PDA

View Full Version : Vi vu đổi gió cuối tuần Long Hải-Vũng Tàu 24-25/3

phantom.assassin
13-03-2012, 23:38
Tình hình là ngày 24 này nhóm mình dự định đi biển chơi mà kiến thức du lịch hạn hẹp, chỉ biết có biển Long Hải-Vũng Tàu <điểm đến hơi bị quen thuộc> nên lần này mong được đi và làm quen với những người mới lạ thì chắc sẽ có những kỉ niệm mới mẻ thú vị...thành ra mình mở topic này rủ rê bà con cô bác anh chị bạn nào chưa có kèo ăn chơi cuối tuần 24-25/3 tham gia chung vui ạh...Hi vọng mọi người quăng gạch nhiệt tình...trước lạ sau quen... (beer)

~Thời gian: 24-25/3
~Địa điểm: Long Hải - Vũng Tàu
~Phương tiện: xe máy
~Chi tiết chương trình: <mình mới chỉ nghĩ chương trình sơ sơ đơn giản nên mong là có bác nào rành ăn chơi ở địa phương có thể tư vấn thêm chi tiết địa điểm cho mình ạh> :D
-6h khởi hành
-10h đến Long Hải tắm biển
-4h ra Vũng Tàu
-Tối ăn chơi, qua đêm tại VT
-Sáng hôm sau tắm biển, lên hải đăng, chụp hình...
-Chiều về SG
~Chi phí dự kiến: 2 ngày 1 đêm nên khoảng 300k là max

Mọi người quăng gạch thì cho mình xin thông tin để tiện sắp xếp xe ngen < tình hình thì nhóm mình đang thiếu xế hix hix> :help
Tên:
Vị trí: Xế / Ôm
Sdt hoặc Y! mail liên lạc:

Thiệt tình thì mình cũng muốn đi khám phá biển nào đó mới lạ nhưng ko biết chỗ và ko rành đường nên nhờ bác nào có biết biển nào khác thì chỉ bảo dùm ạ...:L
P/s: Mình là girl sinh năm 89 xin báo cáo luôn cho tiện xưng hô :H

Danh sách
Nguyên gạch 4 ôm 1 xế
Nửa gạch mềm
-dara
-chuot_87 xế
-pila
-lethinh282
...

Lịch họp off
Kính mời bà con cô bác anh chị bạn nào có hứng thú vi vu đổi gió, dù đã hay chưa quăng gạch, bớt chút thời gian quý báu họp off vào lúc 19h30, thứ 5, ngày 22/3, tại quán cafe Hi-end ( vào trong sân nhà hát Hòa Bình nhìn bên tay trái )
Số dth của chủ thớt: 01226 851 952 :D

dara
14-03-2012, 08:08
Hi bạn, mình ở Vũng Tàu, đặt trước 1/2 cục gạch :D

mygacon
14-03-2012, 09:27
Hellu
Mình cũng đang muốn cuối tuần ra biển xả đủ thứ.
Góp ý với bạn là trên đường ra Long Hải-Vũng Tàu có đi ngang Suối Tiên- Núi Dinh và Suối đá, bạn có thể ghé đó vào buổi trưa ăn uống nghỉ ngơi, mùa này thì ko có nước để tắm rồi, chứ cả ngày cứ ở ngoài biển không thì cũng hơn chán.

ruanwenhua
14-03-2012, 10:36
Tình hình là ngày 24 này nhóm mình dự định đi biển chơi mà kiến thức du lịch hạn hẹp, chỉ biết có biển Long Hải-Vũng Tàu <điểm đến hơi bị quen thuộc> nên lần này mong được đi và làm quen với những người mới lạ thì chắc sẽ có những kỉ niệm mới mẻ thú vị...thành ra mình mở topic này rủ rê bà con cô bác anh chị bạn nào chưa có kèo ăn chơi cuối tuần 24-25/3 tham gia chung vui ạh...Hi vọng mọi người quăng gạch nhiệt tình...trước lạ sau quen... (beer)

