PDA

View Full Version : 442.......8 (Phần 1)

Pages : [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11

tichuot
14-07-2009, 23:06
Nhà 442 bao gồm các đẹp Giai đẹp Gái mà đứa nào đứa nấy đều 8 kinh khủng. Có thể ngồi hàng giờ mà 8 không hết chuyện.

Vậy họ nói những gì nhỉ? =))=))

BM
14-07-2009, 23:08
Chờ Tí lâu quá không hẹn mà gặp, xóa giùm anh post trùng!!

Jessy
14-07-2009, 23:15
Chờ Tí lâu quá không hẹn mà gặp, xóa giùm anh post trùng!!

Trời ơi thấy chưa, tưởng mấy đứa "con" 8 quá trời nhưng chứng tỏ hơn là "cha" 8 nhất, không hổ danh (c) tưởng là con hơn cha ai dè ... cha 8 hơn con

Shaky
14-07-2009, 23:19
Bực mình ah!!!
Cuối cùng là topic nào đây?
Đang tràn trề cảm xúc khiêu chiến đó nha! Keke

tichuot
14-07-2009, 23:27
trời ơi thấy chưa, tưởng mấy đứa "con" 8 quá trời nhưng chứng tỏ hơn là "cha" 8 nhất, không hổ danh (c) tưởng là con hơn cha ai dè ... cha 8 hơn con

Việc 8 không chỉ của riêng ai, đàn ông hay đàn bà đều có thể 8, đẹp Giai hay xinh Gái đều 8 tốt, già trẻ lớn bé đều 8. Do đó việc 8 là không có sự phân biệt giới tính hay chủng tộc gì hết

tichuot
14-07-2009, 23:31
Ngủ thôi! Bye Bye!!

Trời, giờ này mà đi ngủ rồi, hình như gà nó kêu đâu đây ấy. Giờ còn đang cặp cụi làm mấy việc đây.

Good 9 nhà 442, chứ mạnh ai thì nấy ngủ, còn ai thức cứ việc.:LL

Shaky
14-07-2009, 23:53
Hahaha... mới phát hiện có một người trên phuot viết sai chính tả ngang ngửa anh tichuot nhà mình.
Vậy là anh ấy không đơn độc rồi! ;)
Packaging tiếp thôi...

tichuot
15-07-2009, 06:48
Hahaha... mới phát hiện có một người trên phuot viết sai chính tả ngang ngửa anh tichuot nhà mình.
Vậy là anh ấy không đơn độc rồi! ;)
Packaging tiếp thôi...

Ngày xưa anh chưa từng có điểm 6 môn Văn đó em. Nhưng nhờ lúc thi Tốt nghiệp do chạy chọt lên Sở và Bộ giáo dục nên môn Văn được 6 điểm cơ. =)):LL

Chúc em lên đường may mắn nhé :), nhà 442 sẽ nhớ em nhiều lắm và sẽ qua thăm em thường xuyên. Cụ thể nhất là sẽ không Phượt ở Sing, Malay, Thai hay Indo trong vòng vài năm. Mà sẽ đến các nước đó vào các dịp mà lúc em Shaky bận thi cử nhiều để em ấy thèm nhỏ vãi =))

dangkhoaquan
15-07-2009, 12:43
Nghe đồn em Shaky sắp đi đâu đó, tặng em bài hát nhé

ubYPIRUpkkI

tichuot
15-07-2009, 16:21
Muốn join với mấy bác quá nhưng nhà nheo nhóc, Osin về phép và đã thông báo nghỉ luôn rồi :((

Ôi tội nghiệp thế kia à =))=)) Ráng làm người chồng, người cah gương mẫu đê.

Cứ sáng sớm thức dậy, giặt tả, nấu cơm, thay bìm...chiều về lau nhà, nấu cơm, rữa chén, bế con, hôn vợ....:LL:LL

Cố lên anh ơi ;)(c)

BM
15-07-2009, 18:17
Osin về phép và đã thông báo nghỉ luôn rồi :((

Bác không có liên quan gì đến quyết định của đương sự đó chứ? :D
(Nếu mình đùa không đúng chỗ, vui lòng bỏ qua)

BM
15-07-2009, 19:00
Từ em tiếng hát lưng trời
Trăng đầu non tỏ, Sao vời vợi xa
Từ anh lạc bước về qua
Đồi xa bỗng hóa thềm hoa em ngồi

Từ em lịm tiếng bên đồi
Đầu non trăng rụng, cuối trời sao rơi
Từ anh lẻ bóng bên đời
Suối khô ngừng chảy tình ơi ...những ngày!

Bâng khuâng tặng ...ai đó! (wait)

tichuot
15-07-2009, 19:08
Dạo này chàng Bigminh lãng mạn ghớm nhỉ :)

BM
15-07-2009, 19:19
"Chư Yang Sin anh về
Màu rừng xanh phố xá
Tim em vui rộn rã...
Ôi! Krong Kmar..."

Suối chiều nhớ chân qua
Rừng đêm tương tư lá
Anh đầu non chợt lạ...
Tim mình ...gởi phố xa"

...................................

Rhondo

"Tim anh gởi phố xa
Trăng đầu non hôn lá
Tương tư rừng đêm lạ
Suối chiều nhớ chân qua

Ôi! Krong Kmar...
Tim vui em rộn rã
Phố bừng xanh màu lá
Sài gòn anh về qua...."

barandom
16-07-2009, 11:39
Tichuot sửa lại Topic là 442 MR ...... 8 đi để tớ vào với (nói vậy thôi chứ vào rồi) .

Kêu bạn Acc vào 8 chơi cho vui.

vntuyen
16-07-2009, 12:06
Mời bác Big Minh qua vườn thơ chơi ạ. Bên ấy dạo này thơ rất là lơ thơ, bác qua đó cho thêm chút thơ. Em rặn mãi cũng chỉ có bấy nhiêu thôi :))

tichuot
16-07-2009, 12:38
Tichuot sửa lại Topic là 442 MR ...... 8 đi để tớ vào với (nói vậy thôi chứ vào rồi) .

Kêu bạn Acc vào 8 chơi cho vui.

Dạ ai vào đây 8 cũng được hết. Welcome tất cả nhũng người có tâm hồn 8 như tụi em. Chứ gặp nhau chỉ có mấy tiếng đồng hồ nên chẳng 8 gì được nhiều =))

BM
16-07-2009, 12:59
Mời bác Big Minh qua vườn thơ chơi ạ. Bên ấy dạo này thơ rất là lơ thơ, bác qua đó cho thêm chút thơ. Em rặn mãi cũng chỉ có bấy nhiêu thôi :))

Cảm ơn Vntuyen đã có lời mời! sẽ cố gắng!

vntuyen
16-07-2009, 17:07
Không liên quan gì bác ạ.
@Ti: nếu chỉ hôn thì cũng đâu đến nỗi xiêu vẹo như thế này, tóm lại là :((

canary
16-07-2009, 17:08
Sao em thấy topic note là "chuyển' vậy chuột ???

tichuot
16-07-2009, 17:40
Sao em thấy topic note là "chuyển' vậy chuột ???

Là sao, là sao ???

Vừa tậu thêm cái ba lô rằn ri 30l chuyên sử dụng cho đi săn, đi rừng giá có 180k. Rẻ chán nhở

Vậy trong bộ sưu tập nhà 442 còn thiếu cái gì nữa ta ??;)

nếu chỉ hôn thì cũng đâu đến nỗi xiêu vẹo như thế này, tóm lại là :((

Hồi đó ấy cho sướng cái thân, bây giờ ....cũng sướng lâng lâng cả người dzồi

Nếu em là anh thì lập thêm phòng 2 đê. =))

Nambyus
16-07-2009, 18:23
Tám chuyện này hay nè, em thấy cái núi Kota Kiniabalu hay đó, mà tiếp theo nó là mình đi Mandelay ở Myanmar đeee...

BM
16-07-2009, 18:33
Mượn tạm hình minh họa... chúc mừng 5 thành viên nhắn tin lại đầu tiên!

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=622&pictureid=14946

tichuot
16-07-2009, 19:38
Jessy ời!!!!

Post cái cảnh cha dắt 3 đứa con đi học cho pà kon thèm vãi đi nào. Nhất là bé Shaky nũng nịu bon chen khóc lóc ấy, thế nào cũng ghanh tị cho mà xem =))

@Nambyus: Quà Hồng kông đâu, tụi này không muốn ra hông Chợ Lớn lấy đâu.:LL

Ngày mai anh chính thức làm gần công ty em dzồi đó Ca ry, mới nhận quyết định về làm ở Chi Nhánh

Jessy
16-07-2009, 23:39

Xí cái vụ này chơi nhắn tin mà tui đi họp ra thì thấy tin nhắn cách đấy lúc 1 .....59 phút chơi không lại :(:(

BM
16-07-2009, 23:52
Jessy có thể lấy balo của anh! (1 trong 5 cái), anh chờ lấy cái khác!

canary
17-07-2009, 08:50

Trời ơi kết cái tripod.... (c)

tuannd1081
17-07-2009, 09:03
Tám chuyện này hay nè, em thấy cái núi Kota Kiniabalu hay đó, mà tiếp theo nó là mình đi Mandelay ở Myanmar đeee...

Bao giờ về vậy?

Nambyus
17-07-2009, 16:57
Jessy ời!!!!

Post cái cảnh cha dắt 3 đứa con đi học cho pà kon thèm vãi đi nào. Nhất là bé Shaky nũng nịu bon chen khóc lóc ấy, thế nào cũng ghanh tị cho mà xem =))

@Nambyus: Quà Hồng kông đâu, tụi này không muốn ra hông Chợ Lớn lấy đâu.:LL

Ngày mai anh chính thức làm gần công ty em dzồi đó Ca ry, mới nhận quyết định về làm ở Chi Nhánh

Hi, mọi người, em bói hoài mà đâu có ra cái đặc sản j ở HK đâu...Mọi người ở đó đều bảo colorful lắm, k có đặc sản...cho nên thôi để thỉnh thoảng post hình chơi vậy. Bữa nào ofline mua bắp rang đãi hè...kè kè

tichuot
17-07-2009, 17:11
Hu hu cả nhà ơi, không được đi bà Đen và Dầu Tiếng cùng mọi người.

Tối nay tớ phải phượt Luxury tại Đà Lạt cùng công ty.

Chán phèo (NO)

BM
17-07-2009, 17:24
Lại thêm một bạn mai mốt không còn ngủ bờ ngủ bụi được nữa?

tichuot
17-07-2009, 17:31
Lại thêm một bạn mai mốt không còn ngủ bờ ngủ bụi được nữa?

Cái này bị ép buột. Em đâu nào muốn thế

Hôm nay về ngày đầu làm việc tại Chi Nhánh. Giám đốc chi nhánh phán 1 câu rằng: " Tối nay tất cả anh em đúng 8h 30 tại.....lên đường ra Đà Lạt đón chào anh em mới tại .....Lưu ý không được nói với bất kỳ ai trong hệ thống công ty. Vì ngày mai cả CN đóng cửa đi bí mật

BM
17-07-2009, 17:54
Mua xe này được không các bạn?
BM: 1 chiếc :D
Canary: 1 chiếc (c)

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=622&pictureid=14966

BM
17-07-2009, 23:32
@Shaky: đã có balo nước cho em!

Shaky
18-07-2009, 13:58
Cái hôm bữa hả anh? :)
Thông báo với cả nhà: em đã tọa lạc an toàn tại ký túc xá-Singapore. Bị ho như cúm nhưng không sốt nên đã xác nhận không phải H1N1. Mọi người hôm trước gặp em yên tâm được rồi ;)
Cuối tuần nằm nhà online nhớ 442 day dứt... :((

Shaky
18-07-2009, 14:11
"Giao lộ của tình cờ... những cuộc đời va quẹt vào nhau..."

Vô tình đọc được câu này của nhà văn Nguyễn Nhật Ánh, bỗng thấy se sắt lòng trong một tối sập soạng lác đác mưa trái mùa...

Cơn mưa đến từ ban sớm, rất khẽ, như đứa trẻ làm nũng vừa khóc đã nhoẻn cười giữa tinh mơ dịu nắng vàng.
Chiều,
lại dỗi hờn vài giọt trêu ai, đến đêm, tắm mát phố phường trong một tối không sao...
... não nùng giọng Khánh Ly

"...người đi qua đời tôi... còn nhớ gì không người..."

Có những người, chỉ vô tình đi ngang qua đời ta, trong một khoảnh khắc bất chợt nào đó rồi mãi mãi biến mất, như chưa-từng-tồn-tại.

Có những người bước vào cuộc đời ta, đi cùng ta một quãng đường đời, rồi, cũng cất khúc từ ly... bỏ mặc ta đứng giữa con đường, rồi cùng đi tiếp về những-hướng-không-nhau...

