PDA

View Full Version : Tham quan khu mỏ cũ của người Pháp tại Bản Thi

homeless man
05-06-2009, 20:54
Chào các bạn,

Tớ là chủ topic "Forester-Bạn là ai". Qua topic, có nhiều bạn muốn đi tham quan khu Mỏ cũ của người Pháp tại Bản Thi-Chợ Đồn-Bắc Kạn cũng như tìm hiểu cuộc sống của người dân tại địa phương.

Vậy tớ chính thức đứng ra tổ chức chuyến đi Bản Thi-Chợ Đồn-Bắc Kạn với số lượng tối đa là 6 người + đoàn của tớ 4 người là 10.

Với tinh thần first come first serve, tớ sẽ lập danh sánh và gửi cho chính quyền địa phương trước khi đi.

Vì gần Hà Nội, chỉ cần 02 ngày cuối tuần là nhòe nên phù hợp với nhiều bạn. Tuy nhiên nếu chỉ đi Bản Thi không thôi thì tiếc, bạn nào có thời gian chạy lên Ba Bể thêm 01 ngày thì tuyệt.

Nào, mời các bạn, ai quan tâm thì nhanh tay đăng ký. Đồng thời các bạn cũng cho ý kiến mình muốn tìm hiểu thêm về điều gì ở đây để tớ chuẩn bị.

Trân trọng cám ơn.

greenline
05-06-2009, 21:53
Chào các bạn,

Với tinh thần first come first serve, tớ sẽ lập danh sánh và gửi cho chính quyền địa phương trước khi đi.

Ôi may quá. Em đăng ký làm phát đầu tiên luôn. :D

chauha
05-06-2009, 23:13
mình cũng đăng ký nhé

susu
05-06-2009, 23:17
Dạ thời gian cụ thể thế nào ạ ? Em xin đăng kí 1 chân ạ !! :D

homeless man
06-06-2009, 07:55
Chương trình Trekking rừng Bản Thi-Khu bảo tồn Loài và Sinh cảnh Nam Xuân Lạc

Ngày 1: Thứ 6
Chiều: Xuất phát lúc 12h tại Hà Nội:
Trên đường thoải mái chụp ảnh nhất là từ Km 31 rẽ đường 254 đi ATK
Hà Nội-Thái Nguyên: 90 km
Thái Nguyên-Định Hoá: 50 km có thể thăm di tích nhà tù Chợ Chu (tối đa 45’)
Định Hoá-Chợ Đồn: 50 km
Khoảng 19h đến Chợ Đồn. Ăn tối, họp đoàn tại Hạt Kiểm Lâm
Ngủ tại Chợ Đồn.

Ngày 2: Thứ 7
Sáng đi một vòng quanh Chợ Đồn-ăn sáng: Phở tại đây ăn cũng được
6h Xuất phát tại Bằng Lũng
Chợ Đồn-Bản Thi: 30 km
Bản Thi-Phia Khao: 10 km; Chụp ảnh trên đường
Thăm đền Phìa Khao
Đến nhà anh Phẩm trưởng thôn, để xe máy tại đó.
Trekking: Đầu cáp-Hầm xuyên núi-Lủng Trang-Lủng Nì (Khu Bảo tồn Nam Xuân Lạc)
Trưa: Nấu cơm tại trạm kiểm lâm Bình Trai, tốt nhất là dùng rau rừng hái được trong chuyến trekking
Chiều xuống Bản Thi-Thăm chùa Bản Thi
Qua Đèo An-Về đường 254 đi Ba Bể tại Pó Pija: 10 km
Pó Pija-Ba Bể: 25 km
Đến Ba Bể thuê thuyền ra đảo Pò Gia Mải: Tắm hồ
Tối ăn và ngủ tại Ba Bể

Ngày 3: Chủ Nhật
Sáng phượt một vòng quanh Ba Bể
Lên thuyền đi Động Puông-Thác Đầu Đẳng
Ăn trưa tại vườn
Đi thăm hang Hua Mạ (1 h)
15h chiều về Hà Nội
Đến Hà Nội trước 21h

Do bây giờ là mùa mưa, tớ sẽ xem dự báo thời tiết và fix lịch đi trước 1 tuần. Vẫn đi vào cuối tháng 6 đầu tháng 7.

Đi bằng xe máy cho cơ động. Nếu bạn nào không đi được xe máy thì có thể đi ô tô, đến Chợ Đồn thuê xe máy nhưng khó, mình chưa hỏi thuê bao giờ, sẽ tìm hiểu thêm:(.

Các bạn thoải mái thay đổi lịch trình, ví dụ đi từ sáng Thứ sáu thì có thể qua ATK chơi 1/2 ngày chẳng hạn...

Tổng chi phí 3 ngày 2 đêm khoảng 500-600k/người :gun.

anhminh
06-06-2009, 08:45
tớ :D

Lại ko bận cuối tháng nữa :D

virgo
06-06-2009, 10:26
@AM: tớ nhanh thế ;)

@ homeless_man: tớ cũng xin đăng ký 1 suất.

homeless man
06-06-2009, 10:40
Chỉ còn một suất chính thức và một suất dự bị cho bạn Anh Minh nếu chả may không đi được vào cuối tháng Sáu =))=))

Nhanh nhanh lên các bạn ơi. Tớ có thể đảm bảo là chỗ này cực kỳ hoang sơ giay cao co nam ha noi (http://giayhn.com/giay-cao-co-nam). Có nhiều nơi chưa có một phượt gia nào từng đến, bao gồm cả tớ =)):))

mihtua
06-06-2009, 10:49
Chắc ko bận vụ gì, tớ đăng kí suất cuối nhé :LL

25ltk
06-06-2009, 11:20
Cho em xin đăng ký một suất nhé bác ơi.

greenline
06-06-2009, 11:27
Các bạn thoải mái thay đổi lịch trình, ví dụ đi từ sáng Thứ sáu thì có thể qua ATK chơi 1/2 ngày chẳng hạn...

Trekk khoảng bao lâu hả bác? Để em biết đường tập đeo balô chạy bộ :((

homeless man
06-06-2009, 11:37
Vậy là có đủ 7 bạn rồi. Cám ơn các bạn quan tâm, tớ fix danh sách ở đây nhé. Các bạn khác quan tâm đợi nhóm tiền trạm này về sẽ tính sau nhé :D

Giữa tháng tớ quay lại Bắc Kạn sẽ chuẩn bị hiện trường, làm việc với các bác địa phương và nhóm Bảo vệ rừng đặc dụng để báo thời gian dự định đi.

Khoảng 20/6 sẽ có lịch cụ thể nhưng dự kiến vẫn là 26-28.06 hoặc 03-05.07

Cả nhà chuẩn bị thời gian đó nhé. Trước khi đi mình sẽ họp lại làm quen và chuẩn bị lịch lần cuối.

Cám ơn.

homeless man
06-06-2009, 11:49
Trekk khoảng bao lâu hả bác? Để em biết đường tập đeo balô chạy bộ :((

Không phải đeo balô đâu. Tất cả đồ và xe mình để ngoài, chỉ leo bộ vào trong vùng lõi thôi. Cả đi và về khoảng 4-5 tiếng, tối đa=)).

Tất nhiên mang theo chai nước là OK:D

greenline
06-06-2009, 12:01
Không phải đeo balô đâu. Tất cả đồ và xe mình để ngoài, chỉ leo bộ vào trong vùng lõi thôi. Cả đi và về khoảng 4-5 tiếng, tối đa=)).

Tất nhiên mang theo chai nước là OK:D

4-5h https://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/13.gif Ôi trời vậy mang tripod với balo máy ảnh không nổi rùi. :(( Thôi đi trấn lột của lão chit toi cái G10 vậy. :))

Nheva
06-06-2009, 13:00
Vậy là có đủ 7 bạn rồi. Cám ơn các bạn quan tâm, tớ fix danh sách ở đây nhé. Các bạn khác quan tâm đợi nhóm tiền trạm này về sẽ tính sau nhé :D

Giữa tháng tớ quay lại Bắc Kạn sẽ chuẩn bị hiện trường, làm việc với các bác địa phương và nhóm Bảo vệ rừng đặc dụng để báo thời gian dự định đi.

Khoảng 20/6 sẽ có lịch cụ thể nhưng dự kiến vẫn là 26-28.06 hoặc 03-05.07

Cả nhà chuẩn bị thời gian đó nhé. Trước khi đi mình sẽ họp lại làm quen và chuẩn bị lịch lần cuối.

Cám ơn.
Ồ, gut danh sách rùi à? Tiếc quá , tớ cũng rất mê rừng và cũng muốn thăm lại Ba Bể.
Vậy, bao giờ đi nữa cho tớ bám càng với Ngưòi rừng nhé

susu
06-06-2009, 13:11
Ồ, gut danh sách rùi à? Tiếc quá , tớ cũng rất mê rừng và cũng muốn thăm lại Ba Bể.
Vậy, bao giờ đi nữa cho tớ bám càng với Ngưòi rừng nhé

Thì cứ waitlist đi chị.Đại ca anh minh cũng chưa chắc chăn mờ,he he !!:D

anhminh
06-06-2009, 17:20
kiểu này ra đường phải cẩn thận, biết đâu ... :)
Mà lên mạng thường xuyên có lợi phết :)
@Homeless, có khi cuối tháng em ko bận :D

tichuot
06-06-2009, 22:59
Nghe tới trek ở rừng hoang sơ thế này thì máu của em lại nỗi lên cuồn cuộn. Các anh chị đi về cho em xin 2 su thông tin để chuyến đi Tây bắc tháng 12 sẽ làm phát luôn.

sonduong81
07-06-2009, 08:11
bác nào hoãn cho mình xin thay thế nhé.mình đi được (3-5/7) .báo cáo phương tiện luôn sẵn sàng.

homeless man
07-06-2009, 09:43
Ba Bể đây các bác ui, mùa này đến đó tắm. Được nhảy từ bờ đá xuống hồ thì chả còn gì thú bằng. Chuẩn bị đồ bơi nhé các bác =))=))

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009060715723nzzhogfmyz540286_1.jpeg

susu
07-06-2009, 12:27
Ba Bể đây các bác ui, mùa này đến đó tắm. Được nhảy từ bờ đá xuống hồ thì chả còn gì thú bằng. Chuẩn bị đồ bơi nhé các bác =))=))

Thế em phải mang phao đi à ??? =))

25ltk
07-06-2009, 21:30

Em đến Ba bể có 01 lần vào tháng 4/2003, đi Cao Bằng trên đường về tạt vào Hồ Ba Bể chơi, định ngủ lại 01 đêm nhưng mất điện nên lại quay ra về thẳng Thái Nguyên. Nhớ lần đó chạy từ Bắc Cạn vào Ba bể, đường xoắn quẩy nhiều quá làm chú em đi cùng không chịu nổi nhiệt li vơ phun hết ra xe. Hy vọng lần này được tắm hồ như bác người rừng.

susu
07-06-2009, 22:15
Ôi ôi,phải cái lần em đi ô tô cũng phun tung tóe,sợ đến tận bây giờ,sợ lắm !!

Cơ mà lần này đi xe máy thì càng xoắn càng thích,he he !! :))

homeless man
07-06-2009, 22:27
Ôi ôi,phải cái lần em đi ô tô cũng phun tung tóe,sợ đến tận bây giờ,sợ lắm !!

Cơ mà lần này đi xe máy thì càng xoắn càng thích,he he !! :))

Đường giờ làm ngon rồi. Có muốn phun cũng khó, trừ phi thù bạn nào bên cạnh muốn cho bạn đó ăn chè thiu miễn phí =))

susu
07-06-2009, 22:33
Đường giờ làm ngon rồi. Có muốn phun cũng khó, trừ phi thù bạn nào bên cạnh muốn cho bạn đó ăn chè thiu miễn phí =))

Ôi,đi qua Phủ Thông thì đường ngon mà.Chẳng là xoắn quá,ngồi ô tô thì phun thôi,keke !!
Chứ lúc về em đi lối Định Hóa,đường xấu mù dưng ko xoắn nên ko phun :D

@ Em tốt bụng lắm,chẳng thù ai bao giờ đâu ạ !! =))

hasau
08-06-2009, 08:57
Thôi, mình chậm chân mất rồi, bây giờ thì nước đục cũng chẳng có mà uống.:((:((

homeless man
09-06-2009, 06:18
Thế em phải mang phao đi à ??? =))

Ơ, tưởng bạn 2su nhẹ nên không chìm chứ nhỉ :LL. Chả lẽ lại cần phao?

Mà có nhiều loại phao lắm, biết chuẩn bị cái nào=))

homeless man
09-06-2009, 06:22
kiểu này ra đường phải cẩn thận, biết đâu ... :)

Tớ hiểu cảm giác này. Tớ cũng mới khỏi cái đầu gối xòe tháng trước vì trời mưa, đường phết mỡ =)) :D

Đúng, cứ là cứ phải cẩn thận thôi :))

susu
09-06-2009, 08:51
Ơ, tưởng bạn 2su nhẹ nên không chìm chứ nhỉ :LL. Chả lẽ lại cần phao?

