PDA

View Full Version : "Quán nác quê choa"

Pages : 1 [2] 3 4

Walkman
05-01-2010, 14:00
@Sang30tet: Tk bác đã nhắc nhở anh chị em trong quán. Hi vọng mọi người chú ý đề phòng hơn.
@Lamdn: Welcome welcome Bác tham gia với anh chị em trong ni. Lần sau nếu off oẹp thì có thông báo mà(wait).
@Chuongnguyen: Rim chiến đi ngon Chú. Xúc đi hay chờ anh tết âm lịch:D?
@di_xe_lu: Không chỉ mận mà mơ cũng nhiều:D. Nghe o hỏi lại đông Bắc, tây Bắc chết mất, thôi thì chép tặng mọi người cấy ni:

Nhớ Việt Bắc

Ta về, mình có nhớ ta
Ta về, ta nhớ những hoa cùng người.
Rừng xanh hoa chuối đỏ tươi
Đèo cao nắng ánh dao gài thắt lưng.
Ngày xuân mơ nở trắng rừng
Nhớ người đan nón chuốt từng sợi dang.
Ve kêu rừng phách đổ vàng
Nhớ cô em gái hái măng một mình.
Rừng thu trăng rọi hoà bình
Nhớ ai tiếng hát ân tình thuỷ chung.
(Ảnh ọt à, chưa có nhưng để xem lương khô năm ngoái còn trong máy không rồi phọt sau)

sang30tet
05-01-2010, 14:05
Chứ ngái ngôi chi mà anh nỏ về
Hay là vì quê em nghèo đói
Hay Anh chê em vụng về câu nói
Đất Thanh Chương nhút mặn chua cà
Chắc có lẹ rứa mà anh chê
Chắc có lẹ rứa mà anh nỏ về...

Mỗi miền quê (Tỉnh, Huyện, thậm chí là Làng) đều có văn hoá, phong tục và ngôn ngữ, giọng nói đặc trưng rất riêng. Người Xứ Nghệ cũng vậy. Họ có giọng nói rất nặng, rất "trọ trẹ" như một số người vẫn nói. Nhưng đó là Văn hóa . Nơi Xứ Người, nghe giọng nói trọ trẹ thì ai cũng thấy ấm lòng lạ. Ngay cả việc đi cái xe máy. Nếu ai là dân Nghệ mà đi ngoài đường thấy cái xe khác có biển số 37, 38 thế nào cũng chạy lên hỏi: Dân Choa àh ???. Chả quen biết gì cả, chỉ cần nghe cái giọng, nhìn cái biển số xe là thấy thân quen, thấy tình đồng hương, thấy tình quê Xứ Nghệ...

Chúc các bác một ngày tốt lành.

Muôn đời thì em vẫn là Dân Nghệ - Dân Cá gỗ...

Ôi đúng quê em rồi, em ở Phong Thịnh_Thanh Chương "Đất Thanh Chương nhút mặn chua cà". Nhút Thanh Chuơng ! Chỉ tiếc là không phải mùa mít (Nhút nguyên bản được làm bằng xơ cái của quả mít dai) nên đây là phiên bản khác của nhút do bà bác làm bằng hoa chuối. Còn tương Nam Đàn thì em thấy cũng ngon như tương Thanh Chương cũng bà bác em làm :)

Walkman
05-01-2010, 16:07
Này thì đường Chuongnguyen này:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1021&pictureid=24573

Dim, uây cũng ML ngon nhá

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1021&pictureid=24574

Walkman
05-01-2010, 16:16
Này thì mận, thì mơ di_xe_lu này

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1021&pictureid=24571

Còn có cả trạng nguyên đỏ rực nữa nhá

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1021&pictureid=24570

Đào thì mới chỉ dư này

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1021&pictureid=24572

HoangHai - Photographer

Lamdn
05-01-2010, 17:42
Huơ huơ, em có đào đây này, nhưng mà là đào ở Sa pa. Ha ha, các bác có ném đá thì mong nể tình em dân Nghệ nha...:LL:LL:LL
https://picasaweb.google.com/Lamdn37/SaPa#5423057955643490498
http://picasaweb.google.com/Lamdn37/SaPa#5423057955643490498
Đào nở sớm ở trước huyện ủy Sa Pa

ovuong
05-01-2010, 22:03
Này thì mận, thì mơ di_xe_lu này

HoangHai - Photographer

Lấy ảnh của người khác tề...:gun:gun:gun

Mua máy đê, ke ke...

Bố trí mần bựa Riệu chỗ Nguyễn Khuyến nữa bác hầy.

Walkman
05-01-2010, 23:46
Lấy ảnh của người khác tề...:gun:gun:gun

Mua máy đê, ke ke...

Bố trí mần bựa Riệu chỗ Nguyễn Khuyến nữa bác hầy.

Đồng ý. Hi vọng ace chú tổ chức anh có thể góp mặt, anh đi Myanmar từ 8/01 đến 17/01.

greenpear
06-01-2010, 00:13
Mận của em trắng hơn, đào của em cũng rực rỡ hơn nhưng mà ngại post vì mất công lắm :LL
Hi, em đang ở SG rồi đến tầm 20 mới ra nên anh chị em có ọp ẹp thì chiếu cố đến em và bác Walman mà lùi lại tí nhé!
@ Có ai muốn gửi gắm đồ gì trong SG ra thì alo em nhé, em tính công rẻ thôi (một bữa nhậu (beer))

carrot212
06-01-2010, 07:26
Ồ cha. Toàn quê ta cả trời ơi! Nhưng răng mà thấy các bác toàn ở ngoài Bắc chớ nỏ có ai ở trong Nam ri trời. Buồn chi là buồn. Hay tết về Vinh ta tụ họp cấy các bác đi.

carrot212
06-01-2010, 07:29
Hix. Có cả bác đồng hương Thanh Chương nữa nè. Vui quá! Tết về mà có đợt phượt mô ở quê (Hà Tĩnh hay Nghệ An chi đó) các bác ới em tiếng nha.

ovuong
06-01-2010, 12:46
Mận của em trắng hơn, đào của em cũng rực rỡ hơn nhưng mà ngại post vì mất công lắm :LL
Hi, em đang ở SG rồi đến tầm 20 mới ra nên anh chị em có ọp ẹp thì chiếu cố đến em và bác Walman mà lùi lại tí nhé!
@ Có ai muốn gửi gắm đồ gì trong SG ra thì alo em nhé, em tính công rẻ thôi (một bữa nhậu (beer))

Anh gửi hai cái khăn rằn Nam bộ em nhé...

Walkman
06-01-2010, 12:50
Anh gửi hai cái khăn rằn Nam bộ em nhé...
Úi giời, thằng này đua đòi kinh. Anh có mấy cái bọn nó tặng đủ màu sắc, thích mai mốt qua anh biếu cho một cái đi làm hàng với chị em=))

ovuong
06-01-2010, 13:27
Úi giời, thằng này đua đòi kinh. Anh có mấy cái bọn nó tặng đủ màu sắc, thích mai mốt qua anh biếu cho một cái đi làm hàng với chị em=))

Bác có thói quen sưu tập khăn lòe loẹt hầy, rứa thì bựa mô cho em hai cấy nhá...Nhớ rồi đó nhá, bựa mô sang mà nỏ có thì coi chừng...

GP: Vẫn gửi em hai cái khăn rằn Nam Bộ nhé.

greenpear
06-01-2010, 14:51
@ Ovuong: Okie, chuyện nhỏ, rứa bác thích màu chi? Hi, với lại chỉ em chỗ mua vừa rẻ vừa đẹp nhé :) (em chưa mua đồ đó bao h cả)

Chương Nguyên
10-01-2010, 15:56
Mấy bác đi về bảo có ảnh ót răng không thấy show hè [-x

gianglee
10-01-2010, 23:07
trời ơi, nhìn nhút nhà ta thèm quá xá!

MrJanus
12-01-2010, 09:35
Ồ cha. Toàn quê ta cả trời ơi! Nhưng răng mà thấy các bác toàn ở ngoài Bắc chớ nỏ có ai ở trong Nam ri trời. Buồn chi là buồn. Hay tết về Vinh ta tụ họp cấy các bác đi.

Cóa em ở trong nam này bác. Đi lang thang thế nào gặp được cái topic ni, toàn dân ta thôi :D

emmahacto
13-01-2010, 13:19
Gớm, về quê một tuần không được onl thấy buồn hết cả ngài. các bác vẫn khỏe cả chi??? trời lạnh gớm hầy, ở trong ta mưa suốt, phát khóc cả lên :((

Chương Nguyên
13-01-2010, 14:13
Ai đi Mộc Châu rồi thì cho em xin cái bản đồ cấy ợ :D(chụp ảnh rồi post lên).
Cho em hỏi nốt là trên nớ có cấy nhà nghỉ mô sạch sạch mà giá cả phải chăng ko cấy luôn. Hì :D.
Bác mô có kinh nghiệm về những chộ chẹp chẹp chụp ảnh được thì phím cho em phát luôn :D

greenpear
13-01-2010, 16:24
Cho em hỏi nốt là trên nớ có cấy nhà nghỉ mô sạch sạch mà giá cả phải chăng ko cấy luôn. Hì :D.
Bác mô có kinh nghiệm về những chộ chẹp chẹp chụp ảnh được thì phím cho em phát luôn :D

Emmahacto trả lời Chương Nguyên đi tề =))

Chương Nguyên
13-01-2010, 18:04
Emmahacto trả lời Chương Nguyên đi tề =))

Thôi chị nói cho em luôn đi \:D/ :L
Chả là có mấy con em học C5K34 muốn đi nên nhờ em bày cho. Mà em đạ lên bựa mô mà biết :help

Walkman
13-01-2010, 18:16
Chỉ cho chú ấy đi chứ các o, các mự:D

Chương Nguyên
13-01-2010, 18:17
Chỉ cho chú ấy đi chứ các o, các mự:D

Bác đang ở Mã Lai à. Về nhớ có quà cho anh em nhá bác ;)) (beer) (NT)

ViThanh
13-01-2010, 18:18

Mộc Châu thì bạn vô đây nhé: http://slna-fc.com/diendan/forum_posts.asp?TID=8643&PN=1&TPN=1

ovuong
13-01-2010, 23:09
GP: Anh vẫn đăng ký hai cái khăn rằn của Nam Bộ đấy nhé...

emmahacto
15-01-2010, 01:42
Dạo ni em cứ hóng ngoài đường suốt ngày, ít có thời gian online. Em có bản đồ Đông Bắc đó, Chương Nguyên lấy dùng tạm nha, ít bựa nựa off em đưa :D
Còn nhà nghỉ thì em chịu, lần trước đi được ngủ ở nhà bạn Greenpear, nhưng trên ấy nhà nghỉ nhiều, vào hỏi giá, ngắm nghía tí là được thôi mà.
Chụp ảnh thì có thác dải yếm này, đồi chè ở thị trấn nông trường này, rừng thông gì ấy này (em quên mất rồi chị Greenpear ơi), rừng mận này (thấy chỗ nào hoa nở trắng xóa thì nhảy vào mà chụp) và nếu có đi lần nữa thì nhất định em sẽ lên đèo Hua Tạt (không biết có đúng không) để chụp hoa dã quỳ và mấy ngôi nhà dưới thung lũng (lần trước đi chưa kịp chụp thì sương mù đã kéo đến, tiếc nhưng đổi lại đi rất có cảm giác :))), rồi vào bản ở hai bên quốc lộ, ở đấy có những vạt hoa dại tím ngắt, đẹp mê mẩn luôn :D.
Nói tóm lại là em mới đi một lần, còn lơ mơ lắm, vừa rồi em chỉ đi để thám thính cho chuyến ra tết thôi. Nhưng may mắn là lần ấy vẫn còn những cánh đồng hoa cải (mà một số bác chém lên chém xuống là hết rồi), hoa mận, hoa đào, hoa dã quỳ, đồi chè (còn nhiều vạt chưa bị phạt ngang để đón xuân),... Sướng,chị Greenpear nhỉ :)) :))

emmahacto
15-01-2010, 01:46
ơ chơ răng Greenpear không trả lời luôn mà lại nói em trả lời hầy???? chẹp, nghi ngờ lắm nha :)) =))

Walkman
15-01-2010, 09:54
Các đồng chí đi Mộc Châu thì nên cẩn thận một chút.
Thứ 1, không nên vào các bản chơi nếu không thấy quá... mê mẩn:D. Và nếu có vào thì đừng vào nhà người dân ở đấy.
Thứ 2, khi vào bản thì balo luôn phải mang theo bên mình, không vứt lại xe để chụp choạch.
Thứ 3, ai gửi nhờ gì thì nhất định không cầm hộ.
Thứ 4, kiểm tra lại tất cả đồ đạc và gầm xe, cốp xe trước khi rút.
Thứ 5, mang đủ tiền để chuẩn bị nếu có bị ăn vạ mà trả:D.
Tip cuối cùng không kém phần quan trọng đó là tấm lòng, làm gì cũng phải có tấm lòng, ví dụ là đi nhớ mang quà về cho tớ=)).

