PDA

View Full Version : [ Tuyển gấp] Cần tuyển gấp xế cứng dẫn đường cho chuyến Thác Bản Giốc 29/4 - 1/5/2012

hoafang_mt90
17-04-2012, 14:46
Hiện tại nhà Sói chúng em đang chuẩn bị cho cung Hà Nội - Thác Bản Giốc. Nhưng do chưa có ai đi rồi để dẫn đường ạ. Nếu có xế nào đã đi rồi mà muốn đi lại cung này thì đăng ký với em qua SĐT : 0974 396 990 hoặc yahoo: hoafang_mt90 ạ.

Lịch trình cụ tỷ đây

Chi phí:tạm thu 750,000đ/ng.( Thiếu bù, thừa vè chén tiếp)

Hành trình: Hà Nội – Cao Bằng- Lạng Sơn - Hà Nội

Con cò lặn lội bờ sông
Gánh gạo theo chồng tiếng khóc nỉ non
Nàng về nuôi cái cùng con
Để anh đi trẩy nước non Cao Bằng”.

Thời gian (3 ngày 2đêm): tchủ nhật (29/04/2012) - thứ 3 (1/05/2012)

Ngày 1(29/04/2012): Hà Nội – Thái Nguyên- Bắc Kan- Cao Bằng: 280km ( tạm tính)
- 5h30: Tập trung tại Khuất Duy Tiến kéo dài, ăn sáng dọc đường
- Xuất phát hướng Sóc Sơn – Thái Nguyên - Bắc Kan(176km): Ăn trưa tại Bắc Kan
- Bắc Kan- Cao Bằng (104 km): Ngủ đêm tại Thị xã Cao Bằng

Ngày 2(30/04/2012) Cao Bằng - Trùng Khánh ( 100km)
- 7h: Ăn sáng + café
- Xuất phát theo hướng Thị xã Cao Bằng –Quảng Uyên – Trùng Khánh (68km): Ăn trưa tại Trùng Khánh: Đoạn này ta sẽ qua 2 con đèo rất đẹp là Khau Liêu và Mã Phục.
Qua bản chuyên rèn dao, mỏ cày Phúc Sen( do nó nằm ngay mặt đường nên ta vào tham quan luôn thể)
- Trùng Khánh – Thác Bản Giốc(17km): Tham quan thác Bản Giốc và sông Quây Sơn, động Ngườm Ngao: Thác Bản Giốc là một trong những con thác đẹp và hùng vĩ nối tiếng của Việt Nam, nếu may mắn ta có thể bắt gặp cầu vòng ở chân Thác. Sông Quây Sơn là con sông nằm ở biên giới Việt Nam và Trung Quốc, nước sông Quây Sơn xanh như mực Cửu Long
- Thác Bản Giốc – Động Ngườm Ngao(15km): Động Ngườm Ngao là động lớn được hình thành từ đá vôi và vẫn giữ được vẻ nguyên sơ ban đầu.
Ngủ đêm và ăn tối tại Bản Giốc ( cách thác Bản Giốc khoảng 1,5km)

Ngày 3(0 1/05/2012):Bản Giốc- Trùng Khánh – Quảng Uyên– Tà Lùng – Đông Khê – Thất Khê – Lạng Sơn – Hà Nội:320km
7h : Ăn sáng
- Xuất phát hướng Trùng Khánh- Quảng Uyên – Tà Lùng- Đông Khê (130km): Ăn trưa tại Đông Khê
(sông Kì Cùng đoạn từ Thất Khê ( Cao Bằng) sang Đồng Đăng ( Lạng Sơn)
- Đông khê – Thất Khê –Đồng Đăng-T.p Lạng Sơn- Hà Nội (190km)

tamkt
17-04-2012, 14:58
Lúc về chú ý đoạn Lạng Sơn - Bắc Giang, các chú cá vàng toàn ngồi quán nước bắn bụp :D

