PDA

View Full Version : Tìm GROUP đi phượt HÀ GIANG vào giữa hoặc cuối tháng 8!!!

mr.jebe
03-08-2009, 16:01
Em đang có kế hoạch và lên chương trình đi phượt Hà Giang vào tháng 8 tới,
dự định là 15/8, nhưng người ta bảo lúa chín vào tháng 9, nên có thể xê dịch vào cuối tháng 8.
Em chưa có kinh nghiệm đi Hà Giang bao giờ, bác nào có kinh nghiệm có thể chỉ bảo thời điểm hợp lý để đi đc ko ạ?
Và ai cũng có ý tưởng và muốn đi Hà Giang thì đăng ký nhé! Nhóm em có 3 người rồi ạ! Đi 3 ngày, đây là lịch trình em tham khảo đc, các bác cho ý kiến:
========================
Lịch trình Hà Giang – thời gian 04 ngày 03 đêm

Ngày 1

Chặng đường : Hà Nội – Phúc Yên – Hương Canh – Vĩnh Yên – Tam Dương – Sơn Dương – Tuyên Quang – Việt Quang – Hà Giang – Quản Bạ. Quãng đường ~ 350 km.
• 6h sáng khởi hành từ Hà Nội – Vĩnh Yên theo đường 23 qua Hàn Thôn - Thương Lệ - Phúc Yên đường 2 đi thẳng Vĩnh Yên (40 km) nghỉ ăn sáng tại Vĩnh Yên (đoạn Phúc Yên – Vĩnh Yên đường xấu)
• Vĩnh Yên – Tuyên Quang (nghỉ ăn trưa tại Tuyên Quang) Từ Vĩnh Yên đi quá 3 km , hỏi đường đi Tam Dương, rẽ phải theo quốc lộ 2C . - Đến Phai Cày, rẽ trái đi Tuyên Quang rồi tiếp tục rẽ trái đi Tuyên Quang. Từ Vĩnh Yên - thành phố Tuyên Quang ~ 86 km

• Chú ý, từ Sơn Dương muốn đi Tuyên Quang thì chỉ có cách duy nhất là qua cầu Nông Tiến, đại bản doanh của công an GT Tuyên Quang, và rất khó có người ngoại tỉnh nào có thể đi qua đây mà không bị hỏi giấy tờ, vậy nếu không muốn mất thời gian và tiền phạt hãy chuẩn bị đầy đủ : bằng lái, CMND, cà vẹt xe và nhất là bảo hiểm xe máy, thường thì mọi người hay quên cái này nhất.
• Tuyên Quang – Việt Quang – Vị Xuyên - Hà Giang : 140km : xuất phát theo đuờng 2 Lên Hà Giang -đuờng cực đẹp, chạy dọc sông Lô. Nghỉ uống nước ở Hà Giang rồi chạy thẳng lên Quản Bạ (40km) kiếm nhà nghỉ ở Quản Bạ - ăn tối dạo chơi thị trấn Tam Sơn - lên tháp truyền hình Quản Bạ

Ngày 2: Quản Bạ - Yên Minh – Đồng Văn 175km
- Sáng dạo chơi – chụp ảnh ruộng bậc thang Quản Bạ :
o Cổng trời Quản Bạ
o Núi đôi Quản Bạ
Các điểm dưới dây chúng ta có thể tùy chọn đi hoặc ko đi tùy thuộc vào thời gian cho phép
o Vào bản Thanh Vân mua rượu ngô – bản của người dân tộc Bố Y
o Nghĩa trang Vị Xuyên nơi các chiến sỹ ngã xuống trong chiến tranh biên giới với bọn Tàu Khựa
o Thăm Hang Chui cách TP Hà Giang 7km về phía nam, hang ăn sâu vào lòng núi khoảng 100m, cửa hang hẹp phải lách người mới qua được. Vào trong lòng hang mở rộng, vòm hang cao vút, nhiều nhũ đá rủ xuống đủ mọi hình thù. Đặc biệt hang có nhiều dơi, có dòng suối dâng cao đổ xuống thành thác trông rất đẹp.
- Quản Bạ - Yên Minh 48 km
o Băng đèo đổ dốc về Yên Minh,
o Qua Quản Bạ 11km vào thăm làng văn hóa Quốc Gia Lùng Tám (option mở rộng vì phải đi ngược đường
o Cách Yên Minh 10 km là rừng thông đẹp nhất Việt Nam suốt dọc đường toàn thông là thông
o Nghỉ trưa, ăn trưa tại quán ăn Hải Yến
- Yên Minh – Phố Cáo – Phó Bảng – Đồng Văn ( nghỉ tối Đồng Văn ) 120km
o Yên Minh - Phố Cáo – Phó Bảng - 1 trong những cửa khẩu chính của Hà Giang chụp ảnh tại cột mốc gianh giới Việt Trung.
o Rời khỏi Phó Bảng. Qua đèo Na Khê, đứng trên đỉnh đèo có thể nhìn toàn cảnh thung lũng + bản của người Mông Trung Quốc! Đến Sà Phìn đến thăm Dinh vua Mèo (Vương Chí Sình) ở Sà Phìn. Đứng ở ngã ba đường (có bảng chỉ dẫn: Đồng Văn : 15km, Lũng Cú: 26 km) nhìn xuống thung lũng sẽ thấy xã Sà Phìn, có Dinh nhà họ Vương ở đó.
o Sà Phìn – Đồng Văn ( nghỉ tối tại Đồng Văn) ăn tối tại Đồng Văn có thể ăn tại nhà hàng Tiến Nhị

Ngày 3: Đồng Văn – Lũng Cú (26km)– Đồng Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc (25km)– Bắc Mê (60km) Tổng chặng : 120km
- Sáng thức dậy ở Đồng Văn lên đường đi Cột cờ Lũng Cú (26km) Nhớ đến thẳng trạm biên phòng dưới chân cột cờ " làm thủ tục ".
- Quay lại Đồng Văn – chạy đèo Mã Pí Lèng – con đèo huyền thoại đẹp nhất Việt Nam đứng trên đỉnh đèo ngắm sông Nho Quế. Nghỉ trưa ăn trưa tại Mèo Vạc tham quan chợ phiên Mèo Vạc nổi tiếng với thịt bò, thịt gà, xôi ngon và rẻ. Chụp ảnh người dân tộc, ăn thắng cố nếu có thể, dạo qua thị trấn, ngắm tượng đài Bác Hồ, dạo chơi các bản của Mèo Vạc.
- Mèo Vạc – Bắc Mê nghỉ đêm tại Bắc Mê

Ngày 4: Bắc Mê - Na Hang – Tuyên Quang – Vĩnh Yên – Hà Nội (300km)
- Mèo Vạc – Bắc Mê – Na Hang Từ Bắc Mê về Na Hang theo đường 279 đọc đường có các Thác Pan, thác Tình và Thác Mơ, cách Na Hang 2km là đập thủy điện Tuyên Quang. Từ Na Hang theo đường 176 về Chiêm Hóa ( nghỉ trưa tại Chiêm Hóa)
- Chiêm Hóa – Tuyên Quang – Vĩnh Yên – Hà Nội
======================
CHÚ Ý:
- Yêu cầu có sức khỏe
- Chỉ BOY tham gia, nếu là GIRL cần có sức khỏe thật tốt
- Dự kiến kinh phí: 500-700k (tùy lượng người) - chưa tính tiền xăng

cungvivu
03-08-2009, 18:50
Em đang có kế hoạch và lên chương trình đi phượt Hà Giang vào tháng 8 tới,
dự định là 15/8, nhưng người ta bảo lúa chín vào tháng 9, nên có thể xê dịch vào cuối tháng 8.
Em chưa có kinh nghiệm đi Hà Giang bao giờ, bác nào có kinh nghiệm có thể chỉ bảo thời điểm hợp lý để đi đc ko ạ?
Và ai cũng có ý tưởng và muốn đi Hà Giang thì đăng ký nhé! Nhóm em có 3 người rồi ạ! Đi 3 ngày, đây là lịch trình em tham khảo đc, các bác cho ý kiến:
========================
Lịch trình Hà Giang – thời gian 04 ngày 03 đêm

Ngày 1

Chặng đường : Hà Nội – Phúc Yên – Hương Canh – Vĩnh Yên – Tam Dương – Sơn Dương – Tuyên Quang – Việt Quang – Hà Giang – Quản Bạ. Quãng đường ~ 350 km.
• 6h sáng khởi hành từ Hà Nội – Vĩnh Yên theo đường 23 qua Hàn Thôn - Thương Lệ - Phúc Yên đường 2 đi thẳng Vĩnh Yên (40 km) nghỉ ăn sáng tại Vĩnh Yên (đoạn Phúc Yên – Vĩnh Yên đường xấu)
• Vĩnh Yên – Tuyên Quang (nghỉ ăn trưa tại Tuyên Quang) Từ Vĩnh Yên đi quá 3 km , hỏi đường đi Tam Dương, rẽ phải theo quốc lộ 2C . - Đến Phai Cày, rẽ trái đi Tuyên Quang rồi tiếp tục rẽ trái đi Tuyên Quang. Từ Vĩnh Yên - thành phố Tuyên Quang ~ 86 km

• Chú ý, từ Sơn Dương muốn đi Tuyên Quang thì chỉ có cách duy nhất là qua cầu Nông Tiến, đại bản doanh của công an GT Tuyên Quang, và rất khó có người ngoại tỉnh nào có thể đi qua đây mà không bị hỏi giấy tờ, vậy nếu không muốn mất thời gian và tiền phạt hãy chuẩn bị đầy đủ : bằng lái, CMND, cà vẹt xe và nhất là bảo hiểm xe máy, thường thì mọi người hay quên cái này nhất.
• Tuyên Quang – Việt Quang – Vị Xuyên - Hà Giang : 140km : xuất phát theo đuờng 2 Lên Hà Giang -đuờng cực đẹp, chạy dọc sông Lô. Nghỉ uống nước ở Hà Giang rồi chạy thẳng lên Quản Bạ (40km) kiếm nhà nghỉ ở Quản Bạ - ăn tối dạo chơi thị trấn Tam Sơn - lên tháp truyền hình Quản Bạ

Ngày 2: Quản Bạ - Yên Minh – Đồng Văn 175km
- Sáng dạo chơi – chụp ảnh ruộng bậc thang Quản Bạ :
o Cổng trời Quản Bạ
o Núi đôi Quản Bạ
Các điểm dưới dây chúng ta có thể tùy chọn đi hoặc ko đi tùy thuộc vào thời gian cho phép
o Vào bản Thanh Vân mua rượu ngô – bản của người dân tộc Bố Y
o Nghĩa trang Vị Xuyên nơi các chiến sỹ ngã xuống trong chiến tranh biên giới với bọn Tàu Khựa
o Thăm Hang Chui cách TP Hà Giang 7km về phía nam, hang ăn sâu vào lòng núi khoảng 100m, cửa hang hẹp phải lách người mới qua được. Vào trong lòng hang mở rộng, vòm hang cao vút, nhiều nhũ đá rủ xuống đủ mọi hình thù. Đặc biệt hang có nhiều dơi, có dòng suối dâng cao đổ xuống thành thác trông rất đẹp.
- Quản Bạ - Yên Minh 48 km
o Băng đèo đổ dốc về Yên Minh,
o Qua Quản Bạ 11km vào thăm làng văn hóa Quốc Gia Lùng Tám (option mở rộng vì phải đi ngược đường
o Cách Yên Minh 10 km là rừng thông đẹp nhất Việt Nam suốt dọc đường toàn thông là thông
o Nghỉ trưa, ăn trưa tại quán ăn Hải Yến
- Yên Minh – Phố Cáo – Phó Bảng – Đồng Văn ( nghỉ tối Đồng Văn ) 120km
o Yên Minh - Phố Cáo – Phó Bảng - 1 trong những cửa khẩu chính của Hà Giang chụp ảnh tại cột mốc gianh giới Việt Trung.
o Rời khỏi Phó Bảng. Qua đèo Na Khê, đứng trên đỉnh đèo có thể nhìn toàn cảnh thung lũng + bản của người Mông Trung Quốc! Đến Sà Phìn đến thăm Dinh vua Mèo (Vương Chí Sình) ở Sà Phìn. Đứng ở ngã ba đường (có bảng chỉ dẫn: Đồng Văn : 15km, Lũng Cú: 26 km) nhìn xuống thung lũng sẽ thấy xã Sà Phìn, có Dinh nhà họ Vương ở đó.
o Sà Phìn – Đồng Văn ( nghỉ tối tại Đồng Văn) ăn tối tại Đồng Văn có thể ăn tại nhà hàng Tiến Nhị

Ngày 3: Đồng Văn – Lũng Cú (26km)– Đồng Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc (25km)– Bắc Mê (60km) Tổng chặng : 120km
- Sáng thức dậy ở Đồng Văn lên đường đi Cột cờ Lũng Cú (26km) Nhớ đến thẳng trạm biên phòng dưới chân cột cờ " làm thủ tục ".
- Quay lại Đồng Văn – chạy đèo Mã Pí Lèng – con đèo huyền thoại đẹp nhất Việt Nam đứng trên đỉnh đèo ngắm sông Nho Quế. Nghỉ trưa ăn trưa tại Mèo Vạc tham quan chợ phiên Mèo Vạc nổi tiếng với thịt bò, thịt gà, xôi ngon và rẻ. Chụp ảnh người dân tộc, ăn thắng cố nếu có thể, dạo qua thị trấn, ngắm tượng đài Bác Hồ, dạo chơi các bản của Mèo Vạc.
- Mèo Vạc – Bắc Mê nghỉ đêm tại Bắc Mê

Ngày 4: Bắc Mê - Na Hang – Tuyên Quang – Vĩnh Yên – Hà Nội (300km)
- Mèo Vạc – Bắc Mê – Na Hang Từ Bắc Mê về Na Hang theo đường 279 đọc đường có các Thác Pan, thác Tình và Thác Mơ, cách Na Hang 2km là đập thủy điện Tuyên Quang. Từ Na Hang theo đường 176 về Chiêm Hóa ( nghỉ trưa tại Chiêm Hóa)
- Chiêm Hóa – Tuyên Quang – Vĩnh Yên – Hà Nội
======================
CHÚ Ý:
- Yêu cầu có sức khỏe

Hay quá!:), mình cũng đang co dự định di một chuyến Hà Giang cuối tháng8 này, bạn cho lịch cụ thể đi để mình thu xếp tham gia với. Thanks!

xuxixe
05-08-2009, 16:47
Em cũng thích đi dưng mà bác đề nghị là boy thì em đành thôi ạ! Em là girl có sức khỏe không thật tốt lắm... buồn như con chuồn chuồn.

mr.jebe
05-08-2009, 17:02
@cungvivu: Em đang căn thời gian với thời điểm lúa chín và thời tiết ko mưa bão bác ạ! Đi kiểu đó mà mưa bão thì chán lắm! Có gì em sẽ update thông tin!:D
@xuxixe: "ko thật tốt" của bác là ntnào?:D Có boyfriend của bác đi cùng ko? Có thì ok ngay!:D Đi thế này mệt thật mà bác... Riêng ngồi đằng sau thôi đã mệt rồi nói gì người đèo!

pearl_chic
05-08-2009, 21:00
Éc....ngồi không làm gì mệt lắm nhỉ ??? Tháng 6 vừa rồi em chạy Đồng Văn - Hà Giang, từ 9h sáng, lượn lờ vào cả mấy bản ở Na Khê (tìm mua chó chân lùn mừ không được) đến tận 7h tối mới về đến Hà Giang vẫn thấy OK, chả mệt tí nào cả hĩ hĩ :D lúc ấy cho e chạy ngược lại Hà Giang - Đồng Văn chắc vẫn OK (em là girl đấy ạ).

Muốn chạy ngay cung này với bác mừ hơi khó vì em đang chạy chương trình từ thiện để cuối T10 đầu T11 lên Hà Giang 1 lần nữa.... hihihi.

mr.jebe
05-08-2009, 23:45
@pearl_chic: chà... thế thì bác có sức khỏe ghê gớm thật! Bác làm từ thiện cho tổ chức nào thế ạ! Bác làm từ thiện chắc đi nhiều quen rồi đây mà! Thôi, em đành gỡ bỏ yêu cầu "chỉ là boy" xuống thôi! Các bác là girl cũng đăng ký đi nhé!:D Khìkhì...

lunglinh
05-08-2009, 23:53
Mình thích mấy chuơng trình này lắm vì chưa đi lần nào.
Mà ko biết có bạn nào ở trong Nam dự tính tham gia đợt này ko vậy?

Viet2a
06-08-2009, 16:32
đây hàng đây. Đi cuối tháng 8 nhé, cho thời gian chính xac nhé. 0945113939

pearl_chic
08-08-2009, 12:51
@pearl_chic: chà... thế thì bác có sức khỏe ghê gớm thật! Bác làm từ thiện cho tổ chức nào thế ạ! Bác làm từ thiện chắc đi nhiều quen rồi đây mà! Thôi, em đành gỡ bỏ yêu cầu "chỉ là boy" xuống thôi! Các bác là girl cũng đăng ký đi nhé!:D Khìkhì...

