PDA

View Full Version : Lều và túi ngủ

Coleman vietnam
04-06-2009, 14:11
Hi anh em,

Nếu anh em nao cần thi hiện nay có một số đồ dùng chuyên dụng cho mọi người đi du lịch ngoài trời là lều 02 người rất nhỏ gọn có thể xếp lại cũng vừa trong bộ cần cầu mọi người xem thử đi: http://www.hoiquanbancau.vn/forum/topic.asp?TOPIC_ID=1403

Chúc mọi người đi thật vui

COLEMAN VIỆT NAM(c)https://www.coleman.com/coleman/ColemanCom/subcategory.asp?CategoryID=11020

phongminh
19-06-2009, 20:07
bác cho tôi địa chỉ được không?
Tôi rất muốn có túi ngủ ưng ý phù hợp với chuyến đi của tui!
Tôi rất muốn mọi người có thể tham gia với tôi!
Các bác có thể messenger offline cho tôi!
Mong nhận được tin của bác!

BM
19-06-2009, 22:06
Trong Metro Q.12 hiện vẫn còn, giá hình như 490.000VND tặng đèn pin lớn (không kèm pin, 2 pin D). Theo đánh giá cá nhân, lều này nhìn chung không bằng cái lều đen cũng bán trong Metro trước đây: nhỏ hơn, không chắc chắn, mỉnh test hai cái lều đợt Nghinh Phong vừa rồi cái đen cứng cáp, vững chãi hơn nhiều!!

Minh Tung
17-07-2009, 13:55
Hi anh em,

Nếu anh em nao cần thi hiện nay có một số đồ dùng chuyên dụng cho mọi người đi du lịch ngoài trời là lều 02 người rất nhỏ gọn có thể xếp lại cũng vừa trong bộ cần cầu mọi người xem thử đi: http://www.hoiquanbancau.vn/forum/topic.asp?TOPIC_ID=1403

Chúc mọi người đi thật vui

COLEMAN VIỆT NAM(c)https://www.coleman.com/coleman/ColemanCom/subcategory.asp?CategoryID=11020

Chào pác Coleman , bác có thể cho biết cái lều này giá bao nhiu và địa chỉ mua nó được không . Thank pác nhìu (c)

lengkeng1minh
30-07-2009, 16:32
Chào pác Coleman , bác có thể cho biết cái lều này giá bao nhiu và địa chỉ mua nó được không . Thank pác nhìu (c)

Bạn đến số 41/18 Trần Quí Cáp, Quận Bình Thạnh, giá là 400ngàn, số điện thoại 0903636823; người bán là 1 cựu hướng đạo sinh ngoài 50t , ten Hùng.Dù mua hay không, bạn vẫn được tư vấn rất nhiệt tình về chủng loại, cách thức sữ dụng. Chúc bạn tìm được món hàng ưng ý.

BM
30-07-2009, 20:02
Bạn đến số 41/18 Trần Quí Cáp, Quận Bình Thạnh, giá là 400ngàn, số điện thoại 0903636823; người bán là 1 cựu hướng đạo sinh ngoài 50t , ten Hùng.Dù mua hay không, bạn vẫn được tư vấn rất nhiệt tình về chủng loại, cách thức sữ dụng. Chúc bạn tìm được món hàng ưng ý.

Đúng hàng Coleman, như cái của em mang đi Nghinh Phong? Rẻ hơn được 50,000VND nếu trừ cái đèn pin khuyến mãi

lengkeng1minh
31-07-2009, 15:26
Đúng hàng Coleman, như cái của em mang đi Nghinh Phong? Rẻ hơn được 50,000VND nếu trừ cái đèn pin khuyến mãi

Đúng hàng Coleman, hai lớp cữa, vãi lều giống hệt loại vãi áo mưa bộ vừa rồi,dây kéo dập chử Coleman. Tôi đặt 1 cái, mới thế chân chưa có tiền lấy. Anh tới thữ xem, có nhiều loại rất đẹp.

BM
31-07-2009, 16:31
Đúng hàng Coleman, hai lớp cữa, vãi lều giống hệt loại vãi áo mưa bộ vừa rồi,dây kéo dập chử Coleman. Tôi đặt 1 cái, mới thế chân chưa có tiền lấy. Anh tới thữ xem, có nhiều loại rất đẹp.