Sonvc
17-04-2012, 15:36
Cung đường đoạn này như thế này:
Hà Nội – Thái Nguyên- Bắc Kan- Cao Bằng: đường 3, dễ đi xế mới hay cũ đều chạy được, khác nhau ở chỗ nhanh hay chậm thôi.
Ăn trưa Bắc Kạn: không biết các bạn đã tính ăn ở đâu hay chưa? Những điểm có thể dừng lại ăn trưa ở Bắc Kạn (điểm này các lái xe tuyến CB - HN hay CB - TN hay dừng nghỉ để khách ăn cơm trưa) là chỗ trước khi đến đường tránh qua Tx.BK (cách 1km), phía bên kia đường nếu đi từ HN lên...và một chỗ dừng ăn trưa khác nữa là điểm ăn còn cách BK khoảng chừng 4km từ phía CB đi về HN.
CB - Trùng Khánh: các bạn có thể đi theo đường cũ (7 km) từ cầu Bằng Giang (cũ, từ Tx.CB đi ra) là đi thẳng, nếu tính rẽ trái khoảng chừng 3km để tới ngã 4, sau đó rẽ phải đi Trùng Khánh (đường mới).
Bản Giốc- Trùng Khánh – Quảng Uyên– Tà Lùng: Từ Bản Giốc đi ra đến Quảng Uyên thì rẽ trái tại ngã 3: một hướng đi thẳng về Tx.CB, hướng đi về Tà Lùng...
Con đường chỉ có thế, các bạn cũng chẳng phải căng thẳng tuyển người dẫn đường làm gì, nhớ chấp hành nghiêm chỉnh luật giao thông đường bộ nhé, còn thắc mắc gì thì bạn hãy cứ kiếm thông tin thềm từ những bài hồi ức của những người đã từng đi cung này về.

Ngọc Ka Ka
17-04-2012, 15:49
Đoạn Cao Bằng Trùng Khánh đang làm, các bác chú ý vì đuờng xá rất khó đi. Đoạn này Bộ trưởng Đinh La Thăng cũng đã tới thị sát rồi.
Đoạn nào cũng vậy, đi phải quan sát bên tay phải có biển báo hạn chế tốc độ, hoặc khu đông dân cư thì phải lưu ý giảm tốc, nếu các bác không muốn chia xiền với cá vàng.
Chúc các bác thượng lộ bình an và gặt hái được nhiều trải nghiệm. Về nhớ sare ảnh, video cho anh em nhé?

kuku
17-04-2012, 15:52
1 xế 2 ôm đăng kí được không bạn, Cao Bằng Mình cũng đi 1 lần rồi :D

hoafang_mt90
17-04-2012, 16:18
1 xế 2 ôm đăng kí được không bạn, Cao Bằng Mình cũng đi 1 lần rồi :D
Bạn có biết rõ đường không. Nếu biết thì mình có thể nhận đăng ký của bạn. Bạn để lại thông tin cho mình nhé. Mà bạn có chắc chắn cho mình nhé.

kuku
17-04-2012, 16:31
Bạn có biết rõ đường không. Nếu biết thì mình có thể nhận đăng ký của bạn. Bạn để lại thông tin cho mình nhé. Mà bạn có chắc chắn cho mình nhé.

Mình mới đi có 1 lần, bảo không cầm bản đồ mà đi được thì không đúng, cơ mà có thể đảm bảo cho bạn không bị lạc đường thôi :p
Mình tên Hưng : 01698280838

hoafang_mt90
17-04-2012, 16:48
Ok, mình nhận đăng ký của bạn nhé. Thế còn 2 bạn ôm kia có chắc chắn không?

OK_ĐI
17-04-2012, 16:58
Cả đoàn bám nhau chạy đến thị trấn Chợ Đồn - Bắc Kạn thế nào cũng được các anh công an vẫy xuống kiểm tra giấy tờ ạ ! Các bác chú ý mang đầy đủ mọi giấy tờ để tránh phiền phức

Sonvc
17-04-2012, 17:13
Đoàn có đi qua Chợ Đồn đâu chứ? Bạn cứ dọa tinh thần thế các xế lại sợ bỏ cung đấy...Mà đoạn qua tt.Chợ Mới đi 40 km/h thôi nhé các bạn.

cu dax
17-04-2012, 19:25
lên đến Cao Bằng mà ko ghé hang Pác Bó thì phí quá!
từ TX Cao Bằng lên Trùng Khánh là 65km,từ Trùng Khánh lên thác Bản Giốc là 25km,từ thác về động Ngườm Ngao có 2,5km{theo mình nhớ ko lầm}còn chuyện ăn,ngủ nghỉ thì vô tư đi.ko phải suy nghĩ!chắc là người dân ở đó vẫn còn nhớ mình.
hi..chưa biết nghỉ lễ đi đâu nhưng nếu có "ôm"nhiệt tình thì em cũng sẽ tình nguyện dẫn đoàn cho các bác.