Mà có nhiều loại phao lắm, biết chuẩn bị cái nào=))

Ầy za,là em tính mang phao cho các bạn khác dùng ấy ạ. Chứ em thì bơi vượt hồ,lên tận thác Đầu Đẳng cũng được mà :shrug: =))

À,hình như cái đầu gối em xòe tháng trước chưa khỏi !! :LL

anhminh
09-06-2009, 09:22
Tớ hiểu cảm giác này. Tớ cũng mới khỏi cái đầu gối xòe tháng trước vì trời mưa, đường phết mỡ =)) :D

Đúng, cứ là cứ phải cẩn thận thôi :))
@vô gia cư: bác trong sáng quá, nên hiểu nhầm ý em, em là em sợ mình mấy đồng chí tìm cách loại em ra khỏi danh sách :D

Mà nói chung là bác chốt sớm ngày đê, dự báo thời tiết của mình chẳng ngon đâu, cứ quyết là đi cho dễ :).

greenline
09-06-2009, 11:03
@vô gia cư: bác trong sáng quá, nên hiểu nhầm ý em, em là em sợ mình mấy đồng chí tìm cách loại em ra khỏi danh sách :D

Giang hồ hiểm ác :)):)):))

homeless man
09-06-2009, 11:03
Vào danh sách hết rùi không ai làm giề bạn AM nữa =))=)).

Báo cáo cả nhà, có thêm hai thành viên nữa tham gia Trekking rừng:

Bác Nheva

Bạn Còi to (sờ vào thì tịt)-Đăng ký từ trước khi tớ kêu gọi mà quên mất :T

Sắp tới bác có lịch đi đâu Tây Bắc, Đông Bắc ko bác ơi? Bác có đi đâu cho em bám càng với :L

Tổng ở Hà Nội lên đến 9 người rồi. Khóa sổ lần cuối :))

susu
09-06-2009, 11:20
Giang hồ hiểm ác :)):)):))

Đệ nhất Grỉn !! :))

@ đấy,chị nheva còn chưa thèm ra tay với bạn anhminh nhá.Vẫn vào danh sách như thường.

Do vậy,ty đã chốt rồi,nhưng bạn nào có í định đi thì cứ tìm gặp bạn anhminh xem sao ạ !!(NT)

greenline
09-06-2009, 11:28
Đệ nhất Grỉn !! :))

Đúng rồi, 2 lần đi cùng 2su chưa được. Lần thứ 3 đảm bảo cũng thế. :LL

susu
09-06-2009, 11:37
Đúng rồi, 2 lần đi cùng 2su chưa được. Lần thứ 3 đảm bảo cũng thế. :LL

Ôi gở cái mồm kìa. Định yểm để em ở nhà à,còn lâu nhá !!

Hay mình đăng kí làm ôm của "anh" Grỉn nhờ ! :shrug: :))

anhminh
09-06-2009, 11:43
chốt luôn cuối tháng 6 cho nó nóng đê bác vô gia cư. Dự báo thời tiết ko tin được đâu, cứ quyết là đi thôi.
Mà có cần cung cấp thông tin để lên danh sách luôn ko nhỉ?

Kiara
09-06-2009, 11:43
Mấy hôm nay bận quá không vào mạng được đâm ra thiệt đơn thiệt kép.

Em chả dám xin xỏ gì đâu, thế rưng, nếu các bác có nhón tay thì cho em tham gia vụ này với :D

Em đi với chú Xanh đấy ạ, chú Xanh bảo lãnh được cho iem ạ.(NT)

otcay
09-06-2009, 11:57
ơi, 2su mà làm ôm cho rin lai thì chắc lại mong manh như lần BG với babel thiếu hiệp nhở !!!

greenline
09-06-2009, 12:02
ơi, 2su mà làm ôm cho rin lai thì chắc lại mong manh như lần BG với babel thiếu hiệp nhở !!!

Ơ, lại bạn nào thế nhỉ? Toàn nick vừa mới vừa lạ chẳng biết đường nào mà lần.

@Kiara: Em bảo lãnh chị luôn. Nhưng đi được hay không thì nhờ quan lớn homeless man đèn giời soi xét. :)):)):))

susu
09-06-2009, 12:15
Í lèo ơi,giang hồ Hải Phoòng kinh chưa kìa !!
chị Kiara cố lênnnnnnn,số lượng chị em sẽ lại áp đảo anh em,hê hê !! :LL

@ Ớt : ai mong manh thì cứ việc,chứ 2su em có muốn cũng ko được ạ !! Mảnh dẻ,nhẹ nhàng dư em mà thêm cái mong manh nữa thì đến phải ở nhà mất thôi !! Tủi thưn lắm lắm :((

anhminh
09-06-2009, 12:19
Kiểu này kinh doanh suất thôi, bạn Kiara đặt giá đê :D.
à, nhắc khéo bạn Kiara, số 9 nghe chừng hơi lẻ ;).

tớ tự update danh sách hộ bác vô gia cư:

1. Greenline
2. Chauha
3. susu
4. AM
5. Virgo
6. Mihtua
7. 25ltk
8. Nheva
9. Còi to
=========

susu
09-06-2009, 13:13
Thôi,chị Kiara đi từ Hải Phòng,chắc oánh cặp với bạn Grỉn cho tiện (ủa ủa,cái câu gợi í này đáng giá lắm,chị nhá=)) )

Các bạn xem có ghép cặp cho em số 9 với cháu số 3 được không??? =)) Chả gì cũng nam thanh nữ quỷ,ặc ặc !

Cháu số 3 xin hứa,đi về sẽ làm cái topic : Phượt với người lổi tiếng !! :shrug:

Kiara
09-06-2009, 14:35
Tình hình thế này thì phải thi, các cụ ạ. Em thấy con em vào lớp 1 còn phải thi nữa nà.

Em đề nghị các thí sinh ọp cái để thi, em đề cử đề 1 của ngân hàng đề thi phát: Nhậu, ai chết trước thì ở nhà ạ.

Em kệ đấy, iem cứ bám Xanh nhà iem đới, xem ai làm được gì :LL

YÊU - TINH
09-06-2009, 14:39
Ô! Thế chị Kia với anh Green có cháu học lớp 1 rồi cơ ạ, thế mà em lại cứ trêu anh Green. Em xin lỗi chị Kia ạ, lần sau em không dám thế nữa ạ.

Kiara
09-06-2009, 14:44
Ô! Thế chị Kia với anh Green có cháu học lớp 1 rồi cơ ạ, thế mà em lại cứ trêu anh Green. Em xin lỗi chị Kia ạ, lần sau em không dám thế nữa ạ.

Cha mẹ ôooooooooi!!!!!=))=))=))

greenline
09-06-2009, 15:00
Cha mẹ ôooooooooi!!!!!=))=))=))

Bà già kia, la làng chạy đi đâu. Có đứng lại giải thích tử tế không thì bảo. :T

Cho phép tớ gửi lời cảm ơn chân thành tới bạn Yêu Tinh. Vì bạn làm tớ cười suýt sặc cả lưỡi.

=))=))=))

Kiara
09-06-2009, 15:06
Thì ai biết chúng ló suy diễn nhanh thế =))

Ở topic này chỉ có chị và chú là giang hồ đất Cảng, thế không phởi là nhà chúng iem hay sao.

Bố khỉ, làm mình đang uống nước tí phun vào màn hình.

susu
09-06-2009, 15:23
Hai em Xanh mấy cả Kiara chật tự. Thí xinh tới thi ko được ồn ào,chỗ lày ko phải chỗ khoe con chung học nớp 1,nhá nhá !! =))

Bàn tới chuyện đi. Nếu mà thi như kiểu em Kiara đề xuất thì bạn anhminh ở nhà mất =))

Em Kiara đã thi vớt lại còn gấu,giảm khảo xợ quá,cho qua bây giờ !! :T

Em Xanh gỡ lưỡi ra rồi trả nhời câu hỏi lài : Em có cháu học nớp 1 không ? Cháu em với cháu nhà Kiara có nà 1 không ? =))

Đề nghị các chì đống bảo vệ xách cổ em Yêu Tinh ra ngoài đê !! Nếu kháng cự thì mời anh em dân quân đến gô cổ lại,giải về chợ Sắt !! :gun =))

anhminh
09-06-2009, 15:44
susu định khích bác Mì vào sửa lỗi chính tả hả?
Đề nghị mọi người ko cãi nhau, ko thì bác vô gia cư chuyển sang họp kín đấy :P

greenline
09-06-2009, 15:55
Sư bạn susu. :LL Đá lái phỏng? Muốn banh xác không? :LL
Tình hình là em thấy bác anhminh sợ mất chỗ. :LL

Mà hôm nay là ngày gì ấy nhỉ, đang lượn lờ khắp nơi kiếm trúng chỗ relax buồn cười vãi. =))=))=))

alias.noodles
09-06-2009, 16:04
Thôi mà bạn anhminh (NT)

Gió phần phật, củ đậu bay vèo vèo mà xông vào sửa ngay bây giờ có mà toác đầu, đến tối thế nào bạn Su chả vào sửa lỗi chính tả sau :)

Công nhận bạn Homelessman mát tay thật, ới phát là tour kín chỗ ngay mà toàn khách xịn nhá :D

Ôi ước gì tớ được đi theo chuyến này để thị sát kỹ năng sử dụng GPS của bạn anhminh ;)

Các bạn đi chơi vui vẻ, có gì tớ hỏi Black cũng được :">

virgo
09-06-2009, 18:30
Các bạn đông vui quá :)

@chị Kiara: em khéo thua bọn lớp 1, nghe đến thi là sợ :LL Tình hình thi thố căng thẳng thế này khéo em bán lại suất thôi (NT)

@ anh Mỳ: ước muốn giản dị thế, ra đây đi đeeee ;)

Kiara
09-06-2009, 18:59
Đấy, bác Home xem thế lào?

Khối người muốn bán suất cho iem đấy, có nên ép giá không bác? (NT)

co_mem
09-06-2009, 19:50
Em Yeu tinh làm mình tý mất lưỡi.

Chuyến này em đã hình dung ra 2 cặp đôi hot nhất rùi, em vào muộn nên chả dám ho he gì, chúc các bác lên đường thượng lộ bình an!

25ltk
09-06-2009, 21:30
Tình hình thế này thì phải thi, các cụ ạ. Em thấy con em vào lớp 1 còn phải thi nữa nà.

Em đề nghị các thí sinh ọp cái để thi, em đề cử đề 1 của ngân hàng đề thi phát: Nhậu, ai chết trước thì ở nhà ạ.

Em xin ở nhà cho lành, em không "nhậu" được. Cứ uống khoảng 1chai Vodka to + thêm 10 chai bia HN là em không về được nhà.:)):)):))

homeless man
09-06-2009, 22:32
Các bác đông vui quá. Nhà em lắng nghe cả rồi: thực ra Nhậu, ai chết trước thì bê đi trước chứ sao lại ở nhà ạ =)).

Cơ mà trên phượt ta còn có câu: Để hỏi lão Chitto đã. Còn em thì phải hỏi lão Ủy Ban đã nên vẫn phải im ắng lắng nghe :)).

Chỉ sợ các bác lên đến nơi lại thất vọng quá thì sau này em hết đường rủ rê (dê) :T

TÍM
09-06-2009, 23:48
Ôi ước gì tớ được đi theo chuyến này để thị sát kỹ năng sử dụng GPS của bạn anhminh ;)

Các bạn đi chơi vui vẻ, có gì tớ hỏi Black cũng được :">

Ớ Black thì liên quan gì ở đây, bạn Mỳ định hỏi kỹ năng sử dụng GPS của tớ à? Cái đó tớ có thể trả lời được :)

(Mà ko khéo suất số 10 liên can đến một hội viên đặc biệt kín =)), xưa nay vưỡn có tiền lệ, chả ai đặt chỗ nổi đâu, hót như vầy cơ mà (NT) )

susu
09-06-2009, 23:59
Bạn Hôm đừng lo xa thế,được tung tăng cút khỏi Hà Nội đã vui lắm rồi.

Quan trọng là em thấy đội hình hiện nay quá ổn. Nhớn bé,già trẻ,zai gái đủ tất tật. Mà độ nhảm nhí thì vô phương xác định (hình như mỗi em là chín chắn nhất hay sao í ! (c) )

@ Black : ý thế là ý gì thế :))

alias.noodles
10-06-2009, 00:02
@ Black: Thật đấy đang loay hoay mãi với cái cục GPS đây này, đúng là chỉ có bạn Black xung điện là luôn tóm gọn được ý nghĩ của tớ :"> :LL

@ Virgo: chắc chắn sẽ có dịp gặp nhau ở HN mà! Ước mơ nho nhỏ và giản dị thì dễ đạt được hơn là những ước mơ to tát :)

Khổ! thương bác Homelessman quá cơ, chỗ để bàn chuyện đi tìm mỏ than nghiêm túc mà các bạn cứ vô tư ra vào ném đá với xỏ xiên ...

Em xin lỗi bác :(

Còi To
10-06-2009, 09:49
Vào topic rón rén như " Vụt qua mặt trận/ Đạn bay vèo vẻo" nhưng topic đang hot sợ chi hiểm nghèo :gun

@Bác Mỳ: hình như từ ngày có garmin chưa dc kiểm nghiệm lần nào :LL bác ra đây học đi đôi với hành cùng bác anhminh luôn đi.

@Kiara: bác thi nhậu thì khác gì bác bảo em thôi khỏi cần vào vòng gửi xe :T bác đăng ký muộn tý đâu cần đo ván em thế :T Em thấy bác cứ đổ keo từ HP đi lên đây chắc bạn susu ko nỡ lòng nào gỡ ra chen vào đâu (NT)

@susu: (wait) :L

Kiara
10-06-2009, 11:38
Vậy danh sách thế lày há?

