PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Rớt visa du lịch tự túc Trung Quốc, có apply lại ngay được không?

ellentran
29-03-2018, 22:37
Chào các tiền bối,
Em vừa mới nhận thông báo rớt visa du lịch Trung Quốc hôm nay, tới giờ vẫn còn hoang mang cực độ.
Tình hình của em là vầy: Nữ, 26t, hộ khẩu HCM, độc thân, có hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép (đầy đủ các mục xin visa). Em từng đi Đài, Thái, Cam, Sin, Hàn, Hongkong. 2 tuần trước xách đống hồ sơ lên Lãnh sự quán TQ nộp nhưng quằn quại mãi vẫn ko vào được (do có nhiều người tới từ 5h sáng, em nể thật :() Do mệt mỏi vì phải xếp hàng nhưng ko chắc vào được, phải dậy sớm hằng ngày để chầu chực nên em quyết định làm dịch vụ cho lành.
Hỏi giá thì dịch vụ báo $100 và chỉ thu tiền sau khi nhận visa. Sau 2 tuần họ gọi báo em đã rớt, trong khi chị đi chung chưa biết kết quả (chị bạn em mới đi Myanmar, 30t, độc thân, làm chung). Họ còn nói là có 3 người nữa làm chung (2 nam vs 1 nữ 46t cũng rớt chung). Em vẫn ko hiểu được nguyên nhân tại sao lại fail (NO) hỏi 3 lần ông dv vẫn nói LSQ ko cho biết.
Sau khi tham khảo thì em được biết có thể là 1 trong 3 lý do sau mà em tạch:
1. Tên em trùng vs danh sách đen của TQ
2. Độc thân, trẻ tuổi, sợ trốn qua lấy chồng (Em thề là em chỉ muốn đi chơi cho hết lễ thôi huhu)
3. Xin chung vs 3 người kia nên bị đánh rớt chung.
Nghe bảo cũng có thể do em đi Hàng Châu, mà chỗ này nổi tiếng có dân VN qua làm gái nên dễ tạch, mà vụ đi Hàng Châu này em ko hề nói gì vs ông dịch vụ đâu á :(
Em muốn xin ý kiến các tiền bối là có nên apply lại ngay ko hay phải đợi 3 tháng nữa. Và nếu xin nữa mà lại rớt thì có bị đóng dấu từ chối vô passport (kiểu như Pháp vs EU) hay ko? Vì sau đó em muốn đi Nhật, Pháp mà bị đóng dấu từ chối kiểu này thì chết mất. Nếu họ ko đóng dấu thì sau này khi làm tờ khai xin visa Nhật có phải khai là từng bị từ chối visa ko? (Hình như Nhật có hỏi câu này)
Rất mong nhận được cao kiến của các bác, em đã lỡ dại mua vé máy bay luôn rồi, giờ suy sụp vô cùng.
:help:help:help:help:help:help:help

kingdomlight88
31-03-2018, 17:10
bạn mình là nữ cũng gặp trường hợp như bạn , bạn này sinh năm 91 passport trắng , cũng nộp qua dịch vụ và rớt , sau đó nộp lại lần 2 cũng qua dịch vụ cũng rớt , nộp đc liền sau đó . nhưng bạn khác thì đậu và do tự làm . Mình nghĩ bạn nên tự làm chứ đừng qua dịch vụ vì họ cũng ko giúp gì khác được . Còn việc bạn chờ lâu trước lãnh sự quán ở hcm , nếu người ta xếp hàng đông quá thì đành chịu , còn nếu do cò cứ đút tiền cho bảo vệ với công an ở đó thì bạn cứ gọi điện phản ánh cho công an quận 3 và thành phố qua đường dây nóng cua công an TPHCM , ngày mình đi cũng bị cò vượt mặt dù xếp hàng trc , mình gọi phản ánh thì có công an lại bắt xếp hàng trật tự ngăn nắp chứ ko có việc chen hàng nữa

