PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Lặn ngắm san hô vịnh vĩnh hy – hạ trại ngắm trăng mũi dinh 5/4 đến 8/4/2012

khoadanh
21-03-2012, 13:26
Vịnh Vĩnh Hy, khu vực Mũi Dinh nói chung và hải Đăng Mũi Dinh nói riêng đều nằm trong khu vực tỉnh Ninh Thuận quê em . Đây là chuyến đầu tiên em rủ rê các bác chưa và đã từng đến Ninh Thuận tham gia chuyến nghĩ dưỡng và chinh phục tiểu sa mạc cát Mũi Dinh .
Kế hoạch di chuyển như sau:
Ngày 1 ( tối thứ 5) nhằm ngày 15 AL :[/COLOR] Đón xe Tân Hòang Anh tại bến xe miền đông đi Phan Rang .
Ngày 2 ( thứ 6 ) nhằm ngày 16 AL :[/COLOR] Café sáng và thưởng thức bánh canh ( quán Nhường) tại Phan Rang , sau đó lên xe buýt đi vịnh Vĩnh Hy . Tới vịnh gởi hành lý , nhận xe máy khám phá cung đuờng mới từ vịnh Vĩnh Hy đi Bình Tiên, hạ trại nghĩ ngơi , khám phá bãi biển Bình Tiên và dùng cơm trưa tự nấu tại đây .
Buổi chiều : Quay về vịnh Vĩnh Hy. Di chuyển ra bãi Cóc hạ trại , tắm biển …và chuẩn bị cơm tối và đốt lửa .
Ngày 3 ( thứ 7) nhằm ngày 17 AL[/COLOR] . Ăn sáng , sau đó lên tàu di chuyển ra khu vực mới phát hiện san hô mới để lặn ngắm san hô, câu cá … dùng cơm trưa tại bãi Cóc.
Tiếp tục lên xe buýt về Phan Rang và tiếp tục đón xe buýt đi Sơn Hải . Tới Sơn Hải xe buýt sẻ tiếp tục đưa cả nhóm tiếp cận tiểu sa mạc Cát Mũi Dinh . Từ đây nhóm sẻ thực hiện việc đi bộ khỏang 25 phút để tiếp cận vùng biển Mũi Dinh và hạ trại tại đây .
Tại Mũi Dinh cả nhóm sẻ thăm ngọn hải đăng , tắm biển, câu cá …
Ngày 4 ( CN) đòan quay về Phan Rang , thuởng thức dê Phan Rang sau đó chia tay về lại Sài Gòn .
Chi phí dự trù cho mỗi thành viên là : 800k/1 thành viên . Nếu có phát sinh sẻ theo phương thức hợp tác xã .
1/Xe guờng nằm từ Sài gòn đi Phan Rang và ngược lại.
2/Xe buýt từ Phan Rang đi vịnh Vĩnh Hy và nguợc lại.
3/ Xe buýt từ Phan Rang đi Mũi Dinh và ngược lại .
4/Café , ăn sáng , ăn trưa , ăn tối các buổi .
5/Thuê xe máy từ vịnh Vĩnh Hy đi Bình Tiên .

heochenimo
21-03-2012, 14:38
Anh ơi, lúc đó em chưa biết có bận hay không, cho em nghía qua nghía lại thôi nhé, hu hu, Phan Rang quê nhà bác em nữa... thèm ra đó lắm >"< mà chưa có dịp đi ra lại lần nữa @.@

khoadanh
21-03-2012, 19:32
Cám ơn heochenimo: Hy vọng tới ngày đó có bạn cùng đồng hành với mọi người .

vankhanhvi
21-03-2012, 21:42
Nếu bị cận thị thì lặn có thấy san hô được ko bác Khoadanh nhỉ?

Phongmom
23-03-2012, 08:24
Đc hết chị ạh , mình đeo kính bơi mà có phải kính cận đâu =)) .

Cho e quăng nửa cục gạch nha , để xin nghỉ rồi em báo 9 xác ạh !

Dungbuocgiangho
25-03-2012, 23:09
Cho mình hỏi nếu đi sẽ phải mua lều trại đem theo hả? Rồi nấu ăn uống sao ta? Thú vị quá. Ko biết bơi có lặn ngắm san hô được ko?

linhnam
25-03-2012, 23:22
Mình thắc mắc là Vịnh vĩnh hy dù đón khách tham quan bằng tàu đáy kính hay lặn ngắm san hô như bạn nói điều do đồn biên phòng Vĩnh Hy quản lý - Không biết các bạn có được cấp phép ngủ lại Bãi Cóc và lặn ngắm san hô hay không? lưu ý nữa là mùa gió Vĩnh Hy gió rất mạnh , nên tàu đáy kính vào gần bờ để khách ngắm san hô từ tàu còn khá khó khăn - còn các bạn thì lên kế hoạch lặn vào dãy san hô! Phải thật kỹ lưỡng nha!

sa mạc
26-03-2012, 07:45
Keke...bác KhoaDanh tổ chức thì mọi người cứ yên tâm mà đi, có gì bác lo hết, bác là thổ địa mà , lại là dân chuyên du lịch nữa. Mọi người có gì hỏi thì cứ hỏi thoải mái, cần chuẩn bị gì thì khi nào đông đông thì bác sẽ nói thôi ..keke...mình đã lang thang ăn nhậu & được bác khoadanh dẫn đi lòng vòng rồi mà :)).

