PDA

View Full Version : Visa vào Myanmar

Nheva
09-08-2009, 12:31
Đầu năm sau có nhiều bạn đi Miến, mình thấy có điều này muốn cảnh báo trước khi xin Visa. Miến ko hoan nghênh nhà báo đâu, nên các bạn cần thận trọng khi khai nghề nghiệp.
Miến là nước duy nhất trong ASEAN còn bắt làm visa , đắt 20$, đã thế lại còn kỳ thị nhà báo, chuối ghê
Các bạn bảo trọng nhé

benhnoinhieu
09-08-2009, 14:31
Tks bạn

Thứ hai này mình đi xin visa vào Myanmar

Bạn có biết mình nên đổi Kyat ở đâu không?

Không biết có thể đổi ở sân bay được không nhỉ?

TÍM
09-08-2009, 23:54
Đổi ở chợ đá quý Bokoh Yangon - đổi ở các đại lý bán vé máy bay cho bạn, ko cần đổi quá nhiều vì các chi phí như thuê xe, nhà nghỉ có thể thanh toán bằng USD

Nheva
10-08-2009, 14:15
Black ơi, cho chị hỏi cái mục 13 trong tờ khai xin hộ chiếu, nó đòi tên và địa chỉ của guarantor ở Miến, mình làm gì có mà khai nhỉ

LinhEvil
11-08-2009, 11:12
Chị search bất cứ tên Cty du lịch nào ở Yangon điền vào

vietnam2009
31-10-2009, 10:20
Đầu năm sau có nhiều bạn đi Miến, mình thấy có điều này muốn cảnh báo trước khi xin Visa. Miến ko hoan nghênh nhà báo đâu, nên các bạn cần thận trọng khi khai nghề nghiệp.
Miến là nước duy nhất trong ASEAN còn bắt làm visa , đắt 20$, đã thế lại còn kỳ thị nhà báo, chuối ghê
Các bạn bảo trọng nhé

Khoản này thì quá khó hiểu. Tháng 10 năm 2007 tôi trượt vụ visa đi Myanmar công tác chỉ vì mình là... PV. Ức thật. Nếu đi du lịch thì chắc phải nói dối về nghề nghiệp rồi.

tthhung124
20-11-2009, 08:59
Các bạn bảo trọng nhé

Vậy còn gọi gì là tự do báo chí nữa. Mà mang theo máy ảnh có bị quy là nhà báo không nhỉ :LL

Nheva
23-01-2010, 17:06
[quote=vietnam2009;136346]Khoản này thì quá khó hiểu. Tháng 10 năm 2007 tôi trượt vụ visa đi Myanmar công tác chỉ vì mình là... PV. Ức thật. Nếu đi du lịch thì chắc phải nói dối về nghề nghiệp rồi.[/quote
Đúng rồi, bạn Hoa hạ cũng đã kể họ đã từ chối visa 1 bạn ở VTV 2 đấy.
Nên xin các bạn nhà báo đừng dại dột khai là nhà báo, cứ ghi là nhân viên của 1 cty nào đó, nhung phải ghi rõ là làm gì cho họ khỏi nghi nhé
PS: mình chẳng phải người nhà đài, nhưng trót có mặt trên 1 CT của HTV nên bị nhận mặt ngay. Nhưng mình nhanh trí nói là chỉ cộng tác thôi, chứ nghề chính của mình là nghiên cứu viên của Học viện XYZ, nên mới được cho qua(NT)

Walkman
24-01-2010, 19:33
Chị search bất cứ tên Cty du lịch nào ở Yangon điền vào

Hôm tớ hỏi thì các bạn bên ĐSQ bảo bỏ trống. 3 ngày sau có Visa:D

Phương Hoàng
02-11-2010, 19:09
Từ SGN đi Yangoon, Vietnam Airline đang bán đó bạn. Giá đúng 100 usd chưa thuế phí!!! ;)

Schtroumpf
03-11-2010, 11:32
Từ SGN đi Yangoon, Vietnam Airline đang bán đó bạn. Giá đúng 100 usd chưa thuế phí!!! ;)

Thuế phí vô nữa là 3.471.000 rùi! Mình mới test thử! :( Vẫn mắc quá!

nini
03-11-2010, 12:52
Các bạn bảo trọng nhé

Ngoài ra, họ còn ko hoan nghênh gì nữa ko bạn???ví dụ...người trong ngành quân sự..hay đảng viên....??? :D

Pinkpup
04-11-2010, 12:45

100 ticket + 78 tax + 15 service fee.