Hihihi....girl thì cũng tùy người thôi bác ạ, bác nào sức khỏe tốt, cái đầu nó vững một tí thì hãy đi. Gặp nhiều bạn nữ mới đi đến Quản Bạ dốc có tí teo mà đã run run, tay cứ quắp chặt lấy xế ---> nguy hiểm lắm. Đấy là còn chưa kể leo lên Mã Pì Lèng... thì cứ phải gọi là (c)

PS: Mua rượu thì em nghĩ nên mua ở Đồng Văn hay hơn.... cảm quan của em là thía ...các bác cứ uống thử. Để em check lại xem trên ấy là nhà nào nấu rượu ngon em sẽ báo cáo lại để các bác thử

la_palm
10-08-2009, 10:01
PS: Mua rượu thì em nghĩ nên mua ở Đồng Văn hay hơn.... cảm quan của em là thía ...các bác cứ uống thử. Để em check lại xem trên ấy là nhà nào nấu rượu ngon em sẽ báo cáo lại để các bác thử

Có gì bác thông báo lại nhé, ngóng tin đấy.

DreamVN
10-08-2009, 13:42
CHÚ Ý:

Em là em can các bác. Với cái chi phí như thế này khả năng là khi lên đến miền cao nguyên HG các bác sẽ được thưởng thức rất nhiều món đặc sản sau khi được ngắm lúa chín (nếu đúng mùa) và mệt lử cho cung đường hơn 1000km cả đi lẫn về. Các món đặc sản cụ thể ấy là khí giời, nước suối và ngủ vệ đường =)) trong 1 số chặng :shrug:

Đề nghị các bác có í định đi thì phải xác định tư tưởng chi phí là phải gấp 2 thì mới có (beer) thế này keke :LL Mùa này nắng nóng nên tốn rất nhiều năng lượng đồng nghĩa với tốn nhiều xiền hơn .

mihtua
10-08-2009, 14:19
Chi phí 500-700k là xông xênh chứ thiếu gì.
Tiền xăng: 1100km/100km x 2 (lít/100km) * 15000đ /2 người = 165k/người
Tiền ở: 3 ngày * 50k/ngày = 150k
Tiền ăn uống: 120k/ngày (tính xông xênh đấy) * 4 ngày = 480k
Tổng cộng: 775k/người bao gồm xăng xe

DreamVN
10-08-2009, 14:39

Hehe tớ thấy hơi mâu thuẫn ở khâu tính toán rồi đấy! Ăn + ở đã hết 480K+150K rồi. Thế thì còn xông xênh gì nữa bạn mihtua. Nghĩa là ai mang đủ 700K thì xông xênh 1 tí, còn ai mang 500K thì chết đói và ngủ vệ đường 1 số chặng à =)) Hì hì nói chơi cho vui 1 tí thế thôi chứ các bạn kiểu gì chẳng mang dôi ra nữa nhỉ ???
Uhm mà có lẽ là tớ hay tính tiền xăng cho xế vì bản thân tớ là xế nên tính chi phí nó đội lên ;) . Mà thôi cứ để các bạn ý đi về rồi tính cụ thể là biết hết bao nhiêu liền:))

Các bạn chạy 4 ngày 3 đêm được hết cung này theo như lịch trình thì tớ cũng thực sự là nể về độ dẻo dai sức lực, xe cần phải được chuẩn bị, bảo dưỡng thật tốt, khỏe. Mỗi ngày chạy khoảng gần 300km là 1 vấn đề khá lớn, nhất là ở 2 ngày sau trên những đoạn đường đèo, dốc trên Cao nguyên. Từ Tx.Hà Giang lên Quản Bạ là đã bắt đầu nhiều dốc khó đi rồi.

Chúc các bạn có chuyến đi thành công, vui vẻ (beer)

mihtua
10-08-2009, 15:00
Tớ tính nhanh là thế, chi phí tính đều là ước tính nên cứ tính dôi ra cho dễ chứ chưa lần nào đi HG mà tớ tiêu quá 600k cả, vẫn ngủ nhà nghỉ, ăn hàng đều đều.
Tính ở trên tiền ăn là 120k/ngày chứ thực chất chưa đến 100k/ ngày đâu, cả tiền ngủ cũng thế.

dan37.org
11-08-2009, 10:52
theo em thì khi về bác nên về đường Cao Bằng sẽ thêm thú vị cho chuyến đi

mr.jebe
11-08-2009, 13:13
Em bảo roài, 500-700k là tiền ăn, tiền ở thôi! Còn tiền xăng tự lo! NÊn tính tổng cộng vào hết 1 triệu các bác à!
Nhịn đói là nhịn thế nào hả bác DreamVn, cùng chịu khổ với nhau, phượt tử đâu cần ăn ngon, hít khí trời cũng đủ rồi!;)) Em tham khảo mấy đoàn rồi, tầm đó là đủ, huy động càng nhiều nhân càng rẻ đi chứ bác!
Các bác ơi, các bác đăng ký hộ cho em để em lên danh sách chính thức nào! Dự định là cuối tháng 8 này đi nhá!

mr.jebe
11-08-2009, 13:15
Còn hành trình như em đã ghi kia có thể sẽ thay đổi, tùy thuộc vào mức độ thể lực và máu của các bạn trong đoàn!:D Em sẽ update thông tin liên tục ạ!

mr.jebe
12-08-2009, 20:34
Các bác ơi, đăng ký đi cho số lượng thêm chút ít nào!
Có bác Viet2a là chắc chắn rồi: 0945113939
Em nữa, thằng bạn em nữa! 3 người rồi!

ndbaoanh
13-08-2009, 12:10
muôn đi quá mà ko đi được, tức thiệt, thôi spam phát chơi hehheee

======================
CHÚ Ý:
- Yêu cầu có sức khỏe

lúc trước đường xá còn khó đi, người ta đánh đông dẹp bắc, gian nan khổ cực biết bao nhiêu mà kể, mà vẫn phải tuyển ôm ầm ầm cho có nếp có tẻ, mà cũng ko yêu cầu sức khỏe gì cao lắm, chỉ yêu cầu "máu" thôi à. sao bác tuyển khó thế nhờ, chắc cung nào bác đi cũng toàn là boy nên chưa thấy vai trò của các ôm xinh xắn nhỉ

Walkman
13-08-2009, 12:25

Hố hố... Đi đường đèo mà 100km/2l thì có mà đi xe đạp điện. Với cả, xăng giờ nghe đâu trên 14k/l đấy Béo ạh(NT)

mr.jebe
13-08-2009, 13:37
Các bác ơi, tình hình là chuyển sang giữa tháng 9 nhé! Mùa lúa chín! Chứ đi giờ lúa vẫn xanh, chụp đc ít ảnh, chán lắm! Nhé??????????????????:D

mr.jebe
13-08-2009, 13:51
Vì tình hình là chẳng có ai đăng ký đi cả, mọi người thích đi vào mùa lúa chín mà! Để em đổi tên tiêu đề nhé!

Viet2a
13-08-2009, 14:18
[QUOTE=la_palm;115487]Có gì bác thông báo lại nhé, ngóng tin đấy.[/QUO
Hình như em đăng ký rồi nhưng chưa thấy hồi âm.nick yahoo của e [email protected] . đt 0945113939

LinhEvil
13-08-2009, 15:01
[QUOTE=la_palm;115487]Có gì bác thông báo lại nhé, ngóng tin đấy.[/QUO
Hình như em đăng ký rồi nhưng chưa thấy hồi âm.nick yahoo của e [email protected] . đt 0945113939

Mầy đi đâu thì đi giữ dìn em Minsk của tau cẩn thận nghe mầy để tau còn về Hà Nội đón dâu bằng xe Minsk đó mầy!!!

mr.jebe
13-08-2009, 17:57
@Viet2a: Em biết rồi bác ạ! Có gì em sẽ liên lạc với bác! Em đang kiếm thêm mấy nhân nữa đi cho vui! Phải tầm 7, 8 người là ok! BÁc rủ thêm ai nữa đc ko? Đi vào giữa tháng 9 để xem lúa chín bác nhé? Bác đi đc ko? Để em lập lại topic!

daibangnui
14-08-2009, 17:42
bác ơi nếu off thì như nào đấy:) em jion với ^^

daibangnui
14-08-2009, 17:42
cho 1 cục gạch to tướng
em làm xế^^

mr.jebe
14-08-2009, 18:33
ok, ok, bác cho em e-mail và số di động cùng cái tên nhé! Dự định đi vào cuối tháng 8 nha bác! Vậy là có tầm 4, 5 người tham gia rồi! Chuẩn rồi!

mr.jebe
14-08-2009, 18:39
Danh sách những người đăng ký cho đến lúc này ợ:
1. mr.jebe (lập topic ra mà...:D)
2. cungvivu (bác này là girl thì phải)
3. viet2a (bác này máu lắm)
4. daibangnui
Các bác huy động đc thêm ai thì rủ thêm nhé!
@xuxixe: bác xuxixe có tham gia ko?
NOTE: Em có câu hỏi, nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn ạ, lúc đến những đoạn dốc, xe máy nhà ko đủ khỏe, ta có nên thuê xe Minsk để đi ko ạ?

daibangnui
14-08-2009, 19:11
số dt ở dưới đấy:D

xuxixe
15-08-2009, 17:48
@xuxixe: bác xuxixe có tham gia ko?
Hix! Thật ra là e cũng muốn lắm. Dưng mà tháng này em đi off Thung Nai roài, cuối tháng 9 lại đi Sapa nên cần thời gian để chuẩn bị cái "đầu tiên". Cứ nhìn chữ ký của e thì biết. Dân văn phòng lấy đâu ra xiền hả bác. Rủ mà free là e đi nuoooooôn;).
Lợn gà trong nhà bán hết cả rùi đấy. Đừng nhắc đến mà lam e thêm đau lòng...
:(

mr.jebe
15-08-2009, 21:45
@xuxixe: Chà, bác máu nthế cơ đấy! Em cũng muốn là đại gia để bao hẳn bác đi lắm!;)) Khàkhà...:D

1972
15-08-2009, 22:50
hay quá cung này đi đc thì hay quá già rồi mà chẳng đc đi đâu . ngồi nhìn đường mà thèm quá nghĩ ngợi rồi xin đi theo một chuyến nhé

mr.jebe
15-08-2009, 23:55
@1972: Thanks bác! Hãy cùng tham gia với chúng em! Và chúng em xin bầu bác làm Trưởng nhóm luôn!:D Bác cho em số di động để tiện thông báo! Kế hoạch là cuối tháng 8 này!

mr.jebe
15-08-2009, 23:56
1. mr.jebe (lập topic ra mà...)
4. daibangnui
5. 1972 (bác này già nhất, kinh nghiệm nhất!:D)

khottamit
16-08-2009, 00:35
Nên đi vào tầm 2/9 em ạ. Nếu đi theo 2 op dưới, thì anh đăng ký. Để đi hết Hà Giang thì 5 -6 ngày mới ổn.
Op1: đi từ thứ 6 (28/8) đến 02/09
Op2: đi từ 01/09 đến chủ nhật.

khottamit
16-08-2009, 00:36
Hix! Thật ra là e cũng muốn lắm. Dưng mà tháng này em đi off Thung Nai roài, cuối tháng 9 lại đi Sapa nên cần thời gian để chuẩn bị cái "đầu tiên". Cứ nhìn chữ ký của e thì biết. Dân văn phòng lấy đâu ra xiền hả bác. Rủ mà free là e đi nuoooooôn;).
Lợn gà trong nhà bán hết cả rùi đấy. Đừng nhắc đến mà lam e thêm đau lòng...
:(

Sao em này ít tiền mà máu đi thế nhở.
Lợn gà bán hết rồi, còn gì nữa ko, bán cho anh, nhà cửa ruộng vườn còn ko? bán cho anh để anh cầy....:D

daibangnui
16-08-2009, 09:29
vầy ngày giờ như nào đây :) em sẽ theo dõi topic này :)

pearl_chic
16-08-2009, 13:18
NOTE: Em có câu hỏi, nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn ạ, lúc đến những đoạn dốc, xe máy nhà ko đủ khỏe, ta có nên thuê xe Minsk để đi ko ạ?

Sau một hồi lượn lờ đoạn Đồng Văn - HG thì em thấy xe gì cũng Ok (trừ xe tàu nhá :D), trước khi đi cứ bảo dưỡng xe cho ngon lành thì em nghĩ đi thoải mái. Hôm trước em đi bằng con Magic (SYM) mượn của ông anh ...hehe chạy tít mù mờ chả thấy sao. còn chạy Mã pì lèng thì con Magic này chạy cũng OK, chẳng có gì phải phàn nàn cả. (cảm quan của em là thế ..hĩ hĩ).

Vụ rượu ngô thì em hỏi rồi, khi nào lên đến Đồng Văn (vào hôm họp chợ nhé)

1. bác cứ tìm đến cái nhà có hiệu thuốc Tây (chuyên chụp ảnh và có bán cả mấy cái khèn nữa đấy) hỏi 1 chú tên là Thân (chú em đấy ạ! các bác cứ bảo là bạn của cháu Giang - HN), rồi nhờ chú ấy đi mua rượu giùm cho. Đảm bảo rượu ngon luôn.
2. Ở dãy nhà cổ (cùng dãy với cafe phố cổ ấy, đi lui lên phía Đồn Cao 1 tí) hỏi thăm nhà ông Hiệp có vợ bán bánh rán và áp chao ở chợ, rùi nhờ bác ấy mua rượu giúp cho. Cứ nói là bạn của em là bác ấy chọn cho rượu bá chấy lun. Em thề đấy.

PS: Tiện thể khi nào các bác đi, cho em gửi ít quà lên trên đấy được không ạ? Hĩ hĩ (nhẹ nhàng thôi, vì tiêu chí của em là gọn nhẹ, kô cồng kềnh mừ)

gianker
17-08-2009, 09:14
Nhà này quyết chưa nào.. nếu đi từ tối 1/9 đến CN thì cho mình đăng ký 1 xe nhé.

daibangnui
17-08-2009, 09:41
ko thấy báo tình hình ngày nào đi và dự kiến nhỉ:)

aquarius182
17-08-2009, 09:57
Chào cả nhà! Em ở trong Nam (cụ tỉ là Vũng Tàu) chưa bao giờ đi Tây Bắc (vì bể show mấy lần :() nên em rất muốn đi chuyến này của các bác. Bác chủ thớt cho em lịch trình cụ thể, chi tiết về giờ đi và về đến HN càng tốt để em còn tính toán xin nghỉ fép và sắp xếp book tàu xe về nhà. Em ở vùng sâu vùng xa nên mất rất nhiều thời gian để di chuyển lên tp ạ. Em cảm ơn trước!

PS: Em là girl, sk cũng tạm đc thôi ;)

khottamit
18-08-2009, 09:18
ớ ờ, đăng ký mấy ngày rồi, mà chưa thấy chủ topic lên tiếng gì cả?
Thông báo tình hình đi, để anh em còn ọp ẹp cái nào.

nhaque
18-08-2009, 13:04
nếu đi 29/8 về 2/9 thì cho mình đăng ký 1 xuất, mà xe wave có đi dc ko nhỉ?

Viet2a
18-08-2009, 13:56
nhớ rồi về đi Triton của em mà đón dâu mà con đấy hơi bị tốn hoa cưới trang trí đấy

Viet2a
18-08-2009, 13:59
(Chào cả nhà! Em ở trong Nam (cụ tỉ là Vũng Tàu) chưa bao giờ đi Tây Bắc (vì bể show mấy lần ) nên em rất muốn đi chuyến này của các bác. Bác chủ thớt cho em lịch trình cụ thể, chi tiết về giờ đi và về đến HN càng tốt để em còn tính toán xin nghỉ fép và sắp xếp book tàu xe về nhà. Em ở vùng sâu vùng xa nên mất rất nhiều thời gian để di chuyển lên tp ạ. Em cảm ơn trước!)

PS: Em là girl, sk cũng tạm đc thôi
Hey chào bạn, tớ thay mặt anh chàng mr.jebe thông báo, anh em sẽ lên đường hôm 29/9- đến mồng 3/9 về đến Hà Nội, bạn gửi email hay điện thoại tớ gửi chi tiết lịch trình cho ban

LinhEvil
18-08-2009, 14:01
Nhà này quyết chưa nào.. nếu đi từ tối 1/9 đến CN thì cho mình đăng ký 1 xe nhé.

Viet2a liên hệ với anh Giangker đê để rủ bạn Giangker đi cùng cho vui. Chốt ngày đê. Tình hình là 4/9 chị có mặt ở HN ( 5-6/9 đi học) nhưng nếu thu xếp được vé và tiền để ra từ sớm 29/8 thì sẽ vẹo vọ xem có đi cùng được không.

