PDA

View Full Version : Vĩnh Phúc phượt hội

Pages : [1] 2 3 4 5

thanh.nt
24-03-2012, 09:35
Chào các anh chị em, những người đã, đang và sẽ tham gia phuot.vn!

Mình là dân Vĩnh Phúc, cũng mới tham gia diễn đàn Phượt được một thời gian, Mình rất thích du lịch và khám phá các vùng đất mới. Mình lần mò trên web và gặp www.phuot.vn, Khi mình đọc và tìm hiểu trên phuot.vn mình thấy rất nhiều thành viên đến từ mọi nơi, mọi miền của tổ quốc đã tham gia và cùng nhau trên rất nhiều hành trình phượt, những hành trình đã trôi qua nhưng dư âm của nó thì vẫn còn vọng mãi và sâu lắng trái tim của mọi người. Sẽ không có lời nào diễn tả được cái cảm xúc trong nồng ngực của những thành viên đã tham gia những cuộc phượt ấy… Nếu ai đã từng xem, đọc, suy ngẫm và hiểu.. thì các bạn hiểu tâm trạng của mình và những điều mình muốn nói.
Điều thúc đẩy lớn nhất khiến mình lập lên topic này là vì mình thấy nhiều khu vực khác đã có hội phượt mà chưa thấy quê mình có thành viên nào. Nay mình lập topic và kêu gọi các ACE cùng tham gia, hợp tác với nhau để tạo thành 1 hội..

Vĩnh Phúc Open Phượt Hội

+ Thành lập nhóm Phượt Vĩnh Phúc Open, phát động phong trào Phượt tại Vĩnh Phúc.
+ Giới thiệu với các bạn trên phuot.vn về mảnh đất Vĩnh Phúc và chữ S chung của chúng ta.
+ Tất cả những người đang sống, đã từng sống, học tập và làm việc, từng và sẽ đặt chân lên mảnh đất Vĩnh Phúc – ( Các bạn sinh sống tại Vĩnh Phúc, cũng như các bạn ở khắp mọi miền nhưng yêu mến và hiểu biết về Vĩnh Phúc đều có thể tham gia Hội và tham gia chia sẻ thông tin từ topic này.)

Hi vọng mọi người chung tay góp sức để mái nhà hội phát triển, cho ACE Vĩnh Phúc và bạn bè có chỗ tụ tập và giao lưu với nhau tiến tới các buổi offline và các cuộc hành trình vui vẻ .

· Mục đích: Giao lưu học hỏi, chia sẻ vui buồn và giúp đỡ nhau trong lĩnh vực phượt và cuộc sống.
· Tiêu chí hoạt động:
- Hoạt động dựa trên sở thích và niềm vui chung nên các thành viên tự nguyện tham gia bất cứ lúc nào. (-Thông tin đăng ký‎ đầy đủ: Họ tên, năm sinh, địa chỉ, nick yahoo, số điện thoại và email...)
- Chia sẻ, giao lưu trên diễn đàn và qua những buổi offline. (- các buổi offline Trà Đá hay Cafe’ chém gió được tổ chức, ACE thông báo cho nhau gặp mặt. Chi phí cho các buổi offline là do các thành viên đóng góp, chia sẻ)
- Đoàn kết, giúp đỡ nhau trên các hành trình và trong cuộc sống. ( Với các chuyến Phượt ACE sẽ lên lộ trình đầy đủ dựa trên kinh nghiệm của những người đi trước, lên danh sách xế, ôm. chi phí dự kiến sẽ được đưa ra và đóng góp chuẩn bị (Mọi chi tiết về chi phí của chuyến đi sẽ được liệt kê sau khi trở về và up lên diễn đàn để mọi người cùng xem))
- Cùng nhau có trách nhiệm xây dựng & phát triển Hội, sống hòa đồng và nhiệt tình với các thành viên.
- Không sử dụng lời lẽ thiếu văn hóa, không kích động, lăng mạ nhau, tuân thủ các quy định của diễn đàn phuot.vn.
Anh em nào có chung niềm đam mê xin mời tham gia để chúng ta cùng thảo luận, giao lưu và tổ chức các buổi phượt cùng nhau.

Mình là zai, tên Thanh, sn 86, ở Vĩnh Tường, Mobi: 0127 986 1618

Orionth
24-05-2012, 22:22
up cho bác. em cũng máu phượt lắm ak. em đang học ở vp nhưng sắp ra trưởng rùi.hihi mong có nhiều mem để có hội cho ae vp phuot

Tình Cờ
26-05-2012, 19:14
Chào các anh chị em, mình là dân Vĩnh Phúc, cũng mới tham gia diễn đàn Phượt, thấy nhiều khu vực khác đã có hội phượt mà chưa thấy quê mình có thành viên nào. Anh em nào đồng hương và có chung niềm đam mê xin mời tham gia để chúng ta cùng thảo luận, giao lưu và tổ chức các buổi phượt cùng nhau. Mình là zai, tên Thanh, sn 86, mobi: 0987858556

Nhiệt tình ủng hộ bạn thành lập hội!
Mình tên Cường. sn80. Mình ở Phúc Yên - VP đang công tác tại HN, trước giờ solo là chính, mình cũng tham gia phượt đc 1 thời gian... Vì ko thấy có hội ở VP, cũng muốn thành lập hội để ACE có chỗ tụ tập nhưng CV cũng nhiều sợ ko chăm lo đc hội, nên mình tham gia với các hội khác và đi phượt chung với họ cho vui...
Nay bạn thành lập hội, chúc bạn thành công và hi vọng mọi người chung tay góp sức để mái nhà hội phát triển, cho ACE VP có chỗ tụ tập và giao lưu với nhau tiến tới các cuộc hành trình vui vẻ !
Thân ! :)

A Núi
28-05-2012, 07:50
Chào ace PVP! Gửi lời chúc thành công đến ace PVP. Mình đã từng học ở Phú Thọ nên đi qua VP cũng nhìu, bạn học quê VP cũng nhìu. Hi vọng một ngày nào đó đến VP chơi được tụ tập trà đá chém gió mí ace VP.:)

satthudanong
02-06-2012, 01:49
Giờ em mí thấy có người lập phượt hội VP đấy ạ...Em tham gia Phượt được 1 năm, nhưng chưa gặp đồng hương nào trong cùng chuyến đi ngoài xế của mình, thấy các hội khác xôm tụ mà thèm quá...Các bác tổ chức buổi giao lưu gặp mặt thì ới em 1 câu nhé.
Em tên Liên, sn 92, mobi 0978112114.

Tình Cờ
02-06-2012, 20:52
Vậy là có thêm bạn đồng hành rồi nhỉ ! Mọi người tụ tập nhau lại gặp gỡ cho vui nhỉ! Mình đang làm việc tại HN nên nếu off ở HN thì tối nào cũng được, Mình thường về nhà vào cuối tuần nên nếu off vào tối T7 hoặc ngày chủ nhật ở VP có thể mình tham gia đc. mình ở Phúc Yên.
:) số mình là 0913.082.938

thanh.nt
03-06-2012, 19:15
Vậy là có thêm bạn đồng hành rồi nhỉ ! Mọi người tụ tập nhau lại gặp gỡ cho vui nhỉ! Mình thường về nhà vào cuối tuần nên nếu off vào tối T7 hoặc ngày chủ nhật có thể mình tham gia đc. mình ở Phúc Yên.
:) số mình là 0913.082.938

Hôm nào mấy ace mình tổ chức phượt đâu đó buổi các bác nhỉ. Nếu không bố trí được thời gian thì gần thôi cũng được, nhân dịp đó mình thành lập hội chính thức luôn

thanh.nt
03-06-2012, 19:17
Nhiệt liệt chào đón bạn vào hội, hi vọng sớm có dịp ace trong hội có dịp phượt cùng nhau

satthudanong
03-06-2012, 19:46
Hình như hội có mỗi e là nữ hay sao ý...Các bác bố trí phượt gần nơi nào đó để thành lập hội đi ạ...e nghĩ là nên tuyển thêm trên Fb chứ ở Phuot.vn nhiều đồng hương không bít topic này đâu ạ. :)

Tình Cờ
03-06-2012, 20:20
Hình như hội có mỗi e là nữ hay sao ý...Các bác bố trí phượt gần nơi nào đó để thành lập hội đi ạ...e nghĩ là nên tuyển thêm trên Fb chứ ở Phuot.vn nhiều đồng hương không bít topic này đâu ạ. :)
Ý kiến của bạn satthu được đó! Hay ST làm luôn dùm mọi người vụ này đi! Tuyển thêm ACE lúc nào còn gặp gỡ cho xôm tụ nhỉ!
Tháng 6-7 không có ngày lễ nào để nghỉ dài cả, nên có khi chúng ta tổ chức 1 chuyến vào 2 ngày cuối tuần để AE đi đâu đó cho vui, bạn nào có ý kiến nên đi đâu ko?

satthudanong
03-06-2012, 21:52
Em đang đợt thi, muốn đi biển Cô tô cuối tháng 6 nè ( thời gian 2 đến 3 ngày thui ), còn đi gần HN thì cứ về Tam Đảo quê mình cho nhanh anh ạ.

Tình Cờ
03-06-2012, 23:30
Mình mới đăng 1 topic bên diễn đàn vinhphuctoday http://vinhphuctoday.vn/forum/showthread.php?t=33451&p=245685#post245685 hi vọng mọi người sẽ tham gia hội đông vui hơn :)

Tanhtanh
04-06-2012, 22:07
Mình mới đăng 1 topic bên diễn đàn vinhphuctoday http://vinhphuctoday.vn/forum/showthread.php?t=33451&p=245685#post245685 hi vọng mọi người sẽ tham gia hội đông vui hơn :)
Chào anh chị em VP, chào anh Tình cờ :D, Chúc VPPH ngày càng phát triển và có những chuyến đi ý nghĩa với nhiều trải nghiệm :)

emerald888
05-06-2012, 14:37
vậy em ko phải dân vĩnh phúc, muốn tham gia có được ko ạ :-SS

thanh.nt
05-06-2012, 15:06
vậy em ko phải dân vĩnh phúc, muốn tham gia có được ko ạ :-SS

được chứ bạn. Chào mừng bạn nhập hội và hi vọng chúng ta sớm có dịp phượt cùng nhau. Bạn có thể chia sẻ thông tin cá nhân để mọi người cùng biết được không: tên, tuổi (cho dễ xưng hô), sdt liên lạc...

emerald888
05-06-2012, 18:16
tên họ đầy đủ: Nguyễn Bích Ngọc ạ
em sinh năm 1993, sđt: 01658622063
hè này em rất muốn phượt những nơi gần gần HN, các anh chị cho em theo với ạ...

Tình Cờ
05-06-2012, 21:42
tên họ đầy đủ: Nguyễn Bích Ngọc ạ
em sinh năm 1993, sđt: 01658622063
hè này em rất muốn phượt những nơi gần gần HN, các anh chị cho em theo với ạ...
Bích Ngọc ở đâu nhỉ? Rất hoan nghênh N nhập hội, chắc chắn là nếu có tổ chức phượt thì sẽ mời mọi ng cùng đi rồi, điều quan trọng nhất là mình muốn đi hay không thôi, chứ ở đâu ngta đi đc thì chắc chắn mình đi đc ^^

to all! Tình hình là ACE hội nhà ta ở HN cũng nhiều, vậy tổ chức off 1 bữa gặp nhau trà đá chém gió ở SVĐ Mỹ Đình trước nhỉ! Ai ở xa mà chạy về HN ọp ẹp đc với nhau thì tốt, ko thì lại tổ chức 1 buổi khác gặp nhau ở VP sau pà kon nhỉ! :D
Tháng 6 và tháng 7 mình cũng có vài dự định phượt với mấy ng bạn, nhưng nếu pà kon đồng tâm hiệp lực tổ chức 1 chuyến đi đâu đó ( Phượt Trekking, hiking, expedition, Off Road, ) vào cuối tuần thì cho mình ý kiến rồi chúng ta sẽ cùng thống nhất địa điểm và lên lịch trình đi nhỉ! :)

thanh.nt
06-06-2012, 09:31
Bích Ngọc ở đâu nhỉ? Rất hoan nghênh N nhập hội, chắc chắn là nếu có tổ chức phượt thì sẽ mời mọi ng cùng đi rồi, điều quan trọng nhất là mình muốn đi hay không thôi, chứ ở đâu ngta đi đc thì chắc chắn mình đi đc ^^

to all! Tình hình là ACE hội nhà ta ở HN cũng nhiều, vậy tổ chức off 1 bữa gặp nhau trà đá chém gió ở SVĐ Mỹ Đình trước nhỉ! Ai ở xa mà chạy về HN ọp ẹp đc với nhau thì tốt, ko thì lại tổ chức 1 buổi khác gặp nhau ở VP sau pà kon nhỉ! :D
Tháng 6 và tháng 7 mình cũng có vài dự định phượt với mấy ng bạn, nhưng nếu pà kon đồng tâm hiệp lực tổ chức 1 chuyến đi đâu đó ( Phượt Trekking, hiking, expedition, Off Road, ) vào cuối tuần thì cho mình ý kiến rồi chúng ta sẽ cùng thống nhất địa điểm và lên lịch trình đi nhỉ! :)
Cuối tuần này thì e bận rồi bác Cường xem nếu có thể thì cứ tập hợp ace ở HN đi, có gì e liên lạc với bác sau cũng được. Cho e 1 suất đi tháng 7 ;)
Đi trekking cho vui bác ạ, mệt nhưng vui :gun

emerald888
06-06-2012, 23:19
e quê Quảng Ninh, e đang học Đại học trên này, e chưa phượt bao giờ, nên cũng chưa có kinh nghiệm gì nhiều, e nghĩ nên đến nơi nào vừa có núi non vừa có sông nước hehe

satthudanong
07-06-2012, 15:20
A Cường thông báo off hôm nào, mấy giờ ở SVĐ Mỹ Đình để mọi người còn biết nhé. Thân!

bienphongvn
08-06-2012, 20:40
Mình ở Sơn Tây, tham gia cùng hàng xóm được chứ nhỉ ^^
Sắp tới hội có phượt ở đâu không nhỉ ? Mình mới tham gia, có gì mọi người chỉ giúp với nhé ^^
Mình tên Ngọc Tùng- sdt: 0975297869 thankss all

Tình Cờ
08-06-2012, 21:38
Mình ở Sơn Tây, tham gia cùng hàng xóm được chứ nhỉ ^^
Sắp tới hội có phượt ở đâu không nhỉ ? Mình mới tham gia, có gì mọi người chỉ giúp với nhé ^^
Mình tên Ngọc Tùng- sdt: 0975297869 thankss all
Rất chào mừng bạn đến với hội, hội mình open mà! Dù bạn là ai, bạn ở đâu, bạn làm gì...... đều có thể tham gia hội mà. Quan trọng nhất là sự nhiệt thành thôi bạn!
Hội cũng đang có vài dự định, nhưng đợi tham khảo ý kiến chung đã bạn àh!
Bạn chờ nhé! Hi vọng chúng ta có thể đồng hành!

Tình Cờ
08-06-2012, 22:39
Mình thay mặt hội trưởng viết thông báo!
ACE hội thống nhất off tại SVĐ mỹ Đình lúc 20h15' Thứ 4 ngày 13/06, trà chanh, trà đá, nước mía, chém gió + lên lịch trình cho vụ Trekking vào cuối tháng 6.
Hi vọng được gặp mặt đầy đủ mọi người ! :)

dantocgoc
08-06-2012, 23:07
Thông tin về áo phượt năm 2012 đây các ACE trong nhà:

BQT diễn đàn www.phuot.vn cảm ơn các bạn đã chung tay vì ngôi nhà chung của những người yêu du lịch. Đến hẹn lại lên, chẳng mấy mà sẽ đến chủ nhật tuần thứ 3 của tháng 8 - ngày mà nhiều thành viên lấy đó làm lý do để được ngồi lại gần bên nhau, sẻ chia những hồi ức và kỷ niệm, háo hức với những dự định tương lai và cùng cất lên những giai điệu xúc động của "Phượt ca" - bài ca về những người đi phượt.

Với mong muốn sẽ có một kỷ niệm về năm 2012, một tín hiệu chung cho cộng đồng thành viên phuot.vn trong năm 2012, chương trình "áo Phượt 2012" đã được khởi động và dưới đây là các thông tin cơ bản để các bạn đăng ký, lựa chọn cho mình một chiếc áo đồng phục.

Chi tiết như sau:

- Áo có 2 loại, có cổ và không có cổ.
- Màu tím Yahoo (xem hình minh hoạ)
- Hoạ tiết trên áo, giống áo 2011 (xem hình minh hoạ)
- Hoạ tiết được thêu trên áo có cổ và được in trên áo không cổ.
- Các cỡ áo:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83391&d=1339127167

Áo có cổ :

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83389&d=1339126243

Áo không cổ :

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83390&d=1339126243

Hội trưởng xem và bố trí thư ký cập nhật DS số lượng và size nhé. Nên tập trung mua và phân phát thuận tiện hơn.

Giá áo chưa có, diễn đàn sẽ sẽ thông báo sớm nhất

satthudanong
09-06-2012, 02:32
Em vừa đăng ký áo có cổ,logo thêu rất bền và đẹp, mọi người cùng mua đồng loại mặc cho đẹp và chuẩn bị kế hoạch cho đợt sinh nhật phượt sắp tới nhé. Thân!

Nhuoc Lam
10-06-2012, 14:37
Rất vui được tham gia hội
Mình là Lam (FB: hoa.nhuoc.lam) - nữ - sn 88
Nhà ở Phúc Yên nhưng đang làm việc dưới HN
Mình cũng mún đi du lịch đâu đó cùng với những ng bạn mới.
Sau tháng 6 này mình mới có thể tụ tập cùng Vĩnh Phúc phượt hội được :) đang bận tý xíu ^^
Liên lạc với mình qua FB, Y!: ovid_li_evol, mobile: 0985 214 năm bốn hai nhé
Tks cả nhà

satthudanong
10-06-2012, 21:52
Mọi người join nhóm trên facebook ở đây nhé : https://www.facebook.com/groups/306029656154921/

hakuna1609
11-06-2012, 23:57
Chào PVP, chúc hội sẽ phát triển nhanh chóng cả về lượng và chất!

ACE hội thống nhất off tại SVĐ mỹ Đình lúc 20h15' Thứ 4 ngày 13/06, trà chanh, trà đá, nước mía, chém gió + lên lịch trình cho vụ Trekking vào cuối tháng 6.

Nếu có điều kiện, mong được gặp hội Vĩnh Phúc trên Tam Đảo vào ngày 17/6. Hà Tây hội sẽ cắm trại từ đêm 16, đến ngày 17 thì trekking.

langtusau0985
12-06-2012, 00:10
Em xin cảm ơn bác tình cờ cũng đã tham ra vào hội hà tây phượt hội của chúng em.và cũng vô cùng cảm ơn khi bác đã tặng phần quà lưu niệm khi ra mắt hội là 10 cái áo phản quang để đi phượt,em xin thay mặt hội cảm ơn bác nhé

thanh.nt
12-06-2012, 16:35
Em xin cảm ơn bác tình cờ cũng đã tham ra vào hội hà tây phượt hội của chúng em.và cũng vô cùng cảm ơn khi bác đã tặng phần quà lưu niệm khi ra mắt hội là 10 cái áo phản quang để đi phượt,em xin thay mặt hội cảm ơn bác nhé

Bác Tình Cờ xem cuối tuần này k bận j thì xem các ace nào hội mình có tgian thì join các bác bên Hà Tây nhỉ (beer)

Tình Cờ
12-06-2012, 22:26
@ Hakuna: Cảm ơn pé Hảo và hội HT đã có nhã ý gặp mặt! Tình Cờ là mem của HTPH cũng là mem của VPPH, đâu đâu cũng là nhà, nơi đâu cũng là bạn bè. Nên dù có đi đến đâu, nếu có cuộc vui nào thì đều luôn muốn bạn bè cả đôi bên cùng chung vui mà! Tình Cờ đi rất nhiều nhóm và ở đâu cũng chỉ mong sự chân thành, mong được là bạn của tất cả mọi người, nếu HTPH coi TìnhCờ là mem của hội thì TC cũng coi rằng mình có ít nhất 2 mái nhà chung và luôn muốn ACE của 2 mái nhà cùng vui vẻ và cùng là ACE tốt của nhau!
@ langtusau0985 : Đồng chí Độ khách sáo quá rồi nhé! Anh ở hội HT mấy tháng rồi, chắc chú ko coi anh là ae trong hội nên mới khách sáo thế, chuyện tặng quà chỉ là chuyện chung sức chung lòng, chung tay để a e cùng thành công và luôn vui trên mọi hành trình thôi.. đừng nâng cao quan điểm lên cao quá làm gì!
@ thanh.nt : Ok thôi, nếu hội trưởng đồng ý thì mình cùng gặp gỡ giao lưu với nhau cho thêm phần vui vẻ!
@ to all : ngày mai off tại SVĐ mỹ Đình lúc 20h15' Thứ 4 ngày 13/06, trà chanh, trà đá, nước mía, chém gió + lên lịch trình cho vụ Trekking, hi vọng mọi người tham gia đông và có lời mời tới những người bạn có nhã ý tham gia off với hội mình nhé!

langtusau0985
12-06-2012, 22:41
Không phải là em khách sáo đâu bác ạ mà là em muốn cảm ơn về sự đóng góp của bác cũng như các thành viên trong hội ạ

@ Hakuna: Cảm ơn pé Hảo và hội HT đã có nhã ý gặp mặt! Tình Cờ là mem của HTPH cũng là mem của VPPH, đâu đâu cũng là nhà, nơi đâu cũng là bạn bè. Nên dù có đi đến đâu, nếu có cuộc vui nào thì đều luôn muốn bạn bè cả đôi bên cùng chung vui mà! Tình Cờ đi rất nhiều nhóm và ở đâu cũng chỉ mong sự chân thành, mong được là bạn của tất cả mọi người, nếu HTPH coi TìnhCờ là mem của hội thì TC cũng coi rằng mình có ít nhất 2 mái nhà chung và luôn muốn ACE của 2 mái nhà cùng vui vẻ và cùng là ACE tốt của nhau!
@ langtusau0985 : Đồng chí Độ khách sáo quá rồi nhé! Anh ở hội HT mấy tháng rồi, chắc chú ko coi anh là ae trong hội nên mới khách sáo thế, chuyện tặng quà chỉ là chuyện chung sức chung lòng, chung tay để a e cùng thành công và luôn vui trên mọi hành trình thôi.. đừng nâng cao quan điểm lên cao quá làm gì!
@ thanh.nt : Ok thôi, nếu hội trưởng đồng ý thì mình cùng gặp gỡ giao lưu với nhau cho thêm phần vui vẻ!
@ to all : ngày mai off tại SVĐ mỹ Đình lúc 20h15' Thứ 4 ngày 13/06, trà chanh, trà đá, nước mía, chém gió + lên lịch trình cho vụ Trekking, hi vọng mọi người tham gia đông và có lời mời tới những người bạn có nhã ý tham gia off với hội mình nhé!

thanh.nt
14-06-2012, 08:51

Thay mặt toàn thể anh em Vĩnh Phúc Phượt Hội, em xin gửi lời cảm ơn chân thành tới các anh chị em Hà Tây Phượt Hội đã nhiệt tình góp mặt buổi off đầu tiên của hội chúng em :L. Mong tình cảm giữa 2 hội chúng ta ngày càng bền chặt! Hẹn gặp mặt các anh chị em vào cuối tuần này ở Tam Đảo. (beer)

Đây là một số ảnh về buổi off:

Nhuoc Lam
14-06-2012, 19:40
Hóng hình ảnh buổi off mà, bạn ui up lên đi :D

langtusau0985
14-06-2012, 21:50
Bác ơi bác xem up lại ảnh vào trang khác như photobucket chẳng hạn chứ up thế này không xem được bác ạ

Thay mặt toàn thể anh em Vĩnh Phúc Phượt Hội, em xin gửi lời cảm ơn chân thành tới các anh chị em Hà Tây Phượt Hội đã nhiệt tình góp mặt buổi off đầu tiên của hội chúng em :L. Mong tình cảm giữa 2 hội chúng ta ngày càng bền chặt! Hẹn gặp mặt các anh chị em vào cuối tuần này ở Tam Đảo. (beer)
Đây là một số ảnh về buổi off:
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=421454814566631&set=oa.307692852655268&type=1&theater
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=421456754566437&set=oa.307692852655268&type=1&theater
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=421454014566711&set=oa.307692852655268&type=1&theater

Tình Cờ
15-06-2012, 23:59
Chuẩn bị lên đường đi Tam Đảo nhé cả nhà!
Chuyến trekking lần này nhà ta sẽ đi chung với hội Hà Tây
lịch trình:
14h chiều mai 16/6/2012, nhóm từ HN sẽ khởi hành đi Tam Đảo ( địa điểm xuất phát - Cổng trường ĐH Ngoại Ngữ - khoa Quốc Tế - chân cầu vượt Mai Dịch) .
khi đi mọi người chuẩn bị đồ cá nhân:
- Giày trekk
- Dép nhựa
- Mũ rộng vành
- quần áo mưa bộ
- 1 bộ quần áo khô
- túi ngủ/chăn nhẹ
Lưu ý rằng chúng ta phải trekk, nên sắp xếp hành lý gọn nhẹ, được đựng trong balo có dây đeo để dễ di chuyển.
( chôm nguyên cái tit của bạn Hakuna :D )
thank all!

dantocgoc
16-06-2012, 02:12
Thay mặt toàn thể anh em Vĩnh Phúc Phượt Hội, em xin gửi lời cảm ơn chân thành tới các anh chị em Hà Tây Phượt Hội đã nhiệt tình góp mặt buổi off đầu tiên của hội chúng em :L. Mong tình cảm giữa 2 hội chúng ta ngày càng bền chặt!

