PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Châu Âu tháng 6/2012

chijebri
14-05-2012, 00:19
(Xin phép Mod là em chưa có lịch trình cụ thể tại e đang trong quá trình làm giấy tờ chưa chắc chắn có đi đc ko)
Chào các bạn!
Tháng 6 này mình có kế hoạch sang Paris chơi. và nhân dịp này mình rất muốn đc đi chơi thêm 1 số nước nữa nhưng chỉ có 1 mình, lại là con gái và lần đầu sang châu âu k có kinh nghiệm j` nên khá là hoang mang :-s
mình dự tính bay HN sang Paris tầm mùng 6-10/6, về thì 6/7
tại mình chưa tìm đc ai đồng hành nên chưa chắc chắn về các nước sẽ đi. nhưng có 2 nơi mình rất rất muốn đến và sẽ cố gắng đi được đó là VENICE và SANTORINI (Hy Lạp). ngoài ra nếu tìm đc ai đi cùng thì mình muốn đi thêm miền nam nước Pháp Provence, Lyon. ngoài Pháp thì có Amsterdam, Bruges và Rome nữa.
hiện tại mình dự tính đi Venice và Santorini thế này:

15/6-17/6: Venice
17/6-19/6: Santorini

Từ Paris - Venice: chắc là đi Easyjet (nhưng nếu bạn có đi Lyon, Provence và Rome thì chuyển thành đi tàu giữa các nơi??)
Venice - Santorini: 1 là bay thẳng = aegean airline, 2 là bay sang athens rồi đi ferry qua santorini, 3 là đi ferry thẳng từ venice luôn (mình cũng k biết cái này có thẳng sang santorini k hay phải qua athens trc). mình cũng chưa biết đi cách nào rẻ và tiện nhất?

Về vụ ở thì chắc là hostel thôi. tiêu chí thế nào càng rẻ càng tốt.
Budget của mình chắc tầm 2000-2500eur

Mình tính thế thôi nhưng hoàn toàn có thể thay đổi được nếu có bạn nào cũng đi những điểm này thì cho mình theo plan của bạn. miễn là trong khoảng thời gian 1 tháng mình ở châu âu kể trên.
cứ bạn nào có đi 1 trong các điểm trên trong khoảng thời gian này thì contact mình với nhé. mình mong đc bám càng cùng :(

Email: [email protected]

lazybee
15-05-2012, 09:58
Hi,

Mình tham gia với bạn đoạn từ ngày 29/Jun được không??? Mình đã viết mail cho bạn...mình đã có kinh nghiệm đi Châu Âu...

chijebri
15-05-2012, 12:14
Hi bạn!
Mình reply lại rồi đó ^^
Hy vọng bọn mình có thể đi đc cùng nhau ^^