PDA

View Full Version : Thành lập CLB Phượt Bình Dương

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14

mai dt
03-07-2012, 13:39
Nghe nói ở Dầu Tiếng mình cũng có hồ "Than Thở", hồ Cần Nôm đầy cá, bán đảo Tha La huyền thoại, núi Cậu với cung đường nhựa phẳng lì - vắng lặng - yên bình. Nên mình có thể đi picnic trong chuyến đi hàng tuần của hội. Ko biết có ai trong hội PBD mình rành về khu Dầu Tiếng này ko?

Hồ Than Thở thì ở ngay tại Suối Trúc.
Hồ Cần Nôm cách tt Dầu Tiếng tầm 10km,
Nick Mai dt = hộ khẩu Dầu Tiếng.:D
@all:Cả nhà quyết định sớm nhé ,vì từ 18/7 Mai cô cô đi vắng 1 tuần

Nguoi_Binh_Duong
03-07-2012, 14:26
Góp ý:

Theo tình hình hiện tại thì topic của hội phượt Bình Dương phát triển khá mạnh, sao những thành viên tích cực không đề xuất với BQT xây dựng 1 box con cho hội phượt Bình Dương ?

1 vài lời góp ý vì một cộng đồng phát triển chuyên nghiệp và vững mạnh

Chào mừng bác tessuarai đến với PBD.
- Góp ý của bác là định hướng tốt cho nhà PBD. Nhưng PBD là một phần của phuot.vn nên cũng cần hòa nhập với mọi người, các tỉnh thành khác phong trào của họ cũng khá mạnh, có thể là kinh nghiệm phượt của họ mạnh hơn mình nhiều và họ cũng có quyền đòi lập box riêng cho họ. Nên vấn đề này khi nào có điều kiện sẽ đề xuất với BQT sau.
- Việc topic dài hàng trăm trang nên thông tin lẫn lộn thì PBD đã nghĩ đến và khắc phục bằng cách lập mục lục tại các trang 200 và 300, 400, 500 ... sau này để các thành viên tiện tra cứu.
tessuarai và các ACE tham khảo tại :https://www.phuot.vn/threads/36712-Th%C3%A0nh-l%E1%BA%ADp-CLB-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-B%C3%ACnh-D%C6%B0%C6%A1ng/page200
- Nhà PBD có nhiều thành viên tích cực nhưng chỉ là không chuyên, việc có duy trì và phát triển lâu dài thì phụ thuộc rất nhiều vào các ACE, vì một con én không làm nên mùa xuân (mượn câu nói của bác langdu 54 hôm ở Q2).
- PBD mong được off với bác tessuarai và các thành viên mới trong một ngày gần nhất.

Nguoi_Binh_Duong
03-07-2012, 14:43
Nếu 18/7 Mai cô cô đi vắng 1 tuần thì nhà PBD lên không gặp được cô cô rồi.
- Nếu đi Dầu Tiếng thì nhà mình có thể cắm trại tại đảo Nhím: nơi đây có thể câu cá và chụp ảnh với tiền cảnh là Hồ Dầu Tiếng, hậu cảnh là Núi Bà Đen,
- Hồ Cần Nôm thực ra không hấp dẫn, hình chụp tháng 02/2011 như thế này:

https://no0.upanh.com/b5.s28.d3/90c29a41d459468badea90e5ed04d62f_46815120.20110212 100022cddttn12hocannom.jpg

https://no6.upanh.com/b4.s28.d2/554a539e4cb3020b9334c9fd2f816048_46815136.20110212 100004cddttn11hocannom.jpg

https://no3.upanh.com/b3.s29.d3/9db77238bcbe4c46fde6d462698fcbd0_46815123.20110212 100506cddttn14hocannom.jpg

bebibo
03-07-2012, 14:46
- Nếu đi Dầu Tiếng thì nhà mình có thể cắm trại tại đảo Nhím: nơi đây có thể câu cá và chụp ảnh với tiền cảnh là Hồ Dầu Tiếng, hậu cảnh là Núi Bà Đen,
- Hồ Cần Nôm thực ra không hấp dẫn, nếu đi vào mùa lá cao su rụng thì sẽ như thế này:

https://no0.upanh.com/b5.s28.d3/90c29a41d459468badea90e5ed04d62f_46815120.20110212 100022cddttn12hocannom.jpg

https://no6.upanh.com/b4.s28.d2/554a539e4cb3020b9334c9fd2f816048_46815136.20110212 100004cddttn11hocannom.jpg

https://no3.upanh.com/b3.s29.d3/9db77238bcbe4c46fde6d462698fcbd0_46815123.20110212 100506cddttn14hocannom.jpg

Hồ Cần Nôm được cái nhiều cá đó anh Chuyên à

jinnynhungoc
03-07-2012, 14:50
Cả nhà ơi ! hôm nay Heo Jinny không vui gặp nhiều chuyện hok vui huhuhu làm sao đây...Đừng rủ đi nhậu hok đi được luôn...

Thằng Nhà Quê
03-07-2012, 14:57
Cả nhà ơi ! hôm nay Heo Jinny không vui gặp nhiều chuyện hok vui huhuhu làm sao đây...Đừng rủ đi nhậu hok đi được luôn...

Ca-fe nha Jinny !

DocHanh
03-07-2012, 15:04
" Một con én không làm nên mùa xuân" - Một câu tục ngữ luôn luôn đúng. Chú Thượng áp dụng nó vào hoàn cảnh của P.BD thật chính xác. Ý tưởng ban đầu là của Người_Bình_Dương và Mr. Rùa, nhưng nếu ko có sự góp sức chung tay của Chú THượng, anh hienca, click_click, palani...những thành viên tham gia từ thuở sơ khai, cũng như những anh chị em tham gia sau này, thì P.BD không thể phát triển mạnh mẽ, luôn đứng hàng top như ngày hôm nay. Cái tên "CLB Phượt Bình Dương" luôn đập vào mắt của tất cả các member phượt toàn quốc, rạng ngời địa danh Bình Dương. May mắn cho P.BD là có được những thành viên nồng cốt, tâm huyết với hội nhà, vì sự phát triển lớn mạnh của P.BD ko chỉ ở khu vực mà cả toàn quốc. Mình là mình tự hào về P.BD của mình lắm lắm.

DocHanh
03-07-2012, 15:07
- Hồ Cần Nôm thực ra không hấp dẫn, nếu đi vào mùa lá cao su rụng thì sẽ như thế này:

Cái này tràm bông vàng, chứ ko phải cao su anh ơi...

jinnynhungoc
03-07-2012, 15:08
Sao hôm nay DocHanh giống như đang viết bản tuyên ngôn của nhà vậy ta?
DocHanh anh gom bài lại xí spam pan nick ah, hôm nay móc đang buồn nghen, buồn là tìm người làm sai chém àh
@ Anh Nhà Quê: em hok có xe nên không thể xuống ND rồi :((
Tình hình nhà mình chuẩn bị kỹ càng rồi sẽ xin box sau hì hì đợi có áo nhà rồi ra mắt một thể luôn.

DocHanh
03-07-2012, 15:16
Sao hôm nay DocHanh giống như đang viết bản tuyên ngôn của nhà vậy ta?
@ Anh Nhà Quê: em hok có xe nên không thể xuống ND rồi :((
Tình hình nhà mình chuẩn bị kỹ càng rồi sẽ xin box sau hì hì đợi có áo nhà rồi ra mắt một thể luôn.

Ko phải là tuyên ngôn, nếu tuyên ngôn thì phải có ngôn từ hùng hồn hôn rất nhiều,hihihi... Chỉ là chia sẽ cảm xúc thôi. Từ khi trang phuot.com, rồi sang phuot.vn ra đời cho đến nay, chắc chưa có ngôi nhà nào phát triển nhanh như vũ bão như ngôi nhà của chúng ta. Có thể là chúng ta sinh sau đẻ muộn, nhưng chúng ta có quyền tự hào về sự phát triển lớn mạnh đó. Nó nhờ đâu? Chính là nhờ sự góp sức của từng thành viên, và 1 bộ khung tâm huyết. Chúng ta ko nói suông, chém gió, mà bằng những chia sẽ những trãi nghiệm sau mỗi chuyến đi thực tế.

Nguoi_Binh_Duong
03-07-2012, 15:18
Cái này tràm bông vàng, chứ ko phải cao su anh ơi...

Thấy sai rồi, để sửa lại, hình chụp tháng 02/2011 đó.

DocHanh
03-07-2012, 15:30
@Anh Chuyên: Em post bài lên rồi mới thấy hình của anh, nên comment chút, mà Móc đòi pan nick em kìa. Gà nhà đá nhau là ko được à nha.
Không lẽ muốn comment cũng phải chờ có người khác comment rồi mình mới lên tiếng được hả??? Hai bài liền kề là điều cấm hả??? Có thể hội mình có nhiều member cũng mới tham gia phượt, nên ko rõ những quy định chung của diễn đàn, mà mình cũng thấy nhiều mem nhà mình cũng hay phạm luật. Sẵn tiện mới bị hăm dọa, đền nghị Móc nhà mình cập nhật lại những quy định của dd để ACE còn tránh.
@ All : Đang tiềm tàng nguy cơ các thành viên bị móc pan níck bất cứ lúc nào nếu Móc buồn. ACE hết sức cẩn thận,chú ý nha.

Palani
03-07-2012, 15:35
" Một con én không làm nên mùa xuân" - Một câu tục ngữ luôn luôn đúng. Chú Thượng áp dụng nó vào hoàn cảnh của P.BD thật chính xác. Ý tưởng ban đầu là của Người_Bình_Dương và Mr. Rùa, nhưng nếu ko có sự góp sức chung tay của Chú THượng, anh hienca, click_click, palani...những thành viên tham gia từ thuở sơ khai, cũng như những anh chị em tham gia sau này, thì P.BD không thể phát triển mạnh mẽ, luôn đứng hàng top như ngày hôm nay. Cái tên "CLB Phượt Bình Dương" luôn đập vào mắt của tất cả các member phượt toàn quốc, rạng ngời địa danh Bình Dương. May mắn cho P.BD là có được những thành viên nồng cốt, tâm huyết với hội nhà, vì sự phát triển lớn mạnh của P.BD ko chỉ ở khu vực mà cả toàn quốc. Mình là mình tự hào về P.BD của mình lắm lắm.
Sao hôm nay DocHanh xuất thần triết lý vậy ta, bình thường toàn bị dìm hàng do "có trăng quên đèn" không mà =))

Buồn chuyện gì thế em? Công việc hay cá nhân? Khi không vui thì đừng nên nhậu, nhậu xong càng buồn hơn :D
Đi lòng vòng chụp vài tấm hình giải khuây theo đúng kiểu của dân phượt đi em hehe

ruanwenhua
03-07-2012, 15:38
Chào mừng bác tessuarai đến với PBD.
- Góp ý của bác là định hướng tốt cho nhà PBD. Nhưng PBD là một phần của phuot.vn nên cũng cần hòa nhập với mọi người, các tỉnh thành khác phong trào của họ cũng khá mạnh, có thể là kinh nghiệm phượt của họ mạnh hơn mình nhiều và họ cũng có quyền đòi lập box riêng cho họ. Nên vấn đề này khi nào có điều kiện sẽ đề xuất với BQT sau.
- Việc topic dài hàng trăm trang nên thông tin lẫn lộn thì PBD đã nghĩ đến và khắc phục bằng cách lập mục lục tại các trang 200 và 300, 400, 500 ... sau này để các thành viên tiện tra cứu.
tessuarai và các ACE tham khảo tại :https://www.phuot.vn/threads/36712-Th%C3%A0nh-l%E1%BA%ADp-CLB-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-B%C3%ACnh-D%C6%B0%C6%A1ng/page200
- Nhà PBD có nhiều thành viên tích cực nhưng chỉ là không chuyên, việc có duy trì và phát triển lâu dài thì phụ thuộc rất nhiều vào các ACE, vì một con én không làm nên mùa xuân (mượn câu nói của bác langdu 54 hôm ở Q2).
- PBD mong được off với bác tessuarai và các thành viên mới trong một ngày gần nhất.

PBD thì thành viên nào cũng đầy nhiệt huyết cả, từ thế hệ 4X ( chú 6 ), 5X (Chú langdu 54), 6X ( Hiênca, Mr Tài), 7X ( người bình dương , Lecat69, Kieuquanhien, Tramlang, Dohoang... v..v....) 8X thì bao la, nhớ không hết luôn, Còn 9X (thì cũng có click click.tessuarai...) chỉ 10X thì chưa thôi.

Do hiện tại thành viên đã nhiều nên cần có buổi off lại tương tự như lần đầu của nhà PBD. Hiện tại PBD đang trên đà phát triển rất rất mạnh, chắc có lẽ phong thủy off ở Bảo Anh tốt nên chuyến đi Bến Tre cuối tuần này sẽ được dời lại sang ngày khác mà thay vào đó là sẽ có buổi off tại Bảo Anh
Với hình thức tương tự như ngày đầu tiên off vậy.
Từ 19h00 ngày thứ 7 (7/7) đến 10h00 ngày chủ nhật (8/7)
Hy vọng nhà PBD chúng ta lại có một đêm không ngủ

Sau đó sẽ lên kế hoạch cho chuyến Dầu Tiếng tuần tiếp theo tại nhà Mai cô cô.

Nhất định phải có anh Hienca tham gia cho buổi off đêm ở bảo anh nhé,
Danh sách sẽ cập nhật từ hôm nay đến ngày thứ 6 tuần này (6/7), hy vọng các mem mới sẽ có mặt để cùng các mem cũ xây dựng nhà PBD lớn mạnh hơn nữa.
vì một con én không làm nên mùa xuân (mượn câu nói của bác langdu 54 hôm ở Q2) mà chỉ có thể làm nên dĩa mồi nhậu
Trân trong thông báo

DocHanh
03-07-2012, 15:39
Sao hôm nay DocHanh xuất thần triết lý vậy ta, bình thường toàn bị dìm hàng do "có trăng quên đèn" không mà =))

CÁi gì nữa Palani, khép lại cái vụ đó rồi mà. Anh Chuyên lên tiếng phân minh dùm em cái vụ này cái đi. Nói riết chắc em...tẩu hỏa nhập ma luôn quá. Mà tẩu hỏa nhập ma là khỏi phượt luôn, tội em lắm anh...:(

jinnynhungoc
03-07-2012, 15:41
Heheh bởi thế hôm nào móc buồn là móc thông báo trước cho anh chi em viết bài cẩn thận kẻo móc ngứa là móc khều àh.

Thật ra cũng cập nhật thông tin thêm cho anh em tí, có lẽ anh em lên chơi chưa đọc quy định cũng như chưa trãi nghiệm bị phạt do nằm trong nhà cá nhân , nhưng nếu anh em ra ngoài mà vẫn comment như trong nhà sẽ bị các Móc khác tăng thẻ vàng nếu nhẹ, nặng thì thẻ đỏ hơn nữa là treo nick cuối cùng là pan nick
1/ Anh Chị Em nhớ viết hoa đầu câu , đầu dòng, sau dấu chấm
2/Anh Chi Em khi qoute lại nên chọn lọc cái cần qoute
3 Không nên spam (post liên tục hai bài liền vì có thể tự vào cái post đầu để chỉnh sửa thêm lời mình nếu cần) tránh tình trạng hao tài nguyên diễn đàn
Đây là 3 cái chính cần chú ý còn lại
4/ACE Đọc thêm chút nội quy để thể hiện là nhà BD cũng tuân thủ các quy định, lớn mạnh nhưng đều hoạt động chung trên tổng diễn đàn và chia sẻ thông tin với các anh em khác.
https://www.phuot.vn/announcement.php?f=30

DocHanh
03-07-2012, 15:46
Heheh bởi thế hôm nào móc buồn là móc thông báo trước cho anh chi em viết bài cẩn thận kẻo móc ngứa là móc khều àh.

Thật ra cũng cập nhật thông tin thêm cho anh em tí, có lẽ anh em lên chơi chưa đọc quy định cũng như chưa trãi nghiệm bị phạt do nằm trong nhà cá nhân , nhưng nếu anh em ra ngoài mà vẫn comment như trong nhà sẽ bị các Móc khác tăng thẻ vàng nếu nhẹ, nặng thì thẻ đỏ hơn nữa là treo nick cuối cùng là pan nick
1/ Anh Chị Em nhớ viết hoa đầu câu , đầu dòng, sau dấu chấm
2/Anh Chi Em khi qoute lại nên chọn lọc cái cần qoute
3 Không nên spam (post liên tục hai bài liền vì có thể tự vào cái post đầu để chỉnh sửa thêm lời mình nếu cần) tránh tình trạng hao tài nguyên diễn đàn
Đây là 3 cái chính cần chú ý còn lại
4/ACE Đọc thêm chút nội quy để thể hiện là nhà BD cũng tuân thủ các quy định, lớn mạnh nhưng đều hoạt động chung trên tổng diễn đàn và chia sẻ thông tin với các anh em khác.
https://www.phuot.vn/announcement.php?f=30

Có thế chứ. Móc là phải luôn luôn nhắc nhở và động viên các mem khác làm đúng, chứ chưa chi mà đòi pan nick. Ức chế...

ruanwenhua
03-07-2012, 15:52

Từ đó đến giờ mới thấy Dochanh phát biểu 1 câu nghe quá đúng,
Anh CHuyên là Con Chim đầu đàn của nhà PBD.
Nhưng nếu không có sự động viên hết sức chân tình của chú Langdu54 thì chắc buổi off hôm đó rùa đã bỏ cuộc.
Còn Đêm Off thành công ngoài mong đợi thì đã có Anh Hienca từ thủ đức chạy qua lôi hàng tá cá chim cho mọi người làm niềm vui, niềm vui nhân đôi khi kéo cô cá chim đầu tiên lên. Ngay bản thân rùa là người vào đây thường xuyên mà còn chưa tin tưởng sẽ câu được cá nữa
Rồi Palani giúp rùa phát hiện cái sai và off xuyên suốt đêm ở bảo anh cùng chú Langdu, click click,
Dochanh cũng đâu kém, chỉ có sáng ra mới ngã ngựa.
Tjxju tuy là nữ cũng một mình một ngựa từ Tân Bình chạy lên tham dự
Niềm vui còn có hơn 20 mem maozedong cùng tham gia off và chúc mừng với hội nhà
Rồi chuyến Bình Ba ngẫu hứng ..vv...
Tóm lại từ ngày off đến hôm nay chỉ chưa đầy 3 tháng đã có 3 chuyến đi hoành tráng và vô số buổi off
Nói chung nhà PBD thành công là nhờ tất cả thành viên đều bỏ hết cái tâm của mình vào đó nên mới được như hôm nay, nhất là luôn có sự tin tưởng lẫn nhau ( thể hiện qua việc không bao giờ thu tiền cọc) ngoại trừ Nam Du phải thu để mua vé xe thôi.
Chân thành cảm ơn những ACE đã xây dựng nên nhà PBD như hôm nay.
Rùa rất hãnh diện khi có ai hỏi về PBD

jinnynhungoc
03-07-2012, 15:53
@ Rùa : Anh ơi tình hình cuối tuần này cả nhà không đi Bến Tra thì đi Vũng Tàu đi cho các em nhỏ tham gia vui chơi, hay đi Cần Giờ cũng được dẫn cả nhà đi chơi đi chiều tối ở lại CẦn giờ hôm sau qua Vũng tàu tham gia trò chơi cho các mem nhí nhà mình.
Gần lại ăn uống thoải mái ...anh và cả nhà suy nghĩ đi.

Palani
03-07-2012, 15:55
CÁi gì nữa Palani, khép lại cái vụ đó rồi mà. Anh Chuyên lên tiếng phân minh dùm em cái vụ này cái đi. Nói riết chắc em...tẩu hỏa nhập ma luôn quá. Mà tẩu hỏa nhập ma là khỏi phượt luôn, tội em lắm anh...:(
Ủa khép lại rồi hả? Lúc nào sao mình không biết vậy ta :D

Móc ngứa móc khều gãi ngứa dùm hả móc =))

Nói vui vậy thôi chứ mình thấy bà con mình hay bị sai chính tả, phần Quote thì xóa quá tay làm mất quote luôn nên đôi lúc đọc hơi khó hiểu. Mọi người nên chú ý khi xóa quote nhé, phải còn đẩy đủ [quote=nickname;ID]nội dung["/"quote] (bỏ 2 dấu nháy " nhé ) thì mới đúng

ruanwenhua
03-07-2012, 16:08
@ Rùa : Anh ơi tình hình cuối tuần này cả nhà không đi Bến Tra thì đi Vũng Tàu đi cho các em nhỏ tham gia vui chơi, hay đi Cần Giờ cũng được dẫn cả nhà đi chơi đi chiều tối ở lại CẦn giờ hôm sau qua Vũng tàu tham gia trò chơi cho các mem nhí nhà mình.
Gần lại ăn uống thoải mái ...anh và cả nhà suy nghĩ đi.

Mấy hôm nay mưa suốt, nếu đi xe máy mà có con nhỏ sẽ không tốt, gia đình càng không cho đi, với lại Vũng Tàu hết hoang sơ rồi nên anh không có cảm hứng lắm, chỉ đến những nơi nào hoang sơ và lãng mạng như Nam Du chẳng hạn thì mới kết ( tại cá nhiều thôi, hehhe)
Nói vui thôi, anh đã lên lịch là 2/9 này dẫn cả gia đình đi phú quốc chơi, và tuần này BX của anh không đi được, nên chuyến Vũng tàu này anh không tham gia.
Cảm ơn em đã góp ý rất tốt ( gấu anh khoái cái góp ý của em rùi đó) huhuhuuhu

jinnynhungoc
03-07-2012, 16:16
Tình hình vũng tàu mỉnh vào một bãi mới nên nó không có đông, không có chèo kéo, không dơ và hôm đó các em được thả diều, được tắm biển, được tô màu, được chơi với nhau em chỉ nghĩ vậy thôi còn anh em ta thì cũng được đổi gió, lâu nay Phượt Nhí nhà ta toàn theo các cô chú ngồi nhòm hok được chơi, hôm nay ta làm thế nào đi .
Thứ bảy đi Cần giờ---sáng chủ nhật đi tàu qua Vũng Tàu hì hì xem lại lần nữa anh nhé!
https://www.phuot.vn/threads/44546-V%C5%A9ng-T%C3%A0u-c%C3%B3-1-n%C6%A1i-d%C3%A0nh-cho-ch%C3%BAng-ta-(-T7-CN-7-8-7-2012-)-300k

DocHanh
03-07-2012, 16:23
Từ đó đến giờ mới thấy Dochanh phát biểu 1 câu nghe quá đúng,
Anh CHuyên là Con Chim đầu đàn của nhà PBD.
Nhưng nếu không có sự động viên hết sức chân tình của chú Langdu54 thì chắc buổi off hôm đó rùa đã bỏ cuộc.
Còn Đêm Off thành công ngoài mong đợi thì đã có Anh Hienca từ thủ đức chạy qua lôi hàng tá cá chim cho mọi người làm niềm vui, niềm vui nhân đôi khi kéo cô cá chim đầu tiên lên. Ngay bản thân rùa là người vào đây thường xuyên mà còn chưa tin tưởng sẽ câu được cá nữa
Rồi Palani giúp rùa phát hiện cái sai và off xuyên suốt đêm ở bảo anh cùng chú Langdu, click click,
Dochanh cũng đâu kém, chỉ có sáng ra mới ngã ngựa.
Tjxju tuy là nữ cũng một mình một ngựa từ Tân Bình chạy lên tham dự
Niềm vui còn có hơn 20 mem maozedong cùng tham gia off và chúc mừng với hội nhà
Rồi chuyến Bình Ba ngẫu hứng ..vv...
Tóm lại từ ngày off đến hôm nay chỉ chưa đầy 3 tháng đã có 3 chuyến đi hoành tráng và vô số buổi off
Nói chung nhà PBD thành công là nhờ tất cả thành viên đều bỏ hết cái tâm của mình vào đó nên mới được như hôm nay, nhất là luôn có sự tin tưởng lẫn nhau ( thể hiện qua việc không bao giờ thu tiền cọc) ngoại trừ Nam Du phải thu để mua vé xe thôi.
Chân thành cảm ơn những ACE đã xây dựng nên nhà PBD như hôm nay.
Rùa rất hãnh diện khi có ai hỏi về PBD

Em vote 1 vé Bảo Anh.

