PDA

View Full Version : Tuyển quân đạp xe_Khám Phá Cần Giờ - 19-20/5/2012

Linh Nguyen Ngoc
02-05-2012, 20:31
Dạo này người ta quở mình hay chơi ngông - ghét vì mình đâu có ngông đâu - nên lần này quất lun, mún ngông chớ giè, ta ngông cho coiiiiiiiiiii

Mình muốn tuyển nhiều chiến sĩ đạp xe từ SG đến Cần Giờ

Thời gian dự kiến cho chuyến đi:

- Ngày 19/5/2012 xuất phát từ SG lúc 15h00, cắm trại 1 đêm tại biển.
- Ngày 20/5/2012 quay về SG :D

Kế hoạch chỉ có thế thoai, pà kon nào thik thì nhào vô :))

CHI PHÍ CHUYẾN ĐI DỰ KIẾN 200K (vá vỏ, bơm xe xế tự chịu :)))

ACE nào tham gia thì vui lòng alo cho em theo số 0983-951-086 gặp Linh

Danh sách tham gia chuyến này:
1. Linh Nguyen Ngoc
2. Maica Nguyen
3. Cuti
4. Kelangbac
...

Anh chị vui lòng đặt cọc - chuyển khoản qua cho em theo thông tin sau:

- Tên chủ TK: Nguyễn Thị Ngọc Linh
- Số TK: 0341005995747
- Ngân hàng: VCB

Khi anh chị chuyển tiền nhớ ghi như sau:
- Tên:
- Nội dung:

Và đừng quên alo confirm em nhé!

Deadline chuyển tiền cọc vào 18h00 ngày 12/5/2012! Đồng thời em sẽ chốt lại danh sách vào ngày này và lên lịch ọp lại cho tuần sau để chi tiết hơn cho chuyến đi.

Em cám ơn sự ủng hộ nhiệt tình của anh chị :)

Doanminhtruong
03-05-2012, 00:42
Á, đạp xe phê lắm nha e..

just K
03-05-2012, 01:36
Ồ ồ ,cũng ấp ủ ý định giống bạn Linh Nguyen Ngoc lâu rồi ,tiếc là ngày đó đã đăng kí chuyến khác ,tiếc ghê :(
Trông mong những chuyến đạp xe khác của bạn vậy :D
Chúc bạn chuyến đi vui vẻ ^^

hoamuaha
03-05-2012, 08:03
Mình kiếm xe đạp đâu ra? :(

oe oe
03-05-2012, 08:33
Quả thật là ham hố, mà việc kiếm xe đạp hơi bị khó khăn đây.

long_vinasun
03-05-2012, 10:01
Ý tưởng rất hay, nhưng nếu 16g00 bạn mới tập trung đi thì không biết đến bao giờ mới đến Cần Giờ???Đường CG khá vắng và không có đèn xe nên khá nguy hiểm để di chuyển ban đêm....

davidkuku1987
03-05-2012, 11:22
ấy ơi.. giờ moi đâu ra xe đạp.. chạy mà chở theo ai đó thì phê lắm..

a-seat
03-05-2012, 11:24
Nếu có xe đạp, a-seat đăng ký nhé Linh . Cho mình biết sớm để còn sắp xếp thời gian nhé!

Đúng là đạp xe đạp không biết chừng nào đến. Có thể thay thế bằng đạp xe đi địa đạo Củ Chi không?

Linh Nguyen Ngoc
03-05-2012, 12:36
Em xin trả lời thắc mắc của một số anh chị như sau:
1. Xe đạp: anh chị có thể mượn của bạn bè hoặc thuê $/ngày
2. Thời gian: em chưa xác định chính xác, sẽ ọp và tìm hiểu thêm vì em gà lắm, chỉ được cái to GAN làm chủ thớt :D
3. Củ Chi: đạp xe lên Củ Chi thì okie nhưng thik cắm trại ở biển hơn :D
4. Ôm: chắc chắn ôm sẽ hok có, 1 xế 1 ngựa anh chị nhé :D chở thêm ôm chắc chết quớ

Thông báo:

ACE nào đăng kí chuyến này vui lòng ghi thông tin như sau:

Họ Tên: _______________________
Số phone: _____________________
Năm sinh: _____________________

Lịch ọp sẽ được post lên tóp pịt 1 tuần trước khi đi ACE nhé nhé :P

snowstalker
03-05-2012, 12:46
sao phê dữ vậy L, c đu xe máy theo dc hem ?

a-seat
03-05-2012, 14:10
Em xin trả lời thắc mắc của một số anh chị như sau:
1. Xe đạp: anh chị có thể mượn của bạn bè hoặc thuê $/ngày
2. Thời gian: em chưa xác định chính xác, sẽ ọp và tìm hiểu thêm vì em gà lắm, chỉ được cái to GAN làm chủ thớt :D
3. Củ Chi: đạp xe lên Củ Chi thì okie nhưng thik cắm trại ở biển hơn :D
4. Ôm: chắc chắn ôm sẽ hok có, 1 xế 1 ngựa anh chị nhé :D chở thêm ôm chắc chết quớ

Thuê ở đâu dzậy Linh? Bao nhiêu tiền?

Nếu 1 người 1 xe, thì bảo đảm khoảng cách giữa nam - nữ xa. Giải pháp: Nam có thể thêm 1 ôm. Nữ đơn phương 1 mình.

Linh Nguyen Ngoc
03-05-2012, 15:39
sao phê dữ vậy L, c đu xe máy theo dc hem ?
xe đạp thoai chị à! đi xe máy lạc loài lắm lắm :)

Thuê ở đâu dzậy Linh? Bao nhiêu tiền?

Nếu 1 người 1 xe, thì bảo đảm khoảng cách giữa nam - nữ xa. Giải pháp: Nam có thể thêm 1 ôm. Nữ đơn phương 1 mình.

Em đang tìm hiểu xem thế nào, có gì sẽ thông báo cho cả nhà sau nhé.
Về khoảng cách thì nhóm sẽ thông nhất nhau cách xa bi nhiu thì hợp lý, và sẽ không có trường hợp có ôm đâu anh à :)) em hok có ôm thì hok ai được có ôm hết =))

SEK800i
03-05-2012, 15:55
Kế hoạch đi xe đạp rất hay, tiếc là 19-20 không đi được. Nhưng mà đạp xe lúc chiều tối trên cung đường này hơi nguy hiểm, sáng sớm đi thì tuyệt vời

Linh Nguyen Ngoc
03-05-2012, 15:56
Kế hoạch đi xe đạp rất hay, tiếc là 19-20 không đi được. Nhưng mà đạp xe lúc chiều tối trên cung đường này hơi nguy hiểm, sáng sớm đi thì tuyệt vời

Em cũng cân nhấc việc đi vào buổi sáng nhưng lo cả ngày ở Cần Giờ chả bít pải làm gì nên :(

a-seat
03-05-2012, 16:03
Em đang tìm hiểu xem thế nào, có gì sẽ thông báo cho cả nhà sau nhé.
Về khoảng cách thì nhóm sẽ thông nhất nhau cách xa bi nhiu thì hợp lý, và sẽ không có trường hợp có ôm đâu anh à :)) em hok có ôm thì hok ai được có ôm hết =))

Ở SG chắc không có đâu, người ta kêu mua luôn, mướn làm gì. =]]
Còn chuyện nữ đơn phương đi 1 mình, ngưỡng mộ nha. Đi xong chuyến này, làm model chắc luôn!!!

