PDA

View Full Version : Về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn (tách từ topic Thông tin du lịch Singapore)

poly
08-05-2012, 09:51
Jetstar đang KM giảm giá mua 1 vé tặng 1 vé, anh em muốn đi Sing có cặp thì dụ gái đi cùng nè
Chương trình khuyến mại hiện đang diễn ra và sẽ kết thúc vào lúc 20:59 ngày 09/05/12, thời gian bay 11/09/12 - 07/11/12
http://www.jetstar.com/vn/vi/home/

Mustafa
09-05-2012, 10:02
Jetstar đang KM giảm giá mua 1 vé tặng 1 vé, anh em muốn đi Sing có cặp thì dụ gái đi cùng nè
Chương trình khuyến mại hiện đang diễn ra và sẽ kết thúc vào lúc 20:59 ngày 09/05/12, thời gian bay 11/09/12 - 07/11/12
http://www.jetstar.com/vn/vi/home/

Ông Poly này ăn nói hết sức bậy bạ. Đề nghị Mod có phản ứng với ông này. Mình nghe kiểu này có vẻ kh6ong ổn lắm.

hnmt69
09-05-2012, 11:16
Ông Poly này ăn nói hết sức bậy bạ. Đề nghị Mod có phản ứng với ông này. Mình nghe kiểu này có vẻ kh6ong ổn lắm.
Poly chia sẻ kinh nghiệm rất cặn kẽ, bài viêt của bạn ấy bao giờ cũng rất nhiều thông tin bổ ích. Bạn cứ bắt lỗi kiểu này, người ta mất cả hứng chia sẻ.

Mustafa
10-05-2012, 08:58
Poly chia sẻ kinh nghiệm rất cặn kẽ, bài viêt của bạn ấy bao giờ cũng rất nhiều thông tin bổ ích. Bạn cứ bắt lỗi kiểu này, người ta mất cả hứng chia sẻ.

Chia sẻ cũng nên dùng từ ngữ đàng hoàng, từ ngữ này mang tính phản cảm. Mọi người nghĩ sao về diễn đàn này nến đọc đọ như thế? Công là công, tội là tội. Anh có công nói gì cũng được sao bạn? Có hứng thú ko có nghĩa là muốn nói sao, làm gì cũng được chăng bạn?

H bên Sing còn chỗ nào cho thuê phòng, giường 10-15s$/ đêm ko anh chị nhỉ?:)
Bạn email cho Hotel 81 : [email protected] hoặc alo trực tiếp:
Hotel 81 Balestier
226 Balestier Road
Singapore 329688

Khách sạn này khá tiện nhé.

Krong.Nguyen
10-05-2012, 14:28
bạn @KhảHãn mà qua đọc topic bán nửa sào ruộng đi Anh Quốc thì có mà ngồi bắt lỗi cả năm ko hết :)) Dân du lịch bụi là những người biết đùa mà :)

hoalan08
10-05-2012, 15:55
dân phượt thường dùng những tiếng lóng ngụ ý nói chơi cho vui thôi người đọc cũng hiểu do thường xuyên giao tiếp ngoài xã hội thường nghe nhiều tiếng lóng thành quen thôi Dụ gái cũng có nghĩa là dụ bạn gái hay dụ người yêu hoặc bạn gái cùng phượt đồng hành cùng đi với mình cho vui chứ không có nghĩa gì mà nói anh Poly ăn nói hết sức bậy bạ vậy bạn......

selena86
11-05-2012, 09:52
dân phượt thường dùng những tiếng lóng ngụ ý nói chơi cho vui thôi người đọc cũng hiểu do thường xuyên giao tiếp ngoài xã hội thường nghe nhiều tiếng lóng thành quen thôi Dụ gái cũng có nghĩa là dụ bạn gái hay dụ người yêu hoặc bạn gái cùng phượt đồng hành cùng đi với mình cho vui chứ không có nghĩa gì mà nói anh Poly ăn nói hết sức bậy bạ vậy bạn......
Thật ra nếu chỉ dùng từ Dụ gái thì cũng không ai đem ra bàn bạc, nói làm gì. Tuy nhiên có 1 điều ở đây mình cũng để ý lâu rồi (lâu rồi nhé không phải chỉ riêng lần này, lần này chẳng nhằm nhò gì đâu so với những gì trước đây bác Poly đã post) nhưng vì thấy thôi thì cũng chẳng liên quan gì tới mình nên vẫn chưa có ý kiến.

Hôm nay thấy nhiều người bênh vực Poly quá ( không biết các bạn có từng đọc Topic Du lịch tự túc Singapore - Malaysia của chính bác Poly ngay từ lúc mới "ra lò" không nữa ). Giờ thì mình mới lên tiếng.

Nếu các bạn có theo dõi những bài viết của Poly từ đầu tới cuối thì các bạn sẽ biết. Mình không phủ nhận việc Poly đưa ra những thông tin hữu ích cho dân phượt chúng mình, nhất là những bạn chưa có kinh nghiệm đi phượt- điển hình là tôi đây chẳng hạn.
Tuy nhiên, ban đầu đọc mình rất thích thú, mỗi lần vào phượt mình lại tìm những thông tin của Poly viết để chuẩn bị cho lịch trình đi phượt Sing -Mã của mình, nói chung cũng rất biết ơn Poly về khoản này.

NHƯNG MỌI NGƯỜI ĐỪNG QUÊN RẰNG, DIỄN ĐÀN NÀY LÀ NƠI ĐỂ CHÚNG TA TRAO ĐỔI THÔNG TIN DU LỊCH, HỌC HỎI VÀ CHIA SẼ KINH NGHIỆM CỦA NHAU.

Cho nên những ai vào topic cũng chỉ mong tìm được những thông tin bổ ích cho chuyến đi.
Dĩ nhiên, topic bạn ấy lập ra, muốn post cái gì thì là quyền của bạn ấy, mình chỉ nêu nhận xét cảm nghĩ của mình thôi.
Đó là Mình thấy càng về sau, Poly viết bài càng bậy bạ ( hình như là hơi lạc chủ đề ), post hình cũng bậy bạ nữa , mà hình như có 1 số hình ( phải nói là dã man lắm, hình ảnh người đàn bà lõa lồ, trần truồng cũng có, rồi cả những ảnh ở cửa hàng sex nữa ) đã được xóa đi mất rồi. Nếu ai có "dịp may" theo dõi từ đầu những câu chữ Poly viết, những tấm ảnh Poly post lên mà chưa bị xóa bỏ ( không biết ai xóa ) thì mọi người sẽ có dịp " mở rộng tầm mắt". Tiếc là những cái đó mình tìm lại để dẫn chứng thì không còn thấy nữa, mất tiêu hết rồi.