1. Greenline
2. Chauha
3. susu
4. AM
5. Virgo
6. Mihtua
7. 25ltk
8. Nheva
9. Còi to
10. Kiara

Em chốt, xong, chả ai đuổi được iem nữa. 5 xe, vừa xinh.
Được không bác Hôm? :)

anhminh
10-06-2009, 11:47
Lên cái bản đồ cho thêm phần "hot", có điều vẫn thiếu 1 số địa danh theo lịch trình của bác Hôm.
click vào để xem chi tiết.
<iframe width="640" height="480" frameborder="0" scrolling="no" marginheight="0" marginwidth="0" src="http://maps.google.com/maps/ms?ie=UTF8&amp;hl=en&amp;msa=0&amp;msid=100740195925050804357. 00046be5e48e16cf416c5&amp;ll=22.184226,105.619125&amp;spn= 0.610384,0.878906&amp;z=10&amp;output=embed"></iframe><br /><small>View <a href="http://maps.google.com/maps/ms?ie=UTF8&amp;hl=en&amp;msa=0&amp;msid=100740195925050804357. 00046be5e48e16cf416c5&amp;ll=22.184226,105.619125&amp;spn= 0.610384,0.878906&amp;z=10&amp;source=embed" style="color:#0000FF;text-align:left">Ban Thi</a> in a larger map</small>

@Mỳ: em còn chưa có con gps nào để dùng đây :)

@Kia: Danh sách chốt lần cuối thứ 3 :D.

dugiang
10-06-2009, 12:43

Cái này Dugiang thi được ợ (beer), nghe nói Hà nội nóng tới 45 độ. Thử bon chen đi tắm tiên nhảy ùm oàm một phát.
Đùa thôi chứ danh sách nên chốt vậy, anh em đừng làm khó bác không nhà.
Hic, hic...mình nằm nhà phượt tưởng tượng với người trong mộng ;)

homeless man
10-06-2009, 13:47
Cái đường bác AM vẽ là qua đèo An nhé. Mưa là khỏi đi luôn nhé. Mình vào theo con đường qua Bản Cậu, đường 257 ấy :)).

Dugiang: Đùa thôi chứ danh sách nên chốt vậy, anh em đừng làm khó bác không nhà. Hic, hic...mình nằm nhà phượt tưởng tượng với người trong mộng

Tại sao lại phải tưởng tượng hả bác, hiện thực hóa đi chứ ạ =))

Em là muốn cả nhà ta cùng đi, cơ mà chốt đi chốt lại thì thôi thời thế thế thời phải thế :D

Mấy cái ảnh bonus các bác, lấy lại nhiệt huyết để "rừng tiến". Cơ mà hình như nửa ngày ở Bản Thi không đủ rồi, nếu đi khá phải mấy 6-8 tiếng. Nhưng mà có chỗ đi xe máy vào sâu được. Cũng may :T

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009061016024zmuxodhhnw1906107.jpeg

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009061016024ndmxyze4zd1995807.jpeg

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009061016024owrlmguxzt1993096.jpeg

greenline
10-06-2009, 14:06
Cái đường bác AM vẽ là qua đèo An nhé. Mưa là khỏi đi luôn nhé. Mình vào theo con đường qua Bản Cậu, đường 257 ấy :)).

Sao em phóng to bản đồ, chuyển sang Sat cũng không tìm ra con đường từ Na Hang về Bằng Lũng mà hôm trước em chạy nhỉ, nếu em không nhầm đường đó là tỉnh lộ nối Tuyên Quang với Bắc Kạn mà. :shrug:

Hình như đường bác homeless man nói cũng không thấy bên bản đồ. :D

alias.noodles
10-06-2009, 14:24
@ anhminh: Hihi tớ chả tin đâu :)) Ơ anhminh là số mấy trong cái danh sách của Kiara nhể?

@Greenline: Từ Ba Bể sang đến cầu Đạ Vị (Na Hang) là câu chuyện dài trên mặt hồ với 2 lần ngồi đò :D Bạn Còi To nắm rõ cung này lắm ;)

@Dugiang: Bọn mình rủ nhau hái hoa bắt bướm ở công viên Thống Nhất xong rồi ra kênh Nhiêu Lộc nhảy ùm xuống tắm đê :))

anhminh
10-06-2009, 14:26
@Mì: thứ 4. nếu mà ko có là em edit bài ngay :D
@Greenline: trên bản đồ giao thông mới thấy.
@Hôm: em update lại rồi. Nhưng trong bản đồ giao thông thì đưong257 phía bên phải của đường 254, bên trái thì lại là 255.

homeless man
10-06-2009, 14:27
Sao em phóng to bản đồ, chuyển sang Sat cũng không tìm ra con đường từ Na Hang về Bằng Lũng mà hôm trước em chạy nhỉ, nếu em không nhầm đường đó là tỉnh lộ nối Tuyên Quang với Bắc Kạn mà. :shrug:

Hình như đường bác homeless man nói cũng không thấy bên bản đồ. :D

Bản đồ nào mới được chứ nhể =))

Cái này có liền. Nhưng mà 255, không phải 257 :)):gun

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009061016024njjizjbinw1201476.jpeg

greenline
10-06-2009, 14:41
@Greenline: Từ Ba Bể sang đến cầu Đạ Vị (Na Hang) là câu chuyện dài trên mặt hồ với 2 lần ngồi đò :D Bạn Còi To nắm rõ cung này lắm ;)

Đợt vừa rồi thì bọn em chạy ngược lại từ Bắc Mê sang Thượng Tân, xuống đò về sát thủy điện Na Hang bò lên rồi rẽ về Bằng Lũng. Đoạn từ thủy điện Na Hang về Bắc Kạn thì ôi mê ly xe nhảy lốc phốc khiêu vũ trên đá hộc phê lắm. :D

Còi To
10-06-2009, 15:02
Bến đò 1, bến này tiêu hao của đoàn 350k tiền đò và gần 3h đồng hồ :D, hình như về ko ai hỏi ai tại sao lại ngồi thuyền tận 3 tiếng bác chủ trì nhỉ nhỉ (NT)

https://i722.photobucket.com/albums/ww222/nhimchet/Picture075.jpg

Bến này là bến 2, bến này cách điểm cuối của bến 1 đâu chừng 500m nhưng vẫn phải 2 lần đò :T
https://i722.photobucket.com/albums/ww222/nhimchet/Picture169.jpg

Nhắc đến 2 bến đò này còn kèm theo câu chuyện của GPS với bản đồ tỷ lệ 1/10000 mà bạn còi xin dc của Tây Băc Group sau khi lên bờ rồi GPS vẫn báo đoàn đang giữa hồ :D

anhminh
10-06-2009, 15:28
có vẻ mấy bạn này đã từng phá nát khu vực này rồi. Hay là cho nghỉ ở nhà để dành chỗ cho người mới nhỉ :D

greenline
10-06-2009, 16:37
có vẻ mấy bạn này đã từng phá nát khu vực này rồi. Hay là cho nghỉ ở nhà để dành chỗ cho người mới nhỉ :D

Báo cáo bác Hôm trưởng bản, là người đề xuất chuyến đi nên em rất hy vọng giữ được sự đồng thuận và đoàn kết của các thành viên. Nhưng em thấy bạn anhminh hay có ý kiến và thái độ chọc ghẹo các bạn khác. Để đảm bảo an toàn thân thể cho bạn anhminh, em đề nghị bác Hôm trưởng bản cho bạn anhminh ở nhà. :LL:LL:LL

=))

homeless man
10-06-2009, 16:48
Để đảm bảo an toàn thân thể cho bạn anhminh, em đề nghị bác Hôm trưởng bản cho bạn anhminh ở nhà. :LL:LL:LL

=))

Bạn AM ở nhà một mình buồn, bạn Greenline có xung phong cùng ở nhà để chơi với bạn AM không=))=))

Còi To
10-06-2009, 16:52
Bạn AM ở nhà một mình buồn, bạn Greenline có xung phong cùng ở nhà để chơi với bạn AM không=))=))

Ơ thế bác Greenline mà ở nhà thì bác Kiara đấu tranh là vô nghĩa à =)) bác chủ nhà bám sát chủ trương ban đầu nhỉ :LL

greenline
10-06-2009, 16:59

Ồ, bác nói em mới nhận ra là bạn anhminh hay nhàn cư vi bất thiện lắm. Thôi để quản lý chặt chẽ tránh hậu quả đáng tiếc xảy ra thì cho đi cùng nhưng giao nhiệm vụ đứng ngoài giữ xe trông đồ. :LL

=))

barandom
10-06-2009, 20:52
Báo cáo bác Hôm trưởng bản, là người đề xuất chuyến đi nên em rất hy vọng giữ được sự đồng thuận và đoàn kết của các thành viên. Nhưng em thấy bạn anhminh hay có ý kiến và thái độ chọc ghẹo các bạn khác. Để đảm bảo an toàn thân thể cho bạn anhminh, em đề nghị bác Hôm trưởng bản cho bạn anhminh ở nhà. :LL:LL

=))

Ồ, bác nói em mới nhận ra là bạn anhminh hay nhàn cư vi bất thiện lắm. Thôi để quản lý chặt chẽ tránh hậu quả đáng tiếc xảy ra thì cho đi cùng nhưng giao nhiệm vụ đứng ngoài giữ xe trông đồ. :LL

=))

Giao trứng cho "anhminh" rồi !
Thế bạn Xanh không nghỉ đến chuyện lúc ra không có xe về à (cả đồ cũng không nhé)=))=))

anhminh
11-06-2009, 08:19
Cũng định chỉnh lại mấy câu, nhưng vừa rồi thấy đồng chí Xanh bên topic dao găm hay gì gì đó, nên thôi :)).

3000
11-06-2009, 09:01
Nếu bác Hom lít cảm thấy đông quá ngại không đuổi bớt được thì bác cứ tổ chức ọp rượu. Chỉ lấy xx người chì nhất trụ lại được. Nếu bác cần hỗ trợ em xin giúp 1 ly. Em vừa qua mấy chuyến đi rừng về nên không máu vụ trekking này lắm. Tuy nhiên vụ tắm hồ ba bể thì hơi máu vì đi 2 lần rồi nhưng chưa lần nào thò chân xuống hồ.

alias.noodles
11-06-2009, 09:42
Nếu bác Hom lít cảm thấy đông quá ngại không đuổi bớt được thì bác cứ tổ chức ọp rượu. Chỉ lấy xx người chì nhất trụ lại được. Nếu bác cần hỗ trợ em xin giúp 1 ly. Em vừa qua mấy chuyến đi rừng về nên không máu vụ trekking này lắm. Tuy nhiên vụ tắm hồ ba bể thì hơi máu vì đi 2 lần rồi nhưng chưa lần nào thò chân xuống hồ.

Nếu thi rượu tớ cũng đến góp mặt (thi thử thôi chứ không cần được tuyển chọn).

Tưởng gì ... hồ ba bể ngay gần nhà tớ, cách khoảng 1km thôi, mà có đến mấy cái hồ ba bể cơ :D

Này nhá hồ người lớn (2m) hồ thiếu niên (1,4m) và hồ nhi đồng (0,4m) chả là Ba Bể à :)) =))

anhminh
11-06-2009, 10:13
Đại loại danh sách bây giờ dôi ra 3 người so với dự kiến, làm bác hôm rất làm khó xử. Nếu đuổi bớt 3 bạn đi thì biết đuổi ai. Một số bạn nghĩ mình có tửu lượng cao định lấy đấy làm vũ khí đè bẹp các bạn chưa rõ ràng về khả năng đó...
Có cả bạn cực đoan, sau khi tham khảo một số topic về "đồ phượt" và được sự ủng hộ hết mình của cổ động viên nhà định hành xử kiểu xã hội đen https://vnexpress.net/Files/Subject/3B/A1/00/0B/cscd.jpg.thumb150x0.ns.jpg ...nhằm loại bỏ bớt ứng viên.

Tớ tuy lo cho cái thân mình nhưng chẳng lẽ lại mang tiếng hèn nhát, nên quyết định các bạn cứ tổ chức thi, tớ xin theo, hi vọng ko nằm trong 3 người sẽ bị bỏ lại :D

greenline
11-06-2009, 10:39
Thế bạn Xanh không nghỉ đến chuyện lúc ra không có xe về à (cả đồ cũng không nhé)=))=))

Khổ thế đấy. Thôi để xe và đồ "trông" bạn ấy vậy. :))

Cũng định chỉnh lại mấy câu, nhưng vừa rồi thấy đồng chí Xanh bên topic dao găm hay gì gì đó, nên thôi :)).

Bạn anhminh nói chỉnh chọt với dao búa làm mình sợ quá cơ. :LL

=))

homeless man
11-06-2009, 10:44

Tớ cũng đồng ý là mọi người đã phượt quanh cái chỗ này nhiều lần. Trên các con đường 254, 255, 257 và các cảnh xung quanh thì chắc là đã rất kỹ. Nhưng chỉ cần bỏ đường lớn, vào sâu chút bên trong, các bác sẽ thấy bức tranh mới, khác hẳn.

Chuyến đi này với mục đích, bỏ đường lớn, phượt kỹ một địa điểm với các đặc trưng của nó, không phải chỉ là rừng mà còn là con người, phong tục tập quán...

Có thêm mấy cái ảnh, các bác ném đá tiếp nhé.

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009061116124odllntexmj1520107.jpeg

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009061116124nmiwmgeznt1491936.jpeg

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009061116124zjk2nzzlzj2632698.jpeg

greenline
11-06-2009, 10:50
Có thêm mấy cái ảnh, các bác ném đá tiếp nhé.