Tôi, rất hạn chế mở lòng mình và càng hạn chế trải thảm đón một ai đó bước vào cuộc đời mình. Nghĩa là, tôi rất dè dặt khi lựa chọn một ai đó đi cùng mình chặng đường đời. Chẳng phải tôi sợ đau, sợ mình tổn thương khi họ bước đi cùng tôi chỉ một đoạn trên con đường xa. Tôi luôn trải lòng và sẵn sàng đón nhận tất cả những ngọt bùi mà cuộc sống ban tặng...

Nhưng, tôi sợ...

sợ càng đi cùng họ... cảm giác muốn cùng nhau đi trọn con đường sẽ chẳng hẹn mà dần nhạt phai... Mà, tôi thì luôn tôn trọng cảm xúc...

tôi sợ...

sợ càng đi cùng tôi... nỗi sợ một ngày mai cách xa sẽ ngày càng phình rộng... tới nỗi như nó không còn là "nỗi sợ" mà đã thực sự hiện hữu trên đời...
và rồi...
quả là thế thật!

Hình như, mỗi người chuyển động trong lộ trình riêng của số phận và định mệnh của chính mình. Rồi trong mớ hỗn lộn những chằng chịt cơ man nào là mỗi "kiếp người" ấy...

... ta tình cờ... giao nhau...

...hoặc tình cờ trùng nhau ở quãng nghĩ nào đấy...

Rồi,

lại mải miết trôi theo quỹ đạo riêng của mình...

... lại cắt... lại giao...

... lại trùng lấp...

với những mảnh đời khác nhau...

Cho muôn đời,

... tình cờ... rồi thì sẽ... tình vờ...

Tôi sẽ nhớ ai? Bạn sẽ nhớ ai?

và, ai sẽ là người chúng ta muốn giữ họ lại?

Có bao giờ, bạn vươn người, cố chạm vào sợi dây định mệnh của một ai đó, chỉ vì cái gọi là số phận không sắp xếp cho bạn và người ấy có thời điểm giao nhau trong suốt vòng đời... Nhưng, bạn không thể chỉ răm rắp tuân theo mọi định đoạt đã được phân định chung, nên, bạn chọn cách chủ ý bước vào cuộc sống của một ai đó...
... ghi dấu chân quen
để rồi...
... lại ngoan ngoãn trôi theo vòng xoay định sẵn

Nếu đã chí ích có hơn một lần "chủ quan" tô điểm "khách quan"...

Nếu đã chí ích có hơn một lần nhìn thấy trong nhau bóng dáng một người ta muốn bước cùng trên con đường xa...

Thì, tiếc với nhau chuyện gì... ngần ngại với nhau điều chi...

Để, lạc mất nhau...

Giữa bộn bề ngổn ngang

... những gương mặt

... những cái tên

... những hoài niệm

Của chỉ-một-phần-đời...
(from S.O)

WallE9999
18-07-2009, 14:56
Chào bà con,

Nhà 442 dạo này có nhiều tâm sự quá hen (NT)

WallE9999 qua bên này nguyên vẹn, vẫn trẻ trung, xinh đẹp như xưa :LL. Phượt bên này cũng nhiều rồi, nhưng cũng thuộc dạng phuot luxury, không dính miếng bụi nào hết nên vẫn còn thòm thèm cảm giác phượt ở VN, đặc biệt là với nhóm 442.:L

Bà con nào có ý định phượt Europe thì hú một tiếng nha, WallE9999 đang có ý định đi Venice vào tháng tới và Phần Lan vào dịp Noel, đoàn 442 join cùng với mình nha (beer)

BM
18-07-2009, 21:41
Vui khi nhận được liên lạc từ Wall9999, 3 thành viên 442 vừa uống cà phê Gió & Nước ở Bình Dương sáng nay, sau đó chổng mông tập chụp Macro ở Làng Tre Phú An, sau khi mờ cả mắt, cả bọn trực chỉ Dầu Tiếng ra ngắm Hồ và núi Bà Đen. Ngắm xong vừa lúc một trời mây còn đen hơn bà ập tới! Sung sướng làm sao khi được trang bị "gần pro" càn đi trong 2,5 tiếng mưa không dứt, về tới Sài Gòn thì.....hạ hồi phân giải!

barandom
19-07-2009, 12:22
Vui khi nhận được liên lạc từ Wall9999, 3 thành viên 442 vừa uống cà phê Gió & Nước ở Bình Dương sáng nay, sau đó chổng mông tập chụp Macro ở Làng Tre Phú An, sau khi mờ cả mắt, cả bọn trực chỉ Dầu Tiếng ra ngắm Hồ và núi Bà Đen. Ngắm xong vừa lúc một trời mây còn đen hơn bà ập tới! Sung sướng làm sao khi được trang bị "gần pro" càn đi trong 2,5 tiếng mưa không dứt, về tới Sài Gòn thì.....hạ hồi phân giải!

Hôm nay phân giải đến đâu rồi bác.

Jessy
19-07-2009, 17:55
Cái hôm bữa hả anh? :)
Thông báo với cả nhà: em đã tọa lạc an toàn tại ký túc xá-Singapore. Bị ho như cúm nhưng không sốt nên đã xác nhận không phải H1N1. Mọi người hôm trước gặp em yên tâm được rồi ;)
Cuối tuần nằm nhà online nhớ 442 day dứt... :((

Nhớ thành viên nhí nhảnh của 442! Quen bạn mới trường mới nhưng vẫn nhớ day dứt 442 nhé!:L

Jessy
19-07-2009, 17:56

Vote 1 phiếu cho BM, 2 phiếu cho Canary và vote cho mình làm ôm ... hay làm xế luôn (c)

Nambyus
19-07-2009, 19:39
Ông Tí chảnh pà kố.....đi Đà Lạt chơi sướng thí mồ...đã thiệt.

Giờ mới thấy anh Walle online hen, tình hình sức khỏe công ăn việc làm phía Tây thế nào anh chị? Có nhớ Chư Yang Sin và Bidoup hem?

canary
19-07-2009, 22:41

Em mua con này mai mốt đi làm váy buộc vào tay lái rồi đến cty được k cả nhà?

tichuot
20-07-2009, 08:16
Ông Tí chảnh pà kố.....đi Đà Lạt chơi sướng thí mồ...đã thiệt.

Chảnh gì mà chảnh, mới zìa tới nhà lúc 6h nè và giờ phải ngồi tại công ty rồi.

Mà không đi chung với dân phượt nên chẳng có ý nghĩa gì hết vì đi toàn dân Luxury nên chẳng thích ứng được. =))

Chán phèo như cụt ....chứt mèo :shrug:

Thanks nhà Chewingum cử cafe tại Gofl 3.(c)

BM
20-07-2009, 21:31
Dạo này 442 có vẻ trầm lắng? Mỏi gối chồn chân? Lữ khách dừng lại và tự hỏi: "Sống trong lòng người đẹp Tô Châu hay là chết bên dòng sông Danube?"
Có người ngậm ngùi "Đời phong sương cũ, chỉ là thương nhớ".

Các bạn thân mến, nếu bận rộn đến mấy, hãy cố dành chút thời gian chia xẻ, châm chích nhau, nâng niu nuôi dưỡng chất Phượt. Để đến một ngày, rảnh nợ áo cơm, ta lại cùng nhau balo lên đường....

tichuot
20-07-2009, 22:31
Hôm chủ nhật vừa rồi tớ đang Luxury ở Đà lạt thì có 3 tên mon men buồn thỉu buồn thiu kéo nhau đi lên Bình Dương uống cafe Gió & Nắng. Vì thương nhớ bạn đồng hành đang tung tăng ở thành phố Hoa nên 3 tên ấy quyết định lên Làng Tre mà bò lê bò lết để bắn phá mấy con kiến =))=))

Tìm kiến mà không thấy nên 3 tên í lại bon bon chạy lên hồ Dầu Tiếng để ngắm Hoàng hôn ( Lãng moạn ghê nhở :LL ) nhưng lên tới nơi thì GPS báo rằng hoàng hôn sẽ đến lúc 18h30 X( 3 tên tiu nghỉu chạy về thì gặp cơn mưa như chưa từng được mưa :help.

Đã nói dzồi, thiếu tụi này thì đi chẳng hứng thú gì đâu.

Mà tớ thì dạo này phải ăn chay trường nên ....ngồi nhà hóng chuyện vậy.

Búp bê Nga đâu rồi nhở ???????

BM
20-07-2009, 23:12
Để giữ lửa, mình sẽ đề nghị cung đường ngắn dưới 200km có thể đi trong ngày Chủ nhật, giúp mọi thành viên trong cơn thử thách cơm áo gạo tiền vẫn đu theo với mọi người. Mình sẽ từ từ từng chuyến một! (beer). Nhất trí?

tichuot
20-07-2009, 23:15
Để giữ lửa, mình sẽ đề nghị cung đường ngắn dưới 200km có thể đi trong ngày Chủ nhật, giúp mọi thành viên trong cơn thử thách cơm áo gạo tiền vẫn đu theo với mọi người. Mình sẽ từ từ từng chuyến một! (beer). Nhất trí?

Ok con gà đen. Nhưng thông báo trước là ngày 02/8 không join được. còn các ngày khác thì a lê hấp (c)

WallE9999
21-07-2009, 01:31
Giờ mới thấy anh Walle online hen, tình hình sức khỏe công ăn việc làm phía Tây thế nào anh chị? Có nhớ Chư Yang Sin và Bidoup hem?

Thanks, anh vẫn trẻ, khỏe, đẹp như xưa, còn làm việc thì bữa nào cũng về trước 5h sau đó đi hái hoa bắt bướm thôi =)), chỉ căm thù một cái là tụi nó không cho chát chít trong giờ làm việc . Đang nhớ "da diết" cảm giác phượt phịch ở VN đây nè (beer)

Shaky
21-07-2009, 02:07
Chào bà con,

Nhà 442 dạo này có nhiều tâm sự quá hen (NT)

WallE9999 qua bên này nguyên vẹn, vẫn trẻ trung, xinh đẹp như xưa :LL. Phượt bên này cũng nhiều rồi, nhưng cũng thuộc dạng phuot luxury, không dính miếng bụi nào hết nên vẫn còn thòm thèm cảm giác phượt ở VN, đặc biệt là với nhóm 442.:L

Bà con nào có ý định phượt Europe thì hú một tiếng nha, WallE9999 đang có ý định đi Venice vào tháng tới và Phần Lan vào dịp Noel, đoàn 442 join cùng với mình nha (beer)

Anh lên cái lộ trình và ngân sách để bà con tham khảo đi anh...
Có qua Đức thăm tổ uyên ương của anh chị hông? Ở nhờ chứ nhỉ (c)
Hôm tiễn anh hem nghe ai nói gì... giận đồng môn quá đi ah...
...
@ all: nhớ những chuyến đi, những gương mặt... đương xa lạ bỗng thân quen...

tichuot
21-07-2009, 08:01
@ all: nhớ những chuyến đi, những gương mặt... đương xa lạ bỗng thân quen...

Tiểu thư nói cho ấm lòng chiến sỹ vì mấy ngày đầu xa nhà, xa bạn xa người yêu nên nhớ da diết bọn này =)), chứ mai mốt có bạn có bè thì thử hỏi có nhớ nhà 442 này không nhỉ :LL.

Thời gian ơi ???

Chúc cả nhà ngày làm việc vui vẻ (wait)

tuannd1081
21-07-2009, 08:30
Túi xe máy đã về đến tp HCM, lần này có 3 chiếc cho 3 xế,
1. Bigminh
2. tí chuột
3. tuannd
@anh Tùng: chưa lấy được túi cho anh nhưng đã lấy được mũ lính sa mạc.

Khi nào off sẽ giao hàng.

Chương trình đi cực đông như nào nhỉ, anh Minh? Post lên cho mọi người xem đi anh

vntuyen
21-07-2009, 12:21
Topic này đang hot tranh thủ rủ rê. Bạn Net và BG đang ở SG kìa, (beer) nhá?

Nambyus
21-07-2009, 16:38
Dạo này coi bộ không đi là tay chân ngứa ngay àh nghen, đại ka Bigminh cho j chơi được hem?

canary
21-07-2009, 19:24
@all chủ nhật này ngủ nghỉ phải không cả nhà? 3anh em mới lê lết thứ 7 rồi ở nhà thôi

tichuot
21-07-2009, 20:54
@all chủ nhật này ngủ nghỉ phải không cả nhà? 3anh em mới lê lết thứ 7 rồi ở nhà thôi

Đại Lãnh và Ghềnh Đá tối thứ 6 đi sáng thứ 2 về mà?? Em quên rồi sao?????

Dugiang chuẩn bị chia tay anh em theo gót nhà WallE, Shaky....

Lại người nữa lại ra đi =)):LL

Nambyus
21-07-2009, 22:34
Anh Tí đi Đà Lạt mà mặc đồ đó k có hợp thời gì hết trơn! Đà Lạt phải có cô nào đẹp đẹp ngồi cạnh, rồi mặc đồ elegant rồ men tịch chớ....Đà lạt j kì vậy, k đúng điệu chút nào . Xấu quá xấu quá xấu quá đi.

tichuot
22-07-2009, 08:09
Anh Tí đi Đà Lạt mà mặc đồ đó k có hợp thời gì hết trơn! Đà Lạt phải có cô nào đẹp đẹp ngồi cạnh, rồi mặc đồ elegant rồ men tịch chớ....Đà lạt j kì vậy, k đúng điệu chút nào . Xấu quá xấu quá xấu quá đi.