Em nói thật, ai buồn thì chịu. ACE vào hội mình chơi, có 1 số chỉ vui là đến chơi, chứ nhiều khi cũng chưa có thật sự đổ tâm huyết
vào P.BD. Dáng lẽ em cũng chưa nói lên suy nghĩ của mình như thế mà Jinny gọi là ...tuyên ngôn, nhưng nghe anh Chuyên lặp lại câu nói của chú Thượng, làm em thấy tâm hồn rất...phấn chấn...Cám ơn chú Thượng đã làm "bảo trợ" về tinh thần, giữ lửa cho tụi con, để cùng phấn đấu vì sự phát triển của hội nhà.

jinnynhungoc
03-07-2012, 16:30
Heiz Dochanh hôm nay em bảo với anh rồi , em cảm giác được khí thế hừng hực của anh nhưng vì khí thế đó giống tuyên ngôn nên ví von thế thôi ấy mà có người nghe xong lo lắng là *** ta...
Không ai phủ nhận công lao của các nhà thành lập mà...Mọi người đều tâm huyết , đều hết mình , đều vì nhà Bd tất cả chỉ là thế thôi...

DocHanh
03-07-2012, 16:32
Heiz Dochanh hôm nay em bảo với anh rồi , em cảm giác được khí thế hừng hực của anh nhưng vì khí thế đó giống tuyên ngôn nên ví von thế thôi ấy mà có người nghe xong lo lắng là *** ta...
Không ai phủ nhận công lao của các nhà thành lập mà...Mọi người đều tâm huyết , đều hết mình , đều vì nhà Bd tất cả chỉ là thế thôi...

Ok, ko nói nữa vậy. Chúc cả nhà buổi chiều vui vẻ.

Nguoi_Binh_Duong
03-07-2012, 16:53
@ Rùa : Anh ơi tình hình cuối tuần này cả nhà không đi Bến Tra ....
Là người ai cũng có lỗi, PBD lỗi cũng nhiều mà Móc cũng sai chính tả không ít. Thôi chín bỏ làm mười, đừng pan nick nghe Móc.
Đính chính lại là PBD không có con chim đầu đàn nhé, vì nếu có thì bị Rùa làm thịt rồi.:)

DOHOANG
03-07-2012, 17:22
Bảo Anh là ở đâu vậy các bạn ? Mem mới nên chưa rõ lắm. Mong thọ giáo. Hic.

DocHanh
03-07-2012, 17:28

Là hồ dịch vụ câu cá ở Tân Uyên, ngã 4 Miễu Ông Cù xuống chút xíu đó huynh.

ruanwenhua
03-07-2012, 17:29
Là người ai cũng có lỗi, PBD lỗi cũng nhiều mà Móc cũng sai chính tả không ít. Thôi chín bỏ làm mười, đừng pan nick nghe Móc.
Đính chính lại là PBD không có con chim đầu đàn nhé, vì nếu có thì bị Rùa làm thịt rồi.:)

PBD không có chim đầu đàn là đúng rồi, vì nguyên đàn cò ở Mông Thọ còn không đủ cho PBD ăn huốn gì 1 con chim. khakhakha, chỉ có một câu của chú Langdu54 mà nhà Bình Dương dậy sóng, nội lực quả là thâm hậu.
@Chú Langdu54!
CHú tranh thủ lên đời sớm sớm nha, con chờ mòn mỏi lắm, bất cứ khi nào chú lên đời là phải gọi cho con nha. Đang n
óng lòng theo anh Lecat69 hưởng ứng môi trường.
Cuối tuần này vô bảo anh đi, con đem theo nghêu ,sò, ốc nướng mở hành cùng với Tra tái dấm , chú cháu nhà PBD làm tới sáng, vì ở đây không ai chuồn về được, biết bao nhiêu người sớm con gọi điện cho CHủ KDL Bảo Anh giành chổ đẹp mà sạch để chơi.
Đã có thành viên sau
1.Rùa
2.Dochanh
3.Hienca
4.Tramlang
5.LangDu 54
6.Mr Tài + Gấu
7.Kim ngọc 83
8. Người Bình Dương
9.Tony Teo
10.Saoquay2006
11.Saoquay 2006'S
12.Palani
13.Click Click
14. DOHOANG
15.Luubinh
....................
CÒn ai nhanh nhanh nhé.khakhakha--> hứa hẹn một đêm náo loạn nữa rồi.

DocHanh
03-07-2012, 17:34
PBD không có chim đầu đàn là đúng rồi, vì nguyên đàn cò ở Mông Thọ còn không đủ cho PBD ăn huốn gì 1 con chim. khakhakha, chỉ có một câu của chú Langdu54 mà nhà Bình Dương dậy sóng, nội lực quả là thâm hậu.
@Chú Langdu54!
CHú tranh thủ lên đời sớm sớm nha, con chờ mòn mỏi lắm, bất cứ khi nào chú lên đời là phải gọi cho con nha. Đang nóng lòng theo anh Lecat69 hưởng ứng môi trường.
Cuối tuần này vô bảo anh đi, con đem theo nghêu ,sò, ốc nướng mở hành cùng với Tra tái dấm , chú cháu nhà PBD làm tới sáng, vì ở đây không ai chuồn về được, biết bao nhiêu người sớm con gọi điện cho CHủ KDL Bảo Anh giành chổ đẹp mà sạch để chơi.
Đã có thành viên sau
1.Rùa
2.Dochanh
3.Hienca
4.Tramlang
5.LangDu 54
6.Mr Tài + Gấu
7.Kim ngọc 83
....................
CÒn ai nhanh nhanh nhé.khakhakha--> hứa hẹn một đêm náo loạn nữa rồi.

Em là em kết bác Rùa lắm đó.

ruanwenhua
03-07-2012, 17:35

Cách ngã tư Miễu Ông Cù (An Phú ) 4km, hướng về phía KCN Nam Tân Uyên.
GỞi bạn một số hình ảnh lần trước.
https://www.phuot.vn/threads/36712-Th%C3%A0nh-l%E1%BA%ADp-CLB-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-B%C3%ACnh-D%C6%B0%C6%A1ng/page15

Chi phí cho buổi loạn lạc nguyên đêm khoảng 250k/ người ( Bao gồm tất cả cùng bia bọt )
Vì Chổ quen biết nên chủ KDL cho Rùa được mang thức ăn cùng một số Bia vào nên giảm đáng kể một phần chi phí ở đây.

Nguoi_Binh_Duong
03-07-2012, 17:47
Bến Tre thì đi không được, còn Bảo Anh thì 1 vé nghe Rùa.

ruanwenhua
03-07-2012, 17:47
Dính cá rồi nè :
https://nl1.upanh.com/b6.s26.d2/bf64f4bb8a32263ac8edb5acb2267df7_43536511.20120414 203204phuotbaoanh016.jpg

Con cá này sau đó bị mù mắt, vì bị chụp hình quá nhiều...

https://nl3.upanh.com/b3.s26.d2/163a7022467c02764f0ca4d711e636b7_43536513.20120414 203212phuotbaoanh017.jpg

https://nl5.upanh.com/b6.s13.d5/21b255ae1dec90de283c89211a686422_43536515.20120414 203224phuotbaoanh018.jpg

https://nl6.upanh.com/b4.s26.d1/e0acb9e648b9bada2d81d1fdee3b2016_43536516.20120414 203242phuotbaoanh020.jpg

https://nl7.upanh.com/b5.s27.d2/38456ccd904a78f12cb6ed4e2e9b2879_43536517.20120414 203336phuotbaoanh021.jpg

https://nl8.upanh.com/b3.s27.d1/24a86a17fffd2e661bda5748845ce64a_43536518.20120414 203348phuotbaoanh022.jpg

Đây là những hình ảnh ở Bảo Anh mà ngày đầu sơ khai đây.
Quá vui luôn. Có thể mem mới không thể đọc hết từ đầu đến cuối nên Rùa lấy đại 1 vài hình cho mem mới tham khảo và hiểu lịch sử PBD ( dù chỉ mới ra đời chưa được 3 tháng đã có lịch sử mới ghê)
Ai thích cảnh này thì cuối tuần này nhé.

ruanwenhua
03-07-2012, 17:49
Hình của anh Chuyên Mình Up lại cho mọi người xem nhé.
https://nl9.upanh.com/b1.s25.d3/05126024f03c6e1d55e8785547f2e72b_43536519.20120414 203408phuotbaoanh023.jpg
https://nl0.upanh.com/b1.s27.d2/5511c31da0da563505d9c4fdfd5936da_43536520.20120414 205134phuotbaoanh024.jpg
https://nl1.upanh.com/b6.s27.d1/0fa2cf35b2544a9b32a3163a5d3c71f5_43536521.20120414 205146phuotbaoanh025.jpg
https://nl2.upanh.com/b3.s25.d3/751bb31b34725fe02885f314a7270a1f_43536522.20120414 205154phuotbaoanh026.jpg
https://nl3.upanh.com/b4.s26.d2/a31386beea813928459f4c72c987a124_43536523.20120414 205206phuotbaoanh027.jpg
https://nl4.upanh.com/b4.s27.d2/4617e449c447e111d74ff7444e188e23_43536524.20120414 205222phuotbaoanh028.jpg
https://nl3.upanh.com/b5.s13.d3/eca634592baf97e1d6a3e29bf98c2ee3_43536553.20120414 225134phuotbaoanh056.jpg

Langdu 54
03-07-2012, 17:50
Hôm nay trời mưa buồn ngồi nhớ lại cái buổi đầu tiên là vầy.Ngày đó mình mới tập tành Phuot chưa rành thêm cái già lẩm ca lẩm cẩm vi tinh thì ko rành ,bấm tới bấm lui thế nào ko biết định mệnh hay sao đó nó lại tọt vào trang thành lập phượt BD lại mới toanh nữa mà đang ế nửa chứ hình như mình commen mở hàng luôn thì phải chắc vậy tại vì có tiếng là mở là đắt hàng mà.Nói thật lúc đó mình rất muốn hội được hình thành nhanh để mình có chổ sinh hoạt gần nhà chứ mổi lần off ở Saigon phê quá thông cảm già mà toàn là off tối nửa chỉ mong thế thôi. Nhưng ko ngờ là anh em ủng hộ quá nhiệt tình chỉ một thời gian ngắn mà lớn nhanh vậy rất mừng,chả bù cho ngày nào Ngưòi binh duong và Rùa ngồi buồn
Nhưng mừng thì mừng mà hơi bị lo đó các bạn trên đời có câu "bạo phát bạo tàn" cho nên bước đầu thành công vậy,kế tiếp các bạn phải có kế hoạch cụ thể nề nếp phân minh rỏ ràng để bảo vệ cái thành quả quí nầy tránh tình trạng "Sớm nở tối tàn" nha các bạn

DocHanh
03-07-2012, 17:51
@ Mr. Rùa : Rồi, tuyên bố cancel Bến Tre luôn anh ơi, hẹn lại 1 dịp khác vậy.

Tối nay ai gần Lái Thiêu, rãnh rỗi thì cùng với DocHanh, rùa...làm chén lẩu trong không khí lạnh lẽo đêm mưa cho ấm bụng nha.

ruanwenhua
03-07-2012, 18:12
Hôm nay trời mưa buồn ngồi nhớ lại cái buổi đầu tiên là vầy.Ngày đó mình mới tập tành Phuot chưa rành thêm cái già lẩm ca lẩm cẩm vi tinh thì ko rành ,bấm tới bấm lui thế nào ko biết định mệnh hay sao đó nó lại tọt vào trang thành lập phượt BD lại mới toanh nữa mà đang ế nửa chứ hình như mình commen mở hàng luôn thì phải chắc vậy tại vì có tiếng là mở là đắt hàng mà.Nói thật lúc đó mình rất muốn hội được hình thành nhanh để mình có chổ sinh hoạt gần nhà chứ mổi lần off ở Saigon phê quá thông cảm già mà toàn là off tối nửa chỉ mong thế thôi. Nhưng ko ngờ là anh em ủng hộ quá nhiệt tình chỉ một thời gian ngắn mà lớn nhanh vậy rất mừng,chả bù cho ngày nào Ngưòi binh duong và Rùa ngồi buồn
Nhưng mừng thì mừng mà hơi bị lo đó các bạn trên đời có câu "bạo phát bạo tàn" cho nên bước đầu thành công vậy,kế tiếp các bạn phải có kế hoạch cụ thể nề nếp phân minh rỏ ràng để bảo vệ cái thành quả quí nầy tránh tình trạng "Sớm nở tối tàn" nha các bạn

Tối nay ai gần Lái Thiêu, rãnh rỗi thì cùng với DocHanh, rùa...làm chén lẩu trong không khí lạnh lẽo đêm mưa cho ấm bụng nha.

Bến Tre thì đã comment cancel rồi. Chỉ còn Bảo Anh để nhà PBD chúng ta ôn kỉ niệm, cùng kể nhau nghe cho những mem mới hiểu hoàn cảnh PBD để chung tay mà gầy dựng.

À quên nữa ôn lại kỷ niệm tàu Titanic nữa chứ phải không chú Langdu54 kính yêu của PBD.

Ai muốn biết vụ án titanic thì xem lại từ trang 13 của PBD nhé

@Chú Langdu ơi!
Bạo phát thì đúng rồi, còn bạo tàn thì mỗi người chung tay và thêm cái tâm vào nữa sẽ không bao giờ tàn đâu, con tin là PBD mình làm được vì có bộ khung rất tốt mà ít có nhà Phượt nào có được.
khakhakha, nhắc lại vụ án này làm CHú Langdu đau buồn thêm thôi

Langdu 54
03-07-2012, 18:56
Ừ thì Bảo anh đi cho nó lành còn mấy tấm khi chưa bị ướt máy
http://no4.upanh.com/b2.s26.d2/baf714a836b431c0c76f38ecbe099883_46823374.img7096. jpg (http://www.upanh.com/img_7096_upanh/v/fryb3y4l9lz.htm)http://no4.upanh.com/b3.s27.d2/8ee5d93952c9a63a18d0d0b8a6e51052_46823384.img7097. jpg (http://www.upanh.com/img_7097_upanh/v/9ry58ydl2mq.htm)http://no6.upanh.com/b1.s28.d1/4cb8987457efc080d20960e3c45610bf_46823446.img7099. jpg (http://www.upanh.com/img_7099_upanh/v/4ryc3yaz3ak.htm)http://no3.upanh.com/b3.s29.d1/0f01925135b770eafdd321c7c2d3c31e_46823463.img7092. jpg (http://www.upanh.com/img_7092_upanh/v/fryf3y6z6pd.htm)http://no1.upanh.com/b2.s1.d4/30291670f7ea8f64303bb05dec058a31_46823491.img7094. jpg (http://www.upanh.com/img_7094_upanh/v/0ry4fyfz1ym.htm)http://no0.upanh.com/b2.s27.d2/89b34134495585de2e541ee390c0058a_46823510.img7095. jpg (http://www.upanh.com/img_7095_upanh/v/bry15y4zdfv.htm)

hienca
03-07-2012, 20:04
Hôm nay đọc tất cả các bài phát biểu của anh em mà cảm động quá. Thôi tất cả vì nhà phượt Bình Dương........Bảo Anh tiến lên

saoquay2006
03-07-2012, 20:07

CHO chị 2 vé BẢO ANH nha rùa vì mình yêu Người bình dương mừ .ANH ở đâu thì mình ở d0o1

TONY TÈO
03-07-2012, 21:04
Nếu cuối tuần Bảo Anh thì cho TÈO 1 vé

tramlang
03-07-2012, 21:59
Chào cả nhà!
Hôm nay đi làm về muộn với lại không đem theo đồ nghề để chém nên giờ này Tramlang tôi mới ngồi lật lại hồ sơ, thấy những lời tâm sự của các ACE phượt nhà ta mà Tramlang xúc động quá đi thôi, nên mạn phép có đôi lời gởi đến các ACE nhà mình.

.......Nhớ lại...cách đây gần 2 tháng, trong một lần một mình quải balo ra Phú Quốc thăm một người bạn trở về, Tramlang tôi tình cờ gặp được các ACE PBD đi Nam Du về. Những gương mặt tràn đầy nhiệt huyết, những tinh thần không mệt mỏi của các bạn và cặp mắt to tròn đen láy đã kéo Tramlang tôi tìm đến mái nhà Bình Dương. Và chuyến xe định mệnh ấy đã cho Tramlang có được những người bạn chân thành và try kỷ. Chuyến đi Dateh là chuyến đi đầu tiên cùng ACE PBD mình, chuyến đi rất thú vị và chúng ta đã rất vui, quậy hết mình xua tan đi cái bỡ ngỡ ban đầu nhập hội của Tramlang. Chưa hết đâu các bạn, đêm sinh nhật của Tramlang các bạn đã làm cho tôi thật sự xúc động vì sự chân thành của các bạn. Trời mưa rất to nhưng các bạn vẫn cứ đến Q2 chung vui hết mình với Tramlang, rất cám ơn mọi người vì đây là lần sinh nhật tràn đầy hạnh phúc nhất của Tramlang từ trước đến nay........

Vì những lẽ đó các bạn đã có thêm một thành viên cũng tràn đầy nhiệt huyết, tôi cũng sẽ sống hết mình vì nhà phượt Bình Dương, giống như các bạn đã hết mình vì Tramlang, chúng ta cùng chung sức với nhau nhé các bạn.
Tôi tin rằng PBD chúng ta sẽ càng ngày lớn mạnh.
.............

click_click_7761
03-07-2012, 22:16

Thế mà không gọi điện làm em nhậu cả tối 1 mình bùn :((

Nếu cuối tuần Bảo Anh thì cho TÈO 1 vé

Giờ mới thấy ló mặt ra đó nghen tony teo

click_click_7761
03-07-2012, 22:23
Em thì em không giỏi văn chương như mấy anh, không thể nc dc hết những gì mình nghĩ trong lòng, thôi thì nghĩ sao nc vậy. Nếu co gì tù ngũ nó thô thiển thì mấy anh chị bỏ qua cho em
Vào cái ngày đầu tiên thành lập nhà Phượt BD đáng lẻ em cũng không có dự đinh đi vì hôm đó bận việc, nhưng tối hôm trước đó thì anh Chuyên có gọi điện cho em ra off, mới đầu vào thi em cũng thấy ngán, vì không đông như em tưởng và cũng toàn người lớn tuổi hơn mình, sợ là chơi không hạp, nhưng sau buổi of đó em lai có sn khác về các anh các chú, mọi người không phân biệt lớn nhỏ, nc chuyện rất hòa đống, vui vẻ, nên em quyết tâm là đi thử xem sao. Nhưng chuyến đi đó, mọi người đê lại cho em rất nhiều cảm xúc, mọi người tuy là không quen biết nhau, nhưng chăm sóc cho nhau, đối xử với nhau rất chân tình. Cảm động lắm cái tình như thế, rất khó gặp các anh à
Cũng chả biết nc sao nữa thôi thì cứ hết mình vì nhà PBD chúng ta thôi

KT_MA
03-07-2012, 22:34
"Cuối Tuần Bảo Anh" là gì vậy mọi người ???

Palani
04-07-2012, 00:12

Là hẹn nhau gặp ở khu câu cá Bảo Anh đó bạn, từ ngã 4 miếu ông Cù quẹo phải chạy chừng 200m là đến.
Nhắc đến Bảo Anh là mình lại thèm món ve nướng, hôm đó chỉ có mỗi mình mình ăn vì ai cũng chê là...thấy ghê, rốt cuộc thì ngồi với anh Hiền đến sáng cũng làm thêm được mấy con ve hehehe

click_click_7761
04-07-2012, 07:23
Là hẹn nhau gặp ở khu câu cá Bảo Anh đó bạn, từ ngã 4 miếu ông Cù quẹo phải chạy chừng 200m là đến.
Nhắc đến Bảo Anh là mình lại thèm món ve nướng, hôm đó chỉ có mỗi mình mình ăn vì ai cũng chê là...thấy ghê, rốt cuộc thì ngồi với anh Hiền đến sáng cũng làm thêm được mấy con ve hehehe

Anh palani là phải đặt cho biệt danh là chuyên gia diệt sâu bọ hehe

ruanwenhua
04-07-2012, 07:58
Chào cả nhà!
Hôm nay đi làm về muộn với lại không đem theo đồ nghề để chém nên giờ này Tramlang tôi mới ngồi lật lại hồ sơ, thấy những lời tâm sự của các ACE phượt nhà ta mà Tramlang xúc động quá đi thôi, nên mạn phép có đôi lời gởi đến các ACE nhà mình.

.......Nhớ lại...cách đây gần 2 tháng, trong một lần một mình quải balo ra Phú Quốc thăm một người bạn trở về, Tramlang tôi tình cờ gặp được các ACE PBD đi Nam Du về. Những gương mặt tràn đầy nhiệt huyết, những tinh thần không mệt mỏi của các bạn và cặp mắt to tròn đen láy đã kéo Tramlang tôi tìm đến mái nhà Bình Dương. Và chuyến xe định mệnh ấy đã cho Tramlang có được những người bạn chân thành và try kỷ. Chuyến đi Dateh là chuyến đi đầu tiên cùng ACE PBD mình, chuyến đi rất thú vị và chúng ta đã rất vui, quậy hết mình xua tan đi cái bỡ ngỡ ban đầu nhập hội của Tramlang. Chưa hết đâu các bạn, đêm sinh nhật của Tramlang các bạn đã làm cho tôi thật sự xúc động vì sự chân thành của các bạn. Trời mưa rất to nhưng các bạn vẫn cứ đến Q2 chung vui hết mình với Tramlang, rất cám ơn mọi người vì đây là lần sinh nhật tràn đầy hạnh phúc nhất của Tramlang từ trước đến nay........

Vì những lẽ đó các bạn đã có thêm một thành viên cũng tràn đầy nhiệt huyết, tôi cũng sẽ sống hết mình vì nhà phượt Bình Dương, giống như các bạn đã hết mình vì Tramlang, chúng ta cùng chung sức với nhau nhé các bạn.
Tôi tin rằng PBD chúng ta sẽ càng ngày lớn mạnh.
.............

Em thì em không giỏi văn chương như mấy anh, không thể nc dc hết những gì mình nghĩ trong lòng, thôi thì nghĩ sao nc vậy. Nếu co gì tù ngũ nó thô thiển thì mấy anh chị bỏ qua cho em
Vào cái ngày đầu tiên thành lập nhà Phượt BD đáng lẻ em cũng không có dự đinh đi vì hôm đó bận việc, nhưng tối hôm trước đó thì anh Chuyên có gọi điện cho em ra off, mới đầu vào thi em cũng thấy ngán, vì không đông như em tưởng và cũng toàn người lớn tuổi hơn mình, sợ là chơi không hạp, nhưng sau buổi of đó em lai có sn khác về các anh các chú, mọi người không phân biệt lớn nhỏ, nc chuyện rất hòa đống, vui vẻ, nên em quyết tâm là đi thử xem sao. Nhưng chuyến đi đó, mọi người đê lại cho em rất nhiều cảm xúc, mọi người tuy là không quen biết nhau, nhưng chăm sóc cho nhau, đối xử với nhau rất chân tình. Cảm động lắm cái tình như thế, rất khó gặp các anh à
Cũng chả biết nc sao nữa thôi thì cứ hết mình vì nhà PBD chúng ta thôi

Nếu em muốn biết rõ thì cuối tuần này vô Bảo Anh sẽ hiểu.......hehehehhehe

To All!
Danh sách off cuối tuần cập nhật liên tục tại trang 253 nhé pà kon

Để ủng hộ tinh thần của nhà PBD Rùa sẽ tài trợ cho PBD đêm cuối tuần này các món Sò nướng mỡ hành nhé.hehhehehe
@Palani: hết ve sầu rồi nha Palani
@Anh hiênca chuẩn bị mồi từ hôm nay nhé anh, và nhớ cho thêm ít sữa nữa nha
Anh em nào có võng hay lều thì mang theo phòng ngừa nhé ( khỏi thuê tốn lúa)
@Ken&thich_đi_rong: 2 đứa em sao rồi, báo danh sớm nhé.

luubinh
04-07-2012, 08:03
Cho em 1 vé nha mấy ACE!:D

bebibo
04-07-2012, 08:09
Chào cả nhà,

Em nghĩ muốn tránh tình trạng bạo phát bạo tàn thì hoạt động của hội cần đa dạng và luôn đổi mới để tránh nhàm chán. Ngoài ra cần tránh tình trạng bầu không khí bị pha loãng, chia rẽ thành những nhóm nhỏ trong những lúc sinh hoạt.

