PDA

View Full Version : về miền tây dịp lễ 30/04

kieuphongsg
16-04-2012, 09:50
Xin chào mọi người
Mình là mem mới,định phượt một chuyến về miền tây nhân dịp lễ 30/04 này.
Mình dự định sẽ đi qua 3 tỉnh như sau :
-Vĩnh Long(cầu Mỹ Thuận,trang trại Vinh Sang, cù lao An Bình) -> Cần Thơ( chợ nổi Cái Răng, nhà cổ Bình Thủy) -> Sóc Trăng( chùa Dơi) -> về lại Sài Gòn.
Vì chưa đi lần nào nên mong các Phượt thủ và thổ địa chỉ giáo thêm.
Nếu các bạn ở tphcm có nhã hứng tham gia thì mình rất hoan ngênh( thêm khoảng 8 người nữa là ok)
thanks

Palani
16-04-2012, 09:57
Bạn định đi bao nhiêu ngày, chi phí bao nhiêu? Phải lên plan cụ thể thì mọi người mới biết mà tham gia được. Hôm nay mới tuyển có vể hơi trễ rồi đấy bạn, tranh thủ lên kế hoạch đi nhé. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.

kieuphongsg
16-04-2012, 10:01
Dự kiến là sáng ngày 29/04 khởi hành. Mình đi tới ngày 01/05 thì về lại sài gòn

định đi 3 ngày 2 đêm bạn, chi phí thì chưa đi lần nào nên hok bít nhiêu,mong các thổ địa chỉ dẫn thêm về các đia điểm có uy tín như quán ăn,vườn cây,chổ nghỉ ngơi... và giá cả cũng như chất lượng phục vụ

mới vừa tìm hiểu được chổ nghĩ ở tp cần thơ là ks Ngân Hà mọi người có ai đánh giá về ks này chưa cho mình ý kiến với

Palani
16-04-2012, 11:29
định đi 3 ngày 2 đêm bạn, chi phí thì chưa đi lần nào nên hok bít nhiêu,mong các thổ địa chỉ dẫn thêm về các đia điểm có uy tín như quán ăn,vườn cây,chổ nghỉ ngơi... và giá cả cũng như chất lượng phục vụ
Nếu không ăn nhậu nhiều thì 500k là max( không tính tiền xăng). Nếu muốn biết nhiều địa điểm ăn uống, nghỉ ngơi, tham quan thì chạy ra nhà sách mua cuốn du lịch miền Nam + kết hợp tham khảo google + các ý kiến khác là bạn sẽ có được 1 lịch trình như ý. Bạn định ngủ 2 đêm ở CT lun à?

LangDuTQ
16-04-2012, 11:44
mới vừa tìm hiểu được chổ nghĩ ở tp cần thơ là ks Ngân Hà mọi người có ai đánh giá về ks này chưa cho mình ý kiến với

Nếu Theo lịch trình của bạn thì ko tốn bnhiu đâu...chủ yea là là tiền xăng,ngủ và ăn thui chứ đâu còn chi phí phát Sinh nhìu.thông tin thêm là chợ nổi ct đi vào lúc sáng sớm(5h30) tiền thuê tàu là khoảng 250k trở lại tùy Theo bạn trả giá hihi..còn Ks ở ct thì Ngân Hà là Ks gần bến ninh Kiều Nên có lẻ Giá hơi cao,,bạn nên Tìm chổ nghỉ xa trung tâm chút sẽ rẻ hơn...còn ở vl và st thì Minh ko rành lắm..mong các thổ địa ở đó giúp bạn...
Chúc bạn mau Tim dc bạn đồng hành và có chuyến đi vui vẻ

Palani
16-04-2012, 12:17
Theo mình thấy thì với 3 ngày - 2 đêm mà bạn chỉ đi có những điểm trên thì hơi ít, nên đi thêm 1 số chùa ở sóc trăng như chùa đất sét, chùa chén kiểu...