Ơ ơ, bác Hôm sâu hàng thế này thì em lại phải tính nước đeo balô chạy bộ rồi. :((

@anhminh: Bác chơi hình nhạy cảm à nha. :LL

anhminh
11-06-2009, 10:51
dân tình đã chen chúc đòi đi rồi, bác lại còn thả thêm mấy quả mồi này. Kiểu này cạnh tranh ngang thi đại học :D

homeless man
11-06-2009, 10:57
Sợ các bác chưa đi đã mất đoàn kết =))=))

Nhưng mà còn cuộc họp trù bị nữa cơ mà, lúc đó cũng chưa chắc danh sách đã đăng ký, đã đi đủ mà :))

Trước mắt, cả mười bác cùng đi ạ :D.

Nhóm em bốn người chắc không được chính thức tính vào đoàn rồi. Chỉ đi ké thôi:T

Chốt lần cuối ạ, kính cáo, kính cáo (wait):L

greenline
11-06-2009, 11:10
Nhóm em bốn người chắc không được chính thức tính vào đoàn rồi. Chỉ đi ké thôi:T

Nhóm chính lại đi ké, danh sách cứ lập với bon chen ầm ĩ quên luôn nhân vật chính. =))=))=))

susu
11-06-2009, 11:23
Ơ thế bao giờ họp chi bộ bác Hôm nhở !! =))

Bác thông báo sớm cho các bạn Hu li gưn Hải Phoòng còn chuẩn bị tinh thần(NT)

anhminh
11-06-2009, 14:17
Nhóm chính lại đi ké, danh sách cứ lập với bon chen ầm ĩ quên luôn nhân vật chính. =))=))=))
Bắt đầu biết xấu hổ rồi à? Có biết nhìn lại thì mới có tiến bộ :).

@bác Hôm, off sớm đi bác, đợt nóng này chắc kéo dài thêm 1 tuần nữa thôi.

25ltk
11-06-2009, 14:56
Hôm nay thứ 5 ngày 11, bác Hôm giữa tháng lên BC, vậy thì khi bác Hôm về off trù bị đi bác nhỉ, theo em là chiều thứ sáu hoặc trưa thứ 7 tuần sau đi ạ.

greenline
11-06-2009, 15:03
Bắt đầu biết xấu hổ rồi à? Có biết nhìn lại thì mới có tiến bộ :).

Nghiêm túc mà nói thì em spam topic của bác homeless man khuấy động phong trào cho vui, relax là chủ yếu. :D Nhưng hình như bác anhminh hơi "nghiêm túc" quá. Bác nói nhìn lại làm em lại phải lần mò nhìn danh sách bác lập đầu tiên ở đây: click (https://www.phuot.vn/showpost.php?p=103628&postcount=41) Bác có thấy nó thiếu thiếu không ạ? :D

=))

Kiara
11-06-2009, 20:10
Hê hê, cãi nhau đê....

Em chỉ biết có thông báo này thôi:

Trước mắt, cả mười bác cùng đi ạ :D.

Chốt lần cuối ạ, kính cáo, kính cáo (wait):L

anhminh
11-06-2009, 20:12
thôi xong cái vụ làm giá để bán suất của mình !!!

gaumisa80
11-06-2009, 22:54
thôi xong cái vụ làm giá để bán suất của mình !!!

hixx, em trâu cực chậm thôi xem các bác làm giá cái suất này vậy, bác AM ra giá đầu tiên đi (c)(c)(c)(c), hay là em cố len vào để bác hôm chốt thêm lần cuối nhỉ (NT)(NT)(NT)

25ltk
12-06-2009, 16:22
Chương trình Trekking rừng Bản Thi-Khu bảo tồn Loài và Sinh cảnh Nam Xuân Lạc

[B]Đến nhà anh Phẩm trưởng thôn, để xe máy tại đó.

Bác Hôm cho em hỏi: Xe 16 chỗ có vào được đến nhà anh Phẩm không ạ. Đi bộ thì em OK, nhưng đi xe máy đường dài thì lâu lắm rồi chẳng đi nên hỏi bác trước.

xom2009
12-06-2009, 16:34
vụ này đi hay quá mà mình mãi mới tới bến sông lên không còn nước mà uống rồi, nghe các bác thi để loại mà em đang mừng lại thấy thôi chốt danh sách hay các bác thi đi để có bác nào bị loại em xin thay.

anhminh
12-06-2009, 16:51
Tớ cũng nghĩ là nên đi oto đoạn đầu. Đoạn đường từ HN lên tới TN khá là chán, nếu đi oto thì có thể bỏ qua đoạn đấy, nếu ở Định Hóa mà thuê được xe thì mình cố đi lên đấy.
Nếu định đi xe riêng thì tớ góp 1 cái sedan.

25ltk
12-06-2009, 16:52
vụ này đi hay quá mà mình mãi mới tới bến sông lên không còn nước mà uống rồi, nghe các bác thi để loại mà em đang mừng lại thấy thôi chốt danh sách hay các bác thi đi để có bác nào bị loại em xin thay.

Nếu thi "nhậu" để loại thì tớ nhường cậu. Nhưng bác Hôm nói rồi, chốt danh sách. Chậm thì bị loại thôi. Nghe kể vậy nhé, chờ đợt sau.:)):)):))(beer)(beer)(beer)

25ltk
12-06-2009, 16:56
Tớ cũng nghĩ là nên đi oto đoạn đầu. Đoạn đường từ HN lên tới TN khá là chán, nếu đi oto thì có thể bỏ qua đoạn đấy, nếu ở Định Hóa mà thuê được xe thì mình cố đi lên đấy.
Nếu định đi xe riêng thì tớ góp 1 cái sedan.

Đường đi lên Hồ Ba Bể thì sedan đi thoải mái, nhưng đây là đi vào mỏ nên tớ mới hỏi bác Hôm, nếu đi được xe 16 chỗ đến tận nơi bắt đầu treking thì hay hơn và an toàn hơn là mình đi xe máy từ HN lên. (Ý kiến cá nhân thôi, các bác ném đá thoải mái nhé, tớ thế nào cũng được)

greenline
12-06-2009, 17:20
Em đề nghị bác Hôm trưởng bản bổ sung điều kiện: "Biết chạy xe máy đường trường và có tinh thần đồng đội" vào để lọc danh sách. :LL Lượn lờ các nẻo đường vùng cao + trek rừng mà các bác cứ thích ngồi trong cái hộp to to man mát, cơm bưng nước rót thì chán lắm. :LL

Trên đường thoải mái chụp ảnh nhất là từ Km 31 rẽ đường 254 đi ATK
Hà Nội-Thái Nguyên: 90 km
Thái Nguyên-Định Hoá: 50 km có thể thăm di tích nhà tù Chợ Chu (tối đa 45’)

Quả này trekk xong chạy xe máy về ối bác khóc thét. =))

Chitto
13-06-2009, 00:06
Rỉn ! Đi cuối tuần đấy. Mày có biết thế nào là cuối tuần không? Đừng nói là mày yên tâm với cái vụ tháng 8 quá rồi nhá.

Mọi người cứ chuẩn bị tinh thần là người lắm mồm nhất trong topic này sẽ ở nhà đi. Thế là dôi ra được 2 suất đấy. Vấn đề còn lại là ai năn nỉ với bác Hôm giỏi hơn thôi.

Kính cáo là tớ cũng không dám bon chen vụ này, dù rằng thích lắm lắm.

susu
13-06-2009, 00:10
Vâng ạ !!
Chả dám nói ra,chứ bụng em bảo với dạ em là : Rồi bạn Grỉn lại bận họp thôi - như cái vụ Bản Giốc í mà !!

Em là em cứ ngại làm chị Kiara hụt hẫng mà buồn,hứt hứt..he he !!

homeless man
13-06-2009, 09:10
Hô hô, cuối tuần mọi người ở nhà, còn mình nhào ra ngoài đường, lên rừng. Nhưng mà homeless thì phải đi thôi, nhà đâu mà ở :(.

Tớ sẽ cung cấp đủ thông tin hôm họp trù bị để mọi người quyết định là đi xe gì. Mình sẵn sàng ở Chợ Đồn và đi từ đó bằng xe máy. Đi xe máy có nhiều cái thú ngang dọc =)).

Nếu đi xe ô-tô, nên dùng loại 2 cầu, và đương nhiên phải cuốc bộ nhiều hơn.

Lên đến Bắc Kạn, sẽ update thêm thông với các bác (BB)

greenline
13-06-2009, 10:59
Rỉn ! Đi cuối tuần đấy. Mày có biết thế nào là cuối tuần không? Đừng nói là mày yên tâm với cái vụ tháng 8 quá rồi nhá.

Mọi người cứ chuẩn bị tinh thần là người lắm mồm nhất trong topic này sẽ ở nhà đi. Thế là dôi ra được 2 suất đấy. Vấn đề còn lại là ai năn nỉ với bác Hôm giỏi hơn thôi.

Kính cáo là tớ cũng không dám bon chen vụ này, dù rằng thích lắm lắm.

Bạn Chit toi thân mến, bạn nỡ lòng nào dập tắt ham muốn chơi bời của tớ thế. Tớ chửa yên tâm nên tớ đang xử từ bây giờ. :LL Mà sao ném đá cứ sợ người khác nghĩ là ghen tị thế. :LL

@xù xù: Anh nghe nói đợt này em đi công tác mà. :LL

=))

anhminh
13-06-2009, 11:37
Hô hô, cuối tuần mọi người ở nhà, còn mình nhào ra ngoài đường, lên rừng. Nhưng mà homeless thì phải đi thôi, nhà đâu mà ở :(.

Tớ sẽ cung cấp đủ thông tin hôm họp trù bị để mọi người quyết định là đi xe gì. Mình sẵn sàng ở Chợ Đồn và đi từ đó bằng xe máy. Đi xe máy có nhiều cái thú ngang dọc =)).

Nếu đi xe ô-tô, nên dùng loại 2 cầu, và đương nhiên phải cuốc bộ nhiều hơn.

Lên đến Bắc Kạn, sẽ update thêm thông với các bác (BB)

tức là bác ko đi cùng mọi người từ HN?

25ltk
13-06-2009, 14:13
Em đề nghị bác Hôm trưởng bản bổ sung điều kiện: "Biết chạy xe máy đường trường và có tinh thần đồng đội" vào để lọc danh sách. :LL Lượn lờ các nẻo đường vùng cao + trek rừng mà các bác cứ thích ngồi trong cái hộp to to man mát, cơm bưng nước rót thì chán lắm. :LL

Quả này trekk xong chạy xe máy về ối bác khóc thét. =))

Ặc, ngày xưa em làm nhân viên bán hàng tại các tỉnh miền Bắc, nên xe máy em chạy cũng nhiều lắm rồi. Từ những năm 95, 96 cơ nhưng bây giờ già rồi. Lâu không đi xe máy đường trường nên hơi ngại, còn đi bộ thì bọn trẻ ở cơ quan gặp em vẫn phải khóc thét.

Nheva
13-06-2009, 17:05
Đường đi lên Hồ Ba Bể thì sedan đi thoải mái, nhưng đây là đi vào mỏ nên tớ mới hỏi bác Hôm, nếu đi được xe 16 chỗ đến tận nơi bắt đầu treking thì hay hơn và an toàn hơn là mình đi xe máy từ HN lên. (Ý kiến cá nhân thôi, các bác ném đá thoải mái nhé, tớ thế nào cũng được)
Tớ thấy ý kiến của bạn 25 lít (;)) hay đấy, bạn AM nói cũng chuẩn lun, đường từ HN lên TN cũng ko mấy thú vị, nên chăng ta thuê 1 xe 16 chỗ đi từ HN lên cho an toàn. Đến chỗ nào ô tô ko đi đc nữa thì ta cuốc bộ, ngại gì

susu
13-06-2009, 19:57
Em chưa gặp bạn 25l và chị Nheva .. nhưng em vẫn khóc thét như thường !! :D

@ Lần nào đi Thái Nguyên - Hà Nội em cũng ngủ gật đằng sau,ko gì cứu vãn được !! :D

homeless man
13-06-2009, 23:37
tức là bác ko đi cùng mọi người từ HN?

Có chứ, mình đi từ Hà Nội, hoặc với mọi người, hoặc đi xe khách...

Nhưng chắc chắn là từ Bằng Lũng sẽ đi 2 bánh cho cơ động.

Đúng như các bác đã nêu, đoạn HN-TN-Chợ Chu hơi buồn, nếu đi xe máy thì phọt thẳng, không phải quay đầu. Còn tiếp đó cảnh hai bên đường mùa này cây cối xanh mướt cũng có nhiều cái chụp.

Bác nào không muốn đi xe máy, có thể đi be bus lên Chợ Đồn. Cơ mà xe otô thì chịu chết, không qua đèo An cắt từ bản Thi về Ba Bể được. Mà thuê xe máy tại Bằng Lũng lại có vẻ khoai đấy.

Báo cáo các bác, tình hình ở đây ổn ạ. mai em đi gặp anh Phẩm. Còn chị Hà P.Chủ tịch xã BT thì em mới mời về HN chơi và đi chụp ảnh khắp nơi. Chuyến đi của đoàn ta chắc thuận lợi.

Chị Hà, áo xanh đứng cạnh em.