Chúc mừng sự phát triển và giao lưu của 2 nhà, bước đầu như thế là đẹp rồi.
Mong là dịp đại hội SN này được gặp và nâng ly cùng hội trưởng và các thành viên.(beer)

sucmanhviet
17-06-2012, 16:05
Giơ cao cái tay ủng hộ. Em cũng người Vĩnh Phúc. Nhưng khổ nỗi khó tham gia được.

thanh.nt
18-06-2012, 10:01
Cảm ơn bác dantocgoc và e hoàn toàn ủng hộ ý kiến của bác.

@ Anh em Vĩnh Phúc Open Phượt Hội: mọi người vào xem ảnh buổi trekking cùng đoàn Hà Tây Phượt Hội:
http://s1077.photobucket.com/albums/w465/omega1618/

Cảm ơn bác Tình Cờ, nhịp cầu nối, đồng thời là thành viên ban tổ chức của đoàn, cảm ơn các ace đoàn Hà Tây Phượt Hội đã nhiệt tình tham gia với đoàn Vĩnh Phúc Phượt Hội, cũng là buổi trekking đầu tiên của hội, và cùng nhau có một trải nghiệm thú vị.
Đánh dấu một địa danh đã được chúng ta chinh phục: đỉnh Tam Đảo!

Một số hình ảnh của buổi trekking:

hakuna1609
18-06-2012, 11:07
20h tối nay (18/6) Hà Tây phượt hội off share ảnh Tam Đảo tại cafe New Star
Trân trọng mời các thành viên Vĩnh Phúc phượt hội sang chung vui cóp ảnh nhé!

Tình Cờ
20-06-2012, 12:23
Tam Đảo - Vĩnh Phúc - Đồng hành cùng chung tay bảo vệ thiên nhiên
Mình post bài về chuyến trekking Tam Đảo của 2 hội - Đường tới Địa Ngục và hướng lên Cổng Trời.
Mọi người vào Tam Đảo - Vĩnh phúc (https://www.phuot.vn/threads/45488-Tam-%C4%90%E1%BA%A3o-V%C4%A9nh-Ph%C3%BAc-%C4%90%E1%BB%93ng-h%C3%A0nh-c%C3%B9ng-b%E1%BA%A3o-v%E1%BB%87-thi%C3%AAn-nhi%C3%AAn) từ link dưới để xem nhé! :D
== >> Tam Đảo - Vĩnh phúc 17/06 - 18/06 (https://www.phuot.vn/threads/45488-Tam-%C4%90%E1%BA%A3o-V%C4%A9nh-Ph%C3%BAc-%C4%90%E1%BB%93ng-h%C3%A0nh-c%C3%B9ng-b%E1%BA%A3o-v%E1%BB%87-thi%C3%AAn-nhi%C3%AAn)
Goodluck to all!

thanh.nt
21-06-2012, 08:56
Tam Đảo - Vĩnh Phúc - Đồng hành cùng chung tay bảo vệ thiên nhiên
Mình post bài về chuyến trekking Tam Đảo của 2 hội - Đường tới Địa Ngục và hướng lên Cổng Trời.
Mọi người vào Tam Đảo - Vĩnh phúc (https://www.phuot.vn/threads/45488-Tam-%C4%90%E1%BA%A3o-V%C4%A9nh-Ph%C3%BAc-%C4%90%E1%BB%93ng-h%C3%A0nh-c%C3%B9ng-b%E1%BA%A3o-v%E1%BB%87-thi%C3%AAn-nhi%C3%AAn) từ link dưới để xem nhé! :D
== >> Tam Đảo - Vĩnh phúc 17/06 - 18/06 (https://www.phuot.vn/threads/45488-Tam-%C4%90%E1%BA%A3o-V%C4%A9nh-Ph%C3%BAc-%C4%90%E1%BB%93ng-h%C3%A0nh-c%C3%B9ng-b%E1%BA%A3o-v%E1%BB%87-thi%C3%AAn-nhi%C3%AAn)
Goodluck to all!
Bài viết của bác rất hay! Đúng như bác nói, “đừng tìm kiếm ở đâu xa, đâu đó vẻ đẹp ẩn hiện xung quanh ta”. Cảm ơn bác vì bài viết.

Tình Cờ
21-06-2012, 22:06
Em vừa đăng ký áo có cổ,logo thêu rất bền và đẹp, mọi người cùng mua đồng loại mặc cho đẹp và chuẩn bị kế hoạch cho đợt sinh nhật phượt sắp tới nhé. Thân!
Anh đăng kí 1 áo Nam size M loại không cổ nhé! Ai làm mama tổng quản thu vụ này đi :D

Tình Cờ
21-06-2012, 22:14
Mọi người đăng kí áo và lịch phượt luôn nhỉ!

Đăng ký mua Phượt lịch 2013:

- Loại lịch: Để bàn chữ A - 13 trang (Tương đương với 13 tờ) - kích thước 16x22 cm,

1 trang bìa - 12 tờ tháng - Có thể chia tương đối theo 4 chủ đề Xuân - Hạ - Thu - Đông

Số lượng in dự kiến (và mong muốn): 1000 cuốn

Giá bán: 25.000 VNĐ / 1 cuốn lịch

THÔNG TIN VỀ CHUYỂN KHOẢN, THU TIỀN MẶT:

Đại diện: Mai Thị Thúy Trinh / Nick Phượt: Cancerxinh
Email: [email protected]
Điện thoại: O1276549789
Chuyển khoản: Mai Thị Thúy Trinh - Số TK VCB Hà Nội Chi nhánh Thành Công - No. 0451001719630

Chuyển khoản: Nick - Phượt lịch 2013 - số lượng - nơi nhận hàng (chỉ giao tại Hà Nội và Sài Gòn, không giao lẻ tới các cá nhân)

Ví dụ: Nick Phượt - Lịch Phượt 2013 - 10c - Hà Nội

Sau khi chuyển tiền, vui lòng PM thông tin lại cho nick Cancerxinh qua diễn đàn, điện thoại hoặc email để được xác nhận.

Theo dõi thông tin cập nhật trên topic để biết thêm chi tiết và tiến độ chương trình.
https://www.phuot.vn/threads/43633-Ph...Ft-b%C3%A0i-1)

Thời gian in: Trước tháng 8/2012
Thời gian đăng ký: Đến trước 15/8/2012
Thời gian giao hàng: T10/2012

thanh.nt
22-06-2012, 11:46
Mọi người đăng kí áo và lịch phượt luôn nhỉ!

Đăng ký mua Phượt lịch 2013:

- Loại lịch: Để bàn chữ A - 13 trang (Tương đương với 13 tờ) - kích thước 16x22 cm,

1 trang bìa - 12 tờ tháng - Có thể chia tương đối theo 4 chủ đề Xuân - Hạ - Thu - Đông

Số lượng in dự kiến (và mong muốn): 1000 cuốn

Giá bán: 25.000 VNĐ / 1 cuốn lịch

THÔNG TIN VỀ CHUYỂN KHOẢN, THU TIỀN MẶT:

Chuyển khoản: Mai Thị Thúy Trinh - Số TK VCB Hà Nội Chi nhánh Thành Công - No. 0451001719630

Chuyển khoản: Nick - Phượt lịch 2013 - số lượng - nơi nhận hàng (chỉ giao tại Hà Nội và Sài Gòn, không giao lẻ tới các cá nhân)

Ví dụ: Nick Phượt - Lịch Phượt 2013 - 10c - Hà Nội

Sau khi chuyển tiền, vui lòng PM thông tin lại cho nick Cancerxinh qua diễn đàn, điện thoại hoặc email để được xác nhận.

Theo dõi thông tin cập nhật trên topic để biết thêm chi tiết và tiến độ chương trình.
https://www.phuot.vn/threads/43633-Ph...Ft-b%C3%A0i-1)

Thời gian in: Trước tháng 8/2012
Thời gian đăng ký: Đến trước 15/8/2012
Thời gian giao hàng: T10/2012

Hiện tại hội chúng ta đã có 4 người đăng ký mua áo phượt với danh sách như sau:
- Đắc Hoàng: 2 XL nam có cổ
- ThanhNT: 1 S nam không cổ
- Yên Lê: 2 S nam không cổ
- Tình Cờ: 1 M nam không cổ
- Hanhits: 1 M nữ không cổ

Vì quá trình đặt mua và chuyển áo làm ở Hà Nội tiện hơn nên bác Tình Cờ / Satthu xem có thể đảm nhận giúp anh em vụ này không?
Nếu không thì em có thể chịu trách nhiệm thu tiền rồi chuyển cho một trong 2 người? Đề nghị 2 người sớm cho ý kiến để anh em được biết, danh sách sẽ cập nhật mỗi khi có thành viên đăng ký thêm.

satthudanong
22-06-2012, 15:02
Em đăng ký 1 bộ lịch với 2 cái áo có cổ: 1 S nữ và 1 M nam trên topic của 4rum rùi ạ... Anh Thanh thu tiền của mọi người trước 10/7 cho chắc chắn rùi gửi danh sách đăng ký trên diễn đàn nhé. Em chuẩn bị về nghỉ hè sợ không tiện chuyển tiền, nếu anh Cường đảm nhận vụ này thì làm giúp anh em luôn :X :X

hanhits
22-06-2012, 23:50
hello, hôm nay mới bít có hội Phượt Vĩnh Phúc, cho mình tham gia với nhé. Cho e đag ký 1 áo Phượt size M, ko cổ, nữ nhé.

thanh.nt
23-06-2012, 09:11
hello, hôm nay mới bít có hội Phượt Vĩnh Phúc, cho mình tham gia với nhé. Cho e đag ký 1 áo Phượt size M, ko cổ, nữ nhé.

Chào mừng bạn gia nhập hội, bạn hãy để lại tên, tuổi, địa chỉ, số ĐT/email để mọi người liên lạc nhé

Tình Cờ
28-06-2012, 13:06
Vụ áo phượt đến đâu rồi! hội trưởng cầm bảng danh sách và thu tiền sớm để nộp nào !
Hào hứng lên chứ ACE, ngủ gật bùn lắm! Nhanh còn thành lập đội du mục làm chuyến đi đâu đó nào!
Khổ óe... Mình lại mắc bệnh ngứa chân mún chạy nhảy rùi đây!

thanh.nt
28-06-2012, 14:43
Vụ áo phượt đến đâu rồi! hội trưởng cầm bảng danh sách và thu tiền sớm để nộp nào !
Hào hứng lên chứ ACE, ngủ gật bùn lắm! Nhanh còn thành lập đội du mục làm chuyến đi đâu đó nào!
Khổ óe... Mình lại mắc bệnh ngứa chân mún chạy nhảy rùi đây!

Đề nghị các anh chị em đã đăng ký mua áo nộp tiền cho mình trước ngày 5/7 để mình đặt áo nhé. Theo giá đã nêu: áo có cổ giá 125k/áo, áo không cổ giá 90k/áo. Nhanh lên các ace, buồn chân lắm rồi. Đi đâu đó cho thoải mái cái tâm hồn thôi

Dinh Luu
28-06-2012, 19:42
Chúc Hội Phượt Vĩnh Phúc ngày càng đông đảo anh chị em. Chinh chiến được nhiều nơi trên tổ quốc. Cùng HTPH chung tay bảo tồn vẻ đẹp tự nhiên trên tổ quốc.

giangduonghuong
29-06-2012, 23:36
cho mình tham ra với ! mình là Giang ở lập thạch - vĩnh phúc
gmail : [email protected]

thanh.nt
30-06-2012, 10:48

(beer) Chào mừng bạn Giang gia nhập hội. Bạn để lại số điện thoại nữa để mọi người tiện liên lạc khi cần nhé, hoặc nhắn tin lại cho hội trưởng theo số điện thoại ở trang 1 để cập nhật danh sách hội viên.

Tình Cờ
30-06-2012, 13:20
Hội trưởng ơi! Tình hình thu tiền và danh sách đăng kí đến đâu rồi! Cuối tuần tới này là chốt rồi đó nhé!
To all! Ko biết số phone của mọi ng có thay đổi gì ko mà SMS cho mọi người chẳng ai reply lại.. hơi bùn đấy!

herovdc
30-06-2012, 15:06
Nhà mình ở Định Trung - Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc đây, tha phương cầu thực lâu rồi. Cho tớ đăng ký một chân nhé.
Số Mobile: 01234208383
Cuối tuần sau tớ về Vĩnh Yên, các bạn Phượt Vĩnh Phúc tổ chức giao lưu để mình làm lễ ra mắt nhỉ...(beer)

giangduonghuong
30-06-2012, 23:04
sdt : 0975338699

langtusau0985
01-07-2012, 13:34
Anh chị em Vĩnh Phúc phượt hôi có chương trình gì hay không ạ cho nhà cháu xí xớn theo với ạ

Tình Cờ
01-07-2012, 20:35
Nhà mình ở Định Trung - Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc đây, tha phương cầu thực lâu rồi. Cho tớ đăng ký một chân nhé.
Số Mobile: 01234208383
Cuối tuần sau tớ về Vĩnh Yên, các bạn Phượt Vĩnh Phúc tổ chức giao lưu để mình làm lễ ra mắt nhỉ...(beer)

sdt : 0975338699
Chào mừng 2 bạn tham gia hội! Hội mình ở HN cũng có người, nên khi nào off ở HN mà mọi ng ở HN thì tham gia cho vui, còn nếu tổ chức off ở VP thì có bạn thanh.nt và bạn satthudanong ở Vĩnh yên chủ trì nhé!

Anh chị em Vĩnh Phúc phượt hôi có chương trình gì hay không ạ cho nhà cháu xí xớn theo với ạ

Có vụ trekking Hàm Lợn đó! Chú có đi ko?

thanh.nt
01-07-2012, 21:54
Chào mừng 2 bạn tham gia hội! Hội mình ở HN cũng có người, nên khi nào off ở HN mà mọi ng ở HN thì tham gia cho vui, còn nếu tổ chức off ở VP thì có bạn thanh.nt và bạn satthudanong ở Vĩnh yên chủ trì nhé!

Chào mừng 2 thành viên mới nhập hội! Tháng 7 đến rồi, chắc tháng này mọi người đều ngứa cẳng như nhau. Em có ý kiến tổ chức 1 buổi off ở Vĩnh Yên để các ace gần nhà có thể tham gia được đồng thời mình bàn luôn dự định phượt trong tháng này. E đề xuất tiến hành luôn vào cuối tuần này. 20h T7/CN ở gần sân vận động Vĩnh Yên. Các bác sớm cho ý kiến nhé!

langtusau0985
02-07-2012, 16:35
Bao giờ hử bác để em hóng ạ
Có vụ trekking Hàm Lợn đó! Chú có đi ko?

thanh.nt
05-07-2012, 15:34
Thông báo: hội sẽ offline vào 20h tối thứ 7 ngày 07/07 tại vành móng ngựa Vĩnh Yên (đối diện UBND tỉnh). Thông báo này thay cho giấy mời, hi vọng mọi người có mặt đông đủ. Ai có nhu cầu mua áo phượt 2012 chuẩn bị tiền luôn nhé. SĐT của mình: 0987 858 556

herovdc
05-07-2012, 21:11
Nhà em sẽ có mặt ở Vĩnh Yên từ trưa ngày thứ 7 ngày 7/7/2012. Bác nào rảnh tụ tập giao lưu buổi trưa nhỉ?
Lúc nào có mặt ở Vĩnh Yên em sẽ nhắn tin cho các bác...

jinnynhungoc
06-07-2012, 15:13
Nhà Vĩnh Phúc chúng ta không biết đã đăng ký áo Phượt hết chưa nhỉ? Thời gian sắp gần kề đóng topic chốt đơn hàng rồi các bạn nhanh chóng kẻo lỡ chiếc áo Phượt đặc biệt của năm (Chốt đăng ký và đóng tiền 15/07/2012 )

satthudanong
06-07-2012, 23:46
Tình hình cuối tuần này off phải chốt và thu tiền áo Phượt thui anh Thanh ơi...Bác Cường nhớ về Vĩnh Yên off với anh em cho vui nhé. :)

thanh.nt
07-07-2012, 10:37
Nhà em sẽ có mặt ở Vĩnh Yên từ trưa ngày thứ 7 ngày 7/7/2012. Bác nào rảnh tụ tập giao lưu buổi trưa nhỉ?
Lúc nào có mặt ở Vĩnh Yên em sẽ nhắn tin cho các bác...

Hoan hô bác herovdc, e thích cái tính máu của bác đấy. Cuối tuần này e vẫn phải làm nên tối mới tranh thu xuống được. Không thì e ra với bác.

herovdc
07-07-2012, 15:10
Nhà em đang CAFE 63 Trần Quốc Tuấn, bạn nào rảnh ra đây Cafe đợi đến giờ hoàng đạo là "Nhậu ra mắt"...
Kính mời...

thanh.nt
08-07-2012, 08:25
Nhà em đang CAFE 63 Trần Quốc Tuấn, bạn nào rảnh ra đây Cafe đợi đến giờ hoàng đạo là "Nhậu ra mắt"...
Kính mời...

(NT) Bác Hero up ảnh off hôm thứ 7 đi ạ, máy bác ngon quá e k dám đem con ngan già của e ra nháy nên có bao nhiêu ảnh trong máy bác hết rồi

herovdc
08-07-2012, 09:52
Nhà em xin báo cáo một số hình ảnh buổi off giao lưu hội Phượt tại Vĩnh Phúc.
Như lịch trình nhà em lang thang ở Vĩnh Yên từ trưa, quán CAFE 63 nơi nhà em thường ghé qua mỗi dịp về Vĩnh Phúc :

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A1-4.jpg

Cuối cùng mọi người cũng đến buổi giao lưu, Thanh.nt và bạn:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A2-4.jpg

Nhà em nâng chén với đại diện Phượt VP:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A3-4.jpg

Hai member nữ xinh đẹp của Vĩnh Phúc cũng có mặt:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A4-4.jpg

Nhà em cứ thấy gái xinh là làm quen ngay:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A5-4.jpg

Một buổi ra mắt, nhẹ nhàng, vui vẻ và rất vui. Mọi người còn ra quán Cafe "Chém gió" tiếp...
Xin cảm ơn các bạn Vĩnh Phúc, Thành phố Vĩnh Yên về đêm thật đẹp và yên tĩnh, chắc chắn sẽ có đêm tôi lang thang... đi tìm cái đẹp của thành phố xinh tươi này:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A6-4.jpg

Tình Cờ
08-07-2012, 11:59
Tình hình cuối tuần này off phải chốt và thu tiền áo Phượt thui anh Thanh ơi...Bác Cường nhớ về Vĩnh Yên off với anh em cho vui nhé. :)
Sr pé Liên và mọi người nhé! Anh phải đi Thái Nguyên từ sáng sớm T7 nên ko về VYên off với các bạn được, xin khất hẹn lần sau nha! Hum nay mới vào comment đc, sr nha!

Kính mời...
...........Một buổi ra mắt, nhẹ nhàng, vui vẻ và rất vui. Mọi người còn ra quán Cafe "Chém gió" tiếp...
Xin cảm ơn các bạn Vĩnh Phúc, Thành phố Vĩnh Yên về đêm thật đẹp và yên tĩnh, chắc chắn sẽ có đêm tôi lang thang... đi tìm cái đẹp của thành phố xinh tươi này:

Nhìn mọi người nhậu và cafe' vui vẻ quá mà mình ko tham gia đc, tiếc nhỉ ^^... Hi vọng dịp gần nhất gặp mặt người bạn mới của hội..

@ Thanh.nt : Tình hình vụ áo phượt đến đâu rồi hội trưởng, thông tin cho mình biết nhé! sắp hết hạn chuyển tiền rồi đó!

thanh.nt
08-07-2012, 14:13
Sr pé Liên và mọi người nhé! Anh phải đi Thái Nguyên từ sáng sớm T7 nên ko về VYên off với các bạn được, xin khất hẹn lần sau nha! Hum nay mới vào comment đc, sr nha!

