặng đường khá xa với những con ngựa đã mỏi mệt sau một hành trình dài. Thôi thì cứ mệt thì nghỉ, đói thì ăn mà khát thì uống và cứ thế cả đoàn chúng tôi đã kéo ngắn con số 30 lại. Rồi thì Nguyễn Văn Linh cũng đã hiện ra trước mắt. Kèm theo nỗi vui mừng hành trình kết thúc cũng kèm theo chút buồn vì mọi người sẽ phải chia tay nhau.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/575069_418573751510692_2096451256_n.jpg
Việc đầu tiên mình làm khi đến đây là chạy đi mua ngay một trái dưa bự cho cả đoàn coi như chúc mừng mọi người đã thành công chinh phục cung đường này.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/389605_418573881510679_100000742136247_1316009_101 9481277_n.jpg
Nhưng cuộc vui nào cũng phải có lúc tàn, hẹn gặp mọi người vào những hành trình khác. Sau một hồi chua tay chia chân mỗi người lại một ngả nhưng trong chúng tôi mỗi người vẫn sẽ nhớ mãi hành trình này, nhớ về những người bạn đồng hành từ xa lạ mà trở nên thân thiết, nhớ những con người tốt bụng mà đoàn gặp được trên suốt hành trình.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/536856_418574011510666_1737161135_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/547320_418574131510654_100000742136247_1316012_143 1194101_n.jpg
Nhìn lại thành phố đã lên đèn, mọi người lại hối hả trong cuộc mưu sinh, thôi về nghỉ ngơi để chuẩn bị cho những cung đường mới, những người bạn mới, những khám phá mới.

Thay mặt cho ban tổ chức chuyến đi cảm ơn tất cả mọi người.

Vinh Pham
29-05-2012, 16:54
Hồi ức đến đây chấm dứt mời bà con tám, chặt chém, dìm hàng vô tư đê.ê.ê.ê.ê.ê.ê.ê.ê!

co_gay
29-05-2012, 22:15
Cảm ơn chủ thớt nhiều lắm vì đã tặng cho mọi người một cung đường thật thú vị ! Cảm ơn anh Vinh Phạm cũng không kém vì đã dẫn dắt mọi người CHẠM ĐẾN Ý CHÍ của mình. :L
Đặt biệt hơn cảm ơn anh ĐẬU HỦ THÚI đã cho Cò mượn CHIẾN MÃ để Cò có thể cùng mọi người chinh phục được tinh thần PHƯỢT của mình. Nếu không có anh chắc Cò sẽ không có được một chuyến Phượt như thế. Cảm ơn abnh nhiều lắm lắm. Chúc anh cùng gia đình có những điều may mắn trong cuộc sống như anh đã tặng cho em. :). Có những kỷ niệm xin dành tặng cho anh, cũng như những kỷ niện tặng mọi người.

Những dẫu chân tôi đã qua

https://i1218.photobucket.com/albums/dd401/co_gay1107/IMG_0043.jpg
https://i1218.photobucket.com/albums/dd401/co_gay1107/IMG_0049-1.jpg
https://i1218.photobucket.com/albums/dd401/co_gay1107/IMG_0050-1.jpg
https://i1218.photobucket.com/albums/dd401/co_gay1107/IMG_0056.jpg
https://i1218.photobucket.com/albums/dd401/co_gay1107/IMG_0064.jpg
[IMG]https://s1218.photobucket.com/albums/dd401/co_gay1107/?

co_gay
29-05-2012, 22:17
https://i1218.photobucket.com/albums/dd401/co_gay1107/IMG_0073.jpg

Snail Tran
30-05-2012, 16:54
Cám ơn mọi người vì chuyến đi ý nghĩa này, thiệt tình là sau khi đi về thì bất cứ khi nào đọc trên diễn đàn thấy tên những thành viên cùng tham gia chuyến này em đều cảm thân thiết hehehe. Nó không giống kiểu bạn trên FB, cũng không giống những người bạn học. Có lẽ bởi vì mình thấy những người có cùng đam mê :). Hẹn mọi người ở những cung đường kế tiếp.

