PDA

View Full Version : HN - Thác Bản Giốc - Hồ Ba Bể Ngày 19-20/5.

cu_su_hao
08-05-2012, 11:22
Lộ trình Cung đường HN – Hồ Ba Bể - Thác Bản Giốc

Ngày 1: Xuất phát từ 4h30 phút sáng (ko cao su :D) từ cổng ĐHQG - Thái Nguyên - Bắc Cạn - T.X Cao Bằng - Thác Bản Giốc - Động Ngườm Ngao - T.X Cao Bằng
Ngày 2: Cao Bằng - Pắc Pó - Hồ Ba Bể, dự kiến về tới HN là 21h, có thể muộn hơn :)
Những hành trang cần thiết khi lên đường:

Đối với người
- Quần áo,giầy dép mà bạn sử dụng trong 2 ngày, giấy tờ tùy thân như CMND, ít thuốc mem nếu bạn có tiền sử bệnh tật, các đồ dùng lặt vặt cho riêng cá nhân (cái này tùy theo cá nhân mà tự chuẩn bị)...
- Chuẩn bị đồ ăn nhẹ, mì tôm, xúc xích, bánh mì, nước uống...
- Máy ảnh + thẻ nhớ đầy đủ, bản đồ đường bộ….
- Bộ đồ y tế

Đối với phương tiện
- Giấy tờ xe đầy đủ: Đăng ký xe, bảo hiểm xe còn hiệu lực, giấy phép lái xe...Nếu bạn lo về vấn đề an toàn trên đường như thủng săm thì cũng nên tự chuẩn bị săm cho mình (trước, sau), bộ đồ móc lốp, vá xe, thay săm (cờ lê, mỏ lết...) nếu tự làm được, không trên đường cũng có nhiều cửa hiệu sửa xe rồi...
- Mình đã chuẩn bị bộ đồ vá săm + sửa xe.

Kinh Phí
500k/người cho vụ này + xăng xe xế + ôm chia đôi, thiếu thu thêm, thừa trả tiền.

Xế full:
1.Cu_su_hao + ôm
2.Tuandk + Trang_ht
3.Hoang mang + Xế

Chờ ngày lên đường....

vozazeur
08-05-2012, 11:54
Mình muốn tham gia quá mà khoản kinh phí eo hẹp. Các bạn bổ sung thêm dự toán kinh phí nữa nhé.

huycel
08-05-2012, 12:05
Cuối tháng 5 này, em với thằng bạn dự định đi chơi xa một chuyến, theo kế hoạch là sẽ đi Thác Bản Giốc - Hồ Ba Bể. Em cũng chưa đi phượt xa bao giờ, muốn lên đây xin các bác ít kinh nghiệm cho chuyến đi này.
Cụ thể như thế này:
- Bọn em đi từ Hà Nội, dự định đi 2 ngày thứ 7 và chủ nhật. Các bác chia sẻ cho em cung đường đi như thế nào là hợp lý?
- Bọn em đi xe máy (cụ thể là wave RSX), đi xe này liệu có ổn không?
- Còn nghỉ ngơi ăn uống, nghỉ ngơi ở địa điểm hay ở khu nào là ổn ạ.
Các bác vào chia sẻ kinh nghiệm cho em nhé! Thanks các Bác nhiều!
Chưa đi xa bao h mà bạn định chạy Bản Giốc 2 ngày. Mình xin bái phục(BB)
Bạn nên tham khảo các topic trước rùi lên lịch trình cụ thể đi !
Chúc bạn vui vẻ !

transon_travel
08-05-2012, 13:13
2 ngày không phải là không chạy được, có điều bạn sẽ chỉ lướt qua như cưỡi ngựa xem hoa, không đủ độ phê đâu, 2 ngày nên tính cung đường khác, tây yên bái là lựa chọn tuyệt vời nếu bạn chỉ có 2 ngày

Sonvc
08-05-2012, 13:14
...
Gì mà lo không chạy được hả bạn? Nhóm bạn ấy đi xe máy mà, đi như thế này:

Thứ 7: Hà Nội - Tx. Bắc Kạn (165 km - QL3) - Hồ Ba Bể (80 km - TL257, TL254): Tổng 245 km, ăn chơi, thăm quan Hồ Ba Bể ngày này, vào bản Pắc Ngòi...
CN: Hồ Ba Bể - Tt. Nà Phặc (46 km - TL279) - Tx. Cao Bằng (80 km - QL3) - Tt. Trùng Khánh - Thác Bản Giốc (80 km - TL211) - Tx. Cao Bằng (80 km): Tổng chừng 300 km, thăm Thác Bản Giốc, còn sớm thì tạt vào động Ngườm Ngao không thì thôi.

Tối tầm 8h30 xe và người lên xe khách về HN (trường hợp mà bạn có đủ sức chạy đêm thì chạy xe máy vô tư 9h đêm xuất phát ở CB, sáng 6h ở HN).

Nếu sợ thời gian 2 ngày mà không đủ, thì có thể xuất phát luôn từ chiều thứ 6, tối thứ 6 nghỉ ở Hồ Ba Bể, sáng thứ 7 ra chơi Hồ Ba Bể, trưa đi Cao Bằng, tối vào Bản Giốc, sáng CN chơi Bản Giốc, 10h trưa qua Ngườm Ngao đến tầm 12h thì xuất phát về HN, đêm 10h ở HN.
Còn chỗ ăn, chỗ ngủ bạn coi thêm các bài hồi ức chia sẻ về chuyến đi Bản Giốc - Ba Bể ấy nhé.

...2 ngày nên tính cung đường khác, tây yên bái là lựa chọn tuyệt vời nếu bạn chỉ có 2 ngày
Tây Yên Bái cuối tháng 5 này thì chỉ có đi Mù Cang xem nước đổ thôi nhé, đừng có mà tí tửng đi hẳn vào Tây Yên Bái thì 2 ngày cũng chưa ra được khỏi đấy đâu.

cu_su_hao
08-05-2012, 13:48
Bạn nên tham khảo các topic trước rùi lên lịch trình cụ thể đi !
Chúc bạn vui vẻ !

2 ngày không phải là không chạy được, có điều bạn sẽ chỉ lướt qua như cưỡi ngựa xem hoa, không đủ độ phê đâu, 2 ngày nên tính cung đường khác, tây yên bái là lựa chọn tuyệt vời nếu bạn chỉ có 2 ngày
Cảm ơn 2 bạn, vì mình bọn mình cũng chưa có kinh nghiệm gì, nên đây nhờ các bạn cho lời khuyên chia sẻ kinh nghiệm.

cu_su_hao
08-05-2012, 13:49
Gì mà lo không chạy được hả bạn? Nhóm bạn ấy đi xe máy mà, đi như thế này:

Thứ 7: Hà Nội - Tx. Bắc Kạn (165 km - QL3) - Hồ Ba Bể (80 km - TL257, TL254): Tổng 245 km, ăn chơi, thăm quan Hồ Ba Bể ngày này, vào bản Pắc Ngòi...
CN: Hồ Ba Bể - Tt. Nà Phặc (46 km - TL279) - Tx. Cao Bằng (80 km - QL3) - Tt. Trùng Khánh - Thác Bản Giốc (80 km - TL211) - Tx. Cao Bằng (80 km): Tổng chừng 300 km, thăm Thác Bản Giốc, còn sớm thì tạt vào động Ngườm Ngao không thì thôi.

Tối tầm 8h30 xe và người lên xe khách về HN (trường hợp mà bạn có đủ sức chạy đêm thì chạy xe máy vô tư 9h đêm xuất phát ở CB, sáng 6h ở HN).

Nếu sợ thời gian 2 ngày mà không đủ, thì có thể xuất phát luôn từ chiều thứ 6, tối thứ 6 nghỉ ở Hồ Ba Bể, sáng thứ 7 ra chơi Hồ Ba Bể, trưa đi Cao Bằng, tối vào Bản Giốc, sáng CN chơi Bản Giốc, 10h trưa qua Ngườm Ngao đến tầm 12h thì xuất phát về HN, đêm 10h ở HN.
Còn chỗ ăn, chỗ ngủ bạn coi thêm các bài hồi ức chia sẻ về chuyến đi Bản Giốc - Ba Bể ấy nhé.

Tây Yên Bái cuối tháng 5 này thì chỉ có đi Mù Cang xem nước đổ thôi nhé, đừng có mà tí tửng đi hẳn vào Tây Yên Bái thì 2 ngày cũng chưa ra được khỏi đấy đâu.

Chắc cũng không còn gì chi tiết hơn...Thanks bác nhé (beer)

vozazeur
08-05-2012, 13:49
Đi như bác nói thì kinh phí dự trù là bao nhiêu nhỉ? Em vẫn hơi thắc mắc chuyện xăng xe. Toàn rừng núi thì đổ xăng chỗ nào nhỉ?

Sonvc
08-05-2012, 14:13
Đi như bác nói thì kinh phí dự trù là bao nhiêu nhỉ? Em vẫn hơi thắc mắc chuyện xăng xe. Toàn rừng núi thì đổ xăng chỗ nào nhỉ?
Bác chủ cho cái dự trù kinh phí để các ace đỡ thắc mắc và Mod khỏi phải nhắc nhở đi kìa?

Dự trù tạm tính thế này: đường thì không phải rừng núi toàn tập đâu mà lo không có chỗ đổ xăng, nếu chạy xe máy hoàn toàn cả đi và về ấy thì toàn cung là chừng 850 km, xe bạn mà 50km/ lít ấy thì tự tính mà đổ xăng cho từng ngày nhé, tính luôn cả ăn uống, xăng xe chơi bời thì chừng 300k/người/ ngày (min) đến 500k/ người/ ngày (max) là chấp nhận được chứ gì, bác nào rộng hầu bao mua được ít đất Trung Quốc thì mua thôi...nói chung là đem dư dư ra một tẹo, đi có 2 ngày thôi cũng chẳng kịp tiêu gì lắm, trừ khi các bác tính mua ít sâm đất ở CB về thì cần thêm tẹo xiền...Đồng đạo võ lâm nhà phượt đi 4 ngày hết 1tr, đây đi có 2 ngày, các bạn đi thì hôm off gặp nhau mà bàn nhé...

Các cây xăng bắt đầu từ HN cho tới CB là rất nhiều, trên các đoạn các bạn có thể căn mức xăng mà dừng lại đổ đầu tiên ở HN, tiếp là Bắc Kạn, tt. Nà Phặc, Tx. Cao Bằng, tt. Trùng Khánh rồi hết thì về CB mà đổ tiếp nếu tính đi xe máy về, còn mà bỏ xe máy lên ô tô thì khỏi cần...

kuku
08-05-2012, 14:22
Mình nghĩ chủ thớt chưa đi bao giờ mà đi bằng xe máy 2 ngày thì hời liều đấy ạ :help

cu_su_hao
08-05-2012, 14:25
Mình đã update chi phí cho vụ này (NT)

cu_su_hao
08-05-2012, 14:27
Bác chủ cho cái dự trù kinh phí để các ace đỡ thắc mắc và Mod khỏi phải nhắc nhở đi kìa?