Chơi vậy mới khác người :LL, đi ĐL ai cũng áo ấm, áo len còn tớ chơi như vậy cho mọi người lé mắt luôn. Mình phải chơi hàng độc như thế chứ, khi ở Ngọc Lan Hotel thì ai cũng phải ngoái nhìn =)). Ở CYS lạnh hơn ĐL nhiều nên thời tiết ĐL cũng dễ chịu, mặc như vậy mới comfortable chứ

canary
22-07-2009, 08:57
@All: Tối nay off đê cả nhà ơi. Nhớ mọi người quá .......

tuannd1081
22-07-2009, 09:20
@All: Tối nay off đê cả nhà ơi. Nhớ mọi người quá .......

OK, lên chương trình và địa điểm đi. Bàn luôn mấy vụ đi tiếp
@tí chuột: trông ngày càng "xinh" =))

tichuot
22-07-2009, 09:43
OK, lên chương trình và địa điểm đi. Bàn luôn mấy vụ đi tiếp
@tí chuột: trông ngày càng "xinh" =))

Tối nay off anh em SG mà. Thời gian và địa điểm sẽ thông báo sau.

Mấy đứa quá khen, anh mầy đẹp giai từ nhỏ tới giờ đến nỗi giai nó còn mê =))=)) mắc ói quá :LL

BM
22-07-2009, 17:04
Gặp Phượt Ngoại! Lẩu dê Trương Định!

Shaky
23-07-2009, 01:45
Úi giùi ui,
Anh Chị trông coi cửa nhà thế nào mà em muốn tìm phải lật mấy trang mới thấy nè :(
Kiên quyết không để vườn không nhà trống nha!!! :((

BM
23-07-2009, 06:49
@All: Mới sáng sớm đã phải xin lỗi mọi người!!! Vì lý do kỹ thuật BM phải ở nhà trông con tuần này. Tichuot làm leader tập hợp mọi người tiến hành bính thường nhé! Chúc đi vui vẻ, nhờ tichout thông báo cho các bạn ngoài 442 một tiếng.

chewingum
23-07-2009, 07:44
@All: Mới sáng sớm đã phải xin lỗi mọi người!!! Vì lý do kỹ thuật BM phải ở nhà trông con tuần này.

Đề nghị bác huấn luyện cho con cái tự trông lấy bản thân mình để cho bố còn đi bụi.

tichuot
23-07-2009, 08:12
@All: Mới sáng sớm đã phải xin lỗi mọi người!!! Vì lý do kỹ thuật BM phải ở nhà trông con tuần này. Tichuot làm leader tập hợp mọi người tiến hành bính thường nhé! Chúc đi vui vẻ, nhờ tichout thông báo cho các bạn ngoài 442 một tiếng.

Đi từ hôm qua tới giờ chưa về nhà nữa cả nhà ơi, bây giờ đầu óc còn tưng nè. Mà anh không đi thì chẳng còn gì vui, thôi để chuyến sau đi luôn, tuần này nghỉ ngơi đi anh. Em cũng ở nhà luôn.

Nato làm leader (c)

tuannd1081
23-07-2009, 08:28
Nhà 442 tính sao đây, đi hay không đi? anh Minh bận chấm bài và trông con thì có thể nghỉ, nhưng đã thông báo cho các thành viên khác rồi thì vẫn nên tổ chức. Tí chuột không nên bàn lùi như thế, đây là danh dự của 442. Đề nghị mọi người cho ý kiến sớm.

barandom
23-07-2009, 08:57
Đề nghị bác huấn luyện cho con cái tự trông lấy bản thân mình để cho bố còn đi bụi.

Sai lầm to lớn!!!! Con cái mà tự trông lấy bản thân được thì má nó sẽ bảo nó trông dùm bố luôn . Làm sao đi được? lúc đó phải làm tiếp tập 2 là huấn luyện cho nó đi phượt hihi ...... Còn tập 3 nữa bửa nào tiếp.

Đà Lạt còn mưa không Chewingum?

chewingum
23-07-2009, 09:24
Sai lầm to lớn!!!! Con cái mà tự trông lấy bản thân được thì má nó sẽ bảo nó trông dùm bố luôn . Làm sao đi được? lúc đó phải làm tiếp tập 2 là huấn luyện cho nó đi phượt hihi ...... Còn tập 3 nữa bửa nào tiếp.

Đà Lạt còn mưa không Chewingum?

Chả biết bạn Rắn thế nào chứ nhà mình thì thân ai người đó trông. Khi nào bản thân rảnh rỗi và đối phương không phản đối thì sẽ trông giúp nhau. Hehe..
Mình cũng muốn làm tập 3 mà Đ&NN không cho. Huhu..
Đông đồng bọn, đi phượt khỏi phải tìm bạn đồng hành.
Nhắn bạn Rắn: chiều tối qua mưa tầm tã. Sáng nay trời đã hửng nắng. Bạn Rắn định đi DL 1 mình àh? Có sợ không?

Nambyus
23-07-2009, 09:42
Hôm qua sao em k thấy anh Rắn đốm ta?
Nếu anh Rắn lên DL để phục hồi lại lá phổi thì ai đó làm ơn nhắn giùm chị Chewingum để mắt tới anh Rắn giùm em cái.

BM
23-07-2009, 10:17
Nhà 442 tính sao đây, đi hay không đi? anh Minh bận chấm bài và trông con thì có thể nghỉ, nhưng đã thông báo cho các thành viên khác rồi thì vẫn nên tổ chức. Tí chuột không nên bàn lùi như thế, đây là danh dự của 442. Đề nghị mọi người cho ý kiến sớm.

Đây là tinh thần của 442!!!! Nếu Tichuot "ngã xuống" tuandnd ....tiến lên!! (c)

Qua khỏi tuần đầu tháng 8, mêng mông ....tháng ngày!!!

tichuot
23-07-2009, 20:46
Tám thiệt. Mới đó mà 9 trang rùi.

Ối hôm qua lấy xe, em chạy kiếm sư tỷ mà không thấy đâu ??? chắc được anh nào hốt nhỉ ?? mà đi xuống lúc đó là em với lãnh đạo thôi, hay là .....2 người ấy đèo nhau đi....=)):LL

Báo cáo tình hình là chiều nay Bigminh, tichuot và Canary ngồi tâm sự loài chim biển và được nhà U chiêu đãi nên Tichuot bỏ họp ở công ty, Bigminh đi nhậu trể, còn Canary cho Nato leo cây ....=)):LL

phuongnh
23-07-2009, 20:56
Tình hình rất là tình hình...
Vậy nếu nhà 442 có đi tuần này thì ới em một tiếng nha
Phương - 0903823425

Cám ơn cả nhà 442 :)

tichuot
23-07-2009, 21:14
Tình hình rất là tình hình...
Vậy nếu nhà 442 có đi tuần này thì ới em một tiếng nha
Phương - 0903823425

Cám ơn cả nhà 442 :)

Sorry gia đình nhà Vồ và bạn Phương nhé, tuần này nhà 442 không đi được:
- Bigminh ở nhà chăn con
- Tichuot đi công tác
- Jessy làm con ngoan
Chỉ còn tuannd, Canary thì....

phuongnh
23-07-2009, 21:17
Không sao đâu anh, nếu có dịp khác nhớ hú Phương một tiếng đi chung cho vui nha. Phương rất thích phong cách và lộ trình trekking của anh Bigminh.

tichuot
24-07-2009, 20:34
Cuối tuần mai làm gì vậy cả nhà?

Hôm qua trả lời rồi còn gì. Nhắc lại nhỉ:
- Bigminh chăn con
- Tichuot đi làm
- Jessy tập làm con ngoan
- Canary mang võng và túi ngủ lên sân thượng ngủ
- Nato cầm súng đi bắn dạo
......=)):LL

BM
24-07-2009, 20:45
Vongcung theo 9x đua xe!
Ruadibo dạy F5x nhảy slow mùi
Nambyus qua Miên đánh bài
Dugiang tiếp tục theo đuổi chế độ dinh dưỡng dành cho người gầy
BW đi lượm....thân phận ở CV Lê Văn Tám
Shaky....đang luyện Singlish!
WallE tiếp tục lớp tiếng Đức cấp tốc ...để thi IELTS!
...còn ai nữa nhỉ?

tichuot
25-07-2009, 12:26
Đang ăn cơm trưa bổng nghe ò í e. Nhìn lại cái cầm chân thì thấy cái tên Ca na hiện lên, mình cứ nghĩ là cô ấy đi đâu lạc đường nên cầu cứu.

Ai dè đâu : " anh ơi, tối đi Karaoke đi, trời (NO)...."

Nhà 442 nay đổi món ăn chơi =)):LL

tichuot
25-07-2009, 20:32
Thông báo hiện nay có 2 thành viên 442 đang thưởng thức trà đạo, đang nhâm nhi từng tách trà, cũng như đang đắm chìm trong nghệ thuật pha trà. Lãng mạn kiếp nhở. :LL

Nambyus
25-07-2009, 22:33
Tòa mòa nha nha, ai dzợ ai dzợ? Vũng Tàu em đi săn ảnh hoàng hôn rồi sáng mai dậy sớm lên núi chụp mặt trời mọc. Đồng thời là nghe bài ca con cá !

dugiang
26-07-2009, 03:35
Chị hôm nay chán đời đua lên Bình Dương theo lộ trình của Bigminh, Canary, Jessy tuần trước.
Tuy nhiên sau khi rời Làng tre Phú an thì bị chiến hữu Bình Dương tóm cổ đem về Dìn Ký Lái Thiêu nhậu tới tối sau chầu Karaoke thì say khướt bò về. Giờ tự nhiên ứ ngủ được.

tichuot
26-07-2009, 14:57
Như thường lệ, chiều nay 5h nhà 442 đi hót Karaoke

Nhớ mang theo bông gòn nhé =)):LL

tichuot
26-07-2009, 16:01
Chỗ này!

Chỉ cao có nhiêu đó thì mình leo trong ngày hả anh. ???

Tối thứ bảy nhảy lên xe chạy ra Vĩnh Hy, rồi sáng sớm leo lên đỉnh chiều chạy về Bình châu chơi sáng thu 2 về SG rồi đi làm luôn. Ok chứ

BM
26-07-2009, 23:09
"Em hỏi anh có bao giờ.....
Anh trả lời em rằng......" khản cổ!!!

Vang Chile, Trứng cá đen, Fromage,... nâng ly thắm tình bằng hữu!

Sinh tố mãng cầu. bánh mì Lan Huệ, rời Hầm Rượu, ta lại là ta!!! (c)(c)

Ngủ ngoan!

tichuot
26-07-2009, 23:19
Vẫn còn ngây ngất giọng ca nam cao của Canary, bản tình ca nhạc hoa cua Jessy và bản tự tình của BM làm cho nhà 442 say đắm tình người, tichuot và tuannd đã làm cho mọi ngừơi tỉnh giấc với bài Vọng cổ =)).

Với Hầm rượu vang đã làm cho nhà 442 càng xích lại bên nhau với những nỗi niềm không của riêng ai, hương thơm của rượu hòa vào tiếng nói cũng nhu hơi thở của từng thành viên đã làm cho mọi ngừơi hình như đã quen nhau từ lúc nào.

Lại trời cho Nato và Canary không bị công an phạt :LL:LL

Chúc cả nhà ngủ ngon

canary
26-07-2009, 23:32
Cả nhà ơi gái chở em về an toàn. Chắc mấy anh công an thích cái nét dịu dàng của "gái" nên không anh nào dám làm phiền. (chưa lên nhà mà phải đứng dưới đất mới có wifi hic hic).
Ôi buổi tối thân thương của nhà ta sao mà ấm cúng và gần gũi đến thế. Ngủ ngon nhé. l

Jessy
26-07-2009, 23:36
Cám ơn những người bạn mới quen có 3 tháng mà như 3 năm!!!:L
Ngủ ngoan nhé ...

tichuot
27-07-2009, 08:58
Cám ơn những người bạn mới quen có 3 tháng mà như 3 năm!!!:L
Ngủ ngoan nhé ...

Tớ nghĩ là nhiều hơn thế nữa chứ ??? Nếu như đêm qua có thêm bé Shaky, Dugiang....thì còn gì bằng.

1 tuần làm việc vui vẻ.(beer)

Nambyus
27-07-2009, 14:22
Happy birthday Daika nhé!Keke.

tichuot
27-07-2009, 14:45
Happy birthday Daika nhé!Keke.

