PDA

View Full Version : Vĩnh Phúc phượt hội

Pages : 1 [2] 3 4 5

toiyeu.vietnam
20-08-2012, 22:08
Cảm ơn đoàn Vĩnh Phúc nhiều nhiều. Chúc các bạn luôn khỏe và vui vẻ:))

Bạn nào có ảnh gửi giúp mình với nhé : [email protected]/ https://www.facebook.com/ngo.tuan.52

Các bạn nhóm trưởng xem tiền xăng hôm đó mình đi ghép với xe nào thông báo mình biết để hôm nào ộp mình gửi nhé

SaveLove
20-08-2012, 23:54
Khách đến chơi nhà mà không có ai đón tiếp cả,muốn chém tí cũng hổng cóa được
Hôm nào kéo cả nhà Bắc Giang lên VP thì lại phiền các bác nhiều nha ;))

dongxda
21-08-2012, 00:06
Các bác bên đó qua bên nhà em chơi đi. Bọn em luôn sẵn sag chào đón.

dongxda
21-08-2012, 00:10
Hình như hôm đó anh Tuấn đi cung với anh Thanh.nt. Chia tiền xăng con mink đi a ;)

Bạn nào có ảnh gửi giúp mình với nhé : [email protected]/ https://www.facebook.com/ngo.tuan.52

Các bạn nhóm trưởng xem tiền xăng hôm đó mình đi ghép với xe nào thông báo mình biết để hôm nào ộp mình gửi nhé

dongxda
21-08-2012, 00:12
Ai đây nhỉ? báo cáo đi bạn

Yes sỉ e đã có mặt

SaveLove
21-08-2012, 00:23
Các bác bên đó qua bên nhà em chơi đi. Bọn em luôn sẵn sag chào đón.

Cảm ơn thịnh tình của bác,hẹn gia đình mình 1 ngày không xa :)

KenSimple
21-08-2012, 00:25
Ai đây nhỉ? báo cáo đi bạn

Iem Đạt A Êi

thanh.nt
21-08-2012, 08:41

Nhà em luôn mở cửa chào đón các bác. Hẹn nhà Bắc Giang sẽ hội ngộ 1 ngày không xa, tụi e k đi chơi xa được thì cũng sẽ cố gắng thăm các hàng xóm gần trước, huống hồ chúng ta còn là một liên minh hùng mạnh :))

tapcamlo_xd
21-08-2012, 09:50

E thấy bác chạy mãi con minsk già mà,cần j hỏi tièn xăng của ai :))

satthudanong
21-08-2012, 11:49
Hê hê, khách sộp đến nhà phải hỏi nhà có chóa trc đã chứ .... Hi vọng được tiếp đón nhà Bắc Giang ở Vĩnh Phúc và giao lưu với bên ấy trên Đồng Cao vào 1 ngày không xa nhé. :)

thanh.nt
21-08-2012, 17:23
3 ngày sau khi trở về từ SN phượt mà lòng vẫn thấy vui vì được giao lưu cùng các hội phượt bạn, cùng thể hiện tình đoàn kết, cùng ngồi uống và chém gió, được gặp những người mình vẫn muốn gặp mà chưa được gặp và cùng kết bạn với nhiều ace mới. Cảm ơn các bạn Hà Tây, Bắc Giang, Quảng Ninh, Thanh Hóa... cảm ơn tất cả các ace, bạn bè, vì đã đến với Vĩnh Phúc phượt hội và dành cho hội nhiều tình cảm cũng như những kỷ niệm đẹp như vậy tại Sầm Sơn. Hi vọng Vĩnh Phúc sẽ có dịp được đón tiếp các bác trong thời gian tới hoặc được đồng hành cùng các bác trên những cung đường phượt phía trước! (beer)(beer)

KenSimple
21-08-2012, 19:05
Iem Đến Hội vĩnh Phúc =] vs mục tiêu đong gái .... Không đong đc nên em hay mắng các bạn nữ =] nay em xin hát bài dẫu có lỗi lầm =]]

A Núi
21-08-2012, 21:34
Hê hê, khách sộp đến nhà phải hỏi nhà có chóa trc đã chứ .... Hi vọng được tiếp đón nhà Bắc Giang ở Vĩnh Phúc và giao lưu với bên ấy trên Đồng Cao vào 1 ngày không xa nhé. :)
Nhà mềnh có lịch lên Đồng Cao thì hú Núi e 1 tiếng nhé! E xin đc tham gia góp chén rượu vui cùng cả nhà (beer)

thanh.nt
21-08-2012, 21:38
Nhà mềnh có lịch lên Đồng Cao thì hú Núi e 1 tiếng nhé! E xin đc tham gia góp chén rượu vui cùng cả nhà (beer)

Chắc chắn rồi, Vĩnh Phúc với Bắc Giang cũng không xa nhau lắm, nhà bác cứ chuẩn bị rượu đi, anh em gặp lại nhau thì phải uống cho bằng no (c)

dongxda
21-08-2012, 21:44
chuẩn bị ra mắt diễn đàn phượt bai hát mới đi em ơi. mai ngẫu hứng có thể quay cảnh đầu tiên đó

Iem Đến Hội vĩnh Phúc =] vs mục tiêu đong gái .... Không đong đc nên em hay mắng các bạn nữ =] nay em xin hát bài dẫu có lỗi lầm =]]

thanh.nt
21-08-2012, 21:48
chuẩn bị ra mắt diễn đàn phượt bai hát mới đi em ơi. mai ngẫu hứng có thể quay cảnh đầu tiên đó

Các chú không định chuẩn bị cho SN phượt lên 7 từ ngày mai đấy chứ? Có ý kiến 1 năm tổ chức SN 3 lần, với tần suất của các chú thế chắc 1 tuần/lần :gun

A Núi
21-08-2012, 21:48
Chắc chắn rồi, Vĩnh Phúc với Bắc Giang cũng không xa nhau lắm, nhà bác cứ chuẩn bị rượu đi, anh em gặp lại nhau thì phải uống cho bằng no (c)
Ok! E sẽ tập nhậu từ bây giờ để còn tiếp đón các bác (beer). E hy vong là sẽ uống đc đến sáng cùng cả nhà, giờ e chỉ uống đc đến lúc đón bình minh cùng cả nhà thui :LL

dongxda
21-08-2012, 22:07
Đạt béo có bài hát sinh nhật và bai hát cho đội VP. mai tụi em off và tiện thế đi chơi anh ah

Các chú không định chuẩn bị cho SN phượt lên 7 từ ngày mai đấy chứ? Có ý kiến 1 năm tổ chức SN 3 lần, với tần suất của các chú thế chắc 1 tuần/lần :gun

thanh.nt
21-08-2012, 23:02
Đạt béo có bài hát sinh nhật và bai hát cho đội VP. mai tụi em off và tiện thế đi chơi anh ah

Chú Đạt tài năng thế mà ông Tuấn cứ giấu như mèo giấu.... chuột ấy, sao k lôi ra trước SN để ae lợi dụng nhỉ :))

satthudanong
21-08-2012, 23:35
Chú Đạt tài năng thế mà ông Tuấn cứ giấu như mèo giấu.... chuột ấy, sao k lôi ra trước SN để ae lợi dụng nhỉ :))

Tài năng của Đạt péo là nhờ em khai quật đấy ạ. Ông Tuấn kều đi với Đạt péo như bố đầu nhỏ con đầu to ấy.....Anh Đạt có up nhạc và lời lên fb rùi, mọi người nghe thử đi :D

tapcamlo_xd
22-08-2012, 07:39
Tài năng của Đạt péo là nhờ em khai quật đấy ạ. Ông Tuấn kều đi với Đạt péo như bố đầu nhỏ con đầu to ấy.....Anh Đạt có up nhạc và lời lên fb rùi, mọi người nghe thử đi :D

Vậy e lôi nó đi ghi âm bài đó đi rùi đưa lên trang của hội.Chi phí ghi âm a lo.Nhưng e ở dưới đó cứ ứng trước,về a đưa sau :))

Imquoc
22-08-2012, 15:00
Ảnh của nhà Vĩnh Phúc đây

Lần đầu tham dự thấy đoàn mình khá vui và nhộn nhịp,

Tác phẩm của Đạt béo đây
:D

tapcamlo_xd
22-08-2012, 16:09
Ảnh của nhà Vĩnh Phúc đây

Lần đầu tham dự thấy đoàn mình khá vui và nhộn nhịp,

Tác phẩm của Đạt béo đây
:D
Thằng này càng nhìn càng hài hước :))

thanh.nt
22-08-2012, 17:31
Mạn phép các cụ, em lại xin đưa ra thông báo (có khi e chuyển tên thành Thông.NT):

"Thông vào" Hà Tây phượt hội sẽ tổ chức sinh nhật (lại sinh nhật nữa, chà chà :bd) vào Chủ Nhật 9/9 tới. Các cụ nào đi được thì thông báo với nhà em để nhà em đặt gạch ạ. Thời gian và địa điểm cụ thể sẽ thông tin cho các cụ sau.

tapcamlo_xd
23-08-2012, 07:16
Mạn phép các cụ, em lại xin đưa ra thông báo (có khi e chuyển tên thành Thông.NT):

"Thông vào" Hà Tây phượt hội sẽ tổ chức sinh nhật (lại sinh nhật nữa, chà chà :bd) vào Chủ Nhật 9/9 tới. Các cụ nào đi được thì thông báo với nhà em để nhà em đặt gạch ạ. Thời gian và địa điểm cụ thể sẽ thông tin cho các cụ sau.

Chỉ tổ chức ngày 9-9 thui ah.Nghe đâu cả đêm 8-9 thì phải.bác xem chương trình cụ thể thế nào để e đổ bt.Bên đó mời cả nhà ta luôn à bác?

thanh.nt
23-08-2012, 08:42
Chỉ tổ chức ngày 9-9 thui ah.Nghe đâu cả đêm 8-9 thì phải.bác xem chương trình cụ thể thế nào để e đổ bt.Bên đó mời cả nhà ta luôn à bác?

Kế hoạch sinh nhật Hà Tây phượt hội! (kế hoạch dự kiến của ban Đập phá)
1. Thời gian: chủ nhật, ngày 9 - 9 - 2012
2. Địa điểm: khu sinh thái Đồi thông, xã Cần Kiệm - Thạch Thất, cách chùa Tây Phương 200m, cách Big C khoảng 25 km.
Lý do tại sao ban đập phá lựa chọn địa điểm này:
- Đây là địa điểm nằm trên đất Hà Tây, cạnh đó có chùa Tây Phương, chùa Thày, phong cảnh làng quê đẹp, có nhiều địa điểm tham quan, như chùa, sông Tích, cây đa 5 gốc, ... các bạn có thể tham quan, chụp ảnh. Đặc biệt chúng ta có thể giới thiệu với khách mời về nét quê của xứ Đoài cùng với di tích tại đó!
- Có khoảng cách từ HN về không xa lắm
- Nơi chúng ta tổ chức nằm trên đỉnh một quả đồi trồng toàn cây thông, cạnh đó có nhà sàn cho chúng ta dự phòng khi gặp trời mưa, và chúng ta có thể thỏa thích làm gì trên đó cũng đc (trừ thác loạn hehe)
- Do có chút quan hệ nên chúng ta sẽ được ưu tiên chút ít khi đến đó ^^
3. Kinh phí: chia theo đầu người (xin ý kiến lãnh đạo hội miễn cho trẻ em). Chúng tôi sẽ tính toán và làm việc để kinh phí xuống thấp nhất có thể.
4. Nội dung:
4.1. Phần ăn: theo gợi ý của chủ cơ sở trên đó món chính chúng ta có thể mua 1 con bê (bò con), nhờ họ làm thịt và quay ngay tại chỗ hoặc cũng có thể là lợn quay (cả con), gà quay ... tóm lại theo chúng tôi nên ăn tập trung một chủng loại vừa ngon - bổ - rẻ. Còn món phụ và đồ uống ko đáng ngại.
4.2. Phần chơi: trên đó họ sẽ bố trí cho chúng ta hệ thống âm thanh để hát hò, phát biểu, chơi trò chơi .... tuy nhiên cũng mong các thành viên nhà mình đóng góp các trò chơi để sn vui hơn nhé (phần này xin nhờ lãnh đạo hội)
5. Vì trên đồi khá đẹp thoáng và có không gian cắm trại, khoảng cách lại gần, dịch vụ lại phong phú nên nhà em tự đưa ra ý kiến này nhé:
- Những bác nảo rảnh, thích overnight có thể đăng ký thành nhóm đi trước, sẽ cắm trại - nướng thịt ngắm sao ... tóm lại là đi từ chiều thứ 7 lên đập phá trước.
- Còn những bác bận hơn thì sáng hôm sau (9/9) 9h sáng có mặt để buổi sinh nhật diễn ra đúng tiến độ nhé.
Tất nhiên là hai nhóm sẽ có kinh phí khác nhau!
Trên đây là dự kiến của ban nhà em, mong các bác cho ý kiến đóng góp, đây ko phải là nội dung chương trình sinh nhật, đây chỉ là phần việc của ban nhà em tức là địa điểm ăn chơi, đập phá thôi ... còn chương trình cụ thể xin mời ban lãnh đạo hội xây dựng!

Trên đây là chương trình dự kiến của đội bạn. Có thông tin cụ thể gì nhà e sẽ thông báo cho các bác sau. Các bác mún đi từ T7 hay CN thì cũng cho lun ý kiến ná. Iem có ý kiến đi từ T7 còn tranh thủ thăm thú và chụp choẹt. Mời các bác vào đặt gạch đê!

tapcamlo_xd
23-08-2012, 09:27
Thế bác thanh tính nhà ta sẽ đi từ hum nào đây?tối hum trc hay ngày hum sau mới đến?

thanh.nt
23-08-2012, 10:16
Thế bác thanh tính nhà ta sẽ đi từ hum nào đây?tối hum trc hay ngày hum sau mới đến?

Chú đọc kỹ nhé, a đưa ra ý kiến là đi từ T7 rồi còn j. Đúng là Trưởng ban Ăn, chỉ ăn là giỏi :))

KenSimple
23-08-2012, 18:13

Tài vặt thôi anh :(

KenSimple
23-08-2012, 18:16

Đại Ca Thanh đi từ t7 đi anh ~.~ đêm còn ngủ thăm

satthudanong
23-08-2012, 18:19
Đại Ca Thanh đi từ t7 đi anh ~.~ đêm còn ngủ thăm

Anh ngủ say như trâu chết còn thăm vs nom cái j...Béo chiếm mất nửa giường làm hôm đi SN Phượt em chả có chỗ ngủ :(

KenSimple
23-08-2012, 18:31
Anh ngủ say như trâu chết còn thăm vs nom cái j...Béo chiếm mất nửa giường làm hôm đi SN Phượt em chả có chỗ ngủ :(

A Đắc vs A đông vứt đâu :T 2 lão ý thì nhỏ :T

satthudanong
23-08-2012, 19:16
A Đắc vs A đông vứt đâu :T 2 lão ý thì nhỏ :T

Anh đơ ak? Anh Đông pé con con = 1/2 bọn a thui...Nhầm loạn hết lên rùi :D

KenSimple
23-08-2012, 20:18
A đông bé 1 số chỗ thôi =]] chứ người ko bé đâu

satthudanong
23-08-2012, 21:48
A đông bé 1 số chỗ thôi =]] chứ người ko bé đâu
Anh khám rùi ak sao bít rõ thía cưng?

KenSimple
24-08-2012, 00:01
Anh khám rùi ak sao bít rõ thía cưng?

Anh chưa khám @@ ANh mới phá =]]

tapcamlo_xd
24-08-2012, 07:30
Đồng chí Cao Duy Tề.
Thành viên tích cực của hội phượt VP
Nguyên trưởng ban ăn nhậu hội phượt VP.
Nguyên bác sĩ hội phượt VP(sửa xe và chữa người luôn)
Nguyên...(nhìu cái còn nguyên lắm)
Thông báo tới anh em trong hội.
Tối mai,ngày 25-8 a e ta sẽ có buổi off hội.
Thời gian : muộn nhất 8h tối có mặt.
Địa điểm số 16 nguyễn trãi thành phố vĩnh yên (gần móng ngựa hay móng bò j đó)
Anh e cố gắng cố mặt đông đủ.Các thành viên hum trước tham dự sinh nhật phượt Nguyen Tam Thanh Giang Đông Hoàng Dac Hoang Độc Cô Sầu Miscella Linh đi đông đủ để share ảnh.
Các thành viên mới lần đầu tham dự cũng hãy đến để giao lưu với a e và bàn kế hoạch cho chuyến đi chơi tiếp theo nhé.
Chắc chắn hội ta lại có 1 đêm mất ngủ.
Thay mặt trưởng hội.
Trưởng ban ăn nhậu đóng dấu kí tên.
tapcamlo_xd ( Lil'tee PK)

KenSimple
24-08-2012, 12:16
Đồng chí Cao Duy Tề.
Thành viên tích cực của hội phượt VP
Nguyên trưởng ban ăn nhậu hội phượt VP.
Nguyên bác sĩ hội phượt VP(sửa xe và chữa người luôn)
Nguyên...(nhìu cái còn nguyên lắm)
Thông báo tới anh em trong hội.
Tối mai,ngày 25-8 a e ta sẽ có buổi off hội.
Thời gian : muộn nhất 8h tối có mặt.
Địa điểm số 16 nguyễn trãi thành phố vĩnh yên (gần móng ngựa hay móng bò j đó)
Anh e cố gắng cố mặt đông đủ.Các thành viên hum trước tham dự sinh nhật phượt Nguyen Tam Thanh Giang Đông Hoàng Dac Hoang Độc Cô Sầu Miscella Linh đi đông đủ để share ảnh.
Các thành viên mới lần đầu tham dự cũng hãy đến để giao lưu với a e và bàn kế hoạch cho chuyến đi chơi tiếp theo nhé.
Chắc chắn hội ta lại có 1 đêm mất ngủ.
Thay mặt trưởng hội.
Trưởng ban ăn nhậu đóng dấu kí tên.
tapcamlo_xd ( Lil'tee PK)
:- Em Đến kiểu j` :((

tapcamlo_xd
24-08-2012, 14:35
:- Em Đến kiểu j` :((

Thẳng đường phạm văn đồng,phi qua cầu thăng long theo quốc lộ 2 về vĩnh yên.đến gọi a :))

KenSimple
24-08-2012, 15:26
Thẳng đường phạm văn đồng,phi qua cầu thăng long theo quốc lộ 2 về vĩnh yên.đến gọi a :))

thôi thôi cho em xin kiếu =]]

Quynhkoi
24-08-2012, 17:26
Hello cả nhà, em thấy trên Fb nhà VP có ý kiến là mọi người định đi Mù Cang Chải mà hồi trước em cũng đc rủ rê đi nên có cái lịch trình cụ thể. Vụ lần trước em ko đi đc nên ko biết lịch như vầy là có ok hay ko. Up lên để mọi ng tham khảo nha

Ngày 01: Thứ 6: Hà Nội – Hòa Lạc - Sơn Tây – Tây Đằng - Hưng Hóa (Tam Nông) – Thanh Sơn: 100km
• 14h: Xuất phát
Ngày 02: Thứ 7: Thanh Sơn – Thu Cúc – Ba Khe - Nghĩa Lộ - La Pán Tẩn - Mù Căng Chải – Nghĩa Lộ: 210km

Thanh Sơn – Nghĩa Lộ: 106 km
- 7h xuất phát từ Thanh Sơn . Chạy quốc lộ 32 qua Thu Cúc ( Thanh Sơn), Đèo Khế, Ba Khe (Văn Chấn) lên Nghĩa Lộ. Nghỉ uống nước ở Nghĩa Lộ
Nghĩa Lộ - Tú Lệ: 48 km
- 11h xuất phát từ Nghĩa Lộ đi Tú Lệ (48km). 12h30 ăn trưa ở Tú Lệ (xôi nếp, gà đồi, lợn cắp nách rang cháy cạnh).
Tú Lệ - La Pán Tẩn (Mù Căng Chải) (32km)
- 13h30 xuất phát từ Tú Lệ, tiếp tục ngược Quốc Lộ 32, qua đèo Khau Phạ, rẽ phải để tới vùng ruộng bậc thang được công nhận di sản thiên nhiên quốc gia nằm trên địa bàn 3 xã La Pán Tẩn, Chế Cu Nha và Zế Xu Phình.
La Pán Tẩn – Nghĩa Lộ: 80km
- 16h30 rời La Pán Tẩn, xuôi đường 32 về Nghĩa Lộ. 19h có mặt ở Nghĩa Lộ, ăn tối, nghỉ đêm.
Ngày 03: Chủ Nhật Nghĩa Lộ - Văn Chấn – Suối Giàng – Ba Khe – Thanh Sơn – Sơn Tây – Hà Nội
Nghĩa Lộ - Suối Giàng (22km)
- 7h00 ăn sáng, dạo chơi chợ Mường Lò.
- 8h00 xuất phát từ Nghĩa Lộ, xuôi 12km đường 32 qua suối Thia, rẽ trái, đi tiếp 9km, qua thị trấn Sơn Thịnh tắm suối nước nóng, tới Suối Giàng, thăm núi chè San Tuyết cổ thụ. Ăn trưa ở Bản Hốc hoặc Suối Giàng.
Suối Giàng – Hà Nội: 186km
- 13h00 xuất phát từ Suối Giàng, đi 9km tới Quốc Lộ 32 xuôi về Hà Nội.

