PDA

View Full Version : Hà Giang, ngắm nắng Đồng Văn, thổi khèn giữa chợ tình Khau Vai...14-17/04

gin_one_piece
21-03-2012, 14:09
Xin chào cả nhà, em đi thì cũng đã nhiều nhưng toàn độc hành, trên bước đường phiêu bạt bỗng cảm thấy cô đơn, nên nay lập topic này, mong muốn lôi kéo được thêm các bác cùng đi chuyến Hà Giang, nhằm dịp chợ tình Khau Vai sắp tới.
Em sẽ xuất phát từ Hải Phòng, thành viên đã bao gồm 1 xế + 1 ôm, mong muốn có được đoàn gồm 8 phượt tử thì sẽ đi xe máy suốt hành trình luôn.
Lịch trình dự kiến như sau:
Ngày 1: thứ 7, 14/04. xuất phát từ Hải Phòng, Hà Nội, TP Hà Giang. Tối nghỉ và chơi loanh quanh Hà Giang.
Ngày 2: CN, 15/04. sáng dậy sớm lên Đồng Văn kịp chợ phiên Đồng Văn, lang thang cao nguyên đá thả hồn ngắm nắng (hy vọng có nắng :D), tối caphe phố cổ Đồng Văn.
Ngày 3: 26/3 Âm lịch,16/04. sáng xuất phát đi cột cờ Lũng cú, trưa quay lại Khau Vai, tối uống rượu thổi khèn giữa chợ tình.
Ngày 4: 17/04. trở về Hà Nội.
Kinh phí dự kiến 1500K/người.
Lịch trình có thể thay đổi, bổ sung thêm vài điểm nếu thời gian và sức khỏe cho phép. Hành trình dự kiến 1000km cả đi và về.
Mong các bác, các anh chị em qua ném đá, đóng góp thêm ý kiến về lộ trình, ăn nghỉ cho em nhé. Thời gian hơi gấp nên nếu được sẽ off lần 1 vào ngày CN, 01/04.
Các bác đăng ký theo mẫu sau nhe,
Name:
Phone:
Yahoo:
Add:
Sure: ( chắc chắn hay không chắc chắn lắm)
Ví dụ:
Name: Gin_na
Sex: Male
Phone: 0914111187
Yahoo: [email protected]
Add: Hồng Bàng, HP
Sure: very sure.
Cám ơn các bác đọc topic nhé.

gin_one_piece
21-03-2012, 19:33
Thấy các bác ghé qua cũng nhiều mà sao không ai gạch đá gì nhỉ. Các bác góp ý giúp cho chuyến đi thành công nào.

dovesky
21-03-2012, 20:42
Bạn nên xem lại thời gian của chuyến đi

Ngày 1: thứ 7, 14/04. xuất phát từ Hải Phòng, Hà Nội, TP Hà Giang. Tối nghỉ và chơi loanh quanh Hà Giang.
Ngày 2: CN, sáng dậy sớm lên Đồng Văn kịp chợ phiên Đồng Văn, lang thang cao nguyên đá thả hồn ngắm nắng (hy vọng có nắng ), tối caphe phố cổ Đồng Văn.
Ngày 3: 26/3 Âm lịch, sáng xuất phát đi cột cờ Lũng cú, trưa quay lại Khau Vai, tối uống rượu thổi kèn giữa chợ tình.
Diễn đàn quy định trên tiêu đề của chuyến đi phải có thời gian cụ thể, bạn xem lại và bổ sung cho phù hợp.

gin_one_piece
21-03-2012, 21:58
Thanks bác, em hơi vội, sẽ đọc nội quy 10 lần vậy.

gin_one_piece
22-03-2012, 18:40
Sao topic của em có vẻ ế ẩm quá nhỉ, hay các bác thấy cung đường chưa đủ hấp dẫn, hay có nhiều đoàn đi quá rồi nhỉ, có khi em tìm đoàn nào đó join vậy.....

gin_one_piece
23-03-2012, 09:58
sau khi tham khao qua rất nhiều kênh thông tin, và được sự góp ý nhiệt tình của 1 bác tên Phong, em xin được sữa lại lịch trình cho phù hợp hơn, cụ thể như sau:
Ngày 1: 14/4 Giữ nguyên
Ngày 2:15/4, Tp Hà Giang, Quản Bạ, ăn trưa Yên Minh, Phố Bảng, Tối Đồng Văn
Ngày 3: 16/4, Lũng Cú, Cột Cờ Lũng Cú, ăn trưa Đồng Văn, Mã pì lèng, Khâu Vai
Ngay 4: về nhà...
Vì sáng CN khó có thể lên Đồng Văn kịp chợ (có thể thời tiết không ủng hộ), nên sẽ đi chợ Quản Bạ cũng có những cái hay riêng, với lại chợ Đồng Văn giờ cũng chán rồi nên ace đi như thế sẽ hợp lý và giữ sức hơn.