emmahacto
15-01-2010, 11:48
Các đồng chí đi Mộc Châu thì nên cẩn thận một chút.
Thứ 1, không nên vào các bản chơi nếu không thấy quá... mê mẩn:D. Và nếu có vào thì đừng vào nhà người dân ở đấy.
Thứ 2, khi vào bản thì balo luôn phải mang theo bên mình, không vứt lại xe để chụp choạch.
Thứ 3, ai gửi nhờ gì thì nhất định không cầm hộ.
Thứ 4, kiểm tra lại tất cả đồ đạc và gầm xe, cốp xe trước khi rút.
Thứ 5, mang đủ tiền để chuẩn bị nếu có bị ăn vạ mà trả:D.
Tip cuối cùng không kém phần quan trọng đó là tấm lòng, làm gì cũng phải có tấm lòng, ví dụ là đi nhớ mang quà về cho tớ=)).

từ thứ 1 đến thứ 5 răng lại rứa bác?
cấy cuối cùng thì phải coi răng đạ =))

ViThanh
15-01-2010, 13:23
từ thứ 1 đến thứ 5 răng lại rứa bác?
cấy cuối cùng thì phải coi răng đạ =))

Mộc Châu, đặc biệt là xã Loóng Luông nổi tiếng về ma tuý, nên cẩn thâạ khi đến vùng đó. Xui các phượt tử là vùng đó lại có hoa mận rất nhiều, rất đẹp.

greenpear
15-01-2010, 14:06
ơ chơ răng Greenpear không trả lời luôn mà lại nói em trả lời hầy???? chẹp, nghi ngờ lắm nha :)) =))

He, chị cũng muốn trả lời lắm nhưng mà bản đồ thì chỉ mỗi em có thôi à. Ai đời nhà ai đi phượt mà cái gì mang cũng đủ, chỉ có bản đồ là để ở nhà :LL. Đi Mộc Châu đợt vừa rồi mới biết thế nào là chụp ảnh tranh thủ, chỉ cần 1 phút là sương mù có thể kéo tới dày đặc, không thể chụp chiếc gì được rồi trong khi trước đó trời đang nắng khá đẹp X(.

emmahacto
17-01-2010, 12:10
Bựa nớ rõ ràng em tự nhắc là phải mang bản đồ đi rồi, nỏ biết răng đến khi qua "Đi mô" lại không thấy. rút kinh nghiệm lần sau :D
Greenpear cho em gửi một cấy khăn rằn nha. xí xớn theo các bác nhà mình tí :))

ovuong
17-01-2010, 12:15
Em GP với bác WL đã về lại Thủ đô chưa hầy ????
Chờ hai người để off mà mại chưa chộ mô cả, mong hai người thôi rồi luôn...

Walkman
17-01-2010, 12:25
Báo cáo vừa về đến nhà. Chú OV tổ chức đi
Mà đừng đòi quà tớ nhé, chả có gì ngoài mấy cái ảnh còi này

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1069&pictureid=25866

ovuong
17-01-2010, 20:54
Tình hình là bác WL đã về và có một số quà cho anh chị em chúng ta.
Ngày mai, 18/1/2010, quê choa tập trung tại Cổng số 8 sân Hàng Đẫy tiếp nhá, để gặp mặt chắc và nhận quà của bác WL...8h pm anh chị em nhá...

greenpear
17-01-2010, 22:23
Tình hình là bác WL đã về và có một số quà cho anh chị em chúng ta.
Ngày mai, 18/1/2010, quê choa tập trung tại Cổng số 8 sân Hàng Đẫy tiếp nhá, để gặp mặt chắc và nhận quà của bác WL...8h pm anh chị em nhá...

Không đc, mọi người lùi đi, sáng thứ 3 em mới từ trong này ra à! Hẹn mọi người tối thứ 4 đi. Đừng bỏ rơi em mà, tội nghiệp lắm :help

Walkman
17-01-2010, 22:50
Không đc, mọi người lùi đi, sáng thứ 3 em mới từ trong này ra à! Hẹn mọi người tối thứ 4 đi. Đừng bỏ rơi em mà, tội nghiệp lắm :help

Có 2 việc, thứ nhất là món quà lớn nhất (và không có lớn nhì) của tớ đó là tấm lòng.
Thứ 2, việc có người này, thiếu người kia là chuyện "tất lẽ dĩ ngẫu", vậy cho nên hôm nào cũng được. Mai tớ cũng ô kề và mốt tớ cũng ô kê, nhưng nếu đông đủ anh em quán nác thì tuyệt quá.
Bạn OV chốt đi nhé:L.

Chương Nguyên
17-01-2010, 23:46
Đi sớm nhận quà to, đi sau nhận quà nhỏ :))
Ai thiệt thòi thì ráng chịu =))

ovuong
18-01-2010, 14:03
Đã chốt lịch túi ni nhá, túi ni ta đi ta nhận quà của bác WL rồi bựa sau ta đi ta lại nhận quà của em GP tiếp...
Lo chi thiếu cuộc vui đúng không em GP...Cứ bình tĩnh mà ra đi.

Túi ni vẫn rứa nhá, 8h pm, cổng số 8.

greenpear
18-01-2010, 15:01
Đã chốt lịch túi ni nhá, túi ni ta đi ta nhận quà của bác WL rồi bựa sau ta đi ta lại nhận quà của em GP tiếp...
Lo chi thiếu cuộc vui đúng không em GP...Cứ bình tĩnh mà ra đi.

Túi ni vẫn rứa nhá, 8h pm, cổng số 8.

Em ghét bác Ovuong roi. :gun.

ovuong
18-01-2010, 15:21

Cuối tuần anh phải đi Tây Bắc rồi, nên có lẹ bựa ni là hợp lý, lo chi O. O cứ bình tĩnh mà ra đi...
Ta lại gặp chắc tiếp, hại chi mô O hầy...

Gặp nhiều càng thích chơ răng...

Chương Nguyên
18-01-2010, 21:48
Vơ trời. Đã phát hết quà chưa bác Goắc men :(( :((

Walkman
18-01-2010, 22:52
Poor man! Đã bị gái gét=))

Walkman
18-01-2010, 23:12
Vơ trời. Đã phát hết quà chưa bác Goắc men :(( :((

Quà anh đã nhờ Giáp chuyển cho mọi người. Đề nghị mọi người gặp Trần Giáp để nhận quà, toàn đồ tươi sống nên để lâu nó hỏng=)). Nhanh chân nhé:LL

emmahacto
19-01-2010, 11:48
Bựa qua em nỏ đi được, nỏ biết có được nhận quà không? :D Bựa mô Greenpear ra ta mần bựa nựa nha, tranh thủ lấy quà của cả 2 bác luôn :)

catsamac
20-01-2010, 09:50
Trời vô đây đọc ngồi dịch hoài mới hiểu được các bác nói gi

Chương Nguyên
20-01-2010, 10:02
Trời vô đây đọc ngồi dịch hoài mới hiểu được các bác nói gi

Hiểu được là tốt rồi :D.Chúc mừng khả năng ngôn ngữ của bạn tăng thêm một mức mới (beer)

catsamac
20-01-2010, 11:05
Hiểu được là tốt rồi :D.Chúc mừng khả năng ngôn ngữ của bạn tăng thêm một mức mới (beer)

Tại vì nhà e sống cũng có một số hàng xóm quê các bác nên nghe các bác em cung hiểu đc vài phần.:D

Walkman
20-01-2010, 11:07
Tại vì nhà e sống cũng có một số hàng xóm quê các bác nên nghe các bác em cung hiểu đc vài phần.:D

Cảm nhận thôi em. Nhắm mắt, bịt tai, nằm dài ... cảm nhận. Hê hê:L

ovuong
22-01-2010, 20:59
Hà Nội mưa lê thê quá, về Vinh thôi bà con ới...

emmahacto
26-01-2010, 02:37
6h sáng bắt đầu có vé giá rẻ của Jetstar, nhà mình ai muốn đi mô thì tranh thủ book vé nhá. tiếc là em hôm Noel em mua rồi, bây chừ chỉ ngồi nhìn thôi :(

Walkman
26-01-2010, 13:55
Tết ni có ai ở lại Hà Nội không? Đi đâu vùng cao vùng thấp cho tớ theo chân với

Giolanh038
26-01-2010, 22:48
Thấy quán nác. Ghé vô mần 1 đọi cho dợ khát.
Chào bà kon quê choa

MEM
27-01-2010, 17:22
Không biết có vụ nào đi xe máy về quê không nhỉ? Bác mô biết chỉ cho em cái nha.

nguyenhoangha
27-01-2010, 18:15
Chào các bạn,mình hiện đang ở tại nghệ an,cho mình hỏi trong anh em có ai đang ở NA-HT ta thành lập hội phượt NGHỆ TĨNH được k,không có đk đi xa thì ta phượt tại quê ta cũng tốt chứ sao(đi cho hết NA-HT cái đã).

ovuong
27-01-2010, 19:53
Không biết có vụ nào đi xe máy về quê không nhỉ? Bác mô biết chỉ cho em cái nha.

Nếu không có chi thay đổi thì 23 âm lịch này tớ chạy xe theo đàng HCM từ HN về Vinh.

ovuong
27-01-2010, 19:55
Chào các bạn,mình hiện đang ở tại nghệ an,cho mình hỏi trong anh em có ai đang ở NA-HT ta thành lập hội phượt NGHỆ TĨNH được k,không có đk đi xa thì ta phượt tại quê ta cũng tốt chứ sao(đi cho hết NA-HT cái đã).

Mần được thì hay quá, thỉnh thoảng về em vẫn phải tự lập đội để chạy quê mình, cũng đi được mấy chỗ. Tết ni có thời gian thì chạy Mường Lống cấy.

Chương Nguyên
27-01-2010, 21:23
Vơ các bác.Lên mường lống thì ới em phát :x

MEM
27-01-2010, 21:39
Nếu không có chi thay đổi thì 23 âm lịch này tớ chạy xe theo đàng HCM từ HN về Vinh.

oài, ở đâu khoảng tầm 27 âm thì được, sớm thế về răng được, không biết NOL và Nghe24 có hội nào không nhỉ?

emmahacto
31-01-2010, 01:04
Bác Ovuong ơi, Bác về 23 cho em làm ôm với được không? Em có xe nhưng chưa có bằng lái, với lại có khi em về rồi lại phải ra nên nỏ đưa xe về. có được không bác? :D

lynklynk1102
31-01-2010, 09:33
hĩ hĩ !! bó tay rồi ... em gần xứ nghệ thui hi !

Walkman
31-01-2010, 12:53
Phải có quần chúng mới có phong trào chứ bác. Ở đây đa số anh em tựn Hà Nội, thỉnh thoảng mới về quê được thôi. Bác đứng ra đi, thỉnh thoảng em về cho em ké với hey(c).

Walkman
31-01-2010, 13:04
Bác Ovuong ơi, Bác về 23 cho em làm ôm với được không? Em có xe nhưng chưa có bằng lái, với lại có khi em về rồi lại phải ra nên nỏ đưa xe về. có được không bác? :D

Há há... G hát bài "Mùa đông không lạnh" đi em.

nguyenhoangha
31-01-2010, 13:32
Phải có quần chúng mới có phong trào chứ bác. Ở đây đa số anh em tựn Hà Nội, thỉnh thoảng mới về quê được thôi. Bác đứng ra đi, thỉnh thoảng em về cho em ké với hey(c).

Hôm nay mình phượt một mình ở vqg Pù Mát,đang ngồi đợi đò ở đập Phà Lài thì nhận được pm,mình là dân tự do nên để thu xếp được một chuyến đi đầy đủ anh em phượt xứ Nghệ là khó,người này rảnh thì người kia lại bận,tuy nhiên kiểu gì cũng có ngày anh em gặp nhau,đời còn dài và máu phượt luôn chảy trong huyết quản thì lo gì k gặp nhau.Các bạn cứ lưu đt mình đi,có chương trình là gọi ngay để thu xếp,nhớ đừng quên đấy nhé,chẳng thà mình k đi được là lỗi do mình nhá.HÀ Yên Thành 0977 652 965 hoặc 0383 863 813.Chào cả nhà nhé!

Chương Nguyên
31-01-2010, 14:27
Hôm nay mình phượt một mình ở vqg Pù Mát,đang ngồi đợi đò ở đập Phà Lài thì nhận được pm,mình là dân tự do nên để thu xếp được một chuyến đi đầy đủ anh em phượt xứ Nghệ là khó,người này rảnh thì người kia lại bận,tuy nhiên kiểu gì cũng có ngày anh em gặp nhau,đời còn dài và máu phượt luôn chảy trong huyết quản thì lo gì k gặp nhau.Các bạn cứ lưu đt mình đi,có chương trình là gọi ngay để thu xếp,nhớ đừng quên đấy nhé,chẳng thà mình k đi được là lỗi do mình nhá.HÀ Yên Thành 0977 652 965 hoặc 0383 863 813.Chào cả nhà nhé!

Vơ bác ở Yên Thành à (BB).Em ở Hợp Thành nầy :))(NT)(beer)

greenpear
01-02-2010, 09:17
Cả nhà ới, có rảnh rang off trước tết không?