:)

Thế nhưng tuy nhiên là lịch trình này có một vài chỗ ko đc hợp lý cho lắm, ví dụ như Thanh Sơn thì và Nghĩa Lộ ko có gì đáng xem lắm nên ở lại có vẻ hơi mất thời gian :P , Cung Nghĩa Lộ - MCC rất đáng để xem nên dành nhiều thời gian hơn.
Đấy là em nghe dân tình đồn thế, nên lịch trình này chỉ mang tính chất tham khảo ạ ^^

thanh.nt
24-08-2012, 17:44
Nhà e thấy cung này hay đấy. Đi đợt này chắc lúa cũng chín đẹp rồi. Những ai đi giơ tay cái nhẩy? Ngày giờ hoặc lịch trình chúng ta có thể điều chỉnh lại cho hợp lý nhưng địa điểm hay đấy ạ.

KenSimple
24-08-2012, 18:58
E làm ôm đc ko =]

Quynhkoi
25-08-2012, 19:46
Vụ này em thích từ năm ngoái, cũng chính vào cái tầm này, rắp tâm là để lên ngắm lúa chín ấy
Năm nay cũng lại ko đi đc :(((((((

tapcamlo_xd
27-08-2012, 07:31
Hello cả nhà, em thấy trên Fb nhà VP có ý kiến là mọi người định đi Mù Cang Chải mà hồi trước em cũng đc rủ rê đi nên có cái lịch trình cụ thể. Vụ lần trước em ko đi đc nên ko biết lịch như vầy là có ok hay ko. Up lên để mọi ng tham khảo nha

Ngày 01: Thứ 6: Hà Nội – Hòa Lạc - Sơn Tây – Tây Đằng - Hưng Hóa (Tam Nông) – Thanh Sơn: 100km
Ngày 02: Thứ 7: Thanh Sơn – Thu Cúc – Ba Khe - Nghĩa Lộ - La Pán Tẩn - Mù Căng Chải – Nghĩa Lộ: 210km

- 7h xuất phát từ Thanh Sơn . Chạy quốc lộ 32 qua Thu Cúc ( Thanh Sơn), Đèo Khế, Ba Khe (Văn Chấn) lên Nghĩa Lộ. Nghỉ uống nước ở Nghĩa Lộ
- 11h xuất phát từ Nghĩa Lộ đi Tú Lệ (48km). 12h30 ăn trưa ở Tú Lệ (xôi nếp, gà đồi, lợn cắp nách rang cháy cạnh).
- 13h30 xuất phát từ Tú Lệ, tiếp tục ngược Quốc Lộ 32, qua đèo Khau Phạ, rẽ phải để tới vùng ruộng bậc thang được công nhận di sản thiên nhiên quốc gia nằm trên địa bàn 3 xã La Pán Tẩn, Chế Cu Nha và Zế Xu Phình.
- 16h30 rời La Pán Tẩn, xuôi đường 32 về Nghĩa Lộ. 19h có mặt ở Nghĩa Lộ, ăn tối, nghỉ đêm.
Ngày 03: Chủ Nhật Nghĩa Lộ - Văn Chấn – Suối Giàng – Ba Khe – Thanh Sơn – Sơn Tây – Hà Nội
- 8h00 xuất phát từ Nghĩa Lộ, xuôi 12km đường 32 qua suối Thia, rẽ trái, đi tiếp 9km, qua thị trấn Sơn Thịnh tắm suối nước nóng, tới Suối Giàng, thăm núi chè San Tuyết cổ thụ. Ăn trưa ở Bản Hốc hoặc Suối Giàng.

Thế nhưng tuy nhiên là lịch trình này có một vài chỗ ko đc hợp lý cho lắm, ví dụ như Thanh Sơn thì và Nghĩa Lộ ko có gì đáng xem lắm nên ở lại có vẻ hơi mất thời gian :P , Cung Nghĩa Lộ - MCC rất đáng để xem nên dành nhiều thời gian hơn.
Đấy là em nghe dân tình đồn thế, nên lịch trình này chỉ mang tính chất tham khảo ạ ^^
Cung này đẹp.Nhưng lịch trình thế này thì không đẹp rồi.

thanh.nt
27-08-2012, 08:35
Dịp mùng 2-9 này một nhóm của hội dự định tổ chức một chuyến đi nhẹ nhàng khám phá vùng đất quê hương theo tuyến Vĩnh Yên - Lập Thạch - Tam Đảo - Vĩnh Yên với dự định 7h xuất phát từ Vĩnh Yên, qua Sông Lô, Lập Thạch, vòng về đường Tây Thiên, Tam Đảo rồi chia tay nhau ở Vĩnh Yên, đi về trong trọn 1 ngày 2/9. Dự kiến mỗi thành viên nộp 50,000đ đóng góp mua nước và ăn trưa, ăn sáng tự túc. Tiền xăng ôm-xế tự chia nhau. Bác nào hứng thì đăng ký để lên danh sách. Có bác nào ở Lập Thạch giúp dẫn đường giới thiệu các địa điểm hay ở Lập Thạch thì xung phong ạ. Chốt dsách và nộp tiền trước tối thứ 5 ngày 31/8. Địa điểm tập hợp: 7h tại Bưu điện tỉnh Vĩnh Phúc, các ôm có thể đến bằng xe bus, xe ngựa, xe ôm, xe của bộ... rồi cùng xuất phát với đoàn.
Dsách thành viên tham gia:

1. Thanh.NT xế độc hành
2. Tapcamlo_xd: xế
3. Dongxda
4+5. Hieu_vp + Satthudanong: xế + ôm
...

tapcamlo_xd
27-08-2012, 10:04
Dịp mùng 2-9 này một nhóm của hội dự định tổ chức một chuyến đi nhẹ nhàng khám phá vùng đất quê hương theo tuyến Vĩnh Yên - Lập Thạch - Tam Đảo - Vĩnh Yên với dự định 7h xuất phát từ Vĩnh Yên, qua Sông Lô, Lập Thạch, vòng về đường Tây Thiên, Tam Đảo rồi chia tay nhau ở Vĩnh Yên, đi về trong trọn 1 ngày 2/9. Dự kiến mỗi thành viên nộp 50,000đ đóng góp mua nước và ăn trưa, ăn sáng tự túc. Tiền xăng ôm-xế tự chia nhau. Bác nào hứng thì đăng ký để lên danh sách. Có bác nào ở Lập Thạch giúp dẫn đường giới thiệu các địa điểm hay ở Lập Thạch thì xung phong ạ. Chốt dsách và nộp tiền trước tối thứ 5 ngày 31/8. Địa điểm tập hợp: 7h tại Bưu điện tỉnh Vĩnh Phúc, các ôm có thể đến bằng xe bus, xe ngựa, xe ôm, xe của bộ... rồi cùng xuất phát với đoàn.
Dsách thành viên tham gia:

1. Thanh.NT xế độc hành
2. Tapcamlo_xd: xế
3. Dongxda
4. Satthudanong: xế
...
Satthudanong cũng là xế sao bác :)) tưởng nó ôm của cu hiếu

thanh.nt
27-08-2012, 14:13
Satthudanong cũng là xế sao bác :)) tưởng nó ôm của cu hiếu

A chả biết là cổ đi với Linh hay Hiếu nên cứ để xế, Hiếu đăng ký xế thì chuyển cổ thành ôm. Đề nghị mọi người đăng ký rõ ràng nhé, mập mờ rồi lại cãi nhau và khó xếp ôm-xế

thanh.nt
27-08-2012, 14:29
Song song với kế hoạch cho dịp 2-9, các bác cũng đồng thời theo dõi và đăng ký tham gia SN Hà Tây phượt hội giúp e nhé.

Danh sách đăng ký tham dự sinh nhật Hà Tây Phượt Hội

Địa điểm:
Khu sinh thái Đồi thông, xã Cần Kiệm - Thạch Thất, cách chùa Tây Phương 200m, cách Big C khoảng 25 km.
Thời gian: từ 18h ngày 08/09 --> 14h ngày 09/09/2012

Hà Tây
1,2 MUHSK + GD
3, Funny_KId
4, Hakuna
5, chuahuongfc
6, lt2011
7, oomygod
8, Harika
9, langtusau
10, taichi
11, TheGunners
12, Imquoc
13.14 Kiếm - Lá ( Vô Tình Kiếm + Small -Leaf )
15, gagobattu ( khải Trần )
16, lethiaivan
17, buonvuvo
18, Dang Hoa ( ở Đức Giang )
19, nga284
20, .....
21, .......

Các bạn

1, GD thông "ra" Phượt VP xin nhờ bác thanh.nt cho xin con số TV tham dự ( chỗ NHÀ XUI GIA ko phải vòng vo, các bác nhờ )
2, quanghoaqvbn ( P Bắc Giang )
3, ...

Có thể cập nhật thiếu xót, Bác nào thiếu tên, xin lên tiếng để nhà em ghi vào nhé

Cả nhà đặt gạch tiếp và nhanh , để ban đập phá có con số tính toán

Danh sách thành viên Vĩnh Phúc tham gia đi SN:

1. thanh.nt (xế độc hành)
2. Tapcamlo_xd (xế)
3. Satthudanong (ôm)
4. ....
5. ....

ooohmygod
27-08-2012, 15:08

Các bạn có 2,5 ngày sao không làm 1 cung vòng tròn mà chạy.Chạy lặp lại đường có vẻ không đc thú vị lắm.
Ngày 1 xp từ 14h có thể chạy hẳn lên đến Nghĩa lộ mà ngủ=180km,ngày thứ 2 chạy Tú Lệ-MCC-Phố Ràng lào cai ngủ đêm phó ràng=240km,ngày 3 phố Ràng qua thủy điện thác bà về HN=234kmn cũng ổn chứ

satthudanong
27-08-2012, 15:44
Iem đăng ký cả 2 nhé. Là tất ợ :D. 2/9 thì bác xếp luôn cặp Hiếu- Liên nhé. Chắc chỉ mình em tham dự sn Hà Tây thui.

KenSimple
27-08-2012, 17:55
Song song với kế hoạch cho dịp 2-9, các bác cũng đồng thời theo dõi và đăng ký tham gia SN Hà Tây phượt hội giúp e nhé.

Danh sách đăng ký tham dự sinh nhật Hà Tây Phượt Hội

Địa điểm:
Khu sinh thái Đồi thông, xã Cần Kiệm - Thạch Thất, cách chùa Tây Phương 200m, cách Big C khoảng 25 km.

Hà Tây
1,2 MUHSK + GD
3, Funny_KId
4, Hakuna
5, chuahuongfc
6, lt2011
7, oomygod
8, Harika
9, langtusau
10, taichi
11, TheGunners
12, Imquoc
13.14 Kiếm - Lá ( Vô Tình Kiếm + Small -Leaf )
15, gagobattu ( khải Trần )
16, lethiaivan
17, buonvuvo
18, Dang Hoa ( ở Đức Giang )
19, nga284
20, .....
21, .......

Các bạn

1, GD thông "ra" Phượt VP xin nhờ bác thanh.nt cho xin con số TV tham dự ( chỗ NHÀ XUI GIA ko phải vòng vo, các bác nhờ )
2, quanghoaqvbn ( P Bắc Giang )
3, ...

Có thể cập nhật thiếu xót, Bác nào thiếu tên, xin lên tiếng để nhà em ghi vào nhé

Cả nhà đặt gạch tiếp và nhanh , để ban đập phá có con số tính toán

Danh sách thành viên Vĩnh Phúc tham gia đi SN:

1. thanh.nt (xế độc hành)
2. Tapcamlo_xd (xế)
3. Satthudanong (ôm)
4. ....
5. ....
thiếu em :(

2-9 Em ko đi đc rồi :(

tapcamlo_xd
28-08-2012, 09:55
thiếu em :(

2-9 Em ko đi đc rồi :(

Trưởng ban trò chơi mà k được xếp vào danh sách j :)).mày ở nhà đê cho ban tổ chức choáng

tapcamlo_xd
28-08-2012, 10:00
Các bạn có 2,5 ngày sao không làm 1 cung vòng tròn mà chạy.Chạy lặp lại đường có vẻ không đc thú vị lắm.
Ngày 1 xp từ 14h có thể chạy hẳn lên đến Nghĩa lộ mà ngủ=180km,ngày thứ 2 chạy Tú Lệ-MCC-Phố Ràng lào cai ngủ đêm phó ràng=240km,ngày 3 phố Ràng qua thủy điện thác bà về HN=234kmn cũng ổn chứ

E xin cái cung cụ thể với.Bao h có dịp nhà e lượn

satthudanong
28-08-2012, 12:26
Em thích cái cung Y Tý - Mù Cang Chải bên Phượt Hà Tây chạy 2/9 ấy... Đợi họ về rùi mình xin ý kiến tham khảo để đi :D 14 đến 20/9 là lễ hội của họ nên lúa chín vàng,đi thôi cả nhà :X

tapcamlo_xd
28-08-2012, 14:52
Em thích cái cung Y Tý - Mù Cang Chải bên Phượt Hà Tây chạy 2/9 ấy... Đợi họ về rùi mình xin ý kiến tham khảo để đi :D 14 đến 20/9 là lễ hội của họ nên lúa chín vàng,đi thôi cả nhà :X

Từ h nhà mình gặp nhau sẽ bàn về cung này.Hội mình chưa đi chuyến nào lớn cả

hakuna1609
28-08-2012, 18:56
Đúng rùi, đi chuyến lớn về là anh em thân thiết hơn nữa, rồi đội hình cũng thấy thiếu sót chỗ nào để khắc phục và dần chuyên nghiệp lên!

chiaky
29-08-2012, 13:33
Hehe hum nay mới vào diện kiến mọi người, khi nào rảnh cả nhà kéo vào Nha Trang tắm biển nha

dongxda
29-08-2012, 15:06
Đúng rùi, đi chuyến lớn về là anh em thân thiết hơn nữa, rồi đội hình cũng thấy thiếu sót chỗ nào để khắc phục và dần chuyên nghiệp lên!
chi ơi em mượn lêu trại đi cung này cái. đợt này đang bí quá

dongxda
29-08-2012, 15:09
chị ơi tháng năm tới này em vào đó và TP HCM trong một tháng, chị làm hướng dẫn viên dùm em với

Hehe hum nay mới vào diện kiến mọi người, khi nào rảnh cả nhà kéo vào Nha Trang tắm biển nha

kuteo138
29-08-2012, 15:44
mình đang học tập tại vĩnh yên vĩnh phúc
rất muốn được tham gia cũng anh chị em chém gió trên đường :D
mình tên Giang sn 88
sdt 01698 399 886
anh em đi đâu cho mình xin cái sms đi với nhé
thank anh chị em đã chiếu cố

tapcamlo_xd
29-08-2012, 16:08
mình tên Giang sn 88
sdt 01698 399 886

Chào mừng đến với hội.2-9 này hội có 1 chuyến nhỏ khám phá quê hương vĩnh phúc.nếu có thời gian thì lên trang face hội đk nhé

Tình Cờ
29-08-2012, 18:31
Năm nào cũng vậy, cứ khoảng tháng 9 – 10 dương lịch, khi lúa dần ngả vàng trên những thửa ruộng bậc thang, cũng là lúc dân phượt, dân chơi ảnh... ngược đường lên vùng cao phía bắc, tới những nơi heo hút, tận cùng, như Tú Lệ, Mù Căng Chải, Than Uyên, Sa Pa, Tả Giàng Phình, Ý Tý, Hoàng Su Phì... Mùa lúa chín cũng là lúc các cán bộ Phòng Nông nghiệp Ý Tý, Mù Căng Chải... Vùng đất nơi đây bận rộn hơn bình thường. Bởi thỉnh thoảng lại có những cú điện thoại của những người chả hề quen biết dưới xuôi gọi lên, hỏi thăm xem lúa đã chín chưa. Đây cũng là dịp nghỉ lễ nên rất nhiều đội tổ chức đi các cung đường này để ngắm nghía và là lúc các diễn đàn du lịch, chụp ảnh... xôn xao với những thông tin về lúa chín, về mùa gặt, chỉ dẫn đường đi, địa điểm ăn nghỉ, tìm bạn đồng hành... theo những cung đường lúa chín.