Nhưng mà cũng ko còn nhìu chỗ đâu. Bạn nào mún đi thì phải đặt nhanh nhanh và phải đi trước ngày 15/12/2010. Các cty du lịch cũng làm tour đi Myanmar từ Saigon nhưng mới chỉ là đi Yagon + Bagon thôi. Mình muốn đi Yagon + Bagan thành ra ... tự đi.

pvnguyen
04-11-2010, 14:17
Vô tư đi, Miến bây giờ nghe khách Việt nam là cười tít mắt

bluesky85
04-11-2010, 14:38
Thuế phí vô nữa là 3.471.000 rùi! Mình mới test thử! :( Vẫn mắc quá!

Giá đấy OK rồi, không mắc đâu bà chị. Chứ không bay sang BKK transit mất thời gian rồi lại bắt máy bay đi Yangoon thì giá cũng vậy thôi. Em giờ ngán ngẫm thời gian transit lắm rồi...

Pinkpup
05-11-2010, 13:44
Vô tư đi, Miến bây giờ nghe khách Việt nam là cười tít mắt

Chắc vậy. Hum qua, Pink gọi cho lãnh sự Myanmar ở Sài gòn. Chẳng cần giấy tờ gì ngoài 2 cái đơn và passport cả. Người đi cũng ko cần phải tới nộp trực tiếp. Nhờ ai đó tới cũng được. nộp 35 usd và chờ 7 ngày làm việc là có visa.

to_la_totoro
10-11-2010, 22:40
Hiện đang có vé giá rẻ chỉ 0 đồng trên air asia đó bạn. Mình vừa book cho tháng 7/2011, đi từ Thái Lan sang Myanmar. Nhưng thấy vụ visa nghe cũng khiếp quá vì mình cũng đang công tác tại cơ quan báo chí. Hic, khai gian nghề thì vẫn được ạ? Lo quá đi! Xin vía đi Myanmar khó dzị *** trời!

Jamie
13-11-2010, 09:39
Khai nghề gì cũng dc, nó chẳng xác minh đâu. Chỉ có điều là đứa bạn mình làm báo bảo là chẳng việc gì phải dối trá nên nó ko cho đi :(

Pinkpup
22-11-2010, 10:33
Mình mới nhận visa của Myanmar xong nên comfirm thông tin mới nhất cho các bạn nhé:

Hướng dẫn xin và mẫu đơn có thể download ở đây: http://gmas.com.vn/modules.php?name=News&op=viewst&sid=161

Phí xin visa tại HN là 20usd, ở sài gòn là 35 usd (vì phải chuyển ra Hà Nội), đóng bằng usd nhé.
Không cần phải đi nộp trực tiếp mà ai đi giùm cũng được.
Sau 7 ngày làm việc thì có, chẳng hỏi han, phỏng vấn hay gì gì cả.
Dễ đến mức ko ngờ, thành ra phải confirm lại khỏi ai thắc mắc nữa.

esommer
10-12-2010, 11:08
Đối với những người nước ngoài muốn xin visa Miến Điện tại Hà Nội thì phải trình thêm xác nhận đặt phòng khách sạn và phải đặt cả tour nữa. Không biết đã có việt kiều nào ở đây tự xin visa Miến Điện chưa nhỉ?