son09
31-03-2018, 21:56
Dân gian vẫn truyền tai nhau trên passport có dấu xuất nhập cảnh của Taiwan thì sẽ rất khó khăn để nhập cảnh vào China :)) Không biết có phải vì case này mà bạn rớt không :))

ellentran
31-03-2018, 23:39
bạn mình là nữ cũng gặp trường hợp như bạn , bạn này sinh năm 91 passport trắng , cũng nộp qua dịch vụ và rớt , sau đó nộp lại lần 2 cũng qua dịch vụ cũng rớt , nộp đc liền sau đó . nhưng bạn khác thì đậu và do tự làm . Mình nghĩ bạn nên tự làm chứ đừng qua dịch vụ vì họ cũng ko giúp gì khác được . Còn việc bạn chờ lâu trước lãnh sự quán ở hcm , nếu người ta xếp hàng đông quá thì đành chịu , còn nếu do cò cứ đút tiền cho bảo vệ với công an ở đó thì bạn cứ gọi điện phản ánh cho công an quận 3 và thành phố qua đường dây nóng cua công an TPHCM , ngày mình đi cũng bị cò vượt mặt dù xếp hàng trc , mình gọi phản ánh thì có công an lại bắt xếp hàng trật tự ngăn nắp chứ ko có việc chen hàng nữa

Cũng ko hẳn là do cò ko đâu bạn. Mình thấy công an họ ưu tiên dân TQ trước, cứ 1 người TQ dắt tay 1 người VN theo diện kết hôn là được vô trước à. Trong khi đứng chờ thì cũng có giao lưu vs mọi người, chị kia còn nói đi toàn gặp người quen thôi, vì xếp hàng cả tuần mà chưa hề vô được cổng luôn. Chưa kể người nước ngoài cũng vậy luôn, tội họ lắm, nghe tiếng Việt có hiểu gì đâu.
Mọi người nói là mỗi ngày chỉ cho dân du lịch 30' nộp hồ sơ thôi. Mình thấy là xếp hàng lâu quá, cũng tốn ngày phép nên gửi dịch vụ đó. Mà vậy thì xác suất tự xin cao hơn hả bạn?

ellentran
31-03-2018, 23:41
Dân gian vẫn truyền tai nhau trên passport có dấu xuất nhập cảnh của Taiwan thì sẽ rất khó khăn để nhập cảnh vào China :)) Không biết có phải vì case này mà bạn rớt không :))

Lần nộp này mình dùng passport mới luôn á bạn, còn cái mộc TW là trong quyển cũ, số hộ chiếu khác luôn. Ko biết họ có thể tra ra thông tin này ko nhỉ :/
Mà hổng lẽ vậy thì ai từng đi TW rồi thì ko bao giờ được qua TQ chơi luôn à huhu :((

xversion1
01-04-2018, 00:45

Em hóng vụ này, vì cũng đang định đi Trung Quốc và cũng có visa Đài rồi. Mà thấy bảo phí tự nộp có 30$, dịch vụ gì mà tận 100$ thì thôi em tự làm, công chờ 70$ thì cũng bang 1 tuần lương rồi, hehe.

kingdomlight88
01-04-2018, 11:19
visa dán đầu tiên trong pp của mình là đài loan năm 2015 , sau đó là visa hàn 2016 , lúc mình nộp thì trung hàn đang rất căng thẳng , vẫn đậu như thường . Không liên quan có visa đài là rớt visa trung quốc đâu bạn ( chị mình 31 tuổi cuốn passport cũng 2 cái visa đài hàn , xin tự túc vẫn đậu ) . Mình nghĩ bạn nên tự nộp vì nếu nộp qua dịch vụ họ nộp 1 lô , lỡ đâu trong lô đó có 1 người bị bad record hay gì đó là bạn dính chấu chung với người ta