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009061316324ogq0zmvkyz458130.jpeg

mihtua
13-06-2009, 23:50
Em ủng hộ đi xe máy, đơn giản chỉ là bởi em mà đi ô tô là say xe ạ, đến nơi hết bố nó sức thì trek kiểu gì, chưa kể vào bản lại phải rượu nữa thì khổ thân em lắm :((
Sang tuần mát mẻ làm buổi gặp mặt nhé bác không nhà, cũng giữa tháng 6 rồi, có lịch đi cụ thể để các bạn còn bố trí họp ngày khác, tránh trường hợp đến hôm đấy lại bận họp ko đi đc (NT)

Kiara
14-06-2009, 10:42
Em thật, đọc được ý kiến của mấy bác AM, Nheva.. em mới rám thổ ra cái nòng iem nà: Chỗ nào đi được ô tô thì đi ạ, còn không đi được thì hẵng xe máy, cuốc bộ ạ, chứ thú thật là đi xe máy đường trường, em cứ thấy kinh kinh, chả biết phần hậu vệ của em có chịu được cả quãng đường dài thế không :(

Thế dưng mà, nếu các bác quyết xe máy, em cũng chịu được hết, về có làm sao thì tính sau.:gun

25ltk
14-06-2009, 18:36

@ Lần nào đi Thái Nguyên - Hà Nội em cũng ngủ gật đằng sau,ko gì cứu vãn được !! :D

Đi xe máy mà ngủ gật thì (NO)(NO)(NO), chỉ có đi ô tô thì ngủ gật đằng sau là OK thôi. Nhưng mà các bạn cứ quyết đi, tớ thì bằng gì cũng được hết.

susu
14-06-2009, 20:30
Đi xe máy mà ngủ gật thì (NO)(NO)(NO), chỉ có đi ô tô thì ngủ gật đằng sau là OK thôi. Nhưng mà các bạn cứ quyết đi, tớ thì bằng gì cũng được hết.

Vâng ạ,ngồi sau xe máy mà ngủ gật thì chỉ khổ bạn xế thôi !

Nói chung thì cứ trong bán kính về tới Hà Nội chừng 100km là em ngủ gật. Có bạn xế thì dừng xe liên tục,bắt hò hét tập thể dục :)) (nhưng đâu lại vào đấy)
Có bạn thỉnh thoảng đập cho phát .. nhưng cũng có bạn đi chậm lại và vòng tay ra sau đỡ =)) :L

Cơ mà dù sao em vẫn thích đi xe máy hơn. Cảm giác đường thật là sung sướng,hí hí !!:D

barandom
15-06-2009, 07:53
Vâng ạ,ngồi sau xe máy mà ngủ gật thì chỉ khổ bạn xế thôi !

Nói chung thì cứ trong bán kính về tới Hà Nội chừng 100km là em ngủ gật. Có bạn xế thì dừng xe liên tục,bắt hò hét tập thể dục :)) (nhưng đâu lại vào đấy)
Có bạn thỉnh thoảng đập cho phát .. nhưng cũng có bạn đi chậm lại và vòng tay ra sau đỡ =)) :L

Cơ mà dù sao em vẫn thích đi xe máy hơn. Cảm giác đường thật là sung sướng,hí hí !!:D

Đi với tớ mà ngủ gật :T tớ cho vào bao, cột dây ràng ở phía sau như mấy củ susu ấy.

Hay là thích cho vào giỏ rồi để phía trước nhỉ.
Bởi vậy có bao giờ Susu dám gặp tớ đâu :D

anhminh
15-06-2009, 09:30
hôm nay là thứ 2, liệu khoảng thứ 5 thứ 6 có off 1 cái được ko nhỉ? tớ đề nghị trưa thứ 5

Nheva
15-06-2009, 10:00
=))

Em chưa gặp chị Nheva thì e mới chỉ khóc thét thôi, chứ e mà gặp Nheva thì e ngất luôn=))
Đùa chút , chứ chị đi xe máy nhiều rùi nên ngán ngại lắm (từng bị lái cho đo đường trên đường số 6). Với lại đi ô tô ngồi cả bọn tán chuyện vui hơn , chứ đi 2 bánh cứ phải cắm mắt xuống đường, còn nhìn ngắm gì được.
Đó là ý của mình thôi , còn mọi ng quyết thế nào mình cũng theo:)

homeless man
15-06-2009, 21:00
Ôi, toàn tin vui thôi.

Báo cáo các bác, hôm nay em uống rượu (thay các bác) với cả Bí thư, Chủ tịch và Phó Chủ tịch xã Bản Thi. Đoàn ta được hoan nghênh nhiệt liệt. Lại có lời hứa cử người thông thạo đi hướng dẫn.

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009061516525mmvimjjizt608054.jpeg

Thành công mỹ mãn vụ xin phép địa phương. Các anh địa phương còn kể bao nhiêu điểm hấp dẫn khác có thể đi. Những điểm trước đây em cũng chưa biết. Cá nhân em đã rất háo hức rồi.

Quyết định họp cuối tuần này: Thứ Bảy 20.06.2009 từ 10-13h là đẹp. Số lượng vẫn là danh sách 10 người đã chốt. Nhưng mà bác nào muốn làm chân dự bị thì cứ nhào zô làm quen. Biết đâu lại kiếm được suất vào phút cuối (wait)

Địa điểm do các bác lựa chọn cho nó dân chủ (beer).

Chuẩn bị đồ nghề đi câu (ảnh đẹp chẳng hạn) đê các bác :D.

@ Còi To: Ước mơ xem lũ của bạn mùa này rất khả thi. Tấm ảnh này mới chụp lúc chiều nay =))

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009061516525ytqzndgzod284850.jpeg

Còi To
15-06-2009, 22:43
Hố hố quả này say oto em cũng mua thuốc liều cao bon chen (c) Bác cứ show hàng mồi chài thế này thì ai bỏ nhỉ =))

susu
15-06-2009, 23:26
Ôi ảnh ọt dư lày mà đi ô tô í ạ ?? :(
Máy xe,xe máy,máy xe,xe máy .. đi các bác ôiiiiiiiii!

@ Chị Nheva : gì chứ cái khoản "tán" nhau là em thích lắm nhá (c) Môn này rõ là em có năng khiếu cực kỳ !! =))

@ Bạn Rắn Dỏm : Nếu bạn kiếm được cái bao,cái giỏ nào nhét vừa 2su em thì xin bám càng bạn ngay khi có thể,hí hí !! (wait)

TÍM
16-06-2009, 00:34
hôm nay là thứ 2, liệu khoảng thứ 5 thứ 6 có off 1 cái được ko nhỉ? tớ đề nghị trưa thứ 5

Ủng hộ off buổi trưa ở quận Ba Đình hoặc Thanh Xuân hoặc Đống Đa :D

Ai ko đến ọp coi như loại =)), nhờ, tình hình là cả Anh Xanh và con 2su đều có nguy cơ ở nhà, có khi mình xin bảo kê đi ké, khiếp, người cứ gọi là ... chậc chậc :dien

25ltk
16-06-2009, 11:09
Chiều thứ 7 hoặc sáng CN off được không bác Hôm ơi, trưa thứ 7 em vướng vụ off bên box CK của OF mất rồi.

PS: Nếu không dời được ngày off thì các bác chọn địa điểm trên quận Hai Bà Trưng hoặc Hoàn kiếm hộ em với, để em chạy cả 2 nơi. Em đề xuất Hoa Viên (Tăng Bạt Hổ)

Bazo
16-06-2009, 11:11
Ôi, toàn tin vui thôi.

Nhưng mà bác nào muốn làm chân dự bị thì cứ nhào zô làm quen. Biết đâu lại kiếm được suất vào phút cuối (wait)

Vậy em đăng ký chân dự bị nhé. Híc, chắc cũng không hy vọng nhiều nên hy vọng các bác về cập nhật cung đường tỷ mỷ và để ý hộ em chủ đề cho ảnh wildlife (chắc chỉ birds là chính) có dễ dàng không nhé. Tks (BB)

greenline
16-06-2009, 11:32
Ôi, toàn tin vui thôi.

Thành công mỹ mãn vụ xin phép địa phương. Các anh địa phương còn kể bao nhiêu điểm hấp dẫn khác có thể đi. Những điểm trước đây em cũng chưa biết. Cá nhân em đã rất háo hức rồi.

Tình hình là em cũng rất háo hức như bác. :D

Quyết định họp cuối tuần này: Thứ Bảy 20.06.2009 từ 10-13h là đẹp. Số lượng vẫn là danh sách 10 người đã chốt. Nhưng mà bác nào muốn làm chân dự bị thì cứ nhào zô làm quen. Biết đâu lại kiếm được suất vào phút cuối (wait)

Đợt này em đang kẹt thời gian, cuối tháng thì ok. Em lại ở tuốt HP, bác homeless cho phép em ủy quyền cho bạn bờ nách đi ọp hộ được không? :D

:L

susu
16-06-2009, 11:36
Đợt này em đang kẹt thời gian, cuối tháng thì ok. Em lại ở tuốt HP, bác homeless cho phép em ủy quyền cho bạn bờ nách đi ọp hộ được không? :D

Black đến ọp là việc của cán bộ Phụ Nữ TW,nhá nhá !!

Đấy,thời gian ọp còn chả có,nói gì đến đi chơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii =)). Thôi bạn Grỉn ở nhà luôn cho các bạn dự bị còn biết đường thi thố,nhờ !! :shrug: =))

Em thì cứ là biểu quyết : ai ko đi ọp coi như trượt. =))

anhminh
16-06-2009, 11:39
bác Hôm ra chỉ thị là trưa thứ 7 rồi, cứ thế mà theo thôi. Vấn đề bây giờ là địa điểm và thể thức tham gia (ví dụ theo bạn 2su, ai ko đi thì trượt :D)

greenline
16-06-2009, 15:29
Black đến ọp là việc của cán bộ Phụ Nữ TW,nhá nhá !!

Xù em, nhá nhá phơi bộ nhá. :LL

Em thì cứ là biểu quyết : ai ko đi ọp coi như trượt. =))

bác Hôm ra chỉ thị là trưa thứ 7 rồi, cứ thế mà theo thôi. Vấn đề bây giờ là địa điểm và thể thức tham gia (ví dụ theo bạn 2su, ai ko đi thì trượt :D)

Hị hị, 2 bạn này song kiếm hợp bích kinh quá. Nhưng buồn cười là các bạn toàn nói leo thay TW với lãnh đạo thôi. :LL

=))

susu
16-06-2009, 17:10
Hị hị, 2 bạn này song kiếm hợp bích kinh quá. Nhưng buồn cười là các bạn toàn nói leo thay TW với lãnh đạo thôi. :LL

=))

Ôi,tớ chả chấp với bạn Grỉn làm gì,nhá !!
Bạn í ở xa nên chả biết là : tớ là thư kí của lãnh đạo. Còn bạn anhminh là phát ngôn viên của bộ đới !! (NO)

homeless man
17-06-2009, 12:34
Hôm nay mới ra huyện để được connected :(. Các bác đăng ký họp đi nhể, hạn đến nơi rồi nhể :D.

Các bác PM số điện thoại liên lạc cho em nhể. Để dễ liên lạc, kêu gọi thui =))

Nói chung Thứ 7-Chủ nhật, em free cả ngày. Cứ tạm lấy là trưa thứ 7. Các bác cho ý kiến nhanh lên nhể :).

Có đến 90% là đi vào tuần cuối tháng Sáu rùi. Cũng không còn nhiều thời gian. Các bác bố trí công việc nhé (BB)

TÍM
17-06-2009, 12:42
Tình hình là em cũng rất háo hức như bác. :D

:L

Anh GL làm giấy ủy quyền xin chữ ký ở Phường rồi gửi lên cho Black đi ọp hộ.

Anh trả công em bằng cách cuối tuần này đi Pù Luông kekee (như năm nào ấy nhỉ (c) )

Em đăng ký làm ÔM của Anhminh, đến lúc lên đường, RỈN LAI thay chân Black ngồi ÔM Anhminh đi Bản Thi. Cứ phải gọi là ...

Toàn các bạn ngoài đường tàu, đề nghị ỌP ngoài đường tàu thôi.

Nheva
17-06-2009, 15:52
Tớ góp 1 địa chỉ off nhé: Cafe ABCphoto club 79D Lý Nam Đế. , quán của 1 đồng bọn phượt, dễ chịu, lịch sự, giá phải chăng, muốn ăn cũng có. Chỗ đó thuộc q Ba Đình n lại gần Hoàn Kiếm, Đống Đa , Hai Bà nhé

25ltk
17-06-2009, 15:57
Tớ góp 1 địa chỉ off nhé: Cafe ABCphoto club 79D Lý Nam Đế. , quán của 1 đồng bọn phượt, dễ chịu, lịch sự, giá phải chăng, muốn ăn cũng có. Chỗ đó thuộc q Ba Đình n lại gần Hoàn Kiếm, Đống Đa , Hai Bà nhé

À, quán này của nhà Dims bên OF đúng không nhỉ?

anhminh
17-06-2009, 16:21
chật lắm, qua bên này đường tàu đê :). Hay làm quả lợn mường tiền trạm nhỉ?

virgo
17-06-2009, 16:57
chật lắm, qua bên này đường tàu đê :). Hay làm quả lợn mường tiền trạm nhỉ?

Không chơi ọp ngoài đường tàu đâu :T:T

Thứ 7 lên phố đeeee :)

25ltk
18-06-2009, 09:19
Off buổi trưa thì theo ý kiến riêng em nên tìm 01 quán nhậu nào đó hay hơn là vào quán cafe.

Nheva
18-06-2009, 10:07
Đúng là trưa thì đi quán nhậu. Nhưng nhậu thì quên hết bàn chuyện đi:D. Vả lại ngày nghỉ nên chăng để mọi người ở nhà ăn trưa, ta ọp tầm 4 - 5h chiều đc ko?

homeless man
18-06-2009, 10:13
Nhậu chứ, phải nhậu chứ.

Trong topic này ai đề nghị thi nhậu ấy nhể, đâu rồi không thấy bác lên tiếng.

Ít nhất có 2 loại rượu là sản vật rừng Bắc Kạn góp vui với các bác:

Một là rượu ngâm d á i đá nghiến (loại tầm gửi mọc trên cây nghiến cổ thụ-tốt cả âm dương :)) Ô phải viết tách ra không nó thành *** hết ai hiểu được :T)

Hai là rượu mật gấu (loại cây mọc trong rừng, uống có vị đắng như mật gấu, nói chung bổ xương cốt).