kieuphongsg
16-04-2012, 16:33
bạn có biết cái nào mà phục vụ tốt giá cả phải chăng thì chỉ mình luôn đi (ở Cần Thơ)

Theo mình thấy thì với 3 ngày - 2 đêm mà bạn chỉ đi có những điểm trên thì hơi ít, nên đi thêm 1 số chùa ở sóc trăng như chùa đất sét, chùa chén kiểu...

ok,mình sẽ sưu tầm thêm
thanks

Nếu Theo lịch trình của bạn thì ko tốn bnhiu đâu...chủ yea là là tiền xăng,ngủ và ăn thui chứ đâu còn chi phí phát Sinh nhìu.thông tin thêm là chợ nổi ct đi vào lúc sáng sớm(5h30) tiền thuê tàu là khoảng 250k trở lại tùy Theo bạn trả giá hihi..còn Ks ở ct thì Ngân Hà là Ks gần bến ninh Kiều Nên có lẻ Giá hơi cao,,bạn nên Tìm chổ nghỉ xa trung tâm chút sẽ rẻ hơn...còn ở vl và st thì Minh ko rành lắm..mong các thổ địa ở đó giúp bạn...
Chúc bạn mau Tim dc bạn đồng hành và có chuyến đi vui vẻ
Bạn là thổ địa ở Cần Thơ hả?

Palani
16-04-2012, 17:24
bạn có biết cái nào mà phục vụ tốt giá cả phải chăng thì chỉ mình luôn đi (ở Cần Thơ)

Mình không phải dân CT nhưng có thể share cho bạn 1 số ks giá thấp và trung bình: (nhớ call trước để check giá từng nơi)
Huy Hoàng, 33-35 Ngô đức Kế, 3825833
Phượng Hằng, 41 Ngô đức Kế, 3814978
27, 27 Châu Văn Liêm, 3828335
Cần Thơ, 41 Châu Văn Liêm, 3811770
Phong Nhã, 75 Châu Văn Liêm, 3821615
Khải Hoàn, 83 Châu Văn Liêm, 3824419
Công đoàn, Khu bãi cát - Cái Khế, 3820158

Và một số ks gần Cái Răng: http://www.vinabooking.vn/khach-san/can-tho/khach-san-quan-cai-rang

LangDuTQ
17-04-2012, 22:54
Bạn là thổ địa ở Cần Thơ hả?

Vâng mình o Ct...nhưng rất tiếc là hôm bạn xuog mình ko ở Ct Nên ko giúp dc gì cho bạn....khi nào cần Thắc Mắc gì ở CT thì fone mình(0982282484-Thuận).

bigbi
24-04-2012, 11:59
Xin chào mọi người
Mình là mem mới,định phượt một chuyến về miền tây nhân dịp lễ 30/04 này.
Mình dự định sẽ đi qua 3 tỉnh như sau :
-Vĩnh Long(cầu Mỹ Thuận,trang trại Vinh Sang, cù lao An Bình) -> Cần Thơ( chợ nổi Cái Răng, nhà cổ Bình Thủy) -> Sóc Trăng( chùa Dơi) -> về lại Sài Gòn.
Vì chưa đi lần nào nên mong các Phượt thủ và thổ địa chỉ giáo thêm.
Nếu các bạn ở tphcm có nhã hứng tham gia thì mình rất hoan ngênh( thêm khoảng 8 người nữa là ok)
thanks

Choa, bọn mình cũng đi miền tây vào dịp 30/04 nè (khoảng 8 người, hihi). Nhưng bọn mình toàn là dân HN bay vào đó thui nên chắc tham gia với bạn hơi khó, tiếc quá :(

lokik
24-04-2012, 12:29
bạn xem link này tham khảo xem!
https://www.phuot.vn/threads/39321-Tuy%E1%BB%83n-x%E1%BA%BF-%C3%B4m-S%C3%A0i-g%C3%B2n-V%C4%A9nh-Long-C%E1%BA%A7n-Th%C6%A1-S%C3%B3c-Tr%C4%83ng-(b%E1%BA%BFn-tre)-SG-29-4-1-5