~Thời gian: 24-25/3
~Địa điểm: Long Hải - Vũng Tàu
~Phương tiện: xe máy
~Chi tiết chương trình: <mình mới chỉ nghĩ chương trình sơ sơ đơn giản nên mong là có bác nào rành ăn chơi ở địa phương có thể tư vấn thêm chi tiết địa điểm cho mình ạh> :D
-6h khởi hành
-10h đến Long Hải tắm biển
-4h ra Vũng Tàu
-Tối ăn chơi, qua đêm tại VT
-Sáng hôm sau tắm biển, lên hải đăng, chụp hình...
-Chiều về SG
~Chi phí dự kiến: 2 ngày 1 đêm nên khoảng 300k là max

Mọi người quăng gạch thì cho mình xin thông tin để tiện sắp xếp xe ngen < tình hình thì nhóm mình đang thiếu xế hix hix> :help
Tên:
Vị trí: Xế / Ôm
Sdt hoặc Y! mail liên lạc:

Thiệt tình thì mình cũng muốn đi khám phá biển nào đó mới lạ nhưng ko biết chỗ và ko rành đường nên nhờ bác nào có biết biển nào khác thì chỉ bảo dùm ạ...:L
P/s: Mình là girl sinh năm 89 xin báo cáo luôn cho tiện xưng hô :H

Chào em!
Góp thêm chút kinh nghiệm đi xa bằng xe máy nhé!
Hiện giờ đường từ Long Thành ra tới Bà- rịa bụi rất nhiều, nếu đi nên đi buổi tối sẽ đỡ bụi hơn
thứ 2 là 300k cho 2 ngày 1 đêm nếu nghĩ đêm tại vũng tàu sẽ không đủ, vì hiện giờ giá phòng ở vũng tàu khá cao ( bèo nhất đã 200k/ phong rùi )
nếu đã ra Long hải thì nên chạy ra luôn lộc an cho gần mà lại sạch sẽ nữa, chỉ cách biển phước hải 8km hướng đi về bình châu.nơi đây vắng, cảnh đẹp, giá hải sản cũng mềm.
Chút kinh nghiệm cho người đi phượt khi tham gia mua sắm tránh bị cân thiếu nhé, nếu bạn là nam thì nên cầm theo lon bia, khi người bán cân hàng cho bạn, nếu nghi ngờ thiếu thì cho lon bia lên cân nếu 350g thì cân đúng, còn bạn nữ thì cầm theo chai nước suối 0.5L, làm tương tự như vậy, vì biển long hải người bán chuyên cân thiếu nếu bạn lơ tơ mơ hay là khách du lịch, ( 1kg còn 600g thôi )

Chuot_87
14-03-2012, 10:41
Hellu
Góp ý với bạn là trên đường ra Long Hải-Vũng Tàu có đi ngang Suối Tiên- Núi Dinh và Suối đá, bạn có thể ghé đó vào buổi trưa ăn uống nghỉ ngơi, mùa này thì ko có nước để tắm rồi, chứ cả ngày cứ ở ngoài biển không thì cũng hơn chán.

Chị Gà muốn ra biển xả gì thế? e kêu đội vệ sinh môi trường hốt àh =))
@:Cho mình dặt 1/2 gạch nha nick mình là Chuot_87 ( Xế)

phantom.assassin
14-03-2012, 21:58

Mừng quá có thổ địa...;)

Hellu

Suối Tiên thì mình biết còn Núi Dinh và Suối đá thì mình ko biết bạn ơi nếu dc thì mong bạn tham gia chung rùi dẫn đường mình đi lun ngen :D