Những hình ảnh đó có nhất thiết phải đem lên đây không ?
Thú thật là về sau này, mình cũng rất hiếm khi vào topic của Poly để xem nữa ( chỉ thỉnh thoảng thôi, chỉ là để xem có ai chia sẽ về thông tin gì nữa không ). Dĩ nhiên là mình có xem hay không thì Poly cũng đâu cần. Mình biết vậy, nhưng cảm nghĩ của mình như thế nào thì mình nói thật ra như thế đó thôi.
Đồng ý là mỗi người mỗi quan điểm khác nhau, nếu Poly cho đó là bình thường thì cũng đâu trách được, mỗi người mỗi quan niệm mà.

PeterPan
11-05-2012, 12:28
@All: Tôi tạm tách các trao đổi về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn nói chung (không riêng gì trường hợp cụ thể ở đây) về topic này để các bạn tập trung thảo luận, tránh làm loãng topic Thông tin du lịch Singapore (phần 3) (https://www.phuot.vn/threads/30885-Th%C3%B4ng-tin-du-l%E1%BB%8Bch-Singapore-%28ph%E1%BA%A7n-3%29).

Mời các bạn tiếp tục trao đổi. Các bạn chú ý sử dụng từ ngữ hòa nhã, đúng mực, tránh làm nảy sinh những mâu thuẫn và tranh cãi không cần thiết.

Trần Hữu Tân
11-05-2012, 12:31
Riêng tớ thì tớ lại thích cách viết có phần bậy bạ tí của bác Pô Ly. :D.

Mustafa
11-05-2012, 13:23
Tôi thấy PeterPan treo riêng 1 topic như vậy hoàn toàn hợp lý và công bằng.
Tôi chỉ nói lên cái ý nghĩ của mình, từ ngữ đó hoàn toàn phản cảm.
Chia sẻ kinh nghiệm, ai cũng biết Poly chia sẻ kinh nghiệm nhiều, tốt, có ích. Nhưng từ ngữ cần đúng mực.
Selena86 nói đúng, thật ra từ topic trước nói về vụ ăn chơi lễ hội gì đó thì đúng là có những từ ngữ cần xem xét lại, tôi không nói vì cũng nghĩ đơn giản như các bạn thôi. Nhưng tôi hỏi thử, mang câu nói này hỏi 100 bạn gái, thử hỏi 100 bạn gái đó đáp án thích hay không thích?
Các bạn có thể chia sẽ những từ ngữ này ở những diễn đàn khác phù hợp hơn ở đây. Đừng để diễn đàn phải mang tiếng là nơi "dụ gái" đi nước ngoài chơi nhé các bạn.
Thanks Mod đã cho ý kiến về việc này.

zanyminh
12-05-2012, 12:12
Vì 1 câu "dụ gái" mà anh POLY bị đem lên thớt, hí hí.

Nếu mình là POLY sẽ cảm thấy rất ko vui, chia sẻ bao nhiêu, viet bài bao nhiêu, lợi ích mình ko biet có ko, nhưng người được xem thì lợi ích ko biết bao nhiêu mà kể...

Quy tắc diễn đàn cũng ko nói dùng từ nào là thích hợp hay ko thích hợp, viết thế nào là đúng là sai, là cảm nhận mỗi người. Mà đã là cảm nhận mỗi người, thế mà tôi đọc khá nhiều topic của POLY, chưa thấy ai có ý kiến, nay có 2 bạn KhãHan, và Selena86 có ý kiến thì đã cho hẳn ra 1 topic riêng.

Mình thấy Khãhan hỏi rất hay, 100 bạn gái thấy thích hay ko thích từ "dụ gái", vậy sao Peterpan ko cho 1 thăm dò, những ai vào đây sẽ chọn xem Poly viết đúng hay sai, đã và đang (bài của anh POLY từ trước đến nay, chứ ko tính trong topic Thong tin du lịch SINGAPORE thôi) dùng từ quá tệ ảnh hưởng cảm nhận người khác chưa ?

Đấy mới là công bằng ! Kính mong MODERATOR có thể nhận chút ý kiến

Mình ko muốn 1 ngày vào phuot, lại ko có lấy 1 bài hay và cặn kẽ cho các "Phượt tử", 1 ngày vào phuot, ko có 1 ai có hứng muốn chia sẽ, tư vấn, vì sợ mình sẽ bị người khác chăm chút vào từng câu nói mình viết ra.

Mình từ lúc đọc của Poly, của các anh các chị khác ko chỉ riêng của poly, các bài chia sẻ, các tư vấn hữu ích. Mình bỗng dưng thấy sao có lỗi, chỉ đọc và copy save.
Nên vài ngày qua mình mới vào thread Thông tin du lịch Thai Lan, mong chia sẻ được chút ít mình biết cho các bạn mới, nay thấy vậy, buồn...

PeterPan
12-05-2012, 13:02
@All: Các bạn trao đổi tại đây để có ý kiến đa chiều và KHÔNG LÀM LOÃNG TOPIC Thông tin du lịch Singapore (phần 3). Tôi tách ra là vì thế chứ không phải vì điều gì khác. Đây là diễn đàn, ai cũng có thể bày tỏ ý kiến, quan điểm của mình trong khuôn khổ nội quy của diễn đàn.

Công bằng với tất cả mọi thành viên là điều mà ban điều hành diễn đàn phuot.vn luôn hiểu rõ. Cho tới lúc này, tại topic này, tôi chưa thấy sự phân biệt nào cả. Tôi cũng chưa đưa ra bình luận gì, chỉ đơn thuần tạo một nơi riêng để việc trao đổi được tập trung hơn.

Cá nhân tôi tin rằng, là một người sẵn sàng chia sẻ thông tin như vẫn làm từ trước tới nay, bạn poly sẽ không vì các ý kiến trái chiều mà thôi chia sẻ về các chuyến đi tiếp theo của bạn ấy.

Vì vậy, mời các bạn tiếp tục trao đổi!