Tammao
07-01-2011, 11:06
Thông báo..thông báo...và thông báo...tin vui cho nhà ai đang định đi Myanma tu Hà nội...Hiện cung đang bắt đầu có vé khuyến mại Nội Bài - Yangoon 150$ + 95 tax + 10 Service nhé!!!
Còn chuyện làm Visa đơn văn giản thôi cả nhà a!..bác nào gặp ca khó đẻ...cứ bắn cho em...em giúp miễn phí nhé! ( các bác trong sài gon mà muốn tiết văn kiệm nữa thì gửi chuyển phát nhanh cho em...em làm hộ cho 20$ nhé...đung lãng phí 35$..để đó mà mùa quà cho em)

Nheva
07-01-2011, 16:21
Hiện đang có vé giá rẻ chỉ 0 đồng trên air asia đó bạn. Mình vừa book cho tháng 7/2011, đi từ Thái Lan sang Myanmar. Nhưng thấy vụ visa nghe cũng khiếp quá vì mình cũng đang công tác tại cơ quan báo chí. Hic, khai gian nghề thì vẫn được ạ? Lo quá đi! Xin vía đi Myanmar khó dzị *** trời!
He he, có gì mà lo, đã bảo bọn đó chỉ ko thích nhà báo thôi, còn người khác thì hoan nghênh.
Bạn cứ khai là nhân viên văn phòng, phiên dịch, biên tập... thì cũng có gì là gian đâu mà sợ? Hoặc tốt nhất khai là nhân viên của 1 cty tư nhân nào đấy thì cũng ko sai mà. Như mình là nhà báo, n đồng thời cũng làm thêm cho 1 cty thì mình đi Myanmar với tư cách là 1 nhân viên văn phòng cty đi DL thôi, đâu có gian dối gì
Gớm mình viết bài tuyên truyền DL cho lại chả tốt quá, n ko thích thì thôi

Nheva
07-01-2011, 16:46
Mình đề nghị các bạn mod cho topic này vào mục châu Á (cũng giống như topic Thông tin visa châu Âu các bạn để vào Châu Âu í)
Ở đây nói đến kinh nghiệm xin visa chứ có phải là rao dịch vụ đâu.
Các bạn để đây nhiều người (nhất là các bạn nhà báo) không biết kinh nghiệm dễ bị out khi xin visa Miến, có phải tội nghiệp ko?

Chú ý viết hoa đầu câu

khi3mkp
06-05-2011, 22:37
@tammao: vụ này có vẻ hay đấy để có gì mình pm bạn giúp hộ mình với.

sushie
13-09-2011, 10:17
:_) Vé máy bay đi Yangoon của Vietnam Airlines, em check chuyến bay từ tháng 2/2012 có hơn 1 triệu /chiều, cộng hết thuế lại chắc khoảng 2triệu 4 tiền vé...có nên mua ko ạ?

Kate Nguyen
02-02-2012, 11:26
Theo thông tin của VOA thì du khách Việt vào Myanmar sẽ được cấp visa tại sân bay kể từ tháng này. Các bạn nào sắp đi thử kiểm chứng giúp nhà phuot nhé ;)
Link đây cả nhà: http://www.voanews.com/vietnamese/news/vietnam/burma-vietnam-02-01-2012-138476099.html

thuthaont90
30-03-2012, 09:24
Bác nào muốn đi myanmar mà chưa biết hoặc các thủ tục. Minh đã từng làm visa này rồi, các bác cứ Call cho mình nhé.
Mình sẽ giúp các bạn. Số phone của mình nè. - 0904.386.229 - Mình là Quyết nhé.

Mèo Bay
08-05-2012, 22:49
Theo thông tin của VOA thì du khách Việt vào Myanmar sẽ được cấp visa tại sân bay kể từ tháng này. Các bạn nào sắp đi thử kiểm chứng giúp nhà phuot nhé ;)
Link đây cả nhà: http://www.voanews.com/vietnamese/news/vietnam/burma-vietnam-02-01-2012-138476099.html

Hic, chuyện đó có hay không thì không biết nhưng sáng nay mình mới đi làm visa Myanmar đây, tí nữa là bị việt vị rồi.