Hiện tại thì em cho rằng trên đây là 2 lí do tiềm tàng có thể ảnh hưởng đến sự phát triển của hội PBD.

Thân

ThichĐiRong
04-07-2012, 08:44
@Ken&thich_đi_rong: 2 đứa em sao rồi, báo danh sớm nhé.
Dạo này e đang bế quan lên núi luyện đàn rồi,khi nào thành chánh quả mới trở xuống,em ở xa quá nên đành tiếc nuối nhìn mọi người ăn nhậu vui chơi,thời gian này đang dưỡng sức luyện công cho những chuyến lớn...

Langdu 54
04-07-2012, 09:19
Lén mở cửa sau chuồn một chuyến đi em,moi ngưòi nghe có đàn sỉ ai củng mừng thứ bảy này ra mắt Ace cái đi được nhiêu hay nhiêu cây nhà lá vườn mà Ok há

hienca
04-07-2012, 10:03
Các mem nữ của BD đâu hết rồi, sao chỉ có mình Saoquay đăng ký vậy ta, khí thế nhà phượt BD đang hừng hực thế mà các em im ắng thế, thứ bảy này tiến lên Bảo Anh điiiii

jinnynhungoc
04-07-2012, 10:16
Bác Chúa Thượng ơi khi bác muốn trích dẩn lời người khác có thể vào post của họ nhấn nút trích dẫn hay từ reply with qoute thì trích dẫn của họ được chuyển qua post của bác hihihi. Bác Chúa Thượng chắc lâu nay không biết dùng nè.
@ Cả nhà : Em đã đăng ký chuyến VT của Mẹ chuột chít rồi nên thông cảm em không tham gia được.

HongCam
04-07-2012, 12:01
Em lại bị hụt chuyến Bảo Anh nữa ạ, xem ra Bảo Anh và em ko có duyên nhỉ??? Tiếc hùi hụi...

hienca
04-07-2012, 12:22
Thôi thế thì em chờ chuyến Dầu Tiếng đi nhé, anh sẽ làm xế cho em nữa chịu không

click_click_7761
04-07-2012, 12:25
Thôi thế thì em chờ chuyến Dầu Tiếng đi nhé, anh sẽ làm xế cho em nữa chịu không

Hehe chưa tới mà đã dụ ôm rồi a anh Hiền

Langdu 54
04-07-2012, 12:41
Em lại bị hụt chuyến Bảo Anh nữa ạ, xem ra Bảo Anh và em ko có duyên nhỉ??? Tiếc hùi hụi...
Sao vậy Bảo anh có thể đi trễ củng được mà có gì Click nó chờ đi sau với em đuọc ko

hienca
04-07-2012, 12:47
Phải dụ trước chớ em không để người khác giành

HongCam
04-07-2012, 13:22
Sao vậy Bảo anh có thể đi trễ củng được mà có gì Click nó chờ đi sau với em đuọc ko

Được không ạ, tại cháu thấy lịch của nhà ta có đến 10h sáng chủ nhật thui ạ.
Đêm thứ 7 ngày 07/7/2012 cả nhà ta hát hò vui vẻ, chỉ có em 1 mình lủi thủi trên tàu, huhuhu,
@Ket: dụ gì chứ, xế của chị chuyến Đạ Tẻh vừa rùi nên phải làm xế tiếp cho chị những chuyến sau chớ, anh xế nhỉ.

Cỏ
04-07-2012, 13:24
Các mem nữ của BD đâu hết rồi, sao chỉ có mình Saoquay đăng ký vậy ta, khí thế nhà phượt BD đang hừng hực thế mà các em im ắng thế, thứ bảy này tiến lên Bảo Anh điiiii

Sorry cả nhà! Cuối tuần này e phải đi làm không tham gia được. Hẹn chuyến thường niên vậy !

ruanwenhua
04-07-2012, 14:16
Sorry cả nhà! Cuối tuần này e phải đi làm không tham gia được. Hẹn chuyến thường niên vậy !

Làm xong rồi vào cũng dc. Vì chơi tới sáng nên mấy giờ em làm xong vào cũng được mà. Cuối tuần ở nhà buồn lắm

Palani
04-07-2012, 14:20
Cuối tuần này đi sinh nhật ở SG, nếu ghé được thì chắc cũng nửa đêm mình mới có mặt chung vui với mọi người được :D

Cỏ
04-07-2012, 14:40
Làm xong rồi vào cũng dc. Vì chơi tới sáng nên mấy giờ em làm xong vào cũng được mà. Cuối tuần ở nhà buồn lắm

Hic, ăn chơi 1 nữa zậy e hok thích đâu a Rùa ui :((

ThichĐiRong
04-07-2012, 15:01
Phải dụ trước chớ em không để người khác giành
Ôm xịn thì phải luân chuyển,ko đặt gach cứng được đâu nha anh Hiền,a lớn tuổi rồi tay lái ko vững nữa nhường cho em út đi,hihihi

click_click_7761
04-07-2012, 15:35
Ôm xịn thì phải luân chuyển,ko đặt gach cứng được đâu nha anh Hiền,a lớn tuổi rồi tay lái ko vững nữa nhường cho em út đi,hihihi

like cái câu này nhất tuần nek hehe

ruanwenhua
04-07-2012, 15:53

Khen cho cái câu này nè, nhưng mà em không đi mà không cho anh hiênca chở ôm xịn thì ôm đi với ai, đi với anh nhé, thôi cuối tuần này đi Bảo Anh rồi anh xếp ôm xịn cho, chân dày thiệt là dài luôn.
Nếu gấu không cho đi thì dẫn gấu và thằng rể anh lên luôn nhé, vừa có lai rai vừa có câu cá thâu đêm thì còn gì thích bằng nhỉ

hienca
04-07-2012, 16:25
Sao chiều nay êm ắng thế không có tý ......... men gì hết vậy Rùa

Nguoi_Binh_Duong
04-07-2012, 18:47
ACE PBD
Sắp tới sinh nhật Phượt sẽ có nhiều hoạt động, mình cập nhật lại kế hoạch PBD để ACE tiện góp ý và sắp xếp tham gia:

1.Bảo Anh
- Tối thứ 7 Ngày 07/07/2012 PBD sẽ off câu cá tại KDL Bảo Anh qua đêm đến sáng chủ nhật.
- Lịch trình và danh sách đi Rùa sẽ cập nhật tại trang 253.
- Các ACE thành viên mới tham gia cho vui.

2. Dầu Tiếng
- Chuyến đi thường niên tháng 07/2012 PBD có thể đi Dầu Tiếng trong ngày, Chuyến này phượt nhẹ thôi, dành sức cho tháng 08/2012.
- Do từ 18/07, mai cô cô vắng nhà, nên hôm off ở Bảo Anh, ACE mình bàn bạc kế hoạch đi Dầu Tiếng, có thể đi vào chủ nhật 15/07/2012, sáng đi chiều về được không?
- Riêng đề xuất thác 7 Tầng của Dochanh cũng hấp dẫn , nhưng chắc để dành sau tháng 8.

3. Thi leo núi Bà Đen
- Chi tiết xem tại : https://www.phuot.vn/threads/46752-Cu%E1%BB%99c-Thi-Chinh-Ph%E1%BB%A5c-B%C3%A0-%C4%90en-l%E1%BA%A7n-1-n%C4%83m-2012-M%E1%BB%ABng-Sinh-nh%E1%BA%ADt-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t
- Tối 04/08/2012 tập trung, 05/08/2121 thi.
- Do Phuot.vn chốt danh sách đăng ký ngày 24/07, PBD sẽ chốt danh sách vào 20/07/2012.
- Các ACE đăng ký thi sẽ đi theo qui định của ban tổ chức. Số còn lại (phần đông), theo mình nghĩ nên đi dạng phong trào, còn dạng phong trào là như thế nào thì ACE mình sẽ bàn sau khi đi Dầu Tiếng.

4. Tham gia sinh nhật Phượt tại Vĩnh Sang
- Chi tiết tham khảo tại https://www.phuot.vn/threads/46805-%C4%90%E1%BA%BFn-h%E1%BA%B9n-l%E1%BA%A1i-l%C3%AAn-PSG-ti%E1%BA%BFn-v%E1%BB%81-Khu-DL-Vinh-Sang-V%C4%A9nh-Long-m%E1%BB%ABng-SN-Phuot-vn-%2818-19-8%29
- Thời gian từ 5h00 ngày 18/08 đến 16g00 ngày 19/08/2011 (thứ 7 và chủ nhật).
- Sinh nhật Phượt có rất nhiều tiết mục, nên trước khi tham dự PBD cần chuẩn bị kỹ. ACE mình sẽ bàn kế hoạch đi Vĩnh Sang sau cuộc thi leo núi Bà Đen.
- Do ban tổ chức chốt danh sách vào 30/07/2012, PBD sẽ chốt danh sách vào 25/07/2012.

5. Áo của nhà PBD
- Để tăng thêm màu cờ sắc áo, thì ngoài áo tím của Phượt, PBD mình sẽ có mẫu áo riêng.
- Áo thun trơn, màu xanh lá cây, theo mẫu của Ken, không cổ, không túi, size theo size của Phượt S, M, L, XL
- Mẫu áo chọn chủ đề chinh phục, không có hình bàn chân phí dưới áo. ACE xem mẫu áo tại trang 177.
- ACE đăng ký áo, sau khi có áo thì sẽ đặt in logo và nick của từng người. Vị trí đặt logo sẽ bàn hôm off ở Bảo Anh.
- Giá : ACE nào có mối đặt áo thì lên tiếng nhận đặt áo cho nhà PBD, giá thì cố gắng <=100k cho tiền áo và công thêu.
- Thời gian đăng ký đặt áo từ nay đến 07/07/2012, hôm off tại Bảo Anh sẽ thu tiền đặt áo 1 áo 100k. Ngày 05/07 ai chưa đặt áo thì sẽ nhận được tin nhắn. Nếu ACE nào không off tại Bảo Anh đóng tiền được thì nhắn tin cho mình (0919842999) biết nhé.
- PBD cố gắng có áo trước khi nhà mình tham gia leo núi Bà Đen.

Để tiện việc thống kê, ACE đăng ký như sau nhé:

1. Áo : số lượng, Nam hay Nữ, Size.
2. Dầu Tiếng : là xế hay ôm, có xe chưa, nếu là ôm thì thích ôm ai
3. Leo núi Bà Đen: dạng thi thố hay phong trào, là xế hay ôm, có xe chưa, nếu là ôm thì thích ôm ai.
4. Vĩnh Sang : là xế hay ôm, có xe chưa, nếu là ôm thì thích ôm ai.

Ngoài ra ACE góp ý về các kế hoạch trên, nhất là các ý tưởng về thiết kế hội trại tại Vĩnh Sang.
Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ. Rùa bán cho anh hienca 5k tiền men.

tramlang
04-07-2012, 19:15
Hic, ăn chơi 1 nữa zậy e hok thích đâu a Rùa ui :((

Không có Cỏ thì mấy trâu già buồn lắm đó em ơi!

DocHanh
04-07-2012, 19:40
@ Anh Chuyên : Nếu áo thun cá sấu mà ko cổ thì ko được đẹp anh ơi. Nếu là thun cá sấu thì phải có cổ, nếu loại áo ko cổ thì nên chọn vải thun trơn, thoáng mát, dễ hút mồ hôi. Thiển ý của em thôi.

Nguoi_Binh_Duong
04-07-2012, 21:04
Anh cũng thích vải trơn, nhưng có một số ý kiến nói vải thun cá sấu mát hơn, anh cũng không rành, ACE cho ý kiến thêm.

DocHanh
04-07-2012, 21:09
Chọn vải trơn đi anh, em có áo thun cá sấu, cũng có áo loại vải trơn. thun cá sấu dày hơn, cợm hơn, mắc khó chịu hơn loại vải trơn.

ruanwenhua
04-07-2012, 21:21
Chọn vải trơn đi anh, em có áo thun cá sấu, cũng có áo loại vải trơn. thun cá sấu dày hơn, cợm hơn, mắc khó chịu hơn loại vải trơn.

Chọn vải trơn đi anh Chuyên ơi, vừa mát vừa nhẹ, lại thấm mồ hôi tốt thích hợp cho phượt hơn.

To All!
Lịch Anh Chuyên đưa ra hôm nay rất chu đáo, do trong tháng 8 có 2 lần mừng Sn, nên nhà PBD mình dánh sức để còn thi thố với những nhà khác.
Chuyến Leo Bà đen bầu Dochanh và Tony tèo làm trưởng và phó đoàn cho PBD đi anh.
Sau chuyến này mình sẽ off lại kết hoạch đi vĩnh long thi thố nữa, Chuyến Vĩnh Long sẽ rất đông và nhộn nhịp nên làm sao phải để đoàn PBD chúng ta là điểm sáng trong SN Phượt.vn năm nay nhé. Rùa sẽ cố gắn làm hết sức mình cùng hội nhà giành giải năm nay.khakhakha. tự tin chưa ACE ơi.
Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ.
Note: Anh Hienca và Tramlang đang kéo co ở thủ đức đó, anh gần đó qua góp vui với 2 anh này, Rùa kiệt sức rồi sau 2 tuần liên tiếp nạp hơi men.

ruanwenhua
04-07-2012, 22:06
Up lại hình của anh Chuyên về ngày thành lập hội nè.

Mổi lần nhìn thấy hình này tự nhiên rất vui.Dù đã xem rất nhiều lần nhưng không bao giờ biết chán
Biết tin Hội Phượt Bình Dương thành lập, Hãng hàng không quốc gia đã cho máy bay chào mừng :
http://nk4.upanh.com/b1.s26.d1/55907695a06b3e0cf3a3a0d7dd45ff37_43462674.baoanh3. jpg (http://www.upanh.com/bao_anh_3_upanh/v/2rx65l1rbbn.htm)

Những viên gạch đầu tiên của nhà PBD đây.

https://nk5.upanh.com/b1.s24.d3/6aed3382b17cd70a3f8e2aaab1a0c2c1_43468335.hienca7. jpg

Và hiện giờ đang là bộ khung rất vững mạnh và duy trì đến hôm nay còn thêm được một vài trụ cột trong bộ khung sau vài hành trình.

saoquay2006
04-07-2012, 23:00
Mình mở hàng đi dầu tiếng ,CHUYỀN ÔM CHUYÊN
Áo đồng phục nhà PBD thì đặt 3 áo 2 nam 1 nữ ,mình vote ý kiến của DOCHANH áo trơn thun co ton thấm mồ hôi và mát nữa .

Summer_Flower44
04-07-2012, 23:14
Chào các bạn nhà Phuot Bình Dương,

Lạc bước sang đây thấy tinh thần của anh em nhà mình khí thế ngùn ngụt,....thiệt tình là vui quá đi. Xin được làm 1 thành viên của Phuot Bình Dương nhé vì quê nội mình ở Phú Cường và quê chồng mình ở Thuận An nè! Tuy ngày Sinh Nhật Phuot còn xa nhưng lòng cứ nôn nao muốn ngày đó mau đến để được hội ngộ :)

DocHanh
04-07-2012, 23:21

Lạc bước sang đây thấy tinh thần của anh em nhà mình khí thế ngùn ngụt,....thiệt tình là vui quá đi. Xin được làm 1 thành viên của Phuot Bình Dương nhé vì quê nội mình ở Phú Cường và quê chồng mình ở Thuận An nè! Tuy ngày Sinh Nhật Phuot còn xa nhưng lòng cứ nôn nao muốn ngày đó mau đến để được hội ngộ :)

CHào chị Mơ.

Xin thay mặt P.BD chào mừng chị đến với Hội Phượt BD. Biết chị đã lâu, nhưng chưa có dịp chung đường. Sài Gòn, BD là láng giềng, cách nhau ko xa, thuận tiện việc off họp mặt mà chị ha. Vậy là P.BD lại có thêm 1 thành viên có tài tổ chức. Hy vọng những chuyến đi của P.BD sau này sẽ được tổ chứ chu đáo hơn, đầy đủ hơn.

hienca
04-07-2012, 23:22
Không cần phải chờ tới ngày sinh nhật phượt đâu bạn, nếu bạn muốn hội ngộ thì ngày thứ bảy này chúng ta sẽ gặp nhau ở Bảo Anh điiiiii

click_click_7761
05-07-2012, 07:36

Hii em thấy nick Summer_Flower44 là em thấy nghi òi hok ngờ là chị thiệt:D em là nick AnhKietVo trên fb nek chị, em noi là bữa nào em phải ghé quán chị an trưa một bữa mí dc, thấy trong hình mấy món đồ ăn chị làm có vẻ ngon quá à hiiii

Chào mừng chị đến với PBD (S)

bebibo
05-07-2012, 09:06
Em đăng ký chuyến Dầu Tiếng với vai trò là xế có thể có ôm theo cùng nhưng chưa chắc chắn lắm.
Còn chuyến Bảo Anh cuối tuần này thì em không thể tham gia được oy

Về áo của hội PBD thì em đặt 1 áo - Nam - size M

Langdu 54
05-07-2012, 09:23
Hii em thấy nick Summer_Flower44 là em thấy nghi òi hok ngờ là chị thiệt:D em là nick AnhKietVo trên fb nek chị, em noi là bữa nào em phải ghé quán chị an trưa một bữa mí dc, thấy trong hình mấy món đồ ăn chị làm có vẻ ngon quá à hiiii

Chào mừng chị đến với PBD (S)

Chừng nào đi nói chú dẩn đường cho nha!
Chào mừng bạn đả về với PBD

HongCam
05-07-2012, 09:33
Chừng nào đi nói chú dẩn đường cho nha!
Chào mừng bạn đả về với PBD

Cho cháu đi theo với....

Nguoi_Binh_Duong
05-07-2012, 09:58
@ACE cần 1 ACE nào có mối đặt áo và thêu cho nhà PBD. Vậy chọn áo thu trơn.

Mình mở hàng đi dầu tiếng ,CHUYỀN ÔM CHUYÊN
Áo đồng phục nhà PBD thì đặt 3 áo 2 nam 1 nữ ,mình vote ý kiến của DOCHANH áo trơn thun co ton thấm mồ hôi và mát nữa .

CHUYỀN ÔM CHUYÊN :):(X(:shrug::)):L (vui buồn lẫn lộn)
Còn áo size gì nữa chị ơi.

jinnynhungoc
05-07-2012, 10:01
Em làm vụ này hì hì vì em biết nhiều chỗ.

Nguoi_Binh_Duong
05-07-2012, 10:14
Em làm vụ này hì hì vì em biết nhiều chỗ.

Số lượng chắc chỉ 20-30 cái, Vậy em hỏi dùm anh giá áo và thêu dưới 100 k đủ không em?

bebibo
05-07-2012, 10:15
Anh Chuyên ơi,

Em muốn hỏi về cái khu di tích người tiền sử ở cù lao Thạnh Hội mà em có nghe anh Chuyên nói lúc trước. Cái khu đó cụ thể là như thế nào vậy anh?

À trong khu Tân Ba, Thạnh Phước thì có chỗ nào để đi chơi và ăn uống không anh?

Thank you

jinnynhungoc
05-07-2012, 10:17
DẠ em sẽ hỏi, nó nằm ở đường Cao thắng, giá áo không cổ trơn có sẵn chỉ cần thêu nữa thì chưa tới 100k đâu.
Em cũng đặt 1 áo size M .
Cuối tuần này không đi chung với mọi người để cùng bàn nhau về logo rồi bùn ghia.

tramlang
05-07-2012, 10:24
[QUOTE=Nguoi_Binh_Duong;644401]
Số lượng chắc chỉ 20-30 cái, Vậy em hỏi dùm anh giá áo và thêu dưới 100 k đủ không em?QUOTE]

Em đăng ký một cái áo Nam size L nhé anh.

Nguoi_Binh_Duong
05-07-2012, 11:03
Anh Chuyên ơi,

Em muốn hỏi về cái khu di tích người tiền sử ở cù lao Thạnh Hội mà em có nghe anh Chuyên nói lúc trước. Cái khu đó cụ thể là như thế nào vậy anh?
À trong khu Tân Ba, Thạnh Phước thì có chỗ nào để đi chơi và ăn uống không anh?

Thank you

Cù lao Thạnh Hội nằm tại : http://wikimapia.org/#lat=10.9825685&lon=106.7849751&z=16&l=38&m=s&v=9
Tham khảo về di chỉ khảo cổ học tại : http://www.sugia.vn/index.php?mod=news&cpid=3&nid=344&view=detail

Di tích khai quật tại Cù lao Rùa, bây giờ nơi đây là một ngôi chùa nhỏ nằm trên một ngọn đồi thấp

https://no8.upanh.com/b6.s28.d3/ce1a7a4808ccaf60389e55abc13feea8_46881598.a1.jpg

Ngoài ra còn có di tích Dốc Chùa (nơi phát hiện ra tượng thú 2 đầu bằng đồng), Mỹ Lộc trong sách lịch sử Việt Nam có 1 dòng nói về điều này.
Tham khảo về di chỉ khảo cổ học tại : http://www.sugia.vn/index.php?mod=news&nid=674&cpid=3&view=detail&page=4

https://no5.upanh.com/b1.s28.d2/2a60c1f240bd0f20ce295a45ecb97965_46881605.a2.jpg

https://no3.upanh.com/b1.s26.d2/287daac3ee76c3553298abf934ad5365_46881593.a3.jpg

Qua Tân Uyên có món tôm Tân Ba, bưởi Tân Uyên ...

conlele
05-07-2012, 11:33
Hôm trước, nhà lele cũng có vòng quanh cù lao Rùa (Thạnh Hội). Ít cây và không mát như trong suy nghĩ.
Chỉ có cái đồi thấp và ngôi chùa mà anh Người Bình Dương nói trên đây là mát mẻ và có cây lớn.

Cuối cù lao Rùa có đò qua Bửu Long.

Cỏ
05-07-2012, 14:21

Lạc bước sang đây thấy tinh thần của anh em nhà mình khí thế ngùn ngụt,....nôn nao muốn ngày đó mau đến để được hội ngộ :)
Hihi, welcome chị Mơ. E vẫn còn nhớ như in chuyến phượt đầu tiên của e do chị tổ chức. Cảm ơn chị đã sắp xếp chu đáo cho chuyến đi, từ việc đi lại, ăn uống cho gần trăm người, cho từng cặp xế ôm (trong đó có e - ôm từ BD) :D. Một chuyến đi thiệt zui và ấn tượng. Đó là chuyến khởi đầu để e gắn bó với phượt đến ngày hôm nay.
E vẫn còn lời hứa ghé quán chị mà chưa thực hiện được. Hôm nào PBD mình rủ nhau ghé Mơ Phượt hen mọi người (beer)
@Anh Chuyên: e đk 1 Áo nữ - size M - k đi Bảo Anh (a tạm ứng dùm e hen)

click_click_7761
05-07-2012, 18:29
Ai cafe thì pm kiệt nhé, chỉ cafe thui nghen, hok tăng 2 nghen hehe

DocHanh
05-07-2012, 18:49
Vậy làm thẳng tăng 1 luôn đi ku Kẹt

Palani
05-07-2012, 19:22
Hình như từ lúc hội thành lập tới giờ không có khái niệm "cafe thui nghen" đâu nha Kiệt =))

click_click_7761
05-07-2012, 20:58
Hic bùn ghê hok ai thít cf hết, làm từ chìu giờ ngồi với 2 em xinh gái một mình bùn ghê

ruanwenhua
05-07-2012, 21:35

Chào mừng bạn đến với nhà PBD, thấy nick trên Diễn Đàn đã lâu, nay mới ghé thăm nhà Bình Dương nhỉ, sẳng dịp cuối tuần này PBD có off tại KDL sinh thái Câu Cá Bảo Anh, cắm trại, chèo thuyền và nhất là câu cá cà câu lon 333 overnight .
Nếu thụ xếp được mời bạn tham gia nhé. Xem trang 253 nhé.

Lịch off của PBD thường thì 1 tuần tối thiếu 1 lần ( nhiều nhất là 6 lần )
Mỗi lần từ 2 đến 3 hiệp.

Chào cả nhà!
Hôm nay việc nhiều quá Rùa không lên thăm nhà được, sao hôm nay nhà vắng nhỉ, chỉ có 2 hay 3 trang gì thôi, đọc không đã gì hết à. Tiếc là 2 tuần gần đây ngày nào cũng ...... nên đuối quá, nếu không hôm qua đã đua qua thủ đức hạ anh hienca rồi,hehehhehehe, từ ngày anh hienca có ôm xịn làm mọi người ghét ra mặt luôn,hehehhehe.
Chỉ còn chưa đầy 48h nữa thôi là chúng ta lại họp mặt và cùng nhau chiến đấu, anh em nào biết đờn ca tài tử thì báo nhé, chú Langdu54 sẽ đem theo cây đờn để chúng ta.....đập vỡ cây đàn.
Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ

DocHanh
05-07-2012, 22:13
@ Mr. Rùa : Anh từ từ, chưa gì hết anh quảng cáo quá, làm người ta sợ ,chạy luôn thì sao.

