PDA

View Full Version : Rủ rê tìm bạn đồng hành đi Seattle / Vancouver (Đầu tháng 5/2012)

Nana KKim
26-03-2012, 09:41
Chào các bác,
Tình hình là khoảng đầu tháng 5 tới em sẽ qua Seattle và ngày 16 bay từ Seattle về Việt Nam. Em dự định ở đó khoảng vài ngày để thăm quan và nếu có thể thì qua Vancouver chơi luôn (mất tầm 4 tiếng, đi xe bus Greyhound nếu mua vé sớm thì $28 round trip). Ngoài ra còn phải apply Canadian visa nữa, fee là $70, có thể apply qua mail trước hoặc apply in person lúc ở Seattle rồi. Ai có hứng thú muốn đi Seattle, hoặc đang ở Seattle sẵn mà muốn qua Vancouver chơi thì tham gia cùng em nghen (nếu là con gái thì tốt quá!).
Lịch trình thì em tính sẽ ở Seattle 3 ngày, Vancouver 3 ngày, về VN vào ngày 16 tức là sẽ qua Seattle từ khoảng ngày 9 - 10. Những điểm đến cụ thể thì em chưa tìm hiểu hết, bây giờ tính tìm bạn đồng hành và chỗ ở trước đã, sau đó sẽ lên cùng nghiên cứu, lịch trình cụ thể và đặt vé tàu xe. (Nếu trong trường hợp xấu nhất mà không thể qua Vancouver được thì sẽ đi mỗi Seattle thôi). Ai đã có kinh nghiệm đi 2 nơi này rồi thì chia sẻ cho em với nhé, bác nào đang ở đấy mà host em được thì tốt quá :D:D :">, em sẽ vô cùng đa tạ!!

Vậy đã, cám ơn các bác nhiều ^^ :gun:gun

PS: Em đi từ Virginia/DC Area ạ, nếu bác nào muốn tham gia cùng em thì add ym bonghongquysu58 hoặc email [email protected] để tiện liên lạc (các bác nhớ nói là từ phuot.com nghen). Vài lần trước em mở topic rủ rê đi phượt ở đây mà quên lâu lâu mới mở ra xem lại nên bị lỡ mất vài bác liên lạc muốn đi cùng, thế nên các bác cứ liên lạc như trên kia là nhanh nhất. Cám ơn các bác vô cùng nhiều :P :P

altaybonita
18-05-2012, 22:15
Bác Nana Kkim ơi,

Bác đã đi Seattle về chưa ạ? Tháng 6 này em cũng sang bên đấy, em có khoảng 2,3 ngày ở đấy. Bác cho em mấy lời khuyên về địa điểm đi chơi, ở đâu thì rẻ và đi bằng phương tiện nào thì dễ ạ (tình hình là e có bằng lái nhưng không dám lái xe ạ:()
Cảm ơn bác nhiều :)