Các bác có đến Lẩu dê Nhất Ly đầu Hàng Cót (đối diện Galaxy) không? Nhậu phải đến đó. Nhưng các bác không phải cắc cớ cái tên. Ở đó nhậu mấy trục ly cũng được. Nếu không có ý kiến nào khác, nhậu buổi trưa thứ Bảy này đê các bác.

Đã có số điện thoại của Susu, Coito, chị Nheva và Chauha. Các bác còn lại có số của nhau thì liên lạc giúp em nhé :D.

Nhậu đê =))

Kiara
18-06-2009, 10:20
Iem đây!!!

Dưng mà T7 này em kẹt chuyện không thể lên thủ đô ọp được :(

Sao bi giờ?

homeless man
18-06-2009, 10:24
Iem đây!!!

Dưng mà T7 này em kẹt chuyện không thể lên thủ đô ọp được :(

Sao bi giờ?

Trời thế mà cũng hỏi. Phạt ở nhà tự uống rượu một mình chứ nhỉ. Phải uống luôn phần của anh em nữa =))

mihtua
18-06-2009, 10:41
èo, nghe đến nhậu là em có mặt :">
Ai ko có mặt thì coi như loại khỏi danh sách nhé, nhường chỗ cho các bạn khác quan tâm =))

susu
18-06-2009, 10:51
Ôi em nhất trí ọp nhậu ạ !
Phần hay nhất là nói xấu các bạn vắng mặt,he he!!

@ em thấy Nhất Ly nóng lắm bạn Hôm ơi. Có Quê Mình ở Phùng Hưng í,cũng tiện cho bạn 25tk đấy ạ !!

Bạn nào rảnh thì cafe Trym Xanh ném đá trước cho tao nhã rồi ọp nhậu sau ạ ! :D

@ Bạn nào vắng thì biểu quyết cho "tèo" đê...ê...ê... :LL =))

greenline
18-06-2009, 11:34
Nhậu chứ, phải nhậu chứ.

Ối trời ơi nghe đến nhậu thèm quá. :((

Trời thế mà cũng hỏi. Phạt ở nhà tự uống rượu một mình chứ nhỉ. Phải uống luôn phần của anh em nữa =))

Đâu phải tự "uốn" 1 mình hả bác? "Uốn" 2 mình chứ. :))

25ltk
18-06-2009, 22:18
Ặc, em sẵn sàng chạy sô 02 buổi nhậu liên tiếp, em có 1 trận ở Hoa Viên 01 Tăng Bạt Hổ rồi, các bác chọn địa điểm nào gần gần đó hộ em với. Hay 13 Lý Nam Đế đi ạ, em thấy bia hơi ở đó xịn phết đấy ạ.

susu
18-06-2009, 23:46
Chẹp chẹp chẹp !!

Vứn đề là ở chỗ ọp bia khác với ọp rượu mà bác ôi. Với cả quán bia ngồi ghế ngồi bàn,lai ra lâu thì mỏi lắm !
Mình kiếm chỗ ngồi bệt,có tị ngả ngớn thì rề rà chém gió,bàn tới bàn lui bao lâu cũng được,keke !! :D

mihtua
19-06-2009, 10:30
ọp rượu đi, ngồi cà kê tán phét còn lâu.
Em thấy quán Trúc Lâm ở 19 Phan Bội Châu,đối diện quán Ngon, cạnh Nguyễn Sơn Bakery cũng được đấy, mát mẻ dễ chịu mà lại ngay trung tâm nhá :D

susu
19-06-2009, 10:43
Em thấy quán Trúc Lâm ở 19 Phan Bội Châu, ở đối diện quán Ngon, cạnh Nguyễn Sơn Bakery cũng được đấy, mát mẻ dễ chịu mà lại ngay trung tâm nhá :D

Ôi đấy,tối qua em cũng suýt vào đới chứ nị !! :D
Quanh khu này nói chung là gì cũng tiện. Mà đúng thoáng mát thật !!:)

virgo
19-06-2009, 11:08
Uh quán đấy được mà lại ngay Trung tâm, các bạn ở ngoài đường tàu về phố tụ tập nhé (beer)(beer)

Bác Hôm ơi vào chốt đi :)

Nheva
19-06-2009, 11:14
Túm lại những đề cử (quán) nào vào chung kết đây ạ?
Người ta thì chết vì thiếu hiểu biết, đây thì khổ vì biết quá nhiều.
He he , tớ sẽ làm rối thêm bằng 1 đề cử nữa này : quán rượu 13 Mai Hắc Đế
Đùa vậy thôi, chứ bạn Hôm quyết là ổn rùi(c)

25ltk
19-06-2009, 13:18
Em thấy quán Trúc Lâm ở 19 Phan Bội Châu,đối diện quán Ngon, cạnh Nguyễn Sơn Bakery cũng được đấy, mát mẻ dễ chịu mà lại ngay trung tâm nhá :D

Vâng, em thấy quán này OK đấy ạ!!! Hình như quán này có món thịt trâu gác bếp thì phải?

homeless man
19-06-2009, 13:43
Cám ơn các Bác nhiệt tình chỉ bảo, đóng góp ý kiến.

Em xin thuận theo số đông cho phải đạo. Các bác đã dạy rồi thì thôi ta cứ Trúc Lâm ở 19 Phan Bội Châu, đối diện quán Ngon, cạnh Nguyễn Sơn Bakery mà thẳng tiến :)).

Thế chốt lại ngày giờ các bác nhé:

Nhậu bắt đầu lúc 11h00-đến tàn cuộc (đúng giờ ạ-Bác nào muộn phạt 3 chén rượu), thứ 7 ngày 20.06.2009.

Chủ đề: Thi uống rượu, chọn người đi Bản Thi uống rượu =))

Chắc mỗi bác phải in cái lôgô Phượt to bằng cái mẹt, khệ nệ vác trên lưng để còn nhận nhau nhể, không có nhỡ đến đó tranh nơi gửi xe, chỗ ngồi đẹp chả đánh nhau vỡ đầu ra à :T.

Rượu em lấy ra rồi đấy (beer). Rượu mà ế, em bắt đền các bác :Dam

(NT) Bác nào không đến được thì đừng có cúp máy hèn phồn nha. Em phải xin thêm mấy thứ thông tin để còn gửi các (cơ) quan đèn giời soi xét.

Kính cáo, kính cáo :L

anhminh
19-06-2009, 13:46
rồi, mai em vác con em đến đấy chứng kiến :D. Số đt của em thì bác Hôm có rồi nhỉ?

25ltk
19-06-2009, 14:02
Em là cứ xin phép đến muộn trước, chắc phải 12h30 đến 1h em mới đến nơi. Chấp nhận chịu phạt 3 chén.

Còi To
19-06-2009, 14:17
Chủ đề: Thi uống rượu, chọn người đi Bản Thi =))

Em xin vào tổ trọng tài nhá :)) em tuyên thệ sẽ làm việc công minh =))

virgo
19-06-2009, 14:27

Ơ thế trọng tài thì không phải thi mà vẫn được đi ạ, thế em cũng xin vào tổ trọng tài :))

Còi To
19-06-2009, 14:35
Ơ thế trọng tài thì không phải thi mà vẫn được đi ạ, thế em cũng xin vào tổ trọng tài :))

=)) Được đi hay không quyết định ở ban tổ chức =))

greenline
19-06-2009, 14:41

Giời, sao phải bon chen trọng tài làm gì, làm chân ban kiểm soát đê. :D Quý ai thì rót đầy, quý vừa vừa thì rót vừa vừa... cứ thế cứ thế. :LL

=))

dangkhoaquan
19-06-2009, 14:45
ngồi hóng hớt cái topic này mãi hy vọng được thấy ảnh của mọi người, chúc mọi người đi vui vẻ

25ltk
19-06-2009, 14:48

Theo em được biết bây giờ: Khi uống rượu ai cũng cần có trọng tài hoặc người chứng kiến, mà trọng tài hay người chứng kiến thì đưong nhiên phải uống cùng hai bên rồi. Thế nên, các bạn cứ tha hồ thách đấu, cứ mỗi quả thách đấu trọng tài sẽ buộc phải uống cùng, và như thế đương nhiên bạn Còi To sẽ bị loại. Không tin bạn Còi To cứ làm trọng tài đi.:D:D:D

Còi To
19-06-2009, 14:53
Thế là đi đời thằng bé rồi à :help :((

susu
19-06-2009, 14:59
Ôi giời ơi,trọng tài thì phải oách xà lách chứ ạ. Trong khi làm việc thì ko giao niu giao niếc gì với các thí sinh. Thế mới công tâm.

Nhưng xem chừng nhiều bạn thích làm trọng tài quá. Tổ chức thi chọn Trọng tài trước,rồi tuyển thí sinh sau,há há !! =))

@ (NT) Kiểu gì cũng đứt bạn Còi ơiiiiiiiiii:LL

homeless man
19-06-2009, 15:18
Ôi các bác ơi, sai hết sai hết :))

Không cần trọng tài mà cũng chẳng cần giám sát. Có mỗi một cái bát thôi. Rót đầy cái, đến lượt ông, ông uống, sau chuyển đến người tiếp =)).

Cái kiểu Cối xay Cao Bằng-Bắc Kạn này nó thế. Nghĩa là người đến lượt chửa uống hoặc chửa uống hết thì người sau chửa đến lượt, chửa được uống. Kiểu này nó công bằng, sằng phẳng. Không nâng lên lại đặt xuống, không san sẻ nhờ nhiếc được ai. Tất cả là cứ phải là tự lực cánh sinh thôi (beer).

Nhưng mà ngồi tại Hà Nội, nên còn để ngỏ là có áp dụng cái luật này không:LL

Ôi, thôi rồi. Rượu nặng thứ thiệt 45-50 độ, không phải rượu ngô, nấu từ ngô lai các bác ạ :L

Còn chửa ai có ý kiến phạt mấy bạn không đến show hàng uống như thế nào :gun

homeless man
19-06-2009, 15:27
Em là cứ xin phép đến muộn trước, chắc phải 12h30 đến 1h em mới đến nơi. Chấp nhận chịu phạt 3 chén.

Nói lại cho rõ là người miền nam gọi bát là chén. Thôi nay làm rõ lại là 3 bát bác nhá =))

25ltk
19-06-2009, 16:03
Nói lại cho rõ là người miền nam gọi bát là chén. Thôi nay làm rõ lại là 3 bát bác nhá =))

Nếu tất cả mọi người đang dùng bát thì em cũng dùng bát như mọi người ạ. Chỉ sợ là mọi người dùng chén mà em dùng bát thì:LL:LL:LL

TÍM
19-06-2009, 17:58
Thế kết quả cuối cùng là bát với chén ở đâu?

Hay của nhà ai nhà đó dùng?

chauha
19-06-2009, 22:56
Lần này em quyết đi Bản Thi bằng được thế nên hôm nay đi luyện thi cấp tốc, buổi trưa quần quật luyện uống, rồi đến buổi chiều lại quần quật luyện tiếp, ko biết ngày mai có lọt qua được vòng sơ tuyển ko:(

anhminh
20-06-2009, 18:51
say quá, giờ này mới tỉnh, thế mà chưa thấy bác nào vào báo cáo, chắc là mình tỉnh đầu tiên :D. Kiểu này lên trên đấy ko dám uống, ko thì lịch trình là đi, uống, say, ngủ và về :D.

Sau bài test, nói chung là mọi người đều pass, chỉ thương cho các bạn Hải Phòng, đến đại diện cũng ko có, nói gì đến pass :D.

susu
20-06-2009, 19:04
Ôi giời ơi,em nhấp môi tí tỉnh (mỗi loại 1 tị) mà khi về cứ đứng đèn đỏ là mắt xụp xuống.
Khò khò tới tận giờ,he he !!

Cứ tình hình này thì làm sao mà tìm được kho báu,các bác nhở !! (NO)
Ngủ ngày mà em cứ mơ thấy vàng vàng vàng vàng vàng :((

@ Trưởng đoàn Nheva đã chốt rồi : mình bảo chúng nó ở nhà,là chúng nó phải ở nhà. Ghét cái thái độ ko đi ọp !! :T
Trợ lý Hôm đã kí !!

Chúc mừng 2 bạn Hải Phoòng !! =))

25ltk
20-06-2009, 20:12
Hơ hơ, các bạn đừng vội mừng, bạn Kiara chưa nói gì đâu. Bạn ấy đặt ra thể lệ thi "nhậu" đấy nhé.

barandom
20-06-2009, 20:19
say quá, giờ này mới tỉnh, thế mà chưa thấy bác nào vào báo cáo, chắc là mình tỉnh đầu tiên :D. Kiểu này lên trên đấy ko dám uống, ko thì lịch trình là đi, uống, say, ngủ và về :D.

Sau bài test, nói chung là mọi người đều pass, chỉ thương cho các bạn Hải Phòng, đến đại diện cũng ko có, nói gì đến pass :D.

