PDA

View Full Version : Hậu "Tìm vàng ở Bản Thi"

virgo
28-07-2009, 09:03
Em cũng rảnh ngày 31.7 :D Thế thống nhất tụ tập chiều 31.7 cho nó thoải mái nhỉ (beer)

anhminh
28-07-2009, 09:09
Chơi nhau thế, đúng lúc ko có mặt ở HN :(, để dành cho em chút rượu đê bác Hôm

mihtua
28-07-2009, 09:18
Chiều thứ sáu 31/7 được đấy.
Nghe quả sâu móc với rượu Mật gấu mà thèm quá :">

25ltk
28-07-2009, 09:55
Em cũng rảnh ngày 31.7 :D Thế thống nhất tụ tập chiều 31.7 cho nó thoải mái nhỉ (beer)

Chiều thứ sáu 31/7 được đấy.
Nghe quả sâu móc với rượu Mật gấu mà thèm quá :">

OK, nhậu đi các bác ơi, thế còn địa điểm? Các bác cho địa điểm luôn đê.

Walkman
28-07-2009, 09:56
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009072720731mtu5odcwmz151475.jpeg

Em với Cảnh rảnh vào 31 và 31.07. Trưa hay tối đều OK(c).

Thành phần em mời tất cả các bác đã đi và chưa đi được trong đợt vừa rồi. Ý là các bác ở nhà uống với chúng em chén rượu mừng đoàn an toàn hạ cánh:)).

Kính mời, kính mời (beer)(beer)

Món này chế biến như nào Bác??? Trông giống nhộng ong quá... chẹp!

Nheva
28-07-2009, 10:25
Nhất trí, đồng ý, tán thành offfffffffff, mỗi tội tớ đang đau vì giãn dây chằng lưng nên hơi bị khó... gắp, nhất là món sâu móc hấp dẫn kia

Chitto
28-07-2009, 10:56
Thành phần em mời tất cả các bác đã đi và chưa đi được trong đợt vừa rồi. Ý là các bác ở nhà uống với chúng em chén rượu mừng đoàn an toàn hạ cánh:)).

Kính mời, kính mời

Không đi cùng, mà cũng không uống rượu, chỉ đến để gắp thôi có được không bác ?

homeless man
28-07-2009, 11:06
Món này chế biến như nào Bác??? Trông giống nhộng ong quá... chẹp!

Đúng là giống, nhưng nó ăn tinh bột cây Đao, Báng, Móc-thuộc họ cọ-chứ không phải do ong mẹ nuôi. Và nó to hơn nhộng ong rất nhiều. Chế biến như nhộng ong thôi =)).

Quá được luôn mà bác. Phải cần bác để góp ý vạch kế hoạch tìm vàng lần hai nữa chứ =)).

Kính mời (beer)(beer)

imim
28-07-2009, 11:09
Các bác ơi, sau bao nhiêu lần thất hứa, em kiếm được cái này rồi nhá. Đã mang về Hà Nội rồi nhá. Chỉ đợi các bác khi nào rảnh tụ tập lại nhậu sâu Móc với rượu Mật gấu (ngâm từ cây mật gấu, không dã man giết gấu lấy mật đâu nhá) thôi đấy. Uống vào gân cốt cứ là cứng như đá ấy các bác=)).

Em với Cảnh rảnh vào 31 và 31.07. Trưa hay tối đều OK(c).

Kính mời, kính mời (beer)(beer)

Thế công ném đá có được tới móc Sâu mật ăn với gấu ko ạ? Em là em hỏi thật í.

Chitto
28-07-2009, 11:23

Công ấy chỉ được ăn đá thôi. Bác Hôm bật sẵn tủ lạnh từ hôm nay đi.

Nheva
28-07-2009, 11:38
Bọn ném đá vớ vẩn thì:T, nhưng trình ném hạng thượng thừa như bạn Imim thì(beer)

greenline
28-07-2009, 11:49
Chỉ đợi các bác khi nào rảnh tụ tập lại nhậu sâu Móc với rượu Mật gấu (ngâm từ cây mật gấu, không dã man giết gấu lấy mật đâu nhá) thôi đấy. Uống vào gân cốt cứ là cứng như đá ấy các bác=)).