(beer) Phượt đê

Viet2a
18-08-2009, 14:01
Đi wave cũng được đi bộ cũg được đi mãi cũng tới mà, 29 - 3/9 bạn nhé. cho đẹp ngày bà bói bảo thế gửi số điện thoại để anh e tiện liên lạc.

Viet2a
18-08-2009, 14:04
iem thông báo với bác khotabit là 29ddi mồng 3/9 về cho tớ sdt đi tớ liên lac, và hẹn anh em of ủng sau.

Viet2a
18-08-2009, 14:05
Viet2a liên hệ với anh Giangker đê để rủ bạn Giangker đi cùng cho vui. Chốt ngày đê. Tình hình là 4/9 chị có mặt ở HN ( 5-6/9 đi học) nhưng nếu thu xếp được vé và tiền để ra từ sớm 29/8 thì sẽ vẹo vọ xem có đi cùng được không.

(beer) Phượt đê

Giangker là ai em có biết đâu, chị ra đi đi cho vui.

Viet2a
18-08-2009, 14:11
[QUOTE=gianker;117544]Nhà này quyết chưa nào.. nếu đi từ tối 1/9 đến CN thì cho mình đăng ký 1 xe nhé.[/QUO
em chẳng biết ấy là trai hay gái nhưng chị em là Linh Evil bảo rủ anh(chi) đi cùng cho vui, em xin rủ anh(chị).hì

Viet2a
18-08-2009, 14:16
1. mr.jebe (lập topic ra mà...)
4. daibangnui
5. 1972 (bác này già nhất, kinh nghiệm nhất!:D)
6.aquarius 182
7.khottamit
8.nhaque( bạn này cần phải theo số đông)
9.gianker(bạn chị tớ)
Off vào ngày 25 vào lúc 7h30 tối tại quán cafe 127 Văn Cao anh em nhé. có ji liên lạc cho anh chủ topic Mr.jebe hoặc tớ nhé 0945113939.
chúc anh em vui vẻ

Viet2a
18-08-2009, 14:19
danh sách những người đăng ký cho đến lúc này ợ:
1. Mr.jebe (lập topic ra mà...)
2. Cungvivu (bác này là girl thì phải)
3. Viet2a (bác này máu lắm)
4. Daibangnui
5. 1972 (bác này già nhất, kinh nghiệm nhất!:d)

bẩm cậu cậu mở topic ra rồi cậu đi đâu mất để chấu phải hầu anh em giúp cậu này. đông lắm rồi cậu về ngay đi cậu nhé.và liên lạc lại sớm cho anh em vui nhé, cậu mà đem con bỏ chợ cậu sẽ không có mặt trên diên đàn này đâu chị chấu là admin đấy, sợ chưa he he

gianker
18-08-2009, 14:40
[QUOTE=gianker;117544]Nhà này quyết chưa nào.. nếu đi từ tối 1/9 đến CN thì cho mình đăng ký 1 xe nhé.[/QUO
em chẳng biết ấy là trai hay gái nhưng chị em là Linh Evil bảo rủ anh(chi) đi cùng cho vui, em xin rủ anh(chị).hì

Tớ là "chai" bạn à, rưng mà, đi từ 29/9 thì tớ lại có chút việc, nên ko đi sớm được. Nếu đi từ 2/9 đến CN về thì ok.

Viet2a
18-08-2009, 15:59
[QUOTE=Viet2a;117970]

Tớ là "chai" bạn à, rưng mà, đi từ 29/9 thì tớ lại có chút việc, nên ko đi sớm được. Nếu đi từ 2/9 đến CN về thì ok.

Chẹp! tiếc nhỉ, vậy thôi để lần khác.

khottamit
18-08-2009, 16:00
- Mừng thế cũng có người lên tiếng chốt lịch ọp ẹp, tưởng là con hoang cơ.
- Tớ là xế độc hành nhé
- Muốn có ôm lắm, nhưng mà xe hơi yếu, chưa kiếm dc con khác. Nên độc hành cho nó lành, ôm khỏe có xe khỏe chưa có xế xịn thì pm nhé, 0983.296.105.
http://www.facebook.com/home.php#/profile.php?id=1431048152&ref=name

nhaque
18-08-2009, 16:04
chốt lại là đi ngày nào vậy bạn?

khottamit
18-08-2009, 16:25
chốt lại là đi ngày nào vậy bạn?
Chắc là 25 này ọp ẹp rồi mới quyết định.

aquarius182
18-08-2009, 16:33
PS: Em là girl, sk cũng tạm đc thôi
Hey chào bạn, tớ thay mặt anh chàng mr.jebe thông báo, anh em sẽ lên đường hôm 29/9- đến mồng 3/9 về đến Hà Nội, bạn gửi email hay điện thoại tớ gửi chi tiết lịch trình cho ban
Bác gửi hộ em lịch trình (cụ tỉ giờ càng tốt) vào địa chỉ này ạ: [email protected]

daibangnui
18-08-2009, 18:04
oke:) đi off thoai:X

gianker
18-08-2009, 20:20

(beer) Phượt đê

Bạn LE đi học nấu ăn, học nữ công gia chánh để chuẩn bị chống lầy à... :D:))

cungvivu
18-08-2009, 21:26
các bác ơi, nếu đi được từ ngày 29/8 đến 2/9 về thì tốt,dạo này bỏ bê công việc đi chơi nhìu quá nên em không dám xin nghỉ nữa, hihi...chắc hôm này ọp ẹp sẽ quyết ngày đi các bác nhỉ? (À mà em đích thị là girl bác khỏi phải đoán)(c)

Hakun
18-08-2009, 22:30
Tình hình là em quá chán cái Hà Nội này rồi nên có dự định là chạy Hà Giang ngay cuối tuần này. Em chưa có kinh nghiệm chạy mạn Tây Bắc nên sẽ phải tìm hiểu từ giờ đến cuối tuần :D. Bác nào máu thì liên hệ em sớm để lập lịch cụ thể. 0948550660
Em dự định chạy tối thứ 6 lên Vĩnh Yên trước rồi sáng hôm sau chiến tiếp.
Thứ 2 em phải đi làm rồi nên thống nhất là sẽ chạy sao về đến Hà Nội trước giờ đi làm nhé :D
Chờ tin các bác cùng hứng thú. Thanks.

mr.jebe
19-08-2009, 08:25
Em đây, em đây... Rất xin lỗi cả nhà hen! Tội lớn quá...:D
Mấy ngày bỏ bê mà bi h nhiều người vào đăng ký ghê, chắc do sát nút giờ đi đây mà!
Em lên danh sách và mọi người chưa confirm số di động thì để lại nhé!:
1. mr.jebe (098.8086.823)
2. cungvivu
3. viet2a (0945113939)
4. daibangnui (0904623126)
5. 1972
6. aquarius182
7. khottamit (0983.296.105)
8. nhaque
9. gianker
Cả nhà cứ 25/8 off một phát vào lúc 7h30 tối tại quán cafe 127 Văn Cao rồi thống nhất ngày đi và tiện cho cả nhà nhé!
p/s: Cả nhà tuần tới đi bảo dưỡng xe cộ, thay dầu, căng xích, xăm lốp đi nhá! Chịu khó đầu tư tý cho đỡ khổ lúc đi đường!;)) À, theo cả nhà thì nên mỗi người một xe hay phải có người ôm đằng sau ạ? Em nghe nói lúc lên đường núi, có người ôm đàng sau thì nặng xe lắm, xe nóng cháy khét luôn! Lo lo... Nên cả nhà mỗi người 1 xe cho nó lành, trừ mấy bác xe khỏe nhá!:D

Viet2a
19-08-2009, 10:35
Bạn LE đi học nấu ăn, học nữ công gia chánh để chuẩn bị chống lầy à... :D:))

ơ thế anh ko biết bà ấy ko cần học đâu, vi bà ấy nấu ăn ngon lắm, anh cứ nhìn chồng bà ấy thì biết càng ngày càng phong độ đẹp ''Chai'' như cây tre trăm đốt ấy.

Viet2a
19-08-2009, 10:37
Em đây, em đây... Rất xin lỗi cả nhà hen! Tội lớn quá...:D
Mấy ngày bỏ bê mà bi h nhiều người vào đăng ký ghê, chắc do sát nút giờ đi đây mà!
2. cungvivu
3. viet2a (0945113939)
5. 1972
6. aquarius182
7. khottamit (0983.296.105)
8. nhaque
9. gianker
Cả nhà cứ 25/8 off một phát vào lúc 7h30 tối tại quán cafe 127 Văn Cao rồi thống nhất ngày đi và tiện cho cả nhà nhé!
p/s: Cả nhà tuần tới đi bảo dưỡng xe cộ, thay dầu, căng xích, xăm lốp đi nhá! Chịu khó đầu tư tý cho đỡ khổ lúc đi đường!;)) À, theo cả nhà thì nên mỗi người một xe hay phải có người ôm đằng sau ạ? Em nghe nói lúc lên đường núi, có người ôm đàng sau thì nặng xe lắm, xe nóng cháy khét luôn! Lo lo... Nên cả nhà mỗi người 1 xe cho nó lành, trừ mấy bác xe khỏe nhá!:D

Hãm quá, một xe 2 người nếu lên núi mà khó quá thì ông(bà) đằng sau nhảy xuống chạy bộ, he he đùa đấy anh em cứ một xe 2 người ko vấn đề ji đâu, đi được hết mà.ngon lành là khác, đi như thế cho nó đỡ mệt mà tình củm nữa he he.

Viet2a
19-08-2009, 10:40
Tình hình là em quá chán cái Hà Nội này rồi nên có dự định là chạy Hà Giang ngay cuối tuần này. Em chưa có kinh nghiệm chạy mạn Tây Bắc nên sẽ phải tìm hiểu từ giờ đến cuối tuần :D. Bác nào máu thì liên hệ em sớm để lập lịch cụ thể. 0948550660
Em dự định chạy tối thứ 6 lên Vĩnh Yên trước rồi sáng hôm sau chiến tiếp.
Thứ 2 em phải đi làm rồi nên thống nhất là sẽ chạy sao về đến Hà Nội trước giờ đi làm nhé :D
Chờ tin các bác cùng hứng thú. Thanks.
Ơ Hà Giang hình như chẳng phải tây bắc!:D

Viet2a
19-08-2009, 10:41
các bác ơi, nếu đi được từ ngày 29/8 đến 2/9 về thì tốt,dạo này bỏ bê công việc đi chơi nhìu quá nên em không dám xin nghỉ nữa, hihi...chắc hôm này ọp ẹp sẽ quyết ngày đi các bác nhỉ? (À mà em đích thị là girl bác khỏi phải đoán)(c)
Ok đi vào 29 là chắc chắn rồi còn về thì chắc cũng ngày đó thôi mà.

Helen
19-08-2009, 11:34
Có Bác nào đã đi Hà Giang bằng xe mát vui lòng cho hỏi:Cung đường này có an ninh không?nếu đi bằng xe máy chỉ có 2 người thì có an toàn không?mình chỉ sợ gặp cướp hoặc giang hồ thì chít!!vì trên người thì toàn đồ đạc và máy ảnh thui, hổng biết đi có anh ninh không nữa, vì nghe nói cung đường này vắng, ít người qua lại!

Helen
19-08-2009, 11:37
Có Bác nào đã đi Hà Giang bằng xe máy vui lòng cho hỏi: Cung đường này có an ninh không?nếu đi bằng xe máy chỉ có 2 người thì có an toàn không?mình chỉ sợ gặp cướp hoặc giang hồ thì chít! vì trên người thì toàn đồ đạc và máy ảnh thui, hổng biết đi có an ninh không nữa, vì nghe nói cung đường này vắng, ít người qua lại!Mình định đi vào giữa tháng 9 k biết lúa đã chín chưa????làm ơn reply gấp với!

aquarius182
19-08-2009, 11:44
Sáng nay em đã nhận đc lịch trình của bác Viet2a rồi ạ. Thx bác.
Nhưng hình như nhà mình chưa có dự trù kinh fí (hay em bỏ sót ở trang nào đó!?) thì fải.

Với cả, nghe bác chủ thớt "khai" là chưa đi cung này bao giờ. Trong nhóm mình có bác nào có kinh nghiệm đi chưa ạ? Đi đường đồi núi em hơi lo lo nên thắc mắc nhiều. Các bác đừng mắng em tội nghiệp :(

gianker
19-08-2009, 11:52
Có Bác nào đã đi Hà Giang bằng xe máy vui lòng cho hỏi: Cung đường này có an ninh không?nếu đi bằng xe máy chỉ có 2 người thì có an toàn không?mình chỉ sợ gặp cướp hoặc giang hồ thì chít! vì trên người thì toàn đồ đạc và máy ảnh thui, hổng biết đi có an ninh không nữa, vì nghe nói cung đường này vắng, ít người qua lại!Mình định đi vào giữa tháng 9 k biết lúa đã chín chưa????làm ơn reply gấp với!

Sợ thế thì để máy ảnh và "người" ở nhà đi. Mà ở nhà đi vài bước ra đường thì cũng có cướp đấy.. :D:)) Đùa bạn chút, chứ người dân tộc kô như người Kinh đâu. Chả lo cướp đâu. Còn lúa chín hay ko chín, bạn cứ thử đi đi rồi biết nhé :))

Chắc mọi người nhóm này đi từ 29/9 hết rồi. Thế lại ko có duyên đi cùng vậy.

Viet2a
19-08-2009, 13:46
Sáng nay em đã nhận đc lịch trình của bác Viet2a rồi ạ. Thx bác.
Nhưng hình như nhà mình chưa có dự trù kinh fí (hay em bỏ sót ở trang nào đó!?) thì fải.

Với cả, nghe bác chủ thớt "khai" là chưa đi cung này bao giờ. Trong nhóm mình có bác nào có kinh nghiệm đi chưa ạ? Đi đường đồi núi em hơi lo lo nên thắc mắc nhiều. Các bác đừng mắng em tội nghiệp :(

Chẹp nói thế nào nhỉ! có thế bạn lo xa quá, tớ đi đường đồi núi cũng nhiều rồi, và anh em chắc cũng đi nhiều có thể đi Hà Giang thì chưa nhưng đi Tây bắc thì chắc chắn là nhiều anh em đi rồi, lên bạn yên tâm còn về kinh phí bạn xem trang đầu tiên của topic đi xe thì tiền xăng xe chia đôi nên rất rẻ, còn 4 ngày thì khoảng 1triệu/người tầm tầm đó, hoặc hơn nữa tùy vào chi phí của bạn( chưa bao gồm vat 10% và tiền xăng dầu)

tims
19-08-2009, 15:57
Bọn mình có 2 người và 1 xe, định đi vào dịp cuối tháng này. Kế hoạch ban đầu thì 28/8 đi, về Hà Nội vào ngày 31 hoặc 1/9. Như vậy là chỉ phải nghỉ làm việc có 1/2 ngày đi.

Biết các bạn định khởi hành 29/8, mình muốn ta cùng tham gia đi cho vui nếu có thể gặp nhau về kế hoạch. Lịch trình thì sẽ trao đổi thêm nếu cần.

Đi Hà giang thì cố gắng ngày chủ nhật có mặt buổi sáng ở Đồng Văn hoặc Mèo Vạc để xem chợ phiên, đó là nét đặc sắc ở vùng này. Nếu đi vào sáng thứ 7 thì rất khó kịp .

Lúc đầu mình có lịch trình thế này, các bạn thử cùng tham khảo xem được không?

Mình định xuất phát trong ngày thứ sáu 28/8. Nếu muốn đi nhanh, đỡ mệt và không mất việc cơ quan thì quẳng cả người và xe máy lên ô tô vào tối thứ sáu tại bến Mỹ Đình. Như giá mình từng đi kiểu ấy thì vé 120k/người và 400/xe.Nếu không đi xe mà xin nghỉ làm buổi chiều thứ sáu thì đi từ trưa, qua Vĩnh Yên- Sơn Dương- Tuyên Quang- Hà Giang. Tới Hà Giang vào buổi tối thuê nhà nghỉ lại.
Sáng hôm sau thứ bảy từ Hà Giang xuất phát đi Yên Minh. Theo quan điểm của Mình thì nên đến thẳng Mèo Vạc- vòng qua Mã Pì Lèng rồi về Đồng Văn
Sáng chủ nhật chơi chợ phiên Đồng Văn (đi cốt vào chủ nhật ở đây để xem chợ). Sau đó đi Lũng Cú rồi rẽ vào nhà Vương và Sủng Là.
Tối chủ nhật nghỉ ở Đồng Văn. Thứ hai 31/8 xuất phát từ Đồng Văn về qua Hà Giang rồi tới Hà Nội thôi. Không chạy cung Du Già- Mậu Duệ cho đỡ mệt.

Mình năm nay đi phượt Hà Giang 2 lần, bây giờ muốn đi lần thứ ba ( hình như đang mùa hoa tam giác mạch).

