PDA

View Full Version : Đi Singapore 12/05 - 15/05/2012

meocoi
11-03-2012, 17:17
Lần đầu qua Sing có nhiều lo lắng, cần tìm thêm bạn có kinh nghiệm hoặc có thể chia sẻ một vài kinh nghiệm khi qua Sing tránh gặp những rắc rối không đáng có. Vì chuyến đi mang tính khám phá và không có kinh nghiệm nên sẽ không có Leader, cùng nhau làm bạn đồng hành.
Dưới đây là lịch trình dự kiến những nơi sẽ vui chơi
Lịch trình:
Khởi hành:
12/05/2012
15:30 từ HCM 18:25 có mặt ở sân bay Changi.

- Lang thang trong sân bay tham quan, kiếm chỗ ăn.
- Nhận phòng tại khách sạn ABCHotel
- Còn sớm thì dạo khu China town
- Nghỉ ngơi.

13/05/2012
- Ăn sáng
- Vui chơi nguyên ngày tại USS

14/05/2012
-Khám phá khu phố người Ấn, Hoa
- Đi chùa Buddha Tooth Relic
- Kiếm đường ra chỗ con Sư Tử và Khánh sạn Có cái Tàu phía trên

15/05/2012
- Dạo quanh gần KS mua quà lưu niệm
- Khoảng thời gian tự do cho mỗi người
- Chuẩn bị đồ đạc xuất phát về lại HCM
19:55 từ Sing 21:00 tại Tân Sơn Nhất

Chi phí dự tính:
- Vé máy bay khứ hồi của Jetstar khoảng 72 USD
- KS 24$ Sing/night x3 = 72 $ Sing
- Ăn uống mua sắm, cá nhân tự túc tạm tính khoảng 300$ Sing
Tổng cộng: 372$ Sing và 72 USD

locnguyenlv
11-03-2012, 20:29
Góp ý cho bạn chút xíu nhé: với số tiền trên bạn có thể mua tour bay VietNam Air, ở khách sạn 3 sao, đi USS đầy đủ, Sentosa, S.O.S....Tội dại gì bạn phải ngủ 23$ Sin / 01 đêm. Nếu bạn cảm thấy gò bó không thoải mái thì cứ tách đoàn đi theo ý thích của mình sau khi tham quan đầy đủ các điểm mà bạn đã đề ra. Thân

meocoi
11-03-2012, 23:29
@locnguyenlv: cảm ơn ý kiến của bạn, như ở trên mình nói là tìm bạn đồng hành đi khám phá mới có trải nghiệm thú vị bạn ạ. Nếu đi tour thì đâu cần rủ rê trên phuot.:shrug:

JustinLee
11-03-2012, 23:51
Góp ý cho bạn chút xíu nhé: với số tiền trên bạn có thể mua tour bay VietNam Air, ở khách sạn 3 sao, đi USS đầy đủ, Sentosa, S.O.S....Tội dại gì bạn phải ngủ 23$ Sin / 01 đêm. Nếu bạn cảm thấy gò bó không thoải mái thì cứ tách đoàn đi theo ý thích của mình sau khi tham quan đầy đủ các điểm mà bạn đã đề ra. Thân
Nếu bạn không đi theo đoàn liệu chi phí: ăn uống, vé vào cổng, chi phí đi lại... bên Tour nó có trả lại cho bạn không?

@Meocoi: Mình nghĩ 3 ngày mà chi phí ăn uống + vui chơi mà 500$ thì quá dư rùi đấy bạn.

kub4undre
12-03-2012, 09:55
Mình thấy chi phí hơi cao nếu đi có từng đấy ngày thôi, nếu tầm 500$ thì mình nghĩ là nên ở lại thêm được 1 ngày nữa đi Sentosa cho trọn vẹn, nếu qua đây không đi thì hơi tiếc.
Hình lịch trình bạn đưa ra chủ yếu đi USS& tham quan

rungram
12-03-2012, 10:33
Mèo ngày 15 minh có cả ngày mà mèo ko tìm thêm điểm tham quan đi.
Chỉ lanh quanh khách sạn thì hơi phí hihi

meocoi
12-03-2012, 10:46
Đang nhận những đóng góp quý báu của mọi người. Vì vậy lịch trình sẽ được thay đổi và cập nhật thường xuyên trong topic.

@Rungram: đáng lo nhất là nhà bà đó.

demenplky
12-03-2012, 10:57
Mình thấy chi phí hơi cao nếu đi có từng đấy ngày thôi, nếu tầm 500$ thì mình nghĩ là nên ở lại thêm được 1 ngày nữa đi Sentosa cho trọn vẹn, nếu qua đây không đi thì hơi tiếc.
Hình lịch trình bạn đưa ra chủ yếu đi USS& tham quan

Bọn mình đưa chi phí cho dư giả đấy mà, tổng vé + phí máy bay + ks khoảng 120$ thôi, và mang thêm khoảng 300$ là tiêu thoải mái rồi.
@meo: Nếu còn thời gian mình cũng nên tham quan Sentosa. Nghe 1 ngưởi bạn mới đi về nói là rất đẹp, và nếu có dịp lại muốn đi 1 lần nữa.

thik_di_choi
12-03-2012, 11:52
Góp ý với bạn tí nhé

Khởi hành:
12/05/2012
15:30 từ HCM 18:25 có mặt ở sân bay Changi.

- Nhận phòng tại khách sạn ABCHotel
- Còn sớm thì dạo khu China town
- Nghỉ ngơi.

13/05/2012
- Ăn sáng
- Kiếm đường ra chỗ con Sư Tử (Merlion Park) và Khánh sạn Có cái Tàu phía trên (Marina bay sand) và Nhà hát Esplanade
- 10h kém 15 thì xuống MRT mà đi USS. Vui chơi nguyên ngày tại USS & Sentosa

14/05/2012
-Sáng dậy sớm đi Zoo.
- Đầu giờ chiều về khu phố người Ấn, Hoa
- Đi chùa Buddha Tooth Relic
- Đi ra khu Bugis

15/05/2012
- Sáng đi Botanic garden
- Trưa đi mua sắm : Orchard, Raflle ..
- Chuẩn bị đồ đạc xuất phát về lại HCM
19:55 từ Sing 21:00 tại Tân Sơn Nhất

Theo tớ: - Không nên đi USS vào chủ nhật vì đông người, xếp hàng lâu, vé lại đắt
-Không nên xem Song of the Sea (10S$/pax) : không xứng đáng
- Nên dành các buổi sáng như tớ gợi ý đi xem các nơi như công viên lan, vườn bách thú. Các khu vui chơi chỉ mở cửa từ 10h nên trưa về là ok
Chi phí tớ tính cho một ngày cho một người bao gồm: 10S$ đi lại, 25$ ăn, 24S$ ngủ tức là chi phí tối thiểu có 60$/ngày. Bạn có 3 ngày già dặn là 200$. Còn lại thyam quan đâu trả tiền đấy

dragonstore688
12-03-2012, 12:12
;) Xin chào
tớ cung sang Sing vao dịp tháng 5 này, đi từ HCM ngày 8-5-2012,đến sáng sớm ngày thứ 4 9/5 là ở tại Terminal 1 sân bay Changi
tớ về vào ngày 13 nên trùng lịch với bạn 2 ngày cuối hì.
Cùng là lần đầu đi nếu gặp đuọc cậu thì vui
Chat với mình vào nick dragonstore688 nhé
:):):) Hẹn gặp lại

thutruong
12-03-2012, 16:47
bạn ui, nếu có đổi lịch đi vào tháng 7 thì hú mình với nhé, mình có 3 chị em đang muốn đi dịp này, sáng nay thấy jetstar khuyen mai di về khoảng 80$ mà đang lăn tăn, nếu có thêm vài bạn thì chắc book luôn, tks nhé, có gì pm cho mình

JustinLee
12-03-2012, 19:45
@Meocoi: Mình đi Sing ngay dịp tháng 4. ^^ Hành trình của mình là Mã - Sing mà tổng chi phí mình max chỉ là 12tr (bao gồm các thứ đấy). Nên bạn cân nhắc lại nhé! 500$ thì mình nghĩ ở 5 ngày bên Sing cũng chẳng lo với điều kiện đừng vung tay quá trán >"< :D

rungram
13-03-2012, 07:49
Nhà tui có gì mà lo ông già:)

meocoi
13-03-2012, 08:22
@All: vé máy bay khứ hồi đã hoàn tất. Thông tin được gửi qua mail cho mọi người.
Plan sẽ coppy giống như bác Thik_đi_chơi gợi ý, bổ sung thêm 1 số địa điểm mua sắm, vui chơi.

