PDA

View Full Version : Gameshow thực tế mới toanh cho dân mê du lịch

zuitinh99
27-03-2012, 13:10
Chương trình truyền hình thực tế “Tôi là người dẫn đầu” là hành trình chinh phục những thử thách sinh tồn, trò chơi vận động mạo hiểm giữa rừng hoang, đảo vắng, của 40 bạn trẻ để tìm người xuất sắc nhất.Các thí sinh sẽ đồng hành cùng nhau trong 5 tuần thử thách, tại 8 tỉnh thành khác nhau để cuối cùng tìm ra “Người dẫn đầu”. Hành trình “Tôi là người dẫn đầu” cũng chính là hành trình mỗi thí sinh trải nghiệm và khám phá chính bản thân mình với những cảm xúc mạnh mẽ tột cùng: yêu, ghét, giận dữ, hoang mang, lo sợ, cảm động.
Và thành quả mà người chiến thắng mang về sau cuộc chơi không chỉ là giải thưởng100 triệu đồng của Ban tổ chức, mà còn là sự trưởng thành, hiểu biết về những giá trị cuộc sống.
“Tôi là người dẫn đầu” sẽ phát sóng vào 20h30 thứ Bảy hàng tuần trên HTV7, bắt đầu từ 21/4/2012.

giaitri99
12-05-2012, 22:24
Chương trình truyền hình thực tế “Tôi là người dẫn đầu” là hành trình chinh phục những thử thách sinh tồn, trò chơi vận động mạo hiểm giữa rừng hoang, đảo vắng, của 40 bạn trẻ để tìm người xuất sắc nhất.Các thí sinh sẽ đồng hành cùng nhau trong 5 tuần thử thách, tại 8 tỉnh thành khác nhau để cuối cùng tìm ra “Người dẫn đầu”. Hành trình “Tôi là người dẫn đầu” cũng chính là hành trình mỗi thí sinh trải nghiệm và khám phá chính bản thân mình với những cảm xúc mạnh mẽ tột cùng: yêu, ghét, giận dữ, hoang mang, lo sợ, cảm động.
Và thành quả mà người chiến thắng mang về sau cuộc chơi không chỉ là giải thưởng100 triệu đồng của Ban tổ chức, mà còn là sự trưởng thành, hiểu biết về những giá trị cuộc sống.
“Tôi là người dẫn đầu” sẽ phát sóng vào 20h30 thứ Bảy hàng tuần trên HTV7, bắt đầu từ 21/4/2012.

Không phải rồi bạn ơi, bắt đầu từ 28.04 chứ. Thông tin phát sóng cụ thể đây nè:

Tôi là người dẫn đầu sẽ xuất hiện đều đặn vào lúc 20h30 thứ bảy hàng tuần trên kênh HTV7 suốt 9 tuần liên tục bắt đầu từ ngày 28/4/2012.

Cuối mỗi tập phát sóng, các thí sinh trong đội thua thử thách lớn sẽ bỏ phiếu kín cho 2 thành viên phải rời cuộc chơi. Từ tập thứ nhất đến tập thứ 5, mỗi tập sẽ loại hai thí sinh. Tập thứ 6 và thứ 7 mỗi tập loại 1 thì sinh. Ở tập 8, khi chỉ còn 4 thí sinh cuối cùng, Ban tổ chức sẽ không loại mà sẽ dành quyền bình chọn cho 12 thí sinh tham gia ban đầu và bình chọn của khán giả.

Kết quả Người dẫn đầu – người có số bình chọn cao nhất của 12 thí sinh và khán giả sẽ đưiợc công bố vào tập thứ 9, Lễ đăng quang Người chiến thắng THTT lúc 20h30 thứ bảy ngày 23/6/2012 trên HTV7.

zuitinh99
14-05-2012, 23:38
Không phải rồi bạn ơi, bắt đầu từ 28.04 chứ. Thông tin phát sóng cụ thể đây nè:

Tôi là người dẫn đầu sẽ xuất hiện đều đặn vào lúc 20h30 thứ bảy hàng tuần trên kênh HTV7 suốt 9 tuần liên tục bắt đầu từ ngày 28/4/2012.