Chào em!
Hiện giờ đường từ Long Thành ra tới Bà- rịa bụi rất nhiều, nếu đi nên đi buổi tối sẽ đỡ bụi hơn
thứ 2 là 300k cho 2 ngày 1 đêm nếu nghĩ đêm tại vũng tàu sẽ không đủ, vì hiện giờ giá phòng ở vũng tàu khá cao ( bèo nhất đã 200k/ phong rùi )
nếu đã ra Long hải thì nên chạy ra luôn lộc an cho gần mà lại sạch sẽ nữa, chỉ cách biển phước hải 8km hướng đi về bình châu.nơi đây vắng, cảnh đẹp, giá hải sản cũng mềm.
Chút kinh nghiệm cho người đi phượt khi tham gia mua sắm tránh bị cân thiếu nhé, nếu bạn là nam thì nên cầm theo lon bia, khi người bán cân hàng cho bạn, nếu nghi ngờ thiếu thì cho lon bia lên cân nếu 350g thì cân đúng, còn bạn nữ thì cầm theo chai nước suối 0.5L, làm tương tự như vậy, vì biển long hải người bán chuyên cân thiếu nếu bạn lơ tơ mơ hay là khách du lịch, ( 1kg còn 600g thôi )

Yah em xin cám ơn những kinh nghiệm phượt bác đã chia sẻ <ko biết anh hay chị nên xin gọi bằng bác ạ :D>
Ko biết Lộc An có gần hơn Hồ Cốc ko ạh...mới đầu em cũng tính đi Hồ Cốc mà nghe đồn đường xa ướt mưa với ko biết đường đi nên cũng ko dám liều đàng chọn phương án an toàn là đi Long Hải...Mong là có bác nào rành đường đi chung chứ em là hơi bị mù phương hướng hix hix :(

mygacon
14-03-2012, 22:45
Mừng quá có thổ địa...;

Suối Tiên thì mình biết còn Núi Dinh và Suối đá thì mình ko biết bạn ơi nếu dc thì mong bạn tham gia chung rùi dẫn đường mình đi lun ngen :D
Yah em xin cám ơn những kinh nghiệm phượt bác đã chia sẻ <ko biết anh hay chị nên xin gọi bằng bác ạ :D>
Ko biết Lộc An có gần hơn Hồ Cốc ko ạh...mới đầu em cũng tính đi Hồ Cốc mà nghe đồn đường xa ướt mưa với ko biết đường đi nên cũng ko dám liều đàng chọn phương án an toàn là đi Long Hải...Mong là có bác nào rành đường đi chung chứ em là hơi bị mù phương hướng hix hix :(
Suối Tiên nằm dưới chân núi Dinh đó bạn:), còn suối Đá thì đi xa hơn nữa nhưng vẫn trên đường ra VT.
Hồ Cốc thì xa hơn Lộc An chắc rồi, bạn đến Long Hải rồi cứ thẳng đường ven biển mà ra Hồ Cốc, Hồ Tràm, Bình Châu thôi.

Summer_Flower44
15-03-2012, 00:53
Chào em!

Ở Vũng Tàu có nhà nghỉ của các Soeur tại bãi Dâu, phòng tập thể 20 mem giá 20k/ng/1 đêm. Phù hợp với dân du lịch bụi, tuy nhiên giờ giấc bị bó buộc vì 9h tối là các Soeur đã đóng cửa rồi :)

@ Bạn chủ thớt có vẻ như mới đi Phuot, bạn có thể tham khảo các topic Tìm bạn đồng hành trong nước và cùng ghép đoàn để học hỏi thêm kinh nghiệm. Mình thấy có nhiều nhóm rủ rê đi biển trong tháng 3 lắm đó :)

dara
15-03-2012, 10:05
Bạn ruanwenhua nói đúng đó, giá phòng ở VT vào cuối tuần thường rất cao, nhất là khu vực bãi sau. Bạn cũng có thể qua khu Bãi Dâu giá sẽ rẻ hơn nhưng lại rất vắng vẻ, không nhộn nhịp bằng khu Bãi Sau. Còn nếu tiết kiêm hơn nữa bạn có thể kiếm mấy cái lều. Mình thấy nhiều nhóm hay tổ chức BBQ rồi dựng lều ngủ luôn, ko cần thuê khách sạn làm gì :D. Mình thì ko có kinh nghiệm vụ ngủ này lắm, chỉ có làm BBQ ở khu Nghinh Phong cùng bạn bè thôi. Chỗ này ngay bãi sau rất tiện cho bạn lang thang đi dạo xem nhé. :)