24/5 đi, hôm nay mới đi xin visa vì nghĩ thời gian cấp visa là 07 ngày làm việc, giờ xin là vừa đẹp. Khi nhận hồ sơ, em nhân viên bảo: sau 14 ngày làm việc chị đến nhận lại nhé, là ngày 25/5 ấy. Mình bảo nhưng 24/5 chị đi mà 25 mới có visa à? Theo các thông tin chị biết thì chỉ mất có 07 ngày làm việc thôi mà? Em í bảo thời hạn đã tăng thành 14 ngày từ cuối năm ngoái rồi. Nếu không kịp thì xin cấp visa nhanh, mất 60$.

Dù em í hứa là sẽ cố gắng để sáng 24/5 có visa (thường) cho mình để 13.30 mình ra sân bay nhưng cái gan mèo của mình bé, mình thích ăn đằng chắc cơ; thế là tốn 60$, thứ Năm tuần sau lấy.

Vậy các bạn lưu ý về cái thời hạn 14 ngày kia nhé: 14 ngày làm việc = 19 ngày lịch nếu bạn nộp vào đầu tuần (thứ hai, thứ ba), còn nếu nộp từ thứ tư trở đi thì 14 ngày làm việc = 21 ngày lịch nhé!

Đó là thời gian áp dụng ở Lãnh sự danh dự của Myanmar tại TP.HCM. Các bạn ở HN thì chắc không phải đợi lâu đến vậy đâu.

around the world
09-05-2012, 12:59
Mèo bay ơi, mình ở SG cũng bị giống như vậy đó. Sáng nay đi nộp hồ sơ, họ nói 28 lấy visa, nhưng mình nói 27 mình bay rồi nên họ cho mình sáng 26 lấy. Hehehehe... còn hên, không thì phải trả 60usd rồi. Mình đi từ 27 đến 31 tháng 5, còn bạn??

fireworkswu
09-05-2012, 17:57
Hic, chuyện đó có hay không thì không biết nhưng sáng nay mình mới đi làm visa Myanmar đây, tí nữa là bị việt vị rồi.

24/5 đi, hôm nay mới đi xin visa vì nghĩ thời gian cấp visa là 07 ngày làm việc, giờ xin là vừa đẹp. Khi nhận hồ sơ, em nhân viên bảo: sau 14 ngày làm việc chị đến nhận lại nhé, là ngày 25/5 ấy. Mình bảo nhưng 24/5 chị đi mà 25 mới có visa à? Theo các thông tin chị biết thì chỉ mất có 07 ngày làm việc thôi mà? Em í bảo thời hạn đã tăng thành 14 ngày từ cuối năm ngoái rồi. Nếu không kịp thì xin cấp visa nhanh, mất 60$.

Dù em í hứa là sẽ cố gắng để sáng 24/5 có visa (thường) cho mình để 13.30 mình ra sân bay nhưng cái gan mèo của mình bé, mình thích ăn đằng chắc cơ; thế là tốn 60$, thứ Năm tuần sau lấy.

Vậy các bạn lưu ý về cái thời hạn 14 ngày kia nhé: 14 ngày làm việc = 19 ngày lịch nếu bạn nộp vào đầu tuần (thứ hai, thứ ba), còn nếu nộp từ thứ tư trở đi thì 14 ngày làm việc = 21 ngày lịch nhé!

Đó là thời gian áp dụng ở Lãnh sự danh dự của Myanmar tại TP.HCM. Các bạn ở HN thì chắc không phải đợi lâu đến vậy đâu.

Sao LSQ trong đó làm lâu thế nhỉ?! HN mất có 4 ngày làm việc thôi, phí 20$, updated sáng hôm qua :) Nếu phí làm nhanh mà mắc như vậy thì thà gửi chuyển phát nhanh hồ sơ ra nhờ người ở HN làm hộ cho còn hơn (ĐSQ cho phép nộp hộ hồ sơ cũng như lấy hộ visa nhé).