ellentran
02-04-2018, 09:25
Phí nộp tại Lãnh sự là $60 đó bạn ơi, chứ ko phải $30 đâu :')
Còn dịch vụ mà $100 là rẻ lắm rồi á, chứ bình thường thấy báo $120-$160 ko à :|

ellentran
02-04-2018, 09:28
visa dán đầu tiên trong pp của mình là đài loan năm 2015 , sau đó là visa hàn 2016 , lúc mình nộp thì trung hàn đang rất căng thẳng , vẫn đậu như thường . Không liên quan có visa đài là rớt visa trung quốc đâu bạn ( chị mình 31 tuổi cuốn passport cũng 2 cái visa đài hàn , xin tự túc vẫn đậu ) . Mình nghĩ bạn nên tự nộp vì nếu nộp qua dịch vụ họ nộp 1 lô , lỡ đâu trong lô đó có 1 người bị bad record hay gì đó là bạn dính chấu chung với người ta

Hic tại vì mọi người tới sớm quá, mà Lãnh sự nó ko chịu cho dân du lịch vô trước, chỉ ưu tiên cho TQ thôi nên mình mới chọn dv đó bạn. Ko biết tại sao mà tình hình nay đông quá, đứng chờ mòn mỏi luôn cũng ko vô được :(

quangnhuan
02-04-2018, 18:04
Có visa Đài vẫn được Visa TQ.

bibo81
11-04-2018, 01:18
Trung Quốc đang siết visa Việt vô cùng khó khăn, bạn trượt là điều đương nhiên ko có j lo lắng cả, đợi 1 thời gian sau apply lại cũng được.
Nhất là nửa phía nam Việt Nam khó khăn hơn là miền Bắc, dịch vụ bây giờ đang hét 300-400$ cho 3 tháng 1 lần.
Ko có chuyện có dấu mộc Taiwan mà bị từ chối. Họ từ chối vì nhiều nguyên nhân như độc thân, sang kiếm việc... mình có mấy cái visa năm dán trong pp mà bây giờ ko dám nộp vì đắt quá, chờ 1 time sẽ làm được, China cũng thay đổi nhanh lắm, đang đại hội Đảng j đó nữa

ellentran
11-04-2018, 08:52
Trung Quốc đang siết visa Việt vô cùng khó khăn, bạn trượt là điều đương nhiên ko có j lo lắng cả, đợi 1 thời gian sau apply lại cũng được.
Nhất là nửa phía nam Việt Nam khó khăn hơn là miền Bắc, dịch vụ bây giờ đang hét 300-400$ cho 3 tháng 1 lần.
Ko có chuyện có dấu mộc Taiwan mà bị từ chối. Họ từ chối vì nhiều nguyên nhân như độc thân, sang kiếm việc... mình có mấy cái visa năm dán trong pp mà bây giờ ko dám nộp vì đắt quá, chờ 1 time sẽ làm được, China cũng thay đổi nhanh lắm, đang đại hội Đảng j đó nữa

Mình nộp lại luôn rồi, vì tiếc cái vé máy bay quá :((
Chắc mai mốt gì có kq sẽ thông báo cho các bạn khác rút kinh nghiệm :p

kktx
11-04-2018, 15:29
Mình nộp lại luôn rồi, vì tiếc cái vé máy bay quá :((
Chắc mai mốt gì có kq sẽ thông báo cho các bạn khác rút kinh nghiệm :p

bạn dự tính đi đâu thế? mình cũng đang tính đi bắc kinh - thuọng hải

ellentran
12-04-2018, 08:47
bạn dự tính đi đâu thế? mình cũng đang tính đi bắc kinh - thuọng hải

Mình đi Hàng Châu - Tô Châu là chính, còn thì chỉ lên Thượng Hải chơi một ngày thôi :)

thanhvinhcao
12-04-2018, 12:34
Minh mới đi làm visa Trung Quốc ở HCM cách đây 1 tuần. Thấy cũng khá là dễ làm. Nếu bạn xếp hàng tầm từ 5-6h sáng là 100% sẽ vô được.

