PDA

View Full Version : Gà 8 - 5 : sự trở lại của bọn Gà :))

wit_eyes
08-05-2012, 16:57
Sau 2 năm kể từ ngày khai sinh, sự phiền phức đã có lúc lên đến đỉnh điểm rồi sau đó chìm dần

Giờ chúng ta trở lại đây, đánh dấu rằng nó (sự phiền phức của bọn Gà) chưa chết mà đang quay lại và hứa hẹn sẽ phá phách nhiều hơn trên quy mô cả nước =))

loanli_1402
08-05-2012, 20:53
Ta đã trở lại và lợi hại gấp hai :D

wit_eyes
08-05-2012, 21:50
SN gà làm phát lửa trại và chốt các vấn đề định hướng hoạt động trong tuổi thứ 3 của nhà ta luôn đi

huonggiangf1
08-05-2012, 22:51
Aie aie nếu làm lửa trại thì phải qua đêm, tức là phải đi từ thứ 7. Như vậy kế hoạch thay đổi vì sẽ có 1 cơ số người ko tham gia đc. Mà nếu đi qua đêm thì đi Tam Đảo đi cho nó mát :)

thái nguyên
08-05-2012, 22:52
vắng vẻ quá nhỉ,
em là mem mới

trang_ht
08-05-2012, 22:57
Helo cả chuồng. Mem mới..theo mình đánh dấu sự trở lại mà..khí thế một tí cho nó hoành tráng. Hoan nghênh chào đón những mem mới như mình.:D. Mong gà con tìm đàn cho xôm tụ.:)).

Cá Bảy Màu
08-05-2012, 23:07
Đi Tam Đảo thì đốt lửa là hơi bị bất tiện , còn muốn vào rừng đốt thì nộp cho mấy chú biên phòng 800k ^^ ,

huonggiangf1
08-05-2012, 23:09
Đải Lại không biết có đc đốt lửa trại không?

@ Trang_ht: Mình chưa hiểu rõ lắm comment của bạn là muốn góp ý điều gì, về việc chuẩn bị chuyến picnic SN Gà hay việc lập topic Gà 8-5 này, nhưng dù là về việc gì thì mình cũng cảm thấy bạn đang hiểu sai ở khía cạnh nào đó.

Nếu là về chuyện tổ chức SN Gà thì như trong post của mình quote dưới đây, bọn mình không hề hạn chế mem cũ hay mem mới mà còn nhấn mạnh: "Mong mọi người nhiệt liệt tham gia". Vậy cho nên nếu mem mới đăng ký tham gia thì bọn mình càng hoan nghênh, và đương nhiên đây là một dịp tốt để các bạn làm quen với nhóm và gia nhập vào nhóm. Vì thực ra đa phần, nói thật là phải đến 98% các bạn đăng ký trong topic Members mới của Gà chỉ đăng ký cho vui vậy chứ không quay lại và cũng không tham gia vào các buổi off của Gà. Như vậy các bạn mãi chỉ dừng lại ở bản đăng ký mà thôi, chứ không giúp chúng mình biết bạn là ai. Còn sau đó quyết định có tiếp tục với Gà nữa hay không thì là do chính các bạn chứ tụi mình không phải là người nói CÓ hay KHÔNG cho các bạn gia nhập vào nhóm Gà.

Vậy là Gà Đi Bụi VN đã bước sang tuổi thứ 3 rồi. Ai nghe dự định "tổ chức SN Gà 2 tuổi" cũng háo hức, bàn bạc xôn xao rồi cuối cùng dù chỉ có vài người chốt thì lịch cũng được lên như sau:

SN Gà sẽ được tổ chức tại hồ Đại Lải, vào ngày Chủ nhật 20/5/2012. Địa điểm gần nên ai thích đi xe đạp cứ việc đạp, còn lại đi xe máy nhé.

Là chuyến đi picnic nhẹ nhàng, tình cảm, vui vẻ là chính, ăn uống là chủ yếu nên mong mọi người nhiệt liệt tham gia.

Mọi người đăng ký tham gia thì comment dùm bên topic Gà 8 để tiện theo dõi và lên danh sách nhé. Hi vọng Gà sẽ có 1 SN thật vui và ý nghĩa với đông đủ thành viên.

PS: Hôm đó đề nghị tất cả mọi người đều mặc đồng phục nhé. Đại Lải mùa hè xanh mướt hàng liễu, áo Gà màu cam hẳn sẽ nổi lắm đấy.

Vì vậy nên nếu nhiệt tình và thật sự muốn trở thành một thành viên nhà Gà thì hãy đăng ký ngay ở đây để join với tụi mình nhé.

Hope to see you all.

thái nguyên
08-05-2012, 23:12
Ko bit là chuồng nhà mình đi vào thời gian nào zậy c

trang_ht
08-05-2012, 23:18
:(.Cũng muốn đốt lửa ngắm sao vs trăng bấn loạn cái màn này mấy lần rồi.chỉ tội tuần này thì hơi căng rồi.Hóng hóng xem cái lịch chuồng mình xem thế nào vậy.

Cá Bảy Màu
08-05-2012, 23:22
Thời gian ghi bên thông tin nhóm nhớ ^^ , các bạn mới chú ý cập nhập thông tin bên thông tin nhóm rồi nắm bắt thời gian off

leonardo_neu
08-05-2012, 23:36
Off ngày 20.5 ah mọi ng ơi. Đành hóng thông tin vậy! ^^ Không biết bạn Hương Giang ở ngoài đời trông thế nào nhỉ? hehe

Namthinh.utc
08-05-2012, 23:40
Chị ấy ngoài đời giống như anh tưởng tượng đấy ạ :))
@Chị F1 vs A Hưng: em đang ở quê nên thông tin kém lắm ạ, 1 2 hôm nữa em ra HN rồi 17 tràng thi đi nhé, rồi sau đó bàn cụ thể phân công mang vác nữa anh chị ạ.hehe

loanli_1402
08-05-2012, 23:45
Mọi người chịu khó đọc kĩ bài rùi mới cm nhé.thời gian và địa điểm chị F1 đã nêu rất rõ rùi vậy mà vẫn hỏi.Không bít hay cố tình k bít để câu bài đây?????????

huonggiangf1
08-05-2012, 23:47
Mong các bạn chú ý đọc kỹ lại để nắm được thông tin chính xác nhé:

SN Gà II tuổi sẽ được tổ chức tại hồ Đại Lải (cách HN 50km) vào Chủ Nhật ngày 20/5/2012 (tức chủ nhật tuần sau). Lịch trình cụ thể sẽ được update sớm.

@ Thịnh: em lên rồi lead vụ offline giúp anh Dũng Chú nhé.

@ leonardo_neu: Bạn tò mò thì tham gia off với Gà một lần đi.

Namthinh.utc
08-05-2012, 23:51
ok chị F1 ^^! cho em số đt anh đấy với, đang đợi bằng lên rảnh tóa lóa :))
@ Chị Loan: hôm đấy chủ nhật, đi từ sớm chợ hoa đê chị ơi :)) để em rủ phương nữa :))

loanli_1402
09-05-2012, 08:57
Ối zời.đi chợ hoa á.Thế chị đi cùng ai? Hôm đấy anh Đức k có ở HN mừ :(

hiepnt1974
09-05-2012, 10:41
Bạn F1 cho hỏi chút :
1/ Các thành viên nhà gà ở tập trung trong 1 chuồng hay ở rải rác nhiều chuồng ?
2/ Nếu ở rải rác thì bạn cũng nên post lịch trình cụ thể ( ví dụ đi từ nội thành Hà Nội thì tập trung ở đâu? đi đường nào? đi như thế nào ?)
3/ Kinh phí đóng góp là bao nhiêu?

Bạn cụ thể từng vấn đề thì các thành viên mới như mình mới biết và sắp xếp tham gia chứ ?

Thân !

wit_eyes
09-05-2012, 11:07
Dear anh Hiệp
Em xin thay mặt đồng chí F1 trả lời anh
1. Các thành viên nhà Gà nằm rải rác từ bắc vô trung, nam và khả năng và hi vọng sắp sang cả Lào =)) , nhưng phần lớn là ở Hà Nội. đó là vị trí vật lý ^^, còn chuồng của chúng ta chính là ĐÂY - sub box này
2. Lịch trình cụ thể sẽ áp dụng cho mỗi chuyến đi xa và chương trình offline. Và đương nhiên có tính đến các mem ở xa. Về chương trình SN Gà ở Đại Lải, bọn em vẫn đang xây dựng, và sẽ không quên thông báo đến từng mem mới và nhiệt tình, đồng thời sẽ có lịch trình và thông báo cụ thể đưa lên box thông tin của nhà Gà để mọi người theo dõi
3. Về kinh phí tham gia mỗi chương trình : từ trước và đến sau này vẫn thế : campuCHIA, kinh phí mỗi cuộc chơi sẽ được tính dự kiến, nhiều thì thu trước, nhỏ thì chia đầu người sau, thừa thiếu sẽ tất toán ngay sau đó ^^. ngoài kinh phí offline, là quỹ gà. Mỗi thành viên khi đã thấy hợp và tự coi mình chính thức là gà sẽ có thể đóng quỹ, và nhận áo gà, tương ứng với lúc đó sẽ tham gia vào các hoạt động phát triển đàn của chúng ta.
Nói như vậy có nghĩa là không phải Gà chọn mem mới, mà chính là mem mới chọn Gà :). Mọi quyết định join vào Chicken Team đều là ở chính anh cũng như các bạn mới khác, bọn em luôn và luôn rất welcome!

huonggiangf1
09-05-2012, 11:16
Bạn F1 cho hỏi chút :
1/ Các thành viên nhà gà ở tập trung trong 1 chuồng hay ở rải rác nhiều chuồng ?
2/ Nếu ở rải rác thì bạn cũng nên post lịch trình cụ thể ( ví dụ đi từ nội thành Hà Nội thì tập trung ở đâu? đi đường nào? đi như thế nào ?)
3/ Kinh phí đóng góp là bao nhiêu?

Bạn cụ thể từng vấn đề thì các thành viên mới như mình mới biết và sắp xếp tham gia chứ ?

Thân !

Chào anh,

Rất cám ơn anh đã quan tâm đến nhóm và góp ý. Tuy nhiên nếu đọc kỹ thì anh cũng thấy rất rõ câu em bôi đen dưới đây.

Mong các bạn chú ý đọc kỹ lại để nắm được thông tin chính xác nhé:

SN Gà II tuổi sẽ được tổ chức tại hồ Đại Lải (cách HN 50km) vào Chủ Nhật ngày 20/5/2012 (tức chủ nhật tuần sau). Lịch trình cụ thể sẽ được update sớm.

Hiện giờ vẫn chỉ có 1 điều đc ấn định, đó là thời gian tổ chức là CHỦ NHẬT 20/5, còn mọi thứ vẫn còn đang trong quá trình bàn bạc mà anh ko nhận thấy điều đó sao? Ngay khi chốt được mọi thứ sẽ có chương trình cụ thể để mọi người cùng nắm được. Không riêng gì thành viên mới mà ai cũng cần điều đó cả.

Về kinh phí sẽ phụ thuộc vào hoạt động diễn ra, và đương nhiên do chưa xác định chính xác sẽ làm gì, ăn gì, chơi gì nên cũng chưa thể nói đc là mỗi người sẽ đóng bao nhiêu tiền. Nhưng tất cả đều thống nhất với nhau trên một tinh thần là: chia đều cho mỗi người. Cũng vì là chia đều nên số tiền mỗi người phải đóng sẽ còn phụ thuộc vào số lượng người tham gia nữa. Vì vậy những người đứng lên tổ chức cũng phải nắm được có bao nhiêu người tham gia thì mới nói được nhiều điều.

Hơn nữa thời gian còn những 10 ngày để lên lịch và chuẩn bị nên cũng cần có 1 buổi off để thống nhất chứ 1-2 người không có đủ năng lực để làm tất cả mọi việc được. Tuy nhiên tinh thần thì là ngày CHỦ NHẬT 20/5 đó, các mem nắm được thời gian rồi thì sắp xếp công việc thôi, đâu nhất thiết phải biết ngay từ hôm này là 10 ngày nữa sẽ phải đứng chờ đoàn ở đâu vào mấy giờ thì mới quyết định tham gia hay không đâu, phải không anh?

