PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Mộc Châu tháng 3

thaodinhdt
02-03-2012, 19:37
Chào mọi người,

Tuần sau em định lên Mộc Châu, đang tìm bạn đồng hành cho ấm áp ;) Tối ngày 7 hoặc 8 sẽ lên xe, rồi rong ruổi trên đấy đến cuối tuần sẽ về lại Hà Nội. Ngày đi em chưa ấn định vì chờ xem ý kiến bạn đồng hành :D Em không phải người HN nên không có xe máy, đành chọn xe khách. Tuy nhiên nếu bạn đồng hành có xe máy và có hứng thú chạy xe máy đi thì em ủng hộ tứ chi luôn, không còn gì bằng chạy xe giữa đất trời se lạnh rồi dừng lại chụp ảnh mây trời núi rừng. Cái này đi xe khách thì chịu :(

Hi vọng mọi người có hứng thú. Rất mong sẽ tìm được bạn đồng hành cùng chí hướng :D

Cảm ơn mọi người đã đọc :)

Nguyễn Minh
02-03-2012, 19:43
Mình cũng thích đi Môc Châu lắm, mà bạn đang ở tp nao zậy, nam & Nu,

thaodinhdt
02-03-2012, 19:48
Mình là nữ, hiện mình ở nước ngoài, sáng ngày 7 sẽ có mặt tại Hà Nội. Khoảng thời gian đấy bạn đi cùng cho vui ^^

nguyenduchuyvp
02-03-2012, 20:18
Hôm nay,mình đã lỡ đò chuyến mộc châu rùi.Vì nhóm Hà Nội chiều nay mới gọi báo mai đi, muộn quá nên cũng không xếp xắp được
hy vọng tuần tới mình đi được cùng bạn .
12648888887
Mình tên Thịnh nhé hoặc có gì gửi mail:[email protected]
Sẽ rất vui nếu làm bạn đồng hành.

thaodinhdt
02-03-2012, 20:27
ôi thích quá, thế là có bạn đồng hàng rồi, hiện mình không vào gmail được do đang ở cty, tiện thì bạn add yahoo hoặc msn của mình nhé: [email protected], bàn ngay cho nóng ^^

À, mình tên Thảo nhé

phá sản
02-03-2012, 20:50
Chuyến này hay quá , lịch cụ thể như nào bạn.

thaodinhdt
02-03-2012, 20:57
Nếu đi xe máy là sáng ngày 8 nhé
Nếu xe khách thì tối ngày 7 mình đi luôn :D
Đi 3 ngày, cuối tuần là về đến HN nghỉ ngơi để mọi người tuần mới còn sức đi học tập làm việc và chiến đấu nhé ^^

phá sản
02-03-2012, 21:00
Bạn nên có 1 cái lịch cụ thể bạn ah , bạn có thể theo dõi hoặc tìm hiểu các toppic khác

phá sản
02-03-2012, 21:04
Ngày 1 (25/2): 7h xuất phát từ cổng trường ĐH HN, 11h ăn trưa tại quán 70. 1h đến thị trấn Mộc Châu nghỉ ngơi thuê nhà nghỉ và thăm lại thác Dải Yếm (thác đã thay đổi nhiều so với lần đầu tiên mình đi, và đường đến thác cũng đẹp nên mình sẽ đi lại), cửa khẩu Loong Sập, rừng thông. Tối lửa trại nướng gà trong rừng thông, ngủ lại thị trấn Mộc Châu.

Ngày 2 (26/2): 6h30 dậy ăn sáng, 7h30 xuất phát sang thị Trấn Nông Trường, đi đồi chè, vườn đào, ngũ động bản ôn... trên đường xuất phát về HN ăn trưa ở quán 70 hoặc 64 và ghé vào Ba phách

Option 2:

Ngày 1 (25/2): 7h xuất phát từ cổng trường ĐH HN, 11h ăn trưa tại quán 70. 1h đến thị trấn Nông trường, ăn ngủ nghỉ, đi thăm đồi chè, ngũ động, vườn đào v.v và ngủ lại thị trấn nông trường

Ngày 2 (26/2): 6h30 dậy ăn sáng, 7h30 xuất phát đi Chiềng Yên tham quan sông Đà, hoặc đi thẳng xuống cảng Vạn Yên (cái này tớ thấy hay và cảnh đẹp)

thaodinhdt
02-03-2012, 21:16
Dạ em đọc và note lại mấy địa danh muốn đến ở MC, còn lịch trình thì mọi người cùng đóng góp nhé ^^

Những nơi em muốn đến ở MC: Lóng Sập, bản Ba Phách, bản Loóng Luông, bản Ôn, Tà Phình, Phiêng Cành, thác Dải Yến, rừng thông bản Áng, hang Dơi, cửa khẩu giáp Lào, đồi chè (tất nhiên :D), trại bò sữa

Và em thiên về option 1, thích nướng gà buổi đêm, thơm thơm hehe

phá sản
02-03-2012, 21:23
chuyện nướng gà mình có thể set up đựoc mà , còn món sữa tuơi ơt trại bò nữa, uống nóng hổi luôn

thaodinhdt
02-03-2012, 22:46
thế mình chốt hạ là sáng ngày 8 sẽ đi xe máy lên MC nhé, bạn Minh với bạn Thịnh nếu đi ngày đấy được thì pm cho mình ha, hoặc gửi mail cho mình càng tốt: [email protected], mình check mail thường xuyên lắm ^^

Thanks mọi người đã theo dõi ạ :D

tiendung90
07-03-2012, 10:22
rất máu đi mộc châu nếu đi cuối tuần ok ngay còn ngày thường vãn phải đi học.chúc các bác lên đường vui vẻ.:D