Nhìn mọi người nhậu và cafe' vui vẻ quá mà mình ko tham gia đc, tiếc nhỉ ^^... Hi vọng dịp gần nhất gặp mặt người bạn mới của hội..

@ Thanh.nt : Tình hình vụ áo phượt đến đâu rồi hội trưởng, thông tin cho mình biết nhé! sắp hết hạn chuyển tiền rồi đó!

@ Tình Cờ: Đã có một số thành viên đăng ký và nộp tiền. Đầu tuần tới e chuyển tiền cho bác rồi nhờ bác phụ trách vụ áo phượt giúp a e nhé. Theo ngu ý của e thì ace cũng nên bắt đầu đăng ký tham gia sinh nhật phượt ở Sầm Sơn luôn. Đến khoảng 5.8 là chốt danh sách.

@ To all: Để tránh tình trạng danh sách thành viên ảo, e cũng muốn đề nghị ace nào muốn tham gia nhóm thì nên gửi thông tin vào mail của nhóm: [email protected] và phải nhiệt tình tham gia các buổi off của hội nhất là các nhóm trưởng trong thời gian tới.
Mong các bác cho ý kiến đóng góp.

herovdc
08-07-2012, 15:49
Đang ngồi off ở Vĩnh Yên với gia đình Phượt Vĩnh Phúc thì nhà em được anh bạn ở Bắc Ninh đang tự kỉ, cần người chia xẻ, đành phải chia tay các bạn VP để về Bắc Ninh, may là nhà em về kịp. Đến nơi thấy anh bạn đang như thế này:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A7-4.jpg

Thấy em đến thằng bạn bắt uống mỗi thằng một chai Men:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A8-4.jpg

Ngồi hàn huyên với 2 chai Men với nửa con Gà, công nhận Gà đi bộ ngon thật. Mà hôm qua nhà em toàn ăn thịt Gà:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A9-4.jpg

Em cũng chả nhớ mấy giờ sáng mình mới về đến nhà, đúng là ngày thứ 7 ngày 7 tháng 7 thật đáng nhớ ...

thanh.nt
08-07-2012, 16:12
Đang ngồi off ở Vĩnh Yên với gia đình Phượt Vĩnh Phúc thì nhà em được anh bạn ở Bắc Ninh đang tự kỉ, cần người chia xẻ, đành phải chia tay các bạn VP để về Bắc Ninh, may là nhà em về kịp. Đến nơi thấy anh bạn đang như thế này:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A7-4.jpg

Thấy em đến thằng bạn bắt uống mỗi thằng một chai Men:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A8-4.jpg

Ngồi hàn huyên với 2 chai Men với nửa con Gà, công nhận Gà đi bộ ngon thật. Mà hôm qua nhà em toàn ăn thịt Gà:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A9-4.jpg

Em cũng chả nhớ mấy giờ sáng mình mới về đến nhà, đúng là ngày thứ 7 ngày 7 tháng 7 thật đáng nhớ ...

Phục tài bác, mỗi người một trai! Vinh dự cho e hqua được tiếp rượu hội trưởng hội Nhậu Hà Thành

herovdc
08-07-2012, 16:48
Mình thấy Vĩnh Phúc có rất nhiều điểm có thể tổ chức dã ngoại để mọi người gần gũi nhau hơn, hiểu nhau hơn và đặc biệt rèn luyện kĩ năng sống, kĩ năng sinh tồn nơi hoang dã. Nhà em xin giới thiệu Demo vài địa điểm nhé.
Đập Xạ Hương, chân Tam Đảo đi thuyền vào đầu nguồn, cắm trại, Trekking:

Đi vào đầu nguồn có những con suối cực mát nơi có thể tắm tiên:

Nếu may mắn có thể câu được những chú cá khủng long:

Hồ Suối Sải, huyện Sông Lô, Vĩnh Phúc:

https://i652.photobucket.com/albums/uu245/herovdc/Dendich640x480.jpg

Đường đi rất đẹp và lãng mạn:

https://i652.photobucket.com/albums/uu245/herovdc/Loisuoi640x480.jpg

Thác nước cao 72 mét, đẹp lắm nhé:

https://i652.photobucket.com/albums/uu245/herovdc/Thacmua640x480.jpg

Tiếp nữa nhé...

herovdc
08-07-2012, 16:48
Hồ Vân Trục, trải nghiệm ngủ đêm trên đảo:

Hồ Vân Trục mờ sương:

Đặc biệt ở hồ VânTrục có cá Quế:

Nhà em hun khói lên mà nhậu thì tuyệt cú mèo:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A1-5.jpg

Loại cá này xuất hiện lần đầu tiên tại Vân Trục, Vĩnh Phúc:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A3-5.jpg

Và còn rất nhiều điểm đến lí thú khác của Vĩnh Phúc chúng ta như Tam Đảo, vườn Cò Ngọc Mỹ, Thiền viện Trúc Lâm trên hồ Bò Lạc...
Đề nghị bác hội trưởng lên lịch trình rồi mời các bạn Phượt xa gần như Hà Tây, Hà Nội, Tuyên Quang, Nam Định, Hải Phòng, Thanh Hóa và những người yêu Vĩnh Phúc tham gia khám phá Vĩnh Phúc với tiêu chí Phượt vui vẻ. "Chi phí tối thiểu - Vui tối đa"

thanh.nt
08-07-2012, 17:52
... Và còn rất nhiều điểm đến lí thú khác của Vĩnh Phúc chúng ta như Tam Đảo, vườn Cò Ngọc Mỹ, Thiền viện Trúc Lâm trên hồ Bò Lạc...
Đề nghị bác hội trưởng lên lịch trình rồi mời các bạn Phượt xa gần như Hà Tây, Hà Nội, Tuyên Quang, Nam Định, Hải Phòng, Thanh Hóa và những người yêu Vĩnh Phúc tham gia khám phá Vĩnh Phúc với tiêu chí Phượt vui vẻ. "Chi phí tối thiểu - Vui tối đa"

Cảm ơn bác Hero rất nhiều, e cũng biết là Vĩnh Phúc mình còn nhiều vẻ đẹp chưa được khám phá nhưng không nghĩ là chùm khế quê ta lại ngọt đặc biệt đến thế này.
Cuối tuần sau hoặc sau nữa hội mình phượt chuyến hồ Xạ Hương nhỉ các bác? Mình tiến hành vụ này trước khi trek Hàm Lợn nhỉ bác Tình Cờ? Mùa này mà vào đấy thì mát phải biết. Ai tham gia được thì vote nào!!!!!!
Bác Hero bố trí thời gian tham gia được với bọn e thì tuyệt vời nữa ạ.

herovdc
09-07-2012, 10:41
Cảm ơn bác Hero rất nhiều, e cũng biết là Vĩnh Phúc mình còn nhiều vẻ đẹp chưa được khám phá nhưng không nghĩ là chùm khế quê ta lại ngọt đặc biệt đến thế này.
Cuối tuần sau hoặc sau nữa hội mình phượt chuyến hồ Xạ Hương nhỉ các bác? Mình tiến hành vụ này trước khi trek Hàm Lợn nhỉ bác Tình Cờ? Mùa này mà vào đấy thì mát phải biết. Ai tham gia được thì vote nào!!!!!!
Bác Hero bố trí thời gian tham gia được với bọn e thì tuyệt vời nữa ạ.

Tuần này từ 13 -16/7 tớ đi công tác MiềnTrung rồi. Nếu đi vào ngày-22 21/7 thì mình có thể joint được nhưng tốt nhất các bạn cứ chủ động đi nhé.
Chúc mọi người đi chơi vui vẻ.

Phiêu diêu
09-07-2012, 18:46
Tuần này từ 13 -16/7 tớ đi công tác MiềnTrung rồi. .........
:LL :LL :LL Lão này lại "nghiện" Nha trang rùi, chắc vào đấy kiếm mẫu như vầy rồi chụp nghệ thụt chứ gì???
https://i726.photobucket.com/albums/ww269/silence_night1963/A9-3.jpg
Lão đi vào đúng kỳ nghỉ cuối tuần nhá..... chẳng có "ma" nào làm việc vào ngày đó cả. Lại còn bày đặt đi công tác....:Dam:T

satthudanong
09-07-2012, 21:55
Thành viên ảo chủ yếu trên fb thui anh Thanh ơi. Anh Cường sắp xếp xem tuần này về quê hum nào được để anh em gặp mặt đóng xiền nào. Em cũng thích đi đập Xạ Hương nhưng t7 ko đi đâu qua đêm đc ạ :D

Tình Cờ
09-07-2012, 22:24
Thành viên ảo chủ yếu trên fb thui anh Thanh ơi. Anh Cường sắp xếp xem tuần này về quê hum nào được để anh em gặp mặt đóng xiền nào. Em cũng thích đi đập Xạ Hương nhưng t7 ko đi đâu qua đêm đc ạ :D
Cô không đi T7 được thì biết đi ngày nào? Mà ko đi qua đêm t7 được thì đi ngày rồi tối chạy về ngủ, sáng lại chạy ra =))
.........
A thì thường về nhà vào cuối tuần ( Nếu ko phải đi làm ngày CN hoặc du hí đâu đó :D ), nhưng ACE cứ đóng tiền cho hội trưởng thanh.nt nhé! Rồi hội trưởng sẽ đăng kí và chuyển khoản cho người đại diện BQT Phượt, kèm địa chỉ nhận áo tại chỗ nào hội trưởng tiện nhận VD chỗ làm chẳng hạn :D hoặc khi có áo thì chúng ta sẽ nhận tại HN sau.

3. THÔNG TIN VỀ CHUYỂN KHOẢN, THU TIỀN MẶT:

Hà Nội:

...................................
Sau khi CK, các bạn vui lòng để lại tin nhắn trên diễn đàn hoặc YM hoặc điện thoại.

Cú pháp chuyển khoản

Nick (tên thật) / Áo Phượt / Loại áo / Số lượng / Size / Nơi nhận hàng

Ví dụ: Black - Áo Phượt: Nữ có cổ 1M2S, Nữ k cổ 1S1L, Nam có cổ 2L1XL, Nam k cổ 1XL2M, Hà Nội

Nghĩa là: Black đặt áo nữ có cổ: 1M và 2S, nữ ko cổ: 1 S và 1L, Nam có cổ: 2L và 1 XL, Nam k cổ: 1XL và 2M.
Nhận hàng tại Hà Nội.

Các bạn có thể đặt hàng trên topics và khi CK, thì note là CK theo Post #120 ( ví dụ thế) để tiện theo dõi

Ví dụ, cú pháp CK là: Nick / Áo Phượt Post No. 120

(Thế thì yêu cầu các MOD ko xóa Post trên TOPIC đăng ký áo nhé)

Các bạn đăng ký mua áo theo mẫu sau

Nick (hoặc tên thật)
Loại áo: Có cổ / Không cổ
Số lượng-Size: 1S/2M/3L
Nhận hàng tại: Hà Nội / Sài Gòn / Đà Nẵng
Thanh toán: Tiền mặt / Chuyển khoản

Chú ý: Áo giao lẻ tại các đầu cầu lớn gồm Hà Nội / Sài Gòn / Đà Nẵng, các bạn thu xếp thời gian đến nhận áo hộ

THỜI GIAN NHẬN ORDERS và THANH TOÁN TRƯỚC KHI GIAO HÀNG: TỪ NAY ĐẾN TRƯỚC 24G NGÀY 15/07/2012

Thời gian giao áo: Dự kiến đầu tháng 8/2012

Cám ơn các bạn đã ủng hộ
BQT diễn đàn

dantocgoc
10-07-2012, 02:31
Ngoài hoạt động thường niên mỗi năm diễn ra 1 lần để tổ chức kỷ niệm SN phượt của diễn đàn. Đây là 1 hoạt động có ý nghĩa chung cho tất cả, để kết giao và gắn kết tình bạn trên khắp mọi miền Tổ Quốc. Đánh dấu mốc và cũng là để nhìn lại 1 năm phát triển và hình thành của các nhóm hội nói riêng và của diễn đàn nói chung. Thiết nghĩ và mong các nhóm hội nhiệt tình hưởng ứng và góp phần tạo nên 1 bữa tiệc giao lưu vui vẻ nhất.:)

satthudanong
10-07-2012, 21:07
Anh Cường ơi, em viết là tháng 7 chứ không phải thứ 7 ạ. Tháng này em nghỉ hè phải ở nhà nội trợ và đưa đón em đi học giúp bố mẹ nên không xin đi qua đêm được đâu.Hẹn các bác cùng đi dịp sinh nhật Phượt nhé.

Tình Cờ
11-07-2012, 17:41
BTC xin thông báo với các bạn kế hoạch tổ chức Sinh Nhật Tuổi lên 6 của diễn đàn www.phuot.vn như sau:

Thời gian: Từ 10h ngày 18/8/2012 đến 9h 19/8/2012

Địa điểm: Bãi biển Sầm Sơn - Thanh Hóa.

Chi phí đóng góp cho chương trình giao lưu - liên hoan - lửa trại mừng Sinh Nhật: 500.000 VNĐ / 1 thành viên bao gồm: 3 bữa ăn chính + 1 bữa ăn phụ.

-01 bữa trưa ngày 18/8/2012 = 120k (tại khu cắm trại Sầm Sơn)
-01 bữa ăn nhậu chính, tưng bừng tối ngày 18/8 = 150k (tại khu cắm trại Sầm Sơn)
-01 bữa đêm ngày 18/8/2012 = 30k (tại khu cắm trại Sầm Sơn)
-01 bữa trưa chia tay ngày 19/8/2012 = 80k ( tại khu cắm trại Sầm Sơn)
- Đồ uống: Beer, rượu và nước ngọt các loại (2 bữa trưa&chiều 18/8)= 70k/ 1 thành viên.
- Các chi phí chung khác như: chi phí tổ chức, thuê âm thanh, ánh sáng, quà tặng lưu niệm và dụng cụ dành cho các trò chơi Team Building. = 50k/ 1 thành viên.

Chi phí này sẽ được đóng góp theo từng nhóm (trưởng nhóm thu và chuyển lại cho BTC) hoặc đóng trực tiếp cho BTC sau khi các thành viên đăng ký tham dự sinh nhật.

Thành phần chính tham dự Sinh Nhật
- Các đoàn, nhóm hội và thành viên riêng lẻ trên toàn quốc.

Các thành viên chủ động lên kế hoạch di chuyển tới địa điểm tổ chức Sinh Nhật hoặc phối kết hợp theo từng nhóm, vùng, miền để tổ chức chuyến đi bằng các loại phương tiện: Máy bay, tàu hỏa, ô tô, xe máy, xe đạp hoặc thuyền nan, Thúng/ mủng hay xe của "bộ" xe Ngựa/Bò đều tùy ý.:D Đăng ký và bàn bạc về chuyến đi tại các topic tìm bạn đồng hành, hoặc đăng ký trực tiếp với BTC.
Thủ quỹ BTC tại HN....Nộp cho
Tên chủ tài khoản: Trịnh Phạm Quỳnh Anh. (virgo)
VCB: 0011004021555
Tech: 11120031819013
Đthoại: O913O62O53

- Thu quỹ tổng hợp tại nơi tổ chức TH.
Chủ tài khoản: Hoàng Thị Thu Thủy. (chuachat)
STK: 5011.0000.405.554
Ngân hàng đầu tư và phát triển (BIDV) Thanh Hóa
Đthoại: 01688322230

Lưu ý ghi rõ thông tin chuyển khoản (tham dự SN phượt) và tên nik người gửi

Việc ngủ nghỉ lưu trú đối với thành viên tham dự có thể chủ động mang theo lều cá nhân, túi ngủ ra chòi lá ngoài biển mà nằm vô tư, (khỏi tốn xiền) hoặc liên hệ với thành viên BTC đặt phòng giúp, nếu có nhu cầu riêng cho cá nhân. Giá phòng tiêu chuẩn cuối mùa thì dao động từ 150k - 200k và có rất nhiều. rẻ hơn cũng có luôn.:D
CHƯƠNG TRÌNH OFFLINE PHƯỢT LÊN 6 - Máu Lửa Sầm Sơn.

Ngày 18/8/2012

09:00 - 10:00: Tập trung thành viên tại khu vực cắm trại Biển Sầm Sơn - Thanh Hóa.
10:00 - 11:00: ĐK nhận thẻ nick, chia đội, chào hỏi.
11:30 - 13:00: Ăn trưa, nghỉ ngơi
13:00 - 15:00: Tổ chức trò chơi Team Building trên bãi biển cho các đội nhóm. Đề nghị mỗi đội/nhóm hội tham gia đóng góp 1 trò chơi.

-01.... Kéo co
-02.... Nhảy bao tải
-03....
-04....
-05....
-06....
(Chi tiết các trò chơi bổ sung thêm và công bố sau)

15:00 - 16:30: Tổ chức đá bóng Nam. Bóng chuyền bãi biển Nữ.( có thưởng.)
17:00 - 18:30: Tắm giặt, nghỉ ngơi, chuẩn bị chương trình.
18:30 - 20:00: Khai mạc đêm Gala, tuyên bố lý do, liên hoan, ăn tối (Adim phụ trách)
20:00 - 24:00: Chương trình văn nghệ và đốt lửa trại.

Chương trình lửa trại gồm:
- Giao lưu, sinh hoạt tập thể
- Tổ chức trò chơi đêm
- Nghỉ ngơi, chơi trốn tìm.

Ngày 19/8:

0:00 - 5:00: Ngủ nghỉ + ngủ thăm:D
5:00 - 9:00: Tắm biển, tập thể dục buổi sáng, giao lưu + rình mò, chụp lén dìm hàng.
9:00 - 10:00: Tập trung Ăn trưa, các thành viên, nhóm/đoàn, ôm hun chia tay nhau.

Sau 12:00 ngày 19/8/2012: Các thành viên, nhóm/ hội chủ động kế hoạch đi chơi và đi về tùy thích.

BTC kêu gọi các bạn ủng hộ BTC bằng cách tham gia vào BTC, đưa ra các góp ý, thực hiện các phần công việc, tham gia vào các hoạt động được tổ chức nhân dịp OFFLINE. Vì một bữa tiệc Sinh Nhật Phượt vui vẻ và hòa đồng. Vì một mái nhà chung đầy ắp tiếng cười và sự sẻ chia.(c)
thông tin chi tiết sẽ được cập nhật thêm.

Thay mặt BTC: Vui mừng chào đón và cảm ơn các thành viên của diễn đàn, và "hết mình" đón nhận những sự ủng hộ tài trợ từ các nơi đến tham dự Sinh Nhật Tuổi lên 6 - 2012. Tại Biển Sầm Sơn - Thanh Hóa.(wait)

Trương trình của BTC phuot.vn là như trên nên ACE chúng ta ai có thể tham dự SN Phượt tại Sầm Sơn - Thanh Hóa lần này cùng với hội thì like 1 cái để lên danh sách và lên lịch trình di chuyển, ngày giờ và nơi tập trung để đi ... Nhanh nhanh cho xôm tụ nào ACE.

satthudanong
11-07-2012, 22:55
Em bóc tem 1 slot xế hoặc ôm nhé.

thanh.nt
12-07-2012, 08:40

Thông báo với các bác là áo phượt của các bác sau đã được đặt hàng: Dac Hoang 1XL có cổ nam, Le Van Yen 2M không cổ nam, Tình Cờ 1M k cổ nam, satthudanong 2S có cổ nữ + 1M có cổ nam. Mọi người chờ áo về nhé! Những người khác đã đăng ký và đã được thông báo chốt đóng tiền nhưng không chuyển khoản hoặc liên hệ lại sẽ không có trong danh sách. Mong các bác rút kinh nghiệm cho lần sau.

langtusau0985
12-07-2012, 23:11
Nhà mình đã chuẩn bị tinh thần để đi sinh nhật phượt đến đâu rùi,đi riêng hay đi cùng giao lưu với đoàn hà tây nhỉ hihi

chulun
13-07-2012, 16:03
Chào chủ thớt và ace Phuot Vinh Phuc,
Mình không phải là người VP, nhưng đã có thâm niên ăn cơm Phúc Yên mấy ngìn ngày roài,
Mình cũng thích du lịch như các bạn. Vậy mình làm đơn này mong chủ thớt và các anh em cho mình sinh hoạt tại phuot VP nhé.
Thông tin liên lạc:
Yahoo: vuducbinh1311
Gia đình xin chân thành cảm ơn ạ.

thanh.nt
13-07-2012, 17:41
Nhà mình đã chuẩn bị tinh thần để đi sinh nhật phượt đến đâu rùi,đi riêng hay đi cùng giao lưu với đoàn hà tây nhỉ hihi

Bên e cũng đang rục rịch chuẩn bị rồi bác ạ. Bọn e hẹn các bác đoàn mình ở Sầm Sơn thôi, có gì 2 đoàn chúng ta sẽ giao lưu. Hội e còn măng non lắm, mong các bác nhiệt tình chỉ bảo

satthudanong
13-07-2012, 17:42
Vĩnh Phúc phượt hội hân hạnh chào đón anh chulun... Anh có dùng fb không để em add vào fb nhóm chém cho xôm tụ :D . Vui lòng để lại số đt để bọn em liên lạc khi off anh nhé! :)

thanh.nt
13-07-2012, 17:49
Chào chủ thớt và ace Phuot Vinh Phuc,
Mình không phải là người VP, nhưng đã có thâm niên ăn cơm Phúc Yên mấy ngìn ngày roài,
Mình cũng thích du lịch như các bạn. Vậy mình làm đơn này mong chủ thớt và các anh em cho mình sinh hoạt tại phuot VP nhé.
Thông tin liên lạc:
Yahoo: vuducbinh1311
Gia đình xin chân thành cảm ơn ạ.

(beer) Chào mừng bác nhập hội, bác nhắn cho e tên và số đthoại để khi cần llạc nhé. Hội sẽ bố trí off trong thời gian tới ở 2 địa điểm là Hà Nội và Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc, hi vọng bác có thể bố trí thời gian tham gia.

tapcamlo_xd
13-07-2012, 18:19
bác thanh chỗ nào vĩnh tường thế?e cũng vĩnh tường đây.thế hệ 89 thượng trưng

satthudanong
13-07-2012, 21:04

Anh ở chỗ nào Thượng Trưng ạ? Nhà em ở gần UB xã nè. Có khi nào mình quen nhau không nhỉ. :D

tapcamlo_xd
13-07-2012, 22:18
hj Em khóa bao nhiu vậy? Anh dưới đội 12.nếu cùng xã chắc có quen đấy.wa face thăm a na đồng hương. ghé nhà liltee pk

Anh ở chỗ nào Thượng Trưng ạ? Nhà em ở gần UB xã nè. Có khi nào mình quen nhau không nhỉ. :D

Anh đội 12 đây. Em khóa bao nhiu?cùng xã có khi gặp nhau rùi ấy

chulun
13-07-2012, 23:17
@ Thanh.nt,
@ Satthudanong,
Cảm ơn ban quản trị đã rất nhanh chóng phê chuẩn đơn của mình,
Thông tin liên lạc của mình:
Đường dây thép: 0912904 chín tám chín.
Face: http://www.facebook.com/black.sheeps.71
Hi, mình sinh năm 81, nói tuổi để cả nhà biết nhau cho dễ xưng hô.
Rất vui được tham gia cùng các ACE.

thanh.nt
14-07-2012, 08:04

A ở Bình Dương, cuối tuần được nghỉ cũng hay lên Thượng Trưng chém gió lắm chú ạ. Có thằng bạn hay chơi cùng ở đó.

thanh.nt
14-07-2012, 08:14
@ Thanh.nt,
@ Satthudanong,
Cảm ơn ban quản trị đã rất nhanh chóng phê chuẩn đơn của mình,
Thông tin liên lạc của mình:
Đường dây thép: 0912904 chín tám chín.
Face: http://www.facebook.com/black.sheeps.71
Hi, mình sinh năm 81, nói tuổi để cả nhà biết nhau cho dễ xưng hô.
Rất vui được tham gia cùng các ACE.

