PDA

View Full Version : Michael Jackson đã qua đời

Audioman71
26-06-2009, 07:10
Nghe tin Michael Jackson qua đời Audioman71 cũng khá ngạc nhiên thấy Michael Jackson đang tập luyện cho chuyến lưu diễn mới ai ngờ anh đã ra đi . chưa thấy báo chí đưa tin gì nhỉ :)
Lại nhớ một thời mê mẩn mấy CD Dangerous và Thriller.

Nguồn (http://audiovnclub.net/forum/index.php?showtopic=17236&st=0#entry133540)

Audioman71
26-06-2009, 07:53
Đã có tin từ báo

VĂN HÓA
Thứ sáu, 26/6/2009, 07:28 GMT+7

Michael Jackson qua đời ở tuổi 50

Ông vua nhạc pop bất ngờ trút hơi thở cuối cùng tại nhà riêng ở Los Angeles chiều 25/6. Nguyên nhân ban đầu được xác định là vì trụy tim.

Ca sĩ Michael Jackson. Ảnh: Gossip.

Chiều 25/6, Michael đột quỵ tại nhà và bất tỉnh hoàn toàn khi các nhân viên cứu thương tới. Sau đó, siêu sao ca nhạc được đưa tới trung tâm y tế UCLA. Trang web TMZ đưa tin nguyên nhân dẫn tới cái chết của Michael là vì trụy tim.

Ông Fred Corral ở văn phòng khám nghiệm y tế hạt Los Angeles xác nhận trên CNN, giọng ca Earthsong qua đời lúc 2h26 chiều. Cuộc khám nghiệm tử thi sẽ được tiến hành vào 26/6.

Đại diện và người thân của Michael chưa đưa ra thông báo chính thức.

Ông vua nhạc pop qua đời khi đang lên kế hoạch cho chuyến lưu diễn trở lại bắt đầu trong vài tuần tới ở Anh. Tuy nhiên, một số người đã nghi ngờ về khả năng biểu diễn của Michael trong lúc tình trạng sức khỏe không được tốt.

Thanh Hương (theo People)

http://vnexpress.net/GL/Van-hoa/2009/06/3BA108E5/

Zdreamer
26-06-2009, 10:07
chính ra buồn phết, hồi cấp III cũng cuồng anh này, giờ thì cả hồi cấp III lẫn anh đều chui vào quá khứ rồi!

warrior
26-06-2009, 11:55
Earthsong, Heal the World, Black or White, Stranger in Moscow, Thriller, v..v... những bài hát gắn bó với tuổi thơ của mình... mặc dù từ lâu nay ko còn hâm hộ nữa nhưng vẫn cảm thấy hơi bất ngờ khi nghe tin này

CVN
26-06-2009, 12:07
Mình nghe tin cũng thấy hụt hẫng. Dù sao thì MJ cũng là một trong những ca sỹ có ảnh hưởng lớn, và mình đã yêu thích!

Vĩnh biệt MJ!

spartans
26-06-2009, 12:12
Ngày bé em toàn lôi cái băng cát xét có bài Thriller của MJ của ông cậu ra nghe rồi tập nhảy thụt lùi.

RIP a talented, but weird singer.

autumnovember
26-06-2009, 13:26
Giờ thì mình tin là MJ qua đời thật rồi. Lúc đầu đọc tin vẫn cứ tưởng là tin đồn nhảm. Trời. Một nhân tài đã ra đi. Thật sự, mình không thích một trang phục trình diễn của MJ, nhưng còn về nhạc, hát và nhảy thì "quá tuyệt", "một huyền thoại sống mãi".
Thật buồn khi MJ bỏ lỡ buổi trình diễn đã dự định ở London. Thực sự, mình mê nhất đôi mắt nhà Jackson và cú lướt của MJ

Wolf-hunter
26-06-2009, 15:19
Let rest in peace...Michael!!!

khanhvu
26-06-2009, 21:03
R.I.P, Michael!

Mặc dù không phải là fan cuồng của M.J nhưng vẫn thấy buồn buồn. Lúc nãy vừa xem Channel[V] chiếu lướt về những bài của ông thì phát hiện ra là bài nào mình cũng đã có một thời xem tới xem lui...

danh0601
26-06-2009, 21:44
Rất lấy làm tiếc, cả một thời cấp 2 và cấp 3 tôi hay nghe và nhún nhảy theo nhạc của M.J. Nay nghe tin ông mất, tôi đã sững sờ.

rei
27-06-2009, 00:44
thích MJ từ hồi nghe chưa hiểu MJ hát gì vì giọng hát rất cảm xúc, tha thiết.
bao giờ mới lại có 1 MJ thứ 2 nhỉ?