MinhTam115
31-05-2012, 10:52
Thế là the end hồi ức rồi sao :( buồn nhỉ :( chờ các chuyến sau nữa thôi :D thks dẫn đoàn Vĩnh Phạm nhá và thanks cả chủ thớt nữa nếu k có cái bài post của chủ thớt thì làm sao có cái hồi ức ngày hôm nay chứ :D hjhj Thanks all member on the trip ^^

Người Nhà Quê
31-05-2012, 11:48
Đọc topic này mới biết cả nhà chuyển hướng cái vèo từ Cần Giờ sang Tân Thành. Đạp xe thiệt là phê quá đê! Nói thiệt, nghe đạp xe là thấy...đuối rồi! Hồi còn đi học, chở em ngồi sau, đạp lên dốc cầu Cái Răng muốn hụt hơi. Em hỏi, có mệt không anh? Nghe thôi là thấy nhẹ tênh, không có gì đâu em! Còn bây giờ, đạp một mình chừng 2 cây số là thở dốc rồi!

Nhưng vụ đạp xe đi những cung đường ngắn cho hành trình cuối tuần đúng là lý tưởng. Phải chắt mót sắm chiếc xe đạp và tập đạp lại như đang có em ngồi phía sau để tham gia những chuyến đi này. Hẹn một ngày... (wait)

Nhìn biển Tân Thành mà thèm nghêu hấp gừng, hấp mướp! Nhìn chợ Gò Công mà nhớ bánh vá da diết! (beer)

@Bình Thường: Phải post một tấm ảnh có những rặn núi xa xa để "tiếc nuối..." nhá! Trong topic thiếu ảnh này! =))

Vinh Pham
31-05-2012, 14:45
Dự án mới đây mời cả nhà tham gia.
https://www.phuot.vn/threads/43024-%C4%90%E1%BA%A1p-xe-Ng%C3%A0y-b%C3%ACnh-y%C3%AAn-An-L%E1%BA%A1c-Trang-(C%E1%BB%A7-Chi)-s%C3%A1ng-CN-(03-06)?p=613231#post613231

61111
02-06-2012, 20:39
bánh "giá" bạn ơi! vì ở trong ruột bánh toàn là giá không à. Đặc sản quê ngoại mình đó, tuy vậy mình lại không thích ăn giá... hi, chúc vui

Người Nhà Quê
04-06-2012, 18:56
bánh "giá" bạn ơi! vì ở trong ruột bánh toàn là giá không à. Đặc sản quê ngoại mình đó, tuy vậy mình lại không thích ăn giá... hi, chúc vui

Bánh vá cũng là nó đó. Biết sao gọi là bánh vá thì cứ tìm hiểu thử. Cũng thú vị lắm!

tamtien
04-06-2012, 20:09
đi bằng xe đạp thích thật

Vinh Pham
11-10-2012, 16:06
Móc em nó lên viết vài câu nào, mấy mod đừng chém mình nhé nể tình từng là đồng nghiệp nhỉ!
Sau chuyến này nhóm Phượt Độp đã làm được nhiều chuyến khác, thành công cũng có thất bại cũng nhiều. Có những người ngày càng gắn bó với nhau hơn qua từng sự kiện nhóm tổ chức. Cũng có những người vì lý do này hay lí do khác không đi chung với nhóm được nữa, nhưng hy vọng vì bất cứ chuyện gì chúng ta vẫn mãi là bạn!
@Các thành viên nhóm Phượt Độp (cái tên hình thành từ khi đi chuyến Vinh Sang, nhưng thực ra tên không quan trọng mà quan trọng là những gì mà chúng ta làm được) hy vọng mọi người luôn ủng hộ và sát cánh cùng vĩnh trong những kế hoạch tới của nhóm. Có những lúc mình mọi mệt, chán trường, muốn buông xuôi nhưng mọi người đã đến để vực mình dậy. Xin cảm ơn những người bạn đã luôn sẵn sàng giữ lửa cho nhóm. Chúc nhóm mình luôn phát triển như hiện nay, hy vọng sắp tới sẽ có những chuyến đi thú vị với mọi người.