Ah, vậy là bác hơn tuổi bọn e rồi. Hi vọng ace sẽ có nhiều thời gian đáng nhớ với nhau trong hội.

thanh.nt
14-07-2012, 08:53
Thông báo:

Hội sẽ offline vào 20h thứ Bảy ngày 21.7.2012 tại khu vực Vành móng ngựa, Vĩnh Yên (đối diện UBND tỉnh) để chốt danh sách và kế hoạch cụ thể về buổi sinh nhật Phượt tại Sầm Sơn, Thanh Hóa ngày 18-19.8. Thông báo này thay cho giấy mời, mong các bác tham gia đầy đủ.

tapcamlo_xd
15-07-2012, 19:20
A ở Bình Dương, cuối tuần được nghỉ cũng hay lên Thượng Trưng chém gió lắm chú ạ. Có thằng bạn hay chơi cùng ở đó.

vậy ah.bao h đếm thượng trưng thì hú e câu na

Tình Cờ
16-07-2012, 18:02
Thông báo:

Hội sẽ offline vào 20h thứ Bảy ngày 21.7.2012 tại khu vực Vành móng ngựa, Vĩnh Yên (đối diện UBND tỉnh) để chốt danh sách và kế hoạch cụ thể về buổi sinh nhật Phượt tại Sầm Sơn, Thanh Hóa ngày 18-19.8. Thông báo này thay cho giấy mời, mong các bác tham gia đầy đủ.

Like cái vụ này nhưng mà ác thật... Tuần này a phải đi Hạ Long, tuần sau đi Ba Bể rùi! Lại ko ọp ẹp với ACE được, nhưng cũng chưa biết, cuối tuần nếu có gì thay đổi thì sẽ có mặt :D
Còn sticker Phượt thì hôm nọ bác CVN có nt hẹn mà hôm đó đang bận công tác ở xa ko qua đc nên hẹn hôm khác sẽ lấy, lúc nào nhận đc mình thông báo cho hội trưởng sau nhé!
@ NewMember: Gửi lời chào mừng tới các bạn mới, tại thấy thanh.nt và satthudanong... comment lại khi các bạn post bài ra nhập rồi, nên ko muốn comment thêm 1 bài nữa, click like thay lời chào và hi vọng được gặp mọi người ở một dịp gần nhất! Goodluck :)

Tình Cờ
16-07-2012, 23:54
Mình mới đến gặp bác CVN để nhận Sticker rồi nhé! Khi nào off or gặp sẽ phát lại cho mọi người!

Dũng Ngô Dương
17-07-2012, 01:36
e mới đi phượt thử đc 1 lần và thấy thật thú vị :">
join đây mong anh chị giúp đỡ và rủ rê nhiều
e ở Vĩnh Yên

tapcamlo_xd
17-07-2012, 18:00
e ở Vĩnh Yên

cứ đi đi rùi sẽ thik hơn đấy.ai chả bắt đầu như nhau.cuối tuần hội off wa tham dự đê

linhbekey_ft
17-07-2012, 19:02
phượt Vĩnh phúc chúng ta đi nào??????????

Tình Cờ
17-07-2012, 22:49
e ở Vĩnh Yên
Chào mừng bạn đến với hội, cuối tuần VP off gặp nhau đi kìa!

phượt Vĩnh phúc chúng ta đi nào??????????
Mình chưa hiểu ý bạn là gì??? :)

thanh.nt
18-07-2012, 08:35
Mình mới đến gặp bác CVN để nhận Sticker rồi nhé! Khi nào off or gặp sẽ phát lại cho mọi người!

Nếu chủ nhật bác đi Hạ Long về rồi thì e qua chỗ bác lấy để tối gửi luôn các ace. Khoảng 4h e đến chỗ bác được.

thanh.nt
18-07-2012, 08:39
Thông báo:

Sorry các bác, thể theo nguyện vọng của đa số các thành viên trong hội, e xin thông báo buổi offline ngày 21.7 sẽ được điều chỉnh thành ngày 22.7 tức tối Chủ Nhật, muộn hơn 1 ngày. Thời gian và địa điểm cũng như nội dung buổi họp vẫn như cũ. Mong các bác thông cảm vì e không thông báo sớm hơn được!

thanh.nt
18-07-2012, 08:42
e ở Vĩnh Yên

Bạn để lại số đthoại để mọi người còn rủ rê chứ :help

Dũng Ngô Dương
18-07-2012, 12:05
Bạn để lại số đthoại để mọi người còn rủ rê chứ :help

FB e đó mà :D đầy đủ thông tin luôn :D

linhbekey_ft
18-07-2012, 14:00
Chào mừng bạn đến với hội, cuối tuần VP off gặp nhau đi kìa!

Mình chưa hiểu ý bạn là gì??? :)
ý e là:
e được 1 ông a giới thiệu vào phượt vĩnh phúc mình.
nên lần đầu tiền cho e gửi lời hỏi thăm sức khoẻ đến tất cả các ACE Phượt VP mình và........
rất mong a e ủng hộ.

satthudanong
19-07-2012, 00:01
ý e là:
e được 1 ông a giới thiệu vào phượt vĩnh phúc mình.
nên lần đầu tiền cho e gửi lời hỏi thăm sức khoẻ đến tất cả các ACE Phượt VP mình và........
rất mong a e ủng hộ.
Gửi lời cám ơn ông anh bạn và cám ơn bạn đã hỏi thăm sức khỏe mọi người nhé. Hi vọng sẽ được gặp 2 anh em bạn vào hôm off tới. Thân!
@Dũng Ngô Dương: Fb của bạn là gì để mọi người còn biết mà add vào nhóm chứ :D

Dũng Ngô Dương
19-07-2012, 00:31
Gửi lời cám ơn ông anh bạn và cám ơn bạn đã hỏi thăm sức khỏe mọi người nhé. Hi vọng sẽ được gặp 2 anh em bạn vào hôm off tới. Thân!

e lấy FB để login phuot.vn mà :(

Tình Cờ
19-07-2012, 15:37
e lấy FB để login phuot.vn mà :(
phuot.vn có thể login qua rất nhiều link hoặc các thiết bị có kết nối internet khác nhau, kể cả facebook... Nhưng khi bạn reply hoặc post bài mới lên phượt thì trang này sẽ ko hiển thị bất kì dẫn nào để người khác biết bạn login từ đường dẫn nào, nên ko biết đc facebook của bạn tên gì. Hi vọng bạn bớt chút time viết thêm vài từ cho mọi người biết về thông tin của bạn nhé :D
Form là:
- Họ tên
- Ngày sinh
- facebook + IM - Gmail... (nếu có)

To inhbekey_ft : Khi đã tham gia hội thì mọi người vì một người, một người vì mọi người cả mà bạn, đừng khách sáo... Có bất kì vấn đề gì mọi người đều sẵn sàng hỗ trợ nhau hết mình mà!

Nếu chủ nhật bác đi Hạ Long về rồi thì e qua chỗ bác lấy để tối gửi luôn các ace. Khoảng 4h e đến chỗ bác được.
To thanh.nt : CN nếu về tới HN sớm, mình sẽ chạy về Vĩnh Phúc và tối sẽ cố gắng có mặt để chung vui cùng ACE :) và sẽ đưa Sticker phân phát cho ACE luôn, còn nếu hội trưởng tiện đường ghé qua thì qua mình chơi cho vui, hoặc có thay đổi gì sẽ liên lạc trực tiếp với hội trưởng nhé!

thanh.nt
19-07-2012, 16:45
To thanh.nt : CN nếu về tới HN sớm, mình sẽ chạy về Vĩnh Phúc và tối sẽ cố gắng có mặt để chung vui cùng ACE :) và sẽ đưa Sticker phân phát cho ACE luôn, còn nếu hội trưởng tiện đường ghé qua thì qua mình chơi cho vui, hoặc có thay đổi gì sẽ liên lạc trực tiếp với hội trưởng nhé!

Bác về cùng ace đi ạ. Hum đó chắc nhiều thành viên mới và ace sẽ có 1 buổi gặp mặt hoành tráng tà. (c)

thanh.nt
19-07-2012, 16:52
Thông báo, thông báo:

Sẽ có thêm thời hạn cho ace nào chưa kịp đăng ký mua áo phượt 2012. Mọi người vào tham khảo nhé:
https://www.phuot.vn/threads/48763-%C4%90%C4%83ng-k%C3%BD-%C3%A1o-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-2012-B%E1%BB%94-SUNG-To%C3%A0n-di%E1%BB%85n-%C4%91%C3%A0n-H%E1%BA%A1n-ch%C3%B3t-22-7-2012

Mọi người có thể đặt hàng trực tiếp hoặc đăng ký với hội trưởng TRƯỚC NGÀY 22.7 nhé.

Quynhkoi
20-07-2012, 21:54
Chào cả nhà, mình lần đầu mò mẫm lên đây, gặp đúng ng nhà mình, mừng quá! :)
Mình là Quỳnh, sinh năm 1989, rất chờ đợi thời cơ được gặp mọi người (beer)

emerald888
20-07-2012, 22:00
họ tên: Nguyễn Bích Ngọc
ngày sinh: 22/03/1993
sđt: 01658622063
Facebook: Ngọc Ngo Ngoe
Gmail: [email protected]

Tình Cờ
20-07-2012, 22:03
Chào cả nhà, mình lần đầu mò mẫm lên đây, gặp đúng ng nhà mình, mừng quá! :)
Mình là Quỳnh, sinh năm 1989, rất chờ đợi thời cơ được gặp mọi người (beer)
Cả nhà hoan nghênh bạn đến với hội, bạn cho mọi người biết về thông tin của bạn nhé
Form là:
- Họ tên
- Ngày sinh
- facebook -(để bạn Liên add bạn vào facebook hội )
- IM - Gmail... (nếu có để mọi ng thông tin cập nhận về hội)

Quynhkoi
20-07-2012, 22:08
- Họ tên: Đỗ Thị Thu Quỳnh
- Ngày sinh: 13/10/1989
- Số điện thoại liên lạc: sorry, mình bị quên mất rồi, nhưng sẽ sớm cập nhật :(
- facebook -tớ tự động add rùi :) Do Thi Thu Quynh nha
- IM - Gmail...: [email protected]
:))

Tình Cờ
20-07-2012, 22:12
Ạc... Xuân Hòa àh! Quỳnh ở chỗ nào XH thế? A ở gần e đấy :D. Tối CN off tại Vĩnh Yên đó e!

Quynhkoi
20-07-2012, 22:15
Anh ở Phúc Yên ạ, he. Em đang ko ở nhà nên dù lòng rất muốn đc gặp mọi ng nhưng cũng phải chờ rùi :)
À mà thực ra cũng ko phải Xuân Hòa, mà là loanh quanh đấy :P, Minh Trí bác ạ

emerald888
20-07-2012, 22:17
Em xin kính chào các anh các chị và các bạn. Em xin đăng kí 2 xuất đi dự SN phượt tại Sầm Sơn - Thanh Hóa ạ, có thông tin gì mong mọi người cho em biết với ạ, em cám ơn.

Tình Cờ
20-07-2012, 22:18
Anh ở Phúc Yên ạ, he. Em đang ko ở nhà nên dù lòng rất muốn đc gặp mọi ng nhưng cũng phải chờ rùi :)
À mà thực ra cũng ko phải Xuân Hòa, mà là loanh quanh đấy :P, Minh Trí bác ạ
Ừh, a vẫn thường đi qua Minh Trí để về nhà mà! A đang làm việc tại HN..

Quynhkoi
20-07-2012, 22:34
Thế thì chắc cũng mon men đi qua nhà em đấy, hehe. em đang làm ở khu CN Quang Minh, nhưng hiện tại thì đang ở xa
Em mới đi phượt đc 1 lần nên gần như kinh nghiệm là zero :)
Mong đc mọi người chỉ giáo nhiều ạ !

thanh.nt
21-07-2012, 14:48
Thế thì chắc cũng mon men đi qua nhà em đấy, hehe. em đang làm ở khu CN Quang Minh, nhưng hiện tại thì đang ở xa
Em mới đi phượt đc 1 lần nên gần như kinh nghiệm là zero :)
Mong đc mọi người chỉ giáo nhiều ạ !

Chào mừng bạn gia nhập hội, bạn thông báo sđt cho mọi người biết để còn liên lạc khi cần.
Không phải đi nhiều mới vào hội đâu bạn, quan trọng là cùng có tinh thần ham mê, mong muốn khám phá các vùng đất mới là được. Hội cũng là nơi ace tìm đến nhau để cùng nhau chia sẻ những vui buồn trong cuộc sống nữa, mong bạn sẽ là một thành viên tích cực của hội!

ooohmygod
21-07-2012, 15:56
Hội Vĩnh Phúc có làm đọi bóng tham dự sinh nhật hem?Nếu ko cứ kí gửi các tay săn bàn sang bên Hà Tây chúng ta làm 1 đội cho oách xà lách ná...

thanh.nt
22-07-2012, 11:47
Hội Vĩnh Phúc có làm đọi bóng tham dự sinh nhật hem?Nếu ko cứ kí gửi các tay săn bàn sang bên Hà Tây chúng ta làm 1 đội cho oách xà lách ná...

Chắc Vĩnh Phúc và Hà Tây vào chung kết tranh chức vô địch bác Nam ạ, hẹn các bác ở trận chung kết, haha

thanh.nt
22-07-2012, 18:08
Danh sách thành viên cập nhật của hội http://i1077.photobucket.com/albums/w465/omega1618/dsThanhVienVPP.jpg

Quynhkoi
22-07-2012, 20:37
Số Đt của tớ là 0916515389
Nhưng hiện nay tớ đang ko ở nhà nên có thể là "Thuê bao quý khách vừa gọi..." :D
Mọi người trong hội đã gặp mặt nhau hết chưa nhỉ?

herovdc
23-07-2012, 09:09
Cái ông hội trưởng Vĩnh phúc tình cảm quá nên tổ chức off ẹp vào ngày mưa giông. Nhưng không vì thế mà buổi off thiếu đi không khí vui vẻ:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A9-6.jpg

Toàn những nam thanh nữ tú nhá:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A12-5.jpg

Cả hội "chém gió rầm rầm" về vụ sinh nhật Phượt. Quả này Sầm Sơn dậy sóng:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A11-4.jpg

Demo vài cái ảnh Vĩnh phúc quê mình về đêm. đẹp đẹp là:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A15-4.jpg

Bạn nào thích lanh thang chụp ảnh đêm ở quê tớ thì bảo nhé:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A16-4.jpg

Lên chương trình đi sinh nhật đê hội trưởng...

thanh.nt
23-07-2012, 09:36
Thay mặt ace trong hội, mình vui lòng thông báo với mọi người buổi offline bàn kế hoạch và danh sách đi SN Phượt tại Sầm Sơn, Thanh Hóa vào ngày 18-19/8 đã diễn ra tốt đẹp mặc dù thời tiết không hoàn toàn ủng hộ. Cảm ơn các ace đã không quản thời gian, khoảng cách và khó khăn về thời tiết đến tham dự và đóng góp ý kiến.
Theo ý kiến chung, dự kiến ban đầu hội sẽ xuất phát tại Hà Nội sáng sớm T7 ngày 18/8 và sẽ có mặt tại Sầm Sơn trước 10h cùng ngày. Các thành viên không tham gia offline muốn tham gia SN phượt hãy đăng ký trên diễn đàn hoặc đăng ký và nộp tiền cho hội trưởng trước ngày 5/8. Thống nhất mỗi thành viên đóng góp: 600.000 VND/ng khi tham gia buổi SN phượt trong đó 500.000 VND/ng sẽ nộp cho ban tổ chức và 100.000 VND là chi phí nước uống 2 chiều đi-về và các chi phí khác. Mọi chi tiết về tài chính sẽ được thông báo công khai trên diễn đàn.

Mọi người có thể chuyển tiền vào TK cho mình theo thông tin sau:
Tên chủ TK: Nguyễn Tam Thanh
Số TK: 002-614-709-041
Ngân hàng HSBC, chi nhánh Hà Nội
Khi chuyển khoản hãy để lại lời nhắn trên diễn đàn/SMS cho mình để thông báo tên thành viên đăng ký

Danh sách thành viên đã đăng ký đi dự SN phượt của hội:
1. Thanh.NT
2. Tình Cờ
3. Tapcamlo_xd
4. Hoàng Giang Đông
5. Hoàng Đắc
6. MiscellaLinh
7. Hieu_vp
8. Satthudanong
9 +10. emerald888 + xế
11. Herovdc

P/S: danh sách thành viên hội cập nhật:
https://dl.dropbox.com/u/23731210/DS%20Thanh%20vien%20phuot%20Vinh%20Phuc_Update%20J ul%2023.doc

emerald888
23-07-2012, 11:11
cho em hỏi là buổi tối hội mình ngủ ở đâu hả anh? Hay là mỗi người tự túc? Với lại nộp tiền cho anh bằng cách nào ạ

thanh.nt
23-07-2012, 11:53
cho em hỏi là buổi tối hội mình ngủ ở đâu hả anh? Hay là mỗi người tự túc? Với lại nộp tiền cho anh bằng cách nào ạ

Về chỗ ngủ sẽ có 2 phương án, 1 là mọi người tham gia giao lưu với các hội (thâu đêm/tự túc chỗ ngủ), 2 là cả hội sẽ đóng góp thuê 2 phòng nghỉ để các chị e có chỗ tắm giặt nghỉ ngơi & để đồ ((NT) các anh em thì mang muối sẵn đi, ướp lên người là có thể chịu được 2-3 ngày không cần tắm). Các bạn nào muốn đặt chỗ nghỉ riêng thì thông báo trước để mình nhờ BTC đặt phòng giúp.

ooohmygod
23-07-2012, 16:05
Chắc Vĩnh Phúc và Hà Tây vào chung kết tranh chức vô địch bác Nam ạ, hẹn các bác ở trận chung kết, haha

Vậy là Vĩnh Phúc có 1 đội riêng à?Nếu vào chung kết thì chia giải nhé.ke ke

thanh.nt
23-07-2012, 16:22
Vậy là Vĩnh Phúc có 1 đội riêng à?Nếu vào chung kết thì chia giải nhé.ke ke

Trên tinh thần thì là như thế bác ạ. Mà e tưởng bác đang đi xiên vịt, vẫn tranh thủ vào chém gió được thế

Tình Cờ
23-07-2012, 23:20
Gửi tới các bạn đường link này để hội chúng ta cùng chia buồn với một thành viên của phuot.vn

=>> https://www.phuot.vn/threads/49411-TIN-BU%E1%BB%92N-b%E1%BA%A1n-hanamichi-tron-qua-%C4%91%E1%BB%9Di?p=661363#post661363

An toàn trên con đường du phượt luôn là điểm lưu ý hàng đầu của chúng ta, là đắn đo lớn nhất của mỗi leader, hi vọng mỗi người chúng ta tự chú ý đến an toàn bản thân, "Một người vì mọi người, mọi người vi một người" để không có những điều không may mắn sảy ra, để nụ cười luôn rạng rỡ vẹn tròn trên mỗi cuộc hành trình!

satthudanong
24-07-2012, 00:46
Nửa đêm đọc được hung tin mà lòng đau xót. Hi vọng chúng ta không phải nghe thêm một hung tin nào trên đường Phượt nữa. :(

dantocgoc
24-07-2012, 05:22

2 Nhà này tính lập đội liên quân để giật giải thưởng "cái mẹt vàng" đấy hử?(c)

Về việc lưu trú và thuê phòng trong dịp SN này tại SS thoải mái các bạn nhé. Hết mùa nên phòng nhiều và hạt rẻ lắm. Nhưng nói thật là các nhà và các nhóm khác tất thảy đều mang lều ra cắm ngủ mới vui. Thuê phòng chỉ là để cất đồ dùng cá nhân giá trị và thay đồ cho các bạn nữ là chủ yếu. Kinh nghiêm mấy năm tham dự. Có thuê phòng cũng bỏ trống, vì có mấy ai chịu về phòng ngủ đâu. Phí lắm!

Như năm ngoái ở Tiên Sa ĐN. lều lớn lều bé đem ra cắm ngoài bãi biển tất. Thế mới vui:D

Tình Cờ
24-07-2012, 12:11

Về việc lưu trú và thuê phòng trong dịp SN này tại SS thoải mái các bạn nhé. Hết mùa nên phòng nhiều và hạt rẻ lắm. Nhưng nói thật là các nhà và các nhóm khác tất thảy đều mang lều ra cắm ngủ mới vui. Thuê phòng chỉ là để cất đồ dùng cá nhân giá trị và thay đồ cho các bạn nữ là chủ yếu. Kinh nghiêm mấy năm tham dự. Có thuê phòng cũng bỏ trống, vì có mấy ai chịu về phòng ngủ đâu. Phí lắm!

Như năm ngoái ở Tiên Sa ĐN. lều lớn lều bé đem ra cắm ngoài bãi biển tất. Thế mới vui:D

Đúng như ý của bác Tộc! ACE cũng định sẽ thuê 1 hoặc phòng tùy theo số lượng để tắm, thay đồ và đặc biệt để ưu tiên các bạn nữ nếu bạn nào cảm thấy bất tiện khi ăn ngủ ngoài trời, cũng là lấy chỗ cất đồ đạc và giấy tờ quan trọng đề phòng bất trắc ( rơi rớt khi vui đùa hay gì đó, đó là lo xa trước) Còn ai ham vui nhiệt tình thì hội nên mang theo lều và bạt trải để chúng ta cùng chung vui với các ACE của diễn đàn!