Cảm ơn anh Lengkeng!

Còi
31-07-2009, 18:40
Ồ, thế em cũng phải đến xách một cái về, lâu lâu chán Sài Gòn vác xe và lều đi bụi chơi (c)

lengkeng1minh
31-07-2009, 19:21
Cảm ơn anh Lengkeng!

Ở đó có bán cọc sắt, cọc thép anh Bigminh ra đó mua, khõi chạy ra chợ Dân Sinh.

dangthaison
13-05-2010, 22:35
Các bác cho e hỏi chỗ nào cho thuê giá rẻ rẻ chút xíu , e seach mà giá hơi mắc , lều 2ng toàn 100-120k/ngày ko ah . thank !
//e mún thuê lều 4ng ah !

Thien An
21-06-2010, 11:17
Sorry mọi người tại lâu quá mình không đăng nhập nên không biết để trả lời tin nhắn của các bạn, giá bán của con lều hai người là 499.000 và lều 4 người 919.000 ngàn.

Chúc mọi người một tuần mới làm việc thật vui vẻ

toilatoila
29-06-2010, 17:46
Cũng đang cần lều, khi có khả năng sẽ đêm 1 cái về

loonglinit
01-07-2010, 18:29
sao e ko xem được cái trang mà các bác gửi, bác nào xem lại giùm e cái

hoangbazen83
10-07-2010, 12:53
E cũng muốn mua 1 cái lều,ai có lều cũ dùng vẫn tốt bán rẻ cho e 1 cái với.

maohiemvn
05-11-2010, 15:57
sao e ko xem được cái trang mà các bác gửi, bác nào xem lại giùm e cái

Dear ban,

gia cua no la 382.000, bac co the coi giup lai dum minh nhe. hoac goi lai minh theo so 0909774733.

Thanks bac.
maohiem.vn

BachYen
28-03-2011, 21:42
Em cũng đang cần mua 2 cái túi ngủ.Bác nào biết chỉ dùm em với.Loại gọn nhẹ và dễ sử dụng vì em chưa ngủ trong túi ngủ bao giờ:)

Núi và Biển
29-03-2011, 07:50
Metro xa lộ hà nội, 175k/c

outdoor
06-04-2011, 10:53
ở đây có bán túi ngủ, mọi ng tham khảo xem sao nhé http://dathangtructuyen.net/vn/san-pham/4/Tui-ngu.aspx

vantruongvpc
13-04-2011, 19:27
Em cũng đang cần mua 2 cái túi ngủ.Bác nào biết chỉ dùm em với.Loại gọn nhẹ và dễ sử dụng vì em chưa ngủ trong túi ngủ bao giờ:)

mới xiên vịt 2 vc.. mà giờ đã hỏi mua 2 túi... chắc sinh đôi hả????

rainynguy3n
18-04-2011, 14:37
Mún mướn bạt , lều hay túi ngủ thì sao ạh ?
do không đi thường xuyên lắm... mua lại không có chỗ để... sinh viên mà .....

hoadao_vnn
21-04-2011, 17:02
Các bác cho mình hỏi một cái. Số là mình đang có nhu cầu mua cho nhóm các anh em một số lều du lịch loại đơn (đôi thì có khá nhiều rồi, dùng cũng khá tốt). Loại lều đơn này hiện nay có 1 anh trong nhóm có, nhưng mọi người đi tìm tiếp thì không có. Ngày xưa anh này mua ở chợ Dân Sinh, và cả chợ lúc ấy cũng chĩ có 1 cái.
Mô tả: Lều đơn theo màu xanh quân đội rằn ri (nghe đồn là theo mẫu của quân đội Mỹ), lớp phủ bên ngoài lều đồng thời là tấm poncho đi mưa cho 1 người. Lều rất thoáng, và điểm đặc biệt nhất là khung lều là loại xếp như ăng ten, nghĩa là trên đỉnh có 1 khớp trung tâm như kiểu cái màn chống muổi xếp cho trẻ em nằm. Do thiết kế như vậy, nên việc xếp lều là cực nhanh, và rất tiện khi sử dụng.
Bác nào biết cái này ở đâu bán thì giúp mình cái nhé. Cám ơn các bác nhiều.