Ngư Ngư
12-10-2012, 16:55
Em tìm lại những dòng hồi ức này thì không thấy nữa, may là có cop lại ^^
"...hy vọng mọi người sẽ gắn kết với nhau lâu dài sau chuyến đi này! Sau khi đi cũng có đôi điều cần nhìn nhận lại cho khâu tổ chức, chuẩn bị, lịch trình ... cho những chuyến đi lần sau. Lại một nhóm đạp ngẫu hứng ra đời! "
Không biết khi viết những dòng này anh có tưởng tượng được nhóm Phượt Độp ngày hôm nay không nhỉ! “Lại một nhóm đạp ngẫu hứng ra đời!” – Là chúng tôi đó, nhà Phượt Độp chúng tôi đó! Chuyến đi đầu tiên khép lại nhưng mở ra nhiều cung đường mới, rộng hơn, gian nan hơn, thử thách hơn, nhưng trên hết là sự bền bỉ, kiên trì, gắn bó và quyết tâm hơn của đoàn xe độp.
Nhớ nhiều những vòng xe …Martin!

Vinh Pham
18-10-2012, 14:04
Lên được asama rồi em.

Ngư Ngư
18-10-2012, 15:47
Thì lên hết rồi, không còn Martin @ nữa nên nhớ ^^

Vinh Pham
23-10-2012, 23:35
Nhớ thế bữa nào làm chuyến tìm lại dấu răng của em nhé :P

Ngư Ngư
24-10-2012, 08:04
Em cũng hẹn một ngày trở lại ^^

Vinh Pham
24-10-2012, 08:25
Để xem có ai đánh dấu vị trí đó không :)

hongtrang3333
08-05-2014, 12:38
Đúng 10g tối cả đoàn đua hướng về quốc lộ 50 trực chỉ phà Mỹ Lợi với cự ly tính từ quán cà phê Hi –end gần 50km
Dẫn đầu đoàn là tay đua đang giữ áo vàng VinhPham, anh đề – pa với những vòng quay đều đặn kéo theo cả đoàn đi với tốc độ khá cao. Do sức hút của chiếc áo vàng quá mạnh mà các nữ cua – rơ kèm anh rất chặt hòng xé áo vàng tại đích đến

Có những lúc đoàn đua tách làm 2 tốp với khoảng cách khá xa trên những đoạn đường đồng không mông quạnh không 1 ánh đèn, chỉ văng vẳng tiếng chó sủa, ngước mắt lên là sao trời mênh mông.
Và điều nằm ngoài dự đoán là tốp cuối gồm, 4,5 anh chàng chứ không có cô nàng nào cả. Tạo điều kiện cho tốp đầu có thời gian chờ đợi nghỉ ngơi và tác nghiệp làm hàng.

Trong đoàn có 1 điều đặt biệt là bánh xe sau của 1 tay đua nữ, cứ 5, 7km là phải bơm 1 lần., tuy vậy cô vẫn hoàn thành 50km đầu tiên trong tốp về đầu.

ha ha em đang buồn ngủ mà đọc cái đoạn này của anh BT viết xong em nhịn cười không được, tỉnh ngủ luôn ^^

hongtrang3333
08-05-2014, 13:17
Vài chiếc lạc qua cánh trái của phà.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82643&d=1337762847

Bà con đang chuẩn bị dàn đội hình.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82644&d=1337762847

lần sinh nhựt 1 tuổi năm ngoái cũng dàn đội hình ở đây lúc gần 12h đêm nè ^^

hongtrang3333
08-05-2014, 13:30
con đường đoạn này đẹp vô cùng, vừa đạp vừa thả hồn theo những cảnh cây hoa lá, đồng ruộng, dòng sông, ta nói đã gì đâu á, cảm xúc không nói thành lời :)

hongtrang3333
08-05-2014, 13:38
Sau một hồi lòng vòng hỏi đường để tìm lăng cụ Trương Định cuối cùng đoàn cũng đã đến được tượng đài của cụ ở trung tâm thị xã.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/36597_418571488177585_1259315206_n.jpg
Sau khi chụp xếp xe chụp hình ở đây cả đoàn chạy tiếp vào thăm lăng của cụ ở gần đó.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/182350_418572358177498_804462952_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/181462_418571728177561_100000742136247_1315977_140 2564357_n.jpg
Mọi người tập trung thắp nhang tại bàn thờ cụ.
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/579487_418572514844149_100000742136247_1315986_178 6962112_n.jpg
Dù mệt nhưng mọi người vẫn vui vẻ cười đùa vì dù sao chúng tôi cũng đã thành công vì đi được đến đây. Rời lăng cả đoàn tiến quân ra chợ Gò Công để kiếm chỗ ăn trưa.