Đụt
09-05-2012, 11:41
Đang tìm lại cái cảm giác ngày nào , cứ mở máy tính là chui vào đây , chém chém chém và chém , những kỉ niệm đẹp .... chẹp chẹp

loanli_1402
09-05-2012, 13:09
T thik cái nick này của m hơn.nick kia chuối wa haha

oneway0ut
09-05-2012, 14:29
Đọc bài của anh Gà Trưởng xong định like thì hóa ra chưa đăng nhập, định đăng nhập thì nhớ ra quên cả nick :)) mãi mới vào được, Đúng là lâu lắm rồi mọi người không còn cái khí thế như trước nữa , thấy anh Gà Trưởng khơi dậy mọi người thế này em thấy vui quá :))

Xu_iu
09-05-2012, 14:40
Mềnh cũng đăng nhập rồi ném đá, ném gạch đổ bê tông, sắt thép lùm tum cho nó thêm khí thế nào =))

Xu_iu
09-05-2012, 14:43
Ôi...Xin lỗi Min, mod...Cho em câu thêm một bài nữa.

Hôm nay, tròn 2 năm kể từ ngày em đăng ký vào Phượt để bon chen vào Gà...hề hề....(HH)(HH).

Đụt
09-05-2012, 14:53
Phá nhà thì dễ lắm chứ xây mới lại thì khó lắm nên cần tất cả mọi người từ thành viên cũ với các mems mới cùng tham gia gây dựng lại , ...

ngocnl
09-05-2012, 14:54
Hoan nghênh nhà Gà. Giờ ít khả năng đi được cùng nhà Gà nhưng vẫn dõi theo.
Hy vọng nhà Gà sẽ tồn tại có ý nghĩa và phát triển mạnh.
P/s: Gà Trưởng tài viết văn ngày càng hay nhỉ. nghe cái "điếu văn" kêu gọi Gà save vào in thành sách được. :D
----------- Chúc nhà Gà mạnh khỏe và đón nhận nhiều thành viên mới nhiệt tình, ít nhất như những con gà lúc đầu. :d ----------

nguyenmoon
09-05-2012, 15:07
Hi all: Tớ mem mới, vừa ngồi dạo 1 lượt chuồng, rất muốn được join vụ này cùng mọi người. Ngóng các bạn update thông tin mới.

cục mỡ
09-05-2012, 16:12
Hoan nghênh nhà Gà. Giờ ít khả năng đi được cùng nhà Gà nhưng vẫn dõi theo.
Hy vọng nhà Gà sẽ tồn tại có ý nghĩa và phát triển mạnh.
P/s: Gà Trưởng tài viết văn ngày càng hay nhỉ. nghe cái "điếu văn" kêu gọi Gà save vào in thành sách được. :D
----------- Chúc nhà Gà mạnh khỏe và đón nhận nhiều thành viên mới nhiệt tình, ít nhất như những con gà lúc đầu. :d ----------
Lâu lắm mới thấy anh Ngọc này. Đây là lần thứ 2 thì phải. Lấy vợ bị vợ quản hay sao mà không tham gia được??? Hihi.

leonardo_neu
09-05-2012, 16:12
Xây thêm viên gạch!! hehe

Theo tưởng tượng của mình thì bạn Hương Giang ngoài đời rất xinh! Sẽ cố gắng tháng 6 mà có off thì sẽ tham gia! he. Mong nhập đàn gà lắm rùi! ^^

cục mỡ
09-05-2012, 16:16

Theo tưởng tượng của mình thì bạn Hương Giang ngoài đời rất xinh! Sẽ cố gắng tháng 6 mà có off thì sẽ tham gia! he. Mong nhập đàn gà lắm rùi! ^^
Ôi, sự đời thật oái oăm, càng mơ mộng lắm thì càng vỡ mộng nhiều thôi. Hé hé.

nem_162
09-05-2012, 16:18
Cũng phải đến vài tháng rồi, từ hồi giỗ Tổ mình chả ngó nghiêng gì vào đây nữa :D Hồi xửa hồi xưa thì suốt ngày có trò vào điểm danh, đến mức bị min mod kêu là làm cái trò ...nhố nhăng, tốn tài nguyên của diễn đàn :))
Em thích cái cm của anh Ngọc CC thế! - Nhưng sợ nhất "đón nhận nhiều thành viên mới nhiệt tình, ít nhất như những con gà lúc đầu" mà gặp phải Gà như anh CC thì cũng hơi ... bể show, đi 1 chuyến xong về lấy vợ, yên bề gia thất luôn =))
Tất nhiên là thích cả cái kêu văn gọi của Gà Trưởng nữa. (Nhưng mà đọc cả bài chỉ thấy hay nhất mỗi câu GÀ ƠI! ;) )
Chuyến Đại Lải thì em cứ đăng kí nhé - nhưng cho em biết thời gian để em còn biết đường mò lên. Chứ giờ em là con ngoan, không ngủ đêm HN đâu :">

dungcmh
09-05-2012, 16:49
Bài viết dưới là để nhà Gà tham khảo của 1 công ty du lịch nhé:D

Hà Nội - Hồ Đại Lải - Hà Nội (01 ngày)

Buổi Sáng:
06h30: Xe và Hướng dẫn viên đón quý khách tại điểm hẹn, khởi hành đi Hồ Đại Lải một không gian xanh nằm cách trung tâm Hà nội 65 km. Xe dừng lại đầu thị xã Vĩnh Phúc, quý khách tự do ăn sáng, thưởng thức trà café…
09h30: Quý khách đến khu du lịch Hồ Đại Lải, Hướng dẫn viên đưa quý khách thăm quan núi Thằn Lằn nơi có thể ngắm nhìn toàn cảnh vùng lòng hồ, tham quan và tắm hồ Đại Lải, tận hưởng không khí và không gian mát mẻ của khu du lịch Đại Lải, quý khách tự do đi thuyền nan, ca nô dạo quanh lòng hồ, chơi các trò chơi tại khu du lịch
11h30: Ăn trưa tại nhà hàng, thưởng thức đặc sản Vĩnh Phúc

Buổi Chiều:
13h30: Hướng dẫn viên đưa quý khách tham quan Đảo Chim, Rừng Ngọc Thanh.
15h00: HDV tổ chức một số trò chơi dân gian như: Kéo co, nhảy bao, đập niêu đất…Kết thúc trò chơi, tập thể và cá nhân thắng cuộc được nhận quà lưu niệm
16h30: Xe đưa quý khách trở về điểm đón ban đầu, kết thúc chuyến du lịch. Chia tay và hẹn gặp lại quý khách.

BÁO GIÁ TRỌN GÓI: 235.000 VND/KHÁCH

dungcmh
09-05-2012, 16:52
Và thêm khoản ăn uống tham khảo:

Thịt chó Lá cọ hoặc Anh Quốc thịt trâu
bánh đa bán gần khu kí túc SP từ 17g
chè bưởi từ 19g cũng khu SP
gà luộc, gà nướng trong hồ
Gần hồ có rừng thông khá đẹp va lãng mạn
Cách hồ 10km có hàng dơi (hang cạn)

ngocnl
09-05-2012, 17:39
Lâu lắm mới thấy anh Ngọc này. Đây là lần thứ 2 thì phải. Lấy vợ bị vợ quản hay sao mà không tham gia được??? Hihi.

Vẫn thèm đi chơi lắm E ah. Nếu là Vợ quản thì xử lý được, đằng này Con quản thì chịu rồi, E nhỉ? hihihi
Lâu lắm cũng không gặp E. Nhớ E là người bắt chuyện đầu tiên trong nhóm Gà (Trừ ông Hưng kiều---> tổ trưởng tổ liên lạc..hehe)

Cũng phải đến vài tháng rồi, từ hồi giỗ Tổ mình chả ngó nghiêng gì vào đây nữa :D Hồi xửa hồi xưa thì suốt ngày có trò vào điểm danh, đến mức bị min mod kêu là làm cái trò ...nhố nhăng, tốn tài nguyên của diễn đàn :))
Em thích cái cm của anh Ngọc CC thế! - Nhưng sợ nhất "đón nhận nhiều thành viên mới nhiệt tình, ít nhất như những con gà lúc đầu" mà gặp phải Gà như anh CC thì cũng hơi ... bể show, đi 1 chuyến xong về lấy vợ, yên bề gia thất luôn =))
Tất nhiên là thích cả cái kêu văn gọi của Gà Trưởng nữa. (Nhưng mà đọc cả bài chỉ thấy hay nhất mỗi câu GÀ ƠI! ;) )
Chuyến Đại Lải thì em cứ đăng kí nhé - nhưng cho em biết thời gian để em còn biết đường mò lên. Chứ giờ em là con ngoan, không ngủ đêm HN đâu :">

Thì anh cũng nói cái "tinh thần" như lúc đầu mà. (đã có ai confirm và join vào đi leo fan trước giờ khởi hành khoảng 3 tiếng như anh đâu..hihi). ---> Vẫn hy vọng có thời gian và điều kiện đoàn tụ Gà, không thường xuyên thì chí ít cũng thi thoảng E nhỉ???!!!

loanli_1402
09-05-2012, 23:39

Buổi Sáng:
06h30: Xe và Hướng dẫn viên đón quý khách tại điểm hẹn, khởi hành đi Hồ Đại Lải một không gian xanh nằm cách trung tâm Hà nội 65 km. Xe dừng lại đầu thị xã Vĩnh Phúc, quý khách tự do ăn sáng, thưởng thức trà café…
09h30: Quý khách đến khu du lịch Hồ Đại Lải, Hướng dẫn viên đưa quý khách thăm quan núi Thằn Lằn nơi có thể ngắm nhìn toàn cảnh vùng lòng hồ, tham quan và tắm hồ Đại Lải, tận hưởng không khí và không gian mát mẻ của khu du lịch Đại Lải, quý khách tự do đi thuyền nan, ca nô dạo quanh lòng hồ, chơi các trò chơi tại khu du lịch

Buổi Chiều:
15h00: HDV tổ chức một số trò chơi dân gian như: Kéo co, nhảy bao, đập niêu đất…Kết thúc trò chơi, tập thể và cá nhân thắng cuộc được nhận quà lưu niệm
16h30: Xe đưa quý khách trở về điểm đón ban đầu, kết thúc chuyến du lịch. Chia tay và hẹn gặp lại quý khách.

ơ ơ mới chuyển sang làm tour hả a?

huonggiangf1
10-05-2012, 09:37

Thế thì: Không được đâu sói ạ :D há há há

Buổi Sáng:

Buổi Chiều:

Anh đưa chương trình này lên bạn mem mới nào không hiểu lại tưởng đây là chương trình của nhà Gà lại chém cho tơi tả đấy. Set up 1 cái của mình đi. Tập trung vào chương trình tổ chức SN chứ thăm thú làm gì.

dungcmh
10-05-2012, 09:40
Oài, không có thời gian để nghĩ và sửa lại ấy chứ, nói gì đến thiết kế :(
Mạng nhà a lại down nên tạm thời chưa setup được.

namhgi
10-05-2012, 10:48
Gà DOM hoàn toàn toàn ủng hộ sự trở lại của Nhà Gà. SN tròn 2T tổ chức ở đâu cũng được nhưng cần phải hoàng tráng vì đánh dẫu sự trở lại mà, tuy nhiên mình sẽ cổ vũ các bạn từ xa tai vừa 13-5 xuống HN 20-5 lại đi nữa thì vất vả quá, năm nay kinh tế đất nước khó khăn mà.

Xu_iu
10-05-2012, 10:53

oài....Mềnh nghi ngờ rằng nếu Bạn Dũng Cờ Mờ Hờ mà ko làm vụ này cho ra hồn thì Gà mãi mãi đi vào dĩ vãng ấy..

loanli_1402
10-05-2012, 13:04
Chị xu fai tin tưởng anh Dũng chứ.
Ủng hộ anh Dũng nào
Anh Dũng cố lên.cố hoàn thành nhiệm vụ đc giao ná :))

wit_eyes
10-05-2012, 14:54
Anh lengkeng1m rất welcome sự trở lại của chúng ta =))
Anh vô nhà Gà em đi , đề nghị a đăng kí làm gà đi

Giờ hok phải nể bố con thằng nào hết :))

Namthinh.utc
10-05-2012, 15:26
@CHị Loan: Nếu không có anh Đức thì chị rủ Con của bố tao đi chị :X:X

dongta
10-05-2012, 15:35
Aie aie nếu làm lửa trại thì phải qua đêm, tức là phải đi từ thứ 7. Như vậy kế hoạch thay đổi vì sẽ có 1 cơ số người ko tham gia đc. Mà nếu đi qua đêm thì đi Tam Đảo đi cho nó mát :)
--------------------
Mình có đọc qua Offline SN hội. Hiện tại đã chốt và chưa chốt những điểm sau. Không biết đúng không:
- Fix lịch SN là 20/5
- Thời gian, địa điểm chưa fix? Thời gian là 1.5 ngày( đi từ chiều thứ 7) hay fix cố định là 1 ngày. Đi oto hay xe may?