Những điểm hội ngộ quen thuộc của dân “săn” lúa chín nối nhau thành một tuyến nối dài các thửa ruộng bậc thang, các cánh đồng, thung lũng lúa nổi tiếng, từ Tú Lệ, Mù Căng Chải (Yên Bái) vòng qua Than Uyên, Sa Pa, ngược lên Tả Giàng Phình, Ý Tý (Lào Cai) hoặc vượt núi sang Quản Bạ, Hoàng Su Phì (Hà Giang)... Hầu như các tỉnh vùng cao phía bắc và tây bắc đều có ruộng bậc thang. Lúa trồng mỗi năm chỉ một vụ, lại gieo không đều, nên chín cũng không đều. Lúa ở Sa Pa, Quản Bạ thường chín sớm hơn các vùng khác, rồi tới mùa gặt ở Mù Căng Chải kéo dài cả tháng, muộn nhất là mùa lúa ở Hoàng Su Phì. Thế nên có những kẻ mê lúa chín đến mức cứ cuối tuần là lại lang thang trên những con đèo vắt ngang những dãy núi kỳ vĩ. Tuần này ở Sa Pa – Mù Căng Chải, tuần sau lại Sa Pa – Ý Tý, rồi tuần sau nữa là Hoàng Su Phì... chỉ để được chiêm ngưỡng bằng hết những thảm lúa vàng trải khắp các triền núi cao ngút ngàn.

Theo thông tin mà TC nắm được thì năm nay 2012 Lúa chín muộn nên đầu tháng 9 lúa có thể chưa chín! Các bạn nếu thích ngắm lúa chín có thể cuối tháng 9 đến tháng 10 sắp xếp thời gian và gói ghém đồ đạc chạy cung này là đẹp.

Vượt mây Y TÝ - Vặt lúa MÙ CANG CHẢI

Thời gian dự kiến: 4 ngày 3 đêm:

Chi phí dự kiến: 800k/1ng, xăng xe xế - ôm tự chia nhau (khoảng 200k/ng). Thừa tính tiếp mà thiếu thì đóng thêm…

Phương tiện di chuyển: Xe Hon Đa và xe Gắn Máy :D
Cung đường: Hà Nội –> Thanh Sơn –> Thu Cúc –> ( Yên Bái )Nghĩa Lộ -> Tú Lệ -> Khau Phạ -> La Pán Tẩn -> Mù Cang Chải -> Lai Châu -> Sơn La –> Mộc Châu (Hoà Bình) -> Hà Nội

Lịch trình dự kiến:
Ngày1 ……..: 12h trưa xuất phát từ Hà Nội, cung đường (Cổng khoa Quốc Tế - Trường ĐHQG) Hà Nội -> Sơn Tây -> Trung Hà -> Thanh Sơn -> Thu Cúc -> Nghĩa Lộ (>300km).
Ăn tối và ngủ ở Nghĩa Lộ (có khả năng thưởng thức đặc sản NL).

Ngày 2……..: Nghĩa Lộ -> Tú Lệ -> Khau Phạ -> La Pán Tẩn -> Mù Cang Chải: ( Khoảng 100km. Đường đèo dốc. Đặc biệt đèo Khau Phạ - một trong tứ đại đỉnh đèo)
(Ăn trưa tại Mù Căng Chải, chụp ảnh, ngắm lúa đến khi tắt nắng. Tối ăn ngủ tại Mù Cang Chải (ngắm nghía, thưởng thức đặc sản Mù Cang Chải))

Ngày 3……..: Sáng sớm dậy ngắm cảnh Mù Cang Chải và đi thăm bản người Dao. Khoảng 10h sáng đi Mù Cang Chải -> Quỳnh Nhai (Sơn La) -> Tuần Giáo (Điện Biên) -> Vượt đèo Pha Đin -> Sơn La. (trưa ăn dọc đường)
Tối ăn ngủ nghỉ lượn lờ Sơn La.

Ngày 4……..: Sáng xuát phát sớm về Mộc Châu, thăm thú, khám phá Mộc Châu. Ăn trưa và chém gió, thăm thú ngắm cảnh tại Mộc Châu. Đầu giờ chiều xuất phát về Hà Nội bằng đường Hoà Bình- Hòa Lạc - đại lộ Thăng Long. Khoảng 9h tối có mặt Hà Nội.

Còn dưới đây là Cung Đường của các bạn HTTP dịp 2/9 tới để các bạn tham khảo và chọn lựa..

Tây Bắc 2-9-2012

for HTPH • Bởi Phạm Đắc Toản

Tháng 9: Mùa lúa chín… là một cung đường đẹp nhất trong năm.
Cung đường sẽ càn quyét sạch các ngõ ngách của vùng miền Lào Cai từ Đông Bắc sang Tây Bắc. Khám phá trọn vẹn 2 cánh của Lào Cai là bên Bắc Hà - Mường Khương - Simacai và bên Bát Xát... và không những thế cung đường qua 2 đèo trong Tứ Đại Đỉnh đèo ở Việt Nam nước Ta... và bao trùm cả cung đường là những ruộng bấc thang lúa đất nhất đất nước như: Y Tý, Mù Cang Chải, Ô Quy Hồ, Sapa... Ngoài ra còn tham dự chợ phiên Bắc Hà, một trong mười chợ hấp dẫn
nhất Đông Nam Á. Vậy còn chờ đợi gì nữa...........

Lịch trình sẽ đi qua các địa danh sau: Hà Nội-->Nghĩa Lộ-->Tú Lệ-->Khau Phạ-->La Pán Tẩn-->Mù Cang Chải-->Than Uyên-->Ô Quý Hồ-->Sapa-->Mường Hum-->Y Tý-->Lũng Pô-->Bát Xát-->Mường Khương-->Pha Long-->Simacai-->Cán Cấu-->Bắc Hà-->Phố Ràng-->Hà Nội.

Lịch Trình cụ thể các ngày như sau:
Ngày 0 (Thứ 5, 30-8-2012): Hà Nội-->Nghĩa Lộ
18h00 Xuất phát tại Hà Nội
NGÀY 1 (Thứ 6 (31-8-2012): Nghĩa Lộ-->Tú Lệ-->Khau Phạ-->La Pán Tẩn-->Mù Cang Chải-->Than Uyên-->Ô Quý Hồ-->Sapa.
NGÀY 2 (Thứ 7 (1-9-2012): Sapa-->Mường Hum-->Y Tý-->Lũng Pô-->Bát Xát-->Mường Khương.
NGÀY 3 (Chủ Nhật (2-9-2012): Mường Khương-->Pha Long-->Simacai-->Cán Cấu-->Bắc Hà-->Phố Ràng.
NGÀY 4 (Thứ 2 (3-9-2012): Phố Ràng-->Hồ thủy điện Thác Bà-->Hà Nội.

Kinh phí 800k. Xăng xe ~1200km xế ôm tự chia.

Chốt DS tối T2/27/08. Đóng trước 300k; 500k còn lại đóng lúc khởi hành.

Chốt lúc 20h ngày T2/27/08 tại trà chanh 612 Trường Chinh

Dẫn đoàn: Giang Nam-->Cả nhà an tâm nhé.
Tổng quản: Mama Bích Hảo

chiaky
29-08-2012, 18:39
chị ơi tháng năm tới này em vào đó và TP HCM trong một tháng, chị làm hướng dẫn viên dùm em với

Tháng 5 tới là sao ta, năm sau ak chứ bi giờ là tháng 8 rùi muh, khi nào vào thì ới 1 tiếng là dc mà

satthudanong
29-08-2012, 18:43
Anh Tình Cờ ơi, em muốn đi cung này 3 ngày 3 đêm anh thấy hợp lý không ạ? Hà Nội - Tuyên Quang - Vinh Quang - Cốc Pài - Bắc Hà - Simacai - Mường Khương - Lao Cai - Bát Xát - Lũng Pô - Y Tý - Mường Hum – Sapa – đèo Ô Quy Hồ - Bình Lư - Tân Uyên - Than Uyên - Mù Cang Chải - Tú Lệ - Nghĩa Lộ - Văn Chấn – HN.

dongxda
29-08-2012, 20:47
hành xác 2 ngày đi em ơi

kuteo138
29-08-2012, 21:27
đợt này đi sapa _mù căng chải với nhóm phượt dưới ha nội
có gì hen anh em khi khác nhé
cho mình xin fac của hội với cho tiện liên lạc

Chào mừng đến với hội.2-9 này hội có 1 chuyến nhỏ khám phá quê hương vĩnh phúc.nếu có thời gian thì lên trang face hội đk nhé

Tình Cờ
29-08-2012, 22:42
Anh Tình Cờ ơi, em muốn đi cung này 3 ngày 3 đêm anh thấy hợp lý không ạ? Hà Nội - Tuyên Quang - Vinh Quang - Cốc Pài - Bắc Hà - Simacai - Mường Khương - Lao Cai - Bát Xát - Lũng Pô - Y Tý - Mường Hum – Sapa – đèo Ô Quy Hồ - Bình Lư - Tân Uyên - Than Uyên - Mù Cang Chải - Tú Lệ - Nghĩa Lộ - Văn Chấn – HN.

Đi được em! Nhưng cứ đi đi và đừng có dừng lại :D
Có dừng thì nghỉ ngơi lấy sức, ăn uống và đi tiếp :LL... E định đi để chơi, ngắm cảnh hay đi đo đường :D!

Nếu chạy cung như thế này thì ngày thứ 1 chạy cố tối ngủ ở Bắc Hà hoặc Lào Cai. Tối thứ 2 ngủ ở Mù Cang Chải (Ngủ ở Mù Cang Chải vì nếu ngủ ở SaPa thì ngày thứ 3 khá mệt vì đường dài và ít time ngắm cảnh và chụp ảnh). Ngày thứ 3 từ Mù Cang Chải - Tú Lệ- Nghĩa Lộ - Hà Nội. ( Cung này hơi ngược 1 chút nên ngày thứ 3 mới là ngày đẹp vì thế phải tính để có sức và time tận hưởng ở Mù Cang Chải và Tú Lệ)
Chạy như thế là hơi khó, muốn ngày 3 có time được tận hưởng ở MCC và Tú Lệ thì ngày 1 và 2 phải cày trên đường hơi nhiều.

dongxda
29-08-2012, 23:19
chào mừng bạn đến với hội. hum tới đi offline và đi cung 2-9:( sông LÔ, lập thạch) với hội đi.

mình tên Giang sn 88
sdt 01698 399 886

thanh.nt
30-08-2012, 08:31

Chào chị thủ môn, cảm ơn chị đã có lời mời, khi nào bọn e có dịp vào chắc chắn sẽ PM chị nhờ chị làm tour guide ạ

thanh.nt
30-08-2012, 08:42
mình tên Giang sn 88
sdt 01698 399 886

Nhiệt liệt chào mừng các thành viên mới tham gia hội cả trên diễn đàn Phuot.vn lẫn qua trang facebook của hội. Hội chúng ta mới thành lập nhưng đã nhận được khá nhiều sự quan tâm của các bạn Phượt tử trong và ngoài tỉnh, hy vọng các thành viên trong hội chúng ta ngày càng gắn bó với nhau và cùng có nhiều thời gian đáng nhớ trên những cung đường phượt phía trước.

P/S: Danh sách hội viên cập nhật 30/8/2012
https://docs.google.com/document/d/16ijS7Zg_rpFwNZUYMoxi3SPklme-nIfki8nvXT8KFb4/edit

satthudanong
30-08-2012, 12:41
Đi được em! Nhưng cứ đi đi và đừng có dừng lại :D
Có dừng thì nghỉ ngơi lấy sức, ăn uống và đi tiếp :LL... E định đi để chơi, ngắm cảnh hay đi đo đường :D!

Nếu chạy cung như thế này thì ngày thứ 1 chạy cố tối ngủ ở Bắc Hà hoặc Lào Cai. Tối thứ 2 ngủ ở Mù Cang Chải (Ngủ ở Mù Cang Chải vì nếu ngủ ở SaPa thì ngày thứ 3 khá mệt vì đường dài và ít time ngắm cảnh và chụp ảnh). Ngày thứ 3 từ Mù Cang Chải - Tú Lệ- Nghĩa Lộ - Hà Nội. ( Cung này hơi ngược 1 chút nên ngày thứ 3 mới là ngày đẹp vì thế phải tính để có sức và time tận hưởng ở Mù Cang Chải và Tú Lệ)
Chạy như thế là hơi khó, muốn ngày 3 có time được tận hưởng ở MCC và Tú Lệ thì ngày 1 và 2 phải cày trên đường hơi nhiều.
Anh Tình Cờ ơi, em định tối t6 ngủ ở Tuyên Quang hoặc Vinh Quang, tối t7 ngủ ở Sapa, tối CN ngủ ở Mù Cang Chải liệu có được không ạ?

tapcamlo_xd
31-08-2012, 07:39
Thay mặt hội trưởng hội phượt Vĩnh Phúc Nguyen Tam Thanh
Trưởng ban ăn nhậu Cao Duy Tề xin thông báo.
Chương trình off tối 31-8 bàn về vụ 2-9 của a e ta.
Tối nay 31-8 tất cả a e tụ họp tại thành phố Vĩnh Yên.
Địa điểm off : vành móng ngựa,trên đường Nguyễn Trãi,đối diện ủy ban nhân dân tỉnh.
Thời gian :do a e về we ăn rằm cả nên ta sẽ off hơi mụn chút.Tụ tập vào 8h15-8h20 tối.
Đề nghị tất cả a e đk chuyến đi này đến off đông đủ để phổ biến về kế hoạch đi và đồ dùng cần thiết cho ngày 2-9.
Danh sách thành viên đi đã đc hội trưởng up lên.Mọi người có thể vào xem na.

Trưởng ban ăn nhậu đống dấu kí tên
Tapcamlo_xd (Lil'tee PK)

chiaky
31-08-2012, 16:36
Chào chị thủ môn, cảm ơn chị đã có lời mời, khi nào bọn e có dịp vào chắc chắn sẽ PM chị nhờ chị làm tour guide ạ
Ok, hai con dê!

Tình Cờ
31-08-2012, 16:51
Originally Posted by Tình Cờ
Đi được em! Nhưng cứ đi đi và đừng có dừng lại
Có dừng thì nghỉ ngơi lấy sức, ăn uống và đi tiếp ... E định đi để chơi, ngắm cảnh hay đi đo đường !

Anh Tình Cờ ơi, em định tối t6 ngủ ở Tuyên Quang hoặc Vinh Quang, tối t7 ngủ ở Sapa, tối CN ngủ ở Mù Cang Chải liệu có được không ạ?

Vậy thì cung này thành 4 ngày 3 đêm còn gì em? E hỏi 3 ngày mà, nên anh tính thế! Chứ 4 ngày và lịch trình như vậy thì chạy ngon chứ em! Mà chừng nào thì e bắt đầu đi cung này?

dongxda
31-08-2012, 22:17
anh cường đợt tới đi cùng bọn em đi? chắc 2, 3 tuần nữa bọn em đi anh ah. đi làm lead cho đoàn đi đại ca

Vậy thì cung này thành 4 ngày 3 đêm còn gì em? E hỏi 3 ngày mà, nên anh tính thế! Chứ 4 ngày và lịch trình như vậy thì chạy ngon chứ em! Mà chừng nào thì e bắt đầu đi cung này?

dongxda
31-08-2012, 22:25
offline hội mà mình ko được đi chứ . :(( trà đá, ăn hoa quả ngắm trăng. ko bit các bác mấy giờ mới về được nhỉ? :)

satthudanong
01-09-2012, 09:24

Hix..bọn e định đi chiều t6 rùi tối t2 về liệu có vất quá không a? Mọi người muốn đến 2 điểm chính là Y Tý và Mù Cang Chải,e chưa biết cắt cung như nào đây :(

dongxda
03-09-2012, 11:07
face của bạn là j thế? để mình add vào

đợt này đi sapa _mù căng chải với nhóm phượt dưới ha nội
có gì hen anh em khi khác nhé
cho mình xin fac của hội với cho tiện liên lạc

kuteo138
03-09-2012, 21:30
face của bạn là j thế? để mình add vào
https://www.facebook.com/giang.le.98 FAC CỦA MÌNH ĐÂY AHJ

dongxda
04-09-2012, 00:22
em ko add nick của a được, anh add nick em đi
http://www.facebook.com/profile.php?id=100000195081057
tên face Giang Đông Hoàng

https://www.facebook.com/giang.le.98 FAC CỦA MÌNH ĐÂY AHJ

KenSimple
04-09-2012, 04:58
Fac của mjk đây ~~ đề nghị lần sau thêm chữ e nhá =]]

KenSimple
04-09-2012, 04:59
Fac dễ hiểu lầm lắm =]

tapcamlo_xd
04-09-2012, 07:32
Fac dễ hiểu lầm lắm =]

Chỉ có cái đầu mày mới hiểu thế thôi ku :))

thanh.nt
04-09-2012, 08:40
Các bác ạ, cho e trình bày tí, tình hình là em vừa nhận được 1 thư mời rất HOT như sau, em xin để nguyên văn:

"Kính gửi bác Thanh cùng toàn thể ACE phượt VP thông gia

Cuối tuần này bên phượt Hà Tây chúng em kỷ niệm 1 năm thành lập ( sinh nhật 1 tuổi).
Thay mặt Hội em gửi lời mời trân trọng tới bác cùng toàn thể ACE nhà phượt Vĩnh Phúc tới tham dự giao lưu với nhà chúng em.

Địa điểm:

Kinh phí: 350K/phuoter
Chốt danh sách: ngày 07/09

Địa điểm đón khách:
Cổng trung tâm Hội nghị Quốc Gia ( bên Đại Lộ Thăng Long)
Liên Hệ: Mr Tuấn: 0974 796 756

Rất mong sự có mặt của bác và ACE
Trân trọng

MUHSK
0932 363 202"

E định chạy từ Tam Đảo lúc 6h ngày 8/9 qua đò Vĩnh Thịnh, bác nào tham gia được thì cho em biết để em báo với chủ nhà với.

kuteo138
04-09-2012, 17:13
Fac dễ hiểu lầm lắm =]
Hơ =))
Chum vại quá nhá

KenSimple
04-09-2012, 17:55
Chỉ có cái đầu mày mới hiểu thế thôi ku :))

Cơ bản đầu óc em trí tưởng tượng nó phong Phú dã man :))

P/s A Thanh : Em 1 slot =]]] Định 2 slot mà hết xiền đành cho con lợn cắp nách ở nhà

dongxda
04-09-2012, 20:13
moi ng nhanh chân đặt gạch vụ sn HT nào.
ah mọi ng bàn vụ đi cung Tây bắc nào. mung nung quá đi

KenSimple
04-09-2012, 22:53
moi ng nhanh chân đặt gạch vụ sn HT nào.
ah mọi ng bàn vụ đi cung Tây bắc nào. mung nung quá đi

SN Hà Tây Thì Ai cũng muốn đi =] mà dạo này ktế nó suy thoái qá ý :((

thanh.nt
05-09-2012, 01:13
SN Hà Tây Thì Ai cũng muốn đi =] mà dạo này ktế nó suy thoái qá ý :((

Thôi thì nghèo cũng phải cho thằng tèo đi phượt vậy, cố lên các bác!

