PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Đã có ai đi phượt = patin chưa?

huyden181
16-05-2012, 10:55
Thú thực với mọi người là em chưa bao giờ đi phượt xa cả. Đang trong giai đoạn tìm hiểu các kiến thức cơ bản nhất để chuẩn bị cho phượt. :D

em muốn hỏi mọi người là đã có ai phượt = patin chưa ạ. Tốc độ của patin có thể đạt đến 60km/h. Và lại rất tiện lợi nữa.
Những ai trên 4r đã từng chọn patin làm phương tiện di chuyển thì có thể cho em những đánh giá về nó được không ạ. :D

jupitermx
16-05-2012, 17:27
bạn thử luôn đi chắc chưa có ai đi phượt bằng patin cả

Rồng con_cp
16-05-2012, 18:14
Thú thực với mọi người là em chưa bao giờ đi phượt xa cả. Đang trong giai đoạn tìm hiểu các kiến thức cơ bản nhất để chuẩn bị cho phượt. :D

em muốn hỏi mọi người là đã có ai phượt = patin chưa ạ. Tốc độ của patin có thể đạt đến 60km/h. Và lại rất tiện lợi nữa.
Những ai trên 4r đã từng chọn patin làm phương tiện di chuyển thì có thể cho em những đánh giá về nó được không ạ. :D
ban ơi...bạn ở đâu vậy...có dạy trượt patin không?...mình mê lắm mà chưa biết trượt

ime_tuananh
16-05-2012, 19:13
ý tưởng rất hay.(c)...nhưng ngại cái là đường xá Việt Nam(NO)

da dieu
16-05-2012, 19:38
Đã có chú nhóc đi Phượt bằng patin nhưng chỉ với cung đường đi và về 16km mà thôi. (c)

thanh_vinh
16-05-2012, 20:51
cái này lạ nha! chắc là chưa có ai cả. Hay là chú làm cú phuot bằng patin luôn cho nó máu nhể(c)

lengkeng1minh
16-05-2012, 22:13
Có bạn Tin 14 đã đi Phượt bằng pa tin rồi. Cung đường đi là 16km; Từ Củ Chi đi Bình Dương và ngược lại.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82327&d=1337181020

mrzuong
16-05-2012, 22:34
mình trượt tong sân thôi mà cũng thấy mỏi chân lắm, chứ phượt thì chắc ko đi nổi

huyden181
17-05-2012, 00:19
ban ơi...bạn ở đâu vậy...có dạy trượt patin không?...mình mê lắm mà chưa biết trượt

Mình cũng mới biết trượt chút thôi, mình đang tập luyện cho thành thục để thử nghiệm cái ý tưởng phượt bằng patin. Nếu bạn ở HN thì bạn vô chỗ Cầu Giấy ở đó có sàn trượt patin đấy, ở đó có clb dạy

@mrzuong: mình nghĩ là patin đi ko thể mệt bằng xe đạp được, mình cảm thấy đi patin là đỡ tốn sức nhất ( xe máy thì k nói làm j :D )

Tiểu Long
17-05-2012, 08:28
Mình hay trượt trong sân thôi chứ chưa đi xa như thế bao giờ, cũng khá là mệt đấy. Chưa đi thử mấy cái đôi giày trượt chục triệu nên không biết có đỡ mệt hơn tí nào không :D

quyennt
17-05-2012, 09:17
Đi cái đó làm sao mà leo dốc.

minskhanoi
17-05-2012, 22:08
Chắc chỉ đi phượt dưới đồng băng thôi, đi Tam Đảo chắc Die hjhj
Đang tưởng tượng ra cảnh đi xuống dốc Tam Đảo,chắc phải mang theo dù chứ ko phi thẳng xuốn vực thì vui lắm

lengkeng1minh
18-05-2012, 16:07
Những đôi giày 1 hàng bánh với 4 bánh xe liền kề, khi trượt trên đường nhưa hay đường đất và cả leo dốc cũng oke_ Với điều kiện độ dốc không quá 20độ.

photods
18-05-2012, 16:49
Mình nhgĩ đi thì cũng được,nhưng cái là phải mang đồ theo,chứ tay sách nách mang sao đi nổi .sách cái máy ảnh thì cũng đuối rồi .hi ih hi ,nen đi phượt bằng xe máy rồi mang em nò theo phối hợp giao du lòng vòng trung tâm thì ok lắm đó bạn.