nangphuongnam
13-03-2012, 11:54
Chuyến này có người quen nè, đang viêm túi nên ở nhà hóng. Mỗi người 500 SGD thì phải có quà mang về chứ hả ông già ?

rungram
13-03-2012, 12:14
Mèo vé cuối mua chưa?

locnguyenlv
13-03-2012, 15:09
[QUOTE=JustinLee;550641]Nếu bạn không đi theo đoàn liệu chi phí: ăn uống, vé vào cổng, chi phí đi lại... bên Tour nó có trả lại cho bạn không?
QUOTE]

@JustinLee: bạn đã thực hiện hết tất cả hạng mục tham quan theo ý bạn thì cần gì trả lại tiền tham quan hả bạn? Chưa kể bạn còn được đi thêm vườn chim Jurong (bus và vé Jurong chắc chắn không rẻ hơn 25 đô Sin. Còn ăn bỏ 01, 02 bữa có đáng gì không?
Góp ý cho bạn hiểu ra rằng, Phượt mà giá tiền như vậy đáng không bạn? Không có kinh nghiệm thì góp ý cho bạn thôi. Nghe hay không tùy bạn.

demenplky
13-03-2012, 16:39
[QUOTE=JustinLee;550641]Nếu bạn không đi theo đoàn liệu chi phí: ăn uống, vé vào cổng, chi phí đi lại... bên Tour nó có trả lại cho bạn không?
QUOTE]

@JustinLee: bạn đã thực hiện hết tất cả hạng mục tham quan theo ý bạn thì cần gì trả lại tiền tham quan hả bạn? Chưa kể bạn còn được đi thêm vườn chim Jurong (bus và vé Jurong chắc chắn không rẻ hơn 25 đô Sin. Còn ăn bỏ 01, 02 bữa có đáng gì không?
Góp ý cho bạn hiểu ra rằng, Phượt mà giá tiền như vậy đáng không bạn? Không có kinh nghiệm thì góp ý cho bạn thôi. Nghe hay không tùy bạn.

Những lời góp ý của các anh chị bọn em rất cảm ơn và tiếp nhận để rút ra kinh nghiệm tốt nhất cho chuyến đi. Ra nước ngoài công tác thì em đi rồi (thủ tục giấy tờ phòng ốc linh tinh thì đã có người lo sẵn chỉ đợi ngày đi và hưởng thụ thôi):). Còn chuyến này là tự thân vận động nên hơi lo đó mà nên mới mạo muội vào đây mở topic hên hên có anh chị nào đi ngang đây có chút ý kiến ý cò (hay tham gia cùng thì càng tốt) để chuyến đi của bọn em được trọn vẹn.(c)

rungram
13-03-2012, 18:45
QUOTE]

Theo ý kiến của Justin Lee thì cũng tương đối hợp lí vì đi phượt tin thần là tiết kiệm để khám phá mà.
Phượt mà đi theo tour rồi tự túc
Thứ nhất: là không còn tin thần phượt
Thứ hai : là lãng phí không đáng....

uttchan
13-03-2012, 18:52
Thật ra đi Sing 5 ngày mà muốn chi tiêu vừa vặn thì mình nghĩ tầm 6tr là ổn rồi, mọi người cầm theo tầm 500 đô Sing thì có thể chi tiêu khá khá nới tay rồi. Có đợt mình đi 6 ngày chỉ tốn 6tr nhưng cũng có đợt mình đi 3 ngày đã tốn 7tr (đều đã gồm tiền vé máy bay), do bản thân mình tự căn và trừ ra 1 số chi phí cơ bản như khách sạn, di chuyển & ăn ít nhất 2 bữa/ngày, vậy thôi...

Còn đã xác định book tour thì ko đi phượt, đã phượt rồi đừng nhập nhằng với tour vì có nhiều cái ko như ý mình lắm, nhất là với những nước mà ko cần visa nhập cảnh tại ĐNA thì cứ vô tư mà phượt thôi

JustinLee
13-03-2012, 19:04
Chào bạn Lộc, ý tôi nói là đang hỏi bạn nó có trả lại tiền không chứ không fải không hiểu sự góp ý của bạn. Đã nói chi phí đi phượt thì thật tiết kiệm. Các bạn đặt phòng 27$/đêm cũng do một số bạn không quen ngủ chung phòng với người lạ nên không thích dorm thui.
Chứ như tôi, đợt sắp tới tôi ở dorm một đêm tính ra có 230k/đêm chứ nhiêu.
Còn việc đi theo tour, mỗi điểm theo quan có lẽ gần như "cỡi ngựa xem hoa" chứ có được đi lâu cho mỗi điểm đâu.
Mà đi các tour, nó đã ăn gian gần như mất 2 ngày. Ngày đầu tiên lên máy bay, ngày cúi cùng cũng máy bay... Nên tính ra vẫn lợi hơn đấy chứ... Mà tour thông thường chỉ đi: Sentosa, china town, botanic graden, merlion park, Esplanade, marina sands bay và cái xưởng chế tác kim cương, orchard... và một số khoảng thời gian rất ít được gọi là tự do thì có đủ để đi những nơi mình thích? chưa kể là có một số hãng không dẫn đi Jurong nữa.. nhưng nói chung quan điểm của tôi dù không hợp với bạn nhưng tôi vẫn chân thành góp ý của bạn:D

meocoi
13-03-2012, 19:04
Thật ra đi Sing 5 ngày mà muốn chi tiêu vừa vặn thì mình nghĩ tầm 6tr là ổn rồi, mọi người cầm theo tầm 500 đô Sing thì có thể chi tiêu khá khá nới tay rồi. Có đợt mình đi 6 ngày chỉ tốn 6tr nhưng cũng có đợt mình đi 3 ngày đã tốn 7tr (đều đã gồm tiền vé máy bay), do bản thân mình tự căn và trừ ra 1 số chi phí cơ bản như khách sạn, di chuyển & ăn ít nhất 2 bữa/ngày, vậy thôi...

Còn đã xác định book tour thì ko đi phượt, đã phượt rồi đừng nhập nhằng với tour vì có nhiều cái ko như ý mình lắm, nhất là với những nước mà ko cần visa nhập cảnh tại ĐNA thì cứ vô tư mà phượt thôi

Bạn mèo mập ham chơi này nói rất đúng.
Thứ nhất: 500 SGD là chi phí tạm tính của mình, còn việc chi tiêu nhiều hay ít là do mỗi cá nhân tự có tính toán. Không nên quá cứng nhắc tuân theo kế hoạch đã định, tổng chi phí là con số tạm dự tính nó không mang tính tuyệt đối.

Thứ hai : như mình đã nói ở trên, nếu đã book tour thì không lên phuot rủ rê làm gì.

Chúng ta nên dừng tranh luận vấn đề này ở đây, đừng để nội dung của câu chuyện đẩy đi theo hướng khác, mọi ý kiến góp ý của các bạn mình xin ghi nhận và có lời cảm ơn.

JustinLee
13-03-2012, 19:06
@Meocoi: sao cậu không thửở Printfoot... giá cực mềm đấy

locnguyenlv
13-03-2012, 19:16
Có lẽ các bạn hiểu hơi sai về ý của mình rồi nhé, các bạn thử nhẩm chi phí xem liệu rằng bỏ ra 500 usd hay 500 Sin mà chỉ để được ngủ 23 đô Sin / 01 đêm. Tất nhiên, Phượt là vui, sướng (vì tự khám phá), nhưng với chi phí như vậy hợp lý không?
Sẵn tiện đang rảnh phân tích chút xíu:
1. Bạn tự mua vé máy bay đi về 75 usd = 92 đô Sin (vé này bạn tự mua, không liên quan gì đến tour, muốn về lúc nào thì tùy bạn).
2. Mua land tour = 239 đô Sin (đầy đủ không thiếu gì)
3. Vé USS (đóng thêm 50 usd) = 60 đô Sin (Tour họ mua dùm luôn)

Tổng cộng bạn mất 391 đô Sin. Bạn không lo lắng về chỗ ngủ (khách sạn 3sao nhé), ăn sáng thoải mái, ăn 01 bữa BBQ Hàn Quốc tại Bugis, Takashimaya hoặc Marina Square nữa nhé (riêng bữa này bạn phải trả 23 đô Sin rồi), xe đưa đón sân bay, bạn tách đoàn thoải mái. Đang Phượt ở đâu gần nhà hàng của tour, tấp vô ăn, ai làm gì được mình chứ. Hehe. Chưa từng nghe có công ty tour nào cấm khách tách đoàn cả.
Số tiền dư còn lại tha hồ mà Starbuck nhé.
Mình chỉ góp ý để bạn Lee tính toán lại chi phí, vì thấy bên topic của bạn rủ đi Ma Sin, Phượt mà hết 12tr. Còn Phượt theo kiểu nào thì tùy thích của các bạn. Riêng mình thì mình thấy tận dụng dịch vụ của bên Tour cũng đâu có gì thiệt thòi. Sau đó tha hồ mà Phượt. Không tranh cãi mắc công flame nhau.