hoafang_mt90
17-04-2012, 21:45
từ TX Cao Bằng lên Trùng Khánh là 65km,từ Trùng Khánh lên thác Bản Giốc là 25km,từ thác về động Ngườm Ngao có 2,5km{theo mình nhớ ko lầm}còn chuyện ăn,ngủ nghỉ thì vô tư đi.ko phải suy nghĩ!chắc là người dân ở đó vẫn còn nhớ mình.
hi..chưa biết nghỉ lễ đi đâu nhưng nếu có "ôm"nhiệt tình thì em cũng sẽ tình nguyện dẫn đoàn cho các bác.
Có nếu bạn đi, mình sẽ là "ôm" nhiệt tình. Mình làm ôm cũng hơi hơi chuẩn đấy

Sonvc
17-04-2012, 23:06
...
Tới hang Pác Bó mà không qua cột 108 thì còn phí nữa bạn à, nếu không qua thì không qua luôn, chứ cứ vẽ thêm điểm đến thời gian lại dài ra thêm thôi.

cu dax
18-04-2012, 11:20
Có nếu bạn đi, mình sẽ là "ôm" nhiệt tình. Mình làm ôm cũng hơi hơi chuẩn đấy

bạn lên danh sách đi.để mình xem tình hình quân số thế nào?

RauMuống
18-04-2012, 15:04

Chung ý kiến với bác này ............

hoafang_mt90
18-04-2012, 22:18
bạn lên danh sách đi.để mình xem tình hình quân số thế nào?
Nhà em chủ nhật này mới chốt anh àh. Nếu anh có nhã hứng đi lại cung này và làm dẫn cho chúng em thì tốt quá. Dưới 10 xe anh à.

Michel Tu
19-04-2012, 00:54
Đây là cung đầu tiên anh đi và tham gia phượt đấy, khi nào đoàn off anh sẽ ra truyền bá chút ít kinh nghiệm nha .^^.

cu dax
19-04-2012, 07:38
Nhà em chủ nhật này mới chốt anh àh. Nếu anh có nhã hứng đi lại cung này và làm dẫn cho chúng em thì tốt quá. Dưới 10 xe anh à.
ok!mình ko hứa trước nhưng nếu nhìn qua tình hình quân số cộng với độ nhiệt tình của các bạn thì mình cũng cố tham gia..hi..trước đây mình toàn đi độc hành thôi.ăn,uống,ngủ,nghỉ,vui chơi một mình tại Bản cũng có cái hay riêng....

hoafang_mt90
19-04-2012, 07:46
Đây là cung đầu tiên anh đi và tham gia phượt đấy, khi nào đoàn off anh sẽ ra truyền bá chút ít kinh nghiệm nha .^^.
Hihi. Vậy anh đến off nha. Chủ nhật lúc 6h30 tại Diệp Trà Hoa số 10 Trần Thái Tông nhé.

hoafang_mt90
19-04-2012, 07:48
ok!mình ko hứa trước nhưng nếu nhìn qua tình hình quân số cộng với độ nhiệt tình của các bạn thì mình cũng cố tham gia..hi..trước đây mình toàn đi độc hành thôi.ăn,uống,ngủ,nghỉ,vui chơi một mình tại Bản cũng có cái hay riêng....
Em đã đưa địa chỉ và ngày tháng off ở trên. Anh đi off nhé.

donghanhcunggio
19-04-2012, 11:47
Hức mình là người Cao Bằng nhưng chưa bao giờ nghỉ đêm lại thác cả k bít ban đêm có j ta hiii(NT)
nói chung cung đường này đẹp rồi k khó khăn vất vả đâu vì mình cũng mới có việc qua đó công tác nên xác nhận đường chỉ sóc thui. và nếu mưa thì cũng có nhiều đường tránh lắm nên các bác an tâm. sẽ đến được đích hiiii

cu dax
22-04-2012, 07:24
Em đã đưa địa chỉ và ngày tháng off ở trên. Anh đi off nhé.

