PDA

View Full Version : Không lấy chồng vẫn sống khỏe, không lấy chống là chết hay sao?

ghiendulich
21-03-2012, 09:47
Phụ nữ lấy chống để làm gì? Bây giờ phụ nữ có thể làm được mọi thứ mà không cần có chồng cơ mà? Không lấy chồng thì chết hay sao?

Người hỏi câu đó có thể là đàn bà có chồng có con tỏ vẻ hạnh phúc, cũng có khi là đàn bà có chồng có con đầu tắt mặt tối, cũng có lúc là đàn bà có chồng chưa con nhưng kiêm nghề ô sin cho chồng…Mỗi lần nghe hỏi, tôi đều thấy buồn cười. Cứ như thể không lấy chồng thì không ra người ngợm gì, thì thê thảm lắm, kỳ dị lắm. Nhưng hễ tôi hỏi lại “Lấy chồng để làm gì hả chị?”, thì các bà các chị đều ngớ ra, chẳng biết trả lời sao, hoặc càng thấy tôi là “thứ con gái dở hơi”.
Vậy lấy chồng để làm gì?
nguồn vn.nang.yahoo.com

Lấy chồng để có nơi nương tựa ư?
Ai nương tựa ai, chồng nương tựa vợ thì có! Người phụ nữ vừa đi làm, vừa phải chăm nom nhà cửa, trong ngoài. Nếu có chồng tốt giúp 1 tay thì như được phước 8 đời, gặp phải loại đàn ông "nói nhiều làm ít" thì không gì khổ bằng.
Lấy chồng để có con?
Bây giờ không chồng có con, hay bà mẹ đơn thân không còn xa lạ nữa, vẫn sống tốt, con cái vẫn khỏe mạnh, vẫn hạnh phúc.
Lấy chồng để được cảm giác yêu?
đích thị là chỉ có cảm giác chứ không có gì khác? nhưng đáng buồn là có cảm giác chỉ khi yêu, cưới về sau 2 năm không còn yêu nữa đâu, chỉ còn tình nghĩa và trách nhiệm mà thôi.

ps: tặng các nàng 1 bài thơ hay , không phải của mình mà chỉ là st thôi
Đừng lấy chồng nhé em
Ở vậy cho chúng thèm
Mình một thân cho sướng
Lâu nhảy dù một đêm.

( edited xóa link,ghi rõ nguồn trích dẫn)

lilgurl
21-03-2012, 15:38
Lấy hay không thì cũng chết, lấy cho vui đi :))

zzz
21-03-2012, 17:07
nghiendulich chắc là một cô gái mới lập cái thớt này nhỉ? mà câu cuối bài thơ nhạy cảm đó nha...

Sonvc
22-03-2012, 19:40
Vậy có nên có một câu hỏi ngược tương tự không nhỉ? " Không lấy vợ thì chết à?" Kiểu " Sống cô đơn cho gái nó thèm" và cũng ra ngoài abc... chứ sao?

Fhượt
28-03-2012, 09:33
Niềm vui nhân đôi, nỗi buồn chia hai. Đủ cung bậc cảm xúc!
Xem ra bạn chủ thớt hơi ích kỷ đó, :LL

banhquydau
28-03-2012, 11:01
Vậy có nên có một câu hỏi ngược tương tự không nhỉ? " Không lấy vợ thì chết à?" Kiểu " Sống cô đơn cho gái nó thèm" và cũng ra ngoài abc... chứ sao?

Ặc, ra ngoài ABC dễ chết sớm lém bác Sonvc ơi

Vinh Pham
28-03-2012, 11:36
Chắc phải lập cái nhóm hội độc thân cho mấy anh em nhà phượt quá.

haanhdn
28-03-2012, 12:00
Mình không còn niềm tin vào tình yêu nhưng mà mình vẫn mong muốn gặp 1 người nào đó thật sự hợp với mình. Có thể giữa 2 người chưa chắc có nhiều tình cảm để gọi là tình yêu, nhưng mà vẫn tôn trọng nhau mà sống. SỢ lắm chứ! Nhưng mà vẫn tin, vẫn mong đợi một người thật sự có thể chia sẻ với nhau moi việc, dù sao vẫn muốn lấy chồng ^^ ghiendulich nói đúng, sau khi cưới chỉ còn là trách nhiệm với nhau, vì khi quyết định cưới nghĩa là đã phải có trách nhiệm với nhau rồi. Nhưng mà nếu cái duyên không đến thì vẫn theo hội độc thân của nhà phượt vậy (beer)

