PDA

View Full Version : Nổi hứng leo núi cuối tuần chứa chan thẳng tiến 12-13/05

panda-panda
11-05-2012, 11:34
Cuối tuần không muốn ở nhà--- muốn đi đây đó, mình mạo muội lập topịt leo núi, núi chứa chan mình đã leo rồi,, nhưng vẫn muốn leo lại, trên đỉnh núi chứa chan cảm giác rất tuyệt ^o^

1. Lịch trình và hành trình: Leo đêm đường cột điện và xuống đường chùa

T7 12/05: 15h00 xuất phát tại Cây xăng Hàng Xanh, đi Quốc lộ 1A khoảng 17h00 mình tới nơi gởi xe sau đó xuất phát leo bằng đường cột điện khoảng 3-4h thì lên tới đỉnh. Sau đó sẽ làm tiệc ăn tối (gà nướng :P) và bánh mì thịt nguội.... giao lưu trên đỉnh.

CN 13/05: khoảng 6h sẽ xuất phát leo xuống 9h sẽ tới chân núi, lấy xe nghỉ ngơi xuất phát về hcm, sẽ gé lại ăn trưa hoặc cafe nếu bà kon thik ^^

2. Chi phí có thể là 100k/người: mình sẽ mua đồ làm sẵn chỉ việc vác lên núi rùi xử thôi ^^ (thiếu dư sẽ tính sau )

Xăng xe: xế ôm tự chia nhau

3. Những vật dụng cần mang theo:
1. Túi ngủ, lều
2. Đèn pin
3. Áo khoác, nón trùm đầu, khăn.
4. Nước: 2-3l/người

4. Hiện tại đã 4 gạch cứng bà kon nào có sở thik leo núi thì qăng gạch nhé.

5. Mẫu đăng ký: vui lòng cung cấp
- Nick hoặc tên:
- Tel liên lạc:
- Quận đang ở:

Toàn bộ thông tin vui lòng gửi về nick yahoo & mail: [email protected], hoặc trang này hoặc
số tel: 0976 307 582 (Thủy)

Vì mình đăng topic trễ nên mọi người quăng gạch sớm có thể ọp vào chiều nay tại quán cafe trong nhà văn hóa thanh niên.
:)

panda-panda
11-05-2012, 13:56
Ui sao hok có cục gạch nào zị ta... hok lẽ mình sẽ leo núi một mình :))

han_du
11-05-2012, 14:02
Hiiiiiiiiii
Có đoàn của anh cu hỏi củ chuối cũng leo vào thời gian đó. Có gì gặp nhau trên đỉnh cùng giao lưu nhé! Nhớ phần cho mình cái đùi gà nướng nhé……đi ít cũng vui mà hiiiiiiiiiiiii

panda-panda
11-05-2012, 14:07
Hiiiiiiiiii
Có đoàn của anh cu hỏi củ chuối cũng leo vào thời gian đó. Có gì gặp nhau trên đỉnh cùng giao lưu nhé! Nhớ phần cho mình cái đùi gà nướng nhé……đi ít cũng vui mà hiiiiiiiiiiiii

Oki chắc đoàn mình sẽ leo sau đoàn anh củ chuối.. hi vọng gặp mọi người trên đỉnh giao lưu he

saoxanh
11-05-2012, 15:31
Đã đăng ký thành công nè. Vậy là chiều mai 3h xuất phát hả ^^

panda-panda
11-05-2012, 15:40
đã đăng ký thành công nè. Vậy là chiều mai 3h xuất phát hả ^^

Đúng rùi chị :) qeo căm u to phượt :)

def
11-05-2012, 15:55
Mới alo chủ thớt, một cục gạch nhé :) Không chín không tám ...

Địa điểm: Gò Vấp.

hoanganhdg
11-05-2012, 17:02
Vậy là có thêm đoàn nữa lên chứa chan ngày mai rùi,,,,,,,hẹn gặp cả Nhà , giao lưu hen

khongsoma
11-05-2012, 17:53
Đoàn mình khi về ghé Hồ núi Le chơi đi , gần đó đi có 15 phút thôi

panda-panda
11-05-2012, 18:34
Đoàn mình khi về ghé Hồ núi Le chơi đi , gần đó đi có 15 phút thôi

Oki la sẽ có người được tắm sông... hem bít có tắm tiên không :))

panda-panda
11-05-2012, 18:36
Mới alo chủ thớt, một cục gạch nhé :) Không chín không tám ...