Chương Nguyên
27-06-2009, 14:14
Ngày xưa hay nghe We are the world ,rồi Heal the world ,You are not alone,Earth song ...những ca khúc còn sống mãi với thời gian.
Mặc dù về sau này MJ có bị báo chí tung tin về một số chuyện lùm xùm nhưng mà đối với mình MJ vẫn là một tượng đài .

batman
02-07-2009, 13:57
Tabloid Junkie,,,, cùng với Jam, dangerous, smooth sriminal,give it to me...
Speculate to break the one you hate
Circulate the lie you confiscate
Assassinate and mutilate
The hounding media in hysteria
Who's the next for you to resurrect
JFK exposed the CIA
Truth be told the grassy knoll
The blackmail story in all your glory
-----
Kỷ niệm hồi trung học của mình, thứ mạnh mẽ và dữ dội đầu tiên mình nghe được và thích thú

baxu
02-07-2009, 16:22
Hôm trước vừa vào youtube xem chị Oprah phỏng vấn MJ tại nhà (nay bị rút xuống vì bản quuyền), thấy bẽn lẽn, yếu đuối đáng thương quá. Từ bé đã suốt ngày bị bố bảo xấu, chắc vậy nên sau này MJ nghiện trang điểm và bị ám ảnh về bề ngoài của mình.

Người không có tuổi thơ, tội nghiệp thật!

autumnovember
09-07-2009, 22:58
Mình xem trên Channel V, thu lại được vài đoạn video những bài của Michael nhưng chất lượng bắt sóng của cái TV box của mình tồi quá, nhiều muỗi trên màn hình. Nếu bạn nào có tips chỉ giáo cho mình với. Vẫn còn vài buổi chiếu Tribute về MJ nữa mà.

batman
10-07-2009, 10:33
Mình xem trên Channel V, thu lại được vài đoạn video những bài của Michael nhưng chất lượng bắt sóng của cái TV box của mình tồi quá, nhiều muỗi trên màn hình. Nếu bạn nào có tips chỉ giáo cho mình với. Vẫn còn vài buổi chiếu Tribute về MJ nữa mà.
Nếu thực sự yêu Mai cồ, thì down nhạc của ảnh về nghe, còn muốn nhanh thì ra mua cái Mp3 về nghe lại, còn nếu tò mò, thấy thiên hạ xôn xao về cái chết của Ảnh, rồi thấy mình cũng phải biết cho hợp mốt thì thôi, xem thời sự cũng đỡ rồi :D bạn há !!!=))
---
P/S: video nhạc của Mai cồ trên youtube.com rất nhiều, bạn vào đó sớt, còn nếu muốn đao nhạc chất lượng "ngon" thì vào thepiratebay, mininova.org-nếu đao bằng torrent, hay avaxhouse đao thì bạn nên có tai khoản trong rapidshare.:D

Đen
10-07-2009, 10:42
Nói chuyện với chị em phải nhẹ nhàng từ tốn chớ, mà yêu MJ nhất ngoài các chị em...

Hết sức giữ mình...

autumnovember
10-07-2009, 23:18
Nếu thực sự yêu Mai cồ, thì down nhạc của ảnh về nghe, còn muốn nhanh thì ra mua cái Mp3 về nghe lại, còn nếu tò mò, thấy thiên hạ xôn xao về cái chết của Ảnh, rồi thấy mình cũng phải biết cho hợp mốt thì thôi, xem thời sự cũng đỡ rồi :D bạn há !!!=))
---
P/S: video nhạc của Mai cồ trên youtube.com rất nhiều, bạn vào đó sớt, còn nếu muốn đao nhạc chất lượng "ngon" thì vào thepiratebay, mininova.org-nếu đao bằng torrent, hay avaxhouse đao thì bạn nên có tai khoản trong rapidshare.:D
rất tiếc bạn ạ, nếu là mp3 thì tớ chẳng cần phải hỏi làm gì. Còn trên youtube, chất lượng thế nào, chắc bạn biết rõ nhất nhỉ.
Cái chính ở đây là tinh thần phối hợp và chia sẻ và giúp đỡ người khác cùng tiến thôi, bạn không có tips thì thôi, cần gì phải nói vậy. NHỈ.

@den: Cám ơn anh nhé.

batman
11-07-2009, 02:32
Té ra bạn thumua nhột nhột là girl, tớ đã ngờ ngợ, khổ nỗi xưa nay chúa ghét lũ adua a a tòng, :T lên có hơi quá lời, tật này cố sửa nhưng chưa đc khả quan , quả thật chỗ tớ làm cũng có một vài bạn gái lớn bé đủ cả(có người khéo phải 50 tuổi lận) , kể từ khi MJ chết đâm hâm mộ ảnh, có người đọc báo còn rưng rưng, con gái đến là lạ.
---
bạn chỉ có thể đao nguyên bản như trên thì mới tốt đc, bằng không thì cố lùng DVD của MJ đi, ko khó lắm đâu (nhưng thường chỉ có HIS tory thôi). Còn để hiểu MJ bạn chỉ lên nghe thôi, xem để sau, bạn sẽ thấy hay hơn đấy :)):)):))