Tiểu Long
13-05-2012, 00:37
Diễn đàn đã quản lý chặt chẽ việc sử dụng từ viết tắt và viết hoa đầu câu rồi mà nhiều bạn còn bắt bẻ khiến không khí trở nên ngột ngạt quá. Hãy thoải mái hơn một chút đi.
Mình qua topic này từ bài viết " du lịch Phil... " của bạn Poly, thấy bạn ấy đang viết thì tự dưng im bặt làm mình khó hiểu, sang topic này thấy bạn selena nói thì mới hiểu. Mình thấy những điều bạn ấy viết là rất bình thường, dân du lịch chẳng ai là không biết cả. Ở đây ai cũng trưởng thành cả rồi, việc gì mình phải xấu hổ và che giấu những cái đó.
Tuy nhiên những điều liên quan đến việc đó thì chúng ta nên nói giảm nói tránh hoặc là nói nhỏ với nhau thôi. Sống ở đâu thì phải theo đó vậy :D

Về từ " dụ gái ", mình chẳng thấy có vấn đề gì và mình nghĩ bất cứ bạn gái nào cũng nghĩ vậy. Ai đó nghĩ khác thì chắc bạn đó phải là 1 thiên thần từ trên trời rớt xuống diễn đàn của chúng ta, :L .
Chắc cũng vì ít người như vậy nên topic vắng khách quá nhỉ :D

LongSeras
13-05-2012, 21:50
Phượt mà các bác cứ đòi người ta phải ăn nói như bộ ngoại giao thì mới thấy nhiều bác ác thật.Ăn nói dân dã tí cho nó thân thiện thì sao đâu,viết bài chia sẽ chứ đăng báo đâu mà đòi hỏi kinh thế.haizzz diễn đạt phượt mà cứ như diễn đàn ngoại giao

Không chửi bậy,không đồi trụy,không phản động,còn lại bác thưởng thức theo cách nào là tùy cảm nhận các bác,văn phong lối sống người ta thế nào lại cứ ép người ta phải giống mình.Nhà bác nào gia giáo nền nếp quá thì đừng xem,đừng đọc,hay bác đọc nhầm chữ d thành chữ đ trong câu nói của bác Poly.

selena86
13-05-2012, 23:00
@Zaniminh; @LongSeras: Hình như các bác này không có đọc rõ bài viết của tôi hay sao ấy nhỉ. Không đọc rõ mà cứ bô lô ba la lên. ĐÃ NÓI LÀ NẾU CHỈ DÙNG MỘT TỪ DỤ GÁI KHÔNG THÌ KHÔNG AI NÓI LÀM GÌ, nghe rõ chưa nhỉ, không ai biết đọc câu đó àh, tiếng VIỆT đấy

Nhưng lúc trước trong topic "Thông tin du lịch tự túc Singapore - Malaysia" , tôi đã thấy nhiều hình ảnh rất là không hay. Đúng là nếu không thích tôi có quyền không coi. Nhưng thử hỏi topic ghi tiêu đề như vậy, ai biết trong đó là cái quái gì. Coi rồi mới biết chứ. Và tôi xin nói một lần nữa, đó là ý kiến suy nghĩ của tôi, chứ tôi làm gì có quyền cấm các bác viết, topic bác nào lập ra, muốn viết cái gì thì quyền của các bác, chẵng lẽ cấm tôi nêu lên suy nghĩ của riêng mình àh. Còn lâu nhé, thấy sao nói vậy thôi

Và tôi xin nói lại lần nữa, các bác nên đọc kỹ từng chữ những gì tôi viết ra đây nhé. Đọc xong rồi lúc đó hãy nói. ĐÓ LÀ TẤT CẢ NHỮNG HÌNH ẢNH MÀ TÔI ĐÃ NÓI Ở COMMENT TRƯỚC MẤT HẾT RỒI. DO ĐÓ KHÔNG CÒN GÌ DẪN CHỨNG ĐỂ MÀ NÓI.
Ý tôi nói là hình ảnh cơ, hình ảnh trong toping "Thông tin du lịch tự túc Singapore-Malaysia" đấy, và nó đã bị xóa hết
Vì vậy trước đây các bác có thấy thì hãy lên tiếng, không thì thôi, chứ đừng thấy trong đây trao đổi một vài câu, lại đọc mắt nhắm mắt mở mà vội đưa ra ý kiến, không ai bắt buộc phải ăn nói như Bộ ngoại giao đâu, bác làm gì suy nghĩ quá thế.

Còn chữ d hay chữ đ thì do CÁI ĐẦU ÓC CỦA BÁC tự suy nghĩ ra mà nghĩ xấu cho người khác thôi, chứ tôi chưa hề nghĩ vậy, nghe bác nói tôi mới biết đấy nhá.

selena86
13-05-2012, 23:21
Mình thấy Khãhan hỏi rất hay, 100 bạn gái thấy thích hay ko thích từ "dụ gái", vậy sao Peterpan ko cho 1 thăm dò, những ai vào đây sẽ chọn xem Poly viết đúng hay sai, đã và đang (bài của anh POLY từ trước đến nay, chứ ko tính trong topic Thong tin du lịch SINGAPORE thôi) dùng từ quá tệ ảnh hưởng cảm nhận người khác chưa ?

Đấy mới là công bằng ! Kính mong MODERATOR có thể nhận chút ý kiến

Cần gì phải làm vậy nhỉ. Chẳng lẽ 99 người không thích, 100 người thích thì bạn cho rằng đúng àh.
Như tôi đã nói rồi, cá nhân mỗi người suy nghĩ khác nhau, muốn post gì là quyền của các bác, chẳng lẽ cấm không cho tôi nêu ý kiến của mình àh.
Cái nào cần khen thì khen, cái nào cảm thấy không tốt thì cũng cho chút ý kiến chứ, chẳng lẽ vì có những cái tích cực rồi thì nhửng cái tiêu cực cũng phải MỞ MỒM KHEN HAY sao bạn

uttchan
14-05-2012, 00:09
Mấy lần đọc bài của anh Poly thì cũng thấy vài câu chữ, hình ảnh hơi hơi nhạy cảm 1 chút. Nhưng mình lại nghĩ cũng bình thường vì như vậy cũng vui vui mà, cách dùng từ của anh Poly thật ra cũng không có gì nặng nề hay serious, đọc qua là biết ảnh joking rồi... Như mình khi viết bài hồi ức thì thường cũng viết ít có nhảm lắm... Mỗi người 1 style thui, miễn anh í ko vi phạm nội quy của diễn đàn là được, còn vi phạm thì mod sẽ xử lý (xóa bớt từ ngữ hay hình ảnh chưa hợp với quy định hoặc chỉnh sửa biên tập lại từ ngữ). Còn chung 1 diễn đàn mà mọi người góp ý thẳng toẹt quá mình thấy cũng ko hay lắm, dễ gây mất hứng và biết đâu họ drop luôn ko post bài nữa thì cũng là 1 thiệt hại xD... 1 vài ý kiến cá nhân vậy thôi...