JustinLee
13-03-2012, 20:43
@Lộc: nếu bạn nói rõ là Land Tour thì tôi đâu cần nói làm gì? Bạn chỉ nói mua tour nên tôi nghĩ là tour mua của các cty du lịch Việt Nam. Còn 12tr, bạn đã đọc kỹ mình tính toán chi phí sao chưa nhỉ? Có thể bạn cho là cao. Bởi vì hiện tại, nếu mua tour từ Việt Nam giá tầm 14tr thôi mà! Nhưng được cái, tôi lên kinh phí và kế hoạch có những phần khác mà có lẽ nếu bạn đồng hành của tôi có đi thì nó sẽ khác nữa bạn ạ! Sau khi tôi đi, tôi sẽ sure cái chính xác cho bạn xem :) Thanks vì góp ý của bạn

locnguyenlv
13-03-2012, 21:13
Bạn Lee, tôi đâu có cần xem cái chính xác của bạn làm cái quái gì. Tiền là của bạn, đi như thế nào cũng là của bạn. Góp ý cho thì không nghe. Đúng là 23 tuổi.

JustinLee
13-03-2012, 21:43
@Lộc: Bạn đừng đề cập đến số tuổi mà nói này kia với tôi. Có thể bạn lớn hơn tôi... cứ cho là bạn có kinh nghiệm sống và đi phượt nhiều hơn tôi. Bạn cứ thử sang các topic đi sing - mã 6 -7 ngày xem các khác thì xem thử tôi qui có chính xác không? Hay là như thế nào? Độ chênh lệch nhau khoảng bao nhiêu? Vì đây là topic của Mèo Còi nên chẳng cần tranh cãi với bạn làm gì... Hạ hồi sẽ phân giải thôi... chớ có trông mặt mà bắt hình dzong...:D
@Mèo: SR vì làm loãng topic của bạn!

sieunhanqn
13-03-2012, 21:51
Hic,làm gì mà tới 500 SGD thế,tính đi bụi mà nghe thấy sợ quá chắc mình phải xem lại quá,mình thì đi sau bạn này 15->23/5 nhưng tinh thần bụi là all,ngủ thì chơi Dorm đông zui,ăn thì chắc fang mấy chỗ rẻ rẻ(chắc ở đâu cũng có chỗ bình dân) nên tính tạm 8 ngày ở Sing và Malay là 300 là max rùi,hic hic.
500 thì chắc sẽ suy nghĩ lại để tính toán chi phí

meocoi
14-03-2012, 08:36
@all: hiện tại vé khứ hồi mình đã book xong, các mems tham gia đóng góp ý kiến về những địa điểm vui chơi. Các bạn coi lại passport còn hạn sử dụng hay không ? Đổi tiền Sing các bạn nên tự túc nhé.

rungram
14-03-2012, 08:41
@all: hiện tại vé khứ hồi mình đã book xong, các mems tham gia đóng góp ý kiến về những địa điểm vui chơi. Các bạn coi lại passport còn hạn sử dụng hay không ? Đổi tiền Sing các bạn nên tự túc nhé.

Ông già cho biết tui có thể đổi ở đâu?
Passport tui chưa làm nên không có gì để kiểm ( thấy không khí hơi nóng nên tui đùa tí)

demenplky
14-03-2012, 10:43
Nhóc này hỏi gì kỳ vậy em, ra ngân hàng đổi sẽ rẻ hơn hay muốn mắc thì đợi ra sân bay đổi, nhớ mang nhiều nhiều cho chị mượn với nha!:D
Còn Passport thì lo mà làm sớm đi đợi nước tới chân mới nhảy là ở nhà hóng luôn đấy! :)

meocoi
14-03-2012, 12:59
Cái vụ passport nên đi làm đi dễ và đơn giản lắm. Ra tiệm chụp hình nói người ta là chụp hình làm passport là người ta biết ah`. Sau đó lên phòng xuất nhập cảnh điền vào tờ khai, nhớ đem theo giấy chứng minh, lệ phí 200k. Rồi nộp, người ta phát cho cái giấy hẹn tén tèn 2 tuần lên lấy là xong.

Đổi tiền thì ra ngân hàng VCB mà đổi, cầm theo passport, không nhớ là giới hạn đổi tiền Sing là bao nhiêu nữa.

JustinLee
14-03-2012, 13:39
@Meocoi: ra đổi nó cho hả? >"< Sao ra đổi nó k cho nhỉ? Mặc dù mang theo vé máy bay lun >"<

rungram
14-03-2012, 14:53
Cái vụ passport nên đi làm đi dễ và đơn giản lắm. Ra tiệm chụp hình nói người ta là chụp hình làm passport là người ta biết ah`. Sau đó lên phòng xuất nhập cảnh điền vào tờ khai, nhớ đem theo giấy chứng minh, lệ phí 200k. Rồi nộp, người ta phát cho cái giấy hẹn tén tèn 2 tuần lên lấy là xong.

Đổi tiền thì ra ngân hàng VCB mà đổi, cầm theo passport, không nhớ là giới hạn đổi tiền Sing là bao nhiêu nữa.

Mèo đổi tiền ở Việt Nam mang theo pass làm gì?

rungram
14-03-2012, 14:57
Nhóc này hỏi gì kỳ vậy em, ra ngân hàng đổi sẽ rẻ hơn hay muốn mắc thì đợi ra sân bay đổi, nhớ mang nhiều nhiều cho chị mượn với nha!:D
Còn Passport thì lo mà làm sớm đi đợi nước tới chân mới nhảy là ở nhà hóng luôn đấy! :)

Dế chị mún mượn bao nhiu nói e biết....em mới cầm sổ đỏ xong nè.
Pass thì đang đợi có dịp nghĩ mới làm được , tại việc đang sốt nên chưa đi được
Mà bên xuất nhập cảnh nó có làm việc thứ 7 không ta?

t8n2
14-03-2012, 15:56
Dế chị mún mượn bao nhiu nói e biết....em mới cầm sổ đỏ xong nè.
Pass thì đang đợi có dịp nghĩ mới làm được , tại việc đang sốt nên chưa đi được
Mà bên xuất nhập cảnh nó có làm việc thứ 7 không ta?

Thứ 7,chủ nhật làm hết bạn ạ

rungram
14-03-2012, 18:34
Thứ 7,chủ nhật làm hết bạn ạ

Ủa cơ quan nhà nước mà thứ 7, cn cũng làm lun hả?
Ở đâu chỉ cho mình với....

meocoi
14-03-2012, 18:37
@Meocoi: ra đổi nó cho hả? >"< Sao ra đổi nó k cho nhỉ? Mặc dù mang theo vé máy bay lun >"<

Đúng vậy, bạn ra ngân hàng Vietcombank mà đổi nó hỏi bạn đi theo dạng nào (du lịch, du học hay công tác...) cầm vé máy bay và passport là cho đổi, mình vẫn hay đổi theo cách này.

Mèo đổi tiền ở Việt Nam mang theo pass làm gì?

Vì mình đổi ngoại tệ ở Ngân hàng nên phải có cái giấy tờ gì để chứng minh, chứ không nó sợ bà đi buôn tiền thì sao ? :)) Nói vậy thôi chứ đây là quy định của nhà nước.

JustinLee
14-03-2012, 19:20
@Meocoi: để mai đi thử xem... chứ bữa ghé qua mấy ngân hàng nó đếk đổi >"<

meocoi
15-03-2012, 18:26
https://i1219.photobucket.com/albums/dd440/meosim/All_CCL_CLE_System_Map_LRT_lines_big.jpg

Up cái hình các tuyến mà MRT chạy qua, có chỉ đường theo màu rất dễ hiểu, mọi người tham khảo để có thêm thông tin nhé.