KT_MA
05-07-2012, 22:45
anh rùa ơi cuối tuần này em bận ùi ...tiếc quá không ra Bảo Anh với mọi người đợc thôi để dịp khác em đi anh nhá, PBD mình off thường xuyên mà.
chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

mai dt
05-07-2012, 22:48
Ngồi cả buổi tối soạn cái plan đi DT cho ace,đến khi nhấn nút post lên d đ ,sao mà nó biến đâu mất tiêu.
Oải quá,nên giờ chị soạn sơ sơ ntn nghen,các ace xem rồi cho ý kiến nhá.
-14/7 nhằm ngày t7 luôn.K/h sao cho đến DT tầm 09h30am,kg ghé làng tre Phú An nhé.
Chị sẽ đón cả nhà ở chợ DT,chạy tiếp 14km tham quan khu di tích đồn điền cao su Michelin.
-11h00 Quay về nhà chị nghỉ ngơi 1/2h ,ra chợ lấy thức ăn đã đặt sẵn,chạy lên khu vực ven hồ DT .
-12h00 ăn trưa và nghỉ ở đây khoảng 2h.
-14h00tham quan một vòng quanh núi Cậu,suối Trúc,hồ Than Thở.
-16-17h00 tham quan hồ Dầu Tiếng,câu cá ,chụp ảnh hoàng hôn...
-Ghé rẫy cao su người quen,tắm suối,hạ trại nghỉ đêm ở đây.Giao ly với vài người bạn từ chợ DT vào.
-03-04h00am hôm sau,tức 15/7" ngày CN ngày của Phượt mình",trải nghiệm với dân địa phương.
Theo chân bác giữ rẫy đi cạo mủ cao su,hoặc nướng tiếp cho đến sáng.
-Đón bình minh chụp ảnh hay nướng tiếp ,cái này thì tùy sức khỏe của
đêm giao ly hôm qua.
-Ăn sáng,tham quan chùa Cậu,bán đảo Tha La (còn gọi là đảo Đài Loan).Nếu dự định qua đảo Nhím
thì phải liên hệ trước thuê ghe qua đó.
-Trở về thu dọn đồ đạc ,tạm biệt rẫy cao su,quay về chợ DT cafe thư giản.
-Ăn trưa ở chợ DT,hoặc chạy về tham quan hồ Cần Nôm và ăn trưa ở đó.
-14h00 Quay về BD ,trên đường về ghé tham quan làng tre Phú an.Kết thúc chuyến đi .
Các bạn xem và có ý kiến gì thì chúng ta trao đổi trên đây nhé.
Từ Bình Dương lên Dầu Tiếng thì cũng có Chuyên rành đường đi rồi hén.Chị sẽ đón cả nhà
ở khu vực chợ DT.Tất cả theo hình thức Campuchia của Phượt nhé cả nhà.
Cần hổ trợ thêm gì thì Chuyên báo chị biết nghe.Thân ái.

Núi và Biển
05-07-2012, 22:54
Chào cả nhà!
Em là mem mới toang, mới vào phuot. Cho em xin 1 suất dập dòm ở Bảo Anh cuối tuần nhày nhé. :)

DocHanh
05-07-2012, 23:15
Chào cả nhà!
Em là mem mới toang, mới vào phuot. Cho em xin 1 suất dập dòm ở Bảo Anh cuối tuần nhày nhé. :)

Anh mà mới toanh, mới vào phuot mới ghê, hôm bên nhà chị saoquay, mọi người biết anh rồi nhen...kakaka.

Nguoi_Binh_Duong
05-07-2012, 23:32
Khuya rồi, trước khi đi ngủ định ghé vào thăm cả nhà thì đọc được lịch trình của Mai cô cô. Cám ơn mai cô cô đã soạn 01 lịch trình rất chi tiết cho cả nhà, ACE chuyến này phải đi Dầu Tiếng ra mắt chị (cô) 2 cả nhà mới được.
Tại thứ 7 có một số ACE còn đi làm, nên ban đầu chỉ dự định đi ngày chủ nhật. Nếu đi được thứ 7 cắm trại qua đêm thì vui hơn.
Các ACE vote cho đi mấy ngày?
Mai cô cô, nếu ACE có lên Dầu Tiếng thì chị không cần phải chuẩn bị gì đâu, chị chỉ cho em thay mặt một số ACE (như bebido, DocHanh, Click_Click_7761 ...) hỏi là hôm đó con gái chị có nhà không thôi :) (giỡn chút nhé)

click_click_7761
06-07-2012, 07:18
Ngồi cả buổi tối soạn cái plan đi DT cho ace,đến khi nhấn nút post lên d đ ,sao mà nó biến đâu mất tiêu.
-14/7 nhằm ngày t7 luôn.K/h sao cho đến DT tầm 09h30am,kg ghé làng tre Phú An nhé.
Chị sẽ đón cả nhà ở chợ DT,chạy tiếp 14km tham quan khu di tích đồn điền cao su Michelin.
-11h00 Quay về nhà chị nghỉ ngơi 1/2h ,ra chợ lấy thức ăn đã đặt sẵn,chạy lên khu vực ven hồ DT .
-Ghé rẫy cao su người quen,tắm suối,hạ trại nghỉ đêm ở đây.Giao ly với vài người bạn từ chợ DT vào.
-03-04h00am hôm sau,tức 15/7" ngày CN ngày của Phượt mình",trải nghiệm với dân địa phương.
đêm giao ly hôm qua.
-Ăn sáng,tham quan chùa Cậu,bán đảo Tha La (còn gọi là đảo Đài Loan).Nếu dự định qua đảo Nhím
-14h00 Quay về BD ,trên đường về ghé tham quan làng tre Phú an.Kết thúc chuyến đi .
Từ Bình Dương lên Dầu Tiếng thì cũng có Chuyên rành đường đi rồi hén.Chị sẽ đón cả nhà

Khuya rồi, trước khi đi ngủ định ghé vào thăm cả nhà thì đọc được lịch trình của Mai cô cô. Cám ơn mai cô cô đã soạn 01 lịch trình rất chi tiết cho cả nhà, ACE chuyến này phải đi Dầu Tiếng ra mắt chị (cô) 2 cả nhà mới được.
Tại thứ 7 có một số ACE còn đi làm, nên ban đầu chỉ dự định đi ngày chủ nhật. Nếu đi được thứ 7 cắm trại qua đêm thì vui hơn.
Mai cô cô, nếu ACE có lên Dầu Tiếng thì chị không cần phải chuẩn bị gì đâu, chị chỉ cho em thay mặt một số ACE (như bebido, DocHanh, Click_Click_7761 ...) hỏi là hôm đó con gái chị có nhà không thôi :) (giỡn chút nhé)

Cái plan hay quá nhưng đúng như anh Chuyên nói, một số người đi là không thể đi dc ngày thứ 7 rồi, riêng em thì em vote cái lịch này hehe

ruanwenhua
06-07-2012, 08:01
Chào cả nhà!

Mới so với PBD thôi, còn trên Phượt.vn thì ..............nhẳng mặt rùi.
OK nhé anh. Cứ đúng giờ Anh có mặt là OK.
19h00 xuất phát từ Lái Thiêu (Trước UBND TX Thuận An ), 19h30 có mặt ở Bảo Anh.
Welcome cho buổi ra mắt luôn nhé.hehehhe

ruanwenhua
06-07-2012, 08:04
đêm giao ly hôm qua.

Lịch của Cô thì tuyệt vời quá rồi, nhưng chỉ lo là một số người xin nghỉ thứ 7 không được, cũng như con cũng chưa xin phép được nữa.
Lên DT cho tuần sau là chắc chắn rồi, chỉ không biết là đi sáng thứ 7 hay chiều thôi.

Dear All!
Theo ý kiến Rùa thì
Chắc chia là 2 tốp
1 tốp xuất phát sáng thứ 7
Một tốp xuất phát chiều thứ 7.
Như vậy hợp lý hơn nha.
Cảm ơn Mai cô cô thêm lần nữa nha ( Chị Hai PBD )

bebibo
06-07-2012, 08:28
Lịch của Cô thì tuyệt vời quá rồi, nhưng chỉ lo là một số người xin nghỉ thứ 7 không được, cũng như con cũng chưa xin phép được nữa.
Dear All!
Theo ý kiến Rùa thì
Chắc chia là 2 tốp
1 tốp xuất phát sáng thứ 7
Một tốp xuất phát chiều thứ 7.
Như vậy hợp lý hơn nha.
Cảm ơn Mai cô cô thêm lần nữa nha ( Chị Hai PBD )

Anh Hóa à, em khuyên anh là đừng có cố gắng quá sức, đi ko được thì ở nhà nhé kẻo đu đeo lên Dầu Tiếng mà ko đủ sức rồi để em "giết" cũng vậy thôi :))

mai dt
06-07-2012, 09:36
@All nhà PBD:Chị,cô cô, rất vui vì đã có phản hồi từ các em ,cháu.
Cái vụ con bé nhà cô thì hên xui nhé,vì cháu vừa về hôm đầu tuần.Mà nếu có thì các cháu đừng bắt nạt nhé(cái này cũng
chưa biết mèo nào cắn mĩu nào à nha):)
Chia làm 2 tốp cũng được,vì từ BD lên DT cũng tầm 60km thôi,kịp cho tất cả trong buổi tối.(beer)
Tốp lên sau sẽ tham quan các điểm vào hôm sau vì nơi cắm trại cũng gần đó,chỉ trừ điểm di tích đồn điền cs Michelin.
Vì chuyến đi ngắn,nên phần ăn uống chúng ta sẽ đặt ở DT cho gọn và các chị em có time vui chơi .
Trong rẫy cao su này có gà thả vườn ,chúng ta mua và nhờ họ làm ,còn muốn nấu cháo hay nướng muối ớt ...tùy ý.
Rùa mà câu hay chài thêm được cá(hên xui)ở hồ DT,suối trong rẫy , bổ sung càng tốt.
Nếu muốn đổi khẩu vị(cá thịt,tôm ,hoài cũng ngán)tầm 22h00-23h00 ,thì ra chợ DT,quán vĩa hè thưởng thức thịt Tam Tạng chiên
dòn+mắm tôm Huế chính cống+rau muống non,vừa ngon bổ rẻ đúng tiêu chí phượt .Lê la ở quán đến 24h00 cũng ok luôn.
Các chị em thì có sâm bổ lượng,sinh tố các loại đạt chuẩn chất lượng.
Chị tài trợ cafe(gói),trà +bánh bông lan cho buổi sáng còn ở trong rẫy nhé.
Cả nhà vào góp thêm ý kiến cho xôm trò nào.

mymy
06-07-2012, 11:27
Ối ối tại sao lịch trình Dầu Tiếng lại là 14/07, :(( :((
Ngày này em đi hành xác Đạ tẻ mừ, sao bảo nhà mình sẽ đi vào ngày 20 trở ra của tháng. Thế này là thế nào thế nào ????????????????

@Rùa Tai Xanh, tới thời điểm này em vẫn chỉ đặt được gạch mềm Bảo Nhật Anh, nếu đi được sẽ là 2 cục gạch cứng ah. (Đang xem lịch làm việc của thứ 7 này.)

ruanwenhua
06-07-2012, 11:40
Anh Hóa à, em khuyên anh là đừng có cố gắng quá sức, đi ko được thì ở nhà nhé kẻo đu đeo lên Dầu Tiếng mà ko đủ sức rồi để em "giết" cũng vậy thôi :))

Thằng em này, anh mà uốn thì chỉ cần khà hơi em cũng say cắm đầu thôi, hehehhe đâu cần phải dùng sức với em đâu anh mà uốn no say xong chỉ cần nằm ngủ kế bên là sáng ra em xỉn quắc cần câu luôn đó, khakhakha.

@All nhà PBD:Chị,cô cô, rất vui vì đã có phản hồi từ các em ,cháu.
Cái vụ con bé nhà cô thì hên xui nhé,vì cháu vừa về hôm đầu tuần.Mà nếu có thì các cháu đừng bắt nạt nhé(cái này cũng
chưa biết mèo nào cắn mĩu nào à nha):)
Chia làm 2 tốp cũng được,vì từ BD lên DT cũng tầm 60km thôi,kịp cho tất cả trong buổi tối.(beer)
Tốp lên sau sẽ tham quan các điểm vào hôm sau vì nơi cắm trại cũng gần đó,chỉ trừ điểm di tích đồn điền cs Michelin.
Vì chuyến đi ngắn,nên phần ăn uống chúng ta sẽ đặt ở DT cho gọn và các chị em có time vui chơi .
Trong rẫy cao su này có gà thả vườn ,chúng ta mua và nhờ họ làm ,còn muốn nấu cháo hay nướng muối ớt ...tùy ý.
Rùa mà câu hay chài thêm được cá(hên xui)ở hồ DT,suối trong rẫy , bổ sung càng tốt.
Nếu muốn đổi khẩu vị(cá thịt,tôm ,hoài cũng ngán)tầm 22h00-23h00 ,thì ra chợ DT,quán vĩa hè thưởng thức thịt Tam Tạng chiên
dòn+mắm tôm Huế chính cống+rau muống non,vừa ngon bổ rẻ đúng tiêu chí phượt .Lê la ở quán đến 24h00 cũng ok luôn.
Các chị em thì có sâm bổ lượng,sinh tố các loại đạt chuẩn chất lượng.
Chị tài trợ cafe(gói),trà +bánh bông lan cho buổi sáng còn ở trong rẫy nhé.
Cả nhà vào góp thêm ý kiến cho xôm trò nào.

Cô ơi, tuần sau có đoàn của CT lên BGM, nhờ cô mời về nhà PBD mình giao lưu luôn nha cô, Con khoái khẩu khí bạn Khuc thuy du của nhà CT rồi đó, mong cô giúp con nha.
Nếu nhà CT lên BD thì toàn bộ nhà PBD sẽ làm xế hết, còn nhà Ct không có xe sẽ được làm ôm hết. Con xin đăng ký làm xế độc quyền cho Bạn Khuc thuy du nha cô. ACE không được giành của rùa nha. Lịch cô Mai quá tuyệt, ai không đi thì Rùa đăng ký nguyên 1 container luôn,hahahhaa, Có câu cá hay lưới bén là khoái rồi.

Ngày này em đi hành xác Đạ tẻ mừ, sao bảo nhà mình sẽ đi vào ngày 20 trở ra của tháng. Thế này là thế nào thế nào ????????????????

@Rùa Tai Xanh, tới thời điểm này em vẫn chỉ đặt được gạch mềm Bảo Nhật Anh, nếu đi được sẽ là 2 cục gạch cứng ah. (Đang xem lịch làm việc của thứ 7 này.)

Ok mà em,làm về mấy giờ cũng được, vì mấy giờ vào cũng được vì nhà mình cắm trại over night mà em(palani cũng 12h00 Am mới ghé mà, bao hàng cho em là có các loại sò nướng mở hành luôn ( với lại có xế đẹp trai từ Q2 của em nữa đó ) ,hấp dẫn chưa, không đi tiếc ráng chịu.

bebibo
06-07-2012, 11:51
Em thì có nhiều cách để giết anh Hóa lắm đâu cần xài tới mấy cái bia rượu đâu, chỉ là thông báo trước để anh Hóa đề phòng thôi. Em thuộc mẫu sát thủ ko chơi bắn lén, luôn thông báo cho nạn nhân của mình trước khi xuống tay (c)

DocHanh
06-07-2012, 12:04

Chị ơi, plan là lịch chung, ko thể vì 1 hoặc vài người mà thay đổi được. Hội mình đông người, nếu dựa theo kế hoạch của từng người mà làm plan thì ko thể nào, mỗi người mỗi hoàn cảnh, mỗi công việc, plan là vậy, ai sắp xếp được thì cứ đu theo thôi. Chị cố gắng sắp xếp đi chung nha, chị là mem PBD, mà toàn thấy chị đánh lẻ ko ah, chưa đi off với nhóm hay phượt chung chuyến nào, trừ lần qua anh hienca. Buồn ghê vậy đó...

ruanwenhua
06-07-2012, 12:13
Em thì có nhiều cách để giết anh Hóa lắm đâu cần xài tới mấy cái bia rượu đâu, chỉ là thông báo trước để anh Hóa đề phòng thôi. Em thuộc mẫu sát thủ ko chơi bắn lén, luôn thông báo cho nạn nhân của mình trước khi xuống tay (c)

Vậy thì chuyến DT tuần sau bebibo giết anh nha,hehehehhe, có đi được đâu mà hăm he, chân bị que rồi mà, anh chỉ cần kích hoạt ku kẹt là nó thảm sát em ngay, hahahhaha, anh là trùm đốt nhà mà, nên đâu cần ra tay, chỉ cần thêm mắm, dặm muối là thằng em của anh đi die sớm thôi.
Rùa tuyên bố là bebibo sẽ bị án tử, pháp trường là hồ dầu tiếng, phương pháp hành hình là cồn & mắm muối.
khakhakha. em thấy anh dochanh mà còn đầu hàng rồi thì em chỉ có nước ......................lên 2,2m cao thôi.

DocHanh
06-07-2012, 12:44
Vậy thì chuyến DT tuần sau bebibo giết anh nha,hehehehhe, có đi được đâu mà hăm he, chân bị que rồi mà, anh chỉ cần kích hoạt ku kẹt là nó thảm sát em ngay, hahahhaha, anh là trùm đốt nhà mà, nên đâu cần ra tay, chỉ cần thêm mắm, dặm muối là thằng em của anh đi die sớm thôi.
Rùa tuyên bố là bebibo sẽ bị án tử, pháp trường là hồ dầu tiếng, phương pháp hành hình là cồn & mắm muối.
khakhakha. em thấy anh dochanh mà còn đầu hàng rồi thì em chỉ có nước ......................lên 2,2m cao thôi.

Người xưa có câu" Khôn ngoan đối đáp người ngoài. Gà cùng 1 mẹ, chớ hoài đá nhau". Cùng 1 nhà mà chém giết nhau làm gì hả bebibo, anh Rùa, chuẩn bị tinh thần, sức khỏe, trí tuệ ngày mai tiếp khách kìa, còn xa hơn nữa là chiến đấu với hội PCT kìa. Nếu có gì chưa vừa ý, bức thì cùng lắm là ...cắt...thôi... mà, bebibo mới giãn có 1 dây mà còn la lối, anh Rùa bứt cho đứt luôn, còn ko thì...kéo giãn dây bên kia, chừa cho em nó con đường sống chứ anh, ai lại chém giết nhau,như vậy ác lắm, kakaka.

@ Bebibo: em chỉ cần..."đốt nhà" hay là...cắt.... ổng, thì cụ Rùa sống mà như chết à, nhẹ nhàng mà hiệu quả, kakaka

click_click_7761
06-07-2012, 13:20

Ông mà hok đăm sau lưng á, ông toàn chém sau lưng hok à, em là con vẫn còn nhớ cái vụ án vườn cò nhá nhá nhá hehe

Anh là anh cứ yên tâm em sẽ tiêu diệt hehehe

hienca
06-07-2012, 13:22
Sau khi đọc bài của Dochanh anh chợt có một suy nghĩ, đã là phượt của BD rồi thì chúng ta nên vì cái chung của CLB không ai ép chúng ta gia nhập CLB BD nhưng khi đã gia nhập chúng ta phải cố gắng tham dự những chuyến đi do CLB của chúng ta tổ chức, không thể nói rằng em vừa đi với nhóm kia về bây giờ xin nghĩ không được nên không đi với CLB được. Chúng ta phải hạn chế đi những chuyến bên ngoài CLB , không phải vì thế chúng ta sẽ không có những chuyến đi mới mà chúng ta sẽ tự tổ chức cho mình , có thể những nhóm khác sẽ đi những cung đường đó trước mình nhưng rồi sau đó chúng ta cũng sẽ tổ chức để đi do đó các ace đừng nóng lòng mà đi trước như thế sẽ mất vui. Kết lại đã là thành viên của CLB phượt BD thì nên đi với CLB phượt BD

Nguoi_Binh_Duong
06-07-2012, 14:07

Thông tin nhà PBD thay đổi hàng ngày:)
Nói vậy thôi, do chuyến Dầu Tiếng ghé nhà mai cô cô, mà vào 21, 22 - 07 cô cô bận đi luyện công nên lịch trình dời lại sớm 1 tuần.
Đạ Tẻh xấu lắm em ơi, Thác Triệu Hải chỉ lớn hơn cái mương nước một chút, hồ Đạ Tẻh nhỏ xíu, ăn thua gì với hồ Dầu Tiếng, không có gì để xem đâu, mà đi lại xa, ê cả mông. Túm lại là thay đổi lịch trình đi em.

Palani
06-07-2012, 14:19
Chuyến Dầu Tiếng này mình đặt 2 gạch mềm sáng Thứ 7 nhá :D

jinnynhungoc
06-07-2012, 14:21
Mèn ơi coi bác Chuyên nhà mình chà đạp hồ Đà tẻh kìa :)) .
Mymy về đi theo nhà kìa cứ chạy theo sau lịch trình của hội thì sao mà kịp.

ThichĐiRong
06-07-2012, 14:35
Có khẩu khí lắm,gặp a nhớ cẩn thận nha bé bi bo.Thông minh tột đỉnh thủ đoạn vô biên nè...hahaha.Bảo trọng nha em trai

bebibo
06-07-2012, 14:44
Có khẩu khí lắm,gặp a nhớ cẩn thận nha bé bi bo.Thông minh tột đỉnh thủ đoạn vô biên nè...hahaha.Bảo trọng nha em trai

Xác nhận: Thủ đoạn của anh thì đã được trải nghiệm!!! Nhưng sự tột đỉnh trong thông minh thì Tước mỗ đang chờ được lĩnh giáo(c)

ruanwenhua
06-07-2012, 15:05
@ mymy!
Em tham gia nhiều hội quá thì làm sao đủ time đi cung hội nhà. Giành chút thời gian cho gia đình PBD mình nhé. Em thử đi với gia đình mình 1 chuyến sẽ thấy vui như thế nào. Anh bỏ tất cả tiệc của cty chỉ để off với nhà mình đó. Vì 1 lý do rất bình thường là đem lại niềm vui cho rùa khi Tham gia
To bebibo!
Hiện giờ đã có 2 đối thủ sẳng sáng hạ thủ em. Vậy còn chưa xin lỗi anh sao.
To dochanh:
Anh tha cho em rồi mà em cứ chem anh là sao ta.
Coi chừng anh chém lại đó nha
To anh hienca!
Từ trước đến giờ em mới thấy anh phát biểu hay nhất và xúc động nhất. Thanks anh hienca đã thay lời muốn nói của em từ rất lâu nhưng chưa dám nói.

jinnynhungoc
06-07-2012, 15:20
Tất cả các thành viên đều có thể viết lên những suy nghĩ của bản thân, nếu nó có lợi hội chúng ta thì tại sao ta lại không đóng góp nhỉ. Ủng hộ hết mình các phương thức gầy dựng và xây nhà vững chắc nè!

bebibo
06-07-2012, 15:25
To anh hienca!
Từ trước đến giờ em mới thấy anh phát biểu hay nhất và xúc động nhất. Thanks anh hienca đã thay lời muốn nói của em từ rất lâu nhưng chưa dám nói.

Xạo bà cố, cái ông Hóa này là chả có biết nói những lời chân tình gì đâu. Chỉ toàn lời đâm chém, hăm dọa những người được may mắn có ôm đẹp trong các chuyến đi, ví dụ như anh Độc Hành. Nay thấy em sa cơ lỡ vận nên lôi kéo pé Kiệt - một con người với bản chất lương thiện-đi làm tay sai để đâm chém người khác.