Thôi xong, một lần nữa em lại lỡ hẹn với sâu móc. Thôi đành nhường bạn Chit toi xơi hộ vậy. :LL

:))

Chitto
28-07-2009, 11:54
Thôi xong, một lần nữa em lại lỡ hẹn với sâu móc. Thôi đành nhường bạn Chit toi xơi hộ vậy. :LL

:))

Á à, tao nhớ là mày ăn rất khỏe, gấp 3 người khác đấy. Chẹp, cộng thêm phần của mình nữa thì thành ra là bằng 4...

greenline
28-07-2009, 11:56
Á à, tao nhớ là mày ăn rất khỏe, gấp 3 người khác đấy. Chẹp, cộng thêm phần của mình nữa thì thành ra là bằng 4...

Kinh nghiệm cho thấy thằng nào giỏi toán + ăn gian thì giời cũng chào thua. =)) Cho phép mình gửi lời bái phục bạn chít toi. =))

homeless man
28-07-2009, 12:36

Em trẻ người non dạ. Cứ nỗi lần các bác ném đá là em lại tụt hết cả nhiệt huyết, cụt hết cả cảm hứng viết. Nếu không ném lại mấy cục (to hơn) thì em không cam tâm, mà cũng chả muốn viết tiếp=))=)).

Nhưng nói thiệt, mỗi lần bị ném đá, các bác lại giúp em lớn lên tí :D.

So cái công và cái không công đó, các bác tự đánh giá xem các bác có có hay không có :)).

Nếu là có, mời các bác tham gia (beer)(beer)

barandom
28-07-2009, 16:43
Công ấy chỉ được ăn đá thôi. Bác Hôm bật sẵn tủ lạnh từ hôm nay đi.

Em trẻ người non dạ. Cứ nỗi lần các bác ném đá là em lại tụt hết cả nhiệt huyết, cụt hết cả cảm hứng viết. Nếu không ném lại mấy cục (to hơn) thì em không cam tâm, mà cũng chả muốn viết tiếp=))=)).

Nhưng nói thiệt, mỗi lần bị ném đá, các bác lại giúp em lớn lên tí :D.

So cái công và cái không công đó, các bác tự đánh giá xem các bác có có hay không có :)).

Nếu là có, mời các bác tham gia (beer)(beer)

Tớ cũng có ném đá nên định kiếm cách ăn vài con sâu móc nhưng thế này thì đành chịu thôi . :((

Totochan
28-07-2009, 17:22
Trước khi đến ăn mà phải ngẫm nghĩ công với không công.. eo ôi đau đầu quá!!!!!
Bác nói thế, em lại phải suy nghĩ mất mấy ngày... Mà món nó có đợi cùng mình đâu!

homeless man
28-07-2009, 18:51
Tớ cũng có ném đá nên định kiếm cách ăn vài con sâu móc nhưng thế này thì đành chịu thôi . :((

Trước khi đến ăn mà phải ngẫm nghĩ công với không công.. eo ôi đau đầu quá!!!!!
Bác nói thế, em lại phải suy nghĩ mất mấy ngày... Mà món nó có đợi cùng mình đâu!

He he, các bác dính đá của em hết cả rồi=))=)) Các bác thấy dính đá nó như thế nào :)). Mà bác Rắn đốm ở tận trong Nam, có vụ gì mà ra Bắc vậy?

Có nhiều chén nhiều, có ít uống ít, nhằm nhò gì:D.

Bác nào rảnh qua cho vui. Các cụ chả bảo, hội rượu càng đông càng vui là jề.

Trân trọng kính mời các bác. Gọi là mừng Phượt ta hai tuổi cho nó xôm (beer)(beer).

25ltk
29-07-2009, 13:54
Nhưng mà qua cho vui là qua đâu đấy. Bác cho địa chỉ đi?

homeless man
29-07-2009, 14:12
Nhưng mà qua cho vui là qua đâu đấy. Bác cho địa chỉ đi?