Thế bạn Còi To ra sao rồi nhỉ ? Có được đi không? hay là ở nhà làm trọng tài cho độ khác .=))=))

Còi To
20-06-2009, 20:28
Thế bạn Còi To ra sao rồi nhỉ ? Có được đi không? hay là ở nhà làm trọng tài cho độ khác .=))=))

(c) Cuộc thi đáng lẽ ra gay go và căng thẳng để dành xuất nhưng mà số thí sinh dự thi vừa bằng số giải nên em đỗ :LL Các bác Chợ Sắt cử đại diện nhưng chưa thống nhất dc bồi dưỡng với đại diện thế nên đại diện cho các bác ý hi sinh rồi. Chúc mừng 2 bác Hải Phòng (wait) các bác mà thi 4 loại cồn đổ vào nhau thì có khi ko về qua dc Hải Dương :">

homeless man
20-06-2009, 22:10
Ôi, (chả biết tại sao, hồi này cứ bắt đầu viết là phang một câu cảm thán) hôm nay họp đông vui quá. Chả thiếu bác nào ở Hà Nội, cũng chả có thêm bác nào đến họp để kiếm hai suất của bạn Greenline và Kiara bị bác trưởng đoàn Nheva rút thẻ đỏ truất quyền thi đấu =)).

Các bạn HP phải năn nỉ ỉ ôi với bác Nheva ngay nhé và PM ngay cho mình thêm thông tin (Họ tên, Tel, địa chỉ, nghề nghiêp) để làm đơn xin bác Nheva thương tình duyệt.

Như các bác khác đã thông báo, buổi trù bị thành công mỹ mãn kéo từ 11h đến hơn 15h mới kết thúc. Đã bàn song các thủ tục và chuẩn bị để đi. Chốt hạ là đi cuối tháng Sáu. Sẽ thông báo chi tiết cho các bác sau.

Đầu tuần tới sẽ gửi danh sách cho các đồng chí địa phương để kịp xin phép.

Bắc tiến, Bắc tiến đê các bác ơi.

Đúng là em phải xem xét lại vụ rượu, các bác nữ ít uống quá. Chắc lần tới đi chỉ mang theo 20 lít rượu ngô cho đoàn 14 người thôi không thì say, làm sao mà hạ sơn được:))

Hô hô :T

TÍM
20-06-2009, 22:19
Thực ra, lãnh đạo bao giờ chả được quyền miễn trừ trách nhiệm :D

Các bạn HP cứ bàn thảo công xá xong xuôi, ck xong xuôi thì tớ bán suất lại cho, anhminh nhở =))

(Nói cứ như thật, đúng giọng lãnh đạo!!!)

homeless man
21-06-2009, 08:35
Nhân ngày 21.06 chúc mừng các bác Nhà đài-Nhà báo của đoàn ta (wait)(wait)

Chúc các bác ăn no, ngủ kỹ, uống thêm được tí, không phải làm gì, chỉ phải ký (làm xếp thì chỉ ký thôi phải không ạ)=))=))

homeless man
21-06-2009, 18:29
Cấp báo, cấp báo.

Đúng như dự báo của bác Chitto, Greenline đã chính thức tuột xích vụ đi uống rượu tại BT. Thật là nhân bảo như thần bảo. Kinh nghiệm lần hai là bác nào còi to, sờ vào chắc chắn tịt :)).

Cập nhật thông tin sau buổi họp, đoàn sẽ đi như sau:

Nhóm một: Còi to, Susu, Mihtua, Virgo sẽ đi xe máy từ Hà Nội. Nhóm chủ động gặp gỡ và hẹn nhau cụ thể điểm đi, thời gian đi (phải có mặt tại đích chậm nhất lúc 19h00 để đảm bảo đến nơi trước khi trời tối).

Nhóm hai: từ Hải Phòng lên Hà Nội (bác Kiara và Phu quân) đi xe FORD bán tải lên Hà Nội, hội quân với nhóm 3. Sau khi trao đổi với nhóm 2, để chắc ăn, nhóm 3 cố gắng quẳng 2 xe máy lên xe bán tải (phòng khi không thuê được xe máy tại Chợ Đồn).

Nhóm ba: AM, Chauha, 25ltk, Nheva đi xe ô tô của AM hoặc Bus nhanh từ HN (các bác thống nhất với nhau xem chi tiết hẹn ở đâu, đi thế nào, xe buộc ra sao...)

Kết quả cuối cùng: các nhóm phải đến BL trước 19h.

Lịch cụ thể như sau:

Day1: 26.06: 19h Họp đoàn tại Hạt Kiểm lâm-Liên hoan gặp mặt.
Day2: 27.06: BL-BT-Ba Bể. Tối ngủ nhà sàn bên hồ
Day3: 28.06: Chơi buổi sáng tại Ba Bể-Trưa tổng kết-Chiều về HN.

Chi tiết danh sách PM cho tất cả các bác :L.

greenline
21-06-2009, 19:18
Cấp báo, cấp báo.

Đúng như dự báo của bác Chitto, Greenline đã chính thức tuột xích vụ đi uống rượu tại BT. Thật là nhân bảo như thần bảo. Kinh nghiệm lần hai là bác nào còi to, sờ vào chắc chắn tịt :)).

Hụ hụ! Sao bác homeless man không nghĩ là do chít toi đe dọa nên em phải ở nhà. :)) Kể ra mà nói thì chit toi cũng chẳng ăn thua, :LL nhưng toàn trưởng đoàn với lãnh đạo rồi thư ký đe dọa nên thôi em ở nhà bảo toàn thân thể cho lành, không cho chúng nó sờ hiện vật. :LL

Kể ra thì em rất tiếc, nhưng thôi đành chúc các bác đi chơi vui vẻ. Dự kiến lịch đi cuối tháng 6 đầu tháng 7 nhưng ai ngờ lịch của em thay đổi cái đùng. :( Cho em gửi lời xin lỗi bác homeless man vì không tham gia được. Em ở nhà hát bài: Đi chơi là sướng dồi, sướng d..ô..ồ..ồ..i... :((

@Su em, quá tam ba bận rồi nhá. Anh ở nhà cho em đi. :((

susu
21-06-2009, 22:24
@Su em, quá tam ba bận rồi nhá. Anh ở nhà cho em đi. :((

Ôi em buồn quá,thất vọng quá .. hu hu,ha ha !!=))
Anh đi đi cho vuiiiiiiiiii,em ở nhà cũng được ạ ... :shrug:

barandom
22-06-2009, 05:24

Số 3 ở nhà thì bỏ số 9 lại cho ai :((:((. Còi To nghe nói đã mua sẵn bao + giỏ + dây rồi =));)

Chitto
22-06-2009, 08:27
Chịp. Mình khâm phục mình quá cơ !!!

Kiara
22-06-2009, 08:58
Hê hê, làm sao mà loại được iem, iem đi đêm với bác Hôm roài :LL

Thế em liên hệ với bác nào để bê xe máy lên ô tô nhể?

Bác Hôm lo giùm em xe máy với.

homeless man
22-06-2009, 09:19
Hê hê, làm sao mà loại được iem, iem đi đêm với bác Hôm roài :LL

Thế em liên hệ với bác nào để bê xe máy lên ô tô nhể?

Bác Hôm lo giùm em xe máy với.

Đã PM danh sách đoàn cho tất cả mọi người rồi. Ai không nhận được báo ngay lại mình =)).

Bác Kiara bị cậu GL bỏ rơi nên không biết liên hệ với ai :)).

Xin lỗi bác tối qua phải vật vã bác rất khuya để lấy thông tin của hai bác. Sáng nay gửi công văn đi rồi. Chỉ ngồi đợi kết quả thôi :gun.

Bác Kiara liên hệ với Anhminh và 25ltk để xem xe cộ thế nào. Gọi trực tiếp cho nhanh ạ (wait).

Nếu mang được hai xe từ HN, bác Kiara không phải lo xe tại BT nữa :L

greenline
22-06-2009, 10:58

Sao mình cứ nghe như mèo khóc chuột. :LL

Chịp. Mình khâm phục mình quá cơ !!!

Tộ xư!

Bác Kiara bị cậu GL bỏ rơi nên không biết liên hệ với ai :)).

Bác ơi, chị Kiara đăng ký đi với "nhà em", chẳng phải em. :LL

=))

xom2009
22-06-2009, 12:55
OH THẾ là bác grỉn tuột xích à, tôi ko rõ lại tưởng trượt ở cuộc đấu rượu

Totochan
22-06-2009, 13:11
OH THẾ là bác grỉn tuột xích à, tôi ko rõ lại tưởng trượt ở cuộc đấu rượu

GR tuột xích để làm nhiệm vụ cao cả hơn. Đang trong quá trình đóng Tom và jerry mà! Cả nhà thông cảm nhá!! Tóc sắp rụng hết rồi! Tranh thủ tranh thủ mà!

greenline
22-06-2009, 16:39
GR tuột xích để làm nhiệm vụ cao cả hơn. Đang trong quá trình đóng Tom và jerry mà! Cả nhà thông cảm nhá!! Tóc sắp rụng hết rồi! Tranh thủ tranh thủ mà!

Đóng cái giè. Vừa được thông báo là được nghỉ 3-4-5/7 để cho bạn chit toi làm nhiệm vụ cao cả phục vụ các mầm non chữ to của đất nước. Muốn chửi thề quá, đời sao éo le. :((

:shrug:

zhou
23-06-2009, 13:40
Tớ thấy đi lên Bắc Kạn chỉ hợp với những người thích nhậu thôi , nhất là gặp mấy bác cán bộ trên đấy , chít đấy,bà con cẩn thận nhá !hí hí

Bản thân tớ đã tham dự một đám cưới ở vùng Ba bể , Kiểu như nếu bạn không uống thì người mời rượu nhất định không chịu đi , cứ đứng đấy chờ và ép phải uống , đôi khi quá cả sự kiên nhẫn của bạn , dồi đổ cho sự ép buộc ấy là phong tục ...
Khi ra về họ sẽ vác rượu đứng chắn ở cổng , nhà cô dâu mà ở trong ngõ thì qua bao nhiêu cái cổng sẽ có bấy nhiêu cái trạm chặn rượu như thế ...Với người k biết uống quả là một cực hình và vô cùng áy náy ...
Thế là tớ thấy giảm cảm tình với Bắc Kạn bao nhiêu ..
Ném đá phát rồi chờ kết quả chuyến đi này ...:D

( Việc thuê xe máy trên đó là không tưởng ngày cả với ở Thị xã )

25ltk
23-06-2009, 14:12
Tớ thấy đi lên Bắc Kạn chỉ hợp với những người thích nhậu thôi , nhất là gặp mấy bác cán bộ trên đấy , chít đấy,bà con cẩn thận nhá !hí hí

Bản thân tớ đã tham dự một đám cưới ở vùng Ba bể , Kiểu như nếu bạn không uống thì người mời rượu nhất định không chịu đi , cứ đứng đấy chờ và ép phải uống , đôi khi quá cả sự kiên nhẫn của bạn , dồi đổ cho sự ép buộc ấy là phong tục ...
Khi ra về họ sẽ vác rượu đứng chắn ở cổng , nhà cô dâu mà ở trong ngõ thì qua bao nhiêu cái cổng sẽ có bấy nhiêu cái trạm chặn rượu như thế ...Với người k biết uống quả là một cực hình và vô cùng áy náy ...
Thế là tớ thấy giảm cảm tình với Bắc Kạn bao nhiêu ..
Ném đá phát rồi chờ kết quả chuyến đi này ...:D

( Việc thuê xe máy trên đó là không tưởng ngày cả với ở Thị xã )

Bạn nói thế chứng tỏ một điều bạn chưa hiểu nhiều về người miền núi nói chung, nói thật với bạn tớ lên miền núi chả ai ép được tớ uống rượu nếu tớ không thích uống. Nhưng cũng chẳng vì thế mà giảm đi cảm tình của họ đối với tớ và ngược lại.

PS: Tớ cùng từng có 1 khoảng thời gian 5 năm từ 2003 đến 2007 lang thang khắp nơi trên 6 tỉnh miền núi phía Bắc.

anhminh
23-06-2009, 14:21
thôi, quay lại chuyên môn, bạn Ki đã fix lên đi bằng gì và ntn chưa?

Nheva
24-06-2009, 15:13
Tớ thì chỉ sợ vắt. Nghe các bạn dọa mà sợ quá. Bạn nào có kế hay chống vắt thì mách với. Tks

anhminh
24-06-2009, 15:25
Bạn Bigminh trong SG đang có nhã ý tặng đoàn mình thuốc chống vắt, bạn ấy sẽ tìm cách gửi ra sớm.
Ngoài ra chắc phải mua ít tất nilông, mặc áo dài tay, đội mũ ...

susu
24-06-2009, 15:26
Tớ thì chỉ sợ vắt. Nghe các bạn dọa mà sợ quá. Bạn nào có kế hay chống vắt thì mách với. Tks

Em thì có cái tật là hễ thấy vắt là ngất xỉu,ngã ngay vào bạn nào đẹp trai !=))
thế nên em không chống với chả chế gì sất !! (c)

Nheva
24-06-2009, 16:57
Em thì có cái tật là hễ thấy vắt là ngất xỉu,ngã ngay vào bạn nào đẹp trai !=))
thế nên em không chống với chả chế gì sất !! (c)
Hay, thảo nào chuyến đi nào của Susu về cũng thấy báo cáo vắt lia lịa:)). Đồ rằng trong thành phố dạo này cũng nhiều vắt lắm đấy(NT)
Bây giờ có 1 động từ mới nhé : VẮT = ngã vào zai

Kiara
24-06-2009, 17:51
Tớ đã PM cho AM, AM giúp tớ xem thế nào thì tiện nhé. Thanks

BM
24-06-2009, 21:19
Bạn Bigminh trong SG đang có nhã ý tặng đoàn mình thuốc chống vắt, bạn ấy sẽ tìm cách gửi ra sớm.
Ngoài ra chắc phải mua ít tất nilông, mặc áo dài tay, đội mũ ...

