PDA

View Full Version : Ngày đầu đi phượt!

Go-go-go
27-05-2009, 22:22
Ngày đầu tiên tớ đi phượt. Cũng chẳng nhớ chính xác là ngày nào nhưng nó từ lâu lắm rùi.

Hồi đó tớ con trẻ. Nếu nói tuổi thì cũng được liệt vào danh sách những người trẻ phượt sớm kỷ lục cho hội phượt (tớ nghĩ vậy) :D. Thực ra hồi đó người ta chưa định nghĩa từ phượt. Mài đến gần đây khi phong trào đi du lịch bụi tăng lên thì người ta định nghĩa "phượt) và có các "phượt tử, phượt gia, và đại ca phượt" =)).

Cảm nhận đầu tiên của tớ về phượt là: thú thực là chẳng có gì vì nó diễn ra lâu quá rùi :LL. Tớ chỉ biết trèo lên con xế thân yêu và đi trên những con đường yêu mến. Những con đường phượt hồi đó rất đẹp, 2 bên trải đầy hoa cỏ, những con thú đáng yêu và không làm hại người bao giờ (c).

Và đây là dẫn chứng cho mọi người thấy về sự nghiệp phượt hồi trẻ của tớ.

Tớ và xế thân yêu.
https://i476.photobucket.com/albums/rr122/tranghp83/linhtinh/17.jpg

Và cũng thả hồn vào cánh đồng đầy hoa cỏ.
https://i476.photobucket.com/albums/rr122/tranghp83/linhtinh/16.jpg

=))

Totochan
03-06-2009, 08:37
Chà chà! EM mình quả này chắc là tốt nghiệp xuất sắc bên tiếp thị thương mại nhé! Phải bảo thằng cha Lầu xanh qua bên này học mót lấy đà để ...vượt qua chính mình cái! hỉ?!!!

Go-go-go
04-06-2009, 13:49
Hì hì chị thấy em sành điệu chưa. Hồi đó em đã phượt bằng vespa rùi đó. Nhưng đó chỉ là đi mượn thui. Hồi đó em đã ước mơ có 1 cái vespa rùi và bi giờ em vẫn phải ước mơ có 1 cái sành điệu như thế (c).

Bao giờ mới mua được đây hả trời???:help:help

2LúaMiềnTây
04-06-2009, 19:35
Vespa đóa có chạy được hok bạn hay chỉ là mô hình thui........=))

Go-go-go
04-06-2009, 23:09
Vespa đóa có chạy được hok bạn hay chỉ là mô hình thui........=))

Sao lại không chạy được hở bạn. Bạn quan sát kỹ thấy có hẳn cái bàn đạp cơ mà :LL. Chạy vô tư đi :D. Hồi đó tớ đi phượt cứ gọi là bét nhè =)).

Totochan
05-06-2009, 10:47
Hì hì chị thấy em sành điệu chưa. Hồi đó em đã phượt bằng vespa rùi đó. Nhưng đó chỉ là đi mượn thui. Hồi đó em đã ước mơ có 1 cái vespa rùi và bi giờ em vẫn phải ước mơ có 1 cái sành điệu như thế (c).

Bao giờ mới mua được đây hả trời???:help:help

Cứ mơ đi! mơ đi! mơ đi!
Ối giời, chị còn mơ dài hơn em! giờ vẫn đang mơ đấy! Về già rồi thì giấc mơ sẽ thành xe Vespa ma vác lên vai vừa vê ga vừa chạy (loại này bán nhiều ở chợ ga lắm)!:))

Go-go-go
07-06-2009, 23:32
Cứ mơ đi! mơ đi! mơ đi!
Ối giời, chị còn mơ dài hơn em! giờ vẫn đang mơ đấy! Về già rồi thì giấc mơ sẽ thành xe Vespa ma vác lên vai vừa vê ga vừa chạy (loại này bán nhiều ở chợ ga lắm)!:))

Ước gì ăn cả lô và đề... ước gì =)).

Chị yên tâm nếu có gì thì em sẽ gửi cho chị mấy cái mầu đo đỏ ở trên kia :D. Em thì chắc kiếm cái chạy bằng pin mà trẻ con vẫn chạy 2K/vòng ý cũng được chị ạ.(beer)

Totochan
09-06-2009, 10:14
o hay thế thì cuối tuần chị rủ em đi tập xe ở... vườn hoa Kim đồng nhé! Đảm bảo phê mờ mắt, xe mui trần một cửa thoáng dã man!

Go-go-go
09-06-2009, 16:38
o hay thế thì cuối tuần chị rủ em đi tập xe ở... vườn hoa Kim đồng nhé! Đảm bảo phê mờ mắt, xe mui trần một cửa thoáng dã man!

Ý này hay đó chị ạ. Tiện thể chị cho cả baby nhà chị đi đua xe với em nhé =)) =)).

Hay là rủ cả baby nhà chị Kiara đi luôn hey :))