Còn khoản tham dự các trò chơi cũng như các môn thể thao ( đặc biệt là bóng đá ) thì theo mình đội ta nên cùng nhập chung với đội Hà Tây để đá chung cho vui, cũng cần có người thay ra thay vào! Các đội đến với buổi SN Phượt đều mang danh nghĩa riêng, khi chung vui ko hẳn là sẽ mang danh nghĩa của đội nào đó mà là đội chung.. hi vọng các bạn thành viên của các nhóm cùng xem xét ý kiến của mình và xin đóng góp ý kiến để chúng ta có cuộc vui trọn vẹn nhất trong lòng mỗi người !

hakuna1609
24-07-2012, 12:34
Phây đây, bóng đá đây, các bạn Vĩnh Phúc vào đăng ký tập dượt cùng Hà Tây nhé! Cả đội đá bóng lẫn đội cổ động đấy!
http://www.facebook.com/events/386502484730233/

lequangquyen
24-07-2012, 12:57
Giờ em mới phát hiện Vĩnh Phúc nhà mình cũng có đội riêng. Thế mà cứ chạy theo ace ở Hà Lội và Hải Phòng mãi...

thanh.nt
24-07-2012, 14:00
Giờ em mới phát hiện Vĩnh Phúc nhà mình cũng có đội riêng. Thế mà cứ chạy theo ace ở Hà Lội và Hải Phòng mãi...

Về gần nhà chạy cùng mấy ace ở nhà đi bạn! Hội chúng ta tuy còn măng non nhưng chắc sẽ lớn nhanh thôi nếu được toàn thể ace chung tay vun đắp nhiệt tình như hiện nay.

thanh.nt
24-07-2012, 14:05
Đúng như ý của bác Tộc! ACE cũng định sẽ thuê 1 hoặc phòng tùy theo số lượng để tắm, thay đồ và đặc biệt để ưu tiên các bạn nữ nếu bạn nào cảm thấy bất tiện khi ăn ngủ ngoài trời, cũng là lấy chỗ cất đồ đạc và giấy tờ quan trọng đề phòng bất trắc ( rơi rớt khi vui đùa hay gì đó, đó là lo xa trước) Còn ai ham vui nhiệt tình thì hội nên mang theo lều và bạt trải để chúng ta cùng chung vui với các ACE của diễn đàn!

Còn khoản tham dự các trò chơi cũng như các môn thể thao ( đặc biệt là bóng đá ) thì theo mình đội ta nên cùng nhập chung với đội Hà Tây để đá chung cho vui, cũng cần có người thay ra thay vào! Các đội đến với buổi SN Phượt đều mang danh nghĩa riêng, khi chung vui ko hẳn là sẽ mang danh nghĩa của đội nào đó mà là đội chung.. hi vọng các bạn thành viên của các nhóm cùng xem xét ý kiến của mình và xin đóng góp ý kiến để chúng ta có cuộc vui trọn vẹn nhất trong lòng mỗi người !

E đồng ý với ý kiến của bác Tình Cờ, kiểu gì mình cũng giành "mẹt vàng" từ BTC nhưng mỗi đội chúng ta thắng thì cũng chán các bác nhỉ. Chúng ta tập trung cùng các đội khác cho vui, chiến thắng chung thì càng là chiến thắng to

Tình Cờ
24-07-2012, 17:28

Rất mừng vì có thêm thành viên của phuot đến từ Vĩnh Phúc biết thêm về thông tin của đội nhà! Hi vọng bạn sẽ nhập cuộc với hội nhà để cùng chung vui trên mỗi tuyến đường và mọi chuyến đi, cùng rủ rê các bạn đến với Vĩnh Phúc Phượt Hội.
Mình biết còn rất nhiều bạn ở Vĩnh Phúc có mặt trên diễn đàn phuot.vn này nhưng chưa tiện lôi kéo các bạn về với hội vì đôi khi còn tùy thuộc vào sở thích và sự lựa chọn riêng của mọi người, mình cũng ko muốn các bạn vì nể lời kêu gọi và chỉ luôn trông đợi ở lòng nhiệt tình của mọi người tìm đến với hội . Hi vọng các bạn hiểu ý mình, nhất là hi vọng bạn Quyền và các bạn của bạn sẽ cùng đồng hành với hội trong chuyến đi tham dự sn Phượt lên 6 tại Sầm Sơn - Thanh Hóa lần này! Nếu đồng ý điều đó các bạn hãy để lại thông tin để ACE VP liên lạc và cùng gặp gỡ bạn trong ngày gần nhất..
ACE VP luôn chào đón các bạn, Thân..!

lequangquyen
24-07-2012, 22:08
Em xin báo danh ! Em tên Quyền sn 90 ở Bình Xuyên, giờ vẫn đang học ở Hà Nội. Sđt: o16868o886tám
Vụ sn phượt lần này thật tiếc vì em đã đặt vé tàu tối ngày 17/8 cùng vài ace mất rồi.
Ra tới Sầm Sơn em xin join cùng với ace VP phượt hội mình cho nó khỏi bơ vơ cùng ace nhà phượt khác.
Rất mong sớm được hội ngộ với ace PVP nhà mình. Thanks các ace PVP.
Thân ái ! Quyền

Tình Cờ
24-07-2012, 23:56
Em xin báo danh ! Em tên Quyền sn 90 ở Bình Xuyên, giờ vẫn đang học ở Hà Nội. Sđt: o16868o886tám
Vụ sn phượt lần này thật tiếc vì em đã đặt vé tàu tối ngày 17/8 cùng vài ace mất rồi.
Ra tới Sầm Sơn em xin join cùng với ace VP phượt hội mình cho nó khỏi bơ vơ cùng ace nhà phượt khác.
Thân ái ! Quyền
Quyền cho cái địa chỉ facebook để bạn satthudanong add e vào facebook của hội nhé! E học ở HN ah, A cũng đang làm ở HN. hội mình hiện tại có nhiều ACE đang công tác và học tập tại HN nên AE sẽ sớm gặp nhau thôi! Rảnh thì pm trà đá hay cafe nhé!

lequangquyen
25-07-2012, 12:26
Phết búc của em là : http://www.facebook.com/lequangquyen.
Rất mong được gặp ace !

tapcamlo_xd
26-07-2012, 19:46
Thân ái ! Quyền
Chú cứ đến sầm sơn đi.có j gọi bác thanh nhà ta là a e lại đông vui ngay

tapcamlo_xd
26-07-2012, 19:52
Cái ông hội trưởng Vĩnh phúc tình cảm quá nên tổ chức off ẹp vào ngày mưa giông. Nhưng không vì thế mà buổi off thiếu đi không khí vui vẻ:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A9-6.jpg

Toàn những nam thanh nữ tú nhá:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A12-5.jpg

Cả hội "chém gió rầm rầm" về vụ sinh nhật Phượt. Quả này Sầm Sơn dậy sóng:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A11-4.jpg

Demo vài cái ảnh Vĩnh phúc quê mình về đêm. đẹp đẹp là:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A15-4.jpg

Bạn nào thích lanh thang chụp ảnh đêm ở quê tớ thì bảo nhé:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A16-4.jpg

Lên chương trình đi sinh nhật đê hội trưởng...

Nhìn hội là đã thấy tương lai phát triển rồi.Toàn gương mặt thể hiện rõ sự đam mê thế kia :))

herovdc
31-07-2012, 01:30
Các bạn Phượt Vĩnh phúc nhà mình chịu khó vào "chém gió" vụ sinh nhật đi chứ. Ai để Topic mấy ngày không ngó ngàng gì cả...

thanh.nt
31-07-2012, 09:10
Tình hình là e chưa thấy bác nào gửi tiền tham gia SN phượt cả. Các bác đã đăng ký trong danh sách gửi sớm nhé, lấy tinh thần cho cả đội nào! Hạn chót là mùng 10/8 các bác nhé!

satthudanong
31-07-2012, 11:45
Tình hình là e chưa thấy bác nào gửi tiền tham gia SN phượt cả. Các bác đã đăng ký trong danh sách gửi sớm nhé, lấy tinh thần cho cả đội nào! Hạn chót là mùng 10/8 các bác nhé!
Hix, em lười chuyển khoản quá anh Thanh ơi, có gì cuối tuần anh em gặp nhau để em đóng tiền luôn nhé. Hihi

hakuna1609
31-07-2012, 11:51
Lâu nay cứ dập dòm nhà Vĩnh Phúc, giờ đã thấy chủ nhà xuất hiện nên em mạn phép hỏi kế hoạch đi Hàm Lợn của nhà VP ạ. Hà Tây cũng nhiều đồng chí muốn giao lưu Hàm Lợn cùng các bạn Vĩnh Phúc đấy ạ.

Thứ nữa là việc đội Hà Tây đang có kế hoạch tập dượt bóng đá cho SN phượt. Đội Vĩnh Phúc có cùng giao lưu ko ạ?

thanh.nt
31-07-2012, 14:48
Lâu nay cứ dập dòm nhà Vĩnh Phúc, giờ đã thấy chủ nhà xuất hiện nên em mạn phép hỏi kế hoạch đi Hàm Lợn của nhà VP ạ. Hà Tây cũng nhiều đồng chí muốn giao lưu Hàm Lợn cùng các bạn Vĩnh Phúc đấy ạ.

Thứ nữa là việc đội Hà Tây đang có kế hoạch tập dượt bóng đá cho SN phượt. Đội Vĩnh Phúc có cùng giao lưu ko ạ?

Hi các bác, với mục đích tập dượt cho buổi SN phượt sắp tới để các ace trong hội chúng ta hiểu nhau hơn, cũng như nhằm thắt chặt thêm tình đoàn kết giữa 2 hội Vĩnh Phúc Phượt Hội - Hà Tây Phượt hội, e vui lòng thông báo rằng 2 hội chúng ta sẽ cùng trekking Hàm Lợn vào cuối tuần này (4-5/8). Các bác nào tham gia được thì đăng ký sớm ạ vì thời gian hơi gấp. Dự kiến đi 2 ngày: thứ 7 & CN. Vì lần này sẽ có đoàn Hà Tây Phượt Hội giao lưu cùng đoàn chúng ta nên sẽ có 2 mũi xuất phát từ Hà Nội và từ Vĩnh Phúc. 2 đoàn sẽ gặp nhau tại đầu đường cao tốc Thăng Long vào lúc 2h chiều thứ 7 nên các bác nào đi từ Vĩnh Phúc có thể xuất phát cùng đoàn từ nhà thi đấu Vĩnh Yên lúc 12h cùng ngày. Đoàn từ Hà Nội sẽ do bác Tình Cờ (Cường) làm trưởng đoàn, đoàn từ Vĩnh Phúc sẽ do thanh.nt (Thanh) làm trưởng đoàn.

Kế hoạch:
- Phương tiện: mọi người tự túc phương tiện (xe máy hoặc có thể bắt xe bus) gặp nhau ở chỗ hẹn. Rồi cùng nhau đi Hàm Lợn. Đến nơi chúng ta gửi xe máy qua đêm và thuê người dẫn đường (dự kiến 400k nếu dẫn 2 lượt, 250k nếu dẫn 1 lượt lên)
- Ăn ngủ: đoàn đóng góp chuẩn bị đồ mang theo, mọi người cho ý kiến sớm về các món ăn (có thể mang gà, vịt, thịt vào nướng) hoặc chuẩn bị sẵn đồ ăn rồi mang theo.
Vì hội chưa có lều bạt sử dụng chung nên mọi người tự chuẩn bị lều, bạt, áo mưa, khăn mặt, đèn... Các bác nào có lều/túi ngủ du lịch có thể sử dụng chung được khuyến khích mang theo.
- Chi phí: phí gửi xe (dự kiến 15k/xe), thuê người dẫn đường, mua đồ ăn, uống đóng góp chung và chia theo đầu người. Tiền xăng xe các bác tự túc (xế và ôm cùng chia sẻ với nhau). Chi phí dự kiến: khoảng 200k - 250k người.

Vì thời gian khá gấp nên chiều thứ 6 chúng ta sẽ chốt đoàn và mọi người mang tiền đi nộp trực tiếp nhé. Mọi chi phí sẽ được ghi rõ ràng và thông báo trên diễn đàn hoặc sẽ có buổi off để thông báo với mọi người sau.

tapcamlo_xd
31-07-2012, 19:41
Hi các bác, với mục đích tập dượt cho buổi SN phượt sắp tới để các ace trong hội chúng ta hiểu nhau hơn, cũng như nhằm thắt chặt thêm tình đoàn kết giữa 2 hội Vĩnh Phúc Phượt Hội - Hà Tây Phượt hội, e vui lòng thông báo rằng 2 hội chúng ta sẽ cùng trekking Hàm Lợn vào cuối tuần này (4-5/8). Các bác nào tham gia được thì đăng ký sớm ạ vì thời gian hơi gấp. Dự kiến đi 2 ngày: thứ 7 & CN. Vì lần này sẽ có đoàn Hà Tây Phượt Hội giao lưu cùng đoàn chúng ta nên sẽ có 2 mũi xuất phát từ Hà Nội và từ Vĩnh Phúc. 2 đoàn sẽ gặp nhau tại đầu đường cao tốc Thăng Long vào lúc 2h chiều thứ 7 nên các bác nào đi từ Vĩnh Phúc có thể xuất phát cùng đoàn từ nhà thi đấu Vĩnh Yên lúc 12h cùng ngày. Đoàn từ Hà Nội sẽ do bác Tình Cờ (Cường) làm trưởng đoàn, đoàn từ Vĩnh Phúc sẽ do thanh.nt (Thanh) làm trưởng đoàn.

Kế hoạch:
- Phương tiện: mọi người tự túc phương tiện (xe máy hoặc có thể bắt xe bus) gặp nhau ở chỗ hẹn. Rồi cùng nhau đi Hàm Lợn. Đến nơi chúng ta gửi xe máy qua đêm và thuê người dẫn đường (dự kiến 400k nếu dẫn 2 lượt, 250k nếu dẫn 1 lượt lên)
- Ăn ngủ: đoàn đóng góp chuẩn bị đồ mang theo, mọi người cho ý kiến sớm về các món ăn (có thể mang gà, vịt, thịt vào nướng) hoặc chuẩn bị sẵn đồ ăn rồi mang theo.
Vì hội chưa có lều bạt sử dụng chung nên mọi người tự chuẩn bị lều, bạt, áo mưa, khăn mặt, đèn... Các bác nào có lều/túi ngủ du lịch có thể sử dụng chung được khuyến khích mang theo.
- Chi phí: phí gửi xe (dự kiến 15k/xe), thuê người dẫn đường, mua đồ ăn, uống đóng góp chung và chia theo đầu người. Tiền xăng xe các bác tự túc (xế và ôm cùng chia sẻ với nhau). Chi phí dự kiến: khoảng 200k - 250k người.

Vì thời gian khá gấp nên chiều thứ 6 chúng ta sẽ chốt đoàn và mọi người mang tiền đi nộp trực tiếp nhé. Mọi chi phí sẽ được ghi rõ ràng và thông báo trên diễn đàn hoặc sẽ có buổi off để thông báo với mọi người sau.

kế hoạch cần cụ thêm bác thanh ak.bác nói ai có lều bạt thì mang,thế nhỡ k ai mang thì chúng ta tính sao?rùi còn lượng xe,xế ôm ntn?nếu mang đồ ăn (gà vịt..) thì ai mang hay vào đến nơi mua.theo e a e ta cứ off 1 buổi nữa rùi đưa chương trình lên cho a e bác ak.thời gian gấp nhưng làm dc.

tapcamlo_xd
31-07-2012, 19:42
buổi off đưa ra chương trình cụ thể,đồng thời nộp lệ phí luôn.oke bác

thanh.nt
31-07-2012, 20:11
kế hoạch cần cụ thêm bác thanh ak.bác nói ai có lều bạt thì mang,thế nhỡ k ai mang thì chúng ta tính sao?rùi còn lượng xe,xế ôm ntn?nếu mang đồ ăn (gà vịt..) thì ai mang hay vào đến nơi mua.theo e a e ta cứ off 1 buổi nữa rùi đưa chương trình lên cho a e bác ak.thời gian gấp nhưng làm dc.

Khi đi phượt dù đi solo hay đi theo đoàn thì mọi người vẫn phải cbị tinh thần là tự lo được cho mình chứ k nên phụ thuộc vào người khác. Không có bạt thì chỉ cần 1 tấm áo mưa, chủ động mua kem chống muỗi, vắt hoặc áo, tất cao cổ... Nhiều khả năng đoàn phượt hội bạn cũng sẽ có nhưng mình cứ chủ động và cũng đi để có kinh nghiệm xem cần gì rồi đoàn mình sắm chung chứ.

Về phương tiện, mọi người cứ đăng ký hết thông tin lên, có ngựa riêng thì ghi là xế, lười hoặc k có thì ghi là ôm và nhận xế trong đoàn hoặc nếu không thì trưởng đoàn sẽ dựa vào danh sách đăng ký để bố trí xế, ôm một cách hợp lý nhất.

Danh sách tham gia trekking Hàm Lợn:
1. Thanh.NT: xế
2. Tình Cờ: xế
3. tapcamlo_xd: xế
4. Hoàng Giang Đông: ôm
5. Phạm Lập: xế
...

tapcamlo_xd
31-07-2012, 20:50
Bác cường xế bên mình ah bác thanh?tưởng chạy bên đoàn hà tây mà

thanh.nt
31-07-2012, 21:59
Bác cường xế bên mình ah bác thanh?tưởng chạy bên đoàn hà tây mà

Bác ấy trưởng đoàn từ Hà Nội, chạy cùng đoàn Hà Tây nhưng ôm nào trong hội hiện ở Hà Nội có thể liên hệ bác ấy để tìm xế.

thanh.nt
31-07-2012, 22:19

Việc tập dượt đá bóng e cũng muốn lắm các bác ạ nhưng chắc bên e cử đại diện sang thôi chứ nhà e xa quá. Hỏi mượn bầu Đức cái phi cơ mà hắn xót của, k dám cho mượn. E tự tập dượt ở nhà vậy.

Tình Cờ
31-07-2012, 23:46
Rất xin lỗi các ACE của cả 2 hội vì đã để mọi người phải chờ đợi lâu, tại mình bận rộn quá nên mặc dù đã dự tính trekking Hàm Lợn từ lâu mà chưa lên lịch thông báo cho mọi người được!
Nhân dịp đợt này để chuẩn bị tinh thần cho chuyến đồng hành cùng đi dự SN Phượt lần này, mình bố trí để thành viên 2 hội cùng gặp gỡ giao lưu, để cùng tham dự SN Phượt khỏi xa lạ và cùng luyện thể lực chiến đấu với các hội ở Sầm Sơn - Thanh Hóa sắp tới. Cũng là có dịp giúp các thành viên mới và cũ của mỗi hội hiểu nhau, gắn kết hơn!

Nhất cao là núi Ba Vì
Thứ ba Tam Đảo, thứ nhì Độc Tôn
Độc Tôn là tên gọi của cả một dãy núi dài có khoảng 8 hay 9 đỉnh núi. Trong đó Hàm Heo là đỉnh có độ cao cao nhất... Chính vì vậy Hàm Lợn có thể được coi là “ Nóc nhà Hà Nội ( cũ )”.
Cách trung tâm thủ đô Hà Nội 40 Km về phía Tây Bắc là Sóc Sơn– vùng đất nổi tiếng với huyền thoại Thánh Gióng và cảnh đẹp núi non. Sóc Sơn nằm trong hệ thống mạch núi Tam Đảo chạy xuống, gồm nhiều ngọn nằm trên hai huyện Mê Linh và Sóc Sơn tạo thành ranh giới thiên nhiên giữa Hà Nội với các tỉnh Vĩnh Phúc, Bắc Thái.
Ngọn Hàm Lợn còn gọi là núi Chân Chim là ngọn cao nhất: 462m. Đây chính là núi Độc Tôn, nơi lập doanh trại của "quận Hẻo" Nguyễn Danh Phương, người đã nổi dậy chống lại chúa Trịnh trong những năm 1740. Phía Đông núi Hàm Heo có núi Don cao 327m, phía bắc có núi Thanh Lanh (427m), núi Bà Tượng (334m) ở xã Ngọc Thanh, giáp Vĩnh Phúc và núi Lục Dinh (294m). Ngoài ra còn có các ngọn Bàn Cờ, Cao Tung, Mũi Cày, Trảm Tướng...
Trong các nhóm của chúng ta đã có rất nhiều người từng chinh phục 4 cực và 1 đỉnh nên Hàm Lợn trong suy nghĩ của những người này có thể không là gì, nhưng nếu so với leo Fan, về chiều dài thì ko là gì, nhưng về độ khó thì về mặt nào ấy của vài đoạn có khi Hàm Lợn ăn đứt Fan. Đường đi của chúng ta sẽ ko có 1 lối mòn nào cả, tất cả là rừng, là cây bụi, là dương sỉ mọc bát ngát xung quanh, những cành cây dại và dương sỉ chết khô dày mặt đất, cùng với độ dốc cao đã làm cho con đường trơn một cách khủng khiếp, và tất nhiên thì đi nhiều cũng thành lối mòn và mọi khó khăn và thử thách mới là điều mà mỗi chúng ta háo hức..