Walkman
01-02-2010, 09:24
Cả nhà ới, có rảnh rang off trước tết không?

Walkman ok. Off mặn, off ngọt, off thịt, off xôi gì cũng được nhưng phải có KH. Tuần này tớ rảnh mỗi tối thứ 5(beer).
@Đan lê: Tìm được bố thằng cu chưa Gỉn?

greenpear
01-02-2010, 09:31
Walkman ok. Off mặn, off ngọt, off thịt, off xôi gì cũng được nhưng phải có KH. Tuần này tớ rảnh mỗi tối thứ 5(beer).
@Đan lê: Tìm được bố thằng cu chưa Gỉn?

Tưởng đâu xa hóa ra gần ngay trước mắt :shrug:. He, tối thứ 5 em cũng okie, cũng nhân tiện nhà mình tiễn ông táo lên trời luồn hey. Bình thường toàn thấy các bô lão đứng ra phát động. Bác Walkman hôm ni làm nhiệm vụ đi hầy. Số em hẩm hiu, năm nay về tết muộn nên các bác cứ thoải mái, chọn ngày giờ. Nhưng em nghĩ là ưu tiên sinh viên vì về sớm là okie.

di_xe_lu
01-02-2010, 12:17
Được đấy Greenpear! lâu lâu ko có dịp mô hẹn hò đông đủ, bây h thứ 2 đến thứ 5 còn ối thời gian! Điểm danh nhé!
1. Greepear

2.Walkman ( ưu tiên bác lắm ý nhé! )
3. đi_xe_lu

4.
5.

Emma, ovuong, gianglee, chuong nguyen .....chạy mô rồi hầy ló mẹt ra đi chứ!
Bác mô rảnh thì tham gia luôn cho vui nhá! Càng đông càng vui!

emmahacto
01-02-2010, 12:57
Em đây ạ. Các bác chốt lịch,lên kế hoạch luôn đi ạ. May quá là thứ 5 em rảnh :D.
Bác Ovuong bựa nớ đi off đi nha, em hỏi vụ về quê luôn. Chắc là em làm liều đưa xe về luôn đó bác :D

ovuong
01-02-2010, 16:54
Đánh dấu cấy, túi thứ 5...(beer)

Chương Nguyên
02-02-2010, 19:35
Trời ạ. Báo cáo em về nhà nghỉ tết gần 2 tuần rồi ạ :((.Dừ răng mà ra được :">

Walkman
02-02-2010, 22:47
Trời ạ. Báo cáo em về nhà nghỉ tết gần 2 tuần rồi ạ :((.Dừ răng mà ra được :">

Chú chắc bị trường nó cho ra sớm thôi chơ có ai nghỉ tết từ đầu tháng 12 âm lich:D.
Mai 8h30 mọi người nhé. Chộ cụ ta về hén(wait)

emmahacto
03-02-2010, 01:23
Rứa là thứ 4 hay thứ 5 rứa các bác???

Walkman
03-02-2010, 07:52
Rứa là thứ 4 hay thứ 5 rứa các bác???
Thứ 5 mà.
Chú Chương Nguyên nghe nói bắt tàu ra để gặp gỡ chị em đó. Heiz! Tôi nghiệp chú ấy vất vả, nghĩ mà thương! Thôi, nốt cầm cho anh cân me Nam nghĩa ăn tết nha=))

di_xe_lu
03-02-2010, 08:48
Rứa toàn người cũ à? ai có con gà nào thì bắt đi lun nha!
Không có options nào nữa cho vụ túi mai nữa à? có ốc Hàm Long, lẩu Dê Kim Mã, mực nướng Mỹ Đình, lẩu nướng Thái Thịnh....rõ ràng chị em mình đông hơn mừ ! các tâm hồn ăn uống chạy đâu hết rồi ....ơ ơ mấy o con gấy!
P/S: Emma và greeper có ý kiến gì hông?

greenpear
03-02-2010, 08:59
Rứa toàn người cũ à? ai có con gà nào thì bắt đi lun nha!
Không có options nào nữa cho vụ túi mai nữa à? có ốc Hàm Long, lẩu Dê Kim Mã, mực nướng Mỹ Đình, lẩu nướng Thái Thịnh....rõ ràng chị em mình đông hơn mừ ! các tâm hồn ăn uống chạy đâu hết rồi ....ơ ơ mấy o con gấy!
P/S: Emma và greeper có ý kiến gì hông?

Em thì cái chi cũng okie, tâm hồn ăn uống luôn tràn đầy, đừng lẩu là được, em sợ lẩu lắm rồi. Nhà em mới chuyển chưa có mạng nên nếu có chi thay đổi thì các bác alo cho em cái với hầy chứ không để em lọ mọ một mình tội nghiệp (NT)

Walkman
03-02-2010, 09:11
Nói chung tối ngày mai, thứ 5. Còn ăn chi (ảnh hưởng đến giờ giấc nữa nhé), thành phần etc, thì răng cụng được. Ý kiến và chốt đê.

ovuong
03-02-2010, 10:38
Chốt luôn đê, đi ăn lẩu nhá. Nỏ ngồi uống nác chỗ cổng số 8 nữa mô. Mần bựa coi như liên hoan cuối năm luôn hề.
Ý kiến em là rứa, các bác coi ra răng. Có lẽ ta theo em Xe Lu mần quả lẩu gà, vịt, dê, bò, cá chi chi đó nà...O Xe Lu chọn quán rồi chốt lại cho mọi người nhá.
Vì là ăn nhậu nên lịch off sẽ đẩy lên một chút, 6h pm mọi người nhá.
Địa điểm tập trung sẽ phụ thuộc vào việc chọn quán của O Xe Lu nên O Xe Lu chọn quán xong thì chọn luôn địa điểm tập trung cho mọi người nhá.

Thống nhất rứa nhá.

Thân: Ovuong

Walkman
03-02-2010, 10:43
Em thì cái chi cũng okie, tâm hồn ăn uống luôn tràn đầy, đừng lẩu là được, em sợ lẩu lắm rồi. Nhà em mới chuyển chưa có mạng nên nếu có chi thay đổi thì các bác alo cho em cái với hầy chứ không để em lọ mọ một mình tội nghiệp (NT)

Lẩu chỉ là một món phụ, ngoài ra còn nhiều món nữa chứ. Hoành tráng chơ:). Anh sẽ canh me o và rót cho o toàn nước lẩu đến kềnh bụng, nỏ ăn chi được nữa thì thôi.(c)

ovuong
03-02-2010, 10:52
Lẩu chỉ là một món phụ, ngoài ra còn nhiều món nữa chứ. Hoành tráng chơ:). Anh sẽ canh me o và rót cho o toàn nước lẩu đến kềnh bụng, nỏ ăn chi được nữa thì thôi.(c)

Rứa là chúng ta chốt lại Lẩu nhá.

Địa điểm tập trung và ăn lẩu chi thì cho O Xe Lu chọn nhá...O Xe Lu mô rồi???

greenpear
03-02-2010, 11:15
Rứa là chúng ta chốt lại Lẩu nhá.

Địa điểm tập trung và ăn lẩu chi thì cho O Xe Lu chọn nhá...O Xe Lu mô rồi???

Răng bác Ovuong cứ toàn chốt ngược mong muốn của em rứa hầy :gun. Ghét không chịu được :T

di_xe_lu
03-02-2010, 12:11
Có vẻ nhìu ý kiến trái chiều quá hầy! iem thì iem trọng nữ khinh nam!
iem chỉ chém gió thía thôi! còn tùy vào quân số nữa! iem thì iem muốn vui là chính no là phụ thôi!
Iem đề nghị ta cứ tập kết ở cổng số 8, nhâm nhi nhẹ nhẹ gì đó, tập hợp đủ quân số rồi mần chi thì mần nà! :D tránh kẻ sau kẻ trước mất vui!
Mà 6h em còn chưa về đc nhà thì răng em đi đc ! delay đến 7h cao su 15p đi..

greenpear
03-02-2010, 12:39
Có vẻ nhìu ý kiến trái chiều quá hầy! iem thì iem trọng nữ khinh nam!
iem chỉ chém gió thía thôi! còn tùy vào quân số nữa! iem thì iem muốn vui là chính no là phụ thôi!
Iem đề nghị ta cứ tập kết ở cổng số 8, nhâm nhi nhẹ nhẹ gì đó, tập hợp đủ quân số rồi mần chi thì mần nà! :D tránh kẻ sau kẻ trước mất vui!
Mà 6h em còn chưa về đc nhà thì răng em đi đc ! delay đến 7h cao su 15p đi..

Em là em ... bác Ovuong thế thôi chứ có bác Walkman tiếp đồ ăn cho là đc rồi, di_xe_lu cứ chốt địa điểm đi, còn thời gian chắc cũng xin lùi lại 7h thật, em có cố cũng không trốn về sớm hơn đc. Thống nhất thế đi nhé, làm hôm thịnh soạn chào đón năm mới luôn chứ tết này về nhà chắc cũng chẳng tụ tập đc. Mà tối qua cổng số 8 rồi mới quyết định thì mất thời gian lắm.

di_xe_lu
03-02-2010, 17:56
Dzậy là ăn lẩu à! lẩu thì nhìu chỗ lắm! trăng thanh gió mát thì lên Hồ Trúc Bạch vừa ăn vừa ngắm cây ngắm hồ, xô bồ đông đúc thì có lẩu vịt Kim Mã, Lẩu Dê 69 Kim Mã thì ăn tàm tàm những chỗ đó bựa ni cũng đông lắm rùi phục vụ đầu lâu lắm! vừa ăn vừa nhậu thì có lẩu nướng Tứ Xuyên Thái Thịnh - toàn mấy ông nhậu nhẹt thôi! Nhẹ nhàng êm ái thì có lẩu Thái Hà tít sâu trong ngõ ...nhưng khá đắt đc cái có món rượu dừa ngon, phục vụ tốt vì có 5 bàn đến muộn là hít!......em chỉ biết ăn với chơi! ới ới ai chọn giúp em với! Các bác thích thế lào, em thìa sao cụng đc nà!

Chương Nguyên
03-02-2010, 18:47
Lẩu Vịt Kim Mã thì ngon, cơ nhưng mà theo em các bác đừng lên.Nhìn bẩn bẩn răng á :-ss.Lên giờ nớ kiếm nỏ ra chộ mà ngồi mô :p

emmahacto
03-02-2010, 22:20
Phấn đấu chốt lịch trước 12h trưa mai để mọi người còn chủ động nha các bác. Em lại xin phép đến muộn vì có một cơ số lí do quan trọng :D

greenpear
04-02-2010, 08:53
Lẩu Vịt Kim Mã thì ngon, cơ nhưng mà theo em các bác đừng lên.Nhìn bẩn bẩn răng á :-ss.Lên giờ nớ kiếm nỏ ra chộ mà ngồi mô :p

Em cụng thấy lẩu vịt ở đó bẩn mà chật chội, cắm mặt vào ăn chứ ồn không nói chuyện được câu luôn, phục vụ cụng chán. Di_xe_lu cứ tạm chốt đi, thấy chộ mô ăn vừa ngon, vừa vui vẻ là đc hè (c)

di_xe_lu
04-02-2010, 09:57
Vậy iem tạm chốt như ri nha:
Cả làng sẽ chờ nhau ở Rạp Chiếu Phim Quốc Gia đúng 7h - Iem xin gương mẫu đề xuất như rứa ( nhưng mà nếu em có đến muộn thì cũng ráng chờ iem nha :D ). Tình hình cuối năm là rất đông ng đi nhậu nhẹt mình phải đi sớm mới có chộ ngon! nên mọi ng đừng cao su nhá!
Iem sẽ tạm chốt quán lẩu Thái Hà - theo đánh giá của em là nó ổn cho tiêu chí của chúng ta là 7/10. Chiều nay em sẽ thử lượn qua chộ đó để book trước!
Nếu có thay đổi gì thì 7h tập trung đông đủ ở Quộc Gia rồi tính típ nhá!
P/S : @ Emma : cô là bé nhất nhá thế nên phải ăn nhìu cho nhớn! mà ăn nhìu thì phải đến sớm, chị ứ cần biết cô bận gì nhưng cô đến muộn là chị xử đẹp cô nhá! ko lý do lý trấu gì hết! mà lý do gì thì khai ra anh em còn xem xét nhớ!

di_xe_lu
04-02-2010, 10:00
À mà ko có bạn nào mới mới tham gia nựa à! bình thường thấy nhìu người mới lắm cơ mà...mại dzo mại dzo bà con ới!

Walkman
04-02-2010, 13:29
À mà ko có bạn nào mới mới tham gia nựa à! bình thường thấy nhìu người mới lắm cơ mà...mại dzo mại dzo bà con ới!
Có bạn Tar người Lào đấy thôi em:T:). Báo cáo là tớ kèm theo một bạn nữa nhé(NT)

Chương Nguyên
04-02-2010, 15:01
Em vừa ra sân bay Vinh nhưng hết vé :((.Thôi rứa có lẹ lợ hẹn rồi :-P

ovuong
04-02-2010, 15:20
Túi ni rồi hầy, hồi hộp hầy...