Các bạn thử cùng nghiên cứu vụ chạy vào thứ 6 xem, ít ra nếu không nghỉ được thì chạy vào chiều tối, lên Tuyên Quang ngủ lại, sáng đi tiếp cho kịp.Lý do như đã nói, để kịp xem chợ phiên

tims
19-08-2009, 17:07
Mình góp ý thêm một chút:
- Nên đi 2 người/xe. Đi đường xa thế này rất cần lượng xe gọn nhẹ để tập trung nhau cho dễ. Cố gắng có một nửa ôm là xế phụ, ví dụ đi 6 xe thì 9 nam 3 nữ là đẹp, để khi cần thì thay nhau cho các xế đỡ mệt.
- Quan điểm cá nhân của mình thì cứ xe số, nhất là dòng honda mà đi, xe đi ổn định và dễ sửa, ở vùng xa mà sửa xe côn hoặc xe ga thì hơi mệt đấy.
- theo như lịch trình mà các bạn đưa ra thì hơi mất thời gian ở quản bạ, và Mèo Vạc. Mình thì thấy Đồng Văn là đẹp nhất Hà Giang, đi Mèo Vạc thì qua Mã Pì Lèng dọc đường và thăm chợ phiên trâu bò vào sáng chủ nhật ( nếu được là chính).
- Nếu theo ý mình thì nên thế này: tối thứ sáu 28/8 đi từ hà nội khoảng 5h30, đi 140 km tới Tuyên Quang nghỉ lại khoảng 9h, 9h30
- Buổi sáng thứ bảy đi tới Hà Giang hoặc Quản Bạ ăn trưa. Quản Bạ không có gì ngoài núi đôi để bà con chụp ảnh. Chiều đi tiếp tới Đồng Văn.
( có thể chạy từ Yên Minh qua Mèo Vạc , qua Mã Pì Lèng rồi về Đồng Văn nghỉ cũng được. Lúc về thì túc tắc từ Đồng Văn đi ngược lại, thăm các nơi dọc đường)
- Cả ngày chủ nhật đi thăm thú các nơi như chợ phiên, Lũng Cú, Nhà Vương. Chiều đi qua Mã Pì Lèng tới Mèo Vạc, nghỉ chơi Mèo Vạc.
- Sáng thứ hai từ Mèo Vạc về. nghỉ tối ở tuyên quang

khottamit
19-08-2009, 18:56
Hôm ọp ẹp 25 tới, mọi người tham gia đầy đủ nhé.
Máu Hà Giang lắm rồi (mặc dù đã từng đi :D)

mr.jebe
19-08-2009, 21:10
Cảm ơn bác TIMS nhiều vì những kinh nghiệm xương máu thực sự! Có gì hôm 25/8 bác cứ tham gia off cùng bọn em nhé!:D

mr.jebe
19-08-2009, 21:17
Tớ có một số lời khuyên về đi Hà Giang của một bác hay phượt HG là:
- Nhóm nên góp tiền và dành một khoản tiền để ai đó mua săm xe máy, khoảng 3 cái săm phòng trên đường đi có bị thủng săm còn xử lý đc, chứ ko thì dắt đến chết ợ! + Mua một số dụng cụ sửa xe.
- Bơm xe thì em mượn của thằng bạn mang cho cả nhà rồi! Yên tâm nhá!
- bảo dưỡng xe trước khi đi: thay dầu, bắt lại ốc, săm xe nát quá phải thay đi
- Trên đường đi HG, cứ gặp cây xăng nào là tạt vào đổ đầy, ko đc tiếc, ngại, vì có những đoạn dài ko có một chỗ bán xăng nào! Cả nhà sẽ share nhau từng giọt xăng một! (Em cbị dụng cụ share xăng!;)) )

THÔNG BÁO:

- Kinh phí thì các bác đừng nghĩ sẽ tốn kém! Rẻ lắm ấy! Bác phượt tử hay đi HG tư vấn bảo nếu đi đông ấy mỗi đứa chỉ hết 400k, 500k thôi ạ! Vì các bác ấy toàn xin ngủ ở nhà TỈNH ỦY, chứ ko phải thuê nhà nghỉ gì hết trơn! Đúng chất hành xác ợ!:D
- Nhưng cứ tính là ko xin ngủ đc ở đó, ngày đầu tiên hôm đi cả nhà góp mỗi người 500k! Hết thì lại đóng tiếp! Nhưng em đảm bảo là kinh phí ko hết 1triệu đâu ạ! Các bác cứ mang tầm hơn 1tr là ok ạ!

1972
20-08-2009, 00:59
đi như vậy mình không đi đc rồi . 2/9 phải phải đi làm mới khổ chứ chắc phải đi ngày khác vậy . độc hành một chuyến cho thêm phần thú vị vậy dự tính 4......8/9 . 4 ngày liệu có đi hết phần hà giang và lào cai không nhỉ

mr.jebe
20-08-2009, 08:28
Sao bác 1972 lại ko tham gia đc? 2/9 mà vẫn phải đi làm ư? Ko xin nghỉ đc 1 phát ạ?? Đi độc hành bùn thúi ruột bác ạ, em nói thật đấy!

aquarius182
20-08-2009, 10:02
Các bác mà đi từ 28 thì em thua! K nghỉ đc :(

Helen
20-08-2009, 10:49
Gửi bạn Khottamit, bạn cho mình hỏi chút!
Bạn đã đi Hà Giang roi ah?mình k sắp xếp để đi cùng các bạn được nên dự định sẽ dù 1 chuyến, nhưng vẫn lo đường xa k biết an ninh trên đường thế nào?vì mình đi từ SGon ra, đem theo xe máy cho chắc ăn, vì thuê xe thì sợ xe k tốt sẽ bị hư dọc đường thì khổ.Làm ơn cho mình biết nha, vì rất muốn đi Hà Giang lâu rồi nhưng chưa đi được!Thanks bạn!ah, mình cũng định đi vào tháng chín này, chắc là lúa đã chín và vào mùa gặt hết rồi phải k bạn?

tims
20-08-2009, 13:05
Bác Mr Jebe post lịch trình dự kiến lên đây để mọi người cùng nghiên cứu

Mình thì vẫn giữ quan điểm là cố gắng đi vào CHIỀU TỐI thứ sáu 28/8, như vậy sẽ không khác mấy so với đi vào sáng thứ bảy. ĐI túc tắc tới Tuyên Quang rồi nghỉ tại đó. Như vậy ngày hôm sau sẽ kịp tới Mèo Vạc hoặc Đồng Văn để xem chợ phiên vào sáng chủ nhật

Đi thì cứ xác định trước là sẽ có xe thủng lốp, vậy các bác nhớ mua đồ vá xe. Ngoài mấy cái săm thì nên mua thêm bugi dự trữ một hai cái.Nói chung tất cả các xe đi nên tự mua cho mình sẵn 1 cái săm bỏ trong ba lô, không dùng đến thì ta lại cầm về.

Đặc sản Hà Giang thì mình hay mua trâu gác bếp và xúc xích hun khói tại cái quán nhỏ bên hông chợ Đồng Văn. Trâu đâu như gần 500/cân, xúc xích thì 250-300/cân. Cố gắng cầm một chút về làm quà

mr.jebe
20-08-2009, 13:14
SAO CÁC BÁC CỨ RỤNG RỜI DẦN VẬY?
Thế đi ngày bao nhiêu thì các bác đi được vậy? 29/8 hay muộn hơn hay tnào ạ?

cleo13
20-08-2009, 16:46
hi, mình cùng bác tims dù lên Hà Giang một chuyến vào cuối tuần ngắm hoa Tam giác mạch, xem phiên chợ Đồng Văn và một vài hình ảnh hùng vĩ khác ;))

vì 2 người đi có vẻ ko ok lắm, nên muốn kiếm bạn đồng hành. rất may là gặp được topic này, hi vọng cùng đi cho có đội và đảm bảo.

Lịch trình của các bạn bắt đầu từ ngày 29, và mình thấy một số người đã ok.
Lịch trình của bên mình bắt đầu từ chiều tối ngày 28, xét cho cùng thì cũng ko khác gì so với đi 29, ta lại tiết kiệm được khoảng thời gian để kịp tới đồng văn vào ngày thứ bảy
Bác nào có súng ống thì nên lưu ý điểm này chút, vì phiên chợ Đồng Văn hoặc Mèo Vạc là nét đặc sắc của vùng này, nếu đi ko trúng ngày thì sẽ rất tiếc cho một chuyến đi!

Dự tính của bọn mình là về đến hn vào ngày 1/9
Vì bác tims có kinh nghiệm phượt hà giang 2 lần rồi, nên theo tính toán của bác mình nghĩ ko vấn đề gì cả.

dự tính sẽ đi vào chiều tối thứ 6 và kết thúc vào ngày thứ 3. mọi người còn thứ tư ngày 2/9 để ngủ nghỉ trước khi uống cafe lướt web vào sáng thứ 5 ^_^

.. ah, mình là girl, nên rất rất quan tâm xem có chị em nào đi cùng để dễ bề tâm sự ^_^.
chúc cả nhà vui vẻ

nhungbox
20-08-2009, 18:21
Jebe, tui tính là bác thích đi ngày nào, lịch trình thế nào bác fix 1 nhát đi,các bác nào quan tâm và thấy phù hợp thì tham gia đúng ngày là lên đường thôi( đừng tham mời đc nhiều người bác ạ,ít mà thống nhất thì vui hơn).Còn có hơn 1 tuần nữa là đến ngày mà chưa chốt danh sách,còn nhiều thứ phải chuẩn bị cho chuyến đi dài.Tui theo dõi top của bác,tuy ko có điều kiện tham gia vì lịch lượn kín đến hết tháng 9 luôn rồi nhưng cũng thấy sốt ruột thay, mong các bác có chuyến đi thành công và vui vẻ.Sorry vì spam!

cungvivu
20-08-2009, 20:49
hi, mình cùng bác tims dù lên Hà Giang một chuyến vào cuối tuần ngắm hoa Tam giác mạch, xem phiên chợ Đồng Văn và một vài hình ảnh hùng vĩ khác ;))

vì 2 người đi có vẻ ko ok lắm, nên muốn kiếm bạn đồng hành. rất may là gặp được topic này, hi vọng cùng đi cho có đội và đảm bảo.

Lịch trình của các bạn bắt đầu từ ngày 29, và mình thấy một số người đã ok.
Lịch trình của bên mình bắt đầu từ chiều tối ngày 28, xét cho cùng thì cũng ko khác gì so với đi 29, ta lại tiết kiệm được khoảng thời gian để kịp tới đồng văn vào ngày thứ bảy
Bác nào có súng ống thì nên lưu ý điểm này chút, vì phiên chợ Đồng Văn hoặc Mèo Vạc là nét đặc sắc của vùng này, nếu đi ko trúng ngày thì sẽ rất tiếc cho một chuyến đi!

Dự tính của bọn mình là về đến hn vào ngày 1/9
Vì bác tims có kinh nghiệm phượt hà giang 2 lần rồi, nên theo tính toán của bác mình nghĩ ko vấn đề gì cả.

dự tính sẽ đi vào chiều tối thứ 6 và kết thúc vào ngày thứ 3. mọi người còn thứ tư ngày 2/9 để ngủ nghỉ trước khi uống cafe lướt web vào sáng thứ 5 ^_^

.. ah, mình là girl, nên rất rất quan tâm xem có chị em nào đi cùng để dễ bề tâm sự ^_^.
chúc cả nhà vui vẻ

tớ cũng là girl nè bạn, cũng mún có bạn girl đi cùng để dễ bề buôn bán, he he.. mong mỏi chuyến đi này quá, thế nhóm bên bạn có mấy người đi rùi, đã off thống nhất ngày đi lần nào chưa, thấy bên tớ bác jeje nói là 25/8 này off để quyết, bạn có tham gia k?(beer)(c)

1972
20-08-2009, 21:12
biết làm sao đc . vì nhân dân phục vụ mà . lỡ chuyến đi cùng các bạn buồn chứ nhưng bt làm sao

mr.jebe
20-08-2009, 23:20
Rất vui khi bác CLEO13 tham gia cùng bọn em!;)) Thành viên girl là ko thể thiếu trong các chuyến đi phượt ạ! Chúng em xin đảm bảo sẽ chăm sóc chu đáo các girl!:D
Cứ off vào ngày 25/8 tại cafe 127 Văn Cao đã các bác nhé! (ko hiểu sao bác VIET2A chọn quán cafe xa xôi thế? Hic...)
À, em rủ đc 2 người bạn nữa đi phượt Hà Giang cùng rồi!:D

mr.jebe
20-08-2009, 23:31
Mà các bác CLEOS và bác TIMS đi cùng hội bọn em luôn đi! Các bác định đi vào tối 28/8 chứ gì, thế thì để bên em xem off tnào rồi quyết xem có đi cùng các bác luôn ko nhá! Ai lại 2 bác tách ra thế?:D

cleo13
21-08-2009, 00:45
tớ cũng là girl nè bạn, cũng mún có bạn girl đi cùng để dễ bề buôn bán, he he.. mong mỏi chuyến đi này quá, thế nhóm bên bạn có mấy người đi rùi, đã off thống nhất ngày đi lần nào chưa, thấy bên tớ bác jeje nói là 25/8 này off để quyết, bạn có tham gia k?(beer)(c)

hi, tớ thấy bạn theo topic này từ đầu, cũng thấy yên tâm phần nào. có gì dễ bề buôn bán ;). hình như còn 1 bạn aquarious hay gì đó nữa cũng là girl thfi phải... ngày 25 này mình cũng chưa biết chắc, nhưng đóng sẵn cục gạch rùi ^_^, chờ ngày đi thoai :D

@mr.beje: thật sự là rất muốn đi cùng các bác, hi vọng mọi người có thể thống nhất được thời gian để có thể làm bạn đồng hành ^_^

tims
21-08-2009, 01:45
Sơ sơ kể cả bọn mình vào là trên dưới chục người rồi nhỉ. Thế là cũng tạm đủ rồil. Đi tha hồ mà thay xế

[Posted by 117.0.63.212 via http://algart.net/ww This is added while posting a message to avoid misuse.
Try: http://webwarper.net/webwarper.exe Example of viewing: http://webwarper.net/ww/~av/www.phuot.com/showthread.php?t=4104&page=8 ]

aquarius182
21-08-2009, 10:12
@ jebe: Hiện tại có 2 luồng ý kiến (1: xuất fát tối 28; 2: sáng 29). Bác là chủ thớt chốt hạ luôn 1 thể đi. Vì em ở trong Nam, fải sắp xếp công việc và book vé tàu xe đi lại nữa. Đợi bác đến 25 mới xác định ngày đi thì em trở tay k kịp :( Bác chốt ngày đi, ngày về có thể open 1/9 hoặc 2/9 tuỳ vào tình hình thực tế.
Hơn nữa, kinh nghiệm là k nên tham đi nhiều ng. Đông thì vui thật nhưng 9 ng 10 ý. Em đã gặp trường hợp đoàn đông ng cuối cùng lại tách ra làm 2 nhóm với 2 lịch trình khác nhau. Mất vui. Đi ít mà đồng lòng thống nhất và vui vẻ vẫn tốt hơn cả.
Em ngồi đợi bác cho em chính xác ngày đi (NO)

cleo13
21-08-2009, 11:33
@ jebe: Hiện tại có 2 luồng ý kiến (1: xuất fát tối 28; 2: sáng 29). Bác là chủ thớt chốt hạ luôn 1 thể đi. Vì em ở trong Nam, fải sắp xếp công việc và book vé tàu xe đi lại nữa. Đợi bác đến 25 mới xác định ngày đi thì em trở tay k kịp :( Bác chốt ngày đi, ngày về có thể open 1/9 hoặc 2/9 tuỳ vào tình hình thực tế.
Hơn nữa, kinh nghiệm là k nên tham đi nhiều ng. Đông thì vui thật nhưng 9 ng 10 ý. Em đã gặp trường hợp đoàn đông ng cuối cùng lại tách ra làm 2 nhóm với 2 lịch trình khác nhau. Mất vui. Đi ít mà đồng lòng thống nhất và vui vẻ vẫn tốt hơn cả.
Em ngồi đợi bác cho em chính xác ngày đi (NO)

hi hi, nhà bác aquarious cứ có mặt ở hà "lội" trước buổi chiều ngày 28 là ok rồi ^_^. đi sáng 29 hay tối 28 thì muộn nhất cũng phải ngày 28 có mặt ở hn chứ ^_^..
em thấy 3 xe là đẹp ợ, dôi thêm 1, 2 xe chắc cũng ko sao ^_^

cungvivu
21-08-2009, 12:06
Rất vui khi bác CLEO13 tham gia cùng bọn em!;)) Thành viên girl là ko thể thiếu trong các chuyến đi phượt ạ! Chúng em xin đảm bảo sẽ chăm sóc chu đáo các girl!:D
Cứ off vào ngày 25/8 tại cafe 127 Văn Cao đã các bác nhé! (ko hiểu sao bác VIET2A chọn quán cafe xa xôi thế? Hic...)