Thống nhất như này các bác nhé:

Địa điểm Quán: Quê Mình ở Phùng Hưng (chỗ em Susu giới thiệu lần trước)

Thời gian: bắt đầu từ 5h30 chiều thứ Sáu: 31.07.2009 đến hết.

Rất mong các bác bố trí thời gian đến nhậu.

KÍNH MỜI (beer)

Totochan
30-07-2009, 10:23

KÍNH MỜI (beer)

Ôi chao! THực ra là em kính phục bác kinh! Bác treo con cá gỗ lên và ngồi gõ mõ.=))
CÔng nhận bác là trưởng ban đối ngoại thì cực kỳ thành công (nhất là khoản xin tài trợ)(c)!
XIn thay lời bác là thế này : Minh mời mọi người nhé, nhé!!! Nhưng cực kỳ cảm ơn nếu bạn nào không thể đến được=))!
Chúc mọi người ăn thật vui vẻ! Em sẽ ném đá từ xa vậy:(

susu
31-07-2009, 03:04

KÍNH MỜI (beer)

Bạn Hôm ơi !!

Lần trước giới thiệu quán này là vì thể theo yêu cầu của bạn 25ltk : muốn quanh khu vực Hai Bà Trưng để chạy sô ọp thôi. Chứ mọi người lên đó cũng hơi xa xa.

Chi bằng ta chuyển địa điểm ra khu Giảng Võ á. Tiện cho đa số các bạn ạ !

Một loạt quán như Thằng Bờm, Xuân Tình Tửu Quán ... ở dọc Trần Huy Liệu, tha hồ cho các bạn lựa chọn, ke ke !! :D

homeless man
31-07-2009, 06:38
Bạn Hôm ơi !!

Lần trước giới thiệu quán này là vì thể theo yêu cầu của bạn 25ltk : muốn quanh khu vực Hai Bà Trưng để chạy sô ọp thôi. Chứ mọi người lên đó cũng hơi xa xa.

Chi bằng ta chuyển địa điểm ra khu Giảng Võ á. Tiện cho đa số các bạn ạ !

Một loạt quán như Thằng Bờm, Xuân Tình Tửu Quán ... ở dọc Trần Huy Liệu, tha hồ cho các bạn lựa chọn, ke ke !! :D

Tớ tìm được cái thông tin này:

"Quán Thằng Bờm 1

Thằng Bờm 1 là một quán nhậu không lớn lắm, nhưng cũng đủ để cho bạn vui vẻ cùng bạn bè, say sưa bên những chén rượu ngon, cùng với những món ăn vừa miệng.

Những chiếc bàn tre nho nhỏ, được kê trên một chiếc sập gỗ, với những tấm lót để phân ra những chỗ ngồi, bạn có thể ngồi đây và yên tâm thưởng thức, hài lòng với cung cách phục vụ của quán, đó là điều bạn cảm nhận được khi vào quán.

Các loại rượu ngâm từ rắn, hay là bìm bịp, cá ngựa...những hũ rượu thuốc quý hiếm, sẽ làm cho bạn cảm thấy hấp dẫn hơn.

Địa chỉ: 105 D1 Trần Huy Liệu, Đống Đa, Hà Nội".(Đường Giảng Võ rẽ vào).

Tớ cũng chưa đến đây bao giờ, nhưng thể theo yêu cầu của em Susu ta chuyển đến đây các bác nhé. Sẽ có một số bác lại thành hơi xa đấy =)).

Vì đổi chỗ hơi gấp, bác nào tham gia được thì confirm cho em biết nhá để em đặt chỗ. Thời gian không thay đổi :L:L.

25ltk
31-07-2009, 08:17
Tớ tìm được cái thông tin này:

"Quán Thằng Bờm 1

Thằng Bờm 1 là một quán nhậu không lớn lắm, nhưng cũng đủ để cho bạn vui vẻ cùng bạn bè, say sưa bên những chén rượu ngon, cùng với những món ăn vừa miệng.