Cuối mỗi tập phát sóng, các thí sinh trong đội thua thử thách lớn sẽ bỏ phiếu kín cho 2 thành viên phải rời cuộc chơi. Từ tập thứ nhất đến tập thứ 5, mỗi tập sẽ loại hai thí sinh. Tập thứ 6 và thứ 7 mỗi tập loại 1 thì sinh. Ở tập 8, khi chỉ còn 4 thí sinh cuối cùng, Ban tổ chức sẽ không loại mà sẽ dành quyền bình chọn cho 12 thí sinh tham gia ban đầu và bình chọn của khán giả.

Kết quả Người dẫn đầu – người có số bình chọn cao nhất của 12 thí sinh và khán giả sẽ đưiợc công bố vào tập thứ 9, Lễ đăng quang Người chiến thắng THTT lúc 20h30 thứ bảy ngày 23/6/2012 trên HTV7.

Ừa, thông tin ban đầu mình cập nhật có chút chưa chính xác. Hì. Sorry cả nhà nhá. Mà bạn cũng xem chương trình "Tôi là người dẫn đầu" chứ? Bạn xem tập 3 không? Tuyết Kha bị loại hơi đáng tiếc nhỉ?

namhelp
18-05-2012, 10:00
Ừa, thông tin ban đầu mình cập nhật có chút chưa chính xác. Hì. Sorry cả nhà nhá. Mà bạn cũng xem chương trình "Tôi là người dẫn đầu" chứ? Bạn xem tập 3 không? Tuyết Kha bị loại hơi đáng tiếc nhỉ?

chắc tại bạn Kha ko làm tốt phần thi trò chơi quay vòng vòng rùi đi thăng bằng + drama về tự ứng cử của bạn í nên bị bỏ phiếu loại.

bữa kia coi preview tập 4 thấy bạn Vĩnh Phú có vẻ nổi bật lên

zuitinh99
29-05-2012, 23:06
chắc tại bạn Kha ko làm tốt phần thi trò chơi quay vòng vòng rùi đi thăng bằng + drama về tự ứng cử của bạn í nên bị bỏ phiếu loại.

bữa kia coi preview tập 4 thấy bạn Vĩnh Phú có vẻ nổi bật lên

Đúng đó, Vĩnh Phú có nét thầm lặng, mà ko phô trưởng. Tập 2 chẳng phải là nhờ chiến thuật của hắn mà Cá voi linh hoạt thắng trong trò chơi Kéo co trên biển đấy sao. Trong trò chơi Treo cờ lên đỉnh cũng chính Phúc là người chịu đau để anh Đen trèo lên vai mình cắm cờ. Hắn cũng thắng trong trò ấp trứng trên không nữa mà. Her. Vote cho Vĩnh Phúc.(:|:O)

giaitri99
29-05-2012, 23:14
Trời, cả nhà xem tập 5 thứ 7 vừa qua ko? Giờ chỉ có 1 cô gái duy nhất là Thu Nga, và 5 chàng trai, tập 5 cũng bắt đầu thi đấu theo cá nhân rồi đó. Thú vị rồi đấy. Nghe nói, trong tập 6 các thí sinh sẽ phải trải qua những thử thách đòi hỏi sức bền, trí nhớ và khả năng bơi lặn như: Chạm cọc bền chí, Trí nhớ dưới biển và Chinh phục Ngựa gỗ. Những trò chơi này có vẻ thú vị đó. Giờ chơi cá nhân, mỗi tuần chị loại 1 người thôi. Mọi người có nghĩ tuần sau girl duy nhất còn lại sẽ bị loại????? :(

giaitri99
06-06-2012, 21:55
Cả nhà ơi, Thu Nga pro quá. Sau tập 6, cô nàng vẫn ở lại với chương trình. Hehe. Người bị loại ở tập này là Nguyên Vũ, cũng thật đáng tiếc đó, anh ấy là đối thủ đáng gờm mà.  Nhà mình có ai xem ko? Vào "luận bàn" đê các bác ơi....(beer)

zuitinh99
07-06-2012, 13:37
Cả nhà ơi, Thu Nga pro quá. Sau tập 6, cô nàng vẫn ở lại với chương trình. Hehe. Người bị loại ở tập này là Nguyên Vũ, cũng thật đáng tiếc đó, anh ấy là đối thủ đáng gờm mà.  Nhà mình có ai xem ko? Vào "luận bàn" đê các bác ơi....(beer)

Thấy Nguyên Vũ bị loại là đúng, chả thân thiết với mọi người, cứ sao sao ấy:(

giaitri99
08-06-2012, 23:55
Thấy Nguyên Vũ bị loại là đúng, chả thân thiết với mọi người, cứ sao sao ấy:(