Dự trù tạm tính thế này: đường thì không phải rừng núi toàn tập đâu mà lo không có chỗ đổ xăng, nếu chạy xe máy hoàn toàn cả đi và về ấy thì toàn cung là chừng 850 km, xe bạn mà 50km/ lít ấy thì tự tính mà đổ xăng cho từng ngày nhé, tính luôn cả ăn uống, xăng xe chơi bời thì chừng 300k/người/ ngày (min) đến 500k/ người/ ngày (max) là chấp nhận được chứ gì, bác nào rộng hầu bao mua được ít đất Trung Quốc thì mua thôi...nói chung là đem dư dư ra một tẹo, đi có 2 ngày thôi cũng chẳng kịp tiêu gì lắm, trừ khi các bác tính mua ít sâm đất ở CB về thì cần thêm tẹo xiền...Đồng đạo võ lâm nhà phượt đi 4 ngày hết 1tr, đây đi có 2 ngày, các bạn đi thì hôm off gặp nhau mà bàn nhé...

Các cây xăng bắt đầu từ HN cho tới CB là rất nhiều, trên các đoạn các bạn có thể căn mức xăng mà dừng lại đổ đầu tiên ở HN, tiếp là Bắc Kạn, tt. Nà Phặc, Tx. Cao Bằng, tt. Trùng Khánh rồi hết thì về CB mà đổ tiếp nếu tính đi xe máy về, còn mà bỏ xe máy lên ô tô thì khỏi cần...

Bác cho em hỏi một câu ngoại lệ được không ạ:
Cho em hỏi nơi đây có phải quê hương thứ 2 của bác không đấy nhỉ? (beer)

cu_su_hao
08-05-2012, 14:31
Mình nghĩ chủ thớt chưa đi bao giờ mà đi bằng xe máy 2 ngày thì hời liều đấy ạ :help
Kể ra chưa đi bao giờ, chưa có kinh nghiệm thì cũng liều lắm bác à:(, dưng mà lại máu mất rùiiiiiiiiiiiii;)

kuku
08-05-2012, 14:42
Vậy bác đi về làm cái tường thuật, cũng máu quay lại CB mà hiểm nỗi không có ngày nghỉ. Bác đi trước lấy cái kn rồi về chia sẻ để e cũng làm quả thu 7 cn với (c)

cu_su_hao
08-05-2012, 14:47
vậy bác đi về làm cái tường thuật, cũng máu quay lại CB mà hiểm nỗi không có ngày nghỉ. Bác đi trước lấy cái kn rồi về chia sẻ để e cũng làm quả thu 7 cn với (c)
Okie Bác, bọn em sẽ cố gắng đi hết những nơi dự định, rồi về với phuot.vn ợ. hi

transon_travel
08-05-2012, 15:23
Đúng là theo như bác sonvc nói thì chạy vẫn chạy được, chạy kiểu gì thôi, chạy lên hà giang ù ù rồi chạy về 2 ngày cũng vẫn cứ chạy được, tùy thuộc vào xế và sức khỏe + thời tiết.

Các bạn đi thì chú ý tham khảo những topic khác, cung đường thì theo bác sonvc là ổn đến từng km, chú ý vấn đề thời tiết có ủng hộ không, nếu cứ nắng nóng đỉnh điểm thì nhai cái này 2 ngày cũng hơi mệt, cơ mà quyết rồi thì có xá gì, tìm đồng bọn và lên đường thôi

cu_su_hao
08-05-2012, 15:32
Đúng là theo như bác sonvc nói thì chạy vẫn chạy được, chạy kiểu gì thôi, chạy lên hà giang ù ù rồi chạy về 2 ngày cũng vẫn cứ chạy được, tùy thuộc vào xế và sức khỏe + thời tiết.

Các bạn đi thì chú ý tham khảo những topic khác, cung đường thì theo bác sonvc là ổn đến từng km, chú ý vấn đề thời tiết có ủng hộ không, nếu cứ nắng nóng đỉnh điểm thì nhai cái này 2 ngày cũng hơi mệt, cơ mà quyết rồi thì có xá gì, tìm đồng bọn và lên đường thôi
Cảm ơn bác nhé. Mình cũng hi vọng chuyến đi thuận lợi.

transon_travel
08-05-2012, 15:38
Thật tiếc vì các bạn đã fix lịch vào đúng ngày cung kia của mình chạy loạn, không là máu me cũng tham gia đấy.

Đồng bọn đâu, nhao vào đây.

cindygirl
08-05-2012, 16:00
em mới đi oto lên thác bản giốc thôi nhưng mà theo e thấy là xa lắm đó, hix, đi xe máy e sợ 2 ngày ko nổi mà a chưa đi bao giờ nữa nên cũng nguy hiểm đấy :-ss

cu_su_hao
08-05-2012, 16:14
Thật tiếc vì các bạn đã fix lịch vào đúng ngày cung kia của mình chạy loạn, không là máu me cũng tham gia đấy.

Đồng bọn đâu, nhao vào đây.
Buồn quá, không được giao lưu cùng bạn.

cu_su_hao
08-05-2012, 16:16
em mới đi oto lên thác bản giốc thôi nhưng mà theo e thấy là xa lắm đó, hix, đi xe máy e sợ 2 ngày ko nổi mà a chưa đi bao giờ nữa nên cũng nguy hiểm đấy :-ss
hi. Cũng phải cố gắng em à. hi vọng chuyến đi tốt đẹp :)

transon_travel
08-05-2012, 16:19
hi. Cũng phải cố gắng em à. hi vọng chuyến đi tốt đẹp :)

Viết hoa đầu dòng bạn nhé.

Đi là sẽ đến, đến là sẽ về, cứ tự tin mà vút đi thôi

cafe37
08-05-2012, 16:20
Em đang hóng cung này cho chuyến độc hành trong 3 ngày. Chuyến đi dạo chơi lang thang với đích đến là thác bản dốc và quay lại HN. Em dự trù cho 1000km xe máy thì nên ghé những chỗ nào?

cu_su_hao
08-05-2012, 16:22
Viết hoa đầu dòng bạn nhé.

Đi là sẽ đến, đến là sẽ về, cứ tự tin mà vút đi thôi
Cám ơn bạn đã nhắc nhở. Vừa ghé qua chuyến chạy loạn bên bạn, nghe có vẻ ổn đấy, cũng hi vọng đội bên ấy có một chuyến đi thành công (beer)

cu_su_hao
08-05-2012, 16:35
Em đang hóng cung này cho chuyến độc hành trong 3 ngày. Chuyến đi dạo chơi lang thang với đích đến là thác bản dốc và quay lại HN. Em dự trù cho 1000km xe máy thì nên ghé những chỗ nào?
Anh chỉ đi được 2 ngày t7, cn, không có thời gian nhiều. Có duyên thì hội ngộ cùng em trên đó (beer)

transon_travel
08-05-2012, 16:39
Cám ơn bạn đã nhắc nhở. Vừa ghé qua chuyến chạy loạn bên bạn, nghe có vẻ ổn đấy, cũng hi vọng đội bên ấy có một chuyến đi thành công (beer)

Chuyến cuối cùng của mình từ giờ đến tháng 7. Tháng 7 mình chạy Bản Giốc.

cu_su_hao
08-05-2012, 17:03
Đang có 13 người xem topic này (10 thành viên và 3 khách)

cu_su_hao,
Take Me Away,
tranhung1712,
Chú Tèng,
Mr DVN,
hoa_tienhd,
strato,
konnichiwa_qtn,
transon_travel,
Mould cat

Mr DVN
08-05-2012, 17:17
Ai xế mình với, mình đi chụp choẹt mà xế còn non tay sợ ảnh hưởng đến đoàn ;))

huycel
08-05-2012, 17:30
Cơ bản là chủ thớt chưa chạy đường trường bao h. Chứ Xế cứng 2 ngày mình ko có ý kiến.
E thấy lịch trình của bác SonVC chuẩn ko cần chỉnh rùi :D

Kendy
08-05-2012, 20:09
Hai ngày không chạy được đâu bác ơi, bọn e chuyên nghiệp đi 3 ngày 2 đêm còn vật lòi ra,
Ngày 1 chạy từ HN vào Thác bản Giốc gần 400km, mãi 11h mới tới nơi vì đường chỗ Quảng Yên đường xấu và bụi kinh khủng.
Ngày 2 chơi TBG và động Ngường Ngao hết buổi sáng, chiều chạy về Hồ 2 bể
Ngày 3 sáng chơi ở hồ 3 bể chiều chạy về HN. Tổng cả đi và về gần 100km ko ít đâu bác
Đi rsx là ổn rồi
500k ăn uống thoải mái + tiền xăng hơn 400k nữa.
Nếu chưa đi xa thế bao giờ bạn nên cẩn thận vì ôm đoàn mình đi có 1 phượt non bị xòe mất công vào TBG mà chẳng chơi được j
Chúc đoàn bác đi vui vẻ an toàn :)

Sonvc
08-05-2012, 20:27
Mình nghĩ ý kiến của các bạn đưa ra cũng hợp lý, chủ top cứ xem xét rồi cân đối lịch trình cho thích hợp, vì thời gian thì có ít nên cứ thực hiện theo tư tưởng "gần trước xa sau": qua Hồ Ba Bể trước rồi lên Thác Bản giốc sau, như thế thời gian sẽ đảm bảo an toàn hơn, chứ đừng "xa trước gần sau": qua Thác Bản Giốc trước rồi mới về Ba Bể, đi thế cần thời gian cho ngoài đường nhiều hơn...

huutrinh6688
09-05-2012, 08:20
Mình nghĩ nên cố gắng đẩy lên 3 ngày là hợp lý hơn cả, hành trình trên dưới 1000km thì chia ra 3 ngày, đỡ mệt cho cả xe và người. Đi để biết, để ngắm chứ có phải đi chỉ để đến nơi xong về ngay đâu.

cu_su_hao
09-05-2012, 08:22
Cơ bản là chủ thớt chưa chạy đường trường bao h. Chứ Xế cứng 2 ngày mình ko có ý kiến.
E thấy lịch trình của bác SonVC chuẩn ko cần chỉnh rùi :D

Hai ngày không chạy được đâu bác ơi, bọn e chuyên nghiệp đi 3 ngày 2 đêm còn vật lòi ra,
Ngày 1 chạy từ HN vào Thác bản Giốc gần 400km, mãi 11h mới tới nơi vì đường chỗ Quảng Yên đường xấu và bụi kinh khủng.
Ngày 2 chơi TBG và động Ngường Ngao hết buổi sáng, chiều chạy về Hồ 2 bể
Ngày 3 sáng chơi ở hồ 3 bể chiều chạy về HN. Tổng cả đi và về gần 100km ko ít đâu bác
Đi rsx là ổn rồi
500k ăn uống thoải mái + tiền xăng hơn 400k nữa.
Nếu chưa đi xa thế bao giờ bạn nên cẩn thận vì ôm đoàn mình đi có 1 phượt non bị xòe mất công vào TBG mà chẳng chơi được j
Chúc đoàn bác đi vui vẻ an toàn :)

Mình nghĩ ý kiến của các bạn đưa ra cũng hợp lý, chủ top cứ xem xét rồi cân đối lịch trình cho thích hợp, vì thời gian thì có ít nên cứ thực hiện theo tư tưởng "gần trước xa sau": qua Hồ Ba Bể trước rồi lên Thác Bản giốc sau, như thế thời gian sẽ đảm bảo an toàn hơn, chứ đừng "xa trước gần sau": qua Thác Bản Giốc trước rồi mới về Ba Bể, đi thế cần thời gian cho ngoài đường nhiều hơn...