KenSimple
05-09-2012, 06:37
xõa đi bà con về mjk kéo cày trả nợ sau :))

tapcamlo_xd
05-09-2012, 11:30
Chương trình phượt đêm đạp xe từ VP xuống HN thế nào đây?Đứa nào gọi đucợ 2 trưởng lão xuống a có thưởng.

dongxda
05-09-2012, 12:18
m trả nợ hộ anh được ko ku? a là a hết tiền rùi

xõa đi bà con về mjk kéo cày trả nợ sau :))

dongxda
05-09-2012, 12:19
vấn đề anh cho bit cái giải thưởng cái đi. chứ thế này anh em ai nhiệt tình được ah

Chương trình phượt đêm đạp xe từ VP xuống HN thế nào đây?Đứa nào gọi đucợ 2 trưởng lão xuống a có thưởng.

tapcamlo_xd
05-09-2012, 14:05
vấn đề anh cho bit cái giải thưởng cái đi. chứ thế này anh em ai nhiệt tình được ah

Mày chỉ vì cái giải thưởng thì nghỉ đê.A là a muốn a e đông đủ thôi.

thanh.nt
05-09-2012, 17:05

Đúng rồi, giải thưởng mà to đủ chia cho bọn a thì bọn a xuống ngay không chần chừ, hà hà :)). Dù sao thì có động lực vẫn hơn chú Tề ạ

thanh.nt
05-09-2012, 17:44

Theo a thì tối T6 tuần này mọi người lên chỗ a off đi. Chúng ta xõa 1 bữa hoành tráng với đông đủ thành viên, a lo chỗ ngủ cho. Sáng T7 mọi người vào xem gấu luôn rồi ai máu lại phượt Tam Đảo tiếp còn a đi làm.

thanh.nt
05-09-2012, 17:56
Theo a thì tối T6 tuần này mọi người lên chỗ a off đi. Chúng ta xõa 1 bữa hoành tráng với đông đủ thành viên, a lo chỗ ngủ cho. Sáng T7 mọi người vào xem gấu luôn rồi ai máu lại phượt Tam Đảo tiếp còn a đi làm.

Hix, vừa post xong lại phải sửa, xin lỗi mọi người, thứ 6 này a lại bận việc nên không tổ chức off được ở Tam Đảo rồi, mà cũng không xuống HN với ace được. Chán thế!

dongxda
05-09-2012, 17:59
vậy mà to tiếng thế trưởng ban ăn nhậu. :))

dongxda
05-09-2012, 18:01
em chưa được nhìn hẳn con gấu. hik. hum đâu bác cho em chụp ảnh ôm éo chú gấu cái

thanh.nt
05-09-2012, 18:35
em chưa được nhìn hẳn con gấu. hik. hum đâu bác cho em chụp ảnh ôm éo chú gấu cái

Hôm nào lên chỗ a đê, gấu, châu chấu, cào cào rất nhiều. Ôm eo gấu thì bất khả thi đấy, a k quyết định được việc ấy k thì a suốt ngày up ảnh ôm gấu, dắt gấu đi chơi cho chú xem

KenSimple
05-09-2012, 19:37
tuần này đi SN phượt Hà Tây :X tuần sau đệ sẽ xuống Tam Đảo vs Huynh ^^!

satthudanong
05-09-2012, 20:53
Vượt mây Y TÝ - Vặt lúa MÙ CANG CHẢI
Cung đường đẹp sẽ càn quyét sạch các ngõ ngách của vùng miền Lào Cai từ Đông Bắc sang Tây Bắc. Khám phá trọn vẹn 2 cánh của Lào Cai là bên Bắc Hà - Mường Khương - Simacai và bên Bát Xát... và không những thế cung đường qua 2 đèo trong Tứ Đại Đỉnh đèo ở Việt Nam nước Ta...
Lịch trình sẽ đi qua các địa danh sau: Hà Nội - Tuyên Quang - Vinh Quang - Cốc Pài - Bắc Hà - Simacai - Mường Khương - Lao Cai - Bát Xát - Lũng Pô - Y Tý - Mường Hum – Sapa – đèo Ô Quy Hồ - Bình Lư - Tân Uyên - Than Uyên - Mù Cang Chải - Tú Lệ - Nghĩa Lộ - Văn Chấn – HN.

Lịch trình các ngày cụ thể như sau :
Ngày 0 ( 14/9) : Hà Nội - Tuyên Quang - Vinh Quang ( 18h xuất phát ở Hà Nội )
Ngày 1 ( 15/9) : Vinh Quang - Cốc Pài - Bắc Hà - Simacai - Mường Khương - Lao Cai - Bát Xát - Lũng Pô - Y Tý
Ngày 2 ( 16/9) : Y Tý - Mường Hum – Sapa – đèo Ô Quy Hồ - Bình Lư - Tân Uyên - Than Uyên - Mù Cang Chải
Ngày 3 ( 17/9) : Mù Cang Chải - Tú Lệ - Nghĩa Lộ - Văn Chấn – HN.

Kinh phí 800k. Xăng xe ~1200km xế ôm tự chia.

Chốt DS tối T3 11/9 . Đóng trước 300k trước khi đi; 500k còn lại đóng lúc khởi hành.
OFF 20h tối t3 11/9 tại quán Green Park 105 Hồ Tùng Mậu ( Cổng trường ĐH THương Mại )

hakuna1609
06-09-2012, 00:02
Ngày 0 còn đi đc, ngày 1, 2, 3 quá căng, sợ là ko đi nổi. Và chưa tính đến những sự cố giời ơi đất hỡi nữa: Đường xấu, xe hỏng, chờ giờ đổ xăng, chờ nổ mìn thông xe,....

SaveLove
06-09-2012, 00:41
Chỉ ngày 1 ngày 2 căng thôi,ngày 3 chạy vậy nhởn nhơ vẫn vào đồi chè chụp ảnh được trên đường về

tapcamlo_xd
06-09-2012, 07:48
Cung này hơi vất cho các xế chưa cứng nhà mình.Chị hảo cũng nói rùi đấy,còn nhiều sự cố giời ơi đất hỡi quá

traitramlang
06-09-2012, 08:55
Em là mem mới chào cả nhà ;))

thanh.nt
06-09-2012, 11:07
Em là mem mới chào cả nhà ;))

Mem mới toanh kìa cả nhà, mới chém gió với nhau có mấy bận. À mà hôm nay rất vui vì có bạn Trai lên thăm tớ và lũ gấu nhà tớ. AE hôm nào tổ chức lên rừng thăm tớ với, chứ ở đây "trầm lặng" hơn cả TraiTrầmLặng thế này có khi tớ tự kỷ mất

satthudanong
06-09-2012, 11:19
Ngày 0 còn đi đc, ngày 1, 2, 3 quá căng, sợ là ko đi nổi. Và chưa tính đến những sự cố giời ơi đất hỡi nữa: Đường xấu, xe hỏng, chờ giờ đổ xăng, chờ nổ mìn thông xe,....
Chị Hảo xem ngày 1 và 2 có thể cắt cung đọan nào giúp em được không ạ?năm ngoái bọn em vẫn chạy được cung này nhưng giờ khó tuyển xế wá...
A savelove chạy cung này với em đi :)

botayfz
06-09-2012, 12:54
Mọi người nhà mình gió bão vui vẻ quá..:D
Về cái lịch trình trên kia mà chạy thì 3 ngày chỉ có rong ruổi trên đường. Chạy thì vẫn ok, nhưng mà theo tớ thấy cảm xúc thì chả thích lắm. Không có thời gian để mà chui rúc, dừng đỗ, hay khám phá những xó xỉnh nào mình thích trên đường :P

satthudanong
06-09-2012, 14:22
Mọi người nhà mình gió bão vui vẻ quá..:D
Về cái lịch trình trên kia mà chạy thì 3 ngày chỉ có rong ruổi trên đường. Chạy thì vẫn ok, nhưng mà theo tớ thấy cảm xúc thì chả thích lắm. Không có thời gian để mà chui rúc, dừng đỗ, hay khám phá những xó xỉnh nào mình thích trên đường :P

Mọi người toàn chém nhau trên fb thôi anh ơi. Cung trên hơi căng nên em đang định cắt bỏ phía Đông Lào Cai, Hà Giang... Chạy thẳng Tuyên Quang lên Lào Cai - Bát Xát - Lũng Pô - Y Tý luôn. Nếu cắt cung thì chạy 3 ngày là nhàn đấy ạ.

SaveLove
06-09-2012, 15:04
Chị Hảo xem ngày 1 và 2 có thể cắt cung đọan nào giúp em được không ạ?năm ngoái bọn em vẫn chạy được cung này nhưng giờ khó tuyển xế wá...
A savelove chạy cung này với em đi :)
A cũng có ý kiến là chạy thẳng lên Y Tý luôn,chạy thế mà gặp mưa gió cũng vất phết đấy,đi chơi thư thả nó mới khoái :D

A giờ ko có đi đâu đc cả em ạ :(
Có mỗi cái plan 10-15 ngày dịp tết âm lịch thôi,lúc nào tìm bạn đồng hành thì vào đây kiếm bạn đi cùng cho vui

satthudanong
06-09-2012, 15:27
A cũng có ý kiến là chạy thẳng lên Y Tý luôn,chạy thế mà gặp mưa gió cũng vất phết đấy,đi chơi thư thả nó mới khoái :D

A giờ ko có đi đâu đc cả em ạ :(
Có mỗi cái plan 10-15 ngày dịp tết âm lịch thôi,lúc nào tìm bạn đồng hành thì vào đây kiếm bạn đi cùng cho vui
Anh làm việc bận rộn thế ak? Để em rủ nhà VP lên Bắc Giang giao lưu nha... Nhưng nghe nói đồng cao sắp bị trồng thông hết rùi phải không a?

tapcamlo_xd
06-09-2012, 15:47
Có ai có thông tin về đường xá chuyến này không?Không biết có đoạn nào bị sạt lở hay sửa chữa nữa.

SaveLove
06-09-2012, 15:50
Em cứ rủ rê mọi người lên BG đi :D,kiểu gì cũng có đoàn đón tiếp em mà
A đi 2 lần gần nhất lên ĐC là 30-4 với 2-6 thì đợt 2-6 bắt đầu trồng rồi,mà BG đâu phải chỉ có mỗi Đồng Cao :P

thanh.nt
06-09-2012, 16:37
Hi cả nhà: do nhà e k nghỉ đc dài ngày và kinh tế có hạn e không tham gia chuyến đi Mù dài ngày của Liên được và thử lập ra cung này: các bác xem có hợp lý và muốn tham gia không nhé:

- Ngày 0 (thứ 6 ngày 14/9): 6h chiều tập trung tại Hà Nội, xuất phát theo đường 32 đi Thanh Sơn, Nghĩa Lộ. Nghỉ đêm tại Nghĩa Lộ (~ 188km)
- Ngày 1 (thứ 7 ngày 15/9): dậy sớm 6h ăn sáng và xuất phát Nghĩa Lộ - Mù Cang Chải, trên đường đi qua La Pán Tẩn, và Chế Cu Nha, ăn trưa, chụp choẹt và nghỉ trên đường, tối nghỉ tại thị trấn Mù Cang Chải (~95km)
- Ngày 2 (Chủ Nhật 16/9): Mù Cang Chải - Văn Chấn - Thanh Thủy - Thanh Sơn - Sơn Tây - Hà Nội/Vĩnh Phúc. (~300km)

Kinh phí dự kiến:
+ ăn đêm t6: 1 x 30k = 30
+ ăn sáng t7 + CN: 2 x 30k = 60
+ ăn trưa, tối t7 + cn: 4 x 50k = 200
+ phòng nghỉ t6 + t7: 2 x 50k = 100
+ Nộp quỹ mua nước + đồ dùng chung = 50k

Tổng dự chi: 30 + 60 + 200 + 100 + 50 = 440k
Tiền xăng xế-ôm tự chia: khoảng 700k/1000km = ~ 180-200k/người
Tổng: 440 + 200 = ~ 620 - 640/người

Theo ngu ý của e thì chúng ta thu 450k cho tiền ăn uống, ngủ nghỉ & quỹ trên đường vậy. Bác nào tham gia thì đặt gạch để bọn e biết đường chuẩn bị đồ. Chốt dsách ngày 12/9 ạ

Thông tin thêm về cung này cho bác nào quan tâm: http://dulich.baodatviet.vn/tin-tuc/du-lich/diem-den/Ngac-nhien-Mu-Cang-Chai/20122/194048.datviet

Nguyên Bùi
06-09-2012, 19:30
Anh làm việc bận rộn thế ak? Để em rủ nhà VP lên Bắc Giang giao lưu nha... Nhưng nghe nói đồng cao sắp bị trồng thông hết rùi phải không a?

Trồng thông hết rồi, nhưng còn lâu mới to được, cứ đi đi lo gì, to thì ta chặt =)) lấy cúi làm lửa trại =))

satthudanong
06-09-2012, 21:09
Em cứ rủ rê mọi người lên BG đi :D,kiểu gì cũng có đoàn đón tiếp em mà
A đi 2 lần gần nhất lên ĐC là 30-4 với 2-6 thì đợt 2-6 bắt đầu trồng rồi,mà BG đâu phải chỉ có mỗi Đồng Cao :P

Ak, Bắc Giang có nhiều điểm đẹp nên đang đợi các bác giới thiệu đấy... Hẹn một ngày gần nhất nhé!

satthudanong
06-09-2012, 21:52
Trồng thông hết rồi, nhưng còn lâu mới to được, cứ đi đi lo gì, to thì ta chặt =)) lấy cúi làm lửa trại =))

Anh có đi cung Tây Bắc với em không?

KenSimple
06-09-2012, 22:39

E tình nguyện làm lâm tặc hớ hớ

tapcamlo_xd
07-09-2012, 07:18
Hi cả nhà: do nhà e k nghỉ đc dài ngày và kinh tế có hạn e không tham gia chuyến đi Mù dài ngày của Liên được và thử lập ra cung này: các bác xem có hợp lý và muốn tham gia không nhé:

- Ngày 0 (thứ 6 ngày 14/9): 6h chiều tập trung tại Hà Nội, xuất phát theo đường 32 đi Thanh Sơn, Nghĩa Lộ. Nghỉ đêm tại Nghĩa Lộ (~ 188km)
- Ngày 1 (thứ 7 ngày 15/9): dậy sớm 6h ăn sáng và xuất phát Nghĩa Lộ - Mù Cang Chải, trên đường đi qua La Pán Tẩn, và Chế Cu Nha, ăn trưa, chụp choẹt và nghỉ trên đường, tối nghỉ tại thị trấn Mù Cang Chải (~95km)
- Ngày 2 (Chủ Nhật 16/9): Mù Cang Chải - Văn Chấn - Thanh Thủy - Thanh Sơn - Sơn Tây - Hà Nội/Vĩnh Phúc. (~300km)

Kinh phí dự kiến:
+ ăn đêm t6: 1 x 30k = 30
+ ăn sáng t7 + CN: 2 x 30k = 60
+ ăn trưa, tối t7 + cn: 4 x 50k = 200
+ phòng nghỉ t6 + t7: 2 x 50k = 100
+ Nộp quỹ mua nước + đồ dùng chung = 50k

Tổng dự chi: 30 + 60 + 200 + 100 + 50 = 440k
Tiền xăng xế-ôm tự chia: khoảng 700k/1000km = ~ 180-200k/người
Tổng: 440 + 200 = ~ 620 - 640/người

Theo ngu ý của e thì chúng ta thu 450k cho tiền ăn uống, ngủ nghỉ & quỹ trên đường vậy. Bác nào tham gia thì đặt gạch để bọn e biết đường chuẩn bị đồ. Chốt dsách ngày 12/9 ạ

Thông tin thêm về cung này cho bác nào quan tâm: http://dulich.baodatviet.vn/tin-tuc/du-lich/diem-den/Ngac-nhien-Mu-Cang-Chai/20122/194048.datviet
Chuyến này đi lành đấy.e có ý kiến hay sáng t7 ta chạy sớm bác.

thanh.nt
07-09-2012, 07:58
Chuyến này đi lành đấy.e có ý kiến hay sáng t7 ta chạy sớm bác.

Chạy thế thì chỉ long nhong suốt trên đường thôi, k có thời gian ngắm nghía j đâu. Ngày 1 chỉ đi ~100km nhưng là cung để ngắm nghía những cánh đồng lúa đẹp và vào bản chơi

hakuna1609
07-09-2012, 10:41
Nhà VP cho xin số lượng còn báo ban đập phá chuẩn bị chén đũa nhờ! Chốt số lượng 15h chiều nay nhá!!!

young_eagle
07-09-2012, 12:11
E chào cả nhà, chào lun cả bếp :P, jờ mới biết đến VPPH, cho e xin chân nhá !
Tên hàng: Nguyễn Thị Thuý Vinh
Năm xuất xưởng : 1984
Mã vạch : 0986911 sáu ba ba
Nơi chém jó, cưa lốc, chặt bão Fb: http://www.facebook.com/Daibangnon
Địa chỉ : Tràn Phú _Phúc Yên - Vĩnh Phúc
Hy vọng sớm có dịp off để gặp gỡ và giao lưu.Rất vui đc làm thịt....ấy e lỡ nhời :D,làm quen cạ nhà ạk :)

thanh.nt
07-09-2012, 12:32
E chào cả nhà, chào lun cả bếp :P, jờ mới biết đến VPPH, cho e xin chân nhá !
Tên hàng: Nguyễn Thị Thuý Vinh
Năm xuất xưởng : 1984
Mã vạch : 0986911 sáu ba ba
Nơi chém jó, cưa lốc, chặt bão Fb: http://www.facebook.com/Daibangnon
Địa chỉ : Tràn Phú _Phúc Yên - Vĩnh Phúc
Hy vọng sớm có dịp off để gặp gỡ và giao lưu.Rất vui đc làm thịt....ấy e lỡ nhời :D,làm quen cạ nhà ạk :)

Chào mừng chệ đến với hội ná. Hum nào ọp thì bọn e gọi. Hội cũng ọp thường xuyên ở Vĩnh Yên mờ chệ

thanh.nt
07-09-2012, 12:35
Nhà VP cho xin số lượng còn báo ban đập phá chuẩn bị chén đũa nhờ! Chốt số lượng 15h chiều nay nhá!!!

Cho nhà a xin 3 suất ná:
1. KenSimple
2. thanh.nt
3. Lê Yên

MUHSK
07-09-2012, 12:52
Cho nhà a xin 3 suất ná:
1. KenSimple
2. thanh.nt
3. Lê Yên

Bác ơi nhà mình tự di chuyển đến điểm SN hay cần đón ở cổng Trung Tâm Hội Nghị QUốc Gia ạ, để nhà em đón ạ

ooohmygod
07-09-2012, 13:06
Chạy thế thì chỉ long nhong suốt trên đường thôi, k có thời gian ngắm nghía j đâu. Ngày 1 chỉ đi ~100km nhưng là cung để ngắm nghía những cánh đồng lúa đẹp và vào bản chơi
Chạy như thế là ổn đó,các bạn đi dúng mùa lúa chín nên sẽ có rất nhiều thời gian ngắm ngía và chụp choẹt và biết đâu đấy e lại xin chân dập dòm ý nhể.

thanh.nt
07-09-2012, 14:15
Bác ơi nhà mình tự di chuyển đến điểm SN hay cần đón ở cổng Trung Tâm Hội Nghị QUốc Gia ạ, để nhà em đón ạ

Nhà em tự tìm đường đến bác ạ. Coi như chuyến đi phượt tí hon ạ.

thanh.nt
07-09-2012, 14:18
Chạy như thế là ổn đó,các bạn đi dúng mùa lúa chín nên sẽ có rất nhiều thời gian ngắm ngía và chụp choẹt và biết đâu đấy e lại xin chân dập dòm ý nhể.