Linh Nguyen Ngoc
03-05-2012, 16:11
Ở SG chắc không có đâu, người ta kêu mua luôn, mướn làm gì. =]]
Còn chuyện nữ đơn phương đi 1 mình, ngưỡng mộ nha. Đi xong chuyến này, làm model chắc luôn!!!

ố dè, em chắc hok pải model roài :)) còn chuyện mua xe chắc em hok đủ tiền, từ hồi cha sinh mẹ đẻ ra tới h chưa bao giờ em cầm được tờ 200k thì lờm sao mà mua được xe anh nhỉ :((
CHắc em mượn hàng sớm thoai

a-seat
03-05-2012, 16:15
ố dè, em chắc hok pải model roài :)) còn chuyện mua xe chắc em hok đủ tiền, từ hồi cha sinh mẹ đẻ ra tới h chưa bao giờ em cầm được tờ 200k thì lờm sao mà mua được xe anh nhỉ :((
CHắc em mượn hàng sớm thoai

OK, mượn được hả? Mượn ké cho a-seat luôn đi hen =]]

Chưa cầm tờ 200k nào? USD hay VND? Trên 200k chắc cầm rùi nè.

Linh Nguyen Ngoc
03-05-2012, 16:53
OK, mượn được hả? Mượn ké cho a-seat luôn đi hen =]]

Chưa cầm tờ 200k nào? USD hay VND? Trên 200k chắc cầm rùi nè.

ọc ọc 200k chưa cầm mà cầm tiền $ thì em đây chịu anh ạ! :(

Khi em sinh ra mang được ngay kíp con nhà nghèo, qua bao nhiu năm hok đổi thay lớn lên còn nghèo :(( :((

khongsoma
03-05-2012, 16:58
Đường Cần Giờ cực vắng , công an hơi bị quỡn đi xe máy khả năng bị bắt khá cao . Tuyển ôm nhiệt tình , Cần Giờ thì chơi team building nè . Ai sợ thì chắc không đi rồi , còn đi thì sẽ có cách thôi

Linh Nguyen Ngoc
03-05-2012, 17:04
Đường Cần Giờ cực vắng , công an hơi bị quỡn đi xe máy khả năng bị bắt khá cao . Tuyển ôm nhiệt tình , Cần Giờ thì chơi team building nè . Ai sợ thì chắc không đi rồi , còn đi thì sẽ có cách thôi

Anh ơi, hok tuyển ôm anh nhé, đã nói là 1 người 1 ngựa phi nhanh roài mà :|

Anh Tú
03-05-2012, 17:07
Ủng hộ đạp xe, mình cũng có 1 chiếc nhưng đạp ở gần nhà, đi cần giờ thì bó tay, bó chân....
Hay đi gần thôi, chạy xe đạp wa cầu sài gòn, chạy tiếp gặp cầu rạch chiếc, wa cầu quẹo phải chạy vô sẽ thấy 1 chỗ câu cá rộng rãi, bàn ghế ngồi thoải mái, có nhiều món ăn, off sáng đến chiều về là ok, có cho thuê võng nữa...
================================================== =====================

Linh Nguyen Ngoc
03-05-2012, 17:11
Ủng hộ đạp xe, mình cũng có 1 chiếc nhưng đạp ở gần nhà, đi cần giờ thì bó tay, bó chân....
Hay đi gần thôi, chạy xe đạp wa cầu sài gòn, chạy tiếp gặp cầu rạch chiếc, wa cầu quẹo phải chạy vô sẽ thấy 1 chỗ câu cá rộng rãi, bàn ghế ngồi thoải mái, có nhiều món ăn, off sáng đến chiều về là ok, có cho thuê võng nữa...
================================================== =====================

Hic kế hoạch đi Cần Giờ mà anh chị, đừng làm em lung lây í chí chớ :((

Em thích đi biển, ăn đồ biển, tắm biển, hóng gió biển và ... đạp xe đạp ra biển =))

MinhTam115
03-05-2012, 18:42
Chắc e quăng 1 vé quá :D hjhj xe thì mượn đc :D để coi có time ko nhé rồi e trả lời chị sau :D oke :D hay hay à nha :D Sức e đạp xe thì có thừa :D vì đạp xe đi học lâu roài mà, nên khỏi lăn tăn j thể lực :D

Chuot84
03-05-2012, 18:56
Từ SG-> Cần Giờ gần 70km. Tốc độ đạp xe trung bình 10->15km/h. Vậy nhanh lắm thì thời gian đi tối thiểu là 6 tiếng (chưa kể dừng nghỉ). Bạn dự tính đi 16h chắc 24h đêm tới quá. Chắc bạn này đang đùa nhỉ :)

MinhTam115
03-05-2012, 19:19
Từ SG-> Cần Giờ gần 70km. Tốc độ đạp xe trung bình 10->15km/h. Vậy nhanh lắm thì thời gian đi tối thiểu là 6 tiếng (chưa kể dừng nghỉ). Bạn dự tính đi 16h chắc 24h đêm tới quá. Chắc bạn này đang đùa nhỉ :)

@@ đạp làm j mà 10->15km/h đc bạn @@ trừ khi bạn k có sức khỏe thôi chứ, tốc độ trung bình 1 ng có sức khỏe đạp thì cũng >>>>30km/h rồi bạn à @@ đạp theo team thì sung sức hơn đạp 1 mình vì theo team thì cũng có thể hỗ trợ nhau mà + với tâm lý sợ bị bỏ lại thì bạn sẽ đạp nhanh thôi à. cứ quăng gạch đi nhé

cuti
03-05-2012, 20:30
Huhu,
Xe đạp vừa bị ăn kép rồi.
Chuyến đi thú vị quá mà làm sao đây. Có ai cho mượn xe không, hay cho em thuê cũng được.
Chỉ dùm em chổ thuê xe đi, em đăng ký 1 gạch nhe chủ thớt.

Tổ cha đứa nào ăn cắp xe của bà!!!

lactamha
03-05-2012, 20:59
Bạn Chuot84 nói đúng đó, tụi mình toàn con trai, hôm rồi đạp xe xuống bò cạp vàng (toàn là xe Asama mới mua không nhé), khởi hành từ Thủ Đức lúc 14h00 mà tới đó là 17h00 đó bạn (tính luôn cả thời gian nghỉ vì đuối do đạp xe không quen). Lúc về nhanh hơn cũng mất 2,5 tiếng. Vậy nên theo mình nếu được thì đi sáng sớm cho mát và có dừng lại hái hoa bắt bướm thì cũng không sợ trễ giờ.
Với lại theo mình nên có 1 hay 2 người đi xe máy để mang đồ đạc, ba lô (vì tội nhất là con gái mà vừa mang balô vừa đạp thì mất sức lắm) và có chuyện gì thì ứng cứu nhanh được.

mikmik
03-05-2012, 21:03
Phải nói là nữ nào đi chuyến này là em phục lắm lắm lắm luôn đó nha~ bữa em đạp hơn 20 cây mà cũng mất tầm 2 tiếng mới đến nơi, đó là đạp liên tục ko ghé lại nghỉ ngơi đó ợ, các bác đạp gấp 3 đoạn đường đó ;____; em cũng là thường rong ruỗi trên xe đạp mà cũng khá là phê nha.
Các bác phải tính đến thời gian nghỉ ngơi nữa chứ, ko thể trâu tới mức đạp liên tục đc, thời gian chờ đoàn nếu có người bị đuối sức or sự cố dọc đường nữa.
Đạp xa thế này thì các bác phải nghiên cứu cách thở, phân phối sức cho hơn 60 km, cả cách uống nước nữa, ko biết do em ko có sức khỏe hay sao mà thấy đạp chậm quá =]]
p/s: Đạp xe xong ăn cơm hơi sống cũng cảm thấy như sơn hào hải vị đó ợ =]]]]]]]]]]]]]]]