ruanwenhua
15-03-2012, 13:41
Ko biết Lộc An có gần hơn Hồ Cốc ko ạh...mới đầu em cũng tính đi Hồ Cốc mà nghe đồn đường xa ướt mưa với ko biết đường đi nên cũng ko dám liều đàng chọn phương án an toàn là đi Long Hải...Mong là có bác nào rành đường đi chung chứ em là hơi bị mù phương hướng hix hix :([/QUOTE]

Theo ý Anh thì em nên đi tuyến Long hải -> Lộc An sẽ vui hơn và tiết kiệm hơn Long Hải Vũng Tàu.
Thứ nhất là giá hải sản ( cua & ghẹ mua theo ướt lượng không cân ký, tại bãi biển lộc an của người dân đánh bắt về, còn long hải thì vẫn cân ký nhưng coi chừng thiếu )
Nếu đi Long hải + lộc an thì chỉ cần 1 ngày 1 đêm là đủ rồi.
chiều 16h00 khởi hành từ sài gòn đến long hải 19h00, sau đó thuê phòng, mua hải sản ra bải biển vừa ăn vừa tắm, khi nào đã thì quay lại phòng nghĩ, sáng 5h00 thức dậy ăn sáng, 6h00 khởi hành đi lộc an ( cách long hải khoảng 15km thôi) đền lộc an chơi đến 15h00 rút quân về sai gòn là vừa, đến sài gòn khoảng 18h00.
giá phòng nghỉ tại long hải khá bình dân : khoảng 150k/phong/2 người ( nhớ là nhà nghỉ nhé không phải khách sạn)
còn Hồ cốc & bình châu bạn phải đi thêm khoảng hơn 20km nữa mới đến ( bạn có thể xem trên google map nhé)
Thân chào!

phantom.assassin
16-03-2012, 22:56
Ở Vũng Tàu có nhà nghỉ của các Soeur tại bãi Dâu, phòng tập thể 20 mem giá 20k/ng/1 đêm. Phù hợp với dân du lịch bụi, tuy nhiên giờ giấc bị bó buộc vì 9h tối là các Soeur đã đóng cửa rồi :)

@ Bạn chủ thớt có vẻ như mới đi Phuot, bạn có thể tham khảo các topic Tìm bạn đồng hành trong nước và cùng ghép đoàn để học hỏi thêm kinh nghiệm. Mình thấy có nhiều nhóm rủ rê đi biển trong tháng 3 lắm đó :)

Her her mình mới tập phượt thoy hà nên cũng mong được đi với người có kinh nghiệm cho yên tâm mà cuối tháng 3 giỗ tổ đúng là có nhiều nhóm đi biển nhưng còn đi vào ngày 24-25/3 thì mình thấy hình như ko có nhóm nào hết bạn ơi....:(

Bạn ruanwenhua nói đúng đó, giá phòng ở VT vào cuối tuần thường rất cao, nhất là khu vực bãi sau. Bạn cũng có thể qua khu Bãi Dâu giá sẽ rẻ hơn nhưng lại rất vắng vẻ, không nhộn nhịp bằng khu Bãi Sau. Còn nếu tiết kiêm hơn nữa bạn có thể kiếm mấy cái lều. Mình thấy nhiều nhóm hay tổ chức BBQ rồi dựng lều ngủ luôn, ko cần thuê khách sạn làm gì :D. Mình thì ko có kinh nghiệm vụ ngủ này lắm, chỉ có làm BBQ ở khu Nghinh Phong cùng bạn bè thôi. Chỗ này ngay bãi sau rất tiện cho bạn lang thang đi dạo xem nhé. :)

Nhóm mình hiện giờ thì toàn là nữ ko nên vì vấn đề an ninh an toàn an tâm thì sợ phương án ngủ lều hơi bị khó khăn az :D