Link trực tiếp bên dưới.
http://www.smrt.com.sg/trains/network_map.asp

meocoi
16-03-2012, 08:04
Thông tin thêm cho các bạn:

Có thể đổi tiền tại sân bay Changi hoặc vào trung tâm thành phố đổi ở các Money Exchanger.
Nhớ đem theo cục chuyển 2 chấu sang 3 chấu vuông (ko phải loại 3 chấu tròn nhé) có thể mua tại các cửa hàng Seven Eleven.

nangphuongnam
16-03-2012, 19:05
Qua bên đó vào tháng 5 chắc nhiệt độ cũng giống như Việt Nam nhỉ, đem theo kem chống nắng nữa. Ông già qua đó thấy nón Phớt rẻ mua cho tui 2 cái nha, hok đòi hỏi gì nhiều đâu nhiêu đó đủ rồi.

emconbebong
17-03-2012, 06:12
Tiếc quá! Mình cũng đi Sing nhưng thời gian là 10 - 13/5 nên không thể join với đoàn các bạn. (NO)

meocoi
17-03-2012, 15:51
Tiếc quá! Mình cũng đi Sing nhưng thời gian là 10 - 13/5 nên không thể join với đoàn các bạn. (NO)

Có thể giao lưu với bạn ngày 13, địa chỉ KS sẽ thông báo sau. Hy vọng sẽ gặp bạn trên đất Sing nhé.

nangphuongnam
18-03-2012, 20:39
@meocoi: không biết có bao nhiêu người tham gia rồi ông già. Up danh sách đi.

dragonstore688
19-03-2012, 08:38

Cau oy. minh cung di sang do tu ngay 8-13/5 nez. hay thia nay di, to se sang do dau tien trước cậu 2 ngày. khi nào cậu sang thì chát yahoo cho mình. Nick la dragonstore688
cau sang minh di choi chung 2 ngay thi đón chủ Topic nay sang sau đó 2 ngày nữa.Vâyj là tối thiểu đi 3 người oy
Vậy quyết định ở khu CHINA TOWN ở KS ABC
ai ở SG thì chát với bạn luôn nhé.

meocoi
19-03-2012, 11:17
@Dragon: bạn viết có dấu nhé, ko là Mod nhà ta del bài đó. Mình đã pm thông tin cá nhân qua cho bạn rồi đó. Nếu như vậythì cần cung cấp chính xác ngày giờ, địa điểm để còn biết mà gặp nhỉ.

sun_flower
20-03-2012, 02:37
Có chút thông tin gửi bạn: nếu bạn đồi tiền ở ngân hàng thì tốt, còn không mang usd qua đó đổi ở ngay sân bay, có hãng ANZ ngay trong sân bay luôn, giá cũng được bạn ah. Trước khi ra khỏi sân bay có quầy bán thẻ MRT, bạn mua 1 cái mà dùng, mua cái thẻ đó khoảng 15sgd, trong đó có sẵn 7.5sgd, trước khi về lại VN, ra cái quầy đó, trả lại nó, nó thối lại tiền cho bạn, mất đâu khoảng 1sgd coi như mượn tạm cái thẻ sài, nên đi MRT vì bus tính phí mắc hơn đi MRT, cái thẻ đó đi bus cũng được. Trong thẻ còn khoảng 3.5sgd mới dùng được nhé (hết tiền trong thẻ, dùng tiền lẻ, xu mua vé bus thì nó ko thối lại đâu nhé). Bạn ở ABC nếu may mắn gặp ông chủ nhà, thì nhờ ông mua dùm sẽ rẻ hơn. Giá bình thường là 70sgd nha bạn, ông đó mua khoảng 50 ah, mình đi vào ngày shool holiday nên thành 56sgd. Vào USS chơi, bạn đi 2 3 cái tủ gửi đồ xem cái nào nhiều giờ hơn thì gửi: có 30p, 70p, 70p, 90p mình xếp hàng lâu, chơi xong ra lấy đồ thì quá giờ nó tính thêm 3sgd cho 20 phút đầu, còn mỗi 20p sau nó tính 2sgd, nhớ là nó ko thối tiền dư nhé, dùng thẻ tín dụng trả cũng được.

Theo mình nên đi xem songs of the sea vì nó dài và hoành tráng hơn Vinpears của Nha Trang.
Ăn uống thì ở đâu ăn cũng được.Bạn ở ABC có thể đi bus 1 chặng ra galleng 11 (ko nhớ là gellang 11) ăn cháo ếch.

sun_flower
20-03-2012, 02:49
https://www.phuot.vn/threads/14556-Th%C3%B4ng-tin-du-l%E1%BB%8Bch-Singapore-(Ph%E1%BA%A7n-2)/page44 bạn tham khảo thông tin mình post ở đây nhé, cả phone của ông chủ ABC boss của ABC hostel: Tel: +65 6298 1611

dragonstore688
21-03-2012, 16:11
Phải đi coi ở đây mới được
Wonder Full
Experience Southeast Asia's largest light and water show.
A free Marina Bay Sands event.

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=iwWy1B3mgiQ#!
Giờ mở cửa là CN -> thứ 5: 8pm và 9:30pm, Thứ 6+7: 8pm, 9:30pm và 11pm nhé
meocoi có đi ko thì đợi khi nào cậu sang 2 ngày cuối tở ở bên đó thì cùng đi

meocoi
21-03-2012, 19:19
@Dragon: màn trình diễn của âm thanh và ánh sáng tuyệt đẹp, nhất định phải đi mới được. Nếu ở cùng ABC thì đi chung luôn.

dragonstore688
21-03-2012, 21:43
tớ qua đó 1 minh trước, cũng chưa bik nên ở KS nào. nếu ở 1 mnih thì ABC đó có giá chi phí thấp ko?
coi ở đây thì cung tương đối
http://www.agoda.vn/pages/agoda/default/page_textSearchResult.aspx?search=singapore
nhưng tháng rưỡi nữa mới đi nên tớ vẫn chưa buff

meocoi
22-03-2012, 09:06
Bạn vào trực tiếp website của ABC sẽ thấy rõ, nhiều loại phòng và giá cũng mềm.
Nếu bạn thích riêng tư thì book loại Private room. Nên book trước kẻo hết bạn ạ.

http://abchostel.com.sg/index-eng.php?section=accomodation

thik_di_choi
22-03-2012, 10:14
Có một vài ý kiến với các bạn:
- Vụ đổi tiền: nên đổi sẵn ở Viêt nam tỉ giá là ok. Đâu có cần phải vào ngân hàng mà các bạn có thể qua một số điểm thu đổi ngoại tệ gần chợ Bến thành. Đổi tiền bên Sin thì nên vào các quầy đổi tiền bên ngoài " Money changer" của mấy bạn Ấn hơn là đổi ở sân bay
- USS: book trên mạng và đừng chọn đi vào ngày t7, Cn vừa đông giá vé lại cao hơn. theo tớ biết thì discount chỉ tuỳ theo đợt ví dụ hồi tớ book thì nó discount cho chủ thẻ Maybank.
- Về mua vé đi MRT, bus: nếu các bạn đi nhiều nơi trong 1 ngày và cách xa nhau theo tớ mua tourist past (18S$ bao gồm 10S$ deposit) đi thoải mái các phương tiện (MRT, LRT, bus). Còn nếu đi USS thì mua MRT từng chặng cũng được vì chỉ đi đến USS đã mất nguyên ngày rồi. Đi MRT thì lúc ra nhớ để ý cổng ra vì một trạm có rất nhiều lối (nhầm lối đi bộ hơi mệt)
- Về "Song of the Sea": quá bình thường so với giá 10S$/30'. Tớ thấy còn không hay bằng show "Ordy" ngày trước.

meocoi
22-03-2012, 11:49
@All: Vụ USS mình chuyển sang đi ngày thứ 2 như bác Thik_đi_chơi quân sư, vừa đỡ đông và giá rẻ hơn.
Còn việc đáng lưu ý nữa là ra nhầm cửa khi đi MRT, Bác chia sẻ thêm chỗ này giúp.

thik_di_choi
22-03-2012, 13:45
@All: Vụ USS mình chuyển sang đi ngày thứ 2 như bác Thik_đi_chơi quân sư, vừa đỡ đông và giá rẻ hơn.
Còn việc đáng lưu ý nữa là ra nhầm cửa khi đi MRT, Bác chia sẻ thêm chỗ này giúp.