Đợt off Bảo Anh kì này, Độc Hành sẽ hạ gục anh ngoài ra với sự quay đầu hướng Phật của pé Kiệt thì anh đã ko còn phe cánh gì nữa đâu anh Hóa à. À quên bonus thêm cho anh là: một sát thủ máu lạnh mà trên giới giang hồ Lái Thiêu thường gọi với cái tên thân mật "PALANI" cũng sẽ dành cho anh một món quà bất ngờ đấy!!!! (BB) (BB) (BB)

mymy
06-07-2012, 15:35
@Cả nhà, em giơ đầu chịu chém òi hẻm dám nói tiếng nào đâu ah, chỉ là do cung Đạ tẻ đã lỡ đến 2 lần rùi nên lần này chính em dẫn đầu đó ah.
Cung đi Dầu Tiếng lần trước nhóm off đã thống nhất là đi vào tuần thứ 3 của tháng tức là từ 20 trở ra, nên em mới chốt cung Đạ Tẻ ngày 14-15 :(( :(( (cung này em làm lead mà em cancel thì mất mặt quá ACE ah, chả xứng đáng làm mem nhà mềnh đấu í)

P/s:Có một ngôi nhà để mềnh trú chân, để mỗi lúc vui buồn, mệt mỏi có chốn ngả đầu vào được cười được khóc, được sống mềnh là chính mềnh trong vòng tay của yêu thương và thông cảm CÒN GÌ HẠNH PHÚC HƠN !!!
Em vẫn luôn nghĩ về PBD là ngôi nhà yêu thương ấy. Mọi người chém em sao thì chém ah :((....

Langdu 54
06-07-2012, 15:42
Sau khi đọc bài của Dochanh anh chợt có một suy nghĩ, đã là phượt của BD rồi thì chúng ta nên vì cái chung của CLB không ai ép chúng ta gia nhập CLB BD nhưng khi đã gia nhập chúng ta phải cố gắng tham dự những chuyến đi do CLB của chúng ta tổ chức, không thể nói rằng em vừa đi với nhóm kia về bây giờ xin nghĩ không được nên không đi với CLB được. Chúng ta phải hạn chế đi những chuyến bên ngoài CLB , không phải vì thế chúng ta sẽ không có những chuyến đi mới mà chúng ta sẽ tự tổ chức cho mình , có thể những nhóm khác sẽ đi những cung đường đó trước mình nhưng rồi sau đó chúng ta cũng sẽ tổ chức để đi do đó các ace đừng nóng lòng mà đi trước như thế sẽ mất vui. Kết lại đã là thành viên của CLB phượt BD thì nên đi với CLB phượt BD

Mình thấy mọi ngừoi nói rất đúng nhất là Hienca đã là thành viên rồi thì ưu tiên cho hội nhà tí nha "Mềnh"
Túm lại là chớ đi hàng hai lâu ngày thành đi hai hàng xấu lắm nha "Mềnh"

hienca
06-07-2012, 16:01
Anh chỉ chia sẻ ý kiến của mình với ace để rút kinh nghiệm và xây dựng CLB , nào có chém em đâu yêuuuuu còn không hết nữa là. Các mem nữ chính là những thỏi vàng của nhà phượt BD đó, ai đụng vào biết liền

ruanwenhua
06-07-2012, 16:23
Anh chỉ chia sẻ ý kiến của mình với ace để rút kinh nghiệm và xây dựng CLB , nào có chém em đâu yêuuuuu còn không hết nữa là. Các mem nữ chính là những thỏi vàng của nhà phượt BD đó, ai đụng vào biết liền

Khá khen cho cái câu Các mem nữ chính là những thỏi vàng của nhà phượt BD .
Thấy anh từ lúc có ôm xịn đến giờ tự tin quá ha. Từ Hồng cẩm, rồi Mymy nên sợ ae khác giành à. Anh yên tâm đi, Rùa hiện giờ đang me ôm của CT đây. Vì biết khó cạnh tranh với những trai tơ của nhà mình nên phải tuyển ôm của nhà khác,dù rất đau khổ, hehehhe.

To bebibo!
Rùa ta bây giờ đã tu thành chánh quả, vì đã có công đưa Đường Tăng sang sông thỉnh chân kinh, cho nên hiện giờ đang trên đỉnh vinh quang của sức mạnh cũng như sự tinh thông, đao thương bất nhập.
Hãy chờ xem ta sẽ hạ từng người một như đã từng hạ em và ken tại bình ba, em nhớ rồi chứ.
Với tuyệt chiêu sơ gan thần chưởng ta sẽ hạ nhưng người đâm sau lưng như bebibo, nhưng sau chuyến bảo anh này ta sẽ luyện lên cấp độ Sơ gan cổ chướng. Hãy chống mắt chờ xem nhé. Vì hiện giờ ta đang họp, chiều nay sẽ luyện công ở 18E, Bình Dương.

To mymy!
Mọi người góp ý thôi, ai nỡ ném đá em, anh thương còn không hết mà ( làm sao thương hết, để dành cho mem nữ đẹp khác nữa chứ như Hongcam hay cỏ chẳng hạn, hehhee).
Dù gì em đã làm leader thì không được bỏ, sẽ làm mất mặt nhà PBD mình lắm đó.

To All!
Hiện giờ PBD đang đứng hàng top 5 nhà được ghé thăm nhiều nhất, dù chỉ 3 tháng thành lập.
Đứng đầu là nhà PCT. Nhưng với đà này,và duy trì như thế thì chỉ sau tháng 12 năm nay PBD sẽ đuổi kịp và vươn lên dẫn đầu.
Chúc cả nhà sức khỏe tốt nhất để ngày mai chiến đấu với rùa nhé

Nguoi_Binh_Duong
06-07-2012, 16:47
To All!
Có thể PCT sẽ giao lưu với PBD tại Dầu Tiếng, ACE chuẩn bị nha.

jinnynhungoc
06-07-2012, 16:55
Oái thế àh? Chà sao đây trời khó khăn cho mình quá. Cầu trời khấn phật cho công việc nó ổn thỏa mọi bề cho mình còn đi Phượt

KenShin_Design
06-07-2012, 18:11
Ta về ta tắm ao ta - dù trong dù sạch ao nhà vẫn hơn - hohooh
Em đang ráng cố gắng mai có mẹc với cả nhà - cày mệt mõi quá hức hức .....vì sự nghiệp đi Phượt cùng PBD..........!!!!!

hienca
06-07-2012, 22:16
Cha lúc nay thấy em Rùa nhà mình lang thang qua nhà Cần Thơ hơi nhiều nhé lại còn đòi làm xế em Khucthuydu nữa coi chừng ace nhà BD cắt đó nhe

Kim ngoc 83
07-07-2012, 00:54
Cha lúc nay thấy em Rùa nhà mình lang thang qua nhà Cần Thơ hơi nhiều nhé lại còn đòi làm xế em Khucthuydu nữa coi chừng ace nhà BD cắt đó nhe

Chào Anh Hienca và tất cả ace. Sau chuyến đi đạ tẻh về em bận việc nhiều quá ko gặp được mọi người. Em chúc cả nhà ngủ ngon.

ruanwenhua
07-07-2012, 01:51
Hôm nay cv của rùa bị sự cố. Nên hiện giờ vẫn còn đang làm. Có ai còn thức thì chat với rùa cho xả stress với. Gần 24h rồi rùa ko có đi ngu nè. Buồn ngủ quá mà ko dc ngủ. Có ai ngủ dùm rùa ko. Rùa cảm ơn nhiều

ruanwenhua
07-07-2012, 02:30

Rùa bình dương pro mà anh. Tìm hoài ko có ôm xịn nên phải sang nhà hàng xóm mượn ôm thôi, chứ PBD có mấy ôm xịn bị gianh hết rùi. Tuy đăng quản cáo như vậy nhưng hiện tại vẫn chưa có ai chịu hết. KTD của nhà CT cũng chưa hồi đáp.chắc đợi tới thứ 7 tuần sau chờ KTD lên bình dương để xí ôm quá.
Thôi cả nhà thông cảm cho rùa nha. Tại, bị í mà..........

hienca
07-07-2012, 08:59
Thông báo cần tuyển một nam trẻ khỏe mạnh. Công việc làm: bóp vú suốt ngày. Nơi làm việc: ........... Trại bò sữa Long Thành

DocHanh
07-07-2012, 09:26
Thông báo cần tuyển một nam trẻ khỏe mạnh. Công việc làm: bóp vú suốt ngày. Nơi làm việc: ........... Trại bò sữa Long Thành

Anh hienca rãnh quá ha,hahaha...tối nay qua thẳng hồ Bảo Anh luôn hay ghé Lái Thiêu vậy anh.

hienca
07-07-2012, 09:44
Anh sẽ qua thẳng Bảo Anh luôn

tramlang
07-07-2012, 10:12
Thông báo cần tuyển một nam trẻ khỏe mạnh. Công việc làm: bóp vú suốt ngày.
Em nộp hồ sơ ngay, có cần phí chạy chọt không anh?

Nguoi_Binh_Duong
07-07-2012, 11:13
Em nộp hồ sơ ngay, có cần phí chạy chọt không anh?

Tramlang trích dẫn thiếu câu "Trại bò sữa Long Thành", câu này rất quan trọng, nếu không có câu này thì anh Rùa đã đăng ký rồi:D

ruanwenhua
07-07-2012, 11:42
Tối nay qua Bảo Anh thì nhờ Anh Chuyên dẫn đoàn giúp Em Rùa này nhé, vì Rùa làm về trễ nên làm xong sẽ chạy thẳng xe vô Bảo Anh luôn ( khoảng 9h00PM), Anh em nào xuất phát từ Lái Thiêu thì liên hệ Mr Chuyên nhé, do công việc có chút vấn đề, nhưng Rùa Cái sẽ tháp tùng với mọi người tại Lái Thiêu luôn.
Xuất phát lúc 19h00
Tại:Đối diện UBND TX Thuận An
Đồ ăn thì tạm thời như sau!
Nghêu sò ốc hến thì khoảng 6kg. (Rùa Cái sẽ mua giúp Rùa việc này )
Mỡ hành, cà tím (cũng do rùa cái đảm nhận
Ếch nướng mọi thì sẽ có 3kg (nhờ thằng em làm chung mua đem vào )
Cút nướng 2kg ( cũng do thằng em này luôn )
Còn trái cây khi tập trung sẽ mua đem vào cho hợp túi tiền. (Ai xung phong mua đây ta )
Khi tập trung nhờ Dochanh mua giúp khoai lang và bắp để nướng
Anh Hienca sẽ đem theo than nhé.
Mọi người nhớ đem theo võng và lều nha, vì thuê võng 10k/ cái, còn lều thì hơi bị chát nên có cứ đem theo.
Nhờ Anh hienca sắp xếp anh em mua theo 3 thùng 333 nhé.
Số còn lại nếu thiếu mình sẽ kêu thêm trong Bảo Anh.

Địa chỉ tại : http://wikimapia.org/#lat=10.9933774&lon=106.7480304&z=17&l=38&m=s

Trân trọng thông báo

Langdu 54
07-07-2012, 12:45
Tối nay qua Bảo Anh thì nhờ Anh Chuyên dẫn đoàn giúp Em Rùa này nhé, vì Rùa làm về trễ nên làm xong sẽ chạy thẳng xe vô Bảo Anh luôn ( khoảng 9h00PM), Anh em nào xuất phát từ Lái Thiêu thì liên hệ Mr Chuyên nhé, do công việc có chút vấn đề, nhưng Rùa Cái sẽ tháp tùng với mọi người tại Lái Thiêu luôn.
Xuất phát lúc 19h00
Còn trái cây khi tập trung sẽ mua đem vào cho hợp túi tiền. (Ai xung phong mua đây ta )
Mọi người nhớ đem theo võng và lều nha, vì thuê võng 10k/ cái, còn lều thì hơi bị chát nên có cứ đem theo.

Địa chỉ tại : http://wikimapia.org/#lat=10.9933774&lon=106.7480304&z=17&l=38&m=s

Trân trọng thông báo

Bổ sung thềm 2kl bò nứơng lá lóp nha Rùa củng được lắm.Mừng cụ Rùa nhà mình lên phựơt Quái ai chúc mừng Like cái coi

DocHanh
07-07-2012, 15:45
Xuất phát lúc 19h00

Trân trọng thông báo

Like cho cái tinh thần của bác Rùa, bị việc đè mà vẫn lo cho anh em.

KenShin_Design
07-07-2012, 17:06
Em bị việc đè chèm chẹp luôn ùi - ko đua lên Bảo Anh với anh em kịp ùi --- bùn wớ hức hức --- mọi người đi chơi vui vẻ nhé

KenShin_Design
07-07-2012, 19:23
Ôi nhìn danh sách món ăn mà ngồi thèm chảy nước miếng - chẹp chẹp chẹp ...ực ực ực....mấy thằng khách hàg đáng ghét - cuối tuần muh đòi lấy gấp huuhuhuh

ruanwenhua
07-07-2012, 21:01
Chào cả nhà đang no say trong Bảo Anh!
Một sự trừng phạt khủng khiếp đối với Rùa, Tất cả ACE thì ở Bảo Anh ăn sò nường, còn mình..............huhuhu .........đang làm như điên, có ai cứu rùa không, Nhớ chừa nha, làm xong là Rùa đua qua liền, chừa bia nhé.

Thằng Nhà Quê
07-07-2012, 21:19
Đang nhậu no say nè Rùa ơi, mồi bén quá nên gần hết rồi, tranh thủ qua nhanh nhanh nha.

ruanwenhua
07-07-2012, 21:26
Đang nhậu no say nè Rùa ơi, mồi bén quá nên gần hết rồi, tranh thủ qua nhanh nhanh nha.

Anh Nhà quê này đừng chém em như vậy nữa được không, thằng em đã quá đau khổ rồi, giờ còn bị vậy nữa, Anh ít có ác quá ha.

Anh hiền câu được con cá chim nào chưa.

Thằng Nhà Quê
07-07-2012, 21:31
Anh hiền câu được con cá chim nào chưa.

Chưa em ơi, đang nhậu ngon quá, nào là bò lá lốt, hải sản nướng mở hành, gà thì một con nấu cháo, một con nướng ... ăn đã ghê luôn đó em. Nhanh lên, coi chừng mất phần đó.

KenShin_Design
08-07-2012, 19:37
Cả nhà đi về ăn no quá ngũ cả ngày chưa dậy hay sao ko thấy ai báo danh gì cả --- 2 ngày cuối tuần chán như con gián - chỉ bít cúi mặt mà làm --- ăn uống cũng ko có kiểu nỳ chắc bịnh súm quá

tramlang
08-07-2012, 20:28
Cả nhà đi về ăn no quá ngũ cả ngày chưa dậy hay sao ko thấy ai báo danh gì cả --- 2 ngày cuối tuần chán như con gián - chỉ bít cúi mặt mà làm --- ăn uống cũng ko có kiểu nỳ chắc bịnh súm quá
Ken ơi, cả nhà hôm qua với hôm nay làm có 7 thùng bia hà, nào là 333, Tiger, Heineken, mồi thì ăn hoài không hết, mới về lúc khoảng 5pm sau một chầu Karaoke quá đã. Túm lại, 2 ngày cuối tuần dzui quá cưng ơi.

bebibo
08-07-2012, 21:10
To All!
Có thể PCT sẽ giao lưu với PBD tại Dầu Tiếng, ACE chuẩn bị nha.

Em sẽ nghênh chiến PCT, ai sẽ làm thống soái cho trận này đây??? Em đăng ký tham gia đội tâm lý chiến

mai dt
08-07-2012, 21:40
@ To all:Nhà mình có ai có đàn ghi-ta kg nhỉ,nếu có thì hôm lên DT mang theo 2 cây đàn nhé cả nhà ơi.Trả lời sớm nhé.(wait)
Chậc chậc...tiếc là hôm đó cuối tháng kg có trăng,chứ mà: có trăng +có đàn sỹ+suối Trúc róc rách+thêm vài người đẹp
BD vận xà-rông múa phụ họa cho các "ca lẻ" bản "Sơn Nữ Ca",thì kg còn gì bằng.
Thôi thì ai nghĩ ra cái vụ làm trăng nhân tạo đi, cho trọn cái vụ "được voi đòi luôn 2 Bà Trưng "nhá.:))
Lo dưỡng sức để đón khách Cần Thơ nhé cả nhà ơi(NT) .Thân ái.

bebibo
08-07-2012, 21:51
@ To all:Nhà mình có ai có đàn ghi-ta kg nhỉ,nếu có thì hôm lên DT mang theo 2 cây đàn nhé cả nhà ơi.Trả lời sớm nhé.(wait)
Chậc chậc...tiếc là hôm đó cuối tháng kg có trăng,chứ mà: có trăng +có đàn sỹ+suối Trúc róc rách+thêm vài người đẹp
Thôi thì ai nghĩ ra cái vụ làm trăng nhân tạo đi, cho trọn cái vụ "được voi đòi luôn 2 Bà Trưng "nhá.:))

Cô Mai ơi, con sẽ cố gắng liên hệ với NASA để mua vé và trong tuần sau lên thắng cung Trăng nhằm đàm phán hợp đồng thuê mướn ánh trăng cho khu vực suối Trúc vào cuối tuần sau. Và nếu được thì rước lun chị Hằng xuống thăm PBD lun.:)
Ban tổ chức ơi, cho em hỏi là mình có danh sách ôm cho chuyến Dầu Tiếng chưa để em liệu xem có nên mời chị Hằng xuống ko????

Nguoi_Binh_Duong
08-07-2012, 22:06
....
Ban tổ chức ơi, cho em hỏi là mình có danh sách ôm cho chuyến Dầu Tiếng chưa để em liệu xem có nên mời chị Hằng xuống ko????

Thay mặt Ban tổ chức giao bebibo chọn một trong những ôm sau : Rùa, Ken, Kẹt, HienCa, Cát, T Nhà Quê hay Langdu 54 tùy thích.=))
@ ACE : để mình tập hợp ý tưởng của các ACE rồi thứ 3 sẽ lên lịch chi tiết, ACE đặt gạch trước nhé.

bebibo
08-07-2012, 22:11
Thay mặt Ban tổ chức giao bebibo chọn một trong những ôm sau : Rùa, Ken, Kẹt, HienCa, Cát, T Nhà Quê hay Langdu 54 tùy thích.=))
@ ACE : để mình tập hợp ý tưởng của các ACE rồi thứ 3 sẽ lên lịch chi tiết, ACE cứ đặt gạch trước nhé.

Anh Chuyên đưa toàn ôm hàng hiệu, ôm tuyển không hà nên em ko đủ "trình" để xế đâu. Nhưng dù sao thì em cũng xin đặt "cọc nhồi bê tông" cho chuyến Dầu Tiếng nhé!!!!

Nguoi_Binh_Duong
08-07-2012, 23:04
19 giờ tối 07/07/2012 trời mưa rả rích, Nguoi_Binh_Duong có mặt tại điểm hẹn, nhận được điện của chị saoquay2006 là đang ... kẹt, đi không được. Vài phút sau, chị Rùa xuất hiện, tiếp theo là Thằng Nhà Quê, Langdu 54, Click_Click_7761, DocHanh và hoadanho. Tất cả xuất phát đi Bảo Anh.
Đến Bảo Anh thì có luubinh đến từ lúc 17 giờ, hienca. Tramlang, Palani, TONY Tèo và Rùa đến sau.
Thực đơn vô cùng phong phú, đặc biệt là món bò lá lốt do chú langdu 54 đem đến (còn ai làm thì chưa biết)

https://no4.upanh.com/b4.s28.d1/bcb5fce57443b5f5a957bde6a351229f_47009184.dsc00344 .jpg

https://no8.upanh.com/b3.s27.d1/20d5b4012b84513b48505724ac868859_47009228.dsc00351 .jpg

Dính cá rồi :

https://no0.upanh.com/b2.s28.d3/19fc74d879e489949875e04c100732f3_47009230.dsc00352 .jpg

Nhưng là con cá còn bú bình:

https://no5.upanh.com/b6.s26.d2/2332d6772526c5983c3af7557b4afdb6_47009235.dsc00353 .jpg

https://no6.upanh.com/b4.s1.d4/15211bfe9f88784cccb6f199480c1d9f_47009236.dsc00355 .jpg

https://no1.upanh.com/b4.s28.d1/c11a4f2cd8e4828555092d295dc5df43_47009241.dsc00356 .jpg

https://no4.upanh.com/b3.s29.d1/17cbe9749a3a84349aea81743c02985f_47009244.dsc00357 .jpg

Nguoi_Binh_Duong
08-07-2012, 23:06
Khu trại về khuya. Mồi ăn hoài không hết

https://no0.upanh.com/b3.s29.d4/e3116bb5c87e5e2058d0a518c7761804_47009250.dsc00365 .jpg

Nửa đêm, Rùa xuất hiện nhưng chó cắn Rùa

https://no3.upanh.com/b4.s29.d4/eba8883238c34bfd8c6324b445e40426_47009253.dsc00370 .jpg

https://no6.upanh.com/b6.s28.d3/6db16fa08e7f84b95c9baa4421055f23_47009256.dsc00373 .jpg

Ai đây? Hanhdoc thì thường Dochanh

https://no7.upanh.com/b6.s28.d2/7d7abccf134c92c649be557195566933_47009257.dsc00376 .jpg

Nguoi_Binh_Duong
08-07-2012, 23:25
Khu trại về sáng:

https://no1.upanh.com/b6.s29.d3/ec3ae33449dbcbb348fcceed84a0ea6a_47009261.dsc00377 .jpg

Còn 2 anh đang ngủ nướng, chưa ra:

https://no2.upanh.com/b5.s27.d2/f8086ef24d8a4709b967c9cf6a409e2f_47009262.dsc00378 .jpg

https://no4.upanh.com/b3.s28.d2/690201e1878f1c94b6702c5b556ef3fb_47009274.dsc00379 .jpg

Sáng palani và Nguoi_Binh_Duong có việc về sớm.
Tối Nguoi_Binh_Duong gọi điện cho một số ACE thì không nói chuyện được với ai, vì đến chiều mọi người mới về, đuối quá, không nói chuyện nổi .... :)

Còn đây là clip trái bắp chia ... 10

http://www.youtube.com/watch?v=dTNOjp3pGY8&feature=youtu.be

DocHanh
09-07-2012, 00:22
Ken ơi, cả nhà hôm qua với hôm nay làm có 7 thùng bia hà, nào là 333, Tiger, Heineken, mồi thì ăn hoài không hết, mới về lúc khoảng 5pm sau một chầu Karaoke quá đã. Túm lại, 2 ngày cuối tuần dzui quá cưng ơi.

Anh ít có ác quá ha, hành hạ em nó hoài, tội nghiệp, sao anh kể luôn rồi cháo gà, cá nướng, bò nướng...nữa anh.kakaka

@ Anh Chuyên : bạn đó nick là hondanho ,tên là Phong, sinh 1980, ở Q6, sẽ là thành viên nhà mình luôn nha. Chuyến Dầu Tiếng tuần sau có thể cũng sẽ đi chung nữa nha anh.

hienca
09-07-2012, 04:46
Sau hai ngày say bí tỉ, bây giờ mới tỉnh lại phải đối mặt với cơm tiệm ( vì bà xã đi phượt rồi ) thế là được tự do tới thứ tư lận chắc mình phải dợt lại một số bài hát để đón nhà PCT chứ. Chuyên ơi anh đặt một gạch cứng nhé

click_click_7761
09-07-2012, 07:39
Tối qua 5g về tới nhà chạy zo tắm rữa rùi váo buồng đánh luôn một giấc tới sáng nay mói dậy hic hic

Thank tất cã mọi người vì chuyến đi, rất zui hehehe, và truyền thống của hội PBD đã quay trở lại đó là chím ngập trong mồi và bia hehhehe, thank chú Thương vì món bò nướng lá lốt của cô.....:) rất ư là ngon

@ To all:Nhà mình có ai có đàn ghi-ta kg nhỉ,nếu có thì hôm lên DT mang theo 2 cây đàn nhé cả nhà ơi.Trả lời sớm nhé
Lo dưỡng sức để đón khách Cần Thơ nhé cả nhà ơi .Thân ái.