Những chiếc bàn tre nho nhỏ, được kê trên một chiếc sập gỗ, với những tấm lót để phân ra những chỗ ngồi, bạn có thể ngồi đây và yên tâm thưởng thức, hài lòng với cung cách phục vụ của quán, đó là điều bạn cảm nhận được khi vào quán.

Các loại rượu ngâm từ rắn, hay là bìm bịp, cá ngựa...những hũ rượu thuốc quý hiếm, sẽ làm cho bạn cảm thấy hấp dẫn hơn.

Địa chỉ: 105 D1 Trần Huy Liệu, Đống Đa, Hà Nội".(Đường Giảng Võ rẽ vào).

Tớ cũng chưa đến đây bao giờ, nhưng thể theo yêu cầu của em Susu ta chuyển đến đây các bác nhé. Sẽ có một số bác lại thành hơi xa đấy =)).

Vì đổi chỗ hơi gấp, bác nào tham gia được thì confirm cho em biết nhá để em đặt chỗ. Thời gian không thay đổi :L:L.

Ặc e, ném đá phát: Quán "Thằng Bờm" là một trong các quán đang bị kêu gọi tẩy chay do phục vụ kém, đồ ăn giá cắt cổ. Thôi để em giới thiệu 1,2 quán cho gần với hầu hết các bác. Huynh đệ quán hoặc Nguyên Hói đều ở trong ngõ cạnh bể bơi Thái Hà.
Hoặc thêm quán này nữa: Rượu dân tộc cùng món đặc sản Chân chó hầm thuốc bắc - số 164 ngõ 72 Nguyễn Trãi

homeless man
31-07-2009, 09:12
Ô các bác cho ý kiến đi ạ. Chiều nhậu rồi mà chưa quyết định song quán nào=))

Em thì ở đâu cũng được á, miễn là các bác đã từng kiểm tra dịch vụ tốt là được.

Em đển open topic này đến 12h trưa. Sau đó ta chốt nơi nhậu nhá =))

Chitto
31-07-2009, 09:27
Chào các bác, chiều nay tớ đi làm từ 5 rưỡi đến 9 giờ. Mong các bác vui vẻ, và khi ngồi với nhau có nói xấu người khác thì in ít thôi, nói đẹp nhiều vào...

homeless man
31-07-2009, 13:22
Ngại quá. Thời của cúm gà cúm lợn, cần cách li, ngồi nhà mà mình lại treo cá gỗ, gõ mõ (như bạn To to chân nói trên kia) mời mọi người tụ tập nơi đông người thì không phải đạo tí nào:T:)).

Thôi mấy anh, chị em ngồi lại với nhau, đến Nguyên Hói quán ở trong ngõ cạnh bể bơi Thái Hà (Ngõ số 7 đường Thái Hà, phía Tây Sơn).

Em chốt lại như vậy. Bác nào không sợ cúm mà qua đều được hoan nghênh.

Bắt đầu lúc 6h chiều, để các bác ở xa còn kịp về nấu cơm cho sắp nhỏ, rồi đến vẫn chưa muộn =))

virgo
31-07-2009, 17:10
Hic đi chơi mưa đã đành, offline cũng mưa là sao là sao :((

Chitto
31-07-2009, 17:12
Lúc tìm vàng gian khổ thì lúc chia vàng cũng phải gian khổ chứ sao !

Nheva
31-07-2009, 17:15
Ờ, mưa hoài thế này, liệu có đi đc ko? Đi chơi thì hổng sao, chứ đi ăn thì sợ ít nguời đấy nha

homeless man
31-07-2009, 17:21
Lúc tìm vàng gian khổ thì lúc chia vàng cũng phải gian khổ chứ sao !

Bác này chỉ được cái nói phải. Sau khi trao đổi với bác 25ltk, vẫn chiến bình thường. Sâu và rượu đã sẵn sàng rồi. Lên đường thôi.

