PDA

View Full Version : Tổ Chức Đi Miền Tây Từ Tháng Cuối Tháng Tư Trở Đi

honganh
04-04-2012, 13:48
Mình là dân Cà Mau nhưng sống ở Sài Gòn.. Mình định làm một tour đi dọc các tỉnh miền Tây.. Từ SG đến Tận cùng Đất Mũi.. Mình muốn làm một tour Miền Tây thật hoành tráng..Hôm nay mình lập topic này mong các bạn cho vài ý kiến. Bạn nào có ý định đi cùng thì có thể trao đổi với nhau trên topic.. Thời gian các bạn chủ động mình có thể sẽ sắp xếp được.. Phương tiện là xe máy..Mình lập topic sớm nhằm để tất cả chúng ta có sự chuẩn bị về thời gian, tiền bạc...
Thông tin liên lạc: Hồng Anh
Phone 0902285022
Email: [email protected]
Yahoo: honganh.92cm

Pipo
04-04-2012, 15:30
Mình đang ở HN và cũng mong có một tour vào cuối năm. Thời gian dự kiến là tháng 9 hoặc 10 bạn ạ.

honganh
04-04-2012, 15:35
Ok bạn.. mình cũng muốn thời gian khá dài để mình chuẩn bị nhiều thứ nữa.. mình muốn tour này đi qua tất cả các tỉnh miền Tây luôn bạn ạ.. nên thời gian đó cũng được.. bạn có thể đi được trong khoảng thời gian bao lâu??
Mình sẽ thiết kế lịch trình của tour và chi phí chuyến đi luôn.. mình sẽ update sau..

Pipo
04-04-2012, 16:53
Nếu đi mình sẽ đi được trong 8 ngày. Mình cũng đang có một anh bạn đang đi tất cả các tỉnh Miền Tây. Chúng mình có thể nhờ anh í tư vấn cho lịch trình của tụi mình. ^^ Chỉ có duy nhất một điều mình băn khoăn là thời gian đó vào mùa lũ của miền Tây nên không biết thời tiết có mưa nhiều hay không?!

honganh
04-04-2012, 17:01
Vào mùa đó mưa nhưng không đến nỗi đâu bạn.. bây giờ không như ngày xưa đâu bạn.. vào mùa đó đi thời tiể cũng dễ chịu

Pipo
04-04-2012, 17:04
Ừ, đi chơi trời âm u hay nắng to không đáng sợ đâu. Mình sợ nhất là mưa kéo dài thôi... Nhưng mà, bây giờ việc quan trọng là lên cung thôi nhỉ?!

anhvu275
04-04-2012, 17:10
Vậy bây giờ mình lót báo ngồi hóng vậy : D

honganh
04-04-2012, 17:17
ok.. thời gian đi là 8 ngày nhe!! Nếu đi trong 8 ngày thì theo bạn mình sẽ ghé những tỉnh nào?? bạn lên cung đường đi mình sẽ góp ý sau..

pe_nhoc16
04-04-2012, 20:02
@honganh: bạn lập ra topic là để rủ rê mọi người cùng tham gia, và lưu ý đây là diễn đàn phượt chứ không phải là mua bán tour. Việc trưng cầu ý kiến mọi người sẽ đi những đâu, muốn đến chỗ nào đã hoàn toàn nằm ngoài QUY ĐỊNH (https://www.phuot.vn/threads/4719-QUY-%C4%90%E1%BB%8ANH-v%E1%BB%81-TI%C3%8AU-%C4%90%E1%BB%80-v%C3%A0-N%E1%BB%98I-DUNG-L%C6%AFU-%C3%9D-v%C6%A1i-nh%C3%B3m-leo-Fan-mua-tour) của Box Rủ rê.
Nếu đặt bạn vào vị trí người muốn tham gia - làm bạn đồng hành thì nếu thông tin về lịch trình, chi phí... của chuyến đi còn mù mờ, bạn có dám đi không? Chưa kể nếu nó nằm trong khu du lịch, những địa điểm kinh doanh dịch vụ như trong tour của các công ty lữ hành... Thì nó đã không còn mang tính chất phượt, nôm na như du lịch bụi nữa rồi!

Vài điều nhắc nhở, yêu cầu bạn bổ sung thông tin lịch trình, chi phí. Trong vòng 24h, nếu không đầy đủ những thông tin như quy định, bài viết sẽ bị xóa.

P/s: nếu bạn không thể sửa bài viết, có thể gửi tin nhắn riêng cho các Mod phụ trách Box này, họ sẽ giúp bạn edit.
Chúc bạn vui khi tham gia diễn đàn!

mai dt
04-04-2012, 21:52
ok.. thời gian đi là 8 ngày nhe!! Nếu đi trong 8 ngày thì theo bạn mình sẽ ghé những tỉnh nào?

Bạn định làm một cung Miền Tây hoành tráng mà chỉ có 8 ngày thì e là chỉ cỡi ngựa xem hoa thôi bạn ơi.

honganh
04-04-2012, 22:02
Nếu time nhiều quá thì có những bạn sẽ k thu xếp được.. có những tỉnh sẽ bỏ qua