Kế hoạch Hàm Lợn "Đêm ngắm trăng trên đỉnh, Ngày hái Sim rừng chín"

1. Thời gian: 1,5 ngày - chiều thứ 7, cả ngày chủ nhật (4-5 tháng 8).
- Phương tiện đi lại: Xe máy
2. Địa điểm:
– trekking 9 đỉnh của dãy núi Sóc Sơn, HN kết thúc ở đỉnh Độc Tôn ( Núi Hàm Lợn)
3. Kế hoạch chi tiết
- Ngày 1:
+ Mọi người tự túc ăn trưa ở nhà

+ 13h xuất phát:
Nhóm 1 Xuất phát từ HN- tại Cổng trường ĐH Ngoại ngữ ĐH Quốc Gia ( khoa Quốc tế của ĐH Ngoại Ngữ - Đg. Pham Văn Đồng, gần chân cầu vượt Mai Dịch)
Nhóm 2. Xuất phát từ nhà thi đấu Vĩnh Yên
+ 14h 2 nhóm gặp nhau tại Đường QL 2 lỗi rẽ đi Hanoi Golf Club
+ 15h tới nơi
+ Gửi xe ở nhà dân sau đó đi bộ trek Hàm Lợn
Có 2 phương án:
+ (1) treck lên bằng đường suối và cắm trại trên đỉnh 1 rồi sáng treckking tiếp
+ (2) Treck 1 mạch chiều tối lên tới đỉnh và cắm trại 1 đêm trên đỉnh Độc Tôn
+ Tối: Đốt lửa trại, nướng thịt, nhảy múa, hét hò + ngắm trăng trên núi ( Vì giữa tháng âm nên trăng đẹp, nếu thời tiết thuận lợi)
- Ngày 2:
+ Sáng dậy sớm ngắm sương mù trên đỉnh núi
+ Ăn uống
+ Lang thang ngắm núi rừng, chụp choẹt, hái Sim ( Đang mùa Sim chín)
+ Xuống núi bằng con đường khác con đường đi lên
+ Lấy xe quay về HN
+ Trà đá giải lao rồi chia tay

4. Chi phí dự kiến: 250k/1 người
- Thuê người dẫn đường 400k nếu dẫn bằng đường 3-4 Đỉnh, 400k + tiền bo nếu dẫn qua 9 đỉnh ( Đó là theo bác dẫn đường gọi ý... hehe)
- Gửi xe tại nhà ng dẫn đường 15k/xe
- Đồ ăn 3 bữa: Thịt heo, thịt gà nướng hay gì gì đấy để các mama tính vụ này
- Chi phí xăng xe đi lại xế ôm tự chia nhau và đồ dùng cá nhân tự lo
5. Đồ đạc chuẩn bị
- Lều bạt, dây thừng, dao to (chặt cây), dao nhỏ (xẻo thịt)
- Đèn pin, bật lửa, cồn khô...
- Đồ ăn: Thịt, bánh mì, rượu...
- Mang theo quần dài vì nhiều cây nhỏ cào xước khi mặc quần ngắn.
- Đi giày leo núi, mang theo đôi dép nhựa để lội suối ( ưu tiên tổ ong mới, độ bám cao)
- Đồ mang theo phải cho vào balo đeo, tránh lủng lẳng vướng víu tay chân.
- Đồ y tế, thuốc chống muỗi, côn trùng và đặc biệt là thuốc riêng cho những người có tiền sử bệnh hen, tim mạch, huyết áp hay... gì đó ( Yêu cầu bắt buộc phải lo cho chính mình về sức khỏe, để đảm bảo chuyến đi an toàn và vui vẻ)

6. Đường đi
( Vĩnh Phúc - Đi thẳng Quốc Lộ 2 hướng đi Nội Bài, đi qua Phúc Yên khoảng 6km đến lối rẽ đi Hanoi Golf Club thì rẽ trái.
Hà Nội - Đi theo đường Thăng Long –Nội Bài qua trạm thu phí 1 đoạn thì gặp ngã 4 QL2 - Phủ Lỗ thì rẽ trái theo hướng đi Phúc Yên ,đến lối rẽ đi Hanoi Golf Club thì rẽ phải. ) 2 nhóm gặp nhau tại đầu lỗi rẽ này ,sau đó đi qua phủ Thành Chương khoảng 2,5km sẽ gặp :
-1 đường đất bên tay trái chỉ đi đến đập Hàm Lợn, vòng theo núi, cảnh khá đẹp đi vào khỏang 2km thì có một dốc bên tay phải (dốc phải tới 40 độ) thì rẽ xuống, nhà đ/c Liệu trông rừng ngay dưới bên trái dốc .
-bỏ qua đường mòn nếu đi tiếp theo hướng đi phố Nỉ khỏang 1km thì gặp 1lò gạch thì rẽ trái vào làng (đường ô tô dễ đi), vào làng thì hỏi đường tới hồ Hàm Lợn vào nhà đ/c Liệu trông rừng ( đ/c Liệu là người dẫn đường và là nơi gửi xe).

( Chuyến đi này là kế hoạch cùng đồng hành của 2 hội nên ko có nghĩa là đoàn nào join đoàn nào, hi vọng ACE cùng tham gia nhiệt tình để chúng ta có 1 chuyến đi ý nghĩa.
Các bạn Hà Tây đăng kí với Hakuna
Các bạn Vĩnh Phúc đăng kí với thanh.nt
Các bạn có yêu cầu hay ý kiến bổ xung gì xin liên hệ Tình Cờ (đt 0984.01.67.02) - Chốt Đoàn chiều ngày T6/ 03-8)

tapcamlo_xd
01-08-2012, 09:02
Vậy là kế hoạch đi sớm hơn ah.hum wa trên face bác thanh đang tính 4h mí chạy

hakuna1609
01-08-2012, 13:34
Danh sách tham gia trekking Hàm Lợn:
1. Thanh.NT: xế
2. Tình Cờ: xế
3. tapcamlo_xd: xế
4. Hoàng Giang Đông: ôm

DS Hà Tây đi từ HN:
1. huongxoxocool - ôm
2. hakuna - ôm/xế đều okie
3. Tanh Tanh - xế độc hành
4. taichi - ôm

Bên VP các bạn mua đồ nhé! T6 chốt xong mình sẽ chuyển khoản đội HT qua cho ban hậu cần.

tapcamlo_xd
01-08-2012, 16:41
Bác thanh xem tình hình hậu cần nhà ta thế nào đây?

linhbekey_ft
01-08-2012, 23:16
tên fb e là DươngLinh tìm dễ hơn là [email protected]
có gì bác cứ pm e 1 câu,.

Tình Cờ
02-08-2012, 00:02
Bác thanh xem tình hình hậu cần nhà ta thế nào đây?

Mình đã nhờ bạn Hakuna và bạn quyennt lo giùm luôn vụ đồ ăn rồi nhé! Các bạn ấy sẽ mua các món cần thiết trong đó có cả thịt Heo để quạt chả nướng, gà thì mình sẽ liên lạc đặt gà bác dẫn đường luôn, nhà bác ấy có món Gà Ta nhờ bác thịt sẵn buổi trưa, lên đó ta lấy đi nướng là ok.

Đội mình chuẩn thêm bị lều và bạt đi nhé! hội trưởng off và thu tiền nhé! Có gì thông tin cho mình sớm!

thanh.nt
02-08-2012, 10:55
Danh sách các thành viên đã nộp tiền SN phượt (600.000Đ):
1. Thanh.NT
2. Hoàng Đắc

Hạn chót là 10.8 mong các bác nhanh tay.

Thay mặt ace trong hội, mình vui lòng thông báo với mọi người buổi offline bàn kế hoạch và danh sách đi SN Phượt tại Sầm Sơn, Thanh Hóa vào ngày 18-19/8 đã diễn ra tốt đẹp mặc dù thời tiết không hoàn toàn ủng hộ. Cảm ơn các ace đã không quản thời gian, khoảng cách và khó khăn về thời tiết đến tham dự và đóng góp ý kiến.
Theo ý kiến chung, dự kiến ban đầu hội sẽ xuất phát tại Hà Nội sáng sớm T7 ngày 18/8 và sẽ có mặt tại Sầm Sơn trước 10h cùng ngày. Các thành viên không tham gia offline muốn tham gia SN phượt hãy đăng ký trên diễn đàn hoặc đăng ký và nộp tiền cho hội trưởng trước ngày 5/8. Thống nhất mỗi thành viên đóng góp: 600.000 VND/ng khi tham gia buổi SN phượt trong đó 500.000 VND/ng sẽ nộp cho ban tổ chức và 100.000 VND là chi phí nước uống 2 chiều đi-về và các chi phí khác. Mọi chi tiết về tài chính sẽ được thông báo công khai trên diễn đàn.

Mọi người có thể chuyển tiền vào TK cho mình theo thông tin sau:
Tên chủ TK: Nguyễn Tam Thanh
Số TK: 002-614-709-041
Ngân hàng HSBC, chi nhánh Hà Nội
Khi chuyển khoản hãy để lại lời nhắn trên diễn đàn/SMS cho mình để thông báo tên thành viên đăng ký

Danh sách thành viên đã đăng ký đi dự SN phượt của hội:
1. Thanh.NT
2. Tình Cờ
3. Tapcamlo_xd
4. Hoàng Giang Đông
5. Hoàng Đắc
6. MiscellaLinh
7. Hieu_vp
8. Satthudanong
9 +10. emerald888 + xế
11. Herovdc

P/S: danh sách thành viên hội cập nhật:
https://dl.dropbox.com/u/23731210/DS%20Thanh%20vien%20phuot%20Vinh%20Phuc_Update%20J ul%2023.doc

linhbekey_ft
02-08-2012, 23:07
Chúc cả nhà Phượt vui vẻ nha,Vì đang trong thời gian bận rộn.
Hẹn mọi người và dịp khác.
VĨNH PHÚC PHƯỢT MẠNH.

satthudanong
04-08-2012, 09:43
Chúc đoàn đi Hàm Lợn thuận buồm xuôi gió. Chúc 2 nhà Vĩnh Phúc và Hà Tây phượt hội ngày càng thắm tình đoàn kết nhé.
Hix, em lại bỏ lỡ lần nữa rùi :( tiếc quá.

tapcamlo_xd
04-08-2012, 10:32
Chuẩn bị xong đồ từ hôm qua.Có 1 ngày mà đợi lâu quá :(

quyennt
05-08-2012, 22:43
Hi các bạn VP, đây là chi tiết thu chi chuyến đi HL vừa rồi nhé:
https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0Ah51zsDw7It-dEVrQ0ZMYlhsNzV3dEhZdm1CODl3YUE

thanh.nt
06-08-2012, 09:19
Danh sách các thành viên đã nộp tiền SN phượt (600.000Đ):
1. Thanh.NT
2. Hoàng Đắc

Hạn chót là 10.8 mong các bác nhanh tay.

1. Thanh.NT
2. Hoàng Đắc
3. Satthudanong
4. Hieu_vp

Hạn chót là 10.8 nhưng mong các bác ý là mùng 10.8 cũng là hạn chót e phải nộp t cho BTC rồi nên các bác nào chắc chắn đi thì gửi t sớm trước ngày này.

hakuna1609
06-08-2012, 13:31
Anh Thanh trả công cho thợ ảnh đi này, chộp được kiểu đỉnh thế này cơ mà

https://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/217883_468980169792351_1787019086_n.jpg

thanh.nt
06-08-2012, 14:13

E chụp ai cũng đẹp mà (c). Thợ ảnh cũng trả công cho người mẫu nhé :LL

hakuna1609
06-08-2012, 14:17
http://www.facebook.com/media/set/?set=oa.338661542888178&type=1http://www.facebook.com/media/set/?set=oa.338661542888178&type=1

Group Hà Tây phượt hội đang open, các anh vào xem ảnh hôm đi Hàm Lợn nhé! Mà tốt nhất là off share ảnh 1 chuyến!

thanh.nt
06-08-2012, 14:28
Gửi các bác một số hình ảnh buổi Trekking Hàm Lợn trước cho nóng:

Cảnh tập hợp trước khi vào chân núi:
https://i1077.photobucket.com/albums/w465/omega1618/Trekking%20nui%20Ham%20Lon/IMG_1747.jpg

Xuất phát:
https://i1077.photobucket.com/albums/w465/omega1618/Trekking%20nui%20Ham%20Lon/IMG_1757.jpg

Nhóm lửa:
https://i1077.photobucket.com/albums/w465/omega1618/Trekking%20nui%20Ham%20Lon/IMG_1804.jpg

Chuẩn bị đồ ăn:
https://i1077.photobucket.com/albums/w465/omega1618/Trekking%20nui%20Ham%20Lon/IMG_1822.jpg

https://i1077.photobucket.com/albums/w465/omega1618/Trekking%20nui%20Ham%20Lon/IMG_1828.jpg

https://i1077.photobucket.com/albums/w465/omega1618/Trekking%20nui%20Ham%20Lon/IMG_1860.jpg

Quây quần:
https://i1077.photobucket.com/albums/w465/omega1618/Trekking%20nui%20Ham%20Lon/IMG_1868.jpg

thanh.nt
06-08-2012, 16:37
Hi các ace, đội bạn bên Hà Tây Phượt hội đang tổ chức một chương trình từ thiện rất có ý nghĩa: quên góp mua quà ủng hộ các cụ già và trẻ em vùng cao ở bản Kim Bon, Sơn La. Mình kêu gọi toàn thể ace trong hội cùng giúp đỡ đội bạn để hoạt động này đạt được kết quả tốt nhất vừa là để cổ vũ cho một hoạt động đầy tính nhân văn vừa là để thắt chặt thêm mối giao hảo giữa 2 hội phượt chúng ta. Các bạn tìm hiểu thêm thông tin theo địa chỉ sau:
https://www.phuot.vn/threads/49217-Ch%C6%B0%C6%A1ng-tr%C3%ACnh-Thi%E1%BB%87n-nguy%E1%BB%87n-C%E1%BA%A3m-%C6%A1n-v%C3%B9ng-cao-c%C3%B9ng-H%C3%A0-T%C3%A2y-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-H%E1%BB%99i
Mọi người có thể liên hệ trực tiếp với thành viên chịu trách nhiệm bên Hà Tây phượt hội hoặc mình theo số đt: 0987.858.556
Cảm ơn mọi người!

thanh.nt
07-08-2012, 11:55
Lại... thông báo offline: Hội sẽ off vào 20h tối thứ 5 ngày 09.8.2012 tại cafe Minh số 16 đường Nguyễn Trãi, Vĩnh Yên (đầu đường vào UBND tỉnh) để share ảnh chuyến Hàm Lợn vừa rồi, là hạn chót để ace đóng tiền sn phượt, và kêu gọi ủng hộ đội phượt bạn Hà Tây phượt hội trong hoạt động ủng hộ đồng bào bản Kim Bon, Sơn La. ACE bố trí thời gian tham gia nhé.

tapcamlo_xd
07-08-2012, 13:23

https://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/217883_468980169792351_1787019086_n.jpg
Ôm k có ảnh nào của xế thế này à?

hakuna1609
07-08-2012, 13:37
Ôm k có ảnh nào của xế thế này à?

Ôm suốt, có rời ra lúc nào để chụp đâu, toàn chụp cận cảnh thôi. Nhưng lần sau thì chở ôm qua suối, sau đó tự quay lại 1 mình chạy qua để ôm chụp cho nhé!

hakuna1609
07-08-2012, 14:07
Tranh thủ thân quen, vào đây chào hàng khăn đa năng ạ! Các ACE hàng xóm ủng hộ nhé!
https://www.phuot.vn/threads/50871-Kh%C4%83n-%C4%91a-n%C4%83ng

tapcamlo_xd
08-08-2012, 12:13
Ôm suốt, có rời ra lúc nào để chụp đâu, toàn chụp cận cảnh thôi. Nhưng lần sau thì chở ôm qua suối, sau đó tự quay lại 1 mình chạy qua để ôm chụp cho nhé!
Ôm suốt mới ghê chứ,chưa thấy chạm vào người ta tí nào.1 điểm cũng không chạm đừng nói là 8.Ôm kém quá

168CoLtd
08-08-2012, 17:56
Chào mọi người trong VPPH. Rất vui mừng khi VP mình cũng có 1 hội phượt.
Mình rất thích đi phượt, nhưng mà hầu như toàn đi solo, bởi cũng chẳng quen ai để đi cùng cả. Giờ có VPPH rồi, hy vọng sẽ được tham gia cùng mọi người.
Mình tên Vũ, ở Phúc Yên. SDT: 0902905168
Đợt quốc khánh tới không biết hội mình đã có dự định gì chưa?

thanh.nt
09-08-2012, 08:17
Chào mọi người trong VPPH. Rất vui mừng khi VP mình cũng có 1 hội phượt.
Mình rất thích đi phượt, nhưng mà hầu như toàn đi solo, bởi cũng chẳng quen ai để đi cùng cả. Giờ có VPPH rồi, hy vọng sẽ được tham gia cùng mọi người.
Mình tên Vũ, ở Phúc Yên. SDT: 0902905168
Đợt quốc khánh tới không biết hội mình đã có dự định gì chưa?

Chào mừng bạn tham gia hội. Bạn đọc mấy bài trước để xem thông tin tham gia SN phượt & tối nay Thứ 5 ngày 09.8 mọi người sẽ offline ở Vĩnh Yên, bạn có thời gian thì đến tham gia với mọi người cho vui. Còn dịp 2/9 thì hội chưa có dự định gì, có thông tin gì sẽ thông báo cho mọi người sớm!

dantocgoc
09-08-2012, 23:17
Nhà em mạn phép Demo clip này 1 phát cho có không khí SN phượt. :)

http://www.youtube.com/watch?v=-jzy5vyYTYo

168CoLtd
10-08-2012, 00:14
Chào mừng bạn tham gia hội. Bạn đọc mấy bài trước để xem thông tin tham gia SN phượt & tối nay Thứ 5 ngày 09.8 mọi người sẽ offline ở Vĩnh Yên, bạn có thời gian thì đến tham gia với mọi người cho vui. Còn dịp 2/9 thì hội chưa có dự định gì, có thông tin gì sẽ thông báo cho mọi người sớm!

Tiếc quá, giờ mới đọc tin thì đã muộn rồi ^.^
Xin hỏi là hội mình có danh sách thành viên và số điện thoại liên hệ với các thành viên không? Mình cũng ít khi lên mạng, nên nếu có thể liên hệ trực tiếp bằng đt sẽ tốt hơn rất nhiều.
Dịp mùng 2/9 mà hội mình tổ chức đi xa đâu đó được thì tốt quá. Kỳ nghỉ dài ngày, muốn được đi phượt một chuyến mà chưa kiếm được hội nào để đi cùng cả.

satthudanong
10-08-2012, 08:03
Xin hỏi là hội mình có danh sách thành viên và số điện thoại liên hệ với các thành viên không? Mình cũng ít khi lên mạng, nên nếu có thể liên hệ trực tiếp bằng đt sẽ tốt hơn rất nhiều.
Dịp mùng 2/9 mà hội mình tổ chức đi xa đâu đó được thì tốt quá. Kỳ nghỉ dài ngày, muốn được đi phượt một chuyến mà chưa kiếm được hội nào để đi cùng cả.
Chào mừng bạn đến với hội,bạn có dùng fb không để mình kết bạn và mời vào group hội. Tối hôm qua off bọn mình đóng tiền và bàn về chuyến đi sinh nhật Phượt ở Sầm Sơn vào 2 ngày 18, 19/8 tới. Bạn tham gia được thì cùng đi cho vui nhé. Sau buổi sinh nhật Phượt chúng ta sẽ bàn tới 2/9.

thanh.nt
10-08-2012, 08:40

Mọi người vào xem dsách thành viên mới cập nhật nhé:
https://docs.google.com/document/d/15iSHcUsIQuseYEe0PeiFMIKPB5RBb-m7CkCUi-A0VZE/edit

tapcamlo_xd
10-08-2012, 12:50
Mọi người vào xem dsách thành viên mới cập nhật nhé:
https://docs.google.com/document/d/15iSHcUsIQuseYEe0PeiFMIKPB5RBb-m7CkCUi-A0VZE/edit

E k xem được bác ơi

thanh.nt
10-08-2012, 15:15
Iem đã chuyển tiền SN phượt
https://i1077.photobucket.com/albums/w465/omega1618/Thanhthanh.jpg

Danh sách tham dự sinh nhật phượt lên 6 - Máu lửa Sầm Sơn:
Đoàn Vĩnh Phúc:
1. Thanh.NT (xế)
2. tapcamlo_xd (xế)
3. Hoàng Giang Đông (xế)
4. Hoàng Đắc (xế độc hành)
5. Miscellalinh (ôm)
6. Satthudanong (ôm)
7. Cao Duy Quyền (ôm)

Đoàn Hà Tây:
Đã chốt $$$
1. trong dong
2. huongxoxocool
3 imquoc
4 hakuna
5 bby
6 gunner
7 johnny
8 buồn vu vơ

Chưa chốt $$$
9 ooohmygod
10 Hương bạn ooohmygod
11 kiencang
12 chanchan
13 bạn chanchan 1
14 bạn chanchan 2
15 bạn chanchan 3
16 bạn chanchan 4

Theo như thống nhất hội sẽ xuất phát từ Bưu điện Hà Đông lúc 18h45 chiều thứ Sáu ngày 17.8.2012 cùng với đội bạn Hà Tây Phượt Hội. Đề nghị các bác đúng giờ và ăn uống đầy đủ trước khi lên đường.

thanh.nt
10-08-2012, 15:20
E k xem được bác ơi

Chú đăng nhập vào tài khoản gmail xem có được không. Anh mở trên máy tính khác vẫn được mà

toiyeu.vietnam
10-08-2012, 18:16
Chú đăng nhập vào tài khoản gmail xem có được không. Anh mở trên máy tính khác vẫn được mà

Mình mới chuyển về Vĩnh Yên nên có thể giao lưu với anh chị em được chứ ?

Sinh nhật phượt nhà mình có xế thì cho mình gửi ôm với nhé.

thanh.nt
10-08-2012, 18:45
Mình mới chuyển về Vĩnh Yên nên có thể giao lưu với anh chị em được chứ ?

Sinh nhật phượt nhà mình có xế thì cho mình gửi ôm với nhé.

Nhiệt liệt chào mừng bác tham gia hội. Bác để lại số đthoại để ae liên lạc lúc cần. Chuyến đi SN phượt có 1 xế độc hành bác thực sự muốn đi thì để e thương lượng với thành viên đó xem. Và vì e đã chuyển tiền cho BTC rồi nên bác tự chuyển sau nhé hoặc có lựa chọn khác là nộp tiền trực tiếp khi đến nơi.

dantocgoc
10-08-2012, 19:23
Nếu có bạn nào thích Tham dự và ĐK thêm thì cứ nhận và báo bổ sung cho BTC hoặc tớ nhé?

botayfz
10-08-2012, 23:07
Danh sách tham dự sinh nhật phượt lên 6 - Máu lửa Sầm Sơn:
Đoàn Vĩnh Phúc:
1. Thanh.NT (xế)
2. tapcamlo_xd (xế)
3. Hoàng Giang Đông (xế)
4. Hoàng Đắc (xế độc hành)
5. Miscellalinh (ôm)
6. Satthudanong (ôm)
7. Cao Duy Quyền (ôm)

Đoàn Hà Tây:
Đã chốt $$$
1. trong dong
2. huongxoxocool
3 imquoc
4 hakuna
5 bby
6 gunner
7 johnny
8 buồn vu vơ

Chưa chốt $$$
9 ooohmygod
10 Hương bạn ooohmygod
11 kiencang
12 chanchan
13 bạn chanchan 1
14 bạn chanchan 2
15 bạn chanchan 3
16 bạn chanchan 4

Theo như thống nhất hội sẽ xuất phát từ Bưu điện Hà Đông lúc 18h45 chiều thứ Sáu ngày 17.8.2012 cùng với đội bạn Hà Tây Phượt Hội. Đề nghị các bác đúng giờ và ăn uống đầy đủ trước khi lên đường.

Ngay gần nhà mình. Hôm ấy sẽ ra chia tay chia chân các anh em chiến hữu :D

satthudanong
11-08-2012, 00:59
Tình hình nhận áo Phượt thế nào bác Thanh ơi. Em nghe nói nhờ người lấy hộ phải pm cho admin và đi lấy phải mang CMT đấy ạ.

tapcamlo_xd
11-08-2012, 08:23
E tưởng thằng đông là ôm mà bác.Nó k chắc đã có ngựa sao xế được

hakuna1609
11-08-2012, 08:50
Em lại tưởng bên này đông xế, bên nhà em đang dư 5 ôm lận. 1 tuần xoay sở sao đây!

tapcamlo_xd
11-08-2012, 14:20
Em lại tưởng bên này đông xế, bên nhà em đang dư 5 ôm lận. 1 tuần xoay sở sao đây!