Bác bảo chạy T7 & CN là ổn hay không ấy ạ? Bọn em luôn welcome các bác mờ. Bác xem btrí được tgian thì đi luôn

KenSimple
07-09-2012, 14:22

Em ra TT Hội Nghị QG đại ca ơi ~.~ e ko biết đường

thanh.nt
07-09-2012, 14:31
Em ra TT Hội Nghị QG đại ca ơi ~.~ e ko biết đường

Tưởng chú đi từ sáng, k biết đường thì đi từ sáng chắc tối cũng mò đc tới nơi mà. A cũng chưa biết đường, vừa đi vừa hỏi, kiểu gì đêm cũng đến nơi. Đến mà mọi người ngủ rồi kiểu j cũng fải gọi tất cả dậy bằng được làm vài vại bia chúc mừng sinh nhật, hà hà

tapcamlo_xd
07-09-2012, 14:34
Tưởng chú đi từ sáng, k biết đường thì đi từ sáng chắc tối cũng mò đc tới nơi mà. A cũng chưa biết đường, vừa đi vừa hỏi, kiểu gì đêm cũng đến nơi. Đến mà mọi người ngủ rồi kiểu j cũng fải gọi tất cả dậy bằng được làm vài vại bia chúc mừng sinh nhật, hà hà

Chúc bác lên đường may mắn,đập phá vui vẻ.Tiếc là chuyến này em không đi được.Thôi thì sang năm lại sinh nhật.

KenSimple
07-09-2012, 14:48
E đang Muốn lên sớm 1 tý còn ghép vs A thọ ~.~

ooohmygod
07-09-2012, 14:55

Thay mặt ban ăn nhậu xin đc chờ đón chú

ooohmygod
07-09-2012, 15:48
Bác bảo chạy T7 & CN là ổn hay không ấy ạ? Bọn em luôn welcome các bác mờ. Bác xem btrí được tgian thì đi luôn
Theo cách chạy của mình thì t7 là ngon vì mình thích có thời gian la liếm bản làng và chụp ảnh,con ngày cn thì chưa ổn lắm.vì ít cảnh đẹp quá

vuilenbanoi_1911
08-09-2012, 07:49
Chào cả nhà. Xin thông báo mình đã có mặt tại diễn đàn

thanh.nt
08-09-2012, 08:22

Ah chào bạn Mông110 :T, có ai biết đây là ai không?

SaveLove
08-09-2012, 09:54
Mấy bác nhà VP tối đến HN lúc mấy giờ thế,trễ trễ tí thì cho em ghép đoàn ko lạc thì chết

thanh.nt
08-09-2012, 10:00
Mấy bác nhà VP tối đến HN lúc mấy giờ thế,trễ trễ tí thì cho em ghép đoàn ko lạc thì chết

Nhà em đi từ Vĩnh Phúc khoảng lúc 17h, xuống HN chắc tầm 18h30 gì đó. Bác xem khoảng 19h có thể tới BigC hoặc Trung tâm Hội nghị được thì nhà em chờ. Nhà em cũng chưa rõ đường nhưng có điện thoại cầm chân thì không ngại bác ạ.

SaveLove
08-09-2012, 10:34
Nhà em đi từ Vĩnh Phúc khoảng lúc 17h, xuống HN chắc tầm 18h30 gì đó. Bác xem khoảng 19h có thể tới BigC hoặc Trung tâm Hội nghị được thì nhà em chờ. Nhà em cũng chưa rõ đường nhưng có điện thoại cầm chân thì không ngại bác ạ.

Lúc đấy em vừa xong việc bắt đầu xuất phát từ BG thôi ạ :D
Hẹn gặp các bác ở HT vậy

vuilenbanoi_1911
08-09-2012, 10:36
Nhầm rôi, mông chỉ 102 thôi

thanh.nt
08-09-2012, 10:58
Nhầm rôi, mông chỉ 102 thôi

Thế đã là niềm mơ ước của nhiều nàng roài :hit

SaveLove
08-09-2012, 23:09
Ko gặp e Liên ở HT

satthudanong
09-09-2012, 11:22
Ko gặp e Liên ở HT
Em Liên hết tiền rồi a SaveLove ạ, tiếc lắm ý :((

SaveLove
09-09-2012, 11:34
Nghe nói toàn đi nướng thịt ở gầm cầu lên chắc hôm qua bận hả :">

satthudanong
09-09-2012, 14:09
Nghe nói toàn đi nướng thịt ở gầm cầu lên chắc hôm qua bận hả :">

Ai nói xấu em Liên với anh thế, toàn ngồi trên cầu Long Biên nướng thịt vs uống rượu thôi... ( mỗi đêm 50k = xiền ăn 1 ngày)

bby
09-09-2012, 18:30
Các bác thông ra về nhà thế nào rùi ạ? Không thấy thông tin gì. Chắc các bác cũng mệt như tụi em. Hix!

hakuna1609
09-09-2012, 20:02
Rất cảm ơn nhà thông gia Vĩnh Phúc đã tới mừng sinh nhật của Hà Tây. Những tình cảm từ trước tới nay giữa hai nhà sẽ luôn được khắc sâu, in đậm thêm nữa. Các bạn đã không quản đường xa, đi đêm để đến với Hà Tây, những tình cảm ấy đâu có thể diễn tả hết bằng lời mà chỉ có thể cảm nhận được bằng trái tim phượt tử!

Cảm ơn món quà của VP đã dành cho HT. Chúng ta sẽ cùng đồng hành trên nhiều cung đường mới nhé!

dongxda
09-09-2012, 20:36
huhuhu. tiếc vụ ngày hum quá quá.

Rất cảm ơn nhà thông gia Vĩnh Phúc đã tới mừng sinh nhật của Hà Tây. Những tình cảm từ trước tới nay giữa hai nhà sẽ luôn được khắc sâu, in đậm thêm nữa. Các bạn đã không quản đường xa, đi đêm để đến với Hà Tây, những tình cảm ấy đâu có thể diễn tả hết bằng lời mà chỉ có thể cảm nhận được bằng trái tim phượt tử!

Cảm ơn món quà của VP đã dành cho HT. Chúng ta sẽ cùng đồng hành trên nhiều cung đường mới nhé!

dongxda
09-09-2012, 20:38
Những ruộng bậc thang, nhưng cánh đồng lúa chín, ngăm mây trên những đỉnh đèo,....
Làm sao đây..... khó quá, khó quá. cầu trời cầu phật cho thầy giáo bận cuối tuần này và đâu tuần sau.....

vuilenbanoi_1911
09-09-2012, 20:45
Những ruộng bậc thang, nhưng cánh đồng lúa chín, ngăm mây trên những đỉnh đèo,....
Làm sao đây..... khó quá, khó quá. cầu trời cầu phật cho thầy giáo bận cuối tuần này và đâu tuần sau.....
Định theo cung nào ku?

dongxda
09-09-2012, 20:45
giới thiêu đi bạn ơi

thanh.nt
09-09-2012, 21:18

Chúc mừng SN Hà Tây thêm 1 lần nữa, chúc cho Hội ngày càng phát triển, chúc toàn thể các thành viên dồi dào sức khỏe để phượt được nhiều hơn. Thay mặt VPPH, xin cảm ơn hội bạn rất nhiều vì đã tiếp đón rất nhiệt tình và vì những tình cảm tốt đẹp luôn dành cho VPPH.

thanh.nt
09-09-2012, 21:20
Các bác thông ra về nhà thế nào rùi ạ? Không thấy thông tin gì. Chắc các bác cũng mệt như tụi em. Hix!

Nhà em đã về đến nhà rồi ạ. Mệt nhưng vui các bác ạ

dongxda
10-09-2012, 01:33
ai thê nhỉ? ko nhận ra luôn.

Định theo cung nào ku?

dongxda
10-09-2012, 01:34
m còn chưa bit đi được hay ko nưa? ấy chứ

Định theo cung nào ku?

satthudanong
10-09-2012, 01:45
Lão Đắc béo chứ ai :))

tapcamlo_xd
10-09-2012, 07:52

Chú cứ yên tâm đê.Các thầy trường mình hiền lắm mà.Cứ chơi tẹt đê

tapcamlo_xd
10-09-2012, 07:54

Bác đắc đấy hả.Vào mà im thế,chả giwois thiệu ai bít.Mà sao liên biết nhề

thanh.nt
10-09-2012, 08:22
ai thê nhỉ? ko nhận ra luôn.

Đắc béo lên đổi nick thành vuiLênThằngKuCháuĐôngƠi đi, chả ai nhận ra cả :)). Không thì fải thưa bẩm xưng danh đàng hoàng chớ

vuilenbanoi_1911
10-09-2012, 09:46
Mày nói anh Đắc thôi chứ, sao lại làm câu "Lão Đắc" thế hả Liên

satthudanong
10-09-2012, 13:13
Bác đắc đấy hả.Vào mà im thế,chả giwois thiệu ai bít.Mà sao liên biết nhề

Em là sát thủ mà bác, khỏi cần giới thiệu cũng đọc được số đo ba vòng nhá :D

KenSimple
10-09-2012, 13:25
Alo có j` hot ;x:x:x:x

dongxda
10-09-2012, 13:37
vậy nữa. hiểm quá. ko giới thệu j hết

dongxda
10-09-2012, 13:37
đang định cuối tuần đi MCC. chú nghĩ sao. lên đó ăn hội

Alo có j` hot ;x:x:x:x

dongxda
10-09-2012, 13:38
Cho anh số đo 3 vòng đi

MUHSK
10-09-2012, 15:59
Em cảm say quá, giờ mới tỉnh các bác ơi.

HT chúng em cảm ơn các bác đã bớt chút thời gian đến tham dự SN hội, và cho nhà em những niềm vui, những tiếng cười, giúp chúng em có 1 SN thành công và ý nghĩa. Nhớ mãi những cái cạch chén, những cái bắt tay, những cái ôm ghì thật chặt, chúng em mong sớm được hội ngộ các bác để được ôn lại những hành động đó.

@ thanh.nt: anh em mình có 1 tín vật nhỉ :D cám ơn em

vuilenbanoi_1911
10-09-2012, 16:35
Kinh nhỉ. Đọc số đo của cô xem nào?:))

satthudanong
10-09-2012, 17:47
Kinh nhỉ. Đọc số đo của cô xem nào?:))

Của em là 90 90 90...cơ bản đọc được của bác vs mọi ng ấy chứ :))

A Núi
10-09-2012, 20:44
Vào nhà PVP hóng xin ly trà đá nào ;)

dongxda
10-09-2012, 22:39
hum nay bác Núi đang ở đâu đó? mà hóng vậy ta

thanh.nt
11-09-2012, 08:40

Qua VP thì gọi bọn a, lúc nào cũng có trà xanh, thuốc thơm mời chú

tapcamlo_xd
11-09-2012, 09:29
Tình hình nhà mình h lại chưa quyết định được địa điểm đến trong chuyến cuối tuần lần này.Bác thanh xem thế nào nhỉ?

luviastq
11-09-2012, 20:23
Hello! e ko phải dân VP nhưng hiện tại đang học ở đây! máu phượt nó ăn vào tim rồi :)) mong các bác chỉ giáo

A Núi
11-09-2012, 20:28
hum nay bác Núi đang ở đâu đó? mà hóng vậy ta
E đanh trên 9 tầng mây bác ạ! Lượn lờ qua nhà VP thèm trà đá nên rẽ vô xin 1 ly rùi e phiêu tiếp (BB)

A Núi
11-09-2012, 20:29
Qua VP thì gọi bọn a, lúc nào cũng có trà xanh, thuốc thơm mời chú
Xin trà đá lại có cả thuốc thơm nữa hả. E bắt đầu thích rùi đóa :))

Tình Cờ
12-09-2012, 17:46
Hello! e ko phải dân VP nhưng hiện tại đang học ở đây! máu phượt nó ăn vào tim rồi :)) mong các bác chỉ giáo

Chào bạn luviastq!
Mình biết đến topic bài viết đầu tiên của bạn là lập hội vĩnh phúc! Nhưng vì lý do riêng về cảm nhận bài kêu gọi của bạn hơi sơ sài và cũng vì niềm tự hào dân tộc riêng mà ko ủng hộ bạn! Nay Vĩnh Phúc đã có 1 ngôi nhà để các bạn tại VP cũng như các bạn ở 4 phương cùng chung sở thích phượt tụ họp.. VPPH là hội mở nên dù bạn là ai, bạn ở đâu cũng đều rất nhiệt tình ủng hộ bạn và các bạn khác đến với hội!
Hi vọng bạn nhiệt tình để lại các thông tin đăng kí theo mẫu ở trang đầu để mọi người có thể liên lạc với bạn, gđình mình ở PY nên cũng gần chỗ bạn học, hi vọng gặp các bạn để tụ tập tán gẫu mỗi khi về nhà hoặc cùng đi off với hội! Chúc bạn luôn khỏe và sẽ có nhiều niềm vui khi đến với hội! :)

dongxda
13-09-2012, 02:03
T6 này bạn rảnh ko? hội VPPH off ở Vyên lúc 20h đó. đến giao lưu nhé bạn

tapcamlo_xd
13-09-2012, 11:55
A đang tính phương án chuyển wa tối t7.tại t6 nhìu ng bận wa.k bít ý kiến bác trưởng thế nào.

dongxda
13-09-2012, 13:53
các bác ở nhà chốt một câu cho em bit cái đi. bọn em ở xa nhà còn chuẩn bị ah

A đang tính phương án chuyển wa tối t7.tại t6 nhìu ng bận wa.k bít ý kiến bác trưởng thế nào.

thanh.nt
13-09-2012, 17:44

Thứ 7 mềnh bận roài nhưng nếu trưởng ban nhậu tbáo trước được tgian và địa điểm thì mềnh cố gắng tham gia được. Các hoạt động nhậu nhẹt do đồng chí Trưởng ban điều hành hết

Tình Cờ
13-09-2012, 17:55
Đây là bài báo mà mình đã đọc nhé:

Xót thương cụ già mù 87 tuổi vẫn xin ăn đầu đường xó chợ

Chiều tà cụ bà khiếm thị Trịnh Thị Nhượng, ở thôn 3 - xã Định Liên, huyện Yên Định, tỉnh Thanh Hóa héo hắt lết lê trên con đường.
http://nq6.upanh.com/b6.s32.d2/3e72ecabf78dd9ae78a6b71775f9a8b5_48918796.images95 9215dsc08221.jpg (http://www.upanh.com/images959215_dsc08221_upanh/v/3rs18n5q2cq.htm)

"Tôi bị mù bẩm sinh khi vừa lọt lòng mẹ, số phận trớ trêu lắm, bố mẹ tôi sinh được 7 người con thì đều mất sớm chỉ còn lại tôi là con út nhưng xấu số. Gia đình tôi được xếp vào dạng dưới đáy. Tôi thì thế, mẹ tôi thì ốm đau luôn. Tất cả mọi việc đều đổ dồn lên vai bố tôi.

Lớn hơn, tôi chủ động xin chị hàng xóm dẫn tôi đi mò con ốc, con trai. Dần dần nó trở thành một công việc hàng ngày của tôi. Vì mỗi ngày như thế, tôi có thể phụ bố mỗi buổi được hai bơ gạo. Nhưng rồi, ông cụ cũng mất vì kiệt sức và để lại tôi với người mẹ ốm đau. Lúc đó tôi 17 tuổi. Không lâu sau, mẹ cũng mất để lại tôi vò võ một mình.

http://nq1.upanh.com/b5.s32.d1/f29622d3aa5dca3e5a3d38003156eb96_48918871.images96 1944dsc08206.jpg (http://www.upanh.com/images961944_dsc08206_upanh/v/arsf9ndddpt.htm)

Bà còng khiếm thị một đời sống đơn thân trong bóng tối....

Tôi sống lay lắt đến giờ. Hàng ngày tôi cứ tha thẩn, lọ mọ đi xin ăn, không dám xin tiền vì xin tiền thì mù lòa biết đường nào mà nhìn, trước tôi cũng xin tiền lẻ để nhờ bà con mua giúp bát cơm bát gạo, nhưng có lần bị người xấu trả vờ cho tôi tiền rồi lấy đi hết các tờ tiền to. Từ đó về sau, tôi chỉ dám xin ăn, cơm thừa, cơm vãi ở các quán ăn. Bữa được bữa không, vì người ta cho mãi cũng chán. Cũng có những hôm cứ thấy tôi là người ta xua. Cũng phải thôi, vì mình đi xin ăn mà.

Tôi cũng chết đi sống lại không biết bao nhiêu lần trên đường đi xin ăn. Tôi còng lại còn mù lòa nữa. Bị người ta đi xe đâm gãy chân, bị trượt chân ngã những ngày mưa, bị ngã xuống ao,… nói rồi cụ kéo ống quần lên… chí chít các vết sẹo lớn nhỏ.. hằn lại những nỗi đau phải trải qua trong bao năm tháng.

Mỗi năm tôi lại già hơn. Đi lại để xin ăn từng bữa tôi cảm thấy mệt lắm. Trước tôi cứ mò đi một mạch là đến chợ, giờ phải ngồi nghỉ mãi. Có bữa không xin được gì, ngày hôm đó tôi phải nhịn đói.

Tôi cũng có một người thân duy nhất là thằng cháu. Nhưng nhà nó nghèo nên không nuôi được tôi. Hơn nữa, nó nói nhà tôi đang ở không có sổ đỏ, là nhà của nhà nước dựng tạm nên nó không nuôi. Vì nuôi khi tôi chết đi rồi chả được gì.

http://nq0.upanh.com/b2.s30.d2/2a53c09ea8e48ef44890bf3687ff8691_48918900.images96 4401dsc08230.jpg (http://www.upanh.com/images964401_dsc08230_upanh/v/2rsb0n4dcwu.htm)

Chiều buông bà Nhượng lại ngồi ngóng người đi đường để tìm chút niềm vui...

Quen với đôi bàn chân đất

Tôi chả có cái gì đâu, ngoài tấm thân già, mù lòa này. Tất cả mọi thứ là do bà con hàng xóm, nhà nước cho hết đấy cô ạ. Mấy lần tôi đi xin ăn trượt chân ngã từ trên đê xuống, ngã sóng soài ra đường, bà con thương tình mua cho đôi dép mà đi cho khỏi ngã. Cơ mà tôi không dám đi vì không quen sợ ngã .Mà đi chân đất tôi dễ cảm nhận, mon men đường sá nó dễ hơn", bà cụ hom hem cười.

Bà kể, bữa rồi có cô bán thịt lợn ghé chơi thấy nhà tôi không có gì ăn, cô ấy cho tôi ít thịt mỡ để rán lấy mỡ mà nấu, lấy tóp mỡ mà rang ăn với cơm. Vừa hì hụi rán xong, tôi trượt chân ngã đổ hết. Tôi tiếc lắm, mò dưới đất lại được mấy miếng tóp. Còn bị bỏng nữa, nói rồi bà Nhượng dở áo ra, vết bỏng loang lổ chuẩn bị đang lột da.