Mình nghĩ nên cố gắng đẩy lên 3 ngày là hợp lý hơn cả, hành trình trên dưới 1000km thì chia ra 3 ngày, đỡ mệt cho cả xe và người. Đi để biết, để ngắm chứ có phải đi chỉ để đến nơi xong về ngay đâu.

Rất cảm ơn những chia sẻ từ các Bác!(beer) Bọn em cứ lên lịch và kế hoạch tạm thời là như thế, nhưng để đi được cung đường đã định sẵn cũng cần phải thêm những yếu tố về sức khỏe + thiên thời địa lợi, và quan trọng hơn cả là độ máu tới đâu nữa ạ:">. Hi vọng mọi điều tốt lành (c)

cu_su_hao
09-05-2012, 08:25
Ai xế mình với, mình đi chụp choẹt mà xế còn non tay sợ ảnh hưởng đến đoàn ;))
Bác tìm xế, rồi tham gia cùng chúng em cho vui (beer)

toiyeu.vietnam
09-05-2012, 08:32
Nếu xế cứng đi 02 ngày được nhưng không ngó ngiêng thăm thú được nhiều thôi, tốt nhất các bạn tối T6 đóng lên Hồ Ba Bể ngủ cho đỡ mệt rồi chạy theo lịch của bạn Sơnvc là khá ổn.

Mình chạy cung này nhưng lịch tình ngược lại, tối T6 ngủ Lạng Sơn. Có nhiều đoạn dường xấu các bạn cẩn thận xe cộ, tốt nhất là biết vá săm sửa xe..không thì có khi lại ngủ đêm ngang đường.

cu_su_hao
09-05-2012, 08:39
Nếu xế cứng đi 02 ngày được nhưng không ngó ngiêng thăm thú được nhiều thôi, tốt nhất các bạn tối T6 đóng lên Hồ Ba Bể ngủ cho đỡ mệt rồi chạy theo lịch của bạn Sơnvc là khá ổn.

Mình chạy cung này nhưng lịch tình ngược lại, tối T6 ngủ Lạng Sơn. Có nhiều đoạn dường xấu các bạn cẩn thận xe cộ, tốt nhất là biết vá săm sửa xe..không thì có khi lại ngủ đêm ngang đường.
Cảm ơn những lời góp ý từ phía Bác.

kuku
09-05-2012, 08:43
Vừa mở lại cái lịch hồi trước đi Bản Giốc xem lại thì mình đi mất 2 ngày rưỡi, tối ngày thứ 2 nghỉ tại TX Bắc Kạn [10h đêm] nếu chạy cố chắc 1 h là về tới nhà thôi :D [nhưng nếu không vào Ba Bể thì ngày 1 bạn đi thẳng vào Trùng Khánh ngủ (hôm trước mình tới tx Cao Bằng lúc 4h chiều nhưng vì xác định đi 3 ngày nên ở lại chơi luôn không đi tiếp :)) ] , hôm sau đi thác với động sớm rồi chạy về thẳng, thì chắc là kịp đêm về đến HN]

Sonvc
09-05-2012, 08:50
2 ngày mà biết cách cân đối thời gian thì vẫn chơi bời chụp choẹt thoải mái luôn, vì bạn chủ nói là: Em cũng chưa đi phượt xa bao giờ, muốn lên đây xin các bác ít kinh nghiệm cho chuyến đi này. Nên đã cố gắng cho bạn được cái lịch trình rồi thì cũng giúp bạn luôn con đường cụ thể:
Đây là chuyến đi hồi năm ngoái tháng 10 của mình, cũng 2 ngày qua Ba Bể trước rồi đi Bản Giốc sau (có đủ ảnh về đường, mong là vẫn còn coi được hình...), nhưng vì gặp một chút ít chuyện dọc đường nên chuyến đi kéo dài thêm sang ngày thứ 3: https://www.phuot.vn/threads/28775, bạn chủ coi qua để biết tạm con đường mình sẽ đi nhé, khỏi bỡ ngỡ kẻo không cân đối được thời gian là vỡ lịch trình.

hoafang_mt90
09-05-2012, 09:14
Mình vừa tổ chức đi Thác Bản Giốc đợt 30/4 xong, tụi mình đi xe máy liên tục trừ lúc ăn và lúc ngủ mà hết 3 ngày mà ngày nào bọn mình cũng chạy đến 9h -10h đêm, bạn đi 2 ngày thì mình thật là khâm phục sự liều lĩnh của bạn

cu_su_hao
09-05-2012, 09:48
2 ngày mà biết cách cân đối thời gian thì vẫn chơi bời chụp choẹt thoải mái luôn, vì bạn chủ nói là: Em cũng chưa đi phượt xa bao giờ, muốn lên đây xin các bác ít kinh nghiệm cho chuyến đi này. Nên đã cố gắng cho bạn được cái lịch trình rồi thì cũng giúp bạn luôn con đường cụ thể:
Đây là chuyến đi hồi năm ngoái tháng 10 của mình, cũng 2 ngày qua Ba Bể trước rồi đi Bản Giốc sau (có đủ ảnh về đường, mong là vẫn còn coi được hình...), nhưng vì gặp một chút ít chuyện dọc đường nên chuyến đi kéo dài thêm sang ngày thứ 3: https://www.phuot.vn/threads/28775, bạn chủ coi qua để biết tạm con đường mình sẽ đi nhé, khỏi bỡ ngỡ kẻo không cân đối được thời gian là vỡ lịch trình.
Thanks bác nhiều. Để mình vào tham khảo chuyến đi của bạn :)

cu_su_hao
09-05-2012, 09:49
Mình vừa tổ chức đi Thác Bản Giốc đợt 30/4 xong, tụi mình đi xe máy liên tục trừ lúc ăn và lúc ngủ mà hết 3 ngày mà ngày nào bọn mình cũng chạy đến 9h -10h đêm, bạn đi 2 ngày thì mình thật là khâm phục sự liều lĩnh của bạn
Đang máu lắm bạn à....

cu_su_hao
09-05-2012, 10:38
Mình đã đọc hết chuyến đi của bạn, không thiếu sót một từ nào (beer). Nhân tiện đây cho mình hỏi một câu hơi ngu: hành trang bác mang theo là những gì? (ý mình hỏi là vật dụng cần thiết đấy, bạn kể càng chi tiết càng tốt nhé :) )

Ngọc Linh Long
09-05-2012, 11:06
Trùng với cung chạy loạn của mình mất rồi :(( chúc các bạn đi vui vẻ, có đi vào ngày khác thì cho mình theo với :(

Sonvc
09-05-2012, 11:57
Mình đã đọc hết chuyến đi của bạn, không thiếu sót một từ nào (beer). Nhân tiện đây cho mình hỏi một câu hơi ngu: hành trang bác mang theo là những gì? (ý mình hỏi là vật dụng cần thiết đấy, bạn kể càng chi tiết càng tốt nhé :) )
Các vật dụng cần thiết thì gồm:
_ Đối với người: quần áo mà bạn sử dụng trong 2 ngày, giấy tờ tùy thân như CMND, ít thuốc mem nếu bạn có tiền sử bệnh tật, các đồ dùng lặt vặt cho riêng cá nhân (cái này tùy theo cá nhân mà tự chuẩn bị)...
_ Đối với phương tiện: giấy tờ xe đầy đủ: Đăng ký xe, bảo hiểm xe còn hiệu lực, giấy phép lái xe...Nếu bạn lo về vấn đề an toàn trên đường như thủng săm thì cũng nên tự chuẩn bị săm cho mình (trước, sau), bộ đồ móc lốp, vá xe, thay săm (cờ lê, mỏ lết...) nếu tự làm được, không trên đường cũng có nhiều cửa hiệu sửa xe rồi...
Mình khi thực hiện chuyến đi về Ba Bể và Bản Giốc không gặp bất kỳ một sự cố nào về xe hay những vấn đề khác, nhưng vì bạn nói là đi lần đầu thì cũng nên tự lường trước những tình huống có thể xảy ra như thủng săm hay bất kỳ sự cố nào trên đường...
Thân ái, chúc chuyến đi vui vẻ, 19/5 này sinh nhật Bác nên mấy nơi bạn qua sẽ đông lắm đấy. Còn chuyến đi của mình có gặp chút ít chuyện dọc đường nên ở lại giải quyết luôn nên mới dài thế, chứ còn bạn đi thì chỉ cần coi hành trình ngày đầu và ngày thứ ba thôi, tối về CB lên ô tô kết thúc chuyến đi thế là xong.

cu_su_hao
09-05-2012, 13:39
_ Đối với người: quần áo mà bạn sử dụng trong 2 ngày, giấy tờ tùy thân như CMND, ít thuốc mem nếu bạn có tiền sử bệnh tật, các đồ dùng lặt vặt cho riêng cá nhân (cái này tùy theo cá nhân mà tự chuẩn bị)...
_ Đối với phương tiện: giấy tờ xe đầy đủ: Đăng ký xe, bảo hiểm xe còn hiệu lực, giấy phép lái xe...Nếu bạn lo về vấn đề an toàn trên đường như thủng săm thì cũng nên tự chuẩn bị săm cho mình (trước, sau), bộ đồ móc lốp, vá xe, thay săm (cờ lê, mỏ lết...) nếu tự làm được, không trên đường cũng có nhiều cửa hiệu sửa xe rồi...
Mình khi thực hiện chuyến đi về Ba Bể và Bản Giốc không gặp bất kỳ một sự cố nào về xe hay những vấn đề khác, nhưng vì bạn nói là đi lần đầu thì cũng nên tự lường trước những tình huống có thể xảy ra như thủng săm hay bất kỳ sự cố nào trên đường...
Thân ái, chúc chuyến đi vui vẻ, 19/5 này sinh nhật Bác nên mấy nơi bạn qua sẽ đông lắm đấy. Còn chuyến đi của mình có gặp chút ít chuyện dọc đường nên ở lại giải quyết luôn nên mới dài thế, chứ còn bạn đi thì chỉ cần coi hành trình ngày đầu và ngày thứ ba thôi, tối về CB lên ô tô kết thúc chuyến đi thế là xong.
Thanks bạn nhiều nhé.(beer)

cu_su_hao
09-05-2012, 15:06

Đồng đội của mình đã lên được lịch trình dự kiến, mời bạn tham khảo nhé :)

toiyeu.vietnam
09-05-2012, 16:57
Cầm thêm cái đèn pin mà soi mói...ban đêm:))

anhtu9a
09-05-2012, 17:06
Đi đến Ba Bể có 4 tiếng thì chắc chỉ có tắm mát 1 cái rồi lướt chứ mà thuê thuyền 2 người đi xem thác, xem hang... thì giá chát lè.
- Riêng quả leo lên đỉnh xem hang đã mất 1h (lêo và xuống - mà đường leo cây đổ cũng khó lên bỏ xừ )
- Đi hồ ít nhất 3h mới xem được hang, thác ( thác công nhận nước chảy to hoành tráng, âm thanh sống động )
...
Nói chung kế hoạch này nhìn đã thấy có tí ảo ko thực tế với sức vóc người...chuyên nghiệp!