Chuyến này thấy bác khoadanh làm chủ thớt cũng mê lắm, đi Vĩnh Hy cũng thích lâu rồi. Có điều lúc này lu bu quá nên hog đi được...tiếc..

thuctrinh85
26-03-2012, 14:08
Mình cũng ở PRang nè, nhưng tiếc là những ngày nì mình hok tham gia được.Bùn ghê. Mình cũng hay tự thiết kế tour cho pạn pè ra đây chơi lém. Mình thấy pạn làm tour dzị ưa tốt lun.Hẹn pạn dịp khác hen. Mai mốt pạn thiết kế theo mấy tour du ngoạn thác nữa cho dzui. Quê mình giờ nhiều thác đẹp lém mà. Hihihi

daoti
27-03-2012, 11:50
Mình đăng ký 1 suất nha hehe, nghe nói vịnh Vinh Hy đẹp mà chưa đi ^^

butchihetngoi
27-03-2012, 13:56
Mình một gạch 80% với nhé chủ thớt ^^
Thông tin cá nhân sẽ gửi vào inbox bác nhé!

khoadanh
27-03-2012, 22:56
Keke...bác KhoaDanh tổ chức thì mọi người cứ yên tâm mà đi, có gì bác lo hết, bác là thổ địa mà , lại là dân chuyên du lịch nữa. Mọi người có gì hỏi thì cứ hỏi thoải mái, cần chuẩn bị gì thì khi nào đông đông thì bác sẽ nói thôi ..keke...mình đã lang thang ăn nhậu & được bác khoadanh dẫn đi lòng vòng rồi mà :)).

Chuyến này thấy bác khoadanh làm chủ thớt cũng mê lắm, đi Vĩnh Hy cũng thích lâu rồi. Có điều lúc này lu bu quá nên hog đi được...tiếc..

Cám ơn bác sa mạc !
-Tình hình hạ trại tại vịnh Vĩnh Hy và Mũi Dinh các bác hết sức yên tâm không có vấn đề gì khó cả .
-Các dãy núi đâm ra biển của vịnh Vĩnh Hy và xa nhất là Hòn Quy, người dân địa phuơng còn gọi là Mũi Thủ nên trong vịnh luôn êm sóng. Tùy theo mùa gió hướng Bắc hay hướng Nam sóng sẻ có ở bãi Bà Điên hay bãi Cóc và còn nhiều bãi khác nữa tại vịnh Vĩnh Hy. Hiện nay bãi Cóc hạ trại là hợp lý nhất , ngoài ra còn có nhà bè với sức chứa trên 200 khách cho cả nhóm chơi hoặc ngủ nếu các bác thích.
-Tại vịnh Vĩnh Hy có nhiều bãi san hô nên việc này em rất chủ động nếu tình hình thời tiết có thay đổi .
-Thời gian nhóm chúng ta đến vịnh thông thường là rất êm gió và sóng .

@Bác sa mạc đã từng trãi nghiệm với em bão cát ở Mũi Dinh rồi , sao chuyến này không ra lại Mũi Dinh để đi câu cá thư giản vậy bác .

Speed Up
28-03-2012, 12:41
Hi bác Khoa Danh ! Phương thuộc nhóm Phượt Nha Trang đây ! Xin bỏ 1 cục gạch đăng ký 50% chuyến đi của bác . Cụ thể là sẽ gặp đoàn tại Bình Tiên . Ăn uống , nâng lên , hạ xuống no say , tắm biển Bình Tiên rồi vượt đèo dzia` lại Vĩnh Hy , hạ trại Bãi Cóc ! Ngắm trăng , hoà mình vào thiên nhiên hoang dã ! Trưa thứ 7 , chia tay đoàn , về lại Nha Trang ! Chúc chuyến đi thành công tốt đẹp !

langtu1973
28-03-2012, 17:31
Nếu bị cận thị thì lặn có thấy san hô được ko bác Khoadanh nhỉ?
Có kính bơi cận đó em .......hi!

lactamha
28-03-2012, 21:48
Thèm đi lắm nhưng mà chưa sắp được thời gian nên đành lót dép ngồi hóng hớt vậy. Bác Khoa là thổ địa vùng này mà, Bravo tinh thần yêu quê hương của bác. Nhưng mà có chương trình ăn ốc hay sao biển gì hem bác. kekekkeke...

Namir
29-03-2012, 10:59
Cho mình đăng kí 2 gạch nha chủ thớt. PM mình số đt được không bạn?

khoadanh
29-03-2012, 18:32
Thèm đi lắm nhưng mà chưa sắp được thời gian nên đành lót dép ngồi hóng hớt vậy. Bác Khoa là thổ địa vùng này mà, Bravo tinh thần yêu quê hương của bác. Nhưng mà có chương trình ăn ốc hay sao biển gì hem bác. kekekkeke...