Tiểu Long
18-05-2012, 16:55
Cái này khác gì chạy bộ đâu nên mệt hơn đạp xe là cái chắc rồi, cho nên đi 1 đoạn đường ngắn, đi đồng bằng thì được thôi. :D

tr41l0
23-06-2012, 12:00
quả này mà đi đèo hải vân thì vaic chưởng

chumeo_di_hia
05-07-2012, 20:25
Mình cũng mới biết trượt chút thôi, mình đang tập luyện cho thành thục để thử nghiệm cái ý tưởng phượt bằng patin. Nếu bạn ở HN thì bạn vô chỗ Cầu Giấy ở đó có sàn trượt patin đấy, ở đó có clb dạy

@mrzuong: mình nghĩ là patin đi ko thể mệt bằng xe đạp được, mình cảm thấy đi patin là đỡ tốn sức nhất ( xe máy thì k nói làm j :D )

bác cho em xin cái địa chỉ cụ thể ở cầu giấy mới, em tự tập rồi mà vẫn chưa đi đc :(

Shift
05-07-2012, 21:17
ở VN đường xá không tốt nên nếu đi phượt bằng patin sẽ không đi được xa và cũng phải tháo ra tháo vô liên tục à :D

hungtrinhnam
08-07-2012, 11:24
Mới quá nhỉ? Bác đi phượt như vậy thì phượt trong thành phố thôi, ra ngoai gặp mấy cái đường đá thì làm thế nào? mà trượt đường nhựa thì mấy hôm hết cái bánh?

sicilyano
20-08-2012, 14:46
hồi mình đi xe đạp xuyên việt về mình cũng tìm hiểu cái ý định này mãi nhưng hỏi mấy patin thấy chơi cái này cũng có nhiều khuyết điểm và tốn kém lắm.
-thứ nhất chơi patin nếu đi đường quốc lộ hết 500km thì phải thay hết 4 bánh nhân 1 đôi giày rồi,vì mòn bánh rất nhanh mà bánh cũng không phải rẻ nhé và để thay mua không dễ nhe
-thứ 2 nếu bạn đi trong thành phố hoặc sàn nhà bằng đá để đi nhanh hơn khám phá trong các tòa nhà trung tâm mua sắm ví dụ như ở singapore hoặc ma-lai-xia nhiều khi bảo vệ cũng không cho vào đâu,trong khi mang đi cũng rất bất tiện vì cồng kềnh
-thứ ba nếu bạn chưa biết đi học lại cũng là một khó khăn đó,mình đi từ hồi cấp 1 những năm 96-97 nhưng đi lại không biết lại đi chút nào à.
tổng cộng 3 vấn đề đó làm mình thay đổi ý định mua à,đấy là ý kiến chủ quan của mình.hihi

mình đang tìm hiểu về cái patin 2 bánh dẫm giày lê đánh qua đánh lại nó đẩy người đi,ai biết chia sẻ cho mình nhé !

yutaka89
21-08-2012, 01:52
=)) Vụ này lượn lờ cá cảnh cho vui chứ em nghĩ chưa đủ độ phượt , ở thì đường bằng nhanh đấy leo dốc cứ cho ok đi ... đổ dốc lớn dài , tháo giầy đi bộ là vừa .Nếu mà đi xa nhiều ngày khả năng mang vác lại càng hạn chế.

lonelyplanet_tam
26-08-2012, 03:50
Đọc tên topic buồn cười quá :)) Thank chủ topic!

chumeo_di_hia
23-09-2012, 14:01
Mà hình như ở VN là cấm trượt patin ngoài phố đấy, mấy chú áo vàng mà tóm được thì tịch thu giày và phạt tiền đó :))

kimthuy
08-02-2013, 13:04
cho mình hỏi nha, ý đinh mua 1 đôi giầy Patin mình là con gái cũng hơi lớn tuổi, cũng mê môn này, từ nhỏ đã chơi môn này nên cung bit đi, minh đinh sáng mỗi ngay di patin tới hồ bơi cách nhà mình 500M đường láng đẹp... mọi người cho mình ý kiến, có thể đi như vậy không, có bị ng ta dòm ngó chê bai ko hix hix vì mình là con gái nay cung 30 rùi hiz