PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Visa Đi Nhật Bản

ninzasoi
16-04-2012, 00:09
Xin hỏi, mình có visa bên new zealand (hiệu lực 1 năm). Mình muốn đi Nhật thì có cần phải xin visa ko? mình biết là bình thường phải xin cho hộ chiếu phổ thông nhưng hiện mình có visa của new zealand. Nghe nhiều người nói thì ko cần xin visa Nhật. Mình lên google thì search ko thấy, mong mọi người giúp đỡ. Hiện giờ mình đang ở Ấn Độ nên ko thể liên lạc DSQ Nhật Bản ở Việt Nam.

whitefang
16-04-2012, 17:40
Xin hỏi, mình có visa bên new zealand (hiệu lực 1 năm). Mình muốn đi Nhật thì có cần phải xin visa ko? mình biết là bình thường phải xin cho hộ chiếu phổ thông nhưng hiện mình có visa của new zealand. Nghe nhiều người nói thì ko cần xin visa Nhật. Mình lên google thì search ko thấy, mong mọi người giúp đỡ. Hiện giờ mình đang ở Ấn Độ nên ko thể liên lạc DSQ Nhật Bản ở Việt Nam.
Trường hợp tớ giống bạn n cũng vẫn phải làm Visa bạn ah.

Bạn có Visa 1 năm tại New nhưng mang HC phổ thông VN nên bạn vẫn phải trình đủ giấy tờ để xin Visa tại ĐSQ hoặc Lãnh sự quán Nhật Bản tại nước bạn đang cư trú.

Chỉ được miễn visa khi bạn có HC ngoại giao hoặc công vụ đi kèm với thư mời của bên phía NB và công hàm VN gửi sang NB để làm việc.

lptc147
16-04-2012, 20:14
Bạn ở Ấn Độ trong bao lâu thì sang Nhật? Mình cũng chuẩn bị đi nhưng hơi ngược với bạn vì mình đi từ seoul sang Nhật thì gần hơn rồi sau đó mới sang Ấn. Cũng lo mùa hè ở Ấn 40 độ thì chết mất. Rất mong tin chia sẻ từ bạn.

ninzasoi
17-04-2012, 02:03
mình đang đi làm ở Ấn Độ, cuối tháng 4 sẽ xong và mình sẽ lên Nepal 1 tuần, sau đó bay sang Malaysia 5 ngày và về VN. Nhật Bản thì mình ko biết được vì nếu phải chứng minh mấy chục ngàn trong bank thì mình ko có khả năng :(