Đã về tới Vĩnh Hy là không thể thiếu các loại ốc bác ơi hihi , nếu hôm ấy thời tiết như ý anh em sẻ đi bắt sao sao, vú nàng một đặt sản của vịnh Vĩnh Hy mà rất ít nhóm được thưởng thức khi đến đây . Rất vui được gặp bác trong chuyến đi này .

khoadanh
29-03-2012, 18:35
Hi bác Khoa Danh ! Phương thuộc nhóm Phượt Nha Trang đây ! Xin bỏ 1 cục gạch đăng ký 50% chuyến đi của bác . Cụ thể là sẽ gặp đoàn tại Bình Tiên . Ăn uống , nâng lên , hạ xuống no say , tắm biển Bình Tiên rồi vượt đèo dzia` lại Vĩnh Hy , hạ trại Bãi Cóc ! Ngắm trăng , hoà mình vào thiên nhiên hoang dã ! Trưa thứ 7 , chia tay đoàn , về lại Nha Trang ! Chúc chuyến đi thành công tốt đẹp !

Gặp bác Phuơng tại vịnh Vĩnh Hy là quá tuyệt rồi hihihi nhưng thiếu món đặt sản dê Phan Rang kể như chưa tuyệt phải hong bác . Em sẻ đặt hàng dê Phan Rang chuyển xuống Vĩnh Hy hihi ở biển ăn dê mới đã phải hong bác Phuơng ???

cuong_milan
29-03-2012, 22:04
đi nhiều ngày hơn mà giá 800k. Em thấy trong này có topic đi Núi chúa ( cùng đường rồi ) cũng ngủ rừng ăn bờ ngủ bụi mà 1.1tr là sao ạ

khoadanh
29-03-2012, 23:04
đi nhiều ngày hơn mà giá 800k. Em thấy trong này có topic đi Núi chúa ( cùng đường rồi ) cũng ngủ rừng ăn bờ ngủ bụi mà 1.1tr là sao ạ

Tùy theo chuơng trình bạn bạn ạ ! Về giá cả gì gì đó bạn hỏi chủ thớt bên núi Chúa nhé bạn .

khoadanh
29-03-2012, 23:07
Hôm 3/4 sẽ về Sài Gòn để off đoàn cùng với cả nhà trước chuyến đi . Các bác tại TP chọn quán cafe nào thuận tiện nhất để off nhé hihi thông thường em hay ở tại đường Sương Nguyệt Ánh Q1 .

khoadanh
01-04-2012, 12:59
Hiện nay tình hình tại Ninh Thuận đang có mưa liên tục thật buồn do ảnh hưởng bão thật buồn quá đi . Hy vọng tới ngày đoàn lên đường thời tiết sẽ ủng hộ mọi người .

khoadanh
03-04-2012, 07:35
Tình hình thời tiết hôm nay trời đã có nắng đẹp vốn có của đất Ninh thuận hy vọng cả nhà có chuyến khám phá biển Ninh thuận thật thuận lợi . Hôm nay đã là ngày 3/4 rồi sao em thấy tình hình các bác đăng ký chuyến đi chưa off đoàn được ...thật khó cho em quá đi .

@Bác Phương , @ BDK : 2 bác từ Nha Trang vào vẫn nhưng kế hoạch anh em mình sẻ gặp nhau tại Bình Tiên và hạ trại tại vịnh Vĩnh Hy nhé !

lactamha
04-04-2012, 13:03
Tình hình là ngày này rơi vào tuần Thánh (em theo đạo Công Giáo) và Chúa nhật Phục Sinh nên đành hẹn các bác lần sau vậy. Chúc mọi người đi vui nhé.

khoadanh
07-04-2012, 12:46
Tình hình em và nhóm Phượt Nha Trang đã hoàn tất chuyến đi an dưỡng tại Ninh Thuận. Cho tới giờ này tất cả anh chị em trong chuyến đi đã về tới nhà an toàn . Hẹn gặp lại các bác trong chuyến đi gần nhất tại Nha Trang ( ăn cưới BDK)

Speed Up
08-04-2012, 11:22
Chạy xe qua đèo mới làm được 1/2 nối Bình Tiên với Vĩnh Hy , ghé thăm & dùng bữa trưa bên dòng suối Lồ Ồ thơ mộng chảy xuống vịnh Vĩnh Hy từ núi Chúa , hải sản sống bên bè , qua đêm trên bãi Cóc , ngắm trăng tròn 16 diễm tuyệt ! Một chuyến đi an dưỡng không chê vào đâu được nhờ chương trình do bác Khoa Danh sáng tác ! :D Nhóm Phượt Nha Trang về nhà , nằm nệm êm gường ấm mà vẫn nhớ cái hoang sơ , mộc mạc , bình an của lều trại trên bãi Cát ! Thân gửi lời cảm ơn bác chủ thớt Khoa Danh vì tình cảm dành cho ae phượt ! Hẹn những chuyến đi sau . (beer

Chienlom91
20-06-2014, 12:49
cho e hỏi là dựng trại và ngủ qua đêm ở bãi Cóc có phải xin phép ai không ?