Qua ngày rồi kưng, hôm qua người ta Happy khan cả cổ luôn. Ai biểu dìa mâm mâm với mẹ chi rồi mất cơ hội: Karaoke, uống rượu Vang Chile nè, rồi ăn bánh mì Lan Hữu...và tản bộ trên đường Lê Văn Sỹ =)):LL

Sinh nhật của Đại ca làm hoành tráng ghê nhở =))

BM
27-07-2009, 19:49
Tiếp tục sự nghiệp khoe hàng: túi chống nước công nghệ cao, dìm xuống nước vẫn OK!, thể tích 25l. Có thể sử dụng như túi đựng nước trên đường trekking. để ý thấy van lấy nước bên hông

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=622&pictureid=15719

BM
27-07-2009, 20:02
Túi nước của Fox Racing lừng danh, gọn hơn, ít ngăn hơn cái đã trang bị cho 442

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=622&pictureid=15720

BM
27-07-2009, 20:19
Cái này của Salomon 20l ngăn chứa nước hoàn toàn riêng biệt, rất nhẹ!!!

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=622&pictureid=15721

tichuot
27-07-2009, 20:22
Đại ca cứ post mấy cái đó lên hoài làm tụi em thèm nhỏ vãi, Bà già em mỗi lần qua nhà em thì càm ràm vì đống ba lô trong tủ cứ bảo em là đứa sưu tập ba lô kỳ quái, sư tập cái đồ kinh dị không =)). Chẳng hiểu em tí nào cả. :LL

lengkeng1minh
27-07-2009, 20:36
Đại ca cứ post mấy cái đó lên hoài làm tụi em thèm nhỏ vãi, Bà già em mỗi lần qua nhà em thì càm ràm vì đống ba lô trong tủ cứ bảo em là đứa sưu tập ba lô kỳ quái, sư tập cái đồ kinh dị không =)). Chẳng hiểu em tí nào cả. :LL

má anh lại cứ tưỡng anh sắp đi nữa khi thấy anh tha 1 cái balô mới,balô cũ nhiều thì nhiều kỹ niệm quá không nỡ bõ, nhiều quá cư phân vân minh sài cái nào cho chuyến tới.

BM
27-07-2009, 20:58
Hàng hiếm!
Saber Rider 35 của The North Face dành cho thị trường Nhật Bản, chuyên dụng trượt tuyết hay xe mô tô đường trường, chống thấm (không cần bao trùm), có ngăn đưng túi nước. Mình có 1 cái duy nhất ..sưu tập!

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=622&pictureid=15724

BM
27-07-2009, 21:06
Cái này đang cân nhắc nhường cho Jessy thể tích 35-40L. có ngăn đựng Laptop 15' bên hông. Hãng này chuyên sản xuất đồ thuộc loại "trâu bò", cái BM có màu đen!

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=622&pictureid=15725

BM
27-07-2009, 21:24
Liệu có kiếm được cái này không a minh.

Chờ dọn kho anh, hiện chỉ có 1 cái duy nhất sưu tập, Flight Series của hãng North Face nổi tiếng là siêu nhẹ, còn một balo 40L nặng chưa tới 600g để up lên cho bà con coi chơi!

BM
27-07-2009, 21:26
Dòng xe YAMAHA có 1 bệnh lưu truyền từ trước 1975đến nay đó là cổ xe.

Nhờ anh Lengkeng nói rõ thêm! cảm ơn nhiều vì đang mê em nó:D

tichuot
27-07-2009, 21:54
Đề nghị anh BM không post những tấm hình đó lên khoe hàng anh em nữa nhé, anh có tin rằng tụi này đến nhà anh để ăn cắp mấy thứ đó không ??=))

Ôi nhìn thèm vãi chưỡng cái ba lô. Ước gì tất cả mấy thứ đó là của mình.

Nato ơi, 2 anh em mình làm 1 chuyến khám phá nhà BM để.....=)):LL

Thông báo: cúm H1N1 đã lan truyền khắp mọi nơi, và hiện nay tòa nhà mà tichuot đang ở đã có người bị nhiễm và đang được cách ly chặt chẽ. Cả nhà cẩn thận nhé, hi vọng mình không ắt xì....:LL

BM
27-07-2009, 22:00
Đây là sản phẩm vang bóng một thời của North Face, được thiết kế đi trong vùng có khí hậu nóng ẩm (như các QG Đông Nam Á) và đặc biệt rất nhẹ, thể tích 30L. một cái duy nhất đã được xếp hạng!

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=622&pictureid=15726

Sẽ sử dụng cho chuyến đi Bali!

dugiang
27-07-2009, 23:06
Sao cũng sinh nhật tôi, mời một bạn (khuvuon) đi hầm rượu vang bị từ chối đành ngậm ngùi nằm nhà mà mọi người đi ăn chơi tôi không bít vậy ta???
Haiz.z.z.. càng nghĩ thấy càng lạ?

BM
27-07-2009, 23:08
Sao cũng sinh nhật tôi, mời một bạn (khuvuon) đi hầm rượu vang bị từ chối đành ngậm ngùi nằm nhà mà mọi người đi ăn chơi tôi không bít vậy ta???
Haiz.z.z.. càng nghĩ thấy càng lạ?

Ậy có nhắn tin đầy đủ, đích danh moi nhắn! X(

dugiang
27-07-2009, 23:15
Ậy có nhắn tin đầy đủ, đích danh moi nhắn! X(

Hu hu... vậy là nhắn vào số 098 rồi:((

Lỗi tại ai :Dam. Đổ cho Tí Chuột :D

tichuot
28-07-2009, 08:05
Hu hu... vậy là nhắn vào số 098 rồi:((

Lỗi tại ai :Dam. Đổ cho Tí Chuột :D

Ối sao lại đổ thừa cho em, em vô số tội mà.

Em hỏi anh Minh có bao giờ
Chị Dugiang không tới
Anh Minh trả lời với em rằng
Dù nắng hay mưa Dugiang vẫn đi mà.
Nhưng đêm hôm kia sao không thấy
Thôi đừng đợi nữa hỡi người ơi =))

Nay em sến bà cố hến luôn.

@Barandom:

Em chỉ nhắc nhở anh em nhà 442 thôi, chứ nếu không các Mod lại càm ràm vì tội đồng phạm, biết luật mà không chịu nhắc nhở thì tội nặng hơn. =))

chewingum
28-07-2009, 08:06
Bác BM chịu khó dọn dẹp các kho xem có cái ba lô nào bán rẻ cho em 1 cái để lâu lâu ti toe đi theo mọi người. Em chả có cái nào được như bác.

tuannd1081
28-07-2009, 09:22
Nhiều balo mà cứ để ở nhà ngắm thì cũng vậy thôi anh Minh ơi. Cuối tuần này bọn em đến nhà anh chơi nhé, quen biết lâu lắm rồi mà không được biết gia cảnh của anh cũng không ổn. T7 or chủ nhật này anh chuẩn bị nhé.

@all: đề nghị học lại chính tả hết nhé vd: "Đặc biệt" chứ không phải "đặt biệt"

BM
28-07-2009, 13:46
Up cái này lên cho choáng cả nhà luôn. Hàng khủng 100+20L!!!!, Shaky có thể trốn vé tàu xe...và cả mẹ trong balo để theo tiếng gọi của những cung đường...=))

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=622&pictureid=15731

Hàng này đã tuyệt chủng vì những series mới Lowe Alpine chỉ làm tới mức 75+20L

BM
28-07-2009, 14:02
Thổ lộ cùng bác nhé: em chả cần khe đâu.
Nhờ vả bác lượm giùm em 1 cái, bác coi được mắt là em OK.

Dung tích? Style: rừng rú? elegant? giả nai? Hip hop? bạn phải cho thêm ít thông tin nữa!

chewingum
28-07-2009, 14:11
Dung tích?

Loại nào phù hợp với kiểu ăn dầm nằm dề 3 ngày trong rừng thì bác lượm. To quá em vác chả nổi. Quá lứa rồi.
Tiện thể bác xem giúp em cái bọc chống các loại nước nhé!
Chân thành cảm tạ bác.
Nếu có được sớm thì em trang bị cho đàn em chuyến Ngọc Linh. Tên này tuần này có mặt ở dưới đó khoảng thứ 5. (Chắc chả đọc những gì mình viết đâu nhỉ! Hehe). Có gì bác giao hàng luôn. Em chịu trách nhiệm giải ngân.

Nambyus
28-07-2009, 16:59
"Thằng đó" là Acc thì nhường đó, keke.....

lengkeng1minh
28-07-2009, 17:07
"Thằng đó" là Acc thì nhường đó, keke.....

Ba lô rằn ri đó không hợp với Nambyus đâu.

dangkhoaquan
28-07-2009, 17:18
ủa bữa nay có thấy nick nambyus+ là sao ta?

BM
28-07-2009, 18:06
HY VỌNG thằng đó ko phải là mình

Không phải đâu Acc, bạn anh!

BM
28-07-2009, 18:31
@Chewingum: Balo cúa con OK, Balo của ...đệ OK

lengkeng1minh
28-07-2009, 19:18
Tuấn ơi,nếu không sài túi đa năng thì nhượng lại cho anh nhé?

Nambyus
29-07-2009, 08:14
@Bigminh: Cám ơn a M nhiều nhé!
@Acc: Cái đó nambyus cũng k hiểu. lâu lâu thấy nick mọi người cũng có dấu đó.

dangkhoaquan
29-07-2009, 09:26
nhà 442 mùng 2-9 định đi đâu ko? mình định làm plan đi hòni NAM DU muốn rủ rê mọi người đi cùng

canary
29-07-2009, 09:33
nhà 442 mùng 2-9 định đi đâu ko? mình định làm plan đi hòni NAM DU muốn rủ rê mọi người đi cùng

@acc: Nhà 442 có plan riêng của mỗi người rồi. (tranh thủ đi tìm 1 nửa của mình) =)).

BM
29-07-2009, 09:33
@Acc: bạn là thành viên 442 mà :)

Trong dịp này, 50 con theo BW lên Ngok Linh săn bắt hái lượm, 50 con theo BM xuống biển ...Bali hành nghề chài lưới và nuôi rồng Komodo, một số con khác...trở thành "đứa con bị từ chối". Cái vụ Nam Du dời một dịp nào đó cho bọn mình đu theo với được không?

BM
29-07-2009, 09:57
@Chewingum: Bộ balo cho cháu, hàng độc nhất vô nhị! phù hợp tiêu chí:
Đẹp không chói lóa: Đen (khiêm tốn, ngụy trang) + Vàng (vừa đủ nổi bật!)
Đẹp dịu dàng kiểu Canary: Thắt lưng bao tử đồng bộ! giắt được hai chai nước hoặc 1 chai + 1 dù xếp. Logo đầu trâu: nói lên tất cả...:D=))

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=622&pictureid=15788

tuannd1081
29-07-2009, 10:14
Tinh hình là rất tình hình, hôm này đi làm thấy thông báo tòa nhà có người bị H1N1, có lẽ là phải thông báo với sếp là mình cũng có dấu hiệu sốt cao để đi phượt thôi.

chewingum
29-07-2009, 13:30
@BM: Không biết cái bô lô bác đã lấy chưa hay mới xem hàng? Tại vì con em không thích màu này. Nếu bác chưa mua thì chọn giùm em màu khác (xanh chẳng hạn), còn nếu bác lấy rồi thì em cũng lấy luôn. Con không đeo thì mẹ đeo. Phiền bác ghê.

BM
29-07-2009, 13:33
@BM: Không biết cái bô lô bác đã lấy chưa hay mới xem hàng? Tại vì con em không thích màu này. Nếu bác chưa mua thì chọn giùm em màu khác (xanh chẳng hạn), còn nếu bác lấy rồi thì em cũng lấy luôn. Con không đeo thì mẹ đeo. Phiền bác ghê.

@Chewingum: Phù...may quá! vẫn giữ được trong bộ sưu tập! Cảm ơn cháu đã không thích nó! (c). Sẽ tìm cho cháu cái khác, cho hỏi thêm là màu xanh gì...X(, các chức năng, công dụng cần có của balo?
Balo của Đệ rằn ri có được không?

chewingum
29-07-2009, 13:41
@Chewingum: Phù...may quá! vẫn giữ được trong bộ sưu tập! Cảm ơn cháu đã không thích nó! (c). Sẽ tìm cho cháu cái khác, cho hỏi thêm là màu xanh gì...X(, các chức năng, công dụng cần có của balo?
Balo của Đệ rằn ri có được không?

Bác có thể tìm cho cháu cái pha màu xanh dương hoặc màu đỏ cũng được. Chỉ có điều là màu đừng tươi rói. Em cũng chả biết các loại công dụng của ba lô nhưng đại loại là đựng đồ đi chơi hoặc pícnic gì đó. Trong ba lô chắc là có ngăn to, ngăn nhỏ. Thôi em tả hồi chả biết thành cái gì nữa.

BM
29-07-2009, 13:43
Cầu cho H1N1 từ PTSC nó lây qua Legend và Reverside để mình còn dành thời gian đi phượt nhỉ!!!!

