PDA

View Full Version : Hỏi kinh nghiệm và tìm bạn đồng hành đi chơi Tràng An-Ninh Bình

VietDang
17-05-2012, 09:28
Xin chào mọi người. mình ở tphcm, trong khoảng thời gian từ ngày 31/5->2/6. mình về quê và định đi Tràng An chơi, do đây là lần đầu mình ra Ninh Bình và đi 1 mình nên mình muốn hỏi mọi người kinh nghiệm đi Tràng An. Nếu ai muốn thì có thể đi chung với mình

thanh_thecircle
17-05-2012, 10:08
Chào bạn! Bạn định đi Tràng An uh?
Bạn đi bằng phương tiện gì và xuất phát từ đâu.
Nếu bạn thích đi Bái ĐÍnh thì tới Bái Đính, chơi, tham quan , lễ chùa. Sau đó bạn ra đền vua ĐInh , lê.
Chiều thì đi khu sinh thái Tràng An là ok. Nếu mà di Trang An thì ko phải đi Tam cốc - Bịc đọng vì nó the same nhau mà.
Nếu bạn xuất phát từ HN thì mình nghĩ bạn đi Oto sau đó xuống khu vua Đinh Le thuê xe máy đi. Trước mình thấy mấy chỗ đó cho thuê xe máy

VietDang
17-05-2012, 10:32
Chào thanh_thecircle. chỗ mình ở cũng gần tp Ninh Bình và mình đi xe máy, bạn cho mình hỏi về đường đi, chỗ gửi xe của kdl Tràng An và Bái Đính + các chi phí. cảm ơn rất nhiều!

saoquay2006
17-05-2012, 13:34
ngày 31/5 và 1/6 mình cũng đi tràng an bạn có thể đi cùng mình ,hiên tại mình đag ở sai gon

hoaiviet
17-05-2012, 13:44
Tạo chủ đề nhầm box rồi ! Mod kiểu gì cũng chuyển sang box khác thôi !

kub4undre
17-05-2012, 14:06
Chào thanh_thecircle. chỗ mình ở cũng gần tp Ninh Bình và mình đi xe máy, bạn cho mình hỏi về đường đi, chỗ gửi xe của kdl Tràng An và Bái Đính + các chi phí. cảm ơn rất nhiều!

Tràng An - Bái Đính rất gần nhau, từ đường rẽ vào khoảng 13km gì đó. Bạn đi xe máy hay oto thì đều có chỗ gửi nhé .
Giá ở Tràng An đi thuyền là 100k/vé
Còn ở Bái Đính thì ko mất tiền nhé cứ vào thăm quan
Đi sâu vào trong thì có chùa Bái Đính cổ nhé, bạn cứ đi thẳng vào là đến ( ko thì hỏi dân ở đây người ta sẽ chỉ đường cho )