loanmel
23-03-2012, 10:07
Hôm đó mình cũng đi vụ chợ tình Khâu Vai này bên thớt bác Tee, nhưng lịch trình của bác í hợp lý hơn bên bạn, mà mọi người đặt gạch cũng không ai dám nói chắc chắn ít nhất cũng phải off 1 hoặc 2 lần để chốt đoàn mới được bạn à...hihi. Chúc chủ thớt mau đắt hàng nha...nếu có duyên sẽ gặp lại trên chợ tình.

Cảnh Già
23-03-2012, 12:58
Mình cũng đang có ý định đi vụ chợ tình này để kiếm vợ :D.Nhưng chắc mình không đi theo lối đó mình đi theo đường lạng sơn cho gần :d hẹ gặp bác ở chợ tình vậy thui.

gin_one_piece
23-03-2012, 13:09
Bác ở đâu mà đi theo đường Lạng Sơn vậy, Thực ra tuyến đường cũng có thể thay đổi tùy theo thành viên trong đoàn bác àh.

Cảnh Già
23-03-2012, 21:11
Bác ở đâu mà đi theo đường Lạng Sơn vậy, Thực ra tuyến đường cũng có thể thay đổi tùy theo thành viên trong đoàn bác àh.

Mình ơ Quảng Ninh nhưng là cuối cùng của quảng ninh cơ Hải Hà quảng ninh bác à.mình tính chạy từ nhà qua Tiên yên chạy theo QL4 lên Lạng Sơn rồi Cao Bằng và Hà Giang.

Cảnh Già
23-03-2012, 21:15
http://nj0.upanh.com/b4.s24.d3/15d1634074b8cb4c01e39bad59f28fea_42450200.12345678 9.jpg (http://www.upanh.com/123456789_upanh/v/erbeczbh8lo.htm)
Em Đang tính như thế này bác xem liệu có ổn không? Em đi thuyền độc mộc :D.đang tính rủ thêm ôm mà chẳng ai chịu ôm cả.

Lưu Mai Mai
23-03-2012, 23:07
Em nghĩ anh nên nhập theo đoàn anh Sáng đi, anh ấy cũng đi cùng với thời gian của anh, đi theo đoàn sẽ đông và vui hơn, còn em đi với đoàn anh Te te rồi, hẹn gặp nhau trên chợ tình Khâu Vai, không biết có bắt được duyên tình nơi chợ hay không anh nhỉ :D

gin_one_piece
24-03-2012, 12:07
Vâng, cảm ơn các bác đã quan tâm, vậy là hi vọng tất cả mọi người sẽ gặp nhau ở Khau Vai nhé. Nhân tiện các bác có thể góp ý cho e chút về khoản ăn nghỉ không ah.

gin_one_piece
24-03-2012, 12:13
Bác Quảng Ninh có cung đường cũng hay quá, hay em với bác hẹn gặp nhau ở Đồng Văn đi, rồi đi cùng đoạn còn lại. Em cũng tính join 1 đoàn nào đó nhưng cũng đang lưỡng lự vì hình như các bác ấy chốt đoàn hết rồi, sợ lại làm các bác ấy khó sắp xếp.

gin_one_piece
24-03-2012, 21:09
mừng quá, đã có thêm 3 bác nữa đặt gạch, nâng tổng số thành viên lên con số 5, hy vọng sẽ có thêm vài bác nữa, năm nay quyết không để trượt Khau Vai.

gin_one_piece
25-03-2012, 13:59
có mấy bác đặt gạch đều ở Hp và HD, nên em fix lại cung đường như sau:
Ngày 1: Đi từ Hải Phòng, qua Bắc Giang, đến Thái Nguyên, nghỉ và ăn trưa Hồ Núi Cốc, theo quốc lộ 2c đi TP Hà Giang
Ngày 2 và 3 giữ nguyên
Ngày 4 về theo đường QL 34, QL 3, nghỉ ăn trưa ở Thị xã Bắc kạn, về Thái Nguyên, Bắc Giang, Hải Phòng.
các bác có thể góp ý thêm cho em về các điểm dừng chân trên đường nhé.http://nk2.upanh.com/b2.s24.d3/e053839de469ee787d0756e4843504d0_42528712.map.jpg (http://www.upanh.com/map_upanh/v/frz2eedxemv.htm)

nguyenvantete
26-03-2012, 12:52
có mấy bác đặt gạch đều ở Hp và HD, nên em fix lại cung đường như sau:
Ngày 1: Đi từ Hải Phòng, qua Bắc Giang, đến Thái Nguyên, nghỉ và ăn trưa Hồ Núi Cốc, theo quốc lộ 2c đi TP Hà Giang
Ngày 2 và 3 giữ nguyên[/img][/url][/IMG]