Dễ ẹt!
Sang các cao ốc nói trên, bắt tay bắt chân, nói phun nước miếng vào mặt càng nhiều người càng tốt sau đó về văn phòng của mình....rồi đi thẳng ra Trung tâm Bệnh Nhiệt Đới.....cách ly luôn! Phượt qua màn ảnh nhỏ hay Internet!!!=))

tuannd1081
29-07-2009, 16:14
Thời H1N1 đã đến:

cafe thời H1N1:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=577&pictureid=15794

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=577&pictureid=15796

Đại gia:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=577&pictureid=15795

Nambyus
29-07-2009, 17:00
Phương pháp phòng cúm A/H1N1:

- Đeo khẩu trang mọi nơi, mọi lúc, kể cả lúc ăn và uống

- Rửa ráy và súc miệng bằng bất kỳ thứ gì có khả năng diệt khuẩn. Tốt nhất là luôn luôn ngậm 1 cục xà phòng Lifebouy.

- Sử dụng chất diệt khuẩn can thiệp trực tiếp vào các cửa ngõ truyền bệnh, đặc biệt là miệng (có thể dùng kết hợp Vodca Nga hoặc Whiskey, tuy nhiên beer do độ sát khuẩn thấp nên phải dùng liều cao)

- Tìm kiếm mọi màng lọc để đeo nếu khẩu trang y tế bị cháy hàng. Bất đắc dĩ có thể dùng nịt ngực của vợ hoặc người yêu hay thậm chí bỉm trẻ em (WHO khuyến cáo không sử dụng loại bỉm đã dùng rồi)

- Nếu phát hiện đồng nghiệp bị bệnh thì có thể nhúng nó vào nước sôi!

tichuot
29-07-2009, 18:14
Canary ơi, thằng Nato lạc giữa rừng gươm thế thì ..... hèn chi =))

Hôm nay tâm trạng ấm ức vì mình mà cả nhà không được đi coi....film. Hic hic, được nghĩ xã hơi 10 phút chạy vô đây để sorry cả nhà.

dugiang
29-07-2009, 19:57
Điện thoại 098 mở rùi cũng chả thấy tin nhắn nào.
Có balô nào cho phượt sắp đi CPC không anh Bigminh ơi?
Ngày nào cũng bò ra học chữ Khmer muốn vỡ đầu luôn.

tichuot
29-07-2009, 20:52
Điện thoại 098 mở rùi cũng chả thấy tin nhắn nào.
Có balô nào cho phượt sắp đi CPC không anh Bigminh ơi?
Ngày nào cũng bò ra học chữ Khmer muốn vỡ đầu luôn.

Qua bên đó người ta yểu điệu thục nữ chút đi Sư tỷ ơi, ráng 1 tháng đầu tiên rồi sau đó hãy phượt phịt gì đó cho thả cẳng. :LL

Thế là nhà máy Beer ở Việt nam kỳ này mất doanh thu =))=))

BM
29-07-2009, 21:56
@All: Anh Hạ, quản lý nhà hàng Ô Quắm, Nghinh Phong nhắn chúc mừng sn của mình và gởi lời hỏi thăm mọi người! Hẹn một ngày chúng ta lại cắm trại đêm ở đó nhé.

Nambyus
29-07-2009, 23:36
Thế thì chỉ còn tớ, bác Bigminh là có thể ộp được thôi, còn Nambyus ??
Còn nhiều người ộp được mà anh, trừ người nào gần nguồn lây nhiễm thôi mà.(NT) mà dễ lây thiệt đó anh, ghê quá!:shrug:

dangkhoaquan
30-07-2009, 01:01
Còn nhiều người ộp được mà anh, trừ người nào gần nguồn lây nhiễm thôi mà.(NT) mà dễ lây thiệt đó anh, ghê quá!:shrug:

tớ lây qua nambyus nhé

barandom
30-07-2009, 05:49
tớ lây qua nambyus nhé

Vậy là ông cũng không được ộp luôn(watch). ở nhà nhé :D

lengkeng1minh
30-07-2009, 06:08
Vụ NGỌC LINH im re, mình tinh nếu khônh leo thì làm thêm 1 chuyến tây du ký hoặc leo LANGBIANG. Vì lúc đó mọi người bận hết rồi, muốn độc hành 1 minh, cã nhà có ý kiến gì không.

Nambyus
30-07-2009, 08:31
@acc: vậy muốn lây nhiếm phải không, trước hết là cự ly đứng gần dưới 1m, sau đó ho hai cái chào nhau, rồi lấy tay véo mũi nhau ( hay mắt mũi miệng j cũng được vì tay là nguồn lây nhiễm số một và qua mắt mũi miệng. Rồi khi nói chuyện thỉnh thoảng cứ ho vài cái cho tăng khả năng...nhiễm bệnh. :))
@barandom: Vậy giờ chia làm hai nhóm, nhóm có nguy cơ và nhóm chưa có nguy cơ rồi ộp
@a. Tùng: Quyết định đi một mình hả anh, không sợ bị dụ dỗ tấn công sao? Trong topic Dulichmotminh thấy anh bảo sợ người ta ...dụ dỗ anh mà.:LL Mà không sao, anh có đi một mình tìm người dụ dỗ thì tụi em vẫn lên rừng xuống biển bình thường...(NO)

lengkeng1minh
30-07-2009, 08:41
@acc: vậy muốn lây nhiếm phải không, trước hết là cự ly đứng gần dưới 1m, sau đó ho hai cái chào nhau, rồi lấy tay véo mũi nhau ( hay mắt mũi miệng j cũng được vì tay là nguồn lây nhiễm số một và qua mắt mũi miệng. Rồi khi nói chuyện thỉnh thoảng cứ ho vài cái cho tăng khả năng...nhiễm bệnh. :))
@barandom: Vậy giờ chia làm hai nhóm, nhóm có nguy cơ và nhóm chưa có nguy cơ rồi ộp
@a. Tùng: Quyết định đi một mình hả anh, không sợ bị dụ dỗ tấn công sao? Trong topic Dulichmotminh thấy anh bảo sợ người ta ...dụ dỗ anh mà.:LL Mà không sao, anh có đi một mình tìm người dụ dỗ thì tụi em vẫn lên rừng xuống biển bình thường...(NO)
Anh và những người khác lây cho em thì dễ,em mà có hắt hơi thật mạnh thì virút chỉ bay tới vai anh rồi rớt xuống lại.

dangkhoaquan
30-07-2009, 09:04
Tình hình là mình dự kiến đi Hòn Nam Du vào cuối tháng 08 hoặc 2-9
lịch trình:
tối t5: lên xe mai linh đi ra rạch giá(6 tiếng)
sáng t6 đến nơi ăn sáng 9h lên tàu ra hòn NAM DU(cùng bến với tàu đi PHÚ QUỐC)
t6,t7 ăn uống đú đỡn
sáng cn :9h sánglên tàu về RẠCH Gía: ra bến xe về sg
mọi người nghĩ sao cái plan này nhĩ

tuannd1081
30-07-2009, 09:13
Anh và những người khác lây cho em thì dễ,em mà có hắt hơi thật mạnh thì virút chỉ bay tới vai anh rồi rớt xuống lại.

Vụ này ác đây.

@Nambyus: thế mới đau chứ, ở quê tớ là xảy ra án mạng rồi đấy =))

BM
30-07-2009, 10:11
442! một trong những điểm đến phải giải quyết

http://dulich.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=328487&ChannelID=100

dangkhoaquan
30-07-2009, 10:42
https://i198.photobucket.com/albums/aa228/dangkhoaquan/dongbac/Picture332.jpg
ấn tượng nhất câu "tận trung báo quốc
bất thụ nô lệ"

Nambyus
30-07-2009, 10:43
Tình hình kinh tế suy thoái, em còn rảnh là em 8 tiếp...Cũng đâu phải lúc nào mình cũng có điều kiện 8 hả anh, nên là cứ 8 đi anh...

BM
30-07-2009, 10:48
@Nambyus: Nambyus trong hình làm Avatar hả? Bắn...chim hả em? Nếu bắn thiệt, súng giật về phía sau, khe ngắm sẽ lấy đi đôi mắt xinh đẹp của em, khỏi ngắm....chim luôn!:D =))

Nambyus
30-07-2009, 11:00
Em thử ngắm bắn thôi, cái này ở lễ hội vũ trang ở Merdeka. Còn bắn bia em mới bắn ở Madagui thôi àh. Em bắn trúng đích chắc cũng cỡ được 8 điểm rồi đó. Nghĩa là vòng thứ ba từ tâm trở ra. Em chưa bán..chim bao giờ, bữa nào anh đi, dắt em theo tập tành thử coi. Thôi, sát sinh! Anh bắn, em chụp.........hình.

tuannd1081
30-07-2009, 11:50
Tối qua, trước khi đi đón Canary tranh thủ làm vài phát:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=577&pictureid=15816

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=577&pictureid=15817

@ anh BM: được không anh?

BM
30-07-2009, 13:17
Mất dạy....lang thang lùng sục, bất ngờ nhìn thấy em nó trong một cái shop tồi tàn hông chợ Tân Bình. Giá không thể tin được: 150,000VND. Hàng xịn Aigle 101%. Khoe nhé!

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=622&pictureid=15818

Nambyus
30-07-2009, 13:34
Bữa nào nhóm mình rảnh đi ộp em sẽ mang món sương sa cà phê rượu Bailey nước tắc đi mời mọi người!

BM
30-07-2009, 13:37
Bữa nào nhóm mình rảnh đi ộp em sẽ mang món sương sa cà phê rượu Bailey nước tắc đi mời mọi người!

Thay mặt nhóm cảm ơn trước! (còn gì nữa thì cứ mang ra nhé!:))

lengkeng1minh
30-07-2009, 14:06
Sáng nay, mới đi mua 10 cây cọc nhựa, mới biết cọc nhựa dùng đóng trên cát hoặc đất mền, cọc sắt đóng đất thịt. Có rất nhiều loại cọc cho các loại đất khác nhau.

Nambyus
30-07-2009, 14:16
Thay mặt nhóm cảm ơn trước! (còn gì nữa thì cứ mang ra nhé!:))

Còn món kem sầu riêng, khác hẳn sầu riêng Vinamilk nha', ngon tuyệt. Nhưng món này em phải đợi máy trộn kem về thử nghiệm đã.

lengkeng1minh
30-07-2009, 16:12
Còn món kem sầu riêng, khác hẳn sầu riêng Vinamilk nha', ngon tuyệt. Nhưng món này em phải đợi máy trộn kem về thử nghiệm đã.

Tổ chức ộp chủ nhật này đi cả nhà,tròi nắng này đọc thấy phát thèm.

tichuot
30-07-2009, 17:01
Không đi đâu được, ngồi ngắm lại các hình ảnh của chuyến đi, sao mà nhớ mọi người da diết ấy.

Nhớ bé út Shaky bé bỏng
Nhớ cái Ngáp kinh điển của Nato =))

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=608&pictureid=14171

tichuot
30-07-2009, 17:27
Ấn tượng nhất câu : " Em mang ba lô như vầu hư hàng hết"

Nghe kinh hồn, kiếp vãi =)):LL

Tớ bỏ chạy mất dép luôn.

tichuot
30-07-2009, 20:26
Mọi người ơi, ADân xuống , chunh ta gặp ở đâu nhỉ?

Tình hình là hiện nay cán bộ đường lối đang nằm vùng ở Phú Quốc, ngày mai sẽ đến Kiên Giang nhảy múa. Và sẽ tách đoàn để gặp gỡ các bạn đi Ngọc Linh vào cuối tuần này.

Riêng chị Chewingum sẽ có mặt ở SG vào sáng mai cùng với Chewingum con.

Nambyus ơi, cuối tuần này anh bận việc gia đình nên không gặp anh ấy được, do đó anh sẽ đưa cho em con Dao để khi gặp anh ấy đưa dùm anh nha. Ngày mai khoảng 6h45 anh gọi cho em nhé, nhớ ở lại công ty trể chút ;)

Nambyus
30-07-2009, 22:09
Em đi múa bụng mà lúc nào lửa cũng đốt trong lòng! Anh có cách nào giúp em không? Hihihi

tichuot
30-07-2009, 23:00
Ok. Cty anh ở đâu? Sao không đưa từ sáng tới 5h chiều anh? Từ 5h trở đi là em đi học múa rồi kưng ơi.

Công ty anh bên Phú Mỹ Hưng, với lại dạo này công ty căng lắm nó không cho nhân viên ra ngoài, hết giờ anh chạy qua chổ em học múa.

Em múa ba lê hả ??? =))

Anh Bigminh: em đề nghị thêm chút gia vị là wasabi vô nữa cho hợp khẩu vị anh, chứ tiêu sọ và ớt không chưa đủ đô Nambyus đâu. =))

dugiang
30-07-2009, 23:07
Nambyus đi học múa bụng ở đâu? Nếu 5g30' ở belly dance LVS là trùng giờ với chị đó. Mới được 5 buổi lớp khởi động à. Vưỡn còn đau khắp mình mẩy.

