PDA

View Full Version : Tìm bạn nữ đi Campuchia (28/4-6/5)

june kdung
24-03-2018, 19:53
Nhóm mình có 2 nữ, muốn tìm thêm đồng hành cho chuyến đi sắp tới để share phòng, xe cho đỡ chi phí
Lịch trình như sau:
- 28/4 (15h): bay Hà nội-Sài gòn (Jetstar) : buổi tối dạo nhà thờ, phố đi bộ Bùi Viện
- 29/4: đi chuyến xe khách 6h30 sáng Sài Gòn-Phnompenh, 12h tới, chơi ở Phnompenh 1 đêm (Wat Phnom, Tượng đài Độc Lập Campuchia, chợ đêm)
- 30/4: Sáng đi Cung điện Hoàng Gia, chiều bắt xe chuyến 13h đi Shihanoukville, tối nghỉ tại Shihanoukville ra bờ biển coi pháo hoa
- 1/5: Đi tàu nhanh ra đảo Koh rong samloem, ở Hubahuba,chiều snorkling, chiều ngắm hoàng hôn, tối ngắm đom đóm biển
- 2/5: Sáng dậy đón bình minh, trưa dọn đồ sang Sunny resort , đi tour làng chài
- 3/5: dạo quanh những resort siêu xinh khu bãi biển, di chuyển về Shihanoukville
- 4/5: bay Shihanoukville-Siem riệp (hãng Cambodia Angkor Air) chuyến 12h05, di chuyển tới Angkor Wat mua vé 3 ngày , tối đi chợ đêm Angkor Night
- 5/5: khu Angkor Wat, tối pub street
- 6/5: khu Angkor Wat, di chuyển về sân bay, bay chuyến 20h05 Vietjet về Hà nội
Chi phí:
-vé máy bay: 5tr
- di chuyển (bus, taxi, tàu): 1tr5
- Ks: 250k/người/đêm = 2tr5 (tính phương án ở Resort Koh rong)
- Ăn uốn: 2tr
- dự phòng : 2tr
Tổng chi phí: 13tr
mọi thông tin cần biết có thể inbox cho mình theo địa chỉ:
email: [email protected]
hoặc facebook: https://www.facebook.com/june.kdung

quanghaith2
24-03-2018, 20:55
Trùng lịch campichia với bọn mình, bạn xem lịch của mình này
Cù rủ đi chơi. Sắp tới đợt lễ mình tính đi 1 chuyến dài, muốn cù rũ cả nhà đi chơi cùng. Vì là chuyến dài nên mình chia ra 2 chặng, ai tham gia chặng nào cũng được hoặc tham gia cả 2 chặng càng tốt
===> Chặng 1:
:D Ngày 25/4 bay từ Hà Nội - Nha Trang. (đúng dịp nghỉ lẽ giỗ tổ Hùng Vương): chơi ở Nha Trang - thành phố biển đẹp thơ mộng. Sáng đi Tháp Bà Ponagar, tắm bùn khoáng. chiều đi Viện Hải Dương Học. Tối đi dạo ngắm biển Nha Trang.
:D ngày 26/4: đi Nhà thờ Đá Nha Trang, chiều đi Chùa Long Sơn rồi đi Ninh Hòa 35km. Tối ngủ ở Ninh Hòa.
:D ngày 27/4: Sáng xuất phát đi Vịnh Vũng Rô: 60km, chơi ở Vịnh, ăn hải sản, ngắm cảnh. Chiều chơi Mũi Điện là điểm cực đông của tổ quốc, tối ngủ lại ở Vịnh.
:D ngày 28/4: Về lại Nha Trang trả xe.
Nếu ai đi chặng 1 và không đi tiếp thì chia tay ở đây. Chi phí chia đầu người cho chặng 1 rơi vào tầm 1tr5-2tr tùy độ ăn chơi.
====> chặng 2: Lên máy bay đi SaiGon
:D ngày 29/4: lên xe giường nằm đi Phnomphenh
:D ngày 30/1: chơi ở phnomphenh 1 ngày
:D ngày 01/5: lên xe giường nằm đi SiemRiep -> ở đây có Angcothon, Angcovat và các thắng cảnh các bạn cũng biết rồi, đẹp nhất Campuchia.
:D Ngày 02/5: chơi ở SiemRiep
:D Ngày 03/5 chơi nốt ở đó rồi về Hà Nội. Kết thúc hành trình
Chi phí chia đầu người cho chặng 2 rơi vào 3,5-4,5tr tùy độ ăn chơi.
:v Hôm đi sẽ bầu 1 bạn nữ làm thủ quỹ ghi chép và chia đầu người chi phí, chi phí kể trên là chưa bao gồm vé máy bay nhóe :3
========================================
Mại zô, mại zooooooo

FinestTea_AnhNV
26-03-2018, 14:02
Trùng lịch campichia với bọn mình, bạn xem lịch của mình này
Cù rủ đi chơi. Sắp tới đợt lễ mình tính đi 1 chuyến dài, muốn cù rũ cả nhà đi chơi cùng. Vì là chuyến dài nên mình chia ra 2 chặng, ai tham gia chặng nào cũng được hoặc tham gia cả 2 chặng càng tốt
===> Chặng 1:
:D Ngày 25/4 bay từ Hà Nội - Nha Trang. (đúng dịp nghỉ lẽ giỗ tổ Hùng Vương): chơi ở Nha Trang - thành phố biển đẹp thơ mộng. Sáng đi Tháp Bà Ponagar, tắm bùn khoáng. chiều đi Viện Hải Dương Học. Tối đi dạo ngắm biển Nha Trang.
:D ngày 26/4: đi Nhà thờ Đá Nha Trang, chiều đi Chùa Long Sơn rồi đi Ninh Hòa 35km. Tối ngủ ở Ninh Hòa.
:D ngày 27/4: Sáng xuất phát đi Vịnh Vũng Rô: 60km, chơi ở Vịnh, ăn hải sản, ngắm cảnh. Chiều chơi Mũi Điện là điểm cực đông của tổ quốc, tối ngủ lại ở Vịnh.
:D ngày 28/4: Về lại Nha Trang trả xe.
Nếu ai đi chặng 1 và không đi tiếp thì chia tay ở đây. Chi phí chia đầu người cho chặng 1 rơi vào tầm 1tr5-2tr tùy độ ăn chơi.
====> chặng 2: Lên máy bay đi SaiGon
:D ngày 29/4: lên xe giường nằm đi Phnomphenh
:D ngày 30/1: chơi ở phnomphenh 1 ngày
:D ngày 01/5: lên xe giường nằm đi SiemRiep -> ở đây có Angcothon, Angcovat và các thắng cảnh các bạn cũng biết rồi, đẹp nhất Campuchia.
:D Ngày 02/5: chơi ở SiemRiep
:D Ngày 03/5 chơi nốt ở đó rồi về Hà Nội. Kết thúc hành trình
Chi phí chia đầu người cho chặng 2 rơi vào 3,5-4,5tr tùy độ ăn chơi.
:v Hôm đi sẽ bầu 1 bạn nữ làm thủ quỹ ghi chép và chia đầu người chi phí, chi phí kể trên là chưa bao gồm vé máy bay nhóe :3
========================================
Mại zô, mại zooooooo

Bạn ơi nhóm bạn có bao nhiêu người rồi, mình đang quan tâm chặng 2, cho mình xin thêm thông tin nhé