PDA

View Full Version : Sihanuck ville khởi hành (28/4 - 1/5/2012 )

thienbao11
28-03-2012, 13:51
[/HTML]Chào các bạn ! đã có dự định đi Sihanuck ville lâu rồi,nhưng hôm nay quyết định lên đây để xem có bạn nào cùng ý chí với mình không ? vừa đi Phnompenh về hôm ( 24-25/3),nhưng đất nước Cambodia có cái gì đó trong tâm khảm mình ,( cho mình xin dài dòng ở đây 1 chút, năm 1980 sau khi giai phóng Phompenh ,mình đã là anh lính tình nguyện sang Cam chiến đấu, 4 năm trời biết bao kỉ niệm nơi đất bạn , nên bây giờ có dịp qua đây là mình cảm thấy sao ấy cũng mảnh đất nầy, cũng bầu trời nầy ,nhưng những ngày xưa và ngày nay sao mà khác xa nhau quá !nào là Sisophoon in dấu sư đoàn 5 ,nào là Ampil ,Along Ven , Pretvi hear , Siemreap, Battambang,cọp voi cũng bỏ rừng mà quay đầu ra,thôi đi quá xa chủ đề cho mình dừng lại đây )
Dự kiến như thế nầy ,ngày 28/4 đặt,vé SaiGon - PNP ( cả luôn khứ hồi ngày 1/5 ) đi chuyến 6g đến PNP đi xe của hãng Sorya,hoặc Capitol, Paramount cũng được ,để đi SV, đến nơi thì tìm các nhà nghỉ gần khu Ottachateul beach,ở đây chơi,thăm thú khắp theo ý của mình
Sơ lược là vậy, vé đi về bằng xe Sapaco là 20$, SV - PNP đi về là 12$, nhà nghỉ thì 2 hoặc 3 người chia ra, còn ăn uống thì góp quỹ ,thiếu thì thêm vào,dư thì trả lại ,mong các bạn nào quan tâm đến, xin dành chút thời gian vào xem ,cho thêm chút ý kiến,
Xin cám ơn !

Tan Cong Ngo
28-03-2012, 20:46
Anh thienbao11 cho xin kế hoạch thật chi tiết bao gồm các địa điểm tham quan, phương tiện vc, ăn + nghỉ, chi phí. Nếu có kế hoạch chi tiết từ anh thienbao11 cho e xin 01 vé....

cunmap_lovely
29-03-2012, 13:15
Em thấy có bạn summer_flower cũng tổ chức đi shn dịp giỗ tổ nè, thấy lịch trình bạn ấy cũng được, nếu a có thể hỏi thêm về vụ xe cộ, nhà nghỉ chi tiết hơn nữa thì a cho e xin một suất, chứ lịch trình a chung quá, mà ngày nghỉ lễ sợ bên ý cũng đông, sdt e là: 0915451565, cám ơn a

beboi
29-03-2012, 16:09
Đợi lịch trình cụ thể!

babyone
29-03-2012, 18:56
Cháy phòng rồi ah :)

thienbao11
30-03-2012, 09:18
Chào các bạn, xin cám ơn vì đã dành chút thời gian quan tâm,biết là thời điểm đó có thể cháy tùm lum về vé và phòng nên mình mới lo thời gian thật sớm,về vé xe mình sẻ cố gắng đăng kí vé sớm nhất nếu có thể , phòng nghỉ thì sau khi có vé (cả số thành viên của đoàn ), mình gọi qua để đặt .
Kế hoạch : đặt vé Sapaco đi ngày 28 về ngày 01/5 ,đến PNP thì ra bến xe Sorya mua vé đi SV,đến nơi mình sẻ lấy phòng (có thể đến SV buổi chiều, tối đi dạo biển, ăn tối seafood,)
Ngày 2 : tìm mướn xe đi Kep, Kampot, thăm tất cả các nơi có thể được, nói chung là để ý nghỉ tự đến rồi mình sẽ tự giải quyết
Ngày 3: về PNP,thăm nhưng nơi mà đến PNP phải đi thăm ( nhưng xin đừng đến những nơi có lịch sử chết chóc như nhà tù S21, cánh đồng chết vv ,buồn lắm ! )
Ngày 4 : phục viên,trở về Việt Nam ( quân tình nguyện rút quân về nước ), có gắn huân chương vì nghĩa vụ quốc tế !
Sơ lược là vậy, nếu được chúng ta phải tổ chức hội nghị Diên Hồng để tâp thể đưa ra ý kiến,
Chi phí : Cơ bản đi về xe Sapaco 20$, PNP - SV đi về 12$, nhà nghỉ thì chia ra cho những thành viên nào cùng phòng, ăn uống thì đóng vào quỹ chung,thừa trả lại ,thiếu góp thêm
Nếu được,chúng ta sẻ gặp nhau tại địa điểm : Cafe MORI khu dân cư Trung Sơn lúc 9h ngày 14/4/2012 để lên kế hoạch thật cụ thể, số dt 0903949479 tên mình là Thiên Bảo
Có bạn hỏi tại sao không đi SiemReap,? vì mình nghỉ rằng SiemReap là tour chính của các công ty du lịch dịp lể nên rất đông khách đổ về !
Thân, mong các bạn ghé thăm và cho ý kiến !