Theo ý Anh thì em nên đi tuyến Long hải -> Lộc An sẽ vui hơn và tiết kiệm hơn Long Hải Vũng Tàu.
Thứ nhất là giá hải sản ( cua & ghẹ mua theo ướt lượng không cân ký, tại bãi biển lộc an của người dân đánh bắt về, còn long hải thì vẫn cân ký nhưng coi chừng thiếu )
Nếu đi Long hải + lộc an thì chỉ cần 1 ngày 1 đêm là đủ rồi.
chiều 16h00 khởi hành từ sài gòn đến long hải 19h00, sau đó thuê phòng, mua hải sản ra bải biển vừa ăn vừa tắm, khi nào đã thì quay lại phòng nghĩ, sáng 5h00 thức dậy ăn sáng, 6h00 khởi hành đi lộc an ( cách long hải khoảng 15km thôi) đền lộc an chơi đến 15h00 rút quân về sai gòn là vừa, đến sài gòn khoảng 18h00.
giá phòng nghỉ tại long hải khá bình dân : khoảng 150k/phong/2 người ( nhớ là nhà nghỉ nhé không phải khách sạn)
còn Hồ cốc & bình châu bạn phải đi thêm khoảng hơn 20km nữa mới đến ( bạn có thể xem trên google map nhé)
Thân chào!

Chắc em sẽ đi Lộc An-Vũng Tàu vì bạn e muốn ngủ đêm ở VT nên dù gì cũng phải ra VT cho thỏa lòng anh ạh :D

dara
17-03-2012, 08:34
Mình có quen 1 chị chủ mini Hotel ở Bãi Sau, đường Phó Đức Chính, mình hay book phòng cho bạn mình ở đây. Nếu bạn muốn ở mình sẽ book giúp bạn, giá là 500k/phòng 4 người 2 giường lớn. :)

pila
17-03-2012, 12:14
tour này hơi căng đó vì đi như này giống như tới 2 đầu của 1 chữ "Y"

Quăng nửa cục gạch, còn 1 tuần nữa thôi. ko biết chủ thớt có lịch off vs chốt đoàn sao rồi nhỉ???

phantom.assassin
18-03-2012, 21:37
Mình có quen 1 chị chủ mini Hotel ở Bãi Sau, đường Phó Đức Chính, mình hay book phòng cho bạn mình ở đây. Nếu bạn muốn ở mình sẽ book giúp bạn, giá là 500k/phòng 4 người 2 giường lớn. :)

Thank bạn trước mà vụ đặt phòng này chắc phải bàn lại với mọi người vào ngày off...https://foxqq.com/biaoqing/GuLingJingGuai/0031.gif

tour này hơi căng đó vì đi như này giống như tới 2 đầu của 1 chữ "Y"

Quăng nửa cục gạch, còn 1 tuần nữa thôi. ko biết chủ thớt có lịch off vs chốt đoàn sao rồi nhỉ???

Chuyến này mình nghĩ cũng khá gần gũi quen thuộc ko cần chuẩn bị trước nhìu nên ko có chốt đoàn còn ngày off mình tính vào thứ 5 22/3 chủ yếu để làm quen giao lưu sắp xếp xế ôm thống nhất lịch trình này nọ... https://foxqq.com/biaoqing/GuLingJingGuai/0034.gif
Ko biết có đường đi nối liền 2 đầu chữ Y với nhau ko taz...đi đường ven biển ngắm cảnh hóng gió...https://foxqq.com/biaoqing/GuLingJingGuai/0029.gif

leonguyen
19-03-2012, 15:27
Update tình hình xế với ôm đi bạn ơi, hiện giờ co bao nhiêu mem rùi, mình nghĩ
Đi sáng T7 ra Long Hải tắm táp ăn trưa rồi gần chiều đi dọc đường bờ biển qua Vũng Tàu sẳn ngắm hoàng hôn chụp hình
Tối chơi ở Vũng Tàu
Sáng Chủ nhật nếu được thì leo tượng chúa Giang tay rồi ăn trưa
Tầm 11h thì xuất Phát Đi núi Dinh, mùa này không có nước nên chắc ghé quá tí xíu
Chiều về lại TP.
Chủ thớt up licj trình cho bà con tham khảo nha