Shaky
31-07-2009, 00:11
Báo cáo tình hình: sau 4h ngồi chờ đợi ở ICA em đã có Student Pass => nghĩa là hoàn toàn đủ sức khỏe, không bị các bệnh truyền nhiễm hay nội tạng có vấn đề ;)
Bắt đầu thứ Hai tuần sau em chính thức trở thành sanh dziên :D
Mới tham gia một hội thảo về du lịch (kiểu phượt luxury áh) về tối nay. Để coi có cái ưu đãi nào hay hay thì nhắn mọi người liền.
Mấy hôm nay wifi ktx có vấn đề :( Nhớ cả nhà quá!!!!!!!!!!!

lengkeng1minh
31-07-2009, 06:49
Bệnh nhân có thể hết nóng , còn số phận của thầy sẽ ra sao ?????

Chào anh, em cám ơn anh nhiều về những thông tin trên đường, nhưng em đi bằng xe đò xuống CàMau, Sóc Trăng, Cần Thơ. Từ Cần Thơ đi xe máy lên TP. Xế Yamaha 50cc đời cũ của bạn nhờ chuyễn dùm. Trong chuyến đi đó, quen được 1 nhóm: 2 nam, 1 nữ đi xe máy từ Hà Nội vào các tĩnh miền tây. Gặp tại Cà Mau rồi 2 ngày sau gặp lại tại Sóc Trăng. Dân Phượt nhà ta MUÔN NĂM,

BM
31-07-2009, 08:45
@Shaky: Ôi Shaky bé bỏng, nhớ Shaky quá :(. Có phượt phẹt gì thì nhớ share với mọi người nha.

Nhớ Shaky, anh xoa đầu, ôm vai đứa con gái lớn (cháu tên Siu) mà hổng được ...(NO), vì nó bự gấp đôi Shaky....=))

tichuot
31-07-2009, 08:51
Nhớ Shaky, anh xoa đầu, ôm vai đứa con gái lớn (cháu tên Siu) mà hổng được ...(NO), vì nó bự gấp đôi Shaky....=))

Vậy đứa nhỏ là bằng Shaky rồi hả ???? Thôi rồi, mai mốt Shaky mất cơ hội nhờ con bé út của anh Bigminh thử giày rồi =)).

Qua Sing em đến bệnh viện kéo chi đi, để đở tủi thân với con anh Minh :LL

@Jessy: Lâu lâu tớ nằm và ngẫm nghĩ lại và nhớ câu nói ấy quá ấn tượng trong đời trai trẻ. Ấn tượng khó quên =))

Nambyus
31-07-2009, 08:58
Nambyus đi học múa bụng ở đâu? Nếu 5g30' ở belly dance LVS là trùng giờ với chị đó. Mới được 5 buổi lớp khởi động à. Vưỡn còn đau khắp mình mẩy.

Dugiang ơi, đừng ra chỗ đó chị ah, nếu lỡ rồi thì tiếp chớ sao, xong khóa đó nghỉ đi qua em, hen.:)

tichuot
31-07-2009, 09:03
Tớ đề nghị anh Lengkeng cần quan tâm hơn nữa lỗi chính tả, câu cú nhé. Hầu như bài viết nào của anh cũng sai ít nhất 2 lỗi chính tả. Lúc trước tớ là trùm viết sai chính tả luôn, sau khi được nhà 442 giáo huấn và siêng đọc truyện tiếng việt hơn thì đã cải thiện 1/1000 :LL

Bị nhắc nhở nữa là bị trảm đó =)):LL

BM
31-07-2009, 09:14
@Shaky: rảnh nhớ trek những con đường mòn trong Sentosa, những con đường xuyên qua những cánh rừng nguyên sinh nhỏ đủ để nhớ CYS, Bidoup. Những con đường này hơi vắng, đi nhớ rủ bạn đi cùng nhé! Dễ dàng thoáng đãng hơn là những con đường lát gạch quanh khu vực Fort Canning Hill (Fort Canning Park), rất đáng để khám phá, đậm chất di sản!!! hơn là phù phiếm xa hoa của Orchard Road.

Nambyus
31-07-2009, 10:05
Có cái rừng sinh thái ở Pasir Ris mà mọi người khen, em đi thấy còn tệ hơn là công viên Tao Đàn nữa đó!

tichuot
31-07-2009, 15:17
Nhà 442 đã bị nhiễm cúm H1N1 gần hết rồi.

Thằng Nato vừa nói rằng mấy ngày qua nó ăn nằm với Ca ry nên 2 đứa nguy cơ nhiễm rất cao.

Bên cạnh đó Bigminh và Lengkeng đã dính chưởng bởi thằng Nato luôn.

Jessy ơi, ráng giữ mình nhé (c)

canary
31-07-2009, 15:54
Zời ơi... sao chuot laịi bảo tớ ăn nằm với Gái???

tichuot
31-07-2009, 15:56
Zời ơi... sao chuot laịi bảo tớ ăn nằm với Gái???

Nó với nói với anh thế mà, mà ăn nằm với Gái đâu có mất mát gì đâu em ??? =))

BM
31-07-2009, 16:27

Thằng Nato vừa nói rằng mấy ngày qua nó ăn nằm với Ca ry nên 2 đứa nguy cơ nhiễm rất cao.

Dể gì! BM đang uống thuốc ngừa và được quyền nói chuyện văng nước miếng trong vòng 6 tuần!!!

@Chewingum: Phù...! nhẹ cả người một lời hứa với trẻ con! lời hứa với người lớn từ từ tính!:)

lengkeng1minh
31-07-2009, 16:32

Rùa đâu rồi, về đây đi em về nghe chuột hét nè, chủ nhật này có gì không cã nhà.

tichuot
31-07-2009, 17:04
Rùa đâu rồi, về đây đi em về nghe chuột hét nè, chủ nhật này có gì không cã nhà.

Nghỉ ngơi đi anh, đi gì mà đi hoài thế, tụi này còn phải lo gia đình, vợ chồng con cái nữa chứ. Đi hoài bị :T:T luôn.

canary
31-07-2009, 17:28
Nó với nói với anh thế mà, mà ăn nằm với Gái đâu có mất mát gì đâu em ??? =))

@chuot: Chính vì không mất gì nên mới tức =))

BM
31-07-2009, 18:01
Balo chuyên dụng dành cho kỹ thuật, bền kinh khủng. Thích nhất là nó làm sẵn hai ngăn chứa được chân máy (ngăn còn lại chứa mã tấu). Dung tích 30-35L. vải chống thấm. Hàng sưu tập!

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=622&pictureid=15846

dangkhoaquan
31-07-2009, 18:08
về làm cốc bia đi

chewingum
31-07-2009, 18:22
BM: Mai anh giúp em chuyển balô cho bố cháu được không? Em cảm ơn rất nhiều.

lengkeng1minh
31-07-2009, 19:27
Nghỉ ngơi đi anh, đi gì mà đi hoài thế, tụi này còn phải lo gia đình, vợ chồng con cái nữa chứ. Đi hoài bị :T:T luôn.

Cậu nói thế người khác tưỡng cậu mất đời trai tơ rồi, còn Cà ry gà mất.....?

tichuot
31-07-2009, 20:10
Cậu nói thế người khác tưỡng cậu mất đời trai tơ rồi, còn Cà ry gà mất.....?

Anh chả hiểu tí gì về điện cả :LL

lengkeng1minh
31-07-2009, 20:53
Anh chả hiểu tí gì về điện cả :LL

Chuột ơi, mình muốn góp ý về thiết bị quang học ( Trang mua bán, mục <ống nhòm mini>) mà sao không up bài lên được.

dugiang
31-07-2009, 22:35
Hi hi...anh Tùng cũng tám dữ.

BM
31-07-2009, 23:19
@Chewingum: hỏi ý kiến của bé!

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=622&pictureid=15878

WallE9999
01-08-2009, 01:01
Mọi người thấy cái này thế nào:

https://media.neckermann.de/bilder/g028/201x232/p/pb/pb.07.9185.1.jpg

Link:
http://www.neckermann.de/on/demandware.store/Sites-DE-Site/de_DE/Product-Show?pid=f40197dac4baa9f22a99c2bb6816f388950de64d&topcgid=10008528&start=30&prefn1=brand&start=21&prefn2=saleItem&cgid=31389173&prefv2=0|1&prefv1=Lestra&sz=21

WallE9999 định trang bị cho những chuyến phượt kế tiếp bên này. Thành viên nhóm 442 nào qua bên này mình mua tặng 1 cái (c), ôi phượt 1 mình bên này cô đơn qua :shrug:

Shaky
01-08-2009, 02:16
@ cả nhà: hổm rày đi phượt thêm đâu nữa mà em chưa thấy bàn tán. Khi nào chuẩn bị đi đâu nhớ "nhá hàng" bên này trước để em kịp bám đuôi topic nha! ;)
@ anh Bigminh: em có vô Sentosa coi thử coi mấy đường mòn anh nói nằm chỗ nào. Nhưng chưa tìm được người quen để đi chung, nhất là chịu "phượt"... Ah, làm sao liên lạc với anh để lấy ba lô với túi đồ nghề hả anh? Để em nói mamy em đi lấy rồi gửi qua làm hành trang trekking :)
Ah, theo như em suy đoán thì anh vongcung đã chuyển thành lengkeng1minh?! Ủa anh, anh hết thích "những cung đường" rồi hả? Hehehe...

lengkeng1minh
01-08-2009, 06:14
Hi hi...anh Tùng cũng tám dữ.

Chào chị. Tối nay có rãnh ra 42 Phó Đức Chính, Q1 với nhà 442 đễ gặp < Cán bộ đương lối>. 1 chàng béo leo núi, 1 phao cứu sinh của các bạn nữ trong 2 chuyến Chư Yan Sin và Bidoup.1 người cực khõe, 1 đàng anh vừa leo vừa kéo, đẩy thêm 1 người yếu lên đĩnh,vô cùng tháo vác trong dựng trại và nấu ăn.

tichuot
01-08-2009, 08:50
Mọi người thấy cái này thế nào:

Link:
http://www.neckermann.de/on/demandware.store/Sites-DE-Site/de_DE/Product-Show?pid=f40197dac4baa9f22a99c2bb6816f388950de64d&topcgid=10008528&start=30&prefn1=brand&start=21&prefn2=saleItem&cgid=31389173&prefv2=0|1&prefv1=Lestra&sz=21

WallE9999 định trang bị cho những chuyến phượt kế tiếp bên này. Thành viên nhóm 442 nào qua bên này mình mua tặng 1 cái (c), ôi phượt 1 mình bên này cô đơn qua :shrug:

Ôi tui chẳng biết cái đó là cái gì cả ? Mở đường link ra thì toàn là tiếng Đức không ???? tớ thề là đọc được hết trơn luôn, nhưng còn đầu óc thì không hiểu nó viết cái gì =)).

Tui nghĩ 2 vợ chồng cứ mua cho mọi người rồi khi nào về VN thì mang về tặng cho mọi người luôn thể (c).

Nhà 442 thấy ý kiến của tớ có hợp ní không nào ;)

Nambyus
01-08-2009, 16:40
Ai biểu anh Wall phát ngôn ra, mai mốt về VN là bị xâu xé...xác cho mà coi nè. Mà còn lâu anh chi Wall mới về phải k? Anh biểu chị nhà anh tạo nick vô đây lâu lâu 8 chơi đi anh, dân IT chắc kô xa máy tính nửa bước mà.
Chewingum ui, em thấy cái đó dễ thương thiệt đó, ngon lành!

chewingum
01-08-2009, 16:47
@ Anh Tùng: Hôm qua em có cầm theo cái thẻ nhớ mà lại quên không nhờ Bigminh chuyển lại cho anh. Thôi để bữa nào đi Ngọc Linh em gửi nhé!

thumongto
01-08-2009, 23:10
Ngực đẹp ...nốt ruồi xinh!

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=622&pictureid=14880

Hehe, cám ơn nốt ruồi đã cho mính biêt được cái cảm giác ấy.
Thanks anh Minh.
Dao này mình trong thời gian cai nghiện, vợ không cho đi đâu hết, ở nhà trong con.
Luc nào vợ cấp visa rồi mình lại theo anh em phượt tiếp.
Cám ơn anh em 1 lần nữa chuyến đi NCT-CCO.

lengkeng1minh
02-08-2009, 06:35
Tối qua,mình chuyễn con dao của Tí Chuột đến anh Dân.Anh cám ơn em Tí và có lời thăm hỏi cả nhà. Ngay ngày hôm nay, đăng ký leo Ngọc Linh vẫn còn kịp. Cung đương leo không quá khó, lên và xuống chĩ 2 ngày thôi, chính xác là: Ngày 01 và 02/09.Hãy cố thu xếp công việc đễ tham gia các bạn ơi. Minh luôn muốn gặp lại các tazan thân thương đễ cùng nhau Jer ở chân núi và reo hò, nhãy múa ở trên đỉnh.

tichuot
02-08-2009, 19:00
Hehe, cám ơn nốt ruồi đã cho mính biêt được cái cảm giác ấy.
Thanks anh Minh.
Dao này mình trong thời gian cai nghiện, vợ không cho đi đâu hết, ở nhà trong con.
Luc nào vợ cấp visa rồi mình lại theo anh em phượt tiếp.
Cám ơn anh em 1 lần nữa chuyến đi NCT-CCO.