tuandk
09-05-2012, 18:13
Ẹc hồ ba bể mùa này ko có thác chảy đâu bác ơi e vừa độc hành 30/4 từ vừa rồi. định vào thác nhưng a lái thuyền bảo mùa này ko có nước chảy phải vào tháng 6 hoặc tháng 7 có mưa thì thác mới phê. còn bác chạy đường bắc kạn thì ko thể thưởng ngoạn dc cái cảm giác leo đồi núi. cung e đi hôm đấy là như sau. ( e chạy minsk )
6H15 từ Hà nội > Thái Nguyên(ql3)> Phú lương> yên đổ> phú tiến> kim sơn> ao sen > đèo so>nghĩa tả> bằng lũng> đèo khau thẳm> bố lù. đã đến đích. tổng thời gian đi là khoảng 7h cả nghỉ ngơi nhưng mình nghỉ khá ít. chỉ 15' cho 1 lần dừng và những chỗ có cảnh đẹp thì đứng lại chụp vài kiểu ảnh thôi. Nhưng bác đi rsx thì đi đường bằng cho lành leo dốc chết khổ và đây là điểm yếu của xe 4 kỳ. nên e ko khoái lắm và hay bị thủng lốp dọc đường nếu chạy đường dài mà ít nghỉ. mình thấy nên chạy thẳng lên bản giốc rồi về cho nó lành. đừng tham quá thành ra ít dc chơi. Hồ Ba bể tháng cuối tháng 6 đầu tháng 7 mới chuẩn. ( thấy mấy bác chủ nhà trọ ở đây đều nói thế.). còn nếu bác vẫn giữ lịch trình như trên thì chạy ngay chiều thứ 6 nhưng như thế sẽ rất mệt vì quãng đường ko phải là ngắn. còn máu quá thì pm cho mình mình sẽ chạy cùng bạn chuyến này vì cũng đang định đi :D:D số dt của mình là 0167.217.9007 sn 92 thôi :) có bạn nào muốn làm ôm thì nt nhé tiện thì mời luôn đi ít nhất là 4 ngày nếu xe hỏng có thể là 5 ngày :)) còn ko có ai thì ta lại độc hành.

cu_su_hao
10-05-2012, 08:44
Cầm thêm cái đèn pin mà soi mói...ban đêm:))
Bọn em là lính mới, Bác phải ủng hộ chứ X(

Đi đến Ba Bể có 4 tiếng thì chắc chỉ có tắm mát 1 cái rồi lướt chứ mà thuê thuyền 2 người đi xem thác, xem hang... thì giá chát lè.
- Riêng quả leo lên đỉnh xem hang đã mất 1h (lêo và xuống - mà đường leo cây đổ cũng khó lên bỏ xừ )
- Đi hồ ít nhất 3h mới xem được hang, thác ( thác công nhận nước chảy to hoành tráng, âm thanh sống động )
...
Nói chung kế hoạch này nhìn đã thấy có tí ảo ko thực tế với sức vóc người...chuyên nghiệp!
Kế hoạch dự kiến là như vậy. Tuy nhiên, sức người có giới hạn, đi tới đâu hay tới đó bác à:). Thằng bạn em nó lại có máu dog:)), làm em cũng phải máu theo.

cu_su_hao
10-05-2012, 08:47
Ẹc hồ ba bể mùa này ko có thác chảy đâu bác ơi e vừa độc hành 30/4 từ vừa rồi. định vào thác nhưng a lái thuyền bảo mùa này ko có nước chảy phải vào tháng 6 hoặc tháng 7 có mưa thì thác mới phê. còn bác chạy đường bắc kạn thì ko thể thưởng ngoạn dc cái cảm giác leo đồi núi. cung e đi hôm đấy là như sau. ( e chạy minsk )
6H15 từ Hà nội > Thái Nguyên(ql3)> Phú lương> yên đổ> phú tiến> kim sơn> ao sen > đèo so>nghĩa tả> bằng lũng> đèo khau thẳm> bố lù. đã đến đích. tổng thời gian đi là khoảng 7h cả nghỉ ngơi nhưng mình nghỉ khá ít. chỉ 15' cho 1 lần dừng và những chỗ có cảnh đẹp thì đứng lại chụp vài kiểu ảnh thôi. Nhưng bác đi rsx thì đi đường bằng cho lành leo dốc chết khổ và đây là điểm yếu của xe 4 kỳ. nên e ko khoái lắm và hay bị thủng lốp dọc đường nếu chạy đường dài mà ít nghỉ. mình thấy nên chạy thẳng lên bản giốc rồi về cho nó lành. đừng tham quá thành ra ít dc chơi. Hồ Ba bể tháng cuối tháng 6 đầu tháng 7 mới chuẩn. ( thấy mấy bác chủ nhà trọ ở đây đều nói thế.). còn nếu bác vẫn giữ lịch trình như trên thì chạy ngay chiều thứ 6 nhưng như thế sẽ rất mệt vì quãng đường ko phải là ngắn. còn máu quá thì pm cho mình mình sẽ chạy cùng bạn chuyến này vì cũng đang định đi :D:D số dt của mình là 0167.217.9007 sn 92 thôi :) có bạn nào muốn làm ôm thì nt nhé tiện thì mời luôn đi ít nhất là 4 ngày nếu xe hỏng có thể là 5 ngày :)) còn ko có ai thì ta lại độc hành.
Rất vui khi có bạn làm người đồng hành (beer), mình sẽ call cho bạn.:)

cu_su_hao
10-05-2012, 12:22
ủn ủn ủn......

congzzz
10-05-2012, 13:16
Theo mình, cung này không đến nỗi quá khó để đi. Cho dù là lần đầu đi Phượt chăng nữa, nhưng kinh nghiệm đi xe cũng chán chê rồi. Mình thấy là mọi người không nên lăn tăn quá. Nhớ lần đầu đi Phượt năm thứ 2 ĐH, mình chạy cung 2 ngày cũng tầm 700km, nói thật là có chút hoang mang, nhưng rồi mọi chuyện cũng suôn sẻ cả thôi. Chết sao được. "Cứ đi đi"
Nhưng do không đi cùng người có kinh nghiệm, nên theo mình chủ thớt nên tham khảo nhiều chút về kinh nghiệm, dụng cụ mang theo để tránh 1 số trường hợp không hay xảy ra.

Quan trọng là máu, có máu rồi là đi, không tới đích thì lần sau ta đi lại.

Hơi tiếc là vụ này tuần sau đã đi rồi, không sắp xếp được thời gian, chứ không mình cũng xin cái viên ba banh.
@Chủ thớt: Đợt này đi Hồ Ba Bể không phải là đẹp nhất đâu nhé đồng chí.

bygtieudung
10-05-2012, 13:16
Với dịch vụ Vay tín chấp (http://vaytientieudung.com/vay-tín-chấp.html) , Vay tiêu dùng (http://vaytientieudung.com) của chúng tôi tại Hồ Chí Minh, quý khách có thể thực hiện tất cả các kế hoạch của mình thật dễ dàng. Dù là cần vay tiền mua nhà , vay tiền du lịch nước ngoài hay vay tiền đi du học mở mang kiến thức.Cho bất kỳ nhu cầu tiêu dùng cá nhân nào khác, chúng tôi sẽ tư vấncho quý khách về các đề tài chính một cách nhanh chóng nhất.
Các hồ sơ đề nghị vay vốn bao gồm:
_ Ảnh 3x4
_ Bản sao CMND và Bản sao giấy tờ tùy thân có hình (giấy phép lái xe hoặc hộ chiếu hoặc thẻ nhân viên)
_ Bản sao giấy chứng nhận cư trú (hộ khẩu hoặc KT3)
_ Phiếu đề nghị vay
_ Hóa đơn điện nước hoặc điện thoại cố định tháng gần nhất
_ Đối với trường hợp hưởng lương: Bảng lương hoặc phiếu lương hoặc giấy xác nhận lương của 2 tháng gần nhất; Bản sao hợp đồng lao động
_ Đối với trường hợp tự doanh: Giấy phép kinh doanh. Trong trường hợp có thẻ tín dụng hoặc hợp đồng bảo hiểm nhân thọ: Bản sao hợp đồng bảo hiểm nhân thọ & hóa đơn thu phí 2 kỳ gần nhất; Photo mặt trước thẻ tín dụng

Nếu có bất kỳ yêu cầu nào, vui lòng liên hệ với chúng tôi tại website : http://vaytientieudung.com hoặc gọi điện đến 0972 635 270 (Gặp Ms Ân). Thanks

trang_ht
10-05-2012, 13:23
thấy tit muốn dập dòm một ôm,,không biết chủ thớt có đồng ý ko???????

cu_su_hao
10-05-2012, 13:54
Theo mình, cung này không đến nỗi quá khó để đi. Cho dù là lần đầu đi Phượt chăng nữa, nhưng kinh nghiệm đi xe cũng chán chê rồi. Mình thấy là mọi người không nên lăn tăn quá. Nhớ lần đầu đi Phượt năm thứ 2 ĐH, mình chạy cung 2 ngày cũng tầm 700km, nói thật là có chút hoang mang, nhưng rồi mọi chuyện cũng suôn sẻ cả thôi. Chết sao được. "Cứ đi đi"
Nhưng do không đi cùng người có kinh nghiệm, nên theo mình chủ thớt nên tham khảo nhiều chút về kinh nghiệm, dụng cụ mang theo để tránh 1 số trường hợp không hay xảy ra.

Quan trọng là máu, có máu rồi là đi, không tới đích thì lần sau ta đi lại.