lethinh282
19-03-2012, 16:18
Cũng đang hứng thú. Cho em đặt 1 cục gạch mềm. Ko bik T7 này trường có xếp lịch học không ~.~. Yh: lethinh282 cho tiện liên lạc :)

ong lai do
19-03-2012, 17:40
25 a có kèo rồi, kèo đi thi :(

Marineboy
19-03-2012, 22:23
Ủng hộ PA ............. chúc vui nhé!

phantom.assassin
20-03-2012, 23:07
Update tình hình xế với ôm đi bạn ơi, hiện giờ co bao nhiêu mem rùi, mình nghĩ
Đi sáng T7 ra Long Hải tắm táp ăn trưa rồi gần chiều đi dọc đường bờ biển qua Vũng Tàu sẳn ngắm hoàng hôn chụp hình
Tối chơi ở Vũng Tàu
Sáng Chủ nhật nếu được thì leo tượng chúa Giang tay rồi ăn trưa
Tầm 11h thì xuất Phát Đi núi Dinh, mùa này không có nước nên chắc ghé quá tí xíu
Chiều về lại TP.
Chủ thớt up licj trình cho bà con tham khảo nha

Mình tính đi tới đâu hay tới đó cho nó phiêu lưu mạo hiểm xíu hehe https://foxqq.com/biaoqing/GuLingJingGuai/0004.gif...mà thấy lịch trình của bạn ok az chắc sẽ đi theo lịch trình của bạn ah bạn quăng gạch phải ko bạn...https://foxqq.com/biaoqing/GuLingJingGuai/0034.gif

Cũng đang hứng thú. Cho em đặt 1 cục gạch mềm. Ko bik T7 này trường có xếp lịch học không ~.~. Yh: lethinh282 cho tiện liên lạc :)

Welcome em...hóng mãi mới có gạch nè...https://foxqq.com/biaoqing/GuLingJingGuai/0012.gif

25 a có kèo rồi, kèo đi thi :(

Ủng hộ PA ............. chúc vui nhé!
Choy oy người quen zô ủng hộ mà ko quăng gạch j hết...https://foxqq.com/biaoqing/GuLingJingGuai/0026.gif

Đã cập nhật danh sách và lịch off ở trang 1...tình hình bị hiếm muộn xế trầm trọng...chắc đổi tên topic thành tìm xế có lòng hảo tâm đi chung lun quá hix hix https://foxqq.com/biaoqing/GuLingJingGuai/0028.gif

pila
23-03-2012, 18:54
Mai lên cty rồi có thể đón đoàn tại Bà Rịa, vì mình phải làm buổi sáng nên cố gắng bắt kịp đoàn theo hướng Long Khánh

khi3mkp
23-03-2012, 21:17

@dara: hi chị, mai em cũng đi Long Hải nhưng đi nghỉ dưỡng với công ty.

phantom.assassin
24-03-2012, 00:44
Xin báo cáo tình hình là vì 1 số lí do chủ quan và khách quan...ko có thiên thời địa lợi nhân hòa bạn mình có việc ko đủ xế đi nên chuyến này tạm hoãn lại ạh...hic hic...https://foxqq.com/biaoqing/QQBianYi/0030.gif

dara
24-03-2012, 09:55
@dara: hi chị, mai em cũng đi Long Hải nhưng đi nghỉ dưỡng với công ty.

Hì..hì..nếu trốn được ghé VT chị dẫn em đi cafe :D (sorry bạn chủ thớt vì chen ngang nhé)

pila
24-03-2012, 19:57
Hic,

Vậy tour bị hủy rồi,

Đang thèm bữa hải sản ở Vũng Tàu.