PDA

View Full Version : [Tuyển gấp xế ] Cát Bà hạt rẻ 28 - 30/4

Suunto
20-04-2012, 10:20
MÌnh hiện đang có phòng giá cực rẻ ở Cát Bà ngay trung tâm, đoàn hiện có 6 người cần tuyển thêm 4 bạn nữa, đi xe máy. Lịch trình như sau:

- 28/4: 6h tập trung tại nhà hát Lớn, tranh thủ ăn sáng. 6h30 xuất phát đi Hải phòng đến bến phà Đình Vũ lúc 9h. Bắt phà lúc 9h20 và 11h có mặt tại đảo. Nhận phòng khách sạn Le Pont Hotel 62 Núi Ngọc St. Nghỉ ngơi ăn trưa rồi chiều đi dảo khỉ + kayaking vịnh Lan Hạ. Tối hải sản + đi bar
- 29/4: sáng đi động Quân Y + trek vườn quốc gia (16 đỉnh). Trưa đến làng Cát Hải ăn hải sản nghỉ ngơi + mua hải sản giá trẻ, chiều đi tắm biển và tối về nhờ khách sạn nấu hoặc máu lên thì vác theo nồi lẩu bếp từ nhậu chui trong phòng. Đêm là tiết mục giao lưu tá lả phỏm chắn tiến lên 3 cây
- 30/4: dậy sớm ngắm bình minh chụp choẹt ra chợ mua quà về nhà. Trưa trả phòng rồi lên phà 2h chiều về Hà Nội lúc 7h tối kết thúc chương trình.

Dự kiến kinh phí:
- Ở 100k/ng x 2 = 200k.
- Ăn uống: sáng 30k/ng x 2 = 60k. Trưa 50k/ng x 3 = 150k. Tối 150k/ng x 2= 300k. Tổng = 500k.
- Đi lại: xe máy 200k/người/2 chiều (xế ôm tự chia nhau)
- Phí tham quan + thuê thuyền + linh tinh = 100k/ng.
- Dự trù phụ thu: 200k/ng (bia rượu, uống nước ăn vặt)
Tổng = 1200k

Hiện có 2 xế và 4 ôm, cần tuyển thêm 3 xế và 1 ôm. Các bạn đăng ký gấp để mình sắp xếp nhé, đã có phòng.

Off lần 1, tối nay 20/4 tại Rua Cafe http://kenh14.vn/c38/20110807022741611/ha-noi-rua-coffee-kham-pha-moi-trai-nghiem-moi.chn

Off lần 2, chốt danh sách vào thứ 2 ngày 23/4 địa chỉ như trên.

Một cung hứa hẹn vừa khám phá vừa nghỉ dưỡng nhằm xua tan những mệt mỏi trong công việc. Bạn nào yêu biển thì đăng ký nhanh với mình qua số O1 999 bảy tám bảy 888.

P/s: ưu tiên các bạn sinh năm 84 vì đa số mem đều 84 ;)

hanoimen
20-04-2012, 11:00
Đi biển thời điểm lễ nó chém cho hỏng người:))

doun
20-04-2012, 16:15
Chi phí như thế tớ sợ không xong bạn à. Tớ là dân CB đây, vừa về tham quê hôm giỗ tổ.

Suunto
20-04-2012, 19:43
Chi phí như thế tớ sợ không xong bạn à. Tớ là dân CB đây, vừa về tham quê hôm giỗ tổ.

Cái đắt nhất ở Cát Bà là khách sạn và hải sản, may mắn là mình đã đi và biết địa chỉ ăn đồ rẻ nên cũng tiết kiệm được phần nào. Còn nói chém hay ko thì mình đi dịp này là xác định rồi, không chỉ Cát Bà mà mình dám chắc là đi đâu cũng vậy. Bạn nào tranh thủ dịp này đi nghỉ dưỡng thì hay.