LongSeras
14-05-2012, 00:40
@Zaniminh; @LongSeras: Hình như các bác này không có đọc rõ bài viết của tôi hay sao ấy nhỉ. Không đọc rõ mà cứ bô lô ba la lên. ĐÃ NÓI LÀ NẾU CHỈ DÙNG MỘT TỪ DỤ GÁI KHÔNG THÌ KHÔNG AI NÓI LÀM GÌ, nghe rõ chưa nhỉ, không ai biết đọc câu đó àh, tiếng VIỆT đấy

Nhưng lúc trước trong topic "Thông tin du lịch tự túc Singapore - Malaysia" , tôi đã thấy nhiều hình ảnh rất là không hay. Đúng là nếu không thích tôi có quyền không coi. Nhưng thử hỏi topic ghi tiêu đề như vậy, ai biết trong đó là cái quái gì. Coi rồi mới biết chứ. Và tôi xin nói một lần nữa, đó là ý kiến suy nghĩ của tôi, chứ tôi làm gì có quyền cấm các bác viết, topic bác nào lập ra, muốn viết cái gì thì quyền của các bác, chẵng lẽ cấm tôi nêu lên suy nghĩ của riêng mình àh. Còn lâu nhé, thấy sao nói vậy thôi

Và tôi xin nói lại lần nữa, các bác nên đọc kỹ từng chữ những gì tôi viết ra đây nhé. Đọc xong rồi lúc đó hãy nói. ĐÓ LÀ TẤT CẢ NHỮNG HÌNH ẢNH MÀ TÔI ĐÃ NÓI Ở COMMENT TRƯỚC MẤT HẾT RỒI. DO ĐÓ KHÔNG CÒN GÌ DẪN CHỨNG ĐỂ MÀ NÓI.
Ý tôi nói là hình ảnh cơ, hình ảnh trong toping "Thông tin du lịch tự túc Singapore-Malaysia" đấy, và nó đã bị xóa hết
Vì vậy trước đây các bác có thấy thì hãy lên tiếng, không thì thôi, chứ đừng thấy trong đây trao đổi một vài câu, lại đọc mắt nhắm mắt mở mà vội đưa ra ý kiến, không ai bắt buộc phải ăn nói như Bộ ngoại giao đâu, bác làm gì suy nghĩ quá thế.

Còn chữ d hay chữ đ thì do CÁI ĐẦU ÓC CỦA BÁC tự suy nghĩ ra mà nghĩ xấu cho người khác thôi, chứ tôi chưa hề nghĩ vậy, nghe bác nói tôi mới biết đấy nhá.

Tôi nói với 1 mình chị đâu,sao chị cứ vơ hết vào mình thế nhỉ,chị có thấy tôi viết tên chị lên không,tôi viết tiếng Việt đấy.Ảo.

Mustafa
14-05-2012, 08:15
@LongSeras

@ All:
Câu chuyển từ ngữ là chuyện của tôi nói. Mọi người có vào ý kiến là cũng do tôi. Tôi thấy không hay về từ ngữ, chứ không nói bài viết hay dở thế nào.
Các bạn là nam, các bạn thấy bình thường, nhưng nếu lả nữ hoặc bạn thử đặt địa vị vào người nữ bạn hiểu nó khác.
Còn 2 bạn Zaiminh, LongSeras: các bạn có lẽ chưa đọc hết các bài của Poly viết, bài viết về cuộc ăn chơi nhảy múa nhiều từ ngữ không phù hợp, tôi cũng nói rõ là không phù hợp ở đây, còn nó sẽ phù hợp các diễn đàn khác như hd, 5s v.v... Lần đó Poly viết tôi cũng thấy không phù hợp, cũng chưa kịp có ý kiến thì Mod đã move và cũng nói rõ là không phù hợp ở đây.
Ngôn từ có thể chỉ là 1 -2 từ nhưng nó gây cái nhìn ko tốt. Poly có thể tốt, nhưng 1 phút bốc đồng thì cũng chỉ nên nhắc nhở về ngôn từ. Tôi có ý kiến, mod thấy nên thảo luận thì bỏ riêng ra để thảo luận. Ai đồng ý thì nói, ko đồng ý cũng nói ra được.
Riêng tôi tham gia diễn đàn khá lâu, cũng có nhiều ý kiến đóng góp(1 nick tạm khóa rồi). Tôi bất ngờ là diễn đàn đã thay đổi về việc chỉnh sửa ngôn từ của bài viết: dấu câu, viết hoa v.v... Tôi đồng ý là nên góp phần giúp diễn đàn hoạt động được tốt, người đọc dễ nhìn dễ hiểu. Nhưng đó là bề nổi, phần chìm là nội dung nó như thế nào nữa chứ nhỉ!
Dài dòng văn tự, chung quy cũng vì 1 câu nói. Poly nhiều đóng góp cho diễn, có công nhiều. Nhưng nhiều khi nghĩ mình có công nhiều mà nói sao cũng được thì ..... dù sao cũng nên điều chỉnh lại cho hợp lý.

Mà sao ngoài Mod PeterPan có ý kiến, các Mod khác ko có ý kiến gì thêm nhỉ?

zanyminh
14-05-2012, 09:10
Hi, mình viết có 1 tí nhưng vào thấy bị ném đá dữ quá à.

Thôi xin chừa, tớ ko vào đây tám hay bắt bẻ nhau nữa, tớ đi search bài làm tài liệu đi chơi vẫn hay hơn.

Tớ vào đây để tìm tài liệu, chia sẽ tài liệu về du lịch chớ hỏng có muốn bắt bẻ ai hay bị ai bắt bẻ.

Mustafa
14-05-2012, 10:01
Đang có 2 người xem topic này (2 thành viên và 0 khách)

KhảHãn,
CVN

Mod cao nhất đang xem xét. Hy vọng Mod có ý kiến thêm, thank!

CVN
14-05-2012, 10:08
Ban Điều hành để vấn đề này để các thành viên tranh luận cho vui. Nói nói "cho vui" không có ý coi chuyện này là thiếu nghiêm túc, mà vì rằng tôi tin rằng sẽ không ai chịu nghe theo quan điểm của ai trong vấn đề này đâu. Mỗi người có một chuẩn mực riêng cho mình, rất khó có thể làm hay bắt người ta thay đổi. BDH diễn đàn Phượt lại càng không có vị trí thích hợp để bắt các thành viên của mình phải thay đổi quan điểm của họ về các vấn đề như vậy.