Anh Tú
03-05-2012, 21:04
Đợi hồi ức của mọi người.... a đi xe máy còn thấy phiêu wa,... k 1 chổ sửa xe, đường vắng người....
================================================== ====================

MinhTam115
03-05-2012, 21:24
Phải nói là nữ nào đi chuyến này là em phục lắm lắm lắm luôn đó nha~ bữa em đạp hơn 20 cây mà cũng mất tầm 2 tiếng mới đến nơi, đó là đạp liên tục ko ghé lại nghỉ ngơi đó ợ, các bác đạp gấp 3 đoạn đường đó ;____; em cũng là thường rong ruỗi trên xe đạp mà cũng khá là phê nha.
Các bác phải tính đến thời gian nghỉ ngơi nữa chứ, ko thể trâu tới mức đạp liên tục đc, thời gian chờ đoàn nếu có người bị đuối sức or sự cố dọc đường nữa.
Đạp xa thế này thì các bác phải nghiên cứu cách thở, phân phối sức cho hơn 60 km, cả cách uống nước nữa, ko biết do em ko có sức khỏe hay sao mà thấy đạp chậm quá =]]
p/s: Đạp xe xong ăn cơm hơi sống cũng cảm thấy như sơn hào hải vị đó ợ =]]]]]]]]]]]]]]]

Hồi đó mình cũng đạp xe đi làm cũng hơn 20 cây đó bạn mất cũng gần 2h giống bạn vì đường xe đông quá, nhưng cái này đường vắng hơi khác à, với lại mình thấy cái hôm bọn mình đi Cà Mau về ngày 1/5 đó bạn ở Nguyễn Văn Linh thấy có 1 đoàn đi xe đạp cả Nam lẫn nữ đạp khỏe lắm toàn martin ko chả có đề j hết @@ nhìn mà khâm phục nên mình nghĩ chắc k vấn đề j đâu tùy theo sức khỏe mỗi ng thôi mà, đi chỉ cần mang theo 1 bộ đồ + dụng cụ để ngủ thôi chắc cũng nhẹ + ý chí là ok :D hjhj

MinhTam115
03-05-2012, 21:27
Đợi hồi ức của mọi người.... a đi xe máy còn thấy phiêu wa,... k 1 chổ sửa xe, đường vắng người....
================================================== ====================

Đem theo dụng cụ vá xe @@ xe đạp dễ vá mừ bạn:D ai chả vá đc. Phải ko nào???

Mai Ca
03-05-2012, 22:08
Có cắt bánh kem mừng SN Bác vào tối 19/5 hok vậy chủ thớt, nếu có thì MC mới đi nha? :)
Cho mình một vé dập dòm vì hok có xe độp, hok biết mượn của ai, hok có tiền để thuê xe...chỉ có tấm lòng muống đi lăng quăng cho đời thanh thản...

MinhTam115
03-05-2012, 22:34
Có cắt bánh kem mừng SN Bác vào tối 19/5 hok vậy chủ thớt, nếu có thì MC mới đi nha? :)
Cho mình một vé dập dòm vì hok có xe độp, hok biết mượn của ai, hok có tiền để thuê xe...chỉ có tấm lòng muống đi lăng quăng cho đời thanh thản...

Để e kiếm júp chị cho nhé :D học sinh bọn e cả tá :D mà chỉ sợ nó k cho mượn thôi hehehehe =))

hungg0203vip
03-05-2012, 22:55
Cảnh báo là đường từ bến phà đến bãi biển 30/4 k có đèn , lưu ý đường đi trong đêm rất nguy hiểm cân nhắc đi lúc 16h nha chị , thời gian đi đẹp nhất là 4h sáng , tới nơi là vừa , chứ đi buổi trưa nắng cháy da thịt luôn đó nghen hihi, mọi người đi vui vẻ

mo.suo
04-05-2012, 09:15
Sao không kết hợp xế máy kèm xế đạp. đạp mệt nhảy lên xế máy dưỡng sức.
Có xế máy mình có thể tận dụng tải nhiều đồ nặng, như thế mọi người trong đoàn sẽ di chuyển nhanh hơn .

ddtthuy
04-05-2012, 10:21
Để xem tình hình công việc ngày 19 thế nào.
Nếu được cho mình 1 gạch.

Linh Nguyen Ngoc
04-05-2012, 18:18
Đang si nghĩ có nên cho xe máy đu theo hok :D

helsing2211
04-05-2012, 19:18
nguong mo wa ah, hom do minh lo dag ky chuyen khac rui.lan sau dap duong cu chi minh se co gang quang 1 dong gach xay cao oc lun

Quỷ-Lệ
04-05-2012, 19:44
Chào các bạn yêu xe đạp.

Cung đường Sài Gòn - Cần Giờ nhóm của tụi mình cũng mới đi xong, cảm giác cuối cùng là rất phê vì :

- Mùa này là tháng 4 (cao điểm của mùa nóng), đạp xe rất mất sức, dễ bị say nắng (nhóm mình có 1 người bị say nắng), nhưng vẫn phải cố đạp vì đường xuống Cần Giờ không có nhiều quán nghỉ dọc đường --> Nên các bạn chú ý điểm này.

- Đường xuống Cần Giờ đã làm xong, rất đẹp nhưng là đối với xe máy và xe hơi đi rất sướng, còn xe đạp đi rất phê, vì mặt đường không láng mà rất nhám, độ nhám rất lớn, đạp xe không có trớn dẫn đến phải đạp liên tục xe mới chạy và cộng thêm gió nữa (mặc dù nhóm mình toàn xe road chiến cả) --> xuống sức nhanh.

Còn một điểm lưu ý cho các bạn lần đầu đạp xe đi xa là : Không giống như xe máy, xe đạp không có quyền trợ giúp đâu, xe ai người đó đạp, mệt cũng chẳng có ai đạp giùm mình.

Vài lời góp ý với các bạn.

mario9252
04-05-2012, 20:54
Nếu mà cho xe máy kè xe đạp thì sẽ có 70% là xe máy =))

MinhTam115
04-05-2012, 23:36
Ối ối cần giờ cũng gần mừ, đi xe máy thì ai chả đi được :D đi xe đạp mới tìm cảm giác lạ chứ :D, hồi mình mới vào phượt là mình bay ngay sang box Đạp xe - Xe Đạp nhìn mấy bác ấy mà thấy hâm mộ :D toàn xuyên việt nên mình mới mon men ý định là sau này khi mình sắm được 1 e Touring thì cung đầu tiên mình đi là Cần Giờ nhưng h mình đã lỡ hẹn và sắm xe máy mất rồi nên mình làm thử cung này xem xem mình có khả năng ấy không :D hjhj

snowstalker
05-05-2012, 14:29
Mà cho mình hỏi chính xác từ SÀI GÒN- CẦN GIỜ chính xác là bao nhiêu cây số vậy bà con, đọc thấy cái này :
"...con đường ngắn nhất nối từ nội thành TP.HCM đến với khu vực biển Cần Giờ với tổng chiều dài là 36.5km đã chính thức được khánh thành, đưa vào hoạt động."
Nguồn:

http://vtc.vn/317-275933/xa-hoi/do-thi/khanh-thanh-con-duong-ngan-nhat-tu-tphcm-di-can-gio.htm
Có ai đi đường này chưa nhỉ, nếu khoảng 30 cây thì đạp xe okie đó.Không thì cho chị 1 suất xe máy thồ đồ, tiếp tế , cổ vũ cho cả nhà nhé