Mình góp ý thêm về lịch trình:
Theo mình nên khoanh vùng lại là đi 1,5 ngày hay 1 ngày. Khác hẳn nhau đó các bạn. Tiêu chí là "ngon, bổ, rẻ" thì dĩ nhiên rồi đúng không? Nhưng xác định là Đi Biển, Sông Hồ hay đi Núi( tất nhiên là nơi núi mát rồi). Nếu đi để cắm trại và đốt lửa được phải đi qua đêm mới vui, chứ đi 1 ngày mà đốt lửa cắm trại không hay. Vậy nếu đi 1 ngày thì bỏ khâu Cắm trại, đốt lửa. Đi 1,5 ngày thì mới đi Biển được. Đi 1 ngày thì không đủ.

- Mấy nơi gợi ý BTC xem có ổn không:
+ Tam Đảo: 2 lựa chọn
1 ngày : Dịch vụ sẵn, các địa điểm chơi tiện, khí hậu mát mẻ.
1,5 ngày: Chiều thứ 7 đi. Trekking từ Tam Đảo 2 xuyên sang Tây Thiên. Tối sẽ cắm trại ở lán dọc đường, tối cắm trại, đốt lửa trại. Vừa đáp ứng hoang sơ, mát mẻ, rẻ vừa vừa vì cần 1 xe oto đón là Tây Thiên. Phương án này có đơn giản hơn là đi đến chùa Địa Ngục rồi quay ngược về Tam Đảo thì sẽ vẫn tiếp tục đi xe máy (lúc đầu gửi xe máy ở Tam Đảo, như vậy k đi xuyên sang Tây Thiên). Phương án này mà mượn đc xe đạp đạp luông sang Tây Thiên thì vui.
1 ngày: Hồ Đại Lải
HỒ Đại Lải không rõ mùa này có nhiều nước không. Nếu kha khá nước thì có thể trưa ăn uống, chơi bời, tắm ở Đảo ở giữa HỒ Đại Lải được. Nhưng phương án hồ đại lải mình thấy nhiều người không thích lắm, lúc ít nước hồ khá bẩn, dịch vụ thì kém.
1 ngày hoặc 1 ,5 ngày Thung Nai: ngon bổ rẻ, tuy nhiên khí hậu không mát.
Thung Nai có Sông Hồ, khí hậu trong lành, đồ ăn tuy không dồi dào nhưng khá ngon, hoang sơ. 1 ngày lênh đênh trên thuyền, trưa nhậu nhoẹt giao lưu......Nếu đi 1,5 ngày thì có thể đặt ở nhà bác Tuy có nhà sàn, đốt lửa trại, khá vui. Ưu điểm: ngon bổ rẻ, khí hậu không mát lắm vì nó bị núi vây xung quanh. Đi 1 ngày có thể ăn trên thuyền( tuy nhiên hơi nóng) hoặc ăn ở mấy nhà bè ở cửa Động Bờ.
1 ngày ở Quan Sơn: ngắm Hoa Sen và hoa Trang. Tiếc rằng thông tin vừa về mùa này nước cạn.
1 ngày hoặc 1 ngày 1 đêm: Bãi Giữa Sông Hồng( cực kỳ ngon bổ rẻ). Tối vác lều trại ra cắm trại ở dọc Sông Hồng( có thể gần cầu Long Biên) hoặc gần Bãi Đà sát bờ sông. Tối hát hò, nhảy múa...
1 trang trại nào đó gần hà nội , hoặc khu Câu Cá sinh thái hoặc khu sinh thái như Cọ Xanh: để gặp gỡ, câu cá, hàn thuyên........
1 ngày Offline kết hợp mùa Hoa Sen để chụp ảnh. Hoa Sen không chỉ đẹp ở HỒ Tây mà dọc Hưng Yên dọc 2 bên đường ngát hương thơm. Bắc Giang cũng vậy hoặc hà Tây cũng ngan ngát mùi hương. Kết hợp Offline và đi ngắm sen chụp ảnh. Trưa ăn cá nướng bọc lá sen.

wit_eyes
10-05-2012, 16:01
Rất cảm ơn góp ý của bạn Dongta

Những ý kiến xây dựng thế này luôn cần thiết cho bọn mình, vậy bạn join cùng chúng tớ luôn nhé :P

huonggiangf1
10-05-2012, 16:04
Cám ơn bạn dongta. Đúng như bạn nhận xét, chúng mình mới chỉ fix được về thời gian là ngày Chủ nhật 20/5.

Tuy nhiên, như vậy cũng có nghĩa là thời gian ấn định cho chuyến picnic là 1 ngày chứ không phải là 1.5 ngày. Cái option "đốt lửa trại" mà Gà trưởng đưa ra chỉ là trong 1 phút ngẫu hứng và do không nắm được khả năng tham gia của các thành viên khác nên mới thế. Tất nhiên đó cũng là ý kiến hay, nhưng với hoàn cảnh của nhiều người trong nhóm, thì có lẽ để lần sau.

Về phương tiện di chuyển, chắc chắn không phải bẳng oto rồi. Sẽ là xe máy hoặc xe đạp đối với những người muốn đi xe đạp. (Thông tin thêm để bạn nắm được, nhà Gà có 1 đội đạp xe tên là Ê Cu Team)

Về địa điểm tổ chức, tuy chưa chốt nhưng tụi mình gần như cũng đều đã thống nhất với nhau là đi Đại Lải do gần, thời gian vui chơi được nhiều hơn. Hơn nữa phong cảnh hữu tình cũng sẽ hợp lòng người.

Tuy nhiên có điều mình chỉ băn khoăn ở Đại Lải là nguy cơ "chết đuối" khi tắm hồ đó là có và mình thì không muốn một điều xấu nào xảy ra với bất kỳ ai trong nhóm cả. Có điều mình không phải là cô giáo ở lớp mầm non và tất cả mọi người là các em học sinh lớp lá, lớp chồi để bảo gì làm nấy, bảo ko đc tắm là ko đc tắm, bảo ko đc nghịch đất là ko đc nghịch đất. Cho nên lại phải trông đợi vào sự hợp tác và tinh thần tự giác của mỗi người thôi. Còn thâm tâm mình vẫn luôn lo lắng.

Cái lịch trình mà tụi mình đều đang mong đợi ở Gà Chú là:
- Mấy giờ xuất phát tại đâu
- Ra đảo luôn hay đi lòng vòng thăm quan
- Ăn thì chắc chắn là không ăn quán rồi, BBQ thì phân công ai chuẩn bị, có những gì...
- Chương trình vui chơi ở ngoài đảo như thế nào để mọi người ko cảm thấy chán, ai chịu trách nhiệm phần "trời cho"...

Tất cả những thứ đó chỉ cần Gà Chú type ra những điều mình muốn làm, và muốn hướng mọi người làm theo, chứ không cần phải tìm 1 chương trình tour trên mạng để áp dụng làm gì.

kesanruoi
10-05-2012, 16:27
Mẹ cháu xin phép hóng ah, bụng to rồi chả làm ăn đc j...

loanli_1402
10-05-2012, 20:54
@CHị Loan: Nếu không có anh Đức thì chị rủ Con của bố tao đi chị :X:X
Ý kiến này hay đấy nhờ :D

wit_eyes
10-05-2012, 22:09
Có phải điếu văn đã và đang phát huy tác dụng ?
Trước đó mình cứ ám ảnh với câu thơ "những người muôn năm cũ, hồn ở đâu bây giờ?"
Và rồi, các thế hệ gà lần lượt ... nhập hồn
Kể từ những kỉ niệm "very 1st" của gà CC, cục mỡ, gà Út,anh gà Condom, Ruồi,...
Rồi đến F1, Xu, Đụt,...
Vô Lại...
Loan lì, Namthinh,...
...
2 năm rồi nhỉ, âm ỉ và âm ỉ và ... :D

Từ ngày mai làm lại phát điểm danh nhỉ

loanli_1402
10-05-2012, 23:05
Ông chọi chưa thấy vào đây điểm danh nhỉ?

dungcmh
10-05-2012, 23:39
:) Chương trình SN sẽ cần ý kiến đóng góp của tất cả thành viên để chúng ta có 1 buổi thật vui vẻ và ý nghĩa. Mọi người cùng suy nghĩ và nêu ý tưởng nhé, mình sẽ off và thống nhất :)

Theo sự áp đặt của leaderDung thì:
1. 6 rưỡi sáng xuất phát, trời giờ sáng sớm lắm, đi sớm cho mát. Địa điểm tập trung...
2. BBQ là tất lẽ hiển nhiên rồi :)
3. Không có chương trình lửa trại nhé. Trời nóng mà chúng ta đi 1 ngày k thể tổ chức lửa trại được.
4. Chương trình trò chơi, cần có người bắt nhịp, có ai đứng ra tổ chức vụ này hok???
...
Bùn ngủ quá, mai tiếp nhé...

cục mỡ
10-05-2012, 23:50
Vẫn thèm đi chơi lắm E ah. Nếu là Vợ quản thì xử lý được, đằng này Con quản thì chịu rồi, E nhỉ? hihihi
Lâu lắm cũng không gặp E. Nhớ E là người bắt chuyện đầu tiên trong nhóm Gà (Trừ ông Hưng kiều---> tổ trưởng tổ liên lạc..hehe)
Cái ngày đấy cũng đã cách đây hơn 2 năm rồi. Nếu được quay lại thì sẽ làm lại từ đầu, nhiều thứ còn tiếc lắm. Hihi. Mà anh có Quý công tử hay là tiểu thư đài các đây? Á, em nhớ hình như anh có con Canon 40D đúng không. Em cũng mới tậu được một con. Chụp choẹt còn chưa ăn thua lắm.

loanli_1402
11-05-2012, 08:53
:) Chương trình SN sẽ cần ý kiến đóng góp của tất cả thành viên để chúng ta có 1 buổi thật vui vẻ và ý nghĩa. Mọi người cùng suy nghĩ và nêu ý tưởng nhé, mình sẽ off và thống nhất :)

1. 6 rưỡi sáng xuất phát, trời giờ sáng sớm lắm, đi sớm cho mát. Địa điểm tập trung...
2. BBQ là tất lẽ hiển nhiên rồi :)
3. Không có chương trình lửa trại nhé. Trời nóng mà chúng ta đi 1 ngày k thể tổ chức lửa trại được.
4. Chương trình trò chơi, cần có người bắt nhịp, có ai đứng ra tổ chức vụ này hok???
...
E nghĩ nên đi từ 6h vì đi sớm cho mát và có khi mọi người còn cao su nữa ý.
Trò chơi thì giao cho a Chọi phụ trách.a ý nhìu ý tưởng để khuấy động mọi ng mà :D
BBQ thì e sẽ nhận phụ trách 1 nửa.vì e k có đủ thời gian để chuẩn bị tất cả như lần trc BBQ bên sông Đuống đâu :P

huonggiangf1
11-05-2012, 09:14
Có phải điếu văn đã và đang phát huy tác dụng ?
Trước đó mình cứ ám ảnh với câu thơ "những người muôn năm cũ, hồn ở đâu bây giờ?"
Và rồi, các thế hệ gà lần lượt ... nhập hồn
Kể từ những kỉ niệm "very 1st" của gà CC, cục mỡ, gà Út,anh gà Condom, Ruồi,...
Rồi đến F1, Xu, Đụt,...
Vô Lại...
Loan lì, Namthinh,...
...
2 năm rồi nhỉ, âm ỉ và âm ỉ và ... :D

Từ ngày mai làm lại phát điểm danh nhỉ

Dù thế nào thì mình cũng vẫn cứ làm nhiệm vụ của mình nhé. (Mặc dù chả muốn làm cái nhiệm vụ này tẹo nào!)

Bạn Gà Trưởng ạ. Min mod là không có nể tình thân hay thiên vị người nhà đâu nhá. Mềnh là mềnh sửa bài của bạn nhiều lần lắm rồi đấy :Dam. Không tin mở lại mấy trang qua mà xem. Bạn rút kinh nghiệm nhá. Lần nữa là mình bannick đấy :T. (Sợ chưa!)

Ông chọi chưa thấy vào đây điểm danh nhỉ?

Giờ ông đấy chắc phải gọi điện mời rồi :))

2. BBQ là tất lẽ hiển nhiên rồi
...

6 rưỡi sáng xuất phát thì Út xem sắp xếp như thế nào kìa. Hoặc là em lên tối hôm trước đi, ngủ nhà chị. Không thì sắp xếp 1 xế ở lại đón Út đưa đi sau.

BBQ thì loanli có kinh nghiệm chuẩn bị đấy. Anh thử nịnh loanli lo vụ này đi xem có đc ko :D

Game show ngày trước Cột là nhất, giờ bả đi rồi thì chị Nhàn hoặc Gà Trưởng xem?