Cung đường như vậy không ổn đâu vì đường xấu và đông ông bạn đồng hương à,Bạn cứ chạy lên Hà Nội,rồi theo láng Hỏa Lạc-Sơn Tây-cầu Trung Hà-Cầu Phong Châu-Đoan Hùng.ra quốc lộ 2 chạy thẳng lên HG là Ok nhât.Nếu bạn xuất phát tại HP sớm thì đến chiều là tới HG

gin_one_piece
26-03-2012, 16:39
Cung đường như vậy không ổn đâu vì đường xấu và đông ông bạn đồng hương à,Bạn cứ chạy lên Hà Nội,rồi theo láng Hỏa Lạc-Sơn Tây-cầu Trung Hà-Cầu Phong Châu-Đoan Hùng.ra quốc lộ 2 chạy thẳng lên HG là Ok nhât.Nếu bạn xuất phát tại HP sớm thì đến chiều là tới HG

đoạn nào đường đông và xấu hả bác, em cũng tính đi qua Hà Nội theo như bác nói, nhưng mà phải vòng hơi xa.

Cảnh Già
28-03-2012, 12:27
Em là mem mới chưa đi bao giờ không biết đi cung đường như thế có ổn không? ước mơ đi là đi thui à.hì hi. có ai chia sẽ đường xá điểm dừng ăn ngủ cho em với được không? lo quá cơ không biết có đi được không.:)

gin_one_piece
28-03-2012, 12:42
Em là mem mới chưa đi bao giờ không biết đi cung đường như thế có ổn không? ước mơ đi là đi thui à.hì hi. có ai chia sẽ đường xá điểm dừng ăn ngủ cho em với được không? lo quá cơ không biết có đi được không.:)

em cũng chưa đi cung đấy lần nào nên cũng không rành, nhưng chắc không vấn đề j đâu, bác cứ đi đi, độc hành cũng có cái hay của nó, bác đi rồi hôm nào rảnh làm bài report nhé.

Cảnh Già
30-03-2012, 14:17
Sao vắng khách thế nhê? có ai ở quảng ninh đi không nhi?chợ tình đẹp như thế mà không ai đi.chắc là hết tình rồi hay sao ý :d

gin_one_piece
30-03-2012, 21:38
tình hình ế ẩm quá, nên em quyết định đóng topic này và join đoàn bác lý a sáng cùng vài anh em hp khác, cám ơn các bác đã ủng hộ, đi về có thời gian em sẽ làm cái báo cáo nhé.nhờ mod xóa giùm lấy chỗ trên diễn đàn cho các anh em khác.

amakusa
31-03-2012, 06:21
Mình cũng thấy có 2 đoàn đi chợ tình đợt này, cơ mà 2 đoàn đều đã chốt nên có nhiều người như mình muốn đi cũng khó :D Mình vẫn hi vọng bạn có thể lập đoàn, kể cả thời gian và cung đường trùng với đoàn các bác kia cũng được mà :(

Mình thật sự muốn tham gia vụ này nên rất hi vọng chủ top tham khảo và quyết định thêm nhé!

Cũng sẵn tiện mình cũng mong muốn đoàn có thể xuất phát từ sáng chủ nhật thì tốt quá, vì tối thứ 7 mình đi làm :( Hoặc nếu chủ top vẫn quyết định lập đoàn và đi theo thời gian đã vạch ra, thì mình sẽ bố trí xin nghỉ sớm :D

9 days! :D

Hằng Boo
31-03-2012, 08:06
Mình cũng muốn đi HG nhưng đoàn mình k đi qua HN à? hic

gin_one_piece
31-03-2012, 15:30
các bác không đặt gạch sớm, em đã đầu quân bên kia mất rồi, các bác có thể sang tham gia và đặt gạch bên bác Sáng cũng chưa chốt đoàn đâu. vẫn là HG, hẹn các bác mùa hoa tam giác mạch vậy.