Linh Nguyen Ngoc
05-05-2012, 15:48
Em nghe nói có 60km thoai chị, nếu đi đường chị vừa nói thì càng tốt :D để em ngân cứu thêm thông tin! Tạm thời chưa nhận được gạch chính thức của ai cả nên hok bít lịch ọp ẹt sao đây _ CHÁN :((

mo.suo
05-05-2012, 15:57
Nếu mà cho xe máy kè xe đạp thì sẽ có 70% là xe máy =))

với tỉ lệ 50 % - 50%. mọi người có thể thay phiên nhau đạp . không ai so bì (beer)

MinhTam115
05-05-2012, 22:10
Mà cho mình hỏi chính xác từ SÀI GÒN- CẦN GIỜ chính xác là bao nhiêu cây số vậy bà con, đọc thấy cái này :
"...con đường ngắn nhất nối từ nội thành TP.HCM đến với khu vực biển Cần Giờ với tổng chiều dài là 36.5km đã chính thức được khánh thành, đưa vào hoạt động."
Nguồn:

http://vtc.vn/317-275933/xa-hoi/do-thi/khanh-thanh-con-duong-ngan-nhat-tu-tphcm-di-can-gio.htm
Có ai đi đường này chưa nhỉ, nếu khoảng 30 cây thì đạp xe okie đó.Không thì cho chị 1 suất xe máy thồ đồ, tiếp tế , cổ vũ cho cả nhà nhé

Ak ak hình như nó đó từ phà Bình Khánh qua thì có 1 con đường nhựa đẹp lắm :D nó cải tiến roài từ phà xuống biển hình như 45km thì phải??? đường có điều hơi vắng thôi 2 bên toàn rừng đước k ak :D đạp chắc cũng ngon lắm nếu đi từ sớm or trời bớt nắng thì ok :D

Linh Nguyen Ngoc
05-05-2012, 22:34
Ai đăng ký chuyến này vui lòng cho em số phone liên lạc đê, đừng bàn nữa!

bongbong04
06-05-2012, 09:59
ngày 19-20 mình có giờ dạy ở CG , có gì tối 19 các bạn có chuơng trình gì cho mình tham gia với , chứ tối ở đó cũng k biết đi đâu cho hết ngày giờ, chờ xem chuơng trình của các bạn nhé
Hôm đó mình ở TAm THôn Hiệp

Anh Tú
06-05-2012, 11:47
Thái, boy, đi theo bằng xe máy...
0985-790375...
Chắc tối mở sòng bài thì vui ah...

Sport_boy
06-05-2012, 13:50
Sơn 22t, 0933727018. đi xe đạp, chốt và dẫn đoàn tốt, đã có kinh nghiệm đi tour cần giờ = xe máy và xe đạp, thời gian đạp xuống CG nếu như mình đã từng đi với đoàn là gần 4 tiếng, đi solo là gần 3 tiếng ( thời gian chờ phà chưa tính vào), đi tới chợ Tân Thành ngồi ăn uống xong ngủ 1 giấc chiều đạp lên, khởi hành ở sở thú, nếu có nữ đi đông thì mướn xe đạp đôi, đường CG đi rất rát da nếu đi trưa ( 4h vẫn còn nắng lắm nha), khuyên chủ xị nên đi lúc 4h sáng, đi tham quan rừng Sác luôn, nếu rảnh thì làm 1 chuyến đi khu du lịch Vàm sát đi ca nô rất phê, mấy bác tài dưới đó chạy rất liều mạng vì chủ Vàm Sát là người nhà bác trung tá bên xxx gì đấy, chạy phê hơn là đi bên ca nô tụi Dình Ký, chạy chậm thấy bà, ah còn điều này nữa, hải sản dưới CG ngày thường thì rẻ, ngày lễ hơi mắc nha, nhưng cũng ko mắc lắm nếu biết trả giá, cái đó tui chịu thua, phải để mấy bạn nữ xử lý vụ này, có ai rảnh thì test thể lực với tui chiều nay ( 5/6/2012): đoạn đường Hàng Xanh - Cầu Sài Gòn - đường Trần Não - Cầu Thủ Thiêm - Hàng Xanh), ai khỏe thì làm 2 vòng với cung đường trên, có gì alo nha

rockT
06-05-2012, 14:27
Thanh, boy, đi xe đạp 4h sáng nha Ms Linh
phone 0919.499.603

Nam Đồng
06-05-2012, 17:52
1 bê tông nè, đi tầm 5 hay 6h sáng đi Linh, đạp khoảng 3 hay 4 tiếng là đến rồi

Linh Nguyen Ngoc
06-05-2012, 18:49
Dear cả nhà,

Em vừa cập nhật thông tin trên trang đầu của topic, ACE tham khảo và đến điểm hẹn như đã lên lịch nhé!

Thanks,
E Linh

Kelangbat
06-05-2012, 19:05
Cho anh đăng ký 1 gạch, sdt: 09036hai9baybaykhong.
Cảm ơn Linh

namnguyen
06-05-2012, 21:02
Mình tên Nam, nhắn tin cho Linh lúc 1h30 chiều. Đăng ký đi xe đạp, sáng hay chiều đều ok.

Nang bien
06-05-2012, 21:37
Linh ơi, bữa test thể lực đích đến là Bình Dương mà ở khúc nào zậy?

be_tuoc
06-05-2012, 22:00
NGÂN, 1991, 01652613708
cho mình xin 1 zé zới :D
t4 này off lúc mấy giờ zậy ?
hok bít thể lực đi nổi ko để bữa đó test thử :D

be_tuoc
06-05-2012, 22:04
zeee... có người bít vá xe, khỏi lo rùi :D

Mai Ca
06-05-2012, 23:08
Chủ thớt này nhiệt tình quá ta....bẹp bẹp, mình chưa được test thể lực mà đã đưa mình vào DS rùi, hân hạnh quớ. Mình còn 2 vấn đề lăn tăn chưa giải quyết được: thứ nhất là chưa tìm được xe đạp chiến để đi. Thứ hai là hok biết ngày test thể lực ra An Sương bằng cái gì, nên chăng chạy trước xe đạp để "khởi động" trước hay để dành sức nhỉ??? Hy vọng đến hôm ọp ẹp chủ thớt giải quyết théc méc cho mình với nha. (Trong thời gian chờ đợi sẽ cố gắng tìm tòi suy nghĩ thêm). Hahahahaha nôn đi quá à, ước gì được đi sớm hơn nữa.

khongsoma
07-05-2012, 13:57
Tin vui cho các bạn đây , mình mới tìm được chổ cho thuê xe đạp đôi . Khoảng 60 ngàn một ngày thôi , như vậy chi ra mổi bạn chỉ 30 ngàn à . Như vậy , chúng ta không cần lăng tăn cân nhắc về việc xe cộ nhé . Đồng thời đi đạp đôi , chúng ta sẽ đỡ mệt hơn khoảng cách không còn là nan giải nữa nhé . Các bạn cứ quăng gạch thoải mái cho chủ thớt chụp nhá . Nhân đây , mình xin tuyển ôm ! oh yes
Hình xe đạp mình sẽ thêu , màu sẽ hội ý sau :

a-seat
07-05-2012, 14:54
@khongsoma: 60k là xe đạp đôi như bạn post ở đây đó hả bạn? Bạn có thể cho mình xin thông tin thuê xe đạp không?