Đụt
11-05-2012, 10:50
Ngồi chờ sang tuần lâu quá , tối nay ai rảnh lên tràng thi trà chanh chém gió đê hú hú hú

hiepnt1974
11-05-2012, 11:04
Rất cảm ơn góp ý của bạn Dongta

Những ý kiến xây dựng thế này luôn cần thiết cho bọn mình, vậy bạn join cùng chúng tớ luôn nhé :P

Sorry wit_eyes, ngày 18 - 20/5 anh đi Mường Khương mất rồi, đành lỡ hẹn với sinh nhật nhà Gà. Thôi để lúc nào về Hà Nội mình gặp nhau sau nhé .

loanli_1402
11-05-2012, 11:12
Tối trà chanh chém gió đê cả nhà ơi
@F1: e không lo được hết vụ BBQ đâu.phải có ng trợ giúp.lần này Đức bận nên k giúp e đươc.Và e cũng không có thời gian để chuẩn bị nhìu đồ như thế.Hơn nữa lần trc bị chê nên hơi nản rùi hehe

huonggiangf1
11-05-2012, 11:31
Ai chê? Đứa nào chê? Đánh bỏ mẹ nó đi (Chết cha, ko biết hôm đó mình có lỡ lời ko :">)

Đùa thế chứ em lo được đến đâu cứ lo. Đi chợ thì áp đặt cho Thịnh hộ tống và làm nhiệm vụ thay Đức. Em làm sếp vụ BBQ nên phải mua những cái gì ngoài những thứ em có thể mua thì list ra rồi giao cho ai đó. Cứ phang hết lên đây như giao việc ấy.

Thứ 7 chị có thể đi BigC với em để mua những thứ cần thiết. Nếu mà là tối thứ 7 thì khả năng có nhiều người có thể đi cùng ấy chứ: Xu này, GT này, Đụt này. Mua xong mỗi người xách 1 ít về chứ mình em xách sao nổi hết mọi thứ. Gà đã làm như thế hồi đi Coto năm kia đấy.

Nói chung là anh Dũng là tổng đạo diễn toàn bộ cho ngày hôm đó thì em là đạo diễn BBQ. Allez GO!

Đụt
11-05-2012, 11:51
Tối trà chanh chém gió đê cả nhà ơi
@F1: e không lo được hết vụ BBQ đâu.phải có ng trợ giúp.lần này Đức bận nên k giúp e đươc.Và e cũng không có thời gian để chuẩn bị nhìu đồ như thế.Hơn nữa lần trc bị chê nên hơi nản rùi hehe
Mầy cứ ôm hết cho moa , chê mà vẫn ăn là được rồi , chê mà ko có ý gì mới không sợ chứ không chê mà về nhà bàn ra tiếng vào mới sợ chứ =))))))))))))))))))

loanli_1402
11-05-2012, 12:07
Mầy cứ ôm hết cho moa , chê mà vẫn ăn là được rồi , chê mà ko có ý gì mới không sợ chứ không chê mà về nhà bàn ra tiếng vào mới sợ chứ =))))))))))))))))))
M ôm hết đê.t chịu.chỉ ôm những thứ gì ôm đc thoai :))

loanli_1402
11-05-2012, 16:44
Danh sách đi sinh nhật nhà Gà tại hồ Đại Lải (20/05). Xuất phát lúc 6h30 và lúc nào chán thì quay về Hn (đi trong ngày nhé)
1. Gà Chú
2. Gà F1
3. Gà Chọi : (Hoàng Phi phu nhân và Gấu có đi không a?)
4. Gà Công Công
5. Gà Trưởng (xế F1)
6. Bìnhhut
7. Ốc
8. Xu
9 + 10. Namthinh_utc + Bạn
11. Gà Súng
12. Chanh chua
13. Gà Đụt
14. Út
15. Ly A Sang
16.loan lì
17.Hanam Nguyễn
18 + 19: bạn chị Kesan Ruoi
20. Gà Dìm :có đi không a?
21. Dê Núi: có đi k a?
22. Con Của Bố Tao: chưa chắc chắn
23. chị Nhàn: sẽ chốt vào đầu tuần
24. Son Dang:chưa chắc chắn
25 + 26: Đàm Phong + Mi

..........Các mem mới có những ai đk đi nào

leonardo_neu
11-05-2012, 16:50
Mem mới ở xa đăng ký ngóng thông tin nhá! ^^

(Nhìn danh sách đi dự SN gà thì hình như em Giang chưa có ai! hehe)

dungcmh
11-05-2012, 17:03
Đã có địa điểm tập trung cả nhà nhé.

Vị trí ngã 3 đắc địa gần chỗ ngày trước chúng ta tổ chức BBQ ở Hồ Tây.
Bến Hàn Quốc đã vào mùa sen, hương thơm ngát, không khí trong lành, khung cảnh lãng mạn. Quá tuyệt cho 1 vị trí để tập trung, lại thuận đường cho tất cả mọi người.
Có điều tâm điểm của chúng ta là Đại Lải nên lưu ý 6 h bắt đầu tập trung đúng 6h30 xuất phát, không dây chun dây nịt. (Mình là mình manh động lắm, đừng làm mình phải chờ đợi).

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/untitled.jpg

Bunus: Các bạn đến sớm để làm vài kiểu ảnh sen nhé

huonggiangf1
11-05-2012, 17:28

Mấy thằng vào ném đá hộ chị cái.

loanli_1402
11-05-2012, 18:39
Phải sửa ngay bài viết của mềnh.Gà Trưởng (xế F1) haha :))

Thông tin đã có đầy đủ.6h ngày 20/05 tập trung ở ngã ba đầm sen Hồ Tây.6 rưỡi xuất phát.Nếu bạn tham gia thì đk để bọn tớ còn sắp xếp danh sách chắc chắn đi còn mua đồ ăn nhé.tks!

Đụt
12-05-2012, 00:52
Mấy thằng vào ném đá hộ chị cái.
Chả liên quan anh em nhở =))

Giờ mới update lịch , ác vãi , 1h45 ngày 20/5 chelsea Vs Bayel muchen , Bm chấp 3/4 ^^ , thế là xem xong bóng đá 120 phút + pen ra lăng chào cờ rồi ra hồ tây luôn ^^

loanli_1402
12-05-2012, 08:12
giờ mới update lịch , ác vãi , 1h45 ngày 20/5 chelsea Vs Bayel muchen , Bm chấp 3/4 ^^ , thế là xem xong bóng đá 120 phút + pen ra lăng chào cờ rồi ra hồ tây luôn ^^
M sướng thế còn gì.thức trọn 1 đêm hehe

hoangbazen83
12-05-2012, 11:55

Dùng iphone để làm gì.

huonggiangf1
12-05-2012, 12:19
Phải sửa ngay bài viết của mềnh.Gà Trưởng (xế F1) haha :))

Lưu ý nhé: trên Phượt ko có những "Nguyen Huong Giang", ko có những "Tý Chọi, Tý Súng", ko có những "Hưng Kiều". Mà chỉ có nick phượt hoặc ngoại hiệu hoặc gà danh nhé. Tôi phải sửa lại từ đầu đến cuối. Copy thì cũng copy có chọn lọc.

Ngoài ra, việc em đốc thúc mọi người rất tốt, rất cám ơn em. Nhưng nên làm điều đó trên phượt vì có như thế thì Gà mới thực sự quay trở lại. Muốn nhanh thì copy link phượt vào status FB (tốt nhất là post trên tường của FB Gadi Bui) rồi tag mọi người vào, hoặc gửi link cho cả group trên YM để kéo mọi người tham gia vào phượt. Đó mới là mục đích của việc tạo topic này. Còn nếu chỉ đưa ra cái sự kiện rồi sang FB bàn bạc thì 1) thông tin nhiều chiều, dễ bị loạn; 2) chẳng ai còn cần vào phượt để làm gì nữa vì rõ ràng là FB tiện hơn rất nhiều; 3) khó tổng hợp.

Danh sách thì nên được updated bằng 1 bài mới bằng cách copy danh sách đã được post rồi add thêm vào bên dưới những người bổ sung (giống như cách chị làm hồi nhận đăng ký áo phượt 5) chứ không nên sửa bài viết cũ vì hầu như mọi người không đọc lại những bài đã đọc. Nếu muốn mọi người đọc thì nên viết bài mới. Nhưng cũng chú ý nếu bài update quá gần bài cũ thì lại cần xem xét.

Thông tin đã có đầy đủ. 6h ngày 20/05 tập trung ở ngã ba đầm sen Hồ Tây. 6 rưỡi xuất phát. Nếu bạn tham gia thì đk để bọn tớ còn sắp xếp danh sách chắc chắn đi còn mua đồ ăn nhé.tks!

Ku này không tham gia được vì đang ở Lào. Đã nói là "hóng tin" rồi mà.

Namthinh.utc
12-05-2012, 12:34
Tối thứ 7 đi mua đồ đi chị Loan Lì ơi :)) :)) hôm trước mình mua đồ ăn cũng 20 người rồi mà, ko có anh Đức thì đã có anh Thịnh =)).tới này Sn đông hơn chút xíu thôi. đợi chốt đến tối thứ 7 đi mua là đẹp nhất chị à!

@ cả nhà mình: em muốn mua ít pháo sáng mà ko biết chỗ bán :))

loanli_1402
12-05-2012, 13:25
Tối thứ 7 đi mua đồ đi chị Loan Lì ơi :)) :)) hôm trước mình mua đồ ăn cũng 20 người rồi mà, ko có anh Đức thì đã có anh Thịnh =)).tới này Sn đông hơn chút xíu thôi. đợi chốt đến tối thứ 7 đi mua là đẹp nhất chị à!

@ cả nhà mình: em muốn mua ít pháo sáng mà ko biết chỗ bán :))
Thông báo là tớ mới bị xòe xe
Đau chân nên tớ sẽ k nhận nhiệm vụ chuẩn bị đồ BBQ nữa đâu nhé
Anh Gà chú xem phân công ai khác đi nhé.
Mà có ai phân công cho mình đâu nhỉ.Hóng hớt nên ôm vào đấy chứ :D

dungcmh
12-05-2012, 14:49
Em ngã xe thế nào, có đau lắm k?. Xoa cao, dầu cho nhanh khỏi để vui chơi cho sung sướng nhé.
Đang ung dung có e lo cho vụ BBQ :((
Giờ nhà mình có ai có thể giúp đứng ra chuẩn bị đồ BBQ không?

noroyoko
12-05-2012, 15:38
Tớ điểm danh nhé.. Lâu lắm giờ mới vào phượt, mới được update tềnh hềnh vụ sinh nhọt :D

Đăng ký 1 chân Gà II, sure luôn ạ :P

loanli_1402
12-05-2012, 15:52
Em ngã xe thế nào, có đau lắm k?. Xoa cao, dầu cho nhanh khỏi để vui chơi cho sung sướng nhé.
Đang ung dung có e lo cho vụ BBQ :((
Giờ nhà mình có ai có thể giúp đứng ra chuẩn bị đồ BBQ không?
E bị ngã xước chảy máu mà anh bảo bôi cao bôi dầu cho nhanh khỏi thì ngang bằng đánh đố e a? :(( :((

Mrdungvanle8x
13-05-2012, 23:33
xin lỗi min miod với leadder vụ này nhá em có tí ý kiến man phép mời ai máu me xem bóng đá tối t7 về nhà em Súng xem cúp C1 rồi sáng mai đi ra đại lải cho gần. về đấy đông vui biết đâu lại có thêm tí chương trình ca nhạc ca nhẽo đến đêm uống bia xem bóng đá thì nhất :)) cả nhà vào nem đá đi nào. há há hố hó hé hé hí hí

meomapyk
14-05-2012, 07:29
Chúc mừng đàn gà đã trở lại và lợi hại gấp nhiều lần , em cũng đang mong thu xếp để được đi cung nào đó vì nhớ những lúc đổ đèo với các bác gà lắm rồi mà khó quá .... Mình bị ngăn sông , cách núi với anh em thật là thiệt thòi vô cùng ý... Em hi vọng số trang tăng nhanh chóng với độ spam khủng khiếp của đàn gà mới thức tỉnh sau giấc ngủ dài :D

nem_162
14-05-2012, 07:54
@Súng: nhà bạn ở đâu ấy nhỉ? :D
@Chú: Cháu có ý kiến là nếu có BBQ thì rút khinh nghiệm từ BBQ sông Đuống, ...ịt nhiều quá mà lại thiếu ...au :)) Vì thế lần này giảm ...ịt, tăng ...au và hoa quả. Cháu sẽ nhận phần gọt hoa quả, he he.
@F1: Chị đừng rủ rê, em dạo này ngoan lắm, hết ngủ đêm ngoài nhà rồi ;) Em sẽ lên sau, tầm 9h và đi với xế nào ...ngủ quên do xem bóng đá (NT)
@Gà Công chúa: lần leo Pxp, vẫn nhớ nhất câu của anh :"Đường còn dài, hơn nhau là về cuối". (c) Anh xem lần này có tổ chức cho cả gia đình pic nic cùng nhà Gà đc ko ạ?

huonggiangf1
14-05-2012, 09:32
@ Út: Em đi với chú em nhé. Chú em phải trực đến tầm 8h nên đi sau.