Đàn ghi ta thì có rùi đó cô Mai ơi, còn nếu hok có người đẹp nào bận xa rông thì con bận lun choa hehe con múa cũng đẹp lắm à, sau màn múa của con là bảo dảm mọi người đi ngủ hết lun á :d

Khu trại về sáng:

https://no1.upanh.com/b6.s29.d3/ec3ae33449dbcbb348fcceed84a0ea6a_47009261.dsc00377 .jpg

Còn 2 anh đang ngủ nướng, chưa ra:

https://no2.upanh.com/b5.s27.d2/f8086ef24d8a4709b967c9cf6a409e2f_47009262.dsc00378 .jpg

https://no4.upanh.com/b3.s28.d2/690201e1878f1c94b6702c5b556ef3fb_47009274.dsc00379 .jpg

Sáng palani và Nguoi_Binh_Duong có việc về sớm.
Tối Nguoi_Binh_Duong gọi điện cho một số ACE thì không nói chuyện được với ai, vì đến chiều mọi người mới về, đuối quá, không nói chuyện nổi .... :)

Còn đây là clip trái bắp chia ... 10

http://www.youtube.com/watch?v=dTNOjp3pGY8&feature=youtu.be

Sao em lấy link của thằng youtube mà hok dc vậy anh chuyên ơi

Nguoi_Binh_Duong
09-07-2012, 08:04
Link của nó nè : http://www.youtube.com/watch?v=dTNOjp3pGY8&feature=youtu.be
Hoặc em bấm phím phải, chọn "copy video ULR"
http://www.youtube.com/watch?v=dTNOjp3pGY8&feature=player_embedded

https://no4.upanh.com/b5.s1.d4/0bf9f5e45b451827d43ea7e8df5f2dbb_47015194.aa.jpg

hienca
09-07-2012, 08:43
Thôi cho anh can đi click click ơi em mà múa chắc mọi người ói hết, uổng bia lắm

hienca
09-07-2012, 08:49
Chuyên ơi anh vừa xem bên Phượt CT anh thấy chuyến này họ có kết hợp làm thiện nguyện đó ( hình như là cô nhi viện Mằng Lăng ) thông qua chị Maidt. Em xem chúng ta có thể kết hợp luôn được không, nếu quỹ còn ít tiền thì mình có thể kêu gọi anh em đóng góp thêm, ý các anh em thế nào?

Nguoi_Binh_Duong
09-07-2012, 09:01
Tiền quỹ từ thiện hiện PBD còn 673.000 đồng (chi tiết trang 227)
Em thấy mình nên kết hợp với PCT làm thiện nguyện.
Hiện chị Mai dt đã tìm 8 hay 10 người cần giúp đỡ, mỗi phần 200k. Nếu PBD định kết hợp với PCT, thì mỗi nhà góp 5 phần.
Ý kiến ACE khác thế nào, nếu thống nhất em sẽ trao đổi chi tiết với chị mai dt và PCT

hienca
09-07-2012, 09:30
Anh thấy PBD mình làm 5 phần cũng được đó, em cứ làm đi chắc ace cũng đồng ý thôi

ruanwenhua
09-07-2012, 09:42
Sau khi thức 2 đêm không ngủ, vào cắm trại cùng off tiếp, thì lại một đêm không ngủ nữa ( có ngủ tí xíu, khoảng 2 tiếng) rồi lại chiến đấu tiếp, đến 5h chiều thì 2 con mắt nó không còn hoạt động, định chạy về nhà làm một giấc, lại tiếp tục bị cúp điện đến hơn 22h00, sáng ra lại phải đi làm sớm, giờ thì con mắt không còn điều khiển được nữa, lúc nào cũng sụp mí.

Như không đau lòng bằng vừa vào đến Bảo Anh lại bị cẩu xực, Rùa biết mình chạy chậm khó lòng qua khỏi miệng cẩu nên chơi cả sporst rồi, vậy mà vẫn không qua khỏi, thật là đau chân quá đi ( cắn ở chân), nhưng nghe anh hiềnca nói là không cần đi chích ngừa chó dại, mà chỉ cần đi chích ngừa phong đòn gánh, vì sợ chú cẩu đó xài răng giả.

To All!
Thứ 7 này lên DT. Vậy ace cần báo cho anh Chuyên cũng như Cô Mai biết là ai đi sáng, còn ai đi chiều nha.
Còn thiền nguyện: Theo Rùa thấy nhà CT đã là khách rồi mà còn thiền nguyện được như vậy, mình là chủ nhà mà ngồi yên ai coi,
Ý rùa là cứ lấy trước tiền quỹ còn lại đi, sau đó ai có bao nhiêu góp bấy nhiêu, riêng Rùa xin góp trước thêm 200k cho buổi thiền nguyện này, nếu đến ngày đi có dư hơn nữa thì sẽ góp thêm.
Rùa đang ký lên chuyến DT vào buổi chiều nha, vì buổi sáng còn đi làm chưa bám lên được.
Chúc PBD có ngày đầu tuần làm việc vui vẻ.
Rùa

click_click_7761
09-07-2012, 09:59
Thôi cho anh can đi click click ơi em mà múa chắc mọi người ói hết, uổng bia lắm

Hehe hok sao đâu anh bất quá mấy anh chỉ đi ngủ hết thui chứ hok ói đâu hehe

Em cũng ủng hộ chuyện Thiện Nguyện nghen, em đăng ký một vé sáng

ThichĐiRong
09-07-2012, 11:20
Sao cần tới 2 cây lận hả cô?tính chơi hòa âm hả,đàn thì có rồi nhưng chỉ thiếu đàn sỹ thôi à,PBD tuyển thêm đàn sỹ đi.
Nếu không có gì thay đổi Thích_Đi_Rong xin đặt 1 cục bê tông chuyến đi Dầu Tiếng nha,a Hóa ơi tìm ôm pro cho em đi,chứ thân trai 1 thân 1 mình 1 ngựa chạy lên tới Dầu Tiếng phê lắm,t7 tuần này e trực nên sẽ lên lúc chiều tối,hy vọng lên kịp giờ ăn,hehehe

HongCam
09-07-2012, 11:21
Cả nhà ơi, em đã tỉnh lại rùi, hehehe. Thực sự sáng tới giờ bứt rứt ko yên, ko sao tập trung làm việc được, nợ mọi người lời xin lỗi và lời cảm ơn. Áy náy lắm lắm ấy...
Hồi đêm tỉnh giấc, giật mình thấy sợi dây chuyền trên cổ, chết thật, hqua xỉn quá ko biết đã bóp cổ cướp dây chuyền của ai nữa (1 phát hiện mới về bản thân là cũng có chút máu giang hồ trong người, mọi người phải cẩn thận em đó nhá,:Dam), sờ trong túi quần thấy cái dây phone đt đoán chắc là hôm qua giựt của anh trai nhưng vì là anh trai nên tội giựt đồ này ko cấu thành, anh trai nhỉ. Không biết còn giựt đồ gì của ai ko nữa:)
Cảm ơn anh xế, anh Tramlang, anh trai, Dochanh, jinny, bé kẹt và tất cả mọi người và cho em xin lỗi nếu em có nói gì ko phải nhé, làm phiền mọi người quá. Rút kinh nghiệm lần sau sẽ đưa chìa khóa xe trc cho mọi người và sẽ xỉn sớm, hehehe...

ruanwenhua
09-07-2012, 11:22
Những hình ảnh ghi được trong đêm off.
Trên hình đã có comment, chơi vậy cho dễ hiểu
http://no2.upanh.com/b1.s29.d1/0ddf324ed30216b7992f4fff56c887a7_47021012.slide1.j pg (http://www.upanh.com/slide1_upanh/v/3ry67i5j1ek.htm)http://no8.upanh.com/b5.s26.d1/1c2a1d48e36d8c595833e9ca43b28699_47021018.slide2.j pg (http://www.upanh.com/slide2_upanh/v/6ry52ifjfew.htm)http://no1.upanh.com/b4.s27.d1/6daeca0a3625ce4f05bff3aeb66800ad_47021031.slide3.j pg (http://www.upanh.com/slide3_upanh/v/fry18i8j9zr.htm)http://no2.upanh.com/b2.s1.d4/ae58ded2099d51878655f0fdb58992c7_47021042.slide4.j pg (http://www.upanh.com/slide4_upanh/v/aryc2i6jdza.htm)http://no8.upanh.com/b1.s29.d1/9b9d3eadd321680b4273573581309439_47021048.slide5.j pg (http://www.upanh.com/slide5_upanh/v/9ry1ci9j1bq.htm)http://no6.upanh.com/b6.s26.d1/15260df389b0852374fd22a6ccc36749_47021056.slide6.j pg (http://www.upanh.com/slide6_upanh/v/1ry40i7j0lo.htm)http://no6.upanh.com/b3.s29.d1/f8051bfe5c4c75a00bac04debb4cb94c_47021066.slide7.j pg (http://www.upanh.com/slide7_upanh/v/7ryf1i3j6lg.htm)

ruanwenhua
09-07-2012, 11:23
http://no1.upanh.com/b2.s28.d1/22d45e44c873af8325c443816cd4a13f_47021071.slide8.j pg (http://www.upanh.com/slide8_upanh/v/5ry44i8jdls.htm)http://no9.upanh.com/b3.s27.d2/52d3c65cf772bd503cfe117c6a472aff_47021079.slide9.j pg (http://www.upanh.com/slide9_upanh/v/cry68ifjblp.htm)http://no0.upanh.com/b6.s28.d2/3f573e7b7a068a448331cceebdefe2cf_47021090.slide10. jpg (http://www.upanh.com/slide10_upanh/v/6rydciej6ml.htm)http://no8.upanh.com/b1.s1.d4/6e9b9e9c8e116bd94c5936d40bd11b4d_47021098.slide11. jpg (http://www.upanh.com/slide11_upanh/v/2ry54ibj9mw.htm)http://no5.upanh.com/b2.s29.d3/9fd6c663e95adbe0df1dae6f39e0d342_47021105.slide12. jpg (http://www.upanh.com/slide12_upanh/v/4ry96i6j1ge.htm)http://no0.upanh.com/b5.s1.d4/565fa0532aaee5f3012bc4f643200cbe_47021110.slide13. jpg (http://www.upanh.com/slide13_upanh/v/3ryf9ibj9gv.htm)http://no5.upanh.com/b4.s28.d3/381dc68186b07278b4b8357936c9f19c_47021115.slide14. jpg (http://www.upanh.com/slide14_upanh/v/drye8i8j5gs.htm)

ruanwenhua
09-07-2012, 11:25
http://no3.upanh.com/b1.s1.d4/14595acf1aa98e11f15495a3b254b97b_47021133.slide15. jpg (http://www.upanh.com/slide15_upanh/v/brydfidj8kd.htm)http://no0.upanh.com/b6.s28.d3/86a02324549a0548cb1161ef1bdc1fc9_47021140.slide16. jpg (http://www.upanh.com/slide16_upanh/v/4ry50ifj5ko.htm)http://no4.upanh.com/b3.s1.d4/da1331655e7ba1eb9bf9fc0b0b1317dd_47021144.slide17. jpg (http://www.upanh.com/slide17_upanh/v/cry05i9j6kw.htm)http://no7.upanh.com/b3.s26.d2/87b73b75e2a892725af88f3cf2ca7e5c_47021147.slide18. jpg (http://www.upanh.com/slide18_upanh/v/dry98ifj3kp.htm)http://no2.upanh.com/b5.s29.d1/5f33c9544d4933a9fb04ee5925db8ec3_47021152.slide19. jpg (http://www.upanh.com/slide19_upanh/v/6ry8ei6j9sq.htm)http://no8.upanh.com/b4.s26.d2/c9e877d8e307392d3b7be0b704d8a91f_47021158.slide20. jpg (http://www.upanh.com/slide20_upanh/v/8rya9icj2si.htm)http://no0.upanh.com/b5.s1.d4/21ae72880a4b9fb0db157d3242c53f41_47021180.slide21. jpg (http://www.upanh.com/slide21_upanh/v/cryddi8jbli.htm)

bebibo
09-07-2012, 11:25
Em đặt cọc bê tông cho chuyến Dầu Tiếng vào buổi sáng nha anh Chuyên

HongCam
09-07-2012, 11:47
Ơ, nhiều đồ ăn ngon thế mà cả nhà ko ai phần lại cho em thế nhỉ.
Sao mấy hình này nhìn em giống nữ tướng cướp thế anh trai?

hienca
09-07-2012, 12:04
E, chụp hình cái đầu người mẫu là phải trả tiền đó nghe. Còn em HongCam đúng là nữ------ tướng cuơp thiệt

hienca
09-07-2012, 12:10
Xin cho hỏi có ai thấy cái bao cần câu của mình không. Bây giờ tính đi câu mới nhớ tới bao cần không biết hôm qua gởi ai quên mất rồi. Thêm cái nón an toàn của thằng bạn nữa,ai biết chỉ dùm xin hậu tạ cá

TONY TÈO
09-07-2012, 13:01
Xin cho hỏi có ai thấy cái bao cần câu của mình không. Bây giờ tính đi câu mới nhớ tới bao cần không biết hôm qua gởi ai quên mất rồi. Thêm cái nón an toàn của thằng bạn nữa,ai biết chỉ dùm xin hậu tạ cá
Nón bảo hiểm thì Tèo đang giữ một cái ,hôm nào hậu tạ cá Tèo gởi lại cho.

ruanwenhua
09-07-2012, 13:49
E, chụp hình cái đầu người mẫu là phải trả tiền đó nghe. Còn em HongCam đúng là nữ------ tướng cuơp thiệt

Anh qua đòi cty apple đi nhé,anh quản cáo cho cty này mà sao lại đòi em, mà trái này anh hái ở đâu dạ, nhìn cũng hay hay.
Mà nè, từ ngày luubinh tham gia thì hình như anh hien bị ám thì phải, chưa làm được con nào, em ám anh không nổi nhưng bây giờ luubinh coi bộ đẳng cấp hơn rồi, từ đạ teh cho tới bảo anh.khakhakha

Trời, cần thủ mà để mất cả bao cần, giống như chiến sĩ làm mất súng, hay võ si mất đao, người ta hay nói đao còn người còn, đao mất người mất, vậy mà anh hiền để............... kỳ này phải xem lại mới được à nha.
Cần anh hienca em đang giữ, nếu muốn chuột lại thì khi đi nhớ mang thao CMND để lấy dấu vân tay để trả lại, còn không bị tịch thu xung vào công quỹ, và hậu tạ 1 ly cafe nhé.khakhakha, sao chuyến này rùa chém anh hienca nhiều vây ta, chắc là đang còn rất giận sau khi bị cẩu xực.

DocHanh
09-07-2012, 14:06
Anh nhìn trái...apple, tếu thiệt, anh hienca nay lên làm model nữa ta...kakaka

@ hongcam : ko có sao đâu em, với cái đà này, anh em P.BD ai cũng sẽ...như thế cả thôi, ko phải xin lỗi gì đâu, mà có lỗi gì đâu phải xin nè. Cứ vui vẻ, thoải mái, chơi hết mình như thế là vui rồi. Người tỉnh sẽ lo cho người say...đùm bọc lẫn nhau mà tới bến. Dấu ấn riêng của tinh thần P.BD là thế mà...kakaka. Đừng buồn, đừng suy nghĩ lung tung, lo tập trung làm việc đi nha.

Chuyến Dầu Tiếng mình đăng ký buổi chiều nha, 2 gạch cứng nha.

@ ToNY TÈO , Mr. Rùa : có cho mình uống cafe ,nhậu ké ko vậy, cho mình 1 chân rót bia, pha cafe nha, hahaha...

luubinh
09-07-2012, 14:42
Hic! Hôm qua chờ anh Tèo với Hòn Đá Nhỏ, ai ngờ 2 ảnh quẹo đường kia! Chạy theo ko kịp, bị lạc trong khu VSip. Khi tìm đường ra được thì ko thấy mọi người đâu.
Chạy đến Thị trấn Lái Thiêu cũng ko thấy, đành tiu nghỉu chạy về Thủ Dầu Một (dt hết pin).

bebibo
09-07-2012, 14:54
Hic! Hôm qua chờ anh Tèo với Hòn Đá Nhỏ, ai ngờ 2 ảnh quẹo đường kia! Chạy theo ko kịp, bị lạc trong khu VSip. Khi tìm đường ra được thì ko thấy mọi người đâu.
Chạy đến Thị trấn Lái Thiêu cũng ko thấy, đành tiu nghỉu chạy về Thủ Dầu Một (dt hết pin).

Anh Tony Tèo à, anh làm sao coi cho được đi chớ để thành viên mới bị thất lạc ngay tại địa bàn của anh lun thì thật là (NO)
Nếu như là các thành viên cũ thì ko sao nhưng người ta là thành viên mới chân ướt chân ráo vào PBD đi off buổi tối thì bị anh "dập" cho te tua rồi sáng ra lại hụt hẫng vì bị bỏ rơi!!!!!

Yêu cầu ban quản trị PBD có hành động nghiêm trị những hành động vừa rồi của :gun Tony Tèo

tessuarai
09-07-2012, 14:56
Xem hình off của PBD thích quá, mọi người dường như trẻ lại...

DocHanh
09-07-2012, 15:03
Anh Tony Tèo à, anh làm sao coi cho được đi chớ để thành viên mới bị thất lạc ngay tại địa bàn của anh lun thì thật là (NO)
Nếu như là các thành viên cũ thì ko sao nhưng người ta là thành viên mới chân ướt chân ráo vào PBD đi off buổi tối thì bị anh "dập" cho te tua rồi sáng ra lại hụt hẫng vì bị bỏ rơi!!!!!

Yêu cầu ban quản trị PBD có hành động nghiêm trị những hành động vừa rồi của :gun Tony Tèo
Yêu cầu xử luôn những phần tử luôn kích động, chia rẽ nội bộ luôn nha các bác.

Nguoi_Binh_Duong
09-07-2012, 15:04
Nhớ chuyến đi Nam Du trước, khi Nguoi_Binh_Duong đưa lịch trình lên, mai dt đề nghị "...2 nhà CT+BD gặp giao lưu cho xôm tụ..."
Anh hienca liền nói "em xem lại ngày đi , bên BD Nam Du vào ngày 25/05 chứ không phải tháng 04 ". Không tin vào xem trang 19.
Và bây giờ cả nhà PBD sắp được gặp "Em" lớn nhất của cả nhà.

Lịch trình Dầu Tiếng 14/07/2012

Thứ 7, ngày 14/07/2012

- Sáng xuất phát lúc 6 giờ tại đối diện UBND huyện Thuận An. ACE tập trung trước 15 phút Gồm KenShin_Design, hondanho, hanhan, Click_Click_7761, Hienca, tramlang, lecat69. Click_Click_7761 điểm danh.

- ACE PCT đi xe khách, dự kiến đến Bến xe Miền Tây 6h30, đi tiếp xe bus đến Dầu Tiếng.
- Nhóm xuất phát buổi chiều Rùa dẫn đoàn, dự kiến xuất phát lúc 17 giờ.
- Ăn sáng : quán Cây Bàng gần ngã tư Phú Văn.

- 8 giờ 30 đến Dầu Tiếng, cùng với chị mai dt đi tặng quà, một số nhà được tặng quà đường vào hơi nhỏ thì ACE mình có thể đợi ở ngoài hoặc cafe đợi đoàn.
- 9 giờ 30 từ thị trấn Dầu Tiếng đi 14 km tham quan khu di tích đồn điền cao su Michelin.
- 10 giờ có mặt tại khu di tích.
- 11 giờ tham quan xong khu di tích quay về thị trấn
- 11 giờ 30 ăn cơm trưa tại thị trấn (có bổ sung canh khổ qua hầm).
- 12 giờ 30 đến khu rẫy bạn của chị mai dt hạ trại.
- Trong rẫy có nhà nhỏ không có cửa. Trường hợp mưa to suốt, chắc là kéo hết ra Dầu Tiếng chơi rồi về nhà cô mai dt.
- 15 giờ đi Suối Trúc cách nơi cắm trại 4 km..
- 16 giờ đi hồ Dầu Tiếng.
- 16 giờ 30 quay trở về trại. Một số ACE đi lễ chiều sẽ ghé vào rẫy sau. Các bạn trở về nơi cắm trại sinh hoạt tự do, tắm rửa, một số bạn sẽ đi hái rau chạy (đọt rau rừng đặc sản ở Dầu Tiếng), mọc trong rẫy và ven suối để dùng trong buổi tối.
- 18 giờ 30 mang lương thực đặt sẵn vào rẫy.

*Ăn chiều: Cơm+gà xào gừng, gỏi đu đủ, tráng miệng dưa hấu.
- Tối chương trình giao lưu (beer).
- Ăn tối, chúng ta có 3 con gà mua lại của a Tân (bảo vệ của rẫy cao su nơi cắm trại),chị Hằng vợ a Tân sẽ làm giúp phần thô+nấu cháo,
+Hovilo,hovila...

Chủ nhật, ngày 14/07/2012

- 6 giờ lấy lương thực ăn sáng do chị mai dt chẩn bị đem vào rẫy chuẩn bị bữa sáng. Gồm bánh bèo+bánh ít khỏa thân.
- 7 giờ 30 nhổ trại.
- 8 giờ rời khỏi rẫy. Tham quan một vòng Suối Trúc (vì có ACE hôm thứ 7 chưa được đi) - Núi Cậu, dự kiến leo đến đỉnh - bán đảo Tha La, nơi có chỗ câu cá.
Ăn trưa tại bán đảo Tha La : Bì cuốn+bánh ướt ,chả lụa.Tráng miệng : chè đậu trắng, chè bà ba+Sương sâm, hột é.
- 13 giờ rút quân.
- 14 giờ đến Làng Tre Phú An http://wikimapia.org/#lat=11.065765&lon=106.5840504&z=17&l=38&m=s&v=9
- 15 giờ tham quan xong làng Tre.
- 16 giờ đến Thủ Dầu Một, ACE PCT đón xe bus Phương Trang Đại Nam - BXMT về Cần Thơ.

Nhờ chị mai dt và các ACE xem bổ sung thêm nhé.

Danh Sách :
Nhóm xuất phát buổi sáng:

1. KenShin_Design (1/2 gạch)
2. Em KenShin_Design (1/2 gạch)
3. Nguoi_Binh_Duong
4. Em gái Nguoi_Binh_Duong
5. hondanho
6. hanhan + hondanho

Đi một mình để làm xế:
7. Hiển
8. Click_Click_7761
9. Hienca
10. tramlang
11. lecat69
12. Saoquay2006 : sẽ đi chung với phieubong.
13. Saoquay2006 bạn
14. Tjxju : đón langduTQ ở Sài Gòn rồi đi chung lên Dầu Tiếng.

Nhóm xuất phát buổi chiều:

15. Langdu 54
16. dochanh
17. HongCam + dohanh
18. Rùa
19. Rùa nữ
20. thichdirong
21. Cỏ + thichdirong
22. Kimngoc 83 : chịu khó chạy 1 mình lên Dầu Tiếng, lúc về sẽ có 1 bạn PCT chở về.

Danh sách nhà PCT

23. Khuc Thuy Du.
24. ngochien ( phụ trách phần từ thiện )
25. Bác Trương
26. Vợ Trương
27. ime_tuananh
28. Hoàng
29. bạn Hoàng
30. vippro
31. LangDuTQ : đi chung với Tjxju ở Sài Gòn
32. phieubong : đi chung với Saoquay2006
33. Phatcao
34. Anh Nguyễn Thanh Rớt (đại diện quán cơm 2000 ở Cần Thơ)
35. Bạn hht59
36. hht59
37. KHOAILANGTHANG ( tự nhận là đầu đảng .... )

Dập dòm:
38. mai dt

Các ACE hht59+ Bạn hht59, Saoquay2006 + phieubong và Tjxju + langduTQ chú ý: Nhờ langduTQ làm trưởng nhóm 6 ACE này, đi 3 xe máy, các bạn nam chủ động gọi điện hẹn điểm đón (nơi nào thuận tiện cho cả 2) và di chuyển lên Dầu Tiếng.

Lều:
1. hienca : 1 lều 5.
2. Nguoi_Binh_Duong : 1 lều 4
3. Rùa : 1 lều 4
4. KenShin_Design : 1 lều 4
5. KenShin_Design : 1 lều 2
6. tramlang : 1 lều 2
7. Saoquay2006 : 1 lều 2
8. Hiển : 1 lều 2
9. Cỏ : 1 lều 2

Nguoi_Binh_Duong sẽ đem theo 2 tấm bạt lớn, trường hợp thiếu lều thì sẽ dựng trại chữ A cho Nam, còn lều dành cho Nữ.

Đàn
lang du 54 : 1 cây đàn ghi ta.

Chi Phí
Nhóm xuất phát buổi sáng 250.000 đồng/ 1 người. Thu khi ăn sáng.
ACE PCT và nhóm xuất phát buổi chiều 200.000 đồng / 1 người. Thu khi đến Dầu Tiếng.