chắc là quán ruột của bác ý nên bác ý chọn vùng xa xôi thế, nhà em mà đi tới đó có khi cũng phải mất 45phút mất, híc...:(

aquarius182
21-08-2009, 14:03
hi hi, nhà bác aquarious cứ có mặt ở hà "lội" trước buổi chiều ngày 28 là ok rồi ^_^. đi sáng 29 hay tối 28 thì muộn nhất cũng phải ngày 28 có mặt ở hn chứ ^_^..
em thấy 3 xe là đẹp ợ, dôi thêm 1, 2 xe chắc cũng ko sao ^_^

Như em đã nói ở trang trước, nếu đi 28 thì em thua vì em fải làm hết ngày 28 tối mới bay chuyến cuối ra đc. Vấn đề ở chỗ đó. Chứ nếu có mặt đc trước hoàng hôn ngày 28 thì em chả cần bận tâm làm gì.

nhungbox
21-08-2009, 14:53

=)),
có gì nặng các bác cứ giao cho jebe vác cho.Cậu này ga lăng lắm ý.Đi đường thì ga vừa thôi không lại lăng mất nhá! Chúc các bác có chuyến đi an toàn!:)

mr.jebe
21-08-2009, 15:41
Haha... bác nhungbox này chỉ đc cái... làm khổ em...:D
Em chốt nhé! Chốt mạnh tay nè...
NHÓM TA SẼ ĐI VÀO SÁNG NGÀY 29/8!!!
Vì các lý do sau đây:
- Đoàn ta chưa quen nhau, chưa biết xe nhau, đi đông dễ lạc nhau, khó bám sát nhau
- Bác tims có kinh nghiệm đi, nhưng chúng ta ko thể ỷ lại đc, chỉ tham khảo các kinh nghiệm xương máu của bác ấy đc thôi! Còn chúng ta đi mang tính vừa đi vừa khám phá mới zui!:D Tất nhiên sẽ tránh lao vào những chỗ nguy hiểm như bác TIMS đã tư vấn!
==> Bác aquarius182 đặt vé và lên lộ trình đi nhé!:D
@VIET2A: bác ơi, thay đổi địa điểm off để tiện cho cả nhà đi vào hôm 25/8 đi ạ!
Trà chanh Nhà Thờ Lớn đi các bác!:D Vừa ngon, bổ rẻ, lại gần và tiện cho cả nhà!

cleo13
21-08-2009, 16:17
thật là tiếc. đành chúc mọi người có chuyến đi vui vẻ và thành công ^_^

aquarius182
21-08-2009, 16:50

Em đang cố gắng bác ạ. Vẫn chưa xin Sếp nghỉ fép đc :(

PS: Bác nào có cái "nồi cơm điện" cho em mượn k ạ? Em bị "đo đường" nhiều rồi nên quan trọng nhất là món này :D

Viet2a
22-08-2009, 09:02
Haha... bác nhungbox này chỉ đc cái... làm khổ em...:D
Em chốt nhé! Chốt mạnh tay nè...
NHÓM TA SẼ ĐI VÀO SÁNG NGÀY 29/8!!!
Vì các lý do sau đây:
- Đoàn ta chưa quen nhau, chưa biết xe nhau, đi đông dễ lạc nhau, khó bám sát nhau
- Bác tims có kinh nghiệm đi, nhưng chúng ta ko thể ỷ lại đc, chỉ tham khảo các kinh nghiệm xương máu của bác ấy đc thôi! Còn chúng ta đi mang tính vừa đi vừa khám phá mới zui!:D Tất nhiên sẽ tránh lao vào những chỗ nguy hiểm như bác TIMS đã tư vấn!
@VIET2A: bác ơi, thay đổi địa điểm off để tiện cho cả nhà đi vào hôm 25/8 đi ạ!
Trà chanh Nhà Thờ Lớn đi các bác!:D Vừa ngon, bổ rẻ, lại gần và tiện cho cả nhà!
Ok vẫn ngày h đó hả

aquarius182
22-08-2009, 10:30
Các bác bố trí ng đón em ở đâu, lúc mấy giờ ạ? Để em còn bít đường thuê ks ở gần đấy cho tiện.

aquarius182
22-08-2009, 12:08
Tớ thấy bên ttvn cũng có 1 đoàn đi HG cũng xuất fát ngày 29 như nhóm mình, cung đường ngày thứ 2 hơi khác đoàn chúng ta 1 tí. Mình copy sang đây để các bạn tham khảo vì đoàn ấy có ghé lại Du Già và tắm suối (nghe cái này là tớ khoái :D)

Nguồn: ttvnol.com

Cung: Hà Nội - Sơn Dương - Tuyên Quang - Việt Lâm - Hà Giang - Tam Sơn - Quản Ba - Đồng Văn - Lũng Cú - Đồng Văn - Mã Pí Lèng - Mèo Vạc - Mậu Duệ Du Già - TA Hà Giang - Tuyên Quang - Hà Nội.
Ngày 1 (29/8):
06.30 am: Khởi hành từ Hà Nội - Vĩnh Yên - Sơn Dương - Tuyên Quang
10.30 am: Nghỉ ăn trưa tại Tuyên Quang
12.00pm: Tuyên Quang – Việt Lâm - Hà Giang theo quốc lộ 2.
04.15pm: Thị xã Hà Giang – Tam Sơn
06.00pm: Thị trấn Tam Sơn - Quản Bạ nghỉ đêm tại nhà khách Tam Sơn hoặc nhà nghỉ 567, ăn tại Tam Sơn.
Tổng cộng: 360km

Ngày 2 (30/8):
6.30am: Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn theo quốc lộ 4C – nên chạy sớm lên Đồng văn tham quan chợ ĐV,ăn trưa ở ĐV quán bà Lan đối diện chợ ĐV
1h.pm: thăm Nhà vua mèo Vương Chí Sình,
02.00pm: rời nhà Vua mèo đi Lũng Cú
03.15pm: tới cột cờ Lũng Cú
04.30pm: rời Lũng Cú về Đồng Văn
05.05pm: tới thị trấn Đồng Văn nghỉ đêm tại nhà khách uỷ ban huyện
trên đừong toàn là cảnh đẹp, cố gắng đi sớm
Tổng cộng: 200km

Ngày 3 (31/8):
8.00am: Đồng Văn – Mã phì Lèng - Mèo Vạc
10h30am: rời Mèo Vạc đi về Mậu Duệ - Du Già. Đến đầu Mậu Duệ sẽ hỏi thời tiết, nếu hôm trước mưa thì đổi cung đi Yên minh vì trời mưa ko thể đi đc Du Già, cung Yên Minh cũng đẹp vô cùng.
1.40pm: Nghỉ ăn trưa lại Du Già + Tắm suối (đô ăn nguội)
03.0pm: rời Du Già về thị xã Hà Giang
06.45pm: về tới thị xã Hà Giang, nghỉ tại nhà khách Yên Biên(cạnh tượng đài Bác Hồ)
Tổng cộng: 110km
Đường Mậu Duệ - Du Già không có trạm xăng cần đổ xăng trước khi rẽ vào (ngã ba đi Du già-về Yên minh-Mèo vạc có cây xăng)

Ngày 4 (01/09):
08.30am: rời thị xã Hà Giang điTuyên Quang
12.30pm: nghỉ ăn trưa tại Tuyên Quang (nếu cò thời gian có thể đi tắm khoáng nóng TQ)
02.00pm: về Hà nội
06.30pm: Hà Nội
6.30pm - 9.00pm ăn tối, Chúc mừng tại Lăng Bác - lễ hạ cờ, chia tay
Tổng cộng: 300km
------

Theo thông tin của các bạn bên đó thì đoạn HN-TQ theo đường Tam Dương chỉ 135km nhưng đường k đẹp lắm và gần đến TQ có 1 đoạn đang sửa, trời mưa thì khá phiền. Theo đường Đoan Hùng thì 165km nhưng đường ngon. Em nghĩ nên đi đoạn này vừa đc ngắm cảnh đẹp vừa k mất thời gian vì đường xấu. Em rủ rê (sắp đc) 1 ông bạn già cùng tham gia, là dân Phú Thọ nên bác ấy khá rành đoạn này.
Em nêu ý kiến thế, k rành đường sá ngoài Bắc nên các bác xem xét hộ em fương án này xem thế nào ạ.

mr.jebe
22-08-2009, 12:25
@aquarius182: Nhưng thấy bảo đi Du Già nguy hiểm lắm, muốn đi thì phải đi thành đoàn đông, 20, 30 người ấy! Đợt trước 1 đoàn đi đúng vào hôm mưa, đi qua chỗ này, xe máy ko đi đc, phải 4 anh vác 1 xe đấy ạ!
Đây là lời tư vấn của bác tims: "Cung đường Bắc Mê- Du Già: đường này là con đường nguy hiểm nhất tại Hà Giang. Đường gần như không có dân ở, dốc, nhiều đá hộc và tróc gần như hết nhựa. Đi đường này nếu không vững tay hoặc xe không tốt thì rất dễ phải ngủ đêm trên đường, vì sau 6h tối thì không thể và k được phép chạy đường núi để đảm bảo an toàn."
@CLEO13: này, sao bác bảo ném cục gạch rồi cơ mà? Sao lại thay đổi nhanh thế???

cleo13
22-08-2009, 14:05
ôi, sorry, mình kiếm người vững tay chèo ^_^. đã quyết định là ngồi sau lưng bác tims rồi ^_^
với cả cũng ko muốn ngắm cảnh đẹp vào lúc chiều tối, khi đã thấm mệt
bọn mình vẫn quyết định khởi hành vào tối 28
đành chúc mọi người có chuyến đi thành công và vui vẻ ^_^

tims
22-08-2009, 15:46
Cleo 13: tưởng đi Quan Sơn sao lai còn lò dò vào đây thế

Mr Jebe: bọn mình chắc vẫn sẽ đi chiều tối 28, vì muốn có thời gian túc tắc xem HG được nhiều hơn và không lỡ buổi chợ phiên. Thật tiếc là không đi cùng bác được, lên trên ấy có duyên thì anh em ta liên lạc rồi nhậu cho vui, buổi tối ở Đồng Văn Mèo Vạc nói thế thôi chứ sau 10h là buồn lắm

Về hành trình, các bác đi cố gắng chuẩn bị kĩ những đồ lặt vặt như áo mưa(loại áo khoác),ủng nilon đi mưa.Trong đoàn nếu bác nào có kinh nghiệm phượt nhiều thì nên để làm trưởng đoàn.Cung đường đi qua Đoan Hùng mình đi lần đầu vào tháng 2 thì rất xấu, không biết bây giờ đã sửa chửa. Cung Sơn Dương thì gần hơn 30km nhưng các bác chịu khó hỏi kĩ kẻo bị lạc.

Về cung Mậu Duệ Du Già: nếu các bác muốn quá thì đi cũng được, nhưng nên cẩn thận, cố gắng xuất phát ở Mậu Duệ sớm vì còn phòng sự cố, chứ nếu đến đầu giờ chiều mới bắt đầu vào Mậu Duệ thì tuyệt đối không nên đi. Đoạn này 140 km, gần như không có dân ở và không có sóng điện thoại. Cảnh vật cũng khá đẹp, có rừng tre. Nhưng các bác phải bám sát nhau chứ đừng mải ngắm cảnh mà mất liên lạc xe trước xe sau.

mr.jebe
22-08-2009, 19:22
@CLEO13: bác là bác hư lắm đấy!;))
@Tims: thanks bác nhiều lắm! Có gì sẽ liên lạc với bác trên đó!:D Chúc các bác đi may mắn và thật vui nhé!
@All: Cả nhà nhớ cbị đầy đủ giấy tờ xe máy nhá, xe mang đi bao dưỡng, thay dầu trước đi!
Nhóm ta thống nhất là đi vào sáng 29/8 tức thứ 7 rồi! Sáng CN cố gắng đi sớm để kịp ghé qua phiên chợ như bác tims bảo! Cả nhà có ai đi mà ko có cạ ngồi sau lưng thì dành suất đó cho bác aquarius182 và cái mũ bảo hiểm cho bác ấy mượn nhá!
25/8 này off tại quán Trà chanh vỉa hè Nhà Thờ lớn cả nhà nhé!

aquarius182
22-08-2009, 23:00
[I]Cả nhà có ai đi mà ko có cạ ngồi sau lưng thì dành suất đó cho bác aquarius182 và cái mũ bảo hiểm cho bác ấy mượn nhá!

Hợ. Bác nắm danh sách mà k biết bao nhiêu xế bao nhiêu ôm thế này thì chết em zồi. :(
Bác chốt danh sách lần cuối xem đc bao nhiêu ng, bao nhiêu xe rồi ạ?

cungvivu
23-08-2009, 17:44
em cũng chưa có xế đâu các bác oi..có bác nào cho em ngồi sau với:L

zipzip
23-08-2009, 23:27
gần đến TQ có 1 đoạn đang sửa, trời mưa thì khá phiền. Theo đường Đoan Hùng thì 165km nhưng đường ngon.

Đoạn gần TQ đã sửa xong, đường ngon. Đường Đoan Hùng vẫn đang sửa nhưng chỉ còn đoạn ngắn qua thị xã Phú Thọ khoảng 1km. Nói chung đường nào cũng ok cả.

zipzip
24-08-2009, 00:02
[QUOTE=mr.jebe;119688)
Đây là lời tư vấn của bác tims: "Cung đường Bắc Mê- Du Già: đường này là con đường nguy hiểm nhất tại Hà Giang. Đường gần như không có dân ở, dốc, nhiều đá hộc và tróc gần như hết nhựa. Đi đường này nếu không vững tay hoặc xe không tốt thì rất dễ phải ngủ đêm trên đường, vì sau 6h tối thì không thể và k được phép chạy đường núi để đảm bảo an toàn."[QUOTE)

Cũng không quá khó đâu. Nếu không chạy cung này sau đường đẹp lại tiếc. Đường này mới bắt đầu làm từ đoạn Lũng Hồ.
Cung này qua Ngam La đi qua ruộng ngô và nhà dân 2 bên đường. Đến Lũng Hồ có quán cơm chị Vân có thể nghỉ lại được. Đoạn qua Tiến Dũng cuối Lũng Hồ chú ý đá lở nếu hôm trước trời mưa. Đến Du Già qua lối rẽ đi Du Tiến có suối rất sạch. Mình đã tắm "ấy ấy" ở đây:D Đến ngã 3 Minh Sơn (Na Seng) thì đông vui rồi.
Túm lại là muốn là đi được. Chỉ nhớ là phải đổ đầy xăng ở Mậu Duệ thôi. Nhớ lần đầu mình chạy cung này, mặc dù đã đổ đầy xăng ở Yên Minh, nhưng qua Lũng Hồ thì xăng đã vơi mà dọc đường thì vắng nhà dân và không có cây xăng. Thế là phải học theo các bác người dân tộc cách tiết kiệm xăng ( Vì mình nhìn thấy các bác í làm thế). Cứ xuống dốc là mình tắt máy, lên dốc lại mở máy. Mà đường núi thì lên xuống liên tục. Thế là thằng bé cứ phải tắt mở liên tục. Đúng là nhục như con ... ục ục.

mr.jebe
24-08-2009, 08:01
2. cungvivu
3. viet2a (0945113939)
5. aquarius182
6. khottamit (0983.296.105)
7. nhaque
8. Thằng bạn nối khố với em!
2 bác nữ cungvivu và aquarius sẽ ngôi sau bác daibangnui và bác khottamit nhé!? 2 bác trai kia có đồng ý ko ạ!=))
Note: Mai chú ý, trà chanh nhà Thờ lúc 8h30!
Ai còn chưa điền số di động thì điền vào hộ em cái!

Viet2a
24-08-2009, 09:44
2. cungvivu
3. viet2a (0945113939)
5. aquarius182
7. nhaque
2 bác nữ cungvivu và aquarius sẽ ngôi sau bác daibangnui và bác khottamit nhé!? 2 bác trai kia có đồng ý ko ạ!=))

Chú ý: Nhặt nhạnh ở ngoài topic của mình được thêm 3 bạn nữa 2 nữ 1 nam thì phải các bác chú ý nhé.

aquarius182
24-08-2009, 10:41
Chú ý: Nhặt nhạnh ở ngoài topic của mình được thêm 3 bạn nữa 2 nữ 1 nam thì phải các bác chú ý nhé.
Ý bác là đoàn mình hiện có 8 ng thêm 3 bạn ở ngoài nữa á??? Thế tức là 11 ng á??? Đông ghê! (beer)

Như em đã nói hôm nọ, đến hết ngày hôm nay ông bạn em sẽ confirm có tham gia đc hay k. Nên em cứ đặt gạch cho bác ấy đã.