@ all: Nhà mình có việc nên ko lo được tiếp vụ này. Các bạn giúp mình nốt nhé.

Mình sẽ cố gắng tham gia chủ nhật nếu có thể. Nếu ko được mong mọi người cũng hiểu cho mình.

loanli_1402
14-05-2012, 12:25
@Súng: Nhà có rộng không mà rủ rê máu thía.T đăng kí 1 xuất nhé.
@F1 hay gà trưởng post thông tin tối t4 off trà chanh để bàn bạc vụ Đại Lải và chốt danh sách hộ e nhé

loanli_1402
14-05-2012, 14:37
Xin thông báo là bà ngoại của F1 mơi mất.Tối nay ai đi viếng thì đúng 7h30 có mặt tại vòng xuyến ngã ba Lò Đúc - Trần Khát Chân - Kim Ngưu nhé.Yêu cầu không cao su.
Sau khi viếng xong chúng ta sẽ ra trà chanh off chốt danh sách và bàn bạc vụ Đại Lải.ok?

lengkeng1minh
14-05-2012, 15:10
Chia buốn cùng F1 nhé! Hy vọng có dịp gặp lại nhà Gà.

nguyenmoon
14-05-2012, 16:17
Mọi người ơi, đã chốt danh sách chưa nhỉ? Có gì cho nhà tớ đk 2 suất với nhé (mem mới). Tối nay mọi người đi off tớ ko join đc rùi, có thông tin gì mọi người update nhé.
Hy vọng sớm có kế hoạch ăn gì chơi gì và mọi người cho hỏi có cần đóng xiền trước không để bọn mình gửi nhé.
Thân!

Đụt
14-05-2012, 16:26
Mọi người ơi, đã chốt danh sách chưa nhỉ? Có gì cho nhà tớ đk 2 suất với nhé (mem mới). Tối nay mọi người đi off tớ ko join đc rùi, có thông tin gì mọi người update nhé.
Hy vọng sớm có kế hoạch ăn gì chơi gì và mọi người cho hỏi có cần đóng xiền trước không để bọn mình gửi nhé.
Thân!
CUng này mở bạn nhớ

huonggiangf1
14-05-2012, 23:19
Hix hix em cám ơn mọi người. Thay mặt gia đình.... :((((

dungcmh
15-05-2012, 00:40
Chương trình SN Gà:

1. Địa điểm tập trung: Bến Hàn Quốc-Hồ Tây, ngã 3 gần chỗ BBQ trên thuyền nhà Gà tổ chức ngày trước.

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/untitled.jpg

2. Thời gian tập trung xuất phát: 6h sáng ngày 20/05/2012 đến đúng 6h30 bắt đầu thẳng tiến đến hồ Đại Lải.
Những ai có lý do không thể đi sớm được, đề nghị liên hệ với Gà Chú để sắp xếp xế ôm.

3. 8h đến Vĩnh Phúc. Ai chưa ăn sáng thì đi ăn sáng, ai ăn sáng rồi thì thưởng thức café. Xong chia nhau qua nhà Súng khuân 10 quả dưa. Và đi chợ thịt trâu bò (Xuân Hòa), lợn lửng j đấy (nghe nói là ngon bổ rẻ).

4. 8h30 thẳng tiến đến hồ, ngó nghiêng tìm địa điểm hạ neo. Đi liên hệ để thuê thuyền, vịt đạp :D (giao cho thàng ku Súng vụ này).

5. 9h Thăm quan núi Thằn Lằn, nơi có thể ngắm nhìn toàn cảnh vùng lòng hồ. Gà mái tạo dáng để gà trống giương súng … 

6. 9h30 Khám phá rừng nguyên sinh Ngọc Thanh: còn nguyên sơ không có sự khai thác và cải tạo của con người, Trong rừng còn có rất nhiều các con suối nhỏ nằm rải rác và có một con thác nước lớn sâu trong rừng. (thằng Súng cho a biết cái rừng này chính xác nó nằm ở đâu được không? Nó mà ở trên đảo thì bể mie nó kế chương trình)
Khám phá Hang Dơi nằm trên một quả núi trong rừng sâu (khá vất vả). (Khám phá hang dơi sẽ có 1 bọn bắt gửi xe, không gửi mà phi thẳng vào trong có 1 ông già, nhận giữ xe và làm cơm. Gửi xe ở đây và đặt ông ý món gà nướng (ngon vô đối)).

7. 11h Quay lại địa điểm đã chọn làm nơi tổ chức tiệc BBQ. Âm thanh, khói lửa, tâm sự tán tỉnh nhau, đánh chén, rùi rủ nhau đi nghỉ.

8. 13h30 Chia đội tổ chức cuộc đua bơi thuyền và đạp vịt ra Đảo Ngọc (đảo chim) Tranh giải nhất nhì ba, phần thưởng hứa hẹn hấp dẫn trên cả tuyệt vời :D. Lại lần nữa các Gà thi nhau tạo dáng, thấy súng to là hăm hở aloso lao vô:P

9. 15h30 Quay lại bờ đến bãi tắm. Bắt đầu Show Gà Bikini Sexy, và cuộc chơi bóng ném dưới nước.

10. Và còn nhiều, rất nhiều trò chơi khác sau đó,….. nhưng mình nhớ điệu Chicken Dance oaoaoaaoa

11. Và kết thúc chương trình tại Hà Nội,… có ai đú tiếp hok :D

dungcmh
15-05-2012, 00:51
Tiện đây thông báo tối Thứ 4 ngày 16/5/2012 off đăng ký chính thức tham gia Sinh nhật, và đóng tiền để còn đi mua đồ. Em Loan Lỳ và e Xu Iu làm công tác này nhé.

Ai đi 6 rưỡi, 8 rưỡi thì cũng đang ký luôn, để sắp xếp xế ôm.

nguyenmoon
15-05-2012, 09:20
Tối t4 off mấy giờ ở đâu cả nhà ơi?
@ F1: Chia buồn với gia đình bạn nhé! :(

Đụt
15-05-2012, 12:32
Tối t4 off mấy giờ ở đâu cả nhà ơi?
@ F1: Chia buồn với gia đình bạn nhé! :(
Off ở 17 Tràng Thi mợ nhớ ,
A lô Gửi các bạn mới , hiện tại nhóm gà đang còn dư 2 áo đồng phục , nhóm sẽ ưu tiên cho 2 bạn nào đăng kí sớm và đến off thứ 4 sớm được lấy áo ^^ , mỗi áo là 110k nhớ , hàng hịn ....

hoangbazen83
16-05-2012, 10:19
- Mềnh mới mua được cái quần bơi, có dịp sử dụng rồi hehe.
- Riêng mục 6 có ai biết để đi 1 trong 2 nơi không, nếu vào rừng mới xem được "có một con thác nước lớn sâu trong rừng" và "Khám phá Hang Dơi nằm trên một quả núi trong rừng sâu (khá vất vả)" 1 buổi sáng có hoàn thành được không, cẩn thận tham quá 3h chiều chưa ra để nướng BBQ được ý chứ.
- Thông báo lại cho anh em thời gian và địa điểm OFF nhé. Số 17 tràng thi đối diện vườn hoa, lúc 8h, mọi người cố gắng đến sớm để bàn bạc được nhiều vấn đề hơn.

nguyenmoon
16-05-2012, 11:44
@ Gà Chọi: PM cho mình số điện thoại để tối mình đến còn alo. See you :D

Namthinh.utc
16-05-2012, 12:34
số anh Hoàng 0912591118 or 0989113114 nhé :))

loanli_1402
16-05-2012, 12:35
Hi.bạn có thể gọi theo số này Loan lì :0982 417 607
Gà chọi :0912 591 118
Rất welcome tất cả các bạn :D

huonggiangf1
16-05-2012, 13:56
@ Thịnh và Loanli: các bạn không nên tự ý post số điện thoại của người khác lên như thế khi chưa được phép nhé. Đây là diễn đàn mở, số điện thoại có thể bị nhiều đối tượng khác (mình không ám chỉ người hỏi) khai thác sử dụng vào mục đích xấu. Vì lí do đó nên trong bản đăng ký member mới, thông tin số điện thoại mới đc hướng dẫn là PM cho giangth. Bạn nguyenmoon đã rất biết ý khi nói anh Chọi PM số điện thoại cho bạn ấy mà.

Bạn có thể tự public số điện thoại của bạn nếu bạn không ngại vấn đề gì cả, nhưng số của người khác, khi chưa được sự đồng ý của người đó, thì là điều cấm kỵ. Nhớ nhé.

Đã có người PM cho F1 trách là tại sao không để số điện thoại hay nick chat của mình lên để khi muốn tham gia vào nhóm Gà người ta còn gọi điện trực tiếp cho mình chứ không như thế này biết đường nào mà liên lạc, nhưng người đó quên mất rằng là họ đang liên lạc với mình bằng cách PM cho mình đó thôi. Không tin các bạn cứ đọc visitor messages trên wall của mình thì thấy.

kimzhen
16-05-2012, 16:59
em muốn tham gia Club Gà đi bụi thì phải làm sao hả a chị, e có để lại tin nhắn mà ko thấy hồi âm, e cũng ko thấy số đt của các anh chị để tiện liên hệ
tên : kim anh
số đt: 0974 342 082
email: [email protected]
yahoo: chipcoi_ka88
là người rất năng động, chịu khó, chịu cực...hihih..rat mog nhan dc hoi am cua anh /chị/ các bạn

huonggiangf1
16-05-2012, 17:38
Dear bạn kimzhen,

Tụi mình đã nhận được bản đăng ký của bạn trong topic Member mới. Để trả lời câu hỏi "phải làm sao" thì mình xin nói nhanh gọn là tụi mình mong bạn quan tâm tới các hoạt động của Gà và tích cực tham gia vào các hoạt động đó bằng cách theo dõi các topic trong sub box Gà, điển hình là topic Thông tin Gà Đi Bụi được đính trên cùng, và topic Gà 8 - 5 là topic trao đổi và chém gió. Việc bạn tham gia comment post bài (chú ý tuân thủ đúng các nội quy khi post bài của diễn đàn) vào Gà 8 - 5 cùng với mọi người cũng là để thể hiện sự nhiệt tình của bạn. Chỉ cần bạn không thụ động ngồi chờ tin nhắn điện thoại của Nhóm là được rồi.

PS: Nhóm của chúng mình là Nhóm Gà, là Chicken Team chứ không phải Club, CLB hay Hội gì bạn nhé. Chỉ là một nhóm bạn có chung sở thích với nhau thôi.

loanli_1402
17-05-2012, 08:06
Danh sách đã đóng tiền đi Đại Lải ( thu trước mỗi người 100k để mua đồ)
1.Ku shin
2.Ku Bờm
3.F1
4.Gà trưởng
5.Gà chú
6.Súng
7.Chị Nhàn
8+9.Nguyenmoon + Quân
10.Loan lì

Chắc chắn đi nhưng chưa đóng tiền :D
11.Gà Chọi
12.Anh Công
13.Đụt
14+15. Thịnh + file đính kèm
16.Gà út
17.Hạnh hot

Còn ai đi nữa thì đăng kí để chốt số lượng,mua đồ và phân chia xế - ôm nhé
Ps: Mỗi người tham gia sinh nhật sẽ tự chuẩn bị 1 món quà nhỏ để hôm đấy chơi tặng quà vòng tròn nhé
Kinh phí dự tính: 200k/mem (xăng xế ôm tự chia)

binhhut1985
17-05-2012, 08:18
Ý xời ... tên mình top 1 :)) ...