Cún Lãng Tử
07-05-2012, 15:58
Ý tưởng rất hay, tuy nhiên Cún chưa mua xe đạp, Cún cũng chưa sắm đồ để đi xe đạp, hy vọng từ giờ đến cuối tuần kiếm được 1 em xe đạp vừa ý, lúc đó tập vài ngày chắc cũng ổn.
Cho Cún đặt 1/2 cục gạch nhé Linh (số đt của Cún còn giữ không đó).
À trường hợp chưa mua xe được, có thể phải thuê xe ở chổ Khongsoma quá, lúc đó tuyển 1 em chân dài để phụ đạp xe.:))

cuti
07-05-2012, 17:55
Tin vui cho các bạn đây , mình mới tìm được chổ cho thuê xe đạp đôi . Khoảng 60 ngàn một ngày thôi , như vậy chi ra mổi bạn chỉ 30 ngàn à . Như vậy , chúng ta không cần lăng tăn cân nhắc về việc xe cộ nhé . Đồng thời đi đạp đôi , chúng ta sẽ đỡ mệt hơn khoảng cách không còn là nan giải nữa nhé . Các bạn cứ quăng gạch thoải mái cho chủ thớt chụp nhá . Nhân đây , mình xin tuyển ôm ! oh yes
Hình xe đạp mình sẽ thêu , màu sẽ hội ý sau :

Trời ơi đã quá bạn ơi,
Ai bắt cặp với mình không?
Mình đăng ký 1 suất nhe, nhanh chọn xe đẹp

Mai Ca
07-05-2012, 18:03
Hahaha Cuti nhớ tham gia nhe, hụt 3 chuyến với MC rùi đó. Bravo cho bạn khongsoma nhé, nhưng MC đề nghị mỗi người đi một xe cho khỏe. :)

Sport_boy
07-05-2012, 19:50
Chị MC đi có nổi không mà thấy hứng quá vậy :LL nhớ e ko Sơn lãng tử nè sis đẹp

Linh Nguyen Ngoc
07-05-2012, 19:51
Trời ơi đã quá bạn ơi,
Ai bắt cặp với mình không?
Mình đăng ký 1 suất nhe, nhanh chọn xe đẹp

Anh vui lòng để lại số phone liên lạc và tên, tuổi như form em iu cầu nhé!

Thanks,
E Linh

Linh Nguyen Ngoc
07-05-2012, 20:02
Chủ thớt này nhiệt tình quá ta....bẹp bẹp, mình chưa được test thể lực mà đã đưa mình vào DS rùi, hân hạnh quớ. Mình còn 2 vấn đề lăn tăn chưa giải quyết được: thứ nhất là chưa tìm được xe đạp chiến để đi. Thứ hai là hok biết ngày test thể lực ra An Sương bằng cái gì, nên chăng chạy trước xe đạp để "khởi động" trước hay để dành sức nhỉ??? Hy vọng đến hôm ọp ẹp chủ thớt giải quyết théc méc cho mình với nha. (Trong thời gian chờ đợi sẽ cố gắng tìm tòi suy nghĩ thêm). Hahahahaha nôn đi quá à, ước gì được đi sớm hơn nữa.

Issue 1 của chị đã được giải quyết roài nhá!
Issue 2 đến T4 này em quất lun cho lolz

Linh Nguyen Ngoc
07-05-2012, 20:05
Linh ơi, bữa test thể lực đích đến là Bình Dương mà ở khúc nào zậy?

Nhóm sẽ đợp xe đến DĨ AN nha bạn _ Nhân tiện mình cũng mún ké vào thưởng thức món lẩu cá kèo cùng tiêu chí NGON - BỔ - RẺ :D

http://maps.google.com/maps/ms?msid=208588015878399712472.0004b95cb7d5362a55da 4&msa=0

aboub
07-05-2012, 20:38
Rấy hay, cuối tháng 2 vừa rồi mình cùng mấy ng bạn cũng mới làm 1 chuyến CG bằng xe đạp. Mệt thật nhưng rất đã, thích nhất cảm giác thả dốc cầu, có đến 8 cây cầu nên cứ thoải mái tận hưởng :). Đúng như có bạn nói ở trên, đường còn nhiều đá dăm nên ma sát nhiều, nên chọn xe có bánh có bề mặt vừa, ko thì ma sát nhiều đạp mệt. Chúc mọi người có 1 chuyến đi thật thú vị.

Nang bien
07-05-2012, 21:56
[QUOTE=Linh Nguyen Ngoc;593668]Nhóm sẽ đợp xe đến DĨ AN nha bạn _ Nhân tiện mình cũng mún ké vào thưởng thức món lẩu cá kèo cùng tiêu chí
hi, nhà Nắng ở gần đó nếu sắp xếp được thì Nắng sẽ ra với mọi người;-)

Anh Tú
08-05-2012, 06:34
Cho mình rút gạch nhe... thời gian k cho phép... xe dap đôi 2 ng thì khó lái xe hơn xe di 1 ng... good luck
================================================== ========================

bongbong04
08-05-2012, 10:53
Mình không tham gia đạp xe xuống CG được , nhưng ngày 19-20/5 mình đi công tác ở CG ,xã Tam Thôn Hiệp , tối 19 ghé chơi với các bạn được không ha, có tiết mục gì vui không nhỉ?

Mai Ca
08-05-2012, 12:22
Chị MC đi có nổi không mà thấy hứng quá vậy :LL nhớ e ko Sơn lãng tử nè sis đẹp

Tuy chị già cả nhưng vẫn còn ham vui lắm em.... Còn việc có nhớ em ko thì..em hỏi khó chị rùi, dạo này già cả đầu óc lẩm cẩm nên hông nhớ.. :)

cuti
08-05-2012, 12:42
Tuy chị già cả nhưng vẫn còn ham vui lắm em.... Còn việc có nhớ em ko thì..em hỏi khó chị rùi, dạo này già cả đầu óc lẩm cẩm nên hông nhớ.. :)

Maika thì chỉ nhớ cuti thôi, cuti với maika 1 cặp rồi nhe, đứa nào tăm tia là chết với bà.

cuti
08-05-2012, 12:46
Anh vui lòng để lại số phone liên lạc và tên, tuổi như form em iu cầu nhé!

Thanks,
E Linh

Em Linh,
Anh đây: tên Tâm, sinh năm 83
Số đt: 0909 hai ba séo séo một chíng
Bỏ anh vô giỏ hàng nhe.

Thanks

Thoaihuynh
09-05-2012, 01:25
Lần đâu tiên mình vào đây, lần đầu tiên tham gia vào diễn đàn, lần đầu tiên viết cm.
Nhưng khi đọc được topic này, mình muốn đi quá nhưng còn một số bở ngỡ như chưa quen ai trong đây cả, đi học bằng xe máy, hok có xe đạp để đi phượt này, và cũng chưa từng tham gia phượt lần nào cả . Hồi đó giờ đi chung vs gia đình, tour quen ùi. nên thấy ngại ngại sao ah... bạn nào có thể tư vấn cho mình nha.
Mr. Thoại (boy, 1991)
[email protected] or [email protected]
Hy vọng nhận được sự giúp đỡ từ các thành viên khác. hihi
thân chào.