Sau 4 ngày sẽ có.

Note: Ai không xếp hàng dc thì xì ra 200k cò dắt vô. Mà hên xui tùy bữa, có bữa nó dắt vô được, có bữa không. Cò cũng uy tín nha, không vô được thì trả lại tiền :)))

britangel
08-05-2018, 17:21
Bạn Elle cho mình hỏi tình hình sao rồi? Có kết quả gì chưa bạn? HÓng tin bạn quá, để biết rút kinh nghiệm :)

ellentran
09-05-2018, 09:28
Bạn Elle cho mình hỏi tình hình sao rồi? Có kết quả gì chưa bạn? HÓng tin bạn quá, để biết rút kinh nghiệm :)

Sau đó mình nộp lại ngay đó bạn, nhưng là một chỗ dịch vụ khác, giá $150. Kết quả đậu có sau 4 ngày làm việc, và mình đã có chuyến đi Hàng Châu hết sức thành công :)
Bạn cứ yên tâm nhé!

ngongo75
09-05-2018, 23:47
Bạn ellentran ơi, bọn mình cũng đang chuẩn bị xin visa TQ, nhưng bên dịch vụ này cứ nói rằng khả năng fail rất cao. Mình cũng ở trong HCM, bạn cho mình thông tin dịch vụ chỗ bạn làm với nhé. Tks bạn.

ellentran
10-05-2018, 10:17
Bạn ellentran ơi, bọn mình cũng đang chuẩn bị xin visa TQ, nhưng bên dịch vụ này cứ nói rằng khả năng fail rất cao. Mình cũng ở trong HCM, bạn cho mình thông tin dịch vụ chỗ bạn làm với nhé. Tks bạn.

Mình làm chỗ này nè bạn, chú Hưng 0909622906. Nhưng có điều là chú này ko phải làm ở văn phòng hay gì, mà sẽ hẹn ra chỗ quán nước lề đường đối diện Con Gà Trống (ngay đường Nguyễn Thị Minh Khai). Lúc đầu nộp mình khá là run nhưng do đồng nghiệp giới thiệu nên cũng chấp nhận, may là vẫn đậu, giá $150.
Ngoài ra bạn có thể nhờ bên dịch vụ này nha: http://vivatrantravel.vn/chuyen-muc/visa. Bạn mình đã đi 3 lần đều làm ở đây, giá $110.
Và nhất định ĐỪNG BAO GIỜ làm visa hay du lịch ở đây nha, chỗ này dịch vụ kém lắm: http://thuanphongtravel.vn/
Chúc bạn có chuyến đi TQ vui vẻ!

ngongo75
10-05-2018, 12:56
Mình cảm ơn bạn nhé :)

kimdao
11-05-2018, 18:08

lần đầu mình làm visa TQ trong hộ chiếu có mỗi nhập cảnh Đài Loan mà vẫn đậu này :D

Linh nhi
17-05-2018, 17:05
Bạn ơi cho mình hỏi, Visa du lịch TQ (xin ở HCM) hiện tại cho thời hạn lưu trú tối đa bao nhiêu ngày?

ellentran
18-05-2018, 09:16
Bạn ơi cho mình hỏi, Visa du lịch TQ (xin ở HCM) hiện tại cho thời hạn lưu trú tối đa bao nhiêu ngày?

Mình xin loại nhập cảnh một lần thì họ cho là 30 ngày nha bạn :)

Anhvuitinh
22-05-2018, 10:20
Có bạn nào xin đồng thời visa Hong Kong, Macau và TQ luôn không? Mình tính đi 1 lúc 3 chỗ để tiết kiệm tiền vé máy bay, vì nó gần nhau.

Linh nhi
24-05-2018, 22:21
Có bạn nào xin đồng thời visa Hong Kong, Macau và TQ luôn không? Mình tính đi 1 lúc 3 chỗ để tiết kiệm tiền vé máy bay, vì nó gần nhau.