Mình thấy Nguyên Vũ cũng giỏi mà, nhưng có lẽ bạn nói đúng, vì ko thân thiết với mọi người nên bị loại, vì chuơng trình này tự bỏ phiếu loại đồng đội mà. :D

giaitri99
15-06-2012, 20:03
Có bác nào xem tập 7 không ới ời....... Trung Đỉnh bị loại. Thế là xuất hiện Top 4 rồi nhá. Ở tập 8, khi chỉ còn 4 thí sinh cuối cùng, Ban tổ chức sẽ không loại mà sẽ dành quyền bình chọn cho 12 thí sinh tham gia ban đầu và bình chọn của khán giả.
Kết quả Người dẫn đầu – người có số bình chọn cao nhất của 12 thí sinh và khán giả sẽ đưiợc công bố vào tập thứ 9, Lễ đăng quang Người chiến thắng THTT lúc 20h30 thứ bảy ngày 30/6/2012 trên HTV7.
Ngày mai là có tập 8 rồi. Hồi hộp quá cả nhà ơi.... Các bác vote cho ai nào????? :D

zuitinh99
16-06-2012, 19:56
Có bác nào xem tập 7 không ới ời....... Trung Đỉnh bị loại. Thế là xuất hiện Top 4 rồi nhá. Ở tập 8, khi chỉ còn 4 thí sinh cuối cùng, Ban tổ chức sẽ không loại mà sẽ dành quyền bình chọn cho 12 thí sinh tham gia ban đầu và bình chọn của khán giả.
Kết quả Người dẫn đầu – người có số bình chọn cao nhất của 12 thí sinh và khán giả sẽ đưiợc công bố vào tập thứ 9, Lễ đăng quang Người chiến thắng THTT lúc 20h30 thứ bảy ngày 30/6/2012 trên HTV7.
Ngày mai là có tập 8 rồi. Hồi hộp quá cả nhà ơi.... Các bác vote cho ai nào????? :D

Thông tin sốt dẻo về tập 8 đây cả nhà ơi.
Tập 8 của chương trình sẽ được phát sóng vào 20h30 thứ bảy ngày 16/06 trên kênh HTV7. Thí sinh sẽ phải trải qua các thử thách Chinh phục đỉnh núi, Hồ băng giá và Cánh cửa bí mật.
Đặc biệt, 12 thí sinh ban đầu của cuộc thi cũng trở lại Phú Quốc để cùng Top 4 đến thăm Trung tâm bảo trợ trẻ em Phú Quốc, trao tặng những phần quà của chương trình và giao lưu với các em.
Tập này, 12 thí sinh cũng bỏ phiếu cho 1 thí sinh xứng đáng nhất. Kết quả sẽ được công bố trong đêm trao giải 30/06 và truyền hình trực tiếp trên HTV7

Canh giờ bật Tivi thôi các bác, em là em hồi hộp lắm rồi. :D:D

giaitri99
18-06-2012, 18:05
Thông tin sốt dẻo về tập 8 đây cả nhà ơi.
Tập 8 của chương trình sẽ được phát sóng vào 20h30 thứ bảy ngày 16/06 trên kênh HTV7. Thí sinh sẽ phải trải qua các thử thách Chinh phục đỉnh núi, Hồ băng giá và Cánh cửa bí mật.
Đặc biệt, 12 thí sinh ban đầu của cuộc thi cũng trở lại Phú Quốc để cùng Top 4 đến thăm Trung tâm bảo trợ trẻ em Phú Quốc, trao tặng những phần quà của chương trình và giao lưu với các em.
Tập này, 12 thí sinh cũng bỏ phiếu cho 1 thí sinh xứng đáng nhất. Kết quả sẽ được công bố trong đêm trao giải 30/06 và truyền hình trực tiếp trên HTV7

Canh giờ bật Tivi thôi các bác, em là em hồi hộp lắm rồi. :D:D

Thứ 7 tuần này có đêm gala nhìn lại cả 8 tập của chương trình phải ko cả nhà? Chắc cũng thú vị đấy nhỉ? Ah mà cú pháp bình chọn cho các thí sinh là thế nào vậy? Mình quên mất tiêu luôn á. Ai nhắc lại giùm mình cái. :D:D
Ah, có tập 8 trên youtube nè, có bác nào chưa xem thì xem nhá. http://www.youtube.com/watch?v=nffR6PMeXdA

zuitinh99
18-06-2012, 18:08
Thứ 7 tuần này có đêm gala nhìn lại cả 8 tập của chương trình phải ko cả nhà? Chắc cũng thú vị đấy nhỉ? Ah mà cú pháp bình chọn cho các thí sinh là thế nào vậy? Mình quên mất tiêu luôn á. Ai nhắc lại giùm mình cái. :D:D
Ah, có tập 8 trên youtube nè, có bác nào chưa xem thì xem nhá. http://www.youtube.com/watch?v=nffR6PMeXdA