Nếu bạn đi 13.May (Sun) thì vé 1 day pass của bạn là 74S$, còn 14.May (Mon) thì là 68S$. Đừng nhìn vé đắt :)), tớ đảm bảo đáng tiền cực kỳ. Thêm vào nữa, bạn lấy bảng chương trình chỗ cổng lúc vào để căn giờ xem các show theo giờ, còn các trò xếp hàng thì thấy đông, mình bỏ qua rồi quay lại lúc quang. Toàn khu vực không rộng lắm, nên có thể đi bộ thoải mái. Nhớ chơi rolled coaster nhé, đặc biệt line xanh. Về cách đi tới USS thì các bạn cũng hướng dẫn kỹ rồi (MRT đến Habour front station, leo lên tầng 3 Vivo City mua 3S$ vé monorail vào USS, nếu muốn xem Song of the Sea mua vé đây luôn). Xong suất cuối của Water World (16h thì phải) lại ra monorail vào Sentosa (ko mất xiền nữa) chơi, khoảng 20h30 quay lại USS xem Dance Crane (nếu muốn quay lại thì báo các bạn soát vé để xác nhận)

Thông thường, các điểm bạn đến không nằm ngay trạm MRT mà lân cận quanh đó. Vì vậy bạn phải xem bản đồ xem nơi bạn đến nằm trên đường nào. Từ đó bạn mới nhìn biển chỉ dẫn để đến đúng nơi bạn cần đến, tránh mua đường :D. Hoặc giả sử bạn muốn đến một khu nhưng bạn cần đến điểm nào trước thì bạn cũng nên chọn ga gần hơn. Ví dụ đi Orchard mà bạn muốn đi Ngee An trước thì bạn xuống Somerset, còn nếu đi ION trước thì xuống Orchard. Hoặc Mustafa Centre trong khu người Ấn nhưng bạn xuống ga Farrer Park chứ đừng xuống Little India ...

meocoi
22-03-2012, 18:54
Nhờ có những thông tin của bác Thik mà mình cảm thấy tự tin hẳn lên. Copy luôn mấy cái cm làm cẩm nang đi đường, đi đến đâu thì mở ra xem, o la la muốn đi ngay hôm nay luôn để còn kiểm chứng bác ấy hướng dẫn có đúng hay ko ? Sai là bắt đền nhà Bác =))

nangphuongnam
24-03-2012, 08:06
[QUOTE=thik_di_choi;558711
- Về mua vé đi MRT, bus: nếu các bạn đi nhiều nơi trong 1 ngày và cách xa nhau theo tớ mua tourist past (18S$ bao gồm 10S$ deposit) đi thoải mái các phương tiện (MRT, LRT, bus). Còn nếu đi USS thì mua MRT từng chặng cũng được vì chỉ đi đến USS đã mất nguyên ngày rồi. Đi MRT thì lúc ra nhớ để ý cổng ra vì một trạm có rất nhiều lối (nhầm lối đi bộ hơi mệt)
- Về "Song of the Sea": quá bình thường so với giá 10S$/30'. Tớ thấy còn không hay bằng show "Ordy" ngày trước.[/QUOTE]

Mua loại tourist past luôn vì đi 3 ngày đến những nơi khác nhau. Vé Song of the sea chắc phải coi 1 lần cho biết....để còn rửa mắt nứa :D

thik_di_choi
24-03-2012, 11:16
Mua loại tourist past luôn vì đi 3 ngày đến những nơi khác nhau. Vé Song of the sea chắc phải coi 1 lần cho biết....để còn rửa mắt nứa :DFe

Hôm nào mình đi nhiều thì hãy mua tourist pass. Bạn định rửa mắt gì với Song of the sea nhỉ

dungtranthuy
24-03-2012, 11:54
minh thay di phuot muc dich chinh la biet duoc nhieu thu ma co the tiet kiem tien, minh dong y kien voi ban thik_di_choi.

nangphuongnam
24-03-2012, 21:46
Fe

Hôm nào mình đi nhiều thì hãy mua tourist pass. Bạn định rửa mắt gì với Song of the sea nhỉ

Ý em nói là coi biểu diễn nhạc nước đó. Họ sử dụng đèn laze và nhạc kết hợp với nước nhìn thấy vui mắt. Bác đang nghĩ....trong câu này ấy nhỉ ?

sieunhanqn
25-03-2012, 09:24
Pro nào rành việc check đồ ở Intl Air cho mình hỏi ké xí,mình tính cầm theo máy nikon d3100 của mình theo mà k biết ở dạng hành lý xách tay đc k hay bắt buộc phải kí gửi?
Xem trên Tiger thì xách tay đc kèm 1 laptop+ 7kg đồ thấy cũng đỡ nên tính cầm theo máy cùi chụp chơi chứ compact chụp chán quá

meocoi
25-03-2012, 11:50
Pro nào rành việc check đồ ở Intl Air cho mình hỏi ké xí,mình tính cầm theo máy nikon d3100 của mình theo mà k biết ở dạng hành lý xách tay đc k hay bắt buộc phải kí gửi?
Xem trên Tiger thì xách tay đc kèm 1 laptop+ 7kg đồ thấy cũng đỡ nên tính cầm theo máy cùi chụp chơi chứ compact chụp chán quá

Bạn gọi lên TT chăm sóc khách hàng của hãng hỏi xem. Mình book bên Jet hành lý xách tay là 10kg.

thik_di_choi
25-03-2012, 17:49
Máy ảnh thì xách thoải mái chứ có vấn đề gì đâu. Mà máy ảnh thì không nên gửi đồ vì quá trình vận chuyển sẽ không cẩn thận chưa kể việc mất đồ. Một túi cabin size và 1 túi đựng máy ảnh là thoải mái

pebeo22
26-03-2012, 21:05
Chị mèo còi ui chốt đoàn chưa vậy chị ?

meocoi
27-03-2012, 08:18

Đây là topic mở, nên không có chốt đoàn bạn ạ. Thích thì join đi chung thôi. Mọi thông tin về giờ giấc và chuyến bay đề ở trang 1, bạn vô xem rồi nắm bắt thông tin nhé. Welcome !

dragonstore688
27-03-2012, 11:15
Cho mình hỏi là nêu qua Sing mình mua các thiết bị Điện tử như Ipad, iphone thì tối da mình có thê xách tay đuọc máy cái về.
Vé mình mua là xách tay đc 10Kg. nhưng ko bik có bị giới hạn thiết bị như là chỉ đuọc xách tối đa 2 điện thoại, 2 máy tính bảng hay ko.
Một vài điểm lưu ý cần nhớ:

- Không ăn kẹo cao su ngoài đường ( sẽ bị phạt nặng)
- Không ăn uống trên tàu điện ngầm MRT (sẽ bị phạt nặng)
- Xuất trình passport khi mua sắm hàng hóa và đề nghị nhận lại hóa đơn hoàn thuế (giá trị hoá đơn từ 100 – 500$ Sing) , làm thủ tục nhận lại tiền thuế 7% tại sân bay
- Mua sim điện thoại : nên mua loại Simcard M1 (là loại có cước cuộc gọi thấp nhất trong 3 mạng di động Singtel, Starhub, M1). Điểm bán: Hệ thống các cửa hàng Seven Eleven (7/11). Khi mua nhớ mang theo Passport.
Chi phí vào Bảo tàng sáp và vườn lan Orchid là 15 USD (Có thể vào tùy sự lựa chọn)
- Giá vé khu vui chơi tham khảo thời điểm hiện tại. Giá vé có thể thay đổi theo ngày nghỉ, lễ
- Nên đổi tiền Singapore trước chuyến đi. Nếu muốn mang theo tiền Việt Nam qua Singapore đổi thì nên mang tiền mệnh giá 100,000 VNĐ.
- Chi phí ăn uống từ 2 đến 8 đô Sing cho mỗi buổi ăn.
:help

demenplky
27-03-2012, 11:24

Mèo chuyển giới tính khi nào mà chị không biết vậy ta? :))
@cả nhà: khách sạn đã book xong rồi nhé! 4phòng đôi*3đêm.
Đã deposit hết 330SGD. Mèo xem lại những nơi mình sẽ đến. Nhớ tìm add chuyên bán chocolate nhé!
Tình hình là sẽ rủ rê thằng cháu tham gia chuyến này vì hắn đang du học bên đó nên rất rành chỗ ăn, chơi.:D

nangphuongnam
28-03-2012, 18:51
Theo thông tin từ ông lớt thớt cung cấp thì có thêm 1 bạn join chung chuyến này. Vì vậy quân số tăng lên 10 rồi nhé (5 nam, 4 nữ và 1 child)

yamahavu
28-03-2012, 19:12
@cả nhà: khách sạn đã book xong rồi nhé! 4phòng đôi*3đêm.
Đã deposit hết 330SGD. Mèo xem lại những nơi mình sẽ đến. Nhớ tìm add chuyên bán chocolate nhé!....