May mắn là trong lần sinh nhật 1 tuổi của nhóm mình đã được tới những địa điểm này, những con đường này, còn được cùng mọi người nghỉ trưa ăn trái mận, chùm ruột trong lăng của cụ Trương Định nữa, được chụp hình kỷ niệm ở Lăng cụ Trương Định, ở những con đường đẹp, ghềnh đá, cầu tàu, thật ấm áp và hạnh phúc biết mấy. Cảm ơn các bạn đã cho mình cơ hội để có những khoảnh khắc đẹp bên những người bạn đồng hành tuyệt với như thế <3
MỚi đó đã gần 1 năm rồi, cảm xúc cứ như mới ngày hôm qua vậy :)

Ngư Ngư
09-05-2014, 08:08
Sắp sinh nhật lần hai của nhóm rồi! Thời gian trôi qua cũng có nhiều thứ thay đổi, cũng có những điều mới mẻ. Thời gian, một sự thử thách lớn, đối với những con người xưa cũng vậy. Gần hai năm nhìn lại, vẫn mỉm cười khi nghỉ về ngày ấy ... Sinh nhật lần hai, nhóm đã có rất nhiều thành viên mới, nhưng trong con người của thế kỷ 18 này thì Sài Gòn _ Tân Thành mãi là những gương mặt thân quen, những tình cảm gắn bó không bao giờ thay đổi, những chặng đường ướt đẫm mồ hôi và tiếng cười không gì có thể thay thế được.
Dù cho có nhiều thay đổi nhưng mãi vui vì đã từng cũng nhau trãi qua, cùng nhau sống thật trên những cung đường ...

lengkeng1minh
16-05-2014, 12:52
Tối nay, chuyến mừng sinh nhật lần 2 sẽ lăn bánh đi đảo Ó, tập trung tại cà phê Hi- End lúc 19g30 và xuất phát lúc 20g, những bạn củ nào muốn tham gia thì gặp nhau tối nay nhé, xe đạp hay xe máy đều hoan nghênh.

Snail Tran
28-11-2014, 11:49
1000 năm không quay lại chốn này :)))) nhìn lại nhà cửa đã phủ rêu xanh :))))

pxtanh
04-12-2014, 09:03
Nếu có 1 chuyến như thế. Mình sẽ tham gia.

Ngư Ngư
27-12-2014, 17:15
Phà Mỹ Lợi sắp được thay thế bằng cầu rồi. Khi đó nhóm lại tổ chức đạp ra Tân Thành nhe!

vubach2511
28-12-2014, 10:05
Em về tới nhà hơn 8h. Em không lành lăng an toàn tí nào. Cái mông em nó biểu tình kinh khủng khiếp. Ngày mai chắc hạn chế đi lại kẻo người ta bảo em đi "2222222..... hàng" :D. Chúc cả nhà một đêm ngon giấc, mơ giấc mơ được ĐẠP ĐẠP ĐẠP :L.

Tối đấy ngủ bạn có mơ đạp ... đạp .... đạp không bác. Đi đạp nhiều thế ê mông là phải bác nghỉ ngơi lấy lại sức lần sau chiến tiếp, đợi những chuyến đi sau của bác

Snail Tran
30-12-2014, 15:05
Em Ngư Ngư ơi, tết này đạp xe dạo Sài GÒn hông?

Vinh Pham
27-02-2015, 21:42
Từ bữa tết đến giờ chưa đụng vào cái xe đạp nào cả.
Chừng nào khánh thành cầu Mỹ Lợi nhà mình đạp ăn mừng nhé, không biết bây giờ còn được mấy mạng đây!