Chị hảo vác bớt ôm sang đây.Con miinsk già của bác thanh trở dc cả tấn lợn chứ nói j mấy người :))

thanh.nt
11-08-2012, 14:26
Tình hình nhận áo Phượt thế nào bác Thanh ơi. Em nghe nói nhờ người lấy hộ phải pm cho admin và đi lấy phải mang CMT đấy ạ.

Áo phượt a đã nhờ chú Hoàng Giang Đông ra lấy rồi, hum nào gặp ace sẽ phát sau. Hoặc e liên hệ với Đông để lấy trước. Số CMT a đã nhắn cho chị Cancerxinh từ hôm thứ 6 rồi.

thanh.nt
11-08-2012, 14:31

Chú Đông + Quyền bên mình nhảy sang 2 xe bên Hà Tây làm xế nhé. Kiểu này 2 chú sướng, tha hồ chọn ôm xinh, keke.
Các xế còn lại: Thanh, Đắc, Tính chịu trách nhiệm 2 người đẹp bên đoàn nhà, thế tính ra vẫn còn dư 1 xế nữa, Hảo Hảo xem ôm nào k có xe thì sang cũng được

ooohmygod
11-08-2012, 15:11
Chị hảo vác bớt ôm sang đây.Con miinsk già của bác thanh trở dc cả tấn lợn chứ nói j mấy người :))
Ko đc nói thế nha.gái HT là toàn gái xinh sao có thể ví với lũ lợn đc.phải nói là các nàng heo nha

ooohmygod
11-08-2012, 15:12
Chú Đông + Quyền bên mình nhảy sang 2 xe bên Hà Tây làm xế nhé. Kiểu này 2 chú sướng, tha hồ chọn ôm xinh, keke.
Các xế còn lại: Thanh, Đắc, Tính chịu trách nhiệm 2 người đẹp bên đoàn nhà, thế tính ra vẫn còn dư 1 xế nữa, Hảo Hảo xem ôm nào k có xe thì sang cũng được
Có bao nhiêu xế chú chuyển sang nhà a nhận tất,a còn cô e gái rất chi là xinh tươi đang chờ xem cho xế nào ngon zai để gửi gắm đây

thanh.nt
11-08-2012, 19:13
Hồi ức Hàm Lợn của 2 nhà Hà Tây - Vĩnh Phúc do ba'c Tinh Co viet.

https://www.phuot.vn/threads/51465-H%C3%A0m-L%E1%BB%A3n-%C4%91%C3%AAm-ng%E1%BA%AFm-tr%C4%83ng-ng%C3%A0y-h%C3%A1i-Sim-r%E1%BB%ABng-ch%C3%ADn

Mời ca'c ba'c cùng vào cảm nhận!

satthudanong
11-08-2012, 22:12
Sao Link bác Thanh đưa ra toàn bị lỗi thế hả zời... Em muốn lấy áo về mặc đi luôn chứ hôm ý mới nhận được thì chả có chỗ thay :D

ooohmygod
12-08-2012, 01:33
Sao Link bác Thanh đưa ra toàn bị lỗi thế hả zời... Em muốn lấy áo về mặc đi luôn chứ hôm ý mới nhận được thì chả có chỗ thay :D
Dân phượt mà phải lo ko có chỗ thay á!cô nương cứ yên tâm là hội trưởng nhà bạn sẽ lo đc,còn ko thì những kẻ nguy hiểm như cháu sẽ hiến kế để cô nương thay áo ợ...

toiyeu.vietnam
12-08-2012, 07:31
Nhiệt liệt chào mừng bác tham gia hội. Bác để lại số đthoại để ae liên lạc lúc cần. Chuyến đi SN phượt có 1 xế độc hành bác thực sự muốn đi thì để e thương lượng với thành viên đó xem. Và vì e đã chuyển tiền cho BTC rồi nên bác tự chuyển sau nhé hoặc có lựa chọn khác là nộp tiền trực tiếp khi đến nơi.

OK bạn ĐT: 0979213158 Mình tên Tuấn

Mình ở Vĩnh Yên rảnh thì giao lưu trà đá nhé

Nhà mình mở cửa cho các thành viên bổ sung đến phút chót nhé, mình sẽ làm việc với BTC 1 vài suất nếu phát sinh, nên các bạn/nhóm nào cần bổ sung trước khi đi alo mình !

thanh.nt
12-08-2012, 09:43

Nhà mình mở cửa cho các thành viên bổ sung đến phút chót nhé, mình sẽ làm việc với BTC 1 vài suất nếu phát sinh, nên các bạn/nhóm nào cần bổ sung trước khi đi alo mình !

Ok bác, hội chúng ta mới thành lập nên thành viên tham gia còn ít. AE nào đi được thì tham gia cùng đoàn cho đông vui. Bác liên hệ với BTC và nếu cần thì e sẽ liên hệ giúp cũng được ạ. SĐT của e có trên trang đầu.

dantocgoc
12-08-2012, 11:52
Nhà mình đã lấy áo phượt chưa. Nếu chưa thì PM hoặc liên hệ qua số đt: 0913.204829 cho bác CVN khẩn cấp không quá hạn nhé.

thanh.nt
12-08-2012, 12:03
Nhà mình đã lấy áo phượt chưa. Nếu chưa thì PM hoặc liên hệ qua số đt: 0913.204829 cho bác CVN khẩn cấp không quá hạn nhé.

Nhà em đã nhờ 1 thành viên trong hội hiện đang đóng ở Hà Nội liên hệ nhận rồi ạ. Cảm ơn các bác.

thanh.nt
12-08-2012, 12:05

Bác Tuấn ơi, xem avatar của bác hình như cũng là 1 em Minsk xinh tươi phỏng? Nếu thế hum nào cho 2 chị em, cô vợ Minsk của bác và cô vợ em, giao lưu tâm sự.

P/S: Các bác vào xem danh sách thành viên em mới cập nhật lại:
https://docs.google.com/document/d/16ijS7Zg_rpFwNZUYMoxi3SPklme-nIfki8nvXT8KFb4/edit

thanh.nt
12-08-2012, 12:10
Dân phượt mà phải lo ko có chỗ thay á!cô nương cứ yên tâm là hội trưởng nhà bạn sẽ lo đc,còn ko thì những kẻ nguy hiểm như cháu sẽ hiến kế để cô nương thay áo ợ...

Ố ồ, nghe có vẻ em lại được nâng chén với Đội trưởng đội ăn nhậu bên Hà Tây các bác đây. Nhưng lần này em nhất quyết không giao lưu 1 mình đâu, em sẽ kéo chú Đội trưởng đội nhậu bên em theo cùng nữa. Hẹn tái ngộ bác ở chỗ máu lửa nhất!

dongxda
12-08-2012, 22:35
nhưng em ko có xe thi sao nhỉ các bác. có ôm nào có xe ko?

dongxda
12-08-2012, 22:37
em lấy áo cho đội rùi nhé. ai cần đồ ngon nóng hổi thi nháy qua số 0962911590 nhé

miscellalinh
12-08-2012, 22:39

em like cái này ạ,=)), bác Thanh có thể sang làm xế cho 5 ôm bên Hà Tây

dongxda
12-08-2012, 22:39
đại ca cho em cứng tay tí cũng được. nhưng có ôm nào có xe ko

thanh.nt
13-08-2012, 07:59
đại ca cho em cứng tay tí cũng được. nhưng có ôm nào có xe ko

Hôm qua a chả bảo chú với chú Quyền hay bất kỳ ôm nào bên mình sang làm xế bên hàng xóm Hà Tây thì cứ ôm đẹp xe ngon mà chọn còn gì. Xem ai nhanh tay nhanh mắt lần này nào....:LL

thanh.nt
13-08-2012, 08:44
Danh sách đi tham dự SN Phượt lên Sáu - Máu lửa Sầm Sơn
(Thông báo lần thứ 2)

Đội Phượt Hà Tây:
1. trong dong
2. huongxoxocool
3. imquoc
4. hakuna
5. bby
6. gunner
7. johnny
8. buồn vu vơ
9. chanchan
10. Hoài bạn chanchan 1
11. Vân bạn chanchan 2
12. Nhung bạn chanchan 3
13. Hoa bạn chanchan 4

Chưa chốt $$$
14. ooohmygod
15. Hương bạn ooohmygod
16. kiencang

Nhà Vĩnh Phúc chúng ta:
1. Thanh.NT (xế)
2. Tapcamlo_xd (xế)
3. Dongxda (ôm)
4. Hoàng Đắc (xế)
5. Quyền (ôm)
6. Linh (ôm)
7. Liên (ôm)

Đoàn Vĩnh Phúc chúng ta sẽ đi chung với đoàn Hà Tây. Đoàn chúng ta đi lần này ít nhất cũng phải giành giải Xế Ga-lăng nên các ôm: Quyền và Đông sẽ sang làm xế cho đoàn Hà Tây; Đắc cũng đã nhận lời chở 1 ôm xinh tươi khác cho đoàn hàng xóm. 2 xế còn lại Tính và Thanh sẽ dành cho 2 nữ nhi xinh đẹp của đoàn ôm tẹt ga trên 2 chặng đi và về.

Cả 2 đoàn sẽ khởi hành lúc 18h30 thứ Sáu ngày 17/8 tại bưu điện Hà Đông, đi theo đường Hồ Chí Minh. Đắc, Quyền, Thanh đi từ Vĩnh Phúc trên 2 xe, Đông & Tính đi 1 xe từ Hà Nội nên Linh & Liên liên hệ với mọi người ở HN để ra Bưu điện Hà Đông gặp đoàn (nhớ mang mũ bảo hiểm của mình)
Đề nghị các thành viên ăn uống đầy đủ trước khi lên đường.

Các bác cho ý kiến liệu chúng ta có cần thuê 1 phòng để cất đồ và tắm giặt không? Nếu không mình sẽ liên hệ anh Hùng hỏi mượn 1 lều ngủ, tuy nhiên ai có túi ngủ hay lều bạt gì thì chủ động mang nhé.

hakuna1609
13-08-2012, 09:04
Nhất thiết thuê 1 phòng cất đồ ạ. Đến lúc vui ai cũng ham hết, có ai thèm ở lại trông lều đâu.
Còn tắm rửa thì ko đáng ngại, cả 1 khu du lịch thế phải có tắm nước ngọt chứ!
Và thuê phòng để các bạn gái chân yếu tay mềm ko dạn dày sương gió, các bác nam quá chén lướt khướt có phòng nghỉ tử tế, quạt mát điều hòa để hạ độ cồn xuống.

Tuy nhiên, ko nên ỷ lại vào phòng nghỉ cất đồ, mà tất cả những gì có giá trị phải găm theo người hết!

tapcamlo_xd
13-08-2012, 12:02
Danh sách đi tham dự SN Phượt lên Sáu - Máu lửa Sầm Sơn
(Thông báo lần thứ 2)

Đội Phượt Hà Tây:
1. trong dong
2. huongxoxocool
3. imquoc
4. hakuna
5. bby
6. gunner
7. johnny
8. buồn vu vơ
9. chanchan
10. Hoài bạn chanchan 1
11. Vân bạn chanchan 2
12. Nhung bạn chanchan 3
13. Hoa bạn chanchan 4

Chưa chốt $$$
14. ooohmygod
15. Hương bạn ooohmygod
16. kiencang

Nhà Vĩnh Phúc chúng ta:
1. Thanh.NT (xế)
2. Tapcamlo_xd (xế)
3. Dongxda (ôm)
4. Hoàng Đắc (xế)
5. Quyền (ôm)
6. Linh (ôm)
7. Liên (ôm)

Đoàn Vĩnh Phúc chúng ta sẽ đi chung với đoàn Hà Tây. Đoàn chúng ta đi lần này ít nhất cũng phải giành giải Xế Ga-lăng nên các ôm: Quyền và Đông sẽ sang làm xế cho đoàn Hà Tây; Đắc cũng đã nhận lời chở 1 ôm xinh tươi khác cho đoàn hàng xóm. 2 xế còn lại Tính và Thanh sẽ dành cho 2 nữ nhi xinh đẹp của đoàn ôm tẹt ga trên 2 chặng đi và về.

Cả 2 đoàn sẽ khởi hành lúc 18h30 thứ Sáu ngày 17/8 tại bưu điện Hà Đông, đi theo đường Hồ Chí Minh. Đắc, Quyền, Thanh đi từ Vĩnh Phúc trên 2 xe, Đông & Tính đi 1 xe từ Hà Nội nên Linh & Liên liên hệ với mọi người ở HN để ra Bưu điện Hà Đông gặp đoàn (nhớ mang mũ bảo hiểm của mình)
Đề nghị các thành viên ăn uống đầy đủ trước khi lên đường.

Các bác cho ý kiến liệu chúng ta có cần thuê 1 phòng để cất đồ và tắm giặt không? Nếu không mình sẽ liên hệ anh Hùng hỏi mượn 1 lều ngủ, tuy nhiên ai có túi ngủ hay lều bạt gì thì chủ động mang nhé.
Bác ơi e chạy từ Vĩnh Phúc mà.5h mới làm xong.Sao lại nói e với cu đông đi 1 xe từ hà nội?

tapcamlo_xd
13-08-2012, 12:04
Nhất thiết thuê 1 phòng cất đồ ạ. Đến lúc vui ai cũng ham hết, có ai thèm ở lại trông lều đâu.
Còn tắm rửa thì ko đáng ngại, cả 1 khu du lịch thế phải có tắm nước ngọt chứ!
Và thuê phòng để các bạn gái chân yếu tay mềm ko dạn dày sương gió, các bác nam quá chén lướt khướt có phòng nghỉ tử tế, quạt mát điều hòa để hạ độ cồn xuống.

Tuy nhiên, ko nên ỷ lại vào phòng nghỉ cất đồ, mà tất cả những gì có giá trị phải găm theo người hết!

E có mỗi đôi chân và trái tim đã găm trên người rồi.Đồ đạc còn lại vứt hết ở phòng chị ạ :))

thanh.nt
13-08-2012, 15:13
Bác ơi e chạy từ Vĩnh Phúc mà.5h mới làm xong.Sao lại nói e với cu đông đi 1 xe từ hà nội?

Tưởng 2 chú bố trí là Đông làm ôm của chú rồi. A thông báo mấy ACE ở HN chủ động ra chỗ hẹn rồi. AE từ Vĩnh Phúc chạy thẳng xuống chỗ hẹn luôn chứ đợi đón nhau chắc trễ giờ mất.

toiyeu.vietnam
13-08-2012, 22:15
Bác Tuấn ơi, xem avatar của bác hình như cũng là 1 em Minsk xinh tươi phỏng? Nếu thế hum nào cho 2 chị em, cô vợ Minsk của bác và cô vợ em, giao lưu tâm sự.

P/S: Các bác vào xem danh sách thành viên em mới cập nhật lại:
https://docs.google.com/document/d/16ijS7Zg_rpFwNZUYMoxi3SPklme-nIfki8nvXT8KFb4/edit
Mình không ở trong danh sách hội lần này vì mình đi với nhà , tuy nhiên tối mai nHÀ mình off phát áo xem xế ôm thế nào rồi alo bạn, khả năng là thiếu xế, và khi xuất phát cùng giờ thì có thể các đoàn thành 1 !

thanh.nt
14-08-2012, 16:34
BTC đã xác nhận danh sách các thành viên trong đoàn VPPH tham gia SN phượt. Các bác xem ở đây nhé:

https://www.phuot.vn/threads/49857-Danh-s%C3%A1ch-%C4%91%C3%B3ng-ti%E1%BB%81n-tham-gia-SN-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-khu-v%E1%BB%B1c-mi%E1%BB%81n-B%E1%BA%AFc-%E2%80%93-Ch%E1%BB%91t-DS-ng%C3%A0y-14-8-2012/page2

Vẫn chưa thấy bác nào có ý kiến gì về việc thuê phòng hay không thế. Hay chúng ta cứ vác bị sau lưng đi giao lưu khắp các đoàn cho tiết kiểm nhỉ. Em tính bị của e có 8 túi rồi chả lo đói, he

tapcamlo_xd
14-08-2012, 16:46
BTC đã xác nhận danh sách các thành viên trong đoàn VPPH tham gia SN phượt. Các bác xem ở đây nhé:

https://www.phuot.vn/threads/49857-Danh-s%C3%A1ch-%C4%91%C3%B3ng-ti%E1%BB%81n-tham-gia-SN-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-khu-v%E1%BB%B1c-mi%E1%BB%81n-B%E1%BA%AFc-%E2%80%93-Ch%E1%BB%91t-DS-ng%C3%A0y-14-8-2012/page2

Vẫn chưa thấy bác nào có ý kiến gì về việc thuê phòng hay không thế. Hay chúng ta cứ vác bị sau lưng đi giao lưu khắp các đoàn cho tiết kiểm nhỉ. Em tính bị của e có 8 túi rồi chả lo đói, he
Nếu thuê phòng chỉ để chị em thay đồ thì không cần bác ạ.Bên ta mỗi 2 bạn nữ,sang anh em hà tây ké cũng được.Nếu thuê để đồ đạc cho đỡ mất thì thuê,nhưng e thì chả có gì giá trị.mỗi bộ quần áo,đôi tông và bộ móc lốp đểu :)).Bác lựa xem đồ đạc nhóm thế nào?

thanh.nt
14-08-2012, 17:24
Nếu thuê phòng chỉ để chị em thay đồ thì không cần bác ạ.Bên ta mỗi 2 bạn nữ,sang anh em hà tây ké cũng được.Nếu thuê để đồ đạc cho đỡ mất thì thuê,nhưng e thì chả có gì giá trị.mỗi bộ quần áo,đôi tông và bộ móc lốp đểu :)).Bác lựa xem đồ đạc nhóm thế nào?

Theo ngu ý của a thì tiết kiệm là quốc sách. Tuy nhiên vì mình ở 2 tối là tối T6 & T7 nên có lẽ ngủ ở chòi biển ngắm sao tối T6, còn tối T7, vì sẽ có đông người, nên cũng hợp lý nếu thuê 1 phòng để vứt đồ, tránh thất lạc hoặc có ai say - nhiều khả năng là đồng chí Trưởng Ban Nhậu sẽ nằm trong số này - hoặc ai mệt thì có chỗ tốt để ngủ.

tapcamlo_xd
15-08-2012, 07:44
Theo ngu ý của a thì tiết kiệm là quốc sách. Tuy nhiên vì mình ở 2 tối là tối T6 & T7 nên có lẽ ngủ ở chòi biển ngắm sao tối T6, còn tối T7, vì sẽ có đông người, nên cũng hợp lý nếu thuê 1 phòng để vứt đồ, tránh thất lạc hoặc có ai say - nhiều khả năng là đồng chí Trưởng Ban Nhậu sẽ nằm trong số này - hoặc ai mệt thì có chỗ tốt để ngủ.

Trưởng ban ăn nhậu chắc sẽ nằm xuống.Còn xuống đâu thì tùy hoàn cảnh :))

A Núi
15-08-2012, 07:59
GĐ PVP rôm rả vụ SNP quá nhỉ :). Đoc cmt của ace mà e hào hứng mong đến ngày SNP quá:D. Hy vọng sẽ đc giao lưu với cả nhà tại buổi SNP(beer). Chúc GĐ nhà PVP ngày càng đông vui, đoàn kết và thành công...

thanh.nt
15-08-2012, 09:49
GĐ PVP rôm rả vụ SNP quá nhỉ :). Đoc cmt của ace mà e hào hứng mong đến ngày SNP quá:D. Hy vọng sẽ đc giao lưu với cả nhà tại buổi SNP(beer). Chúc GĐ nhà PVP ngày càng đông vui, đoàn kết và thành công...

Hội em được cái nghèo về tiền bạc nhưng giàu tình cảm và giỏi chém gió, mong sớm gặp bác để chúng ta cùng giàu thêm (beer)

thanh.nt
15-08-2012, 20:10

Bác Tộc ơi, hội Vĩnh Phúc chúng em muốn nhờ BTC thuê giúp 1 fòng nghỉ cho buổi ngày T7-sáng CN để chị em trong đoàn có chỗ thay đồ. Các bác giúp chúng e đc k ạ? Hình thức thanh toán thế nào thì bác cho bọn e biết luôn ạ. Nhà em cảm ơn bác

toiyeu.vietnam
15-08-2012, 23:24
Bạn Thanh !

Nhà mình các mem xin rút để tập trung đại hội box DL nên có thể mình sẽ nhập vào hội Vĩnh Phúc, bạn xem thế nào ngủ nghỉ ít nhất nên thuê 1 phòng cho chị em còn tắm giặt với lại cất đồ nữa, mình có 1 lều ngủ rồi còn đâu lựa tiếp

Con số mình sẽ thông báo cho bạn vào ngày mai sau khi ck cho BTC, hiện giờ đang là 3 xế độc hành

dantocgoc
15-08-2012, 23:37
Bác Tộc ơi, hội Vĩnh Phúc chúng em muốn nhờ BTC thuê giúp 1 fòng nghỉ cho buổi ngày T7-sáng CN để chị em trong đoàn có chỗ thay đồ. Các bác giúp chúng e đc k ạ? Hình thức thanh toán thế nào thì bác cho bọn e biết luôn ạ. Nhà em cảm ơn bác

Thông báo và chuyển khoản nêu lý do cần thiết với virgo sớm ngay nhé. Nên chủ động thuê riêng mà để đồ cũng như thay quần áo chứ. 1/ Phòng rộng 2 giường, đẹp "vãi chưởng" đặt sớm có 250k. Mặt tiền sát biển cạnh khu cắm trại luôn.:D
https://www.phuot.vn/threads/49857-Danh-s%C3%A1ch-%C4%91%C3%B3ng-ti%E1%BB%81n-tham-gia-SN-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-khu-v%E1%BB%B1c-mi%E1%BB%81n-B%E1%BA%AFc-%E2%80%93-Ch%E1%BB%91t-DS-ng%C3%A0y-14-8-2012

thanh.nt
16-08-2012, 08:08
Bạn Thanh !