Walkman
04-02-2010, 15:24
Túi ni rồi hầy, hồi hộp hầy...

Ô vuông đi làm dâu hay hẹn hò em mô mà hồi hộp rứa?

ovuong
04-02-2010, 15:31
Mong chơ, mong mạnh chơ, mong gặp chị em nhà ta cực luôn...
Mong cấy điếu xì gà của bác nữa (mặc dù em nỏ hút thuốc...)...
Mong nhiều cấy nữa bác ạ...

di_xe_lu
04-02-2010, 15:49
Báo cáo các bác là iem vừa đi lượn 1 vòng về! đã qua đất Thái Hà....đã hỏi ....nhưng hết chộ! iem bực quá quát cho 1 trận, khách VIP mà thía đấy! iem định phá quán nhưng nó xin mãi cuối cùng...lại thôi :D!
Chủ quán cứ ra năn nỉ ỉ ôi hứa chày hứa cối là đuổi khách để book chộ cho iem! iem đã bảo iem ứ thèm nựa! nhưng nó cứ nói mãi....iem thì hay thương người thì thôi các bác nhở :D ( may đấy !ko là túi ni Hà Nội khai tử 1 quán lẩu - e hèm! )
1 bàn nho nhỏ xinh xinh! địa chỉ là số 21 ngõ 98 Thái hà ! đặt chỗ vào 19h00 . Các bác có thể đến sớm tùy điều kiện! em đã dặn nó rồi phải có cái mẹt em mới có đồ ăn thế nên em mà có cao su tý thì cả làng phải xí xóa ! nhưng ai mà đền muộn thì phạt uống 5 cốc nc to mới đc măm ! em cũng book thêm 1 bình nc khoáng 5l nữa rồi hịa hịa!
Thía các bác nhá! nhớ đi đông đủ đi vui vẻ !
P/S: Delete vụ Chiếu Phim Quốc Gia, có địa chỉ rồi anh em cứ thế mà đến thôi!

ovuong
04-02-2010, 15:52
Báo cáo các bác là iem vừa đi lượn 1 vòng về! đã qua đất Thái Hà....đã hỏi ....nhưng hết chộ! iem bực quá quát cho 1 trận, khách VIP mà thía đấy! iem định phá quán nhưng nó xin mãi cuối cùng...lại thôi :D!
Chủ quán cứ ra năn nỉ ỉ ôi hứa chày hứa cối là đuổi khách để book chộ cho iem! iem đã bảo iem ứ thèm nựa! nhưng nó cứ nói mãi....iem thì hay thương người thì thôi các bác nhở :D ( may đấy !ko là túi ni Hà Nội khai tử 1 quán lẩu - e hèm! )
1 bàn nho nhỏ xinh xinh! địa chỉ là số 21 ngõ 98 Thái hà ! đặt chỗ vào 19h00 . Các bác có thể đến sớm tùy điều kiện! em đã dặn nó rồi phải có cái mẹt em mới có đồ ăn thế nên em mà có cao su tý thì cả làng phải xí xóa ! nhưng ai mà đền muộn thì phạt uống 5 cốc nc to mới đc măm ! em cũng book thêm 1 bình nc khoáng 5l nữa rồi hịa hịa!
Thía các bác nhá! nhớ đi đông đủ đi vui vẻ !
P/S: Delete vụ Chiếu Phim Quốc Gia, có địa chỉ rồi anh em cứ thế mà đến thôi!

Yêu cái giọng du côn này thế nhỉ...

di_xe_lu
04-02-2010, 16:04
À ! nghe giang hồ đồn bác ovuong có cái máy anh xịn lắm! tối mang theo làm vài quả ảnh nhèm nhèm cho Chương Nguyên nó thèm nhé!
Ghét cái thằng này quá! chỉ có chạy về với mẹ là nhanh thôi!

ovuong
04-02-2010, 16:13
CN về nấu bánh chưng chờ anh chị em nhà mình về Vinh ăn tết đó mà. Anh đặt 1 cặp CN nhá...

Xe Lu đang ở lộ mô đó, anh đang ở LVL

emmahacto
04-02-2010, 18:03
Em nỏ biết, lần trước em nói đến muộn nhưng lại thành ra đến sớm nên lần ni là em xin đến muộn. hé hé.lí do tối gặp rồi nói (mặc dù rứa là hết sức thiệt thòi) :(

Chương Nguyên
04-02-2010, 21:22
ẹc,cơm no rượu say chưa ai về à :(( :((
@Chị xe lu :b-( b-(

Walkman
04-02-2010, 23:52
Mệt thôi con thằng rồi. Nói chung chỉ có một từ cho chú Chuongnguyen: Black:D

di_xe_lu
05-02-2010, 12:05
Ủa không có ai lên chém gió vụ túi qua à?
Sáng h bận túi bụi h mới sờ đc đến máy! tưởng bà con tụ tập đông đủ trên ni rồi!
Túi quá về phê quá phê như con sên sên! nhưng có sự xuất hiện của bác người Lào bạn bác Walk nên rất vui! Bác ý nỏ bít tiếng Việt, bít tiếng anh thế là anh iem nói tiếng anh cho bác ý nghe! bắn nhau ác liệt , mạnh ai nấy nói thằng nào hiểu thì hiểu ko hiểu thì cũng phải cố mà gật gù: lúc Anh lúc em lúc Việt lúc Lào ...thôi rồi luôn! Cả làng xung quanh phải nói trố mắt kinh ngạc - chuyện! dân choa mà lị!
Sau vụ "xực" là vụ hét! - vu này phê bình Ovuong vào rồi im thin thít mặt cứ nghệt ra như bị tra tấn!:D, tội nghiệp Greepear chọn đc bài nào hay cũng bị anh em cướp mất! Bác Walk thì sao 1 time noi gương xấu của Ovuong thì cũng bừng tỉnh, cũng bon chen thôi rồi! _ bác chiến đc mấy quả Rock - được iem nể!
Tuy Phong hát ổn - bé này tốt, iem thì khỏi nói - họ nhà cướp rồi, bác Nào thì tiếng Việt ko hiểu chứ bài nào cũng đú đởn - cười tít mắt! hét hò như thật! èo èo nói chung là anh em có bựa túy lúy!
Sau này phát huy ngày 1 ác chiến hơn hí!
P/S: À! Thank Greepear quan tâm đến anh iem về nhà nhắn tin đủ kiểu cho mọi ng. Iu greapear nhất ko iu đứa nào nữa hết! Anh em về là mất hút luôn! Điểm danh cái đê!
1. Bác Walk

2. Iem ( xe lu)
3. Bác Nào ( bác walk sống thì sure là bác Nào cũng an toàn) :D

4. Greaapear

5.
6.
7.

Chương Nguyên
05-02-2010, 13:15
Dạ.Em xin phép xí số 5 ạ :)) =))

emmahacto
05-02-2010, 22:45
Túi qua em có vô hóng mà nỏ thấy có ai, rồi ngồi làm hồ sơ, đến giừ mới rảnh rang điểm danh được. Em nỏ biết nên xí số mấy đây :(

Chương Nguyên
05-02-2010, 23:23
Mai ema được làm ôm của bác ô vuông. Thích nhá ;))

Walkman
05-02-2010, 23:33

Bộ sậu ăn nhậu(c)

https://mail.google.com/mail/?ui=2&ik=63967209d0&view=att&th=1269e11ce4561092&attid=0.41&disp=inline&realattid=0.41&zw

https://mail.google.com/mail/?ui=2&ik=63967209d0&view=att&th=1269e11ce4561092&attid=0.46&disp=inline&realattid=0.46&zw

emmahacto
06-02-2010, 00:14

Mô có, bác Ovuong lùi ngày về rồi, em lại bơ vơ. hic. nỏ biết răng nựa, em nỏ có bằng lái xe nên đi hơi sợ :(

Chương Nguyên
06-02-2010, 01:05
Mô có, bác Ovuong lùi ngày về rồi, em lại bơ vơ. hic. nỏ biết răng nựa, em nỏ có bằng lái xe nên đi hơi sợ :(

Xe 37 đi về qua thanh hóa kiểu chi cũng bị bắn.Nếu đi đường HCM thì may ra :D

ovuong
06-02-2010, 12:18
Tuyển ôm cho ngày mai về Vinh nào, chạy đàng HCM. Đang thiếu ôm, có ai về cùng không nhỉ...????

ViThanh
06-02-2010, 12:25
Đ/c nào về Vinh hoặc Hà Tĩnh tối 28 hoặc sáng sớm 29 tết thì cho tớ đi ké với nhé. Đang muốn vi vu xe máy cho vui. Hơn nữa thời tiét có vẻ đang ủng hộ phượt về quê.

emmahacto
06-02-2010, 19:34
Tuyển ôm cho ngày mai về Vinh nào, chạy đàng HCM. Đang thiếu ôm, có ai về cùng không nhỉ...????

Mấy giờ về rứa bác. he he, em vẫn chưa về. bựa ni ở lại ngủ bù cho mấy bựa trước không được ngủ :D. có chi bác alo hoặc pm vào yh cho em nhá. he he

c.37
07-02-2010, 22:55
Tình hình là dân Nghệ An( ở HN) rất máu phượt . Nhưng e muốn lập hội đang sống ở nghệ an để đi phượt và giao lưu cho vui .
Nếu dân Nghệ An có hội rồi thì cho em vô với ( E tìm mãi mà không thấy và cũng không biết lập Thread này ở đây có hợp lệ không nữa)

CVN
07-02-2010, 23:08
Tình hình là dân Nghệ An( ở HN) rất máu phượt . Nhưng e muốn lập hội đang sống ở nghệ an để đi phượt và giao lưu cho vui .
Nếu dân Nghệ An có hội rồi thì cho em vô với ( E tìm mãi mà không thấy và cũng không biết lập Thread này ở đây có hợp lệ không nữa)
Chưa có topic cho "hội" Nghệ An đâu bạn ạ, nhưng hiện đang có topic "Quán nác quê choa" (https://www.phuot.vn/showthread.php?t=3794&page=37), bạn thử vào hỏi xem.

Chương Nguyên
09-02-2010, 09:53
Cả nhà ăn tết vui vẻ hè :-*
Hug cấy cho ấm áp mồ >:D< . Riêng chị em được hug hai cấy >:D< >:D< :))=))

Walkman
09-02-2010, 10:10
Chúc mọi người về quê ăn tết zui zẻ. Năm mới với nhiều niềm vui mới hey.

greenpear
09-02-2010, 17:05
Tặng cả nhà một chút xuân
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=970&pictureid=27695
Tết này ai có thời gian thì ghé qua nhà em nhé, bánh chưng, dưa hành và nước chè luôn sẵn sàng chờ đón (c)
Năm mới nhiều niềm vui và nhiều trải nghiệm thú vị :L!

c.37
10-02-2010, 13:14
Ăn bánh chưng + hành +uống nước chè xong thì đi 115 chơi xuân.

emmahacto
11-02-2010, 10:06
Nỏ có phong bì đỏ lót tay hả Greenpear? rứa thì phải xem xét đó. :))
Gớm, từ bựa về nhà đến giừ mới được onl, nỏ khác chi cá gặp nước. Báo cáo cả nhà là bựa 24 em về đường HCM, nỏ biết la cà kiểu chi mà đi hết 9 tiếng. Thật là dã man. Về đến Nghĩa Đàn quê em là lúc hoàng hôn, cảnh đẹp tê người nhưng nỏ chụp được cấy ảnh mô vì đang cắm đầu chạy về cho sớm :(
Bựa mô em lại ra bằng đường HCM tiếp, tầm từ mùng 7 đến mùng 9, có ai đi cùng không????

dugiang
11-02-2010, 10:14
Emmahato chờ chị up hết hình Hà giang vô album rồi lên lấy xuống nha.
Nhưng cũng phải chờ đó vì đang lu bu lắm. Mãi chưa làm được.

c.37
11-02-2010, 23:29
Các bác ở đây có ai sống và làm việc tại nghệ an không, hay sống ở xa hết. Ai làm việc ở nghệ an thì a e mình giao lưu thỉnh thoảng làm chuyến cho vui.

emmahacto
12-02-2010, 20:20
Emmahato chờ chị up hết hình Hà giang vô album rồi lên lấy xuống nha.
Nhưng cũng phải chờ đó vì đang lu bu lắm. Mãi chưa làm được.

Dạ, tết xong rồi làm cũng được chị :D, mà chị up toàn bộ hay là chọn lọc? he he, em là em tham lắm =))

taydoc
12-02-2010, 20:42
Thật sự là mình không tài nào hiểu được "quan nat quê choa" là sao hết. Cô giáo mình cũng thua luôn, những người mình biết cũng thua luôn.

HoPhap 2
12-02-2010, 20:47
Thật sự là mình không tài nào hiểu được "quan nat quê choa" là sao hết. Cô giáo mình cũng thua luôn, những người mình biết cũng thua luôn.

Dân "quê choa" là dân xứ nghệ bác taydoc à! Anh em trong này dùng từ địa phương, bác không hiểu là phải.

