PDA

View Full Version : Tìm đồng đội đi Tibet 2018 (25/8 - 9/9) - đi Kunming về Napal

huyensau
05-03-2018, 00:14
Gửi anh em bạn bè gần xa, tớ là Huyền - sinh năm 90 để tiện xưng hô :D

Như tiêu đề tớ cần tìm thêm đồng đội để đi Tibet mục đích giảm chi phí ;). Thời điểm này Airasia đang có vé free seat nên giá của các chặng khác cũng được rẻ hơn, thích hợp để buk vé ạ,

Tình hình chương trình dự kiến như sau:
1. Chi phí total: $2,000 (+$200)
2. Lịch trình sơ bộ (do mới quyết được khoảng thời gian, check vé các thức nên chi tiết đến từng ngày chưa chốt chính xác ạ):
Ngày 1-2 (25-26/8): Hà Nội - Lào Cai - Côn Minh - Lhasa (đường bộ và máy bay - cách nào tiết kiệm nhất và hợp lý nhất thì chạy) ~ $400
Ngày 3-13 (27/8 - 6/9): tour Tibet - mua của người Tạng, hiện tại deal là $1100/người (cho group 6 người)
Ngày 14-15 (7-8/9): di chuyển sang Nepal bằng đường bộ ~ $100 + $50
Ngày 16-16,5 (9/9): bay từ Kathmandu - Hà Nội (bằng Airasia hoặc Malindo) ~ $200

Vì lý do cần book vé sớm để được rẻ và cũng chuẩn bị cho đủ đội hình phù hợp, tớ cần tìm 3-4 đồng chí nữa để đủ team 6-7 người (đi với mức phí trên, dù càng đông càng vui nhưng cũng càng phức tạp :gun nên hạn chế số lượng để dễ bề xử lý lẫn nhau :T).

Ngoài ra, lịch trình tour chi tiết đã có rồi, nhưng dài quá nên ai cần chi tiết tớ sẽ gửi nha. Dù rất muốn ghép đoàn với Tây balo gì đó ở bên Tibet - tớ đang hỏi vụ này - nhưng điều đó rất khó có thể làm được, nên lịch trình có thể điều chỉnh theo yêu cầu cụ thể (nếu muốn) ý ạ.
Túm lại là có mấy đứa máu đi Tibet vào thời gian đó, muốn đi với đoàn nhỏ thôi nhưng vẫn tiết kiệm hết mức có thể, lịch trình có thể điều chỉnh thoải mái miễn nằm trong khoảng thời gian trên, cực kỳ dễ dãi luôn =))

Nếu anh em bạn dì thấy có thể tham gia được thì liên lạc ở đây hoặc gửi tin nhắn riêng vào face cá nhân của tớ như sau nhé: https://www.facebook.com/huyensau927

Cảm ơn mọi người đã đọc tin ạ :D

ngonhinho
05-03-2018, 16:09
Up cho chủ thớt hí hí

huyensau
07-03-2018, 11:07
Chời ơi, chế ủn mông tìm người cho em với đuê, huhu :(