buitien
30-03-2012, 16:44
chào thienbao11. mình cũng đã đi Siemriep-pp nhiều lần, cũng muốn đi Shihasnouk ville 1 chuyến nhưng kẹt là ngày 28/4 minh` ko thể xin nghỉ đc. nếu đc bạn dời lên ngày 29 đi mùng 2/5 về cho mình tháp tùng với. mình cũng là lính sư 309 đóng tại Batambong bạn lên lịch trình và kêu gọi mọi người cùng đi càng đông càng tốt, có thể tham khảo tour của chị Mơ đi hôm mùng 10-3. nếu đc số đông mình sẽ mướn xe sang đó đi đc nhiều nơi hơn, đi diệp lễ chắc chắn xe và phòng sẽ khó, mình đi số đông có thể cắm trại hoặc ngủ nhà dân cũng đc, miễn là vui.

thienbao11
03-04-2012, 17:02
chào thienbao11. mình cũng đã đi Siemriep-pp nhiều lần, cũng muốn đi Shihasnouk ville 1 chuyến nhưng kẹt là ngày 28/4 minh` ko thể xin nghỉ đc. nếu đc bạn dời lên ngày 29 đi mùng 2/5 về cho mình tháp tùng với. mình cũng là lính sư 309 đóng tại Batambong bạn lên lịch trình và kêu gọi mọi người cùng đi càng đông càng tốt, có thể tham khảo tour của chị Mơ đi hôm mùng 10-3. nếu đc số đông mình sẽ mướn xe sang đó đi đc nhiều nơi hơn, đi diệp lễ chắc chắn xe và phòng sẽ khó, mình đi số đông có thể cắm trại hoặc ngủ nhà dân cũng đc, miễn là vui.

Chào đồng hương !cám ơn bạn đã quan tâm đến chuyến dự định đi SV của mình, nhưng đồng hương ơi, thời gian trên là kết hợp ngày nghỉ cuối tuần với nghỉ lể nên có lẽ không thay đổi được ,riêng tour của chị Mơ mình cũng đã xem qua , nhưng dự định mình là đến đâu thì mình xử lý đến đó, tạo sự bất ngờ ,mà đến SV thì theo mình thì tắm biển, thăm những điểm tham quan chung quanh,tối thì lang thang ở vài bar gần biển v..v .Theo mình quan trọng là chốt được đoàn, đặt trước được vé đúng thời gian cho kế hoạch tác chiến là ok ,nên tốt nhất trước giờ G là mình phải có một cuộc hội ý,vài ý kiến gởi đến các bạn nào có quan tâm ,mong có nhiều đóng góp . Thân !

Địa điểm mình chọn cho cuộc hội ý ở quán cafe MORI khu Trung Sơn (đường Dương Bá Trạc nối dài qua khu Trung Sơn ) có gì các bạn gọi dt cho mình

nheomat
06-04-2012, 16:20
Chào anh Thiên Bảo, nhóm em cũng đang tìm chỗ đi chơi 30/4. Sihanuck Ville có vẻ là lựa chọn tốt nhất trong dịp nghỉ lễ dài ngày này. Hiện tại tụi em có khoảng 7 người (2 nam, 5 nữ). Con số cụ thể em sẽ chốt với anh sớm. Thời gian cũng không còn nhiều, chắc anh em mình off sớm hơn dự kiến đi anh Bảo ha.

Em ít khi online. Anh Bảo liên lạc qua ĐT nhé 0903693749 (An).

trungq7
07-04-2012, 08:43
Thích SV quá nhưng chuyến này em không thể tham gia được, chúc anh thienbao11 và các A/C, các bạn có một chuyến đi với nhiều kỷ niệm đẹp .