Địa điểm: Gò Vấp.

Welcome anh... chung sở thik leo núi

wind_and_sand
11-05-2012, 19:48
1. Túi ngủ, lều
2. Đèn pin

Mọi người đem theo áo mưa tiện lợi nữa nha vì đang mùa mưa. Hẹn gặp mọi người trên đỉnh :)

silksilk
11-05-2012, 20:24
Mình đăng kí đi với nhé! mình mới đi leo núi lần đầu à.
Tên: silksilk
Tel: 0984019668
Quận: 7

panda-panda
11-05-2012, 21:00
1. Túi ngủ, lều
2. Đèn pin

Mọi người đem theo áo mưa tiện lợi nữa nha vì đang mùa mưa. Hẹn gặp mọi người trên đỉnh :)

Thanks bạn nhé!!! hẹn gặp trên đỉnh

panda-panda
11-05-2012, 21:05
Hiện tại đoàn chốt tại 8 gạch cứng số đẹp ^^

Xế - ôm

Wiwo - panda
Khongsoma - sao xanh
Def - Hoa
Ayame - friend

^^ mai mọi người tập trung sớm chút nhé mình làm món thịt nướng bô xe ^^

Hi vọng có chuyến đi tốt đẹp :)

Cu.chuoi.leo.nui
11-05-2012, 21:36
Đi muộn vậy coi chừng mưa nhé em. A theo dõi dự báo thời tiết nói cuối tuần này có thể mưa. Nên mang theo áo mưa tiện lợi và bắt buộc mang giày để tránh trơn trượt. Hẹn gặp lại đoàn em trên đỉnh nhé. Good luck

panda-panda
11-05-2012, 21:44
Đi muộn vậy coi chừng mưa nhé em. A theo dõi dự báo thời tiết nói cuối tuần này có thể mưa. Nên mang theo áo mưa tiện lợi và bắt buộc mang giày để tránh trơn trượt. Hẹn gặp lại đoàn em trên đỉnh nhé. Good luck

Theo tình hình thì mưa lúc chiều thui còn tối hok có mưa anh ơi he he anh đi sớm quá dễ gặp mưa hơn bọn em leo tối thì phải cho ra tối :p

Cu.chuoi.leo.nui
11-05-2012, 22:14
Kinh nghiệm xương máu tụi a sẽ begin leo luc 5-6h chiều. e leo giờ đó đi rùi biết, kaaaaa. hôm đi bà đen leo lên 12h30 nhóm bếp hoài ko đc nên mọi người ăn mỳ tôm sống và nhậu tới sáng làm sáng hôm sau xuống núi rất là chậm. nhóm a lên sớm để có time ăn chơi với bộ đội vui hơn. đoàn e lên chắc rất đông vui rồi đây

dandelion 90
11-05-2012, 22:28
Hehe,vui quá,mai gặp người quen trên núi rồi!

panda-panda
11-05-2012, 22:48
Kinh nghiệm xương máu tụi a sẽ begin leo luc 5-6h chiều. e leo giờ đó đi rùi biết, kaaaaa. hôm đi bà đen leo lên 12h30 nhóm bếp hoài ko đc nên mọi người ăn mỳ tôm sống và nhậu tới sáng làm sáng hôm sau xuống núi rất là chậm. nhóm a lên sớm để có time ăn chơi với bộ đội vui hơn. đoàn e lên chắc rất đông vui rồi đây

Núi này thấp mà anh lò giề :)) anh xuất phát 6h thì em xuất phát 7h he he :P bọn em thik cảm giác leo đêm và overnight :)

gin sme
11-05-2012, 22:53
Hehe,vui quá,mai gặp người quen trên núi rồi!
Em leo Chứa Chan chuyến này với Thủy ah.

