PDA

View Full Version : Du ngoạn Bangkok - Phuket (17 - 21/05/2012)

Toibalo
07-04-2012, 15:56
Mình đã đặt vé của Air Asia đi Bangkok và Phuket từ 17 tới 21/05. Lịch trình như sau:

17/05: Sáng bay Hà Nội - Bangkok, chiều tối bay Bangkok - Phuket, thuê khách sạn ở bãi biển Patong
18/05: Mua tour đi đảo Phi Phi (vé đi bằng tàu cao tốc trọn gói trong một ngày là khoảng 1200 Baht), tối đi xem Fantasea Show.
19/05: Dạo chơi tiếp ở Phuket, chiều bay Phuket - Bangkok
20/05: Lượn một vòng ở Bangkok hoặc đi cố đô Ayutthaya.
21/05: Bay Bangkok - Hà Nội

Chi phí dự tính xông xênh là 300$/người (chưa tính vé máy bay). Mình có 2 người, muốn tìm thêm các bạn đi lịch trình tương tự từ Hà Nội, hoặc có mặt ở Thái Lan trong thời gian đó, để đi cùng cho vui. Liên lạc với mình tại topic này hoặc chat (nick Yahoo của mình là [email protected]).

Bạn nào đã đi Bangkok - Phuket rồi thì cho mình xin thông tin chia sẻ luôn nhé. Đặc biệt là thông tin về khách sạn có giá hợp lý tại Phuket, cũng như tour trọn gói đi đảo Phi Phi.

vuhoang1987
07-04-2012, 21:28
Mấy anh chị mình có đi phuket hồi tết. Mua tour đi Phi Phi có 700 B thôi bạn à. Bình thường nó đòi 1200-1500 nhưng mình có thể trả giá. Chúc may mắn.

Toibalo
07-04-2012, 21:55
Cảm ơn bạn vuhoang1987 nhé. Đúng là bình thường giá tầm 1200 Baht. Bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm để mặc cả xuống còn 700 Baht không, với điều kiện là tàu cao tốc (speed boat) nhé, không phải tàu lớn đi chậm (big boat). Càng tuyệt hơn nữa nếu bạn cho mình xin địa chỉ mua tour trọn gói đi Phi Phi giá 700 Baht. Mình cũng đang chuẩn bị thôi nên rất cần thông tin tham khảo.

peccovn
09-04-2012, 08:59
@ toibalo,

Mình 2 Nam cũng đến Phuket vào chiều ngày 16, ngày 19/05/2012 ra HKT bay đi HKG. Hân hạnh gặp nhóm toibalo tại phuket, có dịp đi cùng cho vui nhé :))
Nhóm mình sẽ thuê phòng ở Patong. đường Rat U Thit, Phuket - Từ đây đi đến các nơi như:
Patong Beach (5 minutes walk)
Bangla road nightlife street (3 minutes walk)
Jungceylon shopping centre (3 minutes walk)

Mình đã mesage cho u trên Y!M
Thân

Toibalo
09-04-2012, 12:14
Hi bạn peccovn. Rất vui được gặp các bạn ở Phuket. Bạn cho mình xin chi tiết về khách sạn được không, mình đọc ở trên thì chưa rõ lắm về tên của khách sạn. Bạn đã PM cho mình trên Yahoo à, mình chưa nhận được. Bạn chú ý nick của mình là [email protected] nhé.

Lịch trình của nhóm bạn tại Phuket thế nào? Có đi đảo Phi Phi không?

peccovn
09-04-2012, 13:17
@ toibalo,

Nó là 1 cái hostel, nằm gần ngay trung tâm Patong luôn.

Bodega
189/3 Rat U Thit, Phuket, Thailand 83150
http://www.bodegaphuket.com/

hoặc bạn có thể book trên hostel booker ở đây: http://www.hostelbookers.com/property/prp/51020/arr/2012-05-16/ngt/3/ppl/1/

Nếu bạn muốn ở phòng riêng thì nó có private, nhưng hơi đắc khoảng 32$/đêm. Mình thì khoái dorm hơn, giá khoảng 13$/ đêm ( 8beds) và 15$/đêm ( 4beds).