6h các bác nhá =))

virgo
31-07-2009, 17:24
vâng, càng ít người càng ăn nhiều nhỉ :D

Chitto hôm trước tính ăn 3-4 xuất giờ lại xù à ;)

Chitto
31-07-2009, 20:53
Đau khổ lắm, giờ mới được về đến nhà. Có ai còn sâu móc để lại tôi với. Hu hu

homeless man
31-07-2009, 21:26
Đau khổ lắm, giờ mới được về đến nhà. Có ai còn sâu móc để lại tôi với. Hu hu

Vưỡn còn để phẩn các bác đấy. Tuy nhiên không còn nhiều như trận vừa rồi. Nhóm mình chỉ thiếu mỗi bạn Xanh nữa là đủ. Cám ơn các bác Nheva, 25ltk, Virgo, Black, Susu, Mintua và bạn Cảnh đã đội mưa đi uống rượu mật gấu và ăn sâu móc=)).

Chết cười ông Nguyên hói chủ quán Nguyên hói. Ông bốc sâu móc ăn nhiệt tình quá, lại kêu cả đàn em mang bát ra đòi chia. May có mấy bạn nhanh tay gắp cho ông mấy con, không có là các bạn đến sau chả còn con nào =))

Quán ăn rất được. Giá lại mềm. Có lẽ đây là nơi tốt để phượt ta tụ tập(NT).

Bác Chitto muốn nhận phần sâu móc (của mình và của bạn Xanh) thì tổ chức nhậu đê, em sẽ mang phần của bác đến :))

susu
01-08-2009, 07:52
Phần Chitto em ăn hộ rồi còn gì !

Ôi, ngon cực ! :))

25ltk
01-08-2009, 18:33
V
Chết cười ông Nguyên hói chủ quán Nguyên hói. Ông bốc sâu móc ăn nhiệt tình quá, lại kêu cả đàn em mang bát ra đòi chia. May có mấy bạn nhanh tay gắp cho ông mấy con, không có là các bạn đến sau chả còn con nào =))

Đời là vạn ngày sầu.................:LL:LL:LL:LL

hd128
02-08-2009, 08:53
Ơ nhỉ, bác Hôm quên vụ trao giải rồi hay sao ấy :LL. Em là em vẫn nhớ tên nó là Tua Duông đấy. Nói đúng mà chả thấy gọi đến trao giải gì cả thế. ;)

Chitto
02-08-2009, 11:51
Phần Chitto em ăn hộ rồi còn gì !

Ôi, ngon cực ! :))

Vâng, cám ơn em Su, cám ơn lắm ạạạạạạạạạạạạ

Cảm ơn em vì quyển sách của em, và cảm ơn vì đã ăn hết phần hộộộộộộộộộộộộ

susu
02-08-2009, 16:51
Vâng, cám ơn em Su, cám ơn lắm ạạạạạạạạạạạạ

Cảm ơn em vì quyển sách của em, và cảm ơn vì đã ăn hết phần hộộộộộộộộộộộộ

Sách nào, sách nào, sách nào, sách nào, sách nào, sách nào ??? :shrug: :LL

Có phải quyển Bé Tập Tô anh cho em mượn hôm trước không ? Black chuyển tới anh zồi à ?? :D

Còn quyển Tập Đọc Lớp 1 em vẫn chưa đọc xong nên sẽ trả anh sau nhé! :L =))

Chitto
02-08-2009, 18:33
Sách nào, sách nào, sách nào, sách nào, sách nào, sách nào ???

Ô thế té ra không phải sách của em Su gửi à? Té ra là Black tặng mình mà giả vờ là của em Su. Thế thì thôi, rút lại lời cảm ơn, để chuyển sang nhà Black, cảm ơn nhà Black lắm lắm í, (kiss)

Còn Su kia, đã không tặng tọt gì, lại còn ăn hết phần, thật là đáng :T

susu
02-08-2009, 20:00
Ô thế té ra không phải sách của em Su gửi à? Té ra là Black tặng mình mà giả vờ là của em Su. Thế thì thôi, rút lại lời cảm ơn, để chuyển sang nhà Black, cảm ơn nhà Black lắm lắm í, (kiss)

Còn Su kia, đã không tặng tọt gì, lại còn ăn hết phần, thật là đáng :T

Khiếp, biết nhầm là thay đổi thái độ ngay đi được ! Ôi, hình tượng của "nòng" em sụp đổ mất zồi !! :((

@ này, (NT) em tặng tọt cái khác ;) được không anh Chít ?? =))

Totochan
03-08-2009, 14:14
khi ngồi với nhau có nói xấu người khác thì in ít thôi, nói đẹp nhiều vào...