Topic này cũng không phải là topic BDH mở ra để phê phán cách sử dụng từ ngữ của bạn poly trong các topic của bạn ấy. Đề nghị các bạn ủng hộ poly không coi đây là sự cấm đoán của BDH diễn đàn!

Tuy nhiên, với các thành viên BDH thì chúng tôi CÓ THỂ sẽ rút ra được điều gì đó có ích cho việc điều hành của mình dựa vào việc nhận biết quan điểm của số đông.

Trần Hữu Tân
14-05-2012, 10:23
Hehe vậy theo bác Admin thì cần biết quan điểm của số đông, vậy quan điểm của mình là mình khoái cái cách viết và cách dùng từ tương đối thoải mái và bậy bạ tí của bác Poly. :D

Mustafa
14-05-2012, 11:19
Theo bạn số đông sẽ đúng? Chính xác. Nhưng đúng ở đâu, vị trí nào nữa. Diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm du lịch chứ không phải nơi vào "dụ gái".
Xin lỗi, mình nói thẳng.

LongSeras
14-05-2012, 12:29
Theo bạn số đông sẽ đúng? Chính xác. Nhưng đúng ở đâu, vị trí nào nữa. Diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm du lịch chứ không phải nơi vào "dụ gái".
Xin lỗi, mình nói thẳng.

Bạn luôn mồm nói về cái topic ăn chơi trác táng nhưng tôi thấy bạn cứ chăm chăm vào dụ gái,bạn Poly vào đây dụ gái nào,có dụ bạn ko mà sao bạn cứ bù lu bù loa lên.Tôi thấy bạn phong kiến cổ hũ kinh,dụ gái mà suy nghĩ ra đủ chuyện đc thì bạn nên kiến nghị bộ Giáo dục đốt hết sách Hồ Xuân Hương,Nguyễn Du đi,rặt những truyện kiều lầu xanh,thân em vừa trắng lại vừa tròn...

Tiểu Long
14-05-2012, 15:49
Bạn Hãn nêu ra cuộc tranh luận này vì bạn đứng trên quan điểm số đông, suy nghĩ khách quan ,bạn cho rằng những bạn nam nghĩ bình thường nhưng nếu là nữ thì sẽ nghĩ khác . Diễn đàn là nơi trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm du lịch, thông tin bổ ích phải không ?
Vậy theo bạn " kinh nghiệm du lịch " , " thông tin bổ ích " là cái gì ?. Cái này là bổ ích với người này nhưng chắc gì đã là bổ ích với người khác , bạn đã khảo sát tất cả những người đọc bài của bác Poly hay chưa mà biết bác ấy post bài không bổ ích.

Chính bạn luôn áp đặt suy nghĩ của người khác theo mình thì đừng nên tỏ ra là mình đang khách quan, đừng nên tỏ ra là mình hiểu người khác nghĩ gì vì có khi nhầm to đấy.

Xin lỗi, mình nói thẳng.

Bạn thích bắt bẻ từ ngữ thì mình xin thưa là cái đoạn bôi đen trong hai cái trích dẫn trên khác hoàn toàn về ngữ nghĩa nhé :)

Mustafa
14-05-2012, 15:54
Bạn Hãn nêu ra cuộc tranh luận này vì bạn đứng trên quan điểm số đông, suy nghĩ khách quan ,bạn cho rằng những bạn nam nghĩ bình thường nhưng nếu là nữ thì sẽ nghĩ khác . Diễn đàn là nơi trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm du lịch, thông tin bổ ích phải không ?
Vậy theo bạn " kinh nghiệm du lịch " , " thông tin bổ ích " là cái gì ?. Cái này là bổ ích với người này nhưng chắc gì đã là bổ ích với người khác , bạn đã khảo sát tất cả những người đọc bài của bác Poly hay chưa mà biết bác ấy post bài không bổ ích.

Chính bạn luôn áp đặt suy nghĩ của người khác theo mình thì đừng nên tỏ ra là mình đang khách quan, đừng nên tỏ ra là mình hiểu người khác nghĩ gì vì có khi nhầm to đấy.

Bạn thích bắt bẻ từ ngữ thì mình xin thưa là cái đoạn bôi đen trong hai cái trích dẫn trên khác hoàn toàn về ngữ nghĩa nhé :)

Vậy hả? Mình nghĩ nghĩa nào cũng không hay, vậy thôi hà.
Còn quan điểm đã nói mỗi người khác nhau mà, ai cũng đúng, không ai sai mà chỉ là ít đúng hoặc ít sai thôi.
Mình hiểu theo ngữ nghĩa rõ ràng mà bạn.
Mình cũng đã nói rõ quan điểm của mình rồi: không khen chê, chỉ cần nhắc nhở về việc sử dụng chữ nghĩa. Diễn đàn đang cố gắng đưa ngôn ngữ, chữ viết của diễn đàn trong sạch đến từng dấu chấm câu, từng chữ viết Hoa mà bạn. Poly chia sẻ: rất vui khi tiếp nhận, những nhận có chọn lọc chứ không nhận "bừa" nha bạn. Hay các bạn ủng hộ Poly và ý các bạn vào đây để ..... Phải vậy không các bạn?
Mình bổ sung thêm là mình không có ý bắt bẻ, mà chỉ thấy cần góp ý nhắc nhở với Poly thôi bạn. Từ bắt bẻ nó nặng lắm đó nhé.:)

@LongSeras: mình có cảm giác bạn có ý định gì đó chăng? Nói rõ hơn đi bạn!:)

Để các bạn có thêm chút nhận xét, mình cũng copy nguồn từ Blog của Poly ( http://anhpoly.wordpress.com/2012/04/ ): mình nói rõ thêm là từ ngữ ở diễn đàn này không phù hợp, có thể trong diễn đàn khác hoặc Blog của mình Poly nói gì tùy ý nhé. Mình không ý kiến.
Nguyên văn :
Với kinh nghiệm của dân đi bụi và dân xem phim thì cái đầu poly bắt đầu vận dụng nơron thần kinh và suy nghỉ ? Em này muốn gì ? Đi xe buồn quá muốn làm quen, gái buồn cần trai giải trí ? Sao lại cho thấy có Ipad, sao lại mời nước, thuốc mê…… Thế là poly tự điểm lại mình đang có gì, bóp hết tiền còn vài trăm do mới đi TQ về, máy chụp hình trên tay hơn 5tr, cái table bèo 2tr à, thẻ cũng chẳng còn nhiều tiền, cái cái thân trai này chắc chả dc nhiêu hé hé hé. OK chơi luôn được ăn cả ngã về không biết đâu tối nay có đêm hoành tráng

Hình phụ trợ:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2012051413420ytewnzbmnm183629.jpeg

kub4undre
14-05-2012, 16:36
Đều là dân phượt cả nên cách dùng từ cũng bụi và phượt, nếu bác không thích thì vẫn có 1 số member thích thú với cách hành văn của bác poly thôi. Nói chung là tùy quan điểm của từng thành viên mà.(NT) Mọi người vào đây để chia sẻ kinh nghiệm đi lại bằng cách này theo cách khác.