Xu_iu
17-05-2012, 08:32
Ps: Mỗi người tham gia sinh nhật sẽ tự chuẩn bị 1 món quà nhỏ để hôm đấy chơi tặng quà vòng tròn nhé

Mỗi bạn trẻ cũng nhớ chuẩn bị 1 món quà nho nhỏ, to to...để tặng mềnh nhoé

huonggiangf1
17-05-2012, 09:33
Ơ thế này là Xu với Ốc ko đi à? Xu ko đi thì nhịn quà nhá :D

dungcmh
17-05-2012, 09:43
Xu nó ở nhà đi sinh nhật với cái anh j đấy rồi :))

loanli_1402
17-05-2012, 09:58
Xu nó ở nhà đi sinh nhật với cái anh j đấy rồi :))
Xu có đi mà.chốt trên FB rùi
Anh dũng xem phân công xế ôm đi ná.Anh Gà Chọi đã nhận lo vụ thịt lơn và thịt bò cho e rùi kaka.Mà có lên nàm ít phở cuốn ăn cho mát k nhỉ?

binhhut1985
17-05-2012, 10:21
Siêu nhân Dũng đừng xếp ôm cho e nhé ^^

Hongquan245
17-05-2012, 10:30
Nhóm gà vui thật đấy:D

loanli_1402
17-05-2012, 10:44
Siêu nhân Dũng đừng xếp ôm cho e nhé ^^
Anh mang file đính kèm đi ah? Thế thì đk đê để còn mua đồ nhé

loanli_1402
17-05-2012, 12:42
Danh sách dự kiến những đồ cần mua:

Anh Gà chọi đảm nhận mua và ướp : ( số lượng e sẽ chốt sau nhé)
1.Thịt bò
2.Thịt lợn
3.Sườn

Anh Công
4.Bánh mì : 30 cái
5.Nước khoáng 0.5l : 15 chai
6.Cocacola to : 4 chai

Thịnh:
7.Than hoa: 6kg
8.Khoai lang: 4 kg
9.Dưa chuột: 4 kg
10.Cà rốt + hành tây:1kg
11.Trứng gà: 20 quả (luộc trước ở nhà đi nhé)

Loan lì
12.Cá trứng
13.Xúc xích
14.Cốc,bát,đĩa giấy,đũa,giấy bạc
15.Bột canh
16.Tương ớt
17.Giấy ăn
18.Bơ
19.Mù tạt
20.Quất + chanh
21.Cà tím + đậu bắp

Ai đảm nhận mua hoa quả hộ e nào:
22.Dưa hấu ( súng mang dưa hay là gà đắp đất đây để bít còn mua)
23.Dứa
24.Củ đậu
25.Xoài xanh

Tạm thế đã mọi người xem còn thiếu gì k bảo e nhé

nem_162
17-05-2012, 13:27
Em có ý kiến là DƯA CHUỘT mua nhiều nhiều lên ăn với thịt cho đỡ ngán ạ. Hôm BBQ sông Đuống, đội hình gọt dưa chuột làm ko xuể và chẳng kịp ăn :P

huonggiangf1
17-05-2012, 14:21
Loanli chú ý lần sau post những bài kiểu này thì dành thêm chút thời gian edit cho nó dễ nhìn nhé. Nhìn 1 khối hoa hết cả mắt chả phát hiện được đâu với đâu để mà biết là thừa thiếu những gì. Tích cực sử dụng các công cụ như cách dòng, bôi đen, gạch chân, in nghiêng, tô màu, v.v... cho dễ thở.

Anw, thanks for your works.

loanli_1402
17-05-2012, 14:42
Dạ.e biết roài :D

loanli_1402
17-05-2012, 15:22
Danh sách đã đóng tiền đi Đại Lải ( thu trước mỗi người 100k để mua đồ)
1.Ku shin
2.Ku Bờm
3.F1
4.Gà trưởng
5.Gà chú
6.Súng
7.Chị Nhàn
8+9.Nguyenmoon + Quân
10.Loan lì

Chắc chắn đi nhưng chưa đóng tiền :D
11.Gà Chọi
12.Anh Công
13.Đụt
14+15. Thịnh + file đính kèm
16.Gà út
17.Hạnh hot

Còn ai đi nữa thì đăng kí để chốt số lượng,mua đồ và phân chia xế - ôm nhé
Kinh phí dự tính: 200k/mem (xăng xế ôm tự chia)
18.Xu
19.A Huynh

Namthinh.utc
17-05-2012, 16:03
Xong rồi nhá, em đã mua hết các thứ rồi nhá :))

loanli_1402
17-05-2012, 16:12
@Thịnh: chỉ được cái chém gió là giỏi.Theo yêu cầu của Ẻn thì e mua cho chị 6kg dưa chuột nhé

falcon1982
17-05-2012, 22:05
Có ai ở Hải phòng ko nhỉ, đơn độc quá.

loanli_1402
17-05-2012, 22:20
Trong nhà Gà cũng có nhìu người ở HP nhưng đa số là làm việc và học tập trên HN bạn ah

falcon1982
17-05-2012, 22:44
Hôm thứ 4 đi off, mà mình ko tham gia đc, ko biết tình hình thế nào nhỉ,

wit_eyes
17-05-2012, 22:45
Ko nhớ nhà Gà khai quật ở đâu ra em Noan Nì thế này :L

noroyoko
17-05-2012, 22:55
Nhờ ban tổ chức sắp xếp cho tớ xuất phát cùng đoàn 8h nhé.. Tớ chạy từ Bắc Ninh sang mừ :((

dungcmh
17-05-2012, 23:59
Kêu gọi TÌNH NGUYỆN XẾ, có xế nào tình nguyện đi muộn để đón em Ẻn và em Hot không?

Mrdungvanle8x
18-05-2012, 00:30
mềnh 10 quả dưa hấu nhá, ko chơi gà đâu lỉnh kỉnh mà bẩn lắm :))

Mrdungvanle8x
18-05-2012, 00:35
hải phòng chiếm 1/3 dân số gà đấy :))

nem_162
18-05-2012, 03:45
"em" Noan thì phải hỏi bạn Chọi :D
Chú: xế cháu là thằng Đụt rồi chú ạ. Mà có khi hôm đấy cháu xế nó cũng nên ;)
Em có tí thông báo là không khéo CN em ... ko lên đc ấy ạ :( Chưa thi xong em đã bị các thể loại công văn, giấy tờ, báo cáo giáng xuống và yêu cầu thứ 2 phải hoàn thành!!! >.< Giờ ai làm thư ký làm giúp em với để em lên :D

loanli_1402
18-05-2012, 09:12
@Gà trưởng: e Noan nì thì làm sao?
@Gà chú:anh đi muộn cơ mà.anh vs Đụt xế ẻn và Hạnh hot là ok rùi
@Súng:10 quả dưa to đới nhé.ứ chơi dưa bé bằng nắm đấm đâu nhé
@Ẻn:Cố lên đi e.Không lên thì tiếc lém đấy.Có tặng quà vòng tròn mà :D

loanli_1402
18-05-2012, 09:15
18.Xu
19.A Huynh
Thay anh Huynh bằng bạn e nhé.Thế là có 19 mạng rùi.
@Gà chú: bạn e là girl.anh xếp xế nhé

huonggiangf1
18-05-2012, 09:48
Út ơi thằng Đụt nó về nhà thằng Súng từ tối mai để xem bóng đá đấy, gọi cho nó check xem ko lại ko có xế.

dungcmh
18-05-2012, 10:20
Có chút thay đổi
Tạm chia xế ôm thế này, mọi người chủ động liên hệ với xế ôm của mình nhé:

Đi chuyến 6h30. Gà trưởng làm Lead đoàn này nhé, mọi người liên hệ với Gà trưởng hoặc F1 lúc tập trung ở hồ Tây :D
1. Ku Shin + Hide File
2. Ku Bờm + xe đạp
3. Gà Trưởng + F1
4. Gà Chọi + bạn Loan Lì
5. Quân + Nguyên Moon
6. Công + Loan Lì
7. Thịnh + File attack

Đi chuyến 8h30
8. Đụt + Út
9. Gà Chú + Hạnh Hot

Đi 9h30 Xu chủ động với anh Sơn nhé
10. Anh Sơn + Xu

Tạm thế đã nhé.

huonggiangf1
18-05-2012, 11:01
Danh sách xế ôm còn thiếu Gà Chú và Súng kìa. Mà thằng Súng về Thái Nguyên thì ko xế ai được à? Xem có ôm nào về TN với nó từ hôm trước ko thì đi luôn hả anh? Loanli hôm nọ thấy cũng có vẻ quan tâm vụ này.

Ah mà bổ sung là ông Chọi cho Gấu đi nhé.

Còn đôi bạn của Hảo nữa, ko phải chia xế ôm cho đôi đó những cũng bổ sung vào để biết là có bao nhiêu xe anh Dũng nhé.

loanli_1402
18-05-2012, 11:17

Đi chuyến 6h30. Gà trưởng làm Lead đoàn này nhé, mọi người liên hệ với Gà trưởng hoặc F1 lúc tập trung ở hồ Tây :D
1. Ku Shin + Hide File
2. Ku Bờm + bạn Loan Lì
3. Gà Trưởng + F1
4. Gà Chọi + Nhàn
5. Quân + Nguyên Moon
6. Công + Loan Lì
7. Thịnh + File attack

Đi chuyến 8h30
8. Đụt + Út
9. Gà Chú + Hạnh Hot

10. Anh Sơn + Xu

Tạm thế đã nhé.
Đã chốt đầy đủ xế ôm roài.Không thay đổi gì nữa nhé.Các bạn trẻ tự liên lạc vs nhau
@F1: Đôi bạn chị Hảo chốt vs e là không đi nữa nhé.
Bạn Súng về từ hôm trc rùi.E có bạn e đi cùng nữa nên k lên đấy trc đc

falcon1982
18-05-2012, 16:39
Đâu đâu, điểm danh cái xem nào.

nem_162
18-05-2012, 23:26
Đâu đâu, điểm danh cái xem nào.

--> Bạn trẻ hỏi cái gì đâu thế ạ? B-)

loanli_1402
19-05-2012, 00:03
À à bạn ý đang hỏi đồng hương HP đấy út ah :D

loanli_1402
19-05-2012, 09:22
@Gà chú:anh sửa lại bài viết như thế thì ai để ý được chứ.post lại đi anh

huonggiangf1
19-05-2012, 12:12
Có chút thay đổi

1. Ku Shin + Hide File
2. Ku Bờm + xe đạp
3. Gà Trưởng + F1
4. Gà Chọi + bạn Loan Lì
5. Quân + Nguyên Moon
6. Công + Loan Lì
7. Thịnh + File attack

Đi chuyến 8h30
8. Đụt + Út
9. Gà Chú + Hạnh Hot

10. Anh Sơn + Xu

Tạm thế đã nhé.

Danh sách xế ôm đã có chút thay đổi, mọi người update nhé.

Như thế này là thiếu mất chị Nhàn hả anh Dũng?

loanli_1402
19-05-2012, 13:02
Có chút thay đổi
Mọi người chủ động liên hệ với xế ôm của mình nhé:

Đi chuyến 6h30. Gà trưởng làm Lead đoàn này nhé, mọi người liên hệ với Gà trưởng hoặc F1 lúc tập trung ở hồ Tây

1. Ku Shin + Hide File

2. Ku Bờm + xe đạp

3. Gà Trưởng + F1

4. Gà Chọi + Gấu và thùng đá

5. Quân + Nguyên Moon

6. Công + bạn Loan Lì

7. Thịnh + File attack

8. Loan lì + xế

Đi chuyến 8h30

9. Đụt + Út

10. Gà Chú + Hạnh Hot

11. Anh Sơn + Xu

Đã chốt nhé
F1: chị Nhàn bận không đi được.Thay bằng xế của e rùi nhé

mamadaivuong
20-05-2012, 21:12
Tình hình là mình mới hnay tham gia nhập chuồng nhà mình, gia đình có j chỉ bảo nha! rất hân hạnh tham gia Gáy cùng mọi người. Oh year!(beer)

Hongquan245
20-05-2012, 21:13
Thanks for all. 1 chuyến đi vui và ý nghĩa :)

nem_162
21-05-2012, 01:08
Thực sự SN lần này vui quá! (đúng chú cháu làm lead có khác, he he) :L
Không biết bao lâu rồi mới lại có cảm giác hóng hớt sốt ruột với từng bức ảnh, mải mê ngắm nghía và chém tơi con bời lên (c)
Em cũng thấy chạnh lòng, tiếc nuối cho tất cả những ai là Gà (và cả ko phải là Gà) đã ko thể tham dự lần SN Gà tròn 2 tuổi này. Chẹp, không tham gia buổi SN ngày hôm qua đúng là chẳng khác gì con gà còn sống mà lại chẳng có lông =))
Sinh nhật nào mà cứ như năm nay thì chắc phải tìm chỗ có nhiều hơn "4 cái cây" để che nắng đủ cho mọi người. (NT)
Em về bá cáo với bu bá là đi Đồ Sơn mà chẳng ai buồn thắc mắc vì thấy bị cháy nắng là quá hợp lý :D
Năm sau nhỉ, mình làm quả Chicken Dance trên cục inox ở PXP nữa cho nó ngập tràn kỉ niệm nữa nhỉ? ;)

Mrdungvanle8x
21-05-2012, 08:15
muốn vui nữa lần sau cả nhà phải dã man 1 tí nhá, chứ đừng có ai cũng hiền hiền thương người là chẳng vui dc đâu. cứ cho mình ngồi nghĩ trò sai khiến này thì cả ngày ko hết :)) =))

huonggiangf1
21-05-2012, 08:47
Vui không chịu được. Cười đau hết cả quai hàm :)).

