PDA

View Full Version : Cao Bằng Bắc Kạn và những người bạn mới Bắc Trung Nam

chichsu
15-03-2012, 16:19
Những ngày đầu xuân chúng àôi 12 người đủ các vùng miền trên tổ quốc quyết định tổ chức chuyến đi Cao Bằng - Bắc Kạn .
Sau đây là hồi ức lịch trìnhcủa chúng tôi hy vọng mọi người trong đoàn đi chia sẻ ký ức của mình để giúp cho ccác bạn khác có thể biết được địa danh và kinh nghiệm khi du lich.
1jpg có ban nào biết cách tải ảnh chỉ giúp nhé.

Future
15-03-2012, 16:27
Bác phải úp ảnh lên một host nào đó, ví dụ như http://imageshack.us, rồi bạn lấy link hình đã úp lên đó để chia sẻ trên diễn đàn.

chichsu
15-03-2012, 17:12
Mình thấy mọi người có thể up trực tiếp lên diễn đàn mà. Có ai biết ko vậy chỉ giúp nhé

Sonvc
15-03-2012, 18:19
@ chichsu: Bạn xem lại xem, việc up ảnh vào bài viết (hồi ức cá nhân, bài viết lẻ) thì thông qua một trang trung gian khác cho phép lấy link URL nhúng forum (bbcode) để chia sẻ, còn việc up trực tiếp lên diễn đàn thì đây là việc tạo anbum ảnh cá nhân thôi (hay gì khác, mà hiện nay dường như bạn cũng chưa đủ bài viết để thực hiện quyền này 14 < 20, chẳng biết mình có nhớ đúng không nữa?), và cũng chẳng thể up trực tiếp từ máy tính, đại loại như từ ổ cứng lên thẳng bài viết. Bạn đăng ký một acc trên một trang chia sẻ ảnh nào đó, rồi up ảnh lên trang đó, và lấy link qua bài viết của bạn trên phuot.vn này là ok.
Ví như đoạn này bạn đưa: 1jpg thì nó sẽ bắt đầu bằng đoạn code [url] ảnh...và kết thúc bằng [/] của url đó.
Đợi ảnh từ hồi ức của bạn.