Walkman
12-02-2010, 23:16
Gốc đa, bến nước sân đình là hình ảnh quen thuộc đối với làng quê Bắc bộ nói chung, tuy nhiên, có một điều mà mọi người thường không để ý tới đó là đầu làng, dưới những gốc đa nơi nghỉ ngơi của bà con sau những giờ đồng áng vất vả, ở những bến đò, nơi đón chờ những người con xa xứ về thăm quê hay thực khách lãng du chờ chuyến đò ngang sang sông thường có một quán nước giải khát với dăm ba thứ vặt vãnh tấm bánh đồng quà. Ở quê hương tớ xứ Nghệ nói riêng cũng có những hình ảnh đó, nhưng thay vì nước vối thì là bát nác (nước) chè xanh, thay vì tấm bánh khảo, bánh cáy thì là kẹo cu đơ (kẹo lạc) đậm đà "chất Nghệ".
Quán nác quê choa (Cách gọi theo tiếng địa phương của Quán nước quê tôi) là nơi mọi người, bất kể khách vãng lai hay dân bản xứ đều có thể ghé qua, hẹn hò hay chỉ đơn giản là chia sẻ lại cho nhau những kinh nghiệm ngược xuôi.
Chút dừng chân trong Quán, hi vọng mọi người hiểu và thoải mái(BB)

gianglee
13-02-2010, 17:54
hichic, lâu ko tạt vô quán nác mà xem ra e bỏ qua nhiều cuộc nhậu quá.:(:( E tót về quê với mẹ từ 22 âm cơ. E chúc cả nhà năm mới năm mang zui ze , mạnh khỏe , phiêu với nhiều chuyến đi mới nha! (beer)

Walkman
14-02-2010, 10:15
Xông đất nào. Chúc cả nhà năm mới vui vẻ...

di_xe_lu
14-02-2010, 21:13
Miễn các thể loại chúc nhé! ( ko chúc hạnh phúc- vì cái đó ko thể có bằng lời chúc mà phải tự thân thôi, ko chúc sức khoe - vì cái đó đương nhiên các Bác phải có roi, ko chúc thành công - vi nếu chúc mà thành công dc thì e ko ngồi viết linh tinh ở đây nữa rồi, ko chúc may mắn - vi ai cũng may mắn thì cả Làng ko giàu cũng thành Tiên hết roi.... ) e chi mong các Bác bảo trọng - giữ mình :D ra năm Anh e mình di Phượtt nha' !
Tin nhắn dc gửi từ
di_xe_lu , ngày 1-1-2010 AL! Từ nataXa!

di_xe_lu
24-02-2010, 10:29
Cả làng mình chạy đâu hết rồi! ăn Tết xong là mất hút cả nhỉ? vắng tanh vắng ngắt à!

ovuong
25-02-2010, 09:58
Phượt khai xuân đê, Tây Bắc đê...

PS: Xe Lu: Fix lịch Thung Nai nhé, 27 và 28 tháng 3 nhé.

Walkman
25-02-2010, 10:47
Phượt khai xuân đê, Tây Bắc đê...

PS: Xe Lu: Fix lịch Thung Nai nhé, 27 và 28 tháng 3 nhé.

Chuyển sang đầu tháng đi các bác, cuối tháng cập rập quá:shrug:. Coi như đầu xuân làm chuyến đi chơi?

greenpear
25-02-2010, 14:59
PS: Xe Lu: Fix lịch Thung Nai nhé, 27 và 28 tháng 3 nhé.[/QUOTE]

He, em biết bác không PS cho em :T nhưng mà em nỏ quan tâm.
Em đăng ký 2 suất đi nhé!
Ha ha, thank bác trước.

ovuong
25-02-2010, 17:15
Thì cứ Fix ra rứa thôi, ai đi được thì xin mời thôi.
Lần này không đi đàng lên Hòa Bình nữa, chạy đàng khác...ke ke...

Walkman
25-02-2010, 20:28
Thì cứ Fix ra rứa thôi, ai đi được thì xin mời thôi.
Lần này không đi đàng lên Hòa Bình nữa, chạy đàng khác...ke ke...
Thế thì xin rút chân vậy, tớ chỉ đi được vào tầm giữa tháng thôi.
À, đoán ý chú OV cái nào...
- Chạy qua Thanh Thủy, đến Thanh Sơn thì:
+ Opt 1: Theo dọc đê sang mạn đường lên Đà Bắc của Hòa Bình (Đường Sông Đà thì phải)
+ Opt 2:Rẽ sang xóm Giác, sau đó qua Phù Yên, rẽ Vạn Yên qua đò sang Mộc Châu chơi và chạy về bãi Sang bắt đò xuôi dòng về Thung Nai.
Tớ vote cho option 1

di_xe_lu
25-02-2010, 21:13
Ok Bác ovuong! em sẵn sàng gì chứ đi chơi là em đi đầu tiên! ....để em nhắn với thằng em em!
Em 2 suất nhá - 2 con gấu! :D

Chương Nguyên
26-02-2010, 13:22
Hi các bác :D. Giờ em đang phải ở nhà đây :((
Nhưng mà nghe cái vụ cuối tháng ba có vẻ hay. Em xin đặt trước một chân một tay:)). Đến bựa nớ mà đi được thì đặt tiếp chân với tay còn lại :">

ovuong
26-02-2010, 20:55
Thế thì xin rút chân vậy, tớ chỉ đi được vào tầm giữa tháng thôi.
À, đoán ý chú OV cái nào...
- Chạy qua Thanh Thủy, đến Thanh Sơn thì:
+ Opt 1: Theo dọc đê sang mạn đường lên Đà Bắc của Hòa Bình (Đường Sông Đà thì phải)
+ Opt 2:Rẽ sang xóm Giác, sau đó qua Phù Yên, rẽ Vạn Yên qua đò sang Mộc Châu chơi và chạy về bãi Sang bắt đò xuôi dòng về Thung Nai.
Tớ vote cho option 1

Nỏ phải bác ạ, vẫn chạy đàng cũ lên Lương Sơn, sau đó rẽ trái qua Bàng Giã - Trường Sơn - Bình Sơn (Kim Bôi) qua Xóm Treo lên Bắc Sơn (Cao Phong) sau đó rẽ Dốc Cun vào đàng Thung Nai. Nghe nói con đàng từ Lương Sơn lên Dốc Cun đó đẹp như đường Hà Giang ấy...Thử cấy cho biết...

di_xe_lu
26-02-2010, 21:04
Cho iem hỏi! thía trên đó có gì cho iem chơi hông?
VD trò gì đó mạo hiểm nguy hiểm ý! bác ovuong bác cho em vài cái gợi ý với! Có bắt bớ ko? để em chuẩn bị đồ nghề ( ý em là bắt gà vịt - e ko bắt người nhá !) có trèo đèo lội suối hông? phải có tiết mục gì hấp dẫn chứ! em ứ thích lên đó bắt muỗi với diệt kiến đâu nhá!
Tính đến bi h là mới có 5 mạng à? mình phải có trò gì mấu lửa cho thiên hạ ở nhà xèm chứ nhỉ?

di_xe_lu
26-02-2010, 21:07
À ! báo cáo các bác là thằng em đi cùng em nó sẽ đi con vespa cổ của nó! nói rồi mà nó ko chịu nghe! con này gọi mấy em Công nông bằng chị, cũng phành phạch lắm, nên các bác kiếm đường nào bằng phẳng tý ko tội em nó thì ít - tội iem thì nhìu lém!

ovuong
26-02-2010, 21:23
À ! báo cáo các bác là thằng em đi cùng em nó sẽ đi con vespa cổ của nó! nói rồi mà nó ko chịu nghe! con này gọi mấy em Công nông bằng chị, cũng phành phạch lắm, nên các bác kiếm đường nào bằng phẳng tý ko tội em nó thì ít - tội iem thì nhìu lém!

Chơi mạo hiểm á, leo núi đá, bơi giữa lòng hồ, nhảy thác...khá là nhiều đó. Chủ yếu là nghỉ ngơi và mọi nguời chơi với nhau là chính.

Cung đường đã Fix, không nên đi Vespa cổ, và những chiếc xe cổ hay khác lạ, nên đi mấy dòng thông thường thôi. Đường đó sẽ khá là đèo dốc.

greenpear
26-02-2010, 22:41
[QUOTE=ovuong;165015]Chơi mạo hiểm á, leo núi đá, bơi giữa lòng hồ, nhảy thác...khá là nhiều đó. Chủ yếu là nghỉ ngơi và mọi nguời chơi với nhau là chính.

Có off không bác, nếu có thì tầm bao giờ ạ?

Walkman
26-02-2010, 23:10
Nỏ phải bác ạ, vẫn chạy đàng cũ lên Lương Sơn, sau đó rẽ trái qua Bàng Giã - Trường Sơn - Bình Sơn (Kim Bôi) qua Xóm Treo lên Bắc Sơn (Cao Phong) sau đó rẽ Dốc Cun vào đàng Thung Nai. Nghe nói con đàng từ Lương Sơn lên Dốc Cun đó đẹp như đường Hà Giang ấy...Thử cấy cho biết...

Nói chung đường đó quanh co và hơi bé nhưng ko hoang sơ vì dân ở 2 bên đường cũng nhiều. Nó đâm ra ngã ba, trái xuống Kim Bôi, phải lên Cun. Đường đó tránh Hòa bình có một đoạn thôi chứ đâu đã là đường khác chú:D.
Còn xe thì vespa cổ cũng tạm được nếu xe ổn (Cách đây mấy tháng hội bạn tớ cũng đi vespa lên đó mà). Hội vespa còn xuyên Việt nữa là... Chỉ hơi chậm tí thôi. Vô tư đê, chậm cho chắc(c).

ovuong
03-03-2010, 12:19
Vì cũng chỉ có 2 ngày mà lại muốn dành nhiều thời gian cho Thung Nai nên em đổi đường tý thôi, chứ mà chạy lên được Hua Tạt rồi vòng về Vạn Yên đi dọc sông Đà thì nhất luôn. Để lần sau bác ạ...

Đôi khi ta thèm lang thang như gió
Đôi chân vô định về miền hư vô...

Walkman
08-03-2010, 09:12
Chúc mừng chị em quán nước 8/3 nhé. Mong chị em luôn khỏe, đẹp và đi lại an toàn hey

Chương Nguyên
11-03-2010, 12:49
Cấy vụ cuối tháng răng rồi các bác. ok hết chưa :D

ovuong
11-03-2010, 12:51
Cấy vụ cuối tháng răng rồi các bác. ok hết chưa :D

Nỏ có chi thay đổi mà. Vẫn thế thôi, sáng 27 chúng ta lên đường thôi.

Chương Nguyên
11-03-2010, 13:12
Nỏ có chi thay đổi mà. Vẫn thế thôi, sáng 27 chúng ta lên đường thôi.

Có chị em mô cần xế không :)). Em xế được nhưng mà hem có xe :">

ovuong
11-03-2010, 15:01
Có bác nào thảnh thơi, chủ nhật này chạy Tú Lệ - Cau Phạ với tớ không nhỉ - Lang thang lên ngắm ruộng bậc thang mùa đổ nước cái...

Walkman
11-03-2010, 15:10
Cau phạ là mô rứa, địa danh mới hey?:D
Chủ nhật đi offroad Lũng Vân - Pù Luông thôi...
Trả giáp mai anh đi mồ.

Quat
11-03-2010, 15:50
Em mợi nghe Khau Phạ chự chưa nghe Cau Phạ khi mô :D

greenpear
11-03-2010, 16:20
Có cần off để phân chia xế ôm không bác Ovuong.
Em đang kiếm xế, có chi bác thu xếp cái hầy! :L

Chương Nguyên
11-03-2010, 17:09
Có cần off để phân chia xế ôm không bác Ovuong.
Em đang kiếm xế, có chi bác thu xếp cái hầy! :L

Xế có cần tiêu chuẩn chi không chị :L(NT):LL

Walkman
11-03-2010, 17:52
Em mợi nghe Khau Phạ chự chưa nghe Cau Phạ khi mô :D

Tai voi mà còn chưa biết mô nựa là (nhưng sorry, mắt cận thì thấy chi:D), anh Quạt hey.
@Greenpearl: Phi công trẻ là chạy hơi ác liệt đó rỉn. Cẩn thận kẻo hạ cánh không an toàn mô(c)

ovuong
11-03-2010, 20:26
Vụ chủ nhật ni thì nỏ cần off mần chi cả. Cứ rứa là lên đàng thôi. Ai đi được thì trước ngày T7 này alo cho tớ là OK mà.