Hơi tiếc là vụ này tuần sau đã đi rồi, không sắp xếp được thời gian, chứ không mình cũng xin cái viên ba banh.
@Chủ thớt: Đợt này đi Hồ Ba Bể không phải là đẹp nhất đâu nhé đồng chí.
Rất cảm ơn sự ủng hộ từ phía bạn. Kết nhất câu này của Bác Quan trọng là máu, có máu rồi là đi, không tới đích thì lần sau ta đi lại.

cu_su_hao
10-05-2012, 13:56
thấy tit muốn dập dòm một ôm,,không biết chủ thớt có đồng ý ko???????
Rất sẵn lòng bạn à. Tối nay bọn mình hẹn nhau ở ngã tư Phố Huế - Bạch Mai để trao đổi, nếu bạn rảnh thì đến tham gia.:)

trang_ht
10-05-2012, 16:16
Địa chỉ cụ thể được ko bạn or 01658.586.088 là # phone của mình.Mong sẽ đặt gạch được nhưng mem mới nên cũng hơi lo.:). Mà dập dòm thì sẽ cổ vũ tinh thần cho mấy bạn kiếm lời niềm vui thôi.lol

hieudieu
10-05-2012, 16:23
2 ngày mà các bạn định đi HN - Thác BG - Hồ BB thì hơi gấp theo mình thì các bạn nên dành 3 ngày; HN - Thác BG 1 ngày, chiều khoảng 6h đến thác bg tắm tại thác, đêm nghỉ tại nhà điều hành Thác BG (cách thác 1km ở đây rất ổn), sáng mai ra thác chơi chụp choẹt, 8h đi động Ngườm Ngao khoảng 10h chạy về hồ BB chiều khoảng 6h về hồ BB (nên nghỉ ở nhà sàn vì nhà khách ở đây theo mình đánh giá là cực đắt và chất lượng khá kém), sáng mai du ngoạn hồ BB tầm 13h chiều chạy về HN, ok

hieudieu
10-05-2012, 16:27
Nếu đi vào ngày x4 thì ghé chợ trâu và cổng trời Trà lĩnh chơi, nhưng đoạn từ Trà Lĩnh đi Trùng Khánh thì đường xấu kinh khủng bạn ạ

cu_su_hao
10-05-2012, 16:37
Địa chỉ cụ thể được ko bạn or 01658.586.088 là # phone của mình.Mong sẽ đặt gạch được nhưng mem mới nên cũng hơi lo.:). Mà dập dòm thì sẽ cổ vũ tinh thần cho mấy bạn kiếm lời niềm vui thôi.lol
Tối nay tụi mình hẹn nhau ở đó nhưng chưa có địa điểm cụ thể, bạn qua được thì call cho mình. okie?

cu_su_hao
10-05-2012, 16:39
2 ngày mà các bạn định đi HN - Thác BG - Hồ BB thì hơi gấp theo mình thì các bạn nên dành 3 ngày; HN - Thác BG 1 ngày, chiều khoảng 6h đến thác bg tắm tại thác, đêm nghỉ tại nhà điều hành Thác BG (cách thác 1km ở đây rất ổn), sáng mai ra thác chơi chụp choẹt, 8h đi động Ngườm Ngao khoảng 10h chạy về hồ BB chiều khoảng 6h về hồ BB (nên nghỉ ở nhà sàn vì nhà khách ở đây theo mình đánh giá là cực đắt và chất lượng khá kém), sáng mai du ngoạn hồ BB tầm 13h chiều chạy về HN, ok
Cảm ơn sự chia sẻ của bạn :)

Lãng tử gió
10-05-2012, 21:22
2 ngày mà chủ thớt lượn cả Ba Bể lẫn Bản Giốc thì hơi mệt đấy.
Đi kiểu điểm danh thế này mệt lắm. Theo ngu ý của tớ thì bác mới đi phượt thì nên bỏ Ba Bể đi, đi nhẹ nhàng vừa ăn vừa chơi vừa ưỡn ẹo chụp choẹt có phải sướng không?
Tốt nhất tối thứ 6 bác vứt cả người + xe lên ô tô giường nằm (350k/xe + 180k/người), ngủ một giấc.
Khoảng 5h30++ (ngày thứ 7) là có mặt ở Cao Bằng rồi >>> Pắc Pó >>> Bản Giốc
Thích đường khó cảnh hay thì leo dốc Tổng Cọt.
Ngày Chủ nhật thì về đường Tà Lùng - Lạng Sơn cho nó nhẹ nhàng.

P/s: Lưu ý với bác là đường vô Bản Giốc rất xấu do bị cày nát bởi xe tải phục vụ công trình thủy điện gì đó. Bác đi nhớ mang đầy đủ săm và bộ sửa xe.
Ở Trùng Khánh gần Thác Bản Giốc chỉ có duy nhất 1 nhà nghỉ ĐÌNH VĂN sđt: (026) 3 602 789 hoặc 0915 027 374 - 0165 546 5555. Đồ ăn ở đây thì cực chán, nếu yếu bụng thì mua sẵn mỳ tôm, thịt nguôi vào đó xin nước sôi mà úp.

Sonvc
11-05-2012, 09:00
2 ngày mà chủ thớt lượn cả Ba Bể lẫn Bản Giốc thì hơi mệt đấy.
Đi kiểu điểm danh thế này mệt lắm. Theo ngu ý của tớ thì bác mới đi phượt thì nên bỏ Ba Bể đi, đi nhẹ nhàng vừa ăn vừa chơi vừa ưỡn ẹo chụp choẹt có phải sướng không?
...
Người ta thường hay bảo "của cố là của được" bạn chủ mà nản ngay giờ thì lịch trình đã lên coi như chỉ để đấy mà đọc thôi ợ, rồi sẽ lại lần lữa, khật khừ cái chuyện đi và ở, nên và không nên mất thôi...
Đường từ Pác Bó qua Tổng Cọt - Nặm Nhũng - Trà Lĩnh - Trùng Khánh - Thác Bản Giốc là đường khó, khó ở cái đó là con đường "phá xe" cho những xế chưa quen chạy đường cấp phối ở thể loại địa hình đồi núi vì toàn đá cục thôi ợ, cả 90 km đường chạy cứ gọi là tê mông...Ba Bể có cái hay của Ba Bể chứ, đừng nhìn cảnh bên ngoài mà đã chắc được rằng có gì hay không?
Ăn uống thì mình tự phục vụ mình chứ đợi người khác phục vụ thì đi tour nghỉ dưỡng là nhàn nhứt...

chungvu72
11-05-2012, 12:17
Ui ! nghe mí bác bàn tán về đoạn đường xấu mà toát hết mồ hôi, vì sắp tới tớ cũng fải vố nghía thác bản giốc nhưng đã đạt mục tiêu thì phải bắn cho trúng.Vụ ăn uống thì cứ nước lã + bánh bích quy mà xơi cho qua ngày rùi từ từ kiếm quán nhậu mà vô.

tuandk
11-05-2012, 19:53
Gạch gạch gạch gạch gạch. đang có 2 thành viên và 8 khách xem topic này. Đã lên xe là ko sợ chết. còn sợ chết thì đừng lên xe. tuyển ôm free mọi khoản chỉ cần chém gió giỏi ko lấy bất kỳ lệ phí gì hết. xe chết giữa đường cũng lặng thầm ko than vãn. Đặt gạch ngay ko thay lòng đổi dạ. :D

cu_su_hao
11-05-2012, 23:44
Gạch gạch gạch gạch gạch. đang có 2 thành viên và 8 khách xem topic này. Đã lên xe là ko sợ chết. còn sợ chết thì đừng lên xe. tuyển ôm free mọi khoản chỉ cần chém gió giỏi ko lấy bất kỳ lệ phí gì hết. xe chết giữa đường cũng lặng thầm ko than vãn. Đặt gạch ngay ko thay lòng đổi dạ. :D
Có em tham gia thì sẽ không lo về vấn đề chủ top lần đầu tiên đi :)

cu_su_hao
11-05-2012, 23:49
Ui ! nghe mí bác bàn tán về đoạn đường xấu mà toát hết mồ hôi, vì sắp tới tớ cũng fải vố nghía thác bản giốc nhưng đã đạt mục tiêu thì phải bắn cho trúng.Vụ ăn uống thì cứ nước lã + bánh bích quy mà xơi cho qua ngày rùi từ từ kiếm quán nhậu mà vô.
Đã lịch trình lên xe rồi thì cứ theo kế hoạch mà tiến hành, ai cũng phải đi lần đầu rồi mới có kinh nghiệm mà Bác, không nên lo lắng quá.

Lãng tử gió
12-05-2012, 00:12
Theo kinh nghiệm của tớ, chủ thớt nên chọn 1 địa điểm làm đích đến.
Hồ Ba Bể bạn muốn đi thì nên để 1 dịp khác, dành trọn vẹn hẳn 2-4 ngày mà khám phá mới hết được, chứ còn bạn đi lướt qua tấm 2-4 tiếng thì chỉ là cưỡi ngựa xem hoa thôi.
Mùa đẹp nhất ở Ba Bể là mùa xuân (tầm tháng 2), bạn đến Ba Bể đi thuyền ra đảo (đảo An Mã và đảo Bà Góa), ăn uống ngủ nghỉ, chèo thuyền độc mộc giữa mênh mông nước cùng sương mờ trên mặt hồ thì mới đẹp. Mùa này Ba Bể không đẹp đâu.

Ở Trùng Khánh, bạn chú trọng vào 2 địa điểm khá gần nhau là thác Bản Giốc và động Ngườm Ngao để tổ chức các hoạt động dã ngoại sao cho phù hợp nhất.
Nếu về đường Tà Lùng - Đông Khê - Na Sầm - Lạng Sơn thì dành chút thời gian mà chụp ảnh ở đèo Khau Chìa và cánh đồng mía ở Tà Lùng. Lên ảnh rất đẹp.

cu_su_hao
12-05-2012, 08:11
Theo kinh nghiệm của tớ, chủ thớt nên chọn 1 địa điểm làm đích đến.
Hồ Ba Bể bạn muốn đi thì nên để 1 dịp khác, dành trọn vẹn hẳn 2-4 ngày mà khám phá mới hết được, chứ còn bạn đi lướt qua tấm 2-4 tiếng thì chỉ là cưỡi ngựa xem hoa thôi.
Mùa đẹp nhất ở Ba Bể là mùa xuân (tầm tháng 2), bạn đến Ba Bể đi thuyền ra đảo (đảo An Mã và đảo Bà Góa), ăn uống ngủ nghỉ, chèo thuyền độc mộc giữa mênh mông nước cùng sương mờ trên mặt hồ thì mới đẹp. Mùa này Ba Bể không đẹp đâu.

