PDA

View Full Version : Tìm MEM đi Thái Lan 22 - 27/5

trung.vo3010
16-04-2012, 14:22
Sắp tới mình dự định đi Thái Lan chơi, đi truyền thống thôi chứ chưa dám đi điểm mới. Một phần do chi phí ko cho phép, hehe
Mình sẽ lên kế hoạch đi Bangkok - Pattaya. đi từ Saigon
Mình vừa coi vé MB của Air Asia, đi 22/5 chuyến chiều - về 27/5 chuyến chiều, giá đang là 164USD chưa hành lý
Dự định nếu đi đông đông thì mình sẽ nhờ bạn mình làm du lịch bên Thái nó tổ chức dùm cho đỡ mất công chúng ta phải đau đầu, người địa phương chắc dễ dàng hơn
Mình dự kiến chi phí vừa vé MB và vừa chi phí ăn, ở, tham quan, đi lại là tầm 7tr
mang thêm 3 - 5tr để ăn chơi mua sắm nữa chắc là dư.
Lịch trình dự kiến
Ngày 1 : ra Tân Sơn Nhất đi Bangkok. Đi MRT về ks
Ngày 2 : đi vườn thú Safari Worl. Xem show cá heo và 007. Buổi chiều đi Pattaya, tối xem sexyshow
Ngày 3 : đi ra biển Pattaya, mình chắc chơi dù kéo với lặn đấy biển, ở Nha Trang giá có vẻ cao hơn bên này (400k so với 400b)
Ngày 4 : về lại Bangkok. Đi coi Bede show, mua yến cho mẹ và cao hổ cốt và thuốc rắn cho ông nội
Ngày 5 : Mình dự định là đi chợ sỉ mua quần áo và tìm cái Ipad 2, nghe mấy đứa bạn nói mua ở Thái và Sin thì giá rẻ hơn bên VN
Ngày 6 : về lại Saigon
Mọi người ai muốn join thì vào YH của mình rồi bàn kỹ thêm nha
trung.vo3010
số đt mình là : không 9 ba 8 tám 2 không 2 một không :help

dantocgoc
17-04-2012, 22:21
Các bạn lập topic tìm bạn đồng hành nên tham khảo quy định của box và bổ sung các phần thiếu xót vào lịch trình đi nhé. Hiện tạo vẫn chưa có bất cứ thông tin nào cụ thể.

trung.vo3010
18-04-2012, 11:29
Dạ, xin phép bổ xung thêm tý thông
Khi qua tới sân bay mình sẽ đi BTS về trung tâm BKK - trường hợp đi ít người hoặc thuê xe bú 45c về BKK - đi nhóm đông, chi phí dự kiến là khoảng 100b
Hum sau đi xuống PYA bằng van hoặc bus. CHương trình chi tiết đi đâu thì mọi người cho ý kiến
Thuê tàu ra đảo Coral
Tối đi coi sexy
Ngày tiếp theo về BKK tham quan va mua sắm

Nhà quê
18-04-2012, 22:12
7 triệu: 330 $ di máy bay. Kỳ rồi NQ đi chơi Cam Thái = đường bộ 5 ngay ma chỉ khoản 200 $
chắc mai mốt kiếm tiền đi thử máy bay cho biết với bạn bè

maitravelvn
19-04-2012, 10:50
Thời gian đi hơi ngắn nhỉ, chỉ có 5 ngày? Trước mình đi Sing - Mã 9 ngày mà hết có 6trieu, cũng ham hố quá nhưng chưa thấy lịch trình cụ thể, chưa dám đặt gạch, hiih

chungvu72
22-04-2012, 17:12
mình vừa đi thái về, đi theo tour 6 ngày 5 đêm do paciffcic travel tổ chức,mất 293 $ và 18 $ tiền típ,tính ra rẻ hơn so với giá bạn đưa ra. Theo mình biết thì đi thái tự túc mắc hơn là đi cam.VỚI số tiền 7 t bạn kô thể chi phí đầy đủ cho chuyến đi bới vé thắm quan rất đắt.

dantocgoc
22-04-2012, 21:35
Dạ, xin phép bổ xung thêm tý thông

Bạn có hiểu các quy định cần thiết cho 1 topic tìm bạn đồng hành là gì không? Nếu thật sự cần bạn đồng hành thì bạn nên có cái lịch trình cụ thể.
Ví dụ: Ngày 1- Đi những điểm nào. Vào TT BKK đi dạo...ok.
Ngày 2 - Đi những điểm nào. Đi dạo hay đi Chùa?..vv...vv.
Sơ qua cũng nên có những điều cần thiết đó. Lịch trình có thể thay đổi cũng được, tất nhiên là sau khi tất cả thống nhất và bàn bạc. Nhưng dù sao cũng phải có kế hoạch dự trù để các ACE tham khảo bạn à.
Điểm khởi hành của bạn ở đâu. Có ngày off đoàn không? Đến giờ bạn chỉ mới ghi chung chung chả có gì là cụ thể cả thì làm sao ai biết bạn ở đâu mà tham gia.

Thời hạn cho bạn bổ sung là 24h. Nếu không topic sẽ bị khóa vì không đủ điều kiện hoạt động.

hoang phuc
23-04-2012, 18:33
Em muốn đi cùng nhóm , nhóm được bn người rồi anh , và giờ bay , khi nào nhóm mình mới off vậy anh ???