PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Hỏi đường Du Lịch Mai Châu - Hòa Bình

code_fantasy
08-04-2012, 10:50
Chào cả nhà!

Thứ tư này (11/4/2012)mình có chuyến đi Hà Nội công tác ,chắc time còn dư khoảng 4 ngày, mình tính kết hợp đi Hòa Bình chơi, vì nghe nói có Mai Châu và Thung nai và nhiều cảnh đẹp ở Hòa Bình mà ko biết đường đi thê nào?

Mấy Bác cho em hỏi :
1. Tới Hòa Bình nếu đi xe máy, mình đi Mai Châu, Thung Nai... theo đường nào?
2. GIá phòng Ks ở Hòa Bình là bao nhiêu? nên ở khách sạn nào?
3. Nếu từ Hòa Bình em muốn đi Yên bái hay Sơn La có dễ đi đi không ạ?

Cám ơn mấy bác đã xem qua, và mong nhận được thông tin sớm của các bro

transon_travel
11-04-2012, 10:11
1. Cứ hỏi ra đường 6 phi theo đường 6 là tới, nói chung đường ở mồm thôi, đi đâu hỏi tiếp nói thì nó cũng chung chung bác google map search đi
2.Bác ở đâu mới được, hòa bình rộng lớn. Nếu đi Mai Châu hay Thung Nai thì cứ nhà sàn ăn ngủ, ngon, bổ, rẻ. Hỏi chỗ nào ưng giá thì nhảy vô, em đi có bao giờ book trước gì đâu.
3. Đường cũng hơi khó với tay lái mới còn những bác phượt trâu rồi thì nó nhẹ nhàng, đường cũng có đoạn xấu nhưng hầu như là dễ đi

hoangvanhiep
25-08-2012, 17:14
Các bạn hãy đi từ Mai Châu lên Nong Luong, đẹp và khó *** để , 3 h chỉ được khoản 7 km !

37N2_0717
28-08-2012, 01:44
Chào cả nhà!

Thứ tư này (11/4/2012)mình có chuyến đi Hà Nội công tác ,chắc time còn dư khoảng 4 ngày, mình tính kết hợp đi Hòa Bình chơi, vì nghe nói có Mai Châu và Thung nai và nhiều cảnh đẹp ở Hòa Bình mà ko biết đường đi thê nào?

Mấy Bác cho em hỏi :
1. Tới Hòa Bình nếu đi xe máy, mình đi Mai Châu, Thung Nai... theo đường nào?
2. GIá phòng Ks ở Hòa Bình là bao nhiêu? nên ở khách sạn nào?
3. Nếu từ Hòa Bình em muốn đi Yên bái hay Sơn La có dễ đi đi không ạ?

Cám ơn mấy bác đã xem qua, và mong nhận được thông tin sớm của các bro

1. Bác đi QL 6, đi thẳng đường Nguyễn Trãi từ Ngã tư sở ấy, cứ 1 mạch là đến Hòa Bình, tiếp tục đi QL 6 qua Hòa Bình, đến dầu dốc Cun là đường rẽ vào Thung Nai, cứ tiếp tục đi qua Cao Phong, Tân Lạc, đèo Thung Khe là đến Mai Châu.
2. Hòa Bình em chưa ở bao giờ, ko rõ lắm.
3. Từ Hòa Bình đi Yên Bái, Sơn La cũng dễ đi, có đường nhựa cả, bác tham khảo thôi google map :)) Tuy nhiên sắp xếp lịch trình vừa phải thôi bác ạ.

Các bạn hãy đi từ Mai Châu lên Nong Luong, đẹp và khó *** để , 3 h chỉ được khoản 7 km !
Tư vấn như bác thật đừng tư vấn còn hơn, tên địa danh còn ghi sai, lại chỉ vào cái đường xấu đi chả để làm gì, đấy lại còn là điểm nóng về ma túy :| Lớ ngớ chui vào khéo lại không quay trở ra được đâu, em đến ạ bác mất :|