Linh Nguyen Ngoc
09-05-2012, 11:21
Lần đâu tiên mình vào đây, lần đầu tiên tham gia vào diễn đàn, lần đầu tiên viết cm.
Nhưng khi đọc được topic này, mình muốn đi quá nhưng còn một số bở ngỡ như chưa quen ai trong đây cả, đi học bằng xe máy, hok có xe đạp để đi phượt này, và cũng chưa từng tham gia phượt lần nào cả . Hồi đó giờ đi chung vs gia đình, tour quen ùi. nên thấy ngại ngại sao ah... bạn nào có thể tư vấn cho mình nha.
Mr. Thoại (boy, 1991)
[email protected] or [email protected]
Hy vọng nhận được sự giúp đỡ từ các thành viên khác. hihi
thân chào.

Dear Mr. Thoai,

Túm lại là em có tham gia chuyến này của chị hem ya? Nói từ đầu đến cuối chẳng thấy liên quan gì đến topic của mềnh hết :((
Nếu okie tham gia thì em vui lòng điền form đăng kí để chị còn kiểm soát gạch của thớt này nhá!

Thanks,
E Linh

Mai Ca
09-05-2012, 12:03
Các ACE chiều nay đi off nhe, để chốt DS, chọn loại hình xe đạp yêu thích của mình (bạo gan thay mặt chủ thớt)...

NguoiNhaQue66
09-05-2012, 13:35
- Test Thể Lực_An Sương - Bình Dương (Dĩ An)
+ Thời gian: Thứ 7, ngày 12/5/2012 vào lúc 16h00
+ Đích đến: Bình Dương
+ Điểm tập trung: An Sương

Bạn ơi mình góp ý chút nè, test thể lực ở đoạn đường này có vẻ hơi nguy hiểm nhĩ ! Chọn đường khác cho giao thông an toàn hơn chút thì tốt hơn !

foolishbeat
09-05-2012, 16:34
Không nguy hiểm đâu, mình vẫn tập xe đạp đường Bình Dương mà, tập xong vòng xuống Lái Thiêu ăn sáng (bánh bì bèo Mĩ Liên) uống cafe ven sông rồi về.

úi nhầm, test thể lực buổi chiều. :D cái này mình ko biết, hi vọng nó giống buổi sáng :D

be_tuoc
09-05-2012, 17:11
hix hix, ko mượn được xe rùi, chắc ko đi được rùi :(

namnguyen
09-05-2012, 17:55
Chào Linh, mình vẫn chưa làm xong việc nên hôm nay không tham gia off được. Cả nhóm thông cảm nhé.

Sport_boy
09-05-2012, 18:32
A ko off được rồi pé Linh ơi, dạo này a bị chấn thương gân kheo do đá banh, tới bữa test thể lực nếu a vượt qua được thì a sẽ đi, nếu ko vượt qua được thì có lẽ a sẽ tham gia với e chuyến sau, lần nào định đi vs pé L cũng bị cái này cái kia, xui thật chứ

Anh Tú
09-05-2012, 20:15
Mai t5, t6 rui rảnh o nhà, có ai rảnh đạp xe vòng sài gòn k, tui ở tân bình, gần trường chinh, cộng hòa, giờ nào cũng dc
đt : 0985-790375, thái, boy...
======================================

Sport_boy
09-05-2012, 22:01
Mai t5, t6 rui rảnh o nhà, có ai rảnh đạp xe vòng sài gòn k, tui ở tân bình, gần trường chinh, cộng hòa, giờ nào cũng dc
đt : 0985-790375, thái, boy...
======================================

Có tui đây, mai đi xuống Cần giờ luôn không ông bạn, đi 1 chuyến xem như dọ thám tình hình đường đi nước bước trước cho anh em, nếu chỉ co tui vs ông thì đi lúc 4h sáng khoảng 3g trua co mặt tại SG được rồi, ông không có sợ nắng chứ? Dạo này vận động nhiều quá nên gân kheo hơi yếu phải tập thể lực trước để có sức đi chơi dài ngày :LL được alo tui nha 0933727018 Sơn 22t

gin sme
09-05-2012, 22:17
Chà, giờ mới đọc tới cái này.
Đúng là NGÔNG thiệt chủ thớt ah.
Hì, mấy chuyến anh chị em đi mà hok join được, tiếc hùi hụi. Nhìn hình tự sướng ở cực nam của mọi người ghen tỵ hết sức.
Cuối tuần này có plan cùng nhóm bạn cộng thêm tuổi già, sức yếu, mà vóc dáng "quá thon gọn" nên tự lượng sức mình không dám đi, cũng chả dám tuyển xế (chắc chưa tới nơi xế lăn đùng ra thở dốc mất) , hahaa nên hok ham hố được vụ này.
Có chuyến đi vui vẻ nhá Nhảm ^^

Anh Tú
09-05-2012, 22:51
reply: Có tui đây, mai đi xuống Cần giờ luôn không ông bạn, đi 1 chuyến xem như dọ thám tình hình đường đi nước bước trước cho anh em, nếu chỉ co tui vs ông thì đi lúc 4h sáng khoảng 3g trua co mặt tại SG được rồi, ông không có sợ nắng chứ? Dạo này vận động nhiều quá nên gân kheo hơi yếu phải tập thể lực trước để có sức đi chơi dài ngày được alo tui nha 0933727018 Sơn 22t
----------------------------------------------------------------
Đi xe đạp trong tp thoi, đi cg tui k di đc,... xa wa,... sorry:D
==========================================

Linh Nguyen Ngoc
09-05-2012, 23:08
Pà kon vui lòng cập nhật thông tin trên trang đầu nhá!

@ Anh Kelangbac: trường hợp xấu nhất, hủy topic thì em sẽ trả tiền cọc lại cho anh, anh cho em xin số TK, em xài VCB

namnguyen
10-05-2012, 03:14
Chào Linh, mình xác nhận vẫn tham gia chuyến đi nhé. Hôm nay cày về trễ, không đi off được.

Sport_boy
10-05-2012, 07:37
reply: Có tui đây, mai đi xuống Cần giờ luôn không ông bạn, đi 1 chuyến xem như dọ thám tình hình đường đi nước bước trước cho anh em, nếu chỉ co tui vs ông thì đi lúc 4h sáng khoảng 3g trua co mặt tại SG được rồi, ông không có sợ nắng chứ? Dạo này vận động nhiều quá nên gân kheo hơi yếu phải tập thể lực trước để có sức đi chơi dài ngày được alo tui nha 0933727018 Sơn 22t
----------------------------------------------------------------
Đi xe đạp trong tp thoi, đi cg tui k di đc,... xa wa,... sorry:D
==========================================

Vậy đi từ q1 rồi lên quận 12 rồi chạy xuống quận Thủ Đức okie chứ ông bạn

Sport_boy
10-05-2012, 07:40
Pà kon vui lòng cập nhật thông tin trên trang đầu nhá!

@ Anh Kelangbac: trường hợp xấu nhất, hủy topic thì em sẽ trả tiền cọc lại cho anh, anh cho em xin số TK, em xài VCB

Ax a đang trong bệnh viện chờ khám gân kheo của a mà nghe e nói vậy lòng a tê tái như con heo nái :S đi thì đi chứ e, ai ko đi được thì trả cọc lại, còn 1 mem cũng đi chứ, sơ sơ a đếm cũng có 3 mem sẽ đi là Zorbagm, Anh Tú và a

Kelangbat
10-05-2012, 08:27
Chào Linh.