Bạn book KS nào vậy? giá bao nhiêu $/phòng? book qua trang web nào? Cho mình biết thông tin để tham khảo nhé vì mình đi 2 người từ 10 - 13/5, thanks :)

dragonstore688
28-03-2012, 19:53
Cậu ơi tình hình là hôm trước tớ nhâm ngày về. Tớ sẽ ở Sing đến trưa ngày Mon 14-5-2012 cơ. nên tính ra tớ ở bên đó đến 6 ngày 6 đêm.
Nên khi nào cậu sang chat sớm với tớ nhé meocoi. buff phòng ở đâu vậy. trứoc khi ngày 12 các cậu qua tớ sẽ thuê phòng ở gần CHINA TOWN ở khoang 2 đêm. khi nào các cậu qua thì tớ sẽ sang bên các cậu ở rồi cùng đi chơi tiếp

1. Công viên sư tử biển (Merlion Park): Được mệnh danh là “Biểu tượng chào đón du khách đến Singapore”, Sư tử biển là nơi khách du lịch chụp ảnh nhiều nhất khi đến Singapore. Hàng năm có tới trên 1 triệu khách du lịch ghé chân tham quan nơi này.
https://yeudulich.vn/Upload/TinBai/2-12-2010/diemthamquan-singapore/small_1196740098.nv.jpg

Sư tử biển Merlion phun nước trêm vịnh Marina

Công viên sư tử biển với biểu tượng sư tử mình cá Merlion phun nước ra biển là nơi rất tuyệt vời để ngắm toàn cảnh vịnh Marina, Nhà hát hình quả sầu riêng Esplanade cũng như khu cao ốc văn phòng của thành phố. Có một điều mà không phải ai cũng biết là công viên này đã từng được di chuyển năm 2002 cách xa 120m tính từ địa điểm hiện tại với chi phí 7,5 triệu SGD.

2. Nhà hát Esplanade - Nhà hát Trái Sầu Riêng: Nếu như Sydney có nhà hát Opera hình vỏ sò nổi tiếng thì người dân Singapore cũng có quyền tự hào với Nhà hát Esplanade - nhà hát hình quả sầu riêng, loại quả rất quen thuộc với những người ở xứ sở miền nhiệt đới.

https://yeudulich.vn/Upload/TinBai/2-12-2010/diemthamquan-singapore/Esplanade%20Theatres%20on%20the%20Bay%204.jpg
Nhà hát Trái Sầu Riêng niềm tự hào của người Singapore

Hàng ngày, tại đây diễn ra các buổi biểu diễn nghệ thuật của các nghệ sĩ đến từ khắp nơi trên thế giới. Bạn có thể vào tham quan nhà hát trong vòng 45 phút/ lần với giá vé là 8 SGD.

3. Vườn Bách thảo (Botanic Garden): giữa một thành phố sôi động, bạn sẽ được tận hưởng những giây phút thư thái trong một khu rừng rộng tới 53 hecta với hàng ngàn loại cây cỏ. Đặc biệt hơn là vườn phong lan quốc gia, nơi sưu tập trên 60.000 cá thể của trên 1.000 loài hoa lan của Singapore và khắp nơi trên thế giới.
https://yeudulich.vn/Upload/TinBai/2-12-2010/diemthamquan-singapore/Evolution_Garden.jpg

4. Chinatown (Khu phố tầu): Đây là khu vực rất rộng lớn được mệnh danh là trái tim văn hoá của Singapore, bao gồm các điểm tham quan, đền thờ, chùa chiền, chợ, công viên và các cửa hàng, các trung tâm ăn uống của người Hoa. Bạn có thể mua qi pao (loại áo dài truyền thống của Trung Quốc) hoặc chỉ đơn thuần là thưởng thức món dim sum nổi tiếng của người Hoa. Các đồ thủ công mỹ nghệ được bày bán ở đây cũng có giá khá rẻ, bạn có thể mua về làm quà cho người thân.

https://yeudulich.vn/Upload/TinBai/2-12-2010/diemthamquan-singapore/chinatown2.jpg
Chinatown - Khu phố tầu

Một điểm thú vị mà bạn nên đến là đền thờ của người Hindu - The Sri Mariamman Temple - một ngôi đền cổ từ năm 1827 với kiến trúc rất ấn tượng ngay từ cổng vào. Ngoài ra bạn cũng nên đặt chân đến Trung tâm di sản Hoa kiều (Chinatown Heritage Centre) ở 46 phố Pagoda để có thể tìm hiểu những nét văn hoá phong phú nơi đây.

5. Little India (Khu Tiểu Ấn): Là một trong những nét độc đáo trong nền văn hoá đa sắc tộc của Singapore, Little India sẽ giúp bạn khám phá những điều mới lạ về người gốc Ấn Độ. Nơi đây là trung tâm tín ngưỡng và kinh tế của cộng đồng người gốc Ấn tại Singapore. Bạn sẽ được thưởng thức món càri gà theo đúng phong cách bản địa hay mua được những đồ thủ công ở các chợ vỉa hè do chính các nghệ nhân gốc Ấn làm ra. Bạn cũng không nên bỏ qua Siêu thị Mustafa (mở cửa 24/24h) và các cửa hàng trang sức truyền thống ở nơi đây.

Siêu thị Mustafa (mở cửa 24/24h)

6. Đài phun nước Fountain Of Wealth: Fountain Of Wealth đã được đưa vào sách kỷ lục Guinness năm 1998 với danh hiệu “Đài phun nước lớn nhất thế giới”, với biểu tượng là lòng bàn tay úp ngược tượng trưng cho việc bảo đảm duy trì mãi mãi giàu sang phú quý. Bạn nên tới nơi này trong khoảng 8 đến 9 giờ tối hàng ngày để thưởng thức màn nhạc nước laser sống động và đẹp mắt.

https://yeudulich.vn/Upload/TinBai/2-12-2010/diemthamquan-singapore/2902637910_7e65bf26c6.jpg
Fountain Of Wealth - Đài phun nước lớn nhất thế giới được công nhận năm 1998

7. Đảo Sentosa: là một trong những điểm tham quan hấp dẫn du khách nhất của Singapore. trên một diện tích rộng 500 hecta với 3,2 km bờ biển với cát vàng trải dài, đây quả thật là một thiên đường.

Khi đã đến đảo Sentosa, bạn hãy chú ý rằng chỉ có một vài nơi không thu tiền vào cửa, nhưng đa phần là có thu. Trẻ em dưới 3 tuổi không mất bất cứ khoản tiền vé nào cả. Bạn sẽ mất cả ngày để khám phá Sentosa.

https://yeudulich.vn/Upload/TinBai/2-12-2010/diemthamquan-singapore/1.1211457240.dscn0633.jpg
Màn biểu diễn nhạc nước thu hút số lượng khách du lịch kỷ lục.

- Công viên đại dương (Underwaterworld): Là điểm tham quan mà bạn không thể bỏ qua. Bạn sẽ được chiêm ngưỡng hơn 2.500 cá thể của trên 250 loài cá biển mà có những loài bạn chưa một lần được nhìn thấy. Bạn sẽ đặc biệt thích thú khi xem những loài cá đại dương này vào giờ cho cá ăn hàng ngày : 11h45 sáng, 14h.30 và 16h45 chiều.

- Khu biểu diễn cá heo (Dolphin Lagoon): Là nơi biểu diễn của những chú cá heo lưng gù vô cùng thông minh và tinh nghịch. Hàng ngày có các show “Gặp gỡ với những chú cá heo” vào lúc 11.00 sáng, 1.30, 3.30 và 5.30 chiều. Giá vé vào cửa đã nằm trong tiền vé vào công viên đại dương, dù để nối hai nơi này bạn cần phải đi xe buýt chạy liên tục trên đảo.

- Tháp Carlsberg: Cao 131m so với mặt nước biển, đây là tháp quan sát cao nhất châu Á. Từ đây bạn có thể phóng tầm mắt quanh đảo Sentosa và các hòn đảo lân cận.