Bác Quạt với bác Hiền: Khau Phạ là đèo ạ, còn Cao Phạ là thung lũng bác ạ, Ở đó có suối và ba cây hoa Gạo đang mùa nở hoa rất chi là đẹp....:L Thì em cũng đi đến đoạn nớ thôi. Rồi lại về ý mà. Tại nhớ ruộng bậc thang quá, mà Tây bắc thì lại chưa chạy được nên đi cung này tý cho đỡ thèm...:shrug:

greenpear
11-03-2010, 21:40
@Greenpearl: Phi công trẻ là chạy hơi ác liệt đó rỉn. Cẩn thận kẻo hạn cảnh không an toàn mô(c)

Em có dám chê chi mô, mừng nỏ nói hết nữa là :L. Nhưng ngặt nỗi em ko có xe mà phi công trẻ cũng nỏ có, nỏ lẹ là hai chị em phượt bằng xe bộ à :shrug:
Con wave già của em tha em còn nỏ nổi nựa là

Walkman
11-03-2010, 21:44
Vụ chủ nhật ni thì nỏ cần off mần chi cả. Cứ rứa là lên đàng thôi. Ai đi được thì trước ngày T7 này alo cho tớ là OK mà.

Bác Quạt với bác Hiền: Khau Phạ là đèo ạ, còn Cao Phạ là thung lũng bác ạ, Ở đó có suối và ba cây hoa Gạo đang mùa nở hoa rất chi là đẹp....:L Thì em cũng đi đến đoạn nớ thôi. Rồi lại về ý mà. Tại nhớ ruộng bậc thang quá, mà Tây bắc thì lại chưa chạy được nên đi cung này tý cho đỡ thèm...:shrug:

Hé hé. Rứa là trước dừ mềnh cứ tưởng là thung Lũng Khau phạ mới chết chơ:D.
Chắc tầm 20 anh em gặp nhau đầu năm tí cũng được mà ô vuông. Mà mai chú trả anh cấy giáp đê. Thứ 7 anh đi rồi

ovuong
11-03-2010, 22:08
Sáng mai em mang qua chỗ Lê Văn Lương, mai em phải đi Thái Bình bác ạ. EM sang đó rồi bác qua lấy nhá. Được không, hic hic...Em xin lỗi bác...

Chủ nhật ni có ai đi không hì...???

di_xe_lu
12-03-2010, 11:18
Cao phạ ở Văn Chấn - Yên bái từ Hà Nội chạy lên đó không dưới 200km, bác định chạy kiểu gì mà đi trong ngày như thế? đi như thế rất mệt với thời tiết lạnh như thế này nữa? thôi bác dưỡng sức đi thung nail đi!
Em nghe giang hồ đồn có thể đi tối vào thứ 6, em thấy cũng hay hay vì sẽ đi cả Mộc Châu nữa! Nói chung là em cũng mấu nhưng ko biết anh em thía nào?

emmahacto
12-03-2010, 14:23
He he, lâu lắm mới vào, nhớ cả nhà quá đi :D

Có bác nào thảnh thơi, chủ nhật này chạy Tú Lệ - Cau Phạ với tớ không nhỉ - Lang thang lên ngắm ruộng bậc thang mùa đổ nước cái...

Em mới chạy trên nớ bựa chủ nhật, mới có một ít nước ở ruộng thôi, chủ yếu vẫn là ruộng khô bác ah, chủ nhật ni thì nỏ biết răng :D
Vụ cuối tháng em nỏ đi được rồi, đúng vào ngày thì nên đành ngậm ngùi ở nhà vậy :(, nhưng mà có off thì em đi với (beer)

greenpear
14-03-2010, 22:47
Bác Ovuong đi về chưa, có chút quà đẹp nào làm quà cho cả quán không :)?

Walkman
14-03-2010, 23:29
Bác Ovuong đi về chưa, có chút quà đẹp nào làm quà cho cả quán không :)?
Hôm nay nó mới đi sao về được. Chắc nửa đêm hoặc mai á. Em Lê xanh có vẻ quan tâm hí, sao không đi cùng đêeeeeeeee...

greenpear
14-03-2010, 23:58
Hôm nay nó mới đi sao về được. Chắc nửa đêm hoặc mai á. Em Lê xanh có vẻ quan tâm hí, sao không đi cùng đêeeeeeeee...

Bác nói rứa oan em. Tính về quan tâm thì em quan tâm bác Ovuong một thì quan tâm bác mười (NT). Khổ nỗi muốn đi Lào với bác mà bác không nhận phận nữ nhi nên đành chịu :shrug:
Em biết mình sức yếu, đi xa mà bác Ovuong xuất phát chủ nhật thì em chịu, em cũng giống bác thôi, chưa muốn mất nồi cơm :(

ovuong
15-03-2010, 13:16
Báo sờ cáo cả nhà là tớ đã về nhà tối hôm qua lúc 11hpm. Ke ke. Thung lũng Cao Phạ với những thửa ruộng bậc thang đang mùa nước đổ cấy lúa đẹp vô cùng tổ quốc ta ơi, hoa gạo nở đỏ cả một góc trời...Quả là không phụ lòng người...

Ke ke, cũng ngót nghét 600km trong vòng 1 ngày. Tháng 4 lại chạy lại qua đó tiếp thôi...

greenpear
15-03-2010, 15:33
Báo sờ cáo cả nhà là tớ đã về nhà tối hôm qua lúc 11hpm. Ke ke. Thung lũng Cao Phạ với những thửa ruộng bậc thang đang mùa nước đổ cấy lúa đẹp vô cùng tổ quốc ta ơi, hoa gạo nở đỏ cả một góc trời...Quả là không phụ lòng người...

Ke ke, cũng ngót nghét 600km trong vòng 1 ngày. Tháng 4 lại chạy lại qua đó tiếp thôi...

Hic, bái phục bác :(. Định tháng 4 bác có đi lại chốn cũ ới tiếng em rảnh bám càng theo bác nhưng mà 600Km một ngày thì chắc em sức còi không theo được.
Bác cho xin mấy trăm ảnh đê.

ovuong
15-03-2010, 16:30
Hic, bái phục bác :(. Định tháng 4 bác có đi lại chốn cũ ới tiếng em rảnh bám càng theo bác nhưng mà 600Km một ngày thì chắc em sức còi không theo được.
Bác cho xin mấy trăm ảnh đê.

Cho hẳn O một nghìn ảnh luôn, lần sau xin thì xin mấy nghìn luôn, xin năm trăm thì xin mần chi O...
Tháng 4 bác chạy Tây bắc, chỉ chạy qua đó thôi chứ không dừng lại nhiều như bựa qua...

Thì ảnh này...

Ruộng nhá...

https://i439.photobucket.com/albums/qq111/ovuong21/Phong%20Canh/IMG_0219.jpg

Rồi trẻ con...

https://i439.photobucket.com/albums/qq111/ovuong21/Phong%20Canh/IMG_0275.jpg

Và Hoa gạo...

https://i439.photobucket.com/albums/qq111/ovuong21/Phong%20Canh/IMG_0337.jpg

Walkman
15-03-2010, 22:02
Muốn làm ma tốc độ à? Hành xác đúng nghĩa đấy Ku.

ovuong
16-03-2010, 11:54
Muốn làm ma tốc độ à? Hành xác đúng nghĩa đấy Ku.

Ke ke, cơ mà phê bác ạ, cũng là demo cho chuyến Tây bắc thôi mà, vì hôm sau bọn em chạy Tây bắc thì đoạn đường này là chạy tối nên cũng đi trước để xem đàng xá hắn a răng nữa...

Lâu lâu rồi nỏ gặp mấy O nhà ta hầy, bựa mô mần phát đê...

di_xe_lu
18-03-2010, 10:54
Bây dừ là thứ 5 tuần sau là đi rồi cả làng ko đinh off ẹp gì à? hay cứ rứa là lên đường, có lẽ bi h nên thống nhất quân số với nghĩ xem nên phá gì trên đó! chứ bi h cả làng ai cũng có xô riêng cả nên hông thấy ai care cái vụ này nhở ( Bác Walk thì đi Lào, Bác OVuong thì Tây Bắc, Green thì Khâu vai...chậc chậc ghét rồi nhớ!... )

Walkman
18-03-2010, 11:02
Bây dừ là thứ 5 tuần sau là đi rồi cả làng ko đinh off ẹp gì à? hay cứ rứa là lên đường, có lẽ bi h nên thống nhất quân số với nghĩ xem nên phá gì trên đó! chứ bi h cả làng ai cũng có xô riêng cả nên hông thấy ai care cái vụ này nhở ( Bác Walk thì đi Lào, Bác OVuong thì Tây Bắc, Green thì Khâu vai...chậc chậc ghét rồi nhớ!... )
Tớ thì hôm nào off cũng được trừ: Tối thứ 6 và trước 21h00 các ngày còn lại(c)
Danh sách có tớ và bạn Harchitech*
* Bợm nhậu=))

greenpear
18-03-2010, 11:40
Em giàu thời gian hơn bác Walkman tí. Em ngày nào cũng được trừ thứ 6 và trước 19h các ngày còn lại ;).
Bà con ơi, off đeeeeeeeeeeee!

ovuong
18-03-2010, 13:34
Off đi Thung Nai hay là off bình thường ???
Nếu Off đi Thung Nai thì là túi thứ 3 tuần tới, địa điểm thì đang nghĩ coi có quán trà đá mô ngồi hay hay không, vì có cả những người khác nữa mà. Còn off Phượt nhà ta thì khi mô cũng được. Trừ túi thứ 7 và túi chủ nhật tuần này là được. Hay là để off đi Thung Nai rồi gặp chắc luôn.

Green: Khi mô em đi Khâu Vai đó, đi đúng phiên chợ tình chứ, tận tháng 5 cơ mà.

greenpear
18-03-2010, 14:19
Green: Khi mô em đi Khâu Vai đó, đi đúng phiên chợ tình chứ, tận tháng 5 cơ mà.

@Ovuong: Em tận mùng 6 tháng 5 đi cơ anh ạ. Đã đi thì phải đi đúng phiên chứ, bắt cóc anh dân tộc về làm bố các cháu :D. Anh có muốn kiếm một cô không?

ovuong
18-03-2010, 17:22
@Ovuong: Em tận mùng 6 tháng 5 đi cơ anh ạ. Đã đi thì phải đi đúng phiên chứ, bắt cóc anh dân tộc về làm bố các cháu :D. Anh có muốn kiếm một cô không?

Anh cũng đi dịp nớ mà....Ke ke, gặp chắc rồi...

Lên đó em giả làm cô gái dân tộc để anh bắt nhá...(beer):LL

di_xe_lu
18-03-2010, 17:47
Cho iem đi vớ.....ới! iem cũng muốn đi bắt anh dân tộc :D

ovuong
18-03-2010, 17:51
Cho iem đi vớ.....ới! iem cũng muốn đi bắt anh dân tộc :D

Lên đó anh đóng anh dân tộc cho em bắt nhá...nhá...nhá....:D

greenpear
18-03-2010, 22:27
Anh cũng đi dịp nớ mà....Ke ke, gặp chắc rồi...

Lên đó em giả làm cô gái dân tộc để anh bắt nhá...(beer):LL

Anh đi cung đường khác và đi vào tháng 4 mà, sao bảo là cũng đi dịp nớ? Vì em thấy đội bên ni đông quá nên đáng tính ké anh chân đây! Được không?
Anh có mà làm ông dân tộc chứ anh gì ở đây :T

emmahacto
18-03-2010, 22:36
Thấy cả quán bàn chuyện phượt mà thèm nhỏ dãi. Ôi, đến bao giờ mới hết học với thi để được đi phượt thoải mái hầy???
Bựa mô off thì cho em off với nhá, em đi hóng hớt tí, đã thèm cho thèm đến chết luôn đi :((

Chương Nguyên
19-03-2010, 16:51
Ngày xưa đi học chỉ thích đi làm khỏi phải đi học. Giờ đi làm lại thích đi học để mà được đi chơi :((. Ôi cái cuộc đời này :">

greenpear
20-03-2010, 10:49
He, mai cuối tuần có ai rảnh đi ngắm hoa sưa đê (NT)

Walkman
20-03-2010, 16:10
Hoa say cái đã :D...hà hà... Hay làm cuộc tiền Thung Nai đeeeeeeee...

di_xe_lu
20-03-2010, 19:30
Ở đâu hả Greenpear? đi trong ngày và chạy < 100km thì cho bạn đi với, đang muốn lượn 1 vòng đây!

greenpear
20-03-2010, 22:06
Hoa say cái đã :D...hà hà... Hay làm cuộc tiền Thung Nai đeeeeeeee...