Về cách tính thời hạn, có trường hợp còn phải cộng thêm cả ngày nghỉ lễ của Myanmar nữa nhé. Ví dụ tháng 4 là SQ nghỉ Tết năm mới của họ những mấy ngày liền giữa tháng. Hôm qua vừa ngó bảng thông báo thì tháng 5-6 ko thấy có nghỉ lễ, đến tháng 7 lại có mấy ngày nữa đó.

around the world
10-05-2012, 15:40
Gấp! Các bạn ơi giúp mình với. Số là mình đang kế hoạch đi Ai Cập vào tháng 1 năm sau (2013) và đang tìm cách làm visa vào Ai Cập nhưng được biết là phải ra Hà Nội nộp hồ sơ và phải có thư mời từ phía Ai Cập. Mình cũng đã thử đt hỏi vài công ty du lịch ở SG xem họ có làm được giùm mình không thì họ nói không. Các bạn giúp mình với bây giờ mình làm sao đây? Nghe nói người Việt Nam có thể xin visa on arrival tại Cairo, nhưng mình lại sợ Hải quan tại Tân Sơn Nhất sẽ không cho mình đi khi chưa có visa Ai Cập. Mình cần thông tin sớm để book vé được rẻ hơn. Cảm ơn các bạn nhé.

Mèo Bay
10-05-2012, 16:53
Mèo bay ơi, mình ở SG cũng bị giống như vậy đó. Sáng nay đi nộp hồ sơ, họ nói 28 lấy visa, nhưng mình nói 27 mình bay rồi nên họ cho mình sáng 26 lấy. Hehehehe... còn hên, không thì phải trả 60usd rồi. Mình đi từ 27 đến 31 tháng 5, còn bạn??

Mình đi từ 24-31/5 bạn ạ. Haizz, mình cũng chẳng biết ở lãnh sự Myanmar người ta làm sao mà chậm chạp thế. Nếu có phải gửi passport của mình ra HN bằng đường xe đò Hoàng Long đi nữa thì cũng chỉ mất có 29h là tới HN, thêm 29h nữa là em nó có thể lộn lại TP.HCM rồi :D

around the world
10-05-2012, 20:54
Mèo bay ơi, vậy là mình về chung ngày rồi, chuyến về của bạn có phải là VN942 bay lúc 14:25 từ Yangon không? vậy mình có thể sẽ gặp nhau đó. Mình sẽ đi SG- Yangon 27/5, tối đó lấy bus đi Bagan, rồi đến Heho, ve lại Yangon ngày 30/5, 31/5 bay về SG. Gặp nhau ko vậy ta?

around the world
11-05-2012, 21:04
Tin tốt lành cho những bạn sắp đi Myanmar, kể từ ngày 1 tháng 6 năm 2013, các bạn Việt Nam có thể lấy visa tại sân bay Yangon.
"Burma to grant visa-on-arrival, business visas in June"
Mizzima) – Burma will issue visas-on-arrival and business visas starting June 1 to accommodate businessmen and foreign travelers, local media reported on Friday. The visa-on-arrival was withdrawn in September 2010 ahead of Burma’s general election in November 2011.
Business visa priority will be given to citizens of countries which do business with Myanmar while the visa-on-arrival will be provided to travelers from member countries of the Association of Southeast Asian Nations (Asean), said the Yangon Times. May 8, 2012
http://www.evisaasia.com/wp-content/uploads/2012/05/yangon-international-airport.jpg

around the world
11-05-2012, 21:06
Sorry, kể từ ngày 1 tháng 6 năm nay 2012. Mình đánh máy nhầm.

around the world
11-05-2012, 21:08
http://www.evisaasia.com/visa-news/burma-to-grant-visa-on-arrival-business-visas-in-june/

Mèo Bay
13-05-2012, 19:35
Mèo bay ơi, vậy là mình về chung ngày rồi, chuyến về của bạn có phải là VN942 bay lúc 14:25 từ Yangon không? vậy mình có thể sẽ gặp nhau đó. Mình sẽ đi SG- Yangon 27/5, tối đó lấy bus đi Bagan, rồi đến Heho, ve lại Yangon ngày 30/5, 31/5 bay về SG. Gặp nhau ko vậy ta?