- Công viên bướm và vương quốc côn trùng (Butterfly Park & Insect Kingdom): Là một công viên khá lạ với những loài bướm nhiều màu sắc và những con côn trùng độc đáo.
- Rạp chiếu phim: Là nơi bạn sẽ có được cảm giác mạnh khi chinh phục các cuộc thám hiểm qua công nghệ hình ảnh đa chiều 3D.

- Những hình ảnh của Singapore (Images of Singapore) : Là nơi bạn sẽ biết về một Singapore trong quá khứ, hiện tại và tương lai.

- Tắm biển: ở Sentosa có 3 bãi biển chính là Tanjong Beach, Palawan Beach, Siloso Beach. Bạn có thể tắm biển, chơi bóng chuyền hay đơn giản là dạo chơi trên những bãi cát vàng trải dài.

- Nhạc nước Sentosa (Song of the sea): Đây là màn biểu diễn nhạc nước thu hút số lượng khách du lịch kỷ lục. Mỗi tối có hai show diễn cố định là vào 19h40 và 20h40 tối. Ngoài ra vào những dịp cuối tuần còn có thêm xuất diễn 21h40. Thời lượng cho một màn trình chiếu là 15 - 25 phút.

9. Vườn thú quốc gia Singapore (Singapore Zoo): vườn thú Singapore có diện tích 28 hecta với 3.200 cá thể thuộc 330 loài thú, trong đó có 20% là những loại thú quý hiếm có nguy cơ tuyệt chủng. Mỗi năm có khoảng 1,2 triệu lượt khách tham quan vườn thú này.

https://yeudulich.vn/Upload/TinBai/2-12-2010/diemthamquan-singapore/12-2-2010%2011-34-48%20AM.jpg

Nằm bên trong tour du lịch vườn thú quốc gia Singapore còn có Công viên thú đêm Night Safari và Công viên chim Jurong Bird Park bạn không nên bỏ qua vì nó rất độc đáo và vô cùng thú vị. Tuy nhiên để tiết kiệm, bạn có thể mua vé cho 2 hoặc 3 điểm tham quan, bao gồm Vườn thú Singapore, Công viên chim Jurong Bird Park và Vườn thú đêm Night Safari.

meocoi
28-03-2012, 20:59
Bạn book KS nào vậy? giá bao nhiêu $/phòng? book qua trang web nào? Cho mình biết thông tin để tham khảo nhé vì mình đi 2 người từ 10 - 13/5, thanks :)

Book ở ABC giá là 55 SGD/ ngày/ đêm, giá này là phòng 2 người.

@Dragon: bạn add nick yahoo của mình chưa nhỉ ? Nếu chưa thì pm qua Inbox nhé.

sieunhanqn
28-03-2012, 22:23
http://www.hostels.com/hostels/singapore/fernloft-city-%28chinatown%29/28456
nếu ai đi Sing ghé qua malay thì ở fernloft có phòng private 2 người 560k/1 người x2 + free 1 đêm ở fernloft malay(phải ở ít nhất 2 đêm ở Sing),thấy cái này cũng ok trong khu trung tâm

locnguyenlv
29-03-2012, 01:11
@Meocoi: hiện nay Merlion đang có chương trình phóng đèn lên từng phần của tượng (giống như trẻ em đang tô màu vậy), cực kỳ đẹp và quyến rũ. Không biết họ kéo dài đến khi nào, tuần trước đến vẫn còn chơi được. Bạn có quyền đăng ký tham gia, nhưng line up chắc chắn là lâu.

binhit2604
29-03-2012, 01:28
Dear bạn mèo. Mình có bà chị nhà bên Sing, có phòng cho thuê, tiêu chuẩn như phòng khách sạn, được cái là có ngừoi Việt nên đi lại đường sá, chỗ nơi đi chơi sẽ được hướng dẫn nhiệt tình+ wifi free+ được sử dụng máy giặt & bếp free luôn, muốn nấu ăn cũng tiện, ngoài ra còn được hướng dẫn đi 1 số chuyến bus free nữa. Giá cả thì cũng không đắt lắm, tầm 70SGD đến 100SGD cho phòng đến 4 người thì phải.Ở trung tâm luôn, khu người Ấn, sang khu Chinatown cũng rất gần, gần chợ Bugis luôn, đi bộ ra cũng được. Nếu bạn cần thì liên hệ mình mình hỏi dùm chỗ cho.

YUKILA
29-03-2012, 22:55
Hi, bạn Mèo , mình cũng book đi Sin ngày 11-14/5 này,nếu được mình hẹn gặp nhau bên đó nhé,

Mình sẽ ở khu Everton Park,^ ^

Sandy_Ly
30-03-2012, 10:41
bây giờ giá vé jesta ngày 15/05 đã hơn 6tr chưa bao gồm hành lý, haizzz ở nhà hóng vậy :(

meocoi
30-03-2012, 11:27
@ binhit2604: Cảm ơn thông tin của bạn, có lẽ sẽ book chỗ này vào đợt sau vậy

@YUKILA: có thông tin hay đặc điểm gì nhận diện không nhỉ ?

@Sandy_Ly: mình book vé từ tháng 2, bạn coi xem bên Tiger còn vé không nhé.

Sandy_Ly
30-03-2012, 14:22
tiger còn vé tầm 94$, nhưng mà con gái đi sing 1 mình thì qua hải quan có bị làm khó không?? nghe mọi người nói khó lắm vì mấy anh hải quan sợ......... Ước gì là con trai đi đâu cũng dễ :))

demenplky
02-04-2012, 14:52

@yamahavu: Khách sạn thì như mèo nói, phòng thì em nhờ thằng cháu du học bên ấy book trực tiếp anh ạh. Nếu có duyên thì hẹn gặp đoàn anh bên đất bạn nhé!

nangphuongnam
03-04-2012, 19:13
tiger còn vé tầm 94$, nhưng mà con gái đi sing 1 mình thì qua hải quan có bị làm khó không?? nghe mọi người nói khó lắm vì mấy anh hải quan sợ......... Ước gì là con trai đi đâu cũng dễ :))

Mới check giá vé Jet ngày đi 12 thì ổn nhưng ngày về hơn 3 triệu, không biết có nhìn nhầm ko đây ?

dragonstore688
04-04-2012, 18:30
Met mỏi tóa. mun được đi Sing ngay bây giờ tóa. hux hux
Meo coi oy đặt KS ở đâu vậy để bạn buff phòng với. 14 tớ mới về là chỉ trc cậu có 1 ngày thoy
Tớ ở quận Phú Nhuận

meocoi
04-04-2012, 18:38
@ dragon: mình book ở ABC Hostel. Loại private room. Mình ở Biên Hòa, có thể ngày 13 hoặc 14/4 mình Offline cho chuyến Tây Nguyên nên rảnh thì ra giao lưu luôn.

dragonstore688
04-04-2012, 20:06
@ dragon: mình book ở ABC Hostel. Loại private room. Mình ở Biên Hòa, có thể ngày 13 hoặc 14/4 mình Offline cho chuyến Tây Nguyên nên rảnh thì ra giao lưu luôn.

thoi hciuj, vì đợt này nhiều việc lắm.Việc còn kéo dài đến hum 12-5 cơ. nhg xin nghỉ để đi Sing. Cậu đặt phòng là đủ hết người rồi ah? có dư 1 chỗ ko?

vxt00
05-04-2012, 09:14
Chào dragonstore88,

Mình đi cùng với nhóm của MeoCoi đây. Mình chưa có book phòng, nếu bạn muốn share thì ở chung phòng với mình. Book trên agoda thì ko thấy có phòng private room, còn book trực tiếp ở web thì không thấy hướng dẫn cách deposit trước cho họ mặc dù họ nói trả qua Paypal. Chắc phải nhờ Meocoi hay ai chỉ giùm cách.

Chờ trả lời của bạn.

demenplky
05-04-2012, 12:42
Do tính theo đầu người nên bọn mình book 4 phòng cho 8 người (có 1 em bé). Nếu bạn và dragon cần thì mình nhờ cháu mình book thêm 1 phòng nữa cho 2 bạn luôn. Reply sớm nhé, hình như là hôm nay book nè.
@meo: 14/4 off chuyến TN hả nhóc, sao không để 15 off luôn cho trọn ngày...

vxt00
05-04-2012, 14:07
Đang chờ bạn kia trả lời.

@dmplk: đã gửi offline msg cho bạn.