Anh thấy có thêm mấy bạn xác nhận là sẽ đi mà em.
Ít người vẫn vui mà.
Em lên kế hoạch phân công công việc để mọi người cùng góp một tay cho vui nhé.

Cảm ơn em.

Anh Tú
10-05-2012, 10:50
Vậy đi từ q1 rồi lên quận 12 rồi chạy xuống quận Thủ Đức okie chứ ông bạn

Tui ở tân bình chạy lên cafe bệt hàn thuyên uống nc rùi về thì đc, đi về khoảng gần 20km... di thủ đức về chắc 5 - 60 km, thôi bạn đi vui vẻ... good luck... thanks.:D
=======================

Sport_boy
10-05-2012, 12:10
Chào Linh.

Anh thấy có thêm mấy bạn xác nhận là sẽ đi mà em.
Ít người vẫn vui mà.
Em lên kế hoạch phân công công việc để mọi người cùng góp một tay cho vui nhé.

Cảm ơn em.

Hôm trước lên Đà lat, thấy 1 đoàn Tây 3 lô, độ tuổi chừng 20, 20 mươi mấy thôi, tụi nó nói tụi nó đạp từ SG ra Phan Thiết quốc lên Đà Lạt luôn, tụi nó đi về trong 1 tuần thôi, thấy tụi nó làm gọn lắm, mang theo mỗi người 1 ba lô thôi ah

Linh Nguyen Ngoc
10-05-2012, 12:14
Anh chị ơi,

Nếu như vẫn cứ tinh thân thép ấy, anh chị vui lòng đặt cọc - chuyển khoản qua cho em theo thông tin sau:

- Tên:
- Nội dung:

Deadline chuyển tiền cọc vào 18h00 ngày 12/5/2012! Đồng thời em sẽ chốt lại danh sách vào ngày này và lên lịch ọp lại cho tuần sau để chi tiết hơn cho chuyến đi.

Em cám ơn sự nhiệt tình ủng hộ của anh chị, tối qua đi ọp mà bùn mún chết :((

Sport_boy
10-05-2012, 12:19
Anh chị ơi,

Nếu như vẫn cứ tinh thân thép ấy, anh chị vui lòng đặt cọc - chuyển khoản qua cho em theo thông tin sau:

- Tên:
- Nội dung:

Em cám ơn sự nhiệt tình ủng hộ của anh chị, tối qua đi ọp mà bùn mún chết :((
đi test thể lực a đóng tiền luôn nha, vì gân kheo a đang bi chấn thương, nếu a vượt qua kỳ test được thì a đi được

Linh Nguyen Ngoc
10-05-2012, 19:17
Test thể lực hủy rồi anh à, cả nhà vui lòng cập nhật thông tin trang đầu! Em cũng xin thông báo nếu đến deadline em hok nhận cọc thì coi như anh chị hủy gạch và vắng mặt buổi ọp coi như hủy gạch nhé!
Thanks

Sport_boy
10-05-2012, 23:41
Test thể lực hủy rồi anh à, cả nhà vui lòng cập nhật thông tin trang đầu! Em cũng xin thông báo nếu đến deadline em hok nhận cọc thì coi như anh chị hủy gạch và vắng mặt buổi ọp coi như hủy gạch nhé!
Thanks

Không test thể lực thì a nghĩ nguy to đó em, đi = bicycle anh nghĩ còn ghê hơn leo LangBiang đó em, không test thể lực a nghĩ hơi nguy đó em, phương án cuối nếu ko test thì bắt buộc phải đi xe đạp đôi, có gì người này còn kéo người kia, nếu thiếu người phái mạnh thì e nói anh nha, a huy động vài người :help gân kheo a bị giãn nên hơi khó chịu chút, đi xa vẫn okie nhưng không đi nhanh bằng lúc khỏe mạnh, sao chuyến đi này a thấy phấn khởi quá, chuyến này trót lọt mình tổ chức 1 chuyến đi từ đây lên Langbiang = xe đạp nha em, a đang ghiền đạp, chắc mai mốt a đạp xích lô chở vợ a đi bán hột xoàng quá (kiss) thôi đi ngủ mai còn đi làm

phoenixlhp
11-05-2012, 08:28
Mới có bạn đang đi phượt bằng xe đạp ra tới Nghệ An thấy hấp dẫn nên em cũng muốn tham gia thử. Mà em chưa bao h đạp xa vậy, ko biết có đủ sức tham gia ko :(

buocchanluhanh
11-05-2012, 11:14
nghe lạnh người!!!!!! đúng là chỉ có sức trẻ làm đc, chư mình đạp về rồi đi chôn luôn quá!!!!!!!

Linh Nguyen Ngoc
11-05-2012, 12:26
Tình hình em thấy các bác toàn chém gió, vẫn chưa nhận cọc của ai cả!

Sport_boy
11-05-2012, 13:19
A chém nhiều nhất nè :LL, theo a nghĩ là sau buổi test thể lực rồi mới thu cọc, a sợ rơi vào trường hợp đi được 1/2 đường, trước mặt là bờ sau lưng là bến, mà bờ với bến cái nào cũng đi không nổi thì chết, không phải chỉ riêng mình a nghĩ vậy đâu, a thấy nhiều người cũng nghĩ vậy nữa á

phoenixlhp
11-05-2012, 14:19
Hẹn 1 ngày test thể lực đi bạn

nguyen_heocon
11-05-2012, 14:27
Em muốn tham gia lắm mà chỉ có chiếc martin @ thôi à, chứ k có chiếc touring nào hết cả..<hihic>...K biết có đạp nổi theo bà con cô bác anh chị k nữa...

Sport_boy
11-05-2012, 15:21
Em muốn tham gia lắm mà chỉ có chiếc martin @ thôi à, chứ k có chiếc touring nào hết cả..<hihic>...K biết có đạp nổi theo bà con cô bác anh chị k nữa...

Nhìn avatar của bạn có phải lúc xưa bạn học ở trường VTS khóa 08-09 không nhỉ? Nhìn thấy quen quá ah, đi được hết bạn ơi martin còn khỏe nữa là khác, đi 2 vô đối, song long cô nương cùng phối hợp đạp :))

Ayame
11-05-2012, 20:36
Nếu được mọi người hẹn check thể lực trước đi, em nghĩ rất nhiều người muốn đi nhưng chưa chắc sẽ đi nổi, mà giữa chừng có người rớt thì tội cả người lẫn đoàn ah :(
Thiệt tình em cũng ham lắm mà sợ theo ko nổi.. :(((((

Kelangbat
11-05-2012, 21:17
Mình thấy mọi người rất muốn test thể lực nên mình có ý kiến thế này.

Ngày mai thứ 7 và ngày chủ nhật ai muốn test thì tập trung lúc 5h30 sáng trước khu chế xuất Tân Thuận rồi đạp hết đường Nguyễn Văn Linh, sau đó vòng về lại khu chế xuất Tân Thuận, tổng chiều dài lượt đi và về là 36km.
Ai có thể tham gia được thì liên hệ mình theo số 0903sauhaichinbaybaykhong.

Vì chủ thớt cuối tuần này bận nên không thể tổ chức test được nên mình mạo muội rủ rê mọi người, ai tham gia được thì cùng tham gia cho vui nhé.

panda-panda
11-05-2012, 21:21
Mình thấy mọi người rất muốn test thể lực nên mình có ý kiến thế này.