Cũng may mình bốc được thăm của Ốc, được hun mọi người 1 cái (việc mà chưa bao giờ được làm). Coi như là lời chào tạm biệt và hẹn ngày gặp lại :D

See you all soon.

PS: Thích cái câu này của Út thế: "Em cũng thấy chạnh lòng, tiếc nuối cho tất cả những ai là Gà (và cả ko phải là Gà) đã ko thể tham dự lần SN Gà tròn 2 tuổi này. Chẹp, không tham gia buổi SN ngày hôm qua đúng là chẳng khác gì con gà còn sống mà lại chẳng có lông".

Xu_iu
21-05-2012, 10:31
Công nhận là mấy trò hôm qua hiền quá...phải dã man, tàn bạo như hồi Noel ấy. Hôm qua, sinh nhật đâm ra nhẹ nhàng...
Dung mà thù thằng Đụt quá...vì nó mà em ứ được ăn miếng bánh sinh nhật nào, tối về đói dã man...Mặc áo Gà nóng lắm...nhưng cái cảm giác được mặc áo Gà và nhìn thấy đồng bọn cũng cam chói lọi như mình thì lại thấy mát mẻ.:D

loanli_1402
21-05-2012, 11:47
1 buổi sinh nhật thật vui :D
FB ngập tràn ảnh áo Gà

nguyenmoon
21-05-2012, 13:23
Lâu rồi mới có được cái cảm giác tự do phơi phới như thế. Mặc dù iem đã kết thúc ngày chủ nhật đáng nhớ bằng 10 thìa cháo và 2 viên hạ sốt, bonus thêm làn da tôm luộc mà hễ chạm vào gãi nhẹ cái cũng rát hết cả lên, nhưng mà hôm qua sẽ là ngày vui vô cùng đáng nhớ của đời iem. 3 từ nữa thôi: VUI VÃI CHƯỞNG :*
p/S: Cảm ơn cả nhà vì một ngày cuối tuần toẹt vời, ù moahhhhh :*

langtusau0985
21-05-2012, 16:18
Cháu chào các bác các cô các chú anh chị và các bạn ạ,cháu muốn tham ra hội nhà gà mình vì thấy bác sơn đặng kể rất muốn tham ra ạ mong các cô các chú anh chị và các bạn chấp nhận ạ

huonggiangf1
21-05-2012, 17:11
Oh ôi bạn này có những 243 bài trong 6 tháng cơ mà. Trình chém chắc cũng cao lắm đây.

Mong bạn tích cực vào đây phát huy với tụi mình nhé.

langtusau0985
21-05-2012, 22:30
Dạ nhà cháu cũng bình thường ạ,tại cháu nghe danh nhà mình đã lâu nhưng chưa có ngày gặp mặt ạ.hôm vừa rồi đi bác Sơn Đặng bác ấy lại làm nhà cháu máu nên cháu quyết tâm xin vào ạ.mong cả nhà giúp đỡ cháu ạ
còn đây là cái thớt nghiến của nhà cháu ạ tuy hơi nhầu 1 chút nhưng vẫn dùng tạm được ạ
https://i1054.photobucket.com/albums/s482/langtusau0985/DSC_0474.jpg
https://i1054.photobucket.com/albums/s482/langtusau0985/DSC_0416-1.jpg

Oh ôi bạn này có những 243 bài trong 6 tháng cơ mà. Trình chém chắc cũng cao lắm đây.

Mong bạn tích cực vào đây phát huy với tụi mình nhé.

huonggiangf1
22-05-2012, 13:15
Khiếp bạn này 85 mà cứ xưng cháu với nhà mình, coi bộ tổn thọ ghê ha Gà ơi?

Tối mai có buổi off share ảnh chuyến đi vừa rồi, chắc bác Sơn cũng tham gia. Hi vọng gặp bạn.

langtusau0985
22-05-2012, 21:01
Nhà cháu thời gian này đang phải đi học ạ nên chắc để lần khác ạ.sang tháng sau nhà gà mình có đi đâu cho nhà cháu bám càng với ạ nhà cháu nghỉ hè đang chưa biết đi đâu ạ

Khiếp bạn này 85 mà cứ xưng cháu với nhà mình, coi bộ tổn thọ ghê ha Gà ơi?

Tối mai có buổi off share ảnh chuyến đi vừa rồi, chắc bác Sơn cũng tham gia. Hi vọng gặp bạn.

mamadaivuong
22-05-2012, 21:06
Các bác cho hỏi, tháng sau gà nhà ta có định đi gáy ở đâu nữa ko àh? e tham gia với!

huonggiangf1
23-05-2012, 10:33
Nhà cháu thời gian này đang phải đi học ạ nên chắc để lần khác ạ.sang tháng sau nhà gà mình có đi đâu cho nhà cháu bám càng với ạ nhà cháu nghỉ hè đang chưa biết đi đâu ạ

Off trà chanh buổi tối mà bạn, chứ có đi đâu đâu mà phải hẹn lần khác?

Các bác cho hỏi, tháng sau gà nhà ta có định đi gáy ở đâu nữa ko àh? e tham gia với!

Dự định là có chuyến Cô Tô nhưng là đầu tháng 7 bạn ạ. Còn trong tháng 6 có ai đi nhỏ lẻ không thì chưa biết.

Up cái rồi đi sinh nhật nào!

Bạn up cái gì thế?

langtusau0985
23-05-2012, 11:03
Dạ vâng ạ biết là buổi tối nhưng nhà cháu đi học vào buổi tối ạ,nhưng hình như hôm nay bác sơn cũng đi tập buổi tối nên chưa chắc bác ấy đã đến bạn ạ

Off trà chanh buổi tối mà bạn, chứ có đi đâu đâu mà phải hẹn lần khác

huonggiangf1
23-05-2012, 16:29
Bác ấy học xong sẽ vẫn ra bạn ạ. Vì bác ấy là người có nhiều ảnh nhất của chuyến này mà.

huonggiangf1
24-05-2012, 10:41
Bọn Gà lại tan đàn xẻ nghé vì trời mưa rồi sao????

loanli_1402
25-05-2012, 05:08
Thông báo đi off cuối cùng có được 4 người.Chán thì đừng hỏi

Mrdungvanle8x
26-05-2012, 08:35
mưa gió bão bùng trụi hết các loại lông rồi nên trui hết trong chăn ấp cho nó ấm, chờ ngày nắng ráo trở lại và lợi hại gấp đôi hố hố :))

cục mỡ
26-05-2012, 13:21
Thằng Súng có điệu cười khả ố vãi lúa. Tiện thể đây, đề nghị Gà khởi động chương trình xem phim hàng tuần đê. Đặc biệt là Gà chọi, em Xu iu... ới ời. MÌnh thích xem Titanic 3D quá mà chẳng biết đi xem với ai. Huhu

cục mỡ
27-05-2012, 11:00
Ô la la, dạo này mọi người có vẻ không hào hứng đi xem phim nữa nhỉ????? Hay là chỉ thích đi đôi với nhau thôi. Haha

huonggiangf1
27-05-2012, 12:28
Em đang kêu gọi tối nay đi karaoke ấy mà chưa thấy ai hưởng ứng, mới chỉ có mỗi ông Tigo bảo ko đi. Định tối nay luôn. Nếu ko thì mng cho 1 buổi tối nào trg tuần đi.

cục mỡ
27-05-2012, 16:47
Karaoke thì phải khi nào đi ăn uống nhậu nhẹt cả thế, mọi người mới có hứng đi được chứ em. Tự dưng đi Karaoke nó không giống lắm, khó là đúng rồi. Hehe.

Mrdungvanle8x
27-05-2012, 23:13
titanic 3D xem thì hay cho những ai chưa xem nhưng xem lần 2 mà vẫn thấy cảm động vãi...nhưng thời lượng film thì = 2 bộ film :( 3h15'

loanli_1402
28-05-2012, 09:38
Trong tuần này chắc không mưa nữa.Mọi người off mà lấy ảnh đi.
@Súng: nhớ đi để cop nốt ảnh nhé.t cop hết ảnh của anh Sơn rùi

loanli_1402
29-05-2012, 11:31
Gà ơi tháng 6 này đi đâu đi ( Pù Luông chẳnh hạn) chứ chờ đến tận tháng 7 đi Coto thì lâu quá :(

huonggiangf1
29-05-2012, 16:24
Xem phim này cả nhà ơi

http://www.nhommua.com/ha-noi/phim-kich-ca-nhac/platinum-cineplex-vincom-long-bien-7F050806057C.html

ĐIỀU KIỆN
VOUCHER TRỊ GIÁ 230.000 VNĐ chỉ phải trả 110.000 VNĐ
Hạn sử dụng: đến hết ngày 23/7/2012 (trừ ngày 1/6).
Áp dụng cho gói dịch vụ Combo bao gồm: - 02 vé xem phim - 02 nước uống (cỡ 16 oz) - 01 bắp rang bơ (cỡ 32 oz)
Áp dụng tất cả các phim chiếu tại cụm rạp PLATINUM CINEPLEX VINCOM LONG BIÊN từ thứ 2 đến chủ nhật hàng tuần.
Không áp dụng cho phim 3D.
Không áp dụng cho các chương trình khuyến mại khác.
Voucher không có giá trị quy đổi thành tiền.
Khách hàng trực tiếp đổi voucher lấy vé xem phim, nước uống và bắp rang bơ tại quầy.

Có điều hơi xa tí:
Tttm Vincom Center Long Biên (Tầng 5), Sài Đồng
P. Sài Đồng, Q. Long Biên
Điện thoại: (04)36574455

Đây là lịch chiếu:
Vincom Long Biên
Tuần Sau : 01 - 07 Tháng 06
Phim Suất 1 Suất 2 Suất 3 Suất 4 Suất 5 Suất 6 Suất 7
Gia Sư Nữ Quái 10:15 12:00 13:45 15:30 17:15 19:00 20:45
The Cold Light of Day 10:00 11:45 13:30 15:15 17:00 18:45 20:30
Safe 10:45 12:45 14:45 16:45 18:45 20:45

Mình đề nghị là tối thứ 2 trước khi mình đi đi :P.

mamadaivuong
29-05-2012, 18:36
Xem phim này cả nhà ơi

http://www.nhommua.com/ha-noi/phim-kich-ca-nhac/platinum-cineplex-vincom-long-bien-7F050806057C.html

ĐIỀU KIỆN
VOUCHER TRỊ GIÁ 230.000 VNĐ chỉ phải trả 110.000 VNĐ
Hạn sử dụng: đến hết ngày 23/7/2012 (trừ ngày 1/6).
Áp dụng cho gói dịch vụ Combo bao gồm: - 02 vé xem phim - 02 nước uống (cỡ 16 oz) - 01 bắp rang bơ (cỡ 32 oz)
Áp dụng tất cả các phim chiếu tại cụm rạp PLATINUM CINEPLEX VINCOM LONG BIÊN từ thứ 2 đến chủ nhật hàng tuần.
Không áp dụng cho phim 3D.
Không áp dụng cho các chương trình khuyến mại khác.
Voucher không có giá trị quy đổi thành tiền.
Khách hàng trực tiếp đổi voucher lấy vé xem phim, nước uống và bắp rang bơ tại quầy.

Có điều hơi xa tí:
Tttm Vincom Center Long Biên (Tầng 5), Sài Đồng
P. Sài Đồng, Q. Long Biên
Điện thoại: (04)36574455

Đây là lịch chiếu:
Vincom Long Biên
Tuần Sau : 01 - 07 Tháng 06
Phim Suất 1 Suất 2 Suất 3 Suất 4 Suất 5 Suất 6 Suất 7
Gia Sư Nữ Quái 10:15 12:00 13:45 15:30 17:15 19:00 20:45
The Cold Light of Day 10:00 11:45 13:30 15:15 17:00 18:45 20:30
Safe 10:45 12:45 14:45 16:45 18:45 20:45

Mình đề nghị là tối thứ 2 trước khi mình đi đi :P.