Mustafa
15-05-2012, 08:42
Bạn Poly dạo này viết văn hơi thô ko nhẹ nhàng như mấy năm trước , Từ ngày Bạn vào Phượt ở HN đi chơi xong xuống HP xem chọi trâu . Dù sao diễn đàn cũng có nhiều Bạn khác đọc ko như chơi blog ...
Mình "nhặt" được 1 ý kiến của 1 bạn khác về các hành văn của Poly, bạn này nói nhẹ hơn mình nhiều hỉ? Chắc tại mình khó tính!

lele_happy
15-05-2012, 14:51
Bạn luôn mồm nói về cái topic ăn chơi trác táng nhưng tôi thấy bạn cứ chăm chăm vào dụ gái,bạn Poly vào đây dụ gái nào,có dụ bạn ko mà sao bạn cứ bù lu bù loa lên.Tôi thấy bạn phong kiến cổ hũ kinh,dụ gái mà suy nghĩ ra đủ chuyện đc thì bạn nên kiến nghị bộ Giáo dục đốt hết sách Hồ Xuân Hương,Nguyễn Du đi,rặt những truyện kiều lầu xanh,thân em vừa trắng lại vừa tròn...
Hê hê, ông này viết bày từ Poly mà biến thành Nguyễn Du, Hồ Xuân Hương luôn rồi =)) quá đã. Tưởng topic này như thế nào hóa ra vào coi một hồi lại thấy nói chuyện ăn chét, đâm xuồng bể. Thấy bạn Khã Hãn này cũng hơi khó tính trong chuyện dùng từ ngữ đấy, nhưng để ông này ví những bài viết của Poly mà cao cả như của Nguyễn Du thì thôi rồi lượm ơi. Bó tay chấm cơm chấm cháo. ặc ặc :gun
Mà hình như ông này muốn làm ra vẻ trí thức hay sao ấy nhể, sách của HXH, ND đọc ra là biết chứa đựng ý nghĩa như thế nào rồi, thân em vứa trắng lại vừa tròn, bảy nổi ba chìm với nước non. Ý người ta nói thân phận người phụ nữ như bánh trôi nước đó ông già, vậy mà lại đem so sánh với hình ảnh bác Poly post, chả ra làm sao. Nếu trong sách của ND,HXH mà có những hình ảnh như thế, chữ nghĩa như thế thì chắc chắn Bộ Giáo dục đốt hết lâu rồi bạn à, không cho xuất bản đâu. So sánh nhảm:)) =))

hnmt69
15-05-2012, 21:06
Mình ko định nói tiếp nhưng thấy bạn Khả Hãn vẫn nhiệt tình chỉ trích nên lại muốn nói mấy câu: Ở đây chúng ta đều đã trưởng thành, biết lọc ra thông tin hữu ích cho mình. Rõ ràng Poly đưa thông tin về km vé mb, còn lời lẽ thì có quan trọng gì. Cái gì thích thì đọc, ko hợp ý thì bỏ qua, làm to chuyện như bạn là xúc phạm người khác rồi. Bạn dừng lại đc rôi. Sorry nếu làm bạn ko vui.

JustinLee
16-05-2012, 01:04
Hờ hờ.... đọc một lèo xong hết cái bài reply mà choáng hết... bên nào cũng có cái lý do cho chính bản thân mình về việc này. Nhưng thiết nghĩ, cách dùng từ một cách hóm hỉnh của anh Poly tui nghĩ chẳng có vấn đề gì (theo quan điểm cá nhân cảm nhận được anh Poly chỉ viết cho vui chứ không mục đích khác). Tôi trước khi đi Sing - Mã còn đọc nhiều cái topic khác nói về chuyện gái gú nhưng nó luôn có điểm dừng đúng mực.
Các bạn nữ không thích từ đó của anh Poly âu cũng là do chuẩn mực về đạo đức của mỗi người. Mỗi người mỗi tính cách, mỗi quan điểm (vd: uttchan là nữ vẫn chấp nhận được đấy). Việc gì cũng có tính hai mặt, con người không ai cùng quan điểm "chín người hết mười ý rồi" nên nếu không thích mình nghĩ đừng đọc hoặc đừng để tâm đến nó. Để tâm rồi mang ra bàn cãi um sùm lên thiệt là mất đoàn kết và làm ảnh hưởng đến người viết thông tin. Không thích cứ nhấn cái nút dislike tự khắc người ta hiểu cần chi mang lên la toáng lên :D

Mustafa
16-05-2012, 08:59
Mình ko định nói tiếp nhưng thấy bạn Khả Hãn vẫn nhiệt tình chỉ trích nên lại muốn nói mấy câu: Ở đây chúng ta đều đã trưởng thành, biết lọc ra thông tin hữu ích cho mình. Rõ ràng Poly đưa thông tin về km vé mb, còn lời lẽ thì có quan trọng gì. Cái gì thích thì đọc, ko hợp ý thì bỏ qua, làm to chuyện như bạn là xúc phạm người khác rồi. Bạn dừng lại đc rôi. Sorry nếu làm bạn ko vui.
Không nhiệt tình lắm đâu bạn. Mình cũng chỉ nói đến thế thôi, nhưng vì có những người nói như bạn nên mình trả lời lại thôi. Còn xúc phạm thì không nhé, bạn xem là to chuyện, mình không thấy to chuyện gì cả. Đáng nhẽ ra bạn cũng đừng nói thêm để mình lại nói. Bạn biết nói người khác nhưng bạn lại làm không có được ==>> Cái gì thích thì đọc, ko hợp ý thì bỏ qua, !
Thôi, mình cũng nghĩ mình sẽ không viết gì thêm nữa, khi và chỉ khi không có những các comment kiểu như trên.