Sđt của em: 0986.098.889
Mail: [email protected]

Bác nào có danh sách đầy đủ mail của mọi ng thì gửi mail cho cả đoàn thông báo lịch off (nhỡ các bác í k vào 4rum) và confirm lần cuối ai đi ai k để còn sắp xếp xế ôm và fân công mua + mang vác đồ đạc dùng chung cho cả đoàn. Nếu bận thì cứ post hết địa chỉ mail lên đây em gửi mail cho các bạn vì em online cả ngày :D

Em đề nghị tối mai off chúng ta đóng trc 1 số tiền để mua đồ dùng chung cho cả đoàn (thuốc men, đồ sơ cấp cứu, săm lốp, nước uống, bánh trái ăn dọc đường, fí cầu đường-nếu có...). Bác nào thủ quỹ cho em xin số tk để em chuyển khoản, hoặc đến hôm ra em đưa sau. Thế nào cũng đc, tuỳ thủ quỹ.

Khổ! Em già cả tính lại hay lo xa các bác thông cảm! :D Nhưng hầu hết chúng ta đều đi cung này lần đầu nên cứ lo xa cho chắc các bác ạ!

cungvivu
24-08-2009, 12:45
HI, cảm ơn bác nào đó sẽ cho em đi cùng xe nha, số của em là 0915155882 ạ!(c)

nhaque
24-08-2009, 13:02
số dt của mình 0916096918; 8g30 tức là 20g30 đó ah

anonymous84
24-08-2009, 13:16
Chào các bác, em dập dòm chuyến đi của các bác từ đầu nhưng mãi chưa tìm được xế nên chưa đăng kí. Thôi thì các bác cứ cho em đặt cục gạch, từ giờ đến lúc đi em sẽ cố tìm xế được không a.
Em là ôm nhé.
SDT : 0984690542

aquarius182
24-08-2009, 13:48
Chào các bác, em dập dòm chuyến đi của các bác từ đầu nhưng mãi chưa tìm được xế nên chưa đăng kí. Thôi thì các bác cứ cho em đặt cục gạch, từ giờ đến lúc đi em sẽ cố tìm xế được không a.
Em là ôm nhé.
SDT : 0984690542
Bạn cứ yên tâm. Tình hình là trong đoàn này xế rất nhiều. Chốt hạ luôn để tối mai đi off đi bạn. :D

mr.jebe
24-08-2009, 14:00
Tình hình danh sách update liên tục từng giờ!:D
Các bác rủ thêm đc ai thì đến hết ngày hnay cho em số lượng chính xác nhá!
Yên tâm đi các bác nữ ạ! Bọn con trai chúng tớ xin sẵn sàng làm xế cho các bác!:))
2. cungvivu (0915155882)
3. viet2a (0945113939)
5. aquarius182 (0986.098.889)
7. nhaque (0916096918)
9. anonymous84 (0984690542)
p/s: Off trà chanh Nhà Thờ vào tối mai! Chính xác 20h30!^^ Em sẽ đến sớm từ 8h để đón cả nhà và dành chỗ ạ!

anonymous84
24-08-2009, 14:11
okie, vậy hẹn gặp các bác ngày mai:D

aquarius182
24-08-2009, 14:22
Tình hình danh sách update liên tục từng giờ!:D
Các bác rủ thêm đc ai thì đến hết ngày hnay cho em số lượng chính xác nhá!
Yên tâm đi các bác nữ ạ! Bọn con trai chúng tớ xin sẵn sàng làm xế cho các bác!:))
2. cungvivu (0915155882)
3. viet2a (0945113939)
7. nhaque (0916096918)
9. anonymous84 (0984690542)
p/s: Off trà chanh Nhà Thờ vào tối mai! Chính xác 20h30!^^ Em sẽ đến sớm từ 8h để đón cả nhà và dành chỗ ạ!
5 xe là vừa đẹp. Hết ngày hôm nay em sẽ confirm đồng chí thứ 10 (beer)

anonymous84
24-08-2009, 19:33
Có khả năng em rủ thêm được 1 bạn xế cho đủ 10 người bác a,nhưng đang lo vụ xe cộ. Em sẽ confirm lại sáng mai bác nhe.
nói thật là nhìn lại lịch trình thấy đi qua Du Già em cũng hơi run..:(

mr.jebe
24-08-2009, 23:08
@anonymous84: bác ơi, lịch trình của mình đâu có đi qua Du Già! Yên tâm đi! Mai off rồi thống nhất sau!;))

aquarius182
25-08-2009, 08:49
Ông bạn em confirm là k đi đc. Tối nay off nhờ bác chủ thớt sắp xếp xế và mũ BH cho em nhá (size S :D) . Em cảm ơn! :)

wild_cat
25-08-2009, 10:16
Em thấy cái cung HN- Vĩnh Yên - Sơn Dương- Tuyên quang giờ xấu hơn cái cung HN- Vĩnh Yên - Việt Trì - Tuyên Quang rồi các bác ạ. Em vừa đi Hà Giang về, cung HN- Vĩnh Yên - Việt Trì - Tuyên Quang đã sửa xong, đường đẹp lắm. Các bác tham khảo xem thế nào.

wild_cat
25-08-2009, 10:18
à, Bác chủ topic cho em hỏi ké tí. em không đi Hà Giang cùng các bác, nhưng có thể offline trà chanh được không ạ? Khổ, tính em ham vui, cứ ở đâu có hội phượt là em hóng hớt lắm ạ.

khottamit
25-08-2009, 10:34
2. cungvivu
3. viet2a (0945113939)
5. aquarius182
7. nhaque

Úi giời, đăng ký từ đầu là xế độc hành vì xe yếu mà. Ko có ôm chắc khổ lắm đây, cơm ăn nước uống ko ai quan tâm, hichic.

aquarius182
25-08-2009, 10:58
à, Bác chủ topic cho em hỏi ké tí. em không đi Hà Giang cùng các bác, nhưng có thể offline trà chanh được không ạ? Khổ, tính em ham vui, cứ ở đâu có hội phượt là em hóng hớt lắm ạ.
Bác tham gia để tư vấn thêm cho đoàn. Thế thì càng tốt ạ! :)

@khottamit: Chưa gì bác đã than nghe khổ thế! Hiện tại đoàn có 3 nữ, bác cứ yên tâm là sẽ có ng wan tâm. ;)

khottamit
25-08-2009, 11:18
@khottamit: Chưa gì bác đã than nghe khổ thế! Hiện tại đoàn có 3 nữ, bác cứ yên tâm là sẽ có ng wan tâm. ;)
Dưng mà là xế độc hành các em ấy hắt hủi. Đi nhiều nên biết. Xế độc hành khổ lắm.

khottamit
25-08-2009, 11:27
Xế khỏe xinh trai xe yếu vẫn tiếp tục tuyển ôm khỏe có xe trâu.
Mời chị em nào! Hàng tuyển hàng tuyển đây. Mại dô!!!!!!!!!!!!

anonymous84
25-08-2009, 12:01
Sory cả nhà, sáng nay đệ đơn xin nghỉ mặt sếp xa xầm, em không join chuyến này được cùng các bác rồi, thôi thì ngồi nhà hóng hớt, chúc cả nhà thượng lộ bình an.

aug17th
25-08-2009, 13:13
Nhà cho em xin suất ôm dập dòm nhé!
Em vướng vấn đề đầu tiên nên chưa confirm được, có gì tối em qua off ẹp với nhà.
Chúc nhà vui!!

aquarius182
25-08-2009, 13:26
Xế khỏe xinh trai xe yếu vẫn tiếp tục tuyển ôm khỏe có xe trâu.
Mời chị em nào! Hàng tuyển hàng tuyển đây. Mại dô!!!!!!!!!!!!
Bác ơi! Em thừa tiêu chuẩn của bác. Mỗi tội xe em nó ở trong Nam cơ :D

@ anonymous84: Năn nỉ Sếp đi! :)

mr.jebe
25-08-2009, 14:15
@anonymous84: trời đất, sao phí thế bác? Đi toàn vào ngày nghỉ mà! Có mỗi thứ 2 thứ 3 là đi làm thôi! Thứ tư là 2/9 mà! Cố đi bác!
@Wild_cat: Tối nay bác tham gia với cả nhà cho vui! Add số của em vào nhé: 098.8086823
@aug17th: Tuyệt vời, xin mời bác! Tối nay nhá! Add số di động mọi người vào bác nhé!
THÔNG BÁO: Tối nay off trà chanh lúc 8h30 tối, em sẽ đón cả nhà! Lưu số di động của nhau vào các bác ơi!

khottamit
25-08-2009, 14:20
Bác ơi! Em thừa tiêu chuẩn của bác. Mỗi tội xe em nó ở trong Nam cơ :D

Em ở trong Nam à, chắc có xế ruột ở ngoài Bắc rồi! Thích con gái miền Nam lắm, chưa quen cô nào, ợ ợ...

aquarius182
25-08-2009, 16:09
Em ở trong Nam à, chắc có xế ruột ở ngoài Bắc rồi! Thích con gái miền Nam lắm, chưa quen cô nào, ợ ợ...
Hix. Nếu có xế ruột rồi thì em chả fiền đến bác jebe tìm xế với mũ BH cho em làm gì :(
Bác lại tuyển ôm có xe khoẻ ở HN thì em chịu. Hợ hợ...

chaukhd
25-08-2009, 20:04
đường đi lên vĩnh yên ngon lắm rui anh a , lần này ko đi được :( chán quá

chaukhd
25-08-2009, 20:07
đường lên vĩnh yên ngon lắm rùi anh ạ . hehe ,cho em cái lịch cụ thể nhé

chaukhd
25-08-2009, 20:10
[QUOTE=chaukhd;120667]đường đi lên vĩnh yên ngon lắm rui anh a , lịch cụ thể hơn chút anh nhé :D

cungvivu
25-08-2009, 22:24
*Cả nhà ơi, vừa đi ọp ẹp trà chanh về đây..., không ngờ nhóm mình toàn bạn nam cao to, đeep zai và các bạn nữ trẻ trung, xinh gái thía, tiếc là một số bạn không đến đc. Bạn nào còn đang dập dòm thì quyết lun đi ạ, để bạn chủ thớt còn chốt danh sách và tạm thu xiền chi phí cho chuyến vi vu này nha!:D
*Ban đầu thu tạm thời mỗi mem là 500.000 đồng, nộp cho tớ là Dung, số phone0915155882, nhà tớ ở phố Bạch Mai gần trường Trung học Thăng Long, có gì cứ alo tớ chạy ù ra để nhận tiếp tế.:D
Bạn Jebe chủ thớt và bạn Viet2a gương mẫu tiên phong đi đầu đã nộp xiền lun rùi, các mem noi gương đê nhỉ! :D(c)

mr.jebe
25-08-2009, 23:36
@cungvivu: thanks bác cungvivu đã thông báo!:D
THÔNG BÁO:
- Ngày hnay nhóm chúng ta đã off tại trà chanh Nhà thờ rất là hiệu quả! Nói thực là girl nhóm phượt của mình rất xinh, mà lại trẻ lâu nữa! Lúc đầu em cứ tưởng là cùng trang lứa, mừng thầm!:"> Ai ngờ toàn hơn mình tận 3, 4 tuổi! hichic... Nhưng mà tuổi tác chỉ là con số thôi, các bác nhờ?=))
- Em xin thông báo danh sách xế và ôm như sau: (hnay có 3 bác ko đi off: nhaque, khottamit, daibangnui, nhưng đều mess lại là chắc chắn đi cùng)
1. Viet2a (xe Minsk) - bác Diệp (bác này ko có nick trên đây thì phải)
2. JEBE (Exciter) - bác aquarius182 (bác đừng lo)
3. LONG (thằng bạn nối khố của em - Xe Wave RS) - bác cungvivu
4. Bác Khottamit (bác này bảo xe bác ấy yêu quá, có bác nữ nào cần thì mang xe đi, bác ấy làm xế cho vậy, ko thì bác ấy vi vu 1 mình 1 xe)
5. Bác daibangnui (chưa biết xe gì) - Aug17th (em này là girl năm 89, trẻ nhất, nhưng em ấy chưa confirm chắc chắn, mai mới rõ)
6. Bác nhaque (chưa rõ xe gì)
Có 10 người rồi ạ!
GIỜ GIẤC XUẤT PHÁT:
5h sáng ngày 29/08/2009 (thứ 7) - có mặt đăng sau Khách sạn Daewoo để tập trung rồi đi! Chỉ đợi đc đến 5h30 thôi rồi xuất phát! Ai đến muộn thì liên lạc qua di động để nhóm đi chậm lại đợi! Đi đường Vĩnh Yên muh nên tập trung ở đó cho tiện!
TÀI CHÍNH:
Mỗi người đóng 500k trước cho bác cungvivu (Dung) bác ấy làm kế toán nên rất hợp với vai trò thủ quỹ! Thủ quỹ này rất xinh nhé!:D

p/s: Đề nghị mai cả nhà đi bảo dưỡng xe ngay! Thay dầu, nhông xích, phanh phiếc ngay ạ!

aquarius182
26-08-2009, 09:05
@ Thủ quỹ: Em đóng tiền thế nào bác nhểy? Ra đó đóng cho bác luôn hay đóng từ giờ?

@ jebe: Nhớ cho ôm mượn cái nồi cơm điện nhá! :D

@ All: Tập trung sau ks Deawoo thì em nên ở ks nào ngon bổ rẻ gần đó hả các bác? Thứ 6 em về đến HN khoảng 23h lận :(

khottamit
26-08-2009, 09:13
Hôm qua có việc bận ko đi off. Tiếc thế, nghe Jebe kể về các ôm mà ... ực ực. Xinh lắm à!

khottamit
26-08-2009, 09:20
Anh em hôm qua off đã bàn bạc chi tiết tất cả chưa?
Anh em cũng nhiều ngừoi đi nhiều rồi, nhưng vẫn phải hỏi lại chút.
1. Về cung đường chuẩn, cái này cần thống nhất rồi in bản đồ cho mỗi xe một cái.
2. Về phân công vị trí xe: ai chốt, ai dẫn
3. Về đồ sửa xe ai mang đi, có nhắc nhở mỗi người mang 1 buri + 1 xăm dự trữ ko?
4. Đồ dùng chung ai chịu trách nhiệm mua: thuốc bông băng, ủng mưa, bánh kẹo, giấy phản quang dán xe, túi đựng rác...

mr.jebe
26-08-2009, 09:56
@aquarius182: ok, em sẽ mang mũ cho bác! Ah, bác gọi điện cho bác VIET2A(0945113939) để bác ấy chỉ chỗ nghỉ ở gần KS Daewoo nhé! Có gì cần thì bác ấy đặt chỗ luôn cũng đc ạ! Bác gọi nhé!
@Khottamit: Hqua vác VIET2A chỉ bảo đầy đủ rồi bác ạ! Bác ấy phượt khiếp quá, toàn phi Minsk từ đây vào SG rồi sang Campu, Lào nên kinh nghiệm ghê quá!:D Xin trả lời bác luôn:
1. Cung đường: Hà Nội - Sơn Dương - Tuyên Quang - Việt Lâm - Hà Giang - Tam Sơn - Quản Ba - Đồng Văn - Lũng Cú - Đồng Văn - Mã Pí Lèng - Mèo Vạc - Bắc Mê - Na Hang – Tuyên Quang – Vĩnh Yên – Hà Nội (nhóm ta ít người, ko nên đi Du Già)
2. Người dẫn đoàn: bác VIET2A
Người chốt: em (JEBE)
(Cứ 100km lại đảo vị trí 1 lần đề đảm bảo ko bỏ sót ai!)
3. Đồ sửa xe bác VIET2A có
Bơm xe: em sẽ mang, bơm mới luôn
Bác VIET2A lấy tiền quỹ mua 3 cái xăm dự trữ rồi a!
4. Đã bố trí thủ quỹ CUNGVIVU (Dung) và bác Diệp - 2 thành viên nữ xinh đẹp lo khoản hậu cần mua! Ko thiếu những gì bác liệt kê! Chậc, đúng là các bác đi phượt nhiều có khác, biết nhiều ghê!

khottamit
26-08-2009, 10:08
Xăm thì phải tự mua chứ, có phải xe nào cũng giống nhau đâu.

aquarius182
26-08-2009, 10:36
Đúng rồi. Săm mỗi xe tự mua. Nếu đi về k fải thay thì chủ xe lấy dùng luôn.

@ jebe: Em sẽ liên lạc nhờ bác Viet2a vụ chỗ ở xem sao. Thx bác.

Em nhắc 2 thủ quỹ nhớ mua khăn giấy khô + ướt, dao nhỏ, thuốc chống muỗi... (nhớ mua nhìu đồ ăn vặt cho tụi girl mình nha :D)

wild_cat
26-08-2009, 11:50
hic, tối qua định chạy qua off cùng các bác, nhưng công ty lại có việc, nên không thể qua được.
Chúc mừng các bác đã setup chuyến đi thành công.

