PDA

View Full Version : Hà Nội - Sapa 20-23/4/12

dinhquoc
07-04-2012, 18:59
Xin chào!

Số là book được cái vé rẻ của Jetstar 20 đi 23 về. Lúc đầu dự định chỉ đi Hà Nội cho biết nhưng thời gian dài quá mà Hà Nội lại bé nên mình quyết định xẹt lên Sapa luôn. Lịch trình thế này:
Ngày 20/4:
Bay chuyến SGN-HAN 8h15 đến nơi. Sáng tham quan Lăng HCM, chùa một cột. Chiều đi Văn miếu, hồ Hoàn Kiếm, chợ Đồng xuân và tối phố cổ . Tối 22h lên tàu đi Lào Cai, ngủ đêm trên tàu sáng 7h20 đến LC.
Ngày 21/4:
Bus đến Sapa lúc 8h đi Cát Cát. Về nhận phòng. Chiều đi Hàm Rồng. Tối tham quan, ăn uống ở thị trấn.
Ngày 22/4:
Sáng thuê xe máy đi Thác Bạc, Cổng trời, đèo Ô Quy Hồ. Trưa về trả phòng và đi tiếp những điểm tại Sapa.
Chiều lên bus về Lào Cai và lên tàu về HN, ngủ đêm trên tàu.
Ngày 23/4:
Đến Hà Nội lúc 5h sáng đi tour trong ngày lên Chùa Hương, chiều quay về HN và lang thang đến tối rồi lên máy bay trở lại Sài Gòn.
Lịch trình thế này thì đi hơi khổ. Tình hình là đi một mình nên nếu bạn nào có đi chung thời điểm này thì join cho vui

transon_travel
07-04-2012, 21:34
Bác nghĩ sao về độc hành, thú vị đấy chứ. Chúc bác đắt khách, thường thì đợt này mọi người dành thời gian làm việc để nghỉ đợt 30/4

dinhquoc
07-04-2012, 21:37
Tiêu chí nhà phượt là tiết kiệm nên mình chẳng dại gì mà đưa cổ cho thiên hạ ....chém trong dịp lễ cả bạn à!

transon_travel
07-04-2012, 21:40
Chuẩn luôn thưa bác, nhưng nhà phươt cũng tỉnh táo lắm, book phòng phò đi lại các thứ từ lâu lâu rồi, còn những bác nào đến ngày nghỉ 30/4 mới lên lịch đi thì cứ tha hồ mà ăn chém thôi

tanvien
11-04-2012, 08:46
Kế hoạch của mình có một số thời gian trùng với lịch trình của bạn. nếu có thể chúng ta sẻ gặp nhau và đồng hành trên những cung đường đó. bạn cho mình số đt hoặc yahoo nhé.
Lịch trình của mình: https://www.phuot.vn/threads/36061-Nổi-hứng-đi-lang-thang-và-leo-Fan-ngày-19-4-21-4