vui lòng cho mình số đt của bạn nhé!đây là số đt của mình:O988,328.488

cu dax
28-04-2012, 19:05
Ngày mai lên đường rồi!các xế chuẩn bị tinh thần nhé!tôi tin là xe pháo được chỉnh chọt ngon lành rồi phải ko ạ?xin mạn phép thay chủ thớt dặn ae đặt báo thức 5h00AM và đi ngủ sớm.bác nào lỡ có hẹn với bạn gái thì cũng nên cố gắng về sớm nhé!
5h30 có mặt ở cổng trường DHQG đầu đường Phạm Văn Đồng.bác nào ở gần cty "cao su sao vàng" thì nên cố gắng tá túc ở nhà bác Nhanh cho tiện:Dtính em là hay cẩn thận các bác thông cảm.
Nhớ ngày còn bé mẹ em cho đi thăm lăng Bác mà cả đêm ko ngủ được.mặc nguyên bộ quần áo mới và đi dép quai hậu leo lên giường nằm.vì sợ rằng ngày mai chậm trễ xe khách nó ko đợi mình:))
Tối nay em phải đi nhậu để cho dễ ngủ các bác ạ!(beer)chúc các bác có một buổi tối vui vẻ!

transon_travel
28-04-2012, 19:22
Chúc nhà bác ngủ ngon lấy sức để lên đường an toàn

quanghung244
29-04-2012, 02:18
nhưng đường từ thị trấn trùng khánh vào bản giôc đang làm, đường hơi xấu và bụi, lần trước mình đi thì bắt đầu thấy làm, tháng trươc thấy anh em oto tuyến hải phòng bản giốc bảo là đường đang làm xấu lắm

donghanhcunggio
29-04-2012, 18:40
Hwa có 1 đoàn lên hnay lại 1 đoàn nữa hì mai đoàn này chác m se gặp ở thác rùi. nhưng tụi mình đi qua bên đường ha lang. đi theo vòng tròn chơi cho thỏa chí hiii. các bạn thượng lộ bình an nhé. có j thắc mắc cần giúp đỡ alo m SĐT: 0984862007 minh là người cao bằng

Dịch Phong
29-04-2012, 21:49
Ngày mai lên đường rồi!các xế chuẩn bị tinh thần nhé!tôi tin là xe pháo được chỉnh chọt ngon lành rồi phải ko ạ?xin mạn phép thay chủ thớt dặn ae đặt báo thức 5h00AM và đi ngủ sớm.bác nào lỡ có hẹn với bạn gái thì cũng nên cố gắng về sớm nhé!
5h30 có mặt ở cổng trường DHQG đầu đường Phạm Văn Đồng.bác nào ở gần cty "cao su sao vàng" thì nên cố gắng tá túc ở nhà bác Nhanh cho tiện:Dtính em là hay cẩn thận các bác thông cảm.
Nhớ ngày còn bé mẹ em cho đi thăm lăng Bác mà cả đêm ko ngủ được.mặc nguyên bộ quần áo mới và đi dép quai hậu leo lên giường nằm.vì sợ rằng ngày mai chậm trễ xe khách nó ko đợi mình:))
Tối nay em phải đi nhậu để cho dễ ngủ các bác ạ!(beer)chúc các bác có một buổi tối vui vẻ!

Ui anh nói làm em nhớ ngày xưa , hồi bé mình cẩn thận thế. Đi dự cháu ngoan Bác Hồ buổi sáng 7h là tối hôm trước quần áo cứ gọi là mặc sẵn , mỗi người chuẩn bị 1 bông hoa ( hồi ấy kiếm hoa khó lắm ợ ) nên trước 1 tuần đã đi khắp nơi xin hoa rồi :D . Bây giờ đi đâu xa cũng chẳng chuẩn bị gì, toàn đến nơi thiếu gì mua ấy .

transon_travel
29-04-2012, 22:40
Ui anh nói làm em nhớ ngày xưa , hồi bé mình cẩn thận thế. Đi dự cháu ngoan Bác Hồ buổi sáng 7h là tối hôm trước quần áo cứ gọi là mặc sẵn , mỗi người chuẩn bị 1 bông hoa ( hồi ấy kiếm hoa khó lắm ợ ) nên trước 1 tuần đã đi khắp nơi xin hoa rồi :D . Bây giờ đi đâu xa cũng chẳng chuẩn bị gì, toàn đến nơi thiếu gì mua ấy .

Cháu giống bác, cái tuổi thơ đẹp đẽ, quê từ Nam Định đi từ rõ sớm thăm lăng Bác, đêm không ngủ được thấp thỏm dậy mặc quần áo, bỏ đồ ăn vào cái túi cám cò, 3h sáng lội ra ao hái 1 bông hoa bèo, lên xe mới biết là bạn bè toàn hoa bèo, hài vô đối.