Ở Trùng Khánh, bạn chú trọng vào 2 địa điểm khá gần nhau là thác Bản Giốc và động Ngườm Ngao để tổ chức các hoạt động dã ngoại sao cho phù hợp nhất.
Nếu về đường Tà Lùng - Đông Khê - Na Sầm - Lạng Sơn thì dành chút thời gian mà chụp ảnh ở đèo Khau Chìa và cánh đồng mía ở Tà Lùng. Lên ảnh rất đẹp.
Rất cảm ơn bạn đã chia sẻ, kế hoạch cuối cùng của tụi mình là sẽ đi thẳng một mạch lên Thác Bản Giốc trước rồi túc tắc về Ba Bể, hoặc sẽ về theo phía Lạng Sơn như bạn đã nói. Nếu không phiền thì bạn có thể lên giúp cho mình cung đường đi như thế nào cho thuận lợi về thời gian cũng như địa điểm thăm thú (ý mình là ngày 1 phi thẳng lên Bản Giốc, ngày 2 sẽ về Hồ Ba Bể hoặc ngày 2 sẽ về theo đường Lạng Sơn). Thanks bạn trước nhé (beer)

Lãng tử gió
12-05-2012, 09:07
Day 0: Hà Nội - Cao Bằng.
Tùy ý thích của cả đoàn. Chạy ô tô nếu muốn giữ sức or xe máy nếu phởn và đủ khỏe thì tùy.
Lịch trình của bạn nếu xuất phát từ Cao Bằng:
Day 1: Cao Bằng - Pắc Bó (60km) - Tổng Cọt - Trà Lĩnh (60km đường xấu) - Trùng Khánh (30km đường xấu) - Bản Giốc (25km)
- 06h00 xuất phát. Ăn sáng nhẹ trên đường.
- Trên đường từ Cao Bằng đi Pắc Bó ghé thăm mộ anh Kim Đồng.
- Đến Pắc Bó thăm Suối Lê Nin, Núi Các Mác, Hang Pắc Pó...
- Ăn trưa ở Trà Lĩnh.
- Nếu không có gì bất ổn quá lớn thì khoảng 16h00-17h00 bạn sẽ có mặt ở Bản Giốc.

Day 2 (Nếu về đường Lạng Sơn): Bản Giốc - Trùng Khánh (25km) - Quảng Uyên (25km) - Tà Lùng (30km) - Đông Khê (30km) - Thất Khê (23km) - Na Sầm - Đồng Đăng (56km) - Lạng Sơn (13km) - Hà Nội (154km).
- Lượn lờ Bản Giốc lần nữa nếu đêm đầu chưa đủ + động Ngườm Ngao.
- Ăn trưa trên đường
- Dành thời gian nghỉ ngơi + chụp choẹt trên đường (đèo Khau Chìa, cánh đồng mía Tà Lùng.
- Khoảng 21h00++ bạn sẽ có mặt ở Hà Nội.

P/s: lần trước đoàn tớ đi tháng 8/2011. Do xế chưa quen phượt + xế nữ nên bị tai nạn khá nặng.
1 xế ngoại quốc (khoai Tây) + 1 ôm phải bỏ cuộc trên đường đi Pắc Pó (đoạn đường này hay có chó, gà, trâu bò... băng qua đường).
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/262558_230071650363524_100000820718608_539854_6229 570_n.jpg
Trông thế này thôi nhưng khi về Hà Nội, khoai Tây bị gãy xương sườn, xương đâm vô phổi gây tràn dịch màng phổi. Nghe đâu truyền 2 lit tiết :(
Còn 2 bạn nữ nữa. Một bạn khâu mười mấy mũi ở Chân và một bạn khâu khoảng 6 mũi ở tay.
Hôm ấy 21h00++ mới xuất phát từ Đông Khê về Hà Nội.
Đặt chân đến Hà Nội là lúc 4h20' ngày hôm sau.

duonghapro
12-05-2012, 09:09
IN ẤN – QUẢNG CÁO – RẺ - ĐẸP HIỆU QUẢ NHẤT LÀ CHÚNG TÔI
|in card (http://www.intoroihn.com/2012/04/in-card.html) (http://www.intoroihn.com/2012/04/in-card.html)|In name card (http://www.intoroihn.com/)|in card visit (http://www.intoroihn.com/2012/04/in-card-visit.html)|in card nhanh (http://www.intoroihn.com/2012/03/in-card-nhanh.html)|in card visit gia re (http://www.intoroihn.com/2012/04/in-card-gia-re-ha-noi.html)|in card visit ha noi (http://www.intoroihn.com/2012/04/in-card-gia-re-ha-noi.html)|

cu_su_hao
12-05-2012, 09:35
Day 0: Hà Nội - Cao Bằng.
Tùy ý thích của cả đoàn. Chạy ô tô nếu muốn giữ sức or xe máy nếu phởn và đủ khỏe thì tùy.
Lịch trình của bạn nếu xuất phát từ Cao Bằng:
Day 1: Cao Bằng - Pắc Bó (60km) - Tổng Cọt - Trà Lĩnh (60km đường xấu) - Trùng Khánh (30km đường xấu) - Bản Giốc (25km)
- 06h00 xuất phát. Ăn sáng nhẹ trên đường.
- Trên đường từ Cao Bằng đi Pắc Bó ghé thăm mộ anh Kim Đồng.
- Đến Pắc Bó thăm Suối Lê Nin, Núi Các Mác, Hang Pắc Pó...
- Ăn trưa ở Trà Lĩnh.
- Nếu không có gì bất ổn quá lớn thì khoảng 16h00-17h00 bạn sẽ có mặt ở Bản Giốc.

Day 2 (Nếu về đường Lạng Sơn): Bản Giốc - Trùng Khánh (25km) - Quảng Uyên (25km) - Tà Lùng (30km) - Đông Khê (30km) - Thất Khê (23km) - Na Sầm - Đồng Đăng (56km) - Lạng Sơn (13km) - Hà Nội (154km).
- Lượn lờ Bản Giốc lần nữa nếu đêm đầu chưa đủ + động Ngườm Ngao.
- Ăn trưa trên đường
- Dành thời gian nghỉ ngơi + chụp choẹt trên đường (đèo Khau Chìa, cánh đồng mía Tà Lùng.
- Khoảng 21h00++ bạn sẽ có mặt ở Hà Nội.

P/s: lần trước đoàn tớ đi tháng 8/2011. Do xế chưa quen phượt + xế nữ nên bị tai nạn khá nặng.
1 xế ngoại quốc (khoai Tây) + 1 ôm phải bỏ cuộc trên đường đi Pắc Pó (đoạn đường này hay có chó, gà, trâu bò... băng qua đường).
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/262558_230071650363524_100000820718608_539854_6229 570_n.jpg
Trông thế này thôi nhưng khi về Hà Nội, khoai Tây bị gãy xương sườn, xương đâm vô phổi gây tràn dịch màng phổi. Nghe đâu truyền 2 lit tiết :(
Còn 2 bạn nữ nữa. Một bạn khâu mười mấy mũi ở Chân và một bạn khâu khoảng 6 mũi ở tay.
Hôm ấy 21h00++ mới xuất phát từ Đông Khê về Hà Nội.
Đặt chân đến Hà Nội là lúc 4h20' ngày hôm sau.
Bọn mình dự định đi 2 ngày, nếu cứ áp cung đường này của bạn vào thời gian 2 ngày của tụi mình là không ổn lắm, nói nhỏ tí mà bác lại post thêm cái hình minh họa thế kia thì còn ai dám join cùng đội nữa chứ :(, nhưng dù sao cũng phải cảm ơn vì những chia sẻ rất chân thật từ bạn.

Lãng tử gió
12-05-2012, 10:34
Bọn mình dự định đi 2 ngày, nếu cứ áp cung đường này của bạn vào thời gian 2 ngày của tụi mình là không ổn lắm, nói nhỏ tí mà bác lại post thêm cái hình minh họa thế kia thì còn ai dám join cùng đội nữa chứ :(, nhưng dù sao cũng phải cảm ơn vì những chia sẻ rất chân thật từ bạn.

Vì em đi phượt, không thích lặp cung và đi để điểm danh thắng cảnh nên nếu bác đi đúng lịch trình của ngày chủ nhật ở trang 1 của bác, từ tận đáy lòng. Em chúc cả đoàn bình yên.
Nếu bác vẫn giữ ý chí quyết phải qua Ba Bể thì lúc nào đến cổng Vườn Quốc Gia Ba Bể, bác bỏ hết cờ quạt các xe, sao cho giống dân bản địa càng tốt và cứ thế phi thẳng vào. Dừng lại bởi bất kỳ lý do gì đều phải nộp Ngu phí 20.000vnd/người, ???/xe máy. Đi đường vòng quanh hồ, nghỉ ở Pó Lù vừa rẻ lại dễ đặt đồ ăn + thuê thuyền.

cu_su_hao
12-05-2012, 10:58
Vì em đi phượt, không thích lặp cung và đi để điểm danh thắng cảnh nên nếu bác đi đúng lịch trình của ngày chủ nhật ở trang 1 của bác, từ tận đáy lòng. Em chúc cả đoàn bình yên.
Nếu bác vẫn giữ ý chí quyết phải qua Ba Bể thì lúc nào đến cổng Vườn Quốc Gia Ba Bể, bác bỏ hết cờ quạt các xe, sao cho giống dân bản địa càng tốt và cứ thế phi thẳng vào. Dừng lại bởi bất kỳ lý do gì đều phải nộp Ngu phí 20.000vnd/người, ???/xe máy. Đi đường vòng quanh hồ, nghỉ ở Pó Lù vừa rẻ lại dễ đặt đồ ăn + thuê thuyền.
Mọi người cũng đang bảo là Ba Bể mùa này cạn nước, nên bọn em sẽ quyết đi lên Thác Bản Giốc, rồi ngày sau túc tắc trở về Ba Bể, nếu không kịp thời gian thì hẹn Ba Bể dịp khác. Bọn mình sẽ xuất phát từ HN lúc 4h30, đi theo cung đường của bạn thì bọn mình sẽ phải căn thời gian sao cho hợp lý :)

cu_su_hao
12-05-2012, 14:32
Tuyển thêm xế và ôm................

transon_travel
12-05-2012, 15:00
Lời khuyên chân thật cho lead mới và cung đường mới: Không tuyển đông thành viên, bạn chưa có kinh nghiệm lead đoàn, đoàn sẽ bị tách lung tung, chưa kể tốc độ chạy đoàn này kia.
Chạy 4 xe là đẹp, càng đông càng loạn

cu_su_hao
12-05-2012, 15:09
Lời khuyên chân thật cho lead mới và cung đường mới: Không tuyển đông thành viên, bạn chưa có kinh nghiệm lead đoàn, đoàn sẽ bị tách lung tung, chưa kể tốc độ chạy đoàn này kia.
Chạy 4 xe là đẹp, càng đông càng loạn
Mình cũng chỉ muốn tuyển cho quân số từ 6-8 người thui bạn à. Hiện tại đã có 5 người rồi, tuyển thêm 2 xế 1 ôm nữa là đủ 8 người.

Sonvc
12-05-2012, 17:32
...
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/262558_230071650363524_100000820718608_539854_6229 570_n.jpg...
Củ tây này chán nhề? Chẳng bù cho cái củ tây vàng hoe mà mình gặp hôm đi ngược ra Ô Quy Hồ, hắn chân mang đôi tông lào mà trượt xuống vách đá ầm ầm, chẳng sợ sệt giề hết...kiểu này ta mà đi thì chỉ có...ngã lộn và gẫy cổ ợ. Đi chơi mà kiểu như điểm danh có mặt ấy thì chỉ gọi là...thoảng qua như cơn gió vô định thôi...