poly
16-05-2012, 10:57
Hehehe xôm tụ quá. Đọc hết 4 trang poly xin ý kiến :
1- Không ngờ cả phượt cũng có 1 topic riêng nói về poly
2- Poly sẽ không thay đổi quan điểm sống quan điểm viết vì ai hết. Poly viết những gì poly thích chứ không viết những gì người khác muốn.
3- Poly viết bài chia sẻ kinh nghiệm phượt và post ở nhiều nơi vì poly biết rằng rất nhiều người đi sau cần biết thông tin và kinh nghiệm
4- Poly luôn luôn tôn trọng các mod, admin và BDH. Các bác cứ theo luật mà xử, thấy poly sai cứ xóa bài sửa bài hoặc ban nick poly luôn thì poly cũng chẳng thắc mắc than phiền gì. Vì thật ra chuyện đó cũng chả ảnh hưởng gì đến cuộc sống của poly.
5- Cám ơn rất nhiều bạn đã đọc bài của poly viết và động viên poly viết tiếp. Nói thật là poly cũng ko ngờ nhiều bạn đọc bài của poly đến như vậy. Chân thành cảm ơn lần nữa

JustinLee
16-05-2012, 11:46
Cố lên anh Poly :D Đang hóng các chuyến đi khác của anh :D

net2612
16-05-2012, 16:06
Hồi sáng có đọc bài về Cambodia của poly >>> thêm khao khát đi phượt :)
Bản thân mình thích cách hành văn của Poly, thẳng thắn và tự nhiên.
Cuộc sống vốn như thế...

LongSeras
17-05-2012, 00:20
Hê hê, ông này viết bày từ Poly mà biến thành Nguyễn Du, Hồ Xuân Hương luôn rồi =)) quá đã. Tưởng topic này như thế nào hóa ra vào coi một hồi lại thấy nói chuyện ăn chét, đâm xuồng bể. Thấy bạn Khã Hãn này cũng hơi khó tính trong chuyện dùng từ ngữ đấy, nhưng để ông này ví những bài viết của Poly mà cao cả như của Nguyễn Du thì thôi rồi lượm ơi. Bó tay chấm cơm chấm cháo. ặc ặc :gun
Mà hình như ông này muốn làm ra vẻ trí thức hay sao ấy nhể, sách của HXH, ND đọc ra là biết chứa đựng ý nghĩa như thế nào rồi, thân em vứa trắng lại vừa tròn, bảy nổi ba chìm với nước non. Ý người ta nói thân phận người phụ nữ như bánh trôi nước đó ông già, vậy mà lại đem so sánh với hình ảnh bác Poly post, chả ra làm sao. Nếu trong sách của ND,HXH mà có những hình ảnh như thế, chữ nghĩa như thế thì chắc chắn Bộ Giáo dục đốt hết lâu rồi bạn à, không cho xuất bản đâu. So sánh nhảm:)) =))

Hố hố bạn này giỏi ghê nói đúng ý mình luôn,mình đọc bạn Poly hiểu ngay bạn ý viết fun,còn bạn hiểu bạn ý viết rất là dung tục.Tuy nhiên mình đọc thơ các cụ lại thấy nhiều từ rất chi là nguy hiểm thì bạn lại hiểu ngay ra ý các cụ rất chi là này nọ,sao bạn cứ áp đặt mình phải nghĩ theo bạn.Bạn có nghĩ các cụ cũng nghĩ như bạn ko,bạn đang tỏ ra mình rất là trí thức,chứ tôi nói gì trí thức sâu sa đâu,tôi đọc thế nào tôi thấy như thế đấy chứ.

Nhiều bạn ăn bốc nói phét rất oách nhé,đúng là dân trí thức có khác.

LongSeras
17-05-2012, 00:24
Hehehe xôm tụ quá. Đọc hết 4 trang poly xin ý kiến :
1- Không ngờ cả phượt cũng có 1 topic riêng nói về poly
2- Poly sẽ không thay đổi quan điểm sống quan điểm viết vì ai hết. Poly viết những gì poly thích chứ không viết những gì người khác muốn.
3- Poly viết bài chia sẻ kinh nghiệm phượt và post ở nhiều nơi vì poly biết rằng rất nhiều người đi sau cần biết thông tin và kinh nghiệm
4- Poly luôn luôn tôn trọng các mod, admin và BDH. Các bác cứ theo luật mà xử, thấy poly sai cứ xóa bài sửa bài hoặc ban nick poly luôn thì poly cũng chẳng thắc mắc than phiền gì. Vì thật ra chuyện đó cũng chả ảnh hưởng gì đến cuộc sống của poly.
5- Cám ơn rất nhiều bạn đã đọc bài của poly viết và động viên poly viết tiếp. Nói thật là poly cũng ko ngờ nhiều bạn đọc bài của poly đến như vậy. Chân thành cảm ơn lần nữa

Rất may cho bạn là hình như mấy bạn này chưa đọc topic Phil của bạn,nếu ko có khi họ tố cáo bạn với nhiều tội danh hơn đấy :)).
Vững tay bút chia sẽ kinh nghiệm nhé.

Trần Hữu Tân
17-05-2012, 08:17
Rất may cho bạn là hình như mấy bạn này chưa đọc topic Phil của bạn,nếu ko có khi họ tố cáo bạn với nhiều tội danh hơn đấy :)).
Vững tay bút chia sẽ kinh nghiệm nhé.

Ơ tớ có đọc topic Phil này, thấy càng khoái ấy chứ :)).

GiaHân
17-05-2012, 08:26
Mình đang lang thang tìm thông tin du lịch HongKong và Japan thì lạc vào topic này, đọc bài của Poly mình thấy sao sao ấy. Tuy là nói thật nhưng nó suồng sã, tạo cho mình cảm giác không thoải mái lắm. Mình thấy chỉ có 1 bạn nữ ủng hộ Ppoly thôi (Út).
Mình thấy mấy bạn nam có vẻ thích cái cách hành văn của Poly vì nó phù hợp cho các bạn nam, còn với các bạn nữ thì cũng dễ dãi, tặc lưỡi cho qua.
Theo mình khi có topic này không đơn thuần là hỏi ý kiến mà chắc chắn BQT cũng có ý gì đó, quan điểm số đông cũng chưa chắc đúng.
Mình thấy Longeras và Tran Huu Tan có vẻ rất thích bài của Poly quá mức rùi, có lẽ ý mấy bạn ấy giống nhau rùi.
Riêng mình không ủng hộ cách hành văn Poly, cần phải chỉnh sửa. Mà Poly cũng kỳ, người ta có ý kiến thì nên tiếp thu, đằng này lại lên giọng cứng, và thách thức cả Mod, BQT. Dù rằng những bài viết của Poly có ích, nhưng ích cũng tùy nơi tùy chỗ chứ. Poly viết 1 bài, post lên cả chục cái diễn đàn mà, ảnh hưởng gì đâu nhỉ.
Mình xin hết.