Đóng góp từ thiện
Sẽ kết hợp với nhà PCT, đối tượng trợ giúp sẽ liên hệ chị mai dt và bàn với PCT theo hình thức mỗi nhà 50%.
Hiện quỹ từ thiện PBD còn 630.000 đồng.
Rùa : 200.000 đồng
Nguoi_Binh_Duong : 170.000 đồng (cho nó chẵn tiền).
hienca : ủng hộ 4 kg gạo x 10 phần x 12,5 k / 1 kg = 500k.
Cô Thơ ở Dầu Tiếng ủng hộ 200k thiện nguyện.

Chị mai dt đã mua các phần quà tặng gồm có:.
- Gạo loại khá ngon 10 kg x 12,5k =125 k.
- Dầu ăn Tường An loại chai 1l=35k
- Nước mắm PQ hiệu Hưng Thịnh chai loại 3 xị =19k
- 1/2kg bột ngọt Ajnomoto =27k
- 1kg đường cát trắng=18k
- Mì gói giấy :10 gói x2k=20k.

Tổng cộng 10 phần, mỗi phần trị giá 244 k.

Phân công

Nhóm 1 : Dựng lều, trại, trải bạt:
Hienca (trưởng nhóm)
KHOAILANGTHANG
Hiển
KenShin_Design
lecat69
tramlang

Nhóm 2 : chuẩn bị cơm chiều thứ 7 : đem lương thực từ thị trấn vào, mua bia, nước đá.
Click_Click_7761 (trưởng nhóm)
Em gái Nguoi_Binh_Duong
Em KenShin_Design
Tjxju
Bác Trương
Vợ Trương
Phatcao
LangDuTQ
phieubong
Khuc Thuy Du.
Nguoi_Binh_Duong

Nhóm 3 : chuẩn bị bữa tối : Cháo
Rùa (trưởng nhóm)
Rùa nữ
Hoàng
bạn Hoàng
Thichdirong

Nhóm 4 : chuẩn bị bữa sáng chủ nhật
dochanh (trưởng nhóm)
HongCam
Anh Rớt
vippro
ime_tuananh
Kimngoc 83

Nhóm 5 : chuẩn bị bữa trưa chủ nhật
Saoquay2006 (trưởng nhóm)
hondanho
hanhan
hht59
ngochien
Cỏ

Trưởng nhóm phân công các thành viên trong nhóm : đem lương thực (đa số chị mai dt đã đặt sẵn), mua bia, nước đá, dọn dẹp trước và sau khi ăn. ACE trong nhóm ráng chủ động công việc.

Ghi chú:
- Tiền xăng : xế - ôm tự chia.
- ACE làm xế mang theo nón bảo hiểm cho ôm.
- ACE nếu có áo phượt năm 2011 hoặc khăn rằn thì mang theo.

ACE cập nhật lại thông tin tại đây trước khi đi.

lecat69
09-07-2012, 15:14
Đưa thêm suối Trúc vào chương trình đi a Chuyên ơi
http://hoidulich.com/index.php?topic=28370.0

bebibo
09-07-2012, 15:24
Em đăng ký làm xế.

Nhưng em có một đề nghị là khi ăn sáng mà ăn ở quán Nguyên ở khu Chánh Nghĩa thì phải chờ đợi lâu lắm trong khi đó nhóm mình lại đông người. Nên em đề nghị chúng ta ăn sáng tại quán cây Bàng ở ngã tư Phú Văn với các món phở-bò kho- bún bò.

Đang đợi thời gian đi lại cụ thể của nhóm PCT.

bebibo
09-07-2012, 15:31
Yêu cầu xử luôn những phần tử luôn kích động, chia rẽ nội bộ luôn nha các bác.

Em chỉ là người dũng cảm nói lên sự thật đòi lại công bằng cho Luubinh thôi. Nếu anh DocHanh nói thế nghĩa là anh đang bao che cho hành vi bỏ bạn của Tony Tèo vì vậy anh DocHanh chi còn cách đứng ra trừng phạt Tony Tèo trước mặt toàn thể anh chị em PBD để làm gương, nhân tiện phô trương uy danh cho PCT hiểu rõ hơn về chúng ta trong chuyến đi Dầu Tiếng này!!!!

Những lời trên đây em chỉ nói thay cho anh Hóa vì hôm nay anh Hóa quá bận rộn ko thể vào comment được. Anh liệu mà sắp xếp đi nha DocHanh

ruanwenhua
09-07-2012, 15:37
Đưa thêm suối Trúc vào chương trình đi a Chuyên ơi
http://hoidulich.com/index.php?topic=28370.0

Anh có đi được không mà ý kiến ý cò vậy anh lecat.khakhakha, người ta đi vũng tàu tắm biển, anh lecat nha ta đi vũng tàu tắm mưa,hhehehhe
Đăng ký danh sách đi anh, chuyến này có nhà CT đi chung nữa đó, giao lưu và giao ly vui lắm lắm luôn.Nếu anh đi thì nhà mình có 2 đờn sỉ rồi, đi cho lực lượng hùng mạnh nha anh.
Chúng langdu đàn hay hơn anh nhiều
Lý do: đờn nguyên đêm không đau tay, còn anh đờn 15p tay đau.

@ Tên Bebibo này luôn chia rẽ nội bộ nè, chuyến này phải hạ gục nhanh, tiêu diệt gọn sau đó thả xuống hồ dầu tiếng cho trôi về sông sài gòn.
@Luubinh!
Em nhớ tham gia chuyến này kiếm con cá cho mọi người nha, lòng tin đặt vào anh hiền bị sức mẻ nghiêm trong sau khi anh hiền thông báo mất bao cần ( đao còn người còn, đao mất người mất )
@Dochanh!
Buổi chiều xuất phát lúc 5h00 nha.
@Hongcam! em có tham gia không để anh tìm xế xịn cho, xế dochanh bèo lắm
@Anh Hiển nữa sao không thấy tên vậy ta
@Chi Saoquay2006 đâu sao không thấy đăng ký
@Anh Chuyên: Sao không nói Nhà CT xuống xe tại ngã tư Địa chất, về nhà anh cho gần (khoảng 400m).
@Chú Langdu, ku kẹt, bebibo, hienca, thichđirong , ken, tramlang , nguoi binh duong, mem nhà mình làm 8 xế cho PCT nhé, nhưng nhớ là không được me ôm xịn Khuc Thuy Du của rùa nhé, lên đến DT là phải trả lại cho Rùa nha.
Buổi sáng khi đi làm ( khoảng 6h00) Rùa sẽ cùng anh Chuyên đưa nhà PCT đi ăn sáng rồi Rùa đi làm. Sẳn tiện cho biết mặt Khuc thuy du luôn.khakhakha,

ThichĐiRong
09-07-2012, 15:40
Tiếc quá a Chuyên ơi,e đi buổi chiều chứ ko thì e sẽ làm xế cho 1 ôm nữ PCT và làm hướng dẫn viên cho các bạn PCT từ bx miền Tây tới Dầu Tiếng rồi.E có 1 đàn ghita nữa,nếu đã có đàn của chú langdu54 rồi thì em khỏi mang,cho tiện chạy đường xa khỏe,có ngủ gục cũng ko sợ bể đàn...

Nguoi_Binh_Duong
09-07-2012, 15:56
@Anh Chuyên: Sao không nói Nhà CT xuống xe tại ngã tư Địa chất, về nhà anh cho gần (khoảng 400m).

@ ACE
- Ngã tư đia chất xa hơn, không có taxi.
- Nguoi_Binh_Duong chở Em_Gai_Nguoi_Binh_Duong rồi.
- Đàn ghita đem theo 1 cây được rồi.

HongCam
09-07-2012, 16:07
Anh trai ơi, em tưởng em được liệt vào danh sách thành viên mặc định trong các chuyến đi của hội nhà ta rùi chớ ạ? Anh sắp xếp xế cho em đi, em theo xế mà, xế đi lúc nào em đi lúc đó, hehehe...

HongCam
09-07-2012, 16:20
Anh trai ơi, em chưa chắc là sẽ đi buổi sáng hay chiều nha anh vì những ngày tiếp theo em phải thăm dò thái độ của phụ huynh em đã, hehehe

hienca
09-07-2012, 16:24
Không cần sắp xếp đâu em cứ đi với anh cho anh trai thèm chơi. Anh không có quên bao cần câu của mình đâu anh có đeo nó mà nhưng sau sự cố thì không biết gửi nó cho ai. Tối nay anh chiêu đãi caphe ai rãnh thì ghé Lái Thiêu uống, cho Rùa chọn quán

ruanwenhua
09-07-2012, 16:31
Tiếc quá a Chuyên ơi,e đi buổi chiều chứ ko thì e sẽ làm xế cho 1 ôm nữ PCT và làm hướng dẫn viên cho các bạn PCT từ bx miền Tây tới Dầu Tiếng rồi.E có 1 đàn ghita nữa,nếu đã có đàn của chú langdu54 rồi thì em khỏi mang,cho tiện chạy đường xa khỏe,có ngủ gục cũng ko sợ bể đàn...

Em mang theo luôn đi, 2 đội mà có 1 cây thì làm sao đủ.
Chuyến này ai đi nhớ mang theo cần câu luôn nhé, kiếm cá ăn.

To All!
Xế nhà PBD không thiếu, nhưng một số lại đi buổi chiều, như vậy sẽ hao hụt đi nhiều, Rùa đề nghị ai làm xế buổi sáng báo danh sớm để anh Chuyên còn xếp lịch nhà, kỳ này PBD mình làm chủ nhà nên phải mạnh dạng lên nhé.
Nếu thiếu xe thì Rùa sẽ cung cấp 1 xe cho ACE thêm 1 xe . ( coi như có giải quyết được 2 mem )
Chuyện xế ôm coi như xong nhé.

Còn chuyện tiếp khách nè:
Nhờ Cô Mai cung câp cho con thông tin về Tửu lượng từng thành viên để con xếp đội hình cho phù hợp. Điều này quan trong lắm nha cô, chứ nếu không xếp đội hình trước gà nhà đá nhau.

Rùa xếp tạm đội hình tiếp khách như thế này nhé

17.Tuananh - Click Click
18.Hoàng (mem mới) - Bebibo
19.Ngochien - ken
20.Bác Trương - Tramlang
21.Lãng - Thich đi rong
22.Khucthuydu - Hongcam
23.Bồng - palani
24.Khoailangthang - Dochanh

Còn lại xếp tạm vào đội hình dự bị nha, Nếu khách đã giải quyết xong thì gà nhà sẽ quay ra đá nhau.

Nguoi_Binh_Duong
09-07-2012, 16:35
Từ từ Rùa ơi, đừng ỷ sân nhà mà ăn hiếp nghe, mai mốt về Cần Thơ gạo trắng nước trong là chết chắc đó.

DocHanh
09-07-2012, 16:39
@Hongcam! em có tham gia không để anh tìm xế xịn cho, xế dochanh bèo lắm

Đại ca chơi đâm sau lưng, chia rẽ tình cảm nội bộ nha...

HongCam
09-07-2012, 16:42
Anh trai ơi, cho em vào đội hình dự bị đi không kẻo nhà ta bị thua sớm đó ạ,

ruanwenhua
09-07-2012, 16:50
Từ từ Rùa ơi, đừng ỷ sân nhà mà ăn hiếp nghe, mai mốt về Cần Thơ gạo trắng nước trong là chết chắc đó.

Làm gì có chuyện ă hiếp, em xếp đội hình nhẹ nhất rồi đó, với lại mình xếp 1-1 mà, đâu có ỷ đông hiếp yếu đâu anh.
Sáng mấy giờ CT tới nhà anh vậy, để em biết mà chạy lên cùng ( cố gắn khoảng 6h00 nha anh, trể hơn em phải đi làm )

@Hongcam!
Anh xếp như vậy là vì Khuc thuy du là ôm xịn của anh đó, em nhẹ tay chút nha.hehehhe

@Dochanh!
Em nghĩ xấu anh rồi, em đi buổi chiều, cẩm đi buổi sáng, làm sao em chở được, em dám hy sinh cho tình .......... để nghĩ làm chở cẩm không, nếu là anh thì chắc chắn anh sẽ nghĩ làm để chở rồi đó, nhưng tiếc là anh có gấu rồi, làm vậy về là chết liền với gấu đó.

tramlang
09-07-2012, 18:32
Cả nhà ơi, em đã tỉnh lại rùi, hehehe. Thực sự sáng tới giờ bứt rứt ko yên, ko sao tập trung làm việc được, nợ mọi người lời xin lỗi và lời cảm ơn. Áy náy lắm lắm ấy...
Hồi đêm tỉnh giấc, giật mình thấy sợi dây chuyền trên cổ, chết thật, hqua xỉn quá ko biết đã bóp cổ cướp dây chuyền của ai nữa (1 phát hiện mới về bản thân là cũng có chút máu giang hồ trong người, mọi người phải cẩn thận em đó nhá,:Dam), sờ trong túi quần thấy cái dây phone đt đoán chắc là hôm qua giựt của anh trai nhưng vì là anh trai nên tội giựt đồ này ko cấu thành, anh trai nhỉ. Không biết còn giựt đồ gì của ai ko nữa:)
Cảm ơn anh xế, anh Tramlang, anh trai, Dochanh, jinny, bé kẹt và tất cả mọi người và cho em xin lỗi nếu em có nói gì ko phải nhé, làm phiền mọi người quá. Rút kinh nghiệm lần sau sẽ đưa chìa khóa xe trc cho mọi người và sẽ xỉn sớm, hehehe...
Em đừng tự kỷ thế, chúng ta là người một nhà, chúng ta là anh em mà, cho nó qua đi em và chúng ta tiếp tục chơi hết mình trong lần sau em nhé!!!!!!!!!!!

Anh là người mẫu không chuyên, đáng lẽ Rùa phải đòi tiền lăng xê đó hahahaha........

Không cần sắp xếp đâu em cứ đi với anh cho anh trai thèm chơi. Anh không có quên bao cần câu của mình đâu anh có đeo nó mà nhưng sau sự cố thì không biết gửi nó cho ai. Tối nay anh chiêu đãi caphe ai rãnh thì ghé Lái Thiêu uống, cho Rùa chọn quán

Anh cứ cướp ôm của Đochanh hoài coi chừng bị Độc hành hạ bây giờ grừgrừgrừ.....

tramlang
09-07-2012, 19:34
[QUOTE=ruanwenhua;563549]
http://nk8.upanh.com/b1.s26.d1/bb0eae039fe606bb5a670cad6b44083c_42649188.slide7.j pg (http://www.upanh.com/slide7_upanh/v/9rzd4l0s4wi.htm)http://nk3.upanh.com/b6.s13.d3/205ea8503ce91737f3d5b13ab3f5ba14_42649193.slide8.j pg (http://www.upanh.com/slide8_upanh/v/drzb2lbsbwx.htm)http://nk5.upanh.com/b6.s26.d1/e12eec910a9507a3ea148697c4f69ef3_42649195.slide9.j pg (http://www.upanh.com/slide9_upanh/v/brzecl4s3wb.htm)http://nk6.upanh.com/b6.s25.d3/c983dfc93399df3225eba0848082785b_42649196.slide10. jpg (http://www.upanh.com/slide10_upanh/v/9rz36l9s8wu.htm)http://nk7.upanh.com/b2.s24.d3/121ce8e7d03b39b35ad90e2e5375639b_42649197.slide11. jpg (http://www.upanh.com/slide11_upanh/v/8rz59l4sbwe.htm)[url=http://www.upanh.com/slide12_upanh/v/arze9l9s6wh.htm

Rùa ơi anh mới xem mấy tấm hình này, thèm quá.... Hôm nào em làm một chuyến cho ACE PBD đi, em thiết kế, chi phí thấp nhất, nhưng không được lấy tiền hướng dẫn viên nhé.

lecat69
09-07-2012, 19:50
http://nk5.upanh.com/b6.s26.d1/e12eec910a9507a3ea148697c4f69ef3_42649195.slide9.j pg[/url]

http://nk7.upanh.com/b2.s24.d3/121ce8e7d03b39b35ad90e2e5375639b_42649197.slide11. jpg[/url]

Ku Rùa chén xong dĩa này thì cái mở sưng chù vù kìa, công nhận cái môi trên sưng kinh thiệt kakaka

saoquay2006
09-07-2012, 22:00
Rùa ơi em sắp như vậy là ko ổn đâu ,như vầy thì được nè ;
BỒNG -XẾ SAOQUAY -ÔM
KHOAI LANGTHANG -HONGCAM
DOC HANH -KHUC THUY DU
Như vậy là ổn đó em vì chị đi với nhà cần thơ rồi nên hiểu
@hong cam ;
xế xịn nhà cần thỏ đó em
Độchành ;ôm rất là dễ thương đó em ,em và hong cẩm là chị ưu tiên nhất nhà đó

mai dt
09-07-2012, 22:21
@To All . Sáng giờ chị M bận một số việc để chuẩn bị đón 2 nhà BD+CT lên thăm và tham quan DT,
Cả nhà nhớ theo dõi thường xuyên và bổ sung ý kiến cho phong phú chương trình nhé.
@Người BD : Giờ thì tạm thời ổn với sự phân công, sắp xếp ,di chuyển của Chuyên,còn chị phải hoàn tất một số công việc nữa
để cho chắc chắn.
-Vụ 2 nhà chung nhau làm thiện nguyện,chị nghĩ là quá hay,bằng chứng là lúc chiều ,có chị bạn nghe chị tính 8-9 phần quà,
chị ấy liền góp vào 200k cho trọn 10 phần.Để chị trao đổi với NCT .
Bạn Khoái LT nhà CT vừa alo với chị,và cũng hẹn sẽ chốt mọi việc bên NCT vào thứ tư,như vậy
nhà mình sẽ gom lại mọi việc, và thông báo cho cả 2 nhà vào thứ năm nhé em.
Cảm phiền em làm thủ quỹ cho cả 2 nhà ,kg được từ chối nhé.Cảm ơn em trước. :L

click_click_7761
09-07-2012, 22:25
Lượt view nhiều nhất trong ngày nè, 2 thành viên và 32 khách

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/lung%20tung%20phuot/untitled.jpg

ruanwenhua
09-07-2012, 22:31
Rùa ơi em sắp như vậy là ko ổn đâu ,như vầy thì được nè ;
BỒNG -XẾ SAOQUAY -ÔM
KHOAI LANGTHANG -HONGCAM
DOC HANH -KHUC THUY DU ==> phản đối vì Rùa đã đang ký độc quyền rồi nên........
Như vậy là ổn đó em vì chị đi với nhà cần thơ rồi nên hiểu
@hong cam ;
xế xịn nhà cần thỏ đó em
Độchành ;ôm rất là dễ thương đó em ,em và hong cẩm là chị ưu tiên nhất nhà đó

Chị Saoquay2006 hiểu sai ý em rồi, em xếp như trên là lịch tiếp khách chứ không phải xế ôm đâu, đó là công việc của giao lưu và giao ly.
Ưu tiên toàn bộ PCT đều làm ôm hết nha
Còn Khuc thuy du thì không được xếp cho Dochanh nha chị, dochanh giành ôm xịn của em thì sao.
Em chạy từ PBD sang tới cần thơ mới tìm được một ôm vậy, khó khăn lắm nha chị Saoquay ơi.hehehehhehe
Hôm off chị không tới thật tiếc, dự tính có thêm chị nên hôm đó Hải Sản có 12kg ( Sò điệp, huyết, quéo, ốc lác ) 2kg bò nướng lá lốt, cháo gà, heo chiên giòn và còn rất nhiều món khác, vậy mà bỏ mứa tùm lum, cái này phải phạt chị saoquay mới được nè. Rùa tưởng được giao ly với chi over night, nên cv dù gần 12h00 đêm nhưng Rùa vẫn vào.
Đợi đến chuyến Dt rồi phạt nhé,
hehehhehe

DocHanh
09-07-2012, 22:43
@To All . Sáng giờ chị M bận một số việc để chuẩn bị đón 2 nhà BD+CT lên thăm và tham quan DT,
Cả nhà nhớ theo dõi thường xuyên và bổ sung ý kiến cho phong phú chương trình nhé.
@Người BD : Giờ thì tạm thời ổn với sự phân công, sắp xếp ,di chuyển của Chuyên,còn chị phải hoàn tất một số công việc nữa
để cho chắc chắn.
-Vụ 2 nhà chung nhau làm thiện nguyện,chị nghĩ là quá hay,bằng chứng là lúc chiều ,có chị bạn nghe chị tính 8-9 phần quà,
chị ấy liền góp vào 200k cho trọn 10 phần.Để chị trao đổi với NCT .
Bạn Khoái LT nhà CT vừa alo với chị,và cũng hẹn sẽ chốt mọi việc bên NCT vào thứ tư,như vậy
nhà mình sẽ gom lại mọi việc, và thông báo cho cả 2 nhà vào thứ năm nhé em.
Cảm phiền em làm thủ quỹ cho cả 2 nhà ,kg được từ chối nhé.Cảm ơn em trước. :L

Chị saoquay ơi, Khucthuydu có anh Rùa đăng ký độc quyền rồi, em kết anh Khoai à, vì là người quen cũ mà, hihihihi.

mai dt
09-07-2012, 22:44
@Rùa .Vụ gì thì cô kg dám chắc,chứ vụ giao ly thì NCT có 2" ly thủ"chuyến này đó.Cứ từ từ sẽ được kiểm chứng thôi.:D
@Langdu 54 .Cảm ơn a Ba nhà BD về vụ nhạc cụ.Lần này sẽ được thưởng thức liveshow cặp đôi hoàn hảo ,với sự phối hợp của
2 tay đàn kiêm ca sỹ của 2 nhà .

ruanwenhua
09-07-2012, 22:55
[QUOTE=ruanwenhua;563549]
http://nk8.upanh.com/b1.s26.d1/bb0eae039fe606bb5a670cad6b44083c_42649188.slide7.j pg (http://www.upanh.com/slide7_upanh/v/9rzd4l0s4wi.htm)http://nk3.upanh.com/b6.s13.d3/205ea8503ce91737f3d5b13ab3f5ba14_42649193.slide8.j pg (http://www.upanh.com/slide8_upanh/v/drzb2lbsbwx.htm)http://nk5.upanh.com/b6.s26.d1/e12eec910a9507a3ea148697c4f69ef3_42649195.slide9.j pg (http://www.upanh.com/slide9_upanh/v/brzecl4s3wb.htm)

Rùa ơi anh mới xem mấy tấm hình này, thèm quá.... Hôm nào em làm một chuyến cho ACE PBD đi, em thiết kế, chi phí thấp nhất, nhưng không được lấy tiền hướng dẫn viên nhé.

Bình thường thôi anh, Mấy chổ này một tháng không biết em đi mấy lần nữa, nhất là Quảng Châu và Nam Ninh, cho nên bây giờ nghe tới Trung quốc là ngán tới cần cổ luôn, anh thấy cái mõm của em sưng vù như anh lecat nói chưa. mà thôi đừng nhắc chuyện TQ, nó ám ảnh em hoài, mổi lần đi là khổ y chang như mấy ngày qua của em đó.Bình Dương cũng có mấy quá tương tự như vậy, nếu anh thích em khoa anh 1 bữa, chuyện nhỏ như con thỏ thôi

click_click_7761
09-07-2012, 22:59
[QUOTE=tramlang;648453]

Bình thường thôi anh, Mấy chổ này một tháng không biết em đi mấy lần nữa, nhất là Quảng Châu và Nam Ninh, cho nên bây giờ nghe tới Trung quốc là ngán tới cần cổ luôn, anh thấy cái mõm của em sưng vù như anh lecat nói chưa. mà thôi đừng nhắc chuyện TQ, nó ám ảnh em hoài, mổi lần đi là khổ y chang như mấy ngày qua của em đó.Bình Dương cũng có mấy quá tương tự như vậy, nếu anh thích em khoa anh 1 bữa, chuyện nhỏ như con thỏ thôi

Anh Rùa ơi viết sai chính tả kìa hehe " khao" chứ không phải " khoa", mà có " khao " thì nhớ gọi em với nghen hehhehe

saoquay2006
09-07-2012, 23:06
Rùa ơi nhìn cái thực đơn của em chị cũng đau lòng quá đi ,nhà chị cũng bi vụ án con vịt quay và 10 ổ bánh mì hành từ qua tới giờ khỏi ăn cơm luôn .Hen t7 dầu tiếng rồi phạt nha em

KenShin_Design
09-07-2012, 23:40
Em chỉ dám đặt 1/2 cục gạch chuyến Dầu Tiếng - lý do còn nhiều vu việc cần xúc tiến - ôm xế em sẽ tự sắp xếp - vác theo 1 lều 4 và 1 lều 2 - cùng 1 cái võng trường sơn dự bị trường hợp bị đuổi khỏi lều hohohoho

tramlang
10-07-2012, 00:29

Em hứa đó nha, hôm nào nhất định phải thưởng thức ẩm thực Trung Hoa tai Bình Dương mới được.........ú choa, nhắc đến là thấy thèm rồi, chẹp... chẹp.....nhưng chừng nào đây Rùa?
@To Nguoibinhduong: Em đặt một gạch cứng Dầu Tiếng sáng thứ 7.
@To Rùa: Vụ tiếp khách hên xui nha, để anh xem gà và cựa đã rồi mới sure vụ này.