Mọi người cũng đang bảo là Ba Bể mùa này cạn nước, nên bọn em sẽ quyết đi lên Thác Bản Giốc, rồi ngày sau túc tắc trở về Ba Bể, nếu không kịp thời gian thì hẹn Ba Bể dịp khác. Bọn mình sẽ xuất phát từ HN lúc 4h30, đi theo cung đường của bạn thì bọn mình sẽ phải căn thời gian sao cho hợp lý :)
Nếu tính đi Bản Giốc - Cao Bằng trước thì chạy trên đường thế này: Sáng xuất phát từ 5h sáng theo hướng QL3 Thái Nguyên - Bắc Kạn - Cao Bằng, chạy chơi thong dong các đèo chậm nhất cố gắng đến 15h chiều cùng ngày đến ngã 4 hướng đi Trùng Khánh thì đi luôn, đừng rẽ vào Tx.CB, đến chừng 18h có mặt ở Bản Giốc ngắm thác chiều muộn, rồi ra cái nhà nghỉ cách thác 1km ấy mà nghỉ lại, sáng ra muốn quay lại ngắm thác thì ngắm, không rẽ qua động Ngườm Ngao.
Trưa tầm 10h rời Trùng Khánh về Tx.CB để đi Ba Bể, quãng đường đến Ba Bể lúc này là 210 km, rời khỏi Tx.CB chừng 80 km thì sẽ thấy biển chỉ rẽ phải đi về Ba Bể 40 km, đường tỉnh lộ rẽ đi Nà Phặc - Hà Hiệu.
Mà giờ đang không phải mùa nước nên Bản Giốc cũng ít nước luôn đó nhé. Thời gian ít vậy cũng không nên lên Pác Bó rồi đi theo tuyến đường Nặm Nhũng làm gì, mất thời gian nhiều đấy.

Ngọc Ka Ka
12-05-2012, 18:01
Lưu ý các bác mấy vấn đề sau ( Thừa mà không thừa ):
- Trời nóng, nếu xe mà đã dính 1 miếng vá thì bỏ luôn, dù còn mới tinh. Vì đường rất nóng làm chảy miếng vá và hại chủ. Tốt nhất nhét vào cốp xe 2 chiếc xăm mới dự phòng, gặp tình huống xấu là thay ngay.
- Mang theo 1 chai nước chè xanh. Không nên uống các thứ nước có ga vì rất nhanh khát và mất nước trầm trọng.
- Vào các bản làng người dân tộc vùng này, nếu gặp các bà, các mẹ trung trung tuổi thì gọi mế xưng con ( Sẽ có tác dụng, đi thì biết, không giải thích. Nhớ là Mế chứ không phải Mẹ)
- Tuyệt đối không tự ý lấy thứ gì, ngắt, nhổ thứ gì nếu chưa được sự đồng ý của chủ nhân. Kể cả những cây cối hay đồ đạc ven đường tưởng như vô chủ. Nếu cố tình vi phạm sẽ phải trả giá bằng tiền mặt và nhiều rắc rối khác.
- Luôn tuân thủ luật Phượt, tránh lạc đoàn. Xe dẫn và chốt phải thường xuyên liên lạc với nhau. Tốt nhất là để 2 ôm cầm điện thoại và liên lạc bằng đt của 2 ôm này để xế tập trung lái xe.
Chúc các bác lên đường bình an.

kedangtri901
12-05-2012, 20:22
Đoàn em cũng đang lên lịch trình tháng 6 chạy Bản giốc trong 2 hoặc 2,5 ngày ợ! Chờ đoàn về và chia sẻ kinh nghiệm :)

cu_su_hao
12-05-2012, 23:18
Củ tây này chán nhề? Chẳng bù cho cái củ tây vàng hoe mà mình gặp hôm đi ngược ra Ô Quy Hồ, hắn chân mang đôi tông lào mà trượt xuống vách đá ầm ầm, chẳng sợ sệt giề hết...kiểu này ta mà đi thì chỉ có...ngã lộn và gẫy cổ ợ. Đi chơi mà kiểu như điểm danh có mặt ấy thì chỉ gọi là...thoảng qua như cơn gió vô định thôi...

Nếu tính đi Bản Giốc - Cao Bằng trước thì chạy trên đường thế này: Sáng xuất phát từ 5h sáng theo hướng QL3 Thái Nguyên - Bắc Kạn - Cao Bằng, chạy chơi thong dong các đèo chậm nhất cố gắng đến 15h chiều cùng ngày đến ngã 4 hướng đi Trùng Khánh thì đi luôn, đừng rẽ vào Tx.CB, đến chừng 18h có mặt ở Bản Giốc ngắm thác chiều muộn, rồi ra cái nhà nghỉ cách thác 1km ấy mà nghỉ lại, sáng ra muốn quay lại ngắm thác thì ngắm, không rẽ qua động Ngườm Ngao.
Trưa tầm 10h rời Trùng Khánh về Tx.CB để đi Ba Bể, quãng đường đến Ba Bể lúc này là 210 km, rời khỏi Tx.CB chừng 80 km thì sẽ thấy biển chỉ rẽ phải đi về Ba Bể 40 km, đường tỉnh lộ rẽ đi Nà Phặc - Hà Hiệu.
Mà giờ đang không phải mùa nước nên Bản Giốc cũng ít nước luôn đó nhé. Thời gian ít vậy cũng không nên lên Pác Bó rồi đi theo tuyến đường Nặm Nhũng làm gì, mất thời gian nhiều đấy.

Lưu ý các bác mấy vấn đề sau ( Thừa mà không thừa ):
- Trời nóng, nếu xe mà đã dính 1 miếng vá thì bỏ luôn, dù còn mới tinh. Vì đường rất nóng làm chảy miếng vá và hại chủ. Tốt nhất nhét vào cốp xe 2 chiếc xăm mới dự phòng, gặp tình huống xấu là thay ngay.
- Mang theo 1 chai nước chè xanh. Không nên uống các thứ nước có ga vì rất nhanh khát và mất nước trầm trọng.
- Vào các bản làng người dân tộc vùng này, nếu gặp các bà, các mẹ trung trung tuổi thì gọi mế xưng con ( Sẽ có tác dụng, đi thì biết, không giải thích. Nhớ là Mế chứ không phải Mẹ)
- Tuyệt đối không tự ý lấy thứ gì, ngắt, nhổ thứ gì nếu chưa được sự đồng ý của chủ nhân. Kể cả những cây cối hay đồ đạc ven đường tưởng như vô chủ. Nếu cố tình vi phạm sẽ phải trả giá bằng tiền mặt và nhiều rắc rối khác.
- Luôn tuân thủ luật Phượt, tránh lạc đoàn. Xe dẫn và chốt phải thường xuyên liên lạc với nhau. Tốt nhất là để 2 ôm cầm điện thoại và liên lạc bằng đt của 2 ôm này để xế tập trung lái xe.
Chúc các bác lên đường bình an.
Cảm ơn bạn, thông tin rất hữu ích :)

cu_su_hao
12-05-2012, 23:23
Cần Tuyển thêm 2 xế và 1 ôm nữa, hoặc ít nhất 1 xế nữa, hiện tại có 5 người, có một ôm lẻ đang thiếu xế, sẽ chốt đoàn là đủ 6 hoặc 8 người;)

Lưu Mai Mai
12-05-2012, 23:31
Đọc thấy mọi người cãi nhau cung đường đi căng thẳng quá, hy vọng đoàn đi đúng đường mình chọn.
Tự nhiên thấy cả nhà tranh luận làm em thích đi cung này thế mí lạ, cứ như kiểu cái gì càng khó thì càng thích hay sao ý, đúng là lòng người khó tính.

Sonvc
12-05-2012, 23:43
Đọc thấy mọi người cãi nhau cung đường đi căng thẳng quá, hy vọng đoàn đi đúng đường mình chọn.
Tự nhiên thấy cả nhà tranh luận làm em thích đi cung này thế mí lạ, cứ như kiểu cái gì càng khó thì càng thích hay sao ý, đúng là lòng người khó tính.
Èo, cái cung thế này mà em kêu là "khó" á? Cung này bình thường thôi, nếu như bạn chủ mà biết cách sắp xếp thời gian, lịch trình thật phù hợp, kiên định hơn với những quyết định thì ngoài 2 cái điểm Ba Bể và Bản Giốc ra sẽ còn đi được thêm vài điểm tuyệt đẹp nữa tại CB (không phải là Pác Bó, mộ Kim Đồng hay hồ Thang Hen gì đó đâu nhé)...nhưng mà thôi, khoe nhiều điểm quá lại làm bạn chủ lung lay với những quyết định, rồi lịch trình lại đổi xoành xoạch, còn đi theo cái kiểu điểm danh thắng cảnh thì không bao giờ biết đến các điểm này nhé...mà có biết thì sẽ quay lại chừng năm hay ba lần nữa sợ cũng chưa hết.

cu_su_hao
12-05-2012, 23:54
Thế bạn tham gia cùng bọn mình đi, đang muốn tuyển thêm một vài bạn nữa cùng khám phá cung đường này :)

cu_su_hao
12-05-2012, 23:59
Èo, cái cung thế này mà em kêu là "khó" á? Cung này bình thường thôi, nếu như bạn chủ mà biết cách sắp xếp thời gian, lịch trình thật phù hợp, kiên định hơn với những quyết định thì ngoài 2 cái điểm Ba Bể và Bản Giốc ra sẽ còn đi được thêm vài điểm tuyệt đẹp nữa tại CB (không phải là Pác Bó, mộ Kim Đồng hay hồ Thang Hen gì đó đâu nhé)...nhưng mà thôi, khoe nhiều điểm quá lại làm bạn chủ lung lay với những quyết định, rồi lịch trình lại đổi xoành xoạch, còn đi theo cái kiểu điểm danh thắng cảnh thì không bao giờ biết đến các điểm này nhé...mà có biết thì sẽ quay lại chừng năm hay ba lần nữa sợ cũng chưa hết.

Mình cảm ơn bạn còn chưa hết, quyết định cuối cùng là bọn mình sẽ đi một mạch lên Thác Bản Giốc trước, rồi túc tắc về Ba Bể, nếu kịp thời gian thì vào, còn không kịp hẹn dịp khác, thời gian còn dài, đi còn nhiều mà. Hơn nữa, mình muốn đi tới đâu là muốn tìm hiểu nơi đó kĩ càng. muốn được biết cái cảm xúc được chinh phục nó như thế nào :), chứ cũng ko phải là đi để điểm danh, để chụp ảnh xong rồi về. Nếu bạn có thời gian thì tham gia cùng bọn mình đi (beer)

donghanhcunggio
13-05-2012, 12:43
Bắt đầu vào mùa mưa rồi tuy chưa đ nhiều nhưng chác se nhiều nước hơn đớt 30/4. 1 chuyến đi dáng nhớ nhé !

