PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Visa uk - anh quốc

Accto
05-07-2018, 15:30
Anh chị em nào đã nộp visa UK từ 01/06/2018 đến giờ đã nhận được quyết định cấp visa hoặc từ chối theo loại GENERAL VISITOR vui lòng share tình hình giúp mình là thời gian chờ bao nhiêu ngày và email gửi về từ Ấn Độ hay Bangkok.

Case của mình
LOẠI visa : FAMILY VISITOR
Ngày lấy dấu vân tay và scan chứng từ: 19/06/2018
Ngày forward application to UKVI : 19/06/2018
Email thông báo : vẫn đang chờ
Nhận tin nhắn từ TCLSMS: ngày 06/07 " The processed visa application for GW.... was received on 7/06/2018"
Điện thoại từ VFS : vẫn đang chờ

Cám ơn nhiều

kimvanchinh
05-07-2018, 16:18
Tôi nộp hồ sơ Hà nội ngày 18-6, đến nay chưa thấy thông tin gì.

Accto
06-07-2018, 12:41
Bác đã nhận được visa chưa a?

kimvanchinh
06-07-2018, 13:49
Bác đã nhận được visa chưa a?
Chưa thấy thông tin gì cả, chắc thứ hai phải lên VFS hỏi thêm cho yên tâm chứ bây giờ gọi điện họ không thèm nhấc máy.

Accto
06-07-2018, 15:35
Ah. Bác cứ đi lên mà lấy.... Cháu vừa nhận xong lúc 3.15pm. Bên VFS cũng bảo là lỗi set up nên sẽ không nhận được email hoặc tin nhắn gì đâu.... Cũng có thêm nữa là nhiều khi bị lỗi giấy tờ , VFS phải scan lại. Cháu có visa rồi

federalvn
06-07-2018, 15:44
Ah. Bác cứ đi lên mà lấy.... Cháu vừa nhận xong lúc 3.15pm. Bên VFS cũng bảo là lỗi set up nên sẽ không nhận được email hoặc tin nhắn gì đâu.... Cũng có thêm nữa là nhiều khi bị lỗi giấy tờ , VFS phải scan lại. Cháu có visa rồi

Visa đợt này cấp ở BKK hay đâu thế bác?

kimvanchinh
06-07-2018, 16:11

Cám ơn, tôi vừa mới gọi điện được cho VFS, họ báo chiều thứ hai lên nhận visa.

kimvanchinh
06-07-2018, 16:12
Visa đợt này cấp ở BKK hay đâu thế bác?

lần này họ chuyển hồ sơ scan sang Ấn độ, còn hộ chiếu vẫn chuyển Bangkok và cấp Bangkok nên trục trặc.

tiffany_hoang86
24-07-2018, 17:59
Mọi người cho em hỏi nhu xíu ạ. Em có visa Schengen thời hạn 2 năm, multi rồi, Giáng Sinh cuối năm nay em sẽ đi Hà Lan chơi. Bạn em rủ đi London chơi dịp đó luôn. Nếu vậy em phải xin thêm visa UK nếu muốn sang London phải ko ạ?

kimvanchinh
24-07-2018, 19:59
Mọi người cho em hỏi nhu xíu ạ. Em có visa Schengen thời hạn 2 năm, multi rồi, Giáng Sinh cuối năm nay em sẽ đi Hà Lan chơi. Bạn em rủ đi London chơi dịp đó luôn. Nếu vậy em phải xin thêm visa UK nếu muốn sang London phải ko ạ?