Ngày mai thứ 7 và ngày chủ nhật ai muốn test thì tập trung lúc 5h30 sáng trước khu chế xuất Tân Thuận rồi đạp hết đường Nguyễn Văn Linh, sau đó vòng về lại khu chế xuất Tân Thuận, tổng chiều dài lượt đi và về là 36km.
Ai có thể tham gia được thì liên hệ mình theo số 0903sauhaichinbaybaykhong.

Vì chủ thớt cuối tuần này bận nên không thể tổ chức test được nên mình mạo muội rủ rê mọi người, ai tham gia được thì cùng tham gia cho vui nhé.

Hi hi em test thể lực bằng leo núi rồi :)

panda-panda
11-05-2012, 21:22
Nếu được mọi người hẹn check thể lực trước đi, em nghĩ rất nhiều người muốn đi nhưng chưa chắc sẽ đi nổi, mà giữa chừng có người rớt thì tội cả người lẫn đoàn ah :(

Hok sao đâu Ayame.... từ từ đạp thế nào cũng tới

Kelangbat
11-05-2012, 21:25
Hi hi em test thể lực bằng leo núi rồi :)

Chúc cả đoàn leo núi vui vẻ nhé.
Tuần sau em nhớ tham gia đạp xuống Cần Giờ ăn BBQ nhé.

panda-panda
11-05-2012, 21:38
Chúc cả đoàn leo núi vui vẻ nhé.
Tuần sau em nhớ tham gia đạp xuống Cần Giờ ăn BBQ nhé.

Em sợ em đạp không tới nơi ... xe đạp cùn mừ :P thôi kệ đạp tới đâu hay tới đó hihi

Kelangbat
12-05-2012, 08:43
Tình hình là mình mới chạy test thử một mình sáng nay.
Chạy một mạch với vận tốc trung bình cho cả chặng đi và về hết đường Nguyễn Văn Linh, quận 7 (36km) mất 1h20'.
Mình chạy xe địa hình.
Cảm giác phê nhiều hơn so với...nằm ngủ ở nhà. Kakaka.
Đường Nguyễn Văn Linh (phần đường dành cho xe máy), đoạn từ ngã tư Phạm Hùng đến QL1A thoát nước không tốt nên sau cơn mưa tối qua đường vẫn còn ướt nhẹp.
Thấy mấy bác đạp xe khác đi vào phần đường dành cho xe ô tô (gồm 4 làn xe rất rộng rãi) nên mình cũng bám theo để khỏi bị tình trạng nước giăng lên tới đầu.
Chạy dưới hàng cây xanh mát cảm giác thiệt là đã.

namnguyen
12-05-2012, 14:12
Hi Linh, anh không có tài khoản VCB, mà chạy ra ngân hàng nộp 100k chắc bị bọn giao dịch viên chửi quá.
Anh xác nhận sẽ đi nha.

Đi đi em, anh đạp kè em :D

chumbao
12-05-2012, 14:39
@Nam: anh đạp( cặp) kè em!!!!:))
@All: theo cá nhân mình thì phương án xe đạp đôi là không ổn đâu, đường khá xa, lại qua nhiều cầu. Cái xe đạp đôi chủ yếu là để đi dạo làm dáng chứ đi xa thì mình chưa thấy ai đi bằng cái này cả.

Sport_boy
12-05-2012, 19:06
@Nam: anh đạp( cặp) kè em!!!!:))
@All: theo cá nhân mình thì phương án xe đạp đôi là không ổn đâu, đường khá xa, lại qua nhiều cầu. Cái xe đạp đôi chủ yếu là để đi dạo làm dáng chứ đi xa thì mình chưa thấy ai đi bằng cái này cả.

Vậy đi xe đạp điện nha :LL tại xe bên VN mình làm ẩu ko có chất lượng, nếu đúng xe Châu âu touring đạp đôi rất cứng và đạp rất khỏe, mấy xe đó tiền mướn chắc mắc hơn mướn xe máy vì nó hiếm, nói chung tới bữa đó chắc mình đi xuống cần giờ vs các bạn rồi chạy lên liền quá, vì 19/5 chelsea đá C1, coi như mình hộ tống chốt đoàn các bạn

vtee
13-05-2012, 15:37
Trời, đạp xe oải lắm, sao không leo lên xe khách cho khỏe, gặp nhau vui chơi thôi.

Linh Nguyen Ngoc
13-05-2012, 20:28
Anh chị ơi,

Em chính thức hủy chuyến đi Cần Giờ = xe đạp của mình với các lý do sau:

- Đến thời điểm này chưa nhận cọc của ACE nào cả :((
- Một số anh chị trong nhóm em hủy gạch liên từ tì
- Tinh thần sụt giảm trầm trọng của chủ thớt do một số vấn đề cá nhân

Em thành thật xin lỗi ACE đã quăng gạch và nhiệt tình chém gió trên topic của em trong thời gian qua :D

Anh Kelangbac ơi, em sẽ chuyển khoản 100k cho anh ngay khi nhận được mã số tài khoản của anh! Mai em alo trực tiếp cho anh nhé!

Em cám ơn cả nhà,
E Linh

Kelangbat
13-05-2012, 21:14
Vậy là hủy thiệt rồi, buồn ghê nhưng anh hiểu tâm trạng của em hiện nay.
Chúc em vui và có những thớt mới để anh đu theo.
Em nhắn số điện thoại vào máy anh để anh nhắn lại số tài khoản của anh nhé.
Cảm ơn em.

Nhân tiện đây cho mình hỏi luôn có ai còn thích đạp đi Cần Giờ không?.
Nếu có thì mình đu theo với vì tuần này mình khá bận nên không có thời gian để chuẩn bị plan chu đáo.

rockT
14-05-2012, 13:59
Sao buồn vậy trời. tưởng đâu cuối tuần này sẽ đi chơi chứ. Tính sáng nay chuyển tiền wa cho Linh nè. vậy thôi chờ dịp khác.

lengkeng1minh
14-05-2012, 14:36
Những bạn nào có xe có thể cho anh Lengkeng thuê không? Anh cũng đang test thể lực bằng xe đạp tuyến SG- Cần Giờ vào cuối tuần này. Thanks trước.

titi
14-05-2012, 14:44
E có xe martin@ cũ, có thể cho a mượn.

Sport_boy
14-05-2012, 15:17
Vậy là hủy thiệt rồi, buồn ghê nhưng anh hiểu tâm trạng của em hiện nay.
Chúc em vui và có những thớt mới để anh đu theo.
Em nhắn số điện thoại vào máy anh để anh nhắn lại số tài khoản của anh nhé.
Cảm ơn em.

Nhân tiện đây cho mình hỏi luôn có ai còn thích đạp đi Cần Giờ không?.
Nếu có thì mình đu theo với vì tuần này mình khá bận nên không có thời gian để chuẩn bị plan chu đáo.
Có e đây bác, nhưng có lẽ e sẽ đi sớm hơn, e đi rất sớm nha bác 4h sáng đi rồi, lên tới SG là đúng 4h chiều, đi về trong ngày

Kelangbat
14-05-2012, 15:30
Có e đây bác, nhưng có lẽ e sẽ đi sớm hơn, e đi rất sớm nha bác 4h sáng đi rồi, lên tới SG là đúng 4h chiều, đi về trong ngày

Vậy kế hoạch của bạn có phải là sáng 4 giờ (thứ 7, 19/05/2012) xuất phát đi Cần Giờ, rồi 16 giờ bạn về tới SG không?.
Nếu đúng như vậy thì về giữa trưa từ 13 giờ nắng nóng dễ mất sức lắm.
Bạn để lại sdt có gì mình liên lạc nhé.