Đi đi liền, làm chuyến đi đâu gần gần trong ngày rồi về say là kịp hihi. Có gì để anh lại dọc đường thế nào vợ anh cũng tìm thấy mang về mà :LL

Walkman
22-03-2010, 08:33
Đi đi liền, làm chuyến đi đâu gần gần trong ngày rồi về say là kịp hihi. Có gì để anh lại dọc đường thế nào vợ anh cũng tìm thấy mang về mà :LL
Khè khè... Vớ vẩn khi về anh đã vắt vẻo say ngang lưng bò, cô vợ váy xập xòe đi trước dắt(c).
Đề nghị Đ/C Giáp đổi địa điểm nào trung tâm tí đi, ai lại tự nhiên kéo nhau lên tựn Nghĩa Đô offline bao giờ:LL, muốn ăn lươn Nghệ an à (roi):shrug:

Carrot
23-03-2010, 15:22
Ủng hộ các bạn riềng mấy quả ảnh đi Thung Nai của hội vespa bọn miềng nhé, hôm tới đây bận chứ ko cũng xin bác Ọc Men đi theo mần chén gụ.

https://lh4.ggpht.com/_VgTcuaHbjC0/S6hDZ4Yg6WI/AAAAAAAAEGU/X93ovpSI4yQ/DSCN6688.JPG
Xuất phát

https://lh3.ggpht.com/_VgTcuaHbjC0/S6hD-8p_8iI/AAAAAAAAEG4/Sh2g6xEmMxA/DSCN6729.JPG
Có một em ves bị ốm vì quá sức, trọng tải là 130 kg, Thủ phạm là đây

https://lh5.ggpht.com/_VgTcuaHbjC0/S6hDnx7JEZI/AAAAAAAAEGk/fDo5cTB-N0o/IMG_7385.JPG
Vượt đèo, Leo dốc

https://lh3.ggpht.com/_VgTcuaHbjC0/S6hD_qBMu2I/AAAAAAAAEG8/3Nzbks3PDNU/s512/IMG_7401.JPG
Thung Nai chiều muộn

https://lh5.ggpht.com/_VgTcuaHbjC0/S6hEBbtLeFI/AAAAAAAAEHA/0EatUFBZ3Xg/IMG_7569.JPG
Tại sông Đà:
- Em có nhìn thấy cái chấm đen đen kia ko?
- Đâu anh?
- Kia kìa gần đám mây phía ấy, cái chấm đấy là do có hạt nước ở trên ống kính, thế mà vẫn chỉ đc, em thấy anh giỏi ko
- Thấy ảnh bắt đầu nhảm...

https://lh6.ggpht.com/_VgTcuaHbjC0/S6hEHEfVbhI/AAAAAAAAEHI/QWGTGGBfiNE/DSCN6895.JPG
Tưng hết cả bừng

https://lh3.ggpht.com/_VgTcuaHbjC0/S6hEMncI-VI/AAAAAAAAEHQ/d9GR2dEVmT8/DSCN6708.JPG
1 phút dành cho PR: "Bọn tớ là THE LITTLE"

CHÚC CÁC BẠN CÓ 1 CHUYẾN ĐI AN TOÀN - VUI VẺ

greenpear
24-03-2010, 00:05
Bữa ni nỏ thấy Chuong Nguyen mô cả, buồn mần vạt. Phi công trẻ bỏ rơi máy bay bà già rứa à, đáng phạt :T
@Walkman: o nghe nói bác ko được khẻo, tình hình răng bác? Chủ nhật bác đi ko?

Walkman
24-03-2010, 12:41
Bữa ni nỏ thấy Chuong Nguyen mô cả, buồn mần vạt. Phi công trẻ bỏ rơi máy bay bà già rứa à, đáng phạt :T
@Walkman: o nghe nói bác ko được khẻo, tình hình răng bác? Chủ nhật bác đi ko?
Hí hí... Cảm ơn O hỏi thăm này. Anh bị bỏng chân thôi, hi vọng cuối tuần tham gia được.
Tối qua đông không?

greenpear
24-03-2010, 12:50
Hí hí... Cảm ơn O hỏi thăm này. Anh bị bỏng chân thôi, hi vọng cuối tuần tham gia được.
Tối qua đông không?

Đủ vui bác ạ :D. Hẹn gặp bác cuối tuần nhé!(NT)

Chương Nguyên
24-03-2010, 13:48
Ặc. Tối qua có vụ chi mà nỏ thấy ai nói hở trời :(( :((

greenpear
24-03-2010, 14:32
Ặc. Tối qua có vụ chi mà nỏ thấy ai nói hở trời :(( :((

Hơ, cả chị và bác Ovuong đều không có số của ChuongNguyen nên đành chịu, chả chịu vào quán nác hóng hớt chi cả. Có chi liên lạc Ovuong nhé!

Chương Nguyên
24-03-2010, 16:43
Hơ, cả chị và bác Ovuong đều không có số của ChuongNguyen nên đành chịu, chả chịu vào quán nác hóng hớt chi cả. Có chi liên lạc Ovuong nhé!

Haizz bác ô vuông. Gọi cho cả đống lần mà không lưu. Kiêu quá :(

ViThanh
27-03-2010, 11:43
Chú Giáp lâu nay có đi chụp mẫu nữa không? Lúc nào set được bữa chụp ảnh nhớ rủ anh với nhá.

Chương Nguyên
28-03-2010, 18:53
Em gọi cho bác Hiền mà bác nỏ đi :(( :((

Walkman
28-03-2010, 21:19

Sorry chú! Đầu tháng anh phải đi Thái rồi mà ngộ nhỡ cái chân nó nhiễm "tờ rùng" (BS cảnh báo thế) là toi. Thôi để lần khác đi với ace quán vậy.

Chương Nguyên
29-03-2010, 08:47
Vơ, cái hộ ni đi mà chưa thấy về hè :P

di_xe_lu
29-03-2010, 09:25
Chán chú với bác Walk nhắm, bên mình có bác Ovuong, greenpear, với chị đi thôi, nhưng mà rất vui, cứ gọi là say túy lúy hoài a oài oài!
Có 1 con Cào Cào, 1 con @ nhớ, 1 con vespa, 1 con Neo, và tuấn mã của bác Giáp! Ảnh ọt sẽ up sau nhá!
Đàng thì đẹp cứ gọi là lên xuống dập dềnh, tiếc là anh em mải bám đường ko chộp đc mấy quả anh leo dốc nào!
Đến nơi thì cảnh cứ gọi nà....! rượu say thịt ngon.....bà con cứ gọi là chém ác! Chị còn thủ được 1 chai rượu về :D

Lần này đội hình đi hơi đa dạng, nhưng mà cứ rượu vào lời ra là mặc kệ bố con thằng nào, cả làng ai cũng hả hê ....chơi đã, phá đã, thưởng thức đã!....
Nói chung là thành công mỹ mãn!
Vụ này công đầu là của Bác Giáp và Alex! thank 2 bác rất nhiều, đứa nào ko đi đứa đó chít vì tiếc!
Mở đầu chém gió tý đã, để bác Giáp tiếp ảnh rồi ah em chém típ nhá!

greenpear
29-03-2010, 10:03

Lần sau không có ôm thì đặt cái gối vào sau xe mà chở cho nó có cảm giác nhé!
Cũng chán bác Walkman quá đi mất, có bác đi có phải vui thêm bao nhiêu không?
Nhưng nói chung là rất vui, rất thành công, vì vụ được kéo qua sôn Đà hôm qua mà bây h cả người em vẫn đang ê ẩm, ẩm ê đây này, nhưng cảm giác rất là ......
Hihi, chém tí gió cho ai ở nhà tiếc hè
Chúc cả nhà tuần làm việc vui vẻ và tràn đầy hứng khởi nhé!

Walkman
29-03-2010, 10:21
Gato mà bóp côn thì xe cũng chả chạy đâu các Kưng :D.
Ảnh ọt đâu tường thuật tí nào

di_xe_lu
29-03-2010, 10:22
À vụ sông nước, điểm nhấn của chuyến đi ....vụ này hơi khủng khíp.....cả 1 hồ nước rộng mênh mông, 2 đứa nhát nước lại ko biết bơi, chuyên tắm bờ! ban đầu là lắc đầu quậy quậy : ko tắm, ko tắm! Greenpear cho dù bị bác Thủy đá cho phát trước khi xuống nước vẫn cố gắng ôm lấy cái cột gỗ, cho dù Ovuong giang tay đón chờ vẫn kiên trì bám cột! rốt cuộc cũng .......xuống!
Oài cả hồ rộng khủng khiếp, sâu có hơn vài trăm m .... hai đứa cứ lóp ngóp - vụ này phải nói là bố của liều, cảm giác chân ko chạm đất, chới với trong nước lạnh ngập quá đầu ....hơn cả titannic! Các nhóm khác cứ gọi là thèm nhỏ dãi, cứ gọi là supper soi thôi rồi luôn! chuyện!
Tiếc cho mấy bộ bikini, chị em mang đi định hù các bác ở thungnail nhưng rồi cất hết - thôi tha! nhưng mà quả đồ của greenpear bikini đủ gọi bằng chị rồi! :D

greenpear
29-03-2010, 10:32
Gato mà bóp côn thì xe cũng chả chạy đâu các Kưng :D.
Ảnh ọt đâu tường thuật tí nào

Cái này bác phải chờ thứ 3 em đi of về em mới có hoặc ới bác Ovuong xin ít, chứ đợt ni đi các bác toàn đọ hàng khủng, em đem con L100 của em đi mà nỏ dám lấy ra so với anh em vì sợ nó tủi thân về bắt em lên đời thì khốn :D
@Di_xe_lu: nỏ phải cái hồ, đó là sông Đà. Cái này nói đi nói lại phải cảm ơn bác Hào rất nhiều chứ ko thì Green cũng nỏ dám liều mạng rứa mô

nguyenhoangha
29-03-2010, 11:34
Chào cả nhà,mình đang ở Sài Gòn ,đợt này về ta tụ tập hội phượt xứ Nghệ nha,mấy hôm nay đang học cách dùng GPS để hôm nào ta đi Tây xứ Nghệ nghe.

ovuong
29-03-2010, 15:55
https://i439.photobucket.com/albums/qq111/ovuong21/NOL4/IMG_0872.jpg

https://i439.photobucket.com/albums/qq111/ovuong21/NOL4/IMG_0622.jpg

Walkman
30-03-2010, 13:31
https://i439.photobucket.com/albums/qq111/ovuong21/NOL4/IMG_0622.jpg

Ai mang cá đến cho con mèo hoang tàn ác
Ai mang cá đến cho con mèo hoang say mèm
A ha a ha...

di_xe_lu
30-03-2010, 14:13
Ha ha ! Được đấy Bác Walk.....em nể bác rồi :D!

Tuy Phong
30-03-2010, 17:05
bác Giáp đã up ảnh Thung Nai lên rồi cơ à ? em post mãi ko đc bài, hôm nay mới làm lại. Xin kính chào các bác ạ :D

greenpear
31-03-2010, 00:16
bác Giáp đã up ảnh Thung Nai lên rồi cơ à ? em post mãi ko đc bài, hôm nay mới làm lại. Xin kính chào các bác ạ :D

Chào mừng Tuyphong gia nhập vô quán he! Wellcome!

Walkman
31-03-2010, 08:06
Hê hê... Chào mừng Tuy Phong (cùi) tâm hồn khỏe mạnh. Bán mink chửa:D?

Tuy Phong
31-03-2010, 08:17
em chưa bán mô bác à ? khi mô bác đi Thái để Dê Núi lại cho anh em nhé hí hí :D

Chương Nguyên
31-03-2010, 14:57
Canh cả ngày mà ko có ảnh. Chán các bác quá :-<

bopham
31-03-2010, 16:07
Bác viết bài hay đó. he he. Khi mô ae ở HN làm cung phượt cho hay hè :P

bopham
31-03-2010, 16:08
Lại gặp bác Tuy Phong trong ni. Có duyên :)). Hợp tác cùng chụp chọt thôi bác :D!

greenpear
31-03-2010, 19:00
Bác Ovuong post ảnh lên cho mọi người xem đi. Nhưng nhớ đừng cho cái mặt của em lên đó

Walkman
31-03-2010, 19:42
Bác Ovuong post ảnh lên cho mọi người xem đi. Nhưng nhớ đừng cho cái mặt của em lên đó

Mặt o có lọ nghẹ răng răng mà phải rặn rò?:D
Đồng chí "Life is journeys" ở mô mà hẹn hò anh em rứa?

di_xe_lu
31-03-2010, 19:55
Cả cái mẹt em nữa, chừa ra! bảo nhiu ảnh sống nước , cá chuối gì gì đó post mạnh lên bác !:)

greenpear
01-04-2010, 00:01
Mặt o có lọ nghẹ răng răng mà phải rặn rò?:D

Bác cẩn thận không con mèo hoang tàn ác này cắn đó nhé :D

kiemtimtudo
01-04-2010, 09:19
em mới tham gia ạ. các anh chị có chi cứ dạy bảo. em là con gái mê đi du lịch nhưng chưa đi được chuyến mô. nhà em ở vinh nhưng em đang làm ở hà nội. cho em tham gia với he.

Chương Nguyên
01-04-2010, 09:44
em mới tham gia ạ. các anh chị có chi cứ dạy bảo. em là con gái mê đi du lịch nhưng chưa đi được chuyến mô. nhà em ở vinh nhưng em đang làm ở hà nội. cho em tham gia với he.

Khà khà. Gái thích du lịch vô đây là đúng rồi =P~

di_xe_lu
01-04-2010, 10:37
he he! Chương Nguyên được này là nhanh nhở?
Welcome em! trước là sau quen em cứ bon chen hết cỡ đi!
Ngày xưa em học trường chi đó ? để mọi người nhận đồng môn nà!

di_xe_lu
01-04-2010, 11:00
Mấy hôm nay bác ovuong post đc cái ảnh rồi lặn mất tăm! em mới alo cho bác ý, tình hình là bác ý lại đang chuyển nhà típ, bi h chuyển sang Hn luôn, anh em chiều ai rảnh đến giúp bác ý 1 tay nhá! khổ bác ở có mềnh thôi! nghe bác ý nói là chuyển khu Thái hà!
Ra tay giúp người còn hơn xây 7 tòa tháp! tình thần đồng đội đâu hết rồi!
Bác ovong đang phải lao động 1 mình! anh em ơi ....!