Viet2a
26-08-2009, 11:57
Có gì đâu xăm xe máy thì cứ mua mà dùng chung cũng được có mỗi xe tớ là vớ vẩn phải dùng riêng thôi, chứ mấy dòng xe đa dụng như honda, yamaha, susuki thì săm dùng chung được mà, trừ xe ga sang xe số :)

nhaque
26-08-2009, 12:05
31/8 này mình có đoàn khách phải đón tiếp, ko tham gia được với cả nhà, tiếc quá
chúc cả nhà vui vẻ, hẹn lần sau vậy

cungvivu
26-08-2009, 12:27
@aquarius182:Sáng 29 tập trung bạn đóng cho tớ cũng được (ưu tiên thành viên máu lửa lặn lội từ xa xôi đến)(c)
@All: còn các mem mấu lửa Hà thành thì mau mau đóng đi nhở....:D

cungvivu
26-08-2009, 12:29
Thông báo cả nhà là hôm nay em đã đi mua một số đồ dùng cần thiết cho chuyến "hành xác" này rùi nha

aug17th
26-08-2009, 13:20
Hôm qua đi off với nhà em thấy có 2 phát đáng nhớ. Thứ 1 là quả làm việc và tổ chức rất nhanh gọn và hiệu quả. Em vừa thò mặt đến đã thấy bác gì bắn cho một tràng nonstop, hahah, lúc sau đi chưa biết khó khăn nảy sinh như thế nào nhưng bước đầu em thấy thế là ok lắm rồi, rất hiệu quả (beer). Thứ 2, nhà đúng là toàn trai xinh gái đẹp, em đến thấy hoa cả mắt ;). Chắc toàn mẫu chuẩn rồi ;).

Nhà cho em confirm. Em confirm là em... không đi được. Phải tu tỉnh ở nhà. Đợt này nhạy cảm (NT)

Chúc nhà lốp cứng đá mềm, hẹn nhà dịp khác nhé!

khottamit
26-08-2009, 13:54
úi giời, máy người rút rồi.
Tổng kết lại danh sách đi nào.
Lần nào chả thế sẽ giảm dần dần theo nấc thang
Đăng ký --> ọp ẹp --> đi

aquarius182
26-08-2009, 14:05
Hix. 2 đồng chí đã "ra đi". Vậy giờ khottamit & daibangnui thành 1 cặp xế ôm đc rồi đấy. Gọn! ;)

khottamit
26-08-2009, 14:19
Hix. 2 đồng chí đã "ra đi". Vậy giờ khottamit & daibangnui thành 1 cặp xế ôm đc rồi đấy. Gọn! ;)

Hay đấy nhờ. Thật ra trong một đoàn, cứ khoảng 5 xe nên có một xe độc hành hoặc đi 2 xế.
Đề phòng trường hợp xế nào mệt quá thì có người mà thay.

Louis_265
26-08-2009, 17:53
Chém gió, chém gió đêy

Xin 1 chân làm ôm :))

Louis_265
26-08-2009, 18:09
@aquarius182:Sáng 29 tập trung bạn đóng cho tớ cũng được (ưu tiên thành viên máu lửa lặn lội từ xa xôi đến)(c)
@All: còn các mem mấu lửa Hà thành thì mau mau đóng đi nhở....:D

Em đóng rồi còn jề (NO)

cungvivu
26-08-2009, 18:25
Em đóng rồi còn jề (NO)

em là boy đẹp zai hay girl xinh gái nào đới, từ đầu tới giờ mới thấy xuất đầu lộ diện mà dém kêu là nộp roài là nộp cho nhân nào thía(NO):Dam

Louis_265
26-08-2009, 18:36
em là boy đẹp zai hay girl xinh gái nào đới, từ đầu tới giờ mới thấy xuất đầu lộ diện mà dém kêu là nộp roài là nộp cho nhân nào thía(NO):Dam

Dà, em là xế của nàng ạh, dà dà...:(

mr.jebe
26-08-2009, 19:07
Louis_267 kia là cái thằng ngồi cạnh em trà chanh hôm quá đó ạ! Xế của chị đó! Mà mày đã đóng xiền đâu mà kêu đóng rồi??? Hay mày đóng cho cungvivu lúc nào đấy hử?;))
THÔNG BÁO: Tối 27, nhóm ta lại off trà chanh một lần nữa để kiểm tra lại tất cả mọi thứ trước khi xuất phát vào ngày 29/8!
Rất buồn khi bác Aug17th và bác nhaque lại ko tham gia cùng mọi người đc! Thực sự rất buồn ấy... Đội ngũ xinh đẹp nthế đã câu kéo mà cuối cùng vẫn ko ham hố! Phải như bác Khottamit ấy!=))
Danh sách chính thức cho đến lúc này:
2. cungvivu (0915155882)
3. viet2a (0945113939)
4. daibangnui (0904623126) - đề nghị bác lên Forum thường xuyên hơn ạ!
7. Louis_265 (thằng bạn nối khố của em) - (0975063393)
8. chị Diệp - làm bên Du Lịch - bạn của bạn bác VIET2A
Vậy là rút xuống còn 4 xe!
Louis_265 ơi, mầy có lấy xe Wave RS đc ko đấy?
Note: NHỚ OFF vào tối 27/8 - trà chanh Nhà thờ tiếp!

cungvivu
26-08-2009, 19:57
Dà, em là xế của nàng ạh, dà dà...:(

UI chui...suýt nữa thì làm tổn thương em Xế đẹp trai của mình (nhưng mà vẫn chưa đóng xiền đâu đây nhá!):D
Mà cậu bạn Jebe của em mới đổi avata đấy, định khoe ảnh đẹp bóng sáng đây, Kinh!..=))

mr.jebe
26-08-2009, 20:21
@cungvivu: Nầy nầy.. Em là ko có kiểu đẹp bóng sáng hay bóng tối đâu nhé! Đấy là ava mang âm hưởng của trà chanh Nhà Thờ, món đồ uống gây nghiện của bọn em đấy! Thèm trà chanh chưa chị? Mai đi nhá...=))

cungvivu
26-08-2009, 20:48
@cungvivu: Nầy nầy.. Em là ko có kiểu đẹp bóng sáng hay bóng tối đâu nhé! Đấy là ava mang âm hưởng của trà chanh Nhà Thờ, món đồ uống gây nghiện của bọn em đấy! Thèm trà chanh chưa chị? Mai đi nhá...=))
à thía à...quả này mình bị lôi kéo rùi đây. OKI, hẹn gặp ngày mai, giờ như cũ nhỉ(c)

Louis_265
26-08-2009, 21:40
UI chui...suýt nữa thì làm tổn thương em Xế đẹp trai của mình (nhưng mà vẫn chưa đóng xiền đâu đây nhá!):D
=))

Em với chị thì có gì mà phải tính toán với nhau nhỉ, cứ cho là đóng rồi đi =))

khottamit
26-08-2009, 23:42
Thế là còn 4 xe.
Cầu trời ko có ôm xinh đẹp nào bị rụng tr giữa đường. Mất đi ngừoi nào bây giờ là buồn lắm lắm.
Cái câu "như bác Khottamit ấy nhờ" có ý gì vậy ta?

mr.jebe
27-08-2009, 00:07
Em cũng đang cầu mong thế đây bác Khottamit ạ! Ko đc để tuột cô nào hết nữa!;))
Khàkhà...
Bác DAIBANGNUI ơi, bác lên confirm một cái để xem xe cộ tnào, đi một xe của bác để 2 bác thay phiên làm xế cho nhau nhé!

cungvivu
27-08-2009, 00:15
Em với chị thì có gì mà phải tính toán với nhau nhỉ, cứ cho là đóng rồi đi =))

Ưm...chị với Xế có gì mà phải tính toán, nhưng khốn nỗi chị mừ để Xế thoát thì cả đoàn sẽ tính sổ với cả Xế lẫn chị, nên cuối cùng chị vẫn phải "không thể cho Xế thoát"...hà hà :D

cungvivu
27-08-2009, 00:26
@ khottamit: bác cứ lo xa quá, chị em nhà này tinh thần cao như núi, đã đặt gạch, ném đá là đi liền, chỉ sợ các bác nam dừng bước giữa đường thì có. Phải không chi em?!(beer)(c)
@ daibangnui: bác này cứ như là một nhân vật bí hiểm ý nhở, bác ơi! bác thở mạnh lên một tiếng cho anh em bít bác vẫn còn mạnh khỏe, để anh em đỡ phải lo lắng nhớ...(NT)

mr.jebe
27-08-2009, 07:34
THÔNG BÁO với cả đoàn:
Tối nay OFF trà chanh Nhà thờ để đảm bảo mọi thứ đc ok! BÁc nào chưa đến đc hôm vừa rồi thì tối nay đến nhé! Để chiêm ngưỡng dung nhan của nhau nào!;))

Viet2a
27-08-2009, 10:39
THÔNG BÁO với cả đoàn:
Tối nay OFF trà chanh Nhà thờ để đảm bảo mọi thứ đc ok! BÁc nào chưa đến đc hôm vừa rồi thì tối nay đến nhé! Để chiêm ngưỡng dung nhan của nhau nào!;))

Chẹp tiếc quá hôm nay phải đi ăn tối với người yêu để còn nịnh bợ tí, ko trốn đi như mọi lần về nó giết, mấy hôm nay xin phép liên tục, giận dỗi suốt mệt quá.

khottamit
27-08-2009, 11:38
@ khottamit: bác cứ lo xa quá, chị em nhà này tinh thần cao như núi, đã đặt gạch, ném đá là đi liền, chỉ sợ các bác nam dừng bước giữa đường thì có. Phải không chi em?!(beer)(c)

Hớ hớ, chị em ý yên sờ tâm đi. Anh em sẽ đưa chị em lên đỉnh. Đảm bảo ko ai ko được sướng hết.(c)

phuong_kong
27-08-2009, 12:19
JeBe ơi,chị sợ ko xin nghỉ được ý

cungvivu
27-08-2009, 12:27
JeBe ơi,chị sợ ko xin nghỉ được ý

Bác này, giờ mới thấy lộ diện nhỉ, bác ui tham gia nhóm này toàn anh em đẹp zai, galang đới...bác tham gia đi cho vui, rất hoan ngênh :D

phuong_kong
27-08-2009, 12:52
Bác này, giờ mới thấy lộ diện nhỉ, bác ui tham gia nhóm này toàn anh em đẹp zai, galang đới...bác tham gia đi cho vui, rất hoan ngênh :D

Chị ui,em quen Hồng và Long,trước ở ttvnol mãi,jờ mới lập nick ở phượt.com đấy thui.Em chưa quyết được vì xin nghỉ làm hơi khó

aquarius182
27-08-2009, 13:08
Bác Viet2a sao k cho em iu đi luôn? Khỏi fải xin xỏ mệt :D

khottamit
27-08-2009, 13:16
Chắc toàn trốn em yêu đi phượt thôi chứ gì? Hơ hơ, như ta đây, "con chim tự do"

aquarius182
27-08-2009, 13:27
Không bị gãy cánh thì cũng sẽ có ngày bị nhốt vào lồng thôi :LL

khottamit
27-08-2009, 14:15
cũng tùy thuộc vào "thợ săn" và "cái lồng" nó như thế nào?

Viet2a
27-08-2009, 16:29
Bác Viet2a sao k cho em iu đi luôn? Khỏi fải xin xỏ mệt :D
chẹp muốn người yêu đi lắm nhưng mà người yêu bảo ko đi mọi lần rủ nhẹ phát đi nhưng lần này thì ko vì mắt tớ đau và sưng to quá, nhưng tớ sẽ cố gắng.

cavali
27-08-2009, 16:53
Cho em xin 1 chân ôm ạ , em đang tìm người ghép đoàn để đi cùng mà chưa tìm đc , vì em ko có bằng lái nên hơi ngại chạy 1 mình , em chạy dream VN mới ạ
Các bác có cho em tham gia cùng ko ạ

cungvivu
27-08-2009, 18:05
Cho em xin 1 chân ôm ạ , em đang tìm người ghép đoàn để đi cùng mà chưa tìm đc , vì em ko có bằng lái nên hơi ngại chạy 1 mình , em chạy dream VN mới ạ
Các bác có cho em tham gia cùng ko ạ

UI chui...nhóm lúc nào cũng hoan nghênh các mem có cùng trí hướng mừ, tối nay nhóm off trà chanh tại Nhà thờ lớn lúc 8.30pm đới, bạn cũng đến tham gia đi để bít mặt lun(c)

cavali
27-08-2009, 18:11
Dạ vâng , chắc phải tầm 9h em mới ra gặp mặt các bác đc ạ

mr.jebe
27-08-2009, 18:33
THÔNG BÁO, THÔNG BÁO:
Tối nay OFF trà chanh Nhà thờ lúc 8h30! Cả nhà có mặt đầy đủ, ai bận gì thì đến muộn cũng đc đấy nhé!
Tình hình là hnay có 2 member con zai gọi điện cho em muốn join group của mình, lại có thêm bác CAVALI (male ^^) nữa! Là 3 người rồi! Ghép cùng với bác khottamit đang lẻ loi là quá đẹp rồi! Chà chà... QUá đẹp, quá đẹp!
À, bác DAIBANGNUI đã từ chúng ta ko join nữa nhé! Nên danh sách chính thức của chúng ta đến lúc này là:
1. JEBE
2. Louis_265
3. Viet2a
4. Khottamit
5. cungvivu
6. chị Diệp
7. aquarius182
8. cavali
DỰ BỊ:
9, 10 - 2 member mới gọi điện cho em hnay muốn join, tối nay off sẽ rõ

khottamit
27-08-2009, 19:30
Cavali, có anh đây rồi.

mr.jebe
27-08-2009, 22:59
@khottamit: Ôi trời ơi... Giới tính của nhóm ta có lẽ hơi bị nhầm lẫn mất rồi!=)) Bác khottamit ơi, em biết bác mê ôm nữ lắm, nên nhìn ai cũng thành nữ! Hic... Hay em nhường bác aquarius làm ôm cho bác nhé?:P
THÔNG BÁO:
Tình hình ngày hnay là có 1 tin rất buồn là bác VIET2A - mem rất kinh nghiệm và máu chiến, bị đau mắt ko thể đi đc! Nói thật là rất buồn vì bác ấy ko tham gia đc! Hic...
Hnay nhóm chúng ta đã có thêm 3 mem mới đăng ký: 2 nam, 1 nữ! Danh sách bây giờ như sau:
1. JEBE
2. Louis_265
3. Khottamit
4. Cavali (em này sinh năm 91)
5. Tuấn Anh (1980 - mem mới hnay)
6. cungvivu (Thủ quỹ)
7. chị Diệp
8. aquarius182
9. em Phương (em này đang cần xế có xe đây)
==> Cần 1 xế nữa cho hành trình để đủ cặp như sau:
a) JEBE - aquarius182 (bác nhớ nhắc em mang mũ cho bác)
b) Louis_265 - cungvivu
c) bác Tuấn Anh - chị Diệp
d) Khottamit - Cavali
e) em Phương - ????
p/s: Ngày mai em sẽ mượn bác Viet2a đồ nghề sửa xe, và lấy cái bơm xe máy của thằng bạn! Bác nào có bản đồ miền Bắc thì in ra cho mỗi người (ko thì kiếm trên mạng rồi in ra cũng ok). Xe cộ các bác bảo dưỡng thay dầu đi nhé! Rất mong sẽ ko có ai từ bỏ cuộc chơi nữa, giây phút này là quyết định ko thể thay đổi đc nữa!^^

cavali
27-08-2009, 23:30
Cavali, có anh đây rồi. Anh sẽ đưa em lên đến đỉnh....

=))=))=))=))
Em sẽ chiêù anh tới bến =))

khottamit
27-08-2009, 23:48
@ Bản đồ để anh lo. Sẽ in mỗi xe một bản.
@@ Cavali: xin lỗi anh cứ tưởng em là g, :D

phuong_kong
28-08-2009, 00:35
up lên cho mọi ng cùng biết cần tuyển xế nào.
Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ,an toàn và có những bức hình đẹp về Hà Giang.Rất tiếc là em ko sắp xếp được công việc để join cùng mọi ng chuyến này,tiếc lắm

aquarius182
28-08-2009, 08:01
Chết cười nhà khottamit. Xoắn nhầm đối tượng =))=))=))
Bác Viet2a k cố lên 1 tí để tham gia cùng anh em đc à? Bác ở nhà em buồn wá đi. Hứt hứt :(

@ jebe: Tối nay em tìm đc chỗ nghỉ sẽ sms địa chỉ cho bác để sáng mai đón em nhá! Nhớ mang mũ BH :help

@ All: Mùa này ngoài ấy có cần mang theo áo lạnh k ạ? Em nghe đài khí tưởng tượng thuỷ văn bảo là trong vài ngày tới miền Bắc sẽ có mưa trở lại :(

khottamit
28-08-2009, 08:54
Ngày dài tháng nhớ năm thương
Em aquavila thân mến!
- Nghỉ có một đêm ở Hà Nội thôi mà, thích thì qua chỗ em gái anh ngủ cùng cho nó tiện, ko phải thuê đâu cả. Còn nếu muốn thuê nhà nghỉ cho thoải mái thì call anh 0983.296.105 anh sẽ thuê hộ cho khoảng 200/ phòng.
- Tất nhiên đi miền núi thì phải lạnh đôi chút rồi, em mang áo khoác loại nhẹ đi nhé.
- Sẽ có trò bốc thăm đổi ôm để tăng cảm hứng cho anh em, liệu em có vinh dự được ôm anh ko nhỉ?

aquarius182
28-08-2009, 09:13
Ngày dài tháng nhớ năm thương
Em aquavila thân mến!
- Nghỉ có một đêm ở Hà Nội thôi mà, thích thì qua chỗ em gái anh ngủ cùng cho nó tiện, ko phải thuê đâu cả. Còn nếu muốn thuê nhà nghỉ cho thoải mái thì call anh 0983.296.105 anh sẽ thuê hộ cho khoảng 200/ phòng.
- Tất nhiên đi miền núi thì phải lạnh đôi chút rồi, em mang áo khoác loại nhẹ đi nhé.
- Sẽ có trò bốc thăm đổi ôm để tăng cảm hứng cho anh em, liệu em có vinh dự được ôm anh ko nhỉ?