autumnovember
12-07-2009, 16:50
Té ra bạn thumua nhột nhột là girl, tớ đã ngờ ngợ, khổ nỗi xưa nay chúa ghét lũ adua a a tòng, :T lên có hơi quá lời, tật này cố sửa nhưng chưa đc khả quan , quả thật chỗ tớ làm cũng có một vài bạn gái lớn bé đủ cả(có người khéo phải 50 tuổi lận) , kể từ khi MJ chết đâm hâm mộ ảnh, có người đọc báo còn rưng rưng, con gái đến là lạ.
---
bạn chỉ có thể đao nguyên bản như trên thì mới tốt đc, bằng không thì cố lùng DVD của MJ đi, ko khó lắm đâu (nhưng thường chỉ có HIS tory thôi). Còn để hiểu MJ bạn chỉ lên nghe thôi, xem để sau, bạn sẽ thấy hay hơn đấy :)):)):))
Tớ thấy, "gái" hay "trai" đâu có quan trọng.
Còn về MJ, đâu phải tớ thích tất cả những bài hát của anh ta, chỉ ít thôi. Tuy nhiên, MP3 thì khỏi nói, tớ có từ lâu rồi đâu chờ tới khi chết mới đâm bổ đi tìm. Trước nhìn anh ta lướt thì muốn ghi lại nhưng không có công cụ, giờ có công cụ rồi thì cái chất lượng kém. DVD thì nếu thích lùng là có, đâu có khó gì, nhưng nếu bạn biết chút chút về làm film hay capture movie thì bật mí tí thôi. Vừa có tư liệu cho mình, vừa tìm hiểu thêm được chút chút "kỹ thuật".
Mà cũng tại tớ bắt truyền hình cáp qua máy tính, nên chất lượng kém, còn cũng đường dây đó, cắm vào tivi sao nó vẫn mịn. Trời, bó tay, tớ không hiểu, nhân tiện lại có forum này, nên hỏi vậy thôi.

Còn bạn ạ, chưa biết người ta là ai đã nói người ta a dua a tòng thì mình nghĩ, có khi chính là bạn đó.

Đen
12-07-2009, 17:04
Thường thì phải dùng card mới có thể capture lại, chứ box thì hình như không làm được, còn muốn đẹp nữa thì phải "chịu chơi" tí.

autumnovember
12-07-2009, 17:12
Thường thì phải dùng card mới có thể capture lại, chứ box thì hình như không làm được, còn muốn đẹp nữa thì phải "chịu chơi" tí.
Làm được mà anh. Em đang làm mà. Tuy nhiên, cắm vào cái máy bàn của bố em thì chất lượng đẹp, còn cái máy của em, thì nếu thu chương trình trên starworld, nhất là mấy chương trình thể thao thì đẹp lắm. Còn starmovie, HBO hay Channel V thì muỗi lắm.
Còn capture như anh nói là cần video card hay card film. Tuy nhiên, cái đó cần cấu hình cao và chủ yếu dùng trên máy bàn thôi. Lâu lắm rồi em không vào site của nhà cung cấp nên không biết có đồ nghề cho máy xách tay chưa. Mà thực ra, nghiền cái đó là tốn tiền lắm. hi hi hi. Cái card film ngon ngon chút dùng để dựng những đoạn quảng cáo ngắn đã ngót nghét US$1500 rồi, tốn lắm, chưa kể bàn vẽ, bút vẽ và micro hay những đồ phụ khác kèm theo.

Đen
12-07-2009, 17:46
Tại cũng lâu lắn rồi không vọc ba cái trò này nên cũng cập nhật, chứ ngày xưa anh xài thì loại tivi box thì chỉ xem thôi.

Mà em đang xài tivi box hiệu gì vậy?

batman
12-07-2009, 22:23
@ autum: Tất cả cũng tại một thời mình rất thích nhạc của MJ và MJ, chỉ thế thôi.

somiviet
27-07-2009, 12:13
m thích MJ từ hồi học cấp 2- vừa bắt đầu dc hoc tiếng anh.Mê những bước nhảy của MJ lắm,mỗi lần xem MJ nhảy là như bị thôi miên ấy.thật k thể tin dc MJ đã ra đi ,k tin dc.hic

batman
27-06-2010, 10:27
nhanh quá, mới đây đã 1 năm rồi.

danngoc
27-06-2010, 11:00
Em không mê mẩn MJ, nhưng dù sao toàn bộ thời niên thiếu cũng đã lớn lên trong muzyka của anh ý....

van-an
29-06-2010, 16:07
Thời gian trôi thật nhanh, ông hoàng nhạc Pop đã về cõi vĩnh hằng.