PDA

View Full Version : Lang thang Đà Nẵng-Hội An-Cù Lao Chàm 20/4/2012-24/4/2012

nang va gio
16-04-2012, 21:06
Tháng 4 về, lại muốn vác balo lên đường, xa cái nắng bụi Sài Gòn, muốn về với Biển.

Tình hình là mình đang lên cung và sẽ vác ba lô 1 mình ra DN dịp này. Bạn nào có hứng thú thì tham gia cùng mình nha.
Vì là lang thang nên sẽ không gò ép quá về điểm đến và thành tích. Mình đã từng đi miền Trung rồi nên lần này muốn tập trung những nơi mình chưa kịp khám phá lần trước thui:
Ngày 1: Bán đảo Sơn Trà, bãi Bụt, Chùa Linh ứng.
Bà Nà (cáp treo), Suối Tóc Tiên
Ngày 2: Đi xe máy qua đèo Hải Vân, dừng chân ở Lăng Cô
Chiều về lại Đà Nẵng, lang thang bãi biển Mỹ Khê, dạo Da nang, cafe...
Ngày 3: Bus đi Hội An, thuê xe đạp dạo loanh quanh ngoại ô Hội An, Làng nghề...
Tối dạo phố cổ
Ngày 4: Mua tour 1 ngày đi Cù Lao Chàm
Tối lang thang phố cổ
Ngày 5: Bus về lại DN, trưa bay về lại SG

Lịch trình khung là vậy, đến đó tùy hứng có thể sẽ ngủ đêm lại Sơn Trà/ Cù Lao Chàm... Bạn nào có hứng thú thì tham gia chung ha!

Ty April
17-04-2012, 00:05
Hi Nang va Gio! Mình cũng đang tính ra DAN trong tuần này, nhưng mình đi từ 19- 22 thôi, lịch trình của mình là ngày 21 sẽ đi đèo Hải Vân tương tự như bạn và cũng đi một mình, nếu được thì chúng ta cùng đi cung Hải Vân nhé. Tuy mọi người có tư vấn là đường đẹp, ít xe tải nhưng do khá vắng nên mình cũng hơi phân vân khi đi 1 mình, nếu có ngươì đồng hành thì tốt quá. Nếu thấy được bạn trả lời mình sớm nhé. Mình gửi đ.c Y! trong inbox của bạn nhé. Mong gặp bạn ngoài DAN.

Hai van Nguyen
17-04-2012, 15:37
Minh o da nang, neu ban muon cam trai tai Son Tra va bat cua da, ech nui nhau roi dung leu ngu thi minh se giup ban vi minh luon luon len do va ngu :)). co gi alo cho minh 0935585301 Mr
Va^n

alo minh nha

nang va gio
17-04-2012, 17:26
Hi, AprilWind, minh có gửi mail Yahoo cho bạn rồi đó. Mình sẽ cùng đồng hành cung Hải Vân ngày 21 nha! Mong gặp lại bạn hôm đó! :)

quangcung8352
18-04-2012, 08:03
Hi Nang va Gio. Minh o DN thay ctrinh cua ban vay la kha on va hap dan , tuy nhien ngay 2 di deo Hai van thi nen di khoang tu 2-4 nguoi thi ok nhe, (khong nen di mot minh, de fong nhung bat trac xay ra..,) neu ghe bien lang co thi nen vao Thanh Tam Resort gia hai san chi tu 120k -150k rat tuoi va ngon, co cho tam nuoc ngot va gui do han hoi, khoi fai lo mat.

Chuc ban co chuyen di vui ve.

nang va gio
18-04-2012, 12:43
Hi Nang va Gio. Minh o DN thay ctrinh cua ban vay la kha on va hap dan , tuy nhien ngay 2 di deo Hai van thi nen di khoang tu 2-4 nguoi thi ok nhe, (khong nen di mot minh, de fong nhung bat trac xay ra..,) neu ghe bien lang co thi nen vao Thanh Tam Resort gia hai san chi tu 120k -150k rat tuoi va ngon, co cho tam nuoc ngot va gui do han hoi, khoi fai lo mat.

Chuc ban co chuyen di vui ve.

Cám on thông tin của quangcung8352 nhiều nha! Mà hôm đó bạn rảnh không? Nếu được thì tham gia chung với tụi mình? :)

thucso
18-04-2012, 21:20
Nếu mún đi đảo Cù Lao Chàm thì tốt nhất bạn nên đặt trước vé nhé không hôm đấy đông lắm đấy. Mà sao b k ở lại đảo Cù Lao Chàm 1 đêm ngủ trên bãi biển có phải thú vị hơn k??

nang va gio
19-04-2012, 23:13
Nếu mún đi đảo Cù Lao Chàm thì tốt nhất bạn nên đặt trước vé nhé không hôm đấy đông lắm đấy. Mà sao b k ở lại đảo Cù Lao Chàm 1 đêm ngủ trên bãi biển có phải thú vị hơn k??

Hi thucso, minh dang tinh di tau cho ra dao roi ngu lai, ban co so dien thoai hay thong tin lien lac de minh tham khao khong. Cam on ban truoc nha!

quangcung8352
20-04-2012, 09:15
khi nao den DN alo cho minh neu sap xep duoc minh se tham gia cung cac ban, va can thong tin gi thi alo minh nhe sdt:0914 231 931.
neu di cu lam cham co 2 option khong can phai dat ve truoc dau (ve tau cho khoang 30k -50/pax).
1. tau cho xuat fat luc 7.30 den CLC khoang 10.30 o lai dem tren bai lang hay bai Huong. sang mai len tau luc 7.00 vao lai dat lien.
2. theo tour xuat fat luc 8.00 ve lai dat lien luc 4.pm ( gia tron tour khoang 450k - 520k/ pax.)

Chuc cac ban vui.

Yêu cầu viết hoa đầu câu và viết có dấu

thodiahuian
24-04-2012, 13:39
khi nao den DN alo cho minh neu sap xep duoc minh se tham gia cung cac ban, va can thong tin gi thi alo minh nhe sdt:0914 231 931.
neu di cu lam cham co 2 option khong can phai dat ve truoc dau (ve tau cho khoang 30k -50/pax).
1. tau cho xuat fat luc 7.30 den CLC khoang 10.30 o lai dem tren bai lang hay bai Huong. sang mai len tau luc 7.00 vao lai dat lien.
2. theo tour xuat fat luc 8.00 ve lai dat lien luc 4.pm ( gia tron tour khoang 450k - 520k/ pax.)

Chuc cac ban vui.

Yêu cầu viết hoa đầu câu và viết có dấu
Giá vé tàu chợ là 30k/1ng
Time tàu ra đảo thì như bạn nói còn time vào lại là 11h30 chứ ko có chuyến nào 7h đâu bạn nha! ^^ (Vì mỗi ngày chỉ có 1 tàu ra đảo đợi khoảng 45'-1tieng rồi về lại thôi)