Đúng đó bạn, tuần này có đêm gala, thú chứ, sẽ có nhiều điều chưa từng tiết lộ, mình nghĩ vậy. hì.:) Ah, cú pháp bình chọn cho các thí sinh nè: Chỉ cần gửi mã số thí sinh về 6258 (ví dụ: Bình chọn cho Quách Văn Đen, soạn 1 gửi 6258)
Cụ thể là
Thí sinh: QUÁCH VĂN ĐEN: Mã số 1
Thí sinh: LƯU MINH LÂM: Mã số 2
Thí sinh: PHẠM THU NGA: Mã số 3
Thí sinh: NGUYỄN VĨNH PHÚ: Mã số 4

giaitri99
20-06-2012, 00:51
Đúng đó bạn, tuần này có đêm gala, thú chứ, sẽ có nhiều điều chưa từng tiết lộ, mình nghĩ vậy. hì.:) Ah, cú pháp bình chọn cho các thí sinh nè: Chỉ cần gửi mã số thí sinh về 6258 (ví dụ: Bình chọn cho Quách Văn Đen, soạn 1 gửi 6258)
Cụ thể là

3 gửi 6258. Hé hé. Vote ngay cho Thu Nga-cô gái duy nhất, mình ủng hộ..;)

giaitri99
20-06-2012, 22:31
Cụ thể là

Tích cực bình chọn đi cả nhà ui, chỉ 2k là vote được cho thần tượng. Hé hé. Mà còn cơ hội nhận được 10 triệu đồng í. Em mới biết thông tin nè nè:
Khán giả may mắn là khán giả nhắn tin bình chọn cho thí sinh đăng quang và được tổng đài lựa chọn ngẫu nhiên. Phần thưởng cho khán giả may mắn trị giá 10 triệu đồng. .
Có lẽ nào em lại là người may mắn!! Có lẽ nào....có lẽ nào....;):help

zuitinh99
22-06-2012, 23:38
Up cho cả nhà lí lịch trích ngang, trích chéo của 4 người "gần" dẫn đầu của chúng ta nhé. Hihi. Lấy thêm thông tin để bình chọn. Keke

Quách Văn Đen
- 25 tuổi
- Quê quán: Cà Mau
- Nghề nghiệp: Trưởng phòng Kinh doanh
- Năng khiếu: thuyết trình, làm đồ chơi trẻ em

Lưu Minh Lâm
- 24 tuổi
- Quê quán: Bạc Liêu
- Nghề nghiệp: Thiết kế thời trang - tự do
- Năng khiếu: hát, trình diễn thời trang

Phạm Thu Nga
- 21 tuổi
- Quê quán: TP. Hồ Chí Minh
- Nghề nghiệp: Sinh viên đại học Sài Gòn – Khoa QTKD

Nguyễn Vĩnh Phú
- 24 tuổi
- Quê quán: Bến Tre
- Nghề nghiệp: Đang học diễn xuất

zuitinh99
25-06-2012, 23:51
Cả nhà ui, đêm gala trao giải vào 30-6 sẽ là dịp cả 16 thí sinh hội ngộ, đặc biệt là sẽ cónhiều nghệ sĩ dẫn đầu trong làng giải trí Việt Nam, nhiều nhân vật dẫn đầu trên nhiều lĩnh vực. Họ sẽ chia sẻ những câu chuyện, những bí quyết để trở thành người dẫn đầu đó. Hồi hộp quá... ;;)

giaitri99
01-07-2012, 17:10
Hôm qua anh Đen đã chiến thắng ngoạn mục rùi đó. Nhà có ai xem ko? Với 43% phiếu bình chọn từ 12 thí sinh ban đầu và 66,7% bình chọn bằng tin nhắn của khán giả truyền hình, anh Đen đã chiến thắng đầy thuyết phục.
Chương trình còn hứa hẹn sang năm sẽ có 1 mùa giải hấp dẫn hơn đó. Ai tham gia cùng mình nào???? :D