PDA

View Full Version : Hỏi thăm tuyến đường mòn HCM Tây trường sơn.

trietmn
13-05-2012, 18:42
Chào các bạn,

Tình hình là mình dự kiến phượt bằng xe máy tuyến đường HCM từ Kon Tum đi Phong Nha từ ngày 17/5 theo kế hoạch như sau:

Ngày 1:

Kontum-A lưới

Ngày 2:

A lưới - Khe sanh

Ngày 3:

Khe sanh - Phong nha: Tây trường sơn

Mình đang quan ngại là không biết dọc đường có trạm xăng và chổ ăn uống ngủ nghỉ không. Trên đường đi có nguy hiểm rủi ro gì đáng kể kg?

Các bạn nào có thông tin trên cung đường này cho mình xin.

Số điện thoại : 0907829167

lambanghieu
14-05-2012, 14:34
Đường Trường Sơn bâ giờ không còn như những gì người ta hình dung trước kia nữa. Dân cư sống 2 bên đường khá nhiều, khoảng 10 -20km thì có một xóm nhỏ đông đúc bán buôn đủ thứ. Xe mình bị hư giữa đường từ 10g - 2g sáng thấy xe chạy ra chày vào ầm ấm, xe tải qua lại liên tục, xe máy cũng có. Nói chung là đường trường sơn bây giờ không có gì mà lo lắng nữa. Bạn qua xem bài mình có 1 đoạn viết về đường này đó. Bài xuyên việt - Tây Bắc.

nguyenhoangha
14-05-2012, 14:53
Lo gì , mình đang lên kế hoạch con đường này bằng xe đạp chứ xe máy 2 lần xuôi ngược chán rồi . Bây giờ muốn phê hơn bạn đi từ Khe Sanh ra Tăng Ký xong đi 35km xuyên từ Tây sang Đông TS về Phong Nha .

lambanghieu
14-05-2012, 18:00
Đi xe đạp như bác Hà là khỏe nhất. Chả phải lo xăng cộ gì sất. cứ thế mà lao đi phà phà. :))

chemiboy
28-05-2012, 14:35
Lo gì , mình đang lên kế hoạch con đường này bằng xe đạp chứ xe máy 2 lần xuôi ngược chán rồi . Bây giờ muốn phê hơn bạn đi từ Khe Sanh ra Tăng Ký xong đi 35km xuyên từ Tây sang Đông TS về Phong Nha .

Bác Hà lên kế hoạch bao giờ đi vậy ạ? Bác tính khởi hành từ đâu? Em ở Sài Gòn, nên không lẽ đạp từ SG, tốn thời gian lắm bác ợ. :D

Đi xe đạp như bác Hà là khỏe nhất. Chả phải lo xăng cộ gì sất. cứ thế mà lao đi phà phà. :))
Bác nói chuẩn quá. Nhưng đi xe đạp có vấn đề là: thời gian. Hehe. Sức khỏe thì em chẳng lo, nhưng thời gian eo hẹp. :P

nguyenhoangha
28-05-2012, 17:14
Đầu 2013 mình mới đi từ Hà Nội vào bạn ạ!