Dám ước mơ gì nữa đâu

Ông Bùi Thanh Hải – Phó chủ tịch xã Định Liên cho biết: “Hoàn cảnh của bà Trịnh Thị Nhượng vô cùng đặc biệt tại địa phương. Già cả, neo đơn, khổ cực từ thể xác lẫn tinh thần. Nếu như ở cái tuổi này, người già tại địa phương được sống sung túc, vui vầy cùng con cháu thì bà Nhượng phải cứ phải lang thang đi xin ăn ngoài chợ. Dù bà được hưởng chút trợ cấp nhưng không đủ tiền mua gạo ăn nên bà vẫn phải sống đời hành khất như thế".
Ngày mẹ tôi mất đi, đã nhiều lần tôi muốn đi theo mẹ. Vì tôi mù lòa sống trên đời cũng chẳng có ý nghĩa gì? Nhưng rồi tôi lại được bà con hàng xóm cứu. Rồi mọi người khuyên bảo, xin lấy đứa con mà nuôi. Sau này nó đỡ đần cho, nhưng thân tôi chưa nuôi được lấy gì mà nuôi con. Nhưng thực lòng lúc đó tôi cũng khao khát có một tiếng nói ê a trong nhà. Để bớt đi cái lạnh, cái cô đơn, cái buồn,...

Sau đó, tôi đã có bầu và đã đẻ được một cháu trai. Hàng xóm ai cũng vui. Mỗi người tranh thủ đến đỡ việc, cưu mang cho hai mẹ con tôi. Tôi vui lắm! Nhưng đến khi con trai tôi vừa tròn ba tuổi, cháu mất vì một cơn bạo bệnh để lại tôi trong nỗi đau, xót xa và ai oán cho đời mình.

Hôm rồi, tôi có lang thang đi xin lấy con chó nuôi để bầu bạn với mình. Nhưng nhà thì chật chội quá, hàng xóm ai cũng can, sợ không có gì cho nó ăn, đến mình còn phải đi xin ăn mà.

Đang dở câu chuyện, chợt có tiếng mèo kêu, bà Nhượng nựng nựng chú mèo: “Ngoan nào ! Để bà cho con ăn nhé !”. Bà kể: đây là con mèo được chú hàng xóm mang cho tôi nuôi để bắt chuột. Có nó tôi đỡ buồn hẳn cô ạ. Ngày ngày tôi đều đến các hàng ăn, mò những mẩu xương vụn dưới chân khách, mang về cho “người bạn” nhỏ này.

"Mà cô này, dạo này tự dưng tôi hay bị giật rồi ngã lăn đùng ra sàn nhà. Cũng may có hàng xóm đưa đi trạm xá cấp cứu. Nhưng bệnh của tôi, bác sĩ nói phải xuống bệnh viện huyện để điều trị cơ. Nhưng tôi nghĩ, thân mình cũng nhiều tuổi rồi. Đi chỉ phiền hàng xóm, xã phường thôi nên tôi từ chối. Kệ, sống được ngày nào hay ngày đấy cô ạ”. Chả biết đến lúc tôi chết có được chôn không nữa, chỉ mong được mảnh chiếu là tốt lắm rồi.

"Thế bây giờ, bệnh tật thế này, bà không chữa thì lấy sức đâu mà sống?" - chúng tôi hỏi, bà Nhượng cười buồn: "Không sao đâu cô ạ, sống chết có số cả mà. Lúc nào nước rút thì tôi lại mò mẫm ra chợ đi xin ăn được. Còn khi nào tôi không đi được nữa. Chắc là đói và sẽ chết".
http://nq2.upanh.com/b6.s30.d2/b4c06ce625c01aaeda0e68356eb1c32f_49029352.images97 8117bnhnggitquno.jpg (http://www.upanh.com/images978117_b__nh__ng_gi_t_qu_n__o_upanh/v/crk26efi4eq.htm)
Cả đời tôi khổ, đói khát, bệnh tật... Thậm chí một manh áo đẹp tôi chưa bao giờ có, một bữa cơm có thịt, có cá tôi cũng chưa bao giờ được ăn đầy đủ.... thì có dám ước mơ gì nữa cô?".

“Trời đang mưa lũ. Nước thì ngập khắp nơi thế này thì Bà đi xin ăn thế nào được ?” – Đành chịu thôi cô ạ. Có lẽ tôi sẽ chết trong đợt lũ này, tôi sống lâu quá rồi phải không cô? À mà tẹo nữa cô về thì cô làm ơn cho tôi 2 nghìn được không. Tôi nhờ chú hàng xóm mua hộ gói mì về cho mèo ăn, mèo con nó đói quá cô ạ. Tôi thì chịu đói quen rồi, 2 hôm nay mèo nó cứ kêu đói mà tôi chẳng còn gì cho nó ăn nữa. Nó mà bỏ tôi đi thì tôi buồn lắm….

PV-Ngày 8-9 Do mưa lớn kéo dài, các tình miền trung bao gồm cả nơi cụ Nhượng sống đang bị ngập lụt kéo dài.

Ở Yên ĐỊnh- Thanh Hóa giờ đang lũ lụt… cụ không thể xin ăn được… ngay bây giờ cụ đang cần sự giúp đỡ nhất của mọi người.. Bạn không có khả năng giúp cụ… thì xin bạn hãy share bài viết này đến nhiều người khác. !

Chân thành cảm ơn tấm lòng cao cả của các bạn !

Tập Trung Chủ Nhật,Ngày 16-9 ,Bắt Đầu Khởi Hành Đến Yên Định-Thanh Hóa

Hiện tại đã có 6 bạn tham gia: Một số bạn khuyên số người nên vừa đủ để góp nhiều kinh phí hơn cho cụ
Nguyễn Văn Thắng- Văn Quán- Hà Đông

Nguyễn Viết Tuấn – Hàng Bài- HN

Trịnh Kim Anh – Ngọc Hồi

Đặng Đình Dũng – Gia Lâm

Lê Văn Sơn – Hà Đông

Trần Mai Loan – Cầu Giấy

Tiền đi xe khách là 80.000/2 lượt cả đi cả về ( người tham gia tự lo nhé )

Lịch trình như sau :

6h30 tập trung có mặt tại bến xe Mỹ Đình

7h Bắt đầu lên xe khởi hành

9h dự kiến sẽ đến bến xe Huyện Yên định. Nghỉ ngơi 30p ăn uống…v..

9h30p Đi xe bus về Ủy ban xã Yên Định rồi đi bộ vào thôn 3 nhà cụ Nhượng

10h Đến nhà cụ Nhượng hỏi thăm sức khỏe, trao quà, ủng hộ, giúp đỡ cụ sửa sang nhà cửa, mua sắm vật dụng cần thiết.

Đến 15h30p tập chung đi xe bus đến bến xe Yên Định bắt xe về Hà Nội

18h30p Về đến bến xe Mỹ Đình điểm quân.

Mọi sự đóng góp ( nhận cả tiền mặt để mua đồ sinh hoạt và thực phẩm cho cụ, nhận quần áo ấm, bánh, gạo, bột ngũ cốc, mắm, muối........) xin gửi về địa chỉ sau:

Cụ Trịnh Thị Nhượng, ở thôn 3 - xã Định Liên, huyện Yên Định, tỉnh Thanh Hóa
Số điện thoại:
Bạn nào muốn ủng hộ cho cụ mà ở xa thì Liên Hệ:
Mình xin nhận tất cả Vật Dụng Cần Thiết cho cuộc sống, quần áo cũ, chăn màn, bát đũa…v…vv

Tài khoản ngân hàng Vietcombank: 0011 004 056 997 - Sở giao dịch Hà Nội

Chủ tk: Nguyễn Văn Thắng

Thắng ( trưởng đoàn ) :01634.276.013 hoặc 0199.306.2663

Văn Quán –Hà Đông - Hà Nội

Bài viết được link từ Thông Báo : các hoạt động chính thức và từ thiện.

Tình Cờ
13-09-2012, 17:56
Mình vừa nhờ người xác minh hoàn cảnh của cụ này. Quả đúng là hết sức éo le! Nhóm mình tại Thanh Hóa quyết định, sẽ cùng các bạn lên thăm và giúp đỡ cho cụ. Cũng mong thông qua nguồn tin này, trương trình sẽ còn nhận được sự giúp đỡ khác của mọi thành viên dành cho Cụ.

Mình đã có mặt tại Thôn 3 Xã Định Liên Huyện Yên Định tại ngôi nhà của cụ bà 87 tuổi Trịnh Thị Nhượng.
Nhìn gia cảnh của cụ chắc mọi người không bao giờ nghĩ rằng tại sao nước mắt mình lại rơi phải không. Một người phụ nữ đầy bản lĩnh và nghị lực ở thời bình này cụ Nhường bị mù bẩm sinh sống một mình không người thân , không nơi nương tựa tất cả được gói gọn trong cái gọi là Nhà Tình Nghĩa mà Xã Định Liên đã dựng lên rồi lại xóa chữ Nhà Tình Nghĩa đi tại sao lại thế.?
Một con người không có giấy tùy thân , không một cái gì gọi là của riêng mình https://i1077.photobucket.com/albums/w480/canh_dieu76/DSC09792.jpghttps://i1077.photobucket.com/albums/w480/canh_dieu76/DSC09787.jpg
https://i1077.photobucket.com/albums/w480/canh_dieu76/DSC09788.jpg

Các bạn thân mến của TC!
Đọc xong những bài viết này chắc các bạn cũng sẽ có cái cảm giác như tôi, 1 tin thực, người thực...
Mỗi con người mỗi hoàn cảnh, mỗi mảnh đời riêng! Nhưng chúng ta vẫn có đôi mắt sáng, có đôi tay làm được việc để ít nhiều cũng kiếm được miếng cơm manh áo cho bản thân. Còn cụ già đây thì rõ ràng khó làm được điều đó!
Tôi hi vọng chúng ta có thể phát động phong trào để cùng nhau đóng góp 1 phần nho nhỏ ủng hộ cụ. Bằng tất cả những gì chúng ta có để tặng cụ, ko hẳn phải thật nhiều, 1 chút cũng là tấm lòng, một lời trao gửi cũng là sẻ chia... và đặc biệt là của cho tặng không bằng cách cho tặng!

Thân!
Chúng ta có thể chuyển tấm lòng tới cụ Nhượng bằng cách trực tiếp, qua bạn Nguyễn Văn Thắng hoặc qua bác dantocgoc. Sau khi có đóng góp sẽ tính đến!

young_eagle
14-09-2012, 10:10
Cụ tỉ là tối nay có trương chình j hok ạk?

tapcamlo_xd
14-09-2012, 10:34

Chương trình tối nay bị hoãn do quá nhiều thành viên bận.sẽ thông báo chương trình vào 1 ngày sớm nhất nhé

tapcamlo_xd
14-09-2012, 10:50

Vừa có quyết định mới.tối nay ăn tiền trạm ở vĩnh yên nhé

dongxda
15-09-2012, 12:38
young-eagle là ai thế anh

Vừa có quyết định mới.tối nay ăn tiền trạm ở vĩnh yên nhé

young_eagle
15-09-2012, 22:51
young-eagle là ai thế anh

Mềnh là đại bàng non ( fb ) Còn U ? nhìn ava nhận hok ra :D

dongxda
16-09-2012, 09:42
chạy thôi. ko dám động tới C đâu. em sợ.

Mềnh là đại bàng non ( fb ) Còn U ? nhìn ava nhận hok ra :D

dongxda
16-09-2012, 18:40
cuối tuần room mình vắng hẳn nha

tapcamlo_xd
17-09-2012, 10:26

Có mỗi mấy đứa thì toàn lên face chém rùi.ở đây mỗi a trông nhà.với lại trong thời gian tới hội ta tạm nghỉ đã.đợt vừa rùi kinh quá :))

thanh.nt
17-09-2012, 11:48
Kính thưa các bác,
Trong thời gian "trốn nhà" tập thể vừa qua của các anh em nhà mềnh em thấy hội mình cần trang bị một số đồ dùng để các chuyến "đi hoang" của chúng ta an toàn và vui vẻ hơn nữa. Em xin đơn cử một số đồ mà em nghĩ là hội cần có ra đây, các bác cùng em đóng góp ý kiến ná:
1. Đồ dùng đi đường:
- 10 bộ áo phản quang + cho các ôm
- 1 túi thuốc sơ cứu (gồm một số thuốc cơ bản: cao dán, urgo, dầu bóp, thuốc chống côn trùng...)
- 1 cờ tổ quốc
- 1 bộ đồ sửa xe máy
- 1 dao phát
2. Đồ dùng ngủ nghỉ:
- 2 lều 4
- 1 bạt to trải ngoài trời
3. Đồ dùng nấu ăn:
- 1 xoong cỡ vừa dùng nấu nướng
- 1 bếp cồn (đề phòng trời mưa/không kiếm được củi)

Đề nghị các bác cho ý kiến đóng góp thêm và hội xin kêu gọi sự ủng hộ tối đa từ tất cả các thành viên, cả bằng hiện vật lẫn tiền mặt để các chuyến đi của hội chúng ta được thuận lợi hơn.
Đề nghị đồng chí Trưởng ban tài chính thông báo tình hình quỹ hội (thực tế là chưa có quỹ các thành viên góp vào - chỉ là tiền thừa từ những lần đi mua đồ cho mỗi chuyến đi và tiền thừa của các buổi off) để toàn thể các ACE trong hội được biết. Theo em, tiền này sẽ dùng để mua đồ dùng chung cho hội.
Mong nhận được nhiều đóng góp từ cả nhà!

hakuna1609
17-09-2012, 15:48
- 1 bạt to trải ngoài trời[/B]
Có mua bạt trải như tấm nhà HT dùng thì liên hệ em nhé! Hồi em mua của Utrip giá 185k. Em đã nhập đc và bán với giá rẻ hơn: 170k!

dongxda
17-09-2012, 21:31
Nhà mình ơi. trung thu có nên đi vụ này ko nhỉ? vừa phượt vừa có ý nghĩa nữa
ai có vật phẩm j ủng hộ nhé
Chương trình từ thiện " Trung thu rộn ràng"
Chương trình được tổ chức và thực hiện tại 2 xã nghèo thuộc các tỉnh Yên Bái và Cao Bằng, như một món quà nhỏ dành tặng cho các em nhỏ vùng cao vào đêm Trung Thu 2012

Thời gian: ( có thể thay đổi tủy thuộc vào tình hình thời tiết và đặc thù học tập - sinh hoạt tại địa phương )
Thời gian tạm chốt: Diễn ra trong 2 ngày 29 và 30 tháng 9 năm 2012 ( tức 14&15 Rằm tháng Tám âm lịch )

Địa điểm: Chương trình diễn ra song song ở 2 xã nghèo thuộc 2 tỉnh miền núi phía Bắc (Yên Bái và Cao Bằng ). Cụ thể:
1. Trường tiểu học Xéo Dì Hồ, xã Lao Chải, Mù Căng Chải, Yên Bái
2. Trường tiểu học Xã Xuân Trường và tiểu học Cao Bắc, Bảo Lạc, Cao Bằng

Đối tượng mục tiêu: Các em nhỏ tiểu học trên địa bàn 2 xã Lao Chải ( Yên Bái) và Xuân Trường ( Cao Bằng )

Hoạt động chủ yếu:
- Hoạt động chính: Tổ chức các hoạt động vui chơi ý nghĩa và bổ ích cho các em nhỏ tại địa bàn làm chương trình trong chính hội Trung Thu
- Tổ chức phát quà cho toàn bộ các em nhỏ tại 2 xã, mỗi phần quà trị giá 50k ( quà bao gồm: bánh, kẹo, bút, vở, đồ chơi )
- Giao lưu với bà con, cán bộ và các em nhỏ tại địa bàn.
- Tặng mỗi điểm trường một phần quà ( tùy thuộc vào kinh phí quyên góp được )
- Tặng mỗi điểm trường 5 suất học bổng cho 5 học sinh nghèo vượt khó, mỗi học bổng trị giá 300k.

Vật phẩm nhận quyên góp:
- Bánh kẹo các loại, bánh trung thu…
- Vở ô li, sách truyện thiếu nhi, sách tham khảo
- Bút các loại ( bút chì, bút bi, bút mực, bút màu …) phấn, bảng viết cá nhân, mực… và các đồ dùng học tập khác ( cả cũ và mới )
- Đồ chơi trẻ em

Kinh phí thực hiện chương trình:

Dự kiến 60 triệu đồng cho toàn bộ chương trình. Toàn bộ số tiền ủng hộ sẽ được sử dụng để quy đổi thành vật phẩm dành tặng cho các cháu thiếu nhi, làm mâm cỗ trung thu, tổ chức đêm hội Trung thu rộn rang và vận chuyển hang hóa đến từng điểm trường. Cụ thể:

- Kinh phí cho việc t/c, mua mâm cỗ trung thu, trang hoàng sân khấu, đội lân: 10 tr/ 1 điểm ( 3 điểm là 30 tr )
- Quà cho các em nhỏ:
* Yên Bái: 488 em x 50k = 24.400k
* Cao Bằng: 578 em x 50k = 28.900k
- Học bổng: 10 suất x 300k = 3.000k

Kinh phí của chuyến đi do các thành viên tự túc. ( dự kiến 1 triệu cho điểm Yên Bái và 2 triệu cho điểm Cao Bằng - đây là mức dự kiến tối đa )

Chương trình được phối hợp thực hiện bởi các thành viên box Du lịch – TTVNOL.
Chịu trách nhiệm về chương trình:
Ms Hoàng Anh Thơ
Nick ttvnol: Chipchina
ĐT: 0916199559
Email: [email protected]

Trưởng nhóm 1: ( nhóm đi Yên Bái )
Mr Ngô Anh Tuấn
Nick ttvnol: toiyeuvietnam
ĐT: 0979.213.158

Trưởng nhóm 2: ( nhóm đi Cao Bằng ) Chipchina ( tạm thời )

Thời gian nhận quyên gióp: Từ nay đến ngày 25/09/2012
Địa điểm nhận quyên góp: Mộc Miên coffee&book – 19 Đường Ven Hồ Tây

Bác nào ở VP thì liên hệ vs
Mr: Lăng Đức Hoàng
ĐT: 0972515518

TK của nhóm dành cho chương trình:
Hoàng Anh Thơ – 11120082500011 – Ngân hàng Techcombank Hà Nội —

traitramlang
17-09-2012, 22:09
Có mua bạt trải như tấm nhà HT dùng thì liên hệ em nhé! Hồi em mua của Utrip giá 185k. Em đã nhập đc và bán với giá rẻ hơn: 170k!