Lame_Pham
14-05-2012, 00:17
Mình dập dòm nhé:). Xế cứng;). Đã là lead của cung này rồi. :). H muốn đi lại.:)

Zuly Divino
14-05-2012, 00:34
Hay quá, mình cũng muốn đi nhưng 2 ngày liệu có gấp quá không? Hi vọng đc chia sẽ kinh nghiệm với lead sau chuyến này ^^ tks

Lưu Mai Mai
14-05-2012, 00:56
Thế bạn tham gia cùng bọn mình đi, đang muốn tuyển thêm một vài bạn nữa cùng khám phá cung đường này :)

Dạ, nhưng ngày 19 và 20 em lại bận, chứ nếu em rảnh thì em xin tham gia liền bác ơi. Cảm ơn bác nhiều nha, em mong có lần khác được tham gia cùng bác.

Sonvc
14-05-2012, 07:55
...Nếu bạn có thời gian thì tham gia cùng bọn mình đi (beer)
Rất trân trọng lời mời này của bạn chủ, nhưng từ giờ tới hết tháng 6 mình bận với những kế hoạch riêng mất rồi, nên sẽ chẳng đi đâu được...Bạn chủ còn điều gì khúc mắc về cung đường, các điểm dừng nghỉ...thì cứ post lên, mình biết những điều gì về cái quãng đường mà bạn chủ đi sẽ cố gắng chia sẻ, để chuyến đi này được thuận lợi và thành công.
Thân ái, chúc có chuyến đi vui.

cu_su_hao
14-05-2012, 08:25
Mình dập dòm nhé:). Xế cứng;). Đã là lead của cung này rồi. :). H muốn đi lại.:)
Dập dòm gì nữa bạn :D, đặt bê tông luôn đi(beer), tối thứ 5 (17.05) off lần cuối, chốt đoàn, địa điểm và thông tin off ở trang đầu nhé.

cu_su_hao
14-05-2012, 08:30
Hay quá, mình cũng muốn đi nhưng 2 ngày liệu có gấp quá không? Hi vọng đc chia sẽ kinh nghiệm với lead sau chuyến này ^^ tks
Kể thời gian đi hai ngày hết với lịch trình thế kia là cũng hơi gấp, nhưng bọn mình đã có kế hoạch sơ sơ là ngày 1 đi thẳng lên Thác Bản Giốc, rồi ngày 2 túc tắc Ba Bể, nếu không đủ thời gian thì sẽ để dịp khác vì chuyện đi là một chuyện cũng phải tính chuyện về tới HN sao cho an toàn sức khỏe cho cả xế và ôm. Nếu bạn có ý định thì cứ đặt gạch đi, tối thứ 5 (17.05) sẽ off lần 2 chốt đoàn nếu cần thiết thì sẽ lên lại kế hoạch mà, thông tin về thời gian, địa điểm off có ở trang đầu rồi nhé!

cu_su_hao
14-05-2012, 08:31
Dạ, nhưng ngày 19 và 20 em lại bận, chứ nếu em rảnh thì em xin tham gia liền bác ơi. Cảm ơn bác nhiều nha, em mong có lần khác được tham gia cùng bác.
Okie. Mong có dịp được giao lưu cùng bạn :)

cu_su_hao
14-05-2012, 08:34
Rất trân trọng lời mời này của bạn chủ, nhưng từ giờ tới hết tháng 6 mình bận với những kế hoạch riêng mất rồi, nên sẽ chẳng đi đâu được...Bạn chủ còn điều gì khúc mắc về cung đường, các điểm dừng nghỉ...thì cứ post lên, mình biết những điều gì về cái quãng đường mà bạn chủ đi sẽ cố gắng chia sẻ, để chuyến đi này được thuận lợi và thành công.
Thân ái, chúc có chuyến đi vui.
Những vấn đề cần thiết gì cho chuyến đi chắc mình cũng đã hỏi bạn hết rồi, mong có dịp được tham gia cùng đoàn với bạn:)

lesa
14-05-2012, 09:36
Ba bể quê mình .. chúc các bạn chuyến đi vui vẻ .. :)

backan_quetoi
14-05-2012, 09:42
Ba bể đẹp ... ;) lên đó có gì cần giúp đỡ pm mình .. 01664681111 chúc chuyến đi vui vẻ :)

cu_su_hao
14-05-2012, 10:10
Ba bể đẹp ... ;) lên đó có gì cần giúp đỡ pm mình .. 01664681111 chúc chuyến đi vui vẻ :)
Cảm ơn bạn nhé, để mình lưu số điện thoại của bạn vào, bạn tên là gì nhỉ?

Voirung_206
14-05-2012, 10:22
Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ...^^.. Mềnh cũng có giấc mơ Bản Dốc..Hy vọng tháng 8 có cung đê.

haohanluongson
14-05-2012, 11:24
Mình cũng máu đi Bản Giốc và đăng ký vào đoàn của bạn làm xế, nhung theo mình chỉ nên tập trung vào nơi này thôi, tìm hiểu mọi thứ quanh đó, như vậy vừa được thư giãn vừa hiểu sâu về nó. Mình đi Ba Bể đợt 30/4 rồi, thấy cũng bình thường. Bạn nghiên cứu thêm đi.

cu_su_hao
14-05-2012, 11:46
Mình cũng máu đi Bản Giốc và đăng ký vào đoàn của bạn làm xế, nhung theo mình chỉ nên tập trung vào nơi này thôi, tìm hiểu mọi thứ quanh đó, như vậy vừa được thư giãn vừa hiểu sâu về nó. Mình đi Ba Bể đợt 30/4 rồi, thấy cũng bình thường. Bạn nghiên cứu thêm đi.
Okie. có phải em tên là Trường đấy à?

backan_quetoi
14-05-2012, 12:19
Cảm ơn bạn nhé, để mình lưu số điện thoại của bạn vào, bạn tên là gì nhỉ?
mình là phú .. nhà mình cũng gần gần 3be lên đó có gì cứ a lo mình có gì giúp đc mình sẵn sàng .. :D

tuandk
14-05-2012, 15:02
Ồi đông vui phết r nhỉ :) chuẩn bị tinh thần hành xác giữa cái nắng hè thôi.

cu_su_hao
14-05-2012, 15:43
Lúc trước đoàn có 2 ôm đăng ký, nhưng 1 ôm hiện tại đang ốm, không theo được cuộc hành trình :(, ôm còn lại thì đặt bê tông sẵn, muốn tuyển thêm ôm ít nhất một ôm nữa cho ôm còn lại có đồng bọn... Các ôm vào đăng kí nhanh đi nàooooooooooooooooooooo.

tuandk
16-05-2012, 07:52
3 ngày nữa thôi. Chuẩn bị chỉnh sửa e vợ bé minsk và đồ đạc nào nào tèn tèn

Hoang Mang
16-05-2012, 18:27
Đổ bê tông nhé ^^! 1 slot ôm. Mình cũng từng đi Ba bể và thấy ko có gì thú vị

svhsph
16-05-2012, 22:51
Mình thấy đi như thé này ghê quá, tất nhiên là vẫn đi được nhưng mà nên dự phòng, hôm trước đoạn mình đi hồ ba bể - HN cũng phải 2 ngày, vừa chơi vừa nghỉ, nên như thế bạn ah, an toàn là trên hết

cu_su_hao
16-05-2012, 23:15
Đổ bê tông nhé ^^! 1 slot ôm. Mình cũng từng đi Ba bể và thấy ko có gì thú vị
Đóng dấu, nhận quả bê tông này, thông tin off lần cuối chốt đoàn em xem trang đầu nhé!

cu_su_hao
16-05-2012, 23:18
Mình thấy đi như thé này ghê quá, tất nhiên là vẫn đi được nhưng mà nên dự phòng, hôm trước đoạn mình đi hồ ba bể - HN cũng phải 2 ngày, vừa chơi vừa nghỉ, nên như thế bạn ah, an toàn là trên hết
Cảm ơn bạn đã góp ý, đây là lịch trình dự kiến, bọn mình sẽ off lần nữa và chốt đoàn, trao đổi lại kế hoạch với nhau, chuyến đi luôn luôn có tiêu chí vui vẻ, học hỏi và luôn đảm bảo tới sức khỏe, an toàn là trên hết, đi tới nơi về tới chốn ạ.

tuandk
17-05-2012, 12:27
tùy cơ ứng biến là chính lịch trình chỉ là lịch trình. trong khi đi vẫn còn nhiều thứ phát sinh nên tốt nhất là chuẩn bị tâm lý 2 ngày rưỡi 3 ngày là đẹp :))

Ma Lum
17-05-2012, 18:02
còn slot ôm nào nữa ko ạ?

haohanluongson
17-05-2012, 18:59
Mấy hôm nắng qua mình ốm mất rùi, chủ thớt gạch xuất Xế của mình nhé! Thật tiếc quá.

cu_su_hao
17-05-2012, 23:29
Mấy hôm nắng qua mình ốm mất rùi, chủ thớt gạch xuất Xế của mình nhé! Thật tiếc quá.
Okie. mong có dịp lần sau anh em cùng nhóm đi.

còn slot ôm nào nữa ko ạ?

Rất tiếc là đủ xế và ôm rồi bạn à :(

Tối nay đã off và chốt đoàn, tất tần tận tuốt tuồn tuồn là có 6 mem trong chuyến đi lần này (beer)

Kendy
18-05-2012, 12:37
Các bác quả là các anh hùng khi vẫn quyết định lên đường, chúc các bác đi vui vẻ-an toàn, e ở nhà chờ tin chiến thằng(beer)

Luantieu
18-05-2012, 20:48
tiếc thật các men đi vào dịp này ko thì mềnh dk ngay 1 xế+1 ôm.
chúc các bác lên đường may mắn!
ah đoạn quảng uyên-> trùng khánh (CB ) đường đang làm các bác sẽ có trải nghiệm vô cùng thú vị ;))

Lãng tử gió
20-05-2012, 09:48
Ôi! Trời đất ơi! Cái lịch trình... :(
Nhóm này bay trên đường rồi :(

trang_ht
21-05-2012, 08:30
Báo cáo cả nhà đoàn mình đã chinh phục cung đường và hạ cánh tại Hà Nội, chi tiết về chuyến đi sẽ được tường thuật vào những trang sau, mong mọi người gần xa quan tâm theo dõi...chỉ có thể nói lên là ..........tuyệt vời!!!!!!!!!!

trang_ht
21-05-2012, 08:34
Ôi! Trời đất ơi! Cái lịch trình... :(
Nhóm này bay trên đường rồi :(

Đúng là "bay"..nhưng đúng hơn là cái cảm giác "phiêu" thì đúng hơn..Ôi cái còn đường Trùng Khánh - Quảng Uyên và ngược lại con đường " mờ ảo " và chỉ có một màu "bụi".

svhsph
22-05-2012, 20:07
Chúc các bác đi vui vẻ và an toàn, đi là đến :)

cu_su_hao
23-05-2012, 15:02
Chuyến đi đã kết thúc, chúng tôi đã đến hết được những nơi trong kế hoạch đặt ra. Một chuyến đi vui có buồn có, cảm xúc đan xen lẫn lộn...