Có đẹp đâu mà đòi hả bác, Xấu là đương nhiên. mà cái món nói xấu thì mới xôm tụ bác ạ.Hè hè!

LinhEvil
03-08-2009, 14:20
Đến chết với cụ Chitto đi tìm vàng về mệt bỏ bu rồi lại còn phải Hậu tìm Vàng...

Hôm trước em xem 1 chương trình nói về thổ dân INdonesia do đoàn làm phim Nga nhợn quay. Thổ dân cũng bắt con sâu móc này ( trông giống y hệt) trong rừng xong ăn sống luôn. Ngon lành hơn thì bỏ vào ống tre về nướng bếp than... Nhìn nó béo múp co quắp thơm ngon thế mình rỏ dãi

Thế mà ông người Nga lại ko dám ăn. Phí cả sâu với bọ

homeless man
03-08-2009, 15:43
Ơ nhỉ, bác Hôm quên vụ trao giải rồi hay sao ấy :LL. Em là em vẫn nhớ tên nó là Tua Duông đấy. Nói đúng mà chả thấy gọi đến trao giải gì cả thế. ;)

Ngại quá. Thời của cúm gà cúm lợn, cần cách li, ngồi nhà mà mình lại treo cá gỗ, gõ mõ (như bạn To to chân nói trên kia) mời mọi người tụ tập nơi đông người thì không phải đạo tí nào.

Thôi mấy anh, chị em ngồi lại với nhau, đến Nguyên Hói quán ở trong ngõ cạnh bể bơi Thái Hà (Ngõ số 7 đường Thái Hà, phía Tây Sơn). Em chốt lại như vậy. Bác nào không sợ cúm mà qua đều được hoan nghênh.

Bắt đầu lúc 6h chiều, để các bác ở xa còn kịp về nấu cơm cho sắp nhỏ, rồi đến vẫn chưa muộn =))

He he. Bác nói vậy oan em quá. Em lại còn treo cả cá gỗ, gõ mõ mời các bác nữa cơ mà. Chắc bác không có đọc được cái tin này sớm nhể =))

Ôi, tối đó mưa gió tùm lum nhưng cuối cùng lại quá ổn. Trời không mưa (lúc đến và về) nên chẳng có cơ hội cho bạn Susu và chị Nheva mặc lại quả váy "Bản Thi".

Thổ dân cũng bắt con sâu móc này (trông giống y hệt) trong rừng xong ăn sống luôn. Ngon lành hơn thì bỏ vào ống tre về nướng bếp than... Nhìn nó béo múp co quắp thơm ngon thế mình rỏ dãi...

Hôm ngồi nhậu tại Nguyên Hói, anh em cũng bàn cái này. Mọi người đều thấy là nó trông có vẻ giống sâu Đuông, sâu Chít, sâu Dừa... vì đều là ấu trùng của bọ cánh cứng (các loài khác nhau), đẻ lên vật chủ (thực vật) để khi lớn thì có thức ăn tự nuôi mình. Nhưng vị nó rất béo và bùi, rất khác với mấy loại trên. Bằng chứng là tí nữa thì hết cả hộp sâu với ông Nguyên Hói :T

Bạn Dugiang trong Sài Ghềnh biết rất rõ và đã ăn sống loại này sau khi ngâm vào bát nước mắm nhĩ. Ngoài này cũng vậy. Tớ cũng đã ăn sống con sâu Móc này, nhưng ăn sống chắc ít người dám. Làm chín lên ăn dễ hơn:))

Em nhắc lại là vẫn còn phần của bác Xanh và Chitto. Từ nay đến hết tuần mà các bác không có cách nào rinh về thì em hô bà con trảm nốt cho nó gọn (NT)

LinhEvil
03-08-2009, 16:16
À đúng rồi ở Indo là con sâu dừa. Nên nó béo ngậy múp míp nước dừa...