Mình thì k có plan chi tiết, chủ yếu đi tùy thích. Nếu nhóm của u cũng ở đây luôn thì rất tiện cho việc kết hợp :)), Join với plan của u ngày 18 -19 luôn rồi cuối cùng là join taxi ra sân bay luôn :))

Đây là vài thông tin được recommend:

189/3 Rat U Thit, 076-602-191, email. Bodega is a small and intimate hotel, café and gallery in the heart of bustling Patong - only 5 minutes walk to the beach and the nightlife of Bangla Rd, yet located in a peaceful area, ensuring a good nights rest. Comfortable rooms at reasonable rates. Top quality service and relaxed vibe. Rooms are immaculately clean and all are equipped with aircon, fan, safe, TV, Wi-Fi and en suite bathrooms. For guests travelling without a laptop they have a guest computer at reception. Bodega's café/gallery showcases local aspiring artists and musicians, and serves coffees, cake, fresh fruit smoothies, Thai and international food - all at reasonable prices. They also organize regular tours to Phuket Town, to visit the real heartbeat of this island paradise.

Toibalo
10-04-2012, 20:56
Anh peccovn,

Em đã xem khách sạn, sẽ cân nhắc thêm và sẽ book sớm. Lịch của 2 nhóm khá phù hợp, rất ok để chia sẻ khoảng thời gian cùng ở Phuket :). Bây giờ chỉ còn tính xem làm thế nào mua được tour trọn gói đi Phi Phi hợp lý nhất có thể. Ngoài ra, em cũng muốn xem Fantasea Show, nhưng có vẻ hơi đắt anh nhỉ :D.

peccovn
10-04-2012, 22:08
Cái này copy của bạn cuoptrengianmuop, đi Phuket năm 2011

Đánh giá tour này có nhiều điểm hay, nhưng với tôi thì không đặc sắc, nếu bạn nào ít đi đảo Việt Nam thì cũng nên đi. Đảo nhỏ tương tự Hạ Long, nhưng rải rác chứ không nhiều như chúng ta, vệ sinh môi trường được bảo đảm, rất sạch tuy rằng một ngày có số lượng du khách khá đông (qua ảnh số tàu thuyền thì biết).
Thật ra tôi có hơi thất vọng với tour đảo PP này do quá đông du khách, toàn người và người, cảnh vật thì chả có gì đặc sắc lắm. Nói thật lòng Việt Nam của chúng ta còn đẹp hơn rất nhiều!
Tuy nhiên, điều đáng nói ở đây là sự phục vụ du lịch rất nhiệt tình, không chèo kéo làm phiền du khách và cả sự chuyên nghiệp cũng như chữ tín trong công việc.
Như đã nói ở trên, kế hoạch của tôi là đi đảo ban ngày, tối đi FantaSea xem ca nhạc tạp kỹ.
Tối hôm trước tôi đã rất cẩn thận hỏi kỹ nơi bán tour (chỉ là 1 gia đình 2 vợ chồng làm đại lý thôi). Họ cũng cẩn thận hỏi nhà tàu và Fantasea xem tôi có thể về kịp xem buổi diễn 7h tối hay không rồi mới bán vé cho tôi. Tuy nhiên, khi tham gia tour thì tới 5h mới về tới bến (đúng lịch) nhưng lại sẽ đi lòng vòng để trả khách và tóm lại là tôi sẽ không kịp đi tới Fantasea lúc 7h.

Nếu các bạn có sang Phuket, nhớ đừng quên mở hầu bao 1700 bath để đi ăn buffet và xem chương trình ở FantaSEA nhé!
Chương trình đảo PP có thể bỏ qua!

Toibalo
12-04-2012, 12:54
Anh peccovn ơi, cái này chắc cũng tùy cảm nhận mỗi người nhỉ. Em thì có ít thời gian, nên chắc em chọn đi Phi Phi, nếu không kịp xem Fantasea Show thì để dành lần khác vậy :D.

vuhoang1987
12-04-2012, 13:39
Sorry toibalo nhé. Vì mình hiện nay không ở việt nam nên không thể trực tiếp hỏi anh chị mình được. Chỉ nghe a chị nói là lần đó đi anh đã trả giá được như vậy ( có thể vì đi cả gia đình đông 9 người mà lại có cả trẻ em bé xíu nữa nên có thể trả giá chăng).

nganbeo
18-05-2012, 16:52
Bạn ơi, kế hoạch ngày 20 có đi Ayutthaya không thì cho mình join với nhé! Có gì nhắn mình: [email protected]
thanks

Dautay
19-05-2012, 11:13
Mình lại đi Phuket vào ngày 25-29/5 sau các bạn 1 tuần. Khi về chia sẽ kinh nghiệm nhé các bạn