Nhà mình các mem xin rút để tập trung đại hội box DL nên có thể mình sẽ nhập vào hội Vĩnh Phúc, bạn xem thế nào ngủ nghỉ ít nhất nên thuê 1 phòng cho chị em còn tắm giặt với lại cất đồ nữa, mình có 1 lều ngủ rồi còn đâu lựa tiếp

Con số mình sẽ thông báo cho bạn vào ngày mai sau khi ck cho BTC, hiện giờ đang là 3 xế độc hành

Thế thì vui rồi, e đang nghĩ có khi đoàn VP nhà mình có đội hình khiêm tốn nhất trong số các hội tham gia lần này. Nhiệt liệt hoan nghênh các bác. Đoàn VP nhà mình và đoàn Hà Tây đã hẹn sẽ cùng xuất phát lúc 18h30 ở bưu điện Hà Đông từ chiều thứ 6. Nhưng em nghĩ Hảo Hakuna cũng đã liên hệ với bác rồi. Hẹn gặp các bác ở đó

thanh.nt
16-08-2012, 10:47
Phòng nghỉ cho hội đã được (liên hệ) đặt cho buổi tối thứ 7 các bác nhé. Dự kiến khoảng 300k/phòng 2 giường. Buổi tối thứ 6 thì 2 nữ nhi có thể vào thay nhờ quần áo/nghỉ ngơi cùng phòng với đội Hà Tây, vì đội họ thuê 2 tối thứ 6 & 7, mình cũng đã liên hệ với mama bên đó rồi và họ đã đồng ý. Bác Hùng Herovdc cũng tới Sầm Sơn từ tối thứ 6 và có 1 lều 2, nên 2 nàng có thể tạm trú ở đó trong lúc các "men" nhà ta "tiếp thêm men" với các bác đoàn bạn. Mọi người cố gắng mang đồ càng gọn nhẹ càng tốt nhưng nên mang 1 vỏ chăn nhẹ/áo đủ ấm đề phòng thời tiết lạnh về đêm nhé.

Và vì khoản thuê phòng và xuất phát sớm không nằm trong danh sách dự chi lúc đầu nên mọi người chuẩn bị tinh thần là sẽ phải nộp thêm quỹ nhé. Dự kiến là thêm từ 100-150k/người.

Dựa trên kết quả một số hoạt động gần đây của đoàn và tuy chưa chính thức nhưng mình cũng muốn đề cử 2 vị trí cần thiết của đoàn như sau: Đồng chí Tapcamlo_xd (Tính) giữ chức vụ Trưởng ban Ăn - Nhậu kiêm Bác sĩ xe của đoàn (mong chú ăn ít nhậu nhiều để phần anh với); Đồng chí Dongxda (Đông) giữ chức Trưởng ban Tài chính/Tổng quản của đoàn. Xin 1 tràng pháo tay cho mỗi đồng chí! (HH)(HH)
Hội sẽ bố trí thời gian tổ chức 1 buổi tiệc mừng để các Trưởng ban mới ra mắt chính thức sau.

tapcamlo_xd
16-08-2012, 11:30
Phòng nghỉ cho hội đã được (liên hệ) đặt cho buổi tối thứ 7 các bác nhé. Dự kiến khoảng 300k/phòng 2 giường. Buổi tối thứ 6 thì 2 nữ nhi có thể vào thay nhờ quần áo/nghỉ ngơi cùng phòng với đội Hà Tây, vì đội họ thuê 2 tối thứ 6 & 7, mình cũng đã liên hệ với mama bên đó rồi và họ đã đồng ý. Bác Hùng Herovdc cũng tới Sầm Sơn từ tối thứ 6 và có 1 lều 2, nên 2 nàng có thể tạm trú ở đó trong lúc các "men" nhà ta "tiếp thêm men" với các bác đoàn bạn. Mọi người cố gắng mang đồ càng gọn nhẹ càng tốt nhưng nên mang 1 vỏ chăn nhẹ/áo đủ ấm đề phòng thời tiết lạnh về đêm nhé.

Và vì khoản thuê phòng và xuất phát sớm không nằm trong danh sách dự chi lúc đầu nên mọi người chuẩn bị tinh thần là sẽ phải nộp thêm quỹ nhé. Dự kiến là thêm từ 100-150k/người.

Dựa trên kết quả một số hoạt động gần đây của đoàn và tuy chưa chính thức nhưng mình cũng muốn đề cử 2 vị trí cần thiết của đoàn như sau: Đồng chí Tapcamlo_xd (Tính) giữ chức vụ Trưởng ban Ăn - Nhậu kiêm Bác sĩ xe của đoàn (mong chú ăn ít nhậu nhiều để phần anh với); Đồng chí Dongxda (Đông) giữ chức Trưởng ban Tài chính/Tổng quản của đoàn. Xin 1 tràng pháo tay cho mỗi đồng chí! (HH)(HH)
Hội sẽ bố trí thời gian tổ chức 1 buổi tiệc mừng để các Trưởng ban mới ra mắt chính thức sau.
Mình kiêm nghiệm 2 chức vụ kiểu này lương cao lắm đây.Không biết có được ai hối lộ k nhỉ :))

Tình Cờ
16-08-2012, 12:40
Thấy ACE hào hứng chuẩn bị cho sn Phượt mà mình thấy nóng quá!
Tiếc là đúng ngày mình bận công việc nên không tham gia được... chậc chậc.. tiếc.. quá tiếc!
Đợt này đi xa mà không đồng hành được cùng ACE, mọi việc lo toan cho hội trông cả vào hội trưởng thanh.nt, cố gắng lên nhé! Mọi người nên chuẩn bị đồ cá nhân cẩn thận vì đi xa, quần áo phụ kiện mang theo, thuốc men riêng và dụng cụ y tế chung... muốn chăm lo cho người khác và giúp đỡ nhau để niềm vui của chuyến đi được trọn vẹn thì trước tiên phải tự chăm sóc bản thân, các bạn nhé!
Vì đường xá giờ không an toàn lắm nên hị vọng các bạn đi giữ đúng trật tự hàng 1, giữ khoảng cách an toàn, bật đèn trước suốt hành trình để xe trước chỉ nhìn thoáng là biết xe sau thuộc đoàn mình, các ôm ngồi sau chú ý xe sau và các xe trong đoàn để thông báo cho xế dừng hoặc đi chậm lại để chờ nhau. Điều quan trọng là tránh phóng nhanh, vượt ẩu để giữ an toàn cho bản thân và người ngồi sau. Cứ từ từ rồi sẽ tới đích, chậm mà chắc các bạn ạh! Khi tham dự SN, đông người và đôi khi không tránh khỏi những kẻ lạ nhòm ngó, nên đồ đạc phải cẩn thận và cẩn thận trong cả lời nói, tránh những lời vì vui quá mà sảy ra kích động, tránh sảy ra va chạm không đáng có vì dù ít hay nhiều cũng mất vui..
Vẫn biết là các bạn biết cả những việc cần thiết, có thể lời nhắc hơi thừa, nhưng mình chỉ luôn hi vọng ACE trong hội cùng đoàn kết 1 lòng vì niềm vui chung!
Chúc cho chuyến đi tham dự SN Phượt của mọi người thật an toàn và may mắn! :)

thanh.nt
16-08-2012, 14:22
Thấy ACE hào hứng chuẩn bị cho sn Phượt mà mình thấy nóng quá!
Tiếc là đúng ngày mình bận công việc nên không tham gia được... chậc chậc.. tiếc.. quá tiếc!
Đợt này đi xa mà không đồng hành được cùng ACE, mọi việc lo toan cho hội trông cả vào hội trưởng thanh.nt, cố gắng lên nhé! Mọi người nên chuẩn bị đồ cá nhân cẩn thận vì đi xa, quần áo phụ kiện mang theo, thuốc men riêng và dụng cụ y tế chung... muốn chăm lo cho người khác và giúp đỡ nhau để niềm vui của chuyến đi được trọn vẹn thì trước tiên phải tự chăm sóc bản thân, các bạn nhé!
Vì đường xá giờ không an toàn lắm nên hị vọng các bạn đi giữ đúng trật tự hàng 1, giữ khoảng cách an toàn, bật đèn trước suốt hành trình để xe trước chỉ nhìn thoáng là biết xe sau thuộc đoàn mình, các ôm ngồi sau chú ý xe sau và các xe trong đoàn để thông báo cho xế dừng hoặc đi chậm lại để chờ nhau. Điều quan trọng là tránh phóng nhanh, vượt ẩu để giữ an toàn cho bản thân và người ngồi sau. Cứ từ từ rồi sẽ tới đích, chậm mà chắc các bạn ạh! Khi tham dự SN, đông người và đôi khi không tránh khỏi những kẻ lạ nhòm ngó, nên đồ đạc phải cẩn thận và cẩn thận trong cả lời nói, tránh những lời vì vui quá mà sảy ra kích động, tránh sảy ra va chạm không đáng có vì dù ít hay nhiều cũng mất vui..
Vẫn biết là các bạn biết cả những việc cần thiết, có thể lời nhắc hơi thừa, nhưng mình chỉ luôn hi vọng ACE trong hội cùng đoàn kết 1 lòng vì niềm vui chung!
Chúc cho chuyến đi tham dự SN Phượt của mọi người thật an toàn và may mắn! :)

Cảm ơn bác Tình Cờ vì những chia sẻ đầy kinh nghiệm! Lần này bác không đi được AE cũng kém vui đi một phần. Hi vọng các thành viên trong hội sẽ ngày càng trưởng thành hơn qua những chuyến đi, đặc biệt với những sự giúp đỡ của các đàn anh đầy kinh nghiệm như bác

PS: Tiện thể gửi các ACE danh sách các thành viên tham gia chuyến đi lần này của cả 2 đoàn Vĩnh Phúc - Hà Tây. Danh sách có chốt cả vị trí xe trong đoàn và cặp xế-ôm.

toiyeu.vietnam
16-08-2012, 15:27
3 xế : Ngô Anh Tuấn , Đoàn Văn Thiết và Bùi Chí Đạt.

toiyeu.vietnam
16-08-2012, 21:20
Thông báo về các hoạt động tập thể tại Sầm Sơn, mong các đội, nhóm, nhà, đặc biệt các đội trưởng lưu ý để phối kết hợp với BTC

9:00 – 10:00 Tập trung thành viên tại khu vực cắm trại Sầm Sơn – Thanh Hóa

10:00 – 11:00 Các đội đăng ký nhận thẻ níck, chào hỏi
Chia đội bằng các dây banroll có màu khác nhau, gồm:

1.Hà Nội (Lưu Mai Mai) + đội Lý A Sáng

2.Hải Phòng 1 (xe máy) + Hải Phòng 2 (ô tô)

3.Quảng Ninh + Vĩnh Phúc + Hà Tây

4.Thanh Hóa + Nghệ An + Đà Nẵng

Các đội bầu ra đội trưởng, đội phó để kết nối với BTC và tổ chức các hoạt động

11:30 – 13:30 Ăn trưa nghỉ ngơi
13:30 – 14:00 Tập trung các đội tại khu vực trò chơi, Các nhà chủ động thời gian có mặt đầy đủ tại khu vực, không để BTC đi hò hét

14:00 – 14: 30 4 đội trưởng bốc thăm bài hát, cả đội (gồm tất cả thành viên) thể dục nhịp điệu theo nhạc để tham gia màn chào hỏi chung
( Chọn 4 bài hát vui nhộn mỗi bài dài khoảng 3’)

14:30 – 15:30

Hoạt động thể thao trên biển

* Trò: Kéo co
Mỗi đội có 10 người tham gia, bốc thăm đấu loại trực tiếp, 2 đội thắng sẽ vào chung kết.
Giải thưởng: 1 thùng beer
(Trao ngay tại trận)

15:30 – 16:30

Tổ chức thi 3 môn phối hợp, tính thời gian cho đội thắng cuộc. 4 đội cùng dự thi và đội nào về đích đầu tiên sẽ là đội thắng cuộc

• Nhảy bao cát: Mỗi đội chọn ra 5 người, nhảy bao cát theo lộ trình quy định.
• Đi trên ván cát: Mỗi đội chọn ra 3 người, sử dụng 2 thanh ván di chuyển theo lộ trình quy định
• Sâu bò trên biển: Mỗi đội chọn ra 10 người, 5 nam – 5 nữ, di chuyển theo lộ trình quy định

Giải thưởng: Trao cho đội thắng cuộc vào đêm Gala 18/8/2012 (Dự kiến bằng tiền mặt)

15:30 – 17:30 Tổ chức:

- Bóng đá nam: thi đấu 4 đội.
- Mỗi đội 5 người, bốc thăm thi đấu loại trực tiếp, đấu 3 trận, mỗi trận hai hiệp, mỗi hiệp 15’, hòa thì đấu penalty.
- Giải thưởng: Trao cho đội thắng cuộc vào đêm Gala 18/8/2012

17:00 – 18:30 Tắm giặt nghỉ ngơi
Chuẩn bị đêm gala
- Chạy thử chương trình
- Âm thanh ánh sáng
Các thành viên có tiết mục tham gia,có mặt tại sân khấu để ghép nhạc

18:30 – 19:50 Ăn tối – chuẩn bị cho đêm Gala
- Giao lưu ăn uống giữa các đội

19:50 – 20:00
- Khai mạc chương trình, tuyên bố lý do, Guốc hát 2 bài hát Sinh Nhật

- Giới thiệu một số thông tin liên quan đến quá trình hình thành và phát triển (Phát clip do Thanh Hóa làm)

20:00 – 22:00

- Giới thiệu các nhóm, hội khu vực về tham gia, các đội lên chào nhau. ( không phải theo 4 đội thi đấu team building mà là theo từng nhóm, từng nhà)
- Văn nghệ Phượt
- Trao giải thi đấu 3 môn phối hợp
- Trao giải cho các cuộc thi trên diễn đàn
- Giao lưu giữa các nhà với nhau

22:00 – 23:00
- Đốt lửa trại
- Giao lưu giữa các đội

00:00 - 05:00 Ngủ + ngủ thăm

05:00 - 09:00
Tắm biển
Chụp ảnh,
Giao lưu, ăn sáng tự túc, các nhà sẽ có mỳ tôm cốc để tự úp + cà phê tự phục vụ

09:00 – 11:00

Tổ chức thi đấu bóng chuyền bãi biển
4 đội bốc thăm, đấu loại trực tiếp, thay người thoải mái, mỗi đội 3 người, thi đấu theo tỉ số, đội nào 21 điểm trước thì thắng.
- Giải thưởng: Trao tại chỗ

11:00 – 12:00 Ăn trưa, chia tay và kết thúc cuộc chơi

toiyeu.vietnam
16-08-2012, 21:26
1.Các bạn trong nhóm và Lead xem màn chào hỏi nhà mình ra sao ? hát tập thể bài gì ? chia quân thi đấu thế nào rồi báo mình biết nhé !

2. Đồ y tế đoàn ai phụ trách ? ( điều này rất cần thiết )

3. Đồ sửa xe đã ổn chưa , ai phụ trách, nhắc các thành viên đi xe khác chủng loại thông thường thì tự túc đồ sửa kẻo lại không có đồ.

3. Có cần đồng phục đi trên đường và giấy dán phản quang ? cờ cắm xe theo đoàn..???

toiyeu.vietnam
16-08-2012, 22:00
QUY ĐỊNH CHUNG
( Khi tham dự sinh nhật phượt )

1. Các xế : ( vi phạm xử tại chỗ )

Các xế mới vui lòng xem tham khảo tại đây mà thực hiên nhé :
http://www.phuot.com/threads/10990-T...ng-xe-m%C3%A1y

- Nhiệm vụ các xê : có trách nhiệm đưa đón ôm đi_về an toàn, luôn bên cạnh và chăm sóc ôm ( như người tình ), nếu có gì bất trắc ( ốm đâu, mệt mỏi ) phải chăm sóc ôm chu đáo trong suốt hành trình.( không được mang con bỏ chợ ). Không cho ôm xí xớn với xế khác

2. Các Ôm : ( Vi phạm xử tại chỗ )

- Nhiệm vụ các ôm phải ngồi sát xế khi trên đường ( ôm cho đúng chất ) để đảm bảo an toàn, trường hợp xui xẻo ( hỏng xe, vá săm..) phải dừng lại cùng xế giải quyết rồi mới tiếp tuc đi ( không được nhảy lên xe khác đi ). Có nhiệm vụ chăm sóc chu đáo cho xế ( đấm lưng, nặn bóp chân tay...), vì đi đường xa rất mệt mỏi, và luôn bên cạnh xế. Nhắc nhở xế không quên nhiệm vụ ( đừng cho nó uống say quá) và chăm sóc chu đáo cho xế khi say xỉn ( rủa mặt. lấy nước mát..). Không cho xế xí xớn với ôm khác
Quy định chung :

Nhắc nhở: Các thành viên đều tự trang bị 1 bô quần áo mưa theo mình.
Trang bị 1 đèn pin cá nhân ( hoặc xế ôm sửu dụng chung )

Quy định: Tất cả các thanh viên đều phải chấp hành theo quy đinh chung của nhà, của BTC, và quy định của BQL Khu du lịch

Luôn theo đoàn, ăn uống , sinh hoạt, ngủ nghỉ ( trường hợp đi lẻ phải báo cho phụ trách) và phải bảo tập trung được khi cần thiết

Không đi ra ngoài nếu không cần thiết ( đi phải báo phụ trách )

Khuyến cáo : Các thành viên lên đại hội được phép xõa hết mình ( nhưng không quên nhiệm vụ ) cứ người thật mà chơi nhỡ có say quá còn móc được, không nên dùng thuốc chống say ( vì hôm sau nó mới say )

Luôn an toàn tuyệt đối, không được gây gổ làm mất đoàn kết nội bộ và các nhà khác ( cái này thục hiện tuyệt đối )

Chấp hành sự phân công của phụ trách nhà và của BTC

Trong các trường hợp khiếu nại thì quyết định cuối cùng là quyết định của Trưởng ban phụ trách

Lưu ý : các thành viên vui lòng thực hiện đúng quy đinh trên và 1 số quy đinh khác..sẽ úp thêm, trường hợp nào nhắc nhở hem được mang xử tại chỗ hoặc cho thả trôi ra biển ( luật rừng) hoặc cho đi cầu bất cầu bơ

Các số điện thoại bắt buộc phải có :.............

tapcamlo_xd
17-08-2012, 08:12
Trưởng ban ăn nhậu xin thông báo.
Để mang tới SNP6 không khí vui vẻ và để lại dấu ấn của VPPH nhà ta trưởng ban ăn nhậu gửi tới a e 1 bài Tửu Ca đã được kiểm chứng thành công ở 1 số quán nhậu mà trưởng ban đã ăn.
Yêu cầu tất cả a e thuộc lòng,chị e thuộc thì tốt,k thì hô hào theo cho khí thế.
_Trưởng ban :1 2 3
Cả nhà :ZÔ(thật to)
_TB :23
Cả nhà :ZÔ (to hơn nữa)
Cả nhà :Uống (to vừa vừa vì 2 cái trước to wa rùi và giữ cho cái sau nè :))
_TB : Uống cái j?
Cả nhà : uống rượu (cái này pải cầm mic nói cho các nhà nghe thấy)
_TB :uống thế nào?
Cả nhà : uống hết (khí thế mạnh vào na)

(Liền sau đó là đoạn điệp khúc be bé :)
Đã không nâng thì thôi
Nâng lên rồi là pải trăm phần trăm
Trăm phần trăm
Rượu quê nguyên chất trăm phần trăm :))
(đoạn này hát như quảng cáo sữa vinamink có mấy con bò đang hát ấy na)

Anh e nào còn có chiêu j trong mâm rượu mới tung ra nốt.Đoàn ta lần này pải xõa 1 trận sạch k kình ngạc,xõa 2 trận tan tác ...SNP lun :))

thanh.nt
17-08-2012, 09:02
Trưởng ban ăn nhậu xin thông báo.
Để mang tới SNP6 không khí vui vẻ và để lại dấu ấn của VPPH nhà ta trưởng ban ăn nhậu gửi tới a e 1 bài Tửu Ca đã được kiểm chứng thành công ở 1 số quán nhậu mà trưởng ban đã ăn.
Yêu cầu tất cả a e thuộc lòng,chị e thuộc thì tốt,k thì hô hào theo cho khí thế.
_Trưởng ban :1 2 3
Cả nhà :ZÔ(thật to)
Cả nhà :ZÔ (to hơn nữa)
Cả nhà :Uống (to vừa vừa vì 2 cái trước to wa rùi và giữ cho cái sau nè :))

Xin phép trưởng ban, cho em xin có thông báo kế tiếp.
Dựa trên tình hình thời tiết có bão như hiện nay và cũng thể theo nguyện vọng của một số thành viên trong đoàn cũng như để đảm bảo ACE đủ sức khỏe vì một SN phượt vui vẻ, ý nghĩa, em đã đặt phòng cho cả tối nay. Như vậy hội chúng ta sẽ thuê 1 phòng cho 2 tối T6 & T7 với chi phí 250k/phòng 2 giường/ngày. Thời hạn trả phòng là đến 12h trưa ngày Chủ Nhật. Đề nghị Trưởng ban Tài chính cho khoản này vào bảng chi phí nhé.
Hóa đơn thanh toán phòng (2 phòng: 1 phòng của Hà Tây Phượt Hội, 1 phòng của Vĩnh Phúc Phượt Hội).

satthudanong
17-08-2012, 15:23
1.Các bạn trong nhóm và Lead xem màn chào hỏi nhà mình ra sao ? hát tập thể bài gì ? chia quân thi đấu thế nào rồi báo mình biết nhé !

2. Đồ y tế đoàn ai phụ trách ? ( điều này rất cần thiết )

3. Đồ sửa xe đã ổn chưa , ai phụ trách, nhắc các thành viên đi xe khác chủng loại thông thường thì tự túc đồ sửa kẻo lại không có đồ.

3. Có cần đồng phục đi trên đường và giấy dán phản quang ? cờ cắm xe theo đoàn..???
Cảm ơn bác Tuấn đã chia sẻ những thông tin hữu ích... Chúng ta chuẩn bị phượt bão về tham dự sn Phượt lên 6 - Máu lửa Sầm Sơn nào ... Mọi người cùng đếm ngược 3h nữa để xuất phát nhé.

Tình Cờ
17-08-2012, 16:07
Sao mọi người đi mà mình nôn nóng quá nhỉ! Nóng hết cả người!
Chút sẽ có mặt tiễn đoàn! :D

KenSimple
19-08-2012, 22:22
Yes sỉ e đã có mặt

satthudanong
19-08-2012, 22:36
Yes sỉ e đã có mặt

Em nào đấy nhỉ...Báo danh nhanh không cả nhà vào ném gạch bi giờ :D

tapcamlo_xd
20-08-2012, 13:14
Ai có ảnh chưa share cho a e nào?

satthudanong
20-08-2012, 13:31
Ảnh thì có nhiều nhưng e dùng dcom đếch up lên đc anh ạ :((((

johnny.angel
20-08-2012, 14:43
Ô...ô...Hà Tây Phượt Hội chào Vĩnh Phúc thông "vào " cái nhể... Các ACE đã an toàn về chưa? Buổi chia tay nhỏ nhẹ vs gà và phở mún níu chân anh chị em, cơ mà thứ 2 ai cũng bận. Thôi đành chờ dịp tới, chúng ta lại gặp nhau ở nơi đây hay nơi ấy đều được hết. Chúc gia đình sớm hùng mạnh :D

satthudanong
20-08-2012, 15:39
(Hôn)(Hôn): L " Tung hoa" " Tung hoa" chào đón thông gia qua nhà Vĩnh Phúc hỏi thăm. Mọi người về nhà an toàn và đợi ngày off vs thông gia đấy :D

KenSimple
20-08-2012, 19:12
=]] Thông " vào " rồi lại Thông " Ra " =]