lấy rẻ vừa bán vừa cho coi như ủng hộ hội bác nhé :D

traitramlang
17-09-2012, 22:12
Kính thưa các bác,
Trong thời gian "trốn nhà" tập thể vừa qua của các anh em nhà mềnh em thấy hội mình cần trang bị một số đồ dùng để các chuyến "đi hoang" của chúng ta an toàn và vui vẻ hơn nữa. Em xin đơn cử một số đồ mà em nghĩ là hội cần có ra đây, các bác cùng em đóng góp ý kiến ná:
1. Đồ dùng đi đường:
- 1 túi thuốc sơ cứu (gồm một số thuốc cơ bản: cao dán, urgo, dầu bóp, thuốc chống côn trùng...)
- 1 cờ tổ quốc
- 1 bộ đồ sửa xe máy
- 1 dao phát
2. Đồ dùng ngủ nghỉ:
- 2 lều 4
3. Đồ dùng nấu ăn:

Đề nghị các bác cho ý kiến đóng góp thêm và hội xin kêu gọi sự ủng hộ tối đa từ tất cả các thành viên, cả bằng hiện vật lẫn tiền mặt để các chuyến đi của hội chúng ta được thuận lợi hơn.
Đề nghị đồng chí Trưởng ban tài chính thông báo tình hình quỹ hội (thực tế là chưa có quỹ các thành viên góp vào - chỉ là tiền thừa từ những lần đi mua đồ cho mỗi chuyến đi và tiền thừa của các buổi off) để toàn thể các ACE trong hội được biết. Theo em, tiền này sẽ dùng để mua đồ dùng chung cho hội.

phải có thêm thuốc sát trùng bông băng, thốc rửa mắt. eddeeef nghiij mỗi thành viên đóng trc 100k thiếu bổ xung sau cho các mem mới có cơ hội góp gạo nữa ạ

traitramlang
17-09-2012, 22:22

THÔNG cảm ông ngoại vừa mất, bà cô bên nội vừa cưới hỏi a phải làm sao

thanh.nt
17-09-2012, 22:37
phải có thêm thuốc sát trùng bông băng, thốc rửa mắt. eddeeef nghiij mỗi thành viên đóng trc 100k thiếu bổ xung sau cho các mem mới có cơ hội góp gạo nữa ạ

Tất nhiên là có, vì liệt kê ra thì hơi dài nên a thay bằng dấu "..." Các dụng cụ nhỏ như bộ đồ sửa xe/dao/ruy băng đánh dấu đường... thì mọi người ai có đóng góp được là tốt nhất. Không thì mua cũng đơn giản thôi vì giá cũng rẻ

thanh.nt
18-09-2012, 09:37
Các bạn thân mến của Tình Cờ!
Đọc xong những bài viết này chắc các bạn cũng sẽ có cái cảm giác như tôi, 1 tin thực, người thực...
Mỗi con người mỗi hoàn cảnh, mỗi mảnh đời riêng! Nhưng chúng ta vẫn có đôi mắt sáng, có đôi tay làm được việc để ít nhiều cũng kiếm được miếng cơm manh áo cho bản thân. Còn cụ già đây thì rõ ràng khó làm được điều đó!
Tôi hi vọng chúng ta có thể phát động phong trào để cùng nhau đóng góp 1 phần nho nhỏ ủng hộ cụ. Bằng tất cả những gì chúng ta có để tặng cụ, ko hẳn phải thật nhiều, 1 chút cũng là tấm lòng, một lời trao gửi cũng là sẻ chia... và đặc biệt là của cho tặng không bằng cách cho tặng!

Thân!
Chúng ta có thể chuyển tấm lòng tới cụ Nhượng bằng cách trực tiếp, qua bạn Nguyễn Văn Thắng hoặc qua bác dantocgoc. Sau khi có đóng góp sẽ tính đến!

Cảm ơn bác Tình Cờ!
Nhà mình ơi, mỗi người hãy bớt chút ít ăn tiêu gửi tặng cụ già tấm lòng của mình nhé. Một người đã sống đến tuổi này như cụ rất đáng nhận được sự quan tâm chăm sóc của tất cả mọi người. Ai có lòng hãy chuyển tiền trực tiếp cho mình hoặc vào tài khoản rồi mình sẽ liên hệ với bác dantocgoc nhờ gửi tới cụ nhé.

Số tk: 711A 0993 7222 Ngân hàng Vietinbank chi nhánh Vĩnh Phúc, chủ tk: Nguyễn Tam Thanh.

Hãy SMS cho mình vào số 0987.858.556 sau khi gửi tiền để mình biết và lưu lại danh sách và cập nhật trên trang của hội nhé.
Mong sẽ có nhiều tấm lòng hảo tâm của mọi người để cụ Nhượng sớm có một cuộc sống tốt đẹp hơn!

tapcamlo_xd
18-09-2012, 15:41
Kính thưa các bác,
1. Đồ dùng đi đường:
- 1 cờ tổ quốc
- 1 bộ đồ sửa xe máy
- 1 dao phát
2. Đồ dùng ngủ nghỉ:
- 2 lều 4
3. Đồ dùng nấu ăn:

Bác tuấn đang tính đóng góp cho hội cái bếp với bạt đấy ak

dongxda
18-09-2012, 20:18
bác ủng hộ nhiệt tình đi, nhà mình còn phát triển

Bác tuấn đang tính đóng góp cho hội cái bếp với bạt đấy ak

tapcamlo_xd
19-09-2012, 15:49
Thay mặt hội trưởng hội phượt VP Nguyen Tam Thanh
Trưởng ban ăn nhậu hội phượt VP Cao Duy Tề thông báo.

Sau 1 thời gian thành lập,hội ta đã và đang phát triển rất nhanh.Nhưng đi đôi với sự phát triển là khối lượng thành viên,khối lượng công việc sẽ nhiều lên rất nhiều.Vì thế hội dự định sẽ có 1 buổi off.

Mục đích : a e gặp gỡ,giao lưu.Trưởng hội sẽ lấy ý kiến a e bầu ra 1 số người đại diện cho các ban ngành để chung tay làm việc,cùng nhau xây dựng hội.

Chương trình : mình dự định ăn nhậu 1 bữa.A e nào có ý kiến j thì cứ nêu ra,chà đá,cafe j cũng được.

Địa điểm :thành phố vĩnh yên quê ta
Thời gian: bắt đầu từ 3h chìu chủ nhật.t6 thì nhìu người còn học và làm việc.nếu họp t7 nhìu ng sẽ pải về we t6,sau đó t7 lại ra vĩnh yên,rùi chủ nhật k bít về we hay xuống hà nội tiếp,nói chung mình thấy t7 k tiện lắm.T6 T7 mọi người về we,chìu chủ ta off rùi ai xuống hà nội thì xuống.thế là đẹp nhất.

Bây h cả hội vào cho mình xin ý kiến : thứ 1 off j (ăn nhậu,cafe,chà đá...) thứ 2 thời gian nào ( mình nêu chìu chủ nhật để tham khảo)

Hoài Cường Dac Hoang Liltee Pk Giang Đông Hoàng Độc Cô Sầu Miscella Linh Giang Lê Trai Trầm Lặng Bao Trang @đại bàng non @tooiyeuvietnam

thanh.nt
19-09-2012, 16:44

Sau 1 thời gian thành lập,hội ta đã và đang phát triển rất nhanh.Nhưng đi đôi với sự phát triển là khối lượng thành viên,khối lượng công việc sẽ nhiều lên rất nhiều.Vì thế hội dự định sẽ có 1 buổi off.

Mục đích : a e gặp gỡ,giao lưu.Trưởng hội sẽ lấy ý kiến a e bầu ra 1 số người đại diện cho các ban ngành để chung tay làm việc,cùng nhau xây dựng hội.

Chương trình : mình dự định ăn uống.A e nào có ý kiến j thì cứ nêu ra,chà đá,cafe j cũng được.

Địa điểm :thành phố vĩnh yên quê ta
Thời gian: bắt đầu từ 3h chìu chủ nhật.t6 thì nhìu người còn học và làm việc.nếu họp t7 nhìu ng sẽ pải về we t6,sau đó t7 lại ra vĩnh yên,rùi chủ nhật k bít về we hay xuống hà nội tiếp,nói chung mình thấy t7 k tiện lắm.T6 T7 mọi người về we,chìu chủ ta off rùi ai xuống hà nội thì xuống.thế là đẹp nhất.

Bây h cả hội vào cho mình xin ý kiến : thứ 1 off j (ăn nhậu,cafe,chà đá...) thứ 2 thời gian nào ( mình nêu chìu chủ nhật để tham khảo)

Hoài Cường Dac Hoang Liltee Pk Giang Đông Hoàng Độc Cô Sầu Miscella Linh Giang Lê Trai Trầm Lặng Bao Trang @đại bàng non @tooiyeuvietnam

Em muốn lần này coi như đại hội lần thứ nhất của hội để bàn về kế hoạch xây dựng và phát triển hội, tổng kết mua sắm, bình bầu các vị trí mới, cũng như tổng kết và chia sẻ các kinh nghiệm giữa các thành viên với nhau... Nên em hi vọng mọi người có mặt đông đủ và nhiệt tình đóng góp nhiều ý kiến cho hội.

tapcamlo_xd
19-09-2012, 16:54
Em muốn lần này coi như đại hội lần thứ nhất của hội để bàn về kế hoạch xây dựng và phát triển hội, tổng kết mua sắm, bình bầu các vị trí mới, cũng như tổng kết và chia sẻ các kinh nghiệm giữa các thành viên với nhau... Nên em hi vọng mọi người có mặt đông đủ và nhiệt tình đóng góp nhiều ý kiến cho hội.

Bác xem chương trình e thiết kế thế cần góp ý j k?Đang tính off chìu chủ nhật,ăn gà chọi

thanh.nt
19-09-2012, 16:58
Bác xem chương trình e thiết kế thế cần góp ý j k?Đang tính off chìu chủ nhật,ăn gà chọi

Việc chọn chỗ và khảo giá do chú chịu trách nhiệm nhé. Phương châm là càng tiết kiệm càng tốt. Cứ lấy ý kiến theo số đông. Số đthoại & tên thành viên có trong file danh sách hội, chú Tính gọi hoặc a sẽ gọi, nhưng phải chốt được thời gian và địa điểm cụ thể trước

tapcamlo_xd
20-09-2012, 11:05
Việc chọn chỗ và khảo giá do chú chịu trách nhiệm nhé. Phương châm là càng tiết kiệm càng tốt. Cứ lấy ý kiến theo số đông. Số đthoại & tên thành viên có trong file danh sách hội, chú Tính gọi hoặc a sẽ gọi, nhưng phải chốt được thời gian và địa điểm cụ thể trước

Bác gọi nhé vì e không có danh sách.hum qua e nhắn tin cho khoảng 10 thành viên rồi,mọi người đã tham gia và e đã đăng danh sách trên face.

tapcamlo_xd
20-09-2012, 13:55
Cập nhật danh sách thành viên tham dự đại hội chiều chủ nhật :
1. Nguyen Tam Thanh
2. Liltee Pk
3. Dac Hoang
4. Giang Đông Hoàng
5. Độc Cô Sầu
6. Miscella Linh
7. Trai Trầm Lặng
8. Giang Lê
9. Xanh Và Non
10. Đại Bàng Non
11. BAO TRANG
12. HA TRANG
13. LINH DAN
14. LE QUANG HIEP
15. THUY TRANG NGUYEN
16...
CÁC THÀNH VIÊN CÓ KHẢ NĂNG ĐI NHƯNG CHƯA ĐK SE K ĐƯA LÊN DANH SÁCH NHÉ.CÁC THÀNH VIÊN CÒN LẠI ĐK NHANH NÀO.

coden
20-09-2012, 16:26
Lang thang cuối ngày nhớ VP mình thất topic này: ồ vĩnh phúc nhà mình heeeeeeeeee mấy vụ ọp ẹp chắc mình k tham gia được vì đang ở xa nhưng nếu có ai trong hội đi Lào Cai hay Sapa cần thông tin gì thì mình sẽ giúp được gì đó. Hẹn ngày gần nhất gặp hội trên này.
À quên cho m tham gia hội với nhé
Tên: hạnh
Năm sinh: 1989
Sông Lô là quê nhà mình
Phone: 0977.394.798

thanh.nt
20-09-2012, 16:47
Lang thang cuối ngày nhớ VP mình thất topic này: ồ vĩnh phúc nhà mình heeeeeeeeee mấy vụ ọp ẹp chắc mình k tham gia được vì đang ở xa nhưng nếu có ai trong hội đi Lào Cai hay Sapa cần thông tin gì thì mình sẽ giúp được gì đó. Hẹn ngày gần nhất gặp hội trên này.
Sông Lô là quê nhà mình

Chào mừng "Cánh Cò Đen" trở về quê hương Vĩnh Phúc và hẹn gặp bạn trong một ngày gần!

satthudanong
20-09-2012, 21:32
Sông Lô là quê nhà mình

Ôi, đồng hương em vừa lên Lào Cai, Sa Pa tuần trước mà không biết chị sớm để alô..hẹn ngày gặp lại nhé!

tapcamlo_xd
21-09-2012, 08:11
Thay mặt hội trưởng hội phượt VP Nguyen Tam Thanh.
Sau mấy ngày tham khảo ý kiến của tất cả các thành viên trong hội về việc tổ chức đại hội off lần 1 vào cuối tuần này.Mình xin được thông báo chương trình cụ thể như sau:

Mục đích : a e trong hội gặp gỡ,giao lưu.Các thành viên mới ra mắt hội.Bác hội trưởng sẽ tham khảo ý kiến a e bầu ra 1 số ban ngành đại diện để cùng nhau lo công việc chung của hội.Bàn bạc 1 số vấn đề về mua sắm các đồ dùng chung của hội.

Địa điểm off : chiều chủ nhật 23-9-2012 tại thành phố Vĩnh Yên

Chương trình off : 3h chiều tất cả thành viên tham dự sẽ có mặt tại khu vành móng ngựa,đối diện ủy ban nhân dân tỉnh.chà đá,chém gió và góp tiền.sau đó 4h chúng ta kéo nhau đến quán Vịt Yên Lạc ngay chân cầu vượt đập phá.Buổi tối sau khi cơm no rượu say sẽ là chương trình hát cho nhau nghe :))

Kinh phí : ăn uống tại quán vịt mỗi người hết khoảng 110-120k
hát tại Vĩnh yên đắt là 250k/h,rẻ là 150k/h chưa kể đồ uống.
hum trước hát trên tam đảo mỗi người đã 50k(k uống bia)
vì thế dự tính mỗi người đi hát 80k/

Thành viên nào đêm có việc bận,chỉ tham gia ăn uống dc thì đóng 120k
Thành viên nào vui tới bến thì đóng 200k

Có thành viên nào bít chỗ bán rượu ngon thì mua cho hội 1 ít.kinh phí sẽ trả luk off.Rượu quán sợ k đảm bảo.

Thay mặt hội trưởng.
Trưởng ban ăn nhậu đóng dấu kí tên
Tapcamlo_xd ( Lil'tee PK)

thanh.nt
21-09-2012, 08:39
Thay mặt hội trưởng hội phượt VP Nguyen Tam Thanh.
Sau mấy ngày tham khảo ý kiến của tất cả các thành viên trong hội về việc tổ chức đại hội off lần 1 vào cuối tuần này.Mình xin được thông báo chương trình cụ thể như sau:

Mục đích : a e trong hội gặp gỡ,giao lưu.Các thành viên mới ra mắt hội.Bác hội trưởng sẽ tham khảo ý kiến a e bầu ra 1 số ban ngành đại diện để cùng nhau lo công việc chung của hội.Bàn bạc 1 số vấn đề về mua sắm các đồ dùng chung của hội.

Địa điểm off : chiều chủ nhật 23-9-2012 tại thành phố Vĩnh Yên

Chương trình off : 3h chiều tất cả thành viên tham dự sẽ có mặt tại khu vành móng ngựa,đối diện ủy ban nhân dân tỉnh.chà đá,chém gió và góp tiền.sau đó 4h chúng ta kéo nhau đến quán Vịt Yên Lạc ngay chân cầu vượt đập phá.Buổi tối sau khi cơm no rượu say sẽ là chương trình hát cho nhau nghe :))

Kinh phí : ăn uống tại quán vịt mỗi người hết khoảng 110-120k
hát tại Vĩnh yên đắt là 250k/h,rẻ là 150k/h chưa kể đồ uống.
hum trước hát trên tam đảo mỗi người đã 50k(k uống bia)
vì thế dự tính mỗi người đi hát 80k/

Thành viên nào đêm có việc bận,chỉ tham gia ăn uống dc thì đóng 120k
Thành viên nào vui tới bến thì đóng 200k

Có thành viên nào bít chỗ bán rượu ngon thì mua cho hội 1 ít.kinh phí sẽ trả luk off.Rượu quán sợ k đảm bảo.

Thay mặt hội trưởng.
Trưởng ban ăn nhậu đóng dấu kí tên
Tapcamlo_xd ( Lil'tee PK)

Cảm ơn Trưởng ban ăn nhậu đã dành thời gian và nhiệt tình tổ chức. Mong các bác có mặt đầy đủ. Em sẽ cố gắng tóm gọn các thông báo và mọi người sẽ thống nhất các ý kiến đóng góp trước khi bữa tiệc bắt đầu.

coden
21-09-2012, 09:20
Tiếc quá không gặp đồng hương trên này rùi ha satthudanong :(. VPPH ơi trên này lúa đang chín đẹp lắm mọi người lên đây ngắm lúa đi nào Hiiiii :)

tapcamlo_xd
21-09-2012, 10:19
Tiếc quá không gặp đồng hương trên này rùi ha satthudanong :(. VPPH ơi trên này lúa đang chín đẹp lắm mọi người lên đây ngắm lúa đi nào Hiiiii :)

Chắc đợi vụ sau thôi bạn ah.Dưới này cũng đang nóng hừng hực chờ ngày off đây.

dongxda
21-09-2012, 12:15
đại hội mà lai rượu bia trước. cái naỳ khó bàn nè a ah

tapcamlo_xd
21-09-2012, 16:05
đại hội mà lai rượu bia trước. cái naỳ khó bàn nè a ah

Hi vừa rượu bia vừa bàn mà chú :))

coden
21-09-2012, 16:53
Chúc vụ ọp ẹp của hội nhà mềnh vui vẻ nha coden hóng hớt từ xa vậy

dongxda
22-09-2012, 09:41
khiếp. gì mà kinh thế a. thế e, xin rút nha. hahha

Hi vừa rượu bia vừa bàn mà chú :))

thanh.nt
22-09-2012, 10:22
Các bác ơi, tình hình là chiều nay nhà e vẫn phải đóng đô ở Tam Đảo và có mặt muộn một chút. Bác nào có thời gian rủ nhau lên trung tâm em xem gấu đê

satthudanong
22-09-2012, 10:40
Các bác ơi, tình hình là chiều nay nhà e vẫn phải đóng đô ở Tam Đảo và có mặt muộn một chút. Bác nào có thời gian rủ nhau lên trung tâm em xem gấu đê

Ơ hơ, bác nhầm lịch off rùi ạ... Tưởng hẹn nhau 3h chiều Cn cơ mà

tapcamlo_xd
22-09-2012, 10:53

Hum nay có chương trình j đâu bác???

thanh.nt
22-09-2012, 10:58
Hum nay có chương trình j đâu bác???

