PDA

View Full Version : Xin thông tin về du lịch bụi 3 nước Thái Lan - Lào - Campuchia

coif
18-05-2012, 22:19
Chào ace nhà phượt!
Em đang muốn tổ chức 1 nhóm phượt 3 nước TL-Lào-CPC.
Em dự định lịch di chuyển như sau: HN - TP.HCM - CPC - TL - Lao - HN
Tuy nhiên em chưa có được nhiều thông tin về những vấn đề sau muốn nhờ ace nhà phượt giúp đỡ với:
1. Địa điểm: Em chưa đi bao giờ nên không biết ở những nước này có những địa điểm nào thú vị với dân phượt (ý em là k thik kiểu du lịch thăm đền chùa hay vườn tược gì đó đâu mà là những nơi thú vị ví dụ như chợ nổi ở Bangkok...)
2. Di chuyển: em chưa mường tượng mình sẽ di chuyển giữa các điểm dừng chân bằng cách nào thì ổn và phù hợp với túi tiền khiêm tốn, cách đi lại giữa các địa điểm tại 3 quốc gia này nữa
3. Ăn uống và nghỉ ngơi: ACE có ai rành vụ này không cho em vài cái thông tin với
4. Thời gian: Theo mọi người thì đi kiểu này thì mấy ngày là ổn ạ. Bao gồm cả thời gian đi từ HN và về nữa nhé.
Em chân thành cảm ơn các anh chị em nhà phượt đã bỏ chút thời gian quý báu vào đọc câu hỏi của em và mong sớm nhận được nhiều thông tin của ace!

dantocgoc
19-05-2012, 13:11
Bạn nên tìm hiểu thông tin ở đây và tìm hiểu quy định của từng box trước khi lập topic nhé.

https://www.phuot.vn/forums/141-Th%C3%B4ng-tin-du-l%E1%BB%8Bch-ch%C3%A2u-%C3%81

Topic tạm thời bị khóa vì không phù hợp hoạt động.