Dear anh khottavinamit!

- Rằng thì là mà vì em ra lúc nửa đêm nên sẽ phiền em gái anh lắm! Thì là rằng mà bác Viet2a đã tìm hộ em 1 chỗ gần Deawoo rồi nên em sẽ ở đó, sáng sau tập trung cũng gần. Thế là "đại tiện" anh nhỉ! Dù sao cũng thanh sờ lót anh nhé!

- Đoàn mình dương thịnh âm suy nên bốc thăm đổi ôm thể nào cũng có cặp "đồng tính". Hy vọng anh và "ẻm" cavali sẽ tăng cảm hứng cho nhau và cùng đưa nhau lên đỉnh :LL. Ôm anh có sướng k nhỉ!? Đặng em còn chuẩn bị sức khoẻ để ôm cho khí thế.

aquarius182
28-08-2009, 09:35
Xin lỗi cả nhà. Mình phải cancel chuyến đi này vì có chuyện gia đình. Mình thật sự bất ngờ và rất tiếc, tiếc lắm vì mọi thứ đã chuẩn bị xong xuôi, chỉ còn đợi vài tiếng nữa là lên đường mà giờ fải huỷ. Buồn muốn khóc...

khottamit
28-08-2009, 10:33
úi giời ơi là giời
úi giời ơi là giời
úi giời ơi là giời
úi giời ơi là giời
úi giời ơi là giời
Aqua ơi! Em làm tan nát con tim của anh em rồi đấy.
Xử bắn: :gun
:gun
:gun

aquarius182
28-08-2009, 10:48
Cũng đang chán đời muốn chết đây này :(:(:(
Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ, thượng lộ bình an!
Ở nhà hóng ảnh vậy. Huhuhu...

khottamit
28-08-2009, 10:55
Cũng đang chán đời muốn chết đây này :(:(:(
Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ, thượng lộ bình an!
Ở nhà hóng ảnh vậy. Huhuhu...

Ừ vậy ra đây, lên đỉnh Lũngcú nhảy xuống vực mà tự tử này.

aquarius182
28-08-2009, 11:14
Ừ vậy ra đây, lên đỉnh Lũngcú nhảy xuống vực mà tự tử này.
Hôm nay bác chuyển sang làm nghề bơm vá à??? X(
Em đang buồn k an ủi em lại còn... :(:(:(

khottamit
28-08-2009, 11:29
Hôm nay bác chuyển sang làm nghề bơm vá à??? X(
Em đang buồn k an ủi em lại còn... :(:(:(

Hớ, thì anh làm thợ sửa xe mà. Chưa biét à?
Buồn thì có thể giải quyết = các cách sau:
- Nhảy vào chăn bông để liều chết
- Ăn một bụng đầy các món ăn....
- Cách này hiệu quả nhất: bỏ hết mọi việc bận nhảy lên máy bay phi về Hà Nội.

cungvivu
28-08-2009, 12:34
@ aquarius: Thật chia buồn với bạn, vậy là đoàn lại mất một thành viên tích cực
@ Jebe: vậy em Phương đang bơ vơ thì em chuyển thành xế cho em ý đi, em đã có số điện thoại của em Phương chưa nhỉ, để còn liên lạc với em y chứ?(c)

Viet2a
28-08-2009, 13:19
@khottamit: Ôi trời ơi... Giới tính của nhóm ta có lẽ hơi bị nhầm lẫn mất rồi!=)) Bác khottamit ơi, em biết bác mê ôm nữ lắm, nên nhìn ai cũng thành nữ! Hic... Hay em nhường bác aquarius làm ôm cho bác nhé?:P
THÔNG BÁO:
Tình hình ngày hnay là có 1 tin rất buồn là bác VIET2A - mem rất kinh nghiệm và máu chiến, bị đau mắt ko thể đi đc! Nói thật là rất buồn vì bác ấy ko tham gia đc! Hic...
Hnay nhóm chúng ta đã có thêm 3 mem mới đăng ký: 2 nam, 1 nữ! Danh sách bây giờ như sau:
1. JEBE
2. Louis_265
3. Khottamit
4. Cavali (em này sinh năm 91)
5. Tuấn Anh (1980 - mem mới hnay)
6. cungvivu (Thủ quỹ)
7. chị Diệp
8. aquarius182
9. em Phương (em này đang cần xế có xe đây)
==> Cần 1 xế nữa cho hành trình để đủ cặp như sau:
a) JEBE - aquarius182 (bác nhớ nhắc em mang mũ cho bác)
b) Louis_265 - cungvivu
c) bác Tuấn Anh - chị Diệp
d) Khottamit - Cavali
e) em Phương - ????
p/s: Ngày mai em sẽ mượn bác Viet2a đồ nghề sửa xe, và lấy cái bơm xe máy của thằng bạn! Bác nào có bản đồ miền Bắc thì in ra cho mỗi người (ko thì kiếm trên mạng rồi in ra cũng ok). Xe cộ các bác bảo dưỡng thay dầu đi nhé! Rất mong sẽ ko có ai từ bỏ cuộc chơi nữa, giây phút này là quyết định ko thể thay đổi đc nữa!^^
Thật sự buồn, và buồn hơn khi ban ''Aquafila den fia'' ko thể ra được làm một số anh chàng có vẻ muốn:gun để chết hoặc là lên đỉnh lũng cú nhảy xuống, đến thời điểm này em khẳng định là ko thể lên đường được rồi vì mắt em đau quá sưng như 2 quả trứng trên mặt nhưng em vẫn xung phong đóng góp ủng hộ anh em 500k tiền mặt bạn dung( vivubatngat ji đấy đã cầm) và cho a em mượn đồ sửa xe và em sẽ cố gắng sớm 29 đưa a em lên đường ở đào tấn. chúc a e thượng lộ bình an chở về và hẹn ngày khác chúng ta lên đường.

Viet2a
28-08-2009, 13:24

Bác cứ để cho con chim bác tự do đi, rồi thể nào có lần đi phượt lên đến hà giang rồi lại uống phải nước của mấy em người mông rồi ko về đuwocj đấy bác ahj.

mr.jebe
28-08-2009, 13:28
THÔNG BÁO KHẨN: Danh sách chốt cho đến lúc này:
1. JEBE
2. Louis_265
3. Khottamit
4. Cavali
5. Em Phương 88 (girl)
6. cungvivu
7. chị Diệp
8. Xế nam của em Phương 88
Vậy là quá chuẩn rồi! CÒn bác Tuấn Anh hiện chưa chắc chắn đi đc, nếu bác ấy đi thì bác ấy đi một mình hoặc đổi xế trong hành trình đi cho đỡ mệt thôi!
Chị Diệp yên tâm nhé, em là tay lái rất chi là vững vàng cho chị đó, yên tâm ngồi sau em, còn nếu ko tin tưởng thì đổi xế sang Louis hoặc Khottamit nhá!=))
Đoàn ta nhớ này:
- Kể cả các ôm đằng sau cũng phải mang bằng lái xe và giấy tờ đầy đủ, để có xảy ra sự cố gì như Xế bị mệt thì các ôm sẽ trở thành lái đó!
- Hnay em vừa mượn đc cái bơm lốp xe máy, lát nữa qua nhà bạn bác Viet2a lấy đồ dụng cụ sửa xe!
- Mỗi người tự trang bị cho mình 1 xăm xe máy (lốp sau nhé!)
- Sáng mai 5h tập trung ở đằng sau KS Daewoo nhá! 5h30 xuất phát!
- Trang bị mũ bảo hiểm có kính, kính râm, kính cận đi đường (ai bị cận), khẩu trang, áo mưa quần áo và các vật dụng tư trang khác!^^
Chúc cả nhà thượng lộ bình an!:D
Em xin bầu bác KHOTTAMIT làm trưởng đoàn vì bác ấy có kinh nghiệm đi Hà Giang một lần rồi ah! Xe dẫn đầu là xe bác ấy và Cavali 91. Xe em sẽ là xe chốt đoàn đi sau cùng!

mr.jebe
28-08-2009, 13:31
Oa oa... Rất cảm ơn sự nhiệt tình và ủng hộ hết mình của bác VIET2A! Chắc chắn ko thể nào quên đc anh VIET2A đâu! Rất ấn tượng ạ! Kiểu này chúng ta sẽ đi với nhau vào dịp khác! Chiều em sẽ qua mượn đồ nghề sửa xe ở chỗ bạn của anh!:D Bác ở nhà mau khỏi mắt để khi nào về xem ảnh cả nhà nhé!:P

cungvivu
28-08-2009, 14:46
UI chui ui...cả nhóm ta tung hô bác Viet2a Muôn năm đê! bác gây ấn tượng quá tốt với chúng em đấy ạ, bác không đi là một "mất mát" to nhớn với cả nhóm, là người chủ tài khoản em thay mặt cả nhóm đa tạ bác nhiu nhiu, hẹn gặp lại bác vào chuyến vi vu khác nhá!(c)(beer)

mr.jebe
28-08-2009, 19:04
Kiểu này sẽ mua qua biếu bác VIET2A thôi!^^

mr.jebe
28-08-2009, 19:15
Cả nhà ơi, chú ý, chú ý, thông tin cần thiết, cần thiết cho ngày mai:
- Em và Louis_265 sáng sớm mai sẽ đón chị Cungvivu và chị Diệp vì cũng tiện đường nhà bọn em (Tối mầy qua nhà tao ngủ đấy Louis_265, sáng mai cùng đi luôn!)
- anh Khottamit và em Cavali nhớ hẹn hò với nhau dư lào để thuận tiện nhé, đi 1 xe mà! Còn em Phương 88 thì có xế đèo rồi! Ok!
- Cả nhà mai cbị mũ bảo hiểm đi nhá, là xế thì mũ có kính chắn
- Ai chưa đóng 500k thì sáng mai trước khi đi đóng, còn thiếu thì chúng ta lại góp sau!
- Cả nhà tối nay ngủ sớm, ăn no ngủ kỹ! Sáng mai cả nhà ăn sáng ở nhà trước rồi đi, chúng ta nghỉ ăn trưa ở Tuyên Quang cơ, đói lả ra là ko có sức mà ôm mới lái đâu!=))
- Hnay em và Louis_265 đã đi lấy đồ sửa xe máy mượn của bạn bác VIET2A rồi, đầy đủ đồ nghề kể cả xăm xe, bơm vá, cờlê, tuavít.... Nên yên tâm cho hành trình phượt rồi!
Tạm thời chỉ nhớ ra thông báo thế! Có ai nhớ gì thì thông báo luôn với cả nhà nghe!

cungvivu
28-08-2009, 23:07
Post lần cuối trước vài tiếng đồng hồ nhóm chúng ta vi vu nha, tớ xin bổ sung thêm luu ý cho cậu Jebe: các bạn ăn sáng trước khi xuất phát là chuẩn rùi, nhưng nếu trên đường đi có bác nào thấy đói, khát vì ăn sáng chưa đủ đô thì vẫn có thể ăn tạm thêm lương khô hoặc một vài đồ lương thực tớ đã mua đề phòng sẵn lúc đói có thể chén, nhất là các bạn xế cần phải luôn chú ý tới sức khỏe nhá (yên tâm là các ôm luôn quan tâm đến các xế đấy). Trên đường đi nếu có bị choáng ngợp bởi cảnh đẹp thiên bẩm của Hàgiang thì cũng đừng bị kích động quá nhá, đồng thời có mún chụp nhiều ảnh thì cũng nên tranh thủ thui vì Hagiang có nhiều chỗ đẹp và để đảm bảo lịch trình của chúng ta không bị "cháy" nhá. Chúc cả nhà thượng lộ bình an! (c):L

khottamit
03-09-2009, 08:43
Chưa ai điểm danh à? Chắc là dành cho mình mở màn đây.
Điểm danh phát nào!
Chẳng mệt gì cả? Đêm qua còn online đến 2h. Sáng nay 7h đi làm bình thường.

Vãi hàng thế!
Tối qua ko biết đến chỗ nào mà gặp phải cái bản đông vui ơi là đông vui, xe cộ nườm nượp, gái bản vừa trắng vừa xinh.. Sau đó qua con sông có cái cầu khỉ vắt ngang rồi đổ cái đèo mà thấy ghi biển là đèo Chương Dương gì đó....

aquarius182
03-09-2009, 08:49
Cả nhà show ảnh cho tớ hóng đê!
Tối hôm 28 tớ cũng quyết tâm fi lên SG đi nhưng bị kẹt xe, lỡ chuyến bay mất 15'. Thế là nó chuyển mình sang chuyến 9.30 tối ngày 29 mới đau chứ :( Tối 28 biết tin k ra kịp có nhắn cho jebe là k thấy trả lời gì sất!
Tớ đi Cát Bà 2 ngày. Kinh hoàng luôn! :shrug:

khottamit
03-09-2009, 09:14
Ừ, cứ ngồi mà hóng đi thôi.
Ảnh ọp anh em nó gom hàng hết rồi.

cungvivu
03-09-2009, 11:30
anh em oi, chuẩn bị post ảnh đê, cho dân tình thấy được hành trình "gian nan, sương máu" của anh em mình để dân tình thèm nhỏ nước miếng đê...(beer)

aquarius182
03-09-2009, 14:26
Đi cát bà ở hải phòng áh, thế mà ko gọi tớ. híc

Ối giời! Bác bảo mắt đau sưng to làm sao em dám rủ rê bác đi đâu cơ chứ. Mà chuyến này em đi Cát Bà lần đầu cũng như lần cuối, sợ lắm rồi 1 đi k trở lại đâu ạ! :( Thôi để lần sau đi Cô Tô em gọi bác :D

Các bác đi về hô hào to wá mà chả có ảnh ọt gì sất là sao? Cảnh đẹp chắc các bác tạo bọt mệt nghỉ nhỉ! ;)

mr.jebe
03-09-2009, 23:12
Bác VIET2A ơi... Có quà cho bác đây! Cuối tuần cafe chúng em đưa bác nhá!^^ Bác khỏi đau mắt chưa?

Louis_265
04-09-2009, 00:10
Quả quần của bác đỡ cho em được cái vụ chà sát vết thương, cám ơn bác nhiều :L

Các bài viết về chuyến đi đã được chuyển sang box "Hồi ức về các chuyến đi", với link TẠI ĐÂY (https://www.phuot.vn/showthread.php?t=5006)

Nguyễn Mạnh Hùng
14-04-2010, 15:25
Mình mới tham gia diễn đàn lần đầu, mình thích đi du lịch bụi lắm mà mình thì đang ở trong Tp Hồ Chí Minh. Khoảng tháng 7 hoặc tháng 8 mình ra ngoài đấy cũng muốn lên Hà Giang chơi một chuyến và cũng đang tham khảo cách thức đi chơi. Nếu cuối tháng 8 thì mình không còn ở ngoài đấy rồi. Vậy thì rất mong nhận được những chỉ dẫn cụ thể của những người đi trước để mình còn có thể ba lô lên đường.

hatde
14-04-2010, 15:43
Lần trước hụt leo Phan rùi, lần này phải canh để đi mới được. Cho Hatde một suất ná. Tuy là con gái nhưng đảm bảo yêu cầu vì nghề của hatde là đi và đi mà. mobile này : 0904995882

Chitto
14-04-2010, 17:51
Các bạn chịu khó đọc thời gian. Chuyến đi từ năm 2009 rồi.

Đây cũng là lý do tại sao tôi YÊU CẦU TẤT CẢ CÁC TOPIC "PHẢI CÓ NGÀY THÁNG NĂM trong tiêu đề".

Dạo này nhiều bạn "khai quật" được các topic từ những năm nảo năm nào lên xin tham gia, sợ quá.