Bạn có check với travel agency bên Yangon về giờ xe bus đi Bagan chưa? Vì chuyến xe cuối cùng đi Bagan đã xuất phát lúc 5.00PM trong khi bạn bay chuyến bay VN943 khởi hành tại SGN lúc 15.40 và đến YGN lúc 17.30, cho là bạn thuê xe đi thẳng ra bến xe đi nữa (nghe nói bến xe ở gần sân bay) thì cũng không kịp đón chuyến cuối cùng đâu. Ngay cả khi có nhờ travel agency đặt vé trước thì 4.00PM bạn cũng đã phải có mặt để comfirm vé rồi.

around the world
14-05-2012, 06:20
Chào Mèo Bay, chuyến đi của mình ngày 27 là VN943 nhưng khởi hành từ SG lúc 11:40 đến Yangon lúc 13:25, như vậy chắc sẽ dư dả thời gian để ra bến xe bus. Vé bus mình nghĩ mùa này không phải high season nên chắc cũng không kẹt vé đâu hen. Bạn nghĩ mình nên book vé xe bus trước không? Thanks Bạn.

Mèo Bay
14-05-2012, 23:59
Mình thích ăn đằng chắc nên mình nhờ book vé trước. Nếu bạn không book vé trước thì phải ra bến xe rất sớm để mua vé. Nếu nhóm bạn ít người (2, 3 người) thì còn dễ, chứ tầm 7, 8 người mà mua vé đi ngay có khi không có đủ vé. Lưu ý là bến xe ở ngoại thành cách rất xa trung tâm thành phố và nghe nói ở gần sân bay.

around the world
15-05-2012, 09:06
Mèo bay ơi, mình đi có 2 mẹ con thôi. Mèo book vé bus đi Bagan ở đâu cho mình xin địa chỉ email với. Cảm ơn Bạn nhiều nhé.

Mèo Bay
15-05-2012, 23:44
Bạn mail cho bạn Minthu ở địa chỉ [email protected] nhé. Khi gặp bạn ấy ở Bagan mới phải trả tiền mua vé xe. Vé xe bus đi Bagan 17.000 kyats/ vé. Xe xuất phát lúc 5.00PM, có mặt ở bến xe lúc 4.00PM. Mình nghe các bạn khác nói là khi số khách đã mua vé đến đủ thì xe có thể chạy luôn, không cần đợi đến 5.00PM.

around the world
16-05-2012, 08:49
Oh ok Cảm ơn Mèo bay nhiều nhé. Vậy mình sẽ lấy vé ở bến xe bus luôn hả bạn? Nói là vé Minthu đã book hả? Đến Bagan mới gặp Minthu, vậy chắc Mình sẽ book horsecart của Minthu đưa mình đi ngắm đền chùa ở Bagan luôn. Chúc Mèo Bay một chuyến đi thật vui vẻ nhé. Nếu ngày về ở sân bay Yangon, Mèo Bay thấy 2 mẹ con Vnam đi về SG, thì đó là Mình và con gái đó nha. hihihi..... Thanks Bạn.

langtuphieubong
16-05-2012, 09:02
Tình hình là mình chỉ muốn du lịch đến Miến thôi chứ ko có ý định hoạt động nhà báo gì ở đây cả. Miến tuy nhiều cải cách đổi mới nhưng vẫn giữ 1 số thủ tục khi nhập cảnh nhỉ? Nếu được bỏ hẳn luôn cái visa như mấy nước khác trong ASEAN thì hay.
Mà bác biết cụ thể du lịch Miến ra sao ko, cần gì ko?

around the world
16-05-2012, 19:40
Mèo Bay ơi mình liên lạc được với Minthu rùi. Cảm ơn Bạn nhé. Minthu dặn ra bến xe bus lấy vé rồi đi luôn, đến Bagan trả tiền sau. Hihihi....Thanks Bạn.

homeless man
16-05-2012, 20:46
Visa giờ ngon rồi. Các bác tham khảo:

Visa trực tuyến MỚI vào Myanmar

Kể từ ngày 26/4/2012, các hành khách cần visa để nhập cảnh Myanmar có thể xin visa trực tuyến qua 4 bước đơn giản.