Đi 1 ngày cũng phải xin visa bạn ạ, và họ cấp cho 6 tháng luôn, hồ sơ đi từ Hà Lan và đã có visa schengen chắc dễ được duyệt hơn

ellentran
25-07-2018, 10:07
Em xin phép hỏi một câu ko liên quan lắm ạ,
Năm sau em có dự định đi Anh, nhưng tháng 10 năm nay em cũng muốn đi Nga chơi (vì thu ở Nga đẹp quá). Vậy nếu như em có visa du lịch Nga thì có ảnh hưởng gì tới visa du lịch Anh ko ạ? Vì em thấy tình hình của Anh và Nga khá căng thẳng.
Ko biết có ai từng bị từ chối Anh vì có visa Nga chưa ạ?
Em cảm ơn nhiều lắm.

kimvanchinh
25-07-2018, 10:22
Mình là thường dân chả ảnh hưởng gì đâu bác ạ. Hiện nay hình như duy nhất chỉ có 2 nước Liên xô cũ là Azekbaigian và Armenia là thù hận đến mức bạn có visa nước này thì sẽ khó khăn khi xin visa nước kia thôi.

ellentran
25-07-2018, 16:08
Mình là thường dân chả ảnh hưởng gì đâu bác ạ. Hiện nay hình như duy nhất chỉ có 2 nước Liên xô cũ là Azekbaigian và Armenia là thù hận đến mức bạn có visa nước này thì sẽ khó khăn khi xin visa nước kia thôi.

Dạ cháu cảm ơn chú nhiều lắm.
Lần trước cũng được chú cho ý kiến về lịch trình Thụy Sỹ, và Nga là kế hoạch B nếu cháu fail visa Pháp ạ :))

tiffany_hoang86
25-07-2018, 17:04
Dạ, em cảm ơn. Vậy là phải ngâm cứu vụ visa UK rồi ^^.

Thanhthuy1213
25-07-2018, 17:19
Em xin phép hỏi một câu ko liên quan lắm ạ,
Năm sau em có dự định đi Anh, nhưng tháng 10 năm nay em cũng muốn đi Nga chơi (vì thu ở Nga đẹp quá). Vậy nếu như em có visa du lịch Nga thì có ảnh hưởng gì tới visa du lịch Anh ko ạ? Vì em thấy tình hình của Anh và Nga khá căng thẳng.
Ko biết có ai từng bị từ chối Anh vì có visa Nga chưa ạ?
Em cảm ơn nhiều lắm.
Không
Làm gì có chuyện đó

Thanhthuy1213
25-07-2018, 17:20

Chưa bao giờ nghe có visa này thì sẽ ko có visa kia

kimvanchinh
25-07-2018, 17:51
Chưa bao giờ nghe có visa này thì sẽ ko có visa kia

Chuyện quan hệ quốc tế có nhiều vấn đề tế nhị lắm bạn. Giữa Armenia và Azerbaijan, tôi không nói là không cấp mà là khó khăn khi cấp thôi. Ngay cả khi nhập cảnh Azerbaijan (dù bạn nhập cảnh tại sân bay Baku) nếu bạn hở ra là đã từng ở Armenia, bạn sẽ gặp rầy rà khi nhập cảnh. Họ hỏi bạn đã đến Armenia chưa trước khi đến Azerbaijan? Nếu có, họ hỏi tiếp rằng bạn có đến Nagornyi- Karabach không? Nếu có hỏi tiếp rất nhiều...

Nếu bạn là người đi du lịch độc hành mà 1 năm bạn có visa cấp nhiều lần, đi lại nhiều lần vào ra Sirya, Thổ Nhĩ Kỳ, Iran (các nước vùng Khủng bố) mà không đi nứớc nào khác, khi đó bạn hãy coi chừng khi xin visa vào châu Âu hay Anh - Mỹ.

Bạn không tin hãy thử đi xem sao nhé.
Hoặc không đi thì chịu khó đọc kinh nghiệm các cao thủ từng đi lại vùng này gần đây.

Chuot-bu
25-07-2018, 18:09
Không
Làm gì có chuyện đó
Có đó ban, nên một số quốc gia cấp visa rời, khg dán visa vô Pp

Thanhthuy1213
26-07-2018, 12:48
Chuột nói mình tin
Ghê vậy hả ta :(