@Meo: Nhóm định đi USS là ngày 13 hay 14? 13 chủ nhật là peak pass, 14 thứ 2 là non-peak.

dragonstore688
05-04-2012, 14:31
Ok. Nếu thêm 2 đưa mình thì là 10 người thì buff chung luôn đi. HÌnh thức Buff sẽ thế nào?
Tớ chưa tự đặt phòng ở Sing bào giờ. mà sáng ngày mung 9/5 tớ đã ở bên đó rôi
Nên lúc nào các cậu sang thì tớ qua. trước đó chắc ở hostel

Viết hoa đầu câu

meocoi
05-04-2012, 19:08
@ Vxt00: mình đi USS vào thứ 2 ngày 14 đó bạn.

@dragon: bạn có thể ở ABC trước rồi đợi nhóm mình tới luôn. Bạn đi mình nên book phòng cũng dễ mà.

Nếu 2 bạn nhập chung đoàn thì mình book thêm 1 phòng đôi nữa 2 bạn có thể cùng share phòng, như vậy đoàn chúng ta có 10 người, sẽ vui lắm đây. Sau khi book phòng xong mình sẽ thu trước 50% tiền phòng mỗi người (đây là tiền đặt cọc với KS nhé) mình chỉ book giúp thôi.

vxt00
05-04-2012, 22:24
Hiện tại thì mình đang chờ Invoice của ABC Hostel gửi cho mình để trả tiền phòng. Mong là sẽ book được. Không thì phải nhờ demen giúp.

Mình đã book phòng 3 đêm với ABC Hostel được rồi. Bạn dragonstore88 hi vọng là share với mình 2 đêm. Còn đêm cuối thì chắc ở 1 mình. Anyway, cám ơn mèo & dmplk.

meocoi
07-04-2012, 23:34
Dear all,

Mọi người coi lại pasport còn hạn ko nhé. Ai chưa có thì nên làm trong tháng 4 này luôn cũng mất 2 tuần mới xong đấy. Nên chủ động trong mọi việc để tiết kiệm thời gian và không quá phụ thuộc vào ai hết.

meocoi
10-04-2012, 10:59
Thông báo tình hình phòng ốc đã hoàn tất. (50% còn lại sẽ thanh toán sau). Do đi USS vào thứ 2 ngày 14/5, nên book vé trước hay qua đó rồi mua nhỉ ?

dragonstore688
10-04-2012, 15:29
meocoi send cho bạn lịch trình nhé. Trưa ngày 14-5 bạn về VN rồi nên ban sẽ đi USS trước đó,chắc ngày 10 hoặc ngày 11-5
để bạn coi lịch đi của nhóm rồi những chỗ nào trùng để đi ngày 12,13,sáng 14 thì bạn đi chung.

nangphuongnam
12-04-2012, 16:23
Dear thớt, thấy thông tin trên mạng ghi là mùa giảm giá bên Sing là từ đầu tháng 5 đến cuối tháng 7 đó. Du lịch kết hợp mua sắm luôn.

youpidou
16-04-2012, 16:12
Hi mọi người, em xin phép xen ngang tí. em book vé jetstar đi sing ngày 15/5 - 22/5, nhưng xui xẻo đúng vào dịp thi học kỳ nên ko đi được ! có mem nào đi vào dịp này ko e chuyển nhượng vé cho ạ ! 2tr/ vé 2 chiều khứ hồi từ hn/
pm : paris_tmh91 :D

YUKILA
16-04-2012, 21:31
@ binhit2604: Cảm ơn thông tin của bạn, có lẽ sẽ book chỗ này vào đợt sau vậy

@YUKILA: có thông tin hay đặc điểm gì nhận diện không nhỉ ?

@Sandy_Ly: mình book vé từ tháng 2, bạn coi xem bên Tiger còn vé không nhé.

hi, Meocoi nhóm bạn off ngày mấy vậy? mình đến tham gia được không? nếu được gửi cho mình lịch trình đi của nhóm bạn.
mail của mình nè [email protected]:)

nangphuongnam
21-04-2012, 19:40
Sắp tới ngày đi rồi mà vẫn cứ rối tung rối mù lên thế này. Vừa hồi hộp vừa có chút gì háo hức. Hẹn mọi người bên Sing nhé.

Ms.March
22-04-2012, 23:23
Nếu muốn đổi tiền tốt nhất, các bạn ra bàn thu đổi ngoại tệ của Eximbank 135 Đồng Khởi - góc Nguyễn Thiệp, quận 1. Họ làm việc từ 7AM tới 10PM.
Nhóm mình 3 nam + 2 nữ sẽ đi từ HCM 21h40 10/05 và về lại HCM chuyến 7h20 16/05. Trùng thời gian thì tụ tập bên Sing + Malay cho zui nhé cả nhà.

JustinLee
22-04-2012, 23:42
@March: mình đổi ngoài đó thấy giá vẫn cao. EXB ngoài đó chỉ thu mua thôi chứ không bán. Bán là cái bọn bên trong kìa. Bữa ra đó đổi MYR (do ngân hàng không có loại ngoại tệ đó). Mình hỏi sẵn thử tiền Sing luôn thì nó báo giá cao hơn đến 170 đồng. Mình đổi tại Sacombank trong thời điểm ngày hôm đó giá 16595 đồng.

Ms.March
22-04-2012, 23:53
Đồng ý với JustinLee, mình vừa lấy tư vấn thêm từ 1 người bạn. Sacombank, gần tiệm Như Lan đổi giá tốt hơn. Tks

hai son965
05-05-2012, 22:30
Sao mình thấy vé của jetstar gần cả 100$ mà bạn.sao book vé rẻ được vậy.mình dự định đi 31/7/2012 và về 4/8/2012.vé gần 100$ đấy bạn.cho mình thông tin lời khuyên hữu ích nhé

unium
06-05-2012, 01:52
mình cũng đi sin dạng tự túc vào tháng 5, nếu được thì cùng đi chung cho vui nhé mấy bạn,mình đang ở tp hcm, nick yh của mình :[email protected], đt 01686600373, rất vui được đồng hành cùng mọi người...thanks!

meocoi
06-05-2012, 22:15
@haison 965: mình book từ tháng 2 rồi bạn, chịu khó săn vé giá rẻ để giảm chi phí đó mà.

@unium: hy vọng gặp bạn tại Sing

dragonstore688
07-05-2012, 16:50
Tối mai tơ bắt đầu sang Sing. Hẹn gặp mọi người ở bên đó nhé
Hum nay tớ ra đổitieenff ở SACOMBANK trên đường Nam Kì Khởi Nghĩa, thủ tục hơi bị lâu khoảng 30 phút đến 50 phút
Ngoài HN đổi ở Khu Phố Hà Trung nhanh hơn bao nhiêu. Tỉ giá hôm nay la 16.755VND đổi 1SGD.

demenplky
10-05-2012, 14:46
Tối mai tơ bắt đầu sang Sing. Hẹn gặp mọi người ở bên đó nhé
Hum nay tớ ra đổitieenff ở SACOMBANK trên đường Nam Kì Khởi Nghĩa, thủ tục hơi bị lâu khoảng 30 phút đến 50 phút
Ngoài HN đổi ở Khu Phố Hà Trung nhanh hơn bao nhiêu. Tỉ giá hôm nay la 16.755VND đổi 1SGD.

Hẹn gặp bạn bên Sing nha. Mình nhận ra nhau bằng khăn rằn và áo phượt nhé. Nhóm mình ở khách sạn ABC. Lần đầu đi Sing nên hơi lo lo tí.

meocoi
12-05-2012, 07:49
Ngày đi Sing đã đến, các bạn kiểm tra lại một lần nữa giấy tờ tùy thân hành lý và quan trọng hơn là có mặt ở sân bay đúng giờ để làm thủ tục nhé. Cảm ơn các tình yêu đã góp ý cho chuyến đi này, bây giờ là thời khắc mình áp dụng các bí kíp đó rồi.

meocoi
14-05-2012, 19:43
Tối mai là về nhà rồi....1 rương mì đem theo đã thanh toán gần hết....đồ ăn ở Sing cũng khá ngon....không ngờ qua đây gặp nhiều nhóm từ Hà nội....

hai son965
16-05-2012, 13:25
kể lại chuyến đi của mình đi bạn,và nhớ để lại ym hoac sdt của bạn nha.

Ngọc Trinh
16-05-2012, 14:06
lại nhớ Sing rồi , đang định làm chuyến Sing vào tháng 6 không biết có đoàn nào k nhỉ

deltahung
14-06-2012, 23:45
Anh ơi tháng 6 anh có đi không em join với . YM: deltahung