Nếu ai không đi xe máy được thì chọn phương án đi oto Hoàng Long, 190k/chiều/ng. Lưu ý là các bạn nếu đi thì nên mang thêm nhiều xiền để còn phỏm nữa nhé ;)

Bunny
21-04-2012, 09:18
Đăn kí 1 chân ôm

Hương: 0966799768
Mà em sinh năm 87 được không ạ.

linhnt9
21-04-2012, 09:39
Nếu ai không đi xe máy được thì chọn phương án đi oto Hoàng Long, 190k/chiều/ng. Lưu ý là các bạn nếu đi thì nên mang thêm nhiều xiền để còn phỏm nữa nhé ;)
Cái này ra thẳng Cát bà, k phải đi Tàu cánh ngâm hả bác ?
Ăn uống như thế hải sản có đc hải sản đuề huề ko bác :))

banhquydau
21-04-2012, 10:07
Chào các bác, e rằng dự kiến kinh phí ăn uống của các bác như thế có vẻ không ổn, đặc biệt là vào dịp 30/4 này thì Cát Bà đông như kiến, dịch vụ ăn uống cũng cao ngất ngưởng. tầm đó bến Phà có nguy cơ đông phải chờ lâu, nếu các bác đi xe máy thì nên đi bến tàu liên vận chỉ 30 phút là đến Cát Bà thay vì 1 tiếng đến 1 tiếng rưỡi thậm chí còn hơn để đi phà. Bến tàu liên vận cũng ngay cạnh bến phà, giá 1 xe và 2 người là 120k. Lưu ý các bác là nếu đi thăm hang Quân y và rừng quốc gia thì quanh khu vực đó không có quán ăn hay dịch vụ gì đâu nhé các bác nên mang theo đồ ăn nhanh.
Chúc cả nhà có chuyến đi vui vẻ

banhquydau
21-04-2012, 10:13

Em khuyên các bác là nên đi xe máy, vì đường xuyên đào cũng đổ đèo, ôm cua cũng ko khác gì đường Tây Bắc đâu ạ, cơ mà đường đẹp hơn, một bên là biển trong xanh một bên là núi đá. Có 2 con đường đi ra Trung tâm Cát Bà một là đi từ bến tàu đi tầm 5km, đến ngã 3 1 đường đi xuyên đảo, một đường đi qua rừng quốc gia, đi 2 con đường đấy đường nào cũng đẹp, nên đi bằng đường qua rừng quốc gia thăm quan rừng quốc gia và hang Quân y sau đó đi thẳng ra trung tâm thị trấn ( đường mới làm đẹp ) sau đó hôm sau về thì về bằng đường vành đai ven biển. Như thế sẽ ngắm được hết cái đẹp của Cát Bà.

Suunto
21-04-2012, 19:05
Em khuyên các bác là nên đi xe máy, vì đường xuyên đào cũng đổ đèo, ôm cua cũng ko khác gì đường Tây Bắc đâu ạ, cơ mà đường đẹp hơn, một bên là biển trong xanh một bên là núi đá. Có 2 con đường đi ra Trung tâm Cát Bà một là đi từ bến tàu đi tầm 5km, đến ngã 3 1 đường đi xuyên đảo, một đường đi qua rừng quốc gia, đi 2 con đường đấy đường nào cũng đẹp, nên đi bằng đường qua rừng quốc gia thăm quan rừng quốc gia và hang Quân y sau đó đi thẳng ra trung tâm thị trấn ( đường mới làm đẹp ) sau đó hôm sau về thì về bằng đường vành đai ven biển. Như thế sẽ ngắm được hết cái đẹp của Cát Bà.

Cám ơn bác góp ý, cung đường dự định đi cũng y hệt như trên

@Bunny: ok e, ngày mai đi off luôn e nhé, đóng trc cho đoàn 500k rồi sắp xếp xế ôm luôn.

Suunto
21-04-2012, 19:24
Xe đến thẳng bến Bính rồi đi tàu cao tốc ra trung tâm Cát Bà hết 45' (190k là cả xe + tàu cao tốc, xe Hoàng long xuất phát ở bến xe Lương Yên lúc 7h20 và 11h).

Có 2 bữa hải sản, 1 bữa tự mua ở làng cá và một bữa ăn tiệm. Mình biết chỗ giá rẻ nên chỉ tốn tối đa 200k là thoải mái nếu ko chọn những món như tôm hùm hay tu hài ;) còn bữa trưa ăn cơm nhẹ nhàng bt vì chiều phải hoạt động nhiều. Mình nghĩ chi phí dự kiến là hợp lý, nếu thiếu thì thu thêm lúc đó.

Tối thứ 2 tới off lần cuối chốt danh sách nhé, hiện chỉ còn chỗ cho 2 xế 1 ôm.