PDA

View Full Version : Làm sao để Phượt?

Vuductrump
20-04-2012, 12:08
Chào các bạn.
Mình là thành viên mới của diễn đàn có một số thắc mắc nhờ các bạn nhé!

Các bạn làm nghề gì để có thể có thời gian và tiền bạc đi Phượt?
Những người chỉ có thể nghỉ làm 1or2 buổi/ tuần thì đi phượt kiểu gì?

cafe37
20-04-2012, 13:30
Mọi người đều có thể đi phượt bạn à, ai cũng chỉ nghỉ được 1 hoặc 2 buổi thôi, còn lại chăm chỉ làm việc. Thời gian thì nhiều lắm, các ngày lễ, ngày nghỉ, cắt phép.... hay bỏ việc :P
Tiền thì phải làm việc kiếm tiền thôi, may mắn thì tham gia các sự kiện hay dc tài trợ.

kub4undre
20-04-2012, 14:20
Bớt shopping bớt cafe bớt thuốc lá, cày tiền điên cuồng liên tục trong 1 -2 năm để đi đâu đó nghỉ ngơi 1 tuần cũng là hạnh phúc lắm rồi. Tiền là phải lo cho cuộc sống hàng ngày chứ không phải riêng cho đi phượt đâu bạn à.Còn tất cả mọi người ai có máu đi phượt thích đi thì đi thôi không phân già trẻ lớn bé hay nam nữ tây ta.
Thời gian thì là ngày nghỉ ngắn nghỉ dài thậm chí trốn việc đi chơi (NT)

Ngọc Ka Ka
20-04-2012, 17:45
Nếu biết sắp xếp thời gian và công việc sao cho hợp lý là có thể đi được thôi bạn ạ.
Quan trọng là bạn chọn cung Phượt nào cho phù hợp với điều kiện của mình. Ví dụ như tới đây được nghỉ liền mấy ngày, với tầm tiền trên dưới 2triệu thì có rất nhiều cung do các ban LEAD tổ chức. Bạn chọn cung nào phù hợp thì đăng ký,
đóng tiền hôm ộp ( Tạm ứng ).
Còn không phải ai cũng ngày nào cung Phượt đâu bạn, còn phải cày cuốc để mà sống, sống để tiếp tục Phượt chứ.
Chúc các bạn tới đây có một chuyến Phượt đầy thú vị, an toàn và trải nghiệm

cafe37
20-04-2012, 20:27
Em chỉ mong mỗi tháng 1 chuyến đi là đã lên tiên rồi :)

Caionghin
21-04-2012, 16:00
Em nghĩ Phượt thì rất nhiều ngừoi thích, nhưng phải có đủ điều kiện: Tiền bạc, thời gian, và nhất là đam mê khám phá nữa.

mxaries
20-06-2012, 11:31
Mỗi tháng 1 chuyến đi gần gần. Hoặc mỗi 3 tháng 1 chuyến xa xa.

Tiểu Long
20-06-2012, 17:38
Những người thích đi phượt đa số là những người coi nó như là 1 thứ đam mê. Mà đã là đam mê thì những thứ khác chỉ là phụ, thích là đi, mọi việc khác để từ từ sắp xếp :D

Mr Stone
20-06-2012, 20:26
Theo mình nghĩ thì Phượt cũng chỉ là 1 khái niệm chung mọi người tự hiểu với nhau, mỗi người 1 quan điểm thôi, nhưng có lẽ điểm chung đều là thik khám phá, thử thách bản thân để trải nghiệm khả năng của mình hay cảm nhận cuộc sống, khi bạn nhìn những cung đường hay những bức ảnh đẹp mà các bạn đi trước chụp lại bạn có thấy đôi chân mình không chịu yên ko? lúc đó bạn sẽ tự tìm được cách để đến được đó, chinh phục nó,
Ý kiến mình chia sẻ với bạn thế, cảm thấy thik thì nghe nhé.

afahanoi
22-06-2012, 01:14
Những người thích đi phượt đa số là những người coi nó như là 1 thứ đam mê. Mà đã là đam mê thì những thứ khác chỉ là phụ, thích là đi, mọi việc khác để từ từ sắp xếp :D

Tiền bạc và thời gian là cần thiết nhưng "đam mê" chính là yếu tố quyết định