Bước 1 :
Truy cập http://www.myanmarevisa.gov.mm và điền vào đơn xin cấp visa trực tuyến.

Bước 2 :
Xác nhận và thanh toán bằng thẻ tín dụng/ghi nợ

Bước 3 :
Nhận được thư chấp nhận (trong vòng 5 ngày làm việc)

Bước 4 :
Nhận được visa khi đến Myanamar

Để biết thêm thông tin, các bác hãy truy cập www.myanmarevisa.gov.mm

newmoon127
18-07-2012, 11:28
Visa giờ ngon rồi. Các bác tham khảo:

Visa trực tuyến MỚI vào Myanmar

Kể từ ngày 26/4/2012, các hành khách cần visa để nhập cảnh Myanmar có thể xin visa trực tuyến qua 4 bước đơn giản.

Bước 1 :
Truy cập http://www.myanmarevisa.gov.mm và điền vào đơn xin cấp visa trực tuyến.

Bước 2 :
Xác nhận và thanh toán bằng thẻ tín dụng/ghi nợ

Bước 3 :
Nhận được thư chấp nhận (trong vòng 5 ngày làm việc)

Bước 4 :
Nhận được visa khi đến Myanamar

Để biết thêm thông tin, các bác hãy truy cập www.myanmarevisa.gov.mm

bạn ơi, sao mình click vào đường link của bạn mà ko thấy, nó toàn hiện lên khung " gặp vấn đề khi tải trang ", bạn có chắc về địa chỉ trang web đó không?
mong bạn giúp đỡ, cảm ơn bạn nhiều ^^

nabe9187
13-12-2012, 15:28
Các bạn Miến có vẻ mới mở cửa nên các dịch vụ này chưa thông, trang web j chết lên chết xuống hoạt động không ổn định, tốt nhất là cứ xin visa từ Việt Nam cho chắc cú ...

bạn ơi, sao mình click vào đường link của bạn mà ko thấy, nó toàn hiện lên khung " gặp vấn đề khi tải trang ", bạn có chắc về địa chỉ trang web đó không?
mong bạn giúp đỡ, cảm ơn bạn nhiều ^^

Mustafa
20-12-2012, 09:19
Mình vừa vào check thử: kết nối OK. Có lẽ máy chủ và đường truyền của Myanmar không tốt lắm.
http://nt1.upanh.com/b2.s33.d2/6b0a4a1354509389ba650998ac2af8a5_51880711.20122012 93100am.gif (http://www.upanh.com/20-12-2012_9-31-00_am_upanh/v/bvj88eecdpt.htm)

vietmit
19-09-2013, 16:14
Thủ tục Visa Myanmar các bạn có thể hỏi thông tin qua số 0982379988

ngaquynh1182
24-09-2013, 13:36
Mình vừa hoàn thành tốt đẹp chuyến đi Myanmar vào ngày 8/9/2013 nên muốn cung cấp một số thông tin cập nhật về visa vào Myanmar cho các bạn.
Chính phủ Myanmar có cấp Visa on arrival, tuy nhiên chỉ áp dụng cho transit và bussiness, không áp dụng cho tourist nên bạn nào có ý định đi tốt nhất các bạn hãy xin visa ở VN trước cho cẩn thận. Thủ tục xin rất dễ dàng và các bạn có thể nộp hộ được cho nhau.
Đoàn mình đi có một bạn từ Sing bay sang, đã mua hết vé và ra sân bay nhưng vào phút chót lại không thể lên máy bay vì không có visa và vì định làm visa on arrival. Khi mình sang đến Myanmar, hỏi Hải quan bên đó thì được trả lời là chỉ áp dụng cho transit và bussiness thôi đấy. Các bạn nhớ nhé, không áp dụng cho tourist.