Thế thì :T mất, chổ này không cấp quote thì kiếm chổ khác mà xin =)), ví dụ như rủ sư tỷ Dugiang đi rồi chuồn.

Em thề bỏ vợ, bỏ việc chứ không bỏ phượt =)). " Chưa có gì" nên tuyên bố vậy thôi. :LL

canary
03-08-2009, 11:24
Cả nhà ơi chẳng muốn làm việc tí nào....
@thumongto: Dạo này anh tu luyện ở núi nào mà mất tăm vậy? ;)

tichuot
03-08-2009, 11:34
nghĩ việc rồi mà làm gì hả?

Chưa nghĩ đâu em trai, đến ngày 21 lận, mà người có trách nhiệm như Cary thì phải hỗ trợ đồng nghiệp và bàn giao lại cho đến phút cuối cùng khi rời công ty mà =))

@Cary : kể từ khi đi chung với tụi mình lên NCT - ĐÓ thì anh ấy bị rút giấy phép hành nghề :LL.

Tớ cũng đang chán đây, mà nghe tụi mấy đứa cũ nói rằng nếu em nào nghĩ việc thì sẽ không nhận được tiền lương đâu, huhuhu Mẹ ơi..... tui thề sẽ làm việc đến cho hết ngày 24 này để nhận tiền ấy.:shrug:

BM
03-08-2009, 12:17
Ham chơi bỏ việc vs ham việc bỏ chơi: cái nào sống hạnh phúc hơn nhỉ? Câu trả lời thông thường là..tùy (giống chữ ký của Son Bo là "Thực ra là cuộc đời là hên xui". Câu trả lời mang tính tối ưu là: cân bằng được Đời sống và Công việc...nếu không cân bằng được thì chọn công việc nào đó thỏa mãn được chuyện chơi!

lengkeng1minh
03-08-2009, 16:34
Gặp chị Kẹo mà Tí Chuột không alô gì hết.Nato dạo này ít xuất hiện quá nhỉ, hắn có bị làm sao không? Jessy, hôm nay lục cái áo mưa bộ của chuyến BiDoup, thấy có 2 cái mũ áo mưa, Chắc 1 cái là của Huế, làm sao trã lại cho nàng?

BM
03-08-2009, 17:11
Mình thích một chi tiết trong phim Malena: cậu bé thầm yêu trộm nhớ cô gái nhân vật chính trong phim đã lén ăn cắp một cái underwear (màu đen có ren) tối về đắp lên mặt ngủ....làm tin trong nhà...thì làm gì nhỉ =)) ?

canary
03-08-2009, 17:20
Anh Tùng ơi, cái anh Minh nói có đắp lên mặt thì vẫn còn thở được vì nó có ... ren... anh mà lấy mũ áo mưa ... thì không thở nổi đâu nhé..

lengkeng1minh
03-08-2009, 18:09
Sory mod nhe, cứ nghĩ đến phụ nữ là mình lóng cóng đánh sai bét. Thật lòng khi nghĩ đến Huế mình lại chạnh lòng vì ánh mắt của Canary, khi xế bõ ôm lăn tăn ngồi đối diện người ta, tên Nato thì nhanh chân xí ghế đễ ngồi bên cạnh. Ánh mắt ấy 1 lần nữa xuất hiện tại buỗi chia chân Shaky,buồn làm sao ấy!

tichuot
03-08-2009, 18:14
Là sao ? là sao ? là sao ?????????

Anh thương thầm trộm nhớ ai hả anh Lengkeng ???

Anh ấy để ý Canary đến từng centimet nhở ????

lengkeng1minh
03-08-2009, 19:25
Mình quan tâm đến mọi cô trong nhóm:Jessy mặt tròn như cái bánh..., hàm răng đều như hạt bắp. Nambyus nhỏ nhắn, dễ thương và không kém phàn duyên dàng.Em phát thanh viên đài tiêng nói Chư Yan Sin lý lắc,hay làm đáng trước ống kính

dugiang
03-08-2009, 22:45
Chào chị. Tối nay có rãnh ra 42 Phó Đức Chính, Q1 với nhà 442 đễ gặp < Cán bộ đương lối>. 1 chàng béo leo núi, 1 phao cứu sinh của các bạn nữ trong 2 chuyến Chư Yan Sin và Bidoup.1 người cực khõe, 1 đàng anh vừa leo vừa kéo, đẩy thêm 1 người yếu lên đĩnh,vô cùng tháo vác trong dựng trại và nấu ăn.

Ôi, hụt gặp anh Dân rồi :((:((

Mình quyết định sẽ ôm túi lên Đà Lạt cho bõ công hâm mộ.

Jessy
04-08-2009, 12:02
Dạ em đây, em vẫn bình thường và vẫn đẹp trai. Vậy là bác cầm mũ của Huế, còn em cầm của Huế 1 cái quần... chậc... (NT)

Thay mặt bạn nối khố của tui, tui xin đính chính lại là chẳng biết Nato giữ cái quần của ai đó …. ở Bàu Sấu rồi nói giữ cái quần của bạn hiền tui. Em tung tin đồn zịt này thì uổng mười mấy năm giữ gìn …:T:T:Dam

BM
04-08-2009, 17:57
Tin vui!
Vừa lục lọi được một cái lều 6 người cực nhẹ, đặc biệt lều thiết kế đáy lều riêng biệt nên rất dễ vệ sinh lều, chống thấm 1000mm, cọc nhựa 10 cái, 2 lớp, tháo ra ngắm sao được. Vậy là riêng mình đã có thể giải quyết được chỗ ngủ cho 10 thành viên. Sẽ test lều trong một ngày gần!!!

dugiang
04-08-2009, 21:46
Bạn ôm túi lên đi rồi mình bố trí cho bạn gặp. :D

Vầng, chị chewingum. Em nó phải ôm túi vì anh Bigminh không tìm hộ ba lô. Lúc nào cũng ưu tiên 442 thường trực ( jessy, canary, tichuot, tuantd..)...ke ke

tichuot
04-08-2009, 22:10
Vầng, chị chewingum. Em nó phải ôm túi vì anh Bigminh không tìm hộ ba lô. Lúc nào cũng ưu tiên 442 thường trực ( jessy, canary, tichuot, tuantd..)...ke ke

Có kẻ ganh tỵ ghớm nhở, Ai biểu im hơi lặng tiếng hoài làm chi.
Khi nào đi làm Má Mì đây để anh em biết mà chia tay =))

tichuot
04-08-2009, 22:42
Tớ nghĩ rằng cậu nên chơi luôn cái chuyên đựng laptop đi, sưu tầm them vài chục cái balo đi, chứ tận dụng như vậy thấy không hợp lý.

Mà nhà 442 mình có vô số ba lô rồi, giờ tậu thêm cái ba lô chuyên đựng laptop nữa là ok thôi. ;)

tichuot
04-08-2009, 22:50
đang bán bớt cái balo nè, dọn nhà, chật quá mà không post hình được.

Sao lại không post được, kiểm tra lại xem.

Tớ không bán cái gì đâu, dù sao nó cũng gắng bó với mình với các chặn đường giờ đâu nỡ đẩy nó đi. Thà để chật nhà chút xíu =)), mà nhà tớ chắc không thể nào chật đâu, vì có gì để vào đâu mà chật :LL:LL

tichuot
04-08-2009, 23:19
Chẳng biết kiểm tra thế nào nữa.

Cậu xem coi size ảnh có phù hợp chưa ? Maximum là 800 x 600 thôi, nếu ảnh lớn quá thì resize ảnh lại. Sau đó có thể nhờ Photobucket hay flick or .....sieuthinhanh...để upload hình. Cuối cùng copy đường link và paste vào nơi cần post thử xem.

Shaky
05-08-2009, 08:49
Anh bigminh ơi... em muốn lấy ba lô thì làm sao kiếm anh? Em nhờ người gọi cho anh để đi lấy được hông?

BM
05-08-2009, 10:11
@Shaky: Ok nhờ người nhà liên lạc với Anh
@Chewingum: Tìm thêm được 1 cái giống như cái của Chị. Hai chị em giống nhau được không?
@All: Tuần này nghỉ ngơi, tuần sau sẽ có chỗ mắc võng, test lều..!Thông báo sau!

canary
05-08-2009, 13:07
@bigminh: lần này thì test lều bằng cách nào đây anh? trong vòng bán kính bao nhiêu mét? Rừng hay biển hay lên sân thượng nhà em nhể :))

chewingum
05-08-2009, 13:50
Cái cho con có lớn hơn tý không bác? Cùng màu với cái của chị hở?
Khi nào bác thấy có cái đựng được laptop bác giựt cho em 1 cái.
Bữa giờ làm phiền bác ghê. ( Con gái bác thể nào cũng được hưởng phúc. Hêhê..)

Nambyus
05-08-2009, 16:04
Nhỏ bạn em làm resort Vĩnh Hội ở Bình Định đẹp mê ly luôn, bữa nào rủ mọi người ra đó cắm được k anh?

canary
05-08-2009, 18:14
Sau khi "hư hàng" Jessy đã quyết định nhường balo lại cho tichuot :))
(sorry 442 hôm nay hơi nhảm vì ... có lý do chính đáng)

lengkeng1minh
05-08-2009, 19:23
Balô đó bây giờ tichuot, tuannd rồi anh ai cũng có, có cần minh họa balô Jessy sử dụng không? Nói ra càng ngậm ngùi thêm :(

Anh không hiễu " ngậm ngùi" là sao? Nếu vì 1 câu nói trong lúc đi chơi mà tác hại quá, cho anh xin lỗi nhe!

dugiang
06-08-2009, 07:04
Balo như thế nào? dùng vào những việc gì? các yêu cầu đặc biệt? màu sắc? cá tính? thương hiệu? ...túi tiền?:)

Hì, ba lô phức tạp zậy hả? Đủ chức năng đi bụi vài ngày thôi mà :(

Cần giờ - khu dự trữ khí quyển thế giới mọi người ơi.
Ngồi ca nô phóng hết tốc lực trên sông với những đoạn cua gấp đến ngạt thở. Lũ cá sấu to đùng lúc nhúc nhảy lên táp những cú trời giáng. Thu hoạch nghêu nón tràn bãi như hoa...còn hải sản rẻ và ngon kinh khủng (c)

tichuot
06-08-2009, 07:28
Mod này< méo> thật, con chuột này cậy quyền quá đi mất. Thôi đi tập thể dục
Dạo này tichuot chuyển qua nghề dạy chữ hay sao ấy, thấy bài nào thầy cũng bắt người ta viết cho đúng chính tả ... kinh thật

Tớ có làm Mod đâu mà cậy quyền cậy thế :LL. Nhưng khi đọc cái bài viết viết sai chính tả nhìn rất phản cảm. ;)

Lúc trước tớ cũng là 1 trong những người viết sai chính tả nhiều nhất, và được cả nhà 442 và một số người nhắc nhở nên tớ cố gắng đọc và viết từng chữ cho đúng nhất có thể.

Mà anh ấy mình đã nhắc nhở nhiều lần rồi, chỉ cần ảnh quan tâm thêm chút nữa về câu chữ, về việc bỏ dấu nữa là ok. Đừng giận khi nói thẳng nhé :)

tuannd1081
06-08-2009, 12:48
Vừa mới mua được mũ bảo hiểm rất đẹp, xe cũng đã gắn thêm một số thiết bị, anh Minh cũng đã mua được lều, không biết lịch trình của cung đường mới như thế nào nhỉ?

tichuot
06-08-2009, 13:56
Ai cũng đôi lúc không cẩn thận hoặc vội vàng, nhưng mình không bằng lòng với cách góp ý thiếu tế nhị, hoặc khi góp ý người khác mình hãy xem lại mình đi đã.

Đúng là không ai hoàn hảo cả, ai cũng mắc phạm sai lầm.

Em đã nhắc nhở anh nhiều lần, nhưng tình hình chẳng cải thiện được chút nào.

Nếu tình hình vẫn không tiến triển thì phải xử theo luật thôi anh.

Không cần phải căng thẳng như thế ;)

Nambyus
06-08-2009, 15:07
Dù sao thì anh Tí không thấy anh Keng đeo cái kiếng k biết bao nhiêu điop sao? Chắc anh Keng nên lên tiếng bảo mọi người thông cảm tình hình do nghiên cứu...cái j đó không biết nên khả năng typing hơi kém vậy mà! Tuy nhiên vẫn ham 8 nên cứ 8, mấy bữa nữa mới typing ngon lành, nước chảy đá mòn mà.

Jessy
06-08-2009, 15:26
OK! cho mình góp "ngu ý" một chút, mình cũng nghĩ không nặng vấn đề đó quá, vì viết sai chính tả do thói quen và do vùng miền. Ai biết mình sai tự nên sửa không cần phải nhắc và khi một mem khác đọc bài cũng suy nghĩ, lầm bầm phê bình "... mem đó viết sai chính tả hoài". Vì vậy, chính bản thân mem đó cảm thấy nên tự hoàn thiện hay không thôi. Trách nhau làm chi để thời gian vạch cung đường tiếp theo như thế nào hấp dẫn nhất ấy!

