PDA

View Full Version : [Toàn quốc] Nên mua sim 4g hay thuê wifi du lịch

ha711
06-08-2018, 16:59
Hồi xưa, cái hồi mình còn tồn tại cái điện thoại thông minh 2 sim ấy, thế cho nên là những lần đ du lịch đâu đó mình phải mua thêm 1 cái sim ở nước đó để dùng, mục đích chỉ đơn thuần là để:

Sim 1: người gì đấy gọi ở Nước Nhà gửi tin hay gọi mình đều nghe được hết

Sim 2: mình gọi về cho mọi cá nhân ở Nước Nhà & gọi cho nhà nghỉ hay khách sạn ở quốc tế cho đỡ tốn tiền . &Amp; quan trọng nhất là để sử dụng Thương Mại Dịch Vụ Internet hay 3-4 g ở nước đó.

& bình thường, các chiếc sim mình mua đều phải có thời gian sử dụng vỏn vẹn 5-7 ngày, Ngân sách chi tiêu cũng không rẻ, cũng tầm mấy trăm nghìn 1 cái sim (thường họ xuất bán cho khách du lịch 1 gói cước tầm 7 ngày gì đó hoặc bạn oder đơn hàng sim & tự topup ở các cửa hàng tiện nghi, cái này thì giống mua thẻ ở nước mình ấy).

Hồi thời xưa ấy, mình mà đi với đám bạn của mình là mỗi đứa lại bắt buộc phải vác theo 1 cái sim vì cái 3-4g mà chỉ 1 đứa dùng thì ok chứ 1 đám dùng thì đủng đỉnh & tốn pin đt để phát sóng Wifi. Nhưng kể từ khi đi du lịch Nước Hàn, tôi đã được 1 chị gái khuyên là nên thuê wifi du lịch thay cho sim điện thoại. Thế là mình yêu thích thuê wifi du lịch (https://wifi247.vn/) là theo đó.

những bạn có thể thấy:

Nhật Bản + Đài Loan, xứ sở của những nụ cười thân thiện, Singapore hay Malaysia thì sim giá thấp hơn rất đông so với Wifi => Nếu các bạn đi 1 mình thì đến các nước này, những bạn nên mua sim. Tuy nhiên, nếu những bạn đi từ hơn 2 người trở lên, mình khuyên thật là vẫn nên thuê wifi du lịch, giá bán hợp lí và dùng ko cần phải tháo lắp thêm sim. Tiện lắm.

Hàn Quốc+ China là 2 nước có mức giá wifi còn chi phí rẻ hơn giá sim =)). Đương nhiên về lâu bền hơn nếu như khách hàng đi càng lâu thì giá thành thuê wifi càng đắt & Sim thì rẻ hơn nhưng thường maximum tầm 1-2 tuần thì dùng wifi vẫn thật dễ chịu các bạn nhé.