Hehee, công nhận bạn Thủy nổi hứng lên làm cái rẹt.
Gin leo Chứa Chan hồi tháng 3, cơ mà leo đường rừng ý, chuyến đó đi thú vị cực kỳ, leo trong rừng trúc, cứ leo lên là lại bị trượt xuống, sợ :(. Nghỉ ăn trưa ngay trong rừng luôn.
Tụi Gin lên đỉnh lúc khoảng 4h30p, còn nắng, cảnh siêu đẹp, như trên thiên đường ý. Trên đường đi thì gặp không biết bao nhiêu là chỗ đẹp, hoa lạ. Còn hay điều ăn, lụm hột điều tối nướng nữa ^^
Mấy anh bộ đội ở đó nhiệt tình kinh, mượn xoong, nồi, chảo, nồi cơm điện, có gì mượn tuốt ^^, nấu tại chỗ ở luôn. Nhậu ở trạm mấy ảnh, rồi mấy ảnh lại xuống lều tụi này nhậu tiếp.

Xuống đường chùa Gia Lào, nhớ chụp hình chỗ cây đã 3 gốc nha. Nghe nói linh lắm ý ^^

panda-panda
11-05-2012, 22:54
Em leo Chứa Chan chuyến này với Thủy ah.

Hehee, công nhận bạn Thủy nổi hứng lên làm cái rẹt.
Gin leo Chứa Chan hồi tháng 3, cơ mà leo đường rừng ý, chuyến đó đi thú vị cực kỳ, leo trong rừng trúc, cứ leo lên là lại bị trượt xuống, sợ :(. Nghỉ ăn trưa ngay trong rừng luôn.
Tụi Gin lên đỉnh lúc khoảng 4h30p, còn nắng, cảnh siêu đẹp, như trên thiên đường ý. Trên đường đi thì gặp không biết bao nhiêu là chỗ đẹp, hoa lạ. Còn hay điều ăn, lụm hột điều tối nướng nữa ^^
Mấy anh bộ đội ở đó nhiệt tình kinh, mượn xoong, nồi, chảo, nồi cơm điện, có gì mượn tuốt ^^, nấu tại chỗ ở luôn. Nhậu ở trạm mấy ảnh, rồi mấy ảnh lại xuống lều tụi này nhậu tiếp.

Xuống đường chùa Gia Lào, nhớ chụp hình chỗ cây đã 3 gốc nha. Nghe nói linh lắm ý ^^

He he nói là phải làm liền :)) để nó nguội à ^^ chứa chan tui cũng leo òi ...thik nên mún leo lại .... mấy anh bộ đội zừa đẹp zai zừa tốt bụng he he ^^

dandelion 90
12-05-2012, 00:21
Hihi,chuyến đó chị đi với tụi ku Tiến và Đức Anh phải ko?chị làm gì tụi nhỏ mà nhắc đến chị 2 thằng đó nó ảm ảnh luôn vậy?
Em đi với đoàn với anh cu chuối chị ơi,hihi

hoamuaha
12-05-2012, 13:37
:( hix. hum nay đi rùi mà giờ mới đọc được.
Biết làm j vào ngày mai đây? :((

QuynhThuy
12-05-2012, 20:12
Lỡ chuyến này c tiếc qua Thủy ơi, Khi nào về thì cho c cái hồi ức kỹ càng nha, hay chị em mình gặp nhau cũng được(beer), nha.......

panda-panda
13-05-2012, 19:16
Lỡ chuyến này c tiếc qua Thủy ơi, Khi nào về thì cho c cái hồi ức kỹ càng nha, hay chị em mình gặp nhau cũng được(beer), nha.......

Leo phê lắm chị ui

panda-panda
13-05-2012, 19:22
Hu hu hu chủ thớt vừa mới về tới nhà trời mưa kẹt xe :(( tội nghịp xế của chủ thớt quớ trời mưa kẹt xe phải chở chủ thớt về nhà .....

Chủ thớt sẽ post hình lên face mọi người lên xem rùi tag mình vào nhé fb của chủ thớt nè: http://www.facebook.com/thuy.thanh.77

def
14-05-2012, 09:45
Def về đến nhà tầm 5h chiều, đi xe nắng pà kố luôn, quất thêm 1 cơn mưa kinh hoàng, đang cảm thế là tối sốt nóng lạnh, trùm mềm ngủ, sáng nay mọi thứ bình thường.

