PDA

View Full Version : Penang - Langkawi từ 12/8 - 17/8/2018, tìm bạn đồng hành!

pickup
04-07-2018, 23:10
Nhờ Mod xóa hộ topic

dkroes
05-07-2018, 15:34
Tiếc quá giá mà đi 12/7 :(

Yurimactavic
05-07-2018, 23:45
mình mới đi về bạn đi thì mình khuyên chân thành nên cẩn thận book phòng ở langkawi vì ở đó cái khu bờ biển cenang phòng rất kém và đang sửa chữa nên mình nghĩ không nên đi còn khu tượng chim đại bàng thì chưa dc đi nên ko dám chém. có book ở cenang thì tránh cái thằng malibest resort ra

pickup
06-07-2018, 07:52
mình mới đi về bạn đi thì mình khuyên chân thành nên cẩn thận book phòng ở langkawi vì ở đó cái khu bờ biển cenang phòng rất kém và đang sửa chữa nên mình nghĩ không nên đi còn khu tượng chim đại bàng thì chưa dc đi nên ko dám chém. có book ở cenang thì tránh cái thằng malibest resort ra

Cảm ơn bạn. Vậy có gợi ý book phòng ở đâu không bạn? nếu tiện thì cho mình thông tin mình hỏi thêm kinh nghiệm nhé :)

nhancircus
06-07-2018, 09:40
Từ penang đi tàu cao tốc sang đảo Langkawi là rẻ nhất. Mất khoảng dưới 2 tiếng. Xong ra khỏi bến tàu là thuê xe máy lượn đảo luôn. Trả xe máy ở bến tàu hoặc sân bay đều được bạn à. Nhớ ăn chôm chôm trên đảo nhé ngon hơn nhà mình nhiều.

pickup
06-07-2018, 20:45
Từ penang đi tàu cao tốc sang đảo Langkawi là rẻ nhất. Mất khoảng dưới 2 tiếng. Xong ra khỏi bến tàu là thuê xe máy lượn đảo luôn. Trả xe máy ở bến tàu hoặc sân bay đều được bạn à. Nhớ ăn chôm chôm trên đảo nhé ngon hơn nhà mình nhiều.

Mình check lịch tàu thấy thời gian là khoảng 3 tiếng, có khi nào có nhiều loại tàu không nhỉ

nhancircus
06-07-2018, 23:21
Có thể là mình ngủ gật nên nhớ nhầm. Nhưng nhanh lắm vèo cái đến. Có mỗi cái tàu cao tốc đó thôi. Tàu to lắm ko say tí nào. Tớ ra mua vé ở thẳng ga tàu luôn. Tớ book ks gần sân bay chỗ bãi Cenang. Để tiện bay về HN luôn. Ở bãi tắm đó đẹp lắm. Mua tour đi đảo cũng rẻ lắm. Nước trong veo, còn về phần ẩm thực thì ko mặn mà gì. Bác nào thích Sầu riêng thì chúc mừng. Đảo miễn thuế nên mua sắm cũng đc rẻ nhất là giày và vali và socola. Chúc bác có chuyến đi viên mãn.

Yurimactavic
07-07-2018, 21:25
bạn chọn mấy cái resort ở gần chỗ chim đại bàng có lẽ ổn hơn, mà nếu qua langkawi thì mua vé bay cho rẻ đi bạn. đi phà hết 700k khứ hồi trở lên còn vé máy bay tầm 20 usd khứ hồi thôi

pickup
09-07-2018, 20:32
bạn chọn mấy cái resort ở gần chỗ chim đại bàng có lẽ ổn hơn, mà nếu qua langkawi thì mua vé bay cho rẻ đi bạn. đi phà hết 700k khứ hồi trở lên còn vé máy bay tầm 20 usd khứ hồi thôi

Có thể là mình ngủ gật nên nhớ nhầm. Nhưng nhanh lắm vèo cái đến. Có mỗi cái tàu cao tốc đó thôi. Tàu to lắm ko say tí nào. Tớ ra mua vé ở thẳng ga tàu luôn. Tớ book ks gần sân bay chỗ bãi Cenang. Để tiện bay về HN luôn. Ở bãi tắm đó đẹp lắm. Mua tour đi đảo cũng rẻ lắm. Nước trong veo, còn về phần ẩm thực thì ko mặn mà gì. Bác nào thích Sầu riêng thì chúc mừng. Đảo miễn thuế nên mua sắm cũng đc rẻ nhất là giày và vali và socola. Chúc bác có chuyến đi viên mãn.
Cảm ơn 2 bạn^^

nvmc2017
11-07-2018, 15:26
Đi Penang nhớ ghé cái pháo đài Fort Cornwallis với đồi Penang hill rộng phết đó bạn.

pickup
11-07-2018, 22:22
Đi Penang nhớ ghé cái pháo đài Fort Cornwallis với đồi Penang hill rộng phết đó bạn.

okie thx bạn!

pickup
23-07-2018, 07:50
Hiện giờ nhóm đã có 3 ng, cần thêm 1 bạn nữa để ghép đủ xe. Ai quan tâm liên lạc mình nhé

nguyenvutru
24-07-2018, 13:02
Lịch trình dự kiến như sau:
12/8: HN - Penang, về khu trung tâm + phố cổ Geogre Town nghỉ ngơi ăn uống loanh quanh khám phá ẩm thực.

13-14/8: Thuê xe đạp/xe máy/ đi bộ khám phá khu phố cổ Geogre Town (khu Street Art với các bức họa 2D,3D trên tường), lâu đài Cheong Fatt Tze, biệt thự Pinang peranakan, khu Ấn Little India, đi tàu lên đồi Penang Hill, ngắm nhìn toàn bộ khung cảnh thành phố, làng nổi Chew Clan Jetties.
Chulia Street - tuyến phố chính tập trung ẩm thực đường phố, đặc biệt nhộn nhịp vào buổi tối, phố ẩm thực Gurney Drive - bán gần như tất cả các món ăn đường phố đặc trưng của Penang.

Từ sân bay về trung tâm thành phố đi bus có 2.7 RM nhớ chuẩn bị tiền lẻ b nhé
Mấy địa điểm đi chơi có thể đi bus 204 đi penang hill, bus CAT - miễn phí
Nên ở gần Komta để tiện bắt bus

pickup
25-07-2018, 21:49
Từ sân bay về trung tâm thành phố đi bus có 2.7 RM nhớ chuẩn bị tiền lẻ b nhé
Mấy địa điểm đi chơi có thể đi bus 204 đi penang hill, bus CAT - miễn phí
Nên ở gần Komta để tiện bắt bus

Cảm ơn bạn nhiều :)

pickup
02-08-2018, 22:59
uppppppppp