Hẹn gặp dịp sau

luongthanh68
07-04-2012, 21:27
Chào a Thiên Bảo, không biết vụ đặt phòng nghĩ vào dịp lễ này có ổn không? và mình cũng đề nghị một cung đường : SG - PNP - SV - Kep(Kampot)- Hà Tiên - SG, không biết ý của a sao? có được không?

bông
07-04-2012, 22:33
Đúng rồi bác , vụ đặt vé xe bác thăm dò chưa , e nghe đồn là giá vé tăng cao và có khi hết vè , chỉ sợ mỗi việc đó , chứ vụ đi này là rất ham hố, like it

Viet Chemical
07-04-2012, 23:47
Mình cũng định đi SG-PNP-SV-Kep-Hà Tiên-SG vào dịp này nhưng bằng xe máy.Hiện tại cũng chỉ có một mình thôi.Bác chủ thớt mà đi xe máy thì tuyệt quá.Em đu theo liền.:)

hoangvanphuong75
08-04-2012, 07:26
@Viet chemical: thích cung đg của bác cho đu theo với.
yh:congche163

Embracing_Hearts
08-04-2012, 07:59
Em và thằng bạn cũng đi Sihanoukville.

Lịch trình của tụi em :

Ngày 1 (28-4) : Đi từ HCM đến PP . Nghỉ một ngày chơi và mua đồ ở PP.

Ngày 2 (29-4) : Đi PP - Sihanoukville :

Ngày 3 (30-4) : Nghỉ ngơi VUI CHƠI ỏ Sihanoukville

Ngày 4 (1-5) : Đi từ Sihanoukville -HCM.

Anh chị có thể mua vé của hãng Sorya 301 Phạm Ngũ Lão Q1. Vé khứ hồi của HCM -PP - HCM và PP - Sihanoukville -PP

Em thấy hồi ức chuyến đi của anh Poly rất hay . Có nhiều thông tin https://www.phuot.vn/threads/15404-Du-l%E1%BB%8Bch-b%E1%BB%A5i-Cambodia-Sihanouk-Ville-1-2011

Em nghĩ mình nên có lịch trình, chi phí cho moi người yên tâm khi đi du lịch bụi nước bạn. Đặt vé và book khách sạn . Em sơ cháy phòng thôi. bạn.

thienbao11
09-04-2012, 09:27
Mình cũng định đi SG-PNP-SV-Kep-Hà Tiên-SG vào dịp này nhưng bằng xe máy.Hiện tại cũng chỉ có một mình thôi.Bác chủ thớt mà đi xe máy thì tuyệt quá.Em đu theo liền.:)

Chào bạn !đi xe máy là dự định mà mình thích nhất, nhưng đợt nầy mình lo cho nhóm đi bằng xe bus nên đành để dành
lại lần khác vậy , khi nào có kế hoạch mình sẽ cho bạn biết để cùng đi ( cả việc đi phượt trong nước luôn,)
À ,bây giờ mình cũng xin các bạn khác thứ lổi, mình xin chốt lại đoàn luôn tại đây,

KuteCat
09-04-2012, 11:01
Hi anh Thiên Bảo.
Hồi sáng em có gđiện đặt gạch.
Em là Nhân - ĐT : 0912.987330
Số lượng : 2 người
Email: [email protected]
Chờ tin vui từ anh!

thienbao11
09-04-2012, 11:02
Chào a Thiên Bảo, không biết vụ đặt phòng nghĩ vào dịp lễ này có ổn không? và mình cũng đề nghị một cung đường : SG - PNP - SV - Kep(Kampot)- Hà Tiên - SG, không biết ý của a sao? có được không?

Cám ơn bạn đã có ý đóng góp, mình sẽ đi ngược lại với bạn đôi chút, ngày đầu mình đi HT,qua khẩu Xà Xía ( đi xe KumHo chuyến cuối cùng của ngày 27/4, đến 6h sáng ngày 28/4 đén HT, đi SV luôn,) chơi ở SV 1/2 ngày 28 + 29/4 ,ngày 30/4 khởi hành đi PHP lúc 9h, chơi ở PHP đến 9h sáng 1/5 về lại SG qua khẩu MB, tại sao mình đi khẩu Xà Xía,về sớm ở MB ? để né cao điểm du khách ở MB, vài lời mong các bạn cho ý kiến !