Tiểu Long
17-05-2012, 08:51
Mình không định nói thêm cái gì nhưng thấy topic gây cười quá nên cũng cố gắng viết 1 bài phụ họa theo :D
Ngay từ đầu topic này đáng lẽ ra đã không nên tồn tại, ngôn ngữ xét cho cùng muốn biết nó đúng hay sao, có phù hợp hay không còn phải phụ thuộc vào văn cảnh. Lúc đầu mình tưởng topic bàn về từ gây tranh cãi của poly là " dụ gái ", từ đó đứng 1 mình có thể gây hiểu nhầm với 1 số bạn khó tính, nhưng nhìn kỹ lại nên xét nó theo ý chung của câu là " dụ gái đi cùng "
2 từ trên nghĩa là khác nhau, đó là điều đơn giản ai cũng có thể nhận ra được.

Điều thứ hai mình xin nói, đó là đáng nhẽ ra mod không nên lập ra topic này, bởi vì tất nhiên ai cũng có ý kiến của mình, nhưng nên xét ý kiến đó như thế nào, nó là thiểu số hay đa số, nó có phục vụ cho sự phát triển và đi lên của cộng đồng không, nó có cần thiết không ?. Nếu đơn giản là không, nó gọi là rác, hãy xóa nó đi, ai không phục, lên phường giải quyết.

Điều thứ ba, như bạn ở trên đã nói rõ đó, ai không thích thì hãy nhấn dislike, hãy giải quyết nó theo cách của 1 người lớn, chứ đừng chơi trò trẻ con, lập nick clone rồi vào post bài lôi kéo, định hướng dư luận. Chẳng hay ho chút nào đâu.

poly
17-05-2012, 08:52
Poly định reply nữa mà thôi thấy có lẽ chẳng cần thiết. Tùy các bạn bàn luận sao cũng được. Poly tạm biệt topic này. Chúc các bạn vui vẻ hehehe

uttchan
17-05-2012, 10:14
Trời, sao mí bạn nói 1 hồi thành ra tui là người rừng vậy >>> bạn nữ duy nhất trong topic ủng hộ ý kiến và cách hành văn của Poly :))... Thiệt ra tui nghĩ là còn nhiều người nữ nữa ko quan trọng hóa những chuyện này nhưng họ ko vào đây nói thôi...

Anw tui cũng đọc nhiều và xem nhiều bài post chia sẻ việc du lịch ăn chơi từ tây sang ta rồi, và tui cũng đang mún đi càng nhiều càng tốt nên có lẽ đầu óc tui nó open lém hì hì hì

huyenthu98
17-05-2012, 13:40
Mình cũng là nữ nhưng mình luôn ủng hộ các bài viết của Poly, mình luôn like, đơn giản thế thôi :)

BanickLionking
17-05-2012, 13:46
Mình không định nói thêm cái gì nhưng thấy topic gây cười quá nên cũng cố gắng viết 1 bài phụ họa theo :D
Ngay từ đầu topic này đáng lẽ ra đã không nên tồn tại, ngôn ngữ xét cho cùng muốn biết nó đúng hay sao, có phù hợp hay không còn phải phụ thuộc vào văn cảnh. Lúc đầu mình tưởng topic bàn về từ gây tranh cãi của poly là " dụ gái ", từ đó đứng 1 mình có thể gây hiểu nhầm với 1 số bạn khó tính, nhưng nhìn kỹ lại nên xét nó theo ý chung của câu là " dụ gái đi cùng "
2 từ trên nghĩa là khác nhau, đó là điều đơn giản ai cũng có thể nhận ra được.

Điều thứ hai mình xin nói, đó là đáng nhẽ ra mod không nên lập ra topic này, bởi vì tất nhiên ai cũng có ý kiến của mình, nhưng nên xét ý kiến đó như thế nào, nó là thiểu số hay đa số, nó có phục vụ cho sự phát triển và đi lên của cộng đồng không, nó có cần thiết không ?. Nếu đơn giản là không, nó gọi là rác, hãy xóa nó đi, ai không phục, lên phường giải quyết.

Điều thứ ba, như bạn ở trên đã nói rõ đó, ai không thích thì hãy nhấn dislike, hãy giải quyết nó theo cách của 1 người lớn, chứ đừng chơi trò trẻ con, lập nick clone rồi vào post bài lôi kéo, định hướng dư luận. Chẳng hay ho chút nào đâu.
Chuẩn! (c)(c)

Mustafa
17-05-2012, 16:25
Hết ý kiến, để dành cho BQT thôi. Mình không rảnh lắm đến nỗi đi bắt bẻ người ta và hướng dư luận gì đó. Hy vọng diễn đàn ngày càng tốt đẹp và sạch đẹp.
Chúc BQT và mọi người luôn luôn sáng suốt.

dang anh
17-05-2012, 20:39
Oái, hình như dụ gái đọc chệch đi là ... (NT)

timua
18-05-2012, 22:07
Buồn cười vì vụ chụp mũ "diễn đàn dụ gái" quá, nhưng thôi, thể hiện ta là người lớn, có chính kiến đàng hoàng bằng cách like Poly một phát hehehe :D

PeterPan
21-05-2012, 11:21
@All: Các bạn có vẻ hơi nhạy cảm về việc đây là topic nói về tranh luận liên quan tới cách sử dụng từ ngữ của bạn poly. Không nên nghĩ như vậy, vì thành viên nào cũng như nhau thôi. Không phải vì là poly thì mới có topic này. Tôi đã nói rất rõ rằng tôi tách tranh luận ra để không làm loãng topic Thông tin du lịch Singapore (phần 3), rất mong các bạn hiểu điều này.

Ngoài ra, các bạn có thể xem lại một lượt diễn đàn, các bạn sẽ thấy rằng rất nhiều topic nảy sinh tranh cãi, thậm chí có cả việc liên quan tới tài chính, hầu hết đều được tách riêng để việc thảo luận tập trung, không làm lệch hướng topic ban đầu. Một ví dụ có thể thấy rất rõ là topic được tách từ topic Bắc Triều Tiên của yilka trong box Diệu kỳ Châu Á.