Sonvc
28-03-2012, 13:27
Ặc, ra ngoài ABC dễ chết sớm lém bác Sonvc ơi
Mới chỉ vậy thôi đã đến Z đâu mà lo chết =)) Cứ được thể nghĩ bậy thôi...

langbam_dibui
28-03-2012, 23:10
Niềm vui nhân đôi, nỗi buồn chia hai. Đủ cung bậc cảm xúc!
Xem ra bạn chủ thớt hơi ích kỷ đó, :LL

Vote cho bác,cuộc đời có nhiều hỉ nộ ái ố, gia đình là nơi chia sẻ những thứ đó, khi bạn bè xung quanh mình có gia đình hết, lúc đó mình mới thấy lẻ loi, về già thì buồn chết, biết ai khóc cho mình :shrug:

Sandy_Ly
30-03-2012, 23:27
Vote cho bác,cuộc đời có nhiều hỉ nộ ái ố, gia đình là nơi chia sẻ những thứ đó, khi bạn bè xung quanh mình có gia đình hết, lúc đó mình mới thấy lẻ loi, về già thì buồn chết, biết ai khóc cho mình :shrug:
Khi lấy chồng rồi không còn "iu" nữa mà chỉ là trách nhiệm thôi, sợ cảm giác ấy chỉ muốn mãi mãi là người tình nhưng sao vẫn sợ,... sợ khi không còn trẻ lúc đó không còn "em độc thân em quyến rũ " nữa, buồn, cô đơn,...lắm lắm lắm:D

Mèo Bay
30-03-2012, 23:52
Lấy chồng thì sướng theo kiểu có chồng, không lấy chồng thì sướng theo kiểu không lấy chồng; lấy chồng cũng có nỗi khổ của có chồng mà không lấy chồng cũng có nỗi khổ của không có chồng. Duy chỉ có một điều Mèo có thể khẳng định là: nếu không lấy chồng, bạn ra đường vẫn có thể bị xe container cán chết, bị ăn cướp giết chết, bị tai nạn lao động chết, bị điện giật, bị chết đuối, bị ung thư, bị nhồi máu cơ tim... mà chết - nhưng chắc chắn bạn sẽ không bao giờ bị chồng giết chết! Bây giờ cứ mở báo mạng hay báo giấy ra đều thấy những vụ án chồng giết vợ ghê rợn (đánh chết, chém chết, bóp cổ chết, đổ xăng thiêu sống...) :(( :(( :((

Haizz, mình mà là chuyên viên tính định phí bảo hiểm thì nhất định sẽ tính cho phụ nữ có chồng khoản phí bảo hiểm cao hơn vì họ có nhiều hơn phụ nữ không chồng một nguy cơ ảnh hưởng đến tính mạng :D :D :D

emthichdulich
31-03-2012, 04:48
tui thấy mấy bà cắt cù lẻo củng nhiều ở vn, và ở Mỹ củng vậy. Mấy bà mà ghen tỵ thì còn nguy hiểm hơn chứ nói chồng đánh chết vợ.
Ừh các bác nào lập ra hai rum cho hai phái độc thân đi, tui ủng hộ liền đó!

susu
03-04-2012, 14:00
Lập gia đình hay không, hay dở thế nào, tốt xấu ra sao thực sự còn tuỳ vào quan điểm, tư duy, hoàn cảnh sống của mỗi người.
Những luận đàm liên quan tới vấn đề này có lẽ không bao giờ kết thúc.

Cảm ơn sự chia sẻ của các bạn. Nhưng có lẽ điều thiết thực nhất là chúng ta hãy lựa chọn cách sống cho riêng mình và kiên định với lựa chọn đó. Cũng như hãy sống hết mình để không bao giờ phải thấy hối tiếc.

Topic xin phép dừng lại tại đây! :)