Hơ, e nhầm lịch thật, cứ nghĩ hôm nay đã cn. Mong gặp mọi người quá ấy mà. Sao thời gian trôi chậm thế mà mình lại già nhanh thía nhờ

satthudanong
22-09-2012, 11:06
Hơ, e nhầm lịch thật, cứ nghĩ hôm nay đã cn. Mong gặp mọi người quá ấy mà. Sao thời gian trôi chậm thế mà mình lại già nhanh thía nhờ

ha ha, bác hội trưởng còn nhầm lịch thế này thì nên tự kiểm điểm xem tại sao không kêu gọi mọi người đến đúng giờ được nhé :D

thanh.nt
22-09-2012, 11:44
ha ha, bác hội trưởng còn nhầm lịch thế này thì nên tự kiểm điểm xem tại sao không kêu gọi mọi người đến đúng giờ được nhé :D

Xin lỗi satthudanong khi nói e không đúng giờ hoặc không đề cử e chức vụ gì. A chỉ nghĩ đơn giản là nếu đã được đề cử vào một vị trí nào đó thì có nhiều điểm phải "gương mẫu" và đòi hỏi phải có trách nhiệm hơn các ace khác một tí và a hơi khắt khe về giờ giấc một chút. Có ai muốn phải đợi nhau đâu phải không em. Vả lại sau buổi off lần này tất cả các vị trí, chức vụ đều sẽ bầu lại mà. Biết đâu em sẽ là hội trưởng mới ấy chứ ;) Đôi khi a cũng hơi thẳng quá thành ra thô thiển và không tế nhị. Em cùng mọi người bỏ quá cho nhé, để tất cả cùng ... :D

satthudanong
22-09-2012, 11:54
Xin lỗi satthudanong khi nói e không đúng giờ hoặc không đề cử e chức vụ gì. A chỉ nghĩ đơn giản là nếu đã được đề cử vào một vị trí nào đó thì có nhiều điểm phải "gương mẫu" và đòi hỏi phải có trách nhiệm hơn các ace khác một tí và a hơi khắt khe về giờ giấc một chút. Có ai muốn phải đợi nhau đâu phải không em. Vả lại sau buổi off lần này tất cả các vị trí, chức vụ đều sẽ bầu lại mà. Biết đâu em sẽ là hội trưởng mới ấy chứ ;) Đôi khi a cũng hơi thẳng quá thành ra thô thiển và không tế nhị. Em cùng mọi người bỏ quá cho nhé, để tất cả cùng ... :D
Em trêu bác thui chứ em chưa đủ tuổi ngồi chiếu trên bác ạ :D... Mọi người có bầu em cũng không nhận vì em không thích sự gò bó và đặc biệt như bác nói đấy " em không gương mẫu và khắt khe về giờ giấc như bác được "... Chúc đại hội PVP lần 1 thành công rực rỡ :)

traitramlang
22-09-2012, 19:57

nộp phạt 100k

thanh.nt
23-09-2012, 11:57
nộp phạt 100k

Đang suy thoái kinh tế mờ các bác, chiều phạt rượu nhé (beer)

thanh.nt
24-09-2012, 09:29
Kính thưa toàn thể các ông, các bà, các cô, dì, chú, bác, họ hàng gần xa, bà con cuối phố.
Thay mặt Vĩnh Phúc phượt hội, nhà em xin được thông báo rằng buổi "Đại hội lần thứ nhất của Vĩnh Phúc phượt hội" tổ chức vào tối ngày 23/9/2012 đã diễn ra thành công rực rỡ.
Dựa trên yêu cầu thực tế và sau khi thống nhất, các thành viên trong hội đã bầu ra một số vị trí tạm gọi là "ban điều hành" của hội như sau.

- Hội trưởng: thanh.nt (Thanh) sđt: 0987.858.556/0127.986.1618
- Trưởng ban tài chính/Mama tổng quản: satthudanong (Liên) sđt: 0978.112.114
- Trưởng ban liên lạc 1 (các khu vực Hà Nội, Phúc Yên, Bình Xuyên): Tình Cờ (Cường) sđt: 0913.082.938
- Trưởng ban liên lạc 2 (các khu vực Vĩnh Yên, Tam Dương, Tam Đảo): TraiTrầmLặng (Hoàng) sđt: 0972.515.518 / 0962.878.946
- Trưởng ban liên lạc 3 (các khu vực Lập Thạch, Sông Lô, Vĩnh Tường, Yên Lạc): Tapcamlo_xd (Tính/Tề) sđt: 0167.577.2963)

Ngoài ra đồng chí Tapcamlo_xd sẽ kiêm chức Trưởng ban nhậu và các đồng chí Dongxda và Miscellalinh sẽ hỗ trợ Mama tổng quản trong việc mua sắm và quản lý quỹ hội.
Xin được chúc mừng các trưởng ban mới! Chúc các đồng chí hoàn thành tốt nhiệm vụ và có nhiều đóng góp cho hội.

Đề nghị các thành viên thuộc các nhóm khu vực có Trưởng ban liên lạc mới nhắn tin chúc mừng tân Trưởng ban của mình và để Trưởng ban điểm danh các thành viên trong nhóm.

Cũng xin gửi tới các bác danh sách thành viên mới cập nhật:
https://docs.google.com/open?id=0B3cIsAokLiePUUpONzQ0UlhWTEE

(Theo đó Nhóm 1 là các ace "mặc áo" màu xanh lá cây, Nhóm 2 là các ace "mặc áo" màu vàng và Nhóm 3 là các ace "mặc áo" màu xanh dương với các Trưởng nhóm 1, 2, 3 tương ứng như đã nêu trên).

coden
24-09-2012, 09:42
Chúc mừng VPPH nhà mềnh đã tổ chức thành công "Đại hội lần thứ nhất của Vĩnh Phúc phượt hội" nhé chúc mừng bác hội trưởng thanh.nt

quanghoa
24-09-2012, 11:13
Chúc mừng các ông, bà đã nhận được sự tín nhiệm và giữ các chức vụ trong ban lãnh đạo mới của VPPH. Chúc VPPH ngày càng phát triển (VPPH - 88).

ooohmygod
24-09-2012, 18:14
Kính thưa toàn thể các ông, các bà, các cô, dì, chú, bác, họ hàng gần xa, bà con cuối phố.
Thay mặt Vĩnh Phúc phượt hội, nhà em xin được thông báo rằng buổi "Đại hội lần thứ nhất của Vĩnh Phúc phượt hội" tổ chức vào tối ngày 23/9/2012 đã diễn ra thành công rực rỡ.
Dựa trên yêu cầu thực tế và sau khi thống nhất, các thành viên trong hội đã bầu ra một số vị trí tạm gọi là "ban điều hành" của hội như sau.

- Trưởng ban liên lạc 1 (các khu vực Hà Nội, Phúc Yên, Bình Xuyên): Tình Cờ (Cường) sđt: 0913.082.938
- Trưởng ban liên lạc 2 (các khu vực Vĩnh Yên, Tam Dương, Tam Đảo): TraiTrầmLặng (Hoàng) sđt: 0962.878.946
- Trưởng ban liên lạc 3 (các khu vực Lập Thạch, Sông Lô, Vĩnh Tường, Yên Lạc): Tapcamlo_xd (Tính/Tề) sđt: 0167.577.2963)

Ngoài ra đồng chí Tapcamlo_xd sẽ kiêm chức Trưởng ban nhậu và các đồng chí Dongxda và Miscellalinh sẽ hỗ trợ Mama tổng quản trong việc mua sắm và quản lý quỹ hội.
Xin được chúc mừng các trưởng ban mới! Chúc các đồng chí hoàn thành tốt nhiệm vụ và có nhiều đóng góp cho hội.

Đề nghị các thành viên thuộc các nhóm khu vực có Trưởng ban liên lạc mới nhắn tin chúc mừng tân Trưởng ban của mình và để Trưởng ban điểm danh các thành viên trong nhóm.

(Theo đó Nhóm 1 là các ace "mặc áo" màu xanh lá cây, Nhóm 2 là các ace "mặc áo" màu vàng và Nhóm 3 là các ace "mặc áo" màu xanh dương với các Trưởng nhóm 1, 2, 3 tương ứng như đã nêu trên).
Xin chúc mừng đại hội VPPH đã thành công tốt đẹp,xin chúc các BDH mới chân cứng yên mềm,vững chắc tay lái dẫn dắt anh em trong hội đến những con đương mới niềm vui mới.Chuc cho hôi VPPH luôn phát triển bền vững!

dongxda
24-09-2012, 21:42
chúc mừng các bác . hum sau có nên ra mắt, chụp kiểu ảnh ko nhỉ? hum đó các bác ứng cử chẳng phát biểu j hết ah

- Trưởng ban liên lạc 2 (các khu vực Vĩnh Yên, Tam Dương, Tam Đảo): TraiTrầmLặng (Hoàng) sđt: 0962.878.946

vuilenbanoi_1911
24-09-2012, 23:25
Vậy là kỳ đại hội lần thứ nhất nhà Vĩnh Phúc ta đã thành công. Chúng ta đã có một ban điều hành hoàn chỉnh. Hy vọng hội ta sẽ phát triển một cách bền vững. Chúc cả nhà chúng ta có những chuyến đi vui vẻ.

tapcamlo_xd
25-09-2012, 08:05
Vậy là kỳ đại hội lần thứ nhất nhà Vĩnh Phúc ta đã thành công. Chúng ta đã có một ban điều hành hoàn chỉnh. Hy vọng hội ta sẽ phát triển một cách bền vững. Chúc cả nhà chúng ta có những chuyến đi vui vẻ.

Chắc chắn rồi.Đại hội đã diễn ra tốt đẹp.Và h chúng ta sẽ chuẩn bị cho những cung đường mới :))

langtusau0985
25-09-2012, 15:12
Xin Chúc mừng ban lãnh đạo mới của hội,chúc hội luôn phát triển mạng mẽ và thành công ạ

traitramlang
25-09-2012, 16:15

Số chính của em là 0972515518 ợ :))

tapcamlo_xd
25-09-2012, 16:32
Số chính của em là 0972515518 ợ :))

để cả 2 số đi bác.mà k biết tuần sau Mù còn lúa k bác nhỉ?

traitramlang
25-09-2012, 16:41
để cả 2 số đi bác.mà k biết tuần sau Mù còn lúa k bác nhỉ?

còn lúa nhưng để ở trong bao tải rồi. chú đi rồi mang về a í na :))

coden
25-09-2012, 22:44
Không những còn lúa trong bao như bác traitramlang nói đâu mà còn cả gốc rạ nữa ạ :) nhà bác tapcamlo đi nhanh lên không thì không ngắm lúa được đâu :LL

tapcamlo_xd
26-09-2012, 08:14
Không những còn lúa trong bao như bác traitramlang nói đâu mà còn cả gốc rạ nữa ạ :) nhà bác tapcamlo đi nhanh lên không thì không ngắm lúa được đâu :LL

E thì k đi rồi.có đứa bạn muốn đi lên hỏi cho nó thôi.Dạo vừa rùi bắn phá liên tục nên e hết sạch đạn dược :((

hiepnt1974
26-09-2012, 23:20
Tình hình là nhà PQN tổ chức sinh nhật tròn 1 tuổi, trân trọng kính mời anh chị em sắp xếp thời gian cho không khí thêm vui ợ. Chương trình nằm ở đây :

" Thông báo chương trình tổ chức Sinh nhật Phượt Quảng Ninh !

Các bạn thân mến !

Vậy là Phượt Quảng Ninh đã sắp tròn một tuổi. Một năm qua Diễn đàn Phuot.vn nói chung và box Quảng Ninh nói riêng đã là một sân chơi cho rất nhiều thành viên cùng chung sở thích du lịch đến với nhau trong tình đoàn kết, chia sẻ.
Nhân dịp này, Phượt Quảng Ninh tổ chức chương trình sinh nhật lần thứ nhất, đây là dịp để các thành viên có cơ hội ngồi lại cùng với nhau để giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm phượt của mình không chỉ trong nội bộ Quảng Ninh mà còn giao lưu với các thành viên nhà Phượt ở các tỉnh thành khác.
Thay mặt Ban tổ chức trân trọng kính mời các thành viên đến tham dự .

Địa điểm : Khu du lịch Việt Mỹ 3 - Bãi Dài, xã Hạ Long, Huyện Vân Đồn tỉnh Quảng Ninh

Thời gian : từ 10h ngày 06/10/2012 đến 13h ngày 07/10/2012

Nội dung :

1/ Ngày 06/10/2012 :
+ 10h : Tập trung làm công tác chuẩn bị phông, trang trí sân khấu, đón tiếp khách
+ 14h : Đón tiếp khách, tổ chức các trò chơi bãi biển ( Các hội nhóm ở các khu vực lập các đội tham gia các trò chơi )
+ 18h : Khai tiệc mừng sinh nhật , tổ chức chương trình sinh nhật, giao lưu đốt lửa trại

2/ Ngày 07/10/2012 :
+ Đón bình minh trên Biển Vân Đồn,
+ ăn Sáng , tự do tham quan khu du lịch Bãi Dài
+ Ăn trưa, chia tay .

Kinh phí : 500 k/ thành viên ( bao gồm ăn chính 2 bữa, ăn đêm, ăn sáng , phòng nghỉ )

Các thành viên đăng ký tham dự tại đây . Chốt danh sách hết ngày 03/10/2012

Mọi chi tiết liên hệ với Hiepnt1974 - Nguyễn Trọng Hiệp - số điện thoại : 0988403999 ... "

tapcamlo_xd
27-09-2012, 08:32
Tình hình là nhà PQN tổ chức sinh nhật tròn 1 tuổi, trân trọng kính mời anh chị em sắp xếp thời gian cho không khí thêm vui ợ. Chương trình nằm ở đây :

Các bạn thân mến !

Vậy là Phượt Quảng Ninh đã sắp tròn một tuổi. Một năm qua Diễn đàn Phuot.vn nói chung và box Quảng Ninh nói riêng đã là một sân chơi cho rất nhiều thành viên cùng chung sở thích du lịch đến với nhau trong tình đoàn kết, chia sẻ.
Nhân dịp này, Phượt Quảng Ninh tổ chức chương trình sinh nhật lần thứ nhất, đây là dịp để các thành viên có cơ hội ngồi lại cùng với nhau để giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm phượt của mình không chỉ trong nội bộ Quảng Ninh mà còn giao lưu với các thành viên nhà Phượt ở các tỉnh thành khác.

Địa điểm : Khu du lịch Việt Mỹ 3 - Bãi Dài, xã Hạ Long, Huyện Vân Đồn tỉnh Quảng Ninh

Nội dung :

1/ Ngày 06/10/2012 :
+ 10h : Tập trung làm công tác chuẩn bị phông, trang trí sân khấu, đón tiếp khách
+ 14h : Đón tiếp khách, tổ chức các trò chơi bãi biển ( Các hội nhóm ở các khu vực lập các đội tham gia các trò chơi )
+ 18h : Khai tiệc mừng sinh nhật , tổ chức chương trình sinh nhật, giao lưu đốt lửa trại

2/ Ngày 07/10/2012 :
+ Ăn trưa, chia tay .

Kinh phí : 500 k/ thành viên ( bao gồm ăn chính 2 bữa, ăn đêm, ăn sáng , phòng nghỉ )

Mọi chi tiết liên hệ với Hiepnt1974 - Nguyễn Trọng Hiệp - số điện thoại : 0988403999 ... "

Cảm ơn bác đã có lời mời đến cho hội e.Hội bên e sẽ cố gắng thu xếp để qua giao lưu mừng cho hội bên nhà bác.

thanh.nt
27-09-2012, 08:35

Các bạn thân mến !

Nội dung :

1/ Ngày 06/10/2012 :

2/ Ngày 07/10/2012 :
+ Ăn trưa, chia tay .

Wow, nhà Quảng Ninh cũng được tròn một tuổi rồi. Chúc mừng các bác! Đoàn Vĩnh Phúc nhà em sẽ sắp xếp thời gian đến nâng chén chúc mừng nhà mình ạ.
Các ACE Vĩnh Phúc ơi, mau mau đăng ký tham gia nào!

satthudanong
27-09-2012, 12:16
Muốn đi giao lưu mà hết xiền thì làm thế nào đây bác hội trưởng ơi... Có khi em phóng xe máy ra đó nâng chén rượu mừng rùi về VP luôn đây :D

thanh.nt
27-09-2012, 12:50
Muốn đi giao lưu mà hết xiền thì làm thế nào đây bác hội trưởng ơi... Có khi em phóng xe máy ra đó nâng chén rượu mừng rùi về VP luôn đây :D

E cứ đến QN rồi trổ tài sát thủ đàn ông ra, kiểu gì cũng được ít nhất bác hội trưởng bên chủ nhà miễn cho nhiều thủ tục ;)

satthudanong
27-09-2012, 13:29
Em không đi giao lưu 1 mềnh đâu, ra đấy bị quây lại quên lối về... A Thanh với mọi người đi thì em đăng ký 1 slot luôn :D

tapcamlo_xd
27-09-2012, 13:43
Em không đi giao lưu 1 mềnh đâu, ra đấy bị quây lại quên lối về... A Thanh với mọi người đi thì em đăng ký 1 slot luôn :D
Bác trưởng kiểu j chả đi,vì tình hữu nghị mà.Cô yên tâm nhé.Cứ đk 1 slot đi là vừa :))

thanh.nt
27-09-2012, 14:07

Quên thì e cứ ở lại đấy bám các bác Quảng Ninh cho anh. Rủ cả bạn bè nữa, hết rượu các bác ấy tự khắc sẽ phải đưa e về Hà Nội

Bác trưởng kiểu j chả đi,vì tình hữu nghị mà.Cô yên tâm nhé.Cứ đk 1 slot đi là vừa :))

Anh cũng muốn đi đợt này lắm, hôm trước gặp mấy bác bên Hà Tây rồi, muốn được nâng chén tiếp cùng các bác. Không biết đợt này có bố trí được không, nhiều đám cưới quá. Các ace đăng ký dần đi, ít nhất phải có một vài gương mặt đại diện nhé. Ít nhất là các cụ chột, à trụ cột, của hội cố gắng sắp xếp thời gian để tham gia mừng SN nhà than để thắt chặt thêm tình đoàn kết giữa hội chúng ta và các hội phượt bạn.

tapcamlo_xd
27-09-2012, 15:52
Quên thì e cứ ở lại đấy bám các bác Quảng Ninh cho anh. Rủ cả bạn bè nữa, hết rượu các bác ấy tự khắc sẽ phải đưa e về Hà Nội

Anh cũng muốn đi đợt này lắm, hôm trước gặp mấy bác bên Hà Tây rồi, muốn được nâng chén tiếp cùng các bác. Không biết đợt này có bố trí được không, nhiều đám cưới quá. Các ace đăng ký dần đi, ít nhất phải có một vài gương mặt đại diện nhé. Ít nhất là các cụ chột, à trụ cột, của hội cố gắng có sắp xếp thời gian để tham gia mừng SN nhà than để thắt chặt thêm tình đoàn kết giữa hội chúng ta và các hội phượt bạn.
Để e thu xếp đạn dược rùi ra chiến trường vs bác.