Xin Visa HK triple:
- Từ VN bay qua HK: nhập cảnh lần 1
- HK đi Thâm Quyến, rồi về lại HK: nhập cảnh lần 2
- HK đi Macau, về lại HK: nhập cảnh lần 3.
- Từ HK về lại VN.

HuyTran-Kent
06-06-2018, 10:53
Bạn có thể tham khảo dịch vụ visa Trung Quốc tại HCM theo thông tin sau nhé: http://visainvn.com/dich-vu-xem/30/d...m-va-doan.html.
Chúc bạn thành công.

hoanghuy9999
03-07-2018, 08:55
Chào các tiền bối,
Em vừa mới nhận thông báo rớt visa du lịch Trung Quốc hôm nay, tới giờ vẫn còn hoang mang cực độ.
Tình hình của em là vầy: Nữ, 26t, hộ khẩu HCM, độc thân, có hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép (đầy đủ các mục xin visa). Em từng đi Đài, Thái, Cam, Sin, Hàn, Hongkong. 2 tuần trước xách đống hồ sơ lên Lãnh sự quán TQ nộp nhưng quằn quại mãi vẫn ko vào được (do có nhiều người tới từ 5h sáng, em nể thật :() Do mệt mỏi vì phải xếp hàng nhưng ko chắc vào được, phải dậy sớm hằng ngày để chầu chực nên em quyết định làm dịch vụ cho lành.
Hỏi giá thì dịch vụ báo $100 và chỉ thu tiền sau khi nhận visa. Sau 2 tuần họ gọi báo em đã rớt, trong khi chị đi chung chưa biết kết quả (chị bạn em mới đi Myanmar, 30t, độc thân, làm chung). Họ còn nói là có 3 người nữa làm chung (2 nam vs 1 nữ 46t cũng rớt chung). Em vẫn ko hiểu được nguyên nhân tại sao lại fail (NO) hỏi 3 lần ông dv vẫn nói LSQ ko cho biết.
Sau khi tham khảo thì em được biết có thể là 1 trong 3 lý do sau mà em tạch:
1. Tên em trùng vs danh sách đen của TQ
2. Độc thân, trẻ tuổi, sợ trốn qua lấy chồng (Em thề là em chỉ muốn đi chơi cho hết lễ thôi huhu)
3. Xin chung vs 3 người kia nên bị đánh rớt chung.
Nghe bảo cũng có thể do em đi Hàng Châu, mà chỗ này nổi tiếng có dân VN qua làm gái nên dễ tạch, mà vụ đi Hàng Châu này em ko hề nói gì vs ông dịch vụ đâu á :(
Em muốn xin ý kiến các tiền bối là có nên apply lại ngay ko hay phải đợi 3 tháng nữa. Và nếu xin nữa mà lại rớt thì có bị đóng dấu từ chối vô passport (kiểu như Pháp vs EU) hay ko? Vì sau đó em muốn đi Nhật, Pháp mà bị đóng dấu từ chối kiểu này thì chết mất. Nếu họ ko đóng dấu thì sau này khi làm tờ khai xin visa Nhật có phải khai là từng bị từ chối visa ko? (Hình như Nhật có hỏi câu này)
Rất mong nhận được cao kiến của các bác, em đã lỡ dại mua vé máy bay luôn rồi, giờ suy sụp vô cùng.
:help:help:help:help:help:help:help

bạn elle cho mình hỏi tí được không ạ,lúc bạn bị rớt visa bạn có đợi 3 tháng sau hay bạn nộp lại ngay ạ ,thạnks bạn nhiều :v

ellentran
05-07-2018, 10:46
bạn elle cho mình hỏi tí được không ạ,lúc bạn bị rớt visa bạn có đợi 3 tháng sau hay bạn nộp lại ngay ạ ,thạnks bạn nhiều :v

Mình nộp lại ngay sau đó luôn bạn, qua một chỗ dịch vụ khác làm là được ngay :D