BM
06-08-2009, 21:04
Tối/Sáng kiến!
Ai vào trong mục này, sai lỗi chính tả, bị phát hiện sẽ đóng vào qũy "Vì ngày mai đi Phượt" 5.000VND, dồn đến một thời hạn nào đó sẽ giải quyết chi trả cho buổi off sáng Chủ nhật ở Cà Phê Bệt. Trong vòng một tháng, nếu không có 5.000VND nào thì Tichuot sẽ bao chầu off. Đồng ý chứ? nào mọi người vào tìm lỗi của mình đi!:D

canary
06-08-2009, 21:13
Có một chữ sai anh Minh ơi! "Cà Phê Bệt": cà phê không phải danh từ riêng thì sao lại viết hoa nhỉ? Đóng tiền đi bác ơi. 5000đ mở hàng. :))

dangkhoaquan
06-08-2009, 21:14
Đồng ý xin đổi tên quỹ là "vì sự trong sáng của Tiếng Việt"

BM
06-08-2009, 21:20
Đồng ý xin đổi tên quỹ là "vì sự trong sáng của Tiếng Việt"

Cà Phê Bệt nay đã là địa danh mang tính "thương hiệu", nên trở thành danh từ riêng! Canary đóng 5.000VND do bắt lỗi sai!

canary
06-08-2009, 21:25
Bệt mới chỉ địa danh không phải tên riêng với thương hiệu Bệt.

Nambyus
06-08-2009, 23:01
=))=)) Vụ này quá hay, coi bộ giống đánh bài tiến lên ăn tiền nên không biết có ai sợ mà không dám 8888 nữa không nhỉ! Từ đây nảy sinh ra vấn đề là phải có trọng tài. Đối với một số tranh cãi đặc biệt, không đưa ra được Trung tâm trọng tài quốc tế Việt Nam thì mình dùng phiếu bầu nhé! :gun:gun Nhờ anh Keng không chừng có cà phê bệt uống òi.

tichuot
07-08-2009, 09:57
2>Tichuot 5.000 đồng lý do: "k" không phải là một đơn vị tiền tệ được công nhận phải viết là 5.000 đồng hoặc "năm ngàn đồng"

Cái này phản đối à nha. Việc sử dụng đơn vị tiền tệ là K đã được phổ biến rộng khắp trên toàn bộ cư dân mạng. Hầu như tất cả các bài viết có liên quan đến tiền là đều ghi chữ " K".

Thêm việc này nữa : Các thành viên khi viết sai chính tả ở topic khác có tính tiền không ? Chúng ta cần phải thống nhất với nhau từ đầu :))

BM
07-08-2009, 10:54
nhà 442 là sao ạ? Topic dài quá, ko đọc hết để tự tìm hiểu đc, mong bác nào vui lòng cho em cái định nghĩa :)

442m: phần khác biệt của 2442m của đỉnh Chư Yang Sin mà một nhóm thành viên của diễn đàn này chinh phục được. Bạn xem thêm ở topic: "Bóc tem Chư Yang Sin"!. Đây là nơi dành cho nhóm thành viên này spam, tránh spam lung tung trong diễn đàn vì thành viên trong nhóm này "tám" kinh khủng!!!!:D.
Chào mừng bạn đến với chúng tôi! cùng "tám" nhé! :)

tichuot
07-08-2009, 10:59
nhà 442 là sao ạ? Topic dài quá, ko đọc hết để tự tìm hiểu đc, mong bác nào vui lòng cho em cái định nghĩa :)

Nhà 442 là các thành viên của Phượt.com ban đầu chưa ai biết đến ai, mỗi người tự đi riêng theo từng cung đường.
Sau nhiều lần rủ rê chinh phục Chư Yang Sin chúng tôi cùng nhau lên đường và là nhóm đầu tiên chinh phục được đỉnh 2442 cao nhất Nam Tây Nguyên.
Và chỉ 2 tuần sau, chúng tôi lại tiếp tục chinh phục đỉnh Bidoup núi bà, và tuần kế tiếp chúng tôi lại chinh phục đỉnh 44.2 của Nghinh Phong, và các chuyến tiếp theo cũng với các thành viên này.

Từ đó, chúng tôi quyết định lấy tên là nhà 442, nhưng có 1 điều mà chỉ có các thành viên mới cảm nhận được đó là tình cảm của tất cả các thành viên rất chân thành, sống nhiệt huyết, chơi hết sức, làm hết mình.

dangkhoaquan
07-08-2009, 22:46
Sếp hạng các đỉnh núi cao nhất Đông Nam Á:
1. Hkakabo Razi
5881m, Burma,Myanmar

2. Puncak Jaya
5030m, Indonesia

3. Trikora
4751m, Indonesia

4. Mandala
4701m, Indonesia

5. Mt. Kinabalu
4094m, Malaysia

6. Kerintji
3809m, Indonesia

7. Rinjani
3727m, Indonesia

8. Semeru
3677m, Indonesia

9. Mt. Fansipan
3143m, Vietnam

10. Mt. Agung
3142m, Indonesia

src: http://bisean.blogspot.com/2007/08/10-tallest-mountains-in-southeast-asia.html

tichuot
09-08-2009, 21:16
Tình hình là nhà 442 nhớ nhau quá, mới gặp nhau hôm thứ 6 đây thôi giờ lại gặp nhau ;).

Hôm nay đi off về có đứa ngồi cắn nguyên bàn tay, có thể cắn luôn bàn chân luôn =)):LL

Nato ơi, về nhà mà nghe tao kể chuyện này hay lắm (NT)

Jessy
10-08-2009, 00:08
Tổng kết lại đến 00 giờ 00 ngày 10 tháng 08 năm 2009, tình hình đóng quỹ "Vì ngày mai đi Phượt" như sau (xin lỗi Acc nhé, tên này hay hơn tầm vi mô được rồi không cần tầm vĩ mô) :

Có một chữ sai anh Minh ơi! "Cà Phê Bệt": cà phê không phải danh từ riêng thì sao lại viết hoa nhỉ? Đóng tiền đi bác ơi. 5000đ mở hàng. :))

Cà Phê Bệt nay đã là địa danh mang tính "thương hiệu", nên trở thành danh từ riêng! Canary đóng 5.000VND do bắt lỗi sai!
=> Do Canary và Bigminh hiểu 2 nghĩa khác nhau không đóng tiền

=))=)) ...Nhờ anh Keng không chừng có cà phê bệt uống òi.
Nambyus đóng 5.000 đồng

Cái dự án thu tiền này bao h mới khởi động nhĩ?

ok! đang thèm cafe có điều nhậu phát đi chứ hiện tại đang ở Q1 bay về tân quý lại lộn ra thì mất thời gian lắm.

Ối trời nó cách cty tôi có 50m ở lại thì đói bụng lắm, tốt nhất là ra cái lẩu đi nhĩ!

Sáng mai bạn nào rãnh đi cafe đi, tối nay ai rãnh đi xem phim ko??

Bạn canary về nhà an toàn chưa ấy nhĩ?
Acc đóng tổng cộng 40.000 đồng

Vote cho bạn acc làm "trưởng buồng" thu tiền đê...

@bigminh: Lè ***? => viết không rõ nghĩa
Canary đóng tổng cộng 10.000 đồng
Xem chừng là bạn Acc soán ngôi Lengkeng1minh rồi. :D
Ha ha đủ tiền đi uống cà phê rồi

tichuot
10-08-2009, 08:03
Có vụ 8 riêng nữa hả ?

Không phải 8 riêng, mà có chuyện khá thú vị lắm:
- Có đứa ngồi cắn móng tay và móng chân cả đêm sau buổi ăn ốc ở Kỳ Đồng =))
- Có đứa bao cà phê bệt :LL
Chuyện này chỉ (NT) thôi :))

dangkhoaquan
10-08-2009, 13:42
Cái áo mưa và balô dùng rất ok anh Bigminh ơi có điều thấy cái túi bao tử của Nambyus em lại nảy ra ý định nhờ anh xem giúp còn cái nào không? Nếu còn lấy hộ em một cái với.

nguyen
10-08-2009, 16:15
Sao các bác ko vào Rủ rê tụ tập anh chị em Sài Gòn nha ! ‎ mà 8 nhỉ ???!!!!

BM
10-08-2009, 16:25
Sẽ nhường Acc một cái từ bộ sưu tập!(c)

Acc có thích các đồ chơi gắn thêm trên đai bao tử như mình đã post ở hình trước?

BM
10-08-2009, 16:27

Mục đích của mục đó là....rủ rê!
Mục đích của mục này là....."8" vì để cho cái đám này xổng ra ngoài, nó spam không ai chịu nổi!:D

tichuot
10-08-2009, 16:29

Nhà này 8 ghê lắm anh ơi, với lại vụ off là khỏi phải bàn, không gặp nhau là buồn chết.

BM
10-08-2009, 16:29
@Chewingum: tìm thấy được một balo quảng cáo dược, nhưng may rất đẹp và không in QC tràn lan, tặng cho cháu. Hôm nào tiện thì nhận hàng nhé!

chewingum
10-08-2009, 16:31
@BM: Nhận hàng biếu xén hoài ngại quá!

BM
10-08-2009, 16:34
@BM: Nhận hàng biếu xén hoài ngại quá!

Tặng cho trẻ con, không việc gì phải ngại, nhận dùm cảm ơn!:)

dangkhoaquan
10-08-2009, 16:47
Acc có thích các đồ chơi gắn thêm trên đai bao tử như mình đã post ở hình trước?

Anh có đồ gì cho được em ,em lấy hết anh ơi:L

canary
10-08-2009, 16:52
Tặng cho trẻ con, không việc gì phải ngại, nhận dùm cảm ơn!:)

@Bigminh: Có một con bé đang ngồi đây hóng hớt chờ chú tặng nè :))

tichuot
10-08-2009, 16:54

Chú tặng cho cây roi mây được không? =)) Con gái con nứa suốt ngày cứ....

Ôi bạn ấy lại cắn móng tay nữa rồi. :LL

BM
10-08-2009, 16:55

Bé này thôi ăn bám bố mẹ nên không tặng được!:(

dangkhoaquan
10-08-2009, 16:56
Cả nhà hôm qua vừa đi Cafe An Nam về nghe nhạc hay quá nên định rủ rê thứ 2 này đi nghe nhạc giao hưởng tiếp, mọi người đi ko?
http://www.annamcafe.com.vn/

canary
10-08-2009, 16:57
Chú tặng cho cây roi mây được không? =)) Con gái con nứa suốt ngày cứ....

Ôi bạn ấy lại cắn móng tay nữa rồi. :LL

Cái vụ cắn móng tay kiểu này đố bạn nào làm được "duyên" như tớ đấy. Độc quyền phải không Chuột? :LL

Jessy
10-08-2009, 17:44
Phản đối cái vụ "k" của tichuot vẫn phải tính nếu không mình không đồng ý vụ tính chữ "h" của mình!

Chữ k là từ viết hệ đo lường quốc tế SI, đo lường là 1.000.
Vì vậy, trước đây bạn Acc có nghe nói sự cố Y2k là năm 2000 đó.
Cụ thể như sau:
Y Triệu tỷ tỷ
Z Nghìn (ngàn) tỷ tỷ
E Tỷ tỷ
P Triệu tỷ
T Nghìn (ngàn) tỷ
G Tỷ
M Triệu
k Nghìn (ngàn)
h Trăm da Mười
Nhưng thật sự nếu dùng từ k này thay thế cho đơn vị 1.000 thì phải dùng k thay vì dùng K. Còn chữ h của bạn Acc là ngôn ngữ lóng (mọi người ngầm hiểu là giờ) như bạn Nambyus đánh chữ òi vậy đó.
Kết luận là để công bằng bạn Tichuot phải đóng thêm 5.000 đồng phải không mọi người.:)

Jessy
10-08-2009, 18:02
Jessy viết năm câu không có dấu chấm cuối câu. 25000 đồng nghen cưng!=))

Ủa cưng, ai nói chị viết năm câu ? Nói có một câu nhưng bản chất nói nhanh nó thế (Barandom cũng minh họa rồi đó), và do phải trích dẫn các bài của mọi người tự động hệ thống nó nhảy xuống hàng đó chứ.
À nữa, tên người phải viết hoa nhưng thực sự là nickname phải để nguyên gốc hay viết hoa cũng được hả mọi người? Thống nhất để còn lấy tiền chứ.

dangkhoaquan
10-08-2009, 18:05
Ủa cưng, ai nói chị viết năm câu ? Nói có một câu nhưng bản chất nói nhanh nó thế (Barandom cũng minh họa rồi đó), và do phải trích dẫn các bài của mọi người tự động hệ thống nó nhảy xuống hàng đó chứ.
À nữa, tên người phải viết hoa nhưng thực sự là nickname phải để nguyên gốc hay viết hoa cũng được hả mọi người? Thống nhất để còn lấy tiền chứ.

Giang hồ :gun