thamsansi
21-04-2011, 17:25
Các bác cho mình hỏi một cái. Số là mình đang có nhu cầu mua cho nhóm các anh em một số lều du lịch loại đơn (đôi thì có khá nhiều rồi, dùng cũng khá tốt). Loại lều đơn này hiện nay có 1 anh trong nhóm có, nhưng mọi người đi tìm tiếp thì không có. Ngày xưa anh này mua ở chợ Dân Sinh, và cả chợ lúc ấy cũng chĩ có 1 cái.
Mô tả: Lều đơn theo màu xanh quân đội rằn ri (nghe đồn là theo mẫu của quân đội Mỹ), lớp phủ bên ngoài lều đồng thời là tấm poncho đi mưa cho 1 người. Lều rất thoáng, và điểm đặc biệt nhất là khung lều là loại xếp như ăng ten, nghĩa là trên đỉnh có 1 khớp trung tâm như kiểu cái màn chống muổi xếp cho trẻ em nằm. Do thiết kế như vậy, nên việc xếp lều là cực nhanh, và rất tiện khi sử dụng.

Bác thử hỏi bên topic này (https://www.phuot.vn/threads/13259-L%E1%BB%81u-Tr%E1%BA%A1i-%C4%91i-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t) xem, cũng thấy nhiều người quan tâm lắm.

hoadao_vnn
22-04-2011, 10:53
Cám ơn bạn. Mình mua lều và dùng lều đôi của bác chủ thớt bên ấy từ vài năm nay, nói chung là khá ổn. Thậm chí hôm trước còn mua mấy chiếc lều trẻ em của Ikea cho mấy gia đình, đẹp lắm, tụi nhóc khoái nên cứ đòi ngủ đên luôn trong ấy, rất vui.

Tuy nhiên mẫu lều mà mình nói trên này thì bên đấy vẫn không có, nên mình mới hỏi thử xem có bác nào biết thì nói giùm. Hoặc là có bác nào biết mô tả tiếng Anh của kiểu lều này, thì mình tìm thử ở các trang nước ngoài xem sao, biết đâu lại thấy. Thậm chí hôm trước mình có xem thử lều cá nhân chiến đấu (Battalion Tent) của bọn Eureka (hình như dành cho quân đội Mỹ) nhưng thấy cũng không giống. Vả lại, he he, đồ của quân đội Mỹ thật thì đắt vãi ra, chả dám.
Bên mình có các bác ở nước ngoài nhiều, giỏi tiếng Anh, thử cho mình biết xem cái đấy gọi là gì được không ạ? Cám ơn nhiều.

mr.homad
22-04-2011, 16:42
thank sếp, phải tới nơi xem thử thế nào

leudulichvn
28-04-2011, 15:48
Chào bạn, hình như loại lều này mình còn một cái, mình sẽ kiểm tra lại và báo ban biết nhé. có thể liên lạc với mình qua số dt : 0903 784 855 hoặc www.leudulichvn.com

leubui
12-05-2011, 14:51
Có phải lều này không bạn?

http://*************/index.php?route=product/product&path=46&product_id=188

hiden
13-05-2011, 00:03
Cám ơn bạn. Mình mua lều và dùng lều đôi của bác chủ thớt bên ấy từ vài năm nay, nói chung là khá ổn. Thậm chí hôm trước còn mua mấy chiếc lều trẻ em của Ikea cho mấy gia đình, đẹp lắm, tụi nhóc khoái nên cứ đòi ngủ đên luôn trong ấy, rất vui.

Tuy nhiên mẫu lều mà mình nói trên này thì bên đấy vẫn không có, nên mình mới hỏi thử xem có bác nào biết thì nói giùm. Hoặc là có bác nào biết mô tả tiếng Anh của kiểu lều này, thì mình tìm thử ở các trang nước ngoài xem sao, biết đâu lại thấy. Thậm chí hôm trước mình có xem thử lều cá nhân chiến đấu (Battalion Tent) của bọn Eureka (hình như dành cho quân đội Mỹ) nhưng thấy cũng không giống. Vả lại, he he, đồ của quân đội Mỹ thật thì đắt vãi ra, chả dám.
Bên mình có các bác ở nước ngoài nhiều, giỏi tiếng Anh, thử cho mình biết xem cái đấy gọi là gì được không ạ? Cám ơn nhiều.