Tình hình là ngày mai gởi thì thứ sau mới tới, có kịp cho các bạn lên đường

anhminh
24-06-2009, 22:39
Chiều thứ 6 mới đi, chắc là kịp. Bạn susu có cách gì đẩy nhanh việc vận chuyển ko?

susu
24-06-2009, 23:25
Chieu thu 6 moi di, chac la kip. Ban susu co cach gi day nhanh viec van chuyen ko?

viet tieng V sau.

Từ ngoài này thì em có cách,chứ đầu trong thì iem chịu chết.
Cơ mà nếu theo đường của bên Sasco thì chiều hôm trước,sáng hôm sau có mẹt ở Nội Bài òi,he he !! :D

tichuot
25-06-2009, 00:11
Chieu thu 6 moi di, chac la kip. Ban susu co cach gi day nhanh viec van chuyen ko?

viet tieng V sau.

Anh Bigminh ơi, anh nhờ thằng Fedex hay TNT nó chuyển trong ngày là tới hà, nhưng hơi tốn đạn chút xíu. Để sáng mai em liên hệ thằng bạn em nó làm trong Fedex hỏi có cách nào nhanh mà rẻ hơn không rồi em a lô cho anh

anhminh
25-06-2009, 09:03
Breaking News: Do GL lobby kinh quá, nên bác Hôm quyết định dời ngày đi tới ngày 3/7/2009. Thông báo để mọi người biết.
Và cũng vì lý do trên mà em ko tham gia được. Nói chung mình vẫn thua bạn Green !

homeless man
25-06-2009, 09:27
Breaking News: Do GL lobby kinh quá, nên bác Hôm quyết định dời ngày đi tới ngày 3/7/2009. Thông báo để mọi người biết.
Và cũng vì lý do trên mà em ko tham gia được. Nói chung mình vẫn thua bạn Green !

Bạn GL cũng chưa chắc mà =)).

Tớ hứa với bạn AM, tớ sẽ làm một nhóm nhỏ đi sau đó một thời gian ngắn. Nếu đi với bọn tớ (1-2 người) mình sẽ đưa bạn thẳng lên đó mà không phải làm giấy phép gì phức tạp.

Thật là xin lỗi mọi người.

Hu hu:(

Kiara
25-06-2009, 09:50
Thôi xong !!!
Mình tưởng bài mình cao để nhà Xanh rớt đài, té ngửa ra, nó kinh hơn mình tưởng :(

Tuần sau iem cũng không tham gia được. Chúc các bác đi vui, khỏe.

Không biết có thêm cơ hội nào nữa không, bác Hôm?

greenline
25-06-2009, 11:14
Sáng nay em nhận điện của bác Hôm muốn té ngửa vì bất ngờ. Cũng hơi giật mình vì chuyện của bác nhưng may mà mọi chuyện ổn cả. :) Bây giờ vào đây thì lại té ngửa vì bất ngờ nốt. Vì lại thấy lác đác các bác rụng như sung. :shrug:

Thôi các bác cố cho em ké. :D

@bigminh: Cách susu nói là nhanh nhất. Ngày xưa em muốn chuyển gấp cái gì thường phi thẳng ra sân bay làm thủ tục chuyển. Chuyển vậy thường chỉ trong ngày là ok luôn. Tất nhiên là bây giờ hoãn sang tuần sau thì khỏi cần. :D

tichuot
25-06-2009, 14:03
Vậy là cây Hụi này bị bể rồi =)), công tình anh em vào đây hóng hớt giờ bể rồi thì Anhminh con không biết đóng cái topic này nữa :LL.

Nhưng mà cho tớ hỏi là: Dù anh Hôm bận công việc đột xuất không đi được thì các bạn còn lại không thể tự đi được à???? Tin thần đoàn kết ghớm nhỉ ?

Anh Gờ Rỉn ơi. Anh không đi được thì ai nấy cũng vui, còn khi anh Hôm không thấy anh đi nên buồn ở nhà thế là mọi người ấy lại ở nhà luôn.

Thế lày là thế lào nhở (NO):(

anhminh
25-06-2009, 14:14
Ơ hay, đồng chí Cống này phát biểu lung tung, cả đoàn vẫn đi chứ, có điều delay chút thôi mà.

susu
25-06-2009, 14:20
Vậy là cây Hụi này bị bể rồi =)), công tình anh em vào đây hóng hớt giờ bể rồi thì Anhminh con không biết đóng cái topic này nữa :LL.

Nhưng mà cho tớ hỏi là: Dù anh Hôm bận công việc đột xuất không đi được thì các bạn còn lại không thể tự đi được à???? Tin thần đoàn kết ghớm nhỉ ?

Anh Gờ Rỉn ơi. Anh không đi được thì ai nấy cũng vui, còn khi anh Hôm không thấy anh đi nên buồn ở nhà thế là mọi người ấy lại ở nhà luôn.

Cưng ạ !!
Biết thì hãy thưa thớt.

Nếu theo dõi topic rủ rê từ đầu,cũng như topic Forester - anh là ai ? Cưng có thể biết rằng :

1. Anh Hôm là người rủ rê mọi người tham gia và chủ trì vụ này.
Và điều quan trọng hơn nữa là : đoàn có vào được địa điểm chính của chuyến đi (là bản Thi) hay không phụ thuộc hoàn toàn vào cơ sở trên Bắc Kạn của bạn Hôm (cả về chính quyền lẫn hậu cần !)

2. Việc chuyến đi bị hoãn lại là điều bất đắc dĩ (được thông báo nội bộ).
Trong đoàn,trừ 2su và mituah kém tuổi cưng ra, lại ít được đi đó đây. Thì các bạn còn lại đều đã zừ cả rồi - chắc chân chậm, tay run nên không dám manh động ! ;) =))
Các bạn già thương nhau lắm. Lúc nào cũng bảo là "tùy tổ chức phân công !"

Kiara
25-06-2009, 14:28
@2su: Hội phụ nữ chuyển sang ọp Đồ sơn không Su ơi. Đi tắm nước biển mầu hồng cho mấu.

greenline
25-06-2009, 14:29

Bạn nói vậy phụ lòng nhiệt tình của bác Hôm. Ngoài việc lo thủ tục chuẩn bị đầy đủ khi có việc đột xuất bác Hôm còn điện thoại thông báo ngay lập tức. Ném đá tùy lúc tùy chỗ thôi bạn. :)

Lịch đi delay lại 1 tuần chứ không phải không đoàn kết hay gì khác. Địa điểm này không phải tự nhiên mà phi ầm ầm vào được. Còn chuyện tớ được bác Hôm ưu ái nên các bạn khác ghét thì biết sao được. :LL

greenline
25-06-2009, 14:31
@2su: Hội phụ nữ chuyển sang ọp Đồ sơn không Su ơi. Đi tắm nước biển mầu hồng cho mấu.

Giời, bà kia (not Kia). Bà không đi bây giờ lại tính chiện phá đám hử. :T:T:T

homeless man
25-06-2009, 15:20
Để các bạn ném đá thoải mái mà GL. Nếu các bạn không quan tâm, ném đá làm dề:)).

Mình ngay từ đầu đã có 2 phương án là cuối tháng 6 hoặc đầu tháng 7 nên mặc dù trễ một tuần, cũng không ảnh hưởng gì. Làm việc với địa phương, cứ bất di bất dịch chết chắc =)).

Đã trao đổi với các bác không đi được vào đầu tháng Bảy. Sẽ có chuyến rút kinh nghiệm, đi bù một chuyến khác (hoành tráng hơn) cho ai lỡ tàu lần này (lỗi do tớ) :gun:gun.
Mình lấy làm tiếc là không nhận thêm người cho lần sau (wait).

Các bác không đi chuyến tới, cứ vui nhé. Sẽ PM chi tiết đến mọi người. Trước mắt có Kiara và AM không đi được (đã trao đổi với bác Kiara) (NT).

barandom
25-06-2009, 16:58

HiHi , vì thế mà bạn từ "ông bụt" chuyển thành "ông ác" !.

Bác Xanh ơi chuyến này thì xe và đồ thất nghiệp rồi.

@ Anhminh : bạn đừng có xử tớ cái tội trêu bạn nhá (rắn và ông ác là một phe mà) .

greenline
25-06-2009, 20:18
Bác Xanh ơi chuyến này thì xe và đồ thất nghiệp rồi.

Mình không hiểu ý bạn lắm. :shrug:

barandom
26-06-2009, 08:12
Mình không hiểu ý bạn lắm. :shrug:

Thế bạn Xanh không nghỉ đến chuyện lúc ra không có xe về à (cả đồ cũng không nhé)

Khổ thế đấy. Thôi để xe và đồ "trông" bạn ấy vậy.

mính muốn nói cái này này

greenline
26-06-2009, 11:14
mính muốn nói cái này này

Hì hì, hóa ra cái này. Tớ thật chậm hiểu quá cơ. :D

homeless man
29-06-2009, 12:02
Khởi động lại Chuyến đi Bản Thi 03-05.07.09.

Báo cáo các bác, mọi việc từ phía em đã ổn. Chúng ta lại khởi động lại chuyến đi BT uống rượu ngô nấu theo truyền thống địa phương.

Rất tiếc là ngoài AM, Kiara và Phu quân, có thêm bạn Còi to không đi được đợt này nên hiện tại còn lại, em tạm phân như sau:

Xế-Ôm:
1. Greenline-Susu (Đi xe máy từ Hà Nội)
2. Mihtua-Virgo (Đi xe máy từ Hà Nội)
3. 25ltk-Nheva (Đi xe Bus từ MĐ)
4. Cxcanh-Chauha (Đi xe Bus từ MĐ: Cxcanh sẽ đi cùng đoàn)
5. Home-01 cán bộ địa phương
6. 02 cán bộ hiện trường

Tổng cộng là 12 người. Như vậy là đẹp.

Còn một vấn đề là đang thiếu 01 xe máy tại địa bàn. Chúng em sẽ cố lo vì ở đây không ai cho thuê.

Các bác vào fix lại giúp em nhé.

Lại mồi một tấm ảnh, xốc lại tinh thần bà con =))

Thung lũng ngô Phia Khao

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009062917927zdmzmjnimw244481.jpeg

homeless man
05-07-2009, 16:43
Có người thích đi phượt khi trời mưa. Có người nói thích đi phượt để được xem lũ. Đoàn đi Bản Thi uống rượu gặp cả mưa và lũ. Mưa thì mưa to gần như cả ngày. Lũ thì lũ đỉnh có lẽ đến mấy năm nay mới thấy. Đoàn được tận mục sở thị cả hai.

Mưa thì đường biến thành suối. Lũ thì sông, hồ biến những nơi phượt thành đảo, thành cách trở gian nan.

Với tinh thần ăn chơi ngại gì mưa lũ và sự chuyên nghiệp của các thành viên trong đoàn, các thách thức lại trở thành những trải nghiệm đắt giá, không phải ai muốn cũng có được một cách dễ dàng.

Cám ơn tất cả các thành viên, dù không được tất cả mọi việc như ý, đã nhiệt tình tham dự và trải qua một chuyến phượt gian nan nhưng lý thú. Những người chưa quen biết đã nhận đồng hương, đã thành bạn đồng hành và biết đâu lại sẽ phượt cùng nhau trên những vùng đất mới.

Chuyến đi của đoàn đã thành công và mọi người đã lên đường trở về sau khi chia tay nhau tại Bằng Lũng.

Tấm ảnh sau khi các thành viên đã yên vị trên xe trở về Hà Nội.

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009070518527yzu4nte0nj153504.jpeg

Việc có chia sẻ lại chuyến đi này hay không và chia sẻ vào lúc nào là tùy vào quyết định của mỗi cá nhân thành viên. Chúng ta cùng đợi xem họ quyết đinh thế nào :))

Với tư cách là người mở topic, một lần nữa tôi xin được cảm ơn tất cả các thành viên quan tâm, đã đi và chưa đi được chuyến này.

Tôi xin đóng topic tại đây. Điều này không phải là một yêu cầu với các Min/mod close topic lại để không ai viết gì thêm. Nếu các bác muốn cứ viết thoải mái. Mỗi thành viên đoàn đi sẽ tùy nghi phản hồi.

greenline
05-07-2009, 22:10
Về nhà tắm rửa ăn cơm xong thì nhận được điện thoại hỏi thăm nên em phải online điểm danh ngay lập tức. :D Cảm ơn bác Hôm và bạn Cảnh đã rất nhiệt tình tổ chức chuyến đi chu đáo và vui vẻ. (beer)(beer)(beer) Hy vọng có vài chục vụ hoành tráng như vậy nữa. :D

Tôi xin đóng topic tại đây. Điều này không phải là một yêu cầu với các Min/mod close topic lại để không ai viết gì thêm. Nếu các bác muốn cứ viết thoải mái. Mỗi thành viên đoàn đi sẽ tùy nghi phản hồi.

Ơ sao đóng vậy bác? Chẳng lẽ bọn em có gì không phải? :help

P/s: Em xin phép viết bài chi tiết sau. Giờ em phải đi củng cố cái mông của em trên giường đã, nó nhừ tử rồi. :))

homeless man
06-07-2009, 07:00
Ơ sao đóng vậy bác? Chẳng lẽ bọn em có gì không phải? :help

Không, chỉ là muốn chuyển từ topic Mời đi BT uống rượu sang một topic khác ví dụ như là chia sẻ chẳng hạn =)).

Đoàn mình chuyên nghiệp thế, mình phải cám ơn mọi người lần nữa chứ :L

alias.noodles
06-07-2009, 08:09
Vâng, cả nhà đang chờ tường thuật của các bạn đây :)

Em đóng cái này lại để các bác lập topic mới nhá (NT)