ThichĐiRong
10-07-2012, 08:39
Em chỉ dám đặt 1/2 cục gạch chuyến Dầu Tiếng - lý do còn nhiều vu việc cần xúc tiến - ôm xế em sẽ tự sắp xếp - vác theo 1 lều 4 và 1 lều 2 - cùng 1 cái võng trường sơn dự bị trường hợp bị đuổi khỏi lều hohohoho
Kenshin ko đi ai gõ bo đánh trống đây?

jinnynhungoc
10-07-2012, 08:58
Dear Lecat69: Cho nhox xin lỗi vụ Vũng Tàu. Nhox mang trai nhí của mình bỏ chợ huhuhu ngàn lần xin lỗi trai nhí...
Đang rất vui bên Bãi Dâu nhấm hải sản thì Nhox nhận tin trời giáng và nhox tức tốc quay về bỏ trai nhí không có lều che mưa
Về tới gặp lần cuối không được đã ở trong không nhìn được thì Sáng hôm qua chưa tỉnh táo Nhox lại nhận thêm tin Bạn gái thân Nhất của Nhox từ thời bé thơ cũng bỏ Nhox đi mất tiêu Nhox xà quần trong hỗn độn.
Đời người vô thường quá! Nhox sẽ càng trân trọng anh em hơn trong từng giây phút. Nhox sẽ sắp xếp việc để tham gia với anh em trong chuyến này.

Thằng Nhà Quê
10-07-2012, 09:11
Định đăng ký tham gia mà nghe nói cái vụ "giao ly" nghe ngại quá đi. Em là em kỵ các thứ nước có cồn, ráng uống nhiều lần rồi mà không vô. Đi mà không uống thì nhà sẽ gọi em là "Gái Nhà Quê" chứ hổng phải "Thằng Nhà Quê" nữa. Thiệt là khó quá đi thôi !

click_click_7761
10-07-2012, 09:38
Định đăng ký tham gia mà nghe nói cái vụ "giao ly" nghe ngại quá đi. Em là em kỵ các thứ nước có cồn, ráng uống nhiều lần rồi mà không vô. Đi mà không uống thì nhà sẽ gọi em là "Gái Nhà Quê" chứ hổng phải "Thằng Nhà Quê" nữa. Thiệt là khó quá đi thôi !

Ơ thế anh cứ đi đi em đở phụ choa hehe, em là em kết anh giải cái câu đố của em nhá, chưa có đưa choa anh phần thưởng nữa kìa kakakka=))

luubinh
10-07-2012, 10:05
Em giờ chót sẽ quyết định! Do thứ 7&Cn nào cũng đi múc mùa hết nên sợ ba mẹ buồn mà ko cho cưới vợ luôn thì khổ.

hienca
10-07-2012, 10:14
Luubinh ơi cái vu đào dế cơm ngày mai thì sao, cho anh số đt của em để ngày mai nah gọi chứ

luubinh
10-07-2012, 10:37
Dạ 01223135328, khoảng 3h hay 3h 30 có mặt tại Ngã tư Chợ đình rồi em sẽ dẫn mọi người đi đào.

tramlang
10-07-2012, 10:50
Đời người vô thường quá! Nhox sẽ càng trân trọng anh em hơn trong từng giây phút. Nhox sẽ sắp xếp việc để tham gia với anh em trong chuyến này.]QUOTE]

Đúng là đời người thật là vô thường đó em và có nhiều thứ để em trân trọng và gìn giữ. Gác chuyện buồn qua một bên vì mọi thứ đã được an bài, hãy nghĩ đến những gì phía trước và quá khứ sẽ chỉ là quá khứ. Trân trọng!

[QUOTE=saoquay2006;648680]
Rùa ơi nhìn cái thực đơn của em chị cũng đau lòng quá đi ,nhà chị cũng bi vụ án con vịt quay và 10 ổ bánh mì hành từ qua tới giờ khỏi ăn cơm luôn .Hen t7 dầu tiếng rồi phạt nha em

Chị Sao ơi, chị lỡ hẹn với nhà Bình Dương nhiều lắm rồi đó nha!

Em giờ chót sẽ quyết định! Do thứ 7&Cn nào cũng đi múc mùa hết nên sợ ba mẹ buồn mà ko cho cưới vợ luôn thì khổ.

Em đừng lo, nếu ba mẹ không cho cưới vợ thì em dẫn ôm đi luôn, ACE PBD lo cho em tất tần tật.............

Nguoi_Binh_Duong
10-07-2012, 10:53
Chú ý : ACE vào kiểm tra số lượng đặt áo
tại https://www.phuot.vn/threads/47031-%C4%90%C4%83ng-k%C3%AD-%C3%A1o-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-l%E1%BB%8Bch-2012-Khu-v%E1%BB%B1c-mi%E1%BB%81n-Trung-%C4%91%E1%BA%BFn-mi%E1%BB%81n-Nam/page9 lần cuối nhé.
Ngày 12/07 Nguoi_Binh_Duong sẽ chuyển tiền.
Trong danh sách này luubinh rút 2 áo (chuyển qua áo PBD)

Mình sẽ chia tay ACE PBD 24 tiếng đồng hồ để lo cho gấu nhà mình bảo vệ LVTN.

hienca
10-07-2012, 14:09
Hôm nay chiều Châu lên nhà mình nhậu, ace Lái Thiêu có ai tham gia không thì chạy xuống nhé

Cỏ
10-07-2012, 14:38
Có 2 ngày k vào topic mà đọc nãy giờ muốn xỉu luôn
A Rùa: nếu buổi chiều thứ 7 dư xế thì sắp xếp cho e 1 vé ôm nhé
To all: nếu có đi cho e vô đội cổ vũ nghen :D

mai dt
10-07-2012, 14:55
Phù ù ...Đã lo xong vụ tham quan Khu di tích .Khỏe được 1 chuyện.
Đã đi khảo sát các hộ nghèo (trên mứt nghèo) trong d/s tặng quà .Khỏe 2 chuyện.
Khảo sát giá tốt nhứt các mặt hàng sẽ mua làm quà gồm có:
-Gạo loại khá ngon 6kgx13.5k =81k(loại 9k/kg thì được 9kg, cùng giá thành)
-Dầu ăn Tường An loại chai 1l=35k
-Nước mắm PQ hiệu Hưng Thịnh chai loại 3 xị =19k
-1/2kg bột ngọt Ajnomoto =27k
-1kg đường cát trắng=18k
-Mì gói giấy :10 gói x2k=20k.Tổng cộng 200k/phần
Cái vụ gạo mình hơi băn khoăn lúc đi chọn.Dự định 10kg/hộ,nếu loại rẻ môt chút thì có mùi (người trong nghề gọi là hôi bao).Tuy số lượng
được nhiều hơn ,nhưng chất lượng thì tệ.Mà các hộ được tặng quà lần này,đa số là người già tầm tuổi chú bác.
Cuộc đời có mấy lần được nếm miếng ngọt thức ngon,khi các ace thấy được cảnh họ đang sống.Vì vậy mình quyết định chọn
miếng ngon cho các hộ này tuy có ít hơn về số lượng.
Như vậy chốt cái vụ quà cho các hộ do 2 nhà BD và CT chung sức nhé các bạn.

mai dt
10-07-2012, 15:04
[QUOTE=hienca;649239]Hôm nay chiều Châu lên nhà mình nhậu, ace Lái Thiêu có ai tham gia không thì chạy xuống nhé[/QUO
Nhà CT rất chi là đuối với NBD cái vụ này đó .(NT)

ruanwenhua
10-07-2012, 15:38
Có 2 ngày k vào topic mà đọc nãy giờ muốn xỉu luôn
A Rùa: nếu buổi chiều thứ 7 dư xế thì sắp xếp cho e 1 vé ôm nhé
To all: nếu có đi cho e vô đội cổ vũ nghen :D

Buổi chiều có Anh, thich đi rong va dochanh,
Vậy Anh sẽ sắp thich đi rong cho em nhé.
Thích đi rong sẽ xuất phát từ BXMT và có mặt tại lai thiêu luc 17h00 nhé.
@ Thich đi rong!
Đây là ôm xịn nhất của PBD nhé, lần này ưu tiên cho chú đấy ( Anh xí KTD rồi nên dành cho em ) nếu không đi là anh xếp cho người khác đừng hối hận nhá.

[QUOTE=hienca;649239]Hôm nay chiều Châu lên nhà mình nhậu, ace Lái Thiêu có ai tham gia không thì chạy xuống nhé[/QUO
Nhà CT rất chi là đuối với NBD cái vụ này đó .(NT)

Không có gì đâu Cô ơi, thùng rỗng kêu to thôi, Anh hiềnca với anh Tramlang chỉ ngồi uốn trà đá hà, tại muốn dọa nhà CT nên vậy đo. hehehehe.

mai dt
10-07-2012, 15:41
Phù ù ...Đã lo xong vụ tham quan Khu di tích .Khỏe được 1 chuyện.
Đã đi khảo sát các hộ nghèo (trên mứt nghèo) trong d/s tặng quà .Khỏe 2 chuyện.
Khảo sát giá tốt nhứt các mặt hàng sẽ mua làm quà gồm có:
-Gạo loại khá ngon 6kgx13.5k =81k(loại 9k/kg thì được 9kg, cùng giá thành)
-Dầu ăn Tường An loại chai 1l=35k
-Nước mắm PQ hiệu Hưng Thịnh chai loại 3 xị =19k
-1/2kg bột ngọt Ajnomoto =27k
-1kg đường cát trắng=18k
-Mì gói giấy :10 gói x2k=20k.Tổng cộng 200k/phần
Cái vụ gạo mình hơi băn khoăn lúc đi chọn.Dự định 10kg/hộ,nếu loại rẻ môt chút thì có mùi (người trong nghề gọi là hôi bao).Tuy số lượng
được nhiều hơn ,nhưng chất lượng thì tệ.Mà các hộ được tặng quà lần này,đa số là người già tầm tuổi chú bác.
Cuộc đời có mấy lần được nếm miếng ngọt thức ngon,khi các ace thấy được cảnh họ đang sống.Vì vậy mình quyết định chọn
miếng ngon cho các hộ này tuy có ít hơn về số lượng.
Như vậy chốt cái vụ quà cho các hộ do 2 nhà BD và CT chung sức nhé các bạn.

Khi vừa gửi commt này lên d đ ,một thành viên nhà BD đã alo cho chị,đề nghị được tài trợ ,nâng số lượng gạo tặng các hộ thêm 4kg /hộ .Như vậy phần gạo mỗi hộ sẽ là 10kg.
Thay mặt các hộ chị xin cảm ơn Hienca nhé.:L

mai dt
10-07-2012, 16:17
@Rùa :Người Miền Tây vốn thiệt thà(như cô nè :)),đừng dọa tội nghiệp ,bạn chạy mất dép lấy ai cho Rùa làm ôm.:D

tramlang
10-07-2012, 19:05
[QUOTE=hienca;649239]Hôm nay chiều Châu lên nhà mình nhậu, ace Lái Thiêu có ai tham gia không thì chạy xuống nhé.

@Nhà CT rất chi là đuối với NBD cái vụ này đó .(NT)

Cô Mai ơi, con và anh Hiền cá chỉ ngồi đàm đạo xem t7 này tiếp đón NCT sao cho thật chu đáo và trọn tình trọn nghĩa thôi...........

Không có gì đâu Cô ơi, thùng rỗng kêu to thôi, Anh hiềnca với anh Tramlang chỉ ngồi uốn trà đá hà, tại muốn dọa nhà CT nên vậy đo. hehehehe.

Em cứ đâm sau lưng người trong nhà không nha Rùa, hôm nào anh và anh Hiền cá lật "mu Rùa" em lên làm xuồng câu cá đó nha....grừgrừgrừ.....

:Người Miền Tây vốn thiệt thà(như cô nè :)),đừng dọa tội nghiệp ,bạn chạy mất dép lấy ai cho Rùa làm ôm.:D

Người Bình Dương cũng thiệt thà không kém NCT đâu Cô, chỉ có con là người Q2 thiệt thà hơn họ tý xíu thôi hihihihi..........

bebibo
10-07-2012, 20:11
Thiệt là buồn quá đi, nào là anh Hoá, rồi anh DocHanh ai cũng đòi giành nào là ôm đẹp, ôm xinh của PCT. Thế thì những nguời còn lại các anh Hoá và anh DocHanh xem là gì nè????? hổng lẽ là ôm...... Các anh hãy trả lời cho cả hội PCT được rõ đi nhé

Em thì chỉ đuợc cái hiếu khách, PCT lên chơi thì mình nhiệt tình - tận tình và chân tình tiếp đón tất cả mọi nguời. Vì vậy ai thì em cũng có thể xế hết cả ( chứ ko như những ai kia toàn là phượt thủ rồi còn phượt quái nữa chứ mà lại đi giành với pé Kiệt :LL )

ruanwenhua
10-07-2012, 20:29
Thiệt là buồn quá đi, nào là anh Hoá, rồi anh DocHanh ai cũng đòi giành nào là ôm đẹp, ôm xinh của PCT. Thế thì những nguời còn lại các anh Hoá và anh DocHanh xem là gì nè????? hổng lẽ là ôm...... Các anh hãy trả lời cho cả hội PCT được rõ đi nhé

Em thì chỉ đuợc cái hiếu khách, PCT lên chơi thì mình nhiệt tình - tận tình và chân tình tiếp đón tất cả mọi nguời. Vì vậy ai thì em cũng có thể xế hết cả ( chứ ko như những ai kia toàn là phượt thủ rồi còn phượt quái nữa chứ mà lại đi giành với pé Kiệt :LL )

Đang nằm nghĩ, tự nhiên giậc mình, biết có người nói xấu, lật đật mở phượt ra xem.Đúng như suy nghĩ, lại là một tên gian thần bebibo.
Cứ nói đi, từ đây đến thứ 7 không còn lâu nữa đâu, còn 4 ngày nữa tranh thủ nói cho đã nhé, ta không chém nhà ngươi trên đây đâu, chỉ cần dùng loại kiếm 5% cồn là bebibo sẽ có hộ khẩu mới ở DT thôi,
Nhà Cần Thơ thì rất nhiều người tranh nhau tiếp khách, còn rùa sẽ dẹp loạn thần bebibo. khakhakha
Ngươi đừng dùng chiêu khích tướng này để ta mất tập trung mà cướp ôm xịn KTD của ta, trình của ta đã lên Phượt Quái thì không dễ để người khác chiếm đâu nhá.hahahahhahha
Nói túm lại là Nhà Ct là khách quý chuyến này của PBD và KTD là ôm xịn của Rùa

hienca
10-07-2012, 20:32
Trời ơi Châu và bé Kẹt không đến được làm sao mình xử hết 1kg nghêu 1kg tôm 03con ghẹ đã nấu rồi. Thôi phải ráng ăn hết chứ để mai sao được, chắc bị gout quá. Có ai ăn phụ mình không ......

bebibo
10-07-2012, 20:47
Trời ơi Châu và bé Kẹt không đến được làm sao mình xử hết 1kg nghêu 1kg tôm 03con ghẹ đã nấu rồi. Thôi phải ráng ăn hết chứ để mai sao được, chắc bị gout quá. Có ai ăn phụ mình không ......

Ôi làng nước ơi, bà con đội mưa qua Thủ Đức cứu anh Hiền với coi chừng ảnh bị té nhào bổ ngửa vì dư đạm thì làm sao đi DT thứ 7 này đuợc chớ!!!!

tramlang
10-07-2012, 23:05

Đại ca cho đệ tạ lỗi nha, tại vì ngày mai công ty có họp báo nên giờ này sếp chưa về, Tramlang đệ đây giờ này vẫn ngồi ngóng cổ cò ở công ty. Đói meo gặp trời mưa nữa mà đại ca tường thuật thực đơn kiểu này chắc đệ cho sếp đi taxi về nhà quá....rroot....rrooot....rột..

Palani
10-07-2012, 23:32
Tình hình là sau khi off ở Bảo Anh về thì sáng hôm đó phải nhập viện vì...ăn nhiều quá :)) , mới xuất viện hôm qua nên thể lực chưa hồi phục nên chuyến DT cuối tuần chắc là mình không tham gia được, hẹn bà con dịp sau vậy :(

mymy
11-07-2012, 00:19
Ối sao toàn chuyện ôm xinh đã tốn nhiều trang thế này rầu :))
Kiếp sau nếu còn đi phượt nhất định mềnh sẽ ước gì làm nam nhi để bít cảm giác chở ôm xinh nó như thế nào nhở kekekee

ruanwenhua
11-07-2012, 08:02
Tình hình là sau khi off ở Bảo Anh về thì sáng hôm đó phải nhập viện vì...ăn nhiều quá :)) , mới xuất viện hôm qua nên thể lực chưa hồi phục nên chuyến DT cuối tuần chắc là mình không tham gia được, hẹn bà con dịp sau vậy :(

Chuyến này mà vắng Palani thì lực lượng của PBD bị sức mẻ nghiêm trọng rồi, chắc Rùa phải thế chổ thôi, ráng dưỡng thương để đi Vĩnh Long nhé Palani.

Sáng hôm nay vào mới thấy PBD lên hàng top 3 nhà có nhiều người truy cập nhất, sau nhà Cần Thơ và Thanh Hóa, dù chỉ mới thành lập đúng 3 tháng (14/4-->14/7)
Là CLB có số lần off nhiều nhất ( chia theo tỉ lệ/ngày)
Chúc cả nhà có ngày làm việc vui vẻ.
Note: Các ace từ nay đến thứ 7 không được off tập 2 nhé, dưỡng sức để mà tiếp khách. Đội khách có tuyệt chiêu Nước mắt quê hương rất ư là lợi hại, anh chị em chúng ta cần đề phòng nhé.
Rùa

click_click_7761
11-07-2012, 08:05

Sao thế anh, khỏe chưa zậy anh?

ThichĐiRong
11-07-2012, 08:24
Mọi người rút kinh nghiệm nha,ăn nhậu phải có chưng mực thôi,không thì nguy hại đến sức khỏe,không đi phượt được...

DocHanh
11-07-2012, 09:00
Chuyến này anh Rùa nỡ lòng nào cho em đi 1 mình sao anh, huhuhu...

luubinh
11-07-2012, 10:42
Anh Hiền cá và Độc hành chiều nay sắp xếp sớm để đi dào dế cơm với em nha! Em xin Sếp cho em nghỉ buổi chiều rồi đó, nên giờ em ghé quán gà làm cái gà 3 món sương sương trước đây.

minhmio
11-07-2012, 11:03
Chào nhà phượt Bình Dương,
Tình hình là em vô nhà Cần Thơ thấy có rủ rê ớp lai với nhà Bình Dương cuối tuần này. Em xin lỗi là em đã cố gắng đi theo các đường link hiện có để tìm lịch trình ớp lai nhưng mà tìm hổng ra :((. Có ai thương tình chỉ em cái. Em đội ơn.

hienca
11-07-2012, 11:19
Chào nhà phượt Bình Dương,
Tình hình là em vô nhà Cần Thơ thấy có rủ rê ớp lai với nhà Bình Dương cuối tuần này. Em xin lỗi là em đã cố gắng đi theo các đường link hiện có để tìm lịch trình ớp lai nhưng mà tìm hổng ra :((. Có ai thương tình chỉ em cái. Em đội ơn.

Em xem lại ở trang 269, Nguoi Binh Duong soạn đó

DOHOANG
11-07-2012, 13:29
Lại lỡ hẹn một chuyến Ốp - Lai với PBD nữa rồi. Hic. Không biết khi nào mới ra mắt cả nhà được đây. Hic.

ruanwenhua
11-07-2012, 13:42
Mọi người rút kinh nghiệm nha,ăn nhậu phải có chưng mực thôi,không thì nguy hại đến sức khỏe,không đi phượt được...

Vụ anh xếp ôm xịn ( Cỏ) cho em sao rồi, trả lời gấp nhé, nếu không anh xếp cho Xế khác nhé, hiện giờ nhiều xế chờ xếp hàng đó nha. Cho em buổi chiều hôm nay trả lời đó, nếu ko thì mai anh sẽ xếp sang người khác.

Chuyến này anh Rùa nỡ lòng nào cho em đi 1 mình sao anh, huhuhu...

Ôm xịn mình phải xoay tua chứ em, ôm hoài một mình bị ném đá chết đó, anh còn chưa dám mon men lại gần nữa thấy không.
KTD của Nhà CT đi xe trực tiếp lên DT luôn rồi, Anh mất ôm xịn luôn rồi đó, thấy khổ chưa

Lại lỡ hẹn một chuyến Ốp - Lai với PBD nữa rồi. Hic. Không biết khi nào mới ra mắt cả nhà được đây. Hic.

Nếu không xuất phát được buổi sáng thì xuất phát buổi chiều được mà, vì đây là lịch sinh hoạt của của nhà trong tháng 7 đó, nếu để vuột là phải đợi đến tháng 8 mới có dịp.

To All!
Theo thông tin thì PCT sẽ lên trực tiếp DT luôn chứ không ghé nhà anh Chuyên như kế hoạch bạn đầu, nhờ Anh Chuyên liên hệ nhé.

Theo danh sách thì số lều cập nhật cho chuyến đi không đủ rồi ( 5 lều = 19 chổ ngủ ), trong khi đó đoàn PBD và CT đã lên đến con số 30 mem. Ai có lều báo danh sớm ủng hộ nhé, túi ngủ, võng mùng cũng được luôn

@ Cô Mai!
Cô ơi ở suối trúc có cá không vậy cô, nếu có con đem theo cần câu luôn.
thanks!

Thằng Nhà Quê
11-07-2012, 13:43
Vì lý do công việc và gia đình nên trong thời gian sắp tới có lẽ Thằng Nhà Quê em không tham gia off (dù trước đây cũng có tham gia, nhưng ít) trong một khoảng thời gian nhưng vẫn theo dõi diễn đàn. Hy vọng sẽ tái ngộ một không xa lắm. Chúc các anh chị, các bạn vui và phượt dài dài !

bebibo
11-07-2012, 13:58
Chào cả nhà,

Theo như tình hình được cập nhật thì PCT đi trực tiếp lên Dầu Tiếng nên sẽ không cần PBD làm xế nữa. Ngoài ra số lượng tham gia đã lên tới 30 người và không có đủ lều nên em sẽ hi sinh ở nhà để nhường cho các anh chị PBD đón tiếp PCT nhé.

Thành thật xin lỗi mọi người vì đã ko thể giữ đúng lời hứa. Em cố gắng thông báo sớm nhất để anh Chuyên và cô Mai dễ bề tính toán mong anh và cô thông cảm cho Bá Tước Bình Dưong.

ruanwenhua
11-07-2012, 14:17
Chào cả nhà,

Theo như tình hình được cập nhật thì PCT đi trực tiếp lên Dầu Tiếng nên sẽ không cần PBD làm xế nữa. Ngoài ra số lượng tham gia đã lên tới 30 người và không có đủ lều nên em sẽ hi sinh ở nhà để nhường cho các anh chị PBD đón tiếp PCT nhé.

Thành thật xin lỗi mọi người vì đã ko thể giữ đúng lời hứa. Em cố gắng thông báo sớm nhất để anh Chuyên và cô Mai dễ bề tính toán mong anh và cô thông cảm cho Bá Tước Bình Dưong.

Anh mới có dọa tí là bỏ của chạy rồi sao, không ai hại em đâu, nếu em không đi ai cản ku kẹt đây, thấy hăn hái xung phong đầu tiên mà, sao giờ lại rút gạch là sao, chẳng xứng với danh Bá Tước Bình Dương tí nào cả, đổi chữ ký lại đi, chứ để vậy ai cũng nghĩ PBD cũng giống như Bá Tước hết thì mất mặt lắm, nếu chân em què 1 bên thì anh cõng cho, không sao đâu, Anh Rùa còn đưa đường tăng sang sông được mà, huốn gì chỉ là bé bi bô. Thôi cố gắn đi đi anh cho bình sữa và núm vú mới.hahahhaha