Walkman
01-04-2010, 11:12
Kiếm tìm tự do: Từ "Quê choa" ra mà sống ở Hà Nội (ko phụ thuộc thày bu), không ở KTX vì đã đi làm (ko phụ thuộc trường lớp, kỷ luật), vậy tại sao lại phải kiếm tìm tự do:
- Hoặc đã tự chui đầu vào rọ và đang... tờ rán , nghĩa là tuổi tác cũng thuộc dạng đa đề rồi. Hiz, thay mặt ace, lạy cụ tha cho bọn nó tội náo toét.
- Hoặc mới ở tù ra. Không đại bàng thì cũng đầu gấu đây...
- Hoặc...
Nói chung, sao cũng welcome
@OV: Chú buôn bất động sản sao mà chuyển nhà liên tục thế?:D

Tuy Phong
01-04-2010, 13:34
ai chứ bác Giáp ni em xin đảm bảo, em thề, em biết là giang hồ đệ nhất đái nhắt, ị đùn :)) HÀ GIANG - nối yêu thương trên những chặng đường mấy anh em đi từ hồi tháng 9 mà bi h chưa phọt hết ảnh ra :)).
@Bopham : Đảng là j ? là tập hợp những con người cùng lý tưởng, cùng đứng lên bảo vệ quyền lợi chung của 1 giai cấp mà em. Cho nên mấy anh em nhà mình đi mô mà nỏ về 1 chộ hehe. ps: cái tên bopham sắp hết thời rồi em ạ ;))

kiemtimtudo
02-04-2010, 15:23
dạ, tình hình là thế này, em từ khi đi học tới khi đi làm, rất ngoan, ko chơi bời đâu cả, nói chung là cũng vì bố mẹ, nên ko đi đâu bao giờ. với lại, kiếm tìm tự do cũng có thể là đầu óc muốn tự do bay nhảy này, ko gò bó tư tương nạ. Em hồi cấp 3 học trường Huỳnh, có ai ở đây đồng môn với em ko?

Chương Nguyên
02-04-2010, 23:43
Chơ rứa gần đồng môn rồi ;))
Cấp ba mình cũng học gần Huỳnh :))

Tuy Phong
03-04-2010, 13:20
có ai học Nguyễn Huệ thì vô họp đồng môn sư huynh, tỷ tỷ, đệ đệ, muội muội cấy hầy ? Hồi xưa học Nguyễn Huệ thấy cảnh nữ sinh xử nhau hàng ngày luôn :D . Rứa 30-4 anh em mình có đi mô cấy ko hầy ?

di_xe_lu
03-04-2010, 14:21
Nguyễn Huệ thì đầu gấu rồi, ở đây chỉ có Lê Quý Đôn thôi.....dân Lê Quý Đôn thì khỏi nói nhé, oánh nhau ở Nguyễn Huệ bị đuổi học thì Lê Quý Đôn dang tay nhớ! từng đấy đủ làm huynh muội chưa Tuy phong :D !
30- 4 về lo dọn quán chào đón anh em, còn đi mô đi tê chi, chú ko khai mạc cái quán ý vào đúng hôm đó là hơi bị thiệt thòi nhá!

kiemtimtudo
03-04-2010, 20:15
gớm, có vẻ dân nghệ ở đây toàn thích xóc óc người khác hầy, em vô đây là ý chân thành, các anh thích cái quán ni only man cũng được. em nỏ phát biếu nữa. rứa mới biết, không phải cứ là dân nghệ thì luôn welcome nhau. rứa mà đọc từ đầu thấy rõ hoành. chán.

Walkman
03-04-2010, 22:15
gớm, có vẻ dân nghệ ở đây toàn thích xóc óc người khác hầy, em vô đây là ý chân thành, các anh thích cái quán ni only man cũng được. em nỏ phát biếu nữa. rứa mới biết, không phải cứ là dân nghệ thì luôn welcome nhau. rứa mà đọc từ đầu thấy rõ hoành. chán.

@kiemtimtudo: Bài post ngay trên bài o là nữ mà. Nữ mà kinh rứa đó o à. Quán toàn thành phần bất hảo thôi ớ, chỉ có anh mới o là(c).

QUán ni có vẻ sắp thành chuyên mục "Nhắn tìm đồng đội rồi hey:D". Cũng làm tin:

Nhắn tìm:
Anh Nguyễn Văn Giáp, tên thường gọi là OV.
Đi Thung nai từ ngày 27/3/2010 đến náy thấy chỉ ị đùn được 02 cái ảnh và không thấy xuất hiên nữa.
Khi đi, anh mặc áo quan (nghe nói anh Giáp chắc mặc giáp và làm quan võ), đầu đội mũ bảo hiểm hiệu index, chân tay đeo giáp đi xe máy, chân đi dép lê trắng.

Ai thấy anh Giáp đâu xin báo cho anh Walkman, địa chỉ: Sô 01, ngõ Quán nác quê choa, đường Quán phượt, thành phố Việt Đú, tỉnh Du hí, sđt: 090 nấu, nấu chín chín tới tới chén; hoặc báo cho Công án phường gần nhất.

Quán cảm ơn và hậu tạ.

greenpear
03-04-2010, 22:49
Bài post ngay trên bài o là nữ mà. Nữ mà kinh rứa đó o à. Quán toàn thành phần bất hảo thôi ớ, chỉ có anh mới o là(c).

Hơ, bác Walkman động chạm gớm hầy :T. Mà only man là răng hầy, quán ni nữ quyền mừ (c)
Bác đang ở Thái đó hả bác???

Walkman
03-04-2010, 22:54
Uhm, đồng đội đang ở Ayuthaya. Có mua silicon về làm chi thì làm ko để mai mốt tìm hội Alcaza hỏi cho:D. Món nớ sặn ở đây.

greenpear
03-04-2010, 23:01
Uhm, đồng đội đang ở Ayuthaya. Có mua silicon về làm chi thì làm ko để mai mốt tìm hội Alcaza hỏi cho:D. Món nớ sặn ở đây.

Em ko dùng đồ giả, chỉ chơi đồ thật thôi, anh có thì mang về nhé :D

Walkman
03-04-2010, 23:09
Em ko dùng đồ giả, chỉ chơi đồ thật thôi, anh có thì mang về nhé :D

Em không chơi thì cứ... để người khác chơi :D.
(...) nghĩa là cứ nhờ mua nhé. Bố con thằng nào nghĩ bậy bạ

Chương Nguyên
03-04-2010, 23:15

Chết. Các bác mần em sích fi đom dỗi ồi ;))
Em nỏ biết mô nà, bắt đền đê :))

Chương Nguyên
03-04-2010, 23:17
Bác Goắc đi ngoài ra nước về chưa ạ (đi Thái).

Walkman
05-04-2010, 01:14
Bác Goắc đi ngoài ra nước về chưa ạ (đi Thái).

Chưa, đang bận tham gia Red Party đi đến giành thắng lợi rồi mới zìa :D

Tớ ngoài cùng, bên phải nhá

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201004059414nmnjy2i1nt1557675_1.jpeg

Tuy Phong
05-04-2010, 09:32
rứa là bác goắc sang bển ủng hộ Phe Đỏ à :D tưới đc mấy chậu rồi bác :)) . Con vợ dê núi của bác ở nhà đắp chiếu rứa phí hàng quá...Hay bật đèn xanh cho em sang tòm tem tí ;))

ovuong
05-04-2010, 17:39
Chưa, đang bận tham gia Red Party đi đến giành thắng lợi rồi mới zìa :D

Tớ ngoài cùng, bên phải nhá

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201004059414nmnjy2i1nt1557675_1.jpeg

Bác Walk sang bên nớ mới phẫu thuật hèn chi béo nhanh hề...

greenpear
06-04-2010, 00:01
Nhân chuyến đi chơi Phù Lãng mới phát hiện ra quán nhà mình có một "thiên hạ đệ nhất ..." :D

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=28485

(to be continuted ...)

di_xe_lu
06-04-2010, 08:22
Chuyện đó Tuy Phong nói rồi mừ, cả làng ai cũng hỉu! hok sao....cả làng đều thông cảm cho bác ý mà! bác nhỉ? :D

( The end./.)

Walkman
06-04-2010, 09:43
Bọn này hồi này toàn đi ăm mảnh thôi. Đi đâu thì chờ tớ về với chứ

Chương Nguyên
06-04-2010, 13:56
Sặc. Mình ở nhà mà cụng nỏ biết :((

di_xe_lu
06-04-2010, 15:08
Hơ hơ vụ này em hok biết nhá! hôm đó em thông báo cho cả làng sang nhà bác Giáp giúp bác ý chuyển nhà, mà nỏ ai sang! Có mỗi em với green, bác G cám ơn bằng 1 chuyến đi Phủ Lãng cho cả nhà mà!
Ai bảo cơ ....!

ovuong
06-04-2010, 19:12
Tặng cho những ai hôm đó không đi, một chút hồn gốm Phù Lãng...

https://i439.photobucket.com/albums/qq111/ovuong21/Khong%20xac%20dinh/IMG_0884-1.jpg

ovuong
07-04-2010, 22:12
Tặng những ai mong nhớ những con thuyền chở đầy những nỗi niềm...

https://i439.photobucket.com/albums/qq111/ovuong21/Khong%20xac%20dinh/IMG_0895.jpg

Tuy Phong
10-04-2010, 09:20
anh em nhà mềnh vô bàn kế hoạch tháng 4 đê ! nghe như đc nghỉ 2 đợt thì phải :D

emmahacto
10-04-2010, 16:30
Vụ Phù Lãng là khi mô đó hầy???? Răng mà em nỏ biết chi cả hầy????

ovuong
10-04-2010, 18:56
Vụ Phù Lãng là khi mô đó hầy???? Răng mà em nỏ biết chi cả hầy????

Vụ Phù Lãng là chủ nhật tuần vừa rồi đó Emma à, anh thề là vụ này anh bị lôi kéo...

di_xe_lu
10-04-2010, 22:44
Vụ Phù Lãng là chủ nhật tuần vừa rồi đó Emma à, anh thề là vụ này anh bị lôi kéo...
....vào 1 âm mưu vô cùng khủng khíp ...tốn bít bao nhiêu xiền điện thoại, mất ngủ, lo lắng hoài nghi.....oài! bác ý là người tốt....bác ý chỉ định thịt vài con gà thôi Emma à!
@ Tuy Phong: 2 vụ nghỉ thì 1 vụ 30-4 cả làng về nhà roài....hay về Vinh cả làng lại đi phá nhở?

Tuy Phong
12-04-2010, 10:15
ở nhà thì...dzui lắm hè hè ! see you in Vinh xờ ty

greenpear
12-04-2010, 10:28
@ Tuy Phong: 2 vụ nghỉ thì 1 vụ 30-4 cả làng về nhà roài....hay về Vinh cả làng lại đi phá nhở?[/QUOTE]

30-4 thì về nhà thôi, thỉnh thoảng phải làm con ngoan trò giỏi tí chứ nhẩy ;)
Còn 10-3 thì các bác lên kế hoạch đi nhé, có chi cho em đú với. Không thì em kiếm đường về nhà sớm chứ tình hình vé tàu từ 27-30 là hết sạch rồi, chỉ còn ngồi cứng lúc 12h đêm thôi :(
@: tuần ni có bác mô về nhà không? PM cho em em nhờ tí :help

Walkman
12-04-2010, 14:51
@ Tuy Phong: 2 vụ nghỉ thì 1 vụ 30-4 cả làng về nhà roài....hay về Vinh cả làng lại đi phá nhở?

30-4 thì về nhà thôi, thỉnh thoảng phải làm con ngoan trò giỏi tí chứ nhẩy ;)
Còn 10-3 thì các bác lên kế hoạch đi nhé, có chi cho em đú với. Không thì em kiếm đường về nhà sớm chứ tình hình vé tàu từ 27-30 là hết sạch rồi, chỉ còn ngồi cứng lúc 12h đêm thôi :(
@: tuần ni có bác mô về nhà không? PM cho em em nhờ tí :help

Nói chung, cũng nhiều chị em thích ngồi Cứng-Lúc-Nửa-Đêm lắm đấy o nớ ới:gun.
@Tuyphong: Ngựa anh không phải ai nó cũng theo đâu nhá.:shrug:

emmahacto
12-04-2010, 16:17
Răng mà em vô duyên rứa hầy, đang ở Vinh thì các bác tụ tập ngoài nớ, ít bựa nựa ra ngoài nớ thì các bác lại rủ rê nhau tụ tập ở quê. hức hức :(( :((
Mà trước ngày 20 quán mình off đê, he he. Ai đồng ý giơ tay cấy :D