Hix, hôm qua còn bị các đ/c CA cảnh cáo vì chạy 59/40 (km/h) nhờ có chung tình yêu Bác Hồ nên các anh ấy cho đi luôn :)

panda-panda
14-05-2012, 10:15
Def về đến nhà tầm 5h chiều, đi xe nắng pà kố luôn, quất thêm 1 cơn mưa kinh hoàng, đang cảm thế là tối sốt nóng lạnh, trùm mềm ngủ, sáng nay mọi thứ bình thường.

Hix, hôm qua còn bị các đ/c CA cảnh cáo vì chạy 59/40 (km/h) nhờ có chung tình yêu Bác Hồ nên các anh ấy cho đi luôn :)

Anh với ôm đi đâu mà ze trễ quá dza .??? bọn em đi tắm tiên rùi đi ăn lẩu mà về nhà là hơn 7 giờ thui. Anh ơi các anh c.a luôn luôn yêu bác hồ mừ anh phải chi bao nhiu mới được đi zạ?

def
14-05-2012, 10:29
Sau khi bị bắn tốc độ thế là hết dám chạy nhanh, chạy đúng luật, đi từ từ trời nắng nóng quá chịu không nổi, Khoảng gần 3h là đã về đến Biên Hòa, anh bị choáng nắng không chạy được ghé vào quán cà phê nghỉ ngơi nên mới về trễ.

panda-panda
14-05-2012, 13:37
Sau khi bị bắn tốc độ thế là hết dám chạy nhanh, chạy đúng luật, đi từ từ trời nắng nóng quá chịu không nổi, Khoảng gần 3h là đã về đến Biên Hòa, anh bị choáng nắng không chạy được ghé vào quán cà phê nghỉ ngơi nên mới về trễ.

Ah em hỉu rùi :) không bít bà kon nhóm mình có mún ọp ẹt gặp mặt gì hem để em lên lich :)

Ayame
14-05-2012, 16:41
Off đê Panda ơi, chần chờ gì nữa :D
Hixx hum qua em zới bạn Hưng zính quả mưa khủng bố như giông bão từ Biên Hòa về đến SG lun. đã thế bạn mang mũ half-face có kính nên rất tự tin phóng 50-60km/h vìa đến sg, em chỉ bít nhắm mắt gục đầu cho bạn mún phóng *** thì phóng T.T

Ayame
14-05-2012, 16:50
@ anh Def: hum qua bọn em đang chạy đoạn Dầu Giây - Trảng Bom cũng phóng ào ào, tự dưng may sao có chú phóng lên bảo đoạn này đang có bắn tốc độ, thế là mới đi chậm chậm lại, ko thoai chắc cũng chết zồi :(

panda-panda
14-05-2012, 18:31
Off đê Panda ơi, chần chờ gì nữa :D
Hixx hum qua em zới bạn Hưng zính quả mưa khủng bố như giông bão từ Biên Hòa về đến SG lun. đã thế bạn mang mũ half-face có kính nên rất tự tin phóng 50-60km/h vìa đến sg, em chỉ bít nhắm mắt gục đầu cho bạn mún phóng *** thì phóng T.T

HuHu bọn này cũng dính mưa như giông bão về tới xì gòn kẹt xe cứng ngắc :(

panda-panda
14-05-2012, 18:34
Nhóm mình sẽ ọp vào ngày thứ 5 (17-05) ở : Cà Kê Quán - số 21 Nguyễn Thiện Thuật quận Bình Thạnh,lúc 18h ai không bít đường tập trung ở chợ bà chiểu chủ thớt dẫn đi hen. Cóa ai đi hem ta.

Cu.chuoi.leo.nui
15-05-2012, 03:13
Nhóm panda dính tốc độ hả, nếu đi đường trường nên chú ý quan sát mấy xe tải, xe khách. nếu nó xếp hàng dài là thế nào cũng có công an. Đoàn mình về nhà an toàn và ko bị dính bé nào. Dù gì cũng gặp nhau trên đỉnh nhưng ko giao lưu được, thật là tiếc.