Ủng hộ nào. Dạo này thời tiết thất thường, chắc ace gà nhà ta sợ ướt lông nên ít thấy gáy thế nhỉ?

langtusau0985
31-05-2012, 08:50
Cháu hôm được một hôm các bác gọi đi off nhưng nhà cháu đi thi không qua được tiếc hùi hụi,thi xong cháu gọi cho đồng chí Súng tưởng đồng chí cũng đi off nhưng không đi hehe

langtusau0985
01-06-2012, 16:50
Hôm nay là tết thiếu nhi em xin chúc tất cả thiếu nhi nhà Gà mình mạnh khỏe,vui vẻ,và hay ăn chóng nhớn kiếm được thật nhiều tiền để đi phượt khắp cả nước và trên thế giới ạ
Hôm nay là tết thiếu nhi
Nhưng sao người lớn cứ đi là nhiều
Đ nhiều thì lại làm liều
Làm kiều thì lại có nhiều thiếu nhi

cục mỡ
03-06-2012, 00:18
Hôm nay là tết thiếu nhi
Nhưng sao người lớn cứ đi là nhiều
Đ nhiều thì lại làm liều
Làm kiều thì lại có nhiều thiếu nhi
Chế thêm:
Thiếu nhi thì kệ thiếu nhi
Nếu mà ta thick thì ta cứ liều
He hế

langtusau0985
04-06-2012, 17:59
Nhà Gà mình dạo này yên ắng quá nhể,có khi các bác lãnh đạo hô hào 1 buổi sáng chủ nhật đẹp trời làm buổi ọp ẹp giao lưu để chém gió cho xôm các bác nhể

momo
04-06-2012, 18:50
Cực Đông đê !!!

loanli_1402
05-06-2012, 23:02
Cực Đông thì chịu roài c ah

momo
06-06-2012, 22:08
Cực Đông thì chịu roài c ah
Không biết, cực Đông đê!!
K bây giờ thì cũng phải bao giờ chứ

huonggiangf1
07-06-2012, 09:03
Đc mà, có gì mà ko đc.

2/9 xem sao chị? :)

nem_162
09-06-2012, 09:58
momo đã trở lại và lợi hại gấp trăm lần đấy ư? :D Nghe đâu tháng 7 này nhà ta đi Cô Tô, chào mừng chị Cột về, chị Mô đi đc ko? Từ tết người Mông đến giờ em chưa nghe thấy giọng nói "1 câu" của Momo rồi đấy ;)

langtusau0985
12-06-2012, 00:13
Nhà mình ơi mùa hè rùi Trà đá chém gió off ẹp cho xôm đi cả nhà,em là mem mới nên cũng muốn được tham ra cùng hội nhiều nhiều ạ

loanli_1402
12-06-2012, 11:51
Nhà Gà mình năm nay có ai đk kí mua áo Phượt k? màu tím rất đẹp đới :D

nguyenmoon
12-06-2012, 13:53
@ LoanLi: Có hình ko em ơi? :D

langtusau0985
12-06-2012, 17:19
Nhà cháu đăng ký mua áo ở bên hội Hà tây phượt hội rồi ạ

loanli_1402
12-06-2012, 23:41
@Nguyenmoon: hình ở topic này chị nhé
https://www.phuot.vn/threads/44121-%C3%81o-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-2012-%C4%90%C4%83ng-k%C3%BD-%C4%91%C3%B3ng-ti%E1%BB%81n-v%C3%A0-t%E1%BB%B1-h%C3%A0o-l%C3%A0-m%E1%BB%99t-th%C3%A0nh-vi%C3%AAn-c%E1%BB%A7a-Phuot-vn-(CT-trg-1)

huonggiangf1
13-06-2012, 01:24
Áo màu tím mình ko khoái lắm. Mình sẽ đăng ký mấy cuốn lịch :D

Loanli lead vụ đi Thanh Hóa SN Phượt đi.

loanli_1402
13-06-2012, 10:12
@F1: e chịu k lead được đâu.vì fai đến gần ngày chốt lịch làm việc mới biết đi được hay k.Năm nay tổ chức ở Thanh Hóa cũng ham hố đi lém ý.Mà vụ này anh Sáng kiểu gì chẳng đi.Hay bảo anh Sáng lead nhờ :D

huonggiangf1
13-06-2012, 12:49
Hay Sáng lắm hội nhiều thuyền lắm.

Kestrel
14-06-2012, 19:59
Săp tới nhà mình có tổ chức ộp ệp gì không ế nhể:)

loanli_1402
16-06-2012, 09:15
Theo dự kiến là nhà Gà sẽ đi biển Cô Tô khoảng đầu tháng 7.Trong khoảng thời gian từ 1/7 đến 8/7.Đi 3 ngày cuối tuần( thứ 6,7,cn).Vậy bạn theo dõi topic để update thông tin nhé :D

gaxieunhan
17-06-2012, 08:58
Khi nào các ac di chuyển vào trong miền Nam :( Các ac toàn phượt phía Bắc thế này e muốn đú lắm cũng khó quạ :(
Nhà mình có bác nào ở miền Nam ko :(

Kestrel
18-06-2012, 08:26
Khi nào các ac di chuyển vào trong miền Nam :( Các ac toàn phượt phía Bắc thế này e muốn đú lắm cũng khó quạ :(
Nhà mình có bác nào ở miền Nam ko :(

Có mình sắp vào Sài Gòn nè.

Namthinh.utc
24-06-2012, 23:12
Chuyến đi khởi động mùa hè của nhà Gà - Biển đảo Cô Tô vẫy gọi, mọi người tham gia nhanh nào..hí hí
https://www.facebook.com/events/356110264461972/356112494461749/?notif_t=event_mall_comment

Trần Quyền
02-07-2012, 13:24
Mọi người xem và tham gia nhé:
https://www.phuot.vn/threads/46752-Cu%E1%BB%99c-Thi-Chinh-Ph%E1%BB%A5c-B%C3%A0-%C4%90en-l%E1%BA%A7n-1-n%C4%83m-2012-M%E1%BB%ABng-Sinh-nh%E1%BA%ADt-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t
Xin chân thành cảm ơn!

langtusau0985
02-07-2012, 16:39
Cái này xa quá nhà cháu lỡ hẹn rồi

huonggiangf1
02-07-2012, 17:51
Cô Tô mà xa hả bạn? Nửa ngày đường thôi mà, xá gì chứ?

langtusau0985
02-07-2012, 20:16
Cái mình nói xa đây ạ hí hí cô tô nhà cháu đi năm ngoái rồi nên chưa có ý định đi lại

Mọi người xem và tham gia nhé:
https://www.phuot.vn/threads/46752-Cu%E1%BB%99c-Thi-Chinh-Ph%E1%BB%A5c-B%C3%A0-%C4%90en-l%E1%BA%A7n-1-n%C4%83m-2012-M%E1%BB%ABng-Sinh-nh%E1%BA%ADt-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t
Xin chân thành cảm ơn!

huonggiangf1
03-07-2012, 01:36
Ah cái đó là của Phượt Miền Nam, không phải của nhà Gà. Bạn nên vào đó để trả lời là xa quá không đi được thì có lẽ mình đã không hiểu nhầm.

Còn Cô Tô/Quan Lạn thì hè năm nào nhà Gà cũng đi nên nếu năm sau bạn có ý định quay lại thì vẫn còn.

Có điều có chương trình gì cũng thấy bạn có lí do nào đó thế? Không đi Cô Tô thì vẫn đi off được mà.

hiepnt1974
15-07-2012, 17:38
Hôm qua được ngồi giao lưu cùng gà trưởng Hưng và một số thành viên rất vui. Tiếc là không có kế hoạch trước nên chưa gặp được cả đàn.
Hẹn dịp khác vậy.

https://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/295345_268576736577167_1825385683_n.jpg

Rjn091
16-07-2012, 22:33
Hôm qua được ngồi giao lưu cùng gà trưởng Hưng và một số thành viên rất vui. Tiếc là không có kế hoạch trước nên chưa gặp được cả đàn.
Hẹn dịp khác vậy.

Em trẻ trâu được dịp ngồi cùng mâm với các đàn anh. Khá là vui và học hỏi được nhiều điều. :D

langtusau0985
24-07-2012, 23:55
Sao đi ăn nhậu ở đâu mà ko rủ anh hả Rin ơi nhìn thèm tóa huhu

Em trẻ trâu được dịp ngồi cùng mâm với các đàn anh. Khá là vui và học hỏi được nhiều điều. :D

langtusau0985
29-07-2012, 07:36
He he nhà cháu đã được giao lưu và bán phá nhà gà ở ba bể hihi hy vọng sẽ được gặp mọi người nhiều hơn

Toe
04-08-2012, 16:06
Đợt tới nhà Gà có off lần nào nữa ko ah :X

Kestrel
05-08-2012, 18:12
Nhà gà có ai đang ở SG không,hum nào cafe đi

dantocgoc
12-08-2012, 11:57
Nhà mình đã lấy áo phượt chưa. Nếu chưa thì PM hoặc liên hệ qua số đt: 0913.204829 cho bác CVN khẩn cấp không quá hạn nhé.

loanli_1402
13-08-2012, 15:42
Nhà Gà có áo gà rùi nên hình như chẳng có ai đặt áo cả bác ah.Có mỗi mình em thì phải hì

huonggiangf1
13-08-2012, 20:47
Nói thế sao được? Nói vậy những nhóm khác có áo đồng phục nhóm như PĐN, PHT... thì đều không mua áo phượt sao? Nhà Gà lo được áo phượt rồi nên không đăng ký trên topic của diễn đàn. Nói như vậy mất hết cả quan điểm!

namhgi
04-09-2012, 15:10
Chào cả nhà, sao hôm nay vắng teo thế này nhỉ?

huonggiangf1
04-09-2012, 17:14
Hôm nào mà chả thế hả anh.

Em chào anh.

namhgi
06-09-2012, 22:34
E về VN chưa hay vẫn đang ở trời Tây?

langtusau0985
17-09-2012, 23:12
Nhà Gà mình dạo này vắng vẻ quá huhu cháy lên nào

huonggiangf1
18-09-2012, 09:57
Oải lắm rồi bạn ạ. :(

amasawa
19-09-2012, 12:15
Chúc mọi người bữa trưa ngon miệng.!

ngocnl
25-11-2012, 12:58
không thấy nhà Gà hoạt động gì nữa rồi.
https://www.phuot.vn/threads/67357-%C3%81o-m%C3%B9a-r%C3%A9t-cho-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-VNXK-d%C6%B0-x%E1%BB%8Bn-xu%E1%BA%A5t-H%C3%A0n-l%C3%B4ng-v%C5%A9-tr%E1%BA%A7n-b%C3%B4ng-tr%C6%B0%E1%BB%A3t-tuy%E1%BA%BFt-%C3%A1o-gi%C3%B3
Anh, Em nhà Gà có mặt xem up ủng hộ nhé

TheDarkPrince
19-12-2012, 11:09
:( thấy tình hình chuồng gà im quá,đề nghị các holigan khuấy động phong trào đi mình còn xin 1 biệt danh nữa chứ :D

cục mỡ
18-05-2013, 15:44
Cái bài trên post đúng sinh nhật mình năm ngoái, vậy là nửa năm rồi, nhà Gà không có một chút dấu vết nào trên này. huhu. Gà ơi là Gà

cục mỡ
19-05-2013, 00:22
hello, có ai ở đó không, lúc nào vào đây cũng lủi thủi một mình.

cục mỡ
20-05-2013, 18:49
Cúc cu.... Hey guys.............................

cục mỡ
22-05-2013, 22:22
Helloo............................................ ......................

cục mỡ
23-06-2013, 22:15
Upppp.......................... Everybody...........................

Mit-Koi
30-07-2013, 20:44
em muốn đk thành viên nhưng cái topic đăng kí đã khóa.nhà mình không nhận thêm mem nữa hả ad?

amasawa
19-08-2013, 23:43
Vắng vẻ buồn quá xá...

hiepnt1974
20-08-2013, 07:38
Ke ke ... nhà Gà bị cúm gia cầm hết roài ... :))

namhgi
26-08-2013, 23:30
HÌ, cái gì cũng có thời của nó mà

cục mỡ
14-09-2013, 21:10
MỌi người ơi, làm cung gì đi chơi cho vui nào. T7 CN là ôke hết.

hiepnt1974
20-09-2013, 14:43
Hu hu ... Gà trưởng mí gà F1 cùng ở chung chuồng để gà con , gà các loại tan tác hết rầu ....

namhgi
31-10-2013, 08:07
Tưởng là nhà gà đi lấy vợ lấy chồng hết rồi thfi sẽ sinh ra nhiều gà con mà sao im ắng quá thế này.

cục mỡ
15-12-2014, 20:14
Helllllllo, làm chuyến Saapaa đón tuyết nào gà ơi.

cục mỡ
21-12-2014, 17:30
Mọi người ơi, đi Sapaaaa nào?

namhgi
22-04-2015, 01:15
Lâu lắm không thấy ai vào đây TÁM nhỉ?

cục mỡ
26-04-2015, 18:57
Có mỗi anh Nam thôi nhỉ, cuồng chân quá rồi mà không có thời gian và tiền đi chơi nhỉ?