Đây này bạn, chỗ này và chỗ topic của loc là 1 http://leuviet.com/leu-du-lich/leu-ca-nhan-02/flypage-ask.tpl.html , tưởng gì chứ kiểu lều này theo mình biết ít nhất trên diễn đàn này rất nhiều người có .

hoadao_vnn
16-05-2011, 13:32
Cám ơn các bác đã giúp. Tuy nhiên, cái mà mình nói thì không phải mấy cái này. Để mình bảo ông anh chụp mấy cái ảnh lên, để các bác rõ hơn về thông tin, chứ cứ nói chay thế này, dễ hiểu nhầm.

LinhEvil
17-05-2011, 10:38
Ờ lều Ikea yêu nhờ. Bọn nhóc mấy tuổi thì chơi lều được nhỉ? Mình cũng định mua cái lều Ikea cho thằng con chui ra chui vào.

HaSapa
17-05-2011, 17:28
Biết bò là chơi được rồi, nhưng chỉ dã nội chứ ko dã ngoại được bà tiên răng ạ

aFang_76
25-05-2011, 00:18

Em nghĩ bác đang tìm cái này thì phải https://www.cqmsltd.com/images/R3808%20Tent%202%20Man.jpg

makjovi
12-10-2011, 14:30
Link bị lỗi thì phải, trước mình mua ở metro , bác ở trong HCM phải không? mình đang quan tâm đến lều loại nhỏ không biết chỗ bác có loại naòi giá ra sao

satthudanong
12-10-2011, 15:03
Cho em hỏi ở Hà Nội mua túi ngủ và lều chỗ nào vậy các bác?

lititi
18-10-2011, 15:24
@satthudanong:lên mạng mà search,cái nào ra đầu tiên là chén thôi :))

satthudanong
18-10-2011, 22:43
Em search nhiều lắm nhưng không biết chỗ nào ngon - bổ - rẻ nữa... Ai có kinh nghiệm chỉ em với

tonytrinh N Hợp
21-10-2011, 15:23
Hiện tại siêu thị Metro quận 12 đang có bán loại lều ngủ 2 người, có cửa hai lớp chống côn trùng và lớp chống mưa, trện nóc có ô thông khí cũng được che mưa.Khung lều như kiểu cần ăng ten thao tác rất nhanh Gíá niên yết :490k, khuyến mãi còn 320k ( nặng 1,9kg ) túi ngủ 250k ( nặng 0.9kg )

Quốc Đàn
22-10-2011, 11:40
Nhà cháu muốn mua cái lều 2 người & túi ngủ luôn nhưng khổ nỗi cháu ở tỉnh lẻ thì làm sao đây các cụ?

nhoc-teppi
24-10-2011, 12:53
Hiện tại siêu thị Metro quận 12 đang có bán loại lều ngủ 2 người, có cửa hai lớp chống côn trùng và lớp chống mưa, trện nóc có ô thông khí cũng được che mưa.Khung lều như kiểu cần ăng ten thao tác rất nhanh Gíá niên yết :490k, khuyến mãi còn 320k ( nặng 1,9kg ) túi ngủ 250k ( nặng 0.9kg )
Không biết Metro q2 có ko? Chắc tối em ghé q2 xem thử quá. :D
Thanks 4 sharing ^^

pe_nhoc16
04-11-2011, 21:01
Nhà cháu muốn mua cái lều 2 người & túi ngủ luôn nhưng khổ nỗi cháu ở tỉnh lẻ thì làm sao đây các cụ?

Ở tỉnh lẻ là tỉnh nào, Nhóc cũng ở tỉnh nè :D. Nếu miền Bắc thì em chịu, miền Nam thì như anh Tonytrinh2008 comment, không thì có leuviet 550k loại 2 người được dân mình xài nhiều, đi mấy mùa vẫn tốt.

khoitm
12-11-2011, 18:28
Thử nghiên cứu thứ này xem, vừa võng vừa túi ngủ,mình test qua rồi, khá tốt đó, chất liệu có vẻ khá bền, nên nhớ là thứ nào chịu nước sẽ không chịu lửa đâu nhen, ghé 32 Đinh Tiên Hoàng ngay chân cầu Bông thử coi, có balo hay quần trek khá ổn đó, có cái võng mà xài hoài thì mình nghĩ cũng không mắc lắm đâu.